Koha 22.11 - en to te translation catalogue (1861 entries)

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( subscription_LOO.letter ) %3$s:  IF ( loggedinusername ) %4$s:  IF ( subscription_LOO.hasalert )
en: %s %s %s %s You have subscribed to email notification on new issues
te: %s %s %s %s మీరు క్రొత్త సంచికలపై ఇమెయిల్ ప్రకటనకు సభ్యత్వాన్ని పొందారు

note: %1$s: # First line will be summary, second line will be description. Avoid indenting. Var newline added to avoid translating problems. - %2$s: - newline="\n" | html - %3$s: - IF overdue == 1 - %4$s:  title | html %5$s: - newline | html - %6$s:  title | html %7$s:  barcode | html %8$s: - ELSE - %9$s:
en: %s %s %s %s is overdue %sYour copy of %s (barcode %s) is overdue %s %s is due %sYour copy of %s (barcode %s) is due back at the library today %s
te: %s %s %s %s మీరినది %sమీ కాపీ%s (బార్కోడ్ %s) మీరినది %s %s బాకీ ఉన్నది%sమీ కాపీ %s (బార్కోడ్ %s) ఈ రోజు గ్రంధాలయంలో తిరిగి రానుంది %s

note: %1$s:  IF ( Koha.Preference('OpacFavicon') ) %2$s:  Koha.Preference('OpacFavicon') | url %3$s:  ELSE %4$s:  Koha.Preference('OPACBaseURL') | url %5$s:  interface | url %6$s:  theme | url %7$s:  END
en: %s %s %s %s%s/%s/images/favicon.ico %s
te: %s %s %s %s%s/%s/చిత్రాలు/favicon.ico %s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s %s %s Koha online %s
te: %s %s %s కోహా ఆన్‌లైన్ %s

note: %1$s:  IF ( biblio.title ) %2$s:  biblio.title | html %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  FOREACH subtitle IN biblio.subtitle.split(' \| ') %6$s:  IF Koha.Preference('marcflavour')=='UNIMARC' %7$s:  END %8$s:  subtitle | html %9$s:  END %10$s:  part_numbers = biblio.part_number.split(' \\| ') %11$s:  part
en: %s %s %s No title %s %s%s,%s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s
te: %s %s %s టైటిల్ లేదు %s %s%s,%s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s

note: %1$s:  END %2$s:  END # / FOREACH ERROR %3$s:  IF ( WINDOW_CLOSE ) %4$s:  END
en: %s %s %s Note: this window will close automatically in 5 seconds. %s
te: %s %s %s గమనిక: ఈ విండో 5 సెకన్లలో స్వయంచాలకంగా మూసివేయబడుతుంది. %s

note: %1$s: ~ USE Koha ~ %2$s: ~ USE raw ~ %3$s: ~ BLOCK 'display-library-address' ~
en: %s %s %s [%%~ SET line_break = "
te: %s %s %s [%%~ సెట్ లైన్_విచ్ఛిన్నం = "

note: %1$s:  IF RestrictedPageTitle %2$s:  RestrictedPageTitle | html %3$s:  END %4$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %5$s:  LibraryNameTitle | html %6$s:  ELSE %7$s:  END
en: %s %s &rsaquo; %s %s %s %s Koha online %s catalog
te: %s %s &rsaquo; %s %s %s %s కోహా ఆన్‌లైన్ %s కేటలాగ్

note: %1$s:  IF ( library ) %2$s:  library.branchname | html %3$s:  END %4$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %5$s:  LibraryNameTitle | html %6$s:  ELSE %7$s:  END
en: %s %s &rsaquo; %s Libraries &rsaquo; %s %s %s Koha online %s catalog
te: %s %s &rsaquo; %s గ్రంథాలయాలు &rsaquo; %s %s %s కోహా ఆన్‌లైన్ %s కేటలాగ్

note: %1$s:  ELSE %2$s:  MY_TAG.term | html %3$s:  END
en: %s %s (not approved) %s
te: %s %s (ఆమోదించబడలేదు) %s

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( koha_spsuggest )
en: %s %s Did you mean:
te: %s %s మీ ఉద్దేశ్యం:

note: For the first occurrence, %1$s:  END %2$s:  IF debarred_date && debarred_date != '9999-12-31'
en: %s %s End date:
te: %s %s చివరి తేది:

note: %1$s:  END %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s %s No results found. %s
te: %s %s ఎటువంటి ఫలితాలు లభించలేదు. %s

note: %1$s:  IF ( searchdesc ) %2$s:  IF ( ms_value ) %3$s:  ms_value | html %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  ELSE %7$s:  END %8$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %9$s:  LibraryNameTitle | html %10$s:  ELSE %11$s:  END
en: %s %s Results of search for '%s' %s Search results %s %s You did not specify any search criteria. %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %s %s శోధన ఫలితాల కోసం '%s' %s శోధన ఫలితాలు %s %s మీరు శోధన ప్రమాణాలను పేర్కొనలేదు. %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  END %2$s:  ELSE %3$s:  END %4$s:  END
en: %s %s You must log in if you want to subscribe to email notification on new issues %s %s
te: %s %s మీరు క్రొత్త సంచికలపై ఇమెయిల్ ప్రకటనకు సభ్యత్వాన్ని పొందాలనుకుంటే తప్పక లాగిన్ అవ్వండి %s %s

note: %1$s:  i.title | html %2$s:  IF i.author %3$s:  i.author | html %4$s:  END
en: %s %s by %s %s
te: %s %s ద్వారా %s %s

note: %1$s:  r.firstname | html %2$s:  r.surname | html
en: %s %s currently owes fines and charges amounting to:
te: %s %s ప్రస్తుతం దీనికి జరిమానాలు మరియు ఛార్జీలు చెల్లించాల్సి ఉంది:

note: %1$s:  firstname | $raw %2$s:  surname | $raw
en: %s %s sent you a cart from our online catalog.
te: %s %s మా ఆన్‌లైన్ కేటలాగ్ నుండి మీకు బండి పంపారు.

note: %1$s:  firstname | $raw %2$s:  surname | $raw %3$s:  shelfname | $raw
en: %s %s sent you from our online catalog, the list called : %s.
te: %s %s మా ఆన్‌లైన్ కేటలాగ్ నుండి జాబితా పంపబడింది : %s.

note: %1$s:  END %2$s:  IF Koha.Preference('URLLinkText') %3$s:  Koha.Preference('URLLinkText') | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: %s %s%s%sLink to resource%s
te: %s %s%s%sవనరులకు లింక్%s

note: %1$s:  r.patron.firstname | html %2$s:  r.patron.surname | html
en: %s %s's fines and charges
te: %s %s's జరిమానాలు మరియు ఛార్జీలు

note: %1$s:  added_count | html %2$s:  IF ( added_count == 1 ) %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s %stag%stags%s successfully added.
te: %s %sట్యాగ్%sటాగ్లు%s విజయవంతంగా జోడించబడింది.

note: %1$s:  deleted_count | html %2$s:  IF ( deleted_count == 1 ) %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s %stag%stags%s successfully deleted.
te: %s %sట్యాగ్%sటాగ్లు%s విజయవంతంగా తొలగించబడింది.

note: %1$s:  IF loop.index == 0 %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; %s and %s
te: %s &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; %s మరియు %s

note: %1$s:  bibliotitle | html %2$s:  biblio.biblionumber | html
en: %s (Record no. %s)
te: %s (రికార్డ్ సంఖ్య. %s)

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s 0 records %s
te: %s 0 రికార్డులు %s

note: %1$s:  IF ( OVERDUE.debarred ) %2$s:  ELSIF ( OVERDUE.status ) %3$s:  IF ( canrenew )
en: %s Account frozen %s %s
te: %s ఖాతా స్తంభింపజేయబడింది %s %s

note: %1$s:  IF message.code == "unable_to_generate_pdf" %2$s:  END
en: %s An error occurs when generating the pdf file. Please contact the staff to resolve this problem. %s
te: %s పిడిఎఫ్ ఫైల్‌ను ఉత్పత్తి చేసేటప్పుడు లోపం సంభవిస్తుంది. దయచేసి ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి సిబ్బందిని సంప్రదించండి. %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s Contact your library to be disenrolled from this club. %s
te: %s ఈ క్లబ్ నుండి తొలగించబడటానికి మీ లైబ్రరీని సంప్రదించండి. %s

note: %1$s:  IF ( context == "list" ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Delete %s Delete list %s
te: %s తొలగించండి %s జాబితాను తొలగించండి %s

note: %1$s:  END %2$s:  HOLDS.count | html
en: %s Holds (%s)
te: %s హోల్డ్స్ (%s)

note: %1$s:  IF ( GetAvailability ) %2$s:  ELSIF ( GetRecords ) %3$s:  ELSIF ( GetAuthorityRecords ) %4$s:  ELSIF ( LookupPatron ) %5$s:  ELSIF ( AuthenticatePatron ) %6$s:  ELSIF ( GetPatronInfo ) %7$s:  ELSIF ( GetPatronStatus ) %8$s:  ELSIF ( GetServices ) %9$s:  ELSIF ( RenewLoan ) %10$s:  ELSIF ( Hol
en: %s ILS-DI &rsaquo; GetAvailability %s ILS-DI &rsaquo; GetRecords %s ILS-DI &rsaquo; GetAuthorityRecords %s ILS-DI &rsaquo; LookupPatron %s ILS-DI &rsaquo; AuthenticatePatron %s ILS-DI &rsaquo; GetPatronInfo %s ILS-DI &rsaquo; GetPatronStatus %s ILS-DI &rsaquo; GetServices %s ILS-DI &rsaquo; RenewLoan %s ILS-DI &rsaquo; HoldTitle %s ILS-DI &rsaquo; HoldItem %s ILS-DI &rsaquo; CancelHold %s ILS-DI %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %s ILS-DI &rsaquo; లభ్యతపొందండి %s ILS-DI &rsaquo; రికార్డులుపొందండి %s ILS-DI &rsaquo; అథారిటీరికార్డులుపొందండి %s ILS-DI &rsaquo; పోషకుడినిచూడండి %s ILS-DI &rsaquo; ప్రామాణీకరించుప్యాట్రాన్ %s ILS-DI &rsaquo; పోషకసమాచారంపొందండి %s ILS-DI &rsaquo; పోషకస్థితినిపొందండి %s ILS-DI &rsaquo; సేవలనుపొందండి %s ILS-DI &rsaquo; రుణాన్నిపునరుద్ధరించండి %s ILS-DI &rsaquo; శీర్షికనుపట్టుకోండి %s ILS-DI &rsaquo; అంశాన్నిపట్టుకోండి %s ILS-DI &rsaquo; హోల్డ్ రద్దు %s ILS-DI %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్e%s కేటలాగ్

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( Koha.Preference( 'ReplytoDefault' ) )
en: %s If you have any questions, please contact the
te: %s మీకు ఏవైనా ప్రశ్నలు ఉంటే, దయచేసి సంప్రదించండి

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.num_critics | html
en: %s Internet user critics
te: %s ఇంటర్నెట్ వినియోగదారు విమర్శకులు

note: %1$s:  IF not(Koha.Preference("AllowCheckoutNotes")) %2$s:  ELSE
en: %s Issue notes have not been enabled. Please contact the library. %s
te: %s ఇష్యూ నోట్స్ ప్రారంభించబడలేదు. దయచేసి లైబ్రరీని సంప్రదించండి. %s

note: %1$s:  ELSE
en: %s Item in transit to
te: %s వస్తువు రవాణాలో ఉంది

note: %1$s:  IF ( HOLD.is_at_destination )
en: %s Item waiting at
te: %s వద్ద వస్తువు వేచి ఉంది

note: %1$s:  issues_count | html
en: %s Item(s) checked out
te: %s అంశంలు(s) తనిఖీ చేయబడ్డాయి

note: %1$s:  IF Koha.Preference( 'opacuserlogin' ) == 1 %2$s:  ELSE %3$s:  END %4$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %5$s:  LibraryNameTitle | html %6$s:  ELSE %7$s:  END
en: %s Log in to your account %s Catalog login disabled %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %s మీ ఖాతాకు లాగిన్ అవ్వండి %s కాటలాగ్ లాగిన్ నిలిపివేయబడింది %s &rsaquo; %s%s%sకొహ ఆన్లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  IF ( searchdesc ) %2$s:  LibraryName | html
en: %s No results found for that in %s catalog.
te: %s కేటలాగ్‌లో %s ఫలితాలు కనుగొనబడలేదు.

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END # / IF results
en: %s No results, try to change filters. %s
te: %s ఫలితాలు లేవు, ఫిల్టర్లను మార్చడానికి ప్రయత్నించండి. %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END %3$s:  FOREACH subtitle IN biblio.subtitle.split(' \| ') %4$s:  IF Koha.Preference('marcflavour')=='UNIMARC' %5$s:  END
en: %s No title %s %s%s,%s
te: %s టైటిల్ లేదు %s %s%s,%s

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.num_critics_pro | html
en: %s Professional critics
te: %s ప్రొఫెషనల్ విమర్శకులు

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.num_quotations | html
en: %s Quotations
te: %s కొటేషన్స్

note: %1$s:  ELSIF ( ISSUE.item_denied_renewal ) %2$s:  END
en: %s Renewal not allowed %s
te: %s పునరుద్ధరణ ప్రియమైనది కాదు %s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF debarred_comment.search('OVERDUES_PROCESS') %2$s:  debarred_comment.remove('OVERDUES_PROCESS ') | html_line_break %3$s:  ELSE %4$s:  debarred_comment | html_line_break %5$s:  END
en: %s Restriction added by overdues process %s %s %s %s
te: %s ఓవర్‌డ్యూస్ ప్రాసెస్ ద్వారా పరిమితి జోడించబడింది %s %s %s %s

note: %1$s:  LibraryName | html %2$s:  IF ( query_desc ) %3$s:  query_desc | html %4$s:  END %5$s:  IF ( limit_desc ) %6$s:  limit_desc | html %7$s:  END
en: %s Search %sfor '%s'%s%s&nbsp;with limit(s):&nbsp;'%s'%s
te: %s శోధన %sకోసం '%s'%s%s&nbsp;పరిమితితో(s):&nbsp;'%s'%s

note: LINK
en: %s Search RSS feed
te: %s RSS ఫీడ్‌లో శోధించండి

note: %1$s:  LibraryName | html
en: %s Self check-in
te: %s స్వీయ చెక్-ఇన్

note: %1$s:  LibraryName | html
en: %s Self checkout system
te: %s స్వీయ చెక్అవుట్ వ్యవస్థ

note: %1$s:  ELSIF (errLinkNotValid)
en: %s The link you clicked is either invalid, or expired.
te: %s మీరు క్లిక్ చేసిన లింక్ చెల్లదు లేదా గడువు ముగిసింది.

note: %1$s:  ELSIF (errPassNotMatch) %2$s:  ELSIF password_too_short
en: %s The passwords do not match. %s
te: %s పాస్వర్డ్స్ సరిపోలుట లేదు. %s

note: %1$s:  IF error %2$s:  ELSE %3$s:  FOREACH role IN content
en: %s This ppn is not found on the idref service. %s %s
te: %s ఈ పిపిఎన్ ఐడ్రేఫ్ సేవలో కనుగొనబడలేదు. %s %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s This record has no items. %s
te: %s ఈ రికార్డుకు అంశాలు లేవు. %s

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.num_videos | html
en: %s Video extracts
te: %s వీడియో సారం

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s You did not specify any search criteria. %s
te: %s మీరు శోధన ప్రమాణాలను పేర్కొనలేదు. %s

note: %1$s:  IF READING_RECORD.size == 0 %2$s:  ELSE
en: %s You have never borrowed anything from this library. %s
te: %s మీరు ఈ గ్రంధాలయం నుండి ఎప్పుడూ ఏమీ తీసుకోలేదు. %s

note: %1$s:  Branches.GetLoggedInBranchname | html
en: %s holdings
te: %s పట్టుకొని

note: For the first occurrence, %1$s:  acquisition_details.total_quantity | html
en: %s items are on order.
te: %s అంశాలు క్రమంలో ఉన్నాయి.

note: %1$s:  hits_to_paginate | html %2$s:  total | html
en: %s of %s results loaded, refine your search to view other records
te: %s ఆఫ్ %s ఫలితాలు లోడ్ అయ్యాయి, ఇతర రికార్డులను వీక్షించడానికి మీ శోధనను మెరుగుపరచండి

note: %1$s:  ISSUE.itemtype_object.rentalcharge_daily | $Price
en: %s per day
te: %s రోజుకు

note: %1$s:  ISSUE.itemtype_object.rentalcharge_hourly | $Price
en: %s per hour
te: %s గంటకు

note: %1$s:  summary.mainentry | html %2$s:  IF authtypetext %3$s:  authtypetext | html %4$s:  END %5$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %6$s:  LibraryNameTitle | html %7$s:  ELSE %8$s:  END
en: %s%s (%s)%s &rsaquo; Authority search &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %s%s (%s)%s &rsaquo; అధికారం శోధన &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sKoha online%s catalog
te: %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s జాబితా

note: LINK
en: %s%s%sKoha online%s catalog recent comments
te: %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s ఇటీవలి వ్యాఖ్యలను జాబితా చేయండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sLibrary catalog%s
te: %s%s%sలైబ్రరీ కేటలాగ్%s

note: %1$s:  IF ( dateformat == "us" ) %2$s:  ELSIF ( dateformat == "metric" ) %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s(MM/DD/YYYY)%s(DD/MM/YYYY)%s(YYYY-MM-DD)%s
te: %s(మ్మ్/డ్/య్య్)%s(డ్/మ్మ్/య్య్)%s(య్య్-మ్మ్-డ్)%s

note: %1$s:  IF ( HOLD.desk_id ) %2$s:  HOLD.desk.desk_name | html %3$s:  END %4$s:  IF ( HOLD.waitingdate ) %5$s:  HOLD.waitingdate | $KohaDates %6$s:  IF HOLD.expirationdate %7$s:  HOLD.expirationdate | $KohaDates %8$s:  END %9$s:  END
en: %s, %s,%s %s since %s %s until %s %s %s
te: %s, %s,%s %s నుండి %s %s వరకు %s %s %s

note: %1$s:  OPACBaseURL | html %2$s:  review.biblionumber | html
en: %s/cgi-bin/koha/opac-detail.pl?biblionumber=%s#comments
te: %s/cgi-bin/koha/opac-detail.pl?biblionumber=%s#వ్యాఖ్యలు

note: %1$s:  OPACBaseURL | html %2$s:  review.biblionumber | html %3$s:  review.reviewid | html
en: %s/cgi-bin/koha/opac-detail.pl?biblionumber=%s&amp;reviewid=%s
te: %s/cgi-bin/koha/opac-detail.pl?biblionumber=%s&amp;సమీక్ష ఐడి=%s

note: %1$s:  OPACBaseURL | html %2$s:  newsitem.idnew | html
en: %s/cgi-bin/koha/opac-main.pl#newsitem%s
te: %s/cgi-bin/koha/opac-main.pl#వార్తా అంశం%s

note: %1$s:  OPACBaseURL | url %2$s:  query_cgi | html %3$s:  limit_cgi | html
en: %s/cgi-bin/koha/opac-search.pl?%s%s&amp;format=atom
te: %s/cgi-bin/koha/opac-search.pl?%s%s&amp;ఫార్మాట్=ఆటమ్

note: %1$s:  IF ( total ) %2$s:  ELSE %3$s:  END %4$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %5$s:  LibraryNameTitle | html %6$s:  ELSE %7$s:  END
en: %sAuthority search result%sNo results found%s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %sఅధికారం శోధన ఫలితం%sఎటువంటి ఫలితాలు లభించలేదు%s &rsaquo; %s%s%sకొహ ఆన్లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  IF op == 'view' %2$s:  shelf.shelfname | html %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %6$s:  LibraryNameTitle | html %7$s:  ELSE %8$s:  END
en: %sContents of %s%sYour lists%s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %sవిషయాలు యొక్క %s%sమీ జాబితాలు%s &rsaquo; %s%s%sకొహ ఆన్లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  IF ( op_add ) %2$s:  END %3$s:  IF ( op_else ) %4$s:  END %5$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %6$s:  LibraryNameTitle | html %7$s:  ELSE %8$s:  END
en: %sEnter a new purchase suggestion%s %sPurchase suggestions%s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %sక్రొత్త కొనుగోలు సూచనను నమోదు చేయండి%s %sకొనుగోలు సూచనలు%s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  IF ( typeissue ) %2$s:  ELSIF ( typeissuecancel ) %3$s:  END %4$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %5$s:  LibraryNameTitle | html %6$s:  ELSE %7$s:  END
en: %sSubscribe to a subscription alert %s Unsubscribe from a subscription alert %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %sసభ్యత్వ హెచ్చరికకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి %s సభ్యత్వ హెచ్చరిక నుండి చందాను తొలగించండి %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %sThis authority is not used in any records.%s
te: %sఈ అధికారం ఏ రికార్డులలోనూ ఉపయోగించబడదు.%s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %sThis record has no items.%s
te: %sఈ రికార్డుకు అంశాలు లేవు.%s

note: %1$s:  IF action == 'edit' %2$s:  ELSE %3$s:  END %4$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %5$s:  LibraryNameTitle | html %6$s:  ELSE %7$s:  END
en: %sUpdate your personal details%sRegister a new account%s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: %sమీ వ్యక్తిగత వివరాలను నవీకరించండి%sక్రొత్త ఖాతాను నమోదు చేయండి%s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  IF ( ISSUE.charges ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sYes%sNo%s
te: %s అవును %s కాదు %s

en: &lt;&lt; Previous
te: &lt;&lt; మునుపటి

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.score_avg | html %2$s:  SEARCH_RESULT.num_scores | html
en: &nbsp;&nbsp; %s / 5 (on %s rates)
te: &nbsp;&nbsp; %s / 5 (పై %s రేట్లు)

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Author phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; రచయిత పదబంధం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Conference name
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; సమావేశ పేరు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Conference name phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; సమావేశ పేరు పదబంధం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Corporate name
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; కార్పొరేట్ పేరు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; ISBN
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; ఐ ఎస్ బి ఎన్

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; ISSN
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; ఐఎస్ఎస్ఎన్

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Keyword phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; కీవర్డ్ పదబంధం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Personal name
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; వ్యక్తిగత పేరు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Personal name phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; వ్యక్తిగత పేరు పదబంధం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and broader terms
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; విషయం మరియు విస్తృత నిబంధనలు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and narrower terms
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; విషయం మరియు ఇరుకైన పదాలు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and related terms
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; విషయం మరియు సంబంధిత నిబంధనలు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; విషయం పదబంధం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Title phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; శీర్షిక పదబంధం

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.ratings.count | html
en: &nbsp;&nbsp;(%s votes)
te: &nbsp;&nbsp;(%s ఓట్లు)

note: For the first occurrence, %1$s:  ISSUE.renewsleft | html %2$s:  ISSUE.renewsallowed | html %3$s:  IF Koha.Preference('UnseenRenewals') && ISSUE.unseenallowed %4$s:  ISSUE.unseenleft | html %5$s:  ISSUE.unseenallowed | html %6$s:  END
en: ( %s of %s renewals remaining %s / %s of %s renewals left before the item must be seen by the library %s )
te: ( %s of %s పునరుద్ధరణలు మిగిలి ఉన్నాయి %s / %s యొక్క %s వస్తువుకు ముందు మిగిలి ఉన్న పునరుద్ధరణలు లైబ్రరీని చూడాలి %s )

note: %1$s:  LEVEL_LOO.number | html
en: (%s biblios)
te: (%s బిబ్లియోస్)

note: For the first occurrence, %1$s:  overdues_count | html
en: (%s total)
te: (%s మొత్తం)

en: (Accruing)
te: (ప్రాప్తమయ్యే)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: (All)
te: (అన్ని)

en: (Barcode not found on the database, please see library staff for assistance)
te: (డేటాబేస్లో బార్‌కోడ్ కనుగొనబడలేదు, దయచేసి సహాయం కోసం గ్రంధాలయం సిబ్బందిని చూడండి)

en: (Cancelled)
te: (రద్దు)

en: (Checked out)
te: (తనిఖీ చేయబడింది)

en: (Forgiven)
te: (క్షమింపబడి)

en: (Hides shelf browser)
te: (షెల్ఫ్ బ్రౌజర్‌ను దాచిపెడుతుంది)

en: (Item is withdrawn and check-in blocked by policy, please see library staff for assistance)
te: (విధానం తీసివేయబడింది మరియు విధానం ద్వారా చెక్-ఇన్ నిరోధించబడింది, దయచేసి సహాయం కోసం సి గ్రంధాలయ సిబ్బంది)

en: (Lost)
te: (కోల్పోయిన)

en: (Not supported by Koha)
te: (కోహా మద్దతు లేదు)

en: (Not supported yet)
te: (ఇంకా మద్దతు లేదు)

en: (On-site checkout)
te: (ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్)

en: (Opens below)
te: (క్రింద తెరుస్తుంది)

en: (Optional)
te: (ఇష్ట ప్రకారమైన)

en: (Optional, default 0)
te: (ఐచ్ఛికం, డిఫాల్ట్ 0)

en: (Optional, default 1)
te: (ఐచ్ఛికం, డిఫాల్ట్ 1)

en: (Please note: there may be a delay in restoring your account if you submit online.)
te: (దయచేసి గమనించండి: మీరు ఆన్‌లైన్‌లో సమర్పించినట్లయితే మీ ఖాతాను పునరుద్ధరించడంలో ఆలస్యం ఉండవచ్చు.)

en: (Refunded)
te: (వాపసు)

en: (Replaced)
te: (భర్తీ)

en: (Required)
te: (అవసరం)

en: (Returned)
te: (తిరిగి ఇవ్వబడింది)

en: (The book is not currently on loan, please see library staff for assistance)
te: (పుస్తకం ప్రస్తుతం రుణంపై లేదు, సహాయం కోసం గ్రంధాలయం సిబ్బందిని చూడండి)

en: (The item cannot be checked in at a self service terminal, please see library staff for assistance)
te: (స్వీయ సేవా టెర్మినల్‌లో అంశాన్ని తనిఖీ చేయలేము, దయచేసి సహాయం కోసం లైబ్రరీ సిబ్బందిని చూడండి)

en: (The item cannot be checked in at this library, please see library staff for assistance)
te: (ఈ లైబ్రరీలో అంశాన్ని తనిఖీ చేయలేము, దయచేసి సహాయం కోసం లైబ్రరీ సిబ్బందిని చూడండి)

en: (There was a problem checking in this item, please see library staff for assistance)
te: (ఈ అంశంలో తనిఖీ చేయడంలో సమస్య ఉంది, దయచేసి సహాయం కోసం లైబ్రరీ సిబ్బందిని చూడండి)

en: (Use OAI-PMH instead)
te: (బదులుగా OAI-PMH ఉపయోగించండి)

en: (Use OPAC instead)
te: (బదులుగా OPAC ఉపయోగించండి)

en: (Use SRU instead)
te: (బదులుగా SRU ఉపయోగించండి)

en: (Voided)
te: (చెల్లుబాటు కాలేదు)

en: (done)
te: (పూర్తి)

note: SCRIPT
en: (filtered from _MAX_ total entries)
te: (మొత్తం ఎంట్రీల నుండి_MAX_ ఫిల్టర్ చేయబడింది)

en: (on hold)
te: (పట్టుకోండి)

note: %1$s:  ar.item.barcode | html
en: (only %s)
te: (మాత్రమే %s)

en: (overdue)
te: (మీరిన)

note: For the first occurrence, %1$s:  priority | html
en: (priority %s)
te: (ప్రాధాన్యత %s)

note: %1$s:  FOREACH relate IN related %2$s:  relate.related_search | html %3$s:  END
en: (related searches: %s%s%s)
te: (సంబంధిత శోధనలు: %s%s%s )

note: %1$s:  FOREACH relate IN related %2$s:  relate.related_search | html %3$s:  END
en: (related searches:%s %s%s).
te: (సంబంధిత శోధనలు:%s %s%s).

en: (remove)
te: (తీసివేయి)

en: -- Choose --
te: -- ఎంచుకొను --

en: -- Choose format --
te: -- ఆకృతిని ఎంచుకోండి --

en: -- none --
te: -- ఏదీ లేదు --

en: . Once you've confirmed the deletion, no one can retrieve the list!
te: . మీరు తొలగింపును ధృవీకరించిన తర్వాత, ఎవరూ జాబితాను తిరిగి పొందలేరు!

en: . Please contact the library for more information.
te: . దయచేసి మరింత సమాచారం కోసం గ్రంధాలయం సంప్రదించండి.

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END %3$s:  END
en: .%sYou have fines.%s %s
te: .%sమీకు జరిమానాలు ఉన్నాయి.%s %s

en: ...or...
te: ...కాని...

en: 1 item is on order.
te: 1 అంశం ఆర్డర్‌లో ఉంది.

en: 10 titles
te: 10 శీర్షికలు

en: 100 titles
te: 100 శీర్షికలు

en: 12 months
te: 12 నెలలు

en: 15 titles
te: 15 శీర్షికలు

en: 20 titles
te: 20 శీర్షికలు

en: 3 months
te: 3 నెలలు

en: 30 titles
te: 30 శీర్షికలు

en: 40 titles
te: 40 శీర్షికలు

en: 50 titles
te: 50 శీర్షికలు

en: 6 months
te: 6 నెలలు

en: : This request is only valid if you are in good standing with the library. Once the application is made, you can not borrow library materials.
te: : మీరు గ్రంధాలయంతో మంచి స్థితిలో ఉంటే మాత్రమే ఈ అభ్యర్థన చెల్లుతుంది. అప్లికేషన్ చేసిన తర్వాత, మీరు గ్రంధాలయం సామగ్రిని తీసుకోలేరు.

en: A confirmation email will be sent shortly to the email address
te: నిర్ధారణ ఇమెయిల్ త్వరలో ఇమెయిల్ చిరునామాకు పంపబడుతుంది

en: A hold fee was charged to your account for collecting this item.
te: ఈ అంశాన్ని సేకరించినందుకు మీ ఖాతాకు హోల్డ్ ఫీజు వసూలు చేయబడింది.

en: A librarian
te: ఒక లైబ్రేరియన్

note: %1$s:  message_value | html
en: A payment with the transaction id '%s' has already been posted to an account.
te: లావాదేవీ ఐడి '%s' తో చెల్లింపు ఇప్పటికే ఖాతాకు పోస్ట్ చేయబడింది.

en: A specific item
te: ఒక నిర్దిష్ట అంశం

en: About the author
te: రచయిత గురుంచి

en: Abstracts/summaries
te: తత్వాలు/సంగ్రహాలను

en: Access denied
te: అనుమతి నిరాకరించడం అయినది

en: According to our records, we don't have up-to-date contact information. Please contact the library.
te: మా రికార్డుల ప్రకారం, మాకు తాజా సంప్రదింపు సమాచారం లేదు. దయచేసి లైబ్రరీని సంప్రదించండి.

en: Account payment
te: ఖాతా చెల్లింపు

en: Acquired in the last:
te: చివరిలో సంపాదించింది:

en: Acquisition date: Newest to oldest
te: సముపార్జన తేదీ: క్రొత్తది నుండి పాతది

en: Acquisition date: Oldest to newest
te: సముపార్జన తేదీ: పాతది నుండి క్రొత్తది

note: INPUT type=submit name=tagsel_button
en: Add
te: చేర్చు

note: %1$s:  total | html %2$s:  IF ( singleshelf )
en: Add %s items to %s
te: చేర్చు %s అంశాలకు %s

note: A
en: Add another field
te: మరొక ఫీల్డ్‌ను జోడించండి

en: Add note
te: గమనిక చేర్చు

en: Add tag
te: ట్యాగ్‌ను జోడించండి

en: Add tag(s)
te: ట్యాగ్లను(s) అనుసంధించు

note: %1$s:  IF ( singleshelf )
en: Add to %s
te: జోడించండి%s

en: Add to a list
te: జాబితాకు జోడించండి

en: Add to a new list:
te: క్రొత్త జాబితాకు జోడించండి:

en: Add to cart
te: బండికి జోడించండి

en: Add to list:
te: జాబితాకు జోడించు:

en: Add to your cart
te: మీ బండికి జోడించండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Add to your list &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ జాబితాకు జోడించండి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Add to...
te: జోడించండి...

en: Additional content types for books/printed materials
te: పుస్తకాలు/ముద్రిత పదార్థాల కోసం అదనపు కంటెంట్ రకాలు

en: Additional information
te: అదనపు సమాచారం

en: Address 2:
te: చిరునామా 2:

en: Address:
te: చిరునామా:

en: Adolescent
te: కిశోర

en: Adult
te: అడల్ట్

en: Advanced search
te: అధునాతన శోధన

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Advanced search &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: అధునాతన శోధన &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: All
te: అన్ని

en: All collections
te: అన్ని సేకరణలు

note: SCRIPT
en: All holds will be suspended.
te: అన్ని హోల్డ్‌లు నిలిపివేయబడతాయి.

note: SCRIPT
en: All holds will resume.
te: అన్ని హోల్డ్‌లు తిరిగి ప్రారంభమవుతాయి.

en: All item types
te: అన్ని అంశం రకాలు

en: All libraries
te: అన్ని గ్రంథాలయాలు

en: All tags
te: అన్ని టాగ్లు

en: Allow auto-renewal:
te: స్వీయ-పునరుద్ధరణను అనుమతించండి:

en: Allow changes to contents from:
te: దీని నుండి విషయాలకు మార్పులను అనుమతించండి:

en: Allow your guarantor to view your current checkouts?
te: మీ ప్రస్తుత చెక్‌అవుట్‌లను వీక్షించడానికి మీ హామీదారుని అనుమతించాలా?

en: Allow your guarantor to view your current fines?
te: మీ ప్రస్తుత జరిమానాలను వీక్షించడానికి మీ హామీదారుని అనుమతించాలా?

en: Alternate address
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా

en: Alternate address information:
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా సమాచారం:

en: Alternate contact
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం

note: SCRIPT
en: Always available
te: ఎల్లప్పుడూ అందుబాటులో ఉంటుంది

note: A
en: Amazon cover image
te: అమెజాన్ కవర్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Amazon cover image (<a href='%s'>see the original image</a>)
te: అమెజాన్ కవర్ చిత్రం (<a href='%s'>అసలు చిత్రాన్ని చూడండి</a>)

en: Amount
te: కొంత మొత్తము

en: Amount outstanding
te: మొత్తం బకాయి

en: Amount to pay:
te: చెల్లించాల్సిన మొత్తం:

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: An error has occurred &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: ఒక లోపము సంభవించినది &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  shelfname | html
en: An error occurred when creating the list. The name %s already exists.
te: జాబితాను సృష్టించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది. %s పేరు ఇప్పటికే ఉంది.

en: An error occurred when creating this list.
te: ఈ జాబితాను సృష్టించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది.

en: An error occurred when deleting this list.
te: ఈ జాబితాను తొలగించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది.

en: An error occurred when updating this list.
te: ఈ జాబితాను నవీకరించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది.

en: An error occurred while processing your request.
te: మీ అభ్యర్థనను ప్రాసెస్ చేసే సమయంలో లోపం సంభవించింది.

en: An error occurred, please try again.
te: లోపం సంభవించింది, దయచేసి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి.

en: An internal link in our catalog home page is broken and the page does not exist.
te: మా కేటలాగ్ హోమ్ పేజీలోని అంతర్గత లింక్ విచ్ఛిన్నమైంది మరియు పేజీ ఉనికిలో లేదు.

en: An invitation to share list
te: జాబితాను భాగస్వామ్యం చేయడానికి ఆహ్వానం

en: Any
te: ఏ రకమైన

en: Any audience
te: ఏదైనా ప్రేక్షకులు

en: Any content
te: ఏదైనా కంటెంట్

en: Any format
te: ఏదైనా ఫార్మాట్

en: Any item
te: ఏదైనా అంశం

en: Any item type
te: ఏదైనా అంశం రకం

en: Anyone seeing this list
te: ఈ జాబితాను చూసిన ఎవరైనా

en: Apply field weights to search
te: శోధించడానికి ఫీల్డ్ బరువులు వర్తించండి

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to cancel this article request?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ఆర్టికల్ అభ్యర్థనను రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to cancel this hold?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ పట్టును రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to check out this item?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాన్ని తనిఖీ చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete selected search history entries?
te: మీరు ఎంచుకున్న శోధన చరిత్ర ఎంట్రీలను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete the selected tag(s)?
te: మీరు ఎంచుకున్న ట్యాగ్ల(s)ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete these suggestions?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సూచనలను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this list?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ జాబితాను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this suggestion?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సూచనను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete your search history?
te: మీరు ఖచ్చితంగా మీ శోధన చరిత్రను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove sharing? You will no longer have access to the list.
te: మీరు ఖచ్చితంగా భాగస్వామ్యాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా? మీకు ఇకపై జాబితాకు ప్రాప్యత ఉండదు.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove these items from the list?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాలను జాబితా నుండి తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove this item from the list?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాన్ని జాబితా నుండి తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove this share?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ వాటాను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to resume all suspended holds?
te: మీరు సస్పెండ్ చేసిన అన్ని హోల్డ్‌లను తిరిగి ప్రారంభించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to return this item?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాన్ని తిరిగి ఇవ్వాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to suspend all holds?
te: మీరు ఖచ్చితంగా అన్ని హోల్డ్‌లను నిలిపివేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Arrived
te: వచ్చారు

en: Article requests
te: వ్యాసం అభ్యర్థనలు

en: Article requests
te: వ్యాసం అభ్యర్థనలు

note: %1$s:  current_article_requests.size || 0 | html
en: Article requests (%s)
te: వ్యాసం అభ్యర్థనలు (%s)

en: As owner of a list you cannot accept an invitation for sharing it.
te: జాబితా యజమానిగా మీరు దీన్ని భాగస్వామ్యం చేయడానికి ఆహ్వానాన్ని అంగీకరించలేరు.

en: Ask for a discharge
te: ఉత్సర్గ కోసం అడగండి

en: At any step, clicking the 'Cancel' button will erase the scanned barcodes and start over.
te: ఏ దశలోనైనా, 'రద్దు చేయి' బటన్‌ను క్లిక్ చేస్తే స్కాన్ చేసిన బార్‌కోడ్‌లను తొలగించి తిరిగి ప్రారంభమవుతుంది.

note: OPTION
en: At least one item is available at this library
te: ఈ లైబ్రరీలో కనీసం ఒక అంశం అందుబాటులో ఉంది

note: For the first occurrence, %1$s:  Branches.GetName( subscription.branchcode ) | html
en: At library: %s
te: గ్రంధాలయంలో: %s

en: Audience
te: ప్రేక్షకులు

en: Audiovisual profile:
te: ఆడియోవిజువల్ ప్రొఫైల్:

en: AuthenticatePatron
te: పోషకుడిని ప్రామాణీకరించండి

en: Authenticates a user's login credentials and returns the identifier for the patron.
te: వినియోగదారు లాగిన్ ఆధారాలను ప్రామాణీకరిస్తుంది మరియు పోషకుడి కోసం ఐడెంటిఫైయర్‌ను అందిస్తుంది.

en: Author
te: రచయిత

en: Author (A-Z)
te: రచయిత (A-Z)

en: Author (Z-A)
te: రచయిత (Z-A)

en: Author notes provided by Syndetics
te: సిండటిక్స్ అందించిన రచయిత గమనికలు

en: Author(s)
te: రచయిత (s)

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( BIBLIO_RESULT.author ) %2$s:  BIBLIO_RESULT.author | $raw %3$s:  END %4$s:  IF ( BIBLIO_RESULT.MARCAUTHORS ) %5$s:  IF ( BIBLIO_RESULT.author ) %6$s:  END %7$s:  FOREACH MARCAUTHOR IN BIBLIO_RESULT.MARCAUTHORS %8$s:  FOREACH MARCAUTHOR_SUBFIELDS_LOO IN MARCAUTHO
en: Author(s): %s%s%s %s %s; %s %s %s %s%s %s %s;%s %s %s
te: రచయిత(s): %s%s%s %s %s; %s %s %s %s%s %s %s;%s %s %s

en: Author:
te: రచయిత:

en: Authority
te: అధికారం

en: Authority search
te: అధికారం శోధన

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Authority search &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: అధికారం శోధన &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Authority search results
te: అధికారం శోధన ఫలితాలు

en: Authority type:
te: అధికారం రకం:

en: Authorized headings
te: అధీకృత శీర్షికలు

en: Authors
te: రచయితలు

en: Auto-renewal
te: స్వయంచాలక-పునరుద్ధరణ

en: Automatic renewal
te: స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ

en: Availability
te: లభ్యత

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Availability:
te: అందుబాటు:

en: Availability:
te: అందుబాటు:

note: %1$s:  IF restricted_lib
en: Available %s
te: అందుబాటులో ఉంది %s

en: Available issues
te: అందుబాటులో ఉన్న సంచికలు

note: For the first occurrence, %1$s:  rating_avg | html %2$s:  ratings.count | html
en: Average rating: %s (%s votes)
te: సగటు రేటింగ్: %s (%s ఓట్లు)

en: Awards:
te: అవార్డ్స్:

en: BE CAREFUL
te: జాగ్రత్తగా ఉండండి

en: Back to lists
te: జాబితాలకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Back to results
te: ఫలితాలకు తిరిగి వెళ్ళు

note: A
en: Back to the results search list
te: ఫలితాల శోధన జాబితాకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Backends
te: బ్యాకెండ్స్

en: Barcode
te: బార్కోడ్

en: Barcode:
te: బార్కోడ్:

en: Barcodes
te: బార్‌కోడ్‌లు

note: %1$s:  END
en: Be sure you used the link from the email, or contact library staff for assistance. %s
te: మీరు ఇమెయిల్ నుండి లింక్‌ను ఉపయోగించారని నిర్ధారించుకోండి లేదా సహాయం కోసం గ్రంధాలయం సిబ్బందిని సంప్రదించండి. %s

en: BibTeX
te: బీబీటేక్

en: Bibliographies
te: బిబ్లియోగ్రాఫీలు

en: Biography
te: బయోగ్రఫీ

en: Blocked
te: నిరోధించిన

en: Blocked record
te: బ్లాక్ చేసిన రికార్డ్

en: Braille
te: బ్రెయిలీ

note: NAV
en: Breadcrumb
te: బ్రెడ్‌క్రంబ్

en: Brief display
te: సంక్షిప్త ప్రదర్శన

en: Brief history
te: సంక్షిప్త చరిత్ర

note: ABBR
en: Broader Term
te: విస్తృత పదం

en: Browse by hierarchy
te: సోపానక్రమం ద్వారా బ్రౌజ్ చేయండి

en: Browse our catalog
te: మా జాబితాను బ్రౌజ్ చేయండి

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Browse our catalog &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మా జాబితాను బ్రౌజ్ చేయండి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Browse results
te: ఫలితాలను బ్రౌజ్ చేయండి

en: Browse search
te: శోధనను బ్రౌజ్ చేయండ

en: Browse shelf
te: షెల్ఫ్ బ్రౌజ్ చేయండి

en: CAS login
te: CAS లాగిన్

en: CD audio
te: CD ఆడియో

en: CD software
te: CD సాఫ్ట్‌వేర్

note: SCRIPT
en: CSV
te: సిఎస్ వి

note: For the first occurrence, %1$s:  csv_profile.profile | html
en: CSV - %s
te: సిఎస్వి - %s

en: Call number
te: కాల్ నంబర్

en: Call number (0-9 to A-Z)
te: కాల్ సంఖ్య (0-9 నుండి A-Z వరకు)

en: Call number (A-Z)
te: కాల్ సంఖ్య (A-Z)

en: Call number (Z-A to 9-0)
te: కాల్ నంబర్ (Z-A నుండి 9-0 వరకు)

en: Call number (Z-A)
te: కాల్ నంబర్ (Z-A)

en: Call number:
te: కాల్ నంబర్:

note: %1$s:  subscription.callnumber | html
en: Call number: %s
te: కాల్ సంఖ్య: %s

en: Cancel
te: రద్దు చేయండి

note: A
en: Cancel email notification
te: ఇమెయిల్ నోటిఫికేషన్‌ను రద్దు చేయండి

en: Cancel email notification
te: ఇమెయిల్ నోటిఫికేషన్‌ను రద్దు చేయండి

en: Cancel enrollment
te: నమోదును రద్దు చేయండి

en: Cancel rating
te: రేటింగ్‌ను రద్దు చేయండి

en: CancelHold
te: హోల్డ్ రద్దు

en: CancelRecall
te: రీకాల్ రద్దు చేయండి

en: Cancellation date
te: రద్దు తేదీ

en: Cancelled charge
te: రద్దు చేసిన ఛార్జ్

en: Cancels an active hold request for the patron.
te: పోషకుడి కోసం క్రియాశీల హోల్డ్ అభ్యర్థనను రద్దు చేస్తుంది.

note: INPUT type=radio name=checkitem
en: Cannot be put on hold
te: నిలుపుకోలేము

note: %1$s:  maxlength_cardnumber | html
en: Card number can be up to %s characters.
te: కార్డ్ సంఖ్య%s అక్షరాల వరకు ఉంటుంది.

note: %1$s:  minlength_cardnumber | html %2$s:  maxlength_cardnumber | html
en: Card number must be between %s and %s characters.
te: కార్డ్ సంఖ్య తప్పనిసరిగా%s మరియు%s అక్షరాల మధ్య ఉండాలి.

note: %1$s:  minlength_cardnumber | html
en: Card number must be exactly %s characters.
te: కార్డ్ సంఖ్య ఖచ్చితంగా%s అక్షరాలు ఉండాలి.

en: Card number:
te: కార్డు సంఖ్య:

en: Cart
te: బండి

en: Cassette recording
te: క్యాసెట్ రికార్డింగ్

en: Catalog
te: జాబితా

en: Catalogs
te: కేటలాగ్స్

en: Category:
te: విభాగం:

note: INPUT type=submit
en: Change password
te: పాస్‌వర్డ్‌ను మార్చండి

en: Change your password
te: పాస్వర్డ్ మార్చుకొనుము

en: Change your password
te: మీ పాస్‌వర్డ్‌ను మార్చండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Change your password &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: పాస్వర్డ్ మార్చుకొనుము &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Chapters
te: అధ్యాయాలు

en: Chapters:
te: అధ్యాయాలు:

en: Charges
te: ఆరోపణలు

note: For the first occurrence, %1$s:  amountoutstanding | $Price
en: Charges (%s)
te: ఛార్జీలు (%s)

en: Check in
te: చెక్ ఇన్ చేయండి

note: INPUT type=submit name=confirm
en: Check in item
te: చెక్ ఇన్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Check out
te: చెక్ అవుట్ చేయండి

en: Check-in date:
te: చెక్-ఇన్ తేదీ:

en: Checked in
te: చెక్ ఇన్

en: Checked out
te: తనిఖీ చేయబడింది

note: %1$s:  issues_count | html
en: Checked out (%s)
te: తనిఖీ చేయబడింది (%s)

en: Checked out on
te: తనిఖీ చేశారు

note: %1$s:  checkout_patron.firstname | html %2$s:  checkout_patron.surname | html %3$s:  IF ( checkout_patron.cardnumber ) %4$s:  checkout_patron.cardnumber | html %5$s:  END
en: Checked out to %s %s %s(%s)%s
te: తనిఖీ చేసారు %s %s %s(%s)%s

note: SCRIPT
en: Checked out until %s
te: వరకు తనిఖీ చేశారు %s

en: Checkout
te: తనిఖీ చేయండి

en: Checkout history
te: చెక్అవుట్ చరిత్ర

en: Checkout note
te: చెక్ అవుట్ గమనిక

en: Checkouts
te: చెక్ అవుట్స్ చేయండి

note: %1$s:  issues_count | html
en: Checkouts (%s)
te: చెక్ అవుట్స్ (%s)

note: %1$s:  borrowername | html
en: Checkouts for %s
te: కోసం చెక్అవుట్ %s

en: Checkouts:
te: చెక్ అవుట్స్ చేయండి:

en: Choose action
te: చర్యను ఎంచుకోండి

en: Choose format
te: ఆకృతిని ఎంచుకోండి

en: Citation
te: సితాతిన్

en: City:
te: నగరం:

en: Claimed
te: మధ్య వివాదం

en: Classification
te: క్లాసిఫికేషన్

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.classification | $raw
en: Classification: %s
te: క్లాసిఫికేషన్: %s

note: INPUT type=reset
en: Clear
te: నిశ్చితమైన

en: Clear all
te: అన్నీ క్లియర్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Clear date
te: తేదీని క్లియర్ చేయండి

en: Clear date to suspend indefinitely
te: నిరవధికంగా నిలిపివేయడానికి తేదీని క్లియర్ చేయండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Clear filter
te: ఫిల్టర్ క్లియర్

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron = logged_in_user
en: Click here if you're not %s
te: మీరు కాకపోతే ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి%s

en: Click on an image to view it in the image viewer
te: ఇమేజ్ వ్యూయర్‌లో చూడటానికి చిత్రాన్ని క్లిక్ చేయండి

en: Click the 'Check in' button to confirm.
te: నిర్ధారించడానికి 'చెక్ ఇన్' బటన్ క్లిక్ చేయండి.

note: H1
en: Click to expand this role
te: ఈ పాత్రను విస్తరించడానికి క్లిక్ చేయండి

en: Click to open in new window
te: క్రొత్త విండోలో తెరవడానికి క్లిక్ చేయండి

note: DIV
en: Click to view in Google Books
te: Google పుస్తకాలలో చూడటానికి క్లిక్ చేయండి

en: Close
te: మూసివేయండి

en: Close shelf browser
te: షెల్ఫ్ బ్రౌజర్‌ను మూసివేయండి

en: Close this window
te: ఈ విండోను మూసివేయండి

en: Close this window.
te: ఈ విండోను మూసివేయండి.

en: Close window
te: విండోను మూసివేయండి

en: Clubs
te: క్లబ్లు

note: %1$s:  borrower_club_enrollments.count || 0 | html %2$s:  borrower_enrollable_clubs.count || 0 | html
en: Clubs (%s/%s)
te: క్లబ్లు (%s/%s)

en: Clubs currently enrolled in
te: క్లబ్‌లు ప్రస్తుతం చేరాయి

en: Clubs you can enroll in
te: మీరు నమోదు చేయగల క్లబ్‌లు

note: SCRIPT
en: Coce image from Amazon.com
te: అమెజాన్.కామ్ నుండి కోస్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Coce image from Google Books
te: గూగుల్ బుక్స్ నుండి కోస్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Coce image from Open Library
te: ఓపెన్ లైబ్రరీ నుండి కోస్ చిత్రం

note: A
en: Collect items you are interested in
te: మీకు ఆసక్తి ఉన్న అంశాలను సేకరించండి

en: Collection
te: పోగుచేయుట

en: Collection library:
te: లైబ్రరీ సేకరణ:

en: Collection title:
te: సేకరణ శీర్షిక:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.seriestitle | $raw
en: Collection: %s
te: సేకరణ: %s

en: Collections
te: పోగుచేయుట

note: SCRIPT
en: Columns
te: నిలువు

note: SCRIPT
en: Columns settings
te: నిలువు సెట్టింగ్‌లు

note: For the first occurrence, %1$s:  review.patron.firstname | html
en: Comment by %s
te: ద్వారా వ్యాఖ్యానించండి %s

note: %1$s:  review.patron.firstname | html %2$s:  review.patron.surname|truncate(2,'.') | html
en: Comment by %s %s
te: ద్వారా వ్యాఖ్య %s %s

note: %1$s:  review.patron.title | html %2$s:  review.patron.firstname | html %3$s:  review.patron.surname | html
en: Comment by %s %s %s
te: ద్వారా వ్యాఖ్య %s %s %s

en: Comment:
te: అభిప్రాయం:

en: Comments
te: వ్యాఖ్యలు

en: Comments on
te: వ్యాఖ్యలపై

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc' %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Comments on %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: వ్యాఖ్యలు %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  ' ( ' _ (reviews.size || 0) _ ' )' | html
en: Comments%s
te: వ్యాఖ్యలు%s

note: INPUT type=submit
en: Confirm
te: నిర్ధారించండి

note: INPUT type=submit
en: Confirm hold
te: పట్టును నిర్ధారించండి

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron = logged_in_user %2$s:  logged_in_user.cardnumber | html
en: Confirm holds for:%s (%s)
te: పట్టు ఉందని నిర్ధారించండి:%s (%s)

en: Confirm new password:
te: క్రొత్త పాస్‌వర్డ్‌ను నిర్ధారించండి:

en: Confirm password:
te: పాస్‌వర్డ్‌ను నిర్ధారించండి:

en: Confirm primary email:
te: ప్రాధమిక ఇమెయిల్‌ను నిర్ధారించండి:

note: INPUT type=submit
en: Confirm your suggestion
te: మీ సూచనను నిర్ధారించండి

en: Contact information
te: సంప్రదింపు సమాచారం

en: Contact information:
te: సంప్రదింపు సమాచారం:

en: Contact note:
te: సంప్రదింపు గమనిక:

en: Content
te: విషయము

en: Content Cafe
te: కంటెంట్ కేఫ్

en: Contents
te: విషయము

en: Contents of &nbsp;
te: విషయాలు యొక్క &nbsp;

note: SCRIPT
en: Copied %d rows to clipboard
te: కాపీ %d క్లిప్‌బోర్డ్‌కు వరుసలు

note: SCRIPT
en: Copied one row to clipboard
te: క్లిప్‌బోర్డ్‌కు ఒక అడ్డు వరుసను కాపీ చేశారు

en: Copy
te: కాపీ

en: Copy number
te: నంబర్‌ను కాపీ చేయండి

note: SCRIPT
en: Copy to clipboard
te: క్లిప్‌బోర్డ్‌కు కాపీ చేయండి

en: Copyright
te: కాపీరైట్

note: OPTGROUP
en: Copyright date
te: కాపీరైట్ తేదీ

en: Copyright date (newest to oldest)
te: కాపీరైట్ తేదీ (క్రొత్తది నుండి పాతది వరకు)

en: Copyright date (oldest to newest)
te: కాపీరైట్ తేదీ (పాతది నుండి క్రొత్తది)

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.copyrightdate | $raw
en: Copyright year: %s
te: కాపీరైట్ సంవత్సరం: %s

en: Country:
te: దేశం:

en: Course #
te: కోర్సు #

en: Course number:
te: కోర్సు సంఖ్య:

en: Course reserves
te: కోర్సు నిల్వలు

en: Course reserves for
te: కోర్సు నిల్వలు

note: %1$s:  course.course_name | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Course reserves for %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: కోసం కోర్సు నిల్వలు %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Course reserves for &nbsp;
te: కోర్సు నిల్వల కోసం &nbsp;

en: Courses
te: కోర్సులు

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Courses &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: కోర్సులు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Cover image
te: కవర్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Cover image source unknown
te: కవర్ చిత్రం మూలం తెలియదు

en: Create a new list
te: క్రొత్త జాబితాను సృష్టించండి

en: Create a new request
te: క్రొత్త అభ్యర్థనను సృష్టించండి

en: Create new list
te: క్రొత్త జాబితాను సృష్టించండి

en: Created
te: రూపొందించబడింది

en: Creates, for a patron, a title-level hold request on a given bibliographic record in Koha.
te: కోహాలో ఇచ్చిన గ్రంథ పట్టికలో ఒక పోషకుడి కోసం, టైటిల్-స్థాయి హోల్డ్ అభ్యర్థనను సృష్టిస్తుంది.

en: Creates, for a patron, an item-level hold request on a specific item of a bibliographic record Koha.
te: ఒక పోషకుడి కోసం, ఒక గ్రంథ పట్టిక కోహా యొక్క నిర్దిష్ట అంశంపై అంశం-స్థాయి పట్టు అభ్యర్థనను సృష్టిస్తుంది.

en: Credit
te: క్రెడిట్స్

en: Credits
te: క్రెడిట్స్

note: %1$s:  amountoutstanding * -1 | $Price
en: Credits (%s)
te: క్రెడిట్స్(%s)

en: Current library
te: ప్రస్తుత గ్రంథాలయం

note: A
en: Current page: Page %s
te: ప్రస్తుత పేజీ: పేజీ %s

en: Current password:
te: ప్రస్తుత పాస్వర్డ్:

en: Current session
te: ప్రస్తుత సెషన్

en: Currently in local use
te: ప్రస్తుతం స్థానిక ఉపయోగంలో ఉంది

note: %1$s:  checkout_patron.firstname | html %2$s:  checkout_patron.surname | html %3$s:  IF ( checkout_patron.cardnumber ) %4$s:  checkout_patron.cardnumber | html %5$s:  END
en: Currently in local use by %s %s %s(%s)%s
te: ప్రస్తుతం స్థానిక ఉపయోగంలో ఉంది%s %s %s(%s)%s

en: Curriculum
te: పాఠ్య ప్రణాళిక

note: A
en: Custom cover image
te: అనుకూల కవర్ చిత్రం

en: DVD video / Videodisc
te: DVD వీడియో / వీడియోడిస్క్

en: Date
te: తేదీ

note: OPTGROUP
en: Date added
te: తేదీ జోడించబడింది

en: Date added (newest to oldest)
te: జోడించిన తేదీ (క్రొత్తది నుండి పాతది వరకు)

en: Date added (oldest to newest)
te: జోడించిన తేదీ (పాతది నుండి క్రొత్తది)

en: Date added:
te: జోడించిన తేదీ:

en: Date due
te: గడువు తేదీ

en: Date due:
te: గడువు తేదీ:

en: Date enrolled
te: నమోదు చేసిన తేదీ

en: Date of birth:
te: పుట్టిన తేది:

en: Date received
te: స్వీకరించిన తేదీ

en: Date:
te: తేదీ:

note: OPTGROUP
en: Dates
te: తేదీలు

en: Days in advance
te: రోజులు ముందుగానే

en: Default
te: డిఫాల్ట్

en: Default sorting
te: డిఫాల్ట్ సార్టింగ్

en: Defines the metadata schema in which the records are returned, possible values:
te: రికార్డులు తిరిగి ఇవ్వబడిన మెటాడేటా స్కీమాను నిర్వచిస్తుంది, సాధ్యమయ్యే విలువలు:

en: Delete
te: తొలగించు

note: INPUT type=submit
en: Delete selected
te: ఎంచుకున్నవాటిని రద్దు చేయుట

note: INPUT type=submit
en: Delete selected tags
te: ఎంచుకున్న ట్యాగ్‌లను తొలగించండి

note: INPUT type=submit
en: Delete this list
te: ఈ జాబితాను తొలగించండి

note: A
en: Delete your search history
te: మీ శోధన చరిత్రను తొలగించండి

en: Department:
te: శాఖ:

en: Dept.
te: డిపా.

en: Description
te: వివరణ

en: Details
te: వివరాలు

note: For the first occurrence, %1$s:  bibliotitle | html
en: Details for %s
te: వివరాలు %s

en: Details for:
te: దీని కోసం వివరాలు:

note: For the first occurrence, %1$s:  biblio.title | html
en: Details for: %s
te: దీని కోసం వివరాలు: %s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc' %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Details for: %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: వివరాల కోసం: %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  request.backend | html
en: Details from %s
te: వివరాలు నుండి%s

en: Details from library
te: గ్రంధాలయం నుండి వివరాలు

en: Dewey
te: డ్యూయీ

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.dewey | $raw
en: Dewey: %s
te: డ్యూయీ: %s

en: Dictionaries
te: డిక్షనరీలు

en: Did you mean:
te: మీరు చెప్పేది:

en: Digests only
te: డైజెస్ట్‌లు మాత్రమే

en: Directories
te: డైరెక్టరీలు

en: Discharge
te: డిశ్చార్జ్

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Discharge &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: వదిలిపెట్టు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కోర్సులు

en: Discographies
te: డిస్కోగ్రాఫీలతో

en: Display news for:
te: దీని కోసం వార్తలను ప్రదర్శించండి:

en: Displaying availability results
te: లభ్యత ఫలితాలను ప్రదర్శిస్తుంది

en: Do not suspend
te: సస్పెండ్ చేయవద్దు

en: Do you want to receive an email when a new issue for this subscription arrives?
te: ఈ చందా కోసం క్రొత్త సంచిక వచ్చినప్పుడు మీరు ఇమెయిల్‌ను స్వీకరించాలనుకుంటున్నారా?

en: Don't have a library card?
te: గ్రంధాలయం కార్డు లేదా?

en: Don't have a password yet?
te: ఇంకా పాస్‌వర్డ్ లేదా?

en: Don't have an account?
te: ఖాతా లేదా?

note: SCRIPT
en: Download
te: డౌన్లోడ్

en: Download
te: డౌన్లోడ్

en: Download cart
te: బండిని డౌన్‌లోడ్ చేయండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Download cart &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: బండిని డౌన్‌లోడ్ చేయండి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Download list
te: జాబితాను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

note: %1$s:  shelf.shelfname | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Download list %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: డౌన్‌లోడ్ జాబితా %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Download list unsuccessful
te: డౌన్‌లోడ్ జాబితా విజయవంతం కాలేదు

en: Dublin Core
te: డబ్లిన్ కోర్

en: Due
te: తిరిగి చెల్లించవలసిన

note: For the first occurrence, %1$s:  item.checkout.date_due | $KohaDates
en: Due %s
te: కారణంగా %s

en: Due date
te: పూర్వ నిర్ణీత తేది

en: ERROR: Internal error: incomplete hold request.
te: లోపం: అంతర్గత లోపం: అసంపూర్ణ హోల్డ్ అభ్యర్థన.

note: %1$s:  bad_biblionumber | html
en: ERROR: No record found for record id %s.
te: లోపం: రికార్డ్ ఐడి కోసం రికార్డ్ కనుగొనబడలేదు%s.

en: ERROR: No record id specified.
te: లోపం: రికార్డ్ ఐడి పేర్కొనబడలేదు.

en: Edit
te: మార్చు

en: Edit issue note
te: సమస్య గమనికను సవరించండి

en: Edit list
te: జాబితాను సవరించండి

en: Edit list &nbsp;
te: జాబితాను సవరించండి &nbsp;

en: Editing
te: సవరించడం

note: For the first occurrence, %1$s:  title | html %2$s:  author | html
en: Editing issue note for %s %s
te: సవరించడం కోసం సంచిక గమనికను %s %s

note: %1$s:  title | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Editing issue note for %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: సంచిక కోసం గమనికను సవరించడం %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Editions
te: సంచికలు

en: Email
te: ఇమెయిల్

en: Email address:
te: ఇమెయిల్ చిరునామా:

en: Email:
te: ఇమెయిల్:

en: Emails do not match!
te: ఇమెయిల్‌లు సరిపోలడం లేదు!

en: Empty and close
te: ఖాళీ మరియు మూయబడిన

en: Encyclopedias
te: ఎన్సైక్లోపీడియా

note: SCRIPT
en: End session
te: సెషన్ ముగించు

en: English
te: ఆంగ్లము

en: Enhanced content:
te: మెరుగైన కంటెంట్:

en: Enhanced descriptions from Syndetics:
te: సిండటిక్స్ నుండి మెరుగైన వివరణలు:

en: Enroll
te: నమోదు

en: Enroll in
te: నమోదు చేయండి

en: Enrollment
te: నమోదు

en: Enter a new purchase suggestion
te: క్రొత్త కొనుగోలు సూచనను నమోదు చేయండి

note: INPUT type=text name=q
en: Enter search terms
te: శోధన పదాలను నమోదు చేయండి

note: For the first occurrence, %1$s:  authtypetext | html
en: Entry %s
te: నమోదు%s

note: %1$s:  authtypetext | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Entry %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: ప్రవేశం %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Enumeration
te: లెక్కయెన్నిక

en: Error
te: లోపం

note: For the first occurrence, %1$s:  errno | html
en: Error %s
te: తప్పు%s

note: SCRIPT
en: Error searching %s collection
te: సేకరణను %s శోధించడంలో లోపం

note: SCRIPT
en: Error searching OverDrive collection.
te: ఓవర్‌డ్రైవ్ సేకరణను శోధించడంలో లోపం.

note: SCRIPT
en: Error! Adding tags failed at
te: లోపం! ట్యాగ్‌లను జోడించడం విఫలమైంది

note: SCRIPT
en: Error! Illegal parameter
te: లోపం! చట్టవిరుద్ధ పరామితి

en: Error! You cannot add an empty comment. Please add content or cancel.
te: లోపం! మీరు ఖాళీ వ్యాఖ్యను జోడించలేరు. దయచేసి కంటెంట్‌ను జోడించండి లేదా రద్దు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Error! You cannot delete the tag
te: లోపం! మీరు ట్యాగ్‌ను తొలగించలేరు

en: Error! Your comment was entirely illegal markup code. It has NOT been added.
te: లోపం! మీ వ్యాఖ్య పూర్తిగా చట్టవిరుద్ధ మార్కప్ కోడ్. ఇది జోడించబడలేదు.

note: SCRIPT
en: Error! Your tag was entirely markup code. It was NOT added. Please try again with plain text.
te: లోపం! మీ ట్యాగ్ పూర్తిగా మార్కప్ కోడ్. ఇది జోడించబడలేదు. దయచేసి సాదా వచనంతో మళ్ళీ ప్రయత్నించండి.

en: Error:
te: లోపం:

en: Error: we cannot find this bibliographic record.
te: లోపం: మేము ఈ గ్రంథ పట్టికను కనుగొనలేకపోయాము.

note: SCRIPT
en: Errors:
te: లోపాలు:

en: Exact
te: ఖచ్చితమైన

en: Example Call
te: ఉదాహరణ పిలుపు

en: Example Response
te: ఉదాహరణ ప్రతిస్పందన

en: Example call
te: ఉదాహరణ పిలుపు

en: Example response
te: ఉదాహరణ ప్రతిస్పందన

en: Excerpt
te: సారాంశం

en: Excerpt provided by Syndetics
te: సిండటిక్స్ అందించిన సారాంశం

en: Expected
te: ఊహించినది

note: SCRIPT
en: Expecting a specific item selection.
te: నిర్దిష్ట అంశం ఎంపికను ఆశిస్తోంది.

en: Expiration date
te: గడువుముగియు తేదీ

en: Expiration date:
te: గడువు తేదీ:

en: Expiration:
te: గడువు:

en: Expires on
te: ముగుస్తుంది

en: Explain
te: వివరించండి

en: Export
te: ఎగుమతి

en: Exporting to Dublin Core...
te: డబ్లిన్ కోర్కు ఎగుమతి చేస్తోంది...

en: Extends the due date for a patron's existing loan.
te: పోషకుడి యొక్క ప్రస్తుత రుణానికి గడువు తేదీని పొడిగిస్తుంది.

en: Fax
te: ఫ్యాక్స్

en: Fax:
te: ఫ్యాక్స్:

en: Fax:
te: ఫ్యాక్స్:

note: %1$s:  ItemTypes.GetDescription( ISSUE.renewalitemtype) | html %2$s:  ISSUE.renewalfee | $Price
en: Fee for item type '%s': %s
te: అంశం రకానికి ఫీజు '%s': %s

en: Female:
te: స్త్రీ:

en: Fewer options
te: తక్కువ ఎంపికలు

en: Fiction
te: కల్పన

en: Fiction notes:
te: కల్పన గమనికలు:

en: Filmographies
te: ఫిల్మోగ్రాఫీలు

note: SCRIPT
en: Filter paid transactions
te: చెల్లింపు లావాదేవీలను ఫిల్టర్ చేయండి

en: Fine
te: జరిమానా

en: Fine amount
te: జరిమానా మొత్తం

en: Fines
te: జరిమానాలు

en: Fines and charges
te: జరిమానాలు మరియు ఛార్జీలు

en: Fines:
te: జరిమానాలు:

en: Finish
te: ముగించు

en: Finish enrollment
te: నమోదు ముగించు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: First
te: ప్రధమ

en: First name:
te: మొదటి పేరు:

en: For example: 1999-2001. You could also use "-1987" for everything published in and before 1987 or "2008-" for everything published in 2008 and after.
te: ఉదాహరణకు: 1999-2001. మీరు 1987 లో మరియు అంతకు ముందు ప్రచురించిన ప్రతిదానికీ "-1987" లేదా 2008 లో మరియు తరువాత ప్రచురించిన ప్రతిదానికీ "2008-" ను ఉపయోగించవచ్చు.

en: For your convenience, the login box on this page has been pre-filled with this data. Please log in and change your password.
te: మీ సౌలభ్యం కోసం, ఈ పేజీలోని లాగిన్ బాక్స్ ఈ డేటాతో ముందే నిండి ఉంది. దయచేసి లాగిన్ అయి మీ పాస్‌వర్డ్ మార్చండి.

en: For your convenience, the login box on this page has been pre-filled with this data. Please log in.
te: మీ సౌలభ్యం కోసం, ఈ పేజీలోని లాగిన్ బాక్స్ ఈ డేటాతో ముందే నిండి ఉంది. దయచేసి లాగిన్ అవ్వండి.

en: Forever
te: ఎప్పటికీ

en: Forgiven
te: క్షమింపబడి

en: Forgot your password?
te: మీ పాస్వర్డ్ మర్చిపోయారా?

en: Forgotten password recovery
te: పాస్వర్డ్ రికవరీ మర్చిపోయారా

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Forgotten password recovery &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: పాస్వర్డ్ రికవరీ మర్చిపోయారా &rsaquo; %s%s%sకొహ ఆన్లైన్%s కేటలాగ్

en: Format
te: ఫార్మాట్

en: Format:
te: ఫార్మాట్:

note: SCRIPT
en: Found
te: కనుగొన్నారు

note: SCRIPT
en: Found %s results in the library's %s collection
te: లైబ్రరీ యొక్క%s సేకరణలో%s ఫలితాలు కనుగొనబడ్డాయి

en: Found in Open Library:
te: ఓపెన్ లైబ్రరీలో కనుగొనబడింది:

en: French
te: ఫ్రెంచ్

en: From:
te: నుండి:

en: Full history
te: పూర్తి చరిత్ర

en: Full subscription history
te: పూర్తి చందా చరిత్ర

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: Full subscription history for %s
te: పూర్తి సభ్యత్వకోసం చరిత్ర %s

note: %1$s:  bibliotitle | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Full subscription history for %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: పూర్తి చందా చరిత్ర కోసం %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Fuzzy
te: మసక

en: GDPR consent
te: జిడిపిఆర్ సమ్మతి

en: GDPR consents
te: జిడిపిఆర్ సమ్మతిస్తుంది

en: General
te: సాధారణ

en: German
te: జెర్మన్

en: Get new password recovery link
te: క్రొత్త పాస్‌వర్డ్ రికవరీ లింక్‌ను పొందండి

en: Get your discharge
te: మీ ఉత్సర్గ పొందండి

en: GetAuthorityRecords
te: అథారిటీ రికార్డులు పొందండి

en: GetAvailability
te: లభ్యత పొందండి

en: GetPatronInfo
te: పోషక సమాచారం పొందండి

en: GetPatronStatus
te: పోషక స్థితిని పొందండి

en: GetRecords
te: రికార్డులు పొందండి

en: GetServices
te: సేవలను పొందండి

en: Given a list of authority record identifiers, returns a list of record objects that contain the authority records. The function user may request a specific metadata schema for the record objects.
te: అథారిటీ రికార్డ్ యొక్క నిర్వచనాలు జాబితాను ఇస్తే, అధికారం రికార్డులను కలిగి ఉన్న రికార్డ్ వస్తువుల జాబితాను అందిస్తుంది. ఫని వినియోగదారు రికార్డ్ వస్తువుల కోసం నిర్దిష్ట మెటాడేటా స్కీమాను అభ్యర్థించవచ్చు.

en: Given a list of record identifiers, returns a list of record objects that contain bibliographic information, as well as associated holdings and item information. The caller may request a specific metadata schema for the record objects to be returned. This function behaves similarly to HarvestBibliographicRecords and HarvestExpandedRecords in Data Aggregation, but allows quick, real time lookup by bibliographic identifier.
te: రికార్డ్ ఐడెంటిఫైయర్‌ల జాబితాను ఇస్తే, గ్రంథ సమాచారం, అలాగే అనుబంధ హోల్డింగ్‌లు మరియు ఐటెమ్ సమాచారాన్ని కలిగి ఉన్న రికార్డ్ వస్తువుల జాబితాను అందిస్తుంది. రికార్డ్ ఆబ్జెక్ట్‌లను తిరిగి ఇవ్వడానికి కాలర్ నిర్దిష్ట మెటాడేటా స్కీమాను అభ్యర్థించవచ్చు. ఈ ఫంక్షన్ డేటా అగ్రిగేషన్‌లోని హార్వెస్ట్బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్స్ మరియు హార్వెస్ట్ ఎక్స్‌పాండెడ్ రికార్డ్స్‌తో సమానంగా ప్రవర్తిస్తుంది, కానీ గ్రంథ పట్టిక ఐడెంటిఫైయర్ ద్వారా శీఘ్ర, నిజ సమయ శోధనను అనుమతిస్తుంది.

note: INPUT type=submit name=save
en: Go
te: వెళ్ళండి

note: LI
en: Go to detail
te: వివరాలకు వెళ్ళండి

note: A
en: Go to page %s
te: పేజీకు వెళ్ళు %s

note: A
en: Go to the first page
te: మొదటి పేజీకి వెళ్ళండి

note: A
en: Go to the last page
te: చివరి పేజీకి వెళ్ళండి

note: A
en: Go to the next page
te: తదుపరి పేజీకి వెళ్ళండి

note: A
en: Go to the previous page
te: మునుపటి పేజీకి వెళ్ళండి

en: Go to your account page
te: మీ ఖాతా పేజీకి వెళ్లండి

en: GoToBibliographicRequestPage
te: గ్రంథ పట్టిక అభ్యర్థన పేజీకి వెళ్లండి

en: Google login
te: గూగుల్ లాగిన్

note: OPTGROUP
en: Groups
te: గుంపులు

en: Groups of libraries
te: గ్రంథాలయాల సమూహాలు

note: %1$s:  FOREACH gr IN borrower.guarantor_relationships %2$s:  SET g = gr.guarantor %3$s:  g.firstname | html %4$s:  g.surname | html %5$s: - IF ! loop.last %6$s:  END %7$s:  END
en: Guaranteed by %s %s %s %s %s, %s %s
te: హామీ ద్వారా %s %s %s %s %s, %s %s

en: Handbooks
te: చేతి పుస్తకాలు

en: HarvestAuthorityRecords
te: హార్వెస్ట్ అథారిటీ రికార్డ్స్

en: HarvestBibliographicRecords
te: హార్వెస్ట్ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్స్

en: HarvestExpandedRecords
te: హార్వెస్ట్ విస్తరించిన రికార్డ్స్

en: HarvestHoldingsRecords
te: హార్వెస్ట్ పట్టుకున్న రికార్డ్స్

en: Heading ascendant
te: పట్టుకున్నప్రాబల్యం

en: Heading descendant
te: పట్టుకున్నవారసుడు

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron = logged_in_user
en: Hello, %s
te: హలో, %s

en: Help
te: సహాయం

en: Hi,
te: హాయ్,

note: SCRIPT
en: Hide options
te: ఎంపికలను దాచు

en: Hide window
te: విండోను దాచు

en: Highlight
te: ముఖ్యాంశాలు

en: Hold date
te: తేదీని పట్టుకోండి

en: Hold date:
te: తేదీ ఉంచండి:

en: Hold fee
te: ఫీజు పట్టుకోండి

en: Hold not needed after:
te: తర్వాత అవసరం లేదు:

en: Hold notes:
te: గమనికలను పట్టుకోండి:

en: Hold requests
te: అభ్యర్థనలను పట్టుకోండి

en: Hold starts on date:
te: తేదీ నుండి ప్రారంభమవుతుంది:

en: HoldItem
te: అంశాన్ని పట్టుకోండి

en: HoldTitle
te: శీర్షికను పట్టుకోండి

en: Holding libraries
te: గ్రంధాలయాలు కలిగి ఉంది

en: Holdings
te: పట్టుకొనుట

en: Holdings:
te: పట్టుకొనుట:

note: SCRIPT
en: Holds
te: పట్టుకొను

en: Holds
te: పట్టుకొను

note: %1$s:  RESERVES.count | html
en: Holds (%s)
te: పట్టుకొను (%s)

en: Holds history
te: చరిత్రను కలిగి ఉంది

en: Home
te: గృహము

en: Home libraries
te: ఇళ్లు గ్రంధాలయాలు

en: Home library
te: నివాస గ్రంధాలయాలు

en: Home library:
te: నివాస గ్రంధాలయాలు:

en: I agree with your processing of my personal data as outlined in the
te: నా వ్యక్తిగత సమాచారం యొక్క విధానము నేను అంగీకరిస్తున్నాను

en: I have read the
te: నేను చదివాను

en: ILL module configuration problem. Contact your administrator.
te: ILL మాడ్యూల్ ఆకృతీకరణ సమస్య. మీ నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి.

en: IP address where the end user request is being placed
te: తుది వినియోగదారు అభ్యర్థన ఉంచబడుతున్న IP చిరునామా

en: ISBD
te: ఇస్బ్ద్

en: ISBD view
te: ISBD వీక్షణ

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: ISBD view &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: ISBD వీక్షణ &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: ISBN
te: ఐ స్ బి న

note: %1$s:  BIBLIO_RESULT.ISBN | $raw
en: ISBN: %s
te: ఐ స్ బి న: %s

note: %1$s:  FOREACH isbn IN BIBLIO_RESULT.ISBN %2$s:  isbn | $raw %3$s:  UNLESS ( loop.last ) %4$s:  END %5$s:  END
en: ISBN: %s %s %s; %s %s
te: ఐఎస్ బిఎన్: %s %s %s; %s %s

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.isbn | html
en: ISBN:%s
te: ఐ స్ బి న:%s

en: ISSN
te: ఐఎస్ఎస్ఎన్

en: Identity
te: గుర్తింపు

en: If this is an error, please contact the library.
te: ఇది లోపం అయితే, దయచేసి గ్రంధాలయం సంప్రదించండి.

en: If this is your first time using the self checkout system, or if the system is not behaving as expected, you may want to refer to this guide to get yourself started.
te: స్వీయ చెక్అవుట్ వ్యవస్థను ఉపయోగించడం ఇది మీ మొదటిసారి, లేదా సిస్టమ్ అంచనా హించిన విధంగా ప్రవర్తించకపోతే, మీరే ప్రారంభించడానికి మీరు ఈ గైడ్‌ను సూచించాలనుకోవచ్చు.

en: If you can't find what you are looking for, you can
te: మీరు వెతుకుతున్నదాన్ని మీరు కనుగొనలేకపోతే, మీరు చేయవచ్చు

en: If you did not receive this email, you can request a new one:
te: మీరు ఈ ఇమెయిల్‌ను స్వీకరించకపోతే, మీరు క్రొత్తదాన్ని అభ్యర్థించవచ్చు:

note: %1$s:  SelfCheckTimeout | html
en: If you do not click the 'Finish' button, your session will automatically expire in %s seconds.
te: మీరు 'ముగించు' బటన్‌ను క్లిక్ చేయకపోతే, మీ సెషన్ స్వయంచాలకంగా ముగుస్తుంది%s సెకన్లలో.

en: If you do not enter a password a system generated password will be created.
te: మీరు పాస్‌వర్డ్‌ను నమోదు చేయకపోతే సిస్టమ్ సృష్టించిన పాస్‌వర్డ్ సృష్టించబడుతుంది.

en: If you do not have a CAS account, but do have a local account, you can still log in:
te: మీకు CAS ఖాతా లేకపోతే, స్థానిక ఖాతా ఉంటే, మీరు ఇంకా లాగిన్ అవ్వవచ్చు:

en: If you do not have a Google account, but do have a local account, you can still log in:
te: మీకు గూగుల్ ఖాతా లేకపోతే, స్థానిక ఖాతా ఉంటే, మీరు ఇంకా లాగిన్ అవ్వవచ్చు:

en: If you do not have a Shibboleth account, but you do have a CAS account, you can use CAS.
te: మీకు షిబ్బోలెత్ ఖాతా లేకపోతే, మీకు CAS ఖాతా ఉంటే, మీరు CAS ను ఉపయోగించవచ్చు.

en: If you do not have a Shibboleth account, but you do have a local login, then you may login below.
te: మీకు షిబ్బోలెత్ ఖాతా లేకపోతే, మీకు స్థానిక లాగిన్ ఉంటే, మీరు క్రింద లాగిన్ అవ్వవచ్చు.

en: If you don't have a library card, stop by your local library to sign up.
te: మీకు గ్రంధాలయం కార్డ్ లేకపోతే, సైన్ అప్ చేయడానికి మీ స్థానిక గ్రంధాలయం ద్వారా ఆపండి.

en: If you don't have a password yet, stop by the circulation desk the next time you're in the library. We'll happily set one up for you.
te: మీకు ఇంకా పాస్‌వర్డ్ లేకపోతే, మీరు తదుపరిసారి లైబ్రరీలో ఉన్నప్పుడు సర్క్యులేషన్ డెస్క్ ద్వారా ఆపండి. మేము సంతోషంగా మీ కోసం ఒకదాన్ని ఏర్పాటు చేస్తాము.

en: If you have a CAS account, please choose against which one you would like to authenticate:
te: మీకు CAS ఖాతా ఉంటే, దయచేసి మీరు ధృవీకరించాలనుకుంటున్న వాటికి వ్యతిరేకంగా ఎంచుకోండి:

en: If you have a CAS account, you may use that below.
te: మీకు CAS ఖాతా ఉంటే, మీరు దానిని క్రింద ఉపయోగించవచ్చు.

en: If you have a local account, you may use that below.
te: మీకు స్థానిక ఖాతా ఉంటే, మీరు దానిని క్రింద ఉపయోగించవచ్చు.

en: If you want to, you can try to
te: మీకు కావాలంటే, మీరు ప్రయత్నించవచ్చు

en: Image from Amazon.com
te: అమెజాన్.కామ్ నుండి చిత్రం

note: A
en: Image from Coce
te: కోస్ నుండి చిత్రం

en: Images
te: చిత్రాలు

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc' %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Images for: %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: చిత్రాలు కోసం: %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Immediate deletion
te: తక్షణ తొలగింపు

note: For the first occurrence, %1$s:  OPACBaseURL | $raw %2$s:  BIBLIO_RESULT.biblionumber | html
en: In online catalog: %s/cgi-bin/koha/opac-detail.pl?biblionumber=%s
te: ఆన్‌లైన్ కేటలాగ్‌లో: %s/cgi-bin/కొహ/opac-detail.pl?బిబ్లియో సంఖ్య=%s

en: In order to keep you logged in, we need your consent to process personal data as specified in the EU General Data Protection Regulation of May 25, 2018.
te: మీరు లాగిన్ అవ్వడానికి, మే 25, 2018 యొక్క EU జనరల్ డేటా ప్రొటెక్షన్ రెగ్యులేషన్‌లో పేర్కొన్న విధంగా వ్యక్తిగత డేటాను ప్రాసెస్ చేయడానికి మీ సమ్మతి మాకు అవసరం.

note: For the first occurrence, %1$s:  Branches.GetName( item.get_transfer.frombranch ) | html %2$s:  Branches.GetName( item.get_transfer.tobranch ) | html %3$s:  item.get_transfer.datesent | $KohaDates
en: In transit from %s to %s since %s
te: రవాణాలో నుండి %s కు %s నుండి %s

en: In your cart
te: మీ బండిలో

en: Indexes
te: సూచికలు

en: Information
te: సమాచారం

en: Initials:
te: పొట్టి:

en: Instructors
te: బోధకులు

en: Instructors:
te: బోధకులు:

en: Interlibrary loan item availability
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ లోన్ ఐటెమ్ లభ్యత

en: Interlibrary loan request
te: ఇంట గ్రంధాలయం రుణ అభ్యర్థన

en: Interlibrary loan requests
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థనలు

en: Invalid shelf number.
te: చెల్లని షెల్ఫ్ సంఖ్య.

en: Issue
te: ఇచ్చిన

en: Issue #
te: ఇచ్చిన #

en: Issue renews
te: ఇష్యూ పునరుద్ధరిస్తుంది

en: Issue:
te: ఇచ్చిన:

en: Issues for a subscription
te: చందా కోసం ఇష్యూ

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Issues for a subscription &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: చందా కోసం సమస్యలు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Issues summary
te: ఇష్యూ సారాంశం

en: It is too soon after the checkout date for this item to be renewed.
te: ఈ అంశం పునరుద్ధరించడానికి చెక్అవుట్ తేదీ తర్వాత చాలా త్వరగా.

en: Italian
te: ఇటాలియన్

en: Item URI
te: అంశం URI

en: Item call number
te: అంశం కాల్ నంబర్

en: Item cannot be checked out.
te: అంశం చెక్ అవుట్ చేయబడదు.

en: Item checked in
te: అంశం తనిఖీ చేయబడింది

en: Item checked out
te: అంశం తనిఖీ చేయబడింది

en: Item damaged
te: అంశం దెబ్బతింది

en: Item details
te: అంశం వివరాలు

en: Item hold queue priority
te: అంశం క్యూ ప్రాధాన్యతను కలిగి ఉంది

en: Item holds
te: అంశం కలిగి ఉంది

en: Item lost
te: అంశం పోయింది

en: Item not checked in: please see circulation staff for assistance
te: అంశం తనిఖీ చేయబడలేదు: దయచేసి సహాయం కోసం ప్రసరణ సిబ్బందిని చూడండి

note: %1$s:  HOLD.item.barcode | html
en: Item on hold: %s
te: అంశం నిలిపివేయబడింది: %s

en: Item renewal is not allowed.
te: అంశం పునరుద్ధరణ అనుమతించబడదు.

en: Item renewed
te: అంశం పునరుద్ధరించబడింది

en: Item type
te: వస్తువు రకము

en: Item type:
te: వస్తువు రకము:

en: Item type:
te: వస్తువు రకము:

en: Item types
te: అంశం రకాలు

en: Item withdrawn
te: అంశం ఉపసంహరించబడింది

note: SCRIPT
en: Items available:
te: అందుబాటులో ఉన్న అంశాలు:

en: Items in catalog
te: కేటలాగ్‌లోని అంశాలు

en: Items in your cart
te: మీ బండిలోని అంశాలు

note: SCRIPT
en: Items on this list:
te: ఈ జాబితాలోని అంశాలు:

en: Items:
te: అంశాలు:

en: Juvenile
te: జువెనైల్

en: Keyword
te: కీలకపదాలు

en: Koha
te: కొహ

en: Koha %s
te: కొహ %s

en: Koha Wiki
te: కొహ వికీ

en: Koha administrator
te: కొహ అడ్మినిస్ట్రేటర్

en: Koha home
te: కోహా గృహము

en: LCCN
te: ల సీ సీ న

en: LCCN:
te: ల సీ సీ న:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.lccn | $raw
en: LCCN: %s
te: ఎల్ సిసిఎన్: %s

en: Language
te: భాషా

en: Languages
te: భాషలు

en: Languages:
te: భాషలు:

en: Large print
te: పెద్ద ముద్రణ

note: SCRIPT
en: Last
te: చివరి

en: Last
te: చివరి

en: Last location
te: చివరి స్థానం

en: Last updated
te: చివరిగా నవీకరించబడింది

en: Last updated:
te: చివరిగా నవీకరించబడింది:

en: Late
te: ఆలస్యం

en: Latest serials
te: తాజా సీరియల్స్

en: Law reports and digests
te: లా నివేదికలు మరియు జీర్ణక్రియలు

en: Legal articles
te: చట్టపరమైన కథనాలు

en: Legal cases and case notes
te: చట్టపరమైన కేసులు మరియు కేసు గమనికలు

en: Legislation
te: లెజిస్లేషన్

en: Level 1: Basic discovery interfaces
te: స్థాయి 1: ప్రాథమిక ఆవిష్కరణ ముఖచిత్రములు

en: Level 2: Elementary OPAC supplement
te: స్థాయి 2: ప్రాథమిక OPAC అనుబంధించు

en: Level 3: Elementary OPAC alternative
te: స్థాయి 3: ప్రాథమిక OPAC ప్రత్యామ్నాయం

en: Level 4: Robust/domain specific discovery platforms
te: స్థాయి 4: బలమైన నిర్మాణంగల/ఒక పరిపాలకుని అధికారం క్రింద ఉండే ప్రదేశం నిర్దిష్ట ఆవిష్కరణ వేదికలు

en: Libraries
te: గ్రంధాలయాలు

en: Library
te: గ్రంధాలయం

en: Library card number:
te: గ్రంధాలయం కార్డు సంఖ్య:

en: Library catalog
te: గ్రంధాలయం జాబితా

en: Library:
te: గ్రంధాలయం:

en: Library:
te: గ్రంధాలయం:

en: Limit to any of the following:
te: కింది వాటిలో దేనినైనా పరిమితం చేయండి:

en: Limit to currently available items
te: ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న వస్తువులకు పరిమితం చేయండి

en: Limit to:
te: వీటికి పరిమితం చేయండి:

en: Limit to:
te: వీటికి పరిమితం చేయండి:

en: Link
te: వలయము

en: Links
te: వలయములూ

en: List created.
te: జాబితా సృష్టించబడింది.

en: List deleted.
te: జాబితా తొలగించబడింది.

en: List name
te: జాబితా పేరు

en: List name:
te: జాబితా పేరు:

en: List name:
te: జాబితా పేరు:

en: List updated.
te: జాబితా నవీకరించబడింది.

en: List(s) this item appears in:
te: జాబితా (s) ఈ అంశం ఇందులో కనిపిస్తుంది:

en: Lists
te: జాబితాలు

en: Lists:
te: జాబితాలు:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Loading
te: ఎక్కించడం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Loading...
te: లోడుచేయుచున్నది...

en: Loading...
te: ఎక్కించడం...

note: A
en: Local cover image
te: స్థానిక కవర్ చిత్రం

en: Local login
te: స్థానిక ప్రవేశించండి

en: Location
te: స్థానం

en: Location (Status)
te: స్థానం (స్థాయి)

en: Location and availability:
te: స్థానం మరియు లభ్యత:

en: Location(s) (Status)
te: స్థానం(s) (స్థితి)

note: %1$s:  AuthorisedValues.GetDescriptionByKohaField( kohafield => 'items.location', authorised_value => subscription_LOO.location, opac => 1 ) | html
en: Location: %s
te: స్థానం: %s

note: %1$s:  AuthorisedValues.GetByCode( 'LOC', subscription.location, 1 ) | html %2$s:  END %3$s:  IF ( subscription.callnumber )
en: Location: %s %s %s
te: స్థానం: %s %s %s

en: Locations
te: స్థానాలు

en: Log in
te: ప్రవేశించండి

en: Log in to add tags
te: ట్యాగ్‌లను జోడించడానికి ప్రవేశించండి

en: Log in to add tags.
te: ట్యాగ్‌లను జోడించడానికి ప్రవేశించండి.

en: Log in to create a new list
te: క్రొత్త జాబితాను సృష్టించడానికి లాగిన్ అవ్వండి

en: Log in to create your own lists
te: మీ స్వంత జాబితాలను సృష్టించడానికి ప్రవేశించండి

en: Log in to see your own saved tags.
te: మీ స్వంత దాచిన ట్యాగ్‌లను చూడటానికి ప్రవేశించండి.

en: Log in to your account
te: మీ ఖాతాకు ప్రవేశించండి

en: Log in to your account.
te: మీ ఖాతాకు లాగిన్ అవ్వండి.

en: Log in to your account:
te: మీ ఖాతాకు ప్రవేశించండి:

en: Log in using a CAS account.
te: CAS ఖాతాను ఉపయోగించి లాగిన్ అవ్వండి.

en: Log in using a Shibboleth account
te: షిబ్బోలెత్ ఖాతాను ఉపయోగించి లాగిన్ అవ్వండి

en: Log in using a Shibboleth account.
te: షిబ్బోలెత్ ఖాతాను ఉపయోగించి లాగిన్ అవ్వండి.

en: Log in with Google
te: గూగుల్ తో ప్రవేశించండి

en: Log in.
te: ప్రవేశించండి.

en: Log out
te: బయటికి ప్రవేశించండి

en: Log out
te: లాగ్ అవుట్

en: Log out and try again with a different user.
te: బయటకు ప్రవేశించి వేరే వినియోగదారుతో మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

en: Logging on to the catalog has not been enabled by the library.
te: కేటలాగ్‌లోకి లాగిన్ అవ్వడం గ్రంధాలయం ద్వారా ప్రారంభించబడలేదు.

en: Login
te: ప్రవేశించండి

en: Login page
te: ప్రవేశించే పేజీ

en: Login:
te: ప్రవేశించండి:

en: Looks up a patron in the ILS by an identifier, and returns the ILS identifier for that patron, aka the patron identifier.
te: ఒక ఐడెంటిఫైయర్ ద్వారా ILS లో ఒక పోషకుడిని చూస్తుంది మరియు ఆ పోషకుడి కోసం ILS ఐడెంటిఫైయర్‌ను తిరిగి ఇస్తుంది, లేదా పోషక ఐడెంటిఫైయర్.

en: LookupPatron
te: పోషకుడిని చూడండి

en: Lost item
te: కోల్పోయిన అంశాలు

en: MARC
te: మార్క్

en: MARC (Unicode/UTF-8)
te: మార్క్ (Unicode/UTF-8)

en: MARC (Unicode/UTF-8, Standard)
te: మార్క్ (Unicode/UTF-8, Standard)

en: MARC (non-Unicode/MARC-8)
te: మార్క్ (non-Unicode/MARC-8)

en: MARC Card View
te: మార్క్ కార్డ్ వీక్షణ

en: MARC View
te: మార్క్ వీక్షణ

en: MARC details
te: MARC వివరాలు

note: %1$s:  biblio.biblionumber | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: MARC details for record no. %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: రికార్డు సంఖ్య కోసం MARC వివరాలు %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: MARC view
te: MARC వీక్షణ

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: MARC view: %s
te: MARC వీక్షణ: %s

en: MARCXML
te: మార్కిXML

en: Main address
te: ప్రధాన చిరునామా

en: Make a
te: ఒక చేయండి

en: Make an
te: ఒక చేయండి

en: Make payment
te: చెల్లింపు చేయండి

en: Male:
te: పురుషుడు:

en: Managed by
te: నిర్వహించేది

en: Managed by:
te: నిర్వహించేది:

en: Match:
te: సరిపోలిక:

en: Materials specified
te: పదార్థాలు పేర్కొనబడ్డాయి

en: Message sent
te: సందేశం పంపబడింది

en: Message:
te: సందేశాలు:

en: Messages for you
te: మీ కోసం సందేశాలు

note: SCRIPT
en: Minimum amount needed by this service is %s
te: ఈ సేవకు అవసరమైన కనీస మొత్తం %s

en: Missing
te: లేదు

en: Missing (damaged)
te: లేదు (దెబ్బతింది)

en: Missing (lost)
te: లేదు (కోల్పోయింది)

en: Missing (never received)
te: లేదు (అందుకోలేదు)

en: Missing (sold out)
te: లేదు (అమ్ముడైంది)

note: %1$s:  subscription.missinglist | html | html_line_break
en: Missing issues: %s
te: తప్పిపోయిన సంచిక: %s

en: Modify
te: సవరించండి

en: More details
te: మరిన్ని వివరాలు

en: More options
te: మరిన్ని ఎంపికలు

en: More searches
te: మరిన్ని శోధనలు

en: Most popular
te: అత్యంత ప్రజాదరణ

en: Most popular titles
te: అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన శీర్షికలు

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Most popular titles &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన శీర్షికలు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Musical recording
te: సంగీత రికార్డింగ్

en: N/A
te: లేదు/అనువర్తింపదగిన

en: NEW
te: క్రొత్త

en: Name
te: పేరు

note: ABBR
en: Narrower Term
te: ఇరుకైన పదం

en: Never
te: ఎప్పుడు

en: Never expires
te: ఎప్పుడూ ముగుస్తుంది

note: %1$s:  END %2$s:  ELSE
en: Never expires %s %s
te: ఎప్పుడూ ముగుస్తుంది %s %s

en: New
te: కొత్త

en: New card
te: కొత్త రికార్డు

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc' biblio=review
en: New comment on %s
te: దీనిపై కొత్త వ్యాఖ్య %s

en: New interlibrary loan request
te: కొత్త ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థన

en: New list
te: క్రొత్త జాబితా

en: New password:
te: కొత్త సాంకేతిక పదము:

en: New purchase suggestion
te: కొత్త కొనుగోలు సూచన

en: New search
te: క్రొత్త శోధన

en: New tag(s), separated by a comma:
te: కామాతో వేరు చేయబడిన క్రొత్త ట్యాగ్ (s):

en: New tag:
te: క్రొత్త ట్యాగ్:

en: News
te: సమాచారం

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: News from %s%s%sthe library%s
te: వార్తలు నుండి %s%s%sగ్రంథాలయము%s

en: Next
te: తరువాత

en: Next
te: తరువాత

en: Next &gt;&gt;
te: తరువాత &gt;&gt;

en: Next available item
te: తదుపరి అందుబాటులో ఉన్న అంశం

en: No
te: లేదు

en: No
te: లేదు

en: No article requests can be made for this record.
te: ఈ రికార్డ్ కోసం వ్యాసం అభ్యర్థనలు చేయలేము.

en: No changes were made.
te: మార్పులు చేయలేదు.

en: No checkout history to delete
te: తొలగించడానికి చెక్అవుట్ చరిత్ర లేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: No checkouts
te: చెక్‌అవుట్‌లు లేవు

en: No cover image available
te: కవర్ చిత్రం అందుబాటులో లేదు

note: SCRIPT
en: No data available in table
te: పట్టికలో సమాచారం అందుబాటులో లేదు

note: SCRIPT
en: No entries to show
te: చూపించడానికి నమోదు లేవు

note: SCRIPT
en: No holds
te: పట్టుకొన లేదు

en: No items available.
te: అంశాలు ఏవీ అందుబాటులో లేవు.

en: No limit
te: పరిమితి లేకుండా

note: SCRIPT
en: No matching records found
te: సరిపోలే రికార్డులు కనుగొనబడలేదు

en: No news to display.
te: ప్రదర్శించడానికి వార్తలు లేవు.

en: No operation parameter has been passed.
te: కార్యము పరామితి ఆమోదించబడలేదు.

en: No other items.
te: ఇతర అంశాలు లేవు.

en: No physical items for this record
te: ఈ రికార్డ్ కోసం భౌతిక అంశాలు లేవు

en: No private lists
te: ప్రైవేట్ జాబితాలు లేవు

en: No private lists.
te: ప్రైవేట్ జాబితాలు లేవు.

en: No public lists.
te: ప్రజా జాబితాలు లేవు.

en: No record was removed.
te: రికార్డ్ తొలగించబడలేదు.

note: %1$s:  ISSUE.soonestrenewdate | $KohaDates  as_due_date => 1
en: No renewal before %s
te: ముందు పునరుద్ధరణ లేదు %s

en: No renewals allowed
te: పునరుద్ధరణలు అనుమతించబడవు

en: No reserves have been selected for this course.
te: ఈ కోర్సు కోసం నిల్వలు ఎంపిక చేయబడలేదు.

note: SCRIPT
en: No results found in the library's %s collection
te: గ్రంథాలయంలో ఫలితాలు కనుగొనబడలేదు %s సేకరణ

note: SCRIPT
en: No results found in the library's OverDrive collection.
te: గ్రంథాలయంలోని ఓవర్‌డ్రైవ్ సేకరణలో ఫలితాలు కనుగొనబడలేదు.

en: No results found!
te: ఎటువంటి ఫలితాలు లభించలేదు!

note: SCRIPT
en: No suggestion was selected
te: సూచన ఏదీ ఎంచుకోబడలేదు

note: SCRIPT
en: No tag was specified.
te: ట్యాగ్ పేర్కొనబడలేదు.

en: No tags from this library for this title.
te: ఈ శీర్షిక కోసం ఈ గ్రంధాలయం నుండి ట్యాగ్‌లు లేవు.

en: No, I do not agree. Please remove my account within a reasonable time.
te: లేదు, నేను అంగీకరించను. దయచేసి నా ఖాతాను సహేతుకమైన సమయంలో తొలగించండి.

note: SCRIPT
en: No, do not cancel article request
te: లేదు, వ్యాసం అభ్యర్థనను రద్దు చేయవద్దు

note: SCRIPT
en: No, do not cancel hold
te: లేదు, పట్టును రద్దు చేయవద్దు

note: SCRIPT
en: No, do not delete
te: లేదు, తొలగించవద్దు

note: SCRIPT
en: No, do not delete suggestion
te: లేదు, సూచనను తొలగించవద్దు

note: SCRIPT
en: No, do not delete suggestions
te: లేదు, సూచనలను తొలగించవద్దు

note: SCRIPT
en: No, do not remove sharing
te: లేదు, భాగస్వామ్యాన్ని తొలగించవద్దు

note: SCRIPT
en: No, do not resume holds
te: లేదు, తిరిగి ప్రారంభించవద్దు

en: Nobody
te: యెవరులేరు

en: Non-fiction
te: లేక-కల్పన

en: Non-musical recording
te: లేక-సంగీత రికార్డింగ్

en: None
te: ఏమీ కాదు

en: None of the libraries are available for pickup location.
te: ఎంచుకున్న స్థలంలో గ్రంధాలయాలు ఏవీ అందుబాటులో లేవు.

en: None specified:
te: ఏదీ పేర్కొనబడలేదు:

en: Normal view
te: సాధారణ వీక్షణ

note: %1$s:  PROCESS error_message messages=error.messages
en: Not checked in %s
te: చెక్ ఇన్ చేయలేదు %s

en: Not finding what you're looking for?
te: మీరు వెతుకుతున్నదాన్ని కనుగొనలేదా?

note: For the first occurrence, %1$s:  IF restricted_lib
en: Not for loan %s
te: రుణం కోసం కాదు %s

note: For the first occurrence, %1$s:  item.notforloan | html
en: Not for loan (%s)
te: రుణం కోసం కాదు (%s)

en: Not issued
te: జారీ చేయలేదు

en: Not on hold
te: నిలుపుదల లేదు

en: Not renewable
te: పునరుత్పాదకం కాదు

en: Not what you expected? Check for
te: మీరు భావిస్తున్నట్టుగా కాదు? తనిఖీ చేయండి కోసం

en: Note
te: గమనిక

en: Note:
te: గమనిక:

en: Note:
te: గమనిక:

en: Note: Library policy does not allow hold/pickup of an item available locally. Please come to the library to retrieve these items
te: గమనిక: లైబ్రరీ విధానం స్థానికంగా లభించే వస్తువును పట్టుకోవటానికి/పికప్ చేయడానికి అనుమతించదు. ఈ అంశాలను తిరిగి పొందడానికి లైబ్రరీకి రండి

en: Note: This feature only available to French catalogs where ISBD subjects have been populated, and an index built by separate script.
te: గమనిక: ఈ లక్షణం ISBD సబ్జెక్టులు జనాభా ఉన్న ఫ్రెంచ్ కేటలాగ్‌లకు మరియు ప్రత్యేక లిపి ద్వారా నిర్మించిన సూచికలకు మాత్రమే అందుబాటులో ఉంటుంది.

en: Note: Your comment must be approved by a librarian.
te: గమనిక: మీ వ్యాఖ్యను లైబ్రేరియన్ ఆమోదించాలి.

en: Note: you can only delete your own tags.
te: గమనిక: మీరు మీ స్వంత ట్యాగ్‌లను మాత్రమే తొలగించగలరు.

note: SCRIPT
en: Note: you can only tag an item with a given term once. Check 'My Tags' to see your current tags.
te: గమనిక: మీరు ఇచ్చిన పదంతో ఒక అంశాన్ని ఒక్కసారి మాత్రమే ట్యాగ్ చేయవచ్చు. మీ ప్రస్తుత ట్యాగ్‌లను చూడటానికి 'నా ట్యాగ్‌లు' తనిఖీ చేయండి.

en: Note: your comment contained illegal markup code. It has been saved with the markup removed, as below. You can edit the comment further, or cancel to retain the comment as is.
te: గమనిక: మీ వ్యాఖ్యలో అక్రమ మార్కప్ కోడ్ ఉంది. ఇది క్రింది విధంగా తొలగించబడిన మార్కప్‌తో సేవ్ చేయబడింది. మీరు వ్యాఖ్యను మరింత సవరించవచ్చు లేదా వ్యాఖ్యను అలాగే ఉంచడానికి రద్దు చేయవచ్చు.

note: SCRIPT
en: Note: your tag contained markup code that was removed. The tag was added as
te: గమనిక: మీ ట్యాగ్‌లో తొలగించబడిన మార్కప్ కోడ్ ఉంది. ట్యాగ్ జోడించబడింది

en: Notes
te: గమనికలు

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.notes | $raw
en: Notes : %s
te: గమనికలు : %s

en: Notes/Comments
te: గమనికలు/వ్యాఖ్యలు

en: Notes:
te: గమనికలు:

en: Nothing
te: ఏమిలేదు

note: SCRIPT
en: Nothing has been selected. Check the box for each item you want to renew
te: ఏదీ ఎంపిక చేయబడలేదు. మీరు పునరుద్ధరించదలిచిన ప్రతి వస్తువు కోసం పెట్టెను ఎంచుకోండి

en: Notice:
te: నోటీసు:

en: Novelist Select
te: నవలా రచయిత ఎంచుకోండి

en: Novelist Select:
te: నవలా రచయిత ఎంచుకోండి:

en: Number
te: సంఖ్య

en: Number of holds:
te: హోల్డ్‌ల సంఖ్య:

note: For the first occurrence, %1$s:  count | html
en: Number of records used in: %s
te: ఉపయోగించిన రికార్డుల సంఖ్య: %s

note: INPUT type=submit
en: OK
te: అలాగే

en: OR
te: లేక

en: On hold
te: హోల్డ్‌లో ఉంది

en: On order
te: ఆజ్ఞలో ఉంది

en: On-site checkouts
te: ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్

en: Once the library has processed those suggestions you will be able to place more.
te: గ్రంధాలయం ప్రక్రియ సూచనలను చేసిన తర్వాత మీరు మరింతగా ఉంచగలుగుతారు.

en: One or more holds were not placed due to existing holds.
te: ఇప్పటికే ఉన్న హోల్డ్స్ కారణంగా ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ హోల్డ్స్ ఉంచబడలేదు.

en: Online resources:
te: ఆన్‌లైన్ వనరులు:

en: Only certain fields (marked in red) are required, but the more information you enter the easier it will be for the librarians to find the title you're requesting. The "Notes" field can be used to provide any additional information.
te: కొన్ని ఫీల్డ్‌లు (ఎరుపు రంగులో గుర్తించబడ్డాయి) మాత్రమే అవసరం, కానీ మీరు ఎంటర్ చేసిన మరింత సమాచారం లైబ్రేరియన్లకు మీరు అభ్యర్థిస్తున్న శీర్షికను కనుగొనడం సులభం అవుతుంది. ఏదైనా అదనపు సమాచారం అందించడానికి "గమనికలు" ఫీల్డ్ ఉపయోగించవచ్చు.

en: Only items currently available for loan or reference
te: రుణ లేదా సూచన కోసం ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న అంశాలు మాత్రమే

en: Order by author
te: రచయిత ద్వారా ఆజ్ఞ

en: Order by date
te: ఆజ్ఞ ద్వారా తేదీ

en: Order by title
te: శీర్షిక ప్రకారం ఆజ్ఞ

en: Order by:
te: ఆజ్ఞ ప్రక్కనే:

en: Other editions
te: ఇతర సంచికలు

en: Other editions of this work
te: ఈ కృతి యొక్క ఇతర సంచికలు

en: Other forms:
te: ఇతర రూపాలు:

note: %1$s:  ' ( ' _ (otheritemloop.size || 0) _ ' )' | html
en: Other holdings %s
te: ఇతర సొత్తులు%s

en: Other names:
te: ఇతర పేర్లు:

en: Other phone
te: ఇతర ఫోన్

en: Other phone:
te: ఇతర ఫోన్:

en: Other:
te: ఇతర:

en: OutputIntermediateFormat
te: బయటకి విసర్జించు ఇంటర్మీడియట్ నమూనాలు

en: OutputRewritablePage
te: అవుట్పుట్తిరిగివ్రాయగలపేజీ

en: OverDrive account
te: ఓవర్‌డ్రైవ్ ఖాతా

note: For the first occurrence, %1$s:  q | html
en: OverDrive search for '%s'
te: ఓవర్‌డ్రైవ్ శోధన కోసం '%s'

note: %1$s:  q | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: OverDrive search for '%s' &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: ఓవర్‌డ్రైవ్ శోధన కోసం '%s' &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  priority | html
en: Overall queue priority: %s
te: మొత్తం క్యూ ప్రాధాన్యత: %s

note: %1$s:  overdues_count | html
en: Overdue (%s)
te: సకాలంలో చెల్లించని అప్పు (%s)

en: Overdues
te: సకాలంలో చెల్లించని అప్పు

en: Owner only
te: యజమాని మాత్రమే

en: Pages
te: పేజీలు

en: Pages:
te: పేజీలు:

en: Parameters
te: అనుబంధ ప్రమాణము

en: Password
te: గుర్తింపు అక్షరము

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Password contains leading and/or trailing spaces
te: గుర్తింపు అక్షరము ప్రముఖ మరియు/లేదా వెనుకంజలో ఉన్న ఖాళీలను కలిగి ఉంటుంది

note: For the first occurrence, %1$s:  patron.category.effective_min_password_length | html
en: Password must be at least %s characters long.
te: పాస్‌వర్డ్ కనీసం%s అక్షరాల పొడవు ఉండాలి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Password must contain at least %s characters
te: పాస్‌వర్డ్‌లో కనీసం%s అక్షరాలు ఉండాలి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Password must contain at least %s characters, including UPPERCASE, lowercase and numbers
te: పాస్‌వర్డ్‌లో పెద్ద, చిన్న అక్షరాలు మరియు సంఖ్యలతో సహా కనీసం%s అక్షరాలు ఉండాలి

en: Password must contain at least one digit, one lowercase and one uppercase.
te: పాస్‌వర్డ్‌లో కనీసం ఒక అంకె, ఒక చిన్న, ఒక పెద్ద అక్షరం ఉండాలి.

en: Password must not contain leading or trailing whitespaces.
te: పాస్‌వర్డ్‌లో ప్రముఖ లేదా వెనుకంజలో ఉన్న వైట్‌స్పేస్‌లు ఉండకూడదు.

en: Password not valid
te: పాస్‌వర్డ్‌లు సరిపోలడం లేదు

en: Password recovery
te: పాస్వర్డ్ రికవరీ

en: Password updated
te: పాస్వర్డ్ నవీకరించబడింది

en: Password:
te: గుర్తింపు అక్షరము:

en: Passwords do not match!
te: పాస్‌వర్డ్‌లు సరిపోలడం లేదు!

en: Patent document
te: హక్కు పత్రం

note: %1$s:  review.datereviewed | $KohaDates
en: Patron comment on %s
te: పోషకుడు వ్యాఖ్య %s

en: Pay selected fines and charges
te: ఎంచుకున్న జరిమానాలు మరియు ఛార్జీలు చెల్లించండి

en: Payment
te: చెల్లింపు

en: Payment applied:
te: చెల్లింపు వర్తించబడింది:

en: Payment method
te: చెల్లింపు పద్ధతి

en: Pending hold
te: హోల్డ్ పెండింగ్‌లో ఉంది

en: Phone
te: ఫోన్

en: Phone:
te: ఫోన్:

en: Phone:
te: ఫోన్:

en: Photocopy
te: ఫోటోకాపీ

en: Pick up location:
te: ఎంచుకొన స్థానాన్ని:

en: Pickup library
te: తీసుకునే గ్రంధాలయం

en: Pickup library:
te: తీసుకునే గ్రంధాలయం:

en: Pickup location
te: స్థానాన్ని ఎంచుకొని

note: SCRIPT
en: Place a hold on
te: పట్టుకునే స్థలము

en: Place a hold on
te: పట్టుకునే స్థలము

note: SCRIPT
en: Place a hold on:
te: పట్టుకునే స్థలము:

en: Place article request
te: వ్యాసం అభ్యర్థన ఉంచండి

note: %1$s:  biblio.title | html
en: Place article request for %s
te: వ్యాసం అభ్యర్థనను కోసం ఉంచండి %s

en: Place hold
te: పట్టుకొను స్థలము

en: Place hold
te: పట్టుకొను స్థలము

note: INPUT type=submit
en: Place request
te: అభ్యర్థన ఉంచండి

en: Placed on
te: ఉంచారు

en: Places
te: స్థలాలు

en: Placing a hold
te: పట్టు ఉంచడం

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Placing a hold &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: పట్టు ఉంచడం &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Please also note that the library staff can't update these values for you: it's your privacy!
te: గ్రంధాలయం సిబ్బంది మీ కోసం ఈ విలువలను నవీకరించలేరని దయచేసి గమనించండి: ఇది మీ గోప్యత!

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please choose a download format
te: దయచేసి డౌన్‌లోడ్ ఆకృతిని ఎంచుకోండి

en: Please choose against which one you would like to authenticate:
te: దయచేసి మీరు ప్రామాణీకరించాలనుకుంటున్న వాటికి వ్యతిరేకంగా ఎంచుకోండి:

en: Please choose your privacy rule:
te: దయచేసి మీ గోప్యతా నియమాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Please click the link in this email to finish the process of resetting your password.
te: మీ పాస్‌వర్డ్‌ను రీసెట్ చేసే ప్రక్రియను పూర్తి చేయడానికి దయచేసి ఈ ఇమెయిల్‌లోని లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

en: Please confirm that you do not want to receive email when a new issue arrives for this subscription.
te: ఈ చందా కోసం క్రొత్త సంచికలు వచ్చినప్పుడు మీరు ఇమెయిల్‌ను స్వీకరించకూడదని దయచేసి నిర్ధారించండి.

en: Please confirm the checkout:
te: దయచేసి చెక్అవుట్ను నిర్ధారించండి:

en: Please confirm your registration
te: దయచేసి మీ నమోదును నిర్ధారించండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Please confirm your registration &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: దయచేసి మీ నమోదును నిర్ధారించండి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Please contact a librarian for details.
te: వివరాల కోసం లైబ్రేరియన్‌ను సంప్రదించండి.

en: Please contact a library staff member if you are unsure of your mobile service provider, or you do not see your provider in this list.
te: మీ మొబైల్ సేవా ప్రదాత గురించి మీకు తెలియకపోతే దయచేసి ఈ జాబితాలో మీ ప్రొవైడర్‌ను చూడకపోతే లైబ్రరీ సిబ్బందిని సంప్రదించండి.

en: Please contact the library if you need further assistance.
te: మీకు మరింత సహాయం అవసరమైతే దయచేసి లైబ్రరీని సంప్రదించండి.

en: Please correct and resubmit.
te: దయచేసి సరిచేసి మళ్ళీ సమర్పించండి.

en: Please do not use this mail to request or renew books.
te: పుస్తకాలను అభ్యర్థించడానికి లేదా పునరుద్ధరించడానికి దయచేసి ఈ మెయిల్‌ను ఉపయోగించవద్దు.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid URL.
te: దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యే URL ను నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid date (ISO).
te: దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యే తేదీని (ISO) నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid date.
te: దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యే తేదీని నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid email address.
te: దయచేసి సరైన ఈమెయిలు చిరునామాను ఇవ్వండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid number.
te: దయచేసి ఒక చెల్లిన సంఖ్యను ప్రవేశపెట్టుము.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid phone number.
te: దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యే ఫోన్ నంబర్‌ను నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a value between {0} and {1} characters long.
te: దయచేసి {0} మరియు {1} అక్షరాల మధ్య విలువను నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a value between {0} and {1}.
te: దయచేసి మధ్య విలువను నమోదు చేయండి {0} మరియు {1}.

note: SCRIPT
en: Please enter a value greater than or equal to {0}.
te: దయచేసి అంతకంటే ఎక్కువ లేదా సమానమైన విలువను నమోదు చేయండి {0}.

note: SCRIPT
en: Please enter a value less than or equal to {0}.
te: దయచేసి తక్కువ లేదా సమానమైన విలువను నమోదు చేయండి {0}.

note: SCRIPT
en: Please enter at least {0} characters.
te: దయచేసి కనీసం నమోదు చేయండి {0} అక్షరాలు.

note: SCRIPT
en: Please enter no more than {0} characters.
te: దయచేసి కంటే ఎక్కువ నమోదు చేయవద్దు {0} అక్షరాలు.

en: Please enter numbers only. Prefix the number with + if including the country code.
te: దయచేసి సంఖ్యలను మాత్రమే నమోదు చేయండి. దేశం కోడ్‌తో సహా + తో సంఖ్యను ఉపసర్గ చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter only digits.
te: దయచేసి అంకెలను మాత్రమే నమోదు చేయండి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please enter the same password as above
te: దయచేసి పైన ఉన్న అదే పాస్‌వర్డ్‌ను నమోదు చేయండి

note: SCRIPT
en: Please enter the same value again.
te: దయచేసి మళ్ళీ అదే విలువను నమోదు చేయండి.

en: Please enter your card number:
te: దయచేసి మీ కార్డ్ నంబర్‌ను నమోదు చేయండి:

en: Please fill out this form to make a purchase suggestion. You will receive an email when the library processes your suggestion.
te: కొనుగోలు సూచన చేయడానికి దయచేసి ఈ ఫారమ్‌ను పూరించండి. లైబ్రరీ మీ సూచనను ప్రాసెస్ చేసినప్పుడు మీకు ఇమెయిల్ వస్తుంది.

note: SCRIPT
en: Please fix this field.
te: దయచేసి ఈ ఫీల్డ్‌ను పరిష్కరించండి.

en: Please log in to the catalog and try again.
te: దయచేసి కేటలాగ్‌లోకి లాగిన్ అయి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి.

en: Please note that information on any book still checked-out must be kept by the library no matter which privacy option you choose.
te: దయచేసి మీరు ఎంచుకున్న ఏ పుస్తకంలోని సమాచారం అయినా మీరు ఎంచుకున్న గోప్యతా ఎంపికతో సంబంధం లేకుండా లైబ్రరీలో ఉంచాలి.

en: Please note that the Google login will only work if you are using the e-mail address registered with this library.
te: మీరు ఈ లైబ్రరీలో నమోదు చేసిన ఇ-మెయిల్ చిరునామాను ఉపయోగిస్తుంటే మాత్రమే గూగుల్ లాగిన్ పనిచేస్తుందని దయచేసి గమనించండి.

en: Please note that the attached file is a MARC bibliographic records file which can be imported into personal bibliographic software like EndNote, Reference Manager or ProCite.
te: జతచేయబడిన ఫైల్ MARC గ్రంథ పట్టిక రికార్డుల ఫైల్ అని దయచేసి గమనించండి, ఇది ఎండ్‌నోట్, రిఫరెన్స్ మేనేజర్ లేదా ప్రోసైట్ వంటి వ్యక్తిగత గ్రంథ పట్టిక సాఫ్ట్‌వేర్‌లోకి దిగుమతి చేసుకోవచ్చు.

en: Please note, the last person to return an item is tracked for the management of items returned damaged.
te: దయచేసి గమనించండి, దెబ్బతిన్న వస్తువుల నిర్వహణ కోసం ఒక వస్తువును తిరిగి ఇచ్చిన చివరి వ్యక్తి ట్రాక్ చేయబడతారు.

en: Please note:
te: దయచేసి గమనించండి:

en: Please note:
te: దయచేసి గమనించండి:

en: Please save your consent below or log out. Thank you!
te: దయచేసి మీ సమ్మతిని క్రింద సేవ్ చేయండి లేదా లాగ్ అవుట్ చేయండి. ధన్యవాదాలు!

note: SCRIPT
en: Please select a specific item for this article request.
te: దయచేసి ఈ వ్యాసం అభ్యర్థన కోసం ఒక నిర్దిష్ట అంశాన్ని ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please select a tag to delete.
te: దయచేసి తొలగించడానికి ట్యాగ్‌ను ఎంచుకోండి.

en: Please type the following characters into the preceding box:
te: దయచేసి మునుపటి పెట్టెలో క్రింది అక్షరాలను టైప్ చేయండి:

note: OPTGROUP
en: Popularity
te: ప్రజాదరణ

en: Popularity (least to most)
te: ప్రజాదరణ (కనీసం చాలా వరకు)

en: Popularity (most to least)
te: ప్రజాదరణ (చాలా వరకు)

en: Post your comments on this title.
te: ఈ శీర్షికపై మీ వ్యాఖ్యలను పోస్ట్ చేయండి.

note: %1$s:  IF template.name.match('opac-main.tt')
en: Powered by %s
te: ఆధారితం ద్వారా %s

en: Pre-adolescent
te: ప్రీ-శిశు

en: Preferred form:
te: ఇష్టపడే రూపం:

en: Preferred language for notices:
te: నోటీసులకు ఇష్టపడే భాష:

en: Preschool
te: ప్రాథమిక పాఠశాల

note: SCRIPT
en: Press <i>ctrl</i> or <i>⌘</i> + <i>C</i> to copy the table data<br>to your system clipboard.<br><br>To cancel, click this message or press escape.
te: ప్రెస్ <i>ctrl</i> లేదా <i>⌘</i> + <i>C</i> పట్టిక డేటాను కాపీ చేయడానికి<br>మీ సిస్టమ్ క్లిప్‌బోర్డ్‌కు.<br><br>రద్దుచేయడం, ఈ సందేశాన్ని క్లిక్ చేయండి లేదా ఎస్కేప్ నొక్కండి.

en: Previous
te: మునుపటి

en: Previous
te: మునుపటి

en: Previous sessions
te: మునుపటి సమావేశము

en: Primary
te: ప్రాథమిక

en: Primary email
te: ప్రాథమిక ఇమెయిల్

en: Primary email:
te: ప్రాథమిక ఇమెయిల్:

en: Primary phone
te: ప్రాధమిక ఫోన్

en: Primary phone:
te: ప్రధాన దూర శ్రవణ యంత్రము:

en: Print
te: ముద్రణ

en: Print list
te: ముద్రణ జాబితా

note: SCRIPT
en: Print receipt and end session
te: ప్రింట్ రసీదు మరియు ముగింపు సెషన్

note: %1$s:  borrowernumber | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Print receipt for %s &rsaquo; Self checkout &rsaquo; %s%s%sKoha %s
te: ప్రింట్ రసీదు కోసం %s &rsaquo; స్వీయ చెక్అవుట్ &rsaquo; %s%s%sకోహా %s

en: Priority
te: ప్రాధాన్యత

en: Priority:
te: ప్రాధాన్యత:

en: Privacy
te: గోప్యతా

en: Privacy rule
te: గోప్యతా నియమం

en: Private
te: వ్యక్తిగతమైన

note: OPTGROUP
en: Private lists
te: వ్యక్తిగతమైన జాబితాలు

note: OPTGROUP
en: Private lists shared with me
te: వ్యక్తిగతమైన జాబితాలు నాతో పంచుకున్నాడు

en: Problem found on page:
te: పేజీలో సమస్య కనుగొనబడింది:

note: SCRIPT
en: Processing...
te: విధానము...

en: Programmed texts
te: ప్రోగ్రామ్ చేసిన పాఠాలు

en: Provider:
te: ప్రదాత:

en: Public
te: ప్రజా

note: OPTGROUP
en: Public lists
te: ప్రజా జాబితాలు

note: OPTGROUP
en: Public lists:
te: ప్రజా జాబితాలు:

en: Publication date
te: ప్రచురణ తేదీ

en: Publication date range
te: ప్రచురణ తేదీ పరిధి

en: Publication place:
te: ప్రచురణ స్థలం:

en: Publication/Copyright date: Newest to oldest
te: ప్రచురణ/కాపీరైట్ తేదీ: క్రొత్తది నుండి పాతది

en: Publication/Copyright date: Oldest to newest
te: ప్రచురణ/కాపీరైట్ తేదీ: పాతది నుండి క్రొత్తది

en: Publication:
te: ప్రచురణ:

note: %1$s:  BIBLIO_RESULT.publishercode | $raw %2$s:  IF ( BIBLIO_RESULT.publicationyear ) %3$s:  BIBLIO_RESULT.publicationyear | $raw %4$s:  END %5$s:  IF ( BIBLIO_RESULT.pages ) %6$s:  BIBLIO_RESULT.pages | $raw %7$s:  END %8$s:  IF BIBLIO_RESULT.item('size') %9$s:  BIBLIO_RESULT.item('size') | html %1
en: Published by: %s %s in %s %s %s , %s %s %s , %s %s
te: ప్రచురించింది: %s %s లో %s %s %s , %s %s %s , %s %s

note: %1$s:  koha_new.published_on | $KohaDates %2$s:  IF ( show_author && koha_new.author )
en: Published on %s %s by
te: ప్రచురించబడింది %s %s ద్వారా

en: Publisher
te: ప్రచురణ

en: Publisher location
te: ప్రచురణకర్త స్థానం

en: Publisher:
te: ప్రచురణ:

en: Purchase suggestions
te: సలహాలను కొనండి

en: Quantity:
te: మొత్తము:

en: Quote of the day
te: ఈ రోజు సూక్తి

en: RIS (Zotero, EndNote, others)
te: RIS (జోతేరో, చివరనోటే, ఇతరులు)

note: %1$s:  shelf.shelfname | html
en: RSS feed for public list %s
te: ప్రజా జాబితా కోసం RSS ఫీడ్ %s

note: INPUT type=submit name=rate_button
en: Rate me
te: నన్ను రేట్ చేయండి

en: Re-type new password:
te: క్రొత్త పాస్‌వర్డ్‌ను తిరిగి టైప్ చేయండి:

en: Really fuzzy
te: నిజంగా మసక

en: Reason for suggestion:
te: సూచనకు కారణం:

en: RecallItem
te: అంశాన్ని గుర్తుచేసుకోండి

en: Received date
te: పొందిన తారీకు

en: Recent comments
te: ఇటీవలి వ్యాఖ్యలు

en: Recent comments
te: ఇటీవలి వ్యాఖ్యలు

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Recent comments &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: ఇటీవలి వ్యాఖ్యలు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Record URL
te: URL ను రికార్డ్ చేయండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Record blocked &rsaquo; %s %s %s Koha online %s catalog
te: రికార్డ్ బ్లాక్ చేయబడింది &rsaquo; %s %s %s కోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Record not found
te: రికార్డ్ కనుగొనబడలేదు

en: Record title
te: రికార్డ్ శీర్షిక

en: RecordedBooks account
te: రికార్డ్ చేసిన పుస్తకాల ఖాతా

note: For the first occurrence, %1$s:  q | html
en: RecordedBooks search for '%s'
te: రికార్డ్ చేసిన పుస్తకాలు కోసం శోధించండి '%s'

note: %1$s:  q | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: RecordedBooks search for '%s' &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: రికార్డ్ చేసిన పుస్తకాల కోసం శోధించండి '%s' &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Refine your search
te: మీ శోధనను మెరుగుపరచండి

en: Register a new account
te: క్రొత్త ఖాతాను నమోదు చేయండి

en: Register here.
te: ఇక్కడ నమోదు చేయండి.

en: Registration complete
te: నమోదు పూర్తయింది

en: Registration complete!
te: నమోదు పూర్తయింది!

en: Registration invalid!
te: నమోదు చెల్లదు!

en: Regular print
te: రెగ్యులర్ ప్రింట్

note: ABBR
en: Related Term
te: సంబంధిత పదం

en: Relative
te: సంబంధిత

en: Relative issues
te: సాపేక్ష సమస్యలు

en: Relatives' charges
te: బంధువుల' ఆరోపణలు

en: Relatives' checkouts
te: బంధువుల' చెక్‌అవుట్‌లు

en: Relevance
te: ఔచిత్యం

en: Remove
te: తొలగించు

note: A
en: Remove facet %s
te: ముఖభాగాన్ని తొలగించండి %s

note: A
en: Remove field
te: ఛేను తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Remove from list
te: జాబితా నుండి తీసివేయండి

en: Remove from this list
te: ఈ జాబితా నుండి తీసివేయండి

note: INPUT type=submit
en: Remove selected items
te: ఎంచుకున్న అంశాలను తొలగించండి

note: INPUT type=submit
en: Remove selected searches
te: ఎంచుకున్న శోధనలను తొలగించండి

en: Remove share
te: వాటాను తొలగించండి

en: Remove share
te: వాటాను తొలగించండి

en: Renew
te: పునరుద్ధరించు

en: Renew all
te: అన్నీ పునరుద్ధరించండి

en: Renew item
te: అంశాన్ని పునరుద్ధరించండి

en: Renew selected
te: పునరుద్ధరించబడింది ఎంచుకోబడింది

en: RenewLoan
te: రుణాన్ని పునరుద్ధరించండి

en: Renewed!
te: పునరుద్ధరించు!

en: Report a problem
te: సమస్యను నివేదించండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Report a problem &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: సమస్యను నివేదించండి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Report issues and broken links
te: సమస్యలు మరియు విరిగిన లింక్‌లను నివేదించండి

en: Request ID
te: ID ని అభ్యర్థించండి

en: Request ID:
te: ID ని అభ్యర్థించండి:

en: Request article
te: వ్యాసం అభ్యర్థించండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Request article &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: వ్యాసం అభ్యర్థించండి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Request cancellation
te: రద్దు చేయమని అభ్యర్థించండి

en: Request placed
te: అభ్యర్థన ఉంచబడింది

en: Request placed:
te: అభ్యర్థన ఉంచబడింది:

en: Request specific item type:
te: నిర్దిష్ట అంశం రకాన్ని అభ్యర్థించండి:

en: Request type
te: అభ్యర్థన రకం

en: Request type:
te: అభ్యర్థన రకం:

en: Request updated
te: అభ్యర్థన నవీకరించబడింది

en: Requested from
te: నుండి అభ్యర్థించబడింది

en: Requested from:
te: నుండి అభ్యర్థించబడింది:

en: Requested item type
te: అభ్యర్థించిన అంశం రకం

en: Requested item:
te: అభ్యర్థించిన అంశం:

en: Requests
te: అభ్యర్థనలు

en: Required
te: అవసరం

note: INPUT type=submit
en: Resort list
te: ఆశ్రయించాల్సిన జాబితా

en: Results
te: ఫలితాలు

note: %1$s:  from | html %2$s:  to | html %3$s:  total | html
en: Results %s to %s of %s
te: ఫలితాలు %s కు %s యొక్క %s

note: %1$s:  ms_value | html
en: Results of search for '%s'
te: శోధన ఫలితాలు '%s'

en: Results per page:
te: ప్రతి పేజీకి ఫలితాలు:

en: Resume
te: సంక్షిప్తము

en: Resume all suspended holds
te: సస్పెండ్ చేసిన అన్ని హోల్డ్‌లను తిరిగి ప్రారంభించండి

en: Return
te: తిరిగి

en: Return this item
te: ఈ అంశాన్ని తిరిగి ఇవ్వండి

note: INPUT type=submit name=confirm
en: Return to account summary
te: ఖాతా సారాంశానికి తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to fine details
te: జరిమానాకు వివరాలకు తిరిగి వెళ్ళు

note: INPUT type=submit
en: Return to my account
te: నా ఖాతాకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to the catalog home page.
te: జాబితా ఇళ్లు పేజీకి తిరిగి వెళ్ళు.

en: Return to the last advanced search
te: చివరి అధునాతన శోధనకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to the main page
te: ప్రధాన పేజీకి తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to the self-checkout
te: స్వీయ చెక్అవుట్కు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to your lists
te: మీ జాబితాలకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Returns a patron's status information from Koha.
te: కోహా నుండి పోషకుడి స్థితి సమాచారాన్ని అందిస్తుంది.

en: Returns information about the services available on a particular item for a particular patron.
te: ఒక నిర్దిష్ట పోషకుడి కోసం ఒక నిర్దిష్ట వస్తువుపై అందుబాటులో ఉన్న సేవల గురించి సమాచారాన్ని అందిస్తుంది.

en: Returns specified information about the patron, based on options in the request. This function can optionally return patron's contact information, fine information, hold request information, loan information, and messages.
te: అభ్యర్థనలోని ఎంపికల ఆధారంగా పోషకుడి గురించి పేర్కొన్న సమాచారాన్ని అందిస్తుంది. ఈ ఫంక్షన్ ఐచ్ఛికంగా పోషకుడి సంప్రదింపు సమాచారం, చక్కటి సమాచారం, అభ్యర్థన సమాచారం, రుణ సమాచారం మరియు సందేశాలను తిరిగి ఇవ్వగలదు.

en: Reviews
te: సమీక్షలు

en: Reviews from LibraryThing.com:
te: లైబ్రరీ థింగ్.కామ్ నుండి సమీక్షలు:

en: Reviews provided by Syndetics
te: సిండటిక్స్ అందించిన సమీక్షలు

en: Routing lists
te: రూటింగ్ జాబితాలు

en: SMS
te: స్ ఎం స్

en: SMS number:
te: స్ ఎం స్ సంఖ్య:

en: SMS provider:
te: స్ ఎం స్ ప్రదాత:

en: Salutation:
te: సెల్యుటేషన్:

note: INPUT type=submit
en: Save
te: భధ్రపరుచు

en: Save changes
te: సేవ్ చేంజెస్

en: Save record
te: రికార్డును సేవ్ చేయండి

en: Save to another list
te: మరొక జాబితాకు సేవ్ చేయండి

en: Save to lists
te: జాబితాలకు సేవ్ చేయండి

en: Save to your lists
te: మీ జాబితాలకు సేవ్ చేయండి

en: Scan
te: స్కాన్ చేయండి

en: Scan
te: అన్వేషించు

en: Scan a new item or enter its barcode:
te: క్రొత్త అంశాన్ని స్కాన్ చేయండి లేదా దాని బార్‌కోడ్‌ను నమోదు చేయండి:

en: Scan each item and wait for the page to reload before scanning the next item. The checked-out item should appear in your checkouts list. The submit button only needs to be clicked if you enter the barcode manually.
te: ప్రతి అంశాన్ని స్కాన్ చేయండి మరియు తదుపరి అంశాన్ని స్కాన్ చేయడానికి ముందు పేజీ రీలోడ్ అయ్యే వరకు వేచి ఉండండి. చెక్ అవుట్ చేసిన అంశం మీ చెక్‌అవుట్‌ల జాబితాలో కనిపించాలి. మీరు బార్‌కోడ్‌ని మాన్యువల్‌గా ఎంటర్ చేస్తే సబ్మిట్ బటన్ మాత్రమే క్లిక్ చేయాలి.

en: Scan each item or enter its barcode. A list with the entered barcodes will be displayed.
te: ప్రతి అంశాన్ని స్కాన్ చేయండి లేదా దాని బార్‌కోడ్‌ను నమోదు చేయండి. నమోదు చేసిన బార్‌కోడ్‌లతో జాబితా ప్రదర్శించబడుతుంది.

en: Scan the item or enter its barcode:
te: అంశాన్ని స్కాన్ చేయండి లేదా దాని బార్‌కోడ్‌ను నమోదు చేయండి:

note: INPUT type=submit name=do
en: Search
te: వెతకండి

en: Search
te: వెతకండి

note: LINK
en: Search %s
te: అన్వేషణ %s

note: SCRIPT
en: Search course reserves
te: కోర్సు నిల్వలను శోధించండి

note: SCRIPT
en: Search courses
te: కోర్సులు శోధించండి

en: Search for this title in:
te: ఈ శీర్షిక కోసం ఇక్కడ శోధించండి:

note: A
en: Search for works by this author
te: ఈ రచయిత రచనల కోసం శోధించండి

en: Search for:
te: దాని కోసం వెతుకు:

en: Search history
te: శోధన చరిత్ర

en: Search options:
te: శోధన ఎంపికలు:

en: Search results
te: శోధన ఫలితాలు

note: NAV
en: Search results pagination
te: శోధన ఫలితాల pagination

en: Search suggestions
te: శోధన సూచనలు

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Search the %s%s%sKoha library%s catalog
te: వెతకండి %s%s%sకోహా లైబ్రరీ%s కేటలాగ్

en: Search type:
te: శోధన రకం:

en: Search unsuccessful
te: శోధన విజయవంతం కాలేదు

note: SCRIPT
en: Search:
te: వెతకండి:

en: SearchCourseReserves
te: కోర్సు నిల్వలను శోధించండి

note: SCRIPT
en: Searching %s...
te: శోధించడం %s...

note: SCRIPT
en: Searching OverDrive...
te: ఓవర్‌డ్రైవ్‌లో శోధిస్తోంది...

en: Secondary email
te: ద్వితీయ ఇమెయిల్

en: Secondary email:
te: ద్వితీయ ఇమెయిల్:

en: Secondary phone
te: ద్వితీయ ఫోన్

en: Secondary phone:
te: ద్వితీయ ఫోన్:

en: Section
te: విభాగం

en: Section:
te: విభాగం:

note: IMG
en: See Baker & Taylor
te: బేకర్ & టేలర్ చూడండి

en: See also:
te: ఇది కూడ చూడు:

note: A
en: See: %s%s%snext biblio%s
te: చూడండి: %s%s%sతదుపరి బిబ్లియో%s

note: A
en: See: %s%s%sprevious biblio%s
te: చూడండి: %s%s%sమునుపటి బిబ్లియో%s

en: Select a list
te: జాబితాను ఎంచుకోండి

en: Select a specific item:
te: నిర్దిష్ట అంశాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Select all
te: అన్ని ఎంచుకోండి

en: Select none
te: ఏది కాదు

note: INPUT type=checkbox name=biblionumber
en: Select search result: %s
te: శోధన ఫలితాన్ని ఎంచుకోండి: %s

en: Select searches to:
te: దీనికి శోధనలను ఎంచుకోండి:

en: Select suggestions to:
te: దీనికి సలహాలను ఎంచుకోండి:

en: Select the item(s) to search
te: శోధించడానికి అంశం (s) ను ఎంచుకోండి

en: Select titles to:
te: దీనికి శీర్షికలను ఎంచుకోండి:

en: Select titles to:
te: ఈ శీర్షికలను కూడా ఎంచుకోండి:

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Self check-in &rsaquo; %s%s%sKoha %s
te: స్వీయ చెక్-ఇన్ &rsaquo; %s%s%sకోహా %s

en: Self check-in help
te: స్వీయ చెక్-ఇన్ సహాయం

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Self checkout &rsaquo; %s%s%sKoha %s
te: స్వీయ చెక్అవుట్ &rsaquo; %s%s%sకోహా %s

en: Self checkout help
te: స్వీయ చెక్అవుట్ సహాయం

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Self checkout help &rsaquo; %s%s%sKoha %s
te: స్వీయ చెక్అవుట్ సహాయం &rsaquo; %s%s%sకోహా %s

en: Send
te: పంపు

en: Send email
te: ఈ మెయిల్ పంపించండి

en: Send list
te: జాబితాను పంపండి

en: Send problem report to:
te: సమస్య నివేదికను దీనికి పంపండి:

en: Send to device
te: పరికరానికి పంపండి

en: Sending your cart
te: మీ బండిని పంపుతోంది

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Sending your cart &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ బండిని పంపుతోంది&rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Sending your list
te: మీ జాబితాను పంపుతోంది

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Sending your list &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ జాబితాను పంపుతోంది &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Serial
te: ధారావాహిక

en: Serial collection
te: ధారావాహిక సేకరణ

en: Serial collections
te: సీరియల్ సేకరణలు

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.serial | $raw
en: Serial: %s
te: ధారావాహిక: %s

en: Series
te: సిరీస్

en: Series information:
te: సిరీస్ సమాచారం:

en: Series title
te: సిరీస్ శీర్షిక

en: Session lost
te: సమావేశ కాలము కోల్పోయింది

en: Settings updated
te: సరిగా ఏర్పాటు చేయడం నవీకరించబడ్డాయి

en: Share
te: భాగము

en: Share a list
te: జాబితాను భాగస్వామ్యం చేయండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Share a list &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: జాబితాను భాగస్వామ్యం చేయండి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Share a list with another patron
te: మరొక పోషకుడితో జాబితాను పంచుకోండి

note: A
en: Share by email
te: ఇమెయిల్ ద్వారా భాగస్వామ్యం చేయండి

en: Share list
te: జాబితా వాటా

note: A
en: Share on Facebook
te: ఫేస్బుక్లో షేర్ చేయండి

note: A
en: Share on LinkedIn
te: లింక్డ్‌ఇన్‌లో భాగస్వామ్యం చేయండి

note: A
en: Share on Twitter
te: ట్విట్టర్‌లో భాగస్వామ్యం చేయండి

en: Shelving location
te: షెల్వింగ్ స్థానం

en: Shibboleth Login
te: షిబ్బోలెత్ తో ప్రవేశించండి

en: Shibboleth login
te: షిబ్బోలెత్ ప్రవేశించండి

en: Show
te: ప్రదర్శించు

en: Show 50 items
te: చూపించు 50 అంశాలను

note: SCRIPT
en: Show _MENU_ entries
te: ప్రదర్శించు_పట్టిక_ నమోదు

en: Show all items
te: అన్ని అంశాలను చూపించు

en: Show all news
te: అన్ని వార్తలను చూపించు

note: SCRIPT
en: Show all transactions
te: అన్ని లావాదేవీలను చూపించు

en: Show last 50 items
te: చివరి 50 అంశాలను చూపించు

en: Show less
te: తక్కువ చూపించు

note: A
en: Show lists
te: జాబితాలను చూపించు

en: Show more
te: ఇంకా చూపించు

en: Show more options
te: మరిన్ని ఎంపికలను చూపించు

en: Show the top
te: పైభాగాన్ని చూపించు

en: Show year:
te: సంవత్సరం చూపించు:

note: %1$s:  resultcount | html %2$s:  total | html
en: Showing %s of about %s results
te: చూపిస్తున్న %s గురించి %s ఫలితాలలో

en: Showing 50 items.
te: చూపించు 50 అంశాలను.

note: SCRIPT
en: Showing _START_ to _END_ of _TOTAL_
te: చూపిస్తున్న _START_ to _END_ of _TOTAL_

en: Showing all items.
te: అన్ని అంశాలను చూపించు.

en: Showing last 50 items.
te: చివరి 50 అంశాలను చూపించు.

en: Showing only available items
te: అందుబాటులో ఉన్న వస్తువులను మాత్రమే చూపుతోంది

en: Sign in to view availability and checkout items or place holds
te: లభ్యత మరియు చెక్అవుట్ అంశాలు లేదా స్థలాలను చూడటానికి సైన్ ఇన్ చేయండి

en: Similar items
te: ఇలాంటి అంశాలు

en: Simple DC-RDF
te: సాధారణ DC-RDF

en: Skip to main content
te: ప్రధాన కంటెంట్‌కు దాటవేయి

en: Some charges for text messages may be incurred when using this service. Please check with your mobile service provider if you have questions.
te: ఈ సేవను ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు వచన సందేశాల కోసం కొన్ని ఛార్జీలు చెల్లించవచ్చు. మీకు ప్రశ్నలు ఉంటే దయచేసి మీ మొబైల్ సేవా ప్రదాతతో తనిఖీ చేయండి.

note: %1$s:  failaddress | html
en: Something went wrong while processing the following addresses. Please check them. These are: %s
te: కింది చిరునామాలను ప్రక్రియ చేస్తున్నప్పుడు ఏదో తప్పు జరిగింది. దయచేసి వాటిని తనిఖీ చేయండి. అవి: %s

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Something went wrong. The note has not been saved
te: ఎక్కడో తేడ జరిగింది. గమనిక సేవ్ చేయబడలేదు

en: Sorry
te: క్షమించాలి

en: Sorry,
te: క్షమించాలి,

en: Sorry, but we could not accept this key. The invitation may have expired. Contact the patron who sent you the invitation.
te: క్షమించాలి, కానీ మేము ఈ తాళం చెవిని అంగీకరించలేము. ఆహ్వానం గడువు ముగిసి ఉండవచ్చు. మీకు ఆహ్వానం పంపిన పోషకుడిని సంప్రదించండి.

en: Sorry, but you did not enter a valid email address.
te: క్షమించండి, కానీ మీరు చెల్లుబాటు అయ్యే ఇమెయిల్ చిరునామాను నమోదు చేయలేదు.

en: Sorry, no suggestions.
te: క్షమించండి, సూచనలు లేవు.

en: Sorry, none of these titles can be placed on hold.
te: క్షమించండి, ఈ శీర్షికలు ఏవీ నిలిపివేయబడవు.

en: Sorry, only the creator of this comment is allowed to change it.
te: క్షమించండి, ఈ వ్యాఖ్య యొక్క సృష్టికర్తకు మాత్రమే దీన్ని మార్చడానికి అనుమతి ఉంది.

note: SCRIPT
en: Sorry, plain view is temporarily unavailable
te: క్షమించండి, సాదా వీక్షణ తాత్కాలికంగా అందుబాటులో లేదు

note: SCRIPT
en: Sorry, tags are not enabled on this system.
te: క్షమించండి, ఈ వ్యవస్థలో ట్యాగ్‌లు ప్రారంభించబడలేదు.

en: Sorry, the CAS login also failed. If you have a local login you may use that below.
te: క్షమించండి, CAS లాగిన్ కూడా విఫలమైంది. మీకు స్థానిక లాగిన్ ఉంటే, మీరు దానిని క్రింద ఉపయోగించవచ్చు.

en: Sorry, the CAS login failed.
te: క్షమించండి, CAS లాగిన్ విఫలమైంది.

en: Sorry, the requested page is not available
te: క్షమించండి, అభ్యర్థించిన పేజీ అందుబాటులో లేదు

en: Sorry, the system doesn't think you have permission to access this page.
te: క్షమించండి, ఈ పేజీని ప్రవేశించేయడానికి మీకు అనుమతి ఉందని వ్యవస్థ భావించడం లేదు.

en: Sorry, there are no results. Try a different search term.
te: క్షమించండి, ఫలితాలు లేవు. వేరే శోధన పదాన్ని ప్రయత్నించండి.

en: Sorry, this item cannot be checked out at this station.
te: క్షమించండి, ఈ స్టేషన్‌లో ఈ అంశం తనిఖీ చేయబడదు.

en: Sorry, this self check-in station has lost authentication. Please contact the administrator to resolve this problem.
te: క్షమించండి, ఈ స్వీయ చెక్-ఇన్ స్టేషన్ ప్రామాణీకరణను కోల్పోయింది. ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి దయచేసి నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి.

en: Sorry, this self-checkout station has lost authentication. Please contact the administrator to resolve this problem.
te: క్షమించండి, ఈ స్వీయ-చెక్అవుట్ స్టేషన్ ప్రామాణీకరణను కోల్పోయింది. ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి దయచేసి నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి.

en: Sorry, you cannot place holds.
te: క్షమించండి, మీరు పట్టులను ఉంచలేరు.

note: %1$s:  too_many_reserves | html
en: Sorry, you cannot place more than %s holds.
te: క్షమించండి, మీరు %s కంటే ఎక్కువ ఉంచలేరు.

en: Sorry, your Google login failed.
te: క్షమించండి, మీ గూగుల్ ప్రవేశించడం విఫలమైంది.

en: Sorry, your Shibboleth identity does not match a valid library identity.
te: క్షమించండి, మీ షిబ్బోలెత్ గుర్తింపు చెల్లుబాటు అయ్యే గ్రంధాలయం గుర్తింపుతో సరిపోలలేదు.

en: Sorry, your Shibboleth identity does not match a valid library identity. If you have a local login, you may use that below.
te: క్షమించండి, మీ షిబ్బోలెత్ గుర్తింపు చెల్లుబాటు అయ్యే లైబ్రరీ గుర్తింపుతో సరిపోలేదు. మీకు స్థానిక లాగిన్ ఉంటే, మీరు దానిని క్రింద ఉపయోగించవచ్చు.

en: Sorry, your password cannot be changed online.
te: క్షమించండి, మీ గుర్తింపు అక్షరము ఆన్‌లైన్‌లో మార్చలేరు.

en: Sorry, your session has timed out. Please log in again.
te: క్షమించండి, మీ సెషన్ సమయం ముగిసింది. దయచేసి మళ్ళీ లాగిన్ అవ్వండి.

en: Sort
te: సొర్త్

en: Sort by:
te: క్రమీకరించు:

en: Sort by:
te: క్రమీకరించు ద్వారా:

en: Sort this list by:
te: ఈ జాబితాను దీని ద్వారా క్రమబద్ధీకరించండి:

en: Source
te: మూల

en: Spanish
te: స్పానిష్

en: Specialized
te: ప్రత్యేక

en: Standard number
te: ప్రామాణిక సంఖ్య

en: Standard number (ISBN, ISSN or other):
te: ప్రామాణిక సంఖ్య (ISBN, ISSN లేదా ఇతర):

en: Star ratings
te: మీ రేటింగ్స్ ను ప్రారంభించండి

en: State:
te: రాష్ట్రం:

en: Statistics
te: గణాంకాలు

en: Status
te: స్థితి

en: Status:
te: స్థాయి:

en: Step three: Click the 'Finish' button
te: దశ మూడు: 'ముగించు' బటన్ క్లిక్ చేయండి

en: Step two: Scan the barcode for each item, one at a time
te: దశ రెండు: ప్రతి అంశానికి బార్‌కోడ్‌ను స్కాన్ చేయండి

en: Stopped
te: ఆగిపోయింది

en: Street number:
te: వీధి సంఖ్య:

en: Street type:
te: వీధి రకం:

en: Subject
te: పాఠ్యాంశము

en: Subject cloud
te: మేఘం పాఠ్యాంశము

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Subject cloud &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: విషయం మేఘం &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Subject(s)
te: విషయం (s)

en: Subject:
te: సబ్జెక్టు:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.subject | $raw
en: Subject: %s
te: విషయం: %s

note: INPUT type=submit
en: Submit
te: విషయం

en: Submit
te: సమర్పించండి

note: INPUT type=submit
en: Submit and close this window
te: ఈ కిటికీ కీ సమర్పించి మూసివేయండి

note: INPUT type=submit
en: Submit changes
te: మార్పులను సమర్పించండి

note: INPUT type=submit
en: Submit modifications
te: మార్పులను సమర్పించండి

note: INPUT type=submit
en: Submit note
te: గమనిక సమర్పించండి

note: INPUT type=submit
en: Submit update request
te: నవీకరణ అభ్యర్థనను సమర్పించండి

note: INPUT type=submit
en: Submit your suggestion
te: మీ సూచనను సమర్పించండి

en: Subscribe to a subscription alert
te: సభ్యత్వ హెచ్చరికకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి

note: A
en: Subscribe to email notification on new issues
te: క్రొత్త సమస్యలపై ఇమెయిల్ నోటిఫికేషన్‌కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి

en: Subscribe to email notification on new issues
te: క్రొత్త సమస్యలపై ఇమెయిల్ నోటిఫికేషన్‌కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి

note: A
en: Subscribe to recent comments
te: ఇటీవలి వ్యాఖ్యలకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి

note: A
en: Subscribe to this list
te: ఈ జాబితాకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి

note: A
en: Subscribe to this search
te: ఈ శోధనకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి

en: Subscription
te: సభ్యత్వ

en: Subscription alerts
te: సభ్యత్వ హెచ్చరికలు

note: %1$s:  subscription.histstartdate | $KohaDates %2$s:  IF ( subscription.histenddate ) %3$s:  subscription.histenddate | $KohaDates %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Subscription from: %s to:%s %s %s now (current)%s
te: చందా నుండి: %s కు:%s %s %s ఇప్పుడు (ప్రస్తుత)%s

note: %1$s:  subscription_LOO.bibliotitle | html
en: Subscription information for %s
te: కోసం చందా సమాచారం %s

en: Subscription title
te: చందా శీర్షిక

en: Subscription:
te: చందా:

en: Subscriptions
te: సబ్‌స్క్రిప్షన్స్

note: %1$s:  subscriptionsnumber | html
en: Subscriptions ( %s )
te: సభ్యత్వాలు ( %s )

en: Sudoc
te: సుడో సి

en: Suggest for purchase
te: కొనుగోలు కోసం సూచించండి

en: Suggested by anyone
te: ఎవరైనా సూచించారు

en: Suggested by me
te: నాచే సూచించబడింది

en: Suggested by:
te: సూచించినది:

en: Suggested for
te: కోసం సూచించబడింది

en: Suggested for:
te: కోసం సూచించబడింది:

en: Suggested on
te: సూచించబడింది

en: Suggestions
te: సలహాలు

en: Summary
te: సారాంశం

en: Surname:
te: ఇంటిపేరు:

en: Surveys
te: సర్వేలు

en: Suspend
te: సస్పెండ్

en: Suspend all holds
te: అన్ని సస్పెండ్ చేయండి

en: Suspend until:
te: వరకు సస్పెండ్ చేయండి:

note: A
en: Switch languages
te: భాషలను మార్చండి

en: System maintenance
te: సిస్టంథ నిర్వహణ

en: System-wide only
te: సిస్టమ్ వ్యాప్తంగా మాత్రమే

en: Table of contents provided by Syndetics
te: సిండటిక్స్ అందించిన విషయాల పట్టిక

en: Tag
te: ట్యాగ్

en: Tag browser
te: ట్యాగ్ బ్రౌజర్

en: Tag cloud
te: ట్యాగ్ మేఘం

en: Tag status here.
te: ట్యాగ్ స్థితి ఇక్కడ.

en: Tag status here.
te: ట్యాగ్ స్థితి ఇక్కడ.

en: Tag:
te: ట్యాగ్:

en: Tags
te: టాగ్లు

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Tags &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: టాగ్లు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Tags added:
te: టాగ్లు జోడించబడ్డాయి:

en: Tags from this library:
te: ఈ గ్రంధాలయం నుండి టాగ్లు:

en: Tags:
te: టాగ్లు:

en: Technical reports
te: సాంకేతిక నివేదికలు

en: Term
te: నిబంధన

en: Term(s):
te: నిబంధన(s):

en: Thank you
te: ధన్యవాదాలు

en: Thank you!
te: మీకు ధన్యవాదాలు!

en: The "Anyone" permission has no actual effect while this list is strictly private.
te: ఈ జాబితా ఖచ్చితంగా ప్రైవేట్‌గా ఉన్నప్పుడు "ఎవరైనా" అనుమతి అసలు ప్రభావాన్ని చూపదు.

note: %1$s:  subscription.opacdisplaycount | html
en: The %s latest issues for this subscription:
te: ఈ %s చందా కోసం తాజా సంచిక:

note: %1$s:  limit | html %2$s:  IF selected_itemtype %3$s:  ItemTypes.GetDescription(selected_itemtype) | html %4$s:  END %5$s:  IF ( branch ) %6$s:  Branches.GetName( branch ) | html %7$s:  END %8$s:  IF ( timeLimit != 999 ) %9$s:  timeLimitFinite | html %10$s:  ELSE %11$s:  END
en: The %s most checked-out %s %s %s %s at %s %s %s in the past %s months %s of all time %s
te: ఈ %s చాలా చెక్-అవుట్ %s %s %s %s వద్ద %s %s %s గతం లో %s నెలల %s అన్ని కాలలలోకేల్ల%s

en: The 'Finish' button is presented to start over.
te: ప్రారంభించడానికి 'ముగించు' బటన్ ప్రదర్శించబడుతుంది.

en: The ISBD cloud is not enabled.
te: ISBD క్లౌడ్ ప్రారంభించబడలేదు.

en: The browser table is empty. this feature is not fully set-up. See the
te: బ్రౌజర్ పట్టిక ఖాళీగా ఉంది. ఈ లక్షణం పూర్తిగా సెట-ప్ కాలేదు. చూడండి

note: %1$s:  email_add | html
en: The cart was sent to: %s
te: బండి దీనికి పంపబడింది: %s

en: The deletion of your checkout history failed, because there is a problem with the configuration of this feature. Please help to fix the system by informing your library of this error
te: మీ చెక్అవుట్ చరిత్ర యొక్క తొలగింపు విఫలమైంది, ఎందుకంటే ఈ లక్షణం యొక్క కాన్ఫిగరేషన్‌లో సమస్య ఉంది. ఈ లోపం గురించి మీ లైబ్రరీకి తెలియజేయడం ద్వారా సిస్టమ్‌ను పరిష్కరించడానికి దయచేసి సహాయం చేయండి

en: The entered card number is already in use.
te: నమోదు చేసిన కార్డు సంఖ్య ఇప్పటికే వాడుకలో ఉంది.

en: The entered card number is the wrong length.
te: నమోదు చేసిన కార్డ్ సంఖ్య తప్పు పొడవు.

en: The feature of sharing lists is not in use in this library.
te: భాగస్వామ్య జాబితాల లక్షణం ఈ గ్రంధాలయంలో ఉపయోగంలో లేదు.

note: %1$s:  subscription_LOO.histstartdate | html
en: The first subscription was started on %s
te: మొదటి సభ్యత్వం ప్రారంభించబడింది %s

note: SCRIPT
en: The following fields are required and not filled in:
te: కింది ఖాళీలను అవసరం మరియు నింపబడవు:

en: The following fields contain invalid information:
te: కింది ఖాళీలను చెల్లని సమాచారాన్ని కలిగి ఉన్నాయి:

en: The item has been added to the list.
te: అంశం జాబితాకు జోడించబడింది.

en: The item has been removed from the list.
te: అంశం జాబితా నుండి తొలగించబడింది.

en: The item has not been added to the list. Please check it's not already in the list.
te: అంశం జాబితాకు జోడించబడలేదు. దయచేసి ఇది జాబితాలో ఇప్పటికే లేదని తనిఖీ చేయండి.

en: The library has disabled the ability for patrons to create new public lists. If you make your list private, you will not be able to make it public again.
te: కొత్త ప్రజా జాబితాలను సృష్టించే పోషకుల సామర్థ్యాన్ని గ్రంధాలయం నిలిపివేసింది. మీరు మీ జాబితాను వత్తిగతంగా చేస్తే, మీరు దాన్ని మళ్లీ ప్రజాగా చేయలేరు.

en: The link is broken and the page does not exist.
te: బంధము విచ్ఛిన్నమైంది మరియు పేజీ ఉనికిలో లేదు.

en: The link is invalid.
te: బంధము చెల్లదు.

note: %1$s:  email | html
en: The list was sent to: %s
te: జాబితా దీనికి పంపబడింది: %s

note: %1$s:  op | html
en: The operation %s is not supported.
te: కార్యము %s మద్దతు లేదు.

en: The operation results will be displayed for each entered barcode.
te: నమోదు చేసిన ప్రతి బార్‌కోడ్ కోసం క్రియ ఫలితాలు ప్రదర్శించబడతాయి.

note: %1$s:  username | html
en: The password has been changed for user "%s".
te: గుర్తింపు అక్షరము వాడుకరి కోసం మార్చబడింది "%s".

en: The selected suggestions have been deleted.
te: ఎంచుకున్న సూచనలు తొలగించబడ్డాయి.

en: The share has been removed.
te: వాటా తొలగించబడింది.

en: The share has not been removed.
te: వాటా తీసివేయబడలేదు.

note: %1$s:  subscription_LOO.histenddate | html
en: The subscription expired on %s
te: చందా గడువు ముగిసింది %s

note: %1$s:  message_value | html
en: The transaction id '%s' for this payment is invalid.
te: ఈ చెల్లింపు కోసం లావాదేవీ ఐడి '%s' చెల్లదు.

en: The userid
te: వినియోగదారు గుర్తింపు

note: %1$s:  subscriptionsnumber | html
en: There are %s subscription(s) associated with this title.
te: ఈ శీర్షికతో%s చందా (s) అనుబంధించబడ్డాయి.

en: There are no comments on this title.
te: ఈ శీర్షికపై ఎటువంటి వ్యాఖ్యలు లేవు.

en: There are no items that can be placed on hold.
te: హోల్డ్‌లో ఉంచే అంశాలు ఏవీ లేవు.

en: There are no pending purchase suggestions matching your search.
te: మీ శోధనకు సరిపోయే కొనుగోలు సూచనలు లేవు.

en: There are no pending purchase suggestions.
te: కొనుగోలు సూచనలు పెండింగ్‌లో లేవు.

en: There is no minimum or maximum character length.
te: కనీస లేదా గరిష్ట అక్షరాల పొడవు లేదు.

en: There was a problem with your submission
te: మీ సమర్పణలో సమస్య ఉంది

en: There was an error sending the cart.
te: బండి పంపడంలో లోపం ఉంది.

en: There was an error sending the list.
te: జాబితాను పంపడంలో లోపం ఉంది.

en: There were problems processing your registration. Please contact your library for help.
te: మీ నమోదును విధానము చేయడంలో సమస్యలు ఉన్నాయి. సహాయం కోసం దయచేసి మీ గ్రంధాలయం సంప్రదించండి.

en: Theses
te: థీసిస్

en: This &quot;cloud&quot; shows the most used topics in our catalog. Click on any subject below to see the items in our collection.
te: ఇది &quot;cloud&quot; మా కేటలాగ్‌లో ఎక్కువగా ఉపయోగించిన అంశాలను చూపుతుంది. మా సేకరణలోని అంశాలను చూడటానికి క్రింద ఉన్న ఏదైనా అంశంపై క్లిక్ చేయండి.

en: This document certifies that you have returned all borrowed items. It is sometimes asked during a file transfer from a school to another. The discharge is sent by us to your school. You will also find it available on your reader account.
te: మీరు తీసుకున్న అన్ని వస్తువులను తిరిగి ఇచ్చారని ఈ పత్రం ధృవీకరిస్తుంది. ఇది కొన్నిసార్లు పాఠశాల నుండి మరొక పాఠశాలకు ఫైల్ బదిలీ సమయంలో అడుగుతుంది. ఉత్సర్గ మీ పాఠశాలకి మా ద్వారా పంపబడుతుంది. మీరు మీ రీడర్ ఖాతాలో కూడా అందుబాటులో ఉంటారు.

en: This email address already exists in our database.
te: ఈ ఇమెయిల్ చిరునామా ఇప్పటికే మా డేటాబేస్లో ఉంది.

en: This feature is not enabled
te: ఈ లక్షణం ప్రారంభించబడలేదు

note: SCRIPT
en: This field is required.
te: ఈ ఫీల్డ్ అవసరం.

en: This is a on-site checkout, it cannot be renewed.
te: ఇది ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్, ఇది పునరుద్ధరించబడదు.

en: This is a serial
te: ఇది ధారావాహిక

en: This item does not exist.
te: ఈ అంశం ఉనికిలో లేదు.

en: This item has been scheduled for automatic renewal and cannot be renewed
te: ఈ అంశం స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ కోసం షెడ్యూల్ చేయబడింది మరియు పునరుద్ధరించబడదు

en: This item is already checked out to you.
te: ఈ అంశం ఇప్పటికే మీకు తనిఖీ చేయబడింది.

en: This item is on hold for another borrower.
te: ఈ అంశం మరొక రుణగ్రహీత కోసం నిలిపివేయబడింది.

en: This item is on hold for another patron.
te: ఈ అంశం మరొక పోషకుడి కోసం నిలిపివేయబడింది.

en: This item is scheduled for auto renewal.
te: ఈ అంశం ఆటో పునరుద్ధరణ కోసం షెడ్యూల్ చేయబడింది.

en: This link is valid for 2 days starting now.
te: ఈ లింక్ ఇప్పుడే ప్రారంభమయ్యే 2 రోజులు చెల్లుతుంది.

note: %1$s:  contents.count | html
en: This list contains %s titles
te: ఈ జాబితాలో ఉంది %s శీర్షికలు

en: This list does not exist.
te: ఈ లింక్ ఇప్పుడే ప్రారంభమయ్యే 2 రోజులు చెల్లుతుంది.

note: SCRIPT
en: This list is shared. Other users will lose access to it.
te: ఈ జాబితా భాగస్వామ్యం చేయబడింది. ఇతర వినియోగదారులు దీనికి ప్రాప్యతను కోల్పోతారు.

en: This message can have the following reason(s):
te: ఈ సందేశానికి ఈ క్రింది కారణం ఉండవచ్చు(s):

en: This news item does not exist.
te: ఈ వార్త అంశం లేదు.

en: This page contains enriched content visible when JavaScript is enabled or by clicking
te: ఈ పేజీ జావాస్క్రిప్ట్ ప్రారంభించబడినప్పుడు లేదా క్లిక్ చేయడం ద్వారా కనిపించే సుసంపన్నమైన కంటెంట్‌ను కలిగి ఉంటుంది

note: %1$s:  items_count | html
en: This record has many physical items (%s).
te: ఈ రికార్డ్‌లో చాలా భౌతిక అంశాలు ఉన్నాయి (%s).

en: This subscription is closed.
te: ఈ సభ్యత్వం మూసివేయబడింది.

en: This title cannot be requested because it's already in your possession.
te: ఈ శీర్షిక అభ్యర్థించబడదు ఎందుకంటే ఇది ఇప్పటికే మీ వద్ద ఉంది.

en: This title cannot be requested.
te: ఈ శీర్షిక అభ్యర్థించబడదు.

note: IMG
en: Thumbnail
te: సూక్ష్మచిత్రం

en: Title
te: శీర్షిక

en: Title (A-Z)
te: శీర్షిక (A-Z)

en: Title (Z-A)
te: శీర్షిక (Z-A)

note: %1$s:  title_notes_count | html
en: Title notes ( %s )
te: శీర్షిక గమనికలు ( %s )

en: Title:
te: శీర్షిక:

en: Title:
te: శీర్షిక:

en: Titles
te: శీర్షికలు

en: To log in, use the following credentials:
te: లాగిన్ అవ్వడానికి, కింది ఆధారాలను ఉపయోగించండి:

en: To make changes to your record please contact the library.
te: మీ రికార్డులో మార్పులు చేయడానికి దయచేసి గ్రంధాలయం సంప్రదించండి.

en: To report this error, please contact the Koha Administrator.
te: ఈ లోపాన్ని నివేదించడానికి, దయచేసి కోహా నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి.

en: To report this error, you can email the Koha Administrator.
te: ఈ లోపాన్ని నివేదించడానికి, మీరు కోహా నిర్వాహకుడికి ఇమెయిల్ చేయవచ్చు.

en: To reset your password, enter your login or your email address.
te: మీ గుర్తింపు అక్షరములను రీసెట్ చేయడానికి, మీ లాగిన్ లేదా మీ ఇమెయిల్ చిరునామాను నమోదు చేయండి.

en: Toolbar control
te: ఉపకరణపట్టీ నియంత్రణ

en: Top level
te: ఉన్నత స్థాయి

en: Topics
te: విషయములు

en: Total due
te: మొత్తం బాకీ

en: Total due if credit(s) applied:
te: క్రెడిట్ (s) వర్తింపజేస్తే మొత్తం చెల్లించాలి:

note: %1$s:  holds_count | html
en: Total holds: %s
te: మొత్తం కలిగి: %s

en: Treaties
te: ఒడంబడికలు

en: Type
te: రకం

en: Type of heading
te: శీర్షిక రకం

note: SCRIPT
en: Type:
te: రకం:

note: SCRIPT
en: Unable to add one or more tags.
te: ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ ట్యాగ్‌లను జోడించడం సాధ్యం కాలేదు.

note: SCRIPT
en: Unable to cancel enrollment!
te: నమోదును రద్దు చేయడం సాధ్యం కాలేదు!

note: SCRIPT
en: Unable to create enrollment!
te: నమోదును సృష్టించడం సాధ్యం కాలేదు!

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Unable to update your setting!
te: మీ సెట్టింగ్‌ను నవీకరించడం సాధ్యం కాలేదు!

en: Unavailable (lost or missing)
te: అందుబాటులో లేదు (కోల్పోయింది లేదా లేదు)

en: Unavailable issues
te: అందుబాటులో లేని సంచికలు

en: Unhighlight
te: అధిక కాంతి లేదు

en: Unified title
te: ఏకీకృత శీర్షిక

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.unititle | $raw
en: Unified title: %s
te: ఏకీకృత శీర్షిక: %s

en: Unknown
te: తెలియని

en: Unsubscribe from a subscription alert
te: సభ్యత్వ హెచ్చరిక నుండి చందాను తొలగించండి

en: Update
te: నవీకరణ

note: INPUT type=submit
en: Update auto-renewal preference
te: స్వీయ-పునరుద్ధరణ ప్రాధాన్యతను నవీకరించండి

en: Updated
te: నవీకరించబడింది

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Updates submitted &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: నవీకరణలు సమర్పించబడ్డాయి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Updates to your record
te: మీ రికార్డుకు నవీకరణలు

note: TH
en: Use this to report any problems with your currently checked out items
te: మీరు ప్రస్తుతం తనిఖీ చేసిన వస్తువులతో ఏవైనా సమస్యలను నివేదించడానికి దీన్ని ఉపయోగించండి

en: Use top menu bar to navigate to another part of Koha.
te: కోహా యొక్క మరొక భాగానికి నావిగేట్ చెయ్యడానికి టాప్ మెనూ బార్ ఉపయోగించండి.

note: ABBR
en: Used For
te: కొరకు వాడబడినది

en: Used for/see from:
te: దీని కోసం ఉపయోగించబడింది/చూడండి:

en: User summary
te: వినియోగదారు సారాంశం

en: Username:
te: వాడుకరి పేరు:

en: Username:
te: యూజర్ పేరు:

en: Usually the reason for freezing an account is old overdues or damage fees. If shows your account to be clear, please contact the library.
te: సాధారణంగా ఖాతాను స్తంభింపచేయడానికి కారణం పాత ఓవర్‌డ్యూస్ లేదా డ్యామేజ్ ఫీజు. మీ ఖాతా స్పష్టంగా ఉన్నట్లు చూపిస్తే, దయచేసి గ్రంధాలయం సంప్రదించండి.

en: Usually the reason for freezing an account is old overdues or damage fees. If your account shows to be clear, please contact the library.
te: సాధారణంగా ఖాతాను స్తంభింపచేయడానికి కారణం పాత ఓవర్‌డ్యూస్ లేదా డ్యామేజ్ ఫీజు. మీ ఖాతా స్పష్టంగా ఉన్నట్లు చూపిస్తే, దయచేసి గ్రంధాలయం సంప్రదించండి.

en: VHS tape / Videocassette
te: VHS టేప్ / వీడియోకాసెట్

note: %1$s:  extended_unique_id_failed_value | html
en: Value is already in use (%s)
te: విలువ ఇప్పటికే వాడుకలో ఉంది (%s)

en: Verification
te: ధృవీకరణ

en: Verification:
te: ధృవీకరణ:

en: View
te: దర్శనం

en: View all
te: అన్నీ చూడండి

en: View all suggestions
te: అన్ని సూచనలను చూడండి

en: View all the physical items.
te: అన్ని భౌతిక అంశాలను చూడండి.

note: A
en: View details for this title
te: ఈ శీర్షిక కోసం వివరాలను చూడండి

en: View interlibrary loan request
te: ఇంటర్ గ్రంధాలయం రుణ అభ్యర్థనను చూడండి

note: A
en: View on Amazon.com
te: అమెజాన్.కామ్‌లో చూడండి

en: View the requested item
te: అభ్యర్థించిన అంశాన్ని చూడండి

note: A
en: View your search history
te: మీ శోధన చరిత్రను చూడండి

en: Vol info
te: వాల్యూమ్ సమాచారం

en: Volume
te: సాంఖ్యా

en: Volume:
te: సాంఖ్యా:

en: Waiting date
te: వేచి ఉన్న తేదీ

en: Warning
te: హెచ్చరిక

note: SCRIPT
en: Warning: Cannot be undone. Please confirm once again
te: హెచ్చరిక: రద్దు చేయలేము. దయచేసి మరోసారి నిర్ధారించండి

en: Website
te: వెబ్సైట్

en: Welcome,
te: స్వాగతం,

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron = logged_in_user no_html = 1
en: Welcome, %s
te: స్వాగతం, %s

en: What is a discharge?
te: ఉత్సర్గ అంటే ఏమిటి?

en: What's next?
te: తరవాత ఏంటి?

en: Where:
te: ఎక్కడ:

note: SCRIPT
en: With selected searches:
te: ఎంచుకున్న శోధనలతో:

note: SCRIPT
en: With selected suggestions:
te: ఎంచుకున్న సూచనలతో:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: With selected titles:
te: ఎంచుకున్న శీర్షికలతో:

note: SCRIPT
en: Would you like to print a receipt?
te: మీరు రశీదును ముద్రించాలనుకుంటున్నారా?

en: Writeoff
te: రాయండి

note: %1$s:  message.message_date | $KohaDates %2$s:  Branches.GetName(message.branchcode) | html
en: Written on %s by %s
te: ద్వారా వ్రాయబడింది %s పై %s

en: Year
te: సంవత్సరము

note: INPUT type=submit
en: Yes
te: అవును

en: Yes
te: అవును

en: Yes, I agree.
te: అవును నేను అంగీకరిస్తున్నాను.

note: SCRIPT
en: Yes, cancel article request
te: అవును, వ్యాసం అభ్యర్థనను రద్దు చేయండి

note: SCRIPT
en: Yes, cancel hold
te: అవును, పట్టును రద్దు చేయండి

note: SCRIPT
en: Yes, delete
te: అవును, తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Yes, delete suggestion
te: అవును, సూచనను తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Yes, delete suggestions
te: అవును, సూచనలను తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Yes, remove sharing
te: అవును, భాగస్వామ్యాన్ని తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Yes, resume all holds
te: అవును, అన్నిపట్టులను తిరిగి ప్రారంభించండి

note: SCRIPT
en: Yes, suspend all holds
te: అవును, అన్ని పట్టులను నిలిపివేయండి

en: You are accessing self check-in from a different IP address! Please log in again.
te: మీరు వేరే IP చిరునామా నుండి స్వీయ చెక్-ఇన్‌ను యాక్సెస్ చేస్తున్నారు! దయచేసి మళ్ళీ లాగిన్ అవ్వండి.

en: You are accessing self-checkout from a different IP address! please log in again.
te: మీరు వేరే IP చిరునామా నుండి స్వీయ-చెక్అవుట్నుయాక్సెస్ చేస్తున్నారు! దయచేసి మళ్ళీ లాగిన్ అవ్వండి.

en: You are currently not listed on any routing lists.
te: మీరు ప్రస్తుతం ఏ రౌటింగ్ జాబితాలో జాబితా చేయబడలేదు.

en: You are forbidden to view this page.
te: ఈ పేజీని చూడటం మీకు నిషేధించబడింది.

note: %1$s:  borrowername | html
en: You are logged in as %s.
te: మీరు%s గా లాగిన్ అయ్యారు.

en: You are logging from a different IP address. Please log in again.
te: మీరు వేరే IP చిరునామా నుండి లాగిన్ అవుతున్నారు. దయచేసి మళ్ళీ లాగిన్ అవ్వండి.

en: You are not allowed to call this page directly
te: ఈ పేజీని నేరుగా చేయడానికి మీకు అనుమతి లేదు

en: You are not authorized to see pending purchase suggestions.
te: బకాయిలో ఉన్న కొనుగోలు సూచనలను చూడటానికి మీకు అధికారం లేదు.

en: You are not authorized to view this page.
te: ఈ పేజీని చూడటానికి మీకు అధికారం లేదు.

en: You are not authorized to view this record.
te: ఈ రికార్డ్‌ను చూడటానికి మీకు అధికారం లేదు.

en: You are subscribed to the routing lists for following serial titles. If you wish to make changes, please contact the library.
te: సీరియల్ శీర్షికలను అనుసరించడానికి మీరు రౌటింగ్ జాబితాలకు చందా పొందారు. మీరు మార్పులు చేయాలనుకుంటే, దయచేసి గ్రంధాలయం సంప్రదించండి.

note: I
en: You can ask for a digest to reduce the number of messages. Messages will be saved and sent as a single message.
te: సందేశాల సంఖ్యను తగ్గించడానికి మీరు డైజెస్ట్ కోసం అడగవచ్చు. సందేశాలు సేవ్ చేయబడతాయి మరియు ఒకే సందేశంగా పంపబడతాయి.

en: You can only share a list if you are the owner.
te: మీరు యజమాని అయితే మాత్రమే మీరు జాబితాను పంచుకోవచ్చు.

en: You can search our catalog using the search form at the top of this page.
te: ఈ పేజీ ఎగువన ఉన్న శోధన ఫారమ్‌ను ఉపయోగించి మీరు మా కేటలాగ్‌ను శోధించవచ్చు.

en: You can use OAI-PMH ListRecords instead of this service.
te: మీరు ఈ సేవకు బదులుగా OAI-PMH జాబితా రికార్డులను ఉపయోగించవచ్చు.

en: You can use the menu and links at the top of the page
te: మీరు పేజీ ఎగువన మెను మరియు లింక్‌లను ఉపయోగించవచ్చు

en: You can't change your password.
te: మీరు మీ గుర్తింపు అక్షరమును మార్చలేరు.

en: You can't reset your password.
te: మీరు మీ గుర్తింపు అక్షరమును రీసెట్ చేయలేరు.

en: You cannot be discharged, you have checked out items. Please return items before asking for a discharge.
te: మీరు డిశ్చార్జ్ చేయబడరు, మీరు అంశాలను తనిఖీ చేసారు. ఉత్సర్గ అడగడానికి ముందు దయచేసి అంశాలను తిరిగి ఇవ్వండి.

en: You cannot place any more suggestions
te: మీరు ఇంకేమీ సూచనలు ఇవ్వలేరు

note: %1$s:  IF ( renewal_blocked_fines ) > 0
en: You cannot renew your books online. Reason: %sYour fines exceed
te: మీరు మీ పుస్తకాలను ఆన్‌లైన్‌లో పునరుద్ధరించలేరు. కారణం: %s మీ జరిమానాలు మించిపోయాయి

en: You cannot share a public list.
te: మీరు పబ్లిక్ జాబితాను భాగస్వామ్యం చేయలేరు.

en: You currently have no pending holds.
te: మీకు ప్రస్తుతం పట్టు పెండింగ్ లేవు.

en: You currently have nothing checked out.
te: మీరు ప్రస్తుతం ఏమీ తనిఖీ చేయలేదు.

en: You currently owe fines and charges amounting to:
te: మీరు ప్రస్తుతం జరిమానాలు మరియు ఛార్జీలు చెల్లించాల్సి ఉంది:

en: You did not specify any search criteria
te: మీరు శోధన ప్రమాణాలను పేర్కొనలేదు

en: You do not have permission to add a record to this list.
te: ఈ జాబితాకు రికార్డ్‌ను జోడించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to create a new list.
te: క్రొత్త జాబితాను సృష్టించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to delete this list.
te: ఈ జాబితాను తొలగించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to download this list.
te: ఈ జాబితాను డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to send this list.
te: ఈ జాబితాను పంపడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to update this list.
te: ఈ జాబితాను నవీకరించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to view this list.
te: ఈ జాబితాను వీక్షించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

note: For the first occurrence, %1$s:  IF Koha.Preference('FailedLoginAttempts') %2$s:  END
en: You entered an incorrect username or password. Please try again! But note that passwords are case sensitive%s and that your account will be locked out after a fixed number of failed login attempts%s. Please contact a library staff member if you continue to have problems.
te: మీరు తప్పు వినియోగదారు పేరు లేదా పాస్‌వర్డ్‌ను నమోదు చేసారు. దయచేసి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి! పాస్వర్డ్లు కేస్ సెన్సిటివ్ అని గమనించండి%s మరియు నిర్ణీత సంఖ్యలో విఫలమైన లాగిన్ ప్రయత్నాల తర్వాత మీ ఖాతా లాక్ అవుట్ అవుతుంది%s. మీకు సమస్యలు ఉంటే దయచేసి లైబ్రరీ సిబ్బందిని సంప్రదించండి.

en: You followed an outdated link e.g. from a search engine or a bookmark.
te: మీరు పాత లింక్‌ను అనుసరించారు ఉదాహరణ శోధన ఇంజిన్ లేదా బుక్‌మార్క్ నుండి.

en: You have a credit of:
te: మీకు దీని క్రెడిట్ ఉంది:

en: You have already requested this title.
te: మీరు ఇప్పటికే ఈ శీర్షికను అభ్యర్థించారు.

en: You have no article requests currently.
te: మీకు ప్రస్తుతం కథన అభ్యర్థనలు లేవు.

en: You have no fines or charges
te: మీకు జరిమానాలు లేదా ఛార్జీలు లేవు

en: You have no pending purchase suggestions.
te: మీకు కొనుగోలు సూచనలు పెండింగ్‌లో లేవు.

en: You have no pending purchase suggestions.
te: మీకు కొనుగోలు సూచనలు పెండింగ్‌లో లేవు.

en: You have not filled out all required fields. Please fill in all missing fields and resubmit.
te: మీరు అవసరమైన అన్ని ఫీల్డ్‌లను పూరించలేదు. దయచేసి తప్పిపోయిన అన్ని ఫీల్డ్‌లను నింపి తిరిగి సమర్పించండి.

en: You have nothing checked out
te: మీకు ఏమీ తనిఖీ లేదు

note: %1$s:  Koha.Preference('MaxOpenSuggestions') | html
en: You have reached your limit for suggestions you can place at this time (%s).
te: ఈ సమయంలో మీరు ఉంచగల సూచనల కోసం మీరు మీ పరిమితిని చేరుకున్నారు (%s).

note: %1$s:  Koha.Preference('MaxOpenSuggestions') | html
en: You have reached your limit for suggestions you can place at this time (%s). Once the library has processed those suggestions you will be able to place more.
te: ఈ సమయంలో మీరు ఉంచగల సూచనల కోసం మీరు మీ పరిమితిని చేరుకున్నారు (%s). లైబ్రరీ ఆ సూచనలను ప్రాసెస్ చేసిన తర్వాత మీరు మరింత ఉంచగలుగుతారు.

en: You have reached your limit for suggestions you can place at this time.
te: ఈ సమయంలో మీరు ఉంచగల సూచనల కోసం మీరు మీ పరిమితిని చేరుకున్నారు.

en: You have renewed this item the maximum number of consecutive times without it being seen by the library.
te: మీరు ఈ అంశాన్ని లైబ్రరీ చూడకుండా వరుసగా గరిష్ట సార్లు పునరుద్ధరించారు.

en: You have renewed this item the maximum number of times allowed.
te: ఈ సమయంలో మీరు ఉంచగల సూచనల పరిమితిని మీరు చేరుకున్నారు.

en: You have subscribed to email notification on new issues.
te: మీరు క్రొత్త సంచికలపై ఇమెయిల్ ప్రకటనకు సభ్యత్వాన్ని పొందారు.

en: You have successfully registered your new account.
te: మీరు మీ క్రొత్త ఖాతాను విజయవంతంగా నమోదు చేసారు.

note: %1$s:  too_much_oweing | $Price
en: You have unpaid fines. Amount: %s.
te: మీకు చెల్లించని జరిమానాలు ఉన్నాయి. మొత్తం: %s.

en: You indicated recently that you do not consent, and we will process your request soon.
te: మీరు అంగీకరించడం లేదని మీరు ఇటీవల సూచించారు, మరియు మేము మీ అభ్యర్థనను త్వరలో ప్రక్రియ చేస్తాము.

en: You made use of an external link to a catalog item that is no longer available.
te: మీరు ఇకపై అందుబాటులో లేని కేటలాగ్ అంశానికి బాహ్య లింక్‌ను ఉపయోగించారు.

note: For the first occurrence, %1$s:  Koha.Preference('MaxTotalSuggestions') | html %2$s:  Koha.Preference('NumberOfSuggestionDays') | html
en: You may only add up to %s suggestions in %s days.
te: మీరు మాత్రమే జోడించవచ్చు %s సూచనలు లో %s రోజులు.

en: You may register here.
te: మీరు ఇక్కడ నమోదు చేసుకోవచ్చు.

note: SCRIPT
en: You must be logged in to add tags.
te: ట్యాగ్‌లను జోడించడానికి మీరు తప్పనిసరిగా లాగిన్ అయి ఉండాలి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: You must be logged in to create or add to lists
te: జాబితాలను సృష్టించడానికి లేదా జోడించడానికి మీరు తప్పక లాగిన్ అయి ఉండాలి

en: You must have an email address to enroll
te: నమోదు చేయడానికి మీకు ఇమెయిల్ చిరునామా ఉండాలి

en: You must log in if you want to subscribe to email notification on new issues
te: మీరు క్రొత్త సంచికలపై ఇమెయిల్ ప్రకటనకు సభ్యత్వాన్ని పొందాలనుకుంటే తప్పక లాగిన్ అవ్వండి

note: INPUT type=checkbox name=digest
en: You must select a digestible transport to select digests
te: డైజెస్ట్‌లను ఎంచుకోవడానికి మీరు తప్పనిసరిగా జీర్ణమయ్యే రవాణాను ఎంచుకోవాలి

en: You must select a library for pickup.
te: మీరు పికప్ కోసం గ్రంధాలయం ఎంచుకోవాలి.

en: You must select at least one item.
te: మీరు కనీసం ఒక అంశాన్ని ఎంచుకోవాలి.

note: A
en: You searched %s for '%s'%s%s with limit(s): '%s'%s
te: మీరు శోధించారు %s కోసం '%s'%s%s పరిమితితో(s): '%s'%s

en: You should have received an email with a link to reset your password.
te: మీ పాస్‌వర్డ్‌ను రీసెట్ చేయడానికి మీకు లింక్‌తో ఇమెయిల్ వచ్చింది.

en: You tried to access a page that needs authentication.
te: మీరు ప్రామాణీకరణ అవసరమయ్యే పేజీని యాక్సెస్ చేయడానికి ప్రయత్నించారు.

en: You typed in the wrong characters in the box before submitting. Please try again.
te: సమర్పించే ముందు మీరు పెట్టెలోని తప్పు అక్షరాలను టైప్ చేసారు. దయచేసి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి.

en: You will receive an email notification if someone accepts your share before it expires.
te: మీ వాటా గడువు ముందే ఎవరైనా అంగీకరిస్తే మీకు ఇమెయిల్ నోటిఫికేషన్ వస్తుంది.

en: You will receive an email shortly.
te: మీకు త్వరలో ఇమెయిల్ వస్తుంది.

en: Your account
te: మీ ఖాతా

note: For the first occurrence, %1$s:  IF debarred_comment
en: Your account has been frozen. %s Comment:
te: మీ ఖాతా స్తంభింపజేయబడింది. %s వ్యాఖ్య:

note: %1$s:  borrower.warnexpired | $KohaDates
en: Your account has expired as of %s. Please contact the library if you wish to renew your account.
te: మీ ఖాతా గడువు ముగిసింది %s. మీరు మీ ఖాతాను పునరుద్ధరించాలనుకుంటే దయచేసి లైబ్రరీని సంప్రదించండి.

en: Your account has expired. Please contact the library for more information.
te: మీ ఖాతా గడువు ముగిసింది. దయచేసి మరింత సమాచారం కోసం లైబ్రరీని సంప్రదించండి.

note: %1$s:  amountoutstanding | $Price
en: Your account has outstanding fees & charges of %s. Holds are blocked because your fine balance is over the limit.
te: మీ ఖాతాలో అత్యుత్తమ ఫీజులు మరియు ఛార్జీలు ఉన్నాయి %s. మీ జరిమానా బ్యాలెన్స్ పరిమితికి మించి ఉన్నందున హోల్డ్స్ నిరోధించబడ్డాయి.

en: Your account is frozen because it has been discharged.
te: మీ ఖాతా డిశ్చార్జ్ అయినందున అది స్తంభింపజేయబడింది.

en: Your account will not be activated until you follow the link provided in the confirmation email.
te: నిర్ధారణ ఇమెయిల్‌లో అందించిన లింక్‌ను మీరు అనుసరించే వరకు మీ ఖాతా సక్రియం చేయబడదు.

en: Your authority search history is empty.
te: మీ అధికారం శోధన చరిత్ర ఖాళీగా ఉంది.

en: Your cart
te: మీ బండి

en: Your cart
te: మీ బండి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your cart &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ బండి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Your cart is empty.
te: మీ సంచీ ఖాళీగా నున్నది.

en: Your catalog search history is empty.
te: మీ కేటలాగ్ శోధన చరిత్ర ఖాళీగా ఉంది.

en: Your charges
te: మీ ఛార్జీలు

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your charges &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ ఛార్జీలు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Your checkout history
te: మీ చెక్అవుట్ చరిత్ర

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your checkout history &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ చెక్అవుట్ చరిత్ర &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Your checkout history has been deleted.
te: మీ చెక్అవుట్ చరిత్ర తొలగించబడింది.

en: Your comment
te: మీ అభిప్రాయం

en: Your comment (preview, pending approval)
te: మీ అభిప్రాయం (పరిదృశ్యం, ఆమోదం పెండింగ్‌లో ఉంది)

note: %1$s:  gdpr_proc_consent | html
en: Your consent was registered on %s.
te: మీ సమ్మతి నమోదు చేయబడింది %s.

en: Your consents
te: మీ సమ్మతి

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your consents &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ సమ్మతి &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Your corrections have been submitted to the library, and a staff member will update your record as soon as possible.
te: మీ దిద్దుబాట్లు లైబ్రరీకి సమర్పించబడ్డాయి మరియు సిబ్బంది మీ రికార్డును వీలైనంత త్వరగా అప్‌డేట్ చేస్తారు.

en: Your discharge request has been sent. Your discharge will be available on this page within a few days.
te: మీ ఉత్సర్గ అభ్యర్థన పంపబడింది. మీ ఉత్సర్గం కొద్ది రోజుల్లో ఈ పేజీలో అందుబాటులో ఉంటుంది.

en: Your discharge will be available on this page within a few days.
te: మీ ఉత్సర్గం కొద్ది రోజుల్లో ఈ పేజీలో అందుబాటులో ఉంటుంది.

en: Your download should begin automatically.
te: మీ డౌన్‌లోడ్ స్వయంచాలకంగా ప్రారంభమవుతుంది.

en: Your holds history
te: మీ చరిత్ర కలిగి ఉంది

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your holds history &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ చరిత్ర ఉంది &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your interlibrary loan requests &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థనలు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Your library card has been marked as lost or stolen.
te: మీ లైబ్రరీ కార్డ్ కోల్పోయినట్లు లేదా దొంగిలించబడినట్లు గుర్తించబడింది.

en: Your library card has been marked as lost or stolen.
te: మీ లైబ్రరీ కార్డ్ కోల్పోయినట్లు లేదా దొంగిలించబడినట్లు గుర్తించబడింది.

en: Your library card has expired. Please contact your librarian if you wish to renew your card.
te: మీ లైబ్రరీ కార్డ్ గడువు ముగిసింది. మీరు మీ కార్డును పునరుద్ధరించాలనుకుంటే దయచేసి మీ లైబ్రేరియన్‌ను సంప్రదించండి.

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your library home &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ గ్రంధాలయ గృహము &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  shelfname | $raw
en: Your list : %s
te: మీ జాబితా : %s

en: Your lists
te: మీ జాబితాలు

note: OPTGROUP
en: Your lists:
te: మీ జాబితాలు:

en: Your loan renewal failed because of the following reason(s):
te: కింది కారణం కారణంగా మీ రుణ పునరుద్ధరణ విఫలమైంది(s):

en: Your messaging settings
te: మీ సందేశ సెట్టింగ్‌లు

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your messaging settings &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ సందేశ సెట్టింగ్‌లు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: SCRIPT
en: Your note about %s could not be saved.
te: గురించి మీ గమనిక %s సేవ్ చేయబడలేదు.

note: SCRIPT
en: Your note about %s has been saved and sent to the library.
te: గురించి మీ గమనిక %s సేవ్ చేయబడింది మరియు లైబ్రరీకి పంపబడింది.

note: SCRIPT
en: Your note about %s was removed.
te: గురించి మీ గమనిక %s తొలగించబడింది.

en: Your options are:
te: మీ ఎంపికలు:

en: Your password has been changed
te: మీ పాస్‌వర్డ్ మార్చబడింది

note: For the first occurrence, %1$s:  patron.category.effective_min_password_length | html
en: Your password must be at least %s characters long.
te: Your password must be at least %s అక్షరాలు పొడవు.

note: For the first occurrence, %1$s:  patron.category.effective_min_password_length | html
en: Your password must contain at least %s characters, including UPPERCASE, lowercase and numbers.
te: మీ పాస్‌వర్డ్‌లో కనీసం ఉండాలి %s అక్షరాలు, UPPERCASE, చిన్న అక్షరాలు మరియు సంఖ్యలతో సహా.

en: Your payment
te: మీ చెల్లింపు

note: %1$s:  message_value | html
en: Your payment of $%s has been processed successfully!
te: మీ చెల్లింపు $%s విజయవంతంగా ప్రాసెస్ చేయబడింది!

en: Your personal details
te: మీ వ్యక్తిగత వివరాలు

en: Your priority:
te: మీ ప్రాధాన్యత:

en: Your privacy management
te: మీ గోప్యతా నిర్వహణ

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your privacy management &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ గోప్యతా నిర్వహణ &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Your privacy rules have been updated.
te: మీ గోప్యతా నియమాలు నవీకరించబడ్డాయి.

en: Your purchase suggestions
te: మీ కొనుగోలు సూచనలు

note: For the first occurrence, %1$s:  my_rating.rating_value | html
en: Your rating: %s.
te: మీ రేటింగ్: %s.

en: Your request included no check-ins.
te: మీ అభ్యర్థనలో చెక్-ఇన్‌లు లేవు.

en: Your routing lists
te: మీ రూటింగ్ జాబితాలు

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your routing lists &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ రూటింగ్ జాబితాలు &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  IF hash %2$s:  hash | html %3$s:  END
en: Your search %sfor %s%s was not successful.
te: మీ శోధన %sకోసం %s%s విజయవంతం కాలేదు.

note: %1$s:  unimarc3 | html %2$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %3$s:  LibraryNameTitle | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: Your search IDREF for ppn %s &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: Ppn కోసం మీ శోధన IDREF %s &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Your search history
te: మీ శోధన చరిత్ర

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Your search history &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ శోధన చరిత్ర &rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

note: %1$s:  total | html
en: Your search returned %s results.
te: మీ శోధన తిరిగి వచ్చింది %s ఫలితాలు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Your setting has been updated!
te: మీ సెట్టింగ్ నవీకరించబడింది!

en: Your summary
te: మీ సారాంశం

en: Your tags
te: మీ ట్యాగ్‌లు

en: Your updates have been submitted and your patron account has been modified.
te: మీ నవీకరణలు సమర్పించబడ్డాయి మరియు మీ పోషక ఖాతా సవరించబడింది.

en: Your updates have been submitted. A librarian will review your updates before applying them.
te: మీ నవీకరణలు సమర్పించబడ్డాయి. మీ నవీకరణలను వర్తించే ముందు లైబ్రేరియన్ సమీక్షిస్తాడు.

en: Your userid was not found in the database. Please try again.
te: డేటాబేస్లో మీ యూజరిడ్ కనుగొనబడలేదు. దయచేసి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి.

en: ZIP/Postal code:
te: జిప్/పోస్టల్ కోడ్:

en: [ More lists ]
te: [మరిన్ని జాబితాలు]

en: [ New list ]
te: [ క్రొత్త జాబితా ]

note: %1$s:  HTML5MediaParent | html
en: [%s tag not supported by your browser.]
te: [%s ట్యాగ్‌కు మీ బ్రౌజర్ మద్దతు లేదు.]

note: SCRIPT
en: a an the
te: ఎ ఒక ది

en: an identifier indicating the location to which to deliver the item for pickup
te: పికప్ కోసం అంశాన్ని బట్వాడా చేయాల్సిన స్థానాన్ని సూచించే ఐడెంటిఫైయర్

en: an identifier used to look up the patron in Koha
te: కోహాలోని పోషకుడిని చూసేందుకు ఉపయోగించే ఐడెంటిఫైయర్

en: and
te: మరియు

en: and agree with your processing of my personal data as outlined therein.
te: మరియు నా వ్యక్తిగత డేటాను మీ ప్రక్రియతో వివరించినట్లు అంగీకరిస్తున్నారు.

note: IMG
en: bonus
te: ఉపరి లాభ బహుమానము

en: borrowernumber
te: రుణగ్రహీత సంఖ్య

note: NAV
en: breadcrumb
te: బ్రెడ్‌క్రంబ్

en: by
te: ద్వారా

en: by
te: ద్వారా

en: cancel your request
te: మీ అభ్యర్థనను రద్దు చేయండి

en: cardnumber
te: కార్డు సంఖ్య

en: confirm email address
te: ఇమెయిల్ చిరునామాను నిర్ధారించండి

en: contains
te: కలిగి

en: continue creating your request
te: మీ అభ్యర్థనను సృష్టించడం కొనసాగించండి

note: SPAN
en: ctx_ver=Z39.88-2004&rft_val_fmt=info%3Aofi%2Ffmt%3Akev%3Amtx%3Abook&rft.au=%s&rft.btitle=%s&rft.date=%s&rft.tpages=%s&rft.isbn=%s&rft.aucorp=&rft.place=%s&rft.pub=%s&rft.edition=%s&rft.series=%s&rft.genre=
te: ctx_ver=Z39.88-2004&rft_val_fmt=info%3Aofi%2Ffmt%3Akev%3Amtx%3Abook&rft.au=%s&rft.btitle=%s&rft.date=%s&rft.tpages=%s&rft.isbn=%s&rft.aucorp=&rft.place=%s&rft.pub=%s&rft.edition=%s&rft.series=%s&rft.genre

en: date after which hold request is no longer needed
te: హోల్డ్ అభ్యర్థన ఇకపై అవసరం లేదు

en: date after which item returned to shelf if item is not picked up
te: అంశం తీసుకోకపోతే ఏ వస్తువు షెల్ఫ్‌కు తిరిగి వస్తుంది

en: defines the type of record identifier being used in the request, possible values:
te: అభ్యర్థనలో ఉపయోగించబడుతున్న రికార్డ్ ఐడెంటిఫైయర్ రకాన్ని నిర్వచిస్తుంది, సాధ్యం విలువలు:

en: desired_due_date
te: కావలసిన_గడువు_తేదీ

en: due in fines and charges
te: జరిమానాలు మరియు ఛార్జీల కారణంగా

en: email
te: ఇమెయిల్

en: email address
te: ఇమెయిల్ చిరునామా

en: expiry_date
te: గడువు_తేదీ

en: firstname
te: మొదటి పేరు

en: for more information on what it does and how to configure it.
te: ఇది ఏమి చేస్తుంది మరియు ఎలా ఆకృతీకరించుటకు చేయాలి అనే దానిపై మరింత సమాచారం కోసం.

en: here
te: ఇక్కడ

en: id
te: ఐడి

en: id_type
te: ఐడి_రకము

en: in any heading
te: ఏదైనా శీర్షికలో

en: in main entry
te: ప్రధాన ప్రవేశంలో

en: in the complete record
te: పూర్తి రికార్డులో

en: is exactly
te: ఖచ్చితంగా ఉంది

en: item
te: అంశం

en: item_id
te: అంశం_ఐడి

note: ABBR
en: koha:biblionumber:%s
te: కోహా:బిబ్లియోసంఖ్య:%s

en: list of authority record identifiers
te: అధికారం రికార్డ్ ఐడెంటిఫైయర్ల జాబితా

en: list of either bibliographic or item identifiers
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ లేదా ఐటెమ్ ఐడెంటిఫైయర్స్ జాబితా

en: list of system record identifiers
te: సిస్టమ్ రికార్డ్ ఐడెంటిఫైయర్ల జాబితా

en: log in using a different account
te: వేరే ఖాతాను ఉపయోగించి లాగిన్ అవ్వండి

en: not
te: కాదు

en: or
te: లేదా

en: or
te: లేదా

note: SCRIPT
en: out of
te: బయట కు

en: password
te: గుర్తింపు అక్షరము

en: patron_id
te: పోషకుడు_ఐడి

en: pickup_location
te: తీసుకోవడం_స్థానం

en: primary email address
te: ప్రాథమిక ఇమెయిల్ చిరునామా

en: privacy policy
te: గోప్యతా విధానం

en: purchase suggestion
te: కొనుగోలు సూచన

en: request_location
te: అభ్యర్థన_స్థానం

en: requests a particular format or set of formats in reporting availability
te: లభ్యతను నివేదించడంలో నిర్దిష్ట ఫార్మాట్ లేదా ఫార్మాట్ల సమితిని అభ్యర్థిస్తుంది

en: requests a particular level of detail in reporting availability, possible values:
te: లభ్యత, సాధ్యమయ్యే విలువలను నివేదించడంలో నిర్దిష్ట స్థాయి వివరాలను అభ్యర్థిస్తుంది:

note: SCRIPT
en: results in the library's OverDrive collection.
te: లైబ్రరీ యొక్క ఓవర్‌డ్రైవ్ సేకరణలో ఫలితాలు.

en: return_fmt
te: తిరిగి_fmt

en: return_type
te: తిరిగి_ రకం

en: schema
te: స్కీమా

en: search
te: వెతకండి

en: secondary email address
te: ద్వితీయ ఇమెయిల్ చిరునామా

en: see also:
te: ఇది కూడ చూడు:

en: show_attributes
te: చూపించు_లక్షణాలను

en: show_contact
te: చూపించు_పరిచయం

en: show_fines
te: చూపించు_జరిమానాలు

en: show_holds
te: చూపించు_కలిగి

en: show_loans
te: చూపించు_రుణాలు

en: site administrator
te: సైట్ నిర్వాహకుడు

en: specifies the metadata schema of records to be returned, possible values:
te: తిరిగి ఇవ్వవలసిన రికార్డుల మెటాడేటా స్కీమాను పేర్కొంటుంది, సాధ్యమయ్యే విలువలు:

en: start_date
te: ప్రారంబపు_తేది

en: starts with
te: ప్రారంభమవడం తో

en: subjects
te: విషయాలను

en: suggestions
te: సలహాలు

en: surname
te: ఇంటిపేరు

en: system hold identifier (returned by GetRecords and GetPatronInfo into element 'reserve_id')
te: సిస్టమ్ హోల్డ్ ఐడెంటిఫైయర్ (తిరిగి వచ్చింది GetRecords మరియు GetPatronInfo మూలకం లోకి 'reserve_id')

en: system item identifier
te: సిస్టమ్ ఐటెమ్ ఐడెంటిఫైయర్

note: INPUT type=submit name=tagsel_button
en: tagsel_button
te: tagsel_బటన్

en: the ILS identifier for the bibliographic record on which the request is placed
te: అభ్యర్థన ఉంచబడిన గ్రంథ పట్టిక రికార్డు కోసం ILS ఐడెంటిఫైయర్

en: the ILS identifier for the patron for whom the request is placed
te: అభ్యర్థన కోసం ఉంచిన పోషకుడి కోసం ILS ఐడెంటిఫైయర్

en: the ILS identifier for the specific item on which the request is placed
te: అభ్యర్థన ఉంచబడిన నిర్దిష్ట అంశం కోసం ILS ఐడెంటిఫైయర్

en: the date the patron would like the item returned by
te: వస్తువు తిరిగి రావాలని పోషకుడు కోరుకునే తేదీ

en: the type of the identifier, possible values:
te: ఐడెంటిఫైయర్ రకం, సాధ్యమయ్యే విలువలు:

en: the unique patron identifier in the ILS; the same identifier returned by LookupPatron or AuthenticatePatron
te: ILS లోని ప్రత్యేక పోషక ఐడెంటిఫైయర్; అదే ఐడెంటిఫైయర్ లుక్అప్ ప్యాట్రాన్ లేదా అథెంటికేట్ ప్యాట్రాన్ ద్వారా తిరిగి వచ్చింది

en: there was a problem processing your payment
te: మీ చెల్లింపును ప్రాసెస్ చేయడంలో సమస్య ఉంది

en: to post a comment.
te: వ్యాఖ్యను పోస్ట్ చేయడానికి.

en: until
te: వరకు

en: up to
te: వరకు

en: used for/see from:
te: దీని కోసం ఉపయోగించబడింది/చూడండి:

en: user's login identifier
te: వినియోగదారు లాగిన్ ఐడెంటిఫైయర్

en: user's password
te: యూజర్ యొక్క పాస్వర్డ్

en: userid
te: వినియోగదారుని గుర్తింపు

en: username
te: వాడుకరి పేరు

note: SCRIPT
en: view labeled
te: వీక్షణ లేబుల్ చేయబడింది

en: view plain
te: సాదా చూడండి

note: SCRIPT
en: waiting holds:
te: వేచి కలిగి:

en: was not found in the database. Please try again.
te: డేటాబేస్లో కనుగొనబడలేదు. దయచేసి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి.

en: whether or not to return extended patron attributes information in the response
te: పొడిగించిన పోషకుడు ప్రతిస్పందనలో సమాచారాన్ని తిరిగి ఇవ్వాలా వద్దా

en: whether or not to return fine information in the response
te: ప్రతిస్పందనలో చక్కటి సమాచారాన్ని తిరిగి ఇవ్వాలా వద్దా

en: whether or not to return hold request information in the response
te: ప్రతిస్పందనలో హోల్డ్ అభ్యర్థన సమాచారాన్ని తిరిగి ఇవ్వాలా వద్దా

en: whether or not to return loan information in the response
te: ప్రతిస్పందనలో రుణ సమాచారాన్ని తిరిగి ఇవ్వాలా వద్దా

en: whether or not to return patron's contact information in the response
te: ప్రతిస్పందనలో పోషకుడి సంప్రదింపు సమాచారాన్ని తిరిగి ఇవ్వాలా వద్దా

en: width=device-width, initial-scale=1
te: వెడల్పు = పరికరం-వెడల్పు, ప్రారంభ-స్థాయి = 1

note: %1$s:  approvedaddress | html
en: will be sent shortly to %s.
te: త్వరలో పంపబడుతుంది %s.

note: %1$s:  new_reserves_allowed | html
en: you can only place %s more holds. Please uncheck the checkboxes for the items you wish to not place holds on.
te: మీరు మాత్రమే ఉంచగలరు %s మరింత కలిగి ఉంది. దయచేసి మీరు ఉంచకూడదనుకునే వస్తువుల కోసం చెక్‌బాక్స్‌లను ఎంపిక చేయవద్దు.

note: %1$s:  payment | html
en: your payment of %s has been applied to your account
te: మీ ఖాతాకు %s చెల్లింపు వర్తించబడింది
