Koha 22.11 - en to te translation catalogue (2858 entries)

en: "&amp;q=au:"
te: "& Amp; q = ఓ:"

en: #- National bibliographic agency
te: జాతీయ గ్రంథ పట్టిక ఏజెన్సీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: #- No attempt to code
te: కోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నం లేదు

en: #- No information provided
te: సమాచారం అందించబడలేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: #- No secondary support
te: ద్వితీయ మద్దతు లేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: #- No sound (silent)
te: శబ్దం లేదు (నిశ్శబ్దంగా)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: #- No specified braille music format
te: పేర్కొన్న బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఫార్మాట్ లేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: #- No specified class of braille writing
te: బ్రెయిలీ రచన యొక్క నిర్దిష్ట తరగతి లేదు

en: #- Not a government agency
te: ప్రభుత్వ సంస్థ కాదు

en: #- Not modified
te: సవరించబడలేదు

en: #- Not subdivided geographically
te: భౌగోళికంగా ఉపవిభజన చేయబడలేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: #- Undefined
te: వివరించలేని

en: #record
te: రికార్డు

en: &lt;&lt; Previous
te: &lt;&lt; మునుపటి

en: &lt;&lt; Previous
te: &lt;&lt; మునుపటి

note: SCRIPT
en: (YYYYMM; use up to 6 - for unknown <br />or | for no attempt to code)
te: (YYYYMM; 6 వరకు వాడండి - తెలియని వారికి <br />లేదా | కోడ్ చేయడానికి ఎటువంటి ప్రయత్నం లేకుండా)

en: (auto-filled)
te: (ఆటో-పూర్తి)

note: SCRIPT
en: (if exact bit depth known, enter; <br />otherwise use pulldown)
te: (ఖచ్చితమైన బిట్ లోతు తెలిస్తే, నమోదు చేయండి; <br />లేకపోతే పుల్‌డౌన్ ఉపయోగించండి)

en: (index-term-genre
te: (సూచిక-పదం-శైలి

note: SCRIPT
en: (three digits, pad with zero as needed, <br />or ||| for no attempt to code)
te: (మూడు అంకెలు, అవసరమైనంతవరకు సున్నాతో ప్యాడ్, <br />లేదా ||| కోడ్ చేసే ప్రయత్నం కోసం)

en: +AND+(bib-level:a+OR+bib-level:b)
te: +మరియు+(bib-level:a+OR+bib-level:b)

en: +NOT+(bib-level:a+OR+bib-level:b)
te: +మరియు+(bib-level:a+OR+bib-level:b)

en: ,complete-subfield
te: పూర్తి-ఉపశాఖ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: --- - Unknown
te: --- - తెలియదు

en: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=Provider:"
te: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=Provider: "

en: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=au:"
te: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=au: "

en: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=control-number:
te: ? CGI-బిన్ / koha / కేటలాగ్ / search.pl q = నియంత్రణ సంఖ్య:

en: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=index-term-genre
te: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=సూచిక-పదం-శైలి

en: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=su
te: CGI-బిన్ / koha / కేటలాగ్ / search.pl? q = su

en: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=ti,phr:
te: CGI-బిన్ / koha / కేటలాగ్ / search.pl q = టి, PHR?:

en: /cgi-bin/koha/opac-search.pl?q=an:"
te: /cgi-bin/koha/opac-search.pl?q=an: "

en: /cgi-bin/koha/opac-search.pl?q=au:"
te: /cgi-bin/koha/opac-search.pl?q=au: "

en: /cgi-bin/koha/opac-search.pl?q=control-number:
te: /cgi-bin/koha/opac-search.pl?q=నియంత్రణ-సంఖ్య:

en: /cgi-bin/koha/opac-search.pl?q=index-term-genre
te: /cgi-bin/koha/opac-search.pl?q=సూచిక-పదం-శైలి

en: 0-4 Record size
te: 0-4 రికార్డ్ పరిమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 00 Category of material
te: 00 పదార్థం యొక్క వర్గం

en: 00-05- Date entered on file
te: 00-05- ఫైల్‌లో నమోదు చేసిన తేదీ

en: 000 - Leader
te: 000 - నాయకుడు

en: 000 - Leader builder &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: 000 - లీడర్ బిల్డర్ &rsaquo; కేటలాగింగ్ &rsaquo; కోహా

en: 006 Fixed-length data elements--Additional material characteristics--General information
te: 006 స్థిర-పొడవు డేటా అంశాలు--అదనపు పదార్థ లక్షణాలు--సాధారణ సమాచారం

en: 006 builder &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: 006 బిల్డర్ &rsaquo; కేటలాగింగ్ &rsaquo; కోహా

en: 007 Physical description fixed field--General information
te: 007 భౌతిక వివరణ స్థిర క్షేత్రం--సాధారణ సమాచారం

en: 007 builder &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: 007 బిల్డర్ &rsaquo; కేటలాగింగ్ &rsaquo; కోహా

en: 008 Fixed-length data elements
te: 008 స్థిర-పొడవు డేటా అంశాలు

en: 008 Fixed-length data elements--Additional material characteristics--General information
te: 008 స్థిర-నిడివి డేటా అంశాలు--అదనపు పదార్థ లక్షణాలు--సాధారణ సమాచారం

en: 008 builder &rsaquo; Authorities &rsaquo; Koha
te: 008 బిల్డర్ &rsaquo; అధికారులు &rsaquo; కోహా

en: 008 builder &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: 008 బిల్డర్ &rsaquo; కేటలాగింగ్ &rsaquo; కోహా

en: 008 builder &rsaquo; Classifications &rsaquo; Koha
te: 008 బిల్డర్ &rsaquo; క్లాసిఫికేషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 01 Specific material designation
te: 01 నిర్దిష్ట పదార్థ హోదా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 02 Undefined
te: 02 నిర్వచించబడలేదు

note: SCRIPT
en: 03 Altitude of sensor
te: 03 సెన్సార్ యొక్క ఎత్తు

note: SCRIPT
en: 03 Class of braille writing
te: 03 బ్రెయిలీ రచన యొక్క తరగతి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 03 Color
te: 03 రంగు

note: SCRIPT
en: 03 Positive/negative aspect
te: 03 సానుకూల/ప్రతికూల అంశం

note: SCRIPT
en: 03 Speed
te: 03 వేగం

note: SCRIPT
en: 04 Attitude of sensor
te: 04 సెన్సార్ యొక్క వైఖరి

note: SCRIPT
en: 04 Base of emulsion
te: 04 ఎమల్షన్ బేస్

note: SCRIPT
en: 04 Class of braille writing (2nd option)
te: 04 బ్రెయిలీ రచన యొక్క తరగతి (2 వ ఎంపిక)

note: SCRIPT
en: 04 Configuration of playback channels
te: 04 ప్లేబ్యాక్ ఛానెల్‌ల ఆకృతీకరణ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 04 Dimensions
te: 04 కొలతలు

note: SCRIPT
en: 04 Motion picture presentation format
te: 04 మోషన్ పిక్చర్ ప్రెజెంటేషన్ ఫార్మాట్

note: SCRIPT
en: 04 Physical Medium
te: 04 భౌతిక మాధ్యమం

note: SCRIPT
en: 04 Physical medium
te: 04 భౌతిక మాధ్యమం

note: SCRIPT
en: 04 Primary support material
te: 04 ప్రాథమిక మద్దతు పదార్థం

note: SCRIPT
en: 04 Videorecording format
te: 04 వీడియోకోర్డింగ్ ఫార్మాట్

note: SCRIPT
en: 05 Cloud cover
te: 05 క్లౌడ్ కవర్

note: SCRIPT
en: 05 Groove width/groove pitch
te: 05 గాడి వెడల్పు/గాడి పిచ్

note: SCRIPT
en: 05 Level of contraction
te: 05 సంకోచం స్థాయి

note: SCRIPT
en: 05 Reduction ratio range
te: 05 తగ్గింపు నిష్పత్తి పరిధి

note: SCRIPT
en: 05 Secondary support material
te: 05 ద్వితీయ మద్దతు పదార్థం

note: SCRIPT
en: 05 Sound
te: 05 ధ్వని

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 05 Sound on medium or separate
te: 05 మీడియం లేదా ప్రత్యేకమైన ధ్వని

note: SCRIPT
en: 05 Type of Reproduction
te: 05 పునరుత్పత్తి రకం

note: SCRIPT
en: 05 Type of reproduction
te: 05 పునరుత్పత్తి రకం

note: SCRIPT
en: 06 Braille music format
te: 06 బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఫార్మాట్

note: SCRIPT
en: 06 Dimensions
te: 06 కొలతలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 06 Medium for sound
te: 06 ధ్వని కోసం మధ్యస్థం

note: SCRIPT
en: 06 Platform construction type
te: 06 ప్లాట్‌ఫాం నిర్మాణ రకం

note: SCRIPT
en: 06 Production/reproduction details
te: 06 ఉత్పత్తి/పునరుత్పత్తి వివరాలు

en: 06- Direct or indirect geographic subdivision
te: 06- ప్రత్యక్ష లేదా పరోక్ష భౌగోళిక ఉపవిభాగం

en: 06- Kind of record
te: 06- రకమైన రికార్డు

note: SCRIPT
en: 06-08 Image bit depth
te: 06-08 చిత్రం బిట్ లోతు

note: SCRIPT
en: 06-08 Reduction ratio
te: 06-08 తగ్గింపు నిష్పత్తి

note: SCRIPT
en: 07 Braille music format (2nd option)
te: 07 బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఫార్మాట్ (2 వ ఎంపిక)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 07 Dimensions
te: 07 కొలతలు

note: SCRIPT
en: 07 Platform use category
te: 07 ప్లాట్‌ఫాం వినియోగ వర్గం

note: SCRIPT
en: 07 Positive/negative aspect
te: 07 సానుకూల/ప్రతికూల అంశం

note: SCRIPT
en: 07 Tape width
te: 07 టేప్ వెడల్పు

en: 07- Romanization scheme
te: 07- రోమనైజేషన్ పథకం

en: 07- Type of number
te: 07- సంఖ్య రకం

note: SCRIPT
en: 08 Braille music format (3rd option)
te: 08 బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఫార్మాట్ (3 వ ఎంపిక)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 08 Configuration of playback channels
te: 08 ప్లేబ్యాక్ ఛానెల్‌ల ఆకృతీకరణ

note: SCRIPT
en: 08 Secondary support material
te: 08 ద్వితీయ మద్దతు పదార్థం

note: SCRIPT
en: 08 Sensor type
te: 08 సెన్సార్ రకం

note: SCRIPT
en: 08 Tape Configuration
te: 08 టేప్ కాన్ఫిగరేషన్

en: 08- Classification validity
te: 08- వర్గీకరణ చెల్లుబాటు

en: 08- Language of catalog
te: 08- కేటలాగ్ భాష

note: SCRIPT
en: 09 Color
te: 09 రంగు

note: SCRIPT
en: 09 File Formats
te: 09 ఫైల్ ఆకృతులు

note: SCRIPT
en: 09 Kind of disc, cylinder or tape
te: 09 రకమైన డిస్క్, సిలిండర్ లేదా టేప్

note: SCRIPT
en: 09 Production elements
te: 09 ఉత్పత్తి అంశాలు

note: SCRIPT
en: 09 Special physical characteristics
te: 09 ప్రత్యేక భౌతిక లక్షణాలు

en: 09- Kind of record
te: 09- రకమైన రికార్డు

en: 09- Standard or optional designation
te: 09- ప్రామాణిక లేదా ఐచ్ఛిక హోదా

note: SCRIPT
en: 09-10 Data type
te: 09-10 డేటా రకం

en: 1 - Full level, material not examined
te: 1 - పూర్తి స్థాయి, పదార్థం పరిశీలించబడలేదు

en: 1 1/8 x 2 3/8 in.
te: 1 1/8 x 2 3/8 లో.

en: 1 7/8 ips (tapes)
te: 1 7/8 ips (టేపులను)

en: 1 in.
te: 1 లో.

en: 1- Full level, material not examined
te: 1- పూర్తి స్థాయి, పదార్థం పరిశీలించబడలేదు

en: 1-4 Record size
te: 1-4 రికార్డ్ పరిమాణం

en: 1.4 m. per second (discs)
te: 1.4 మీ. సెకనుకు (డిస్క్‌లు)

en: 1/2 in.
te: 1/2 లో.

en: 1/4 in.
te: 1/4 లో.

en: 1/8 in.
te: 1/8 లో.

note: SCRIPT
en: 10 Emulsion on film
te: 10 చిత్రంపై ఎమల్షన్

note: SCRIPT
en: 10 Kind of material
te: 10 రకమైన పదార్థం

note: SCRIPT
en: 10 Positive/negative aspect
te: 10 సానుకూల/ప్రతికూల అంశం

note: SCRIPT
en: 10 Quality assurance target(s)
te: 10 నాణ్యత హామీ లక్ష్యం (s)

en: 10 in. diameter
te: 10 లో. వ్యాసం

en: 10- Descriptive cataloging rules
te: 10- వివరణాత్మక కేటలాగింగ్ నియమాలు

en: 10- Record update in process
te: 10- రికార్డ్ నవీకరణ ప్రక్రియలో ఉంది

en: 10-16 indicator/subfields/size
te: 10-16 సూచిక/ఉపక్షేత్రాలు/పరిమాణం

en: 105 mm.
te: 105 మి.మీ.

en: 10x10 in. or 26x26 cm. transparency
te: 10x10 in. లేదా 26x26 cm. పారదర్శకత

note: SCRIPT
en: 11 Antecedent/Source
te: 11 పూర్వ/మూలం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 11 Generation
te: 11 తరం

note: SCRIPT
en: 11 Kind of cutting
te: 11 రకమైన కటింగ్

en: 11- Level of establishment
te: 11- స్థాపన స్థాయి

en: 11- Subject heading system/thesaurus
te: 11- సబ్జెక్ట్ హెడ్డింగ్ సిస్టమ్/థెసారస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: 12 Base of film
te: 12 బేస్ ఆఫ్ ఫిల్మ్

note: SCRIPT
en: 12 Level of compression
te: 12 కుదింపు స్థాయి

note: SCRIPT
en: 12 Special playback characteristics
te: 12 ప్రత్యేక ప్లేబ్యాక్ లక్షణాలు

en: 12 in.
te: 12 లో.

en: 12 in. diameter
te: 12 లో. వ్యాసం

en: 12- Synthesized number indication
te: 12- సంశ్లేషణ సంఖ్య సూచిక

en: 12- Type of series
te: 12- సిరీస్ రకం

en: 120 rpm (cylinders)
te: 120 ఆర్‌పిఎం (సిలిండర్లు)

note: SCRIPT
en: 13 Capture and storage technique
te: 13 క్యాప్చర్ మరియు స్టోరేజ్ టెక్నిక్

note: SCRIPT
en: 13 Refined categories of color
te: 13 రంగు యొక్క శుద్ధి వర్గాలు

note: SCRIPT
en: 13 Reformatting Quality
te: 13 రీఫార్మాటింగ్ నాణ్యత

en: 13- Display controller
te: 13- డిస్ప్లే కంట్రోలర్

en: 13- Numbered or unnumbered series
te: 13- సంఖ్యా లేదా సంఖ్య లేని సిరీస్

note: SCRIPT
en: 14 Kind of color stock or print
te: 14 రకమైన కలర్ స్టాక్ లేదా ప్రింట్

en: 14- Heading use--main or added entry
te: 14- శీర్షిక ఉపయోగం--ప్రధాన లేదా అదనపు ప్రవేశం

note: SCRIPT
en: 15 Deterioration stage
te: 15 క్షీణత దశ

en: 15 ips (tapes)
te: 15 ips (టేపులు)

en: 15- Heading use--subject added entry
te: 15- శీర్షిక ఉపయోగం--విషయం జోడించిన ప్రవేశం

en: 15/16 ips (tapes)
te: 15/16 ips (టేపులు)

note: SCRIPT
en: 16 Completeness
te: 16 పరిపూర్ణత

en: 16 in. diameter
te: 16 లో. వ్యాసం

en: 16 mm.
te: 16 మి.మీ.

en: 16 mm. film width
te: 16 మి.మీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

en: 16 rpm (discs)
te: 16 ఆర్‌పిఎమ్ (డిస్క్‌లు)

en: 16- Heading use--series added entry
te: 16- శీర్షిక ఉపయోగం--సిరీస్ జోడించిన ప్రవేశం

en: 160 rpm (cylinders)
te: 160 ఆర్‌పిఎం (సిలిండర్లు)

en: 17- Encoding level
te: 17- ఎన్కోడింగ్ స్థాయి

en: 17- Type of subject subdivision
te: 17- సబ్జెక్ట్ సబ్ డివిజన్ రకం

note: SCRIPT
en: 17-22 Film inspection date
te: 17-22 సినిమా తనిఖీ తేదీ

en: 18 - Descriptive cataloging form
te: 18 - వివరణాత్మక కేటలాగింగ్ రూపం

en: 18-19 Undefined
te: 18-19 నిర్వచించబడలేదు

en: 18-27 Undefined character positions
te: 18-27 నిర్వచించబడని అక్షర స్థానాలు

en: 19 - Multipart resource record level
te: 19 - మల్టీపార్ట్ రిసోర్స్ రికార్డ్ స్థాయి

en: 2 - Less-than-full level, material not examined
te: 2 - పూర్తి స్థాయి కంటే తక్కువ, పదార్థం పరిశీలించబడలేదు

en: 2 1/4 x 2 1/4 in. or 6x6 cm. slide
te: 2 1/4 x 2 1/4 in. లేదా 6x6 cm. స్లయిడ్

en: 2 color, single strip
te: 2 రంగు, సింగిల్ స్ట్రిప్

en: 2 strip color
te: 2 స్ట్రిప్ రంగు

en: 20-24 entry map &amp; lengths
te: 20-24 ఎంట్రీ మ్యాప్ &amp; పొడవులు

en: 28 mm.
te: 28 మి.మీ.

en: 28 mm. film width
te: 28 మి.మీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

en: 28- Type of government agency
te: 28- ప్రభుత్వ సంస్థ రకం

en: 29- Reference evaluation
te: 29- సూచన మూల్యాంకనం

en: 2x2 in. or 5x5 cm. slide
te: 2x2 in. లేదా 5x5 cm. స్లయిడ్

en: 3 - Abbreviated level
te: 3 - సంక్షిప్త స్థాయి

en: 3 1/4 x 7 3/8 in. or 9x19 cm.
te: 3 1/4 x 7 3/8 in. లేదా 9x19 సెం.మీ.

en: 3 3/4 ips (tapes)
te: 3 3/4 ips (టేపులు)

en: 3 in. diameter
te: 3 in. వ్యాసం

en: 3 layer color
te: 3 పొర రంగు

en: 3 strip color
te: 3 స్ట్రిప్ కలర్

en: 3- Abbreviated level
te: 3- సంక్షిప్త స్థాయి

en: 30 Undefined character position
te: 30 నిర్వచించబడని అక్షర స్థానం

en: 30 ips (tape)
te: 30 ips (టేప్)

en: 31- Record update in process
te: 31- రికార్డ్ నవీకరణ ప్రక్రియలో ఉంది

en: 32- Undifferentiated personal name
te: 32- విభజించబడని వ్యక్తిగత పేరు

en: 33 1/3 rpm (discs)
te: 33 1/3 ఆర్‌పిఎమ్ (డిస్క్‌లు)

en: 33- Level of establishment
te: 33- స్థాపన స్థాయి

en: 34-37 Undefined character positions
te: 34-37 నిర్వచించబడని అక్షర స్థానాలు

en: 35 mm.
te: 35 మి.మీ.

en: 35 mm. film width
te: 35 మి.మీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

en: 38- Modified record
te: 38- సవరించిన రికార్డు

en: 39- Cataloging source
te: 39- కాటలాగింగ్ మూలం

en: 3D
te: 3డి

en: 3x5 in. or 8x13 cm.
te: 3x5 in. లేదా 8x13 సెం.మీ.

en: 4 - Core level
te: 4 - కోర్ స్థాయి

en: 4 3/4 in. or 12 cm.
te: 4 3/4 in. లేదా 12 cm.

en: 4 3/4 in. or 12 cm. diameter
te: 4 3/4 in. లేదా 12 cm. వ్యాసం

en: 4- Core level
te: 4- కోర్ స్థాయి

en: 45 rpm (discs)
te: 45 ఆర్‌పిఎమ్ (డిస్క్‌లు)

en: 4x5 in. or 10x13 cm. transparency
te: 4x5 in. లేదా 10x13 సెం.మీ. పారదర్శకత

en: 4x6 in. or 11x15 cm.
te: 4x6 in. లేదా 11x15 సెం.మీ.

en: 5 - Partial (preliminary) level
te: 5 - పాక్షిక (ప్రాథమిక) స్థాయి

en: 5 in. diameter
te: 5 in. వ్యాసం

en: 5- Partial (preliminary) level
te: 5- పాక్షిక (ప్రాథమిక) స్థాయి

en: 5- Record status
te: 5- రికార్డ్ స్థితి

en: 5x7 in. or 13x18 cm. transparency
te: 5x7 in. లేదా 13x18 సెం.మీ. పారదర్శకత

en: 6- Type of record
te: 6- రికార్డు రకం

en: 6x9 in. or 16x23 cm.
te: 6x9 in. లేదా 16x23 సెం.మీ.

en: 7 - Minimal level
te: 7 - కనిష్ట స్థాయి

en: 7 1/2 ips (tapes)
te: 7 1/2 ips (టేపులు)

en: 7 in. diameter
te: 7 in. వ్యాసం

en: 7- Bibliographic level
te: 7- బిబ్లియోగ్రాఫిక్ స్థాయి

en: 7- Minimal level
te: 7- కనిష్ట స్థాయి

en: 7-8 Undefined
te: 7-8 నిర్వచించబడలేదు

en: 70 mm.
te: 70 మి.మీ.

en: 70 mm. film width
te: 70 మి.మీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

en: 78 rpm (discs)
te: 78 ఆర్‌పిఎమ్ (డిస్క్‌లు)

en: 7x7 in. or 18x18 cm. transparency
te: 7x7 in. లేదా 18x18 సెం.మీ. పారదర్శకత

en: 8 - Prepublication level
te: 8 - ప్రచురణ స్థాయి

en: 8 rpm (discs)
te: 8 ఆర్‌పిఎమ్ (డిస్క్‌లు)

en: 8- Prepublication level
te: 8- ప్రచురణ స్థాయి

en: 8- Type of control
te: 8- నియంత్రణ రకం

en: 8x10 in. or 21x26 cm. transparency
te: 8x10 in. లేదా 21x26 cm. పారదర్శకత

en: 9- Character coding scheme
te: 9- అక్షర కోడింగ్ పథకం

en: 9- Encoding
te: 9- ఎన్కోడింగ్

en: 9.5 mm.
te: 9.5 మి.మీ.

en: 9.5 mm. film width
te: 9.5 మి.మీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

en: 9x9 in. or 23x23 cm. transparency
te: 9x9 in. లేదా 23x23 సెం.మీ. పారదర్శకత

en: ; Audience:
te: ; ప్రేక్షకులు:

en: ; Format:
te: ; ఫార్మాట్:

en: ; Literary form:
te: ; సాహిత్య రూపం:

en: ; Nature of contents:
te: ; విషయాల స్వభావం:

en: ; Type of computer file:
te: ; కంప్యూటర్ ఫైల్ రకం:

en: ; Type of continuing resource:
te: ; నిరంతర వనరుల రకం:

en: ; Type of visual material:
te: ; దృశ్య పదార్థం యొక్క రకం:

en: A date specified by the code in 008/06 (Type of date/Publication status)
te: 008/06 లో కోడ్ పేర్కొన్న తేదీ (తేదీ రకం/ప్రచురణ స్థితి)

en: Absent
te: ఆబ్సెంట్

en: Absorbed by:
te: గ్రహించినది:

en: Absorbed in part by:
te: దీని ద్వారా కొంతవరకు గ్రహించబడుతుంది:

en: Absorbed in part:
te: కొంత భాగం శోషించబడింది:

en: Absorbed:
te: గ్రహించిన:

en: Abstract:
te: సంక్షిప్తముగా

en: Abstracts/summaries
te: తత్వాలు/సంగ్రహాలను

en: Access
te: యాక్సెస్

en: Accompaniment reduced for keyboard
te: కీబోర్డ్ కోసం సహకారం తగ్గించబడింది

en: Accompanying matter
te: దానితో పాటు పదార్థం

en: Acetate tape with ferrous oxide
te: ఫెర్రస్ ఆక్సైడ్తో ఎసిటేట్ టేప్

en: Achinese
te: చైనీస్

en: Acoli
te: అకోలి

en: Acoustical capture, direct storage
te: ధ్వని సంగ్రహము, ప్రత్యక్ష నిల్వ

en: Action note:
te: చర్య గమనిక:

en: Active
te: క్రియాశీల

en: Activity card
te: కార్యాచరణ కార్డు

en: Adangme
te: అడాంగ్మే

en: Additional physical formats:
te: అదనపు భౌతిక ఆకృతులు:

en: Adolescent
te: కిశోర

en: Adolescent;
te: కిశోర;

en: Adult
te: అడల్ట్

en: Adult;
te: అడల్ట్;

en: Afar
te: ఆఫర

en: Afrihili (Artificial language)
te: ఆఫ్రిహిలి (కృత్రిమ భాష)

en: Afroasiatic (Other)
te: ఆఫ్రోసియాటిక్ (ఇతర)

en: Ainu
te: ఐను

en: Airborne
te: ఐర్బోర్న్

en: Aircraft--high altitude
te: విమానం - అధిక ఎత్తు

en: Aircraft--low altitude
te: విమానం - తక్కువ ఎత్తులో

en: Aircraft--medium altitude
te: విమానం - మధ్యస్థ ఎత్తు

en: Akan
te: ఆకన్

en: Akkadian
te: అక్కడియన్

en: Albanian
te: అల్బేనియన్

en: Albers equal area
te: అల్బెర్స్ సమాన ప్రాంతం

en: Aleut
te: అలెయుట్

en: Algonquian (Other)
te: అల్గోన్క్వియన్ (ఇతర)

en: All item types
te: అన్ని అంశం రకాలు

en: Altai
te: ఆల్టై

en: Altaic (Other)
te: ఆల్టాయిక్ (ఇతర)

en: Altitude of sensor
te: సెన్సార్ యొక్క ఎత్తు

en: Aluminum with lacquer
te: లక్కతో అల్యూమినియం

en: Amharic
te: ఆమ్హరిక్

en: Amount of cloud cover that was present when a remote-sensing image was made.
te: రిమోట్-సెన్సింగ్ చిత్రం రూపొందించినప్పుడు ఉన్న క్లౌడ్ కవర్ మొత్తం.

en: Analog electrical storage
te: అనలాగ్ విద్యుత్ నిల్వ

en: Analytics:
te: అనలిటిక్స్:

en: Anamorphic (wide-screen)
te: అనామోర్ఫిక్ (వైడ్ స్క్రీన్)

en: Angika
te: అన్జిక

en: Animation
te: యానిమేషన్

en: Animation and live action
te: యానిమేషన్ మరియు ప్రత్యక్ష చర్య

en: Annual
te: వార్షిక

en: Antecedent/Source
te: పూర్వ/మూల

en: Anthems
te: జాతీయగీతాలు

en: Any word
te: ఏదైనా పదం

en: Apache languages
te: అపాచి భాషలు

en: Aperture card
te: ఎపర్చరు కార్డు

en: Arabic
te: అరబిక్

en: Aragonese
te: అరగోనీస్

en: Aramaic
te: అరామిక్

en: Arapaho
te: అరపహొ

en: Arawak
te: అరవక్

en: Armadillo
te: ఆర్మదీల్లో

en: Armenian
te: అర్మేనియన్

en: Aromanian
te: అరోమణియన్

en: Arrangement
te: ఏర్పాటు

en: Art original
te: కళ అసలు

en: Art reproduction
te: కళ పునరుత్పత్తి

en: Article
te: వ్యాసం

en: Artificial (Other)
te: కృత్రిమ (ఇతర)

en: Assamese
te: అసామీస్

note: SCRIPT
en: Assign next
te: తదుపరి కేటాయించండి

en: Athapascan (Other)
te: అతపాస్కాన్ (ఇతర)

en: Atlas
te: భౌగోళిక పటం

en: Attitude of sensor
te: సెన్సార్ యొక్క వైఖరి

en: Audience:
te: ప్రేక్షకులు:

en: Audio file
te: ఆడియో ఫైల్

en: Australian languages
te: ఆస్ట్రేలియన్ భాషలు

en: Austronesian (Other)
te: ఆస్ట్రోనేషియన్ (ఇతర)

en: Autobiography
te: ఆటోబయోగ్రఫీ

en: Autonomous or semi-autonomous component
te: అటానమస్ లేదా సెమీ అటానమస్ భాగం

en: Availability:
te: అందుబాటు:

en: Avaric
te: అవరిక్

en: Avestan
te: అవెస్తాన్

en: Awadhi
te: అవధి

en: Awards:
te: అవార్డ్స్:

en: Aymara
te: ఆయమారా

en: Azerbaijani
te: అజేరబాఇజానీ

en: Azimuthal equidistant
te: అజీముతల్ ఈక్విడిస్ట్

en: Azimuthal, other
te: అజీముతల్, ఇతర

en: Azimuthal, specific type unknown
te: అజిముతల్, నిర్దిష్ట రకం తెలియదు

en: Bable
te: బాబ్లీ

en: Balinese
te: బలనీస్

en: Ballads
te: బల్లాడ్స్

en: Ballets
te: బల్లెట్స్

en: Balloon
te: బెలూన్

en: Baltic (Other)
te: బాల్టిక్ (ఇతర)

en: Baluchi
te: బలుచి

en: Bambara
te: బమబారా

en: Bamileke languages
te: బమిలెకె భాషలు

en: Banda languages
te: బందా భాషలు

en: Bantu (Other)
te: బంటు (ఇతర)

en: Bar by bar
te: బార్ ద్వారా బార్

en: Bar over bar
te: బార్ ఓవర్ బార్

en: Basa
te: బస

en: Base of emulsion
te: ఎమల్షన్ యొక్క ఆధారం

en: Base of film
te: సినిమా బేస్

en: Base of the film.
te: సినిమా బేస్.

en: Bashkir
te: బష్కిర్

en: Basic Roman
te: ప్రాథమిక రోమన్

en: Basque
te: బాస్క్యు

en: Batak
te: బటక్

en: Bathymetry/isolines
te: తోపోగ్రఫి/సమరేఖలు

en: Bathymetry/soundings
te: బాతిమెట్రీ/సౌండింగ్స్

en: Beja
te: బేజా

en: Belarusian
te: బేలారుసియన్

en: Belt
te: బెల్ట్

en: Bemba
te: బేమ్బా

en: Bengali
te: బెంగాలి

en: Berber (Other)
te: బెర్బెర్ (ఇతర)

en: Beta (1/2 in., videocassette)
te: బీటా (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

en: Betacam (1/2 in., videocassette)
te: బీటాకామ్ (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

en: Betacam SP (1/2 in., videocassette)
te: బీటాకామ్ ఎస్పి (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

en: Bhojpuri
te: భోజ్‌పురి

en: Bibliographic data
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ డేటా

note: SELECT name=f7
en: Bibliographic level
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ స్థాయి

en: Bibliographies
te: బిబ్లియోగ్రాఫీలు

en: Bibliography
te: గ్రంథ పట్టిక

en: Biennial
te: ద్వైవార్షిక

en: Bihari (Other)
te: బిహారీ (ఇతర)

en: Bikol
te: బికొల్

en: Bilin
te: బిలిన్

en: Bimonthly
te: ద్విమాస

en: Biography
te: బయోగ్రఫీ

en: Biography of composer or author
te: స్వరకర్త లేదా రచయిత జీవిత చరిత్ర

en: Biography of performer or history of ensemble
te: ప్రదర్శనకారుడి జీవిత చరిత్ర లేదా సమిష్టి చరిత్ర

en: Bislama
te: బిస్లామా

en: Biweekly
te: వారం వారం

en: Black-and-white
te: నలుపు మరియూ తెలుపు

en: Blissymbolics
te: బ్లిస్య్మబోలిక్స్

en: Blu-ray disc
te: బ్లూ-రే డిస్కు

en: Blue or green strip
te: నీలం లేదా ఆకుపచ్చ స్ట్రిప్

en: Bluegrass music
te: బ్లూగ్రాస్ సంగీతం

en: Blues
te: బ్లూస్

en: Bonne
te: బొన్నే

en: Book
te: పుస్తకం

en: Books
te: పుస్తకాలు

en: Bosnian
te: బోస్నియన్

en: Both transposed and arranged
te: రెండూ మార్చబడ్డాయి మరియు ఏర్పాటు చేయబడ్డాయి

en: Bouger
te: బౌగెర్

en: Bound as part of another work
te: మరొక పనిలో భాగంగా బౌండ్

en: Braille
te: బ్రెయిలీ

en: Braille music format 1
te: బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఫార్మాట్ 1

en: Braille music format 2
te: బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఫార్మాట్ 2

en: Braille music format 3
te: బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఫార్మాట్ 3

en: Braj
te: బ్రజ్

en: Breton
te: బ్రిటన్

en: Bristol board
te: బ్రిస్టల్ బోర్డు

en: Bugis
te: బిగిసి

en: Bulgarian
te: బల్గేరియన్

en: Buriat
te: బురియట్

en: Burmese
te: బర్మిజ్

en: Butterfly
te: సీతాకోకచిలుక

en: By:
te: ద్వారా:

en: CCIR standard
te: CCIR ప్రమాణం

en: CED (Capacitance Electronic Disc) videodisc
te: CED (కెపాసిటెన్స్ ఎలక్ట్రానిక్ డిస్క్) వీడియోడిస్క్

en: CX encoded
te: CX ఎన్కోడ్

en: Caddo
te: కడ్డొ

en: Calendar
te: క్యాలెండర్

en: Calendars
te: క్యాలెండర్లు

en: Call number:
te: కాల్ సంఖ్య:

en: Cancel
te: రద్దు చేయండి

en: Canons and rounds
te: కానన్లు మరియు రౌండ్లు

en: Cantatas
te: కాంతతస్

en: Canvas
te: కాన్వాస్

en: Canzonas
te: కాంజోనాస్

en: Capture and storage technique
te: క్యాప్చర్ మరియు నిల్వ టెక్నిక్

en: Cardboard
te: అట్ట

en: Cardboard/illustration board
te: కార్డ్బోర్డ్/ఇలస్ట్రేషన్ బోర్డు

en: Carib
te: కేరిబ్

en: Carols
te: గీతాలు

en: Carrier type:
te: కారియర్ రకము:

en: Cartographic material
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం

en: Cassini-Soldner
te: కాసిని-సోల్డనేర్

en: Cast:
te: తారాగణం:

en: Catalan
te: కాటలాన్

en: Cataloging source
te: కాటలాగింగ్ మూలం

en: Catalogs
te: కేటలాగ్స్

en: Category of material
te: పదార్థం యొక్క వర్గం

en: Caucasian (Other)
te: కాకేసియన్ (ఇతర)

en: Cebuano
te: సేబౌనో

en: Celestial globe
te: ఖగోళ భూగోళం

en: Cellulose nitrate
te: సెల్యులోజ్ నైట్రేట్

en: Celtic (Other)
te: సెల్టిక్ (ఇతర)

en: Central American Indian (Other)
te: సెంట్రల్ అమెరికన్ ఇండియన్ (ఇతర)

en: Chaconnes
te: చకన్నెస్

en: Chagatai
te: చాగటై

en: Chamberlin trimetric
te: చెంబెర్లిన్ త్రిమెట్రిక్

en: Chamic languages
te: చమిక్ భాషలు

en: Chamorro
te: ఛామోర్రో

en: Chance compositions
te: ఛాన్స్ కంపోజిషన్స్

en: Changed back to:
te: తిరిగి మార్చబడింది:

en: Chansons, polyphonic
te: చాన్సన్స్, పాలిఫోనిక్

en: Chant, Christian
te: ఛణ్త్, క్రిస్టియన్

en: Chants, Other religions
te: ఛాన్స్, ఇతర మతాలు

en: Chart
te: చార్టు

en: Charts
te: చార్టులు

en: Chechen
te: చేచేన్

en: Checked out
te: తనిఖీ చేయబడింది

en: Cherokee
te: చెరోకీ

en: Cheyenne
te: చేయనే

en: Chibcha
te: చిబ్‌చా

en: Chinese
te: చైనీస్

en: Chinese, Japanese, Korean
te: చైనీస్, జాపనీస్, కొరియన్

en: Chinook jargon
te: చినూక్ జర్గాన్

en: Chip cartridge
te: చిప్ కార్ట్రిడ్జి

en: Chipewyan
te: చిపెవ్యాన్

en: Choctaw
te: చొక్టా

en: Choose
te: ఎన్నుకొను

en: Chorale preludes
te: చోరలే ప్రస్తావనలు

en: Chorales
te: చోరల్స్

en: Chorus score
te: కోరస్ స్కోర్

en: Church Slavic
te: చర్చ్ స్లావిక్

en: Chuukese
te: ఛూకిజ్

en: Chuvash
te: ఛువష్

en: Class of braille writing
te: బ్రెయిలీ రచన యొక్క తరగతి

en: Clear field
te: ఫీల్డ్ క్లియర్

en: Click here to access online
te: ఆన్‌లైన్‌లో యాక్సెస్ చేయడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

en: Close score
te: క్లోజ్ స్కోరు

en: Cloud cover
te: క్లౌడ్ కవర్

en: Coarse/standard
te: ముతక/ప్రామాణిక

en: Coats of arms
te: కోట్స్ ఆఫ్ ఆర్మ్స్

en: Collage
te: కోల్లెజ్

en: Collection, call number:
te: సేకరణ, కాల్ నంబర్:

en: Collective biography
te: సామూహిక జీవిత చరిత్ర

en: Color
te: రంగు

en: Color characteristics of a motion picture.
te: మోషన్ పిక్చర్ యొక్క రంగు లక్షణాలు.

en: Color characteristics of a videorecording.
te: వీడియోకోర్డింగ్ యొక్క రంగు లక్షణాలు.

en: Color characteristics of the nonprojected graphic.
te: నాన్-ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్ యొక్క రంగు లక్షణాలు.

en: Color of the image for microforms.
te: మైక్రోఫార్మ్‌ల కోసం చిత్రం యొక్క రంగు.

en: Combination
te: కాంబినేషన్

en: Combination of various data types
te: వివిధ డేటా రకాల కలయిక

en: Combinations
te: మిశ్రమాలు

en: Comedy
te: హాస్యం

en: Comics/graphic novels
te: కామిక్స్/గ్రాఫిక్ నవలలు

en: Complete
te: పూర్తిగా

en: Completely irregular
te: పూర్తిగా సక్రమంగా లేదు

en: Completely romanized/printed cards in script
te: స్క్రిప్ట్‌లో పూర్తిగా రోమనైజ్డ్/ప్రింటెడ్ కార్డులు

en: Completely romanized/printed cards romanized
te: పూర్తిగా రోమనైజ్డ్/ప్రింటెడ్ కార్డులు రోమనైజ్ చేయబడ్డాయి

en: Completeness
te: పరిపూర్ణతను

en: Computer Files
te: కంప్యూటర్ ఫైళ్ళు

en: Computer braille
te: కంప్యూటర్ బ్రెయిలీ

en: Computer card
te: కంప్యూటర్ కార్డు

en: Computer disc cartridge
te: కంప్యూటర్ డిస్క్ గుళిక

en: Computer disc, type unspecified
te: కంప్యూటర్ డిస్క్, పేర్కొనబడని టైప్ చేయండి

en: Computer file
te: కంప్యూటర్ ఫైళ్ళు

en: Computer file/Electronic resource
te: కంప్యూటర్ ఫైల్/ఎలక్ట్రానిక్ రిసోర్స్

en: Computer optical disc cartridge
te: కంప్యూటర్ ఆప్టికల్ డిస్క్ కార్ట్రిడ్జి

en: Computer program
te: కంప్యూటర్ ప్రోగ్రామ్

en: Computer-generated, six-character numeric string that indicates the date the MARC record was created. Recorded in the pattern yymmdd.
te: కంప్యూటర్-సృష్టించిన, ఆరు-అక్షరాల సంఖ్యా స్ట్రింగ్, ఇది మార్క్ రికార్డ్ సృష్టించబడిన తేదీని సూచిస్తుంది. Yymmdd నమూనాలో రికార్డ్ చేయబడింది.

en: Concerti grossi
te: కాన్సర్టి గ్రాసి

en: Concertos
te: కాన్సెర్టోస్

en: Concise description
te: సంక్షిప్త వివరణ

en: Condensed score
te: ఘనీకృత స్కోరు

en: Condensed score or piano-conductor score
te: ఘనీకృత స్కోరు లేదా పియానో-కండక్టర్ స్కోరు

en: Conference proceedings
te: సమావేశంలోని విచారణలు

en: Conference publication
te: కాన్ఫరెన్స్ పబ్లికేషన్స్

en: Configuration of intended playback channels for the sound portion of a videorecording.
te: వీడియోకోర్డింగ్ యొక్క ధ్వని భాగం కోసం ఉద్దేశించిన ప్లేబ్యాక్ ఛానెల్‌ల ఆకృతీకరణ.

en: Configuration of playback channels
te: ప్లేబ్యాక్ ఛానెల్‌ల ఆకృతీకరణ

en: Configuration of playback channels for a sound recording.
te: సౌండ్ రికార్డింగ్ కోసం ప్లేబ్యాక్ ఛానెల్‌ల కాన్ఫిగరేషన్.

en: Configuration of playback channels for the sound portion of a motion picture.
te: మోషన్ పిక్చర్ యొక్క ధ్వని భాగం కోసం ప్లేబ్యాక్ ఛానెళ్ల ఆకృతీకరణ.

en: Conic, other
te: కోనిక్, ఇతర

en: Conic, specific type unknown
te: కోనిక్, నిర్దిష్ట రకం తెలియదు

en: Contained works:
te: కలిగి ఉన్న రచనలు:

en: Contains a blank (#) or a fill character (|).
te: ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) ఖాళీగా ఉంటుంది.

en: Contains a blank (#) or fill character (|)
te: ఖాళీ (#) లేదా అక్షరాన్ని పూరించండి (|)

en: Contains biographical information
te: జీవిత చరిత్రను కలిగి ఉంటుంది

en: Contains blank (#) or a fill character (|).
te: ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) ఖాళీగా ఉంటుంది.

en: Content advice:
te: కంటెంట్ సలహా:

en: Content type:
te: కంటెంట్ రకం:

en: Contents:
te: విషయములు:

en: Continued by:
te: కొనసాగింపు:

en: Continued in part by:
te: దీని ద్వారా కొంత భాగం కొనసాగింది:

en: Continues in part:
te: కొంత భాగం కొనసాగుతుంది:

en: Continues:
te: కొనసాగించు:

en: Continuing Resources
te: నిరంతర వనరులు

en: Continuing resource
te: నిరంతర వనరు

en: Continuing resource ceased publication
te: నిరంతర వనరు ప్రచురణ ఆగిపోయింది

en: Continuing resource currently published
te: నిరంతర వనరు ప్రస్తుతం ప్రచురించబడింది

en: Continuing resource status unknown
te: కొనసాగుతున్న వనరుల స్థితి తెలియదు

en: Continuously updated
te: నిరంతరం నవీకరించబడుతుంది

en: Contours
te: ఆకృతులను

en: Contracted
te: ఒప్పందం

en: Contributor(s):
te: కంట్రిబ్యూటర్(s):

en: Control field plugin type of materials schema
te: పదార్థాల స్కీమా రకాన్ని ఫీల్డ్ ప్లగిన్‌ను నియంత్రించండి

note: SCRIPT
en: Control number:
te: నియంత్రణ సంఖ్య:

en: Converted from MARCXML to MADS version 2.0 (Revision 2.10)
te: MARCXML నుండి MADS వెర్షన్ 2.0 కు మార్చబడింది (పునర్విమర్శ 2.10)

en: Cooperative cataloging program
te: సహకార కేటలాగింగ్ కార్యక్రమం

en: Coptic
te: కాప్టిక్

en: Copyright date:
te: కాపీరైట్ తేదీ:

en: Cordiform
te: హృదయాకృతి

en: Cornish
te: కోర్నిష్

en: Corsican
te: కోర్సికన

en: Country music
te: దేశీయ సంగీత

en: CreativeWork
te: సృజనాత్మకపని

en: Cree
te: క్రీ

en: Creek
te: క్రీక్

en: Creoles and Pidgins (Other)
te: క్రియోల్స్ మరియు పిడ్జిన్స్ (ఇతర)

en: Creoles and Pidgins, English-based (Other)
te: క్రియోల్స్ మరియు పిడ్జిన్స్, ఇంగ్లీష్ ఆధారిత (ఇతర)

en: Creoles and Pidgins, French-based (Other)
te: క్రియోల్స్ మరియు పిడ్జిన్స్, ఫ్రెంచ్ ఆధారిత (ఇతర)

en: Creoles and Pidgins, Portuguese-based (Other)
te: క్రియోల్స్ మరియు పిడ్జిన్స్, పోర్చుగీస్ ఆధారిత (ఇతర)

en: Crimean Tatar
te: క్రిమియన్ టటర్

en: Croatian
te: క్రొయేషియన్

en: Cushitic (Other)
te: కుషిటిక్ (ఒథెర్)

en: Cyan strip
te: సియాన్ స్ట్రిప్

en: Cylinder
te: సిలిండర్

en: Cylindrical, other
te: స్థూపాకార, ఇతర

en: Cylindrical, specific type unknown
te: స్థూపాకార, నిర్దిష్ట రకం తెలియదు

en: Cyrillic
te: సిరిల్లిక్

en: Czech
te: చెక్

en: D-2 (3/4 in., videocassette)
te: D-2 (3/4 in., వీడియోకాసెట్)

en: DDC classification:
te: డీటీసీ క్లాసిఫికేషన్:

en: DVD
te: డివిడి

en: Daily
te: రోజువారీ

en: Dakota
te: డకొట

en: Damaged
te: దెబ్బతిన్న

en: Dance forms
te: నృత్య రూపాలు

en: Danish
te: డానిష్

en: Dargwa
te: డర్గ్వా

en: Dashed-on information omitted
te: డాష్-ఆన్ సమాచారం తొలగించబడింది

note: SPAN
en: Data base address (autogenerated)
te: డేటా బేస్ చిరునామా (ఆటోజెనరేటెడ్)

en: Data type
te: డాటా రకం

note: SCRIPT
en: Date
te: తేదీ

en: Date 1
te: తేదీ 1

en: Date 2
te: తేదీ 2

en: Date digit
te: తేదీ అంకె

en: Date element is not applicable
te: తేదీ మూలకం వర్తించదు

en: Date element is totally or partially unknown
te: తేదీ మూలకం పూర్తిగా లేదా పాక్షికంగా తెలియదు

en: Date entered on file
te: ఫైల్‌లో తేదీ నమోదు చేయబడింది

en: Date of distribution/release/issue and production/recording session when different
te: పంపిణీ తేదీ/విడుదల/ఇష్యూ మరియు ఉత్పత్తి/రికార్డింగ్ సెషన్ భిన్నంగా ఉన్నప్పుడు

en: Dates unknown
te: తేదీలు తెలియవు

en: Dayak
te: దయక్

en: Delaware
te: డేలావేయర్

en: Description:
te: వివరణ:

note: SELECT name=f18
en: Descriptive cataloging form
te: వివరణాత్మక కేటలాగింగ్ రూపం

en: Detailed date
te: వివరణాత్మక తేదీ

en: Deterioration stage
te: క్షీణత దశ

en: Devanagari
te: దేవనాగరి

en: Diagram
te: డయాగ్రమ్

en: Diameter of an open reel or disc, or the dimensions of a cassette, cartridge, or cylinder.
te: ఓపెన్ రీల్ లేదా డిస్క్ యొక్క వ్యాసం లేదా క్యాసెట్, గుళిక లేదా సిలిండర్ యొక్క కొలతలు.

en: Diazo
te: సమ్మిళిత

en: Dictionaries
te: డిక్షనరీలు

en: Digital recording
te: డిజిటల్ రికార్డింగ్

en: Digital storage
te: డిజిటల్ నిల్వ

en: Dimaxion
te: డైమాక్సియాన్

en: Dimensions
te: కొలతలు

en: Dimensions of the medium used to encode the electronic resource. Only the most common dimensions are indicated. In many cases the dimensions apply to the container in which a magnetic or optical medium is encased. The field 007/04 code corresponding to the dimensions given in the description of the item are used. If no code exactly matches the dimensions of the medium (or container), code z is used.
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరును ఎన్కోడ్ చేయడానికి ఉపయోగించే మాధ్యమం యొక్క కొలతలు. చాలా సాధారణ కొలతలు మాత్రమే సూచించబడతాయి. అనేక సందర్భాల్లో, అయస్కాంత లేదా ఆప్టికల్ మాధ్యమం కప్పబడిన కంటైనర్‌కు కొలతలు వర్తిస్తాయి. అంశం యొక్క వివరణలో ఇచ్చిన కొలతలకు అనుగుణంగా ఫీల్డ్ 007/04 కోడ్ ఉపయోగించబడుతుంది. ఏ కోడ్ మీడియం (లేదా కంటైనర్) యొక్క కొలతలతో సరిగ్గా సరిపోలకపోతే, కోడ్ z ఉపయోగించబడుతుంది.

en: Dimensions of the microform; does not indicate the dimensions of the image.
te: మైక్రోఫార్మ్ యొక్క కొలతలు; చిత్రం యొక్క కొలతలు సూచించదు.

en: Dinka
te: డింకా

en: Diorama
te: డయోరమ

en: Direct electronic
te: ప్రత్యక్ష ఎలక్ట్రానిక్

en: Direct storage, not acoustical
te: ప్రత్యక్ష నిల్వ, ధ్వని కాదు

en: Directories
te: డైరెక్టరీలు

en: Disc master (negative)
te: డిస్క్ మాస్టర్ (నెగటివ్)

en: Discographies
te: డిస్కోగ్రాఫీలతో

en: Discography
te: డిస్కోగ్రఫీ

en: Dissertation note:
te: డిసర్టేషన్ గమనిక:

en: Distributor:
te: పంపిణీదారు:

en: Divehi
te: డివేహి

en: Divertimentos, serenades, cassations, divertissements, and notturni
te: డైవర్టిమెంటోస్, సెరినేడ్లు, కాసేషన్స్, డైవర్టిస్మెంట్స్ మరియు నోటూర్ని

en: Document
te: పత్రము

en: Dogri
te: డొగ్రి

en: Dogrib
te: డొగ్రిబ్

en: Dolby-A encoded
te: డాల్బీ-ఎ ఎన్కోడ్

en: Dolby-B encoded
te: డాల్బీ-బి ఎన్కోడ్

en: Dolby-C encoded
te: డాల్బీ-సి ఎన్కోడ్

en: Drama
te: డ్రామా

en: Dramas
te: నాటకాలు

en: Dramas
te: నాటకాలు

en: Dravidian (Other)
te: ద్రవిడ (ఇతర)

en: Drawing
te: చిత్రలేఖనము

en: Duala
te: డుయల

en: Duplicate
te: నకిలీ

en: Duplitized stock
te: నకిలీ స్టాక్

en: Dutch
te: డచ్

en: Dutch, Middle (ca. 1050-1350)
te: డచ్, మిడిల్ (ca. 1050-1350)

en: Dyula
te: డ్యులా

en: Dzongkha
te: జొన్ఖా

en: EIAJ (1/2 in., reel)
te: EIAJ (1/2 in., రీల్)

en: Each contains a blank (#) or a fill character (|)
te: ప్రతి ఒక్కటి ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) కలిగి ఉంటుంది

en: Earth moon globe
te: ఎర్త్ మూన్ గ్లోబ్

en: East Frisian
te: ఈస్ట్ ఫ్రిసియన్

en: Eckert
te: ఎకెర్ట్

en: Edition:
te: ఎడిషన్:

en: Edo
te: ఎదో

en: Efik
te: ఎఫిక్

en: Egyptian
te: ఈజిప్టు

en: Eight track
te: ఎనిమిది ట్రాక్

en: Ekajuk
te: ఎకజుక్

en: Elamite
te: ఎలమైట్

en: Electronic
te: ఎలెక్ట్రానిక్

en: Electronic resource
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరు

en: Electronic resources
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరులు

en: Element indicating the control field
te: నియంత్రణ క్షేత్రాన్ని సూచించే మూలకం

en: Emulsion on film
te: చిత్రంపై ఎమల్షన్

note: SPAN
en: Encoding (forced Unicode)
te: ఎన్కోడింగ్ (బలవంతంగా యూనికోడ్)

note: SELECT name=f17
en: Encoding level
te: ఎన్కోడింగ్ స్థాయి

en: Encyclopedias
te: విజ్ఞాన సర్వస్వాలు

en: English
te: ఆంగ్లము

en: English, Middle (1100-1500)
te: ఇంగ్లీష్, మిడిల్ (1100-1500)

en: English, Old (ca. 450-1100)
te: ఇంగ్లీష్, పాత (ca. 450-1100)

note: SCRIPT
en: Enter new control number
te: క్రొత్త నియంత్రణ సంఖ్యను నమోదు చేయండి

en: Entry convention
te: ఎంట్రీ కన్వెన్షన్

en: Equidistant conic
te: ఈక్విడిస్టెంట్ కోనిక్

en: Equirectangular
te: ఈక్విరెక్టాంగ్యులార్

en: Erzya
te: ఎర్జియ

en: Esperanto
te: ఏస్పేరాన్తో

en: Essays
te: ఎస్సేస్

en: Essays
te: ఎస్సేస్

en: Estonian
te: ఈస్టోనియన్

en: Ethiopic
te: ఇథియోపిక్

en: Ethnological information
te: జాతిసంబంధ సమాచారం

en: Ewe
te: ఏవే

en: Ewondo
te: ఎవండొ

en: Exact bit depth
te: ఖచ్చితమైన బిట్ లోతు

note: SCRIPT
en: Exact bit depth 001-999
te: ఖచ్చితమైన బిట్ లోతు 001-999

en: Exact bit depth of the scanned image(s) that comprise the electronic resource, or a three-character alphabetic code which indicates that the exact bit depth cannot be recorded. Since only exact bit depth is useful, coding should not include missing digits represented by hyphens (-).
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరులను కలిగి ఉన్న స్కాన్ చేసిన చిత్రం (s) యొక్క ఖచ్చితమైన బిట్ లోతు లేదా ఖచ్చితమైన బిట్ లోతును నమోదు చేయలేమని సూచించే మూడు అక్షరాల అక్షర కోడ్. ఖచ్చితమైన బిట్ లోతు మాత్రమే ఉపయోగపడుతుంది కాబట్టి, కోడింగ్‌లో హైఫన్‌లు (-) ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న తప్పిపోయిన అంకెలు ఉండకూడదు.

en: Extended Roman
te: విస్తరించిన రోమన్

en: Facsimile
te: ప్రతిరూపం

en: Facsimiles
te: ఫాక్సిమైల్స్

en: Family of braille to which the item belongs. This is not the particular braille code, but the type of braille code used, representing different types of written symbols. Up to two braille types may be indicated, or the cataloging agency can choose to encode only the predominate type. Multiple codes are coded in order of predominance, if any. If fewer than two codes are assigned, the codes are left justified and unused positions contain blanks (#).
te: అంశం చెందిన బ్రెయిలీ కుటుంబం. ఇది ప్రత్యేకమైన బ్రెయిలీ కోడ్ కాదు, కానీ వివిధ రకాల వ్రాతపూర్వక చిహ్నాలను సూచించే బ్రెయిలీ కోడ్ రకం. రెండు బ్రెయిలీ రకాలు వరకు సూచించబడవచ్చు లేదా కేటలాగింగ్ ఏజెన్సీ ప్రధాన రకాన్ని మాత్రమే ఎన్కోడ్ చేయడానికి ఎంచుకోవచ్చు. బహుళ సంకేతాలు ప్రాబల్యం యొక్క క్రమంలో ఏదైనా ఉంటే కోడ్ చేయబడతాయి. రెండు కంటే తక్కువ సంకేతాలు కేటాయించినట్లయితే, సంకేతాలు సమర్థించబడతాయి మరియు ఉపయోగించని స్థానాలు ఖాళీలను కలిగి ఉంటాయి (#).

en: Fang
te: ఫాంగ్

en: Fantasias
te: ఫాంటాసియాస్

en: Fanti
te: ఫాంటి

en: Far infrared
te: చాలా పరారుణ

en: Far ultraviolet
te: చాలా అతినీలలోహిత

en: Faroese
te: ఫారోఏసే

en: Federal/national
te: ఫెడరల్/జాతీయ

en: Festschrift
te: ఫెస్ట్స్క్రిఫ్ట్

en: Fiction
te: కల్పన

en: Fiction
te: కల్పన

en: Fiction (not further specified)
te: కల్పన (మరింత పేర్కొనబడలేదు)

en: Fijian
te: ఫిజియన్

en: File formats
te: ఫైల్ ఫార్మాట్

en: File reproduced from an electronic resource
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరు నుండి ఫైల్ పునరుత్పత్తి చేయబడింది

en: File reproduced from an intermediate (not microform)
te: ఫైల్ ఇంటర్మీడియట్ నుండి పునరుత్పత్తి చేయబడింది (మైక్రోఫార్మ్ కాదు)

en: File reproduced from microform
te: మైక్రోఫార్మ్ నుండి ఫైల్ పునరుత్పత్తి చేయబడింది

en: File reproduced from original
te: ఫైల్ అసలు నుండి పునరుత్పత్తి చేయబడింది

en: Filipino
te: ఫిలిపినో

en: Film
te: సినిమా

en: Film base, other than safety film
te: ఫిల్మ్ బేస్, సేఫ్టీ ఫిల్మ్ కాకుండా

en: Film cartridge
te: ఫిల్మ్ కార్ట్రిడ్జ్

en: Film cassette
te: ఫిల్మ్ క్యాసెట్

en: Film inspection date
te: సినిమా తనిఖీ తేదీ

en: Film reel
te: సినిమా రీలు

en: Film roll
te: ఫిల్మ్ రోల్

en: Filmographies
te: ఫిల్మోగ్రాఫీలు

en: Filmslip
te: ఫిల్మ్స్లిప్

en: Filmstrip
te: ఫిలింస్ట్రిప్

en: Filmstrip cartridge
te: ఫిలింస్ట్రిప్ కార్ట్రిడ్జి

en: Filmstrip roll
te: ఫిలింస్ట్రిప్ రోల్

en: Filmstrip, type unspecified
te: ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్, పేర్కొనబడని టైప్ చేయండి

en: Finnish
te: ఫిన్నిష్

en: Finno-Ugrian (Other)
te: ఫిన్నో-ఉగ్రియన్ (ఇతర)

en: First generation (master)
te: మొదటి తరం (మాస్టర్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Fixed data:
te: స్థిర డేటా:

en: Flamenco
te: ఫ్లేమెన్కో

en: Flash card
te: ఫ్లాష్ కార్డ్

en: Flexible base photographic, negative
te: ఫ్లెక్సిబుల్ బేస్ ఫోటోగ్రాఫిక్, నెగటివ్

en: Flexible base photographic, positive
te: ఫ్లెక్సిబుల్ బేస్ ఫోటోగ్రాఫిక్, పాజిటివ్

en: Folk music
te: జానపద సంగీతం

en: Folktales
te: జానపద కథలు

en: Fon
te: ఫాన్

en: Font
te: అక్షరశైలి

en: For the recording mode of the remote-sensing device, specifically, whether the sensor is involved in the creation of the transmission it eventually measures.
te: రిమోట్-సెన్సింగ్ పరికరం యొక్క రికార్డింగ్ మోడ్ కోసం, ప్రత్యేకంగా, ప్రసారం యొక్క సృష్టిలో సెన్సార్ పాల్గొంటుందో లేదో అది చివరికి కొలుస్తుంది.

en: Form lines
te: పంక్తులను రూపొందించండి

en: Form of composition
te: కూర్పు రూపం

en: Form of item
te: అంశం రూపం

en: Form of material
te: పదార్థం యొక్క రూపం

en: Form of original item
te: అసలు అంశం యొక్క రూపం

en: Format code braille
te: ఫార్మాట్ కోడ్ బ్రెయిలీ

en: Format of music
te: సంగీతం యొక్క ఆకృతి

en: Formed by the union: ... and: ...
te: యూనియన్ ఏర్పాటు: ... మరియు: ...

en: Forms
te: ఫాంలు

en: Free-air
te: ఉచిత గాలిలోని

en: French
te: ఫ్రెంచ్

en: French, Middle (ca. 1300-1600)
te: ఫ్రెంచ్, మధ్య (ca. 1300-1600)

en: French, Old (ca. 842-1300)
te: ఫ్రెంచ్, పాత (ca. 842-1300)

en: Frequency
te: తరచుదనము

en: Frisian
te: ఫ్రిసియన్

en: Friulian
te: ఫ్రిఉలియన

en: Fugues
te: ఫంగస్

en: Fula
te: ఫులా

en: Full (1) track
te: పూర్తి (1) ట్రాక్

en: Full level
te: పూర్తి స్థాయి

en: Full score
te: పూర్తి స్కోరు

en: Full score, miniature or study size
te: పూర్తి స్కోరు, సూక్ష్మ లేదా అధ్యయన పరిమాణం

en: Galician
te: గెలిషియన్

en: Gall
te: గాల్

en: Game
te: ఆట

en: Ganda
te: గాండా

en: Gauss-Kruger
te: గాస్-క్రుగేర్

en: Gayo
te: గయొ

en: Gbaya
te: గబయా

en: Genealogical tables
te: వంశపారంపర్య పట్టికలు

en: General
te: సాధారణ

en: General angle of the device from which the remote-sensing image is made.
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం తయారు చేయబడిన పరికరం యొక్క సాధారణ కోణం.

en: General position of the sensor relative to to the object under study.
te: అధ్యయనంలో ఉన్న వస్తువుకు సంబంధించి సెన్సార్ యొక్క సాధారణ స్థానం.

en: General vertical near-sided
te: సాధారణ నిలువు దగ్గర-వైపు

en: General;
te: జనరల్;

en: Generation
te: జనరేషన్

en: Generation aspect of a microform.
te: మైక్రోఫార్మ్ యొక్క తరం అంశం.

en: Genre/Form:
te: జనర్/ఫారం:

en: Georgian
te: జార్జియన్

en: German
te: జెర్మన్

en: German, Middle High (ca. 1050-1500)
te: జెర్మన్, మిడిల్ హై (ca. 1050-1500)

en: German, Old High (ca. 750-1050)
te: జెర్మన్, పాత హై (ca. 750-1050)

en: Germanic (Other)
te: జర్మనిక్ (ఇతర)

en: Gilbertese
te: గిల్బర్టీస్

en: Glass
te: గ్లాస్

en: Glass with lacquer
te: లక్కతో గ్లాస్

en: Globe
te: భూగోళం

en: Gnomic
te: నీతి శ్లోకము చెప్పే

en: Gondi
te: గొండి

en: Goode's homolographic
te: గూడె యొక్క హోమోలోగ్రాఫిక్

en: Goode's homolosine
te: గూడె యొక్క హోమోలోసిన్

en: Gorontalo
te: గొరోన్‌టలో

en: Gospel music
te: సువార్త సంగీతం

en: Gothic
te: గోతిక్

en: Government publication
te: ప్రభుత్వ ప్రచురణ

en: Government publication-level undetermined
te: ప్రభుత్వ ప్రచురణ స్థాయి నిర్ణయించబడలేదు

en: Gradient and bathymetric tints
te: ప్రవణత మరియు బాతిమెట్రిక్ రంగులు

en: Graphic
te: గ్రాఫిక్

en: Gravity anomalies (general)
te: గురుత్వాకర్షణ క్రమరాహిత్యాలు (సాధారణం)

en: Gray scale
te: గ్రే స్కేల్

en: Grebo
te: గ్రెబొ

en: Greek
te: గ్రీక్

en: Greek, Ancient (to 1453)
te: గ్రీక్, పురాతన (1453)

en: Greek, Modern (1453- )
te: గ్రీక్, ఆధునిక (1453-)

en: Groove width/groove pitch
te: గ్రూవ్ విడ్త్/గ్రూవ్ పిచ్

en: Guarani
te: గురానీ

en: Gujarati
te: గుజరాతి

en: Gwich'in
te: గ్విచిన్

en: Hachures
te: హచురెస్

en: Haida
te: హైడ

en: Haitian French Creole
te: హైటియన్ ఫ్రెంచ్ క్రియోల్

en: Half (2) track
te: సగం (2) ట్రాక్

en: Hand colored
te: చేతి రంగు

en: Handbooks
te: చేతి పుస్తకాలు

en: Hardboard
te: గట్టి చెక్క

en: Hausa
te: హౌసా

en: Hawaiian
te: హవైయన్

en: Hebrew
te: హెబ్రూ

en: Herero
te: హేరేరో

en: High oblique
te: అధిక వాలుగా ఉంటుంది

en: High reduction
te: అధిక తగ్గింపు

en: Hiligaynon
te: హిలిగేనన్

en: Hill-and-dale cutting
te: హిల్ అండ్ డేల్ కటింగ్

en: Hindi
te: హింది

en: Hiri Motu
te: హిరీ మోటు

en: Historical information
te: చారిత్రక సమాచారం

en: History
te: చరిత్ర

en: Hittite
te: హిట్టైట్

en: Hmong
te: హమాంగ్

en: Holdings:
te: హోల్డింగ్స్:

en: How far away from the original material the item is (e.g., the actual negative film or original videotape in the camera). Generation data is used to evaluate the quality of available copies, to make preservation decisions, and to identify materials available for viewing and research.
te: అసలు వస్తువు నుండి అంశం ఎంత దూరంలో ఉంది (ఉదా., కెమెరాలోని వాస్తవ ప్రతికూల చిత్రం లేదా అసలు వీడియో టేప్). అందుబాటులో ఉన్న కాపీల నాణ్యతను అంచనా వేయడానికి, సంరక్షణ నిర్ణయాలు తీసుకోవడానికి మరియు చూడటానికి మరియు పరిశోధన కోసం అందుబాటులో ఉన్న పదార్థాలను గుర్తించడానికి జనరేషన్ డేటా ఉపయోగించబడుతుంది.

en: How the sound was originally captured and stored. Re-releases of recordings should be coded for the original capture and storage technique, even though such re-releases may have been enhanced using another technique.
te: ధ్వని మొదట ఎలా సంగ్రహించబడింది మరియు నిల్వ చేయబడింది. రికార్డింగ్‌ల యొక్క పున-విడుదలలు అసలు సంగ్రహణ మరియు నిల్వ సాంకేతికత కోసం కోడ్ చేయబడాలి, అయినప్పటికీ అలాంటి పున-విడుదలలు మరొక సాంకేతికతను ఉపయోగించి మెరుగుపరచబడి ఉండవచ్చు.

en: Humor, satires, etc.
te: హాస్యం, వ్యంగ్యాలు మొదలైనవి.

en: Humor, satires, etc.
te: హాస్యం, వ్యంగ్యాలు మొదలైనవి.

en: Hungarian
te: హంగేరియన్

en: Hupa
te: హుప

en: Hymns
te: హైమన్స్

en: Iban
te: ఈబన్

en: Icelandic
te: ఐస్‌లాండిక్

en: Ido
te: ఈడో

en: Igbo
te: ఈగ్బో

en: Illuminations
te: ఇల్లుమినేషన్స్

en: Illustrations
te: వ్యాఖ్యాచిత్రాలు

en: Illustrations - code 1
te: దృష్టాంతాలు - కోడ్ 1

en: Illustrations - code 2
te: దృష్టాంతాలు - కోడ్ 2

en: Illustrations - code 3
te: దృష్టాంతాలు - కోడ్ 3

en: Illustrations - code 4
te: దృష్టాంతాలు - కోడ్ 4

en: Iloko
te: ఈలోకో

en: Image bit depth
te: చిత్రం బిట్ లోతు

en: Imbibition dye transfer prints
te: అంబిబిషన్ డై బదిలీ ప్రింట్లు

en: In transit
te: ట్రాన్సిట్ లో

en: In:
te: లో:

en: Inari Sami
te: ఇనారి సమి

en: Inclusive dates of collection
te: సేకరణ యొక్క సమగ్ర తేదీలు

en: Incomplete
te: అసంపూర్ణం

en: Incomplete contents:
te: అసంపూర్ణ విషయాలు:

en: Index
te: సూచిక

en: Index present
te: సూచిక ఉంది

en: Indexes
te: సూచికలు

en: Indexes:
te: సూచికలు:

en: Indic (Other)
te: ఇండిక్ (ఇతర)

note: SPAN
en: Indicator/subfield lengths
te: సూచిక/ఉప ఫీల్డ్ పొడవు

en: Individual biography
te: వ్యక్తిగత జీవిత చరిత్ర

en: Indo-European (Other)
te: ఇండో-యూరోపియన్ (ఇతర)

en: Indonesian
te: ఇండోనేషియన్

en: Infometric SAR
te: ఇన్ఫోమెట్రిక్ SAR

en: Information about the source of a digital file important to the creation, use and management of digitally reformatted materials.
te: డిజిటల్ రీఫార్మాట్ చేసిన పదార్థాల సృష్టి, ఉపయోగం మరియు నిర్వహణకు ముఖ్యమైన డిజిటల్ ఫైల్ యొక్క మూలం గురించి సమాచారం.

en: Ingush
te: ఇగ్విష్

en: Instantaneous (recorded on the spot)
te: తక్షణం (అక్కడికక్కడే రికార్డ్ చేయబడింది)

en: Instruction
te: ఇన్స్ట్రక్షన్

en: Instructional materials
te: బోధనా సామగ్రి

en: Instrumental and vocal parts
te: వాయిద్య మరియు స్వర భాగాలు

en: Instrumental parts
te: వాయిద్య భాగాలు

en: Integrated entry
te: ఇంటిగ్రేటెడ్ ఎంట్రీ

en: Interactive multimedia
te: ఇంటరాక్టివ్ మల్టీమీడియా

en: Interlingua (International Auxiliary Language Association)
te: ఇంటర్లింగ్వా (ఇంటర్నేషనల్ ఆక్సిలరీ లాంగ్వేజ్ అసోసియేషన్)

en: Interlingue
te: ఇంటర్ లింగ్

en: International intergovernmental
te: అంతర్జాతీయ ఇంటర్‌గవర్నమెంటల్

en: Interviews
te: ఇంటర్వ్యూ

en: Inuktitut
te: ఇనుక్టిటుట్

en: Inupiaq
te: ఇనూపైఏక్

en: Iranian (Other)
te: ఇరానియన్ (ఇతర)

en: Irish
te: ఐరిష్

en: Irish, Middle (ca. 1100-1550)
te: ఐరిష్, మిడిల్ (ca. 1100-1550)

en: Irish, Old (to 1100)
te: ఐరిష్, పాత (1100 నుండి)

en: Iroquoian (Other)
te: ఇరోక్వోయన్ (ఇతర)

en: Isostatic
te: ఇసోస్టాటిక్

en: Issued with:
te: దీనితో జారీ చేయబడింది:

en: Italian
te: ఇటాలియన్

en: Item is a music sound recording
te: అంశం మ్యూజిక్ సౌండ్ రికార్డింగ్

en: Item type
te: వస్తువు రకము

en: Items available for loan:
te: రుణం కోసం అందుబాటులో ఉన్న అంశాలు:

en: Items available for reference:
te: సూచన కోసం అందుబాటులో ఉన్న అంశాలు:

en: Japanese
te: జపనీస్

en: Javanese
te: జావనీస్

en: Jazz
te: జాజ్

en: Judeo-Arabic
te: జుడెయొ-అరబిక్

en: Judeo-Persian
te: జుడెయొ-పెర్షియన్

en: Jumbo or enlarged braille
te: జంబో లేదా విస్తరించిన బ్రెయిలీ

en: Juvenile
te: జువెనైల్

en: Juvenile;
te: జువెనైల్;

en: Kabardian
te: కబార్డియన్

en: Kabyle
te: కబైలె

en: Kachin
te: కాచిన్

en: Kamba
te: కంబా

en: Kannada
te: కన్నడ

en: Kanuri
te: కనురీ

en: Kara-Kalpak
te: కర-కల్పక్

en: Karachay-Balkar
te: కరాచి-బల్కర్

en: Karelian
te: కరెలియన్

en: Karen languages
te: కరెన్ భాషలు

en: Kashmiri
te: కాశ్మీరీ

en: Kashubian
te: కాశుబియన్

en: Kawi
te: కవై

en: Kazakh
te: కజాఖ

en: Khasi
te: ఖాసీ

en: Khmer
te: కెమర్

en: Khoisan (Other)
te: ఖోయిసాన్ (ఇతర)

en: Khotanese
te: ఖటోనీస్

en: Kikuyu
te: కికుయు

en: Kimbundu
te: కిమ్బుండు

en: Kind of color stock or print
te: రకమైన రంగు స్టాక్ లేదా ముద్రణ

en: Kind of compression the electronic resource has been subjected to. Used to judge the fidelity of the file to the original.
te: ఒక రకమైన కుదింపు ఎలక్ట్రానిక్ వనరుకు లోబడి ఉంది. ఫైల్ యొక్క విశ్వసనీయతను అసలైనదిగా నిర్ధారించడానికి ఉపయోగిస్తారు.

en: Kind of cutting
te: కటింగ్ రకం

en: Kind of cutting of the grooves used on a disc.
te: డిస్క్‌లో ఉపయోగించే పొడవైన కమ్మీలను కత్తిరించడం.

en: Kind of disc, cylinder or tape
te: రకమైన డిస్క్, సిలిండర్ లేదా టేప్

en: Kind of material
te: రకమైన పదార్థం

en: Kind of material used in the manufacture of sound recordings (both instantaneous and mass-produced). This code is only intended to relate to a sound recording rendered on a mechanical device.
te: ధ్వని రికార్డింగ్ల తయారీలో ఉపయోగించే పదార్థం (తక్షణం మరియు భారీగా ఉత్పత్తి చేయబడినవి). ఈ కోడ్ యాంత్రిక పరికరంలో అందించబడిన సౌండ్ రికార్డింగ్‌తో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది.

en: Kinyarwanda
te: కిన్యర్వాండా

en: Kit
te: కిట్

en: Klingon (Artificial language)
te: క్లింగన్ (కృత్రిమ భాష)

en: Komi
te: కోమీ

en: Kongo
te: కాంగో

en: Konkani
te: కొంకణి

en: Kootenai
te: కూటేనై

en: Korean
te: కొరియన్

en: Kosraean
te: కొస్రయెన్

en: Kpelle
te: కపెల్లె

en: Krovak
te: క్రొవాక్

en: Kru (Other)
te: క్రు (ఇతర)

en: Kuanyama
te: క్యుయన్యమ

en: Kumyk
te: కుమిక్

en: Kurdish
te: కుర్దిష్

en: Kurukh
te: కురుఖ్

en: Kyrgyz
te: కీర్జిజ్

en: LOC classification:
te: LOC క్లాసిఫికేషన్:

en: Lacquer coating
te: లక్క్యూర్ కష్టింగ్

en: Ladino
te: లాడినొ

en: Lahndā
te: లాహండా

en: Lamba (Zambia and Congo)
te: లాంబా (జాంబియా మరియు కాంగో)

en: Lambert conformal
te: లాంబెర్ట్ కన్ఫార్మల్

en: Lambert's azimuthal equal area
te: లాంబెర్ట్ యొక్క అజిముతల్ సమాన ప్రాంతం

en: Lambert's conformal conic
te: లాంబెర్ట్ యొక్క కన్ఫార్మల్ కోనిక్

en: Lambert's cylindrical equal area
te: లాంబెర్ట్ యొక్క స్థూపాకార సమాన ప్రాంతం

en: Land forms
te: భూమి రూపాలు

en: Land-based remote-sensing device
te: భూమి ఆధారిత రిమోట్ సెన్సింగ్ పరికరం

en: Language
te: భాషా

en: Language instruction
te: భాషా బోధన

en: Language material
te: భాషా సామగ్రి

en: Language:
te: భాషా:

en: Lao
te: లావో

en: Large print
te: పెద్ద ముద్రణ

en: Laserdisc
te: లేసర్డిస్క్

en: Lateral or combined cutting
te: పార్శ్వ లేదా మిశ్రమ కట్టింగ్

en: Latest entry
te: తాజా ప్రవేశం

en: Latin
te: లాటిన్

en: Latvian
te: లాట్వియన్

en: Law reports and digests
te: లా నివేదికలు మరియు జీర్ణక్రియలు

en: Leader builder &rsaquo; Authorities &rsaquo; Koha
te: లీడర్ బిల్డర్ &rsaquo; అధికారులు &rsaquo; కోహా

en: Leader:&nbsp;
te: నాయకుడు:&nbsp;

en: Leather
te: లెదర్

en: Lectures, speeches
te: ఉపన్యాసాలు, ప్రసంగాలు

en: Legal articles
te: చట్టపరమైన కథనాలు

en: Legal cases and case notes
te: చట్టపరమైన కేసులు మరియు కేసు గమనికలు

en: Legislation
te: లెజిస్లేషన్

note: SPAN
en: Length of directory elements
te: డైరెక్టరీ మూలకాల పొడవు

en: Letters
te: అక్షరాలు

en: Letters
te: అక్షరాలు

en: Level of compression
te: కుదింపు స్థాయి

en: Level of contraction
te: సంకోచం స్థాయి

en: Level of deterioration of the motion picture film.
te: మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్ యొక్క క్షీణత స్థాయి.

en: Lezgian
te: లేజ్గిఆన్

en: Libretto or text
te: లిబ్రేటీతో ఓర టెక్స్ట్

en: Limburgish
te: లింబుర్గీష్

en: Line by line
te: లైన్ ద్వారా లైన్

en: Line over line
te: లైన్ ఓవర్ లైన్

en: Lingala
te: లింగాలా

en: Literary braille
te: సాహిత్య బ్రెయిలీ

en: Literary form
te: సాహిత్య రూపం

en: Literary text for sound recordings
te: సౌండ్ రికార్డింగ్ కోసం సాహిత్య వచనం

en: Lithuanian
te: లిథుయేనియన్

en: Live action
te: ప్రత్యక్ష చర్య

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Loading...
te: లోడుచేయుచున్నది...

en: Local
te: స్థానిక

en: Location, call number:
te: స్థానం, కాల్ నంబర్:

en: Lojban (Artificial language)
te: లోజ్బన్ (కృత్రిమ భాష)

en: Loose-leaf
te: లూస్-లీఫ్

en: Lossless
te: నష్టంతక్కువ

en: Lossy
te: లోస్య్

en: Lost
te: పోయిన

en: Low German
te: లో జర్మన్

en: Low oblique
te: తక్కువ వాలుగా ఉంటుంది

en: Low reduction ratio
te: తక్కువ తగ్గింపు నిష్పత్తి

en: Lower Sorbian
te: లొవర్ సొర్బియన్

en: Lozi
te: లోజి

en: Luba-Katanga
te: లుబా-కటాన్గా

en: Luba-Lulua
te: లుబా-లులువ

en: Luiseño
te: లుఇసేనో

en: Lule Sami
te: లులె సమి

en: Lunda
te: లుండా

en: Luo (Kenya and Tanzania)
te: లవొ (కెన్యా మరియు టాంజానియా)

en: Lushai
te: లుషై

en: Luxembourgish
te: లుషై

en: M-II (1/2 in., videocassette)
te: M-II (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

en: MARC Code List for Countries
te: దేశాల కోసం మార్క్ కోడ్ జాబితా

en: MARC Code List for Languages
te: భాషల కోసం మార్క్ కోడ్ జాబితా

en: MARC-8
te: మార్క్-8

en: MARC21 Plugin to build links between records
te: రికార్డుల మధ్య లింక్‌లను రూపొందించడానికి మార్క్21 ప్లగిన్

en: Maasai
te: మస్సాయ్

en: Macedonian
te: మేసెడోనియన్

en: Madrigals
te: మాద్రిగాల్స్

en: Madurese
te: మదురెసె

en: Magahi
te: మగాహి

en: Magenta strip
te: మెజెంటా స్ట్రిప్

en: Magnetic audio tape in cartridge
te: కార్ట్రిడ్జి మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

en: Magnetic audio tape in cassette
te: క్యాసెట్‌లో మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

en: Magnetic audio tape on reel
te: రీల్‌లో మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

en: Magnetic disk
te: మాగ్నెటిక్ డిస్క్

en: Magnetic field
te: అయిస్కాంత క్షేత్రం

en: Magnetic sound track on motion picture film
te: మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై మాగ్నెటిక్ సౌండ్ ట్రాక్

en: Magneto-optical disc
te: మాగ్నెటో-ఆప్టికల్ డిస్క్

en: Maithili
te: మైథిలి

en: Makasar
te: మఖసర్

en: Malagasy
te: మలాగాసీ

en: Malay
te: మలయ్

en: Malayalam
te: మలయాళం

en: Maltese
te: మాల్తేసే

en: Manchu
te: మంచు

en: Mandar
te: మండర్

en: Mandingo
te: మండిన్గొ

en: Manipuri
te: మణిపురి

en: Manned spacecraft
te: మనుషుల అంతరిక్ష నౌక

en: Manobo languages
te: మనొబొ భాషలు

en: Manufacturer:
te: తయారీదారు:

en: Manuscript
te: మాన్యుస్క్రిప్ట్

en: Manuscript cartographic material
te: మాన్యుస్క్రిప్ట్ కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం

en: Manuscript language material
te: మాన్యుస్క్రిప్ట్ లాంగ్వేజ్ మెటీరియల్

en: Manuscript notated music
te: మాన్యుస్క్రిప్ట్ సూచించిన సంగీతం

en: Manx
te: మాన్క్స్

en: Maori
te: మాఓరీ

en: Map
te: మాప్

en: Map serial
te: మ్యాప్ సీరియల్

en: Map series
te: మ్యాప్ సిరీస్

en: Maps
te: పటాలు

en: Mapuche
te: మాపూచె

en: Marathi
te: మరాఠీ

en: Marches
te: మార్చేస్

en: Mari
te: మరి

en: Marshallese
te: మార్షల్లీస్

en: Marwari
te: మర్వారి

en: Mass-produced
te: మాస్-ప్రొదుచెద్

en: Masses
te: మస్సెస్

en: Master
te: మాస్టర్

en: Master tape
te: మాస్టర్ టేప్

en: Material out of which the cartographic item is made.
te: కార్టోగ్రాఫిక్ అంశం తయారు చేయబడిన పదార్థం.

en: Material out of which the globe is made.
te: గ్లోబ్ తయారు చేయబడిన పదార్థం.

en: Material type:
te: పదార్థ రకం:

en: Mathematics and scientific braille
te: గణితం మరియు శాస్త్రీయ బ్రెయిలీ

en: Mayan languages
te: మయన్ భాషలు

en: Mazurkas
te: మజుర్కాస్

en: Media type:
te: మీడియా రకం:

en: Medium for sound
te: ధ్వని కోసం మధ్యస్థం

en: Memoirs
te: మెమరీస్

en: Mende
te: మెండె

en: Mercator
te: మెర్కాటెర్

en: Merged with ... to form ...
te: విలీనం ... ఏర్పడటానికి ...

en: Metal
te: లోహము

en: Metal and glass
te: మెటల్ మరియు గాజు

en: Meteorological
te: వాతావరణ

en: Micmac
te: మికమాక్

en: Microfiche
te: మైక్రోఫైచే

en: Microfiche cassette
te: మైక్రోఫిచే క్యాసెట్

en: Microfilm
te: మైక్రోఫిల్మ్

en: Microfilm cartridge
te: మైక్రోఫిల్మ్ కార్ట్రిడ్జి

en: Microfilm cassette
te: మైక్రోఫిల్మ్ కేసెట్

en: Microfilm reel
te: మైక్రోఫిల్మ్ రీల్

en: Microfilm roll
te: మైక్రోఫిల్మ్ రోల్

en: Microfilm slip
te: మైక్రోఫిల్మ్ స్లిప్

en: Microform
te: మైక్రోఫోర్మ్

en: Microgroove/fine
te: మిక్రోగ్రూవ్/ఫైన్

en: Microopaque
te: మిక్రోపక్యూ

en: Microscope slide
te: మైక్రోస్కోప్ స్లయిడ్

en: Middle infrared
te: మిడిల్ ఇన్ఫ్రారెడ్

en: Middle ultraviolet
te: మిడిల్ అల్ట్రావైయోలెట్

en: Miller
te: మిల్లర్

en: Miller's bipolar oblique conformal conic
te: మిల్లర్'స్ బైపోలార్ ఒబెలిక్యూ కాన్ఫార్మల్ కానిక్

en: Minangkabau
te: మినాన్గ్కబు

en: Miniature or study size
te: సూక్ష్మ లేదా అధ్యయనం పరిమాణం

en: Minuets
te: మినుఎట్స్

en: Mirandese
te: మిరాన్డీస్

en: Miscellaneous languages
te: ఇతర భాషలు

en: Missing characters
te: అక్షరాలు లేవు

en: Mixed
te: మిశ్రము

en: Mixed Materials
te: మిశ్రమ పదార్థాలు

en: Mixed base (nitrate and safety)
te: మిశ్రమ బేస్ (నైట్రేట్ మరియు భద్రత)

en: Mixed collection
te: మిశ్రమ సేకరణ

en: Mixed emulsion
te: మిశ్రమ ఎమల్షన్

en: Mixed forms
te: మిశ్రమ రూపాలు

en: Mixed forms
te: మిశ్రమ రూపాలు

en: Mixed generation
te: మిశ్రమ తరం

en: Mixed material
te: మిశ్రమ పదార్థం

en: Mixed materials
te: మిశ్రమ పదార్థాలు

en: Mixed polarity
te: మిశ్రమ ధ్రువణత

en: Mixed uses
te: మిశ్రమ ఉపయోగాలు

en: Mixing tracks
te: ట్రాక్‌లను కలపడం

en: Model
te: మొడల్

en: Modified record
te: సవరించిన రికార్డ్

en: Modified stereographic for Alaska
te: అలాస్కా కోసం సవరించిన స్టీరియోగ్రాఫిక్

en: Mohawk
te: మొహవక్

en: Moksha
te: మోక్షా

en: Mollweide
te: మొల్లవెయిదే

en: Mon-Khmer (Other)
te: సోమ-ఖైమర్ (ఇతర)

en: Monaural
te: ఒకే చెవితో వినగల్గిన

en: Mongo-Nkundu
te: మొంగో-నకుండు

en: Mongolian
te: మంగోలియన్

en: Monographic series
te: మోనోగ్రాఫిక్ సిరీస్

en: Montenegrin
te: మోంటెనెగ్రిన్

en: Monthly
te: మంత్లీ

en: Moon
te: చంద్రుడు

en: Mooré
te: మూర్

en: More specific color characteristics of the moving image than are contained in 007/03 (Color).
te: 007/03 (రంగు) లో ఉన్నదానికంటే కదిలే చిత్రం యొక్క మరింత నిర్దిష్ట రంగు లక్షణాలు.

en: Motets
te: మోటెట్స్

en: Mother (positive)
te: తల్లి (పాజిటివ్)

en: Motion picture
te: మోషన్ పిక్చర్

en: Motion picture music
te: మోషన్ పిక్చర్ మ్యూజిక్

en: Motion picture presentation format
te: మోషన్ పిక్చర్ ప్రెజెంటేషన్ ఫార్మాట్

en: Multi-spectral, multidata
te: మల్టీ-స్పెక్ట్రల్, మల్టీడేటా

en: Multi-temporal
te: మల్టీ-తత్కాల

en: Multicolored
te: రంగురంగుల

en: Multilocal
te: ముల్తిలొకేల్

note: SELECT name=f19
en: Multipart record resource level
te: మల్టీపార్ట్ రికార్డ్ వనరుల స్థాయి

en: Multiple
te: బహుళ

en: Multiple braille types
te: బహుళ బ్రెయిలీ రకాలు

en: Multiple dates
te: బహుళ తేదీలు

en: Multiple file formats
te: బహుళ ఫైల్ ఆకృతులు

en: Multiple forms
te: బహుళ రూపాలు

en: Multiple languages
te: బహుళ భాషలు

en: Multiple physical forms
te: బహుళ భౌతిక రూపాలు

en: Multiple score formats
te: బహుళ స్కోరు ఆకృతులు

en: Multistate
te: ముల్టీస్టాతె

en: Munda (Other)
te: ముండా (ఇతర)

en: Music
te: సంగీతము

en: Music Parts
te: సంగీత భాగాలు

en: Music braille
te: మ్యూజిక్ బ్రెయిలీ

en: MusicAlbum
te: మూసికాల్బుమ్

en: MusicGroup
te: ముసీగ్రూప్

en: Musical revues and comedies
te: సంగీత పునర్విమర్శలు మరియు కామెడీలు

en: Musical sound recording
te: సంగీత ధ్వని రికార్డింగ్

en: NAB standard
te: NAB స్టాండర్డ్

en: NLM classification:
te: NLM క్లాసిఫికేషన్:

en: Nahuatl
te: నాహూయల్

en: National bibliographic agency
te: నేషనల్ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఏజెన్సీ

en: Nature of contents
te: విషయాల స్వభావం

en: Nature of contents - code 1
te: విషయాల స్వభావం - కోడ్ 1

en: Nature of contents - code 2
te: విషయాల స్వభావం - కోడ్ 2

en: Nature of contents - code 3
te: విషయాల స్వభావం - కోడ్ 3

en: Nature of contents - code 4
te: విషయాల స్వభావం - కోడ్ 4

en: Nature of entire work
te: మొత్తం పని యొక్క స్వభావం

en: Nauru
te: నౌరు

en: Navajo
te: నవజో

en: Ndebele (South Africa)
te: Ndebele (దక్షిణాఫ్రికా)

en: Ndebele (Zimbabwe)
te: ఎన్డెబెలే (జింబాబ్వే)

en: Ndonga
te: న్డోంగా

en: Neapolitan Italian
te: నియాపోలియన్ ఇటాలియన్

en: Near infrared
te: పరారుణ దగ్గర

en: Near ultraviolet
te: అతినీలలోహిత దగ్గర

en: Negative
te: నెగటివ్

en: Nepali
te: నేపాలీ

en: Newari
te: నెవారి

en: Newari, Old
te: నెవారి, ఓల్డ్

en: Newspaper
te: వార్తాపత్రిక

en: Newspaper format
te: వార్తాపత్రిక ఆకృతి

en: Nias
te: నయాస్

en: Niger-Kordofanian (Other)
te: నైజర్-కార్డోఫానియన్ (ఇతర)

en: Nilo-Saharan (Other)
te: నిలో-సహారన్ (ఇతర)

en: Nitrate base
te: నైట్రేట్ బేస్

en: Nitrate: brownish, discoloration, fading, dusty
te: నైట్రేట్: గోధుమరంగు, రంగు పాలిపోవడం, క్షీణించడం, దుమ్ము

en: Nitrate: congealed
te: నైట్రేట్: కంజిల్డ్

en: Nitrate: frothy, bubbles, blisters
te: నైట్రేట్: నురుగు, బుడగలు, బొబ్బలు

en: Nitrate: powder
te: నైట్రేట్: పొడి

en: Nitrate: pungent odor
te: నైట్రేట్: తీవ్రమైన వాసన

en: Nitrate: sticky
te: నైట్రేట్: జిగట

en: Nitrate: suspicious odor
te: నైట్రేట్: అనుమానాస్పద వాసన

en: Niuean
te: నియెన్

en: No accompanying matter
te: దానితో పాటు విషయం లేదు

en: No alphabet or script given/No key title
te: వర్ణమాల లేదా స్క్రిప్ట్ ఇవ్వబడలేదు/కీ శీర్షిక లేదు

en: No attempt to code
te: కోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నం లేదు

en: No biographical material
te: జీవిత చరిత్ర లేదు

en: No dates given; B.C. date involved
te: తేదీలు ఇవ్వలేదు; బీ.సీ. పాల్గొన్న తేదీ

en: No determinable frequency
te: నిర్ణయించదగినది తరచుదనం లేదు

en: No illustrations
te: దృష్టాంతాలు లేవు

en: No index
te: సూచిక లేదు

en: No information provided
te: సమాచారం అందించబడలేదు

en: No items available.
te: అంశాలు ఏవీ అందుబాటులో లేవు.

en: No linguistic content
te: భాషా కంటెంట్ లేదు

en: No parts in hand or not specified
te: చేతిలో భాగాలు లేవు లేదా పేర్కొనబడలేదు

en: No place, unknown, or undetermined
te: స్థలం లేదు, తెలియదు, లేదా నిర్ణయించబడలేదు

en: No relief shown
te: ఉపశమనం చూపబడలేదు

en: No secondary support
te: ద్వితీయ మద్దతు లేదు

en: No sound (silent)
te: శబ్దం లేదు (నిశ్శబ్దంగా)

en: No specific type
te: నిర్దిష్ట రకం లేదు

en: No specified braille music format
te: పేర్కొన్న బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఫార్మాట్ లేదు

en: No specified class of braille writing
te: బ్రెయిలీ రచన యొక్క నిర్దిష్ట తరగతి లేదు

en: No specified nature of contents
te: విషయాల యొక్క నిర్దిష్ట స్వభావం లేదు

en: No specified special format characteristics
te: పేర్కొన్న ప్రత్యేక ఆకృతి లక్షణాలు లేవు

en: No title
te: శీర్షిక లేదు

en: Nocturnes
te: నాక్టర్న్లు

en: Nogai
te: నొగై

en: Non-ISBD
te: కాని-ISBD

en: Non-flexible base photographic, negative
te: నాన్-ఫ్లెక్సిబుల్ బేస్ ఫోటోగ్రాఫిక్, నెగటివ్

en: Non-flexible base photographic, positive
te: నాన్-ఫ్లెక్సిబుల్ బేస్ ఫోటోగ్రాఫిక్, పాజిటివ్

en: Non-nitrate: advanced deterioration
te: నాన్-నైట్రేట్: ఆధునిక క్షీణత

en: Non-nitrate: detectable deterioration
te: నాన్-నైట్రేట్: గుర్తించదగిన క్షీణత

en: Non-nitrate: disaster
te: నాన్-నైట్రేట్: విపత్తు

en: Nonanamorphic (wide-screen)
te: నోనానమోర్ఫిక్ (వైడ్-స్క్రీన్)

en: None apparent
te: ఏదీ స్పష్టంగా లేదు

en: None of the following
te: కింది వాటిలో ఏవీ లేవు

en: Nonmusical sound recording
te: నాన్ మ్యూజికల్ సౌండ్ రికార్డింగ్

en: Nonprojected graphic
te: నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్

en: Normal reduction
te: సాధారణ తగ్గింపు

en: Normalized irregular
te: సాధారణీకరించిన సక్రమంగా

en: North American Indian (Other)
te: నార్త్ అమెరికన్ ఇండియన్ (ఇతర)

en: North Frisian
te: నార్త్ ఫ్రిసియన్

en: Northern Sami
te: నార్త్రన్ సమి

en: Northern Sotho
te: నార్త్రన్ సౌతో

en: Norwegian
te: నార్వేజన్

en: Norwegian (Bokmål)
te: నార్వేజియన్(బొక్‌మల్)

en: Norwegian (Nynorsk)
te: నార్వేజియన్ (నైనోర్‌స్క్)

en: Not a conference publication
te: సమావేశ ప్రచురణ కాదు

en: Not a festschrift
te: ఫెస్ట్‌క్రిఫ్ట్ కాదు

en: Not a government publication
te: ప్రభుత్వ ప్రచురణ కాదు

en: Not applicable
te: వర్తించదు

en: Not arrangement or transposition or not specified
te: అమరిక లేదా బదిలీ లేదా పేర్కొనబడలేదు

en: Not available:
te: అందుబాటులో లేదు:

en: Not fiction
te: కల్పన కాదు

en: Not fiction (not further specified)
te: కల్పన కాదు (మరింత పేర్కొనబడలేదు)

en: Not modified
te: సవరించబడలేదు

en: Not specified
te: తెలుపబడలేదు

en: Not specified or not applicable
te: పేర్కొనబడలేదు లేదా వర్తించదు

en: Not specified or not applicable
te: పేర్కొనబడలేదు లేదా వర్తించదు

en: Notated music
te: పేర్కొన్న సంగీతం

en: Novels
te: నవలలు

en: Novels
te: నవలలు

en: Nubian languages
te: నుబైన్ భాషలు

en: Number of tracks on a tape.
te: టేప్‌లోని ట్రాక్‌ల సంఖ్య.

en: Number specifying the reduction ratio for a microform, recorded as three digits. The number is right justified and each unused position contains a zero (e.g., 015, 048). A hyphen is used for any unknown portion of the reduction ratio (e.g., 03-, 1--, or ---)
te: మైక్రోఫార్మ్ కోసం తగ్గింపు నిష్పత్తిని పేర్కొనే సంఖ్య, మూడు అంకెలుగా నమోదు చేయబడింది. సంఖ్య సరైనది మరియు ఉపయోగించని ప్రతి స్థానం సున్నా కలిగి ఉంటుంది (ఉదా., 015, 048). తగ్గింపు నిష్పత్తి యొక్క ఏదైనా తెలియని భాగానికి హైఫన్ ఉపయోగించబడుతుంది (ఉదా., 03-, 1--, లేదా ---)

en: Numeric data
te: సంఖ్యా డేటా

en: Nyamwezi
te: న్యామ్‌వెజి

en: Nyanja
te: న్యాంజా

en: Nyankole
te: న్యాన్‌కొలె

en: Nyoro
te: న్యొరొ

en: Nzima
te: న్జిమా

note: INPUT type=submit
en: OK
te: అలాగే

en: OPAC view:
te: ఒపాక్ వీక్షణ:

en: Object
te: ఆబ్జెక్ట్

en: Oblique Mercator
te: ఒబెలిక్యూ మెరికాతోర్

en: Occitan (post-1500)
te: ఆక్టియన్ (పోస్ట్-1500)

en: Offprints
te: ఆఫ్ ప్రింట్లు

en: Ojibwa
te: ఒజిబ్వా

en: Old Norse
te: పాత నార్స్

en: Old Persian (ca. 600-400 B.C.)
te: పాత పెర్షియన్ (ca. 600-400 B.C.)

en: On hold
te: హోల్డ్‌లో ఉంది

en: One color
te: ఒక రంగు

en: One file format
te: ఒక ఫైల్ ఫార్మాట్

en: One-character alphabetic code describes indicates the target audience for which the material is intended
te: ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్ వివరిస్తుంది, పదార్థం ఉద్దేశించిన లక్ష్య ప్రేక్షకులను సూచిస్తుంది

en: One-character alphabetic code that describes the intellectual level of the target audience for which the material is intended
te: పదార్థం ఉద్దేశించిన లక్ష్య ప్రేక్షకుల మేధో స్థాయిని వివరించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్

en: One-character alphabetic code that indicates the audience for which the item is intended.
te: అంశం ఉద్దేశించిన ప్రేక్షకులను సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates the category of material to which the item belongs is electronic resource (e.g, programs, data files, image files, digitized audio and video tapes, etc.).
te: ఎలక్ట్రానిక్ రిసోర్స్ (ఉదా., ప్రోగ్రామ్‌లు, డేటా ఫైల్స్, ఇమేజ్ ఫైల్స్, డిజిటైజ్ చేసిన ఆడియో మరియు వీడియో టేపులు మొదలైనవి) వస్తువు యొక్క వర్గాన్ని సూచించే ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates the category of material to which the item belongs is globe, which is defined as the model of a celestial body, usually the Earth or the celestial sphere, depicted on the surface of a sphere. Code d is used when 008/25 (Type of cartographic material) contains code d. A fill character (|) is not allowed in this position.
te: వస్తువుకు చెందిన పదార్థం యొక్క వర్గాన్ని సూచించే ఒక-అక్షర అక్షర సంకేతం గ్లోబ్, ఇది ఒక ఖగోళ శరీరం యొక్క నమూనాగా నిర్వచించబడింది, సాధారణంగా భూమి లేదా ఖగోళ గోళం, ఒక గోళం యొక్క ఉపరితలంపై వర్ణించబడింది. 008/25 (కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం యొక్క రకం) కోడ్ d ఉన్నప్పుడు కోడ్ d ఉపయోగించబడుతుంది. ఈ స్థానంలో పూరక అక్షరం (|) అనుమతించబడదు.

en: One-character alphabetic code that indicates the category of material to which the item belongs is microform. Microform is a generic term for any medium, transparent or opaque, bearing microimages. A microimage is a unit (e.g., a page) of textual, graphic, or computer-generated material that is contained on aperture cards, microfiche, microfilm, microopaques, or other microformats and that is too small to be read without magnification. Microforms may be reproductions of existing textual or graphic materials or they may be original publications. A fill character (|) is not allowed in this position.
te: మైక్రోఫార్మ్ అనే వస్తువుకు చెందిన పదార్థం యొక్క వర్గాన్ని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్. మైక్రోఫార్మ్ అనేది ఏదైనా మాధ్యమం, పారదర్శక లేదా అపారదర్శక, మైక్రోఇమేజ్‌లను కలిగి ఉన్న సాధారణ పదం. మైక్రోఇమేజ్ అనేది ఎపర్చరు కార్డులు, మైక్రోఫిచ్, మైక్రోఫిల్మ్, మైక్రోపాక్స్ లేదా ఇతర మైక్రోఫార్మాట్‌లలో ఉండే వచన, గ్రాఫిక్ లేదా కంప్యూటర్-సృష్టించిన పదార్థం యొక్క యూనిట్ (ఉదా., ఒక పేజీ) మరియు ఇది మాగ్నిఫికేషన్ లేకుండా చదవడానికి చాలా చిన్నది. మైక్రోఫారమ్‌లు ఇప్పటికే ఉన్న వచన లేదా గ్రాఫిక్ పదార్థాల పునరుత్పత్తి కావచ్చు లేదా అవి అసలు ప్రచురణలు కావచ్చు. ఈ స్థానంలో పూరక అక్షరం (|) అనుమతించబడదు.

en: One-character alphabetic code that indicates the category of material to which the item belongs is projected graphic which is defined as a two-dimensional representation intended to be projected without motion by means of an optical device, for example, a filmstrip, slide, or transparency. A fill character (|) is not allowed in this position.
te: అంశం చెందిన పదార్థం యొక్క వర్గాన్ని సూచించే ఒక-అక్షర వర్ణమాల కోడ్ అంచనా వేయబడిన గ్రాఫిక్, ఇది ఆప్టికల్ పరికరం ద్వారా కదలిక లేకుండా అంచనా వేయడానికి ఉద్దేశించిన రెండు డైమెన్షనల్ ప్రాతినిధ్యంగా నిర్వచించబడింది, ఉదాహరణకు, ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్, స్లైడ్ లేదా పారదర్శకత. ఈ స్థానంలో పూరక అక్షరం (|) అనుమతించబడదు.

en: One-character alphabetic code that indicates the category of material to which the item belongs is tactile material. Used for material intended to be read by touch. A fill character (|) is not allowed in this position.
te: అంశం చెందిన పదార్థం యొక్క వర్గాన్ని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్ స్పర్శ పదార్థం. స్పర్శ ద్వారా చదవడానికి ఉద్దేశించిన పదార్థం కోసం ఉపయోగిస్తారు. ఈ స్థానంలో పూరక అక్షరం (|) అనుమతించబడదు.

en: One-character alphabetic code that indicates the category of material to which the item belongs is unspecified, which means that the item is not identified by one of the other 007 code values or that its multiple physical forms are not being specifically denoted (for instance, when the item in hand is a collection containing different material categories and an institution chooses not to input separate 007 fields for the various components). A fill character (|) is not allowed in this position.
te: అంశం చెందిన పదార్థం యొక్క వర్గాన్ని సూచించే ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్ పేర్కొనబడలేదు, అనగా అంశం ఇతర 007 కోడ్ విలువలలో ఒకదాని ద్వారా గుర్తించబడదు లేదా దాని బహుళ భౌతిక రూపాలను ప్రత్యేకంగా సూచించడం లేదు (ఉదాహరణకు, చేతిలో ఉన్న అంశం వేర్వేరు పదార్థ వర్గాలను కలిగి ఉన్న సేకరణ మరియు వివిధ భాగాల కోసం ప్రత్యేక 007 ఫీల్డ్‌లను ఇన్పుట్ చేయకూడదని ఒక సంస్థ ఎంచుకున్నప్పుడు). ఈ స్థానంలో పూరక అక్షరం (|) అనుమతించబడదు.

en: One-character alphabetic code that indicates the category of material to which the item belongs is videorecording, which is defined as a recording on which visual images, usually in motion and accompanied by sound, have been registered. It is designed for playback on a television receiver, or video monitor. A fill character (|) is not allowed in this position.
te: వీడియో-రికార్డింగ్ అనేది వస్తువు యొక్క వర్గాన్ని సూచించే ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్, ఇది రికార్డింగ్‌గా నిర్వచించబడింది, దీనిపై దృశ్య చిత్రాలు, సాధారణంగా కదలికలో మరియు ధ్వనితో పాటు నమోదు చేయబడతాయి. ఇది టెలివిజన్ రిసీవర్ లేదా వీడియో మానిటర్‌లో ప్లేబ్యాక్ కోసం రూపొందించబడింది. ఈ స్థానంలో పూరక అక్షరం (|) అనుమతించబడదు.

en: One-character alphabetic code that indicates the form of material for the item.
te: అంశం కోసం పదార్థం యొక్క రూపాన్ని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates the form of material in which an item was originally published.
te: ఒక అంశం మొదట ప్రచురించబడిన పదార్థం యొక్క రూపాన్ని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates the frequency of an item; used in conjunction with 008/19 (Regularity).
te: ఒక అంశం యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్; 008/19 (రెగ్యులారిటీ) తో కలిపి ఉపయోగిస్తారు.

en: One-character alphabetic code that indicates the intended regularity of an item; used in conjunction with 008/18 (Frequency).
te: ఒక అంశం యొక్క ఉద్దేశించిన క్రమబద్ధతను సూచించే ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్; 008/18 (ఫ్రీక్వెన్సీ) తో కలిపి ఉపయోగిస్తారు.

en: One-character alphabetic code that indicates the nature of an item if it consists entirely of a certain type of material. If the item can be considered more than one type of material, the types are recorded in 008/25-27 (Nature of contents) and 008/24 position is coded blank (#).
te: ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్ ఒక వస్తువు పూర్తిగా ఒక నిర్దిష్ట రకమైన పదార్థాన్ని కలిగి ఉంటే దాని స్వభావాన్ని సూచిస్తుంది. అంశాన్ని ఒకటి కంటే ఎక్కువ రకాల పదార్థాలుగా పరిగణించగలిగితే, రకాలు 008/25-27 (విషయాల స్వభావం) లో నమోదు చేయబడతాయి మరియు 008/24 స్థానం ఖాళీగా కోడ్ చేయబడింది (#).

en: One-character alphabetic code that indicates the original alphabet or script of the language of the title on the source item upon which the key title (field 222) is based.
te: కీ టైటిల్ (ఫీల్డ్ 222) ఆధారంగా ఉన్న మూల అంశంపై టైటిల్ యొక్క భాష యొక్క అసలు వర్ణమాల లేదా లిపిని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates the technique used in creating motion in motion pictures or videorecordings.
te: మోషన్ పిక్చర్స్ లేదా వీడియోకోర్డింగ్స్‌లో కదలికను సృష్టించడానికి ఉపయోగించే సాంకేతికతను సూచించే వన్-క్యారెక్టర్ ఆల్ఫాబెటిక్ కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates the type of cartographic item described.
te: వివరించిన కార్టోగ్రాఫిక్ అంశం రకాన్ని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates the type of computer file described in the bibliographic record
te: బిబ్లియో గ్రాఫిక్ రికార్డ్‌లో వివరించిన కంప్యూటర్ ఫైల్ రకాన్ని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్

en: One-character alphabetic code that indicates the type of continuing resource.
te: నిరంతర వనరుల రకాన్ని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates the type of dates given in 008/07-10 (Date 1) and 008/11-14 (Date 2). For continuing resources, the code in 008/06 also indicates the publication status.
te: 008/07-10 (తేదీ 1) మరియు 008/11-14 (తేదీ 2) లో ఇచ్చిన తేదీల రకాన్ని సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్. వనరులను కొనసాగించడానికి, 008/06 లోని కోడ్ కూడా ప్రచురణ స్థితిని సూచిస్తుంది.

en: One-character alphabetic code that indicates the type of visual material being described.
te: దృశ్యమాన పదార్థం యొక్క రకాన్ని వివరించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that indicates whether an item is published or produced by or for an international, national, provincial, state, or local government agency, or by any subdivision of such a body, and, if so, the jurisdictional level of the agency.
te: ఒక అంశం అంతర్జాతీయ, జాతీయ, ప్రాంతీయ, రాష్ట్ర, లేదా స్థానిక ప్రభుత్వ సంస్థ ద్వారా ప్రచురించబడిందా లేదా ఉత్పత్తి చేయబడిందా లేదా అలాంటి సంస్థ యొక్క ఏదైనా ఉపవిభాగం ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిందా లేదా అని సూచిస్తున్న ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్, మరియు అలా అయితే, యొక్క అధికార పరిధి ఏజెన్సీ.

en: One-character alphabetic code that indicates whether or not an item contains biographical material, and if so, what the biographical characteristics are.
te: ఒక అంశం జీవితచరిత్రను కలిగి ఉందో లేదో సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్, మరియు అలా అయితే, జీవితచరిత్ర లక్షణాలు ఏమిటి.

en: One-character alphabetic code that indicates whether the computer file is published or produced by or for an international, national, provincial, state, or local government agency (including intergovernmental bodies of all types), any subdivision of such a body and, if so, the jurisdictional level of the agency.
te: కంప్యూటర్ ఫైల్ అంతర్జాతీయ, జాతీయ, ప్రాంతీయ, రాష్ట్ర, లేదా స్థానిక ప్రభుత్వ సంస్థ (అన్ని రకాల ఇంటర్‌గవర్నమెంటల్ బాడీలతో సహా) ప్రచురించబడిందా లేదా ఉత్పత్తి చేయబడిందో సూచించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్, అటువంటి శరీరం యొక్క ఏదైనా ఉపవిభాగం మరియు అలా అయితే , ఏజెన్సీ యొక్క అధికార పరిధి.

en: One-character alphabetic code that indicates whether the item is published or produced by or for an international, national, provincial, state, or local government agency, or by any subdivision of such a body, and, if so, the jurisdictional level of the agency.
te: ఒక అంశం అంతర్జాతీయ, జాతీయ, ప్రాంతీయ, రాష్ట్ర, లేదా స్థానిక ప్రభుత్వ సంస్థ ద్వారా ప్రచురించబడిందా లేదా ఉత్పత్తి చేయబడిందా లేదా అలాంటి సంస్థ యొక్క ఏదైనా ఉపవిభాగం ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిందా లేదా అని సూచిస్తున్న ఒక అక్షర అక్షర కోడ్, మరియు అలా అయితే, యొక్క అధికార పరిధి ఏజెన్సీ.

en: One-character alphabetic code that indicates whether the item is published or produced by or for an international, provincial, national, state, or local government agency, or by any subdivision of such a body, and, if so, the jurisdictional level of the agency.
te: అంతర్జాతీయ, ప్రాంతీయ, జాతీయ, రాష్ట్ర, లేదా స్థానిక ప్రభుత్వ సంస్థ ద్వారా లేదా అటువంటి సంస్థ యొక్క ఏదైనా ఉపవిభాగం ద్వారా, లేదా ప్రచురించబడిందా లేదా ఉత్పత్తి చేయబడుతుందో సూచించే ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్, మరియు అలా అయితే, యొక్క అధికార పరిధి ఏజెన్సీ.

en: One-character alphabetic code that specifies the form of material for the item
te: అంశం కోసం పదార్థం యొక్క రూపాన్ని నిర్దేశించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్

en: One-character alphabetic code that specifies the form of material for the item being described
te: వర్ణించబడుతున్న అంశం కోసం పదార్థం యొక్క రూపాన్ని నిర్దేశించే ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్

en: One-character alphabetic code that specifies the form of material for the item being described.
te: వర్ణించబడుతున్న అంశం కోసం పదార్థం యొక్క రూపాన్ని నిర్దేశించే ఒక-అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic code that specifies the form of material.
te: పదార్థం యొక్క రూపాన్ని నిర్దేశించే ఒక అక్షర అక్షర కోడ్.

en: One-character alphabetic that specifies the form of material for the item
te: వస్తువు కోసం పదార్థం యొక్క రూపాన్ని నిర్దేశించే ఒక-అక్షర అక్షర

en: One-character code that contains a blank (#) or a fill character (|).
te: ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) కలిగి ఉన్న ఒక అక్షర కోడ్.

en: One-character code that indicates the format of a musical composition (e.g., piano-conductor score). "Staff notation" in this element refers to music written using staves. "Musical notation" refers to music written using staves or graphic, symbolic, or word-based notation.
te: సంగీత కూర్పు యొక్క ఆకృతిని సూచించే ఒక-అక్షర కోడ్ (ఉదా., పియానో-కండక్టర్ స్కోరు). ఈ మూలకంలోని "స్టాఫ్ నొటేషన్" స్టవ్స్ ఉపయోగించి రాసిన సంగీతాన్ని సూచిస్తుంది. "మ్యూజికల్ నొటేషన్" అనేది స్టవ్స్ లేదా గ్రాఫిక్, సింబాలిక్ లేదా వర్డ్-బేస్డ్ సంజ్ఞామానం ఉపయోగించి రాసిన సంగీతాన్ని సూచిస్తుంది.

en: One-character code that indicates the original cataloging source of the record. If the cataloging source is known, it is identified in subfield $a of field 040 (Cataloging Source).
te: రికార్డ్ యొక్క అసలు కేటలాగింగ్ మూలాన్ని సూచించే ఒక అక్షర కోడ్. కేటలాగింగ్ మూలం తెలిస్తే, అది సబ్ ఫీల్డ్ $ a ఫీల్డ్ 040 (కాటలాగింగ్ సోర్స్) లో గుర్తించబడుతుంది.

en: One-character code that indicates whether any data in a bibliographic record is a modification of information that appeared on the item being cataloged or that was intended to be included in the MARC record.
te: ఒక గ్రంథ పట్టికలోని ఏదైనా డేటా జాబితా చేయబడిన అంశంపై కనిపించిన సమాచారం యొక్క మార్పు లేదా MARC రికార్డులో చేర్చడానికి ఉద్దేశించినది అని సూచించే ఒక అక్షర కోడ్.

en: One-character code that indicates whether or not the item is published or produced by or for an international, national, state, provincial, or local government agency, or by any subdivision of such a body
te: అంతర్జాతీయ, జాతీయ, రాష్ట్ర, ప్రాంతీయ, లేదా స్థానిక ప్రభుత్వ సంస్థ ద్వారా లేదా అటువంటి సంస్థ యొక్క ఏదైనా ఉపవిభాగం ద్వారా ఈ అంశం ప్రచురించబడిందా లేదా ఉత్పత్తి చేయబడుతుందో సూచించే ఒక అక్షర కోడ్

en: One-character code that indicates whether the item consists of the proceedings, reports, or summaries of a conference.
te: అంశం యొక్క సమావేశాలు, నివేదికలు లేదా సారాంశాలు ఉన్నాయా అని సూచించే ఒక అక్షర కోడ్.

en: One-character code that indicates whether the item is a festschrift
te: అంశం ఫెస్ట్‌క్రిఫ్ట్ కాదా అని సూచించే ఒక అక్షర కోడ్

en: One-character code used to indicate the literary form of an item. Numeric codes 0 and 1 provide a generic identification of whether or not the item is a work of fiction. Alphabetic codes may be used to identify specific literary forms.
te: ఒక అంశం యొక్క సాహిత్య రూపాన్ని సూచించడానికి ఉపయోగించే ఒక అక్షర కోడ్. సంఖ్యా సంకేతాలు 0 మరియు 1 అంశం కల్పిత రచన కాదా అనే సాధారణ గుర్తింపును అందిస్తుంది. నిర్దిష్ట సాహిత్య రూపాలను గుర్తించడానికి అక్షర సంకేతాలు ఉపయోగించవచ్చు.

en: One-character numeric code that indicates whether an item consists of the proceedings, reports, or summaries of a conference.
te: ఒక అంశం సమావేశం యొక్క కార్యకలాపాలు, నివేదికలు లేదా సారాంశాలను కలిగి ఉందో లేదో సూచించే ఒక అక్షర సంఖ్యా కోడ్.

en: One-character numeric code that indicates whether the item includes an index to its own contents
te: అంశం దాని స్వంత విషయాలకు సూచికను కలిగి ఉందో లేదో సూచించే ఒక అక్షర సంఖ్యా కోడ్

en: One-character numeric code that indicates whether the item or accompanying material includes a location index or gazetteer.
te: అంశం లేదా దానితో కూడిన పదార్థం స్థాన సూచిక లేదా గెజిటీర్‌ను కలిగి ఉందో లేదో సూచించే ఒక అక్షర సంఖ్యా కోడ్.

en: One-character numeric code that indicates whether the item was cataloged according to successive entry, latest entry, or integrated entry cataloging conventions.
te: వరుస ఎంట్రీ, తాజా ఎంట్రీ లేదా ఇంటిగ్రేటెడ్ ఎంట్రీ కేటలాగింగ్ సంప్రదాయాల ప్రకారం అంశం జాబితా చేయబడిందా అని సూచించే ఒక అక్షర సంఖ్యా కోడ్.

en: Online
te: ఆన్‌లైన్

en: Online access:
te: ఆన్‌లైన్ యాక్సెస్:

en: Online resources:
te: ఆన్‌లైన్ వనరులు:

en: Online system or service
te: ఆన్‌లైన్ వ్యవస్థ లేదా సేవ

en: Open in new window
te: క్రొత్త విండోలో తెరవండి

en: Open score
te: ఓపెన్ స్కోరు

en: OpenURL
te: URLనితెరవండి

en: Operas
te: ఓపెరా

en: Optical and magnetic sound track on motion picture film
te: మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై ఆప్టికల్ మరియు మాగ్నెటిక్ సౌండ్ ట్రాక్

en: Optical disc
te: ఆప్టికల్ డిస్క్

en: Optical sound track on motion picture film
te: మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై ఆప్టికల్ సౌండ్ ట్రాక్

en: Oratorios
te: ఒరటోరియస్

en: Organization
te: వ్యవస్థ

en: Original
te: అసలు

en: Original alphabet or script of title
te: అసలు వర్ణమాల లేదా శీర్షిక యొక్క స్క్రిప్ట్

en: Original language:
te: అసలు భాష:

en: Oriya
te: ఒరియా

en: Oromo
te: ఓరోమో

en: Orthographic
te: ఆర్తోగ్రాఫిక్

en: Osage
te: ఒసాజె

en: Ossetic
te: ఓస్సేటిక్

en: Other
te: ఇతర

en: Other acoustical data
te: ఇతర అకౌస్టికల్ డేటా

en: Other classification:
te: ఇతర క్లాసిఫికేషన్:

en: Other editions:
te: ఇతర సంచికలు:

en: Other infrared data
te: ఇతర పరారుణ డేటా

en: Other microwave data
te: ఇతర మైక్రోవేవ్ డేటా

en: Other photographic medium
te: ఇతర ఫోటోగ్రాఫిక్ మాధ్యమం

en: Other special physical characteristics about the braille.
te: బ్రెయిలీ గురించి ఇతర ప్రత్యేక భౌతిక లక్షణాలు.

en: Other title:
te: ఇతర శీర్షిక:

en: Other tone
te: ఇతర స్వరం

en: Other ultraviolet data
te: ఇతర అతినీలలోహిత డేటా

en: Other wide-screen format
te: ఇతర వైడ్ స్క్రీన్ ఆకృతి

en: Otomian languages
te: ఒటొమెయిన్ భాషలు

en: Outline
te: అవుట్లైన్

en: Outtakes
te: కత్తిరింపుల

note: SCRIPT
en: Override
te: ఓవర్రైడ్

en: Overtures
te: చర్చల

en: Pahlavi
te: పహ్లవి

en: Painting
te: పెయింటింగ్

en: Palauan
te: పలయుయన్

en: Pali
te: పలి

en: Pampanga
te: పమ్పంగా

en: Pangasinan
te: పాంగాసినన్

en: Panjabi
te: పంజాబీ

en: Paper
te: కాగితం

en: Paper with lacquer or ferrous oxide
te: లక్క లేదా ఫెర్రస్ ఆక్సైడ్ ఉన్న కాగితం

en: Papiamento
te: పపిఅమేన్టో

en: Papuan (Other)
te: పాపువాన్ (ఇతర)

en: Paragraph
te: పారా గ్రాఫ్

en: Parchment
te: పార్చ్మెంట్

en: Part-songs
te: పార్ట్ పాటలు

en: Partial contents:
te: పాక్షిక విషయాలు:

en: Passacaglias
te: పస్సకాగ్లియాస్

en: Passion music
te: అభిరుచి సంగీతం

en: Passive
te: నిష్క్రియాత్మ

en: Passive microwave mapping
te: నిష్క్రియాత్మక మైక్రోవేవ్ మ్యాపింగ్

en: Patent document
te: హక్కు పత్రం

en: Patent information:
te: పేటెంట్ సమాచారం:

en: Pavans
te: పవన్స్

en: Pending hold
te: హోల్డ్ పెండింగ్‌లో ఉంది

en: Performer-conductor part
te: ప్రదర్శకుడు-కండక్టర్ భాగం

en: Periodical
te: సమయానుకూలంగా

en: Persian
te: పర్షియన్

en: Person
te: వ్యక్తి

en: Philippine (Other)
te: ఫిలిప్పీన్ (ఇతర)

en: Phoenician
te: ఫోఎనిషియన్

en: Phonodisc, phonowire, etc
te: ఫోనోడిస్క్, ఫోనోవైర్, మొదలైనవి

en: Phonodisc, phonowire, etc.
te: ఫోనోడిస్క్, ఫోనోవైర్ మొదలైనవి.

en: Photocopy
te: ఫోటోకాపీ

en: Photocopy, blueline print
te: ఫోటోకాపీ, బ్లూలైన్ ప్రింట్

en: Photograph, type unspecified
te: ఛాయాచిత్రం, పేర్కొనబడని రకం

en: Photographic technique used to produce the cartographic item.
te: కార్టోగ్రాఫిక్ అంశాన్ని ఉత్పత్తి చేయడానికి ఉపయోగించే ఫోటోగ్రాఫిక్ టెక్నిక్.

en: Photographs
te: ఛాయాచిత్రాలు

en: Photomechanical print
te: ఫోటోమెకానికల్ ప్రింట్

en: Photonegative
te: ఫోటోనెగటివే

en: Photoprint
te: ఫోటోప్రింట్

en: Physcial Description
te: భౌతిక పరమైన వివరణ

en: Physicial medium
te: భౌతిక మాధ్యమం

en: Piano score
te: పియానో స్కోరు

en: Pictorially
te: చిత్రాల

en: Picture
te: చిత్రం

en: Picture card, post card
te: పిక్చర్ కార్డ్, పోస్ట్ కార్డ్

en: Planetary or lunar globe
te: గ్రహ లేదా చంద్ర భూగోళం

en: Plans
te: ప్రణాలిక

en: Plaster
te: ప్లాస్టర్

en: Plastic
te: ప్లాస్టిక్

en: Plastic with metal
te: లోహంతో ప్లాస్టిక్

en: Plates
te: ప్లేట్లు

en: Platform construction type
te: వేదిక నిర్మాణ రకం

en: Platform use category
te: ప్లాట్‌ఫాం వినియోగ వర్గం

en: Play this sample
te: ఈ నమూనాను ప్లే చేయండి

en: Playback characteristics for sound recordings, including special equipment or equalization necessary for proper playback. This code is not used to indicate special processes used during recording unless those processes must be applied during playback.
te: సౌండ్ రికార్డింగ్‌ల కోసం ప్లేబ్యాక్ లక్షణాలు, ప్రత్యేక ప్లేబ్యాక్‌కు అవసరమైన ప్రత్యేక పరికరాలు లేదా ఈక్వలైజేషన్‌తో సహా. ప్లేబ్యాక్ సమయంలో ఆ ప్రక్రియలు తప్పనిసరిగా వర్తింపజేయబడకపోతే రికార్డింగ్ సమయంలో ఉపయోగించే ప్రత్యేక ప్రక్రియలను సూచించడానికి ఈ కోడ్ ఉపయోగించబడదు.

en: Playback speed of the sound recording. This code is only intended to relate to the playing speed of a sound recording rendered on a mechanical device.
te: సౌండ్ రికార్డింగ్ యొక్క ప్లేబ్యాక్ వేగం. ఈ కోడ్ యాంత్రిక పరికరంలో అందించబడిన సౌండ్ రికార్డింగ్ యొక్క ప్లే వేగానికి సంబంధించినది.

en: Playing cards
te: కార్డులు ఆడుతున్నారు

en: Plugin to build links between records
te: రికార్డుల మధ్య లింక్‌లను రూపొందించడానికి ప్లగిన్ చేయండి

en: Poetry
te: కవిత్వం

en: Poetry
te: కవిత్వం

en: Pohnpeian
te: పొహ్నెపైయన్

en: Polar stereographic
te: ధ్రువ స్టీరియోగ్రాఫిక్

en: Polish
te: పాలిష్

en: Polonaises
te: పోలోనైసెస్

en: Polyconic
te: పోలికానిక్

en: Popular music
te: జనాదరణ పొందిన సంగీతం

en: Porcelain
te: పింగాణీ

en: Portraits
te: పోర్ట్రెయిట్స్

en: Portuguese
te: పోర్చుగీస్

en: Positive
te: అనుకూల

en: Positive/negative aspect
te: సానుకూల/ప్రతికూల అంశం

en: Positive/negative aspect of the photocopy or film of the cartographic item, also referred to as polarity.
te: కార్టోగ్రాఫిక్ ఐటెమ్ యొక్క ఫోటోకాపీ లేదా ఫిల్మ్ యొక్క సానుకూల/ప్రతికూల అంశం, ధ్రువణత అని కూడా పిలుస్తారు.

en: Positive/negative polarity of the microform.
te: మైక్రోఫార్మ్ యొక్క సానుకూల/ప్రతికూల ధ్రువణత.

en: Postcard
te: పోస్ట్కార్డ్

en: Poster
te: పోస్టర్

en: Prakrit languages
te: ప్రక్రిత్ భాషలు

en: Pre-adolescent
te: ప్రీ-శిశు

en: Pre-adolescent;
te: ప్రీ-శిశు;

en: Pre-production
te: ముందు ఉత్పత్తి

en: Preludes
te: ప్రేల్యూడ్లు

en: Preschool
te: ప్రాథమిక పాఠశాల

en: Preschool;
te: ప్రాథమిక పాఠశాల;

en: Present
te: ప్రస్తుత

en: Presentation format for motion pictures.
te: మోషన్ పిక్చర్స్ కోసం ప్రదర్శన ఆకృతి.

en: Preservation
te: ప్రిజర్వేషన్

en: Primary
te: ప్రాథమిక

en: Primary support material
te: ప్రాథమిక మద్దతు పదార్థం

en: Primary use intended for the platform specified in 007/06 (Platform construction type).
te: 007/06 (ప్లాట్‌ఫాం నిర్మాణ రకం) లో పేర్కొన్న ప్లాట్‌ఫాం కోసం ఉద్దేశించిన ప్రాథమిక ఉపయోగం.

en: Primary;
te: ప్రాథమిక;

en: Print
te: ముద్రణ

en: Print Page
te: ముద్రణ పేజీ

en: Print/braille
te: ముద్రించండి/బ్రెయిలీ

en: Printing master
te: ప్రింటింగ్ మాస్టర్

en: Producer:
te: నిర్మాత:

en: Product
te: ఉత్పత్తి

en: Production credits:
te: ఉత్పత్తి క్రెడిట్స్:

en: Production elements
te: ఉత్పత్తి అంశాలు

en: Production rolls
te: ప్రొడక్షన్ రోల్స్

en: Production/reproduction details
te: ఉత్పత్తి/పునరుత్పత్తి వివరాలు

en: Profile
te: ప్రొఫైల్

en: Program music
te: ప్రోగ్రామ్ సంగీతం

en: Programmed texts
te: ప్రోగ్రామ్ చేసిన పాఠాలు

en: Projected graphic
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్

en: Projected medium
te: అంచనా వేసిన మాధ్యమం

en: Projection
te: పథకం

en: Projection not specified
te: ప్రొజెక్షన్ పేర్కొనబడలేదు

en: Provençal (to 1500)
te: ప్రోవెంసాల్ (1500 నుండి)

en: Publication date and copyright date
te: ప్రచురణ తేదీ మరియు కాపీరైట్ తేదీ

en: Publication details:
te: ప్రచురణ వివరాలు:

en: Publisher number:
te: ప్రచురణకర్త సంఖ్య:

en: Publisher:
te: ప్రచురణ:

en: Pushto
te: పుష్తో

en: Puzzle
te: చిక్కుప్రశ్న

en: Quadraphonic, multichannel, or surround
te: క్వాడ్రాఫోనిక్, మల్టీచానెల్ లేదా సరౌండ్

en: Quadruplex (1 in. or 2 in., reel)
te: క్వాడ్రప్లెక్స్ (1 in. లేదా 2 in., Reel)

en: Quality assurance target(s)
te: నాణ్యత హామీ లక్ష్యం (s)

en: Quarter (4) track
te: క్వార్టర్ (4) ట్రాక్

en: Quarterly
te: క్వార్టర్లీ

en: Quechua
te: క్వేచుయా

en: Questionable date
te: ప్రశ్నార్థకమైన తేదీ

en: Radiograph
te: రేడియోగ్రాఫ్

en: Raeto-Romance
te: రాయితో-రొమాన్స్

en: Ragtime music
te: రాగ్‌టైమ్ సంగీతం

en: Rajasthani
te: రాజస్థాని

en: Range of years of bulk of collection
te: ఎక్కువ సంవత్సరాల సేకరణ పరిధి

en: Rapanui
te: రపనుయ్

en: Rarotongan
te: రారోటోంగన

en: Ratio
te: నిష్పత్తి

en: Ratio element is not applicable
te: నిష్పత్తి మూలకం వర్తించదు

en: Realia
te: రియలియా

note: SPAN
en: Record length (autogenerated)
te: రికార్డ్ పొడవు (ఆటోజెనరేటెడ్)

note: SELECT name=f5
en: Record status
te: రికార్డ్ స్థితి

en: Red strip
te: రెడ్ స్ట్రిప్

en: Reduction rate varies
te: తగ్గింపు రేటు మారుతూ ఉంటుంది

en: Reduction ratio
te: తగ్గింపు నిష్పత్తి

en: Reduction ratio range
te: తగ్గింపు నిష్పత్తి పరిధి

en: Reduction ratio range for a microform. The specific reduction ratio is recorded in 007/06-08 (Reduction ratio).
te: మైక్రోఫార్మ్ కోసం తగ్గింపు నిష్పత్తి పరిధి. నిర్దిష్ట తగ్గింపు నిష్పత్తి 007/06-08 (తగ్గింపు నిష్పత్తి) లో నమోదు చేయబడింది.

en: Reference print/viewing copy
te: రిఫరెన్స్ ప్రింట్/వీక్షణ కాపీ

en: Refined categories of color
te: రంగు యొక్క శుద్ధి వర్గాలు

en: Reflective infrared
te: రిఫ్లెక్టివ్ ఇన్ఫ్రారెడ్

en: Reformatting quality
te: నాణ్యతను తిరిగి ఫార్మాట్ చేస్తోంది

en: Reformatting quality of the electronic resource; an overall assessment of the physical quality of the electronic resource in relation to its intended use. It can be used to judge the level of quality of a file, and an institution's commitment to maintain its availability over time.
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరు యొక్క నాణ్యతను తిరిగి ఫార్మాట్ చేయడం; ఎలక్ట్రానిక్ వనరు యొక్క భౌతిక నాణ్యత యొక్క మొత్తం అంచనా దాని ఉద్దేశించిన ఉపయోగానికి సంబంధించి. ఇది ఫైల్ యొక్క నాణ్యత స్థాయిని నిర్ధారించడానికి మరియు కాలక్రమేణా దాని లభ్యతను కొనసాగించడానికి సంస్థ యొక్క నిబద్ధతను ఉపయోగించవచ్చు.

en: Regular
te: సాదారణ

en: Regular print
te: రెగ్యులర్ ప్రింట్

en: Regular print reproduction
te: రెగ్యులర్ ప్రింట్ పునరుత్పత్తి

en: Regularity
te: నిబంధనలతో

en: Rehearsals
te: రిహార్సల్స్లో

en: Related works:
te: సంబంధిత రచనలు:

en: Relief
te: విశ్రాంతి

en: Remote
te: రిమోట్

en: Remote-sensing image
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం

en: Replacement
te: ప్రత్యామ్నాయం

en: Report number:
te: నివేదిక సంఖ్య:

en: Reporting
te: నివేదించుచున్నది

en: Representational
te: రిప్రెజెంటేషనల్

en: Reprint/reissue date and original date
te: పున ముద్రణ/పున ప్రచురణ తేదీ మరియు అసలు తేదీ

en: Requiems
te: రిక్విఎమ్స్

en: Review:
te: రివ్యూ:

en: Reviews
te: సమీక్షలు

en: Rhapsodies
te: ర్హపసిడిఎస్

en: Ricercars
te: రీసెర్చర్స్

en: Robinson
te: రోబీన్సన్

en: Rock drawings
te: రాక్ డ్రాయింగ్లు

en: Rock music
te: రాక్ సంగీతం

en: Roll
te: రోల్

en: Romance (Other)
te: రొమాన్స్ (ఇతర)

en: Romani
te: రోమానీ

en: Romanian
te: రొమానియన్

en: Rondos
te: రొండోస్

en: Rundi
te: రున్డీ

en: Running time
te: నడుస్తున్న సమయం

en: Running time exceeds three characters
te: రన్నింగ్ సమయం మూడు అక్షరాలను మించిపోయింది

en: Running time for motion pictures and videorecordings
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు వీడియోకార్డింగ్‌ల కోసం రన్నింగ్ సమయం

en: Rushes
te: రషెస్

en: Russian
te: రష్యన్

en: SAR-cross polarization
te: SAR- క్రాస్ ధ్రువణత

en: SAR-like polarization
te: SAR- వంటి ధ్రువణత

en: SAR-multi-frequency (multichannel)
te: SAR- మల్టీ-ఫ్రీక్వెన్సీ (మల్టీచానెల్)

en: Safety base, acetate undetermined
te: భద్రతా స్థావరం, ఎసిటేట్ నిర్ణయించబడలేదు

en: Safety base, diacetate
te: భద్రతా స్థావరం, డయాసిటేట్

en: Safety base, mixed
te: భద్రతా స్థావరం, మిశ్రమ

en: Safety base, polyester
te: భద్రతా స్థావరం, పాలిస్టర్

en: Safety base, triacetate
te: భద్రతా స్థావరం, ట్రైయాసిటేట్

en: Safety base, undetermined
te: భద్రతా స్థావరం, నిర్ణయించబడలేదు

en: Safety film
te: భద్రతా చిత్రం

en: Salishan languages
te: సాలిషన్ భాషలు

en: Samaritan Aramaic
te: సమరిటన్ అర్మైక్

en: Sami
te: సామి

en: Samoan
te: సమోయన్

en: Samples
te: శాంపుళ్లు

en: Sandawe
te: సాన్‌డ్వె

en: Sango (Ubangi Creole)
te: సాంగో (ఉబాంగి క్రియోల్)

en: Sanskrit
te: సంస్కృతము

en: Santali
te: సాంథలి

en: Sardinian
te: సార్డినియన్

en: Sasak
te: ససక్

en: Save
te: భధ్రపరుచు

en: Scope and content:
te: పరిధి మరియు కంటెంట్:

en: Score
te: స్కోర్

en: Scots
te: స్కాట్స్

en: Scottish Gaelic
te: స్కాటిష్ గైలిక్

en: Search for
te: దాని కోసం వెతుకు

en: Search results
te: శోధన ఫలితాలు

en: Secondary support material
te: ద్వితీయ మద్దతు పదార్థం

en: Section
te: విభాగం

en: Section by section
te: విభాగం వారీగా విభాగం

en: Seismic surveys
te: భూకంప సర్వేలు

en: Select a type of material
te: ఒక రకమైన పదార్థాన్ని ఎంచుకోండి

note: LABEL
en: Select a type of material to specify the variable values
te: వేరియబుల్ విలువలను పేర్కొనడానికి ఒక రకమైన పదార్థాన్ని ఎంచుకోండి

en: Selkup
te: సెల్కప్

en: Semiannual
te: అర్థవార్షిక

en: Semimonthly
te: సెమీ నెలవారీ

en: Semitic (Other)
te: సెమిటిక్ (ఇతర)

en: Semiweekly
te: సెమీవీక్లీ

en: Sensor type
te: సెన్సార్ రకం

en: Separate supplement to another work
te: మరొక పనికి అనుబంధాన్ని వేరు చేయండి

en: Separated from:
te: నుండి వేరు:

en: Sepia tone
te: సెపియా టోన్

en: Serbian
te: సెర్బియన్

en: Serer
te: సెరెర్

en: Serial/Integrating resource
te: సీరియల్/ఇంటిగ్రేటింగ్ రిసోర్స్

en: Series
te: సిరీస్

en: Series:
te: సిరీస్:

en: Service copy
te: సేవా కాపీ

en: Set
te: సెట్

en: Set:
te: సెట్:

en: Shading
te: షేడింగ్

en: Shan
te: షాన్

en: Shellac
te: షెల్లికి

en: Shona
te: స్హోనా

en: Short form scoring
te: చిన్న రూపం స్కోరింగ్

en: Short stories
te: చిన్న కథలు

en: Short stories
te: చిన్న కథలు

en: Shortened
te: తగ్గిపోయిన

en: Shortwave infrared (SWIR)
te: షార్ట్వేవ్ ఇన్ఫ్రారెడ్ (SWIR)

en: Show analytics
te: విశ్లేషణలను చూపించు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Show values for '%s' material type?
te: కోసం విలువలను చూపించు '%s' పదార్థ రకం?

en: Show volumes
te: వాల్యూమ్‌లను చూపించు

en: Sichuan Yi
te: సిచుయన్ యీ

en: Sicilian Italian
te: సిసిలియన్ ఇటాలియన్

en: Sidamo
te: సిడమొ

en: Sidelooking airborne radar (SLAR)
te: సైడ్‌లూకింగ్ వాయుమార్గాన రాడార్ (SLAR)

en: Sign languages
te: సంకేత భాషలు

en: Siksika
te: సిక్‌సికా

en: Silver halide
te: సిల్వర్ హాలైడ్

en: Sindhi
te: సిన్ధీ

en: Single known date/probable date
te: ఒకే తెలిసిన తేదీ/సంభావ్య తేదీ

en: Single line
te: సింగిల్ లైన్

en: Single map
te: ఒకే మ్యాప్

en: Sinhalese
te: సిన్హాలీస్

en: Sino-Tibetan (Other)
te: సినో-టిబెటన్ (ఇతర)

en: Sinusoidal
te: సినుసోయిడాల్

en: Siouan (Other)
te: సియోవాన్ (ఇతర)

en: Six characters that indicate the most recent film inspection date; the date is recorded in the pattern ccyymm (century/year/month). A hyphen is used for any unknown portion of the date. Six fill characters (||||||) are used if no attempt is made to code these character positions.
te: ఇటీవలి చిత్ర తనిఖీ తేదీని సూచించే ఆరు అక్షరాలు; తేదీ ccyymm (శతాబ్దం / సంవత్సరం / నెల) నమూనాలో నమోదు చేయబడింది. తేదీ యొక్క తెలియని భాగానికి హైఫన్ ఉపయోగించబడుతుంది. ఈ అక్షర స్థానాలను కోడ్ చేయడానికి ఎటువంటి ప్రయత్నం చేయకపోతే ఆరు పూరక అక్షరాలు (||||||) ఉపయోగించబడతాయి.

en: Six undefined character positions; each contains a blank (#) or a fill character (|).
te: ఆరు నిర్వచించబడని అక్షర స్థానాలు; ప్రతి ఒక్కటి ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) కలిగి ఉంటుంది.

en: Sixteen track
te: పదహారు ట్రాక్

en: Skin
te: స్కిన్

en: Skolt Sami
te: స్కోల్ట్ సమి

en: Slavey
te: స్లావిక్

en: Slavic (Other)
te: స్లావిక్ (ఇతర)

en: Slide
te: స్లైడ్

en: Slovak
te: స్లోవాక

en: Slovenian
te: స్లోవేనియన్

en: Sogdian
te: సొగ్డియన్

en: Somali
te: సోమాలి

en: Sonar--bottom topography images, sidescan
te: సోనార్ - దిగువ స్థలాకృతి చిత్రాలు, సైడ్‌స్కాన్

en: Sonar--bottom topography, near-bottom
te: సోనార్--దిగువ స్థలాకృతి, సమీపంలో-దిగువ

en: Sonar--bottom topography, near-surface
te: సోనార్--దిగువ స్థలాకృతి, ఉపరితలం దగ్గర

en: Sonar--water depth
te: సోనార్--నీటి లోతు

en: Sonatas
te: సొనాట

en: Songhai
te: సొంఘై

en: Songs
te: పాటలు

en: Soninke
te: సొనిన్కె

en: Sorbian (Other)
te: సోర్బియన్ (ఇతర)

en: Sotho
te: సోతో

en: Sound
te: ధ్వని

en: Sound cartridge
te: ధ్వని గుళిక

en: Sound cassette
te: సౌండ్ క్యాసెట్

en: Sound disc
te: సౌండ్ డిస్క్

en: Sound on medium
te: మీడియంలో ధ్వని

en: Sound on medium or separate
te: మీడియం లేదా ప్రత్యేకమైన ధ్వని

en: Sound recording
te: సౌండ్ రికార్డింగ్

en: Sound separate from medium
te: మీడియం నుండి వేరుగా ఉంటుంది

en: Sound-tape reel
te: సౌండ్-టేప్ రీల్

en: Sound-track film
te: సౌండ్-ట్రాక్ ఫిల్మ్

en: Sounds
te: శబ్దములు

en: South American Indian (Other)
te: దక్షిణ అమెరికన్ ఇండియన్ (ఇతర)

en: Southern Sami
te: దక్షిణ సమి

en: Space oblique Mercator
te: స్పేస్ వాలుగా ఉన్న మెర్కేటర్

en: Space observing
te: అంతరిక్ష పరిశీలన

en: Spaceborne
te: స్సెబోర్న్

en: Spanish
te: స్పానిష్

en: Spanner short form scoring
te: స్పేనర్ చిన్న రూపం స్కోరింగ్

en: Special class of cartographic material to which the item belongs. Usually the class of physical object, e.g., a diagram.
te: అంశం చెందిన కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం యొక్క ప్రత్యేక తరగతి. సాధారణంగా భౌతిక వస్తువు యొక్క తరగతి, ఉదా., రేఖాచిత్రం.

en: Special class of material (usually the class of physical object) to which an item belongs (e.g., a magnetic disk).
te: ఒక అంశం చెందిన ప్రత్యేక తరగతి పదార్థం (సాధారణంగా భౌతిక వస్తువు యొక్క తరగతి) (ఉదా., మాగ్నెటిక్ డిస్క్).

en: Special class of material (usually the class of physical object) to which an item belongs, e.g., a celestial globe.
te: ఒక వస్తువు చెందిన ప్రత్యేక తరగతి పదార్థం (సాధారణంగా భౌతిక వస్తువు యొక్క తరగతి), ఉదా., ఒక ఖగోళ భూగోళం.

en: Special class of material to which the item belongs
te: అంశం చెందిన పదార్థం యొక్క ప్రత్యేక తరగతి

en: Special class of material, usually the class of physical object, to which an item belongs.
te: పదార్థం యొక్క ప్రత్యేక తరగతి, సాధారణంగా భౌతిక వస్తువు యొక్క తరగతి, ఒక అంశం చెందినది.

en: Special class of microform to which the item belongs. (e.g., a microopaque).
te: అంశం చెందిన మైక్రోఫార్మ్ యొక్క ప్రత్యేక తరగతి. (ఉదా., మైక్రోపాక్).

en: Special class of motion picture to which the item belongs., e.g., a film reel.
te: అంశం చెందిన మోషన్ పిక్చర్ యొక్క ప్రత్యేక తరగతి., ఉదా., ఫిల్మ్ రీల్.

en: Special class of nonprojected graphic to which the item belongs, (e.g., a picture).
te: అంశం చెందిన నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్ యొక్క ప్రత్యేక తరగతి, (ఉదా., చిత్రం).

en: Special class of projected graphic to which the item belongs, e.g., a slide.
te: అంశం చెందిన గ్రాఫిక్ యొక్క ప్రత్యేక తరగతి, ఉదా., స్లైడ్.

en: Special class of sound recording to which the item belongs (e.g., a cylinder).
te: అంశం చెందిన సౌండ్ రికార్డింగ్ యొక్క ప్రత్యేక తరగతి (ఉదా., ఒక సిలిండర్).

en: Special class of tactile materialspecific material to which the item belongs.
te: స్పర్శ పదార్థాల యొక్క ప్రత్యేక తరగతి అంశం చెందినది.

en: Special class of textual material to which an item belongs.
te: ఒక అంశం చెందిన వచన పదార్థం యొక్క ప్రత్యేక తరగతి.

en: Special class of videorecording to which an item belongs.
te: ఒక అంశం చెందిన వీడియోకార్డింగ్ యొక్క ప్రత్యేక తరగతి.

en: Special format characteristics
te: ప్రత్యేక ఆకృతి లక్షణాలు

en: Special physical characteristics
te: ప్రత్యేక శారీరక లక్షణాలు

en: Special playback characteristics
te: ప్రత్యేక ప్లేబ్యాక్ లక్షణాలు

en: Specialized
te: ప్రత్యేక

en: Specialized;
te: ప్రత్యేక;

en: Specific material designation
te: నిర్దిష్ట పదార్థ హోదా

en: Specific medium used to carry the sound of an item (whether that sound is carried on the item itself or is in the form of accompanying material) and the type of sound playback required.
te: ఒక వస్తువు యొక్క ధ్వనిని తీసుకువెళ్ళడానికి ఉపయోగించే నిర్దిష్ట మాధ్యమం (ఆ శబ్దం అంశంపై మోయబడినా లేదా దానితో పాటు పదార్థం రూపంలో ఉందా) మరియు అవసరమైన సౌండ్ ప్లేబ్యాక్ రకం.

en: Specific medium used to carry the sound of an item (whether the sound is on the projected graphic or separate) and the type of sound playback required for the item.
te: వస్తువు యొక్క ధ్వనిని తీసుకువెళ్ళడానికి ఉపయోగించే నిర్దిష్ట మాధ్యమం (ధ్వని అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్‌లో లేదా వేరుగా ఉందా) మరియు అంశానికి అవసరమైన సౌండ్ ప్లేబ్యాక్ రకం.

en: Specific medium used to carry the sound of an item, whether that sound is carried on the videorecording or is separate, and the type of sound playback required for the item.
te: ఒక వస్తువు యొక్క ధ్వనిని తీసుకువెళ్ళడానికి ఉపయోగించే నిర్దిష్ట మాధ్యమం, ఆ ధ్వని వీడియోకోర్డింగ్‌లో తీసుకువెళుతుందా లేదా వేరుగా ఉందా మరియు అంశానికి అవసరమైన సౌండ్ ప్లేబ్యాక్ రకం.

en: Spectral, acoustic, or magnetic characteristics of the data received by the device producing the remote-sensing image. It can be used to indicate both the wave length of radiation measured and the type of sensor used to measure it.
te: రిమోట్-సెన్సింగ్ చిత్రాన్ని ఉత్పత్తి చేసే పరికరం అందుకున్న డేటా యొక్క స్పెక్ట్రల్, ఎకౌస్టిక్ లేదా అయస్కాంత లక్షణాలు. కొలిచిన రేడియేషన్ యొక్క తరంగ పొడవు మరియు దానిని కొలవడానికి ఉపయోగించే సెన్సార్ రకం రెండింటినీ సూచించడానికి దీనిని ఉపయోగించవచ్చు.

en: Speeches
te: సంభాషణలు

en: Speeches
te: సంభాషణలు

en: Speed
te: స్పీడ్

en: Split into .. and ...:
te: విభజించండి .. మరియు ...:

en: Spoken language:
te: మాట్లాడే భాష:

en: Spot heights
te: స్పాట్ ఎత్తులు

en: Square dance music
te: స్క్వేర్ డ్యాన్స్ సంగీతం

en: Sranan
te: స్రానన్

en: Stamper (negative)
te: స్టాంపర్ (ప్రతికూల)

en: Standalone device
te: స్వతంత్ర పరికరం

en: Standard 8 mm.
te: ప్రామాణిక 8 మిమీ.

en: Standard 8 mm. film width
te: ప్రామాణిక 8 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

en: Standard silent aperture (full frame)
te: ప్రామాణిక నిశ్శబ్ద ఎపర్చరు (పూర్తి ఫ్రేమ్)

en: Standard sound aperture (reduced frame)
te: ప్రామాణిక సౌండ్ ఎపర్చరు (తగ్గిన ఫ్రేమ్)

en: Standards/specifications
te: స్టాండర్డ్స్/లక్షణాలు

note: INPUT type=submit
en: Start search
te: శోధనను ప్రారంభించండి

en: State, provincial, territorial, dependent, etc.
te: రాష్ట్రం, ప్రాంతీయ, ప్రాదేశిక, ఆధారిత, మొదలైనవి.

en: Statistics
te: గణాంకాలు

en: Stencil color
te: స్టెన్సిల్ రంగు

en: Stereographic
te: స్టీరియోగ్రాఫిక్

en: Stereophonic
te: స్టీరియోఫోనిక్

en: Stone
te: రాయి

en: Studies and exercises
te: అధ్యయనాలు మరియు వ్యాయామాలు

en: Study print
te: స్టడీ ప్రింట్

en: Subject(s):
te: విషయం(s):

en: Subject:
te: సబ్జెక్టు:

en: Submersible remote-sensing device
te: సబ్‌మెర్సిబుల్ రిమోట్ సెన్సింగ్ పరికరం

en: Subtitle language:
te: ఉపశీర్షిక భాష:

en: Successive entry
te: వరుస ప్రవేశం

en: Suites
te: సుప్ట్స్

en: Sukuma
te: సుకుమ

en: Sumerian
te: సుమెరియన్

en: Summary language:
te: సారాంశం భాష:

en: Summary:
te: సారాంశం:

en: Sundanese
te: సన్‌డానేస్

en: Super 8 mm./single 8 mm.
te: సూపర్ 8 మిమీ./సింగిల్ 8 మిమీ.

en: Super 8 mm./single 8 mm. film width
te: సూపర్ 8 మిమీ./సింగిల్ 8 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

en: Super-VHS (1/2 in., videocassette)
te: సూపర్- VHS (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

en: Superseded by:
te: వీటిని అధిగమించింది:

en: Superseded in part by:
te: వీటిని కొంతవరకు అధిగమించింది:

en: Supersedes in part:
te: కొంత భాగాన్ని అధిగమించింది:

en: Supersedes:
te: అధిగమిస్తుంది:

en: Supplement to:
te: దీనికి అనుబంధం:

en: Supplement:
te: అనుబంధం:

en: Supplements:
te: సప్లిమెంట్స్:

en: Suppressed in OPAC
te: ఒపాక్లో అణచివేయబడింది

en: Suppressed in OPAC
te: ఒపాక్లో అణచివేయబడింది

en: Surface
te: ఉపరితలం

en: Surface observing
te: ఉపరితల పరిశీలన

en: Surveys of literature in a subject area
te: ఒక సబ్జెక్ట్ ఏరియాలో సాహిత్యం యొక్క సర్వేలు

en: Susu
te: సుసు

en: Swahili
te: స్వాహిలి

en: Swazi
te: స్వాజీ

en: Swedish
te: స్వీడిష్

en: Swiss German
te: స్విస్ జెర్మన్

en: Symphonic poems
te: సింఫోనిక్ కవితలు

en: Symphonies
te: సింఫనీలు

en: Synthetic
te: సింథటిక్

en: Synthetic and glass
te: సింథటిక్ మరియు గాజు

en: Synthetic aperture radar (SAR)-Single frequency
te: సింథటిక్ ఎపర్చర్ రాడార్ (SAR)-సింగిల్ ఫ్రీక్వెన్సీ

en: Syriac
te: సిరియక్

en: Syriac, Modern
te: సిరియాక్, మోడరన్

en: Tactile material
te: స్పర్శ పదార్థం

en: Tactile, with no writing system
te: స్పర్శ, వ్రాత వ్యవస్థ లేకుండా

en: Tagalog
te: టెగలాగ్

en: Tahitian
te: తాహిశియన

en: Tai (Other)
te: తాయ్ (ఇతర)

en: Tajik
te: తాజిక

en: Tamashek
te: తమషెక్

en: Tamil
te: తమిళ్

en: Tape cartridge
te: టేప్ గుళిక

en: Tape cassette
te: టేప్ క్యాసెట్

en: Tape configuration
te: టేప్ కాన్ఫిగరేషన్

en: Tape duplication master
te: టేప్ డూప్లికేషన్ మాస్టర్

en: Tape reel
te: టేప్ రీల్

en: Tape width
te: టేప్ వెడల్పు

en: Target audience
te: లక్ష్య ప్రేక్షకులకు

en: Tatar
te: తాతర్

en: Teatro lirico
te: టీట్రో లిరికో

en: Technical and/or historical information on instruments
te: వాయిద్యాలపై సాంకేతిక మరియు/లేదా చారిత్రక సమాచారం

en: Technical drawing
te: సాంకేతిక డ్రాయింగ్

en: Technical information on music
te: సంగీతంపై సాంకేతిక సమాచారం

en: Technical reports
te: సాంకేతిక నివేదికలు

en: Technique
te: టెక్నిక్

en: Telugu
te: తెలుగు

en: Temne
te: టెమ్నె

en: Terena
te: తీరేనా

en: Terrestrial globe
te: భూగోళ భూగోళం

en: Test pressing
te: టెస్ట్ నొక్కడం

en: Tetum
te: టేటుమ

en: Text
te: పాఠం

en: Textile
te: వస్త్ర

en: Textiles
te: టెక్స్టైల్స్

en: Thai
te: థాయ్

en: Thematic index
te: నేపథ్య సూచిక

en: Thermal infrared
te: థర్మల్ ఇన్ఫ్రారెడ్

en: Theses
te: థీసిస్

en: Three layer stock, low fade
te: మూడు లేయర్ స్టాక్, తక్కువ ఫేడ్

en: Three times a month
te: నెలకు మూడు సార్లు

en: Three times a week
te: వారానికి మూడు సార్లు

en: Three times a year
te: సంవత్సరానికి మూడు సార్లు

en: Three-character alphabetic code
te: మూడు అక్షరాల అక్షర కోడ్

en: Three-character code that indicates the braille music format of the item. The music formats are the way measures, sections, parts, and related information, such as words, are presented in relation to each other. Up to three formats may be indicated, left justified in order of predominance. If fewer than three codes are assigned, the codes are left justified and unused positions contain blanks (#).
te: అంశం యొక్క బ్రెయిలీ మ్యూజిక్ ఆకృతిని సూచించే మూడు అక్షరాల కోడ్. సంగీత ఆకృతులు ఒకదానికొకటి సంబంధించి కొలతలు, విభాగాలు, భాగాలు మరియు పదాలు వంటి సంబంధిత సమాచారం. మూడు ఫార్మాట్‌ల వరకు సూచించబడవచ్చు, ఆధిపత్య క్రమంలో సమర్థించబడతాయి. మూడు కంటే తక్కువ సంకేతాలు కేటాయించినట్లయితే, సంకేతాలు సమర్థించబడతాయి మరియు ఉపయోగించని స్థానాలు ఖాళీలను కలిగి ఉంటాయి (#).

en: Three-digit number that indicates the total running time of the motion picture or videorecording. The number is right justified and each unused position contains a zero.
te: మోషన్ పిక్చర్ లేదా వీడియోకోర్డింగ్ యొక్క మొత్తం నడుస్తున్న సమయాన్ని సూచించే మూడు అంకెల సంఖ్య. సంఖ్య సరైనది మరియు ఉపయోగించని ప్రతి స్థానం సున్నా కలిగి ఉంటుంది.

en: Three-dimensional artifact or naturally occurring object
te: త్రిమితీయ కళాకృతి లేదా సహజంగా సంభవించే వస్తువు

en: Three-layer stock
te: మూడు పొరల స్టాక్

en: Tibetan
te: టిబెటన్

en: Tigrinya
te: టిగ్రిన్యా

en: Tigré
te: టీగ్రె

en: Tint
te: టింట్

en: Tinted and toned
te: లేతరంగు మరియు టోన్డ్

en: Title bands/inter-title rolls
te: టైటిల్ బ్యాండ్లు/ఇంటర్-టైటిల్ రోల్స్

en: Title translated:
te: శీర్షిక అనువదించబడింది:

en: Tiv
te: టివ్

en: Tlingit
te: ట్లిన్గిట్

en: Toccatas
te: తొక్కటాస్

en: Tok Pisin
te: టోక్ పిసిన్

en: Tokelauan
te: టోకెలావన్

en: Tonga (Nyasa)
te: టాంగొ (న్యాస)

en: Tongan
te: టొంగాన్

en: Toy
te: ఆట వస్తువులు

en: Transparency
te: పారదర్శకం

en: Transposition
te: ట్రాన్స్పొజిషన్

en: Transposition and arrangement
te: బదిలీ మరియు అమరిక

en: Transverse Mercator
te: ట్రాన్స్వర్స్ మెర్కేటర్

en: Treaties
te: ఒడంబడికలు

en: Triennial
te: ట్రెన్నియల్

en: Trims
te: జరపటంతో

en: Trio-sonatas
te: ట్రియో-సొనాట

en: Tsimshian
te: త్సిమ్‌షియన్

en: Tsonga
te: త్సోన్గా

en: Tswana
te: స్వానా

en: Tumbuka
te: తుమ్బుక

en: Tupi languages
te: తుపి భాషలు

en: Turkish
te: టర్కిష్

en: Turkish, Ottoman
te: టర్కిష్, ఒట్టోమన్

en: Turkmen
te: తుర్కమేన్

en: Tuvaluan
te: టువలుఆన్

en: Tuvinian
te: తువినియన్

en: Twelve track
te: పన్నెండు ట్రాక్

en: Twi
te: త్వి

en: Two undefined character positions; each contains a blank (#) or a fill character (|).
te: రెండు నిర్వచించబడని అక్షర స్థానాలు; ప్రతి ఒక్కటి ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) కలిగి ఉంటుంది.

en: Two- or three-character alphabetic code that indicates the place of publication, production, or execution.
te: ప్రచురణ, ఉత్పత్తి లేదా అమలు చేసే స్థలాన్ని సూచించే రెండు లేదా మూడు అక్షరాల అక్షర కోడ్.

en: Two-character alphabetic code
te: రెండు అక్షరాల అక్షర కోడ్

en: Two-character alphabetic code that indicates the form of composition. Codes are based on Library of Congress subject headings. If more than one code is appropriate, the code mu (Multiple forms) is used in 008/18-19 and all appropriate specific codes are given in field 047 (Form of Composition). Code mu (Multiple forms) may also signify that field 047 (Form of Composition) contains non-MARC composition codes.
te: కూర్పు యొక్క రూపాన్ని సూచించే రెండు అక్షరాల అక్షర కోడ్. సంకేతాలు లైబ్రరీ ఆఫ్ కాంగ్రెస్ విషయ శీర్షికలపై ఆధారపడి ఉంటాయి. ఒకటి కంటే ఎక్కువ కోడ్‌లు సముచితంగా ఉంటే, కోడ్ ము (బహుళ రూపాలు) 008/18-19లో ఉపయోగించబడుతుంది మరియు అన్ని తగిన నిర్దిష్ట సంకేతాలు ఫీల్డ్ 047 (ఫారమ్ ఆఫ్ కంపోజిషన్) లో ఇవ్వబడ్డాయి. కోడ్ ము (బహుళ రూపాలు) ఫీల్డ్ 047 (కంపోజిషన్ రూపం) లో MARC కాని కూర్పు సంకేతాలు ఉన్నాయని సూచించవచ్చు.

en: Two-character alphabetic code that indicates the projection used in producing the item.
te: అంశాన్ని ఉత్పత్తి చేయడానికి ఉపయోగించే ప్రొజెక్షన్‌ను సూచించే రెండు-అక్షరాల అక్షర కోడ్.

en: Two-dimensional nonprojected graphic
te: రెండు డైమెన్షనల్ నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్

en: Type C (1 in., reel)
te: సి టైప్ (1 in., reel)

en: Type of Material
te: పదార్థం రకం

en: Type of cartographic material
te: కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం రకం

en: Type of color film stock or color print the item represents.
te: రంగు ఫిల్మ్ స్టాక్ రకం లేదా అంశం సూచించే రంగు ముద్రణ.

en: Type of computer file
te: కంప్యూటర్ ఫైల్ రకం

en: Type of construction of the platform serving as the base for the remote-sensing device. For the purposes of this data element, "platform" refers to any structure that serves as a base, not only flat surfaces.
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ పరికరానికి బేస్ గా పనిచేసే ప్లాట్‌ఫాం నిర్మాణం రకం. ఈ డేటా మూలకం యొక్క ప్రయోజనాల కోసం, "ప్లాట్‌ఫాం" అనేది చదునైన ఉపరితలాలు మాత్రమే కాకుండా, బేస్ గా పనిచేసే ఏదైనా నిర్మాణాన్ని సూచిస్తుంది.

en: Type of continuing resource
te: నిరంతర వనరు రకం

note: SELECT name=f8
en: Type of control
te: నియంత్రణ రకం

en: Type of date/Publication status
te: తేదీ రకం/ప్రచురణ స్థితి

en: Type of light-sensitive material on the film.
te: చిత్రంపై కాంతి-సున్నితమైన పదార్థం రకం.

en: Type of material
te: పదార్థం యొక్క రకం

en: Type of material (other than normal museum matting) to which the primary support (007/04) is attached.
te: ప్రాధమిక మద్దతు (007/04) జతచేయబడిన పదార్థం రకం (సాధారణ మ్యూజియం మ్యాటింగ్ కాకుండా).

en: Type of material for the base of the emulsion of a photonegative, filmstrip, slide, or transparency.
te: ఫోటోనెగేటివ్, ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్, స్లైడ్ లేదా పారదర్శకత యొక్క ఎమల్షన్ యొక్క బేస్ కోసం పదార్థం రకం.

en: Type of material of the mount of a slide or transparency for a projected graphic.
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్ కోసం స్లైడ్ లేదా పారదర్శకత యొక్క మౌంట్ యొక్క పదార్థం రకం.

en: Type of material used for the support or base on which an image is printed or executed.
te: చిత్రం ముద్రించబడిన లేదా అమలు చేయబడిన మద్దతు లేదా బేస్ కోసం ఉపయోగించే పదార్థం రకం.

en: Type of reproduction
te: పునరుత్పత్తి రకం

en: Type of visual material
te: దృశ్య పదార్థం యొక్క రకం

en: U-matic (3/4 in., videocasstte)
te: U-మాటిక్ (3/4 in., వీడియోకాస్ట్)

en: Udmurt
te: ఉడ్ముర్ట్

en: Ugaritic
te: ఉగ్రటిక్

en: Uighur
te: ఉయిఘుర్

en: Ukrainian
te: ఉక్రేనియన్

en: Ultra high reduction
te: అల్ట్రా అధిక తగ్గింపు

en: Ultraviolet combinations
te: అతినీలలోహిత కలయికలు

en: Umbundu
te: ఉబున్డు

en: Uncompressed
te: ఉంకంప్రెస్డ్

en: Uncontracted
te: ఉంకాంట్రాక్ట్డ్

en: Undefined
te: నిర్వచించని

en: Undefined; Each contains a blank (#) or a fill character (|)
te: నిర్వచించబడలేదు; ప్రతి ఒక్కటి ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) కలిగి ఉంటుంది

en: Undefined; contains a blank (#) or a fill character (|).
te: నిర్వచించబడలేదు; ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) కలిగి ఉంది.

en: Undefined; each contains a blank (#) or a fill character (|).
te: నిర్వచించబడలేదు; ప్రతి ఒక్కటి ఖాళీ (#) లేదా పూరక అక్షరం (|) కలిగి ఉంటుంది.

en: Undetermined
te: నిర్ణయించబడలేదు

en: Undetermined 2 color
te: నిర్ణయించని 2 రంగు

en: Undetermined 3 color
te: నిర్ణయించని 3 రంగు

en: Uniform title:
te: ఏకరీతి శీర్షిక:

en: Uniform titles:
te: ఏకరీతి శీర్షికలు:

en: Unknown
te: తెలియని

en: Unknown if item is government publication
te: అంశం ప్రభుత్వ ప్రచురణ అయితే తెలియదు

en: Unknown or not specified
te: తెలియదు లేదా పేర్కొనబడలేదు

en: Unknown or unspecified
te: తెలియని లేదా పేర్కొనబడని

en: Unmanned spacecraft
te: మానవరహిత అంతరిక్ష నౌక

en: Unspecified
te: తెలుపని

en: Up to four (4) one-character alphabetic codes (recorded in alphabetical order) that indicate the presence of types of illustrations in the item. If fewer than four alphabetic codes are assigned, the codes are left justified and unused positions contain blanks (#)
te: నాలుగు (4) వరకు ఒక అక్షర అక్షర సంకేతాలు (అక్షర క్రమంలో నమోదు చేయబడ్డాయి) ఇవి అంశంలో దృష్టాంతాల రకాలను సూచిస్తాయి. నాలుగు కంటే తక్కువ అక్షర సంకేతాలు కేటాయించినట్లయితే, సంకేతాలు సమర్థించబడతాయి మరియు ఉపయోగించని స్థానాలు ఖాళీలను కలిగి ఉంటాయి (#)

en: Up to four one-character alphabetic codes that indicate the relief type specified on the item. Codes are recorded in order of their importance to the described item. If fewer than four codes are assigned, the codes are left justified and each unused position contains a blank (#)
te: అంశంపై పేర్కొన్న ఉపశమన రకాన్ని సూచించే నాలుగు ఒక-అక్షరాల అక్షర సంకేతాలు. వివరించిన అంశానికి వాటి ప్రాముఖ్యత ప్రకారం కోడ్‌లు నమోదు చేయబడతాయి. నాలుగు కంటే తక్కువ సంకేతాలు కేటాయించినట్లయితే, సంకేతాలు సమర్థించబడతాయి మరియు ఉపయోగించని ప్రతి స్థానం ఖాళీగా ఉంటుంది (#)

en: Up to four one-character codes that indicate whether a significant part of the item is or contains certain types of material. If fewer than four codes are assigned, the codes are left justified and unused positions contain blanks (#)
te: అంశం యొక్క ముఖ్యమైన భాగం లేదా కొన్ని రకాల పదార్థాలను కలిగి ఉందో లేదో సూచించే నాలుగు ఒక-అక్షరాల సంకేతాలు వరకు. నాలుగు కంటే తక్కువ సంకేతాలు కేటాయించినట్లయితే, సంకేతాలు సమర్థించబడతాయి మరియు ఉపయోగించని స్థానాలు ఖాళీలను కలిగి ఉంటాయి (#)

en: Up to six one-character alphabetic codes (recorded in alphabetical order) that indicate the contents of program notes and other accompanying material for sound recording, music manuscripts, or notated music. If fewer than six codes are assigned, the codes are left justified and each unused position contains a blank (#).
te: సౌండ్ రికార్డింగ్, మ్యూజిక్ మాన్యుస్క్రిప్ట్స్ లేదా నోటేటెడ్ మ్యూజిక్ కోసం ప్రోగ్రామ్ నోట్స్ మరియు ఇతర సహ పదార్థాల విషయాలను సూచించే ఆరు వన్-క్యారెక్టర్ అక్షర సంకేతాలు (అక్షర క్రమంలో రికార్డ్ చేయబడ్డాయి). ఆరు కంటే తక్కువ సంకేతాలు కేటాయించినట్లయితే, సంకేతాలు సమర్థించబడతాయి మరియు ఉపయోగించని ప్రతి స్థానం ఖాళీగా ఉంటుంది (#).

en: Up to three one-character alphabetic codes (recorded in alphabetical order) that indicate that a work contains certain types of materials. If fewer than three codes are assigned, the codes are left justified and each unused position contains a blank (#).
te: ఒక పనిలో కొన్ని రకాల పదార్థాలు ఉన్నాయని సూచించే మూడు వన్-అక్షరాల అక్షర సంకేతాలు (అక్షర క్రమంలో నమోదు చేయబడ్డాయి). మూడు కంటే తక్కువ సంకేతాలు కేటాయించినట్లయితే, సంకేతాలు సమర్థించబడతాయి మరియు ఉపయోగించని ప్రతి స్థానం ఖాళీగా ఉంటుంది (#).

en: Up to two one-character alphabetic codes that indicate the special format characteristics of the map. Codes are recorded in order of their importance to the described item. If only one code is assigned, it is left justified and the unused position contains a blank (#).
te: మ్యాప్ యొక్క ప్రత్యేక ఆకృతి లక్షణాలను సూచించే రెండు ఒక-అక్షరాల అక్షర సంకేతాలు వరకు. వివరించిన అంశానికి వాటి ప్రాముఖ్యత ప్రకారం కోడ్‌లు నమోదు చేయబడతాయి. ఒక కోడ్ మాత్రమే కేటాయించినట్లయితే, అది సమర్థించబడుతోంది మరియు ఉపయోగించని స్థానం ఖాళీ (#) ను కలిగి ఉంటుంది.

en: Up to two one-character codes (recorded in the order of the following list) that indicate the type of literary text contained in a nonmusical sound recording. If only one code is assigned, it is left justified and the unused position contains a blank (#).
te: నాన్-మ్యూజికల్ సౌండ్ రికార్డింగ్‌లో ఉన్న సాహిత్య వచన రకాన్ని సూచించే రెండు వన్-క్యారెక్టర్ కోడ్‌ల వరకు (కింది జాబితా యొక్క క్రమంలో రికార్డ్ చేయబడింది). ఒక కోడ్ మాత్రమే కేటాయించినట్లయితే, అది సమర్థించబడుతోంది మరియు ఉపయోగించని స్థానం ఖాళీ (#) ను కలిగి ఉంటుంది.

note: SCRIPT
en: Updated:
te: నవీకరించబడింది:

en: Updating Web site
te: వెబ్‌సైట్‌ను నవీకరిస్తోంది

en: Updating database
te: డేటాబేస్ నవీకరిస్తోంది

en: Updating loose-leaf
te: వదులుగా-ఆకును నవీకరిస్తోంది

en: Upper Sorbian
te: అప్పర్ సార్బియన్

en: Urdu
te: ఉర్దూ

en: Uzbek
te: ఉజబేక

en: VHS (1/2 in., videocassette)
te: VHS (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

en: Vai
te: వై

en: Van Der Grinten
te: వాన్ డెర్ గ్రింటెన్

en: Variations
te: బేధాలు

en: Various places
te: వివిధ ప్రదేశాలు

en: Vellum
te: వెల్లూమ్

en: Venda
te: వెండా

en: Vertical
te: నిలువు

en: Vertical score
te: నిలువుగా స్కోరు

en: Very high reduction
te: చాలా ఎక్కువ తగ్గింపు

en: Vesicular
te: పొక్కు

en: Videocartridge
te: విదెఒకర్త్రిడ్జ్

en: Videocassette
te: వీడియో క్యాసెట్

en: Videodisc
te: విదెఒడిస్సీ

en: Videorecording
te: విదెఒరికార్డింగ్

en: Videorecording format
te: వీడియోకార్డింగ్ ఆకృతి

en: Videoreel
te: విదెఒరీల్

en: Videotape
te: వీడియోటేప్

en: Videotape or videodisc recording format.
te: వీడియో టేప్ లేదా వీడియోడిస్క్ రికార్డింగ్ ఫార్మాట్.

en: Vietnamese
te: వియత్నామీస్

en: View
te: దర్శనం

en: View authority record
te: అథారిటీ రికార్డును వీక్షించండి

en: Villancicos
te: విల్లంసికోస్

en: Vinyl
te: వినైల్

en: Visible light
te: కనిపించే కాంతి

en: Visual Materials
te: విజువల్ మెటీరియల్స్

en: Vocal parts
te: స్వర భాగాలు

en: Vocal score
te: స్వర స్కోరు

en: Voice score with accompaniment omitted
te: సహవాయిద్యంతో వాయిస్ స్కోర్ తొలగించబడింది

en: Volapük
te: వొలపుక్

en: Volumes:
te: వాల్యూమ్స్‍:

en: Votic
te: వొటిక్

en: Waiting recall
te: రీకాల్ కోసం వేచి ఉంది

en: Wakashan languages
te: వకషన్ భాషలు

en: Wall map
te: గోడ పటం

en: Walloon
te: వాలూన్

en: Waltzes
te: వాల్టజెస్

en: Waray
te: ఒరై

en: Warning: string contains a character that is out of range! Substituting "?".
te: హెచ్చరిక: స్ట్రింగ్ పరిధిలో లేని అక్షరాన్ని కలిగి ఉంది! "?" ప్రత్యామ్నాయం.

en: Washoe
te: వాషోయ్

en: Water surface-based remote-sensing device
te: నీటి ఉపరితల-ఆధారిత రిమోట్ సెన్సింగ్ పరికరం

en: Wax
te: మైనపు

en: Weekly
te: వారముగా

en: Welsh
te: వెల్ష్

en: Western Pahari languages
te: పాశ్చాత్య పహారీ భాషలు

en: Whether all or part of the item being cataloged is a transposition and/or arrangement of another work.
te: జాబితా చేయబడిన అంశం యొక్క మొత్తం లేదా భాగం మరొక పని యొక్క మార్పిడి మరియు/లేదా అమరిక.

en: Whether contractions are used. Contractions are abbreviations consisting of one or more braille or Moon characters to represent common letter combinations.
te: సంకోచాలు ఉపయోగించబడుతున్నాయా. సంకోచాలు సాధారణ అక్షరాల కలయికలను సూచించడానికి ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ బ్రెయిలీ లేదా మూన్ అక్షరాలను కలిగి ఉన్న సంక్షిప్తాలు.

en: Whether or not the item being cataloged is judged to be complete.
te: జాబితా చేయబడిన అంశం పూర్తి కాదా అని నిర్ణయించబడుతుంది.

en: Whether quality assurance targets have been included appropriately at the time of reformatting/creation of the electronic resource.
te: ఎలక్ట్రానిక్ రిసోర్స్ యొక్క రీఫార్మాటింగ్/సృష్టి సమయంలో నాణ్యతా భరోసా లక్ష్యాలను సముచితంగా చేర్చారా.

en: Whether the cartographic item is a facsimile or other type of reproduction.
te: కార్టోగ్రాఫిక్ అంశం ఒక ప్రతిరూపం లేదా ఇతర రకాల పునరుత్పత్తి.

en: Whether the file(s) which comprise the electronic resource are of the same format or type for digitally reformatted materials.
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరులను కలిగి ఉన్న ఫైల్ (s) ఒకే ఆకృతిలో ఉన్నాయా లేదా డిజిటల్ రీఫార్మాట్ చేసిన పదార్థాల కోసం రకం.

en: Whether the film is part of a complete production or is a preliminary or post-production element.
te: ఈ చిత్రం పూర్తి నిర్మాణంలో భాగమా లేదా ప్రాథమిక లేదా నిర్మాణానంతర మూలకం.

en: Whether the film is positive or negative.
te: సినిమా పాజిటివ్ అయినా నెగెటివ్ అయినా.

en: Whether the globe is a facsimile or other type of reproduction.
te: భూగోళం ఒక ప్రతిరూపం లేదా ఇతర రకాల పునరుత్పత్తి.

en: Whether the globe is in one color or multicolored.
te: భూగోళం ఒక రంగులో ఉందా లేదా రంగురంగులదా.

en: Whether the item is in one color or multicolored
te: అంశం ఒక రంగులో ఉందా లేదా రంగురంగులదా

en: Whether the item is one color or multicolored.
te: అంశం ఒక రంగు లేదా రంగురంగులదా.

en: Whether the production of sound is an integral part of an electronic resource.
te: ధ్వని ఉత్పత్తి ఎలక్ట్రానిక్ వనరు యొక్క అంతర్భాగమా.

en: Whether the sound is on or is separate from the projected graphic (i.e., on the accompanying material).
te: ధ్వని ఆన్‌లో ఉందా లేదా అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్ నుండి వేరుగా ఉందా (అనగా, దానితో పాటుగా ఉన్న పదార్థంపై).

en: Whether the sound is on the item or separate from the item (i.e., on the accompanying material).
te: ధ్వని అంశంపై ఉందా లేదా అంశం నుండి వేరుగా ఉందా (అనగా, దానితో పాటుగా ఉన్న పదార్థంపై).

en: Whether the sound is on the item or separate from the item.
te: ధ్వని అంశంపై ఉందా లేదా అంశం నుండి వేరుగా ఉందా.

en: Width of a motion picture.
te: మోషన్ పిక్చర్ యొక్క వెడల్పు.

en: Width of the groove of the recording for discs or the pitch of the groove for cylinders.
te: డిస్కుల కోసం రికార్డింగ్ యొక్క గాడి యొక్క వెడల్పు లేదా సిలిండర్ల కోసం గాడి యొక్క పిచ్.

en: Width of the tape.
te: టేప్ యొక్క వెడల్పు.

en: Width of the videorecording. For videorecordings, only codes that exactly match the measurements of the item as given in the physical description should be used. If no code exactly matches, code z is used.
te: వీడియోకార్డింగ్ యొక్క వెడల్పు. వీడియోకోర్డింగ్‌ల కోసం, భౌతిక వివరణలో ఇచ్చిన విధంగా వస్తువు యొక్క కొలతలకు సరిగ్గా సరిపోయే కోడ్‌లను మాత్రమే ఉపయోగించాలి. ఏ కోడ్ సరిగ్గా సరిపోలకపోతే, కోడ్ z ఉపయోగించబడుతుంది.

en: Width or dimensions of the projected graphic item.
te: అంచనా వేసిన గ్రాఫిక్ అంశం యొక్క వెడల్పు లేదా కొలతలు.

en: Wire recording
te: వైర్ రికార్డింగ్

en: Withdrawn
te: వెనక్కి

en: Wolayta
te: వళ్యత

en: Wolof
te: వోల్ఫ్

en: Wood
te: చెక్క

en: Workprint
te: వర్కుప్రింట్

en: Xhosa
te: క్స్హోసా

en: Yakut
te: యకుత్

en: Yao (Africa)
te: యో (ఆఫ్రికా)

en: Yapese
te: యపెసె

en: Yearbooks
te: సంవత్సరంపుస్తకాలు

en: Yellow strip
te: పసుపు రంగు స్ట్రిప్

en: Yiddish
te: యిడ్డిష్

en: Yoruba
te: యోరుబా

en: Yupik languages
te: యుపిక్ భాషలు

en: Zande languages
te: జండె భాషలు

en: Zapotec
te: జపొటెక్

en: Zarzuelas
te: జారజుఇలస్

en: Zaza
te: జాజా

en: Zenaga
te: జెనగ

en: Zhuang
te: జ్హుంగ

en: Zulu
te: జులు

en: Zuni
te: జుని

en: [Added title page title]
te: [శీర్షిక పేజీ శీర్షిక జోడించబడింది]

en: [Caption title]
te: [కాప్షన్ టైటిల్]

en: [Cover title]
te: [కవర్ టైటిల్]

en: [Distinctive title]
te: [విలక్షణమైన శీర్షిక]

en: [Other title]
te: [ఇతర శీర్షిక]

en: [Parallel title]
te: [సమాంతర శీర్షిక]

en: [Portion of title]
te: [శీర్షిక యొక్క భాగం]

en: [Running title]
te: [రన్నింగ్ టైటిల్]

en: [Spine title]
te: [వెన్నెముక శీర్షిక]

en: _ - Full level
te: _ - పూర్తి స్థాయి

en: _ - No specific type
te: _ - నిర్దిష్ట రకం లేదు

en: _ - Non-ISBD
te: _ - ISBD-కానిది

en: _ - Not specified or not applicable
te: _ - పేర్కొనబడలేదు లేదా వర్తించదు

en: _blank
te: _బ్లాంక్

en: a - Archival
te: a - ఆర్కైవల్

en: a - Increase in encoding level
te: a - ఎన్కోడింగ్ స్థాయిలో పెరుగుదల

en: a - Language material
te: a - భాషా పదార్థం

en: a - Monographic component part
te: a - మోనోగ్రాఫిక్ భాగం భాగం

en: a - Set
te: a - సెట్

en: a - UCS/Unicode (auto-filled)
te: a - UCS/యూనికోడ్ (ఆటో-ఫిల్డ్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- 16 rpm (discs)
te: a- 16 ఆర్‌పిఎమ్ (డిస్క్‌లు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- 3 in. diameter
te: a- 3 in. వ్యాసం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- 3 layer color
te: a- 3 పొర రంగు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- 8 mm. microfilm
te: a- 8 మిమీ. ఫిల్ము

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Absent
te: a- లేకపోవడం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Access
te: a- యాక్సెస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Acoustical capture, direct storage
te: a- శబ్ద సంగ్రహము, ప్రత్యక్ష నిల్వ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Active
te: a- యాక్టివ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Activity card
te: a- కార్యాచరణ కార్డు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Aperture card
te: a- ఎపర్చరు కార్డు

en: a- Appropriate
te: a- తగినది

en: a- Archival
te: a - ఆర్కైవల్

en: a- Autonomous or semi-autonomous component
te: a- అటానమస్ లేదా సెమీ అటానమస్ భాగం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Balloon
te: a- బెలూన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Bar over bar
te: a- బార్ ఓవర్ బార్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Beta (1/2 in., videocassette)
te: a- బీటా (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Canvas
te: a- కాన్వాస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Celestial globe
te: a- ఖగోళ భూగోళం

en: a- Differentiated personal name
te: a- విభిన్న వ్యక్తిగత పేరు

en: a- Displayed in standard schedules or tables
te: a- ప్రామాణిక షెడ్యూల్ లేదా పట్టికలలో ప్రదర్శించబడుతుంది

en: a- Earlier rules
te: a- మునుపటి నియమాలు

en: a- Established heading
te: a- స్థాపించబడిన శీర్షిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- File reproduced from original
te: a- అసలు నుండి ఫైల్ పునరుత్పత్తి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- First generation (master)
te: a- మొదటి తరం (మాస్టర్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Full (1) track
te: a- పూర్తి (1) ట్రాక్

en: a- Fully established
te: a- పూర్తిగా స్థాపించబడింది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Imbibition dye transfer prints
te: a- అంబిబిషన్ డై బదిలీ ప్రింట్లు

en: a- Increase in encoding level
te: a- ఎన్కోడింగ్ స్థాయిలో పెరుగుదల

en: a- International standard
te: a- అంతర్జాతీయ ప్రమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Lacquer coating
te: a- లక్క పూత

en: a- Language material
te: a- భాషా పదార్థం

en: a- Library of Congress Subject Headings
te: a- లైబ్రరీ ఆఫ్ కాంగ్రెస్ సబ్జెక్ట్ హెడ్డింగులు

en: a- Library of Congress subject headings
te: a- లైబ్రరీ ఆఫ్ కాంగ్రెస్ విషయ శీర్షికలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Literary braille
te: a- సాహిత్య బ్రెయిలీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Low oblique
te: a- తక్కువ వాలుగా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Low reduction ratio
te: a- తక్కువ తగ్గింపు నిష్పత్తి

note: SCRIPT
en: a- Map
te: a- పటం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Master tape
te: a- మాస్టర్ టేప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Meteorological
te: a- వాతావరణ శాస్త్ర

en: a- Monographic component part
te: a- మోనోగ్రాఫిక్ భాగం భాగం

en: a- Monographic series
te: a- మోనోగ్రాఫిక్ సిరీస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Moon
te: a- చంద్రుడు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- NAB standard
te: a- NAB ప్రమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- None apparent
te: a- ఏదీ స్పష్టంగా లేదు

en: a- Not synthesized
te: a- సంశ్లేషణ చేయబడలేదు

en: a- Numbered
te: a- సంఖ్యా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- One color
te: a- ఒక రంగు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- One file format
te: a- ఒక ఫైల్ ఫార్మాట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Optical sound track on motion picture film
te: a- మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై ఆప్టికల్ సౌండ్ ట్రాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Paper
te: a- కాగితం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Photocopy, blueline print
te: a- ఫోటోకాపీ, బ్లూలైన్ ప్రింట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Positive
te: a- పాజిటివ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Print/braille
te: a- ప్రింట్/బ్రెయిలీ

en: a- Record can be used
te: a- రికార్డ్ ఉపయోగించవచ్చు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Regular print
te: a- రెగ్యులర్ ప్రింట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Safety base, undetermined
te: a- భద్రతా స్థావరం, నిర్ణయించబడలేదు

en: a- Schedule record
te: a- షెడ్యూల్ రికార్డ్

en: a- Set
te: a- సెట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Silver halide
te: a- సిల్వర్ హాలైడ్

en: a- Single number
te: a- ఒకే సంఖ్య

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Sound
te: a- ధ్వని

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Sound on medium
te: a- మీడియంలో ధ్వని

en: a- Standard
te: a- ప్రామాణిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Standard 8mm.
te: a- ప్రామాణిక 8 మిమీ.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Standard 8mm. film width
te: a- ప్రామాణిక 8 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Standard sound aperture (reduced frame)
te: a- ప్రామాణిక సౌండ్ ఎపర్చరు (తగ్గిన ఫ్రేమ్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Surface
te: a- ఉపరితలం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Tape cartridge
te: a- టేప్ గుళిక

en: a- Topical
te: a- సమయోచిత

en: a- Tracings are consistent with the heading
te: a- జాడలు శీర్షికకు అనుగుణంగా ఉంటాయి

en: a- UCS/Unicode
te: a- UCS/యూనికోడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Uncompressed
te: a- అన్ కంప్రెస్డ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Uncontracted
te: a- అనియంత్రిత

en: a- Valid
te: చెల్లుబాటు అయ్యే

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: a- Workprint
te: a- వర్క్‌ప్రింట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: aa- Visible light
te: aa- కనిపించే కాంతి

en: aacr2 compatible
te: aacr2 అనుకూలమైనది

en: abstract or summary
te: వియుక్త లేదా సారాంశం

en: abstract or summary
te: వియుక్త లేదా సారాంశం

en: access
te: వాడుక

en: accompanying material
te: తోడు పదార్థం

en: acronym
te: ఎక్రోనిం

en: adolescent
te: శిశు

en: adult
te: వయోజన

en: analytic_collection
te: విశ్లేషణాత్మక_సేకరణ

en: analytic_ires
te: విశ్లేషణాత్మక_ఇర్స్

en: analytic_monograph
te: విశ్లేషణాత్మక_మోనోగ్రాఫ్

en: analytic_serial
te: విశ్లేషణాత్మక_సేరియల్

en: analytic_subunit
te: విశ్లేషణాత్మక_సబునిట్

en: analytic_undefined
te: విశ్లేషణాత్మక_ నిర్వచించబడలేదు

en: aperture card
te: ఎపర్చరు కార్డు

en: application history
te: అప్లికేషన్ చరిత్ర

en: art original
te: కళ అసలు

en: art original
te: కళ అసలు

en: art reproduction
te: కళ పునరుత్పత్తి

en: art reproduction
te: కళ పునరుత్పత్తి

note: IMG
en: article
te: ప్రకరణము

en: atlas
te: భౌగోళిక పటం

en: atlas
te: భౌగోళిక పటం

en: author
te: రచయిత

en: available online
te: ఆన్‌లైన్‌లో అందుబాటు

en: b - Part with independent title
te: b - స్వతంత్ర శీర్షికతో భాగం

en: b - Serial component part
te: b - సీరియల్ భాగం భాగం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- 2 color, single strip
te: b- 2 రంగు, సింగిల్ స్ట్రిప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- 33 1/3 rpm (discs)
te: b- 33 1/3 ఆర్‌పిఎమ్ (డిస్క్‌లు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- 5 in. diameter
te: b- 5 in. వ్యాసం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Airborne
te: b- వాయుమార్గం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Aircraft--low altitude
te: b- విమానం--తక్కువ ఎత్తులో

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Bar by bar
te: b- బార్ ద్వారా బార్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Black-and-white
te: b- నలుపు-మరియు-తెలుపు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Braille
te: b- బ్రెయిలీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Bristol board
te: b- బ్రిస్టల్ బోర్డు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- CCIR standard
te: b- CCIR ప్రమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Cellulose nitrate
te: b- సెల్యులోజ్ నైట్రేట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Chip cartridge
te: b- చిప్ గుళిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Contracted
te: b- ఒప్పందం

en: b- Defined number span
te: b- నిర్వచించిన సంఖ్య వ్యవధి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Diazo
te: b- డియాజో

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Direct storage, not acoustical
te: b- ప్రత్యక్ష నిల్వ, ధ్వని కాదు

en: b- English and French
te: b- ఇంగ్లీష్ మరియు ఫ్రెంచ్

en: b- Extended display
te: b- విస్తరించిన ప్రదర్శన

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- File reproduced from microform
te: b- మైక్రోఫార్మ్ నుండి పునరుత్పత్తి చేయబడిన ఫైల్

en: b- First number of span invalid
te: b- స్పాన్ యొక్క మొదటి సంఖ్య చెల్లదు

en: b- Form
te: b- ఫారం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Format code braille
te: b- ఫార్మాట్ కోడ్ బ్రెయిలీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Half (2) track
te: b- హాఫ్ (2) ట్రాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- High oblique
te: b- అధిక వాలుగా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Jumbo or enlarged braille
te: b- జంబో లేదా విస్తరించిన బ్రెయిలీ

en: b- LC subject headings for children's literature
te: b- పిల్లల సాహిత్యానికి LC విషయ శీర్షికలు

note: SCRIPT
en: b- Large print
te: b- పెద్ద ముద్రణ

note: SCRIPT
en: b- Large print
te: b- పెద్ద ముద్రణ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Lossless
te: b- లాస్‌లెస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Magnetic sound track on motion picture film
te: b- మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై మాగ్నెటిక్ సౌండ్ ట్రాక్

en: b- Memorandum
te: b- మెమోరాండం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Microfilm cartridge
te: b- మైక్రోఫిల్మ్ గుళిక

en: b- Multipart item
te: b- మల్టీపార్ట్ అంశం

en: b- National standard
te: b- జాతీయ ప్రమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Negative
te: b- ప్రతికూల

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Nitrate: suspicious odor
te: b- నైట్రేట్: అనుమానాస్పద వాసన

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Nonanamorphic (wide-screen)
te: b- నోనానమోర్ఫిక్ (వైడ్-స్క్రీన్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Normal reduction
te: b- సాధారణ తగ్గింపు

en: b- Not appropriate
te: b- తగినది కాదు

en: b- Optional
te: b- ఐచ్ఛికం

en: b- Part with independent title
te: b- స్వతంత్ర శీర్షికతో భాగం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Passive
te: b- నిష్క్రియాత్మక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Photocopy
te: b- ఫోటోకాపీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Planetary or lunar globe
te: b- గ్రహ లేదా చంద్ర భూగోళం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Printing master
te: b- ప్రింటింగ్ మాస్టర్

en: b- Record is being updated
te: b- రికార్డ్ నవీకరించబడుతోంది

en: b- Serial component part
te: b- సీరియల్ భాగం భాగం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Sound separate from medium
te: b- మీడియం నుండి వేరుగా ఉంటుంది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Super 8mm./single 8mm.
te: b- సూపర్ 8 మిమీ./సింగిల్ 8 మిమీ.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Super 8mm./single 8mm. film width
te: b- సూపర్ 8 మిమీ./సింగిల్ 8 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Surface observing
te: b- ఉపరితల పరిశీలన

en: b- Synthesized
te: b- సైన్తేసీజ్డ్

en: b- Table record
te: b- టేబుల్ రికార్డ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Tape duplication master
te: b- టేప్ డూప్లికేషన్ మాస్టర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Three-layer stock
te: b- మూడు పొరల స్టాక్

en: b- Tracings are not necessarily consistent with the heading
te: b- జాడలు తప్పనిసరిగా శీర్షికకు అనుగుణంగా ఉండవు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Trims
te: b- ట్రిమ్స్

en: b- Undifferentiated personal name
te: b- వివరించని వ్యక్తిగత పేరు

en: b- Unnumbered
te: b- లెక్కలేనన్ని

en: b- Untraced reference
te: b- అన్‌ట్రాస్డ్ రిఫరెన్స్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- VHS (1/2 in., videocassette)
te: b- VHS (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: b- Wood
te: b- వుడ్

en: bibliography
te: బిబ్లియోగ్రఫీ

en: bibliography
te: బిబ్లియోగ్రఫీ

en: biography
te: జీవిత చరిత్ర

en: biography
te: జీవిత చరిత్ర

note: IMG
en: book
te: పుస్తకం

en: braille
te: బ్రెయిలీ

en: braille
te: బ్రెయిలీ

en: broader
te: విస్తృత

en: by
te: ద్వారా

en: byArtist
te: ఆర్టిస్ట్ చేత

en: c - Collection
te: c - సేకరణ

en: c - Corrected or revised
te: c - సరిదిద్దబడింది లేదా సవరించబడింది

en: c - ISBD punctuation omitted
te: c - ISBD విరామచిహ్నాలు తొలగించబడ్డాయి

en: c - Notated music
te: c - సూచించిన సంగీతం

en: c - Part with dependent title
te: c - ఆధారిత శీర్షికతో భాగం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- 45 rpm (discs)
te: సి 45 rpm (డిస్కులను)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- 7 in. diameter
te: c- 7 in. వ్యాసం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- 9.5 mm. film width
te: c- 9.5 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Acetate tape with ferrous oxide
te: c- ఫెర్రస్ ఆక్సైడ్తో ఎసిటేట్ టేప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Aircraft--medium altitude
te: c- విమానం--మధ్యస్థ ఎత్తు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Braille
te: c- బ్రెయిలీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Cardboard
te: c- కార్డ్బోర్డ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Cardboard/illustration board
te: c- కార్డ్బోర్డ్/ఇలస్ట్రేషన్ బోర్డు

en: c- Chronological
te: c- కాలక్రమం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Collage
te: c- కోల్లెజ్

en: c- Collection
te: c - సేకరణ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Combination
te: c- కాంబినేషన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Complete
te: c- పూర్తి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Computer optical disc cartridge
te: c- కంప్యూటర్ ఆప్టికల్ డిస్క్ గుళిక

en: c- Cooperative cataloging program
te: c- కోఆపరేటివ్ కేటలాగింగ్ ప్రోగ్రామ్

en: c- Corrected or revised
te: c- సరిదిద్దబడింది లేదా సవరించబడింది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Dolby-B encoded
te: c- డాల్బీ-బి ఎన్కోడ్

note: SCRIPT
en: c- Electronic resource
te: c- ఎలక్ట్రానిక్ రిసోర్స్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- File reproduced from an electronic resource
te: c- ఎలక్ట్రానిక్ వనరు నుండి పునరుత్పత్తి చేయబడిన ఫైల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Film cartridge
te: c- ఫిల్మ్ కార్ట్రిడ్జ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Filmstrip cartridge
te: c- ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్ గుళిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- High reduction
te: c- అధిక తగ్గింపు

en: c- ISBD punctuation omitted
te: c- ISBD విరామచిహ్నాలు తొలగించబడ్డాయి

en: c- Index term record
te: c- ఇండెక్స్ టర్మ్ రికార్డ్

en: c- Last number of span invalid
te: c- చివరి సంఖ్య వ్యవధి చెల్లదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Line over line
te: c- లైన్ ఓవర్ లైన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Magnetic audio tape in cartridge
te: c- గుళికలో మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Mathematics and scientific braille
te: c- గణితం మరియు శాస్త్రీయ బ్రెయిలీ

en: c- Medical subject headings
te: c- మెడికల్ సబ్జెక్ట్ హెడ్డింగులు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Microfilm cassette
te: c- మైక్రోఫిల్మ్ క్యాసెట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Multicolored
te: c- బహుళరంగు

en: c- Multilocal
te: c- మల్టీలోకల్

en: c- National library association standard
te: c- నేషనల్ లైబ్రరీ అసోసియేషన్ ప్రమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Nitrate: pungent odor
te: c- నైట్రేట్: తీవ్రమైన వాసన

en: c- Notated music
te: c- సూచించిన సంగీతం

en: c- Numbering varies
te: c- సంఖ్య మారుతుంది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Outtakes
te: c- అవుట్‌టేక్స్

en: c- Part with dependent title
te: c- ఆధారిత శీర్షికతో భాగం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Photographic pre-production
te: c- ఫోటోగ్రాఫిక్ ప్రీ-ప్రొడక్షన్

en: c- Provisional
te: c- తాత్కాలిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Quarter (4) track
te: c- క్వార్టర్ (4) ట్రాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Safety base, acetate undetermined
te: c- భద్రతా స్థావరం, ఎసిటేట్ నిర్ణయించబడలేదు

en: c- Series-like phrase
te: c- సిరీస్ లాంటి పదబంధం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Service copy
te: c- సేవా కాపీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Space observing
te: c- అంతరిక్ష పరిశీలన

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Spaceborne
te: c- స్పేస్బోర్న్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Stone
te: c- స్టోన్

en: c- Summary number span
te: c- సారాంశం సంఖ్య వ్యవధి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Terrestrial globe
te: c- టెరెస్ట్రియల్ గ్లోబ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Three layer stock, low fade
te: c- మూడు లేయర్ స్టాక్, తక్కువ ఫేడ్

en: c- Traced reference
te: c- ట్రేస్డ్ రిఫరెన్స్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- U-matic (3/4 in., videocassette)
te: c- యు-మాటిక్ (3/4 in., వీడియోకాసెట్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Undetermined 2 color
te: c- నిర్ణయించని 2 రంగు

note: SCRIPT
en: c- Vertical
te: c- నిలువు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Vesicular
te: c- వెసిక్యులర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: c- Videocartridge
te: c- వీడియోకార్ట్రిడ్జ్

note: SCRIPT
en: c- vertical
te: c- నిలువు

en: cartographic
te: కార్తోగ్రాఫిక్

en: cash
te: డబ్బు

en: catalog
te: కేటలాగ్

en: catalog
te: కేటలాగ్

note: IMG
en: celestial globe
te: ఖగోళ భూగోళం

en: chart
te: చార్టు

en: chart
te: చార్టు

en: chip cartridge
te: చిప్ కార్ట్రిడ్జి

en: code
te: కోడ్

en: collage
te: కోల్లెజ్

en: collection
te: సేకరణ

en: combination
te: కాంబినేషన్

en: comic strip
te: హాస్య గుళిక

note: IMG
en: computer file
te: కంప్యూటర్ ఫైల్

note: IMG
en: computer optical disc cartridge
te: కంప్యూటర్ ఆప్టికల్ డిస్క్ గుళిక

en: conference publication
te: సమావేశ ప్రచురణ

en: conference publication
te: కాన్ఫరెన్స్ పబ్లికేషన్స్

en: constituent
te: రాజ్యాంగ

en: continuing
te: కొనసాగించు

en: contributor
te: సహాయకుడు

en: contributors
te: సహాయకులు

en: creator
te: సృష్టికర్త

en: cylinder
te: సిలిండర్

en: d - Deleted
te: d - తొలగించబడింది

en: d - Manuscript notated music
te: d - మాన్యుస్క్రిప్ట్ సూచించిన సంగీతం

en: d - Subunit
te: d - సబ్యూనిట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- 10 in. diameter
te: d- 10 in. వ్యాసం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- 16 mm. film width
te: d- 16 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- 16 mm. microfilm
te: d- 16 మిమీ. ఫిల్ము

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- 78 rpm (discs)
te: d- 78 ఆర్‌పిఎమ్ (డిస్క్‌లు)

en: d- AACR 2 compatible heading
te: d- AACR 2 అనుకూల శీర్షిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Aircraft--high altitude
te: d- విమానం--అధిక ఎత్తు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Anamorphic (wide-screen)
te: d- అనామోర్ఫిక్ (వైడ్ స్క్రీన్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Atlas
te: d- అట్లాస్

en: d- Completely invalid
te: d- పూర్తిగా చెల్లదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Computer braille
te: d- కంప్యూటర్ బ్రెయిలీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Computer disc, type unspecified
te: d- కంప్యూటర్ డిస్క్, పేర్కొనబడని టైప్

en: d- Deleted
te: d- తొలగించబడింది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Digital storage
te: d- డిజిటల్ నిల్వ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Disc master (negative)
te: d- డిస్క్ మాస్టర్ (నెగటివ్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Drawing
te: d- డ్రాయింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Duplicate
te: d- నకిలీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Duplitized stock
te: d- నకిలీ స్టాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- EIAJ (1/2 in., reel)
te: d- EIAJ (1/2 in., రీల్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Eight track
te: d- ఎనిమిది ట్రాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- File reproduced from an intermediate (not microform)
te: d- ఇంటర్మీడియట్ నుండి పునరుత్పత్తి చేయబడిన ఫైల్ (మైక్రోఫార్మ్ కాదు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Film
te: d- ఫిల్మ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Filmslip
te: d- ఫిల్మ్స్లిప్

en: d- Geographic
te: d- భౌగోళిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Glass
te: d- గ్లాస్

note: SCRIPT
en: d- Globe
te: d- గ్లోబ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Loose-leaf
te: d- వదులు-ఆకు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Lossy
te: d- లాసీ

en: d- Manuscript notated music
te: d- మాన్యుస్క్రిప్ట్ సూచించిన సంగీతం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Metal
te: d- మెటల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Microfilm reel
te: d- మైక్రోఫిల్మ్ రీల్

en: d- National Agricultural Library subject authority file
te: d- నేషనల్ అగ్రికల్చరల్ లైబ్రరీ సబ్జెక్ట్ అథారిటీ ఫైల్

en: d- National library or bibliographic agency standard
te: d- నేషనల్ లైబ్రరీ లేదా బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఏజెన్సీ ప్రమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Nitrate: brownish, discoloration, fading, dusty
te: d- నైట్రేట్: గోధుమరంగు, రంగు పాలిపోవడం, క్షీణించడం, దుమ్ము

en: d- Other
te: d- ఇతర

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Paragraph
te: d- పేరా

en: d- Preliminary
te: d- ప్రిలిమినరీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Rushes
te: d- రష్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Safety base, diacetate
te: d- సేఫ్టీ బేస్, డయాసిటేట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Sound disc
te: d- సౌండ్ డిస్క్

en: d- Subdivided geographically&mdash;direct
te: d- భౌగోళికంగా ఉపవిభజన&mdash;ప్రత్యక్ష

en: d- Subdivision
te: d- ఉపవిభాగం

en: d- Subunit
te: d- సబ్యూనిట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Tactile, with no writing system
te: d- స్పర్శ, రచన వ్యవస్థ లేకుండా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Undetermined 3 color
te: d- నిర్ణయించని 3 రంగు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Very high reduction
te: d- చాలా ఎక్కువ తగ్గింపు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- Videodisc
te: d- వీడియోడిస్క్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: d- dbx encoded
te: d- dbx ఎన్కోడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: da- Near infrared
te: da- పరారుణ దగ్గర

en: database
te: డేటాబేస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: db- Middle infrared
te: db- మిడిల్ ఇన్ఫ్రారెడ్

en: dbx encoded
te: dbx ఎన్కోడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: dc- Far infrared
te: dc- దూర పరారుణ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: dd- Thermal infrared
te: dd- థర్మల్ ఇన్ఫ్రారెడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: de- Shortwave infrared (SWIR)
te: డి-షార్ట్వేవ్ ఇన్ఫ్రారెడ్ (SWIR)

en: deleted heading information
te: శీర్షిక సమాచారం తొలగించబడింది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: df- Reflective infrared
te: df- రిఫ్లెక్టివ్ ఇన్ఫ్రారెడ్

en: diagram
te: రేఖాచిత్రం

en: dictionary
te: డిక్షనరీ

en: dictionary
te: డిక్షనరీ

en: digitized microfilm
te: డిజిటలైజ్డ్ మైక్రోఫిల్మా

en: digitized other analog
te: డిజిటలైజ్డ్ ఇతర అనలాగ్

en: diorama
te: డయోరమ

en: diorama
te: డయోరమ

en: direct
te: ప్రత్యక్ష

en: directory
te: డెరెక్టరీ

en: directory
te: డెరెక్టరీ

en: discography
te: డిస్కోగ్రఫీ

en: discography
te: డిస్కోగ్రఫీ

en: display:block;
te: ప్రదర్శించడానికి:బ్లాక్;

en: drama
te: డ్రామా

en: drama
te: డ్రామా

note: IMG
en: drawing
te: చిత్రలేఖనము

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: dv- Combinations
te: dv- కలయికలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: dz- Other infrared data
te: dz- ఇతర పరారుణ డేటా

en: e - Cartographic material
te: e - కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- 12 in. diameter
te: e- 12 in. వ్యాసం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- 28 mm. film width
te: e- 28 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- 3 strip color
te: e- 3 స్ట్రిప్ రంగు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- 8 rpm (discs)
te: e- 8 rpm (డిస్క్‌లు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Analog electrical storage
te: e- అనలాగ్ ఎలక్ట్రికల్ స్టోరేజ్

en: e- Cartographic material
te: e- కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Computer disc cartridge, type unspecified
te: e- కంప్యూటర్ డిస్క్ గుళిక, పేర్కొనబడని రకం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Cylinder
te: e- సిలిండర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Digital recording
te: e- డిజిటల్ రికార్డింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Earth moon globe
te: e- ఎర్త్ మూన్ గ్లోబ్

en: e- English only
te: e- ఇంగ్లీష్ మాత్రమే

en: e- Language
te: e- భాష

en: e- Local standard
te: e- స్థానిక ప్రమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Magnetic audio tape on reel
te: e- రీల్‌పై మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Manned spacecraft
te: e- మనుషుల అంతరిక్ష నౌక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Master
te: e- మాస్టర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Microfiche
te: e- మైక్రోఫిచే

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Mixing tracks
te: e- ట్రాక్‌లను కలపడం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Music braille
te: e- మ్యూజిక్ బ్రెయిలీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Nitrate: sticky
te: e- నైట్రేట్: జిగట

en: e- Node label
te: e- నోడ్ లేబుల్

en: e- Obsolete
te: e- వాడుకలో లేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Other wide-screen format
te: e- ఇతర వైడ్ స్క్రీన్ ఆకృతి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Painting
te: e- పెయింటింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Single line
te: e- సింగిల్ లైన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Synthetic
te: e- సింథటిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Twelve track
te: e- పన్నెండు ట్రాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Type C (1 in., reel)
te: e- రకం C (1 in., రీల్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: e- Ultra high reduction
te: e- అల్ట్రా అధిక తగ్గింపు

en: earlier
te: ముందు

en: earlier rules
te: మునుపటి నియమాలు

note: IMG
en: earth moon globe
te: ఎర్త్ మూన్ గ్లోబ్

en: electronic
te: ఎలెక్ట్రానిక్

en: electronic
te: ఎలెక్ట్రానిక్

en: encyclopedia
te: ఎన్సైక్లోపీడియా

en: encyclopedia
te: ఎన్సైక్లోపీడియా

en: equivalent
te: సమానమైన

en: essay
te: వ్యాస

en: essay
te: వ్యాస

en: f - Manuscript cartographic material
te: f - మాన్యుస్క్రిప్ట్ కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- 1.4 m. per second (discs)
te: f- 1.4 మీ. సెకనుకు (డిస్క్‌లు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- 16 in. diameter
te: f- 16 in. వ్యాసం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- 2 strip color
te: f- 2 స్ట్రిప్ రంగు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- 35 mm. film width
te: f- 35 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- 35 mm. microfilm
te: f- 35 మిమీ. ఫిల్ము

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Dolby-A encoded
te: f- డాల్బీ-ఎ ఎన్కోడ్

en: f- Established heading and subdivision
te: f- స్థాపించబడిన శీర్షిక మరియు ఉపవిభాగం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Facsimile
te: f- ప్రతిరూపం

en: f- Federal/national
te: f- ఫెడరల్/నేషనల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Film cassette
te: f- ఫిల్మ్ క్యాసెట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Filmstrip, type unspecified
te: f- ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్, పేర్కొనబడని టైప్ చేయండి

en: f- French only
te: f- ఫ్రెంచ్ మాత్రమే

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Magnetic audio tape in cassette
te: f- క్యాసెట్‌లో మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Microfiche cassette
te: f- మైక్రోఫిచే క్యాసెట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Nitrate: frothy, bubbles, blisters
te: f- నైట్రేట్: నురుగు, బుడగలు, బొబ్బలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Photomechanical print
te: f- ఫోటోమెకానికల్ ప్రింట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Quadruplex (1 in. or 2 in., reel)
te: f- క్వాడ్రప్లెక్స్ (1 in. లేదా 2 in., రీల్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Section by section
te: f- విభాగం వారీగా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Sixteen track
te: f- పదహారు ట్రాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Skin
te: f- చర్మం

en: f- Standard of unknown origin
te: f- తెలియని మూలం యొక్క ప్రమాణం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Standard silent aperture (full frame)
te: f- ప్రామాణిక నిశ్శబ్ద ఎపర్చరు (పూర్తి ఫ్రేమ్)

note: SCRIPT
en: f- Tactile material
te: f- స్పర్శ పదార్థం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Tape cassette
te: f- టేప్ క్యాసెట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Title bands/inter-title rolls
te: f- టైటిల్ బ్యాండ్లు/ఇంటర్-టైటిల్ రోల్స్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Unmanned spacecraft
te: f- మానవరహిత అంతరిక్ష నౌక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: f- Videocassette
te: f- వీడియోకాసెట్

en: fa fa-search
te: ఫే ఫే-సెర్చ్

en: festschrift
te: ఫెస్ట్స్క్రిఫ్ట్

en: festschrift
te: ఫెస్ట్స్క్రిఫ్ట్

en: fiction
te: ఫిక్షన్

en: fiction
te: ఫిక్షన్

en: film cartridge
te: ఫిల్మ్ కార్ట్రిడ్జ్

en: film cassette
te: ఫిల్మ్ క్యాసెట్

en: film reel
te: సినిమా రీలు

en: filmography
te: ఫిల్మోగ్రఫీ

en: filmography
te: ఫిల్మోగ్రఫీ

en: filmslip
te: ఫిల్మ్స్లిప్

en: filmstrip
te: ఫిల్మ్స్ట్రిప్ను

en: filmstrip
te: ఫిల్మ్స్ట్రిప్ను

en: filmstrip cartridge
te: ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్ గుళిక

en: filmstrip roll
te: ఫిలింస్ట్రిప్ రోల్

en: flash card
te: ఫ్లాష్ కార్డ్

en: flash card
te: ఫ్లాష్ కార్డ్

en: folktale
te: జానపద కధ

en: folktale
te: జానపద కధ

en: font
te: ఫాంట్

en: full level
te: పూర్తి స్థాయి

en: g - Projected medium
te: g - అంచనా వేసిన మాధ్యమం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- 4 3/4 in. or 12 cm. diameter
te: g- 4 3/4 in. లేదా 12 సెం.మీ. వ్యాసం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- 70 mm. film width
te: g- 70 మిమీ. ఫిల్మ్ వెడల్పు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- 70 mm. microfilm
te: g- 70 మిమీ. ఫిల్ము

en: g- Conventional romanization or conventional form of name in language of cataloging agency
te: g- కేటలాగింగ్ ఏజెన్సీ భాషలో సంప్రదాయ రోమనైజేషన్ లేదా సంప్రదాయ పేరు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Diagram
te: g- రేఖాచిత్రం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Dolby-C encoded
te: g- డాల్బీ-సి ఎన్కోడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Glass with lacquer
te: g- లక్కతో గ్లాస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Gray scale
te: g- గ్రే స్కేల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Land-based remote-sensing device
te: g- భూమి ఆధారిత రిమోట్ సెన్సింగ్ పరికరం

note: SCRIPT
en: g- Laserdisc
te: g- లేజర్డిస్క్

note: SCRIPT
en: g- Laserdisc)
te: g- లేజర్డిస్క్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Line by line
te: g- లైన్ బై లైన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Microopaque
te: g- మైక్రోపాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Nitrate: congealed
te: g- నైట్రేట్: కంజిల్డ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Optical and magnetic sound track on motion picture film
te: g- మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై ఆప్టికల్ మరియు మాగ్నెటిక్ సౌండ్ ట్రాక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Photonegative
te: g- ఫోటోనెగేటివ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Production rolls
te: g- ప్రొడక్షన్ రోల్స్

note: SCRIPT
en: g- Projected graphic
te: g- అంచనా గ్రాఫిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Red strip
te: g- రెడ్ స్ట్రిప్

en: g- Reference and subdivision
te: g- సూచన మరియు ఉపవిభాగం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Sound cartridge
te: g- సౌండ్ కార్ట్రిడ్జ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Textile
te: g- వస్త్ర

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: g- Textiles
te: g- వస్త్రాలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: ga- Sidelooking airborne radar (SLAR)
te: ga- సైడ్‌లూకింగ్ వాయుమార్గాన రాడార్ (SLAR)

en: game
te: గేమ్

en: game
te: గేమ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: gb- Synthetic aperture airborne radar (SAR)-Single frequency
te: gb- సింథటిక్ ఎపర్చరు వాయుమార్గాన రాడార్ (SAR)-సింగిల్ ఫ్రీక్వెన్సీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: gc- SAR-multi-frequency (multichannel)
te: gc- SAR- మల్టీ-ఫ్రీక్వెన్సీ (మల్టీచానెల్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: gd- SAR-like polarization
te: gd- SAR- వంటి ధ్రువణత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: ge- SAR-cross polarization
te: ge- SAR- క్రాస్ ధ్రువణత

en: general
te: సాధారణ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: gf- Infometric SAR
te: gf- ఇన్ఫోమెట్రిక్ SAR

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: gg- polarmetric SAR
te: gg- పోలార్మెట్రిక్ SAR

en: globe
te: భూగోళం

en: graphic
te: గ్రాఫిక్

en: graphic
te: గ్రాఫిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: gu- Passive microwave mapping
te: gu- నిష్క్రియాత్మక మైక్రోవేవ్ మ్యాపింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: gz- Other microwave data
te: gz- ఇతర మైక్రోవేవ్ డేటా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- 105 mm. microfilm
te: h- 105 మిమీ. ఫిల్ము

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- 120 rpm (cylinders)
te: h- 120 ఆర్‌పిఎమ్ (సిలిండర్లు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Blue or green strip
te: h- నీలం లేదా ఆకుపచ్చ స్ట్రిప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- CED (Capacitance Electronic Disc) videodisc
te: h- CED (కెపాసిటెన్స్ ఎలక్ట్రానిక్ డిస్క్) వీడియోడిస్క్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- CX encoded
te: h- CX ఎన్కోడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Hand colored
te: h- చేతి రంగు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Hill-and-dale cutting
te: h- హిల్-అండ్-డేల్ కటింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Metal
te: h- మెటల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Microfilm slip
te: h- మైక్రోఫిల్మ్ స్లిప్

note: SCRIPT
en: h- Microform
te: h- మైక్రోఫార్మ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Nitrate: powder
te: h- నైట్రేట్: పొడి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Open score
te: h- ఓపెన్ స్కోరు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Photoprint
te: h- ఫోటోప్రింట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Tape reel
te: h- టేప్ రీల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Videotape
te: h- వీడియో టేప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: h- Water surface-based remote-sensing device
te: h- నీటి ఉపరితల-ఆధారిత రిమోట్ సెన్సింగ్ పరికరం

en: handbook
te: హ్యాండ్బుక్

en: handbook
te: హ్యాండ్బుక్

en: height:100px
te: ఎత్తు: 100 px

en: height:100px;
te: ఎత్తు: 100 px;

en: history
te: చరిత్ర

en: history
te: చరిత్ర

en: humor, satire
te: హాస్యం, వ్యంగ్యం

en: humor, satire
te: హాస్యం, వ్యంగ్యం

en: i - ISBD punctuation included
te: i - ISBD విరామచిహ్నాలు ఉన్నాయి

en: i - Integrating resource
te: i - వనరును సమగ్రపరచడం

en: i - Nonmusical sound recording
te: i - నాన్ మ్యూజికల్ సౌండ్ రికార్డింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- 160 rpm (cylinders)
te: i- 160 ఆర్‌పిఎమ్ (సిలిండర్లు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Aluminum with lacquer
te: i- లక్కతో అల్యూమినియం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Betacam (1/2 in., videocassette)
te: i- బీటాకామ్ (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Cyan strip
te: i- సియాన్ స్ట్రిప్

en: i- ISBD punctuation included
te: i- ISBD విరామచిహ్నాలు ఉన్నాయి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Incomplete
te: i- అసంపూర్ణమైనది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Instantaneous (recorded on the spot)
te: i- తక్షణం (అక్కడికక్కడే నమోదు చేయబడింది)

en: i- Integrating resource
te: i- వనరును సమగ్రపరచడం

en: i- International intergovernmental
te: i- అంతర్జాతీయ ఇంటర్‌గవర్నమెంటల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Nitrate base
te: i- నైట్రేట్ బేస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Picture
te: i- చిత్రం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Plastic
te: i- ప్లాస్టిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Sound-track film
te: i- సౌండ్-ట్రాక్ ఫిల్మ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Spanner short form scoring
te: i- స్పేనర్ చిన్న రూపం స్కోరింగ్

en: i- Subdivided geographically&mdash;indirect
te: i- భౌగోళికంగా ఉపవిభజన&mdash;ప్రత్యక్షంగా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Submersible remote-sensing device
te: i- సబ్మెర్సిబుల్ రిమోట్ సెన్సింగ్ పరికరం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: i- Videodisc
te: i- వీడియోడిస్క్

en: index
te: సూచిక

en: index
te: ఇండెక్స్

en: indirect
te: పరోక్ష

en: issue number
te: జారీచేసిన సంఖ్య

en: j - Musical sound recording
te: j - సంగీత ధ్వని రికార్డింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- 2x2 in. or 5x5 cm. slide
te: j- 2x2 in. లేదా 5x5 సెం.మీ. స్లయిడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Betacam SP (1/2 in., videocassette)
te: j- బెటాకామ్ SP (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Glass
te: j- గ్లాస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Magenta strip
te: j- మెజెంటా స్ట్రిప్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Magnetic disc
te: j- మాగ్నెటిక్ డిస్క్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Map
te: j- పటం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Metal and glass
te: j- మెటల్ మరియు గాజు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Microfilm roll
te: j- మైక్రోఫిల్మ్ రోల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Print
te: j- ప్రింట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Safety film
te: j- భద్రతా చిత్రం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: j- Short form scoring
te: j- చిన్న రూపం స్కోరింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: ja- Far ultraviolet
te: ja- దూర అతినీలలోహిత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: jb- Middle ultraviolet
te: jb- మధ్య అతినీలలోహిత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: jc- Near ultraviolet
te: jc- అతినీలలోహిత దగ్గర

en: juvenile
te: బాల్య

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: jv- Ultraviolet combinations
te: jv- అతినీలలోహిత కలయికలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: jz- Other ultraviolet data
te: jz- ఇతర అతినీలలోహిత డేటా

en: k - Two-dimensional nonprojectable graphic
te: k - రెండు డైమెన్షనల్ నాన్‌ప్రొజెక్టబుల్ గ్రాఫిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- 15/16 ips (tapes)
te: k- 15/16 ips (టేపులు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- 2 1/4 x 2 1/4 in. or 6x6 cm. slide
te: k- 2 1/4 x 2 1/4 in. లేదా 6x6 సెం.మీ. స్లయిడ్

en: k- Canadian subject headings
te: k- కెనడియన్ విషయ శీర్షికలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Computer card
te: k- కంప్యూటర్ కార్డు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Film base, other than safety film
te: k- ఫిల్మ్ బేస్, సేఫ్టీ ఫిల్మ్ కాకుండా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Mixed
te: k- మిశ్రమ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Non-nitrate: detectable deterioration
te: k- నాన్-నైట్రేట్: గుర్తించదగిన క్షీణత

note: SCRIPT
en: k- Nonprojected graphic
te: k- నాన్‌ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Outline
te: k- రూపురేఖ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Poster
te: k- పోస్టర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Profile
te: k- ప్రొఫైల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Super-VHS (1/2 in., videocassette)
te: k- సూపర్- VHS (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Synthetic and glass
te: k- సింథటిక్ మరియు గాజు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: k- Yellow strip
te: k- పసుపు రంగు స్ట్రిప్

en: kit
te: కిట్

en: kit
te: కిట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: l- 1 7/8 ips (tapes)
te: l- 1 7/8 ips (టేపులు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: l- 3x5 in. or 8x13 cm. microfiche, microopaque etc.
te: l- 3x5 in. లేదా 8x13 సెం.మీ. మైక్రోఫిచ్, మైక్రోపాక్ మొదలైనవి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: l- Lateral or combined cutting
te: l- పార్శ్వ లేదా మిశ్రమ కట్టింగ్

en: l- Local
te: l- లోకల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: l- Metal
te: l- మెటల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: l- Non-nitrate: advanced deterioration
te: l- నాన్-నైట్రేట్: ఆధునిక క్షీణత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: l- Technical drawing
te: l- టెక్నికల్ డ్రాయింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: l- Vertical score
te: l- నిలువుగా స్కోరు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: l- Vinyl
te: l- వినైల్

en: lacnaf
te: లాక్కునాఫ్

note: IMG
en: large print
te: పెద్ద ముద్రణ

en: large print
te: పెద్ద ముద్రణ

en: later
te: తరువాత

en: law report or digest
te: లా రిపోర్ట్ లేదా డైజెస్ట్

en: law report or digest
te: లా రిపోర్ట్ లేదా డైజెస్ట్

en: legal article
te: చట్టపరమైన వ్యాసం

en: legal article
te: చట్టపరమైన వ్యాసం

en: legal case and case notes
te: చట్టపరమైన కేసు మరియు కేసు గమనికలు

en: legal case and case notes
te: చట్టపరమైన కేసు మరియు కేసు గమనికలు

en: legislation
te: లెజిస్లేషన్

en: legislation
te: లెజిస్లేషన్

en: letter
te: లెటర్

en: libretto
te: రచనకు

en: loose-leaf
te: విడిఆకు

en: loose-leaf
te: విడిఆకు

en: m - Computer file
te: m - కంప్యూటర్ ఫైల్

en: m - Monograph/item
te: m - మోనోగ్రాఫ్/అంశం

note: SCRIPT
en: m- 3 3/4 ips (tapes)
te: m- 3 3/4 ips (టేపులు)

note: SCRIPT
en: m- 3/34 ips (tapes)
te: m- 3/34 ips (టేపులు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- 4x6 in. or 11x15 cm. microfiche, microopaque etc.
te: m- 4x6 in. లేదా 11x15 సెం.మీ. మైక్రోఫిచ్, మైక్రోపాక్ మొదలైనవి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Combination
te: m- కలయిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- M-II (1/2 in., videocassette)
te: m- M-II (1/2 in., వీడియోకాసెట్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Magneto-optical disc
te: m- మాగ్నెటో-ఆప్టికల్ డిస్క్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Mass-produced
te: m- భారీగా ఉత్పత్తి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Microgroove/fine
te: m- మైక్రోగ్రూవ్/జరిమానా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Mixed
te: m- మిశ్రమ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Mixed base (nitrate and safety)
te: m- మిశ్రమ బేస్ (నైట్రేట్ మరియు భద్రత)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Mixed collection
te: m- మిశ్రమ సేకరణ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Mixed emulsion
te: m- మిశ్రమ ఎమల్షన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Mixed generation
te: m- మిశ్రమ తరం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Mixed polarity
te: m- మిశ్రమ ధ్రువణత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Mixed uses
te: m- మిశ్రమ ఉపయోగాలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Monaural
te: m- మోనరల్

en: m- Monograph/item
te: m- మోనోగ్రాఫ్/అంశం

note: SCRIPT
en: m- Motion Picture
te: m- మోషన్ పిక్చర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Multiple braille types
te: m- బహుళ బ్రెయిలీ రకాలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Multiple file formats
te: m- బహుళ ఫైల్ ఆకృతులు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Multiple physical forms
te: m- బహుళ భౌతిక రూపాలు

en: m- Multistate
te: m- మల్టీస్టేట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Non-nitrate: disaster
te: m- నాన్-నైట్రేట్: విపత్తు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: m- Plastic with metal
te: m- లోహంతో ప్లాస్టిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: ma- Multi-spectral, multidata
te: ma- మల్టీ-స్పెక్ట్రల్, మల్టీడేటా

en: magnetic disc
te: మాగ్నెటిక్ డిస్క్

en: magneto-optical disc
te: మాగ్నెటో-ఆప్టికల్ డిస్క్

en: manuscript
te: మాన్యుస్క్రిప్ట్

en: map
te: మ్యాప్

en: map
te: మ్యాప్

en: marccountry
te: మార్కౌంట్రీ

en: marcgac
te: మార్చగాక

en: materialtype mt_icon_
te: మెటీరియల్ టైప్ mt_icon_

en: matrix number
te: మాతృక సంఖ్య

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: mb- Multi-temporal
te: mb- బహుళ-తాత్కాలిక

en: memoir
te: జ్ఞాపకాల

en: memoir
te: జ్ఞాపకాల

en: mesh
te: మెష్

en: microfiche
te: మైక్రోఫైచే

en: microfiche
te: మైక్రోఫైచే

en: microfiche cassette
te: మైక్రోఫిచే క్యాసెట్

en: microfilm
te: మైక్రోఫిల్మ్

en: microfilm
te: మైక్రోఫిల్మ్

en: microfilm cartridge
te: మైక్రోఫిల్మ్ కార్ట్రిడ్జి

en: microfilm cassette
te: మైక్రోఫిల్మ్ కేసెట్

en: microfilm reel
te: మైక్రోఫిల్మ్ రీల్

en: microopaque
te: మిక్రోపక్యూ

en: microscope slide
te: మైక్రోస్కోప్ స్లయిడ్

en: microscope slide
te: మైక్రోస్కోప్ స్లయిడ్

en: mixed material
te: మిశ్రమ పదార్థం

note: IMG
en: mixed materials
te: మిశ్రమ పదార్థాలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: mm- Combination of various data types
te: mm- వివిధ డేటా రకాల కలయిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: mmm- Multiple
te: mmm- బహుళ

en: model
te: మొడల్

en: model
te: మొడల్

en: monographic
te: మోనోగ్రాఫిక్

en: moon
te: చంద్రుడు

en: motion picture
te: మోషన్ పిక్చర్

en: motion picture
te: మోషన్ పిక్చర్

en: moving image
te: కదిలే చిత్రం

note: IMG
en: music
te: సంగీతము

en: music plate
te: మ్యూజిక్ ప్లేట్

en: music publisher
te: సంగీత ప్రచురణకర్త

en: n - New
te: n - క్రొత్తది

en: n - Non-ISBD punctuation omitted
te: n - ISBD కాని విరామచిహ్నాలు తొలగించబడ్డాయి

en: n - Not applicable
te: n - వర్తించదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: n- Chart
te: n- చార్ట్

en: n- Complete authority record
te: n- పూర్తి అధికార రికార్డు

en: n- New
te: n - క్రొత్తది

en: n- Non-ISBD punctuation omitted
te: n - ISBD కాని విరామచిహ్నాలు తొలగించబడ్డాయి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: n- Not applicable
te: n- వర్తించదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: n- Vellum
te: n- వెల్లం

en: narrower
te: దగ్గరిదైన

en: newline
te: కొత్తవాక్యం

en: newspaper
te: వార్తాపత్రిక

en: newspaper
te: వార్తాపత్రిక

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: nn- Not applicable
te: nn- వర్తించదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: nnn- Not applicable
te: nnn- వర్తించదు

en: nonpublic
te: ప్రభుత్వేతర

en: not applicable
te: వర్తించదు

en: notFound
te: కనపడలేదు

en: notated music
te: పేర్కొన్న సంగీతం

en: novel
te: నవల

en: numeric data
te: సంఖ్యా డేటా

en: numeric data
te: సంఖ్యా డేటా

en: o - Kit
te: o - కిట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- 6x9 in. or 16x23 microfiche, microopaque etc.
te: o- 6x9 in. లేదా 16x23 మైక్రోఫిచే, మైక్రోపాక్ మొదలైనవి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- 7 1/2 ips (tapes)
te: o- 7 1/2 ips (టేపులు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- D-2 (3/4 in., videocassette)
te: o- D-2 (3/4 in., వీడియోకాసెట్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- Film roll
te: o- ఫిల్మ్ రోల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- Filmstrip roll
te: o- ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్ రోల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- Flash card
te: o- ఫ్లాష్ కార్డ్

en: o- Government agency&mdash;type undetermined
te: o- ప్రభుత్వ సంస్థ & mdash;రకం నిర్ణయించబడలేదు

en: o- Incomplete authority record
te: o- అసంపూర్ణ అధికార రికార్డు

note: SCRIPT
en: o- Kit
te: o- కిట్

en: o- Obsolete
te: o- వాడుకలో లేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- Optical disc
te: o- ఆప్టికల్ డిస్క్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- Original
te: o- ఒరిజినల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: o- Paper
te: o- పేపర్

note: IMG
en: optical disc
te: ఆప్టికల్ డిస్క్

en: other
te: ఇతర

en: other filmstrip type
te: ఇతర ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్ రకం

en: other rules
te: ఇతర నియమాలు

en: p - Increase in encoding level from prepublication
te: p - ప్రిపబ్లికేషన్ నుండి ఎన్కోడింగ్ స్థాయి పెరుగుదల

en: p - Mixed materials
te: p - మిశ్రమ పదార్థాలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- 15 ips (tapes)
te: p- 15 ips (టేపులు)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- 3 1/4 x 7 3/8 in. or 9x19 cm. aperture card
te: p- 3 1/4 x 7 3/8 in. లేదా 9x19 సెం.మీ. ఎపర్చరు కార్డు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- 8 mm.
te: p- 8 మిమీ.

en: p- Increase in encoding level from prepublication
te: p- ప్రిపబ్లికేషన్ నుండి ఎన్కోడింగ్ స్థాయి పెరుగుదల

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- Plaster
te: p- ప్లాస్టర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- Plastic
te: p- ప్లాస్టిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- Postcard
te: p- పోస్ట్‌కార్డ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- Present
te: p- ప్రస్తుతం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- Preservation
te: p- సంరక్షణ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- Safety base, polyester
te: p- భద్రతా స్థావరం, పాలిస్టర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: p- Sepia tone
te: p- సెపియా టోన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: pa- Sonar--water depth
te: pa- సోనార్ - నీటి లోతు

note: IMG
en: painting
te: పెయింటింగ్

en: patent
te: పేటెంట్

en: patent
te: పేటెంట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: pb- Sonar--bottom topography images, sidescan
te: pb- సోనార్ - దిగువ స్థలాకృతి చిత్రాలు, సైడ్‌స్కాన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: pc- Sonar--bottom topography, near-surface
te: pc- సోనార్ - దిగువ స్థలాకృతి, ఉపరితలం దగ్గర

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: pd- Sonar--bottom topography, near-bottom
te: pd- సోనార్ - దిగువ స్థలాకృతి, సమీపంలో-దిగువ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: pe- Seismic surveys
te: pe- భూకంప సర్వేలు

en: periodical
te: ఆవర్తక

en: periodical
te: ఆవర్తక

en: personal
te: వ్యక్తిగత

en: photomechanical print
te: ఫోటోమెకానికల్ ప్రింట్

en: photonegative
te: ఫోటోనెగేటివ్

en: photoprint
te: ఫోటోప్రింట్

en: picture
te: చిత్రం

en: picture
te: చిత్రం

note: IMG
en: planetary or lunar globe
te: గ్రహ లేదా చంద్ర భూగోళం

en: plugin for links &rsaquo; Cataloguing &rsaquo; Koha
te: లింక్‌ల కోసం ప్లగిన్ &rsaquo; కేటలాగింగ్ &rsaquo; కోహా

en: poetry
te: కవిత్వం

en: poetry
te: కవిత్వం

en: polarmetric SAR
te: ధ్రువణ SAR

en: preschool
te: ప్రీస్కూల్

en: preservation
te: పరిరక్షణకు

en: print
te: ముద్రణ

en: print
te: ముద్రణ

en: profile
te: ప్రొఫైల్

en: programmed text
te: ప్రోగ్రామ్ చేసిన వచనం

en: programmed text
te: ప్రోగ్రామ్ చేసిన వచనం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: pz- Other acoustical data
te: pz- ఇతర శబ్ద డేటా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: q- Flexible base photographic, positive
te: q- ఫ్లెక్సిబుల్ బేస్ ఫోటోగ్రాఫిక్, పాజిటివ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: q- Hardboard
te: q- హార్డ్ బోర్డ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: q- Icon
te: q- ఐకాన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: q- Model
te: q- మోడల్

note: SCRIPT
en: q- Notated music
te: q- పేర్కొన్న సంగీతం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: q- Other tone
te: q- ఇతర స్వరం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: q- Quadraphonic, multichannel, or surround
te: q- క్వాడ్రాఫోనిక్, మల్టీచానెల్ లేదా సరౌండ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: q- Roll
te: q- రోల్

en: r - Three-dimensional artifact or naturally occurring object
te: r - త్రిమితీయ కళాకృతి లేదా సహజంగా సంభవించే వస్తువు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- 30 ips (tapes)
te: r- 30 ips (టేపులు)

en: r- Art and architecture thesaurus
te: r- ఆర్ట్ అండ్ ఆర్కిటెక్చర్ థెసారస్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Film reel
te: r- ఫిల్మ్ రీల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Flexible base photographic, negative
te: r- ఫ్లెక్సిబుల్ బేస్ ఫోటోగ్రాఫిక్, నెగటివ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Mother (positive)
te: r- తల్లి (పాజిటివ్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Paper with lacquer or ferrous oxide
te: r- లక్క లేదా ఫెర్రస్ ఆక్సైడ్ ఉన్న కాగితం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Porcelain
te: r- పింగాణీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Radiograph
te: r- రేడియోగ్రాఫ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Reference print/viewing copy
te: r- రిఫరెన్స్ ప్రింట్/వీక్షణ కాపీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Remote
te: r- రిమోట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Remote-sensing image
te: r- రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Replacement
te: r- భర్తీ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Safety base, mixed
te: r- భద్రతా స్థావరం, మిశ్రమ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Tint
te: r- టింట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: r- Videoreel
te: r- వీడియోరెల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: ra- Gravity anomalies (general)
te: ra- గురుత్వాకర్షణ క్రమరాహిత్యాలు (సాధారణం)

en: radiometric surveys
te: రేడియోమెట్రిక్ సర్వేలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: rb- Free-air
te: rb- స్వేచ్ఛా గాలి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: rc- Bouger
te: rc- బౌగర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: rd- Isostatic
te: rd- ఐసోస్టాటిక్

en: realia
te: రియలియా

en: realia
te: రియలియా

en: reformatted digital
te: రీఫార్మాటెడ్ డిజిటల్

en: reformatted digital
te: రీఫార్మాటెడ్ డిజిటల్

en: regular print
te: సాధారణ ముద్రణ

en: rehearsal
te: రిహార్సల్

en: rehearsal
te: రిహార్సల్

en: related
te: సంబంధిత

note: IMG
en: remote
te: రిమోట్

en: remote sensing image
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం

en: remote-sensing image
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ ఇమేజ్

en: replacement
te: ప్రత్యామ్నాయం

en: reporting
te: నివేదించడం

en: reporting
te: నివేదించడం

en: results_summary analytics
te: ఫలితాలు_సారాంశ విశ్లేషణలు

en: results_summary description
te: results_summary వివరణ

en: results_summary edition
te: results_summary ఎడిషన్

en: results_summary publisher
te: ఫలితాలు_సమ్మరీ ప్రచురణకర్త

en: results_summary series
te: results_summary సిరీస్

en: review
te: సమీక్ష

en: review
te: సమీక్ష

en: roll
te: రోల్

en: s - Serial
te: s - సీరియల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- 4x5 in. or 10x13 cm. transparency
te: s- 4x5 in. లేదా 10x13 సెం.మీ. పారదర్శకత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Blu-ray disc
te: s- బ్లూ-రే డిస్క్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Coarse/standard
te: s- ముతక/ప్రమాణం

en: s- Deleted; heading split into two or more headings
te: s- తొలగించబడింది; రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ శీర్షికలుగా విభజించబడింది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Non-flexible base photographic, positive
te: s- అనువైన బేస్ ఫోటోగ్రాఫిక్, పాజిటివ్

en: s- Sears List of Subject Headings
te: s- సియర్స్ సబ్జెక్ట్ హెడ్డింగుల జాబితా

en: s- Sears list of subject headings
te: s- విషయ శీర్షికల సియర్స్ జాబితా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Section
te: s- విభాగం

en: s- Serial
te: s- సీరియల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Shellac
te: s- షెల్లాక్

en: s- Shortened
te: s- కుదించబడింది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Slide
te: s- స్లయిడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Sound cassette
te: s- సౌండ్ క్యాసెట్

note: SCRIPT
en: s- Sound recording
te: s- సౌండ్ రికార్డింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Stamper (negative)
te: s- స్టాంపర్ (ప్రతికూల)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Standalone device
te: s- స్వతంత్ర పరికరం

en: s- State, provincial, territorial, dependent, etc.
te: s- రాష్ట్రం, ప్రాంతీయ, ప్రాదేశిక, ఆధారిత, మొదలైనవి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Stereophonic
te: s- స్టీరియోఫోనిక్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Stone
te: s- స్టోన్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Study print
te: s- స్టడీ ప్రింట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: s- Tinted and toned
te: s- లేతరంగు మరియు టోన్డ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: sa- Magnetic field
te: sa- అయస్కాంత క్షేత్రం

note: IMG
en: score
te: స్కోర్

en: sears
te: సీరిస్

en: section
te: విభాగం

note: IMG
en: serial
te: సీరియల్

en: series
te: సిరీస్

en: series
te: సిరీస్

en: short story
te: చిన్న కథ

en: slide
te: స్లయిడ్

en: slide
te: స్లయిడ్

en: software, multimedia
te: సాఫ్ట్‌వేర్, మల్టీమీడియా

en: sound
te: ధ్వని

en: sound
te: ధ్వని

en: sound cartridge
te: ధ్వని గుళిక

en: sound cassette
te: ధ్వని క్యాసెట్లో

note: IMG
en: sound disc
te: సౌండ్ డిస్క్

en: sound recording
te: సౌండ్ రికార్డింగ్

en: sound recording-musical
te: సౌండ్ రికార్డింగ్-మ్యూజికల్

en: sound recording-nonmusical
te: సౌండ్ రికార్డింగ్-నాన్ మ్యూజికల్

en: sound-tape reel
te: సౌండ్-టేప్ రీల్

en: sound-track film
te: సౌండ్-ట్రాక్ ఫిల్మ్

en: source
te: మూలం

en: specialized
te: ప్రత్యేక

en: speech
te: ప్రసంగం

en: speech
te: ప్రసంగం

en: statistics
te: గణాంకాలు

en: statistics
te: గణాంకాలు

en: still image
te: స్టిల్ ఇమేజ్

en: subject
te: విషయం

en: subject example
te: విషయం ఉదాహరణ

en: summary or subtitle
te: సారాంశం లేదా ఉపశీర్షిక

en: sung or spoken text
te: పాడిన లేదా మాట్లాడే వచనం

en: survey of literature
te: సాహిత్య సర్వే

en: survey of literature
te: సాహిత్య సర్వే

en: t - Manuscript language material
te: t - మాన్యుస్క్రిప్ట్ లాంగ్వేజ్ మెటీరియల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: t- 5x7 in. or 13x18 cm. transparency
te: t- 5x7 in. లేదా 13x18 సెం.మీ. పారదర్శకత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: t- Non-flexible base photographic, negative
te: t- అనువైన బేస్ ఫోటోగ్రాఫిక్, ప్రతికూల

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: t- Safety base, triacetate
te: t- భద్రతా స్థావరం, ట్రైయాసిటేట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: t- Sound-tape reel
te: t- సౌండ్-టేప్ రీల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: t- Stencil color
te: t- స్టెన్సిల్ రంగు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: t- Test pressing
te: t- టెస్ట్ నొక్కడం

note: SCRIPT
en: t- Text
te: t- టెక్స్ట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: t- Transparency
te: t- పారదర్శకత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: t- Wood
te: t- వుడ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: ta- radiometric surveys
te: ta- రేడియోమెట్రిక్ సర్వేలు

en: table of contents
te: సారముల పట్టిక

en: tactile, with no writing system
te: స్పర్శ, రచన వ్యవస్థ లేకుండా

en: tape cartridge
te: టేప్ గుళిక

en: tape cassette
te: టేప్ క్యాసెట్

en: tape reel
te: టేప్ రీల్

en: technical drawing
te: సాంకేతిక డ్రాయింగ్

en: technical drawing
te: సాంకేతిక డ్రాయింగ్

en: technical report
te: సాంకేతిక నివేదిక

note: IMG
en: terrestrial globe
te: భూగోళ భూగోళం

en: text
te: పాఠం

en: text in looseleaf binder
te: వదులుగా ఉండే బైండర్‌లో వచనం

en: theses
te: థీసిస్

en: theses
te: థీసిస్

en: three dimensional object
te: త్రిమితీయ వస్తువు

en: toy
te: బొమ్మ

en: toy
te: బొమ్మ

en: translation
te: అనువాదం

en: transparency
te: పారదర్శకత

en: transparency
te: పారదర్శకత

en: treaty
te: ఒప్పందం

en: treaty
te: ఒప్పందం

en: u - Unknown
te: u - తెలియదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: u- Unknown
te: u- తెలియదు

en: u- Unknown if heading is government agency
te: u- శీర్షిక ప్రభుత్వ సంస్థ అయితే తెలియదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: u- Unspecified
te: u- పేర్కొనబడలేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: unset
te: కూల్చు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: uu- Unknown
te: uu- తెలియదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: v- 8x10 in. or 21x26 cm. transparency
te: v- 8x10 in. లేదా 21x26 సెం.మీ. పారదర్శకత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: v- Hand colored
te: v- చేతి రంగు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: v- Leather
te: v- తోలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: v- Photograph, type unspecified
te: v- ఛాయాచిత్రం, పేర్కొనబడని రకం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: v- Reduction rate varies
te: v- తగ్గింపు రేటు మారుతూ ఉంటుంది

en: v- Repertoire de vedettes-matiere
te: v- రెపెర్టోయిర్ డి వెడెట్స్-మాటియర్

note: SCRIPT
en: v- Videorecording
te: v- వీడియోకోర్డింగ్

en: videocartridge
te: విదెఒకర్త్రిడ్జ్

en: videocassette
te: వీడియోకాసెట్

note: IMG
en: videodisc
te: వీడియోడిస్క్

en: videorecording
te: వీడియోరికార్డింగ్

en: videorecording
te: వీడియోరికార్డింగ్

en: videorecording identifier
te: వీడియోరికార్డింగ్ ఐడెంటిఫైయర్

en: videoreel
te: వీడియోరీల్

en: view
te: వీక్షణ

note: SCRIPT
en: w- 9x9 in. or 23x23 cm. transparency
te: w- 9x9 in. లేదా 23x23 సెం.మీ. పారదర్శకత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: w- Parchment
te: w- పార్చ్మెంట్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: w- Wax
te: w- మైనపు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: w- Wire recording
te: w- వైర్ రికార్డింగ్

en: web site
te: వెబ్‌ సైట్

en: wire recording
te: వైర్ రికార్డింగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: x- 10x10 in. or 26x26 cm. transparency
te: x- 10x10 in. లేదా 26x26 సెం.మీ. పారదర్శకత

note: SCRIPT
en: x- 9x9 in. or 23x23 cm. transparency
te: x- 9x9 in. లేదా 23x23 సెం.మీ. పారదర్శకత

en: x- Deleted; heading replaced by another heading
te: x- తొలగించబడింది; శీర్షిక మరొక శీర్షికతో భర్తీ చేయబడింది

en: x- Missing characters
te: x- అక్షరాలు లేవు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: x- Not applicable
te: x- వర్తించదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: y- 7x7 in. or 18x18 cm. transparency
te: y- 7x7 in. లేదా 18x18 సెం.మీ. పారదర్శకత

note: SCRIPT
en: y- Other Photographic medium
te: y- ఇతర ఫోటోగ్రాఫిక్ మాధ్యమం

note: SCRIPT
en: y- Other photographic medium
te: y- ఇతర ఫోటోగ్రాఫిక్ మాధ్యమం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: y- View
te: y- చూడండి

en: yes
te: అవును

en: z - Not applicable
te: z - వర్తించదు

en: z- Authority data
te: z- అథారిటీ డేటా

en: z- Not applicable
te: z- వర్తించదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: z- Other
te: z- ఇతర

note: SCRIPT
en: z- Unspecified
te: z- పేర్కొనబడలేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: zz- Other
te: zz- ఇతర

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: |- No attempt to code
te: |- కోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నం లేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: ||- No attempt to code
te: ||- కోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నం లేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: ||| - No attempt to code
te: ||| - కోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నం లేదు
