Koha 22.11 - en to te translation catalogue (1090 entries)

en:                 B   - Board
te:                 B   - బోర్డు

en:                 BH  - Homebound
te:                 BH  - ఇంటికికట్టుబడి

en:                 ILL - Inter-library Loan
te:                 ILL - ఇంటర్-లైబ్రరీ లోన్

en:                 J   - Juvenile
te:                 J   - జువెనైల్

en:                 K   - Kid
te:                 K   - కిడ్

en:                 L   - Library
te:                 L   - గ్రంధాలయం

en:                 PT  - Patron
te:                 PT  - పాట్రన్

en:                 S   - Staff
te:                 S   - స్టాఫ్

en:                 SC  - School
te:                 SC  - స్కూల్

en:                 ST  - Student
te:                 ST  - స్టూడెంట్

en:                 T   - Teacher
te:                 T   - టీచర్

en:                 YA  - Young Adult
te:                 YA  - యంగ్ అడల్ట్

en:         Card number: %s%s
te:         కార్డు సంఖ్య: %s%s

en:         Received with thanks from  %s %s %s
te:         అందుకుంది నుండి ధన్యవాదాలు  %s %s %s

en:  Microform, microfilm cartridge
te:  మైక్రోఫార్మ్, మైక్రోఫిల్మ్ గుళిక

en:  Microform, microfilm cassette
te:  మైక్రోఫార్మ్, మైక్రోఫిల్మ్ క్యాసెట్

en:  Microform, microfilm reel
te:  మైక్రోఫార్మ్, మైక్రోఫిల్మ్ రీల్

en:  The order %s (%s) has been received.
te:  శాసనం %s (%s) అందుకొన్నాము.

en: %s %s has added a note to the item %s - %s (%s).
te: %s %s జోడించబడింది అంశానికి గమనిక %s - %s (%s).

en: %s Staff
te: %s సిబ్బంది

en: %s%s items to be processed for this branch.
te: %s%s ఈ శాఖ కోసం ప్రాసెస్ చేయవలసిన అంశాలు.

en: %sNo items to be processed for this branch
te: %sఈ శాఖ కోసం అంశాలు ప్రాసెస్ చేయబడలేదు

en: %sNotes:
te: %sగమనికలు:

en: %sThis email has been sent in response to your password recovery request for the account %s%s%s.
te: %sఖాతా కోసం మీ పాస్‌వర్డ్ రికవరీ అభ్యర్థనకు ప్రతిస్పందనగా ఈ ఇమెయిల్ పంపబడింది %s%s%s.

en: * SHOW_BCODE - Show barcode on the patron summary screen items listings
te: * SHOW_BCODE - పోషక సారాంశం స్క్రీన్ అంశాల జాబితాలో బార్‌కోడ్‌ను చూపించు

en: 1" X 1.5" Spine Label | Setup for five lines of text
te: 1" X 1.5" వెన్నెముక లేబుల్ | టెక్స్ట్ యొక్క ఐదు పంక్తుల కోసం సెటప్

en: 1" X 1.5" Spine Label | Setup for up to four lines of text
te: 1" X 1.5" వెన్నెముక లేబుల్ | టెక్స్ట్ యొక్క నాలుగు పంక్తుల వరకు సెటప్ చేయండి

en: 1/2 months
te: 1/2 నెలలు

en: 1/2 weeks
te: 1/2 వారాలు

en: 1/2 year
te: 1/2 సంవత్సరం

en: 1/3 months
te: 1/3 నెలలు

en: 1/3 weeks
te: 1/3 వారాలు

en: 1/day
te: 1/రోజు

en: 1/month
te: 1/నెల

en: 1/week
te: 1/వారం

en: 1/year
te: 1/సంవత్సరం

en: 2/day
te: 2/రోజు

en: 2/year
te: 2/సంవత్సరం

en: 3 columns, 10 rows of labels
te: 3 నిలువు వరుసలు, 10 వరుసల లేబుల్స్

en: 3/week
te: 3/వారం

en: A hold has been placed on the following item : %s (%s) by the user %s %s (%s).
te: కింది అంశంపై పట్టు ఉంచబడింది : %s (%s) వినియోగదారు ద్వారా %s %s (%s).

en: A new suggestion has been assigned to you: %s.
te: మీకు క్రొత్త సలహా కేటాయించబడింది: %s.

en: A new suggestion is ready to be processed: %s by %s.
te: క్రొత్త సలహా ప్రాసెస్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది: %s ద్వారా %s.

en: A payment of %s has been applied to your account.
te: మీ ఖాతాకు %s మీ ఖాతాకు వర్తించబడింది.

en: A set of default item types.
te: ఆ సెట్ అఫ్ డిఫాల్ట్ ఐటెం టైప్స్.

en: A strong nation, like a strong person, can afford to be gentle, firm, thoughtful, and restrained. It can afford to extend a helping hand to others. It's a weak nation, like a weak person, that must behave with bluster and boasting and rashness and other signs of insecurity.
te: బలమైన దేశం, బలమైన వ్యక్తి వలె, సున్నితమైన, దృ, మైన, ఆలోచనాత్మకమైన మరియు సంయమనంతో ఉండటానికి వీలుంటుంది. ఇది ఇతరులకు సహాయం చేయగలదు. ఇది బలహీనమైన వ్యక్తి వలె బలహీనమైన దేశం, ఇది ప్రకాశవంతమైన మరియు ప్రగల్భాలు మరియు దద్దుర్లు మరియు అభద్రత యొక్క ఇతర సంకేతాలతో ప్రవర్తించాలి.

en: A suggestion has been assigned to you
te: మీకు ఒక సలహా కేటాయించబడింది

en: A suggestion is ready to be processed
te: ఒక సూచన ప్రాసెస్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది

en: A template for home brewed patron card forms
te: ఇంట్లో తయారుచేసిన పోషక కార్డు రూపాల కోసం ఒక టెంప్లేట్

en: ANSCR (Sound Recordings)
te: ANSCR (సౌండ్ రికార్డింగ్‌లు)

en: According to our current records, you have items that are overdue.Your library does not charge late fines, but please return or renew them at the branch below as soon as possible.
te: మా ప్రస్తుత రికార్డుల ప్రకారం, మీ వద్ద ఎక్కువ సమయం ఉన్న అంశాలు ఉన్నాయి.మీ లైబ్రరీ ఆలస్యంగా జరిమానాలు వసూలు చేయదు, కాని దయచేసి వీలైనంత త్వరగా వాటిని దిగువ శాఖ వద్ద తిరిగి ఇవ్వండి లేదా పునరుద్ధరించండి.

en: Account expiration
te: ఖాతా గడువు

en: Account fee
te: ఖాతా రుసుము

en: Account payment
te: ఖాతా చెల్లింపు

en: Account writeoff
te: ఖాతా రైట్ఆఫ్

en: Accounts
te: అకౌంట్స్

en: Achinese
te: చైనీస్

en: Acoli
te: అకోలి

en: Acquisition claim
te: ఆసీక్విజిషన్ క్లెయిమ్

en: Acquisition order
te: ఆసీక్విజిషన్ ఆర్డర్

en: Acquisitions
te: ఆసీక్విజిషన్స్

en: Actor
te: ఆక్టర్

en: Adangme
te: అడాంగ్మే

en: Adapter
te: ఎడాప్టర్

en: Address Notes
te: చిరునామా గమనికలు

en: Adult patron - default patron type
te: వయోజన పోషకుడు - డిఫాల్ట్ పోషక రకం

en: Advance notice of item due
te: వస్తువు యొక్క ముందస్తు నోటీసు

en: Advance notice of item due (digest)
te: వస్తువు యొక్క ముందస్తు నోటీసు (డైజెస్ట్)

en: Afar
te: ఆఫర

en: Ainu
te: ఐను

en: Akan
te: ఆకన్

en: Akkadian
te: అక్కడియన్

en: Albanian
te: అల్బేనియన్

en: Aleut
te: అలెయుట్

en: Allow access to the following servers to search and download record information:
te: రికార్డ్ సమాచారాన్ని శోధించడానికి మరియు డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి క్రింది సర్వర్‌లకు ప్రాప్యతను అనుమతించండి:

en: Amharic
te: ఆమ్హరిక్

en: Amount paid: %s
te: చెల్లించాల్సిన మొత్తం: %s

en: Amount remaining: %s
te: మిగిలిన మొత్తం: %s

en: An account writeoff of %s has been applied to your account.
te: అకౌంట్ రైటేఆఫ్ అఫ్ %s మీ ఖాతాకు వర్తించబడింది.

en: Analyst
te: విశ్లేషకుడు

en: Angika
te: అన్జిక

en: Animator
te: యానిమేటర్స్

en: Annotator
te: అన్నొతథోర్

en: Apache languages
te: అపాచి భాషలు

en: Applicant
te: దరఖాస్తుదారు

en: Arabic
te: అరబిక్

en: Aragonese
te: అరగోనీస్

en: Arapaho
te: అరపహొ

en: Arawak
te: అరవక్

en: Architect
te: ఆర్కిటెక్ట్

en: Armenian
te: అర్మేనియన్

en: Arranger
te: ఏర్పాటుచేసే వ్యక్తి

en: Art copyist
te: ఆర్ట్ కాపీయిస్ట్

en: Article request
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన

en: Article request - canceled
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన - రద్దు చేయబడింది

en: Article request - completed
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన - పూర్తయింది

en: Article request - print slip
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన - ప్రింట్ స్లిప్

en: Article request - processing
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన - ప్రాసెసింగ్

en: Article request canceled
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన రద్దు చేయబడింది

en: Article request completed
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన పూర్తయింది

en: Article request processing
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన ప్రాసెసింగ్

en: Article request received
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన స్వీకరించబడింది

en: Article request:
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థన:

en: Article requested:
te: వ్యాసం అభ్యర్థించబడింది:

en: Artist
te: ఆర్టిస్ట్

en: Artistic director
te: ఆర్టిస్టిక్ డైరెక్టర్

en: Assamese
te: అసామీస్

en: Assignee
te: సంతకం చేసిన వ్యక్తిగా

en: Associated name
te: అనుబంధ పేరు

en: Attributed name
te: ఆపాదించబడిన పేరు

en: Auctioneer
te: వేలం వాసేవాడు

en: Audio Visual
te: ఆడియో విజువల్

en: Audio tape
te: ఆడియో టేప్

en: Audiobook
te: ఆడియోబుక్

en: Australian languages
te: ఆస్ట్రేలియన్ భాషలు

en: Author
te: రచయిత

en: Author in quotations or text abstracts
te: కొటేషన్లు లేదా టెక్స్ట్ సారాంశాలలో రచయిత

en: Author of afterword, colophon, etc.
te: అనంతర పదం, కోలోఫోన్ మొదలైనవి.

en: Author of dialog
te: డైలాగ్ రచయిత

en: Author of introduction
te: పరిచయం రచయిత

en: Author of screenplay
te: స్క్రీన్ ప్లే రచయిత

en: Author: %s
te: రచయిత: %s

en: Auto renewals (Digest)
te: దానంతట అదే పునరుద్ధరణలు (డైజెస్ట్)

en: Automatic renewal notice
te: స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ నోటీసు

en: Available via ILL
te: ILL ద్వారా లభిస్తుంది

en: Avaric
te: అవరిక్

en: Avestan
te: అవెస్తాన్

en: Awadhi
te: అవధి

en: Aymara
te: ఆయమారా

en: Azerbaijani
te: అజేరబాఇజానీ

en: Balinese
te: బలనీస్

en: Baluchi
te: బలుచి

en: Bambara
te: బమబారా

en: Bamileke languages
te: బమిలెకె భాషలు

en: Banda languages
te: బందా భాషలు

en: Barcode: %s
te: బార్కోడ్: %s

en: Barcode: %s %s
te: బార్కోడ్: %s %s

en: Barcode: %s%s
te: బార్కోడ్: %s%s

en: Basa
te: బస

en: Bashkir
te: బష్కిర్

en: Basic bibliographic unit
te: ప్రాథమిక బిబ్లియోగ్రాఫిక్ యూనిట్

en: Basque
te: బాస్క్యు

en: Belarusian
te: బేలారుసియన్

en: Bemba
te: బేమ్బా

en: Bengali
te: బెంగాలి

en: Bestseller
te: బెస్ట్ సెల్లర్

en: Bhojpuri
te: భోజ్‌పురి

en: Bibliographic antecedent
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ పూర్వ పదం

en: Bikol
te: బికొల్

en: Binder
te: బైండర్

en: Binding designer
te: బైండింగ్ డిజైనర్

en: Bislama
te: బిస్లామా

en: Blurb writer
te: బ్లబ్ రచయిత

en: Board
te: బోర్డు

en: Book
te: పుస్తకం

en: Book Cart
te: బుక్ కార్ట్

en: Book designer
te: బుక్ డిజైనర్

en: Book producer
te: పుస్తక నిర్మాత

en: Book with CD
te: CD తో బుక్ చేయండి

en: Book with audio tape
te: ఆడియో టేప్‌తో బుక్ చేయండి

en: Book with diskette
te: డిస్కెట్‌తో బుక్ చేయండి

en: Bookjacket designer
te: బుక్‌జాకెట్ డిజైనర్

en: Bookplate designer
te: బుక్‌ప్లేట్ డిజైనర్

en: Books
te: పుస్తకాలు

en: Bookseller
te: బుక్ సెల్లర్

en: Bosnian
te: బోస్నియన్

en: Bound journal
te: బౌండ్ జర్నల్

en: Braj
te: బ్రజ్

en: Breton
te: బ్రిటన్

en: Bulgarian
te: బల్గేరియన్

en: Buriat
te: బురియట్

en: Burmese
te: బర్మిజ్

en: COLUMBIA UNIVERSITY
te: కొలంబియా విశ్వవిద్యాలయం

en: CSV profiles
te: సిఎస్ వి ప్రొఫైల్స్

en: Caddo
te: కడ్డొ

en: Call number: %s
te: కాల్ సంఖ్య: %s

en: Calligrapher
te: కాలిగ్రఫేర్

en: Callnumber: %s
te: కాల్ నంబర్: %s

en: Cartographer
te: కార్టోగ్రఫేర్

en: Cartographic material
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం

en: Cartographic material, atlas
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, అట్లాస్

en: Cartographic material, diagram
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, రేఖాచిత్రం

en: Cartographic material, map
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, మ్యాప్

en: Cartographic material, model
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, మోడల్

en: Cartographic material, other
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, ఇతర

en: Cartographic material, profile
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, ప్రొఫైల్

en: Cartographic material, remote sensing image
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం

en: Cartographic material, section
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, విభాగం

en: Cartographic material, view
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం, వీక్షణ

en: Cash
te: డబ్బు

en: Cash via SIP2
te: SIP2 ద్వారా నగదు

en: Catalog
te: జాబితా

en: Cebuano
te: సేబౌనో

en: Censor
te: సెన్సార్

en: Chagatai
te: చాగటై

en: Chamic languages
te: చమిక్ భాషలు

en: Chamorro
te: ఛామోర్రో

en: Change service requested
te: సేవను మార్చండి అభ్యర్థించబడింది

en: Chapters: %s
te: అధ్యాయాలు: %s

en: Chechen
te: చేచేన్

en: Check-ins
te: చెక్-ఇన్

en: Checked in items for %s %s %s %s %s
te: అంశాల కోసం తనిఖీ చేయబడింది %s %s %s %s %s

en: Checked out to %s %s %s %s %s
te: తనిఖీ చేసారు కు %s %s %s %s %s

en: Checkin slip
te: చెక్ఇన్ స్లిప్

en: Checkout note
te: చెక్ అవుట్ గమనిక

en: Checkout note on item set by patron
te: పోషకుడు సెట్ చేసిన అంశంపై చెక్అవుట్ గమనిక

en: Checkouts
te: చెక్ అవుట్స్ చేయండి

en: Cherokee
te: చెరోకీ

en: Cheyenne
te: చేయనే

en: Chibcha
te: చిబ్‌చా

en: Child - patron with a guarantor
te: పిల్లవాడు - హామీదారుడితో పోషకుడు

en: Children's Area
te: పిల్లల ప్రాంతం

en: Chinese
te: చైనీస్

en: Chinook jargon
te: చినూక్ జర్గాన్

en: Choctaw
te: చొక్టా

en: Choreographer
te: నృత్య దర్శకుడు

en: Christmas
te: క్రిస్మస్

en: Chuukese
te: ఛూకిజ్

en: Chuvash
te: ఛువష్

en: Cinematographer
te: సినిమాటోగ్రాఫర్

en: Circulation
te: సర్క్యులేషన్

en: Client
te: క్లయింట్

en: Coded values conforming to the Z39.71-2006 holdings statements for bibliographic items.
te: కోడెడ్ విలువలు గ్రంథ పట్టిక అంశాల కోసం Z39.71-2006 హోల్డింగ్స్ స్టేట్‌మెంట్‌లకు అనుగుణంగా ఉంటాయి.

en: Collaborator
te: సహకారి

en: Collector
te: కలెక్టర్

en: Collotyper
te: కాలోటైపేర్

en: Colorist
te: కోలోరిస్ట్

en: Commentator
te: కామెంటేటర్

en: Commentator for written text
te: వ్రాసిన వచనానికి వ్యాఖ్యాత

en: Compiler
te: కంపైలర్

en: Complainant
te: ఆరోపణను

en: Complainant-appellant
te: ఆరోపణను-ఫిర్యాదుదారు

en: Complainant-appellee
te: ఆరోపణను-అపీలు ఎవరికి

en: Complete (95%-100% held)
te: పూర్తి (95%-100% జరిగింది)

en: Composer
te: కంపోజర్

en: Compositor
te: కంపోజిటర్

en: Computer Files
te: కంప్యూటర్ ఫైళ్ళు

en: Computer file
te: కంప్యూటర్ ఫైళ్ళు

en: Computer file, chip cartridge
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, చిప్ గుళిక

en: Computer file, computer optical disk cartridge
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, కంప్యూటర్ ఆప్టికల్ డిస్క్ గుళిక

en: Computer file, magnetic disk
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, మాగ్నెటిక్ డిస్క్

en: Computer file, magneto-optical disk
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, మాగ్నెటో-ఆప్టికల్ డిస్క్

en: Computer file, optical disk
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, ఆప్టికల్ డిస్క్

en: Computer file, other
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, ఇతర

en: Computer file, remote
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, రిమోట్

en: Computer file, tape cartridge
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, టేప్ గుళిక

en: Computer file, tape cassette
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, టేప్ క్యాసెట్

en: Computer file, tape reel
te: కంప్యూటర్ ఫైల్, టేప్ రీల్

en: Conceptor
te: కాన్సెప్టుర్

en: Conductor
te: కండక్టర్

en: Conservator
te: కన్జర్వేటర్

en: Consultant
te: కన్సల్టెంట్

en: Consultant to a project
te: ఒక ప్రాజెక్టుకు కన్సల్టెంట్

en: Contestant
te: పోటీదారుడు

en: Contestant -appellant
te: పోటీదారు-అప్పీలెంట్

en: Contestant -appellee
te: పోటీదారు -అప్పెల్లీ

en: Contestee
te: కాంటెస్ట్

en: Contestee-appellant
te: పోటీదారు-అప్పీలుదారు

en: Contestee-appellee
te: పోటీదారు-అప్పెల్లీ

en: Continuing Resources
te: నిరంతర వనరులు

en: Contractor
te: కాంట్రాక్ట్

en: Contributor
te: సహాయకుడు

en: Coptic
te: కాప్టిక్

en: Copy: %s
te: కాపీ: %s

en: Copyright claimant
te: కాపీరైట్ హక్కుదారు

en: Copyright holder
te: కాపీరైట్ హోల్డర్

en: Cornish
te: కోర్నిష్

en: Corrector
te: కారెక్టర్

en: Correspondent
te: కరస్పాండెంట్

en: Corsican
te: కోర్సికన

en: Costume designer
te: వస్త్ర రూపకర్త

en: Cover designer
te: కవర్ డిజైనర్

en: Creator
te: సృష్టికర్త

en: Creditcard
te: క్రెడిట్కార్డ్

en: Creditcard via SIP2
te: SIP2 ద్వారా క్రెడిట్‌కార్డ్

en: Cree
te: క్రీ

en: Creek
te: క్రీక్

en: Croatian
te: క్రొయేషియన్

en: Curator
te: క్యురేటర్

en: Current library: %s %s
te: ప్రస్తుత గ్రంధాలయం: %s %s

en: Currently received
te: ప్రస్తుతం అందుకుంది

en: Czech
te: చెక్

en: DEFAULT
te: డిఫాల్ట్

en: DVD
te: డివిడి

en: Dakota
te: డకొట

en: Damaged
te: దెబ్బతిన్న

en: Dancer
te: డాన్సర్

en: Danish
te: డానిష్

en: Dargwa
te: డర్గ్వా

en: Data contributor
te: డేటా కంట్రిబ్యూటర్

en: Data manager
te: డేటా మేనేజర్

en: Date due: %s%s
te: గడువు తేదీ: %s%s

en: Date: %s
te: తేదీ: %s

en: Dear %s %s %s,
te: ప్రియమైన %s %s %s,

en: Dear %s %s (%s)
te: ప్రియమైన %s %s (%s)

en: Dear %s %s (%s),
te: ప్రియమైన %s %s (%s),

en: Dear %s %s,
te: ప్రియమైన %s %s,

en: Dear %s %s,
    
    The following holds are waiting at %s:
    
    %s
        %s : waiting since %s
    %s
te: ప్రియమైన %s %s,
    
    కింది హోల్డ్స్ వద్ద వేచి ఉన్నాయి %s:
    
    %s
        %s : నుండి వేచి ఉంది %s
    %s

en: Dear Sir/Madam,
te: ప్రియమైన సర్/మేడమ్,

en: Dear patron,
te: ప్రియమైన పోషకుడు,

en: Dedicatee
te: అంకితం

en: Dedicator
te: డేడికేటర్

en: Default CSV export for late orders
te: ఆలస్య ఆర్డర్‌ల కోసం డిఫాల్ట్ CSV ఎగుమతి

en: Default CSV export for serial issue claims
te: సీరియల్ ఇష్యూ క్లెయిమ్‌ల కోసం డిఫాల్ట్ CSV ఎగుమతి

en: Default CSV export profiles; including one for exporting serial claims.
te: డిఫాల్ట్ CSV ఎగుమతి ప్రొఫైల్స్; సీరియల్ క్లెయిమ్‌లను ఎగుమతి చేయడానికి ఒకటి సహా.

en: Default Koha system authorised values
te: డిఫాల్ట్ కోహా సిస్టమ్ అధీకృత విలువలు

en: Default classification sources and filing rules for Koha.
te: కోహా కోసం డిఫాల్ట్ వర్గీకరణ మూలాలు మరియు ఫైలింగ్ నియమాలు.

en: Default description
te: డిఫాల్ట్ వివరణ

en: Default filing rules for DDC
te: DDC కోసం డిఫాల్ట్ ఫైలింగ్ నియమాలు

en: Default filing rules for LCC
te: LCC కోసం డిఫాల్ట్ ఫైలింగ్ నియమాలు

en: Default splitting rules for DDC
te: DDC కోసం డిఫాల్ట్ విభజన నియమాలు

en: Default splitting rules for LCC
te: LCC కోసం డిఫాల్ట్ విభజన నియమాలు

en: Defendant
te: ప్రతివాదుల

en: Defendant-appellant
te: ప్రతివాదుల-ఫిర్యాదుదారు

en: Defendant-appellee
te: ప్రతివాదుల-అప్పెల్లీ

en: Degree grantor
te: డిగ్రీ మంజూరు

en: Delaware
te: డేలావేయర్

en: Delineator
te: దెలిసెట్టర్

en: Depicted
te: చిత్రీకరించబడింది

en: Depositor
te: డిపాజిటరీ

en: Description: %s
te: వివరణ: %s

en: Designer
te: రూపశిల్పి

en: Dewey Decimal Classification
te: దేవెయ్ డెసిమల్ క్లాసిఫికేషన్

en: Dinka
te: డింకా

en: Director
te: దర్శకుడు

en: Discharge confirmation
te: ఉత్సర్గ నిర్ధారణ

en: Discharge for <<borrowers.firstname>> <<borrowers.surname>>
te: ఉత్సర్గ కోసం <<borrowers.firstname>> <<borrowers.surname>>

en: Diskette
te: డిస్కీట్

en: Dissertant
te: డిసస్ర్టాన్ట్

en: Distribution place
te: పంపిణీ స్థలం

en: Distributor
te: పంపిణీదారు

en: Dogri
te: డొగ్రి

en: Dogrib
te: డొగ్రిబ్

en: Donor
te: దాత

en: Draftsman
te: డ్రాట్స్మ్యాన్

en: Duala
te: డుయల

en: Dubious author
te: సందేహాస్పద రచయిత

en: Dyula
te: డ్యులా

en: Dzongkha
te: జొన్ఖా

en: EBook
te: ఈబుక్

en: Each generation goes further than the generation preceding it because it stands on the shoulders of that generation. You will have opportunities beyond anything we've ever known.
te: ప్రతి తరం దాని ముందు తరం కంటే ఎక్కువ వెళుతుంది ఎందుకంటే అది ఆ తరం యొక్క భుజాలపై నిలుస్తుంది. మేము ఇప్పటివరకు తెలిసిన దేనికైనా మించిన అవకాశాలు మీకు ఉంటాయి.

en: Ebook
te: ఇపుస్తకం

en: Editor
te: ఎడిటర్

en: Efik
te: ఎఫిక్

en: Ekajuk
te: ఎకజుక్

en: Elamite
te: ఎలమైట్

en: Electrician
te: ఎలక్ట్రీషియన్

en: Electrotyper
te: ఎలెక్ట్రోటీపెర్

en: Email: %s
te: ఇమెయిల్: %s

en: Engineer
te: ఇంజనీర్

en: English
te: ఆంగ్లము

en: English, Middle (1100-1500)
te: ఇంగ్లీష్, మిడిల్ (1100-1500)

en: Engraver
te: శిల్పి

en: Erzya
te: ఎర్జియ

en: Esperanto
te: ఏస్పేరాన్తో

en: Estonian
te: ఈస్టోనియన్

en: Etcher
te: లేట్చేర్

en: Event place
te: ఈవెంట్ స్థలం

en: Every nation in every region now has a decision to make. Either you are with us, or you are with the terrorists.
te: ప్రతి ప్రాంతంలోని ప్రతి దేశానికి ఇప్పుడు నిర్ణయం తీసుకోవాలి. గాని మీరు మాతో ఉన్నారు, లేదా మీరు ఉగ్రవాదులతో ఉన్నారు.

en: Every week
te: ప్రతీ వారం

en: Ewe
te: ఏవే

en: Ewondo
te: ఎవండొ

en: Expert
te: నిపుణుడు

en: Facsimilist
te: ఫసీసిమిలిస్ట్

en: Fang
te: ఫాంగ్

en: Fanti
te: ఫాంటి

en: Faroese
te: ఫారోఏసే

en: Fax: %s
te: ఫ్యాక్స్: %s

en: Fiction
te: కల్పన

en: Field director
te: ఫీల్డ్ డైరెక్టర్

en: Fijian
te: ఫిజియన్

en: Film editor
te: ఫిల్మ్ ఎడిటర్

en: Finnish
te: ఫిన్నిష్

en: First party
te: మొదటి పార్టీ

en: Fon
te: ఫాన్

en: Forger
te: తప్పుదస్తావేజు

en: Former owner
te: మాజీ యజమాని

en: Found in library
te: లైబ్రరీలో కనుగొనబడింది

en: Four fifths of all our troubles in this life would disappear if we would only sit down and keep still.
te: ఈ జీవితంలో మన కష్టాలన్నిటిలో నాలుగవ వంతు మనం మాత్రమే కూర్చుని నిశ్చలంగా ఉంటే అదృశ్యమవుతుంది.

en: Four score and seven years ago our fathers brought forth on this continent, a new nation, conceived in Liberty, and dedicated to the proposition that all men are created equal.
te: నాలుగు స్కోరు మరియు ఏడు సంవత్సరాల క్రితం మన తండ్రులు ఈ ఖండంలో, కొత్త దేశం, లిబర్టీలో ఉద్భవించారు మరియు పురుషులందరూ సమానంగా సృష్టించబడతారు అనే ప్రతిపాదనకు అంకితం చేశారు.

en: French
te: ఫ్రెంచ్

en: Friulian
te: ఫ్రిఉలియన

en: Funder
te: ఫండ్ర్

en: Galician
te: గెలిషియన్

en: Ganda
te: గాండా

en: Gayo
te: గయొ

en: Gbaya
te: గబయా

en: General Stacks
te: జనరల్ స్టాక్స్

en: Generic call number filing rules
te: సాధారణ కాల్ నంబర్ దాఖలు నియమాలు

en: Generic call number splitting rules
te: సాధారణ కాల్ నంబర్ దాఖలు నియమాలు

en: Geographic information specialist
te: భౌగోళిక సమాచార నిపుణుడు

en: Georgian
te: జార్జియన్

en: German
te: జెర్మన్

en: Gilbertese
te: గిల్బర్టీస్

en: Globe
te: భూగోళం

en: Globe, celestial
te: గ్లోబ్, ఖగోళ

en: Globe, earth moon
te: గ్లోబ్, భూమి చంద్రుడు

en: Globe, other
te: గ్లోబ్, ఇతర

en: Globe, planetary or lunar
te: గ్లోబ్, గ్రహాలు లేదా చంద్ర

en: Globe, terrestrial
te: గ్లోబ్, టెరెస్ట్రియల్

en: Gondi
te: గొండి

en: Gorontalo
te: గొరోన్‌టలో

en: Gothic
te: గోతిక్

en: Graphic technician
te: గ్రాఫిక్ టెక్నీషియన్

en: Grebo
te: గ్రెబొ

en: Greek, Ancient (to 1453)
te: గ్రీక్, పురాతన (1453)

en: Guarani
te: గురానీ

en: Gujarati
te: గుజరాతి

en: Gwich'in
te: గ్విచిన్

en: Haida
te: హైడ

en: Hausa
te: హౌసా

en: Hawaiian
te: హవైయన్

en: He serves his party best who serves his country best.
te: తన దేశానికి ఉత్తమంగా సేవ చేసే పార్టీకి ఉత్తమంగా సేవలు అందిస్తాడు.

en: Hebrew
te: హెబ్రూ

en: Hello %s %s %s.
te: హలో %s %s %s.

en: Hello!
te: హలో!

en: Herero
te: హేరేరో

en: Hiligaynon
te: హిలిగేనన్

en: Hindi
te: హింది

en: Hiri Motu
te: హిరీ మోటు

en: History does not long entrust the care of freedom to the weak or the timid.
te: స్వేచ్ఛ యొక్క సంరక్షణను బలహీనమైన లేదా దుర్బలమైనవారికి చరిత్ర ఎక్కువ కాలం అప్పగించదు.

en: Hittite
te: హిట్టైట్

en: Hold available for pickup
te: పికప్ కోసం అందుబాటులో ఉంచండి

en: Hold available for pickup (print notice)
te: పికప్ కోసం అందుబాటులో ఉంచండి (ముద్రణ నోటీసు)

en: Hold available for pickup at <<branches.branchname>>
te: వద్ద పికప్ కోసం అందుబాటులో ఉంచండి <<branches.branchname>>

en: Hold has been cancelled
te: హోల్డ్ రద్దు చేయబడింది

en: Hold placed on item
te: అంశంపై ఉంచండి

en: Hold slip
te: స్లిప్ పట్టుకోండి

en: Home Bound
te: హోమ్ బౌండ్

en: Honoree
te: గౌరవింపబడనున్నారు

en: Host
te: హోస్ట్

en: Hungarian
te: హంగేరియన్

en: Hupa
te: హుప

en: I do not think it altogether inappropriate to introduce myself to this audience. I am the man who accompanied Jacqueline Kennedy to Paris, and I have enjoyed it.
te: ఈ ప్రేక్షకులకు నన్ను పరిచయం చేయడం పూర్తిగా సరికాదని నేను అనుకోను. నేను జాక్వెలిన్ కెన్నెడీతో కలిసి పారిస్‌కు వెళ్ళిన వ్యక్తిని, నేను దాన్ని ఆస్వాదించాను.

en: I feel incompetent to perform duties...which have been so unexpectedly thrown upon me.
te: విధులు నిర్వర్తించటానికి నేను అసమర్థుడిని అనిపిస్తుంది ...ఇది నాపై విసిరివేయబడలేదు.

en: I have always found that mercy bears richer fruits than strict justice.
te: కఠినమైన న్యాయం కంటే దయ ధనిక ఫలాలను ఇస్తుందని నేను ఎప్పుడూ కనుగొన్నాను.

en: I have come to the conclusion that the major part of the president is to increase the gate receipts of expositions and fairs and bring tourists to town.
te: ప్రదర్శనలు మరియు ఉత్సవాల గేట్ రసీదులను పెంచడం మరియు పర్యాటకులను పట్టణానికి తీసుకురావడం అధ్యక్షుడి ప్రధాన భాగం అని నేను ఒక నిర్ణయానికి వచ్చాను.

en: ILL request cancelled
te: ILL అభ్యర్థన రద్దు చేయబడింది

en: ILL request modified
te: ILL అభ్యర్థన సవరించబడింది

en: ILL request ready for pickup
te: పికప్ కోసం ILL అభ్యర్థన సిద్ధంగా ఉంది

en: ILL request to partners
te: భాగస్వాములకు ILL అభ్యర్థన

en: ILL request unavailable
te: ILL అభ్యర్థన అందుబాటులో లేదు

en: Iban
te: ఈబన్

en: Icelandic
te: ఐస్‌లాండిక్

en: Ido
te: ఈడో

en: If America shows weakness and uncertainty, the world will drift toward tragedy. That will not happen on my watch.
te: అమెరికా బలహీనత మరియు అనిశ్చితిని చూపిస్తే, ప్రపంచం విషాదం వైపు మళ్ళిస్తుంది. అది నా గడియారంలో జరగదు.

en: If you can't stand the heat, get out of the kitchen.
te: మీరు వేడిని తట్టుకోలేకపోతే, వంటగది నుండి బయటపడండి.

en: If you did not initiate this request, you may safely ignore this one-time message. The request will expire shortly.
te: మీరు ఈ అభ్యర్థనను ప్రారంభించకపోతే, మీరు ఈ వన్-టైమ్ సందేశాన్ని సురక్షితంగా విస్మరించవచ్చు. అభ్యర్థన త్వరలో ముగుస్తుంది.

en: If you don't say anything, you won't be called on to repeat it.
te: మీరు ఏమీ అనకపోతే, దాన్ని పునరావృతం చేయడానికి మిమ్మల్ని పిలవరు.

en: If you have any questions, please email us at %s
te: మీకు ఏవైనా ప్రశ్నలు ఉంటే, దయచేసి మాకు ఇమెయిల్ చేయండి %s

en: If you have any questions, please email us at %s.
te: మీకు ఏవైనా ప్రశ్నలు ఉంటే, దయచేసి మాకు ఇమెయిల్ చేయండి %s.

en: If you have registered a password with the library, and you have a renewal available, you may renew online. If an item becomes more than 30 days overdue, you will be unable to use your library card until the item is returned.
te: మీరు లైబ్రరీతో పాస్‌వర్డ్‌ను నమోదు చేసి, మీకు పునరుద్ధరణ అందుబాటులో ఉంటే, మీరు ఆన్‌లైన్‌లో పునరుద్ధరించవచ్చు. ఒక అంశం 30 రోజులకు మించి ఉంటే, అంశం తిరిగి వచ్చే వరకు మీరు మీ లైబ్రరీ కార్డును ఉపయోగించలేరు.

en: Igbo
te: ఈగ్బో

en: Illuminator
te: ఇల్లుమినేటర్

en: Illustrator
te: ఇల్లుస్ట్రాటోర్

en: Iloko
te: ఈలోకో

en: In case you are not a patron in our library or do not want to accept this invitation, please ignore this mail. Note also that this invitation expires within two weeks.
te: ఒకవేళ మీరు మా లైబ్రరీలో పోషకులు కాకపోతే లేదా ఈ ఆహ్వానాన్ని అంగీకరించకూడదనుకుంటే, దయచేసి ఈ మెయిల్‌ను విస్మరించండి. ఈ ఆహ్వానం రెండు వారాల్లో ముగుస్తుందని కూడా గమనించండి.

en: Inari Sami
te: ఇనారి సమి

en: Incomplete (50%-94% held)
te: అసంపూర్ణమైనది (50%-94% జరిగింది)

en: Indexes
te: సూచికలు

en: Indonesian
te: ఇండోనేషియన్

en: Information not available
te: సమాచారం అందుబాటులో లేదు

en: Information not available, or Retention is limited
te: సమాచారం అందుబాటులో లేదు, లేదా నిలుపుదల పరిమితం

en: Information not available; Not applicable
te: సమాచారం అందుబాటులో లేదు; వర్తించదు

en: Ingush
te: ఇగ్విష్

en: Inscriber
te: ఇంస్క్రైబర్

en: Instrumentalist
te: వాయిద్యకారుడు

en: Inter-Library Loan
te: ఇంటర్-లైబ్రరీ లోన్

en: Interlibrary loan request cancelled
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థన రద్దు చేయబడింది

en: Interlibrary loan request modified
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థన సవరించబడింది

en: Interlibrary loan request ready for pickup
te: పికప్ కోసం ఇంటర్ లైబ్రరీ లోన్ రిక్వెస్ట్ సిద్ధంగా ఉంది

en: Interlibrary loan request to partners
te: భాగస్వాములకు ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థన

en: Interlibrary loan request unavailable
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థన అందుబాటులో లేదు

en: Interlingua (International Auxiliary Language Association)
te: ఇంటర్లింగ్వా (ఇంటర్నేషనల్ ఆక్సిలరీ లాంగ్వేజ్ అసోసియేషన్)

en: Interviewee
te: ఇంటర్వ్యూఈ

en: Interviewer
te: ఇంటర్వ్యూయర్

en: Inuktitut
te: ఇనుక్టిటుట్

en: Inupiaq
te: ఇనూపైఏక్

en: Inventor
te: ఇన్వెంటర్

en: Invitation for sharing a list
te: జాబితాను పంచుకోవడానికి ఆహ్వానం

en: Irish
te: ఐరిష్

en: Irregular
te: సక్రమంగా లేనిది

en: Issue
te: ఇచ్చిన

en: Issue quick slip
te: త్వరగా స్లిప్ జారీ చేయండి

en: Issue slip
te: స్లీప్ ఇవ్వండి

en: Issue: %s
te: ఇష్యూ: %s

en: It is not my intention to do away with government. It is rather to make it work -work with us, not over us; stand by our side, not ride on our back. Government can and must provide opportunity, not smother it; foster productivity, not stifle it. This Administration's objective will be a healthy, vigorous, growing economy.
te: ప్రభుత్వాన్ని తొలగించడం నా ఉద్దేశ్యం కాదు. ఇది మనతో కాకుండా, మాతో పని చేసేలా చేయడం; మా వైపు నిలబడండి, మా వెనుక భాగంలో ప్రయాణించవద్దు. ప్రభుత్వం అవకాశం ఇవ్వగలదు మరియు ఇవ్వాలి; ఉత్పాదకతను పెంపొందించుకోండి, దానిని అణచివేయకూడదు. ఈ పరిపాలన యొక్క లక్ష్యం ఆరోగ్యకరమైన, శక్తివంతమైన, పెరుగుతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థ అవుతుంది.

en: It's too late to renew this item.
te: ఈ అంశాన్ని పునరుద్ధరించడానికి చాలా ఆలస్యం అయింది.

en: Italian
te: ఇటాలియన్

en: Item check-in (digest)
te: అంశం చెక్-ఇన్ (డైజెస్ట్)

en: Item check-out (digest)
te: అంశం చెక్-అవుట్ (డైజెస్ట్)

en: Item could not be located on shelves
te: అంశము సెల్ఫ్లో అమ్మమార్చలేము

en: Item due reminder
te: అంశం గడువు రిమైండర్

en: Item due reminder (digest)
te: అంశం గడువు రిమైండర్ (డైజెస్ట్)

en: Item not received
te: అంశం స్వీకరించబడలేదు

en: Item overdue
te: అంశం మీరినది

en: Item renewals
te: అంశం పునరుద్ధరణలు

en: Item was found to be too damaged to fill hold
te: హోల్డ్ నింపడానికి అంశం చాలా దెబ్బతిన్నట్లు కనుగొనబడింది

en: Japanese
te: జపనీస్

en: Javanese
te: జావనీస్

en: Judeo-Arabic
te: జుడెయొ-అరబిక్

en: Judeo-Persian
te: జుడెయొ-పెర్షియన్

en: Juvenile
te: జువెనైల్

en: Kabardian
te: కబార్డియన్

en: Kabyle
te: కబైలె

en: Kamba
te: కంబా

en: Kannada
te: కన్నడ

en: Kanuri
te: కనురీ

en: Kara-Kalpak
te: కర-కల్పక్

en: Karachay-Balkar
te: కరాచి-బల్కర్

en: Karelian
te: కరెలియన్

en: Karen languages
te: కరెన్ భాషలు

en: Kashmiri
te: కాశ్మీరీ

en: Kashubian
te: కాశుబియన్

en: Kawi
te: కవై

en: Kazakh
te: కజాఖ

en: Khasi
te: ఖాసీ

en: Kid
te: శిశువు

en: Kimbundu
te: కిమ్బుండు

en: Kinyarwanda
te: కిన్యర్వాండా

en: Kit
te: కిట్

en: Koha password recovery
te: కోహా పాస్‌వర్డ్ రికవరీ

en: Komi
te: కోమీ

en: Kongo
te: కాంగో

en: Konkani
te: కొంకణి

en: Korean
te: కొరియన్

en: Kosraean
te: కొస్రయెన్

en: Kpelle
te: కపెల్లె

en: Kumyk
te: కుమిక్

en: Kurdish
te: కుర్దిష్

en: Kurukh
te: కురుఖ్

en: LIBRARY OF CONGRESS
te: కాంగ్రెస్ లైబ్రరీ

en: LIBRARY OF CONGRESS NAMES
te: కాంగ్రెస్ పేర్ల లైబ్రరీ

en: LIBRARY OF CONGRESS NAMES (authority records)
te: కాంగ్రెస్ పేర్ల లైబ్రరీ (అథారిటీ రికార్డులు)

en: LIBRARY OF CONGRESS SRU
te: లైబ్రరీ ఆఫ్ కాంగ్రెస్ SRU

en: LIBRARY OF CONGRESS SUBJECTS
te: లైబ్రరీ అఫ్ కాంగ్రెస్ సబ్జక్ట్స్

en: LIBRARY OF CONGRESS SUBJECTS (authority records)
te: లైబ్రరీ అఫ్ కాంగ్రెస్ సబ్జక్ట్స్ (అథారిటీ రికార్డ్స్)

en: Label Test
te: లేబుల్ పరీక్ష

en: Laboratory
te: ప్రయోగశాల

en: Laboratory director
te: ప్రయోగశాల డైరెక్టర్

en: Ladino
te: లాడినొ

en: Landscape architect
te: ల్యాండ్‌స్కేప్ ఆర్కిటెక్ట్

en: Lao
te: లావో

en: Large print
te: పెద్ద ముద్రణ

en: Late orders (CSV profile)
te: ఆలస్య ఆదేశాలు (CSV ప్రొఫైల్)

en: Latin
te: లాటిన్

en: Latvian
te: లాట్వియన్

en: Lead
te: లీడ్

en: Lender
te: రుణదాత

en: Let me assert my firm belief that the only thing we have to fear is fear itself.
te: మనం భయపడాల్సినది భయం మాత్రమే అని నా సంస్థ గట్టిగా చెప్పనివ్వండి.

en: Libelant
te: లిబేలాంట

en: Libelant-appellant
te: లిబలెంట్-అపెల్లెంట్

en: Libelant-appellee
te: లిబలెంట్-అప్పెల్లీ

en: Libelee
te: లిబెలీ

en: Libelee-appellant
te: లిబెలీ-అప్పుల్లాంటి

en: Libelee-appellee
te: లిబెలీ-అప్పెల్లీ

en: Librarian
te: లైబ్రేరియన్

en: Library
te: గ్రంధాలయం

en: Library Copy Lost
te: లైబ్రరీ కాపీ లాస్ట్

en: Library Laser
te: లైబ్రరీ లేజర్

en: Library of Congress Classification
te: లైబ్రరీ అఫ్ కాంగ్రెస్ క్లాసిఫికేషన్

en: Librettist
te: లిబ్రెటీస్

en: Licensee
te: లైసెన్సీ

en: Licensor
te: లైసెన్సరు

en: Lighting designer
te: లైటింగ్ డిజైనర్

en: Limited retention (only some parts kept)
te: పరిమిత నిలుపుదల (కొన్ని భాగాలు మాత్రమే ఉంచబడ్డాయి)

en: Lingala
te: లింగాలా

en: Lithographer
te: లితోగ్రఫేర్

en: Lithuanian
te: లిథుయేనియన్

en: Location: %s
te: స్థానం: %s

en: Long Overdue (Lost)
te: దీర్ఘ ఓవర్ డ్యూ (కోల్పోయిన)

en: Lost
te: పోయిన

en: Lost and Paid For
te: కోల్పోయిన మరియు చెల్లించిన

en: Lower Sorbian
te: లొవర్ సొర్బియన్

en: Lozi
te: లోజి

en: Luba-Katanga
te: లుబా-కటాన్గా

en: Luba-Lulua
te: లుబా-లులువ

en: Lule Sami
te: లులె సమి

en: Lunda
te: లుండా

en: Luo (Kenya and Tanzania)
te: లవొ (కెన్యా మరియు టాంజానియా)

en: Lushai
te: లుషై

en: Lyricist
te: లిరిసిస్ట్

en: MARC code list for relators, as of http://www.loc.gov/marc/relators/relaterm.html
te: రిలేటర్స్ కోసం MARC కోడ్ జాబితా, నాటికి http://www.loc.gov/marc/relators/relaterm.html

en: Macedonian
te: మేసెడోనియన్

en: Madurese
te: మదురెసె

en: Magahi
te: మగాహి

en: Magazine
te: పత్రిక

en: Maithili
te: మైథిలి

en: Makasar
te: మఖసర్

en: Malagasy
te: మలాగాసీ

en: Malay
te: మలయ్

en: Malayalam
te: మలయాళం

en: Maltese
te: మాల్తేసే

en: Manchu
te: మంచు

en: Mandar
te: మండర్

en: Mandingo
te: మండిన్గొ

en: Manipuri
te: మణిపురి

en: Manobo languages
te: మనొబొ భాషలు

en: Manufacture place
te: తయారీ స్థలం

en: Manufacturer
te: తయారీదారు

en: Manx
te: మాన్క్స్

en: Maori
te: మాఓరీ

en: Maps
te: పటాలు

en: Marathi
te: మరాఠీ

en: Marbler
te: మార్బలం

en: Mari
te: మరి

en: Markup editor
te: మార్కప్ ఎడిటర్

en: Marshallese
te: మార్షల్లీస్

en: Marwari
te: మర్వారి

en: Mayan languages
te: మయన్ భాషలు

en: Mende
te: మెండె

en: Message: %s
te: సందేశము: %s

en: Metadata contact
te: మెటాడేటా పరిచయం

en: Metal-engraver
te: మెటల్ నిపుణుడు

en: Microform
te: మైక్రోఫోర్మ్

en: Microform, aperture card
te: మైక్రోఫార్మ్, ఎపర్చరు కార్డు

en: Microform, micro-opaque
te: మైక్రోఫార్మ్, మైక్రో-అపారదర్శక

en: Microform, microfiche
te: మైక్రోఫార్మ్, మైక్రోఫిచే

en: Microform, microfiche cassette
te: మైక్రోఫార్మ్, మైక్రోఫిచే క్యాసెట్

en: Microform, other
te: మైక్రోఫార్మ్, ఇతర

en: Minangkabau
te: మినాన్గ్కబు

en: Mirandese
te: మిరాన్డీస్

en: Missing
te: లేదు

en: Mixed Materials
te: మిశ్రమ పదార్థాలు

en: Moderator
te: మోడరేటర్

en: Mohawk
te: మొహవక్

en: Moksha
te: మోక్షా

en: Monaco
te: మొనాకో

en: Mongolian
te: మంగోలియన్

en: Monitor
te: మానిటర్

en: Montenegrin
te: మోంటెనెగ్రిన్

en: Motion picture
te: మోషన్ పిక్చర్

en: Motion picture, film cartridge
te: మోషన్ పిక్చర్, ఫిల్మ్ కార్ట్రిడ్జ్

en: Motion picture, film cassette
te: మోషన్ పిక్చర్, ఫిల్మ్ క్యాసెట్

en: Motion picture, film reel
te: మోషన్ పిక్చర్, ఫిల్మ్ రీల్

en: Motion picture, other
te: మోషన్ పిక్చర్, ఇతర

en: Multiple languages
te: బహుళ భాషలు

en: Multiple physical forms
te: బహుళ భౌతిక రూపాలు

en: Music
te: సంగీతము

en: Music copyist
te: మ్యూజిక్ కాపీయిస్ట్

en: Musical director
te: సంగీత దర్శకుడు

en: Musician
te: సంగీతకారుడు

en: My fellow Americans, ask not what your country can do for you; ask what you can do for your country.
te: నా తోటి అమెరికన్లారా, మీ దేశం మీ కోసం ఏమి చేయగలదో అడగవద్దు; మీ దేశం కోసం మీరు ఏమి చేయగలరో అడగండి.

en: Narrator
te: వ్యాఖ్యాత

en: Nauru
te: నౌరు

en: Ndonga
te: న్డోంగా

en: Nepali
te: నేపాలీ

en: New Materials Shelf
te: కొత్త మెటీరియల్స్ షెల్ఫ్

en: New Year's Day
te: నూతన సంవత్సర దినోత్సవం

en: New serial issue
te: క్రొత్త సీరియల్ ఇష్యూ

en: New serial issue is now available
te: క్రొత్త సీరియల్ ఇష్యూ ఇప్పుడు అందుబాటులో ఉంది

en: New suggestion
te: కొత్త సలహా

en: Nias
te: నయాస్

en: Niuean
te: నియెన్

en: No
te: లేదు

en: No President has ever enjoyed himself as much as I?
te: ఏ రాష్ట్రపతి అయినా నేను అంత ఆనందించలేదు?

en: No reason provided
te: కారణం ఇవ్వలేదు

en: No retention (no parts kept)
te: నిలుపుదల లేదు (భాగాలు ఉంచబడలేదు)

en: Nogai
te: నొగై

en: Non-fiction
te: లేక-కల్పన

en: Nonprojected graphic
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్

en: Nonprojected graphic, chart
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, చార్ట్

en: Nonprojected graphic, collage
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, కోల్లెజ్

en: Nonprojected graphic, drawing
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, డ్రాయింగ్

en: Nonprojected graphic, flash card
te: నాన్ ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, ఫ్లాష్ కార్డులు

en: Nonprojected graphic, other
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, ఇతర

en: Nonprojected graphic, painting
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, పెయింటింగ్

en: Nonprojected graphic, photomechanical print
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, ఫోటోమెకానికల్ ప్రింట్

en: Nonprojected graphic, photonegative
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, ఫోటోనెగేటివ్

en: Nonprojected graphic, photoprint
te: నాన్ ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, ఫోటో ప్రింట్

en: Nonprojected graphic, picture
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, పిక్చర్

en: Nonprojected graphic, print
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, ప్రింట్

en: Nonprojected graphic, technical drawing
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, టెక్నికల్ డ్రాయింగ్

en: Northern Sami
te: నార్త్రన్ సమి

en: Norwegian
te: నార్వేజన్

en: Not For Loan
te: రుణం కోసం కాదు

en: Not applicable
te: వర్తించదు

en: Not currently received
te: ప్రస్తుతం స్వీకరించబడలేదు

en: Notated music
te: పేర్కొన్న సంగీతం

en: Notes: %s
te: గమనికలు: %s

en: Notification about an accepted share
te: అంగీకరించిన వాటా గురించి నోటిఫికేషన్

en: Notification of automatic renewal
te: స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ నోటిఫికేషన్

en: Notification on auto renewals
te: స్వయంచాలక పునరుద్ధరణలపై నోటిఫికేషన్

en: Notification on receiving
te: స్వీకరించినప్పుడు నోటిఫికేషన్

en: Notify fund owner
te: ఫండ్ యజమానికి తెలియజేయండి

en: Notify manager of a suggestion
te: సలహా నిర్వాహకుడికి తెలియజేయండి

en: Now that you've installed Koha, what's next? Here are some suggestions:
te: ఇప్పుడు మీరు కోహాను ఇన్‌స్టాల్ చేసారు, తరువాత ఏమి ఉంది? ఇక్కడ కొన్ని సూచనలు ఉన్నాయి:

en: Nubian languages
te: నుబైన్ భాషలు

en: Number
te: సంఖ్య

en: Nyamwezi
te: న్యామ్‌వెజి

en: Nyankole
te: న్యాన్‌కొలె

en: Nyoro
te: న్యొరొ

en: Nzima
te: న్జిమా

en: OPAC problem report
te: ఒపెక్ సమస్య నివేదిక

en: OPAC self-registration verification email
te: ఒపాక్ స్వీయ-నమోదు ధృవీకరణ ఇమెయిల్

en: Ojibwa
te: ఒజిబ్వా

en: On Display
te: ప్రదర్శనలో

en: On loan?: %s
te: రుణం?: %s

en: On order
te: ఆజ్ఞలో ఉంది

en: One of our patrons, %s %s, invites you to share a list %s in our library catalog.
te: మా పోషకులలో ఒకరు, %s %s, జాబితాను భాగస్వామ్యం చేయడానికి మిమ్మల్ని ఆహ్వానిస్తుంది %s మా లైబ్రరీ కేటలాగ్‌లో.

en: Online password reset
te: ఆన్‌లైన్ పాస్‌వర్డ్ రీసెట్

en: Opponent
te: ప్రత్యర్థి

en: Order
te: ఆర్డర్

en: Order received
te: ఆర్డర్ స్వీకరించింది

en: Ordered
te: ఆదేశించారు

en: Organization - patron is an institution, not a person
te: సంస్థ - పోషకుడు ఒక సంస్థ, ఒక వ్యక్తి కాదు

en: Organizer of meeting
te: సమావేశ నిర్వాహకుడు

en: Originator
te: మూలకర్త

en: Oriya
te: ఒరియా

en: Oromo
te: ఓరోమో

en: Osage
te: ఒసాజె

en: Other
te: ఇతర

en: Other physical media
te: ఇతర భౌతిక మీడియా

en: Other/Generic Classification Scheme
te: ఇతర/జనరిక్ క్లాసిఫికేషన్ పథకం

en: Otomian languages
te: ఒటొమెయిన్ భాషలు

en: Our Long national nightmare is over.
te: మా లాంగ్ నేషనల్ పీడకల ముగిసింది.

en: Our constitution works. Our great republic is a government of laws, not of men.
te: మన రాజ్యాంగం పనిచేస్తుంది. మా గొప్ప రిపబ్లిక్ పురుషుల కాదు, చట్టాల ప్రభుత్వం.

en: Out of stock
te: స్టాక్ లేదు

en: Overdue notice
te: మీరిన నోటీసు

en: Overdues slip
te: ఓవర్‌డ్యూస్ స్లిప్

en: Owner
te: యజమాని

en: Pages: %s
te: పేజీలు: %s

en: Pahlavi
te: పహ్లవి

en: Palauan
te: పలయుయన్

en: Pali
te: పలి

en: Pangasinan
te: పాంగాసినన్

en: Papermaker
te: పేపర్ తయారీదారు

en: Papiamento
te: పపిఅమేన్టో

en: Patent applicant
te: పేటెంట్ దరఖాస్తుదారు

en: Patent holder
te: పేటెంట్ హోల్డర్

en: Patron
te: పాట్రన్

en: Patrons
te: పోషకులు

en: People have got to know whether or not their president is a crook. Well, I'm not a crook.
te: తమ అధ్యక్షుడు ఒక వంచకుడు కాదా అని ప్రజలు తెలుసుకున్నారు. బాగా, నేను ఒక వంచకుడు కాదు.

en: Performer
te: నటిగా

en: Permanent retention (all parts kept permanently)
te: శాశ్వత నిలుపుదల (అన్ని భాగాలు శాశ్వతంగా ఉంచబడతాయి)

en: Permitting agency
te: ఏజెన్సీని అనుమతిస్తోంది

en: Persian
te: పర్షియన్

en: Phoenician
te: ఫోఎనిషియన్

en: Phone: %s
te: ఫోన్: %s

en: Photographer
te: ఫోటోగ్రాఫర్

en: Physical form is unspecified
te: భౌతిక రూపం పేర్కొనబడలేదు

en: Plaintiff
te: వాది

en: Plaintiff -appellee
te: వాది -అప్పెల్లీ

en: Plaintiff-appellant
te: వాది-ఫిర్యాదుదారు

en: Platemaker
te: ప్లేటెమాకేర్

en: Please let us know if you are able to supply this to us.
te: మీరు దీన్ని మాకు సరఫరా చేయగలిగితే దయచేసి మాకు తెలియజేయండి.

en: Please order for the library:
te: దయచేసి లైబ్రరీ కోసం ఆర్డర్ చేయండి:

en: Please pick it up at your convenience.
te: దయచేసి మీ సౌలభ్యం మేరకు దాన్ని తీయండి.

en: Pohnpeian
te: పొహ్నెపైయన్

en: Point of sale receipt
te: పాయింట్ ఆఫ్ సేల్ రసీదు

en: Polish
te: పాలిష్

en: Portuguese
te: పోర్చుగీస్

en: Prakrit languages
te: ప్రక్రిత్ భాషలు

en: Printer
te: ప్రింటర్

en: Printer of plates
te: ప్లేట్ల ప్రింటర్

en: Printmaker
te: ప్రింట్మేకర్

en: Problem page: %s
te: సమస్య పేజీ: %s

en: Process contact
te: ప్రాసెస్ పరిచయం

en: Processing Center
te: ప్రాసెసింగ్ సెంటర్

en: Producer
te: నిర్మాత

en: Production manager
te: ప్రొడక్షన్ మేనేజర్

en: Production personnel
te: ఉత్పత్తి సిబ్బంది

en: Production place
te: ఉత్పత్తి స్థలం

en: Professional - a member of an organization (organization is guarantor)
te: ప్రొఫెషనల్ - ఒక సంస్థ సభ్యుడు (సంస్థ హామీదారు)

en: Programmer
te: ప్రోగ్రామర్

en: Project director
te: ప్రాజెక్టు డైరెక్టర్

en: Projected graphic
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్

en: Projected graphic, filmstrip
te: ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, ఫిలింస్ట్రిప్

en: Projected graphic, filmstrip cartridge
te: ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్, ఫిలింస్ట్రిప్ కార్ట్రిడ్జి

en: Projected graphic, filmstrip roll
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్, ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్ రోల్

en: Projected graphic, other
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్, ఇతర

en: Projected graphic, other type of filmstrip
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్, ఇతర రకాల ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్

en: Projected graphic, slide
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్, స్లైడ్

en: Projected graphic, transparency
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్, పారదర్శకత

en: Proofreader
te: ప్రూఫ్రీడర్

en: Publication place
te: ప్రచురణ స్థలం

en: Publisher
te: ప్రచురణ

en: Publishing director
te: పబ్లిషింగ్ డైరెక్టర్

en: Puppeteer
te: పిప్పేతీరు

en: Purchase suggestion accepted
te: కొనుగోలు సూచన అంగీకరించబడింది

en: Purchase suggestion declined
te: కొనుగోలు సూచన తిరస్కరించబడింది

en: Quechua
te: క్వేచుయా

en: Rajasthani
te: రాజస్థాని

en: Rapanui
te: రపనుయ్

en: Receipt
te: స్వీకరణపై

en: Received and complete or Ceased
te: స్వీకరించబడింది మరియు పూర్తి లేదా నిలిపివేయబడింది

en: Recipient
te: గ్రహీత

en: Recording engineer
te: రికార్డింగ్ ఇంజనీర్

en: Redactor
te: రేడాక్టర్

en: Refer to https://www.niso.org/publications/standards for details.
te: వివరాల కోసం https://www.niso.org/publications/standards ని చూడండి.

en: Reference
te: రిఫరెన్స్

en: Remote-sensing image
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం

en: Renderer
te: రెండరర్

en: Reporter
te: రిపోర్టర్

en: Repository
te: రిపోజిటరీ

en: Research team head
te: పరిశోధన బృందం అధిపతి

en: Research team member
te: పరిశోధన బృందం సభ్యుడు

en: Researcher
te: పరిశోధకుడు

en: Respondent
te: ప్రతివాది

en: Respondent-appellant
te: ప్రతివాద-ఫిర్యాదుదారు

en: Respondent-appellee
te: ప్రతివాద-అపీలు

en: Responsible party
te: బాధ్యత పార్టీ

en: Restager
te: రెస్టాగ్ర్

en: Restocking
te: రీస్టాకింగ్

en: Restricted Access
te: పరిమితం చేయబడిన యాక్సెస్

en: Retained except as replaced by updates
te: నవీకరణల ద్వారా భర్తీ చేయబడితే తప్ప అలాగే ఉంచబడింది

en: Retained until replaced by cumulation, replacement volume, or revision
te: సంచితం, తిరిగి ప్లేస్‌మెంట్ వాల్యూమ్ లేదా పునర్విమర్శ ద్వారా భర్తీ చేయబడే వరకు అలాగే ఉంచబడుతుంది

en: Retained until replaced by microform, or other preservation format
te: మైక్రోఫార్మ్ లేదా ఇతర సంరక్షణ ఆకృతి ద్వారా భర్తీ చేయబడే వరకు అలాగే ఉంచబడుతుంది

en: Returned by patron
te: పోషకుడి ద్వారా తిరిగి వచ్చింది

en: Reviewer
te: సమీక్షకుడు

en: Rubricator
te: రుబెరికేటర్

en: Rundi
te: రున్డీ

en: Russian
te: రష్యన్

en: Salishan languages
te: సాలిషన్ భాషలు

en: Samaritan Aramaic
te: సమరిటన్ అర్మైక్

en: Samoan
te: సమోయన్

en: Sample frequencies for subscriptions
te: చందాల కోసం నమూనా పౌనఃపున్యాల పున్యాలు

en: Sample holidays: Sunday, Christmas, New Year's
te: నమూనా సెలవులు: ఆదివారం, క్రిస్మస్, నూతన సంవత్సరం

en: Sample issue retained
te: నమూనా సమస్య అలాగే ఉంది

en: Sample label and patron card data
te: నమూనా లేబుల్ మరియు పోషక కార్డ్ డేటా

en: Sample libraries.
te: నమూనా గ్రంథాలయాలు.

en: Sample news items
te: నమూనా వార్తలు ఐటమ్స్

en: Sample notices
te: నమూనా నోటీసులు

en: Sample numbering patterns for subscriptions
te: సభ్యత్వాల కోసం నమూనా నంబరింగ్ నమూనాలు

en: Sample patron types and categories. Types are currently hardcoded but you can manage categories after installation from the administration module.
te: నమూనా పోషక రకాలు మరియు వర్గాలు. రకాలు ప్రస్తుతం హార్డ్కోడ్ చేయబడ్డాయి కాని మీరు అడ్మినిస్ట్రేషన్ మాడ్యూల్ నుండి సంస్థాపన తర్వాత వర్గాలను నిర్వహించవచ్చు.

en: Sample patrons
te: నమూనా పోషకులు

en: Sample quotes
te: నమూనా కోట్స్

en: Sandawe
te: సాన్‌డ్వె

en: Sanskrit
te: సంస్కృతము

en: Santali
te: సాంథలి

en: Sardinian
te: సార్డినియన్

en: Sasak
te: ససక్

en: Scenarist
te: స్కీనారిస్ట్

en: School
te: స్కూల్

en: Scientific advisor
te: శాస్త్రీయ సలహాదారు

en: Scots
te: స్కాట్స్

en: Scribe
te: స్క్రైబ్

en: Sculptor
te: శిల్పి

en: Season
te: ఋతువు

en: Season Year
te: సీజన్ సంవత్సరం

en: Seasonal
te: సీజనల్

en: Second party
te: రెండవ పార్టీ

en: Secondary bibliographic unit: supplements, special issues, accompanying material, other secondary bibliographic units
te: సెకండరీ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ యూనిట్: సప్లిమెంట్స్, స్పెషల్ ఇష్యూస్, దానితో పాటు పదార్థం, ఇతర సెకండరీ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ యూనిట్లు

en: Secretary
te: కార్యదర్శి

en: Selkup
te: సెల్కప్

en: Serbian
te: సెర్బియన్

en: Serer
te: సెరెర్

en: Serials
te: సీరియల్స్

en: Set designer
te: సెట్ డిజైనర్

en: Shan
te: షాన్

en: Share list <<listname>>
te: వాటా జాబితా <<listname>>

en: Share on list <<listname>> accepted
te: జాబితాలో భాగస్వామ్యం <<listname>> అంగీకరించబడింది

en: Shelf Copy Damaged
te: షెల్ఫ్ కాపీ దెబ్బతింది

en: Shona
te: స్హోనా

en: Show barcode on the summary screen items listings
te: సారాంశం స్క్రీన్ అంశాల జాబితాలో బార్‌కోడ్‌ను చూపించు

en: Sidamo
te: సిడమొ

en: Signer
te: సిగ్నెర్

en: Siksika
te: సిక్‌సికా

en: Simple Numbering method
te: సింపుల్ నంబరింగ్ పద్ధతి

en: Sindhi
te: సిన్ధీ

en: Singer
te: గాయకుడు

en: Skolt Sami
te: స్కోల్ట్ సమి

en: Slovak
te: స్లోవాక

en: Slovenian
te: స్లోవేనియన్

en: Sogdian
te: సొగ్డియన్

en: Somali
te: సోమాలి

en: Some basic currencies with USA dollar as default for ACQ module
te: ACQ మాడ్యూల్ కోసం డిఫాల్ట్‌గా USA డాలర్‌తో కొన్ని ప్రాథమిక కరెన్సీలు

en: Some basic default authorised values for library locations, item lost status, etc.
te: లైబ్రరీ స్థానాలు, అంశం కోల్పోయిన స్థితి మొదలైన వాటి కోసం కొన్ని ప్రాథమిక డిఫాల్ట్ అధీకృత విలువలు.

en: Soninke
te: సొనిన్కె

en: Sound designer
te: సౌండ్ డిజైనర్

en: Sound recording
te: సౌండ్ రికార్డింగ్

en: Sound recording, cylinder
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, సిలిండర్

en: Sound recording, other
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, ఇతర

en: Sound recording, roll
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, రోల్

en: Sound recording, sound cartridge
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, సౌండ్ కార్ట్రిడ్జ్

en: Sound recording, sound cassette
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, సౌండ్ క్యాసెట్

en: Sound recording, sound disk
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, సౌండ్ డిస్క్

en: Sound recording, sound-tape reel
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, సౌండ్-టేప్ రీల్

en: Sound recording, sound-track film
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, సౌండ్-ట్రాక్ ఫిల్మ్

en: Sound recording, wire recording
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, వైర్ రికార్డింగ్

en: Southern Sami
te: దక్షిణ సమి

en: Speak softly and carry a big stick.
te: మృదువుగా మాట్లాడండి మరియు పెద్ద కర్రను మోయండి.

en: Speaker
te: ఉపన్యాసకుడు

en: Sponsor
te: స్పాన్సర్

en: Staff
te: సిబ్బంది

en: Staff Collection
te: సిబ్బంది సేకరణ

en: Staff Office
te: స్టాఫ్ ఆఫీస్

en: Stage manager
te: స్టేజ్ మేనేజర్

en: Standards body
te: స్టాండర్డ్స్ బాడీ

en: Status: %s
te: స్థితి: %s

en: Stereotyper
te: స్టీరియోటైపర్

en: Stock rotation report
te: స్టాక్ రొటేషన్ రిపోర్ట్

en: Stock rotation report for %s:
te: స్టాక్ రొటేషన్ రిపోర్ట్ కోసం %s:

en: Stock rotation slip
te: స్టాక్ రొటేషన్ స్లిప్

en: Storyteller
te: కథకుడు

en: Student
te: విద్యార్థి

en: SuDoc Classification (U.S. GPO)
te: SuDoc క్లాసిఫికేషన్ (U.S. GPO)

en: Suggested item ordered
te: సూచించిన అంశం ఆదేశించబడింది

en: Suggested purchase available
te: సూచించిన కొనుగోలు అందుబాటులో ఉంది

en: Suggestion accepted
te: సూచన అంగీకరించబడింది

en: Suggestion available
te: సూచన అందుబాటులో ఉంది

en: Suggestion ordered
te: సూచన ఆదేశించబడింది

en: Suggestion rejected
te: సూచన తిరస్కరించబడింది

en: Sukuma
te: సుకుమ

en: Sumerian
te: సుమెరియన్

en: Sundanese
te: సన్‌డానేస్

en: Sundays
te: ఆదివారాలు

en: Supporting host
te: సహాయక హోస్ట్

en: Surveyor
te: సర్వేయర్

en: Susu
te: సుసు

en: Swahili
te: స్వాహిలి

en: Swedish
te: స్వీడిష్

en: Syriac
te: సిరియక్

en: Tagalog
te: టెగలాగ్

en: Tahitian
te: తాహిశియన

en: Tajik
te: తాజిక

en: Tamashek
te: తమషెక్

en: Tamil
te: తమిళ్

en: Tatar
te: తాతర్

en: Teacher
te: గురువు

en: Technical director
te: సాంకేతిక దర్శకుడు

en: Telugu
te: తెలుగు

en: Test Layout
te: పరీక్ష లేఅవుట్

en: Test Printer 01
te: టెస్ట్ ప్రింటర్ 01

en: Tetum
te: టేటుమ

en: Text
te: పాఠం

en: Text, Braille
te: టెక్స్ట్, బ్రెయిలీ

en: Text, large print
te: వచనం, పెద్ద ముద్రణ

en: Text, loose-leaf
te: వచనం, వదులుగా-ఆకు

en: Text, other
te: టెక్స్ట్, ఇతర

en: Text, regular print
te: టెక్స్ట్, రెగ్యులర్ ప్రింట్

en: Thai
te: థాయ్

en: Thank you for visiting %s.
te: సందర్శించినందుకు ధన్యవాదాలు %s.

en: Thank you!
te: మీకు ధన్యవాదాలు!

en: Thank you,
te: ధన్యవాదాలు

en: Thank you.
te: ధన్యవాదాలు.

en: Thank-you for your prompt attention to this matter.
te: ఈ విషయంపై మీ సత్వర శ్రద్ధకు ధన్యవాదాలు.

en: The Great Society is a place where every child can find knowledge to enrich his mind and to enlarge his talents. It is a place where the city of man serves not only the needs of the body and the demands of commerce but the desire for beauty and the hunger for community. It is a place where men are more concerned with the quality of their goals than the quantity of their goods.
te: గ్రేట్ సొసైటీ అనేది ప్రతి బిడ్డ తన మనస్సును సుసంపన్నం చేయడానికి మరియు అతని ప్రతిభను విస్తరించడానికి జ్ఞానాన్ని పొందగల ప్రదేశం. ఇది మనిషి నగరం శరీరం యొక్క అవసరాలు మరియు వాణిజ్యం యొక్క డిమాండ్లను మాత్రమే కాకుండా, అందం కోసం కోరిక మరియు సమాజానికి ఆకలిని అందించే ప్రదేశం. పురుషులు తమ వస్తువుల పరిమాణం కంటే వారి లక్ష్యాల నాణ్యతతో ఎక్కువ శ్రద్ధ చూపే ప్రదేశం ఇది.

en: The Interlibrary loans request number %s you placed for
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణాలు అభ్యర్థన సంఖ్య %s మీరు ఉంచారు

en: The Interlibrary loans request number %s you placed for:
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణాలు అభ్యర్థన సంఖ్య %s మీరు ఉంచారు:

en: The atom bomb was no great decision. It was merely another powerful weapon in the arsenal of righteousness.
te: అణు బాంబు గొప్ప నిర్ణయం కాదు. ఇది ధర్మం యొక్క ఆయుధశాలలో మరొక శక్తివంతమైన ఆయుధం.

en: The buck stops here.
te: బక్ ఇక్కడ ఆగుతుంది.

en: The copy on the shelf is damaged
te: షెల్ఫ్‌లోని కాపీ దెబ్బతింది

en: The following issue is now available:
te: కింది సంచిక ఇప్పుడు అందుబాటులో ఉంది:

en: The following item is now due:
te: కింది అంశం ఇప్పుడు చెల్లించాల్సి ఉంది:

en: The following item will be due soon:
te: కింది అంశం త్వరలో వస్తుంది:

en: The following item(s) are now due:
te: కింది అంశం(s) ఇప్పుడు చెల్లించాల్సి ఉంది:

en: The following item(s) is/are currently overdue:
te: కింది అంశం (s) /ప్రస్తుతం గడువుముగిసింది:

en: The following item(s) will be due soon:
te: కింది అంశం(s) త్వరలో రానున్నాయి:

en: The following item, %s, has correctly been renewed and is now due on %s
te: కింది అంశం, %s, సరిగ్గా పునరుద్ధరించబడింది మరియు ఇప్పుడు జరగాల్సి ఉంది %s

en: The following item, %s, has not been renewed because:
te: కింది అంశం, %s, ఎందుకంటే పునరుద్ధరించబడలేదు:

en: The following items have been checked in:
te: కింది అంశాలు తనిఖీ చేయబడ్డాయి:

en: The following items have been checked out:
te: కింది అంశాలు తనిఖీ చేయబడ్డాయి:

en: The following items have been renewed:
te: కింది అంశాలు పునరుద్ధరించబడ్డాయి:

en: The library has reviewed your request today, and has decided not to accept the suggestion at this time.
te: ఈ రోజు మీ అభ్యర్థనను లైబ్రరీ సమీక్షించింది మరియు ఈ సమయంలో సూచనను అంగీకరించకూడదని నిర్ణయించుకుంది.

en: The library has reviewed your suggestion today. The item will be ordered as soon as possible. You will be notified by mail when the order is completed, and again when the item arrives at the library.
te: ఈ రోజు మీ సూచనను లైబ్రరీ సమీక్షించింది. అంశం వీలైనంత త్వరగా ఆర్డర్ చేయబడుతుంది. ఆర్డర్ పూర్తయినప్పుడు మీకు మెయిల్ ద్వారా తెలియజేయబడుతుంది మరియు అంశం లైబ్రరీకి వచ్చినప్పుడు.

en: The patron for interlibrary loans request %s, with the following details, has modified this ILL request:
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణాల అభ్యర్థి %s, కింది వివరాలతో, ఈ ILL అభ్యర్థనను సవరించింది:

en: The patron for interlibrary loans request %s, with the following details, has requested cancellation of this ILL request:
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణాల అభ్యర్థి %s, కింది వివరాలతో, ఈ ILL అభ్యర్థనను రద్దు చేయమని అభ్యర్థించింది:

en: The reason given is: %s
te: ఇచ్చిన కారణం: %s

en: The slogan of progress is changing from the full dinner pail to the full garage.
te: పురోగతి నినాదం పూర్తి విందు పెయిల్ నుండి పూర్తి గ్యారేజీకి మారుతోంది.

en: There were %s items that were not renewed.
te: ఉన్నాయి %s పునరుద్ధరించబడని అంశాలు.

en: There were %s items that were renewed.
te: ఉన్నాయి %s పునరుద్ధరించిన అంశాలు.

en: Thesis advisor
te: థీసిస్ సలహాదారు

en: This item is on hold for another patron.
te: ఈ అంశం మరొక పోషకుడి కోసం నిలిపివేయబడింది.

en: This item must be renewed at the library.
te: ఈ అంశం లైబ్రరీలో పునరుద్ధరించబడాలి.

en: This payment affected the following fees:
te: ఈ చెల్లింపు క్రింది రుసుములను ప్రభావితం చేసింది:

en: This writeoff affected the following fees:
te: ఈ వ్రాతపూర్వక కింది ఫీజులను ప్రభావితం చేసింది:

en: Tibetan
te: టిబెటన్

en: Tigrinya
te: టిగ్రిన్యా

en: Title: %s
te: శీర్షిక: %s

en: Tiv
te: టివ్

en: Tlingit
te: ట్లిన్గిట్

en: To access this shared list, please click on the following URL or copy-and-paste it into your browser address bar.
te: ఈ భాగస్వామ్య జాబితాను యాక్సెస్ చేయడానికి, దయచేసి కింది URL పై క్లిక్ చేయండి లేదా మీ బ్రౌజర్ చిరునామా పట్టీలో కాపీ చేసి పేస్ట్ చేయండి.

en: To be prepared for war is one of the most effectual means of preserving peace.
te: యుద్ధానికి సిద్ధంగా ఉండటం శాంతిని కాపాడటానికి అత్యంత ప్రభావవంతమైన మార్గాలలో ఒకటి.

en: Tok Pisin
te: టోక్ పిసిన్

en: Tonga (Nyasa)
te: టాంగొ (న్యాస)

en: Transcriber
te: ట్రాంస్క్రైబర్

en: Transfer slip
te: బదిలీ స్లిప్

en: Translator
te: అనువాదకుడు

en: Tsimshian
te: త్సిమ్‌షియన్

en: Tsonga
te: త్సోన్గా

en: Tswana
te: స్వానా

en: Tumbuka
te: తుమ్బుక

en: Tupi languages
te: తుపి భాషలు

en: Turkish
te: టర్కిష్

en: Turkmen
te: తుర్కమేన్

en: Tuvinian
te: తువినియన్

en: Twi
te: త్వి

en: Type designer
te: టైప్ డిజైనర్

en: Typographer
te: టైపోగ్రఫేర్

en: Udmurt
te: ఉడ్ముర్ట్

en: Ugaritic
te: ఉగ్రటిక్

en: Ukrainian
te: ఉక్రేనియన్

en: Umbundu
te: ఉబున్డు

en: Undetermined
te: నిర్ణయించబడలేదు

en: Universal Decimal Classification
te: యూనివర్సల్ డెసిమల్ క్లాసిఫికేషన్

en: University place
te: విశ్వవిద్యాలయ స్థలం

en: Upcoming title by popular author
te: ప్రముఖ రచయిత రాబోయే శీర్షిక

en: Upper Sorbian
te: అప్పర్ సార్బియన్

en: Urdu
te: ఉర్దూ

en: Useful patron attribute types:
te: ఉపయోగకరమైన పోషక లక్షణ రకాలు:

en: Username: %s
te: యూజర్ పేరు: %s

en: Uzbek
te: ఉజబేక

en: Vai
te: వై

en: Venda
te: వెండా

en: Vendor
te: విక్రేత

en: Verify your account
te: మీ ఖాతా ని సరిచూసుకోండి

en: Very incomplete or scattered (less than 50% held)
te: చాలా అసంపూర్తిగా లేదా చెల్లాచెదురుగా (50% కన్నా తక్కువ)

en: Video tape
te: వీడియో టేప్

en: Videographer
te: వీడియోగ్రాఫర్

en: Videorecording
te: విదెఒరికార్డింగ్

en: Videorecording, other
te: వీడియోకార్డింగ్, ఇతర

en: Videorecording, videocartridge
te: వీడియోకార్డింగ్, వీడియోకార్ట్రిడ్జ్

en: Videorecording, videocassette
te: వీడియోకోర్డింగ్, వీడియోకాసెట్

en: Videorecording, videodisc
te: వీడియోకోర్డింగ్, వీడియోడిస్క్

en: Videorecording, videoreel
te: వీడియోకోర్డింగ్, వీడియోరెల్

en: Vietnamese
te: వియత్నామీస్

en: Visa
te: వీసా

en: Visa via SIP2
te: SIP2 ద్వారా వీసా

en: Visual Materials
te: విజువల్ మెటీరియల్స్

en: Vocalist
te: గాయకుడు

en: Vol. {X}, No. {Y}
te: వాల్యూమ్. {X}, నం. {Y}

en: Vol. {X}, Number {Y}, Issue {Z}
te: వాల్యూమ్. {X}, సంఖ్య {Y}, ఇష్యూ {Z}

en: Volapük
te: వొలపుక్

en: Volume
te: సాంఖ్యా

en: Volume Number 1
te: వాల్యూమ్ సంఖ్య 1

en: Volume Number Issue 1
te: వాల్యూమ్ సంఖ్య ఇష్యూ 1

en: Volume, Number
te: వాల్యూమ్, సంఖ్య

en: Volume, Number, Issue
te: వాల్యూమ్, సంఖ్య, ఇష్యూ

en: Volume: %s
te: వాల్యూమ్స్‍: %s

en: Votic
te: వొటిక్

en: Waiting hold reminder
te: హోల్డ్ రిమైండర్ కోసం వేచి ఉంది

en: Wakashan languages
te: వకషన్ భాషలు

en: Walloon
te: వాలూన్

en: Waray
te: ఒరై

en: We are now processing your request for an article from %s (%s).
te: మేము ఇప్పుడు ఒక వ్యాసం కోసం మీ అభ్యర్థనను ప్రాసెస్ చేస్తున్నాము %s (%s).

en: We are pleased to inform you that the item you requested has now been ordered. It should arrive soon, at which time it will be processed for addition into the collection.
te: మీరు అభ్యర్థించిన అంశం ఇప్పుడు ఆర్డర్ చేయబడిందని మీకు తెలియజేయడానికి మేము సంతోషిస్తున్నాము. ఇది త్వరలోనే రావాలి, ఆ సమయంలో ఇది సేకరణలో అదనంగా ప్రాసెస్ చేయబడుతుంది.

en: We are pleased to inform you that the item you requested is now part of the collection.
te: మీరు అభ్యర్థించిన అంశం ఇప్పుడు సేకరణలో భాగమని మీకు తెలియజేయడానికి మేము సంతోషిస్తున్నాము.

en: We have ...drawn a line in the sand.
te: మేము ... ఇసుకలో ఒక గీతను గీసాము.

en: We have completed your request for an article from %s (%s).
te: నుండి వ్యాసం కోసం మీ అభ్యర్థనను మేము పూర్తి చేసాము %s (%s).

en: We have received your request for an article from %s (%s).
te: వ్యాసం కోసం మీ అభ్యర్థనను మేము స్వీకరించాము %s (%s).

en: We regret to inform you, that the following item can not be provided due to it being missing. Your hold was cancelled.
te: మీకు తెలియజేయడానికి చింతిస్తున్నాము, ఈ క్రింది అంశం తప్పిపోయినందున దానిని అందించలేము. మీ పట్టు రద్దు చేయబడింది.

en: We want to inform you that %s %s accepted your invitation to share your list %s in our library catalog.
te: మేము మీకు తెలియజేయాలనుకుంటున్నాము %s %s మీ జాబితాను పంచుకోవడానికి మీ ఆహ్వానాన్ని అంగీకరించారు %s మా లైబ్రరీ కేటలాగ్‌లో.

en: We would like to request an interlibrary loan for a title matching the following description:
te: కింది వివరాలతో సరిపోలడానికి మేము ఇంటర్-లైబ్రరీ రుణాన్ని అభ్యర్థించాలనుకుంటున్నాము:

en: Welcome to Koha
te: కోహాకు స్వాగతం

en: Welcome to Koha. Koha is a full-featured open-source ILS. Developed initially in New Zealand by Katipo Communications Ltd and first deployed in January of 2000 for Horowhenua Library Trust, Koha is currently maintained by a team of software providers and library technology staff from around the globe.
te: కోహాకు స్వాగతం. కోహా పూర్తి ఫీచర్ కలిగిన ఓపెన్-సోర్స్ ILS. కాటిపో కమ్యూనికేషన్స్ లిమిటెడ్ ప్రారంభంలో న్యూజిలాండ్‌లో అభివృద్ధి చేసింది మరియు మొదటిసారి జనవరి 2000 లో హోరోహేనువా లైబ్రరీ ట్రస్ట్ కోసం మోహరించింది, కోహాను ప్రస్తుతం ప్రపంచవ్యాప్తంగా సాఫ్ట్‌వేర్ ప్రొవైడర్లు మరియు లైబ్రరీ టెక్నాలజీ సిబ్బంది నిర్వహిస్తున్నారు.

en: Welsh
te: వెల్ష్

en: What's Next?
te: తరవాత ఏంటి?

en: When angry, count ten, before you speak; if very angry, an hundred.
te: కోపంగా ఉన్నప్పుడు, మీరు మాట్లాడే ముందు పదిని లెక్కించండి; చాలా కోపంగా ఉంటే, వంద.

en: When the President does it, that means that it is not illegal.
te: రాష్ట్రపతి దీన్ని చేసినప్పుడు, అది చట్టవిరుద్ధం కాదని అర్థం.

en: Withdrawn
te: వెనక్కి

en: Witness
te: సాక్షి

en: Wolof
te: వోల్ఫ్

en: Wood-engraver
te: వుడ్-నిపుణుడు

en: Woodcutter
te: వుడ్కట్టర్

en: Writer of accompanying material
te: సహ పదార్థం యొక్క రచయిత

en: Xhosa
te: క్స్హోసా

en: Yakut
te: యకుత్

en: Yapese
te: యపెసె

en: Year
te: సంవత్సరము

en: Yes
te: అవును

en: Yiddish
te: యిడ్డిష్

en: Yoruba
te: యోరుబా

en: You are currently restricted.
te: మీరు ప్రస్తుతం పరిమితం చేయబడ్డారు.

en: You can change these at any time after installation.
te: మీరు సంస్థాపన తర్వాత ఎప్పుడైనా వీటిని మార్చవచ్చు.

en: You can now create your new password using the following link:
te: కింది లింక్‌ను ఉపయోగించి మీరు ఇప్పుడు మీ క్రొత్త పాస్‌వర్డ్‌ను సృష్టించవచ్చు:

en: You cannot become thorough Americans if you think of yourselves in groups. America does not consist of groups. A man who thinks of himself as belonging to a particular national group in America has not yet become an American.
te: మీరు సమూహంగా మీ గురించి ఆలోచిస్తే మీరు క్షుణ్ణంగా అమెరికన్లు కాలేరు. అమెరికాలో సమూహాలు ఉండవు. తనను తాను అమెరికాలోని ఒక నిర్దిష్ట జాతీయ సమూహానికి చెందిన వ్యక్తిగా భావించే వ్యక్తి ఇంకా అమెరికన్ కాలేదు.

en: You have a hold available for pickup as of %s:
te: పికప్ కోసం మీకు ఓ హోల్డ్ అందుబాటులో ఉంది %s:

en: You have overdue items.
te: మీకు మీరిన అంశాలు ఉన్నాయి.

en: You have suggested that the library acquire %s by %s.
te: మీరు లైబ్రరీని సంపాదించాలని సూచించారు %s ద్వారా %s.

en: You have waiting holds.
te: మీకు వేచి ఉంది.

en: You will be notified again when the book is available.
te: పుస్తకం అందుబాటులో ఉన్నప్పుడు మీకు మళ్లీ తెలియజేయబడుతుంది.

en: Young Adult
te: యువకులు

en: Your library
te: మీ లైబ్రరీ

en: Your library account has been created. Please verify your email address by clicking this link to complete the signup process:
te: మీ లైబ్రరీ ఖాతా సృష్టించబడింది. సైన్ అప్ ప్రక్రియను పూర్తి చేయడానికి దయచేసి ఈ లింక్‌ను క్లిక్ చేయడం ద్వారా మీ ఇమెయిల్ చిరునామాను ధృవీకరించండి:

en: Your library card will expire soon, on:
te: మీ లైబ్రరీ కార్డ్ త్వరలో ముగుస్తుంది:

en: Your library.
te: మీ లైబ్రరీ.

en: Your request for an article from %s (%s) has been canceled for the following reason:
te: వ్యాసం కోసం మీ అభ్యర్థన %s (%s) కింది కారణంతో రద్దు చేయబడింది:

en: Your total unpaid fines are too high.
te: మీ మొత్తం చెల్లించని జరిమానాలు చాలా ఎక్కువ.

en: Yupik languages
te: యుపిక్ భాషలు

en: Zande languages
te: జండె భాషలు

en: Zapotec
te: జపొటెక్

en: Zenaga
te: జెనగ

en: Zulu
te: జులు

en: Zuni
te: జుని

en: has returned all items.%s
te: అన్ని అంశాలను తిరిగి ఇచ్చింది.%s

en: is ready for pick up from %s.
te: నుండి తీసుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉంది %s.

en: is unfortunately unavailable.
te: దురదృష్టవశాత్తు అందుబాటులో లేదు.

en: issues to claim
te: దావా వేయడానికి సమస్యలు

en: was renewed until %s
te: వరకు పునరుద్ధరించబడింది %s
