Koha 22.11 - en to te translation catalogue (1746 entries)

note: %1$s:  resul.used | html
en: %s times
te: %s సార్లు

en: &lt;&lt; Previous
te: &lt;&lt; మునుపటి

en: &lt;&lt; Previous
te: &lt;&lt; మునుపటి

en: (Complete with 0 on the left)
te: (ఎడమ వైపున 0 తో పూర్తి చేయండి)

en: (auto-calculated)
te: (స్వయంచాలకంగా లెక్కించబడుతుంది)

en: (auto-filled)
te: (ఆటో-పూర్తి)

en: , adapter
te: , అడాప్టర్

en: , annotator
te: అన్నొతథోర్

en: , author of afterword
te: , అనంతర పదం రచయిత

en: , bibliographic antecedent
te: , బిబ్లియో గ్రాఫిక్ పూర్వ

en: , collaborator
te: , సహకారి

en: , commentator
te: , వ్యాఖ్యాత

en: , compiler
te: , కంపైలర్

en: , composer
te: , స్వరకర్త

en: , conceptor
te: , కాన్సెప్టర్

en: , degree-grantor
te: , డిగ్రీ-మంజూరు

en: , editor
te: , ఎడిటర్

en: , film editor
te: , ఫిల్మ్ ఎడిటర్

en: , founder
te: , వ్యవస్థాపకుడు

en: , illustrator
te: , ఇలస్ట్రేటర్

en: , lyricist
te: , గీత రచయిత

en: , organiser of meeting
te: , సమావేశ నిర్వాహకుడు

en: , other
te: , ఇతర

en: , photographer
te: , ఫోటోగ్రాఫర్

en: , prefacer
te: , ప్రిఫేసర్

en: , presenter
te: , ప్రెజెంటర్

en: , publisher
te: , ప్రచురణకర్త

en: , publishing director
te: , ప్రచురణ దర్శకుడు

en: , redactor
te: , ఎడిటర్

en: , research team head
te: , పరిశోధన బృందం అధిపతి

en: , reviewer
te: , సమీక్షకుడు

en: , sponsor
te: , స్పాన్సర్

en: , thesis advisor
te: , థీసిస్ సలహాదారు

en: , translator
te: , అనువాదకుడు

en: - Full
te: - సంపూర్ణమైన

en: - Hierarchical relationship undefined
te: - క్రమానుగత సంబంధం నిర్వచించబడలేదు

en: - In full ISBD form
te: - పూర్తి ISBD రూపంలో

en: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=au:
te: /cgi-bin/కోహా/కేటలాగ్/search.pl?q=au:

en: /cgi-bin/koha/catalogue/search.pl?q=su:
te: /cgi-bin/కోహా/కేటలాగ్/search.pl?q=su:

en: /cgi-bin/koha/opac-idref.pl?unimarc3=
te: /cgi-bin/కోహా/opac-idref.pl?unimarc3=

en: 0 - No hierarchical relationship
te: 0 - క్రమానుగత సంబంధం లేదు

en: 0 - left to right
te: 0 - ఎడమ నుండి కుడికి

en: 0 - no index
te: 0 - సూచిక లేదు

en: 0 - not a festschrift
te: 0 - ఫెస్ట్‌క్రిఫ్ట్ కాదు

en: 0- not a conference publication
te: 0- సమావేశ ప్రచురణ కాదు

en: 0- unmodified record
te: 0- మార్పులేని రికార్డు

en: 000 - Leader
te: 000 - నాయకుడు

en: 01- ISO 646, IRV version (basic Latin set)
te: 01- ISO 646, IRV వెర్షన్ (ప్రాథమిక లాటిన్ సెట్)

en: 02- ISO Registration # 37 (basic Cyrillic set)
te: 02- ISO రిజిస్ట్రేషన్ # 37 (ప్రాథమిక సిరిలిక్ సెట్)

en: 03- ISO 5426 (extended Latin set)
te: 03- ISO 5426 (పొడిగించిన లాటిన్ సెట్)

en: 04- ISO 5427 (extended Cyrillic set)
te: 04- ISO 5427 (పొడిగించిన సిరిలిక్ సెట్)

en: 05- ISO 5428 (Greek set)
te: 05- ISO 5428 (గ్రీక్ సెట్)

en: 06- ISO 6438 (African coded character set)
te: 06- ISO 6438 (ఆఫ్రికన్ కోడెడ్ క్యారెక్టర్ సెట్)

en: 07- ISO 10586 (Georgian set)
te: 07- ISO 10586 (జార్జియన్ సెట్)

en: 08- ISO 8957 (Hebrew set) Table 1
te: 08- ISO 8957 (హిబ్రూ సెట్) టేబుల్ 1

en: 09- ISO 8957 (Hebrew set) Table 2
te: 09- ISO 8957 (హిబ్రూ సెట్) టేబుల్ 2

en: 1 - Highest level record
te: 1 - అత్యధిక స్థాయి రికార్డు

en: 1 - Sublevel 1 (not "item in hand")
te: 1 - సుబ్లెవెల్ 1 ("చేతిలో ఉన్న అంశం" కాదు)

en: 1 - festschrift
te: 1 - ఫెస్ట్‌క్రిఫ్ట్

en: 1 - index present
te: 1 - సూచిక ఉంది

en: 1 - right to left
te: 1 - కుడి నుండి ఎడమకు

en: 1 7/8 in. per second
te: 1 7/8 in. సెకనుకు

en: 1 in.
te: 1 లో.

en: 1- conference publication
te: 1- సమావేశ ప్రచురణ

en: 1- modified record
te: 1- సవరించిన రికార్డ్

en: 1-4 Record length
te: 1-4 రికార్డ్ పొడవు

en: 1.4 m/sec(compact discs)
te: 1.4 మీ/సెకను (కాంపాక్ట్ డిస్క్‌లు)

en: 1/2 in.
te: 1/2 లో.

en: 1/4 in.
te: 1/4 లో.

en: 1/8 in.
te: 1/8 లో.

en: 10-16 indicator/subfields/size
te: 10-16 సూచిక/ఉపక్షేత్రాలు/పరిమాణం

en: 105 mm (microfilm)
te: 105 మిమీ (మైక్రోఫిల్మ్)

en: 11- ISO 5426-2 (Latin characters used in minor European languages and obsolete typography)
te: 11- ISO 5426-2 (చిన్న యూరోపియన్ భాషలలో లాటిన్ అక్షరాలు మరియు వాడుకలో లేని టైపోగ్రఫీ)

en: 11- ISO 5426-2 (Latin characters used in minor European languages and obsolete typography)
te: 11- ISO 5426-2 (చిన్న యూరోపియన్ భాషలలో లాటిన్ అక్షరాలు మరియు వాడుకలో లేని టైపోగ్రఫీ)

en: 15 in. per second
te: సెకనుకు 15 అంగుళాలు

en: 15/16 in. per second
te: సెకనుకు 15/16 అంగుళాలు

en: 16 mm (microfilm)
te: 16 మిమీ (మైక్రోఫిల్మ్)

en: 17- Encoding level
te: 17- ఎన్కోడింగ్ స్థాయి

en: 18- Descriptive cataloging form
te: 18 - వివరణాత్మక కేటలాగింగ్ రూపం

en: 18-19 Undefined
te: 18-19 నిర్వచించబడలేదు

en: 19-24 Entry map &amp; lengths
te: 19-24 ఎంట్రీ మ్యాప్ & amp; పొడవు

en: 2 - Record below highest level (all levels below)
te: 2 - అత్యధిక స్థాయి కంటే తక్కువ రికార్డ్ చేయండి (అన్ని స్థాయిలు క్రింద)

en: 2 - Sublevel 2. The record is a prepublication (Cataloguing In Publication) record
te: 2 - సుబ్లెవెల్ 2. రికార్డ్ ఒక ప్రీపబ్లికేషన్ (కాటలాగింగ్ ఇన్ పబ్లికేషన్) రికార్డు

en: 2 colour, single strip
te: 2 రంగు, సింగిల్ స్ట్రిప్

en: 2 strip colour
te: 2 స్ట్రిప్ రంగు

en: 2-dimensional
te: 2-డైమెన్షనల్

en: 20-24 Entry map &amp; lengths
te: 20-24 ఎంట్రీ మ్యాప్ &amp; పొడవులు

en: 3 - Partial
te: 3 - పాక్షికం

en: 3 - Sublevel 3. Incomplete record
te: 3 - సుబ్లెవెల్ 3. అసంపూర్ణ రికార్డు

en: 3 3/4 in. per second
te: 3 3/4 in. సెకనుకు

en: 3 layer colour
te: 3 పొర రంగు

en: 3 strip colour
te: 3 స్ట్రిప్ కలర్

en: 3-dimensional
te: 3-డైమెన్షనల్

en: 30 in. per second
te: సెకనుకు 30 అంగుళాలు

en: 30,48 cm or 12 in.
te: 30,48 సెం.మీ లేదా 12 అంగుళాలు.

en: 35 mm (microfilm)
te: 35 మిమీ (మైక్రోఫిల్మ్)

en: 3D
te: 3డి

en: 4/10 in. per second
te: సెకనుకు 4/10 అంగుళాలు

en: 4XX plugin &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: 4XX ప్లగిన్ &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

en: 5- Record status
te: 5- రికార్డ్ స్థితి

en: 5.7 cm x 10 cm or 2 in. 1/4 x 4 in., cylinder
te: 5.7 సెం.మీ x 10 సెం.మీ లేదా 2 అంగుళాలు. 1/4 x 4 అంగుళాలు, సిలిండర్

en: 50- ISO 10646 Level 3 (Unicode, UTF-8)
te: 50- ISO 10646 స్థాయి 3 (యూనికోడ్, యుటిఎఫ్-8)

en: 50- ISO 10646 Level 3 (Unicode, UTF-8)
te: 50- ISO 10646 స్థాయి 3 (యూనికోడ్, యుటిఎఫ్-8)

en: 6- Type of record
te: 6- రికార్డు రకం

en: 7 1/2 in. per second
te: సెకనుకు 7 1/2 అంగుళాలు

en: 7- Bibliographic level
te: 7- బిబ్లియోగ్రాఫిక్ స్థాయి

en: 7-8 Undefined
te: 7-8 నిర్వచించబడలేదు

en: 70 mm (microfilm)
te: 70 మిమీ (మైక్రోఫిల్మ్)

en: 8 mm (microfilm)
te: 8 మిమీ (మైక్రోఫిల్మ్)

en: 8- Hierarchical level code
te: 8- క్రమానుగత స్థాయి కోడ్

en: 8/10 in. per second
te: సెకనుకు 8/10 అంగుళాలు

en: 9- Type of entity
te: 9- ఎంటిటీ రకం

en: 9-16 Indicator/Subfields/Size
te: 9-16 సూచిక/ఉపక్షేత్రాలు/పరిమాణం

en: Abstract:
te: సంక్షిప్తముగా

en: Accompanying material 1
te: తోడు పదార్థం 1

en: Accompanying material 2
te: తోడు పదార్థం 2

en: Accompanying material 3
te: తోడు పదార్థం 3

en: Accompanying material 4
te: తోడు పదార్థం 4

en: Accompanying textual material 1:
te: వచన పదార్థంతో పాటు 1:

en: Accompanying textual material 2:
te: వచన పదార్థంతో పాటు 2:

en: Accompanying textual material 3:
te: వచన పదార్థంతో పాటు 3:

en: Accompanying textual material 4:
te: వచన పదార్థంతో పాటు 4:

en: Accompanying textual material 5:
te: వచన పదార్థంతో పాటు 5:

en: Accompanying textual material 6:
te: వచన పదార్థంతో పాటు 6:

en: Additional character sets
te: అదనపు అక్షర సమితులు

en: Albers equal area
te: అల్బెర్స్ సమాన ప్రాంతం

en: All item types
te: అన్ని అంశం రకాలు

en: Altitude of sensor
te: సెన్సార్ యొక్క ఎత్తు

en: Alto
te: ఆల్టో

en: Amsterdam, Netherlands
te: ఆమ్స్టర్డామ్, నెదర్లాండ్స్

en: Annual
te: వార్షిక

en: Any
te: ఏ రకమైన

en: Any regularity
te: ఏదైనా క్రమబద్ధత

en: Any type
te: ఏ రకమైనా

en: Any word
te: ఏదైనా పదం

en: Anywhere
te: ఎక్కడైనా

en: Athens, Greece
te: ఏథెన్స్, గ్రీస్

en: Attitude of sensor
te: సెన్సార్ యొక్క వైఖరి

en: Audience
te: ప్రేక్షకులు

en: Audience:
te: ప్రేక్షకులు:

en: Audio file
te: ఆడియో ఫైల్

note: SCRIPT
en: Authority
te: అధికారం

en: Authority search results
te: అధికారం శోధన ఫలితాలు

en: Authority type
te: అధికారం రకం

en: Autre
te: ఇతర

en: Availability:
te: అందుబాటు:

en: Band
te: బ్యాండ్

en: Baritone
te: మధ్యమ స్వరం

en: Base of emulsion material - visual projection
te: ఎమల్షన్ పదార్థం యొక్క ఆధారం - విజువల్ ప్రొజెక్షన్

en: Base of film:
te: ఫిల్మ్ బేస్:

en: Bass
te: శృతి

en: Bass clarinet
te: బాస్ క్లారినెట్

en: Bassoon
te: బస్సూన్

en: Batavia (Djakarta), Indonesia
te: బటావియా (జకార్తా), ఇండోనేషియా

en: Berne, Switzerland
te: బెర్న్, స్విట్జర్లాండ్

en: Beta
te: బీటా

en: Bibliography:
te: బిబ్లియోగ్రఫీ:

en: Biennial
te: ద్వైవార్షిక

en: Bimonthly
te: ద్విమాస

en: Binding material 1:
te: బైండింగ్ పదార్థం 1:

en: Binding material 2:
te: బైండింగ్ పదార్థం 2:

en: Binding material 3:
te: బైండింగ్ పదార్థం 3:

en: Biography
te: బయోగ్రఫీ

en: Biography code
te: జీవిత చరిత్ర కోడ్

en: Biography:
te: జీవిత చరిత్ర:

en: Biography:
te: జీవిత చరిత్ర:

en: Biweekly
te: వారం వారం

en: Bogota, Colombia
te: బొగోటా, కొలంబియా

en: Bombay, India
te: బొంబాయి, భారతదేశం

en: Bonne
te: బొన్నే

en: Bound with:
te: దీనితో కట్టుబడి ఉంటుంది:

en: Braille or Moon script
te: బ్రెయిలీ లేదా మూన్ లిపి

en: Broadcast standard - videorecording
te: ప్రసార ప్రమాణం - వీడియోరికార్డింగ్

en: Brussels, Belgium
te: బ్రస్సెల్స్, బెల్జియం

en: Burin
te: బురిన్

en: CCIR/IEC standard
te: CCIR/IEC ప్రమాణం

en: CED (capacitance electronic disk) videodisc
te: CED (కెపాసిటెన్స్ ఎలక్ట్రానిక్ డిస్క్) వీడియోడిస్క్

en: CX encoded
te: CX ఎన్కోడ్

en: Cadiz, Spain
te: కాడిజ్, స్పెయిన్

en: Call number:
te: కాల్ సంఖ్య:

en: Cancel
te: రద్దు చేయండి

en: Capetown, South Africa
te: కేప్‌టౌన్, దక్షిణాఫ్రికా

en: Caracas, Venezuela
te: కారకాస్, వెనిజులా

en: Cassini's
te: కాస్సిని

en: Category of satellite for remote sensing image:
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం కోసం ఉపగ్రహం యొక్క వర్గం:

en: Celesta
te: సెలెస్టా

en: Cello
te: సెల్లో

en: Centimetres
te: సెంటీమీటర్లు

en: Chamber orchestra
te: ఛాంబర్ ఆర్కెస్ట్రా

en: Character of image:
te: చిత్రం యొక్క పాత్ర:

en: Character sets (mandatory) 1
te: అక్షర సెట్లు (తప్పనిసరి) 1

en: Character sets (mandatory) 2
te: అక్షర సెట్లు (తప్పనిసరి) 2

en: Checked out (
te: చెక్ అవుట్ (

en: Children's chorus
te: పిల్లల కోరస్

en: Choose
te: ఎన్నుకొను

en: Clarinet
te: క్లారినెట్

en: Classification
te: క్లాసిఫికేషన్

en: Classification:
te: క్లాసిఫికేషన్:

en: Clavicorde
te: క్లావికోర్డ్

en: Clear field
te: ఫీల్డ్ క్లియర్

en: Click here to access online
te: ఆన్‌లైన్‌లో యాక్సెస్ చేయడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

en: Click here to access online
te: ఆన్‌లైన్‌లో యాక్సెస్ చేయడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

note: BUTTON
en: Close
te: మూసివేయండి

en: Cloud cover
te: క్లౌడ్ కవర్

en: Coauthor
te: సహ రచయిత

en: Code date publication
te: కోడ్ తేదీ ప్రచురణ

en: Coded fields
te: కోడెడ్ ఫీల్డ్‌లు

en: Collection
te: పోగుచేయుట

en: Color
te: రంగు

en: Color indicator
te: రంగు సూచిక

en: Color:
te: రంగు:

en: Colour
te: రంగు

en: Colour indicator
te: రంగు సూచిక

en: Completeness
te: పరిపూర్ణతను

en: Computer
te: కంప్యూటర్

en: Conference or meeting code:
te: సమావేశం లేదా సమావేశ కోడ్:

en: Conference publication indicator
te: సమావేశ ప్రచురణ సూచిక

en: Content
te: విషయము

en: Content:
te: విషయము:

en: Contents note:
te: విషయ సూచిక:

en: Continuo
te: కంటిన్యూ

en: Copenhagen, Denmark
te: కోపెన్‌హాగన్, డెన్మార్క్

en: Cor anglais
te: కోర్ ఆంగ్లైస్

en: Cordoba, Argentina
te: కార్డోబా, అర్జెంటీనా

en: Cornet
te: కార్నెట్

en: Corporate Author (Coauthor)
te: కార్పొరేట్ రచయిత (కోఅథోర్)

en: Corporate Author (Main)
te: కార్పొరేట్ రచయిత (ప్రధాన)

en: Corporate Author (Secondary)
te: కార్పొరేట్ రచయిత (సెకండరీ)

en: Counter tenor
te: కౌంటర్ టేనర్

en: Country:
te: దేశం:

en: Creation technique
te: సృష్టి సాంకేతికత

en: Cumulative index availability code
te: సంచిత సూచిక లభ్యత కోడ్

en: DBX processed
te: DBX ప్రాసెస్ చేయబడింది

en: DVD-Video
te: DVD-వీడియో

en: Daily
te: రోజువారీ

en: Damaged (
te: దెబ్బతిన్న (

en: Dance orchestra
te: డాన్స్ ఆర్కెస్ట్రా

en: Database
te: డేటాబేస్

en: Date entered on file
te: ఫైల్‌లో తేదీ నమోదు చేయబడింది

en: Day
te: పగలు

en: De Lisle
te: డి లిస్లే

en: Decametres
te: డెకామెట్రెస్

en: Decimetres
te: డెసిమెట్రెస్

en: Degree (complete with 0):
te: డిగ్రీ (0 తో పూర్తి):

en: Description:
te: వివరణ:

en: Deterioration stage
te: క్షీణత దశ

en: Dewey:
te: దేవెయ్:

en: Dimensions (sound recordings):
te: కొలతలు (ధ్వని రికార్డింగ్‌లు):

en: Dimensions:
te: కొలతలు:

en: Direction of Script Cataloguing
te: స్క్రిప్ట్ కాటలాగింగ్ యొక్క దిశ

en: Dolby-A encoded
te: డాల్బీ-ఎ ఎన్కోడ్

en: Dolby-B encoded
te: డాల్బీ-బి ఎన్కోడ్

en: Dolby-C encoded
te: డాల్బీ-సి ఎన్కోడ్

en: Double bass
te: రెట్టింపు శృతి

en: Drum
te: డోలు

en: EIAJ (reel)
te: EIAJ (రీల్)

en: Eckert
te: ఎకెర్ట్

en: Edition Statement
te: ఎడిషన్ నివేదిక

en: Emulsion on film:
te: చిత్రంపై ఎమల్షన్:

en: Era identifier
te: ఇది గుర్తించింది

en: Ethnic bowed strings
te: జాతి వంగి తీగలను

en: Ethnic brass
te: జాతి ఇత్తడి

en: Ethnic chorus
te: జాతి కోరస్

en: Ethnic keyboard
te: జాతి కీబోర్డ్

en: Ethnic orchestra
te: జాతి ఆర్కెస్ట్రా

en: Ethnic percussion
te: జాతి పెర్కషన్

en: Ethnic plucked string
te: జాతి పండించిన స్ట్రింగ్

en: Ethnic plucked strings
te: జాతి పండించిన తీగలను

en: Ethnic voices
te: జాతి స్వరాలు

en: Ethnic woodwinds
te: జాతి చెక్క గాలులు

en: Explorer I
te: ఎక్స్‌ప్లోరర్ I

en: Explorer II
te: ఎక్స్‌ప్లోరర్ II

en: Ferro, Canary Islands
te: ఫెర్రో, కానరీ దీవులు

en: Festschrift indicator:
te: ఫెస్ట్‌క్రిఫ్ట్ సూచిక:

en: Film base
te: ఫిల్మ్ బేస్

en: Film emulsion (polarity)
te: ఫిల్మ్ ఎమల్షన్ (ధ్రువణత)

en: Film inspection date
te: సినిమా తనిఖీ తేదీ

en: Flute
te: వేణువు

en: Form of cartographic item:
te: కార్టోగ్రాఫిక్ అంశం యొక్క రూపం:

en: Form of contents 1:
te: విషయాల రూపం 1:

en: Form of contents 2:
te: విషయాల రూపం 2:

en: Form of contents 3:
te: విషయాల రూపం 3:

en: Form of contents 4:
te: విషయాల రూపం 4:

en: Form of contents codes 1:
te: విషయాల సంకేతాలు 1:

en: Form of contents codes 2:
te: విషయాల సంకేతాలు 2:

en: Form of contents codes 3:
te: విషయాల సంకేతాలు 3:

en: Form of contents codes 4:
te: విషయాల సంకేతాలు 4:

en: Form of item: Coded data: Medium designator (not repeatable)
te: అంశం యొక్క రూపం: కోడెడ్ డేటా: మీడియం డిజైనర్ (పునరావృతం కాదు)

en: Form of musical work:
te: సంగీత పని రూపం:

en: Form of release - videorecording
te: విడుదల రూపం - వీడియోకోర్డింగ్

en: Form of release - visual projection, motion picture
te: విడుదల రూపం - విజువల్ ప్రొజెక్షన్, మోషన్ పిక్చర్

en: Form of release:
te: విడుదల రూపం:

en: Form of reproduction
te: పునరుత్పత్తి రూపం

en: Frequency of issue
te: ఇష్యూ యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీ

en: Full level ("item in hand")
te: పూర్తి స్థాయి ("చేతిలో అంశం")

en: Full orchestra
te: పూర్తి ఆర్కెస్ట్రా

en: Functional designation
te: ఫంక్షనల్ హోదా

en: Gall
te: గాల్

en: Gauss
te: గాస్

en: Generation
te: జనరేషన్

en: Generation:
te: తరం:

en: Geodetic adjustment
te: జియోడెటిక్ సర్దుబాటు

en: Get it!
te: పొందండి!

en: Goode's homolographic
te: గూడె యొక్క హోమోలోగ్రాఫిక్

en: Goode's homolosine
te: గూడె యొక్క హోమోలోసిన్

en: Government publication
te: ప్రభుత్వ ప్రచురణ

en: Greenwich, United Kingdom
te: గ్రీన్విచ్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

en: Groove width:
te: గాడి వెడల్పు:

en: Guitar family
te: గిటార్ కుటుంబం

en: Harp
te: హార్ప్

en: Harpsichord
te: హార్ప్సికార్డ్

en: Heading A-Z
te: శీర్షిక A-Z

en: Heading Z-A
te: శీర్షిక Z-A

en: Heading ascendant
te: పట్టుకున్నప్రాబల్యం

en: Heading descendant
te: పట్టుకున్నవారసుడు

en: Heading type
te: శీర్షిక రకం

en: Hectametres
te: హెక్టామెట్రెస్

en: Helsinki, Finland
te: హెల్సింకి, ఫిన్లాండ్

en: Hemisphere:
te: అర్ధగోళం:

en: Hide coded information filters
te: కోడెడ్ సమాచార ఫిల్టర్లను దాచండి

en: Horn
te: కొమ్ము

en: Hours:
te: గంటలు:

en: ISO 10646 Level 3 (Unicode, UTF-8)
te: ISO 10646 స్థాయి 3 (యూనికోడ్, యుటిఎఫ్-8)

en: IdRef
te: ఐడి రెఫ్

en: Illustration
te: దృష్టాంతం

en: Illustration - Book 1:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - పుస్తకం 1:

en: Illustration - Book 2:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - పుస్తకం 2:

en: Illustration - Book 3:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - పుస్తకం 3:

en: Illustration - Book 4:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - పుస్తకం 4:

en: Illustration - Full page plates 1:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - పూర్తి పేజీ ప్లేట్లు 1:

en: Illustration - Full page plates 2:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - పూర్తి పేజీ ప్లేట్లు 2:

en: Illustration - Full page plates 3:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - పూర్తి పేజీ ప్లేట్లు 3:

en: Illustration - Full page plates 4:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - పూర్తి పేజీ ప్లేట్లు 4:

en: Illustration - Technique:
te: ఇలస్ట్రేషన్ - టెక్నిక్:

en: Illustration codes 1:
te: ఇలస్ట్రేషన్ సంకేతాలు 1:

en: Illustration codes 2:
te: ఇలస్ట్రేషన్ సంకేతాలు 2:

en: Illustration codes 3:
te: ఇలస్ట్రేషన్ సంకేతాలు 3:

en: Illustration codes 4:
te: ఇలస్ట్రేషన్ సంకేతాలు 4:

en: Illustration:
te: దృష్టాంతం:

en: In transit (
te: ట్రాన్సిట్ లో (

en: Index availability code
te: సూచిక లభ్యత కోడ్

en: Index indicator
te: సూచిక ఇండికేటర్

en: India ink
te: భారతదేశం సిరా

en: Instruments or voices for ensemble:
te: సమిష్టి కోసం వాయిద్యాలు లేదా గాత్రాలు:

en: Instruments or voices for soloists
te: సోలో వాద్యకారులకు వాయిద్యాలు లేదా గాత్రాలు

en: Istanbul, Turkey
te: ఇస్తాంబుల్, టర్కీ

en: Item count
te: అంశం సంఖ్య

en: Item type:
te: వస్తువు రకము:

en: ItemSummary
te: అంశంసారాంశం

en: Items available for loan:
te: రుణం కోసం అందుబాటులో ఉన్న అంశాలు:

en: Items available for reference:
te: సూచన కోసం అందుబాటులో ఉన్న అంశాలు:

en: Julianehaab, Greenland
te: జూలియానాహాబ్, గ్రీన్లాండ్

en: Kilometres
te: కిలోమీటర్లు

en: Kind of cutting:
te: కటింగ్ రకం:

en: Kind of disc, cylinder or tape:
te: రకమైన డిస్క్, సిలిండర్ లేదా టేప్:

en: Kind of film stock or print
te: ఫిల్మ్ స్టాక్ లేదా ప్రింట్ రకం

en: Kind of material:
te: రకమైన పదార్థం:

en: Kind of sound for moving images
te: చిత్రాలను తరలించడానికి ఒక రకమైన ధ్వని

en: Kind of sound:
te: రకమైన ధ్వని:

en: LCCN:
te: ల సీ సీ న:

en: Laborde
te: లాబోర్డ్

en: Lambert's azimuthal equal area
te: లాంబెర్ట్ యొక్క అజిముతల్ సమాన ప్రాంతం

en: Lambert's conformal conic
te: లాంబెర్ట్ యొక్క కన్ఫార్మల్ కోనిక్

en: Lambert's conformal conict
te: లాంబెర్ట్ యొక్క కన్ఫార్మల్ శంకుస్థాపన

en: Lambert's cylindrical equal area
te: లాంబెర్ట్ యొక్క స్థూపాకార సమాన ప్రాంతం

en: Landsat I
te: ల్యాండ్‌శాట్ I

en: Landsat II
te: ల్యాండ్‌శాట్ II

en: Landsat III
te: ల్యాండ్‌శాట్ III

en: Language of cataloguing (mandatory)
te: కేటలాగింగ్ భాష (తప్పనిసరి)

en: Language:
te: భాషా:

en: Larger ensemble brass band
te: పెద్ద సమిష్టి ఇత్తడి బ్యాండ్

en: Laser optical (Reflective) videodisc
te: లేజర్ ఆప్టికల్ (రిఫ్లెక్టివ్) వీడియోడిస్క్

en: Length
te: పొడవు

en: Linked with:
te: దీనితో లింక్ చేయబడింది:

en: Lisbon, Portugal
te: లిస్బన్, పోర్చుగల్

en: Literary genre
te: సాహిత్య శైలి

en: Literary genre:
te: సాహిత్య శైలి:

en: Literary text indicator:
te: సాహిత్య వచన సూచిక:

en: Literature code
te: సాహిత్య కోడ్

en: Literature:
te: సాహిత్యం:

en: Location
te: స్థానం

en: London, United Kingdom
te: లండన్, యునైటెడ్ కింగ్డమ్

en: Lost (
te: కోల్పోయిన (

en: Lute family
te: వీణ కుటుంబం

en: Madras, India
te: మద్రాస్, భారతదేశం

en: Madrid, Spain
te: మాడ్రిడ్, స్పెయిన్

en: Main Author
te: ప్రధాన రచయిత

en: Main entry
te: ప్రధాన ప్రవేశం

en: Main entry ($a only)
te: మెయిన్ ఎంట్రీ ($a మాత్రమే)

en: Mandolin
te: మాండొలిన్

en: Map projection
te: మ్యాప్ ప్రొజెక్షన్

en: Marimba
te: మారింబ

en: Material 1
te: మెటీరియల్ 1

en: Material 2
te: మెటీరియల్ 2

en: Material 3
te: మెటీరియల్ 3

en: Mean value of ground resolution
te: గ్రౌండ్ రిజల్యూషన్ యొక్క సగటు విలువ

en: Media for sound
te: ధ్వని కోసం మీడియా

en: Men's chorus
te: పురుషుల కోరస్

en: Mercator
te: మెర్కాటెర్

en: Metres
te: మీటర్లు

en: Mexico City, Mexico
te: మెక్సికో సిటీ, మెక్సికో

en: Mezzosoprano
te: మెజ్జో సోప్రానో

en: Mezzoteinte
te: మెజోటింటె

en: Miller
te: మిల్లర్

en: Miller's bipolar
te: మిల్లర్స్ బైపోలార్

en: Miller's bipolar oblique conformal conic
te: మిల్లర్'స్ బైపోలార్ ఒబెలిక్యూ కాన్ఫార్మల్ కానిక్

en: Minute (complete with 0):
te: నిమిషం (0 తో పూర్తి):

en: Minutes:
te: నిమిషాలు:

en: Mixed chorus
te: మిశ్రమ కోరస్

en: Modified record code
te: సవరించిన రికార్డ్ కోడ్

en: Mollweide
te: మొల్లవెయిదే

en: Monographic series
te: మోనోగ్రాఫిక్ సిరీస్

en: Month
te: మాసము

en: Monthly
te: మంత్లీ

en: Moscow, Russia
te: మాస్కో, రష్యా

en: Motion pictures and filmstrips => 16 mm
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్స్ => 16 మిమీ

en: Motion pictures and filmstrips => 28 mm
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్స్ => 28 మిమీ

en: Motion pictures and filmstrips => 35 mm
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్స్ => 35 మిమీ

en: Motion pictures and filmstrips => 70 mm
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్స్ => 70 మిమీ

en: Motion pictures and filmstrips => 8 mm
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్స్ => 8 మిమీ

en: Motion pictures and filmstrips => 8mm
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్స్ => 8 మిమీ

en: Motion pictures and filmstrips => 9.5 mm
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్స్ => 9.5 మిమీ

en: Motion pictures and filmstrips => Super 8 mm
te: మోషన్ పిక్చర్స్ మరియు ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్స్ => సూపర్ 8 మిమీ

en: Munich, Germany
te: మ్యూనిచ్, జర్మనీ

en: NAB standard
te: NAB స్టాండర్డ్

en: Name of satellite for remote sensing image:
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం కోసం ఉపగ్రహం పేరు:

en: Naples, Italy
te: నేపుల్స్, ఇటలీ

en: Narrative text indicator
te: కథన వచన సూచిక

en: Nature of contents code
te: విషయాల కోడ్ యొక్క స్వభావం

en: Newspaper
te: వార్తాపత్రిక

en: Nimbus
te: నింబస్

en: No items available
te: అంశాలు ఏవీ అందుబాటులో లేవు

en: No order
te: ఆర్డర్ లేదు

en: Non required value
te: అవసరం లేని విలువ

en: None
te: ఏమీ కాదు

en: Normal (16x - 30x)
te: సాధారణ (16x - 30x)

note: INPUT type=button
en: OK
te: అలాగే

en: OR new collection:
te: లేదా కొత్త సేకరణ:

en: Oblique Mercator
te: ఒబెలిక్యూ మెరికాతోర్

en: Oboe
te: ఓబో

en: On hold (
te: హోల్డ్‌లో (

en: On order (
te: ఆర్డర్‌లో (

en: Ondes Martenot
te: ఒండెస్ మార్టినోట్

en: Online Resources:
te: ఆన్‌లైన్ వనరులు:

en: OpenURL
te: URLనితెరవండి

en: Organ
te: అవయవం

en: Ornamental device:
te: అలంకార పరికరం:

en: Oslo (Christiania), Norway
te: ఓస్లో (క్రిస్టియానియా), నార్వే

en: Other
te: ఇతర

en: Other bowed strings
te: ఇతర వంగిన తీగలు

en: Other brass
te: ఇతర ఇత్తడి

en: Other electronic
te: ఇతర ఎలక్ట్రానిక్

en: Other orchestra
te: ఇతర ఆర్కెస్ట్రా

en: Other percussion
te: ఇతర పెర్కషన్

en: Other plucked strings
te: ఇతర తెచ్చుకున్న తీగలను

en: Other woodwinds
te: ఇతర వుడ్‌విండ్‌లు

en: Paris, France
te: పారిస్, ఫ్రాన్స్

en: Parts indicator:
te: భాగాలు సూచిక:

en: Peking, People's Republic of China
te: పెకింగ్, పీపుల్స్ రిపబ్లిక్ ఆఫ్ చైనా

en: Periodical
te: సమయానుకూలంగా

en: Periodicity
te: పెరిఒడిసిటీ

en: Periodicity:
te: ఆవర్తనత:

en: Philadelphia, USA
te: ఫిలడెల్ఫియా, USA

en: Physical dimension
te: భౌతిక పరిమాణం

en: Physical form of publication
te: ప్రచురణ యొక్క భౌతిక రూపం

en: Physical medium
te: భౌతిక మాధ్యమం

en: Physical presentation
te: భౌతిక ప్రదర్శన

en: Physical presentation:
te: భౌతిక ప్రదర్శన:

en: Piano
te: పియానో

en: Piccolo
te: పికోలో

en: Picture
te: చిత్రం

en: Piece-Analytic Level
te: పీస్-అనలిటిక్ స్థాయి

en: Plate Carree
te: ప్లేట్ క్యారీ

en: Play this sample
te: ఈ నమూనాను ప్లే చేయండి

en: Please select a value in the classification. This will copy the 686$a field value from the authority record to the 686$a field of the bibliographic record.
te: దయచేసి వర్గీకరణలో విలువను ఎంచుకోండి. ఇది 686$a ఫీల్డ్ విలువను అథారిటీ రికార్డ్ నుండి 686$a గ్రంథ పట్టిక యొక్క ఫీల్డ్‌కు కాపీ చేస్తుంది.

en: Polarity:
te: పొలారిటీ:

en: Portrait
te: చిత్రం

en: Position of platform for photographic or remote sensing image:
te: ఫోటోగ్రాఫిక్ లేదా రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం కోసం వేదిక యొక్క స్థానం:

en: Presentation format - motion picture
te: ప్రదర్శన ఆకృతి - చలన చిత్రం

en: Presentation format - videorecording
te: ప్రదర్శన ఆకృతి - వీడియోకోర్డింగ్

en: Presentation technique for photographic or non-photographic image:
te: ఫోటోగ్రాఫిక్ లేదా ఫోటోగ్రాఫిక్ కాని చిత్రం కోసం ప్రదర్శన సాంకేతికత:

en: Primary cartographic image 1:
te: ప్రాథమిక కార్టోగ్రాఫిక్ చిత్రం 1:

en: Primary cartographic image 2:
te: ప్రాథమిక కార్టోగ్రాఫిక్ చిత్రం 2:

en: Primary support material
te: ప్రాథమిక మద్దతు పదార్థం

en: Prime meridian 1:
te: ప్రైమ్ మెరిడియన్ 1:

en: Prime meridian 2:
te: ప్రైమ్ మెరిడియన్ 2:

en: Printer's device:
te: ప్రింటర్ యొక్క పరికరం:

en: Production elements
te: ఉత్పత్తి అంశాలు

en: Provenance note:
te: నిరూపణ గమనిక:

en: Publication Date 2
te: ప్రచురణ తేదీ 2

en: Publication date 1
te: ప్రచురణ తేదీ 1

en: Publication:
te: ప్రచురణలు:

en: Publisher's device:
te: ప్రచురణకర్త యొక్క పరికరం:

en: Pulkova (Leningrad), Russia
te: పుల్కోవా (లెనిన్గ్రాడ్), రష్యా

en: Quadruplex (reel)
te: క్వాడ్రప్లెక్స్ (రీల్)

en: Quality of image
te: చిత్రం యొక్క నాణ్యత

en: Quarterly
te: క్వార్టర్లీ

en: Recorder
te: రికార్డర్

en: Recording technique for remote sensing image:
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం కోసం రికార్డింగ్ టెక్నిక్:

en: Recording technique:
te: రికార్డింగ్ టెక్నిక్:

en: Reduction ratio:
te: తగ్గింపు నిష్పత్తి:

en: Refined categories of colour for moving pictures
te: చిత్రాలను తరలించడానికి రంగు యొక్క శుద్ధి వర్గాలు

en: Regularity
te: నిబంధనలతో

en: Regularity:
te: క్రమబద్ధత:

en: Relief codes 1:
te: ఉపశమన సంకేతాలు 1:

en: Relief codes 2:
te: ఉపశమన సంకేతాలు 2:

en: Relief codes 3:
te: ఉపశమన సంకేతాలు 3:

en: Relief codes 4:
te: ఉపశమన సంకేతాలు 4:

note: For the first occurrence, %1$s:  from | html %2$s:  to | html %3$s:  total | html
en: Results %s to %s of %s
te: ఫలితాలు %s కు %s యొక్క %s

en: Rio de Janeiro, Brazil
te: రియో డి జనీరో, బ్రెజిల్

en: Rome, Italy
te: రోమ్, ఇటలీ

en: SUDOC serial history:
te: SUDOC సీరియల్ చరిత్ర:

en: Santiago, Chile
te: శాంటియాగో, చిలీ

en: Saxophone
te: సాక్సోఫోన్

en: Script of title
te: టైటిల్ యొక్క స్క్రిప్ట్

note: INPUT type=submit
en: Search
te: వెతకండి

en: Search for authority type: EDITORS
te: అధికారం రకం కోసం శోధించండి: ఎడిటర్లు

en: Search on
te: శోధించండి

en: Search results
te: శోధన ఫలితాలు

en: Seasat
te: సముద్రాలు

en: Second (complete with 0):
te: రెండవది (0 తో పూర్తి):

en: Secondary Author
te: ద్వితీయ రచయిత

en: Secondary support material
te: ద్వితీయ మద్దతు పదార్థం

en: Secondary support material - visual projection
te: సెకండరీ సపోర్ట్ మెటీరియల్ - విజువల్ ప్రొజెక్షన్

en: Seconds:
te: సెకనులు:

en: Select a collection
te: సేకరణను ఎంచుకోండి

en: Semiannual
te: అర్థవార్షిక

en: Semimonthly
te: సెమీ నెలవారీ

en: Semiweekly
te: సెమీవీక్లీ

en: Serial type
te: సీరియల్ రకం

en: Serial type:
te: సీరియల్ రకం:

en: Serials
te: సీరియల్స్

en: Series
te: సిరీస్

en: Set Level
te: స్థాయిని సెట్ చేయండి

en: Show coded information filters
te: కోడెడ్ సమాచార ఫిల్టర్‌లను చూపించు

en: Sidelooking airbone radar
te: సైడ్ లుకింగ్ గాలిలో రాడార్

en: Skylab
te: స్కైలాబ్

en: Slides 2 x 2in. (5*5 cm)
te: స్లైడ్లు 2 x 2in. (5*5 సెం.మీ)

en: Slides 21⁄4 x 21⁄4 in. (5.5*5.5 cm)
te: స్లైడ్లు 21⁄4 x 21⁄4 in. (5.5*5.5 cm)

en: Soprano
te: సోప్రానో

en: Sort by
te: సొర్త్ ద్వారా

en: Sound indicator
te: ధ్వని సూచిక

en: Spacelab
te: స్పేస్‌ల్యాబ్

en: Special reproduction characteristics:
te: ప్రత్యేక పునరుత్పత్తి లక్షణాలు:

en: Specific material designation
te: నిర్దిష్ట పదార్థ హోదా

en: Specific material designation:
te: నిర్దిష్ట పదార్థ హోదా:

en: Specific reduction ratio
te: నిర్దిష్ట తగ్గింపు నిష్పత్తి

en: Spectral bands : 01 to 99 = number of bands, xx = not applicable
te: స్పెక్ట్రల్ బ్యాండ్లు: 01 నుండి 99 = బ్యాండ్ల సంఖ్య, xx = వర్తించదు

en: Speed:
te: వేగం:

en: Spot 1
te: స్పాట్ 1

en: Spot 2
te: స్పాట్ 2

en: Spot 3
te: స్పాట్ 3

note: INPUT type=submit
en: Start search
te: శోధనను ప్రారంభించండి

en: State of preservation - Binding:
te: సంరక్షణ స్థితి - బైండింగ్:

en: State of preservation - Body of the book 1 :
te: సంరక్షణ స్థితి - పుస్తకం యొక్క శరీరం 1 :

en: State of preservation - Body of the book 2 :
te: సంరక్షణ స్థితి - పుస్తకం యొక్క శరీరం 2 :

en: States of authority heading code
te: అధికారం శీర్షిక కోడ్ యొక్క రాష్ట్రాలు

en: Stockholm, Sweden
te: స్టాక్‌హోమ్, స్వీడన్

en: String orchestra
te: స్ట్రింగ్ ఆర్కెస్ట్రా

en: Subject
te: పాఠ్యాంశము

en: Subject - Author/Title
te: విషయం - రచయిత/శీర్షిక

en: Subject - Corporate Author
te: విషయం - కార్పొరేట్ రచయిత

en: Subject - Family
te: విషయం - కుటుంబం

en: Subject - Form
te: విషయం - ఫారం

en: Subject - Geographical Name
te: విషయం - భౌగోళిక పేరు

en: Subject - Personal Name
te: విషయం - వ్యక్తిగత పేరు

en: Subject - Topical Name
te: విషయం - వ్యక్తిగత పేరు

en: Subject Category
te: విషయం వర్గం

en: Summary
te: సారాంశం

en: Support material - Book:
te: సహాయక సామగ్రి - పుస్తకం:

en: Support material - Plates:
te: సహాయక సామగ్రి - ప్లేట్లు:

en: Sydney, Australia
te: సిడ్నీ, ఆస్ట్రేలియా

en: Synthesizer
te: సింథసైజర్

en: Synthetic aperture radar
te: సింథటిక్ ఎపర్చర్ రాడార్

en: Sélectionnez la valeur pour le champ 700 $4. Elle sera automatiquement reportée dans la zone 700 $8 qui suit.
te: ఫీల్డ్ 700 $4 కోసం విలువను ఎంచుకోండి. ఇది స్వయంచాలకంగా దిగువ 700 $8 ఫీల్డ్‌కు తీసుకువెళుతుంది.

en: Tag 009:
te: ట్యాగ్ 009:

en: Tape
te: టేప్

en: Tape configuration:
te: టేప్ కాన్ఫిగరేషన్:

en: Tape width:
te: టేప్ వెడల్పు:

en: Target audience code
te: ప్రేక్షకుల కోడ్‌ను లక్ష్యంగా చేసుకోండి

en: Target audience code 2
te: ప్రేక్షకుల కోడ్ 2 ను లక్ష్యంగా చేసుకోండి

en: Target audience code 3
te: ప్రేక్షకుల కోడ్ 3 ను లక్ష్యంగా చేసుకోండి

en: Technique (prints) 1
te: టెక్నిక్ (ప్రింట్లు) 1

en: Technique (prints) 2
te: టెక్నిక్ (ప్రింట్లు) 2

en: Technique (prints) 3
te: టెక్నిక్ (ప్రింట్లు) 3

en: Technique - videorecording, motion picture
te: టెక్నిక్ - వీడియోకోర్డింగ్, మోషన్ పిక్చర్

en: Techniques (drawings, paintings) 1
te: టెక్నిక్స్ (డ్రాయింగ్స్, పెయింటింగ్స్) 1

en: Techniques (drawings, paintings) 2
te: టెక్నిక్స్ (డ్రాయింగ్స్, పెయింటింగ్స్) 2

en: Techniques (drawings, paintings) 3
te: టెక్నిక్స్ (డ్రాయింగ్స్, పెయింటింగ్స్) 3

en: Tenor
te: టేనోర్

en: Thesis:
te: థీసిస్:

en: Three times a month
te: నెలకు మూడు సార్లు

en: Three times a week
te: వారానికి మూడు సార్లు

en: Three times a year
te: సంవత్సరానికి మూడు సార్లు

en: Time
te: సమయం

en: Timpani
te: తింపాని

en: Tirana, Albania
te: టిరానా, అల్బేనియా

en: Tiros
te: టిరోస్

en: Tissot's conformal conic
te: టిస్సోట్ యొక్క కన్ఫార్మల్ కోనిక్

en: Title-page availability code
te: శీర్షిక-పేజీ లభ్యత కోడ్

en: Tokyo, Japan
te: టోక్యో, జపాన్

en: Trademark
te: ట్రేడ్మార్క్

en: Translation of
te: యొక్క అనువాదం

en: Transliteration code
te: లిప్యంతరీకరణ కోడ్

en: Transparencies 10 * 10 in. (25 * 25 cm)
te: పారదర్శకత 10 * 10 అంగుళాలు (25 * 25 సెం.మీ)

en: Transparencies 4 * 5 in. (10 * 12.5 cm)
te: పారదర్శకత 4 * 5 అంగుళాలు (10 * 12.5 సెం.మీ)

en: Transparencies 5 * 7 in. (12.5 * 17.5 cm)
te: పారదర్శకత 5 * 7 in. (12.5 * 17.5 cm)

en: Transparencies 7 * 7 in. (17.5 * 17.5 cm)
te: పారదర్శకత 7 * 7 in. (17.5 * 17.5 cm)

en: Transparencies 8 * 10 in. (20 * 25 cm)
te: పారదర్శకత 8 * 10 అంగుళాలు (20 * 25 సెం.మీ)

en: Transparencies 8 * 8 in. (20 * 20 cm)
te: పారదర్శకత 8 * 8 అంగుళాలు (20 * 20 సెం.మీ)

en: Transparencies 9 * 9 in. (22.5 * 22.5 cm)
te: పారదర్శకత 9 * 9 in. (22.5 * 22.5 cm)

en: Triennial
te: ట్రెన్నియల్

en: Trombone
te: ట్రోంబోన్

en: Trumpet
te: గాలి వాద్యము

en: Tuba
te: తుబా

en: Type C (reel)
te: సి (రీల్) అని టైప్ చేయండి

en: Type of continuing resource designator
te: నిరంతర వనరుల డిజైనర్ రకం

en: Type of electronic resource:
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరుల రకం:

en: Type of material
te: పదార్థం యొక్క రకం

en: Type of material code
te: మెటీరియల్ కోడ్ రకం

en: Type of publication date: Publication dates 1 and 2
te: ప్రచురణ తేదీ రకం: ప్రచురణ తేదీలు 1 మరియు 2

en: Type of scale:
te: స్థాయి రకం:

en: Type of score:
te: స్కోరు రకం:

en: Types of binding:
te: బైండింగ్ రకాలు:

en: U-matic
te: U-మాటిక్

en: UNIMARC field 100 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 100 బిల్డర్

en: UNIMARC field 105 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 105 బిల్డర్

en: UNIMARC field 106 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 106 బిల్డర్

en: UNIMARC field 110 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 110 బిల్డర్

en: UNIMARC field 115a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 115a బిల్డర్

en: UNIMARC field 115b builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 115b బిల్డర్

en: UNIMARC field 116 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 116 బిల్డర్

en: UNIMARC field 117 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 117 బిల్డర్

en: UNIMARC field 120 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 120 బిల్డర్

en: UNIMARC field 121a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 121 బిల్డర్

en: UNIMARC field 121b builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 121b బిల్డర్

en: UNIMARC field 122 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 122 బిల్డర్

en: UNIMARC field 123a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 123a బిల్డర్

en: UNIMARC field 123d builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 123d బిల్డర్

en: UNIMARC field 123e builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 123e బిల్డర్

en: UNIMARC field 123f builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 123f బిల్డర్

en: UNIMARC field 123g builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 123g బిల్డర్

en: UNIMARC field 123i/j builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 123i/j బిల్డర్

en: UNIMARC field 124a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 124a బిల్డర్

en: UNIMARC field 124b builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 124b బిల్డర్

en: UNIMARC field 124c builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 124c బిల్డర్

en: UNIMARC field 124d builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 124d బిల్డర్

en: UNIMARC field 124e builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 124e బిల్డర్

en: UNIMARC field 124f builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 124f బిల్డర్

en: UNIMARC field 124g builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 124g బిల్డర్

en: UNIMARC field 125a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 125a బిల్డర్

en: UNIMARC field 125b builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 125b బిల్డర్

en: UNIMARC field 126a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 126a బిల్డర్

en: UNIMARC field 126b builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 126b బిల్డర్

en: UNIMARC field 127 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 127 బిల్డర్

en: UNIMARC field 128a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 128a బిల్డర్

en: UNIMARC field 128b builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 128b బిల్డర్

en: UNIMARC field 128c builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 128c బిల్డర్

en: UNIMARC field 130 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 130 బిల్డర్

en: UNIMARC field 135a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 135a బిల్డర్

en: UNIMARC field 140 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 140 బిల్డర్

en: UNIMARC field 141 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 141 బిల్డర్

en: UNIMARC field 210c builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 210c బిల్డర్

en: UNIMARC field 210c builder &rsaquo; Koha
te: యూనిమార్క్ ఫీల్డ్ 210c బిల్డర్ &rsaquo; కొహ

en: UNIMARC field 225a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 225a బిల్డర్

en: UNIMARC field 225a builder &rsaquo; Koha
te: యూనిమార్క్ ఫీల్డ్ 225a బిల్డర్ &rsaquo; కొహ

en: UNIMARC field 4XX builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 4XX బిల్డర్

en: UNIMARC field 686a builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 686a బిల్డర్

en: UNIMARC field 700-4 builder
te: UNIMARC ఫీల్డ్ 700-4 బిల్డర్

en: UNIMARC leader builder
te: UNIMARC లీడర్ బిల్డర్

en: Uniform Conventional Heading
te: ఏకరీతి సంప్రదాయ శీర్షిక

en: Uniform Title
te: ఏకరీతి శీర్షిక

en: Unknown
te: తెలియని

en: Unspecified
te: తెలుపని

en: Unspecified bowed strings
te: పేర్కొనబడని వంగిన తీగలను

en: Unspecified brass
te: పేర్కొనబడని ఇత్తడి

en: Unspecified chorus
te: పేర్కొనబడని కోరస్

en: Unspecified electronic
te: పేర్కొనబడని ఎలక్ట్రానిక్

en: Unspecified keyboard
te: పేర్కొనబడని కీబోర్డ్

en: Unspecified orchestra
te: పేర్కొనబడని ఆర్కెస్ట్రా

en: Unspecified percussion
te: పేర్కొనబడని పెర్కషన్

en: Unspecified plucked strings
te: పేర్కొనబడని తెచ్చుకున్న తీగలను

en: Unspecified voices
te: పేర్కొనబడని స్వరాలు

en: Unspecified woodwinds
te: పేర్కొనబడని వుడ్ విండ్స్

en: Updating loose-leaf
te: వదులుగా-ఆకును నవీకరిస్తోంది

en: Updating website
te: వెబ్‌సైట్‌ను నవీకరిస్తోంది

en: Used
te: వాడినది

en: V2000 (videocassette)
te: V2000 (వీడియోకాసెట్)

en: Van der Grinten
te: వాన్ డెర్ గ్రింటెన్

en: Video types
te: వీడియో రకాలు

en: Video types:
te: వీడియో రకాలు:

en: Video8 (videocassette)
te: వీడియో 8 (వీడియోకాసెట్)

en: Videotapes 1 in. (2 cm 1/2)
te: వీడియో టేపులు 1 in. (2 cm 1/2)

en: Videotapes 1/2 in. (1 cm 1/3)
te: వీడియో టేపులు 1/2 in. (1 cm 1/3)

en: Videotapes 1/2 in. (1 cm 1/3)
te: వీడియో టేపులు 1/2 in. (1 cm 1/3)

en: Videotapes 1/4 in. (1/2 cm)
te: వీడియో టేపులు 1/4 in. (1/2 cm)

en: Videotapes 1/4 in. (2 cm)
te: వీడియో టేపులు 1/4 in. (2 cm)

en: Videotapes 2 in. (5 cm)
te: వీడియో టేపులు 2 in. (5 cm)

en: Viol
te: వయోల్

en: Viola
te: వియోలా

en: Viola da gamba
te: వియోలా డా గంబా

en: Violon
te: వయోలన్

en: Voices high voice
te: స్వరాలు అధిక స్వరం

en: Voices low voice
te: స్వరాలు తక్కువ స్వరం

en: Voices medium voice
te: స్వరాలు మీడియం వాయిస్

en: Washington, DC, USA
te: వాషింగ్టన్, DC, USA

en: Watermark:
te: వాటర్‌మార్క్:

en: Weekly
te: వారముగా

en: Width or dimensions
te: వెడల్పు లేదా కొలతలు

en: Withdrawn (
te: ఉపసంహరించబడింది (

en: Without periodicity
te: ఆవర్తన లేకుండా

en: Women's chorus
te: మహిళల కోరస్

en: Xylophone
te: జిలోఫోన్

en: Year
te: సంవత్సరము

en: _blank
te: _బ్లాంక్

en: a - Analytic (component part)
te: a - విశ్లేషణాత్మక (భాగం కొంత భాగము)

en: a - Language materials, printed
te: a - భాషా పదార్థాలు, ముద్రించబడ్డాయి

en: a - Personal name entry
te: a - వ్యక్తిగత పేరు నమోదు

en: a - autobiography
te: a - ఆత్మకథ

en: a - bibliography
te: a - గ్రంథ పట్టిక

en: a - currently published continuing resource
te: a - ప్రస్తుతం ప్రచురించబడిన నిరంతర వనరు

en: a - established
te: a - స్థాపించబడింది

en: a - fiction
te: a - కల్పన

en: a - illustrations
te: a - దృష్టాంతాలు

en: a- ISO transliteration scheme
te: a- ISO లిప్యంతరీకరణ పథకం

en: a- collage
te: a- కోల్లెజ్

en: a- federal/national
te: a- సమాఖ్య/జాతీయ

en: a- juvenile, general
te: a- బాల్య, సాధారణ

en: a- juvenile, general
te: a- బాల్య, సాధారణ

en: a- no adjustment
te: a- సర్దుబాటు లేదు

en: aa- architectural drawing
te: aa- ఆర్కిటెక్చరల్ డ్రాయింగ్

en: ab- item cover
te: ab- అంశం కవర్

en: abstract
te: సంక్షిప్తము

en: abstract or summary
te: వియుక్త లేదా సారాంశం

en: ac- sticker
te: ac- స్టిక్కర్

en: acetate
te: అసిటేట్

en: acoustic
te: శబ్ద గిటార్

en: acrylics
te: యాక్రిలిక్స్

en: ad- poster
te: ప్రకటన- పోస్టర్

en: adult, General
te: వయోజన, జనరల్

en: adult, serious
te: వయోజన, తీవ్రమైన

en: advertising texts
te: ప్రకటన పాఠాలు

en: ae- postcard
te: ae- పోస్ట్‌కార్డ్

en: aerial
te: ఆకాశయాన

en: af- greetings card
te: af- గ్రీటింగ్ కార్డు

en: ag- chart
te: ag- చార్ట్

en: ah- playing cards
te: ah- ప్లే కార్డులు

en: ai- flash card
te: ai- ఫ్లాష్ కార్డ్

en: air
te: గాలి

en: air brush
te: గాలి బ్రష్

en: aj- ephemera
te: aj- ఎఫెమెరా

en: algraphy
te: ఆల్గ్రఫీ

en: allegory
te: ఉపమానం

en: an- calendar
te: an- క్యాలెండర్

en: anaglyphic
te: అనాగ్లిఫిక్

en: anamorphic
te: అనామోర్ఫిక్

en: anamorphic (wide screen)
te: అనామోర్ఫిక్ (వైడ్ స్క్రీన్)

en: angular scale
te: కోణీయ స్థాయి

en: animation
te: యానిమేషన్

en: animation and live action
te: యానిమేషన్ మరియు ప్రత్యక్ష చర్య

en: annual
te: వార్షిక

en: anthem
te: ప్రార్థన గీతం

en: aperture card
te: ఎపర్చరు కార్డు

en: aquatint
te: ఆక్వాటింట్

en: aria
te: అరియా

en: armadillo
te: ఆర్మదీల్లో

en: arms
te: చేతులు

en: artefacts
te: కళాఖండాలు

en: as a separate supplement to a journal, monograph, etc.
te: జర్నల్, మోనోగ్రాఫ్ మొదలైన వాటికి ప్రత్యేక అనుబంధంగా.

en: as- place card
te: as- ప్లేస్ కార్డ్

en: atlas
te: భౌగోళిక పటం

en: atlas including loose-leaf published atlas
te: వదులుగా-ఆకు ప్రచురించిన అట్లాస్‌తో సహా అట్లాస్

en: au- santino
te: au- శాంటినో

en: authority-summary
te: అథారిటీ-సారాంశం

en: autobiography
te: ఆత్మకథ

en: azimuthal equal area
te: అజిముతల్ సమాన ప్రాంతం

en: azimuthal equidistant
te: అజిముతల్ ఈక్విడిస్ట్

en: azimuthal, other known specific type
te: అజిముతల్, ఇతర తెలిసిన నిర్దిష్ట రకం

en: azimuthal, specific type unknown
te: అజిముతల్, నిర్దిష్ట రకం తెలియదు

en: b - Corporate name entry
te: b - కార్పొరేట్ పేరు నమోదు

en: b - Language materials, manuscript
te: b - భాషా పదార్థాలు, మాన్యుస్క్రిప్ట్

en: b - catalogue
te: b - కేటలాగ్

en: b - continuing resource no longer being published
te: b - నిరంతర వనరు ఇకపై ప్రచురించబడదు

en: b - drama
te: b - డ్రామా

en: b - individual biography
te: b - వ్యక్తిగత జీవిత చరిత్ర

en: b - maps
te: b - పటాలు

en: b- adjusted but without grid system
te: b- సర్దుబాటు కాని గ్రిడ్ వ్యవస్థ లేకుండా

en: b- drawing
te: b- డ్రాయింగ్

en: b- other
te: b- ఇతర

en: b- pre-primary, ages 0-5
te: b- ప్రీ-ప్రైమరీ, వయస్సు 0-5

en: b- state/province
te: b- రాష్ట్రం/ప్రావిన్స్

en: ba- Latin
te: ba- లాటిన్

en: ballad
te: బల్లాడ్

en: ballet
te: బ్యాలెట్

en: basalt
te: బసాల్ట్

en: bathymetry - isolines
te: బాతిమెట్రీ - ఐసోలిన్లు

en: bathymetry - soundings
te: బాతిమెట్రీ - సౌండింగ్స్

en: bibliography
te: బిబ్లియోగ్రఫీ

en: biennial (every two years)
te: ద్వైవార్షిక (ప్రతి రెండు సంవత్సరాలకు)

en: bimonthly (every two months)
te: ద్విపద (ప్రతి రెండు నెలలు)

en: biography
te: జీవిత చరిత్ర

en: biography of arranger or transcriber
te: అరేంజర్ లేదా ట్రాన్స్‌క్రైబర్ జీవిత చరిత్ర

en: biography of composer
te: స్వరకర్త యొక్క జీవిత చరిత్ర

en: biography of performer or history of ensemble
te: ప్రదర్శనకారుడి జీవిత చరిత్ర లేదా సమిష్టి చరిత్ర

en: biweekly (every two weeks)
te: రెండు వారాలు (ప్రతి రెండు వారాలకు)

en: black and white
te: నలుపు మరియు తెలుపు

en: black chalk
te: నల్ల సుద్ద

en: black-and-white
te: నలుపు-మరియూ-తెలుపు

en: blue or green strip
te: నీలం లేదా ఆకుపచ్చ స్ట్రిప్

en: bluegrass
te: బ్లూగ్రాస్

en: blues
te: బ్లూస్

en: bound into a journal, monograph, etc.
te: ఒక పత్రిక, మోనోగ్రాఫ్ మొదలైన వాటికి కట్టుబడి ఉంటుంది.

en: bound with one or more others
te: ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ ఇతరులతో కట్టుబడి ఉంటుంది

en: bristol board
te: బ్రిస్టల్ బోర్డు

en: broken back
te: విరిగిన వెనుక

en: bronze
te: కాంస్య

en: burin engraving
te: బురిన్ చెక్కడం

en: butterfly
te: సీతాకోకచిలుక

en: by active remote sensing technique
te: క్రియాశీల రిమోట్ సెన్సింగ్ టెక్నిక్ ద్వారా

en: by active remote sensing techniques
te: క్రియాశీల రిమోట్ సెన్సింగ్ పద్ధతుల ద్వారా

en: by computer
te: కంప్యూటర్ ద్వారా

en: by hand
te: చేతితో

en: by passive remote sensing techniques
te: నిష్క్రియాత్మక రిమోట్ సెన్సింగ్ పద్ధతుల ద్వారా

en: c - Collection - bibliographic item that is a made-up collection
te: c - సేకరణ - తయారు చేసిన సేకరణ అయిన గ్రంథ పట్టిక అంశం

en: c - Corrected or revised
te: c - సరిదిద్దబడింది లేదా సవరించబడింది

en: c - Corrected or updated record
te: c - సరిదిద్దబడిన లేదా నవీకరించబడిన రికార్డ్

en: c - Corrected record
te: సి - సరిదిద్దబడిన రికార్డు

en: c - Music scores, printed
te: c - మ్యూజిక్ స్కోర్లు, ముద్రించబడ్డాయి

en: c - Territorial or geographical name
te: c - ప్రాదేశిక లేదా భౌగోళిక పేరు

en: c - collective biography
te: c - సామూహిక జీవిత చరిత్ర

en: c - continuing resource of unknown status
te: c - తెలియని స్థితి యొక్క నిరంతర వనరు

en: c - essays
te: c - వ్యాసాలు

en: c - index
te: c - సూచిక

en: c - portraits
te: c - పోర్ట్రెయిట్స్

en: c - provisional
te: c - తాత్కాలిక

en: c- adjusted with grid system
te: c- గ్రిడ్ సిస్టమ్‌తో సర్దుబాటు చేయబడింది

en: c- county/department
te: c- కౌంటీ/విభాగం

en: c- multiple transliterations: ISO or other schemes
te: c- బహుళ లిప్యంతరీకరణలు: ISO లేదా ఇతర పథకాలు

en: c- painting
te: c- పెయింటింగ్

en: c- primary, ages 5-10
te: c- ప్రాధమిక, 5-10 సంవత్సరాల వయస్సు

en: ca- Cyrillic
te: ca- సిరిలిక్

en: calendar
te: కాలెండరు

en: camaiu
te: కేమియు

en: canon
te: కానన్

en: cantata
te: కాంటాటా

en: canvas
te: కాన్వాసు

en: canzona
te: కాన్జోనా

en: cardboard
te: కార్డ్బోర్డ్

en: cardboard/illustration board
te: కార్డ్బోర్డ్/ఇలస్ట్రేషన్ బోర్డు

en: carol
te: కరోల్

en: cartoons or comic strips
te: కార్టూన్లు లేదా కామిక్ స్ట్రిప్స్

en: casein
te: కేసిన్

en: catalogue
te: కేటలాగ్

en: catechism
te: కాటెచిన్మ్

en: ceramic
te: సిరామిక్

en: chalk
te: సుద్ద

en: chance composition / aleatoric music
te: ఛాన్స్ చొంపొసితిఒన్ / ఆలీతోరికి మ్యూజిక్

en: chanson, polyphonic
te: చాన్సన్, పోలీఫోనిక్

en: chant, christian
te: శ్లోకం, క్రిస్టియన్

en: chant, non christian
te: శ్లోకం, నాన్ క్రిస్టియన్

en: charts
te: పటాలు

en: chiaroscuro woodcut
te: చియరోస్కురో వుడ్‌కట్

en: children (9-14)
te: పిల్లలు (9-14)

en: choir-book
te: కోయిర్-బుక్

en: choral
te: బృందగానం

en: choral-prelude
te: బృంద-ప్రస్తావన

en: chorochromatic
te: కోరోక్రోమటిక్

en: choropleth
te: చోరోప్లేత్

en: chromolithography
te: క్రోమోలితోగ్రఫీ

en: chronicle
te: క్రానికల్

en: clay
te: మట్టి

en: close score (e.g. hymnals)
te: క్లోజ్ స్కోరు (ఉదా. శ్లోకాలు)

en: cloth
te: వస్త్రం

en: clothes
te: బట్టలు

en: coal
te: బొగ్గు

en: coarse/standard
te: ముతక/ప్రామాణిక

en: coats of arms
te: కోట్స్ ఆఫ్ ఆర్మ్స్

en: coauthor
te: సహ రచయిత

en: coins
te: నాణేలు

en: collage
te: కోల్లెజ్

en: collective biography
te: సామూహిక జీవిత చరిత్ర

en: color
te: రంగు

en: colour
te: రంగు

en: colour pencil
te: రంగు పెన్సిల్

en: combination
te: కలయిక

en: combination of black and white and colour
te: నలుపు మరియు తెలుపు మరియు రంగు కలయిక

en: combination of various light emission techniques
te: వివిధ కాంతి ఉద్గార పద్ధతుల కలయిక

en: combination of various thermal infrared scanning
te: వివిధ థర్మల్ ఇన్ఫ్రారెడ్ స్కానింగ్ కలయిక

en: comedy
te: హాస్యం

en: commemorative work
te: స్మారక పని

en: complete
te: పూర్తయింది

en: completely covered by clouds
te: పూర్తిగా మేఘాలతో కప్పబడి ఉంటుంది

en: compressed score
te: సంపీడన స్కోరు

en: computer graphics
te: కంప్యూటర్ గ్రాఫిక్స్

en: computer program(s)
te: కంప్యూటర్ ప్రోగ్రామ్(s)

en: concerto
te: కాన్సర్తో

en: concerto grosso
te: కాన్సర్తో గ్రోస్సో

en: condensed score, pianoconductor score
te: ఘనీకృత స్కోరు, పియానోకండక్టర్ స్కోరు

en: conference proceedings
te: సమావేశంలోని విచారణలు

en: conference publication
te: సమావేశ ప్రచురణ

en: conic (simple)
te: కోనిక్ (సాధారణ)

en: conic, other known specific type
te: కోనిక్, ఇతర తెలిసిన నిర్దిష్ట రకం

en: conic, specific type unknown
te: కోనిక్, నిర్దిష్ట రకం తెలియదు

en: containers
te: కంటైనర్లు

en: contains
te: కలిగి

en: contains biographical data
te: జీవితచరిత్ర డేటాను కలిగి ఉంది

en: contains biographical information
te: జీవిత చరిత్ర సమాచారాన్ని కలిగి ఉంది

en: continuous tone shaded relief
te: నిరంతర టోన్ షేడెడ్ రిలీఫ్

en: contours
te: ఆకృతులు

en: copper
te: రాగి

en: cordiform
te: కార్డిఫార్మ్

en: corporate_coauthor
te: కార్పొరేట్_సహరచయిత

en: corporate_main_author
te: కార్పొరేట్_మైన్_అథోర్

en: corporate_secondary_author
te: కార్పొరేట్_సెకండరీ_అధికారి

en: country music
te: దేశీయ సంగీత

en: crayon
te: క్రేయాన్

en: cumulative index or table of contents available
te: సంచిత సూచిక లేదా విషయాల పట్టిక అందుబాటులో ఉంది

en: cyan strip
te: సియాన్ స్ట్రిప్

en: cylinder
te: సిలిండర్

en: cylindrical, other known specific type
te: స్థూపాకార, ఇతర తెలిసిన నిర్దిష్ట రకం

en: cylindrical, specific type unknown
te: స్థూపాకార, నిర్దిష్ట రకం తెలియదు

en: d - Deleted
te: d - తొలగించబడింది

en: d - Deleted record
te: d - తొలగించబడిన రికార్డ్

en: d - Music scores, manuscript
te: d - సంగీత స్కోర్లు, మాన్యుస్క్రిప్ట్

en: d - Trademark
te: d - ట్రేడ్మార్క్

en: d - abstract or summary
te: d - వియుక్త లేదా సారాంశం

en: d - charts
te: d - పటాలు

en: d - contains biographical information
te: d - జీవిత చరిత్రను కలిగి ఉంది

en: d - humour, satire
te: d - హాస్యం, వ్యంగ్యం

en: d - monograph complete when issued, or issued within one calendar year
te: d - మోనోగ్రాఫ్ జారీ చేసినప్పుడు పూర్తయింది లేదా ఒక క్యాలెండర్ సంవత్సరంలో జారీ చేయబడింది

en: d- children, ages 9-14
te: d- పిల్లలు, 9-14 సంవత్సరాల వయస్సు

en: d- local(municipal, etc.)
te: d- స్థానిక (మునిసిపల్, మొదలైనవి)

en: d- photomechanical reproduction
te: d- ఫోటోమెకానికల్ పునరుత్పత్తి

en: da- Japanese - script unspecified
te: da- జపనీస్ - స్క్రిప్ట్ పేర్కొనబడలేదు

en: daily
te: రోజువారీ

en: damaged
te: దెబ్బతిన్న

en: danse form
te: నృత్య రూపం

en: dasymetric
te: డాసిమెట్రిక్

en: date falls after the year 1 in the Gregorian calendar, i.e. A.D.
te: తేదీ గ్రెగోరియన్ క్యాలెండర్‌లో సంవత్సరం 1 తర్వాత వస్తుంది, అనగా A.D.

en: date falls before the year 1 in the Gregorian calendar, i.e. B.C.
te: తేదీ గ్రెగోరియన్ క్యాలెండర్‌లో సంవత్సరానికి ముందు వస్తుంది, అనగా B.C.

en: db- Japanese - Kanji
te: db- జపనీస్ - కంజి

en: dc- Japanese - Kana
te: dc- జపనీస్ - కనా

en: design objects
te: డిజైన్ వస్తువులు

en: devotional literature
te: భక్తి సాహిత్యం

en: diagram
te: రేఖాచిత్రం

en: diagram map
te: రేఖాచిత్రం మ్యాప్

en: diagrammatric map
te: రేఖాచిత్ర మ్యాప్

en: diary
te: డైరీ

en: diazo
te: డయాజో

en: dictionary
te: డిక్షనరీ

en: digital
te: డిజిటల్

en: digital (compact disc)
te: డిజిటల్ (కాంపాక్ట్ డిస్క్)

en: dimaxion
te: డైమాక్సియాన్

en: dioramas
te: డయోరమాలు

en: dir. de publication
te: dir. de ప్రచురణ

en: directory
te: డెరెక్టరీ

en: disc
te: డిస్కు

en: disc master (negative)
te: డిస్క్ మాస్టర్ (నెగటివ్)

en: discography
te: డిస్కోగ్రఫీ

en: discursive work
te: వివేకవంతమైన పని

en: discussion, dissertation, thesis
te: చర్చ, వ్యాసం, థీసిస్

en: dissertation or thesis
te: వ్యాసం లేదా థీసిస్

en: dissertation or thesis (revised)
te: పరిశోధన లేదా థీసిస్ (సవరించబడింది)

en: divertimento
te: డైవర్టిమెంటో

en: dolls
te: బొమ్మలు

en: dot map
te: డాట్ మ్యాప్

en: drama
te: డ్రామా

en: drawing
te: చిత్రలేఖనము

en: drypoint
te: డ్రై పాయింట్

en: duplicate
te: నకిలీ

en: duplitised stock
te: నకిలీ స్టాక్

en: e - Cartographic materials, printed
te: e - కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థాలు, ముద్రించబడ్డాయి

en: e - Family name
te: e - ఇంటి పేరు

en: e - dictionary
te: e - డిక్షనరీ

en: e - letters
te: e - అక్షరాలు

en: e - plans
te: e - ప్రణాళికలు

en: e - reproduction of a document
te: e - పత్రం యొక్క పునరుత్పత్తి

en: e- multi-local (interstate departments, etc. below the national level)
te: e- బహుళ-స్థానిక (అంతర్రాష్ట్ర విభాగాలు, మొదలైనవి జాతీయ స్థాయి కంటే తక్కువ)

en: e- photonegative
te: e- ఫోటోనెగేటివ్

en: e- young adult, ages 14-20
te: e- యువ వయోజన, వయస్సు 14-20

en: ea- Chinese
te: ea- చైనీస్

en: each issue contains an index to its own contents - loose
te: ప్రతి సంచిక దాని స్వంత విషయాలకు సూచికను కలిగి ఉంటుంది - వదులుగా ఉంటుంది

en: earth resources
te: భూమి వనరులు

en: east
te: తూర్పు

en: edition
te: సంచిక

en: eight track
te: ఎనిమిది ట్రాక్

en: electric
te: విద్యుత్

en: electronic
te: ఎలెక్ట్రానిక్

en: electronic resource
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరు

en: electronic ressource
te: ఎలక్ట్రానిక్ వనరు

en: electronic videorecording (EVR)
te: ఎలక్ట్రానిక్ వీడియోకార్డింగ్ (EVR)

en: encaustic
te: ఎన్కాస్టిక్

en: encyclopaedia
te: ఎన్సైక్లోపీడియా

en: encyclopedia
te: ఎన్సైక్లోపీడియా

en: engraving
te: చెక్కడం

en: engraving in the crayon manner
te: క్రేయాన్ పద్ధతిలో చెక్కడం

en: ephemera
te: ఎఫెమెరా

en: erotica
te: ఎరోటికా

en: essay, feuilleton
te: వ్యాసం, ఫ్యూలెటన్

en: essays
te: వ్యాసాలు

en: etching
te: తామ్రఫలక అచ్చు

en: ethnological information
te: జాతి సమాచారం

en: examination paper
te: పరీక్షా కాగితం

en: excellent
te: అద్భుతమైన

en: f - Cartographic materials, manuscript
te: f - కార్టోగ్రాఫిక్ పదార్థాలు, మాన్యుస్క్రిప్ట్

en: f - Uniform name
te: f - ఏకరీతి పేరు

en: f - encyclopaedia
te: f - ఎన్సైక్లోపీడియా

en: f - monograph, date of publication uncertain
te: f - మోనోగ్రాఫ్, ప్రచురణ తేదీ అనిశ్చితం

en: f - plates
te: f - ప్లేట్లు

en: f - short stories
te: f - చిన్న కథలు

en: f- intergovernmental
te: f- ఇంటర్ గవర్నమెంటల్

en: f- photoprint
te: f- ఫోటోప్రింట్

en: fa- Arabic
te: fa- అరబిక్

en: fable
te: కల్పిత కథ

en: facsimiles
te: ప్రతిరూపాలు

en: fair
te: అందమైన

en: fairy tale
te: అద్భుత కథ

en: false colour photography
te: తప్పుడు రంగు ఫోటోగ్రఫీ

en: fantasia
te: ఫాంటసియా

en: fauna
te: జంతుజాలం

en: felt-tip pen
te: భావించిన చిట్కా పెన్

en: fiction
te: ఫిక్షన్

en: film (sound film)
te: చిత్రం (సౌండ్ ఫిల్మ్)

en: film base other than safety film
te: సేఫ్టీ ఫిల్మ్ కాకుండా ఫిల్మ్ బేస్

en: film cartridge
te: ఫిల్మ్ కార్ట్రిడ్జ్

en: film cassette
te: ఫిల్మ్ క్యాసెట్

en: film reel
te: సినిమా రీలు

en: film strip roll
te: ఫిల్మ్ స్ట్రిప్ రోల్

en: filmslip
te: ఫిల్మ్స్లిప్

en: filmstrip cartridge
te: ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్ గుళిక

en: first generation (Master)
te: మొదటి తరం (మాస్టర్)

en: flora
te: వృక్షజాలం

en: flowline map, flow map
te: ఫ్లోలైన్ మ్యాప్, ఫ్లో మ్యాప్

en: folk music
te: జానపద సంగీతం

en: folktales
te: జానపద కథలు

en: form lines
te: రూపం పంక్తులు

en: forms
te: రూపాలు

en: frontispiece
te: ముందు భాగం

en: fugue
te: ఫ్యూగ్

en: full score, graphic score
te: పూర్తి స్కోరు, గ్రాఫిక్ స్కోరు

en: full track
te: పూర్తి ట్రాక్

en: furniture
te: ఫర్నిచర్

en: g - Collective uniform name
te: g - సామూహిక ఏకరీతి పేరు

en: g - Projected and video material
te: g - అంచనా మరియు వీడియో పదార్థం

en: g - directory
te: g - డైరెక్టరీ

en: g - monograph whose publication continues for more than a year
te: g - మోనోగ్రాఫ్ దీని ప్రచురణ ఒక సంవత్సరానికి పైగా కొనసాగుతుంది

en: g - music
te: g - సంగీతం

en: g - poetry
te: g - కవిత్వం

en: g- government in exile or clandestine
te: g- ప్రవాసంలో లేదా రహస్యంగా ప్రభుత్వం

en: ga- Greek
te: ga- గ్రీకు

en: games and recreation
te: ఆటలు మరియు వినోదం

en: gb_page_center[600,500]
te: gb_పేజీ_సెంటర్[600,500]

en: genealogical tables
te: వంశపారంపర్య పట్టికలు

en: glass
te: గాజు

en: globe
te: భూగోళం

en: gnomonic
te: గ్నోమోనిక్

en: golding
te: గోల్డింగ్

en: good
te: మంచిది

en: gospel music
te: సువార్త సంగీతం

en: gouache
te: గౌచే

en: graphic score
te: గ్రాఫిక్ స్కోరు

en: graphite
te: గ్రాఫైట్

en: greater than 9 kilometres
te: 9 కిలోమీటర్ల కంటే ఎక్కువ

en: h - Name/title
te: h - పేరు/శీర్షిక

en: h - facsimiles
te: h - ప్రతిరూపాలు

en: h - monograph with both actual and copyright/privilege date
te: h - వాస్తవ మరియు కాపీరైట్/ప్రత్యేక తేదీతో మోనోగ్రాఫ్

en: h - project description
te: h - ప్రాజెక్ట్ వివరణ

en: h - speeches, oratory
te: h - ప్రసంగాలు, వక్తృత్వం

en: h- level not determined
te: h- స్థాయి నిర్ణయించబడలేదు

en: h- picture
te: h- చిత్రం

en: ha- Hebrew
te: ha- హీబ్రూ

en: hachures
te: హాచర్స్

en: hagiography
te: హాజియోగ్రఫీ

en: half track
te: సగం ట్రాక్

en: hand coloured
te: చేతి రంగు

en: hand-made paper
te: చేతితో-తయారు చేసిన కాగితం

en: hand-written
te: చేతితో-వ్రాసినది

en: handcoloured
te: చేతితోరంగు

en: handwritten
te: చేతితోరాసిన

en: hardboard
te: గట్టి చెక్క

en: heliogravure
te: హెలియోగ్రావర్

en: high (31x - 60x)
te: అధిక (31x - 60x)

en: high oblique
te: అధిక వాలుగా ఉంటుంది

en: historical information about music
te: సంగీతం గురించి చారిత్రక సమాచారం

en: historical work
te: చారిత్రక పని

en: history
te: చరిత్ర

en: humour, satire
te: హాస్యం, వ్యంగ్యం

en: hymn
te: శ్లోకం

en: hypsometric tints - layer method
te: హైప్సోమెట్రిక్ టింట్స్ - పొర పద్ధతి

en: i - In partial or incomplete ISBD form
te: i - పాక్షిక లేదా అసంపూర్ణ ISBD రూపంలో

en: i - Integrating resource
te: i - వనరును సమగ్రపరచడం

en: i - Name/collective uniform title
te: i - పేరు/సామూహిక ఏకరీతి శీర్షిక

en: i - Sound recordings, nonmusical performance
te: i - సౌండ్ రికార్డింగ్‌లు, సంగీతరహిత పనితీరు

en: i - booklet
te: i - బుక్‌లెట్

en: i - coats of arm
te: i - కోట్స్ ఆఫ్ ఆర్మ్

en: i - coats of arms
te: i - కోట్స్ ఆఫ్ ఆర్మ్స్

en: i - monograph with both release/issue date and production date
te: i - విడుదల/ఇష్యూ తేదీ మరియు ఉత్పత్తి తేదీ రెండింటితో మోనోగ్రాఫ్

en: i - statistics
te: i - గణాంకాలు

en: i- print
te: i- ప్రింట్

en: ia- Thai
te: ia- థాయ్

en: illuminations
te: ఇల్లుమినేషన్స్

en: illustrateur
te: ఇలస్ట్రేటర్

en: illustrations
te: దృష్టాంతాలు

en: imbibition dye transfer
te: అసమర్థ రంగు బదిలీ

en: in first issue of next volume - attached
te: తదుపరి వాల్యూమ్ యొక్క మొదటి సంచికలో - జతచేయబడింది

en: in first issue of next volume - loose
te: తదుపరి వాల్యూమ్ యొక్క మొదటి సంచికలో - వదులుగా

en: in first issue of next volume loose - separately paged
te: తదుపరి వాల్యూమ్ యొక్క మొదటి సంచికలో - విడిగా పేజ్ చేయబడింది

en: in first issue of next volume loose - unpaged
te: తదుపరి వాల్యూమ్ యొక్క మొదటి సంచికలో వదులుగా - అన్‌పేజ్ చేయబడింది

en: in last issue of volume - attached
te: వాల్యూమ్ యొక్క చివరి సంచికలో - జతచేయబడింది

en: in last issue of volume - loose
te: వాల్యూమ్ యొక్క చివరి సంచికలో - వదులుగా

en: in last issue of volume - unpaged
te: వాల్యూమ్ యొక్క చివరి సంచికలో - పేజ్ చేయబడలేదు

en: in last issue of volume-loose - separately paged
te: వాల్యూమ్-లూస్ యొక్క చివరి సంచికలో - విడిగా పేజ్ చేయబడింది

en: in parts
te: భాగాలుగా

en: incomplete
te: అసంపూర్ణమైనది

en: index
te: సూచిక

en: index is not available
te: సూచిక అందుబాటులో లేదు

en: index or name list accompanying cartographic item in booklet...
te: బుక్‌లెట్‌లోని కార్టోగ్రాఫిక్ అంశంతో పాటు సూచిక లేదా పేరు జాబితా...

en: index or name list on cartographic item itself
te: కార్టోగ్రాఫిక్ అంశంపై సూచిక లేదా పేరు జాబితా

en: index or name list present but location not specified
te: సూచిక లేదా పేరు జాబితా ఉంది కాని స్థానం పేర్కొనబడలేదు

en: individual biography
te: వ్యక్తిగత జీవిత చరిత్ర

en: industrial production
te: పారిశ్రామిక ఉత్పత్తి

en: infrared line scanning
te: పరారుణ పంక్తి స్కానింగ్

en: instantaneous (unique, cut on the spot)
te: తక్షణ (ప్రత్యేకమైన, అక్కడికక్కడే కత్తిరించండి)

en: instruction (language)
te: బోధన (భాష)

en: instructional material
te: బోధనా సామగ్రి

en: instructional materials
te: బోధనా పదార్థాలు

en: instructional work
te: బోధనా పని

en: instructions
te: సూచనలు

en: instrumental parts
te: వాయిద్య భాగాలు

en: intermezzo
te: ఇంటర్మెజో

en: interviews
te: ఇంటర్వ్యూలు

en: irregular
te: సక్రమంగా లేదు

en: is exactly
te: ఖచ్చితంగా ఉంది

en: isopleth
te: ఐసోప్లేత్

en: ivory
te: ఐవరి

en: j - Sound recordings, musical performance
te: j - సౌండ్ రికార్డింగ్‌లు, సంగీత ప్రదర్శన

en: j - Topical subject
te: j - సమయోచిత విషయం

en: j - document with detailed date of publication
te: j - ప్రచురణ యొక్క వివరణాత్మక తేదీతో పత్రం

en: j - genealogical tables
te: j - వంశపారంపర్య పట్టికలు

en: j - programmed text book
te: j - ప్రోగ్రామ్ చేసిన టెక్స్ట్ బుక్

en: ja- Devanagari
te: ja- దేవనాగరి

en: jazz
te: జాజ్జ్

en: jewellery
te: నగలు

en: juvenile literature
te: బాల్య సాహిత్యం

en: juvenile, general
te: బాల్య, సాధారణ

en: k - Place access
te: k - ప్లేస్ యాక్సెస్

en: k - Two-dimensional graphics
te: k - రెండు డైమెన్షనల్ గ్రాఫిక్స్

en: k - forms
te: k - రూపాలు

en: k - monograph with both publication date and print date
te: k - ప్రచురణ తేదీ మరియు ముద్రణ తేదీ రెండింటితో మోనోగ్రాఫ్

en: k - patent
te: k - పేటెంట్

en: k- adult, serious
te: k- వయోజన, తీవ్రమైన

en: k- technical drawing
te: k- సాంకేతిక డ్రాయింగ్

en: ka- Korean
te: ka- కొరియన్

en: l - Electronic resources
te: l - ఎలక్ట్రానిక్ వనరులు

en: l - Form, genre or physical characteristics
te: l - రూపం, శైలి లేదా భౌతిక లక్షణాలు

en: l - samples
te: l - నమూనాలు

en: l - standard
te: l - ప్రామాణికం

en: la- Tamil
te: la- తమిళం

en: laboratory and construction kits
te: ప్రయోగశాల మరియు నిర్మాణ వస్తు సామగ్రి

en: lacquered (e.g. acetate)
te: లక్క (ఉదా. అసిటేట్)

en: landforms
te: ల్యాండ్‌ఫార్మ్‌లు

en: large print
te: పెద్ద ముద్రణ

en: lateral or combined cutting
te: పార్శ్వ లేదా మిశ్రమ కట్టింగ్

en: lavierung India ink
te: లావిరుంగ్ భారతదేశం సిరా

en: law reports and digests
te: చట్ట నివేదికలు మరియు జీర్ణక్రియలు

en: laws and legislation
te: చట్టాలు మరియు చట్టం

en: leather
te: తోలు

en: lectures, speeches
te: ఉపన్యాసాలు, ప్రసంగాలు

en: legal articles
te: చట్టపరమైన కథనాలు

en: legal cases and case notes
te: చట్టపరమైన కేసులు మరియు కేసు గమనికలు

en: legal work
te: చట్టపరమైన పని

en: legend
te: లెజెండ్

en: less than 1 centimetre
te: 1 సెంటీమీటర్ కంటే తక్కువ

en: letters
te: లేఖలు

en: library catalogue
te: లైబ్రరీ కేటలాగ్

en: libretto
te: రచనకు

en: libretto or text
te: లిబ్రేటో లేదా టెక్స్ట్

en: lied
te: అబద్దం

en: linear scale
te: సరళ స్కేల్

en: lino-cut
te: లినో-కట్

en: literature surveys/reviews
te: సాహిత్య సర్వేలు/సమీక్షలు

en: lithography
te: లితోగ్రఫీ

en: live action
te: ప్రత్యక్ష చర్య

en: lobby cards
te: లాబీ కార్డులు

en: low oblique
te: తక్కువ వాలుగా ఉంటుంది

en: low reduction
te: తక్కువ తగ్గింపు

en: m - Monographic - Bibliographic item
te: m - మోనోగ్రాఫిక్ - గ్రంథ పట్టిక అంశం

en: m - Multimedia
te: m - మల్టీమీడియా

en: m - dissertation or thesis (original)
te: m - వ్యాసం లేదా థీసిస్ (అసలు)

en: m - sound recordings
te: m - సౌండ్ రికార్డింగ్‌లు

en: m- adult, general
te: m- వయోజన, సాధారణ

en: m- master
te: m- మాస్టర్

en: ma- Georgian
te: ma- జార్జియన్

en: machines
te: యంత్రాలు

en: madrigal
te: మాడ్రిగల్

en: magenta strip
te: మెజెంటా స్ట్రిప్

en: magnetic audio tape in cartridge
te: కార్ట్రిడ్జి మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

en: magnetic audio tape in cassette
te: క్యాసెట్‌లో మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

en: magnetic audio tape on reel
te: రీల్‌లో మాగ్నెటిక్ ఆడియో టేప్

en: magnetic sound track on motion picture film
te: మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై మాగ్నెటిక్ సౌండ్ ట్రాక్

en: magnetic storage medium - computer compatible
te: అయస్కాంత నిల్వ మాధ్యమం - కంప్యూటర్ అనుకూలమైనది

en: magnetic storage medium - not computer compatible
te: అయస్కాంత నిల్వ మాధ్యమం - కంప్యూటర్ అనుకూలంగా లేదు

en: main_author
te: ప్రధాన_రచయిత

en: majolica
te: మజోలికా

en: manual
te: చేపుస్తకం

en: manually and plotted
te: మానవీయంగా మరియు పన్నాగం

en: manuscript
te: మాన్యుస్క్రిప్ట్

en: map
te: మ్యాప్

en: map view
te: మ్యాప్ వీక్షణ

en: maps
te: పటాలు

en: marble
te: పాలరాయి

en: march
te: మార్చి

en: mass
te: ద్రవ్యరాశి

en: mass produced
te: ద్రవ్యరాశి ఉత్పత్తి

en: master
te: మాస్టర్

en: master tape
te: మాస్టర్ టేప్

en: maxim, aphorism, proverb, anecdote
te: మాగ్జిమ్, అపోరిజం, సామెత, వృత్తాంతం

en: mazurka
te: మజుర్కా

en: mb- Armenian
te: mb- అర్మేనియన్

en: medals
te: పతకాలు

en: memoir
te: జ్ఞాపకాల

en: memoirs
te: జ్ఞాపకాలు

en: mental or cognitive map
te: మానసిక లేదా అభిజ్ఞా పటం

en: metal
te: లోహము

en: metal (e.g. aluminium)
te: లోహం (ఉదా. అల్యూమినియం)

en: metal and glass
te: మెటల్ మరియు గాజు

en: metal and plastic (compact discs)
te: మెటల్ మరియు ప్లాస్టిక్ (కాంపాక్ట్ డిస్క్‌లు)

en: metall
te: మెటల్

en: meteorological
te: వాతావరణ శాస్త్ర

en: mezzotinta (mezzotint)
te: మెజోటింటా (మెజోటింట్)

en: micro opaque
te: మైక్రో అపారదర్శక

en: microfiche
te: మైక్రోఫైచే

en: microfiche cassette
te: మైక్రోఫిచే క్యాసెట్

en: microfilm cassette
te: మైక్రోఫిల్మ్ కేసెట్

en: microfilm reel
te: మైక్రోఫిల్మ్ రీల్

en: microfilm slip
te: మైక్రోఫిల్మ్ స్లిప్

en: microform
te: మైక్రోఫార్మ్

en: microform cartridge
te: మైక్రోఫార్మ్ గుళిక

en: microgroove/fine
te: మైక్రోగ్రూవ్/జరిమానా

en: microphotography
te: మైక్రోఫోటోగ్రఫీ

en: microprint
te: మైక్రోప్రింట్

en: microscope slides
te: మైక్రోస్కోప్ స్లైడ్లు

en: minerals
te: ఖనిజాలు

en: mini-print
te: మినీ-ప్రింట్

en: miniature
te: సూక్ష్మ

en: minuet
te: మినిట్

en: miscellane
te: ఇతరాలు

en: missing
te: తప్పిపోయినది

en: mixed
te: మిశ్రము

en: mixed base (nitrate and safety)
te: మిశ్రమ బేస్ (నైట్రేట్ మరియు భద్రత)

en: mixed collection
te: మిశ్రమ సేకరణ

en: mixed collection (containing more than one type of base)
te: మిశ్రమ సేకరణ (ఒకటి కంటే ఎక్కువ రకాల బేస్ కలిగి ఉంటుంది)

en: mixed emulsion
te: మిశ్రమ ఎమల్షన్

en: mixed generations
te: మిశ్రమ తరాలు

en: mixed polarity
te: మిశ్రమ ధ్రువణత

en: mixing tracks
te: ట్రాక్‌లను కలపడం

en: model
te: మొడల్

en: models
te: నమూనాలు

en: models for making
te: తయారీకి నమూనాలు

en: modern
te: ఆధునిక

en: monaural
te: మొనయురాలు

en: monoaural
te: మోనోఆరల్

en: monochrome
te: మోనోక్రోమ్

en: monographic series
te: మోనోగ్రాఫిక్ సిరీస్

en: monotype
te: మోనోటైప్

en: monthly
te: నెలవారీ

en: motet
te: మోటెట్

en: mother (positive)
te: తల్లి (పాజిటివ్)

en: motion picture
te: మోషన్ పిక్చర్

en: moving picture music
te: కదిలే చిత్ర సంగీతం

en: multi-color
te: బహుళ-రంగు

en: multichannel, surround or quadraphonic
te: మల్టీచానెల్, సరౌండ్ లేదా క్వాడ్రాఫోనిక్

en: multicoloured
te: రంగురంగుల

en: multimedia
te: మల్టీమీడియా

en: multimedia (e.g. an item in regular print with a microfiche supplement)
te: మల్టీమీడియా (ఉదా. మైక్రోఫిచ్ సప్లిమెంట్‌తో సాధారణ ముద్రణలో ఉన్న అంశం)

en: multiple formats
te: బహుళ ఆకృతులు

en: multiple forms
te: బహుళ రూపాలు

en: multiple or other
te: బహుళ లేదా ఇతర

en: multiple or other form
te: బహుళ లేదా ఇతర రూపం

en: multiple/other literary forms
te: బహుళ/ఇతర సాహిత్య రూపాలు

en: multispectral photography
te: మల్టీస్పెక్ట్రల్ ఫోటోగ్రఫీ

en: multispectral scanning
te: మల్టీస్పెక్ట్రల్ స్కానింగ్

en: music
te: సంగీతము

en: musical revue and comedy
te: సంగీత పునర్విమర్శ మరియు కామెడీ

en: mystic literature
te: ఆధ్యాత్మిక సాహిత్యం

en: n - In non-ISBD form
te: n - ISBD-కాని రూపంలో

en: n - New
te: n - క్రొత్తది

en: n - New record
te: n - క్రొత్త రికార్డ్

en: n - laws and legislation
te: n - చట్టాలు మరియు చట్టం

en: n - transparencies
te: n - పారదర్శకత

en: negative
te: నెగటివ్

en: newspaper
te: వార్తాపత్రిక

en: newspaper format
te: వార్తాపత్రిక ఆకృతి

en: nitrate
te: నైట్రేట్

en: nitrate - brownish, discoloration, fading, dusty
te: నైట్రేట్ - గోధుమరంగు, రంగు పాలిపోవడం, క్షీణించడం, మురికిగా ఉంటుంది

en: nitrate - congealed
te: నైట్రేట్ - కంజిల్డ్

en: nitrate - frothy, bubbles, blisters
te: నైట్రేట్ - నురుగు, బుడగలు, బొబ్బలు

en: nitrate - powder
te: నైట్రేట్ - పొడి

en: nitrate - pungent odour
te: నైట్రేట్ - తీవ్రమైన వాసన

en: nitrate - sticky
te: నైట్రేట్ - జిగట

en: nitrate - suspicious odour
te: నైట్రేట్ - అనుమానాస్పద వాసన

en: no cumulative index or table of contents
te: సంచిత సూచిక లేదా విషయాల పట్టిక లేదు

en: no deterioration
te: క్షీణత లేదు

en: no frequency (i.e. irregular)
te: ఫ్రీక్వెన్సీ లేదు (అనగా సక్రమంగా లేదు)

en: no illustrations
te: దృష్టాంతాలు లేవు

en: no index or name lis
te: సూచిక లేదా పేరు జాబితా లేదు

en: no narrative tex
te: కథనం టెక్స్ లేదు

en: no secondary support
te: ద్వితీయ మద్దతు లేదు

en: no sound
te: శబ్దం లేదు

en: no title-page issued
te: శీర్షిక-పేజీ జారీ చేయబడలేదు

en: nocturne
te: రాత్రి

en: non required value
te: అవసరం లేని విలువ

en: non-anamorphic (wide screen)
te: నాన్-అనామోర్ఫిక్ (వైడ్ స్క్రీన్)

en: non-photographic image
te: ఫోటోగ్రాఫిక్ కాని చిత్రం

en: nonnitrate - advanced deterioration
te: nonnitrate - ఆధునిక క్షీణత

en: nonnitrate - detectable deterioration (e.g. diacetate odour)
te: nonnitrate - గుర్తించదగిన క్షీణత (ఉదా. డయాసిటేట్ వాసన)

en: nonnitrate - disaster
te: నొంనిట్రాట - విపత్తు

en: normalised irregular
te: సాధారణీకరించిన సక్రమంగా

en: north
te: ఉత్తరం

en: not a biography
te: జీవిత చరిత్ర కాదు

en: not a conference publication
te: సమావేశ ప్రచురణ కాదు

en: not a literary text
te: సాహిత్య వచనం కాదు

en: not a motion picture
te: మోషన్ పిక్చర్ కాదు

en: not a motion picture or video recording
te: మోషన్ పిక్చర్ లేదా వీడియో రికార్డింగ్ కాదు

en: not a motion picture or visual projection
te: మోషన్ పిక్చర్ లేదా విజువల్ ప్రొజెక్షన్ కాదు

en: not a reproduction
te: పునరుత్పత్తి కాదు

en: not a safety base
te: భద్రతా స్థావరం కాదు

en: not a videorecording
te: వీడియోకార్డింగ్ కాదు

en: not a visual projection
te: దృశ్య ప్రొజెక్షన్ కాదు

en: not applicable
te: వర్తించదు

en: not applicable (item is silent)
te: వర్తించదు (అంశం నిశ్శబ్దంగా ఉంది)

en: not applicable (item not a colour film)
te: వర్తించదు (అంశం రంగు చిత్రం కాదు)

en: not applicable (not a colour film)
te: వర్తించదు (కలర్ ఫిల్మ్ కాదు)

en: not applicable, not a score
te: వర్తించదు, స్కోరు కాదు

en: not biographical
te: జీవిత చరిత్ర కాదు

en: not known
te: తెలియదు

en: not present (no secondary support)
te: ప్రస్తుతం లేదు (ద్వితీయ మద్దతు లేదు)

en: not screened
te: ప్రదర్శించబడలేదు

en: novel
te: నవల

en: novella
te: నవల

en: numeric
te: సంఖ్యా

en: numeric table
te: సంఖ్యా పట్టిక

en: o - Previously issued higher level record
te: o - గతంలో జారీ చేసిన ఉన్నత స్థాయి రికార్డు

en: o - illuminations
te: o - ప్రకాశం

en: o - numeric table
te: o - సంఖ్యా పట్టిక

en: of accompanying material,
te: తోడు పదార్థం,

en: of contents page,
te: విషయాల పేజీ,

en: of intermediate text,
te: ఇంటర్మీడియట్ టెక్స్ట్,

en: of libretto,
te: యొక్క లిబ్రేటో,

en: of original work,
te: అసలు పని,

en: of subtitles,
te: ఉపశీర్షికల,

en: of summary,
te: సారాంశం,

en: of title page,
te: శీర్షిక పేజీ,

en: of title proper,
te: సరైన శీర్షిక,

en: oil
te: చమురు

en: one color
te: ఒక రంగు

en: one-colour, monochrome
te: ఒక-రంగు, మోనోక్రోమ్

en: opera
te: ఒపెరా

en: optical and magnetic sound track on motion picture film
te: మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై ఆప్టికల్ మరియు మాగ్నెటిక్ సౌండ్ ట్రాక్

en: optical sound track on motion picture film
te: మోషన్ పిక్చర్ ఫిల్మ్‌పై ఆప్టికల్ సౌండ్ ట్రాక్

en: oratorio
te: వక్తృత్వం

en: oratory, speeches
te: వక్తృత్వం, ప్రసంగాలు

en: original
te: అసలైనది

en: original, i.e. primary
te: అసలు, అనగా ప్రాథమిక

en: original_title
te: అసలు_శీర్షిక

en: ornamental device not present
te: అలంకార పరికరం లేదు

en: ornamental device present
te: అలంకార పరికరం ఉంది

en: ornamental letter
te: అలంకార లేఖ

en: orthographic
te: ఆర్థోగ్రాఫిక్

en: other
te: ఇతర

en: other (sepia, tinted, etc.)
te: ఇతర (సెపియా, లేతరంగు, మొదలైనవి)

en: other accompanying material
te: ఇతర సహ పదార్థం

en: other accompanying textual material
te: ఇతర సహ వచన పదార్థం

en: other film type
te: ఇతర చలనచిత్ర రకం

en: other filmstrip type
te: ఇతర ఫిల్మ్‌స్ట్రిప్ రకం

en: other form
te: ఇతర రూపం

en: other form of material
te: పదార్థం యొక్క ఇతర రూపం

en: other form of textual material
te: ఇతర రకాల వచన పదార్థం

en: other forms of release
te: విడుదల యొక్క ఇతర రూపాలు

en: other historical information
te: ఇతర చారిత్రక సమాచారం

en: other kinds of contents
te: ఇతర రకాల విషయాలు

en: other known type
te: తెలిసిన ఇతర రకం

en: other methods in color
te: రంగులో ఇతర పద్ధతులు

en: other methods of relief representation
te: ఉపశమన ప్రాతినిధ్యం యొక్క ఇతర పద్ధతులు

en: other non photographic medium
te: ఇతర ఫోటోగ్రాఫిక్ మాధ్యమం

en: other non-projected graphic type
te: ఇతర నాన్-ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్ రకం

en: other photographic medium
te: ఇతర ఫోటోగ్రాఫిక్ మాధ్యమం

en: other tone
te: ఇతర స్వరం

en: other type of scale (e.g., time scale, quantitative statistical scale)
te: ఇతర రకం స్కేల్ (ఉదా., టైమ్ స్కేల్, క్వాంటిటేటివ్ స్టాటిస్టికల్ స్కేల్)

en: other types of literary text
te: ఇతర రకాల సాహిత్య వచనం

en: other videotype
te: ఇతర వీడియోటైప్

en: other wide screen format
te: ఇతర విస్తృత స్క్రీన్ ఆకృతి

en: others
te: ఇతరులు

en: outtakes
te: కత్తిరింపుల

en: overture
te: ఓవర్టూర్

en: p - Previously issued as an incomplete, pre-publication record
te: p - గతంలో అసంపూర్ణమైన, పూర్వ-ప్రచురణ రికార్డుగా జారీ చేయబడింది

en: p - technical report
te: p - సాంకేతిక నివేదిక

en: painting
te: పెయింటింగ్

en: paper
te: కాగితం

en: paper backed
te: కాగితం మద్దతు

en: paper contains watermark
te: కాగితంలో వాటర్‌మార్క్ ఉంటుంది

en: paper does not contain watermark
te: కాగితంలో వాటర్‌మార్క్ లేదు

en: paper, general
te: కాగితం, సాధారణ

en: parable
te: నీతికథ

en: parchment, vellum
te: పార్చ్మెంట్, వెల్లం

en: parts exist (vocal and instrumental)
te: భాగాలు ఉన్నాయి (స్వర మరియు వాయిద్యం)

en: parts not present
te: భాగాలు లేవు

en: partsong
te: భాగంపాట

en: passacaglia
te: పాసాకాగ్లియా

en: passion music
te: అభిరుచి సంగీతం

en: passive microwave mapping
te: నిష్క్రియాత్మక మైక్రోవేవ్ మ్యాపింగ్

en: pastel
te: పాస్టెల్

en: patent
te: పేటెంట్

en: pavan
te: గాలి

en: pencil
te: పెన్సిల్

en: periodical
te: ఆవర్తక

en: photocopying
te: ఫోటోకాపీ

en: photographic image
te: ఫోటోగ్రాఫిక్ చిత్రం

en: photographically
te: ఛాయాచిత్రంగా

en: photography
te: ఫోటోగ్రఫీ

en: photolithography
te: ఫోటోలిథోగ్రఫీ

en: photomechanical reproduction
te: ఫోటోమెకానికల్ పునరుత్పత్తి

en: photonegative
te: ఫోటోనెగేటివ్

en: photoprint
te: ఫోటోప్రింట్

en: picto map
te: పిక్టో మ్యాప్

en: pictorial map
te: చిత్ర పటం

en: pictorially
te: చిత్రపరంగా

en: picture
te: చిత్రం

en: piece_analytic_level
te: ముక్క_విశ్లేషణ_స్థాయి

en: plan
te: ప్రణాలిక

en: planimetric
te: ప్లానిమెట్రిక్

en: plans
te: ప్రణాలిక

en: plaster
te: ప్లాస్టర్

en: plastic
te: ప్లాస్టిక్

en: plastic (mass produced)
te: ప్లాస్టిక్ (ద్రవ్యరాశి ఉత్పత్తి)

en: plastic pressing
te: ప్లాస్టిక్ నొక్కడం

en: plates
te: ప్లేట్లు

en: poetry
te: కవిత్వం

en: polarized
te: ధ్రువపరచబడింది

en: polemical treatise
te: వివాదాస్పద గ్రంథం

en: political work
te: రాజకీయ పని

en: polonaise
te: పోలిష్

en: polyconic
te: పాలికోనిక్

en: polyester
te: పాలికోనిక్

en: polyester base (e.g. ester)
te: పాలిస్టర్ బేస్ (ఉదా. ఈస్టర్)

en: polyhedric
te: పాలిహెడ్రిక్

en: poor
te: పేద

en: popular music
te: ప్రసిద్ధ సంగీతం

en: porcelain
te: పింగాణీ

en: porcelaine
te: పింగాణీ

en: porphyry
te: పోర్ఫిరీ

en: portrait
te: చిత్రం

en: portraits
te: నిలువుచిత్రం

en: positive
te: అనుకూల

en: posters
te: పోస్టర్లు

en: postface
te: పోస్ట్ముఖం

en: pre-primary (0-5)
te: ప్రీ-ప్రైమరీ (0-5)

en: precious metals
te: విలువైన లోహాలు

en: precious stones
te: విలువైన రాళ్ళు

en: prelude and fugue
te: ముందుమాట మరియు ఫ్యూగ్

en: primary (5-8)
te: ప్రాథమిక (5-8)

en: print
te: ముద్రణ

en: printed
te: ముద్రించబడింది

en: printer's device not present
te: ప్రింటర్ యొక్క పరికరం లేదు

en: printer's device present
te: ప్రింటర్ యొక్క పరికరం ఉంది

en: printing
te: ముద్రణ

en: printing master
te: ప్రింటింగ్ మాస్టర్

en: production rolls
te: ఉత్పత్తి రోల్స్

en: profile
te: ప్రొఫైల్

en: programme music
te: ప్రోగ్రామ్ సంగీతం

en: programmed text books
te: ప్రోగ్రామ్ చేసిన పాఠ్య పుస్తకాలు

en: programmed texts
te: ప్రోగ్రామ్ చేసిన పాఠాలు

en: programmes and pressbooks
te: కార్యక్రమాలు మరియు ప్రెస్‌బుక్‌లు

en: project description
te: ప్రాజెక్ట్ వివరణ

en: projection of the International Map of the World
te: అంతర్జాతీయ పటం యొక్క ప్రొజెక్షన్

en: préface, notes
te: ముందుమాట, గమనికలు

en: pseudo-score
te: నకిలీ-స్కోరు

en: published separately - bound from publisher free - sent automatically
te: విడిగా ప్రచురించబడింది - ప్రచురణకర్త నుండి ఉచితంగా - స్వయంచాలకంగా పంపబడుతుంది

en: published separately - free upon request
te: విడిగా ప్రచురించబడింది - అభ్యర్థనపై ఉచితం

en: published separately - purchase-request
te: విడిగా ప్రచురించబడింది - కొనుగోలు-అభ్యర్థన

en: published separately free - sent automatically
te: విడిగా ఉచితంగా ప్రచురించబడింది - స్వయంచాలకంగా పంపబడుతుంది

en: published separately-bound from publisher - free upon request
te: ప్రచురణకర్త నుండి విడిగా - ప్రచురించబడింది - అభ్యర్థనపై ఉచితం

en: published separately-bound from publisher - purchase uponrequest
te: ప్రచురణకర్త నుండి విడిగా - ప్రచురించబడింది - కొనుగోలు తర్వాత అభ్యర్థన

en: published separately-free - sent automatically
te: విడిగా ఉచితంగా - ప్రచురించబడింది - స్వయంచాలకంగా పంపబడుతుంది

en: publisher's device not present
te: ప్రచురణకర్త యొక్క పరికరం లేదు

en: publisher's device present
te: ప్రచురణకర్త యొక్క పరికరం ఉంది

en: q - examination paper
te: q - పరీక్షా కాగితం

en: quadraphonic
te: క్వాడ్రాఫోనిక్

en: quarter track
te: క్వార్టర్ ట్రాక్

en: quarterly
te: త్రైమాసిక

en: r - Three-dimensional artefacts and realia
te: r - త్రిమితీయ-కళాఖండాలు మరియు రియాలియా

en: r - literature surveys/reviews
te: r - సాహిత్య సర్వేలు/సమీక్షలు

en: ragtime
te: రాగ్‌టైమ్

en: random dot map
te: యాదృచ్ఛిక డాట్ మ్యాప్

en: rebound
te: రీబౌండ్

en: record-keeping work
te: రికార్డ్-కీపింగ్ పని

en: recording not a tape
te: రికార్డింగ్ టేప్ కాదు

en: recreations
te: వినోదాలు

en: red strip
te: రెడ్ స్ట్రిప్

en: reference print/viewing copy
te: రిఫరెన్స్ ప్రింట్/వీక్షణ కాపీ

en: reference work
te: సూచన పని

en: regular
te: సాధారణ

en: regular print
te: సాధారణ ముద్రణ

en: rehearsals
te: రిహార్సల్స్

en: religious text
te: మత వచనం

en: religious work
te: మతపరమైన పని

en: remote sensing image
te: రిమోట్ సెన్సింగ్ చిత్రం

en: replicas
te: ప్రతిరూపాలు

en: reporting
te: నివేదించడం

en: representational
te: ప్రాతినిధ్య

en: requiem mass
te: రిక్వియమ్ మాస్

en: reservage (sugar aquatint)
te: రిజర్వేషన్ (షుగర్ ఆక్వాటింట్)

en: restored
te: పునరుద్ధరించబడింది

en: restored, facsimile
te: పునరుద్ధరించబడింది, ప్రతిరూపం

en: restored, imitation
te: పునరుద్ధరించబడింది, అనుకరణ

en: reviews
te: సమీక్షలు

en: rhapsody
te: రాప్సోడి

en: rice paper
te: బియ్యం కాగితం

en: ricercare
te: ధనికసంరక్షణ

en: rock music
te: రాక్ సంగీతం

en: roll
te: రోల్

en: romance
te: శృంగారం

en: rondo
te: రోండో

en: rubric (i.e. heading etc. in special lettering)
te: రుబ్రిక్ (అనగా ప్రత్యేక అక్షరాలతో శీర్షిక మొదలైనవి)

en: rushes
te: పరుగెత్తుతుంది

en: s - Serial - Bibliographic item
te: s - సీరియల్ - గ్రంథపట్టిక అంశం

en: s - treaties
te: s - ఒప్పందాలు

en: sacred texts
te: పవిత్ర గ్రంథాలు

en: safety (diacetate)
te: భద్రత (డయాసిటేట్)

en: safety (triacetate)
te: భద్రత (ట్రైయాసిటేట్)

en: safety base
te: భద్రతా స్థావరం

en: safety film
te: భద్రతా చిత్రం

en: samples
te: నమూనాలు

en: sanguine
te: సాన్గుయిన్

en: scientific work
te: శాస్త్రీయ పని

en: score
te: స్కోర్

en: score (miniature or study size)
te: స్కోరు (సూక్ష్మ లేదా అధ్యయన పరిమాణం)

en: score or other music format
te: స్కోరు లేదా ఇతర సంగీత ఆకృతి

en: screened
te: ప్రదర్శించబడింది

en: script material
te: స్క్రిప్ట్ మెటీరియల్

en: sculptures
te: శిల్పాలు

en: secondary_author
te: ద్వితీయ_రచయిత

en: section
te: విభాగం

en: semiannual (twice a year)
te: సెమియాన్యువల్ (సంవత్సరానికి రెండుసార్లు)

en: semimonthly (twice a month)
te: సెమిమోన్త్లీ (నెలకు రెండుసార్లు)

en: semiweekly (twice a week)
te: సెమీవీక్లీ (వారానికి రెండుసార్లు)

en: sepia
te: సెపీయా

en: sepia tone
te: సెపియా టోన్

en: series
te: సిరీస్

en: sermon
te: ఉపన్యాసం

en: service books
te: సేవా పుస్తకాలు

en: service copy
te: సేవా కాపీ

en: set or costume designs
te: సెట్ లేదా దుస్తులు నమూనాలు

en: set_level
te: సెట్_స్థాయి

en: shellac pressing
te: షెల్లాక్ ప్రెస్ఇంగ్

en: short stories
te: చిన్న కథలు

en: short story
te: చిన్న కథ

en: silkscreen
te: సిల్స్‌క్రీన్

en: silver halide
te: సిల్వర్ హాలైడ్

en: silver point
te: వెండి పాయింట్

en: sinfonia
te: సిన్ఫోనియా

en: single
te: ఒకేఒక

en: single item
te: ఒకే అంశం

en: sinusoidal
te: సినుసోయిడాల్

en: six track
te: ఆరు ట్రాక్

en: sixteen track
te: పదహారు ట్రాక్

en: skin
te: చర్మం

en: skin (e.g. parchment, vellum)
te: చర్మం (ఉదా. పార్చ్మెంట్, వెల్లం)

en: skins (leather, parchment, vellum, etc.)
te: తొక్కలు (తోలు, పార్చ్మెంట్, వెల్లం, మొదలైనవి)

en: slide, slide set, stereograph
te: స్లయిడ్, స్లైడ్ సెట్, స్టీరియోగ్రాఫ్

en: social customs
te: సామాజిక ఆచారాలు

en: solo part
te: సోలో భాగం

en: sonata
te: సొనాట

en: song
te: పాట

en: sound disc
te: సౌండ్ డిస్క్

en: sound on medium
te: మీడియంలో ధ్వని

en: sound recordings
te: సౌండ్ రికార్డింగ్‌లు

en: sounds
te: శబ్దములు

en: soundtrack separate
te: సౌండ్‌ట్రాక్ వేరు

en: south
te: దక్షిణము

en: space
te: ఖాళి

en: space observing
te: అంతరిక్ష పరిశీలన

en: spatial model on two dimensional surface
te: రెండు డైమెన్షనల్ ఉపరితలంపై ప్రాదేశిక నమూనా

en: specimens (biological etc.)
te: నమూనాలు (జీవ మొదలైనవి)

en: speeches, oratory
te: ఉపన్యాసాలు, వక్తృత్వం

en: spot heights
te: స్పాట్ ఎత్తులు

en: square dance
te: చదరపు నృత్యం

en: stain
te: మరక

en: stamper (negative)
te: స్టాంపర్ (ప్రతికూల)

en: standard
te: ప్రామాణికం

en: standard silent aperture
te: ప్రామాణిక నిశ్శబ్ద ఎపర్చరు

en: standard sound aperture (reduced format)
te: ప్రామాణిక సౌండ్ ఎపర్చరు (తగ్గిన ఆకృతి)

en: starts with
te: ప్రారంభమవడం తో

en: statistics
te: గణాంకాలు

en: steel engraving
te: ఉక్కు చెక్కడం

en: stencil colour
te: స్టెన్సిల్ రంగు

en: stereographic
te: స్టీరియోగ్రాఫిక్

en: stereophonic
te: స్టీరియోఫోనిక్

en: stills
te: స్టిల్స్

en: stone
te: రాయి

en: study kit
te: అధ్యయనం కిట్

en: study, exercise
te: అధ్యయనం, వ్యాయామం

en: suite
te: సూట్

en: symphonic poem
te: సింఫోనిక్ పద్యం

en: symphony
te: సింఫనీ

en: synthetics
te: సింథటిక్స్

en: synthetics (e.g. plastics, vinyl)
te: సింథటిక్స్ (ఉదా. ప్లాస్టిక్స్, వినైల్)

en: synthetics (plastic, vinyl, etc.)
te: సింథటిక్స్ (ప్లాస్టిక్, వినైల్, మొదలైనవి)

en: synthetics (plastic, vinyl, etc.) and glass
te: సింథటిక్స్ (ప్లాస్టిక్, వినైల్, మొదలైనవి) మరియు గాజు

en: t - cartoons or comic strips
te: t - కార్టూన్లు లేదా కామిక్ స్ట్రిప్స్

en: tablature
te: టాబ్లేచర్

en: tape (cartridge)
te: టేప్ (గుళిక)

en: tape (cassette)
te: టేప్ (క్యాసెట్)

en: tape (open reel)
te: టేప్ (ఓపెన్ రీల్)

en: tape duplication master
te: టేప్ డూప్లికేషన్ మాస్టర్

en: technical drawing
te: సాంకేతిక డ్రాయింగ్

en: technical information on music
te: సంగీతంపై సాంకేతిక సమాచారం

en: technical or historical information on instruments
te: సాధనపై సాంకేతిక లేదా చారిత్రక సమాచారం

en: technical report
te: సాంకేతిక నివేదిక

en: tempera
te: టెంపెరా

en: terra-cotta
te: టెర్రా-కోటా

en: terrestrial
te: భూగోళ

en: test pressing
te: పరీక్ష నొక్కడం

en: text
te: పాఠం

en: text accompanying cartographic item in booklet, pamphlet...
te: బుక్‌లెట్, కరపత్రంలో కార్టోగ్రాఫిక్ అంశంతో కూడిన వచనం ...

en: text on cartographic item itself
te: కార్టోగ్రాఫిక్ అంశంపై వచనం

note: META http-equiv=Content-Type
en: text/html
te: టెక్స్ట్/html

en: textbook
te: పాఠ్య పుస్తకం

en: textile
te: వస్త్ర

en: textile including manmade fibre textiles (e.g. silk, cloth, nylon)
te: మానవనిర్మిత ఫైబర్ వస్త్రాలతో సహా వస్త్రాలు (ఉదా. పట్టు, వస్త్రం, నైలాన్)

en: textiles
te: టెక్స్టైల్స్

en: textiles (including man-made fibres)
te: వస్త్రాలు (మానవ-నిర్మిత ఫైబర్‌లతో సహా)

en: the cartographic item is not a final product
te: కార్టోగ్రాఫిక్ అంశం తుది ఉత్పత్తి కాదు

en: thematic index
te: నేపథ్య సూచిక

en: this continuing resource is a supplement or subseries indexed in its parent continuing resource
te: ఈ నిరంతర వనరు దాని మాతృ నిరంతర వనరులో సూచించబడిన అనుబంధ లేదా ఉపవిభాగాలు

en: three layer stock
te: మూడు లేయర్ స్టాక్

en: three layer stock (low fade)
te: మూడు లేయర్ స్టాక్ (తక్కువ ఫేడ్)

en: three times a month
te: నెలకు మూడు సార్లు

en: three times a week
te: వారానికి మూడు సార్లు

en: three times a year
te: సంవత్సరానికి మూడు సార్లు

en: tint
te: టింట్

en: tinted and toned
te: లేతరంగు మరియు టోన్డ్

en: title bands/intertitle rolls
te: టైటిల్ బ్యాండ్లు/ఇంటర్‌టైటిల్ రోల్స్

en: toccata
te: టోకాటా

en: tools and equipment
te: ఉపకరణాలు మరియు పరికరాలు

en: toys
te: బొమ్మలు

en: tracing paper
te: ట్రేసింగ్ కాగితం

en: traducteur
te: అనువాదకుడు

en: transfer line print
te: బదిలీ పంక్తి ముద్రణ

en: transparencies
te: పారదర్శకత

en: transparency
te: పారదర్శకత

en: transparent or opaque flexible base negative
te: పారదర్శక లేదా అపారదర్శక సౌకర్యవంతమైన బేస్ ప్రతికూల

en: transparent or opaque flexible base positive
te: పారదర్శక లేదా అపారదర్శక సౌకర్యవంతమైన బేస్ పాజిటివ్

en: transparent or opaque non-flexible base negative
te: పారదర్శక లేదా అపారదర్శక కాని సౌకర్యవంతమైన బేస్ ప్రతికూల

en: transparent or opaque non-flexible base positive
te: పారదర్శక లేదా అపారదర్శక కాని సౌకర్యవంతమైన బేస్ పాజిటివ్

en: transport
te: రవాణా

en: transverse Mercator
te: ట్రాన్స్వర్స్ మెర్కేటర్

en: travelogue
te: ట్రావెలాగ్

en: treaties
te: ఒడంబడికలు

en: triennial (every three years)
te: త్రైమాసిక (ప్రతి మూడు సంవత్సరాలకు)

en: trims
te: జరపటంతో

en: triosonata
te: ట్రైసోసోనేట్

en: twelve track
te: పన్నెండు ట్రాక్

en: twentyfour track
te: ఇరవై నాలుగు ట్రాక్

en: type of projection unknown
te: ప్రొజెక్షన్ రకం తెలియదు

en: u - Unknown publication date
te: u - తెలియని ప్రచురణ తేదీ

en: u- unknown
te: u- తెలియదు

en: ultrahigh (91x -)
te: అల్ట్రాహ్ (91x -)

en: unbound
te: అపరిమితం

en: undetermined 2 colour
te: నిర్ణయించని 2 రంగు

en: undetermined 3 colour
te: నిర్ణయించని 3 రంగు

en: uniform_conventional_heading
te: ఏకరీతి_ సంప్రదాయ_శీర్షిక

en: uniform_title
te: యూనిఫాం_టైటిల్

en: unknown
te: తెలియని

en: unknown at time of record creation
te: రికార్డ్ సృష్టి సమయంలో తెలియదు

en: unspecified/unknown
te: పేర్కొనబడని/తెలియదు

en: uu- unknown
te: uu- తెలియదు

en: v - dissertation or thesis (revised)
te: v - వ్యాసం లేదా థీసిస్ (సవరించబడింది)

en: variation
te: వైవిధ్యం

en: varies
te: మారుతూ

en: vedute
te: వీక్షణలు

en: vernis-mou (soft ground etching or tracing)
te: వెర్నిస్-మౌ (మృదువైన గ్రౌండ్ ఎచింగ్ లేదా ట్రేసింగ్)

en: version of a work
te: పని యొక్క సంస్కరణ

en: vertical
te: నిలువుగా

en: vertical (hill and dale) cutting
te: నిలువు (కొండ మరియు డేల్) కట్టింగ్

en: very good
te: చాలా మంచిది

en: very high (61x - 90x)
te: చాలా ఎక్కువ (61x - 90x)

en: vesicular
te: వెసిక్యులర్

en: video recording
te: వీడియో రికార్డింగ్

en: videocartridge
te: విదెఒకర్త్రిడ్జ్

en: videocassette
te: వీడియోకాసెట్

en: videodisc
te: వీడియోడిస్క్

en: videorecording
te: వీడియోరికార్డింగ్

en: videoreel
te: వీడియోరీల్

en: videotape
te: వీడియోటేప్

en: view
te: వీక్షణ

en: views with horizon showing
te: హోరిజోన్ చూపించే వీక్షణలు

en: views without horizon showing
te: హోరిజోన్ చూపించకుండా వీక్షణలు

en: vignette
te: విగ్నేట్టే

en: viola d'amore
te: వయోల ద'అమోరీ

en: visual projection
te: దృశ్య ప్రొజెక్షన్

en: vocal parts
te: స్వర భాగాలు

en: vocal score, accompaniment reduced for keyboard
te: స్వర స్కోరు, కీబోర్డ్ కోసం తోడు తగ్గించబడింది

en: voice score, chorus score, accompaniment has been dropped
te: వాయిస్ స్కోరు, కోరస్ స్కోరు, సహవాయిద్యం తొలగించబడ్డాయి

en: vv- mixed
te: vv- మిశ్రమ

en: w - religious text
te: w - మతపరమైన వచనం

en: waltz
te: వాల్ట్జ్

en: water colour
te: నీటి రంగు

en: wax
te: మైనపు

en: wax (instantaneous)
te: మైనపు (తక్షణ)

en: weekly
te: వారంవారీ

en: west
te: పడమర

en: white-line woodcut
te: వైట్-లైన్ వుడ్కట్

en: wire recording
te: వైర్ రికార్డింగ్

en: wood
te: చెక్క

en: wood-pulp paper
te: చెక్క-గుజ్జు కాగితం

en: woodcut
te: వుడ్కట్

en: work bound with another
te: మరొకదానితో కట్టుబడి ఉంటుంది

en: workprint
te: వర్క్ ప్రింట్

en: worn
te: ధరిస్తారు

en: writing ink
te: సిరా రాయడం

en: x - Authority entry record
te: x - అథారిటీ ఎంట్రీ రికార్డు

en: x - not applicable
te: x - వర్తించదు

en: x- not applicable
te: x- వర్తించదు

en: xx- not applicable
te: xx- వర్తించదు

en: y - Reference entry record
te: y - సూచన నమోదు రికార్డు

en: y - no illustration
te: y - ఉదాహరణ లేదు

en: y - no illustrations
te: y - దృష్టాంతాలు లేవు

en: y - not a literary text
te: y - సాహిత్య వచనం కాదు

en: y - not biographical
te: y - జీవిత చరిత్ర కాదు

en: y- no transliteration scheme used
te: y- లిప్యంతరీకరణ పథకం ఉపయోగించబడలేదు

en: y- not a government publication
te: y- ప్రభుత్వ ప్రచురణ కాదు

en: yearbook
te: వార్షిక పుస్తకం

en: yellow strip
te: పసుపు రంగు స్ట్రిప్

en: young adult
te: యువ వయోజన

en: z - General explanatory entry record
te: z - సాధారణ వివరణాత్మక నమోదు రికార్డు

en: z - multiple or other literary forms
te: z - బహుళ లేదా ఇతర సాహిత్య రూపాలు

en: z - other
te: z- ఇతర

en: z- Other
te: z- ఇతర

en: z- other non-projected graphic type
te: z- ఇతర నాన్-ప్రొజెక్టెడ్ గ్రాఫిక్ రకం

en: zincography
te: జింకోగ్రఫీ

en: zz- Other
te: zz- ఇతర

en: zz- other
te: zz- ఇతర

en: |- Filling character
te: | - పాత్రను నింపడం

en: ||- Filling character
te: || - పాత్రను నింపడం

en: ||- Filling characters
te: || - అక్షరాలను నింపడం
