Koha 22.11 - en to is translation catalogue (364 entries)

note: %1$s:  bibliotitle | html %2$s:  biblio.biblionumber | html
en: %s (Record no. %s)
is: %s (Færsla nr. %s)

note: %1$s:  LibraryName | html %2$s:  IF ( query_desc ) %3$s:  query_desc | html %4$s:  END %5$s:  IF ( limit_desc ) %6$s:  limit_desc | html %7$s:  END
en: %s Search %sfor '%s'%s%s&nbsp;with limit(s):&nbsp;'%s'%s
is: %s Leita %sað '%s'%s%s&nbsp;með takmörkunum:&nbsp;'%s'%s

en: &lt;&lt; Previous
is: &lt;&lt; Fyrri

note: %1$s:  LEVEL_LOO.number | html
en: (%s biblios)
is: (%s söfn)

note: For the first occurrence, %1$s:  overdues_count | html
en: (%s total)
is: (%s samtalsl)

en: (Checked out)
is: (Í útláni)

en: (Not supported by Koha)
is: (Ekki stutt í Koha)

en: (Not supported yet)
is: (Er ekki stutt ennþá)

en: (Optional)
is: (Valfrjálst)

en: (Optional, default 0)
is: (Valfrjálst, sjálfgefið gildi 0)

en: (Optional, default 1)
is: (Valfrjálst, sjálfgefið gildi 1)

en: (Required)
is: (Nauðsynlegt)

en: (Use OAI-PMH instead)
is: (Notar OAI-PMH í staðinn)

en: (Use OPAC instead)
is: (Nota OPAC í staðinn)

en: (Use SRU instead)
is: (Nota SRU í staðinn)

en: ...or...
is: ...eða...

en: 10 titles
is: 10 titlar

en: 100 titles
is: 100 titlar

en: 12 months
is: 12 mánuðir

en: 15 titles
is: 15 titlar

en: 20 titles
is: 20 titlar

en: 3 months
is: 3 mánuðir

en: 30 titles
is: 30 titlar

en: 40 titles
is: 40 titlar

en: 50 titles
is: 50 titlar

en: 6 months
is: 6 mánuðir

en: Abstracts/summaries
is: Útdrættir

en: Acquired in the last:
is: Áunnið á seinustu:

note: INPUT type=submit name=tagsel_button
en: Add
is: Bæta við

note: A
en: Add another field
is: Bæta við annað svæði

en: Add to a list
is: Bæta við á lista

en: Add to list:
is: Bæta við á lista:

en: Address:
is: Heimilisfang:

en: Adult
is: Fullorðinn

en: All collections
is: Öll söfn

en: All item types
is: Allar safntegundir

en: All libraries
is: Öll söfn

en: Amount
is: Upphæð

en: Any
is: Einhver

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to cancel this hold?
is: Ertu viss um að þú viljir afpanta þessa pöntun ?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this list?
is: Ertu viss um að þú viljir þurrka út þennan lista ?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete your search history?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða leitarsögunni þinni ?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove these items from the list?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja þessa hluti af listanum ?

note: For the first occurrence, %1$s:  Branches.GetName( subscription.branchcode ) | html
en: At library: %s
is: Staðsett í safni: %s

en: Audience
is: Áhorfendur

en: AuthenticatePatron
is: Innskráður meðlimur

en: Authenticates a user's login credentials and returns the identifier for the patron.
is: Auðkennir notenda og skila auðkenni til baka fyrir meðliminn.

en: Author
is: Höfundur

en: Author (A-Z)
is: Höfundur (A-Z)

en: Author (Z-A)
is: Höfundur (Z-A)

en: Author(s)
is: Höfundur

en: Author:
is: Höfundur:

en: Authority search results
is: Leitarniðurstaða ábyrgðaraðila

en: Availability
is: Hlutir á lausu

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Availability:
is: Hlutir á lausu:

en: Awards:
is: Verðlaun:

en: Back to lists
is: Aftur í listana

en: Barcode
is: Strikamerki

en: Bibliographies
is: Heimildaskrár

en: Biography
is: Ævisaga

en: Braille
is: Blindraletur

en: Brief history
is: Samatekt af sögu

en: CD audio
is: CD Hljóðdiskur

en: CD software
is: CD Hugbúnaður

en: Call number (0-9 to A-Z)
is: Beiðnanúmer (0-9 A-Z)

en: Cancel
is: Hætta

en: CancelHold
is: Hætta, taka frá

en: Cancels an active hold request for the patron.
is: Afturkallar frátektarbeiðni fyrir meðlim.

note: INPUT type=radio name=checkitem
en: Cannot be put on hold
is: Ekki hægt að taka frá

en: Cart
is: Karfa

en: Cassette recording
is: Upptaka á snældu

en: Catalogs
is: Safnskrár

en: Category:
is: Flokkar:

en: Checked out
is: Í útláni

en: Checkouts
is: Útlán

en: Classification
is: Flokkun

note: INPUT type=reset
en: Clear
is: Hreinsa

en: Click to open in new window
is: Smelltu hér til þess að opna nýjan glugga

note: DIV
en: Click to view in Google Books
is: Smelltu hér til þess að skoða hjá Google Books

en: Close this window
is: Loka þessum glugga

en: Close this window.
is: Loka þessum glugga.

en: Close window
is: Loka glugga

en: Collection
is: Safn

en: Comment:
is: Athugasemd:

note: INPUT type=submit
en: Confirm
is: Samþykkja

en: Content
is: Efni

en: Content Cafe
is: Efni

en: Contents
is: Efni

en: Copy
is: Afrit

en: Copyright
is: Höfundarréttur

en: Creates, for a patron, a title-level hold request on a given bibliographic record in Koha.
is: Býr til frátektarbeiðni fyrir meðlim útfrá titli í safnfærslu í Koha.

en: Creates, for a patron, an item-level hold request on a specific item of a bibliographic record Koha.
is: Býr til frátektarbeiðni fyrir meðlim útfrá hlut í safnfærslu í Koha.

en: Credits
is: Þakkir

en: Current session
is: Núverandi tenging

en: DVD video / Videodisc
is: DVD vídeó / Geisladiskur

en: Date
is: Dagsetning

en: Date received
is: Móttekið dags

en: Date:
is: Dagsetning:

note: OPTGROUP
en: Dates
is: Dagsetningar

en: Days in advance
is: Fyrirfram dagar

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Delete
is: Eyða

note: A
en: Delete your search history
is: Eyða leitarsögunni þinni

en: Description
is: Lýsing

en: Details
is: Upplýsingar

en: Dictionaries
is: Orðabækur

en: Directories
is: Skráarsöfn

en: Discographies
is: Hljóðritanir

en: Do you want to receive an email when a new issue for this subscription arrives?
is: Viltu fá netpóst þegar nýtt eintak fyrir þessa áskrift kemur ?

en: Don't have a library card?
is: Ertu ekki með safnkort ?

en: Don't have a password yet?
is: Ertu ekki mað aðgangsorð ennþá ?

note: SCRIPT
en: Download
is: Niðurhal

en: Due
is: Rennur út

note: For the first occurrence, %1$s:  item.checkout.date_due | $KohaDates
en: Due %s
is: Rennur út %s

en: Edit
is: Breyta

en: Editions
is: Útgáfur

en: Email
is: Netfang

en: Email:
is: Netfang:

en: Enter a new purchase suggestion
is: Skráðu kauptillöguna

note: INPUT type=text name=q
en: Enter search terms
is: Skráðu leitar skilyrði

en: Error:
is: Villa:

en: Example Call
is: Sýnishorn af skráningu

en: Excerpt
is: Útdráttur

en: Excerpt provided by Syndetics
is: Útdráttur frá Syndetics

en: Extends the due date for a patron's existing loan.
is: Framlengir skiladag fyrir útlán meðlims.

en: Fiction
is: Skáldsaga

en: Filmographies
is: Kvikmyndaskrá

en: Fines
is: Sektir

en: Finish
is: Endir

en: Full history
is: Öll sagan

en: GetAuthorityRecords
is: Sækja færslu ábyrgðaraðila

en: GetAvailability
is: Sækja upplýsingar um aðgengi

en: GetPatronInfo
is: Sækja upplýsingar um meðlim

en: GetPatronStatus
is: Sækja stöðu meðlims

en: GetRecords
is: Sækja færslu

en: GetServices
is: Sækja þjónustu

en: Given a list of authority record identifiers, returns a list of record objects that contain the authority records. The function user may request a specific metadata schema for the record objects.
is: Í ljósi þess að listi yfir færslu ábyrgðaðila skilar lista yfir færslu hluta sem innihalda færslu ábyrgðaaðila. Fallið sem notandinn getur beðið um getur innihaldið sértæk lýsigagna snið fyrir færslu hlutar.

en: Given a list of record identifiers, returns a list of record objects that contain bibliographic information, as well as associated holdings and item information. The caller may request a specific metadata schema for the record objects to be returned. This function behaves similarly to HarvestBibliographicRecords and HarvestExpandedRecords in Data Aggregation, but allows quick, real time lookup by bibliographic identifier.
is: Útfrá lista af lýsigögnum, þá er skilaður listi að skráðum hlutum sem innihalda bókasafnsfærslur, ásamt tengdum hlutum. Sá sem leitar getur beðið um sérstækt snið sem listinn er birtur í. Þetta fall haga sér svipað eins og HarvestBibliographicRecords og HarvestExpandedRecords í gagna samasöfnun, en leyfir fljóta rauntímaleit útfrá lýsigögnum.

note: INPUT type=submit name=save
en: Go
is: Áfram

en: Handbooks
is: Handbækur

en: Hold date
is: Dagsetning biðstöðu

en: Holdings:
is: Frátektir:

note: SCRIPT
en: Holds
is: Frátekið

en: Home library:
is: Heimasafn:

en: IP address where the end user request is being placed
is: IP tala þar sem beiðni endanotenda er gerð

en: If this is your first time using the self checkout system, or if the system is not behaving as expected, you may want to refer to this guide to get yourself started.
is: Ef þetta er fyrsta skiptið sem þú notar sjálfsafgreiðslukerfið, eða að kerfið er ekki að virka sem skyldi, þá gætir þú viljað skoða þessar leiðbeiningar til að læra nánar á kerfið.

en: If you don't have a password yet, stop by the circulation desk the next time you're in the library. We'll happily set one up for you.
is: Ef þú ert ekki með aðgangsorð ennþá, kíktu þá við á bókasafninu þínu og við munum með ánægju ganga frá slíku fyrir þig.

en: Indexes
is: Flokkun

en: Information
is: Upplýsingar

en: Issue #
is: Útgáfa #

en: Issues for a subscription
is: Útgáfur fyrir áskrift

en: Issues summary
is: Samantekt af útgáfum

en: Item cannot be checked out.
is: Það er ekki hægt að fá gagnið lánað.

en: Item type
is: Tegund hlutar

en: Juvenile
is: Unglingur

en: Keyword
is: Leitarorð

en: Language
is: Tungumál

en: Large print
is: Stórt upplag

en: Law reports and digests
is: Laga skýrslur og krufningar

en: Legal articles
is: Lagalegar greinar

en: Legal cases and case notes
is: Lagaleg mál og athugasemdir mála

en: Legislation
is: Löggjöf

en: Level 2: Elementary OPAC supplement
is: Stig 2: Grunn viðbætur við OPAC

en: Level 3: Elementary OPAC alternative
is: Stig 3: Grunn valmöguleikar við OPAC

en: Level 4: Robust/domain specific discovery platforms
is: Stig 4: Öflug og sértæk leitarkerfi

en: Library
is: Safn

en: Limit to any of the following:
is: Takmarkað við eftirfarandi:

en: Lists
is: Listar

en: Location
is: Staðsetning

en: Log in to add tags.
is: Skráðu þig inn til þess að bæta við tögum.

en: Logging on to the catalog has not been enabled by the library.
is: Það er ekki búið að virkja innskráningar í safnskránna í þessu safni.

en: Login
is: Innskráning

en: Login:
is: Innskráning:

en: Looks up a patron in the ILS by an identifier, and returns the ILS identifier for that patron, aka the patron identifier.
is: Flettir upp meðlim í safnkerfinu eftir auðkenni og skilar safn auðkenni meðlims, einnig þekkt sem auðkenni meðlims.

en: LookupPatron
is: Fletta upp meðlim

en: MARC (Unicode/UTF-8)
is: Marksnið (Unicode/UTF-8)

en: MARC (non-Unicode/MARC-8)
is: Marksnið (non-Unicode/MARC-8)

en: MARC Card View
is: Marksnið kortasýn

en: MARCXML
is: Marksnið XML

en: Managed by
is: Meðhöndlað af

en: Match:
is: Passar:

en: Modify
is: Breyta

en: More details
is: Meiri útskýringar

en: Musical recording
is: Tónlistar upptökur

en: Name
is: Nafn

en: New purchase suggestion
is: Ný kauptillaga

en: New tag:
is: Nýtt tag:

en: Next
is: Næsta

en: Next &gt;&gt;
is: Næsta &gt;&gt;

en: No
is: Nei

en: No cover image available
is: Engin forsíðumynd til

en: No limit
is: Engin mörk

en: No physical items for this record
is: Engin gögn til fyrir þessa færslu

note: SCRIPT
en: No tag was specified.
is: Ekkert tag var valið.

en: No tags from this library for this title.
is: Það eru engin tög í safninu fyrir þennan titil.

en: Non-musical recording
is: Ekki tónlista upptaka

en: None
is: Ekkert

en: Normal view
is: Venjuleg sýn

note: For the first occurrence, %1$s:  item.notforloan | html
en: Not for loan (%s)
is: Ekki til útláns (%s)

en: Not on hold
is: Ekki pöntuð

en: Note
is: Athugasemd

en: Note: This feature only available to French catalogs where ISBD subjects have been populated, and an index built by separate script.
is: Athugaðu: Þessi virkni er aðeins til fyrir franskar skrár þar sem ISBD efnisorð hafa verið skráð, og leitir hafa verið búnar til með sértækri keyrslu.

en: Note: you can only delete your own tags.
is: Athugaðu: Þú getur bara eytt þínum eigin tögum.

en: Notes
is: Athugasemd

en: Notes/Comments
is: Athugasemdir

en: Notes:
is: Athugasemd:

en: Number
is: Númer

en: Only items currently available for loan or reference
is: Einungis hlutir sem er hægt að fá lánaða eða vísa í

en: Order by date
is: Pöntun eftir dagsetningu

en: Order by title
is: Pöntun eftir titli

en: Parameters
is: Breytur

en: Password
is: Aðgangsorð

en: Password:
is: Aðgangsorð:

en: Patent document
is: Einkaleyfisskjal

en: Place hold
is: Taka frá

en: Please confirm the checkout:
is: Vinsamlegast staðfestu pöntunina:

en: Please enter your card number:
is: Vinsamlegast skráðu korta númerið þitt:

en: Please note:
is: Athugið:

note: OPTGROUP
en: Popularity
is: Vinsældir

en: Previous
is: Fyrri

en: Previous sessions
is: Fyrri tenging

en: Print
is: Prenta

en: Priority
is: Forgangsröðun

en: Private
is: Persónulegt

en: Programmed texts
is: Forritunarlegur texti

en: Public
is: Almennur

note: OPTGROUP
en: Public lists
is: Almennur listi

en: Publication:
is: Útgáfa:

en: Publisher
is: Útgefandi

en: Publisher:
is: Útgefandi:

en: Record not found
is: Færslan fannst ekki

en: Refine your search
is: Skilgreindu leitarskilyrðin þín

en: Regular print
is: Regluleg prentun

en: Relevance
is: Tengsl

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Renew
is: Endunýja

en: Results
is: Niðurstöður

note: %1$s:  from | html %2$s:  to | html %3$s:  total | html
en: Results %s to %s of %s
is: Niðurstöður %s til %s af %s

en: Return this item
is: Skila þessum hlut

en: Returns a patron's status information from Koha.
is: Fara aftur í stöðu upplýsingar frá KOHA fyrir meðlim.

en: Returns information about the services available on a particular item for a particular patron.
is: Skilar upplýsingum um þjónustur í boði fyrir ákveðna meðlimi.

en: Returns specified information about the patron, based on options in the request. This function can optionally return patron's contact information, fine information, hold request information, loan information, and messages.
is: Skilar ákveðnum upplýsingum um meðlim, byggðar á valmöguleikum í beiðninni. Þetta fall getur skilað meðlimaupplýsingum, upplýsingum um sektir, upplýsingum um pantanir, upplýsingum um útlán og skilaboð.

en: Reviews
is: Rýni

en: Reviews from LibraryThing.com:
is: Rýni frá LibraryThing.com:

en: Reviews provided by Syndetics
is: Rýni frá Syndetics

en: SMS number:
is: SMS númer:

note: INPUT type=submit
en: Save
is: Vista

en: Save to another list
is: Vista yfir á annan lista

en: Scan a new item or enter its barcode:
is: Skoða nýjan hlut eða skrá strikamerki hans:

note: INPUT type=submit name=do
en: Search
is: Leit

en: Search for this title in:
is: Leita eftir þessum titli í:

en: Search for:
is: Leita eftir:

en: Search history
is: Leitarsaga

en: Send
is: Senda

en: Sending your cart
is: Senda körfuna þína

en: Sending your list
is: Sendir listann þinn

en: Serial
is: Raðnúmer

en: Serial collection
is: Ráðnúmerasafn

en: Series
is: Raðir

en: Show
is: Sýna

en: Sorry
is: Afsakaðu

note: SCRIPT
en: Sorry, tags are not enabled on this system.
is: Afsakaðu, tög eru ekki virkt á þessari vinnustöð.

en: Sorry, the CAS login failed.
is: Afsakaðu, CAS auðkennisskráningin mistókst.

en: Sorry, your session has timed out. Please log in again.
is: Afsakaðu, tengingin þín hefur runnið út. Vinsamlegast skráðu þig aftur inn.

en: Statistics
is: Tölfræði

en: Status
is: Staða

en: Subject
is: Efni

en: Subject cloud
is: Efnisorðaský

en: Subject(s)
is: Efni

note: INPUT type=submit
en: Submit
is: Senda

note: INPUT type=submit
en: Submit and close this window
is: Senda og loka þessum glugga

note: A
en: Subscribe to email notification on new issues
is: Fá netpóst þegar nýtt eintak kemur

note: A
en: Subscribe to this search
is: Gerast áskrifandi að þessari leit

en: Subscription
is: Áskrift

note: %1$s:  subscription_LOO.bibliotitle | html
en: Subscription information for %s
is: Áskriftarupplýsingar %s

en: Subscriptions
is: Áskriftir

en: Summary
is: Samantekt

en: Surveys
is: Kannanir

en: TOC
is: Efnisyfirlit

en: Tag status here.
is: Staða tags hér.

en: Tags from this library:
is: Tög frá þessu safni:

en: Tags:
is: Tög:

en: Technical reports
is: Tæknilegar skýrslur

en: Term
is: Orð

en: Thank you!
is: Þakka þér !

note: %1$s:  subscription.opacdisplaycount | html
en: The %s latest issues for this subscription:
is: Seinasta útgáfa %s fyrir þessa áskrift:

en: The ISBD cloud is not enabled.
is: ISBD skýið er ekki virkt.

note: %1$s:  email_add | html
en: The cart was sent to: %s
is: Karfan var send til: %s

note: %1$s:  subscription_LOO.histstartdate | html
en: The first subscription was started on %s
is: Fyrsta áskriftin byrjaði þann %s

note: %1$s:  email | html
en: The list was sent to: %s
is: Listinn var sendur til: %s

en: The selected suggestions have been deleted.
is: Valdar ábendingar hafa verið þurrkaðar út.

note: %1$s:  subscription_LOO.histenddate | html
en: The subscription expired on %s
is: Áskriftin rennur út þann %s

note: %1$s:  subscriptionsnumber | html
en: There are %s subscription(s) associated with this title.
is: Það eru %s áskriftir tengdar við þennan titil.

en: There are no pending purchase suggestions.
is: Það eru engar ábendingar um kaup í bið.

en: There was a problem with your submission
is: Það komu upp vandarmál með sendinguna

en: Theses
is: Ritgerðir

en: This &quot;cloud&quot; shows the most used topics in our catalog. Click on any subject below to see the items in our collection.
is: &quot;cloud&quot; kemur upp sem mest notaða efnið í skránni okkar. Smelltu á hvað efni sem er fyrir neðan til að sjá hlutina í safninu okkar.

en: This is a serial
is: Þetta er raðnúmer

en: This title cannot be requested.
is: Það er ekki hægt að biðja um þennan titil.

en: Title
is: Titill

en: Title (A-Z)
is: Titill (A-Ö)

en: Title (Z-A)
is: Titill (Ö-A)

en: Title:
is: Titill:

en: To make changes to your record please contact the library.
is: Til að breyta færslunni þinni, vinsamlegast hafðu samband við safnið.

en: Type
is: Tegund

en: Unavailable (lost or missing)
is: Ófáanlegt (týnt)

en: Unified title
is: Sameinaður titill

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Use top menu bar to navigate to another part of Koha.
is: Notaðu efsta hlutann af síðunni til að komast í aðra hluti í Koha

en: VHS tape / Videocassette
is: VHS Spóla/ Vídeóspóla

note: A
en: View details for this title
is: Skoða nánar þennan titil

en: Website
is: Vefsetur

note: %1$s:  message.message_date | $KohaDates %2$s:  Branches.GetName(message.branchcode) | html
en: Written on %s by %s
is: Skrifað þann %s af %s

en: Year
is: Ár

note: INPUT type=submit
en: Yes
is: Já

note: %1$s:  borrowername | html
en: You are logged in as %s.
is: Þú ert skráður inni sem %s.

en: You are logging from a different IP address. Please log in again.
is: Þú ert að skrá þig inn frá annari IP tölu. Vinsamlegast skráðu þig inn aftur.

en: You can use OAI-PMH ListRecords instead of this service.
is: Þú getur notað OAI-PMH ListRecords í staðinn fyrir þessa þjónustu.

en: You can't change your password.
is: Þú getur ekki breytt aðgangsorðinu þínu.

en: You currently have nothing checked out.
is: Þú ert ekki með neitt í útláni.

en: You currently owe fines and charges amounting to:
is: Þú skuldar sektir að upphæð:

en: You have a credit of:
is: Þá átt inneign:

en: You have already requested this title.
is: Þú hefur nú þegar beðið um þennan titil.

en: You have nothing checked out
is: Þú ert ekki með neitt í útláni

en: Your cart is empty.
is: Karfan þín er tóm.

en: Your corrections have been submitted to the library, and a staff member will update your record as soon as possible.
is: Leiðréttingarnar þínar hafa verið sendar safninu, og starfsmaður mun uppfæra upplýsingarnar þínar eins fljótt og auðið er.

en: Your download should begin automatically.
is: Niðurhalið þitt ætti að hefjast sjálfkrafa.

note: For the first occurrence, %1$s:  patron.category.effective_min_password_length | html
en: Your password must be at least %s characters long.
is: Aðgangsorðið þitt verður að vera %s stafir hið minnsta.

en: Your userid was not found in the database. Please try again.
is: Notendafnið þitt fannst ekki í gagnagrunninum. Vinsamlegast reyndu aftur.

en: an identifier indicating the location to which to deliver the item for pickup
is: auðkenni sem sýnir staðsetninguna þar sem á að senda hlutinn

en: an identifier used to look up the patron in Koha
is: auðkenni sem er notað til þess að flétta upp meðlim í Koha

en: and
is: og

en: borrowernumber
is: númer lánsþega

en: cardnumber
is: kortanúmer

en: contains
is: inniheldur

en: date after which hold request is no longer needed
is: dagsetning þar sem frátektarbeiðnin rennur út

en: date after which item returned to shelf if item is not picked up
is: dagsetning þar sem hlutur er settur aftur í hillu ef það er ekki búið að sækja hann

en: id
is: auðkenni

en: is exactly
is: er nákvæmlega

en: item
is: hlutur

en: list of authority record identifiers
is: listi yfir færsluauðkenni ábyrgðaraðila

en: list of either bibliographic or item identifiers
is: listi yfir safnfærslur eða auðkenni hluta

en: list of system record identifiers
is: listi yfir færsluauðkenni kerfis

en: not
is: ekki

en: or
is: eða

en: password
is: aðgangsorð

en: requests a particular format or set of formats in reporting availability
is: biður um ákveðið snið eða tegund sniða í skýrslugerðinni

en: schema
is: stef

en: starts with
is: byrjar á

en: surname
is: eftirnafn

en: system item identifier
is: lýsigagn kerfis

en: the ILS identifier for the bibliographic record on which the request is placed
is: ILS lýsigagnið fyrir safnfærsluna sem að beiðnin er gerð fyrir.

en: the ILS identifier for the patron for whom the request is placed
is: ILS lýsigagnið fyrir beiðni viðskiptarmannsins

en: the ILS identifier for the specific item on which the request is placed
is: ILS lýsigagnið fyrir hlutinn sem beiðnin er gerð á

en: the date the patron would like the item returned by
is: Dagurinn sem að viðskiptavinurinn vill fá hlutnum skilað

en: the unique patron identifier in the ILS; the same identifier returned by LookupPatron or AuthenticatePatron
is: Einkvæmt lýsigagn í ILS, sama lýsigagn er skila með LookupPatron eða AuthenticatePatron

en: user's login identifier
is: notendanafn

en: user's password
is: aðgangsorð notenda

en: username
is: notendanafn

en: was not found in the database. Please try again.
is: fannst ekki í gagnagrunninum. Vinsamlegast reynið aftur.

en: whether or not to return fine information in the response
is: ákveða hvort að skila eigi upplýsingum um skuldina í svarinu

en: whether or not to return hold request information in the response
is: ákveða hvort eigi að skila upplýsingum um frátektir í svarinu

en: whether or not to return loan information in the response
is: ákveða hvort að eigi að skila upplýsingum um útlán í svarinu

en: whether or not to return patron's contact information in the response
is: ákveða hvort að skila eigi tengiliða upplýsingum viðskiptamansins í svarinu
