Koha 22.11 - en to te translation catalogue (8986 entries)

en: # Bibliographic records
te: # బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులు

en: # Items
te: # అంశాలు

en: # Records
te: # రికార్డ్స్

en: # Subs
te: # సుబ్స్

note: SCRIPT
en: # of % selected
te: # యొక్క % ఎంపిక

en: # of students
te: # విద్యార్థుల యొక్క

en: # of users
te: # వినియోగదారుల యొక్క

en: %% matches any number of characters
te: %% ఎన్ని అక్షరాలతో అయినా సరిపోతుంది

note: %1$s: - INCLUDE csv_headers/reports/orders_by_budget.tt - %2$s: - INCLUDE empty_line.inc - %3$s: - FOREACH row IN rows - %4$s: - FOREACH field IN row; field; sep IF !loop.last; END - %5$s: - INCLUDE empty_line.inc - %6$s: - END - %7$s: - INCLUDE empty_line.inc - %8$s: - FOREACH field IN totalrow; fi
en: %s %s %s %s %s %s TOTAL%s %s
te: %s %s %s %s %s %s మొత్తము %s %s

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( execute ) %3$s:  BLOCK params %4$s: - FOREACH param IN sql_params %5$s:  param | uri %6$s:  END %7$s: - FOREACH param_name IN param_names %8$s:  param_name | uri %9$s:  END %10$s: - END
en: %s %s %s %s&amp;sql_params=%s%s %s&amp;param_name=%s%s %s
te: %s %s %s %s&amp;sql_params=%s%s %s&amp;param_పేరు=%s%s %s

note: %1$s: - IF ( add_form ) - %2$s: - IF ( use_heading_flags_p ) - %3$s: - IF ( heading_edit_subfields_p ) - %4$s: - END - %5$s: - ELSE - %6$s: - action | html - %7$s: - END - %8$s: - END - %9$s: - IF ( delete_confirm ) - %10$s: - mss.tagsubfield | html - %11$s: - tagsubfield | html - %12$s: - END - %13
en: %s %s %s Edit MARC subfields constraints &rsaquo; MARC subfield structure %s %s %s &rsaquo; MARC subfield structure %s %s %s MARC subfield structure &rsaquo; Confirm deletion of subfield %s Confirm deletion of subfield %s &rsaquo; MARC subfield structure %s %s Subfield deleted &rsaquo; MARC subfield structure %s %s MARC subfield structure %s &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s %s MARC ఉపక్షేత్ర పరిమితులను సవరించండి &rsaquo; MARC సబ్ ఫీల్డ్ నిర్మాణం %s %s %s &rsaquo; MARC సబ్ ఫీల్డ్ నిర్మాణం %s %s %s MARC సబ్ ఫీల్డ్ నిర్మాణం &rsaquo; సబ్ఫీల్డ్ తొలగింపును నిర్ధారించండి %s సబ్ఫీల్డ్ తొలగింపును నిర్ధారించండి %s &rsaquo; MARC సబ్ ఫీల్డ్ నిర్మాణం %s %s సబ్‌ఫీల్డ్ తొలగించబడింది &rsaquo; MARC సబ్ ఫీల్డ్ నిర్మాణం %s %s MARC సబ్ ఫీల్డ్ నిర్మాణం %s &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( add_form ) %2$s:  IF ( use_heading_flags_p ) %3$s:  IF ( heading_modify_tag_p ) %4$s:  IF ( authtypecode ) %5$s:  authtypecode | html %6$s:  ELSE %7$s:  END %8$s:  END %9$s:  IF ( heading_add_tag_p ) %10$s:  IF ( authtypecode ) %11$s:  authtypecode | html %12$s:  ELSE %13$s:  END %14$s: 
en: %s %s %s Modify tag &rsaquo; %s %s Framework %s Default framework %s &rsaquo; %s %s New tag &rsaquo; %s %s Framework %s Default framework %s &rsaquo; %s %s %s &rsaquo; %s %s %s Confirm deletion &rsaquo; %s %s Framework %sDefault framework %s &rsaquo; %s %s Data deleted &rsaquo; %s %s Framework %sDefault framework %s &rsaquo; %s Authority MARC framework &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s %s ట్యాగ్‌ను సవరించండి &rsaquo; %s %s ఫ్రేమ్వర్క్ %s డిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ %s &rsaquo; %s %s క్రొత్త ట్యాగ్ &rsaquo; %s %s ఫ్రేమ్వర్క్ %s డిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ %s &rsaquo; %s %s %s &rsaquo; %s %s %s తొలగింపును నిర్ధారించండి &rsaquo; %s %s ఫ్రేమ్వర్క్ %sడిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ %s &rsaquo; %s %s డేటా తొలగించబడింది &rsaquo; %s %s ఫ్రేమ్వర్క్ %sడిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ %s &rsaquo; %s అధికారం MARC ఫ్రేమ్‌వర్క్ &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s: ~ IF ( biblio.title ) ~ %2$s: ~ biblio.title | html ~ %3$s: ~ ELSE ~ %4$s: ~ END ~ %5$s: ~ biblio.medium | html ~ %6$s: ~ FOREACH subtitle IN biblio.subtitle.split(' \| ') ~ %7$s: ~ IF Koha.Preference('marcflavour')=='UNIMARC' ~ %8$s: ~ END ~ %9$s: ~ subtitle | html ~ %10$s: ~ END ~ %11$s: ~ p
en: %s %s %s No title %s %s %s%s,%s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s
te: %s %s %s టైటిల్ లేదు %s %s %s%s,%s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s %s

note: %1$s:  IF ( savedreport.report_name ) %2$s:  savedreport.report_name | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s %s %s [ no name ] %s
te: %s %s %s [ పేరు లేదు ] %s

note: %1$s: ~ USE Koha ~ %2$s: ~ USE raw ~ %3$s: ~ BLOCK 'display-address-style' ~
en: %s %s %s [%%~ SET line_break = "
te: %s %s %s [%%~ సెట్ లైన్_విచ్ఛిన్నం = "

note: %1$s:  IF log.info.status_before %2$s:  before = log.info.status_before %3$s:  display_before = log.aliases.$before ? log.aliases.$before.lib : request.capabilities.$before.name %4$s:  display_before | html %5$s:  END %6$s:  after = log.info.status_after %7$s:  display_after = log.aliases.$after ? l
en: %s %s %s from &quot;%s&quot; %s %s %s to &quot;%s&quot;
te: %s %s %s నుండి &quot;%s&quot; %s %s %s to &quot;%s&quot;

note: %1$s:  END %2$s:  IF (order.title) %3$s:  order.title | html %4$s:  IF order.author %5$s:  order.author | html %6$s:  END %7$s:  ELSE
en: %s %s %s%s by %s%s %s
te: %s %s %s%s ద్వారా %s%s %s

note: %1$s: - USE Koha - %2$s: - SET delimiter = Koha.CSVDelimiter() - %3$s: - BLOCK - %4$s:  delimiter | html %5$s:  delimiter | html %6$s:  delimiter | html %7$s:  delimiter | html %8$s:  delimiter | html %9$s:  delimiter | html %10$s:  delimiter | html %11$s:  delimiter | html %12$s:  delimiter | html 
en: %s %s %sAccount number%sBasket name%sOrder number%sAuthor%sTitle%sPublisher%sPublication year%sCollection title%sISBN%sQuantity%sRRP tax included%sRRP tax excluded%sDiscount%sEstimated cost tax included%sEstimated cost tax excluded%sNote for vendor%sEntry date%sBookseller name%sBookseller physical address%sBookseller postal address%sContract number%sContract name%sBasket group delivery place%sBasket group billing place%sBasket delivery place%sBasket billing place%s
te: %s %s %sఖాతా సంఖ్యr%sబాస్కెట్ పేరు%sఆర్డర్ సంఖ్య%sరచయిత%sశీర్షిక%sప్రచురణ%sప్రచురణ సంవత్సరం%sసేకరణ శీర్షిక%sఐఎస్ బిఎన్%sమొత్తము%sఆర్‌ఆర్‌పి పన్ను చేర్చబడింది%sఆర్‌ఆర్‌పి పన్ను మినహాయించబడింది%sడిస్కౌంట్%sఅంచనా వ్యయ పన్ను చేర్చబడింది%sఅంచనా వ్యయ పన్ను మినహాయించబడింది%sవిక్రేత కోసం గమనిక%sఎంట్రీ తేదీ%sపుస్తక విక్రేత పేరు%sపుస్తక విక్రేత భౌతిక చిరునామా%sపుస్తక విక్రేత పోస్టల్ చిరునామా%sకాంట్రాక్టు నంబరు%sఒప్పందం పేరు%sబాస్కెట్ గ్రూప్ డెలివరీ స్థలం%sబాస్కెట్ గ్రూప్ బిల్లింగ్ స్థలం%sబాస్కెట్ డెలివరీ స్థలం%sబాస్కెట్ బిల్లింగ్ స్థలం%s

note: %1$s: - USE Koha - %2$s: - SET delimiter = Koha.CSVDelimiter() - %3$s: - BLOCK - %4$s:  delimiter | html %5$s:  delimiter | html %6$s:  delimiter | html %7$s:  delimiter | html %8$s:  delimiter | html %9$s:  delimiter | html %10$s:  delimiter | html %11$s:  delimiter | html %12$s:  delimiter | html 
en: %s %s %sContract name%sOrder number%sEntry date%sISBN%sAuthor%sTitle%sPublication year%sPublisher%sCollection title%sNote for vendor%sQuantity%sRRP%sDelivery place%sBilling place%s
te: %s %s %sఒప్పందం పేరు%sఆర్డర్ సంఖ్య%sఎంట్రీ తేదీ%sఐఎస్ బిఎన్%sరచయిత%sశీర్షిక%sప్రచురణ సంవత్సరం%sప్రచురణ%sసేకరణ శీర్షిక%sవిక్రేత కోసం గమనిక%sమొత్తము%sఆర్ఆర్ పి%sడెలివరీ స్థలం%sబిల్లింగ్ స్థలం%s

note: For the first occurrence, %1$s:  basket.total_items | html %2$s:  IF basket.total_items_cancelled %3$s:  basket.total_items_cancelled | html %4$s:  END
en: %s %s (%s cancelled) %s
te: %s %s (%s రద్దు) %s

note: %1$s:  UNLESS blocking_error %2$s:  IF ( opadd ) %3$s:  ELSIF ( opduplicate ) %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1 %7$s:  IF patron_category %8$s:  patron_category.description | html %9$s:  END %10$s:  END
en: %s %s Add patron %s Duplicate patron %s Modify patron %s %s %s(%s)%s %s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: %s %s పోషకుడిని జోడించండి %s నకిలీ పోషకుడు %s పోషకుడిని సవరించండి %s %s %s(%s)%s %s &rsaquo; పోషకుడు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( add_form ) %2$s:  IF heading_add_tag_p %3$s:  searchfield | html %4$s:  ELSE %5$s:  searchfield | html %6$s:  END %7$s:  END %8$s:  IF ( delete_confirm ) %9$s:  searchfield | html %10$s:  END %11$s:  IF ( delete_confirmed ) %12$s:  END
en: %s %s Add tag %s %s Modify tag %s %s &rsaquo; %s %s Confirm deletion of tag '%s' &rsaquo; %s %s Data deleted &rsaquo; %s MARC frameworks &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s ట్యాగ్‌ను జోడించండి %s %s ట్యాగ్‌ను సవరించండి %s %s &rsaquo; %s %s ట్యాగ్ తొలగింపును నిర్ధారించండి '%s' &rsaquo; %s %s డేటా తొలగించబడింది &rsaquo; %s MARC ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  END %2$s:  IF message.code == "unable_to_load_configuration" %3$s:  END
en: %s %s An error occurs: Unable to load the configuration. %s
te: %s %s లోపం సంభవించింది: కాన్ఫిగరేషన్‌ను లోడ్ చేయడం సాధ్యం కాలేదు. %s

note: %1$s:  IF op == 'save' %2$s:  IF ( suggestionid ) %3$s:  suggestionid | html %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  ELSIF ( op == 'show' ) %7$s:  suggestionid | html %8$s:  ELSE %9$s:  END
en: %s %s Edit suggestion #%s &rsaquo; Suggestions %s Add suggestion &rsaquo; Suggestions %s %s Show suggestion #%s &rsaquo; Suggestions %s Suggestions management %s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %s %s సూచనను సవరించండి #%s &rsaquo; సూచనలు %s సూచనను జోడించండి &rsaquo; సూచనలు %s %s సూచన చూపించు #%s &rsaquo; సూచనలు %s సూచనల నిర్వహణ %s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: SCRIPT
en: %s %s KB Do you really want to upload this file?
te: %s %s కెబి మీరు నిజంగా ఈ ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  IF csv_profile %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  END
en: %s %s Modify a CSV profile &rsaquo; %s New CSV profile &rsaquo; %s %s CSV export profiles &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s %s CSV ప్రొఫైల్‌ను సవరించండి &rsaquo; %s క్రొత్త CSV ప్రొఫైల్ &rsaquo; %s %s CSV ఎగుమతి ప్రొఫైల్స్ &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF acct_form %2$s:  IF account %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  END %6$s:  IF delete_confirm %7$s:  END
en: %s %s Modify account %s Add new account %s &rsaquo; %s %s Confirm deletion of account &rsaquo; %s EDI accounts &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s ఖాతాను సవరించండి %s క్రొత్త ఖాతాను జోడించండి %s &rsaquo; %s %s ఖాతా తొలగింపును నిర్ధారించండి &rsaquo; %s EDI ఖాతాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  IF authority_type.authtypecode.defined %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  ELSIF op == 'delete_confirm' %6$s:  END
en: %s %s Modify authority type %s New authority type %s &rsaquo; %s Confirm deletion of authority type &rsaquo; %s Authority types &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s అధికారం రకాన్ని సవరించండి %s కొత్త అధికారం రకం %s &rsaquo; %s అధికారం రకాన్ని తొలగించడాన్ని నిర్ధారించండి &rsaquo; %s అధికారం రకాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  IF ( add_form ) %2$s:  IF ( budget_period_id ) %3$s:  budget_period_description | html %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  END %7$s:  IF ( duplicate_form ) %8$s:  END %9$s:  IF ( delete_confirm ) %10$s:  budget_period_description | html %11$s:  END %12$s:  IF ( delete_confirmed ) %13$s:  END %14$s:
en: %s %s Modify budget %s %s Add budget %s &rsaquo; %s %s Duplicate budget &rsaquo; %s %s Delete budget '%s'? &rsaquo; %s %s Data deleted &rsaquo; %s %s Close budget %s &rsaquo; %s %s Budget %s closed &rsaquo; %s Budgets &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s బడ్జెట్‌ను సవరించండి %s %s బడ్జెట్‌ను జోడించండి %s &rsaquo; %s %s నకిలీ బడ్జెట్ &rsaquo; %s %s బడ్జెట్‌ను తొలగించండి '%s'? &rsaquo; %s %s డేటా తొలగించబడింది &rsaquo; %s %s క్లోజ్ బడ్జెట్ %s &rsaquo; %s %s బడ్జెట్ %s మూసివేయబడింది &rsaquo; %s బడ్జెట్లు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  IF cash_register %3$s:  ELSE %4$s:  cash_register.id | html %5$s:  END %6$s:  ELSIF op == 'delete_confirm' %7$s:  cash_register.id | html %8$s:  END
en: %s %s Modify cash register %s New cash register %s %s &rsaquo; %s Confirm deletion of cash register '%s' &rsaquo; %s Cash registers &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s నగదు రిజిస్టర్‌ను సవరించండి %s కొత్త నగదు రిజిస్టర్ %s %s &rsaquo; %s నగదు రిజిస్టర్ తొలగింపును నిర్ధారించండి '%s' &rsaquo; %s నగదు రిజిస్టర్లు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op =='add_form' %2$s:  IF city.cityid %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  ELSE %6$s:  IF op == 'delete_confirm' %7$s:  END %8$s:  END
en: %s %s Modify city %s New city %s &rsaquo; %s %s Confirm deletion of city &rsaquo; %s %s Cities &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s నగరాన్ని సవరించండి %s కొత్త నగరం %s &rsaquo; %s %s నగరం యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి &rsaquo; %s %s నగరాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op == 'add_source' %2$s:  IF class_source %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  ELSIF op == 'add_sort_rule' %6$s:  IF sort_rule %7$s:  ELSE %8$s:  END %9$s:  ELSIF op == 'add_split_rule' %10$s:  IF split_rule %11$s:  ELSE %12$s:  END %13$s:  END
en: %s %s Modify classification source %s Add classification source %s &rsaquo; %s %s Modify filing rule %s Add filing rule %s &rsaquo; %s %s Modify splitting rule %s Add splitting rule %s &rsaquo; %s Classification sources &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s క్లాసిఫికేషన్ మూలాన్ని సవరించండి %s క్లాసిఫికేషన్ మూలాన్ని జోడించండి %s &rsaquo; %s %s ఫైలింగ్ నియమాన్ని సవరించండి %s ఫైలింగ్ నియమాన్ని జోడించండి %s &rsaquo; %s %s విభజన నియమాన్ని సవరించండి %s విభజన నియమాన్ని జోడించండి %s &rsaquo; %s క్లాసిఫికేషన్ మూలాన్ని &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op =='add_form' %2$s:  IF debit_type.code %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  END
en: %s %s Modify debit type %s New debit type %s &rsaquo; %s Debit types &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s డెబిట్ రకాన్ని సవరించండి %s క్రొత్త డెబిట్ రకం %s &rsaquo; %s డెబిట్ రకాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op =='add_form' %2$s:  IF desk.desk_id %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  ELSE %6$s:  IF op == 'delete_confirm' %7$s:  END %8$s:  END
en: %s %s Modify desk %s New desk %s &rsaquo; %s %s Confirm deletion of desk &rsaquo; %s %s Desks &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s డెస్క్‌ను సవరించండి %s కొత్త డెస్క్ %s &rsaquo; %s %s డెస్క్ తొలగింపును నిర్ధారించండి &rsaquo; %s %s డెస్క్‌లు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  IF framework %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  ELSIF op == 'delete_confirm' %6$s:  framework.frameworktext | html %7$s:  framework.frameworkcode | html %8$s:  END
en: %s %s Modify framework text %s Add framework %s &rsaquo; %s Delete framework for %s (%s)? &rsaquo; %s MARC frameworks &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s ఫ్రేమ్‌వర్క్ వచనాన్ని సవరించండి %s ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను జోడించండి %s &rsaquo; %s ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను తొలగించండి %s (%s)? &rsaquo; %s MARC ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  IF ( itemtype ) %3$s:  itemtype.itemtype | html %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  END %7$s:  IF op == 'delete_confirm' %8$s:  IF ( total ) %9$s:  itemtype.itemtype | html %10$s:  ELSE %11$s:  itemtype.itemtype | html %12$s:  END %13$s:  END %14$s:  IF op == 'delete_conf
en: %s %s Modify item type '%s' %s Add item type %s &rsaquo; %s %s %s Cannot delete item type '%s' %s Delete item type '%s'? %s &rsaquo; %s %s Data deleted &rsaquo; %s Item types &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s అంశం రకాన్ని సవరించండి '%s' %s అంశం రకాన్ని జోడించండి %s &rsaquo; %s %s %s అంశం రకాన్ని తొలగించలేరు '%s' %s అంశం రకాన్ని తొలగించండి '%s'? %s &rsaquo; %s %s డేటా తొలగించబడింది &rsaquo; %s అంశం రకాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  IF library %3$s:  ELSE %4$s:  library.branchcode | html %5$s:  END %6$s:  ELSIF op == 'delete_confirm' %7$s:  library.branchcode | html %8$s:  END
en: %s %s Modify library %s New library %s %s &rsaquo; %s Confirm deletion of library '%s' &rsaquo; %s Libraries &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s లైబ్రరీని సవరించండి %s క్రొత్త లైబ్రరీ %s %s &rsaquo; %s లైబ్రరీ తొలగింపును నిర్ధారించండి '%s' &rsaquo; %s గ్రంథాలయాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ean_form %2$s:  IF ean %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  END %6$s:  IF delete_confirm %7$s:  END
en: %s %s Modify library EAN %s Add new library EAN %s &rsaquo; %s %s Confirm deletion of EAN &rsaquo; %s Library EANs &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s లైబ్రరీ EAN ని సవరించండి %s Add new library EAN %s &rsaquo; %s %s EAN తొలగింపును నిర్ధారించండి &rsaquo; %s లైబ్రరీ MEAN లు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( add_form or copy_form ) %2$s:  IF ( modify ) %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  END %6$s:  IF ( add_validate or copy_validate) %7$s:  END %8$s:  IF ( delete_confirm ) %9$s:  END
en: %s %s Modify notice &rsaquo; %s Add notice &rsaquo; %s %s %s Notice added &rsaquo; %s %s Confirm deletion &rsaquo; %s Notices &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s %s నోటీసును సవరించండి &rsaquo; %s నోటీసు జోడించండి &rsaquo; %s %s %s నోటీసు జోడించబడింది &rsaquo; %s %s తొలగింపును నిర్ధారించండి &rsaquo; %s నోటీసులు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( attribute_type_form ) %2$s:  IF ( edit_attribute_type ) %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  END %6$s:  IF ( delete_attribute_type_form ) %7$s:  code | html %8$s:  END
en: %s %s Modify patron attribute type &rsaquo; %s Add patron attribute type &rsaquo; %s %s %s Confirm deletion of patron attribute type &quot;%s&quot; &rsaquo; %s Patron attribute types &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s పోషక లక్షణ రకాన్ని సవరించండి &rsaquo; %s పోషక లక్షణ రకాన్ని జోడించండి &rsaquo; %s %s %s పోషక లక్షణ రకం తొలగింపును నిర్ధారించండి &quot;%s&quot; &rsaquo; %s పోషక లక్షణ రకాలు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( matching_rule_form ) %2$s:  IF ( edit_matching_rule ) %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  END %6$s:  IF ( delete_matching_rule_form ) %7$s:  code | html %8$s:  END
en: %s %s Modify record matching rule &rsaquo; %s Add record matching rule &rsaquo; %s %s %s Confirm deletion of record matching rule &quot;%s&quot; &rsaquo; %s Record matching rules &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాన్ని సవరించండి &rsaquo; %s రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాన్ని జోడించండి &rsaquo; %s %s %s రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమం యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి &quot;%s&quot; &rsaquo; %s సరిపోలే నియమాలను రికార్డ్ చేయండి &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( add_form ) %2$s:  IF ( modify ) %3$s:  searchfield | html %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  END %7$s:  IF ( add_validate ) %8$s:  END %9$s:  IF ( delete_confirm ) %10$s:  searchfield | html %11$s:  searchfield | html %12$s:  END %13$s:  IF ( delete_confirmed ) %14$s:  END
en: %s %s Modify system preference '%s' %s Add a system preference %s &rsaquo; %s %s Data added &rsaquo; %s %s Confirm deletion of parameter '%s' &rsaquo; %s &rsaquo; %s %s Parameter deleted &rsaquo; %s System preferences &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను సవరించండి '%s' %s సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను జోడించండి %s &rsaquo; %s %s డేటా జోడించబడింది &rsaquo; %s %s పరామితి తొలగింపును నిర్ధారించండి '%s' &rsaquo; %s &rsaquo; %s %s పరామితి తొలగించబడింది &rsaquo; %s సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  END %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s %s No %s
te: %s %s కాదు %s

note: %1$s:  END # /IF itemloo.nocancel %2$s:  ELSE %3$s:  END # /IF itemloo.reservedate %4$s:  IF itemloo.item_level_holds == "N"
en: %s %s Not on hold %s %s
te: %s %s నిలుపుదల లేదు %s %s

note: For the first occurrence, %1$s:  END %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s %s This record has no items. %s
te: %s %s ఈ రికార్డుకు అంశాలు లేవు. %s

note: %1$s:  FOREACH error IN errors %2$s:  IF ( error.sqlerr )
en: %s %s This report contains the SQL keyword
te: %s %s ఈ నివేదికలో SQL కీవర్డ్ ఉంది

note: %1$s:  END %2$s:  IF searchfield %3$s:  searchfield | html
en: %s %s You searched for %s
te: %s %s మీరు శోధించారు %s

note: %1$s:  IF ( hardduedate ) %2$s:  IF ( hardduedatecompare == '-1' ) %3$s:  hardduedate | $KohaDates
en: %s %s before %s
te: %s %s ముందు %s

note: %1$s:  IF l.shared %2$s:  IF shared_by_other
en: %s %s by
te: %s %s ద్వారా

note: %1$s:  biblio.title | html %2$s:  IF biblio.author %3$s:  biblio.author | html %4$s:  END
en: %s %s by %s%s
te: %s %s ద్వారా %s%s

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=overduesloo link = 1 %2$s:  IF ( overduesloo.author ) %3$s:  overduesloo.author | html %4$s:  END
en: %s %s by %s%s
te: %s %s ద్వారా %s%s

note: %1$s:  biblio.title | html %2$s:  IF ( biblio.author ) %3$s:  biblio.author | html %4$s:  END %5$s:  biblio.biblionumber | html
en: %s %s by %s%s (Record #%s)
te: %s %s ద్వారా %s%s (రికార్డు #%s)

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( MEMBERS )
en: %s %s for
te: %s %s కోసం

note: For the first occurrence, %1$s:  END %2$s:  IF ( suggestion.place )
en: %s %s in
te: %s %s లో

note: For the first occurrence, %1$s:  IF category.enrolmentperiod %2$s:  category.enrolmentperiod | html %3$s:  ELSE %4$s:  category.enrolmentperioddate | $KohaDates %5$s:  END
en: %s %s months %s until %s %s
te: %s %s నెలల %s వరకు %s %s

note: %1$s:  IF ( looptable.looptable_count ) %2$s:  looptable.looptable_first | html %3$s:  looptable.looptable_last | html %4$s:  END
en: %s %s to %s %s
te: %s %s కు %s %s

note: %1$s:  count | html %2$s:  PROCESS display_names rs = name
en: %s %s transferred.
te: %s %s బదిలీ.

note: %1$s:  r.budget.budget_id | html %2$s:  r.budget.budget_amount | $Price %3$s:  IF r.unspent_moved %4$s:  r.unspent_moved | $Price %5$s:  END
en: %s %s%s (%s remaining has been moved)%s
te: %s %s%s (%s మిగిలినవి తరలించబడ్డాయి)%s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  IF ( slip ) %3$s:  slip | $raw %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  END %7$s:  INCLUDE 'intranet-bottom.inc'
en: %s %s%s%sNo slip template found%s %s %s
te: %s %s%s%sస్లిప్ టెంప్లేట్ కనుగొనబడలేదు%s %s %s

note: %1$s:  SWITCH op %2$s:  CASE 'add_form' %3$s:  IF field %4$s:  field.name | html %5$s:  ELSE %6$s:  END %7$s:  CASE %8$s:  END
en: %s %s%sModify additional field '%s'%sAdd additional field%s %sManage additional fields %s &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s %s%sఅదనపు ఫీల్డ్‌ను సవరించండి '%s'%sఅదనపు ఫీల్డ్‌ను జోడించండి%s %sఅదనపు ఫీల్డ్‌లను నిర్వహించండి %s &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  budget.b_txt | html %2$s:  IF ( !budget.b_active ) %3$s:  END
en: %s %s(inactive)%s
te: %s %s(క్రియారహితంగా)%s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=overdueloo link = 1 %2$s:  IF ( overdueloo.author ) %3$s:  overdueloo.author | html %4$s:  END %5$s:  IF ( overdueloo.enumchron ) %6$s:  overdueloo.enumchron | html %7$s:  END
en: %s %s, by %s%s%s, %s%s
te: %s %s, ద్వారా %s%s%s, %s%s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=checkout_info.biblio link = 1 %2$s:  IF checkout_info.biblio.author %3$s:  checkout_info.biblio.author | html %4$s:  END %5$s:  IF ( checkout_info.item.itemnotes )
en: %s %s, by %s%s%s-
te: %s %s, ద్వారా %s%s%s-

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( suggestion.isbn )
en: %s %s; ISBN:
te: %s %s; ఐఎస్ బిఎన్:

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( errornoitem )
en: %s %sERROR: Unable to get the item.
te: %s %sలోపం: అంశాన్ని పొందడం సాధ్యం కాలేదు.

note: %1$s:  IF ( use_heading_flags_p ) %2$s:  IF ( heading_edit_subfields_p ) %3$s:  tagfield | html %4$s:  authtypecode | html %5$s:  END %6$s:  ELSE %7$s:  action | html %8$s:  END
en: %s %sEdit MARC subfields constraints for field %s authority %s%s %s%s%s
te: %s %sఫీల్డ్ కోసం మార్క్ ఉప ఫీల్డ్ పరిమితులను సవరించండి %s అధికారం %s%s %s%s%s

note: %1$s:  IF ( add_form ) %2$s:  IF ( basketno ) %3$s:  basketname | html %4$s:  ELSE %5$s:  booksellername | html %6$s:  END %7$s:  END
en: %s %sEdit basket '%s' %sAdd a basket to %s %s %s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %s %sబుట్టను సవరించండి '%s' %sదీనికి ఒక బుట్ట జోడించండి %s %s %s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( suggestion.isbn )
en: %s %sISBN:
te: %s %sఐఎస్ బిఎన్:

note: %1$s:  nnoverdue | html %2$s:  IF ( noverdue_is_plural ) %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  todaysdate | $KohaDates %6$s:  IF ( isfiltered )
en: %s %sItems%sItem%s overdue as of %s%s
te: %s %sఅంశాలు%sఅంశం%s యొక్క మీరిన సమయం %s%s

note: %1$s:  IF ( add_form ) %2$s:  IF ( contractnumber ) %3$s:  contractname | html %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  END %7$s:  IF ( else ) %8$s:  booksellername | html %9$s:  END %10$s:  IF ( add_validate ) %11$s:  END %12$s:  IF ( delete_confirm ) %13$s:  contractnumber | html %14$s:  END %15$s:  IF ( del
en: %s %sModify contract '%s' %sNew contract%s %s %sContracts of %s%s %sData recorded%s %sConfirm deletion of contract '%s'%s %sContract deleted%s &rsaquo; Contracts &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %s %sఒప్పందాన్ని సవరించండి '%s' %sకొత్త ఒప్పందం%s %s %sయొక్క ఒప్పందాలు %s%s %sడేటా రికార్డ్ చేయబడింది%s %sఒప్పందం తొలగింపును నిర్ధారించండి '%s'%s %sఒప్పందం తొలగించబడింది%s &rsaquo; ఒప్పందాలు &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  selected=relationship | html %2$s:  PROCESS selectoptionopen value=''
en: %s %sNone specified
te: %s %sఏదీ పేర్కొనబడలేదు

note: %1$s:  END %2$s:  IF (errcode==2)
en: %s %sSorry, you do not have permission to add items to this list.
te: %s %sక్షమించండి, ఈ జాబితాకు అంశాలను జోడించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( matches = serial.serialseq.match('(.*)Spring(.*)') ) %2$s:  matches.0 | html %3$s:  matches.1 | html %4$s:  ELSIF ( matches = serial.serialseq.match('(.*)Summer(.*)') ) %5$s:  matches.0 | html %6$s:  matches.1 | html %7$s:  ELSIF ( matches = serial.serialseq.mat
en: %s %sSpring%s %s %sSummer%s %s %sFall%s %s %sWinter%s %s %sSpr%s %s %sSum%s %s %sFal%s %s %sWin%s %s %s %s
te: %s %sవసంత%s %s %sవేసవి%s %s %sపడు%s %s %sశీతా%s %s %sవసంత%s %s %sవేసవి%s %s %sపడు%s %s %sశీతా%s %s %s %s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=reser link = 1 %2$s:  IF ( reser.author ) %3$s:  reser.author | html %4$s:  END %5$s:  IF ( reser.itemtype )
en: %s %sby %s%s %s (
te: %s %sద్వారా %s%s %s (

note: %1$s:  PROCESS translate_card_element element=card_element_title
en: %s &rsaquo; Patron card creator &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s &rsaquo; పోషక కార్డు సృష్టికర్త &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  title | html
en: %s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: %s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=item.biblio link = 1 %2$s:  item.barcode | html %3$s:  soonestrenewdate | $KohaDates
en: %s ( %s ) cannot be renewed before %s.
te: %s ( %s ) ముందు పునరుద్ధరించబడదు %s.

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=item.biblio %2$s:  item.barcode | html
en: %s ( %s ) has been renewed the maximum number of consecutive times without being seen by the library )
te: %s ( %s ) లైబ్రరీ చూడకుండా వరుసగా గరిష్ట సార్లు పునరుద్ధరించబడింది )

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=item.biblio link = 1 %2$s:  item.barcode | html %3$s:  borrower.firstname | html %4$s:  borrower.surname | html
en: %s ( %s ) has been renewed the maximum number of times by %s %s (
te: %s ( %s ) ద్వారా గరిష్ట సంఖ్యలను పునరుద్ధరించారు %s %s (

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=item.biblio link = 1 %2$s:  item.barcode | html %3$s:  latestautorenewdate | $KohaDates
en: %s ( %s ) has been scheduled for automatic renewal and cannot be renewed anymore since %s.
te: %s ( %s ) స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ కోసం షెడ్యూల్ చేయబడింది మరియు అప్పటి నుండి పునరుద్ధరించబడదు %s.

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=item.biblio link = 1 %2$s:  item.barcode | html
en: %s ( %s ) has been scheduled for automatic renewal and cannot be renewed because the patron's account is expired
te: %s ( %s ) స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ కోసం షెడ్యూల్ చేయబడింది మరియు పోషకుడి ఖాతా గడువు ముగిసినందున పునరుద్ధరించబడదు

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=item.biblio link = 1 %2$s:  item.barcode | html %3$s:  soonestrenewdate | $KohaDates
en: %s ( %s ) has been scheduled for automatic renewal and cannot be renewed before %s.
te: %s ( %s ) స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ కోసం షెడ్యూల్ చేయబడింది మరియు ముందు పునరుద్ధరించబడదు %s.

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=item.biblio link = 1 %2$s:  item.barcode | html
en: %s ( %s ) has been scheduled for automatic renewal.
te: %s ( %s ) స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ కోసం షెడ్యూల్ చేయబడింది.

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=result.item.biblio %2$s:  result.item.barcode | html %3$s:  INCLUDE 'renew_strings.inc' error=result.info
en: %s ( %s ): Not renewed - %s
te: %s ( %s ): పునరుద్ధరించబడలేదు - %s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=result.item.biblio %2$s:  result.item.barcode | html %3$s:  result.info | html
en: %s ( %s ): Renewed - due %s
te: %s ( %s ): పునరుద్ధరించబడింది - గడువు %s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=item.biblio link = 1 %2$s:  item.barcode | html
en: %s ( %s ): This item is on hold for another patron.
te: %s ( %s ): ఈ అంశం మరొక పోషకుడి కోసం నిలిపివేయబడింది.

note: %1$s:  p.metadata.name | html
en: %s ( other format via plugin)
te: %s ( ప్లగ్ఇన్ ద్వారా ఇతర ఫార్మాట్)

note: %1$s:  lateorder.basket.closedate | $KohaDates %2$s:  lateorder.basket.late_since_days | html
en: %s (%s days)
te: %s (%s రోజులు)

note: %1$s:  IF location %2$s:  AuthorisedValues.GetByCode('LOC', location) | html %3$s:  END %4$s:  IF ( callnumber ) %5$s:  callnumber | html %6$s:  END
en: %s (%s)%s %s callnumber: %s%s
te: %s (%s)%s %s కాల్ సంఖ్య: %s%s

note: %1$s:  itemtypeloo.translated_description | html
en: %s (All)
te: %s (అన్నీ)

note: %1$s:  sritem.item.biblio.title | html %2$s:  sritem.item.barcode | html
en: %s (Barcode: %s)
te: %s (బార్కోడ్: %s)

note: %1$s:  item_on_other.biblio.title | html %2$s:  item_on_other.stockrotationitem.stage.rota.title | html
en: %s (Currently on &quot;%s&quot;)
te: %s (ప్రస్తుతం ఆన్‌లో &quot;%s&quot;)

note: %1$s:  class_source.description | html
en: %s (default)
te: %s (డిఫాల్ట్)

note: %1$s:  r.budget.budget_name | html %2$s:  r.budget.budget_id | html
en: %s (id=%s)
te: %s (ఐడి=%s)

note: %1$s:  r.budget.budget_name | html %2$s:  r.budget.budget_id | html %3$s:  r.budget.budget_amount | $Price %4$s:  IF r.unspent_moved %5$s:  r.unspent_moved | $Price %6$s:  END
en: %s (id=%s) Amount=%s%s (%s remaining has been moved)%s
te: %s (ఐడి=%s) మొత్తం=%s%s (%s మిగిలినవి తరలించబడ్డాయి)%s

note: For the first occurrence, %1$s:  budget.b_txt | html
en: %s (inactive)
te: %s (క్రియారహితంగా)

note: %1$s:  riloo.duedate | $KohaDates as_due_date => 1
en: %s (overdue)
te: %s (మీరిన)

note: %1$s: - port| $HtmlTags tag=>'code' -
en: %s (probably okay if blank)
te: %s (ఖాళీగా ఉంటే బహుశా సరే)

note: %1$s:  booksellerphone | html
en: %s / Fax:
te: %s / ఫ్యాక్స్:

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s 0 records %s
te: %s 0 రికార్డులు %s

note: %1$s:  IF !rota.active %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Activate %s Deactivate %s
te: %s సక్రియం %s డీయాక్టివేట్ %s

note: %1$s:  IF ( op_new ) %2$s:  END
en: %s Add a new OAI set &rsaquo; %s OAI sets configuration &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s పోషక కార్డు సృష్టికర్త &rsaquo; %s OAI ఆకృతీకరణను సెట్ చేస్తుంది &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s: - IF ( action == "new" ) %2$s:  ELSE %3$s:  editColTitle | html %4$s:  END -
en: %s Add a new collection %s Edit collection %s %s &rsaquo; Rotating collections &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s క్రొత్త సేకరణను జోడించండి %s సేకరణను సవరించండి %s %s &rsaquo; సేకరణలను తిప్పుతోంది &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Add incoming record
te: %s ఇన్‌కమింగ్ రికార్డ్‌ను జోడించండి

note: %1$s:  IF ( nomatch_action == 'create_new' ) %2$s:  ELSIF ( nomatch_action == 'ignore' ) %3$s:  ELSE %4$s:  nomatch_action | html %5$s:  END %6$s:  END
en: %s Add incoming record %s Ignore incoming record (its items may still be processed) %s %s %s %s
te: %s ఇన్‌కమింగ్ రికార్డ్‌ను జోడించండి %s ఇన్‌కమింగ్ రికార్డ్‌ను విస్మరించండి (దాని అంశాలు ఇప్పటికీ ప్రాసెస్ చేయబడవచ్చు) %s %s %s %s

note: %1$s:  END
en: %s Add items only if matching bib was found
te: %s సరిపోలే బిబ్ కనుగొనబడితే మాత్రమే అంశాలను జోడించండి

note: %1$s:  END
en: %s Add items only if no matching bib was found
te: %s సరిపోలే బిబ్ కనుగొనబడకపోతే మాత్రమే అంశాలను జోడించండి

note: %1$s:  IF mode=='new' || mode =='deleted' %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Add new upload or search %s Results %s
te: %s క్రొత్త అప్‌లోడ్ లేదా శోధనను జోడించండి %s ఫలితాలు %s

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Address 2:
te: %s చిరునామా 2:

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Address:
te: %s చిరునామా:

note: %1$s:  END
en: %s Always add items
te: %s ఎల్లప్పుడూ అంశాలను జోడించండి

note: %1$s:  IF message.code == "unable_to_generate_pdf" %2$s:  END
en: %s An error occurs when generating the PDF file. Please contact the administrator to resolve this problem. %s
te: %s పిడిఎఫ్ ఫైల్‌ను ఉత్పత్తి చేసేటప్పుడు లోపం సంభవిస్తుంది. ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి దయచేసి నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి. %s

note: For the first occurrence, %1$s:  ERROR.CORERR | html
en: %s An unknown error has occurred.
te: %s తెలియని లోపం సంభవించింది.

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s Available for loan. %s
te: %s రుణం కోసం అందుబాటులో ఉంది. %s

note: %1$s:  UNLESS blocking_error %2$s:  basket.basketno | html %3$s:  END
en: %s Basket %s &rsaquo; Duplicate existing orders &rsaquo; %s Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %s బుట్ట %s &rsaquo; ఇప్పటికే ఉన్న ఆర్డర్‌లను నకిలీ చేయండి &rsaquo; %s సముపార్జనలు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( batch_details ) %2$s:  import_batch_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Batch %s %s Batch list %s &rsaquo; Order staged MARC records &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %s బ్యాచ్ %s %s బ్యాచ్ జాబితా %s &rsaquo; ఆర్డర్ MARC రికార్డులను ప్రదర్శించింది &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF patron %2$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' invert_name = 1 no_html = 1 %3$s:  END
en: %s Batch check out to %s &rsaquo; %s Circulation &rsaquo; Koha
te: %s బ్యాచ్ తనిఖీ చేయండి %s &rsaquo; %s సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  FOR w IN warnHiddenBiblionumbers %2$s:  w.frameworkcode | html %3$s:  w.interface | html
en: %s Biblio framework "%s" has the biblionumber field hidden at the interface %s
te: %s బిబ్లియో ఫ్రేమ్‌వర్క్ "%s" ఇంటర్ఫేస్ వద్ద బిబ్లియోనంబర్ ఫీల్డ్ దాచబడింది %s

note: %1$s:  END
en: %s Card number:
te: %s కార్డు సంఖ్య:

note: %1$s: - IF (type == "vendor") - %2$s: - ELSE - %3$s: - END -
en: %s Change order vendor note %s Change order internal note %s &rsaquo; Acquisition &rsaquo; Koha
te: %s ఆర్డర్ విక్రేత గమనికను మార్చండి %s ఆర్డర్ అంతర్గత గమనికను మార్చండి %s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF patron %2$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' invert_name = 1 no_html = 1 %3$s:  END
en: %s Checking out to %s &rsaquo; %s Circulation &rsaquo; Koha
te: %s తనిఖీ చేస్తోంది %s &rsaquo; %s సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  UNLESS ( language ) %2$s:  END %3$s:  IF ( language ) %4$s:  UNLESS ( checkmodule ) %5$s:  IF ( missing_modules ) %6$s:  END %7$s:  IF ( problems ) %8$s:  END %9$s:  END %10$s:  END
en: %s Choose your language %s %s %s %s Perl modules missing %s %s Perl version obsolete %s %s Check Perl dependencies %s &rsaquo; Web installer &rsaquo; Koha
te: %s మీ భాషను ఎంచుకోండి %s %s %s %s పెర్ల్ గుణకాలు లేవు %s %s పెర్ల్ వెర్షన్ వాడుకలో లేదు %s %s పెర్ల్ డిపెండెన్సీలను తనిఖీ చేయండి %s &rsaquo; వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  END
en: %s Circulation note:
te: %s సర్క్యులేషన్ నోట్:

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s City:
te: %s నగరం:

note: %1$s:  IF all_done %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Complete %s Create circulation rule %s &rsaquo; Web installer &rsaquo; Koha
te: %s పూర్తయింది %s ప్రసరణ నియమాన్ని సృష్టించండి %s &rsaquo; వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF step == 2 %2$s:  END %3$s:  IF step == 3 %4$s:  END
en: %s Confirm &rsaquo; %s %s Finished &rsaquo; %s Batch patron deletion and anonymization &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s నిర్ధారించండి &rsaquo; %s %s పూర్తయింది &rsaquo; %s బ్యాచ్ పోషక తొలగింపు మరియు అనామకరణ &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  END
en: %s Confirm password:
te: %s పాస్వర్డ్ను నిర్ధారించండి:

note: %1$s:  END
en: %s Contact note:
te: %s సంప్రదింపు గమనిక:

note: %1$s:  IF op == 'view' %2$s:  shelf.shelfname | html %3$s:  END %4$s:  IF op == 'add_form' %5$s:  END %6$s:  IF op == 'edit_form' %7$s:  shelf.shelfname | html %8$s:  END
en: %s Contents of %s &rsaquo; %s %s Create new list &rsaquo; %s %s Edit list %s &rsaquo; %s Lists &rsaquo; Koha
te: %s విషయాలు of %s &rsaquo; %s %s క్రొత్త జాబితాను సృష్టించండి &rsaquo; %s %s జాబితాను సవరించండి %s &rsaquo; %s జాబితాలు &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Country:
te: %s దేశం:

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE
en: %s Create a new
te: %s క్రొత్తదాన్ని సృష్టించండి

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s Create a new club template %s
te: %s క్రొత్త క్లబ్ టెంప్లేట్‌ను సృష్టించండి %s

note: %1$s:  IF op =='add_form' %2$s:  IF credit_type.code %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  ELSE %6$s:  END
en: %s Credit types &rsaquo; %s Modify credit type %s New credit type %s %s Credit types %s &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s క్రెడిట్ రకాలు &rsaquo; %s క్రెడిట్ రకాన్ని సవరించండి %s క్రొత్త క్రెడిట్ రకం %s %s క్రెడిట్ రకాలు %s &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  END
en: %s Date of birth:
te: %s పుట్టిన తేది:

note: %1$s:  END
en: %s Default
te: %s డిఫాల్ట్

note: %1$s:  IF ( value.default ) %2$s:  ELSE %3$s:  value.display_value | html %4$s:  END
en: %s Default %s %s %s
te: %s డిఫాల్ట్ %s %s %s

note: %1$s:  IF humanbranch %2$s:  Branches.GetName( humanbranch ) | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Defining circulation and fine rules for "%s" %s Defining circulation and fine rules for all libraries %s
te: %s ప్రసరణ మరియు చక్కటి నియమాలను నిర్వచించడం "%s" %s అన్ని గ్రంథాలయాలకు ప్రసరణ మరియు చక్కటి నియమాలను నిర్వచించడం %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s Disabled %s
te: %s డిసేబుల్ %s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF course_name
en: %s Edit
te: %s మార్చు

note: %1$s:  IF course_name %2$s:  course_name | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Edit %s %s New course %s &rsaquo; Course reserves &rsaquo; Koha
te: %s సవరించండి %s %s కొత్త కోర్సు %s &rsaquo; కోర్సు నిల్వలు &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( layout_id ) %2$s:  layout_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Edit (%s) %s New %s
te: %s సవరించండి (%s) %s క్రొత్తది %s

note: %1$s:  IF ( template_id ) %2$s:  template_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Edit label template %s %s New label template %s
te: %s లేబుల్ టెంప్లేట్‌ను సవరించండి %s %s క్రొత్త లేబుల్ టెంప్లేట్ %s

note: %1$s:  IF ( profile_id ) %2$s:  profile_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Edit printer profile %s %s New printer profile %s
te: %s ప్రింటర్ ప్రొఫైల్‌ను సవరించండి %s %s క్రొత్త ప్రింటర్ ప్రొఫైల్ %s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( biblionumber )
en: %s Editing
te: %s సవరించడం

note: %1$s:  END
en: %s Email:
te: %s ఇమెయిల్:

note: %1$s:  IF ( manualhistory )
en: %s Enabled
te: %s ప్రారంభించబడ్డ

note: %1$s:  IF ( error )
en: %s Error:
te: %s లోపం:

note: %1$s:  IF updated_exclude_from_local_holds_priority %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Exclude from local holds priority updated to 'Yes' %s Exclude from local holds priority updated to 'No' %s
te: %s లోకల్ నుండి మినహాయించి 'అవును' కు నవీకరించబడిన ప్రాధాన్యత %s లోకల్ నుండి మినహాయించు ప్రాధాన్యత 'లేదు' కు నవీకరించబడింది %s

note: %1$s:  END
en: %s Expiry date (leave blank for auto calc):
te: %s గడువు తేదీ (ఆటో కాల్ కోసం ఖాళీగా ఉంచండి):

note: %1$s:  END
en: %s Fax:
te: %s ఫ్యాక్స్:

note: %1$s:  IF ( areas )
en: %s Filter by area
te: %s ప్రాంతం వారీగా ఫిల్టర్ చేయండి

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s First name:
te: %s మొదటి పేరు:

note: %1$s:  IF ( status.fieldname == 'items.notforloan' && value.authorised_value == 0 && value.lib == '__IGNORE__' ) %2$s:  ELSE %3$s:  value.lib | html %4$s:  END
en: %s For loan %s %s %s
te: %s రుణం కోసం %s %s %s

note: For the first occurrence, %1$s:  authtypecode | html
en: %s Framework
te: %s ఫ్రేమ్ పని

note: %1$s:  authtypecode | html
en: %s Framework
te: %s ఫ్రేమ్వర్క్

note: %1$s:  END
en: %s From any library
te: %s ఏదైనా లైబ్రరీ నుండి

note: %1$s:  END
en: %s From home library
te: %s హోమ్ లైబ్రరీ నుండి

note: %1$s:  END
en: %s From local hold group
te: %s స్థానిక హోల్డ్ గ్రూప్ నుండి

note: %1$s:  IF budget_period_id %2$s:  budget_period_description | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Funds for '%s' %s All funds %s
te: %s కోసం నిధులు '%s' %s అన్ని నిధులు %s

note: %1$s:  IF ( CAN_user_parameters_manage_auth_values )
en: %s Group attributes types with a block title (based on
te: %s సమూహం బ్లాక్ శీర్షికతో రకాలను ఆపాదిస్తుంది (ఆధారంగా

note: %1$s:  END
en: %s Guarantor first name:
te: %s హామీదారుడు మొదటి పేరు:

note: %1$s:  END
en: %s Guarantor surname:
te: %s హామీ ఇంటిపేరు:

note: %1$s:  END
en: %s Ignore incoming record
te: %s ఇన్‌కమింగ్ రికార్డ్‌ను విస్మరించండి

note: %1$s:  END
en: %s Ignore incoming record (its items may still be processed)
te: %s ఇన్‌కమింగ్ రికార్డ్‌ను విస్మరించండి (దాని అంశాలు ఇప్పటికీ ప్రాసెస్ చేయబడవచ్చు)

note: %1$s:  END
en: %s Ignore items
te: %s అంశాలను విస్మరించండి

note: %1$s:  END
en: %s Image file
te: %s చిత్ర ఫైల్

note: %1$s:  END
en: %s Initials:
te: %s కుదించిన:

note: %1$s: - ELSIF (hold.inprocessing) -
en: %s Item being processed at
te: %s అంశం ప్రాసెస్ చేయబడుతోంది

note: %1$s:  END
en: %s Item floats
te: %s అంశం తేలుతుంది

note: %1$s:  END
en: %s Item returns home
te: %s అంశం హోమ్ కి తిరిగి వస్తుంది

note: %1$s:  END
en: %s Item returns to issuing library
te: %s అంశం లైబ్రరీని ఇవ్వడానికి తిరిగి వస్తుంది

note: %1$s:  IF ( itemtype_notforloan ) %2$s:  ELSIF ( item_notforloan ) %3$s:  item_notforloan_lib = AuthorisedValues.GetDescriptionByKohaField( kohafield => 'items.notforloan', authorised_value => item.notforloan ) %4$s:  IF (item_notforloan_lib) %5$s:  item_notforloan_lib | html %6$s:  END %7$s:  END
en: %s Item type not for loan. %s %s Item not for loan%s (%s)%s. %s
te: %s అంశం రకం రుణం కోసం కాదు. %s %s అంశం రుణం కోసం కాదు%s (%s)%s. %s

note: %1$s: - IF ( hold.atdestination ) -
en: %s Item waiting at
te: %s వద్ద వస్తువు వేచి ఉంది

note: %1$s:  IF (more_than_one_serial) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Last value: %s Begins with: %s
te: %s చివరి విలువ: %s ప్రారంభమవుతుంది: %s

note: %1$s:  ELSE
en: %s Location:
te: %s స్థానం:

note: %1$s:  IF op == 'edit' %2$s:  PROCESS ServerType | remove("</*span>") %3$s:  server.servername | html %4$s:  END %5$s:  IF op ==  'add' %6$s:  PROCESS ServerType | remove("</*span>") %7$s:  END
en: %s Modify %s server %s &rsaquo; %s %s New %s server &rsaquo; %s Z39.50/SRU servers &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s సవరించండి %s సర్వర్ %s &rsaquo; %s %s క్రొత్తది %s సర్వర్ &rsaquo; %s Z39.50/SRU సర్వర్లు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ean %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify EAN %s New EAN %s
te: %s సవరించండి EAN %s కొత్త EAN %s

note: %1$s:  IF account %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify account %s New account %s
te: %s ఖాతాను సవరించండి %s కొత్త ఖాతా %s

note: %1$s:  IF authority_type.authtypecode.defined %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify authority type %s New authority type %s
te: %s అధికారం రకాన్ని సవరించండి %s కొత్త అధికారం రకం %s

note: %1$s:  IF class_source %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify classification source %s Add classification source %s
te: %s క్లాసిఫికేషన్ మూలాన్ని సవరించండి %s వర్గీకరణ మూలాన్ని జోడించండి %s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF club
en: %s Modify club
te: %s క్లబ్‌ను సవరించండి

note: %1$s:  IF club %2$s:  club.name | html %3$s:  ELSE %4$s:  club_template.name | html %5$s:  END
en: %s Modify club %s %s Create a new %s club %s &rsaquo; Patron clubs &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s క్లబ్‌ను సవరించండి %s %s క్రొత్తదాన్ని సృష్టించండి %s క్లబ్ %s &rsaquo; పోషక క్లబ్‌లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  IF club_template
en: %s Modify club template
te: %s క్లబ్ టెంప్లేట్‌ను సవరించండి

note: %1$s:  IF club_template %2$s:  club_template.name | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Modify club template %s %s Create a new club template %s &rsaquo; Patron clubs &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s క్లబ్ టెంప్లేట్‌ను సవరించండి %s %s క్రొత్త క్లబ్ టెంప్లేట్‌ను సృష్టించండి %s &rsaquo; పోషక క్లబ్‌లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF credit_type.code %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify credit type %s New credit type %s
te: %s క్రెడిట్ రకాన్ని సవరించండి %s క్రొత్త క్రెడిట్ రకం %s

note: %1$s:  IF currency %2$s:  currency.currency | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Modify currency '%s' %s New currency %s
te: %s కరెన్సీని సవరించండి '%s' %s కొత్త కరెన్సీ %s

note: %1$s:  IF desk.desk_id %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify desk %s New desk %s
te: %s డెస్క్‌ను సవరించండి %s కొత్త డెస్క్ %s

note: %1$s:  IF sort_rule %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify filing rule %s Add filing rule %s
te: %s ఫైలింగ్ నియమాన్ని సవరించండి %s ఫైలింగ్ నియమాన్ని జోడించండి %s

note: %1$s:  IF ean %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify library EAN %s Add new library EAN %s
te: %s లైబ్రరీ EAN ని సవరించండి %s క్రొత్త లైబ్రరీ EAN ని జోడించండి %s

note: %1$s:  IF ( ordernumber ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify order line %s New order %s
te: %s ఆర్డర్ పంక్తిని సవరించండి %s కొత్త ఆర్డర్ %s

note: %1$s:  IF ( edit_attribute_type ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify patron attribute type %s Add patron attribute type %s
te: %s పోషక లక్షణ రకాన్ని సవరించండి %s పోషక లక్షణ రకాన్ని జోడించండి %s

note: %1$s:  IF list.patron_list_id %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify patron list %s Create a new patron list %s
te: %s పోషకుల జాబితాను సవరించండి %s క్రొత్త పోషక జాబితాను సృష్టించండి %s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF list.patron_list_id %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify patron list %s New patron list %s
te: %s పోషకుల జాబితాను సవరించండి %s కొత్త పోషకుల జాబితా %s

note: %1$s:  IF list.patron_list_id %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify patron list %s New patron list %s &rsaquo; Patron lists &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s పోషకుల జాబితాను సవరించండి %s కొత్త పోషకుల జాబితా %s &rsaquo; పోషక జాబితాలు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( edit_matching_rule ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify record matching rule %s Add record matching rule %s
te: %s రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాన్ని సవరించండి %s రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాన్ని జోడించండి %s

note: %1$s:  IF split_rule %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Modify splitting rule %s Add splitting rule %s
te: %s విభజన నియమాన్ని సవరించండి %s విభజన నియమాన్ని జోడించండి %s

note: %1$s:  IF ( modify )
en: %s Modify subscription for
te: %s చందా కోసం సవరించండి

note: %1$s:  IF ( modify ) %2$s:  searchfield | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s Modify system preference '%s' %s Add a system preference %s
te: %s సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను సవరించండి '%s' %s సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను జోడించండి %s

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  ELSIF op == 'edit_form' %3$s:  END
en: %s New SMTP server &rsaquo; %s Edit SMTP server &rsaquo; %s SMTP servers &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s క్రొత్త SMTP సర్వర్ &rsaquo; %s SMTP సర్వర్‌ను సవరించండి &rsaquo; %s SMTP సర్వర్లు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s New course %s
te: %s కొత్త కోర్సు %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s New course %s
te: %s కొత్త కోర్సు %s

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s No
te: %s లేదు

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s No %s
te: %s లేదు %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s No action defined for the template. %s
te: %s టెంప్లేట్ కోసం ఎటువంటి చర్య నిర్వచించబడలేదు. %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s No active budgets %s
te: %s క్రియాశీల బడ్జెట్లు లేవు %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s No basket group %s
te: %s బాస్కెట్ సమూహం లేదు %s

note: %1$s:  IF failureMessage == "NO_ID" %2$s:  ELSIF failureMessage == "DUPLICATE_TITLE" %3$s:  ELSE %4$s:  failureMessage | html %5$s:  END
en: %s No collection id given. %s Title already in use. %s %s %s
te: %s సేకరణ ఐడి ఇవ్వలేదు. %s శీర్షిక ఇప్పటికే వాడుకలో ఉంది. %s %s %s

note: %1$s:  ELSE
en: %s No group
te: %s సమూహం లేదు

note: %1$s:  END
en: %s No holds allowed
te: %s హోల్డ్స్ అనుమతించబడవు

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s No inactive budgets %s
te: %s నిష్క్రియాత్మక బడ్జెట్లు లేవు %s

note: %1$s:  ELSE
en: %s No library
te: %s లైబ్రరీ లేదు

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s No limitation %s
te: %s పరిమితి లేదు %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s No order found %s
te: %s ఆర్డర్ కనుగొనబడలేదు %s

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s No results found %s
te: %s ఎటువంటి ఫలితాలు లభించలేదు %s

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE %2$s:  END %3$s:  IF invalid_barcodes.size > 0
en: %s No valid item barcodes found. %s %s
te: %s చెల్లుబాటు అయ్యే అంశం బార్‌కోడ్‌లు కనుగొనబడలేదు. %s %s

note: %1$s:  END
en: %s None
te: %s ఏమీకాదు

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s Not checked out %s
te: %s తనిఖీ చేయలేదు %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s Not set %s
te: %s సరి పోలేదు %s

note: %1$s:  CASE %2$s:  END
en: %s Not supported yet. %s
te: %s ఇంకా మద్దతు ఇవ్వలేదు. %s

note: %1$s:  UNLESS IsUsageStatsCountryValid %2$s:  UsageStatsCountry | html %3$s:  END
en: %s Note: The value of your system preference 'UsageStatsCountry' is not valid (%s). Please select a valid one. %s
te: %s గమనిక: మీ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'వినియోగ గణాంకాలు దేశం' విలువ చెల్లదు (%s). దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యేదాన్ని ఎంచుకోండి. %s

note: %1$s:  END
en: %s OPAC note:
te: %s ఒపెక్ గమనిక:

note: %1$s:  UNLESS TransferWhenCancelAllWaitingHolds %2$s:  END
en: %s Only items that need not be transferred will be cancelled (TransferWhenCancelAllWaitingHolds syspref) %s
te: %s బదిలీ చేయలేని అంశాలు మాత్రమే రద్దు చేయబడతాయి (అన్ని వెయిటింగ్ రద్దు చేసినప్పుడు బదిలీ సిస్ప్రెఫ్ కలిగి ఉంటుంది) %s

note: %1$s:  END
en: %s Other name:
te: %s ఇంకొక పేరు:

note: %1$s:  END
en: %s Other phone:
te: %s ఇతర ఫోన్:

note: %1$s:  IF (sub.alreadyOnOrder) %2$s:  END %3$s:  IF not sub.aqbooksellerid || booksellerid == sub.aqbooksellerid
en: %s Outstanding order %s %s
te: %s అత్యుత్తమ ఆర్డర్ %s %s

note: %1$s:  END
en: %s Owner
te: %s యజమాని

note: %1$s:  END
en: %s Owner and users
te: %s యజమాని మరియు వినియోగదారులు

note: %1$s:  END
en: %s Owner, users and library
te: %s యజమాని, వినియోగదారులు మరియు లైబ్రరీ

note: For the first occurrence, %1$s:  END %2$s:  current_page | html %3$s:  total_pages | html %4$s:  IF ( show_nextbutton )
en: %s Page %s / %s %s
te: %s పేజీ %s / %s %s

note: %1$s:  IF ( newpassword ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Password updated %s Change username and/or password %s
te: %s పాస్వర్డ్ నవీకరించబడింది %s వినియోగదారు పేరు మార్చండి మరియు/లేదా పాస్‌వర్డ్ మార్చండి %s

note: %1$s:  END
en: %s Password:
te: %s గుర్తింపు అక్షరము:

note: %1$s:  UNLESS blocking_error %2$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1 %3$s:  END
en: %s Patron details for %s %s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: %s కోసం పోషక వివరాలు %s %s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Phone:
te: %s ఫోన్:

note: %1$s:  END
en: %s Primary email:
te: %s ప్రాథమిక ఇమెయిల్:

note: %1$s:  END
en: %s Primary phone:
te: %s ప్రధాన దూర శ్రవణ యంత్రము:

note: %1$s:  IF ( invoiceclosedate ) %2$s:  name | html %3$s:  IF ( invoice ) %4$s:  END %5$s:  ELSE %6$s:  name | html %7$s:  END
en: %s Receipt summary for %s %sinvoice [ %% invoice | html %%]%s %s Receive orders from %s %s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %s కోసం రసీదు సారాంశం %s %sఇన్వాయిస్ [ %% ఇన్వాయిస్ | html %%]%s %s ఆర్డర్లు స్వీకరించండి నుండి %s %s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  END
en: %s Registration date:
te: %s నమోదు తేది:

note: %1$s:  IF item.stockrotationitem.indemand %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Remove "In demand" %s Add "In demand" %s
te: %s "డిమాండ్లో" తొలగించండి %s "డిమాండ్‌లో" జోడించు %s

note: %1$s:  END
en: %s Replace existing record with incoming record
te: %s ఇప్పటికే ఉన్న రికార్డును ఇన్‌కమింగ్ రికార్డ్‌తో భర్తీ చేయండి

note: %1$s:  END
en: %s Replace items if matching bib was found (only for existing items)
te: %s సరిపోలే బిబ్ కనుగొనబడితే అంశాలను భర్తీ చేయండి (ఇప్పటికే ఉన్న వస్తువులకు మాత్రమే)

note: For the first occurrence, %1$s:  IF restriction.comment.search('OVERDUES_PROCESS') %2$s:  restriction.comment.remove('OVERDUES_PROCESS ') | $raw %3$s:  ELSE %4$s:  restriction.comment | $raw %5$s:  END
en: %s Restriction added by overdues process %s %s %s %s
te: %s ఓవర్‌డ్యూస్ ప్రాసెస్ ద్వారా పరిమితి జోడించబడింది %s %s %s %s

note: %1$s:  IF ( uploadborrowers ) %2$s:  END
en: %s Results &rsaquo; %s Import patrons &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s ఫలితాలు &rsaquo; %s దిగుమతి పోషకులు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  END
en: %s Results &rsaquo; %s Logs &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s ఫలితాలు &rsaquo; %s లాగ్‌లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF item.rota.cyclical %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s START %s END %s
te: %s ప్రారంభం %s ముగింపు %s

note: %1$s:  END
en: %s Salutation:
te: %s సెల్యుటేషన్:

note: %1$s: - IF ( saved1 ) - %2$s: - ELSIF ( create ) - %3$s: - ELSIF ( showsql ) - %4$s: - ELSIF ( execute ) - %5$s:  name | html %6$s:  id | html %7$s: - ELSIF ( editsql ) - %8$s:  reportname | html %9$s:  id | html %10$s: - END - %11$s: - IF ( build1 ) - %12$s: - ELSIF ( build2 ) - %13$s: - ELSIF ( bu
en: %s Saved reports &rsaquo; %s Create from SQL &rsaquo; %s SQL view &rsaquo; Saved reports &rsaquo; %s Report %s (%s) &rsaquo; Saved reports &rsaquo; %s Edit report %s (%s) &rsaquo; Saved reports &rsaquo; %s %s Build a report, step 1 of 6: Choose a module &rsaquo; %s Build a report, step 2 of 6: Pick a report type &rsaquo; %s Build a report, step 3 of 6: Select columns for display &rsaquo; %s Build a report, step 4 of 6: Select criteria to limit on &rsaquo; %s Build a report, step 5 of 6: Pick which columns to total &rsaquo; %s Build a report, step 6 of 6: Select how you want the report ordered &rsaquo; %s Guided reports wizard &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: %s నివేదికలు సేవ్ చేయబడ్డాయి &rsaquo; %s SQL నుండి సృష్టించండి &rsaquo; %s SQL వీక్షణ &rsaquo; నివేదికలు సేవ్ చేయబడ్డాయి &rsaquo; %s నివేదిక %s (%s) &rsaquo; నివేదికలు సేవ్ చేయబడ్డాయి &rsaquo; %s నివేదికను సవరించండి %s (%s) &rsaquo; నివేదికలు సేవ్ చేయబడ్డాయి &rsaquo; %s %s నివేదికను రూపొందించండి, దశ 1 యొక్క 6: మాడ్యూల్ ఎంచుకోండి &rsaquo; %s నివేదికను రూపొందించండి, దశ 2 యొక్క 6: నివేదిక రకాన్ని ఎంచుకోండి &rsaquo; %s నివేదికను రూపొందించండి, దశ 3 యొక్క 6: ప్రదర్శన కోసం నిలువు వరుసలను ఎంచుకోండి &rsaquo; %s నివేదికను రూపొందించండి, దశ 4 యొక్క 6: పరిమితం చేయడానికి ప్రమాణాలను ఎంచుకోండి &rsaquo; %s నివేదికను రూపొందించండి, దశ 5 యొక్క 6: మొత్తానికి ఏ నిలువు వరుసలను ఎంచుకోండి &rsaquo; %s నివేదికను రూపొందించండి, దశ 6 యొక్క 6: నివేదికను ఎలా ఆదేశించాలో మీరు ఎంచుకోండి &rsaquo; %s గైడెడ్ రిపోర్ట్స్ విజార్డ్ &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( scan_search_term_to_use )
en: %s Scan index for:
te: %s స్కాన్ సూచిక కోసం:

note: For the first occurrence, %1$s:  IF city_name_filter %2$s:  city_name_filter | html %3$s:  END %4$s:  IF cities_count > 0
en: %s Searching: %s %s %s
te: %s వెతకండి: %s %s %s

note: %1$s:  END
en: %s Secondary email:
te: %s ద్వితీయ ఇమెయిల్:

note: %1$s:  END
en: %s Secondary phone:
te: %s ద్వితీయ ఫోన్:

note: %1$s:  IF skip_serialseq %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Serial number is skipped when an irregularity is found. %s Serial number is kept when an irregularity is found. %s
te: %s అవకతవకలు దొరికినప్పుడు క్రమ సంఖ్య దాటవేయబడుతుంది. %s అవకతవకలు దొరికినప్పుడు క్రమ సంఖ్య ఉంచబడుతుంది. %s

note: %1$s:  IF ( proposeimport ) %2$s:  END %3$s:  IF ( importdatastructure ) %4$s:  IF ( error ) %5$s:  ELSE %6$s:  END %7$s:  END %8$s:  IF ( default ) %9$s:  IF ( upgrading ) %10$s:  ELSE %11$s:  END %12$s:  END %13$s:  IF ( choosemarc ) %14$s:  END %15$s:  IF ( selectframeworks ) %16$s:  END %17$s:  
en: %s Set up database %s %s %s Error creating database tables %s Database tables created %s %s %s %s Update database %s Install basic configuration settings %s %s %s Select your MARC flavor %s %s Selecting default settings %s %s Default data loaded %s %s Installation complete %s &rsaquo; Web installer &rsaquo; Koha
te: %s డేటాబేస్ను సెటప్ చేయండి %s %s %s డేటాబేస్ పట్టికలను సృష్టించడంలో లోపం %s డేటాబేస్ పట్టికలు సృష్టించబడ్డాయి %s %s %s %s డేటాబేస్ను నవీకరించండి %s ప్రాథమిక కాన్ఫిగరేషన్ సెట్టింగులను వ్యవస్థాపించండి %s %s %s మీ MARC రుచిని ఎంచుకోండి %s %s డిఫాల్ట్ సెట్టింగులను ఎంచుకోవడం %s %s డిఫాల్ట్ డేటా లోడ్ చేయబడింది %s %s సంస్థాపన పూర్తయింది %s &rsaquo; వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  batche.card_count | html
en: %s Single patron cards
te: %s సింగిల్ పోషక కార్డులు

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s Something went wrong. %s
te: %s ఎక్కడో తేడ జరిగింది. %s

note: %1$s:  END
en: %s Sort 1:
te: %s క్రమీకరించు 1:

note: %1$s:  END
en: %s Sort 2:
te: %s క్రమీకరించు 2:

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s State:
te: %s రాష్ట్రం:

note: %1$s:  UNLESS blocking_error %2$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1 %3$s:  END
en: %s Statistics for %s %s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: %s కోసం గణాంకాలు %s %s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Street number:
te: %s వీధి సంఖ్య:

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Street type:
te: %s వీధి రకం:

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Surname:
te: %s ఇంటిపేరు:

note: %1$s:  IF error.code == 'CANNOT_MOVE' %2$s:  error.value | html %3$s:  ELSE %4$s:  error | html %5$s:  END
en: %s The following items could not be moved from the old record to the new one: %s %s %s %s
te: %s కింది అంశాలను పాత రికార్డ్ నుండి క్రొత్తదానికి తరలించడం సాధ్యం కాలేదు: %s %s %s %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s There are no outstanding (accepted) suggestions. %s
te: %s అత్యుత్తమ (అంగీకరించిన) సూచనలు లేవు. %s

note: %1$s:  ELSE
en: %s There is no CSV profile defined.
te: %s సిఎస్ వి ప్రొఫైల్ నిర్వచించబడలేదు.

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END %3$s:  END
en: %s There is no condition for this rule. %s %s
te: %s ఈ నియమానికి ఎటువంటి షరతులు లేవు. %s %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END %3$s:  END %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: %s There is no table to configure for this module. %s %s %s There is no page using the table configuration in this module. %s
te: %s ఈ మాడ్యూల్ కోసం కాన్ఫిగర్ చేయడానికి పట్టిక లేదు. %s %s %s ఈ మాడ్యూల్‌లో టేబుల్ కాన్ఫిగరేషన్‌ను ఉపయోగించి పేజీ లేదు. %s

note: %1$s:  IF msg == 'no_report' %2$s:  ELSIF msg == 'can_be_updated'
en: %s There is no valid report for this id. %s
te: %s ఈ ఐడికి చెల్లుబాటు అయ్యే నివేదిక లేదు. %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  field.name | html %3$s:  END %4$s:  END %5$s:  IF ( field.type == 'date' )
en: %s There is no value defined for %s %s %s %s
te: %s దీని కోసం నిర్వచించబడిన విలువ లేదు %s %s %s %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s This CSV Profile does not exist. %s
te: %s ఈ సిఎస్ వి ప్రొఫైల్ ఉనికిలో లేదు. %s

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s This authority is not used in any records. %s
te: %s ఈ అధికారం ఏ రికార్డులలోనూ ఉపయోగించబడదు. %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s This ordernumber does not exist. %s
te: %s ఈ ఆర్డర్ సంఖ్య ఉనికిలో లేదు. %s

note: %1$s:  IF savedreport.seems_obsolete
en: %s This report seems obsolete, it uses biblioitems.marcxml field.
te: %s ఈ నివేదిక వాడుకలో లేదనిపిస్తుంది, ఇది బిబ్లియో ఐటెమ్‌లను ఉపయోగిస్తుంది. మార్క్ఎక్స్ఎమ్ఎల్ ఫీల్డ్.

note: %1$s:  IF ( unknownauthid ) %2$s:  ELSE %3$s:  authid | html %4$s:  authtypetext | html %5$s:  END
en: %s Unknown authority record %s Details for authority #%s (%s) %s
te: %s తెలియని అధికారం రికార్డు %s అధికారం కోసం వివరాలు #%s (%s) %s

note: %1$s:  IF ( unknownauthid ) %2$s:  ELSE %3$s:  authid | html %4$s:  authtypetext | html %5$s:  END
en: %s Unknown authority record %s Details for authority #%s (%s) %s &rsaquo; Authorities &rsaquo; Koha
te: %s తెలియని అధికారం రికార్డు %s అధికారం కోసం వివరాలు #%s (%s) %s &rsaquo; అధికారులు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( unknownbiblionumber ) %2$s:  ELSE %3$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc' %4$s:  END
en: %s Unknown record %s Details for %s %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: %s తెలియని రికార్డ్ %s వివరాలు %s %s &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( unknownbiblionumber ) %2$s:  ELSE %3$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc' %4$s:  END
en: %s Unknown record %s ISBD details for %s %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: %s తెలియని రికార్డ్ %s ISBD వివరాలు కోసం %s %s &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( unknownbiblionumber ) %2$s:  ELSE %3$s:  bibliotitle | html %4$s:  END
en: %s Unknown record %s Labeled MARC details for %s %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: %s తెలియని రికార్డ్ %s MARC వివరాలను లేబుల్ చేసింది కోసం %s %s &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( unknownbiblionumber ) %2$s:  ELSE
en: %s Unknown record %s MARC details for
te: %s తెలియని రికార్డ్ %s MARC వివరాలు కోసం

note: %1$s:  IF ( unknownbiblionumber ) %2$s:  ELSE %3$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc' %4$s:  END
en: %s Unknown record %s MARC details for %s %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: %s తెలియని రికార్డ్ %s కోసం MARC వివరాలు %s %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  ELSE
en: %s Upload an image file for this bibliographic record:
te: %s ఈ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డు కోసం చిత్ర ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి:

note: %1$s:  IF itemnumber
en: %s Upload an image file for this item:
te: %s ఈ అంశం కోసం చిత్ర ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి:

note: For the first occurrence, %1$s:  IF count
en: %s Used in
te: %s ఉపయోగించబడింది లో

note: %1$s:  END
en: %s Username:
te: %s యూజర్ పేరు:

note: %1$s:  END
en: %s Version:
te: %s వర్షన్:

note: For the first occurrence, %1$s:  SET expires_on = w.expiration_date %2$s:  Branches.GetName( w.pickup_library_id ) | html %3$s:  IF expires_on %4$s:  expires_on | $KohaDates %5$s:  END
en: %s Waiting at %s %s until %s %s
te: %s వద్ద వేచి ఉంది %s %s వరకు %s %s

note: For the first occurrence, %1$s:  SET expires_on = w.expiration_date %2$s:  IF expires_on %3$s:  expires_on | $KohaDates %4$s:  END
en: %s Waiting here %s until %s %s
te: %s ఇక్కడ వేచి ఉంది %s వరకు %s %s

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s Yes
te: %s అవును

note: For the first occurrence, %1$s:  IF c.enabled == 'yes' %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s Yes %s No %s
te: %s అవును %s కాదు %s

note: %1$s:  IF checkout.renewals_count %2$s:  IF checkout.lastreneweddate
en: %s Yes%s,
te: %s అవును%s,

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s You do not have anything public yet. %s
te: %s మీకు ఇంకా పబ్లిక్ ఏమీ లేదు. %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s You have no manual invoice types defined %s
te: %s మీకు మాన్యువల్ ఇన్వాయిస్ రకాలు నిర్వచించబడలేదు %s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF searchfield %2$s:  searchfield | html
en: %s You searched for %s
te: %s మీరు శోధించారు %s

note: %1$s:  IF id %2$s:  id | html %3$s:  ELSIF searchfield %4$s:  searchfield | html %5$s:  END
en: %s You searched for record %s %s You searched for %s %s
te: %s మీరు రికార్డ్ కోసం శోధించారు %s %s మీరు శోధించారు %s %s

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: %s ZIP/Postal code:
te: %s జిప్/పోస్టల్ కోడ్:

note: %1$s:  ELSIF ( hardduedatecompare == '1' ) %2$s:  hardduedate | $KohaDates
en: %s after %s
te: %s తరువాత %s

note: %1$s:  item.countanalytics | html
en: %s analytics
te: %s విశ్లేషణలు

note: %1$s:  IF ( result.author )
en: %s by
te: %s ద్వారా

note: %1$s:  IF ( loopro.author ) %2$s:  loopro.author | html %3$s:  END
en: %s by %s%s
te: %s ద్వారా %s%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF biblioloo.author %2$s:  biblioloo.author | html %3$s:  END
en: %s by %s%s
te: %s ద్వారా %s%s

note: %1$s:  IF ( ordersloo.author ) %2$s:  ordersloo.author | html %3$s:  END %4$s:  IF ( ordersloo.isbn ) %5$s:  ordersloo.isbn | html %6$s:  END %7$s:  IF ( ordersloo.publishercode )
en: %s by %s%s %s &ndash; %s%s %s
te: %s ద్వారా %s%s %s &ndash; %s%s %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END %3$s:  END
en: %s by you %s %s
te: %s మీ చేత %s %s

note: %1$s:  IF ( Koha.Preference( 'marcflavour' ) == 'UNIMARC' && biblio.author ) %2$s:  END %3$s:  biblio.author | html %4$s: ~ END %5$s:  (biblioitem.publicationyear || biblio.copyrightdate) | html %6$s:  biblioitem.publishercode | html | $To %7$s:  AuthorisedValues.GetDescriptionByKohaField( kohafield
en: %s by%s %s %s", "%s", "%s", "%s", "%s
te: %s ద్వారా%s %s %s", "%s", "%s", "%s", "%s

note: %1$s:  Branches.GetName( branch ) | html
en: %s calendar
te: %s క్యాలెండర్

note: %1$s:  Branches.GetName( branch ) | html
en: %s calendar
te: %s క్యాలెండర్

note: %1$s:  Branches.GetName( branch ) | html
en: %s calendar &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %s క్యాలెండర్ &rsaquo; ఉపకరణాలు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  errorfile | html
en: %s can't be opened
te: %s తెరవబడదు

note: %1$s:  request.illcomments.count | html
en: %s comments
te: %s వ్యాఖ్యలు

note: %1$s:  lis.level FILTER ucfirst | html
en: %s data added
te: %s డేటా జోడించబడింది

note: For the first occurrence, %1$s:  deliverytime | html
en: %s days
te: %s రోజులు

note: %1$s:  HANDLED | html
en: %s directories processed.
te: %s డైరెక్టరీలు ప్రాసెస్ చేయబడ్డాయి.

note: %1$s:  TOTAL | html
en: %s directories scanned.
te: %s డైరెక్టరీలు స్కాన్ చేయబడ్డాయి.

note: %1$s:  UNLESS CAN_user_serials_receive_serials %2$s:  ELSE %3$s:  IF ( serial.subscriptionexpired )
en: %s disabled %s %s
te: %s వికలాంగ %s %s

note: For the first occurrence, %1$s:  ERROR.UZIPFAIL | html
en: %s failed to unpack.
te: %s అన్ప్యాక్ చేయడంలో విఫలమైంది.

note: For the first occurrence, %1$s:  authtypecode | html
en: %s framework
te: %s ఫ్రేమ్ పని

note: A
en: %s fund(s) are attached to this budget. You must delete all attached funds before deleting this budget.
te: %s ఫండ్(s) ఈ బడ్జెట్‌కు జోడించబడ్డాయి. ఈ బడ్జెట్‌ను తొలగించే ముందు మీరు జత చేసిన అన్ని నిధులను తొలగించాలి.

note: For the first occurrence, %1$s:  books_loo.holds | html
en: %s hold(s) left
te: %s పట్టుకోండి(s) ఎడమ

note: %1$s:  Branches.GetLoggedInBranchname | html %2$s:  itemloop.size() || 0 | html
en: %s holdings (%s)
te: %s హోల్డింగ్స్ (%s)

note: %1$s:  COUNT.TCOUNTS | html
en: %s image(s) moved into the database:
te: %s చిత్రం(s) డేటాబేస్లోకి తరలించబడింది:

note: %1$s:  total | html
en: %s images found
te: %s చిత్రాలు కనుగొనబడ్డాయి

note: SCRIPT
en: %s important fields empty (highlighted)
te: %s ముఖ్యమైన ఫీల్డ్‌లు ఖాళీగా ఉన్నాయి (హైలైట్ చేయబడ్డాయి)

note: %1$s:  imported | html %2$s:  IF ( lastimported ) %3$s:  lastimported | html %4$s:  END
en: %s imported records %s(last was %s)%s
te: %s దిగుమతి చేసిన రికార్డులు %s(చివరిది %s)%s

note: %1$s:  recall.first_recall.created_date | $KohaDates %2$s:  recall.first_recall.library.branchname | html
en: %s in %s
te: %s లో %s

note: %1$s:  hold.reservedate | $KohaDates %2$s:  Branches.GetName ( hold.branchcode ) | html
en: %s in %s
te: %s లో %s

note: SCRIPT
en: %s in tab %s
te: %s టాబ్ లో %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron=issue.patron hide_patron_infos_if_needed=1 invert_name=1
en: %s is restricted. Please verify this patron should still be restricted.
te: %s పరిమితం చేయబడింది. దయచేసి ఈ పోషకుడిని ఇంకా పరిమితం చేయాలని ధృవీకరించండి.

note: %1$s:  irregular_issues | html
en: %s issues
te: %s ఇష్యూ

note: %1$s:  END %2$s:  CASE 'weeklength' %3$s:  IF st == subtype
en: %s issues %s %s
te: %s ఇష్యూ %s %s

note: SCRIPT
en: %s item mandatory fields empty
te: %s అంశం తప్పనిసరి ఫీల్డ్‌లు ఖాళీగా ఉన్నాయి

note: %1$s:  report.num_items | html
en: %s item records found and staged
te: %s అంశం రికార్డులు కనుగొనబడ్డాయి మరియు ప్రదర్శించబడ్డాయి

note: A
en: %s item(s) are attached to this record. You must delete all items before deleting this record.
te: %s అంశం (s) ఈ రికార్డుకు జోడించబడ్డాయి. ఈ రికార్డ్‌ను తొలగించే ముందు మీరు అన్ని అంశాలను తొలగించాలి.

note: %1$s:  cannotdelbiblio.itemcount | html
en: %s item(s) attached.
te: %s అంశం(s) జోడించిన.

note: %1$s:  report.deleted_itemnumbers.size | html
en: %s item(s) deleted.
te: %s అంశం(s) తొలగించారు.

note: %1$s:  books_loo.items | html
en: %s item(s) left
te: %s అంశం(s) ఎడమ

note: %1$s:  moddatecount | html %2$s:  date | $KohaDates
en: %s items modified : datelastseen set to %s
te: %s అంశం మార్పు : చివరిగా చూసిన తేదీ సెట్ చేయబడింది %s

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: %s mandatory fields empty (highlighted)
te: %s తప్పనిసరి ఫీల్డ్‌లు ఖాళీగా ఉన్నాయి (హైలైట్)

note: %1$s:  END %2$s:  CASE %3$s:  st | html %4$s:  END
en: %s months %s%s %s
te: %s నెలల %s%s %s

note: %1$s:  alreadyindb | html %2$s:  IF ( lastalreadyindb ) %3$s:  lastalreadyindb | html %4$s:  END
en: %s not imported because already in borrowers table and overwrite disabled %s(last was %s)%s
te: %s దిగుమతి చేయబడలేదు ఎందుకంటే ఇప్పటికే రుణగ్రహీతల పట్టికలో ఉంది మరియు ఓవర్రైట్ నిలిపివేయబడింది %s(చివరిది %s)%s

note: %1$s:  invalid | html %2$s:  IF ( lastinvalid ) %3$s:  lastinvalid | html %4$s:  END
en: %s not imported because they are not in the expected format %s(last was %s)%s
te: %s దిగుమతి చేయబడలేదు ఎందుకంటే అవి ఫార్మాట్ హించిన ఆకృతిలో లేవు %s(చివరిది %s)%s

note: %1$s:  selected_count | html
en: %s note(s) marked as not seen.
te: %s గమనిక(s) చూడలేదు అని గుర్తించబడింది.

note: %1$s:  selected_count | html
en: %s note(s) marked as seen.
te: %s గమనిక(s) చూసినట్లుగా గుర్తించబడింది.

note: %1$s:  hits_to_paginate | html %2$s:  total | html
en: %s of %s results loaded, refine your search to view other records
te: %s ఆఫ్ %s ఫలితాలు లోడ్ అయ్యాయి, ఇతర రికార్డులను వీక్షించడానికి మీ శోధనను మెరుగుపరచండి

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSIF ( hardduedatecompare == '0' ) %2$s:  hardduedate | $KohaDates
en: %s on %s
te: %s మీద %s

note: %1$s:  IF ( hold.suspend ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s on %s until %s
te: %s పై %s వరకు %s

note: %1$s:  cannotdelbiblio.countbiblio | html
en: %s order(s) attached.
te: %s ఆర్డర్(s) జత.

note: %1$s:  books_loo.biblios | html
en: %s order(s) left
te: %s ఆర్డర్(s) ఎడమ

note: %1$s:  overwritten | html %2$s:  IF ( lastoverwritten ) %3$s:  lastoverwritten | html %4$s:  END
en: %s overwritten %s(last was %s)%s
te: %s పైగా వ్రాయబడింది %s(చివరిది %s)%s

note: %1$s:  TotalDel | html
en: %s patrons have been successfully deleted
te: %s పోషకులు విజయవంతంగా తొలగించబడ్డారు

note: %1$s:  TotalDel | html
en: %s patrons have been successfully moved to trash
te: %s పోషకులు విజయవంతంగా చెత్తకు తరలించారు

note: %1$s:  patrons_to_delete.size || 0 | html
en: %s patrons will be deleted
te: %s పోషకులు తొలగించబడతారు

note: %1$s:  TotalDel | html
en: %s patrons would have been removed (if it wasn't a test run)
te: %s పోషకులు తొలగించబడతారు (ఇది టెస్ట్ రన్ కాకపోతే)

note: %1$s:  patrons_to_anonymize.count || 0 | html
en: %s patrons' checkout histories will be anonymized
te: %s పోషకుల' చెక్అవుట్ చరిత్రలు అనామకమవుతాయి

note: %1$s:  reserveloo.pendingorders | html
en: %s pending
te: %s పెండింగ్

note: %1$s:  TAB.tab_title | html
en: %s preferences
te: %s ప్రాధాన్యతలను

note: %1$s:  selected_count | html
en: %s problem report(s) marked as closed.
te: %s సమస్య నివేదిక(s) మూసివేయబడినట్లు గుర్తించబడింది.

note: %1$s:  selected_count | html
en: %s problem report(s) marked as new.
te: %s సమస్య నివేదిక(s) క్రొత్తగా గుర్తించబడింది.

note: %1$s:  selected_count | html
en: %s problem report(s) marked as viewed.
te: %s సమస్య నివేదిక(s) చూసినట్లుగా గుర్తించబడింది.

note: SCRIPT
en: %s quotes have not been imported. An error occurred
te: %s కోట్స్ దిగుమతి చేయబడలేదు. లోపం సంభవించింది

note: SCRIPT
en: %s quotes imported successfully
te: %s కోట్స్ విజయవంతంగా దిగుమతి చేయబడ్డాయి

note: For the first occurrence, %1$s:  errcon.server | html %2$s:  errcon.seq | html %3$s:  PROCESS 'xslt-handler.inc' code=errcon.error
en: %s record %s: %s
te: %s రికార్డు %s: %s

note: For the first occurrence, %1$s:  count | html
en: %s record(s)
te: %s రికార్డు(s)

note: %1$s:  report.deleted_biblionumbers.size | html
en: %s record(s) deleted.
te: %s రికార్డు(s) తొలగించారు.

note: %1$s:  report.total | html
en: %s records in file
te: %s ఫైల్‌లో రికార్డులు

note: %1$s:  report.import_errors | html
en: %s records not staged because of MARC error
te: %s మార్క్ లోపం కారణంగా రికార్డులు ప్రదర్శించబడలేదు

note: %1$s:  total | html
en: %s records parsed
te: %s రికార్డులు అన్వయించబడ్డాయి

note: %1$s:  report.staged | html
en: %s records staged
te: %s రికార్డులు ప్రదర్శించబడ్డాయి

note: %1$s:  report.matched | html %2$s:  report.matcher_code | html
en: %s records with at least one match in catalog per matching rule &quot;%s&quot;
te: %s మ్యాచింగ్ నియమానికి కేటలాగ్‌లో కనీసం ఒక మ్యాచ్‌తో రికార్డులు &quot;%s&quot;

note: %1$s:  total | html %2$s:  IF ( query_desc )
en: %s result(s) found %sfor
te: %s ఫలితంగా(s) కనుగొన్నారు %sకోసం

note: %1$s:  total | html
en: %s result(s) found in catalog,
te: %s ఫలితము(s) కేటలాగ్‌లో కనుగొనబడింది,

note: %1$s:  breeding_count | html
en: %s result(s) found in reservoir
te: %s ఫలితము(s) కేటలాగ్‌లో కనుగొనబడింది,

note: %1$s:  count | html
en: %s shipments
te: %s ఎగుమతులు

note: %1$s:  cannotdelbiblio.subscriptions | html
en: %s subscription(s) attached.
te: %s చందా(s) జత.

note: For the first occurrence, %1$s:  books_loo.subscriptions | html
en: %s subscription(s) left
te: %s చందా(s) ఎడమ

note: %1$s:  resul.used | html
en: %s times
te: %s సార్లు

note: For the first occurrence, %1$s:  reserveloo.copies_to_buy | html
en: %s to order
te: %s ఆజ్ఞాపించుటకు

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.${status_count} | html
en: %s unavailable:
te: %s అందుబాటులో లేదు:

note: %1$s:  END %2$s:  CASE 'monthlength' %3$s:  IF st == subtype
en: %s weeks %s %s
te: %s వారాలు %s %s

note: %1$s:  END
en: %s will expire before
te: %s ముందే ముగుస్తుంది

note: For the first occurrence, %1$s:  category.dateofbirthrequired | html
en: %s years
te: %s సంవత్సరాల

note: %1$s:  END %2$s:  SWITCH where_is_memcached_config %3$s:  CASE 'config_only'
en: %s | Config read from: %s %s
te: %s | కాన్ఫిగర్ నుండి చదవండి: %s %s

note: %1$s:  END %2$s:  IF time_zone.config != ''
en: %s | Config: %s
te: %s | కాంఫిగ్: %s

note: %1$s:  END %2$s:  IF time_zone.environment != ''
en: %s | Environment (TZ): %s
te: %s | పర్యావరణ (TZ): %s

note: %1$s:  IF managedby_patron.borrowernumber && logged_in_user.borrowernumber != managedby_patron.borrowernumber %2$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron=managedby_patron hide_patron_infos_if_needed=1 %3$s:  Branches.GetName( managedby_patron.branchcode ) | html %4$s:  managedby_patron.category.descrip
en: %s | Previously was %s %s (%s) %s
te: %s | గతంలో ఉంది %s %s (%s) %s

note: %1$s:  END %2$s:  IF memcached_servers %3$s:  IF memcached_running and is_memcached_still_active
en: %s | Status: %s %s
te: %s | స్థితి: %s %s

note: %1$s:  IF ( modify ) %2$s:  bibliotitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s &rsaquo; Modify subscription%sNew subscription%s &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: %s%s &rsaquo; సభ్యత్వాన్ని సవరించండి%sక్రొత్త సభ్యత్వం%s &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  IF bookseller_filter %2$s:  bookseller_filter.name | html %3$s:  END
en: %s%s : %sLate orders
te: %s%s : %sఆలస్యంగా ఆర్డర్లు

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio=reserveloo link = 1 %2$s:  IF ( reserveloo.author ) %3$s:  reserveloo.author | html %4$s:  END
en: %s%s by %s%s
te: %s%s ద్వారా %s%s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' biblio = transfer.item.biblio link = 1 %2$s:  IF ( transfer.item.biblio.author ) %3$s:  transfer.item.biblio.author | html %4$s:  END %5$s:  IF ( transfer.item.effective_itemtype )
en: %s%s by %s%s %s (
te: %s%s ద్వారా %s%s %s (

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( suggestion.place )
en: %s%s in
te: %s%s లో

note: For the first occurrence, %1$s:  END %2$s:  IF ( LibraryName ) %3$s:  LibraryName | html %4$s:  END
en: %s%s in %s Catalog%s.
te: %s%s లో %s జాబితా%s.

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( batche.label_count == 1 ) %2$s:  batche.label_count | html %3$s:  ELSE %4$s:  batche.label_count | html %5$s:  END
en: %s%s single label%s%s single labels%s
te: %s%s ఒకే లేబుల్%s%s ఒకే లేబుల్స్%s

note: %1$s:  IF ( patron.phone ) %2$s:  patron.phone | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%s(no phone number on file)%s
te: %s%s%s(ఫైల్‌లో ఫోన్ నంబర్ లేదు)%s

note: %1$s:  IF ( patron.email ) %2$s:  patron.email | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%s(no primary email on file)%s
te: %s%s%s(ఫైల్‌లో ప్రాధమిక ఇమెయిల్ లేదు)%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF (profile) %2$s:  profile | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%s(none)%s
te: %s%s%s(ఏమీ కాదు)%s

note: %1$s:  IF ( lastdate ) %2$s:  lastdate | $KohaDates %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sItem has no transfer record%s
te: %s%s%sఅంశానికి బదిలీ రికార్డు లేదు%s

note: %1$s:  IF Koha.Preference('URLLinkText') %2$s:  Koha.Preference('URLLinkText') | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sLink to resource%s
te: %s%s%sవనరులకు లింక్%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( template_id ) %2$s:  template_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sN/A%s
te: %s%s%sన/ఆ%s

note: %1$s:  IF ( loopro.title ) %2$s:  loopro.title | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sNO TITLE%s
te: %s%s%sశీర్షిక లేదు%s

note: %1$s:  IF ( loopro.barcode ) %2$s:  loopro.barcode | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sNo barcode%s
te: %s%s%sబార్‌కోడ్ లేదు%s

note: %1$s:  IF ( loopro.itemcallnumber ) %2$s:  loopro.itemcallnumber | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sNo call number%s
te: %s%s%sకాల్ నంబర్ లేదు%s

note: %1$s:  IF ( slip ) %2$s:  slip | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sNo slip template found%s
te: %s%s%sస్లిప్ టెంప్లేట్ కనుగొనబడలేదు%s

note: For the first occurrence, %1$s:  END %2$s:  IF limit_desc
en: %s%s&nbsp;with limit(s):
te: %s%s&nbsp;పరిమితితో(s):

note: %1$s:  borrowers.$borrowernumber.surname | html %2$s:  IF ( borrowers.$borrowernumber.firstname ) %3$s:  borrowers.$borrowernumber.firstname | html %4$s:  END %5$s:  Categories.GetName( borrowers.$borrowernumber.categorycode ) | html %6$s:  Branches.GetName( borrowers.$borrowernumber.branchcode ) | 
en: %s%s, %s%s - %s (%s) (%s) - Requested on %s
te: %s%s, %s%s - %s (%s) (%s) - న అభ్యర్థించారు %s

note: For the first occurrence, %1$s:  suggestion.title | html %2$s:  IF ( suggestion.author ) %3$s:  suggestion.author | html %4$s:  END
en: %s%s, by %s%s
te: %s%s, ద్వారా %s%s

note: %1$s:  s.title | html %2$s:  IF ( s.author ) %3$s:  s.author | html %4$s:  END
en: %s%s, by %s%s
te: %s%s, ద్వారా %s%s

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( suggestion.publishercode ) %3$s:  suggestion.publishercode | html %4$s:  END %5$s:  IF ( suggestion.publicationyear )
en: %s%s; Published by %s %s%s in
te: %s%s; ద్వారా ప్రచురించబడింది %s %s%s లో

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  IF currency %3$s:  currency.currency | html %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  END %7$s:  IF op == 'delete_confirm' %8$s:  currency.currency | html %9$s:  END %10$s:  IF op == 'list' %11$s:  END
en: %s%sModify currency '%s'%sNew currency%s%s %sConfirm deletion of currency '%s'%s %sCurrencies%s &rsaquo; Currencies &amp; Exchange rates &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s%sకరెన్సీని సవరించండి '%s'%sకొత్త కరెన్సీ%s%s %sకరెన్సీని తొలగించడాన్ని నిర్ధారించండి '%s'%s %sకరెన్సీలు%s &rsaquo; కరెన్సీలు &amp; మార్పిడి రేట్లు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF op == 'add_form' %2$s:  IF ( budget_id ) %3$s:  IF ( budget_name ) %4$s:  budget_name | html %5$s:  END %6$s:  ELSE %7$s:  END %8$s:  END
en: %s%sModify fund%s '%s'%s%sAdd fund%s &rsaquo;%s Funds &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: %s%sఫండ్‌ను సవరించండి%s '%s'%s%sనిధిని జోడించండి%s &rsaquo;%s నిధులు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( suggestion.copyrightdate ) %2$s:  suggestion.copyrightdate | html %3$s:  END %4$s:  IF ( suggestion.volumedesc )
en: %s&copy; %s %s %s; Volume:
te: %s&కాపీని; %s %s %s; వాల్యూమ్:

note: %1$s:  IF ( suggestion.copyrightdate ) %2$s:  suggestion.copyrightdate | html %3$s:  END %4$s:  IF ( suggestion.volumedesc )
en: %s&copy; %s %s %svolume:
te: %s&కాపీని; %s %s %s; వాల్యూమ్:

note: %1$s:  IF ( dateformat == "us" ) %2$s:  ELSIF ( dateformat == "metric" ) %3$s:  ELSIF ( dateformat == "dmydot" ) %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: %s(MM/DD/YYYY)%s(DD/MM/YYYY)%s(DD.MM.YYYY)%s(YYYY-MM-DD)%s
te: %s(నె/తే/స)%s(తే/నె/స)%s(తే.నె.స)%s(స-నె-తే)%s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s(deleted patron)%s
te: %s(తొలగించిన పోషకుడు)%s

note: %1$s:  IF (invoiceincgst == 1) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s(tax inc.)%s(tax exc.)%s
te: %s(పన్ను కలు.)%s(పన్ను ప్రత్యే.)%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF (listincgst == 1) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s(tax inclusive)%s(tax exclusive)%s
te: %s(పన్ను కలుపుకొని)%s(పన్ను ప్రత్యేకమైనది)%s

note: %1$s:  IF ( item.biblio.author ) %2$s:  item.biblio.author | html %3$s:  END
en: %s, by %s%s
te: %s, ద్వారా %s%s

note: %1$s:  IF ( item.author ) %2$s:  item.author | html %3$s:  END %4$s:  IF ( item.itemnotes )
en: %s, by %s%s%s-
te: %s, ద్వారా %s%s%s-

note: For the first occurrence, %1$s:  OPACBaseURL | html %2$s:  savedreport.id | html
en: %s/cgi-bin/koha/svc/report?id=%s
te: %s/cgi-bin/కొహ/svc/నివేదిక?ఐడి=%s

note: %1$s:  IF ( nopermission ) %2$s:  END %3$s:  IF ( timed_out ) %4$s:  END %5$s:  IF ( different_ip ) %6$s:  END %7$s:  IF ( invalid_username_or_password ) %8$s:  END %9$s:  IF ( loginprompt ) %10$s:  END
en: %sAccess denied%s %sSession timed out%s %sIP address change%s %sInvalid username or password%s %sLog in to the Koha web installer%s &rsaquo; Koha
te: %sఅనుమతి లేదు%s %sసెషన్ సమయం ముగిసింది%s %sIP చిరునామా మార్పు%s %sతప్పుడు వాడుకరిపేరు లేదా సంకేతపదం%s %sకోహా వెబ్ ఇన్‌స్టాలర్‌కు లాగిన్ అవ్వండి%s &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sAcquisitions statistics &rsaquo; Results%sAcquisitions statistics%s &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: %sసముపార్జన గణాంకాలు &rsaquo; ఫలితాలు%sసముపార్జన గణాంకాలు%s &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( active ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sActive%sInactive%s
te: %sక్రియాశీల%sక్రియారహిత%s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %sAdd a new subscription%s (
te: %sక్రొత్త సభ్యత్వాన్ని జోడించండి%s (

note: %1$s:  IF ( status ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sApproved comments%sComments awaiting moderation%s &rsaquo; Comments &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %sఆమోదించబడిన వ్యాఖ్యలు%sవ్యాఖ్యలు నియంత్రణ కోసం వేచి ఉన్నాయి%s &rsaquo; వ్యాఖ్యలు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( record_type == 'auth' ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sAuthority records%sBibliographic records%s
te: %sఅథారిటీ రికార్డులు%sబిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులు%s

note: %1$s:  IF ( batch_lis.record_type == 'auth' ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sAuthority%sBibliographic%s
te: %sఅథారిటీ%sబిబ్లియోగ్రాఫిక్%s

note: %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sCash register statistics &rsaquo; Results%sCash register statistics%s &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: %sనగదు రిజిస్టర్ గణాంకాలు &rsaquo; ఫలితాలు%sనగదు రిజిస్టర్ గణాంకాలు%s &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sCatalog statistics &rsaquo; Results%sCatalog statistics%s &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: %sకాటలాగ్ గణాంకాలు &rsaquo; ఫలితాలు%sకాటలాగ్ గణాంకాలు%s &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF humanbranch %2$s:  Branches.GetName( humanbranch ) | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %sCheckout, hold policy by patron category for %s%sDefault checkout, hold policy by patron category%s
te: %sచెక్అవుట్, పోషక వర్గం కోసం పాలసీని ద్వారా పట్టుకోండి %s%sడిఫాల్ట్ చెక్అవుట్, పోషక వర్గం ప్రకారం పాలసీని పట్టుకోండి%s

note: %1$s:  IF (errcode==1)
en: %sCould not create a new list. Please check the name.
te: %sక్రొత్త జాబితాను సృష్టించడం సాధ్యం కాలేదు. దయచేసి పేరును తనిఖీ చేయండి.

note: %1$s:  IF ( op ) %2$s:  ELSE %3$s:  END %4$s:  title | html
en: %sCreate routing list%sEdit routing list%s &rsaquo; %s &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: %sరౌటింగ్ జాబితాను సృష్టించండి%sరౌటింగ్ జాబితాను సవరించండి%s &rsaquo; %s &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  UNLESS blocking_error %2$s:  patron.firstname | html %3$s:  patron.surname | html %4$s:  patron.cardnumber | html %5$s:  END
en: %sDischarge for %s %s (%s)%s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: %sకోసం ఉత్సర్గ %s %s (%s)%s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF transfer.item.onloan %2$s:  transfer.item.onloan | $KohaDates %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %sDue %s%sOn shelf%s
te: %sడ్యూ %s%sషెల్ఫ్‌లో%s

note: %1$s:  IF ( errornonewitem )
en: %sERROR: Unable to create the new item.
te: %sలోపం: క్రొత్త అంశాన్ని సృష్టించడం సాధ్యం కాలేదు.

note: %1$s:  IF ( errornomodbiblio ) %2$s:  END %3$s:  IF ( errornohostitemnumber ) %4$s:  END
en: %sERROR: Unable to modify the bibliographic record.%s %sERROR: Unable to get the item number from this barcode.%s
te: %sలోపం: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్‌ను సవరించడం సాధ్యం కాలేదు.%s %sలోపం: ఈ బార్‌కోడ్ నుండి అంశం సంఖ్యను పొందడం సాధ్యం కాలేదు.%s

note: %1$s:  IF batch_id %2$s:  batch_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %sEdit (%s)%sNew%s &rsaquo; Batches &rsaquo; Patron card creator &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %sసవరించండి (%s)%sక్రొత్తది%s &rsaquo; బ్యాచ్‌లు &rsaquo; పోషక కార్డు సృష్టికర్త &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( layout_id ) %2$s:  layout_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %sEdit (%s)%sNew%s &rsaquo; Layout &rsaquo; Patron card creator &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %sసవరించండి (%s)%sక్రొత్తది%s &rsaquo; లేఅవుట్ &rsaquo; పోషక కార్డు సృష్టికర్త &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( profile_id ) %2$s:  profile_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %sEdit (%s)%sNew%s &rsaquo; Profiles &rsaquo; Patron card creator &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %sసవరించండి (%s)%sక్రొత్తది%s &rsaquo; ప్రొఫైల్స్ &rsaquo; పోషక కార్డు సృష్టికర్త &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF (template_id) %2$s:  template_id | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %sEdit (%s)%sNew%s &rsaquo; Templates &rsaquo; Patron card creator &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %sసవరించండి (%s)%sక్రొత్తది%s &rsaquo; టెంప్లేట్లు &rsaquo; పోషక కార్డు సృష్టికర్త &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF course_id %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sEdit course%sCreate course%s
te: %sకోర్సును సవరించండి%sకోర్సును సృష్టించండి%s

note: %1$s:  IF (template_id) %2$s:  ELSE %3$s:  END %4$s:  IF (template_id) %5$s:  template_id | html %6$s:  END
en: %sEdit%sCreate%s patron card template%s (%s)%s
te: %sమార్చు%sసృష్టించు%s పోషక కార్డు టెంప్లేట్%s (%s)%s

note: %1$s:  IF ( layout_id ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sEdit%sCreate%s patron card text layout
te: %sమార్చు%sసృష్టించు%s పోషక కార్డ్ టెక్స్ట్ లేఅవుట్

note: %1$s:  IF (profile_id) %2$s:  ELSE %3$s:  END %4$s:  IF (profile_id) %5$s:  profile_id | html %6$s:  END
en: %sEdit%sCreate%s printer profile%s (%s)%s
te: %sమార్చు%sసృష్టించు%s ప్రింటర్ ప్రొఫైల్%s (%s)%s

note: %1$s:  IF ( biblionumber ) %2$s:  title | html %3$s:  biblionumber | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: %sEditing %s (Record number %s)%sAdd MARC record%s &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: %sఎడిటింగ్ %s (రికార్డ్ సంఖ్య %s)%sMARC రికార్డును జోడించండి%s &rsaquo; కాటలాగింగ్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  IF (basketgroup.freedeliveryplace) %2$s:  ELSE %3$s:  Branches.GetName( basketgroup.deliveryplace ) | html %4$s:  END
en: %sFree delivery place%s%s%s
te: %sఉచిత డెలివరీ స్థలం%s%s%s

note: %1$s: - BLOCK - %2$s:  sep | html %3$s:  sep | html %4$s:  sep | html %5$s:  sep | html %6$s:  sep | html %7$s:  sep | html %8$s:  sep | html %9$s:  sep | html %10$s:  sep | html %11$s:  sep | html %12$s:  sep | html %13$s:  sep | html %14$s:  sep | html %15$s:  sep | html %16$s:  sep | html %17$s: 
en: %sFund%s"Basket num"%s"Basket name"%s"Authorised by"%s"Biblio number"%sTitle%sCurrency%s"Vendor price"%sRRP%s"Budgeted cost"%sQuantity%s"Total RRP"%s"Total cost"%s"Entry date"%s"Date received"%s"Internal note"%s"Vendor note"%s
te: %sఫండ్%s"బాస్కెట్ సంఖ్య"%s"బాస్కెట్ పేరు"%s"అధికారం ద్వారా"%s"బిబ్లియో సంఖ్య"%sశీర్షిక%sద్రవ్యం%s"విక్రేత ధర"%sRRP%s"బడ్జెట్ ఖర్చు"%sమొత్తము%s"మొత్తం RRP"%s"మొత్తం ఖర్చు"%s"ఎంట్రీ తేదీ"%s"స్వీకరించిన తేదీ"%s"అంతర్గత గమనిక"%s"విక్రేత గమనిక"%s

note: %1$s:  IF category.hidelostitems %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sHidden by default%sShown%s
te: %sఅప్రమేయంగా దాచబడింది%sచూస్తున్నది%s

note: %1$s:  IF ( category.hidelostitems ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sHidden%sShown%s
te: %sదాగి%sచూస్తున్నది%s

note: %1$s:  BLOCK subject %2$s:  END
en: %sHold:%s
te: %sపట్టుకోండి:%s

note: %1$s:  IF humanbranch %2$s:  Branches.GetName( humanbranch ) | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %sHolds policy by item type for %s%sDefault holds policy by item type%s
te: %sఅంశం రకం ద్వారా పాలసీని కోసం కలిగి ఉంటుంది%s%sడిఫాల్ట్ అంశం రకం ద్వారా విధానాన్ని కలిగి ఉంటుంది%s

note: %1$s:  IF biblio.item_error %2$s:  END %3$s:  FOREACH item IN biblio.iteminfos
en: %sItem records could not be processed because the number of item fields was uneven.%s %s
te: %sఐటెమ్ ఫీల్డ్‌ల సంఖ్య అసమానంగా ఉన్నందున ఐటెమ్ రికార్డ్‌లను ప్రాసెస్ చేయడం సాధ్యం కాలేదు.%s %s

note: %1$s: - BLOCK - %2$s:  sep | html %3$s:  sep | html %4$s:  sep | html %5$s:  sep | html %6$s:  sep | html %7$s:  sep | html %8$s:  sep |html %9$s:  sep | html %10$s:  sep | html %11$s:  sep | html %12$s:  sep | html %13$s: - END -
en: %sManager name%sPatron cardnumber%sPatron name%sTransaction library%sTransaction date%sUpdated%sTransaction type%sNotes%sAmount%sTitle%sBarcode%sItem type%s
te: %sమేనేజర్ పేరు%sపోషక కార్డ్ నంబర్%sపోషకుడి పేరు%sలావాదేవీ లైబ్రరీ%sలావాదేవీతేదీ%sనవీకరించబడింది%sలావాదేవీ రకం%sగమనికలు%sమొత్తం%sశీర్షిక%sబార్కోడ్%sవస్తువు రకము%s

note: %1$s:  IF credit_type.can_be_added_manually %2$s:  END
en: %sManual credit%s
te: %sమాన్యువల్ క్రెడిట్%s

note: %1$s:  IF ( authid ) %2$s:  authid | html %3$s:  authtypetext | html %4$s:  ELSE %5$s:  authtypetext | html %6$s:  END
en: %sModify authority #%s (%s)%sAdding authority (%s)%s &rsaquo; Authorities &rsaquo; Koha
te: %sఅధికారాన్ని సవరించండి #%s (%s)%sఅధికారాన్ని కలుపుతోంది (%s)%s &rsaquo; అధికారులు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF cash_register %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sModify cash register%sAdd new cash register%s
te: %sనగదు రిజిస్టర్‌ను సవరించండి%sక్రొత్త నగదు రిజిస్టర్‌ను జోడించండి%s

note: %1$s:  IF framework %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sModify framework text%sAdd framework%s
te: %sఫ్రేమ్‌వర్క్ వచనాన్ని సవరించండి%sఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను జోడించండి%s

note: %1$s:  IF library %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sModify library%sNew library%s
te: %sలైబ్రరీని సవరించండి%sక్రొత్త లైబ్రరీ%s

note: %1$s:  IF ( modify ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sModify notice%sAdd notice%s
te: %sనోటీసును సవరించండి%sనోటీసు జోడించండి%s

note: %1$s:  IF ( ordernumber ) %2$s:  ordernumber | html %3$s:  ELSE %4$s:  END %5$s:  basketno | html
en: %sModify order details (line #%s)%sNew order%s &rsaquo; Basket %s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %sఆర్డర్ వివరాలను సవరించండి (లైన్ #%s)%sకొత్త ఆజ్ఞ%s &rsaquo; బుట్ట %s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF quote %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sModify quote%sNew quote%s
te: %sకోట్ సవరించండి%sక్రొత్త కోట్%s

note: %1$s:  IF ( heading_modify_tag_p ) %2$s:  END %3$s:  IF ( heading_add_tag_p ) %4$s:  END
en: %sModify tag%s %sNew tag%s
te: %sట్యాగ్‌ను సవరించండి%s %sక్రొత్త ట్యాగ్%s

note: %1$s:  UNLESS ( basketno ) %2$s:  END %3$s:  basketname | html %4$s:  basketno | html
en: %sNew %sBasket %s (%s) for
te: %sకొత్త %sబుట్ట %s (%s) కోసం

note: %1$s:  UNLESS ( basketno ) %2$s:  END %3$s:  basketname | html %4$s:  basketno | html %5$s:  booksellername | html
en: %sNew %sBasket %s (%s) for %s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %sక్రొత్తది %sబుట్ట %s (%s) కోసం %s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF record.permanent %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sNo%sYes%s
te: %sకాదు%sఅవును%s

note: %1$s:  IF ( opsearch ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sOrder from external source%sSearch results &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Order from external source%s &rsaquo; Koha
te: %sబాహ్య మూలం నుండి ఆర్డర్%sశోధన ఫలితాలు &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; బాహ్య మూలం నుండి ఆర్డర్%s &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( order_loop ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sOrders search &rsaquo; Search results%sOrder search%s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %sఆర్డర్స్ శోధన &rsaquo; శోధన ఫలితాలు%sఆర్డర్ శోధన%s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  IF ( booksellername ) %2$s:  booksellername | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %sOrders with uncertain prices for vendor %s%sOrders with uncertain prices%s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: %sఆర్డర్స్ విత్ ఉంస్ర్టైన్ ప్రిచెస్ ఫర్ వేండొర్ %s%sఆర్డర్స్ విత్ ఉంస్ర్టైన్ ప్రిచెస్%s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  IF ( issue.overdue ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sOverdue!%s&nbsp;%s
te: %sమీరిన!%s&nbsp;%s

note: %1$s: - BLOCK subject - %2$s: - END -
en: %sOverdue:%s
te: %sమీరిన:%s

note: %1$s:  IF ( newpassword ) %2$s:  ELSE %3$s:  patron.surname | html %4$s:  patron.firstname | html %5$s:  END
en: %sPassword updated %sUpdate password for %s, %s%s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: %sపాస్వర్డ్ అప్డేటెడ్ %sపాస్‌వర్డ్‌ను నవీకరించండి కోసం %s, %s%s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sPatrons statistics &rsaquo; Results%sPatrons statistics%s &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: %sపోషకుల గణాంకాలు &rsaquo; ఫలితాలు%sపోషకుల గణాంకాలు%s &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( searchdesc ) %2$s:  IF ( query_desc ) %3$s:  query_desc | html %4$s:  END %5$s:  IF ( limit_desc ) %6$s:  limit_desc | html %7$s:  END %8$s:  ELSE %9$s:  END
en: %sResults of search %sfor '%s'%s%s&nbsp;with limit(s):&nbsp;'%s'%s%sYou did not specify any search criteria%s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: %sశోధన ఫలితాలు %sకోసం '%s'%s%s&nbsp;పరిమితితో(s):&nbsp;'%s'%s%sమీరు శోధన ప్రమాణాలను పేర్కొనలేదు%s &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కోహా

note: INPUT type=button
en: %sRevert transit status%sRevert waiting status%s
te: %sరవాణా స్థితిని మార్చండి%sనిరీక్షణ స్థితిని తిరిగి మార్చండి%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sReview%sReview tags%s &rsaquo; Tags &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: %sసమీక్ష%sట్యాగ్‌లను సమీక్షించండి%s &rsaquo; టాగ్లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF chargeperiod_charge_at %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sStart of interval%sEnd of interval%s
te: %sవిరామం ప్రారంభం%sవిరామం ముగింపు%s

note: %1$s:  IF errors.empty_upload %2$s:  END %3$s:  IF errors.no_file %4$s:  END
en: %sThe file you are attempting to upload has no contents.%s %sYou did not select a file to upload.%s
te: %sమీరు అప్‌లోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్న ఫైల్‌లో విషయాలు లేవు.%s %sమీరు అప్‌లోడ్ చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంచుకోలేదు.%s

note: %1$s:  IF errors.empty_upload %2$s:  END %3$s:  IF errors.no_file %4$s:  END %5$s:  IF errors.invalid_parameter %6$s:  END
en: %sThe file you are attempting to upload has no contents.%s %sYou did not select a file to upload.%s %sInvalid or missing script parameter.%s
te: %sమీరు అప్‌లోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్న ఫైల్‌లో విషయాలు లేవు.%s %sమీరు అప్‌లోడ్ చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంచుకోలేదు.%s %sస్క్రిప్ట్ పరామితి చెల్లదు లేదా లేదు.%s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %sThere are no received orders.%s
te: %sఅందుకున్న ఆర్డర్లు లేవు.%s

note: %1$s:  CASE 'cannot_see_patron_infos' %2$s:  CASE 'unknown_biblio'
en: %sThis account cannot view requested patron information. %s
te: %sఈ ఖాతా అభ్యర్థించిన పోషక సమాచారాన్ని చూడదు. %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %sThis record has no items.%s
te: %sఈ రికార్డుకు అంశాలు లేవు.%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF currency.archived %2$s:  END
en: %sYes%s
te: %sఅవును%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( itemtype.notforloan ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sYes%s&nbsp;%s
te: %sఅవును%s&nbsp;%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF is_standing %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sYes%sNo%s
te: %sఅవును%sకాదు%s

note: For the first occurrence, %1$s:  IF field.searchable %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sYes%sNo%s
te: %s అవును %s కాదు %s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %sa list:%s
te: %sఒక జాబితా:%s

note: %1$s:  IF ( issn ) %2$s:  END %3$s:  END %4$s:  IF ( issn )
en: %sand %s %s %s with ISSN matching
te: %sమరియు %s %s %s తో ఐఎస్ఎస్ఎన్ మ్యాచింగ్‌తో

note: %1$s:  IF ( loopro.branch ) %2$s:  Branches.GetName( loopro.branch ) | html %3$s:  END
en: %sat %s%s
te: %sవద్ద %s%s

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='b'
en: %sb - Later heading
te: %sb - తరువాత శీర్షిక

note: %1$s:  IF ( result_se.author ) %2$s:  result_se.author | html %3$s:  END %4$s:  result_se.itemtype | html %5$s:  IF ( result_se.publishercode ) %6$s:  result_se.publishercode | html %7$s:  END %8$s:  IF ( result_se.place ) %9$s:  result_se.place | html %10$s:  END %11$s:  IF ( result_se.copyrightdat
en: %sby %s%s [%s], %s%s %s%s%s %s%s%s, %s%s%s%s%s,
te: %sద్వారా %s%s [%s], %s%s %s%s%s %s%s%s, %s%s%s%s%s,

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='d'
en: %sd - Acronym
te: %sd - సంక్షిప్తనామం

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='f'
en: %sf - Musical composition
te: %sf - సంగీత కూర్పు

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='g'
en: %sg - Broader term
te: %sg - విస్తృత పదం

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='h'
en: %sh - Narrower term
te: %sh - ఇరుకైన పదం

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='i'
en: %si - Reference instruction phrase in subfield $i
te: %si - సబ్‌ఫీల్డ్‌లో రిఫరెన్స్ ఇన్‌స్ట్రక్షన్ పదబంధం $i

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='n'
en: %sn - Not applicable
te: %sn - వర్తించదు

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='r'
en: %sr - Relationship designation in $i or $4
te: %sr - లో సంబంధం హోదా $i లేదా $4

note: %1$s:  PROCESS selectoptionopen value='t'
en: %st - Immediate parent body
te: %st - తక్షణ తల్లిదండ్రుల శరీరం

en: &#1041;&#1098;&#1083;&#1075;&#1072;&#1088;&#1089;&#1082;&#1080; (Bulgarian) Radoslav Kolev
te: &#1041;&#1098;&#1083;&#1075;&#1072;&#1088;&#1089;&#1082;&#1080; (బల్గేరియన్) రాడోస్లావ్ కొలేవ్

en: &#1056;&#1091;&#1089;&#1089;&#1082;&#1080;&#1081; (Russian) Victor Titarchuk and Serhij Dubyk
te: &#1056;&#1091;&#1089;&#1089;&#1082;&#1080;&#1081; (రష్యన్) విక్టర్ టైటార్చుక్ మరియు సెర్హిజ్ దుబిక్

en: &#1059;&#1082;&#1088;&#1072;&#1111;&#1085;&#1089;&#1100;&#1082;&#1072; (Ukrainian) Victor Titarchuk and Serhij Dubyk
te: &#1059;&#1082;&#1088;&#1072;&#1111;&#1085;&#1089;&#1100;&#1082;&#1072; (ఉక్రేనియన్) విక్టర్ టైటార్చుక్ మరియు సెర్హిజ్ దుబిక్

en: &#1506;&#1489;&#1512;&#1497;&#1514; (Hebrew)
te: &#1506;&#1489;&#1512;&#1497;&#1514; (హిబ్రూ)

en: &#1575;&#1585;&#1583;&#1608;(Urdu) Ata ur Rehman
te: &#1575;&#1585;&#1583;&#1608;(ఉర్దూ) అటా ఉర్ రెహ్మాన్

en: &#1601;&#1575;&#1585;&#1587;&#1609; (Persian)
te: &#1601;&#1575;&#1585;&#1587;&#1609; (పెర్షియన్)

en: &#20013;&#25991; (Chinese)
te: &#20013;&#25991; (చైనీస్)

en: &#2361;&#2367;&#2344;&#2381;&#2342;&#2368; (Hindi)
te: &#2361;&#2367;&#2344;&#2381;&#2342;&#2368; (హిందీ)

en: &#2476;&#2494;&#2434;&#2482;&#2494; (Bengali) Parthasarathi Mukhopadhyay
te: &#2476;&#2494;&#2434;&#2482;&#2494; (బెంగాలీ) పార్థసారథి ముఖోపాధ్యాయ

en: &#26085;&#26412;&#35486; (Japanese)
te: &#26085;&#26412;&#35486; (జపనీస్)

en: &#3221;&#3240;&#3277;&#3240;&#3233; (kanna&#7693;a)
te: &#3221;&#3240;&#3277;&#3240;&#3233; (కన్న&#7693;a)

en: &#3374;&#3378;&#3375;&#3390;&#3379;&#3330; (Malayalam)
te: &#3374;&#3378;&#3375;&#3390;&#3379;&#3330; (మలయాళం)

en: &#3616;&#3634;&#3625;&#3634;&#3652;&#3607;&#3618; (Thai)
te: &#3616;&#3634;&#3625;&#3634;&#3652;&#3607;&#3618; (థాయ్)

en: &#4768;&#4635;&#4653;&#4763; (Amharic) Getway II Ethiopia Co. (Yohannes Mulugeta (Team Leader), Tegene Assefa, Abiyot Bayou)
te: &#4768;&#4635;&#4653;&#4763; (అమ్హారిక్) గేట్వేII ఇథియోపియా కో. (యోహన్నెస్ ములుగేట (టీమ్ లీడర్), టెజీన్ అస్సెఫా, అబియోట్ బయో)

en: &#54620;&#44397;&#50612; (Korean)
te: &#54620;&#44397;&#50612; (కొరియన్)

en: &#x010D;e&#353;tina (Czech)
te: &#x010D;e&#353;టీనా (చెక్)

en: &lt;&lt; Back to suggestions
te: &lt;&lt; సూచనలకు తిరిగి వెళ్ళు

en: &lt;&lt; Previous
te: &lt;&lt; మునుపటి

en: &lt;a href="[856u]"&gt;open site&lt;/a&gt;
te: &lt;a href="[856u]"&gt;ఓపెన్ సైట్&lt;/a&gt;

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Author as phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; పదబంధంగా రచయిత

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Call number
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; కాల్ నంబర్

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Conference name
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; సమావేశ పేరు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Conference name as phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; సమావేశ పేరు పదబంధం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Corporate name
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; కార్పొరేట్ పేరు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Corporate name as phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; పదబంధంగా కార్పొరేట్ పేరు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; ISBN
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; ఐ ఎస్ బి ఎన్

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; ISSN
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; ఐఎస్ఎస్ఎన్

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Keyword as phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; కీవర్డ్ పదబంధం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Personal name
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; వ్యక్తిగత పేరు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Personal name as phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; వ్యక్తిగత పేరు పదబంధం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Series title
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; సిరీస్ టైటిల్

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and broader terms
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; విషయం మరియు విస్తృత నిబంధనలు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and narrower terms
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; విషయం మరియు ఇరుకైన పదాలు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and related terms
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; విషయం మరియు సంబంధిత నిబంధనలు

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject as phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; పదబంధంగా విషయం

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Title as phrase
te: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; శీర్షిక పదబంధం

en: &nbsp;Show inactive funds:
te: &nbsp;నిష్క్రియాత్మక నిధులను చూపించు:

en: &nbsp;Show inactive:
te: &nbsp;క్రియారహితంగా చూపించు:

en: &quot;STARTDATE:January 1, 2010&quot;,&quot;TRACK:Day&quot;
te: &quot;ప్రారంభతేదీ:జనవరి1, 2010&quot;,&quot;ట్రాక్:రోజు&quot;

en: &rsaquo; Mana Knowledge Base report search results
te: &rsaquo; మన నాలెడ్జ్ బేస్ నివేదిక శోధన ఫలితాలు

en: ' %%] [%%- span_end = '
te: ' %%] [%%- వ్యవధి_ముగింపు = '

note: For the first occurrence, %1$s: ~ END ~ %2$s: ~ IF can_delete_shelf ~
en: ' ~%%] %s %s [%%~ action_block = action_block _ '
te: ' ~%%] %s %s [%%~ చర్య_బ్లాక్ = చర్య_బ్లాక్ _ '

en: ' ~%%] [%%~ action_block = action_block _ '
te: ' ~%%] [%%~ చర్య_బ్లాక్ = చర్య_బ్లాక్ _ '

en: ') | html %%]
te: ') | హెచ్టిఎంఎల్ %%]

en: 'password' should be stored in plaintext, and will be converted to a Bcrypt hash (if your passwords are already encrypted, talk to your system administrator about options). Passwords will not be updated on overwrite unless replace passwords option is checked.
te: 'పాస్‌వర్డ్' సాదాపాఠంలో నిల్వ చేయబడాలి మరియు Bcrypt హాష్‌గా మార్చబడుతుంది (మీ పాస్‌వర్డ్‌లు ఇప్పటికే గుప్తీకరించబడితే, ఎంపికల గురించి మీ సిస్టమ్ నిర్వాహకుడితో మాట్లాడండి). పాస్వర్డ్లను భర్తీ చేయి ఎంపికను తనిఖీ చేయకపోతే పాస్వర్డ్లు ఓవర్రైట్లో నవీకరించబడవు.

note: %1$s:  dropboxdate | $KohaDates with_hours => 1
en: ( Effective checkin date is %s )
te: ( ప్రభావవంతమైన చెక్ఇన్ తేదీ %s )

note: %1$s:  rescardnumber | html %2$s:  Branches.GetName( resbranchcode ) | html
en: (%s) and being transferred to %s
te: (%s) మరియు బదిలీ చేయబడుతోంది %s

note: %1$s:  rescardnumber | html %2$s:  Branches.GetName( resbranchcode ) | html
en: (%s) at %s
te: (%s) వద్ద %s

note: For the first occurrence, %1$s:  rescardnumber | html %2$s:  Branches.GetName( resbranchcode ) | html %3$s:  reswaitingdate | $KohaDates
en: (%s) at %s since %s
te: (%s) వద్ద %s నుండి %s

note: %1$s:  message.barcode | html
en: (%s) for
te: (%s) కోసం

note: %1$s:  message.barcode | html
en: (%s) from
te: (%s) నుండి

note: %1$s:  getBarcodeMessageIteminfo | html
en: (%s) has been on hold for
te: (%s) నిలిపివేయబడింది

note: For the first occurrence, %1$s:  getBarcodeMessageIteminfo | html
en: (%s) has been waiting for
te: (%s) కోసం వేచి ఉంది

note: %1$s:  getBarcodeMessageIteminfo | html
en: (%s) is being processed for
te: (%s) ప్రాసెస్ కోసం చేయబడుతోంది

note: %1$s:  getBarcodeMessageIteminfo | html
en: (%s) is checked out to
te: (%s) ఎవరికి తనిఖీ చేయబడింది

note: %1$s:  getBarcodeMessageIteminfo | html
en: (%s) is currently checked out to this patron. Renew?
te: (%s) ప్రస్తుతం ఈ పోషకుడికి తనిఖీ చేయబడింది. పునరుద్ధరించు?

note: %1$s:  getBarcodeMessageIteminfo | html
en: (%s) is on hold for
te: (%s) నిలిపివేయబడింది

note: %1$s:  message.barcode | html
en: (%s) to
te: (%s) కు

note: %1$s:  issued_cardnumber | html %2$s:  IF CAN_user_circulate_force_checkout %3$s:  END
en: (%s). %s Check in and check out? %s
te: (%s). %s చెక్ ఇన్ మరియు చెక్ అవుట్? %s

en: (Accruing)
te: (ప్రాప్తమయ్యే)

en: (Cancelled)
te: (రద్దు)

note: INPUT
en: (Ctrl-Alt-A)
te: (క్టర్ల-ఆల్ట్-ఆ)

note: INPUT
en: (Ctrl-Alt-I)
te: (క్టర్ల-ఆల్ట్-ఐ)

note: INPUT
en: (Ctrl-Alt-K)
te: (క్టర్ల-ఆల్ట్-కే)

note: INPUT
en: (Ctrl-Alt-T)
te: (క్టర్ల-ఆల్ట్-టి)

note: %1$s:  budget_period_description | html %2$s:  bookfund | html
en: (Current: %s - %s)
te: (ప్రస్తుత: %s - %s)

en: (Error)
te: (లోపం)

en: (Example: "001,245ab,600")
te: (ఉదాహరణ: "001,245ab,600")

en: (Filtered.
te: (ఫిల్టెర్డ్.

en: (Forgiven)
te: (క్షమింపబడి)

note: %1$s:  HoldsToPullStartDate | html %2$s:  HoldsToPullEndDate | html
en: (Inclusive, default is %s days ago to %s days ahead. Set other date ranges as needed.)
te: (కలుపుకొని, డిఫాల్ట్ %s రోజుల క్రితం నుండి %s రోజులు ముందుకు. ఇతర తేదీ పరిధిని అవసరమైన విధంగా సెట్ చేయండి.)

note: %1$s:  HoldsToPullStartDate | html
en: (Inclusive, default is %s days ago to today. Set other date ranges as needed.)
te: (కలుపుకొని, డిఫాల్ట్ %s రోజుల క్రితం నుండి నేటి వరకు. ఇతర తేదీ పరిధిని అవసరమైన విధంగా సెట్ చేయండి.)

en: (Indonesian)
te: (ఇండోనేషియన్)

en: (Lost)
te: (కోల్పోయిన)

en: (None)
te: (ఏమీలేదు)

note: %1$s:  biblionumber | html %2$s:  ELSE %3$s:  IF (circborrowernumber)
en: (Record number %s) %s Add MARC record %s
te: (రికార్డ్ సంఖ్య %s) %s మార్క్ రికార్డును జోడించండి %s

note: %1$s:  biblionumber | html %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: (Record number %s) %s Add MARC record %s
te: (రికార్డ్ సంఖ్య %s) %s మార్క్ రికార్డును జోడించండి %s

en: (Refunded)
te: (వాపసు)

en: (Replaced)
te: (భర్తీ)

en: (Required)
te: (అవసరం)

en: (Returned)
te: (తిరిగి ఇవ్వబడింది)

en: (Skip records marked as seen on or after this date.)
te: (ఈ తేదీన లేదా తరువాత చూసినట్లుగా గుర్తించబడిన రికార్డులను దాటవేయి.)

en: (Tax exc.)
te: (పన్ను ప్రత్యే.)

en: (Tax inc.)
te: (పన్ను పెరు.)

note: %1$s:  subscriptionsnumber | html
en: (There are %s subscriptions associated with this title).
te: (ఉన్నాయి %s ఈ శీర్షికతో అనుబంధించబడిన సభ్యత్వాలు).

en: (This is a fallback value due to a bad configuration)
te: (ఇది చెడ్డ కాన్ఫిగరేషన్ కారణంగా తిరిగి వచ్చే విలువ)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: (Unknown)
te: (తెలియదు)

en: (Voided)
te: (చెల్లుబాటు కాలేదు)

en: (a choice list for choice (separated by |) or cols|rows for texarea)
te: (ఎంపిక కోసం ఎంపిక జాబితా (ద్వారా వేరు చేయబడింది |) లేదా టెక్స్ట్ఏరియా కోసం కాలమ్స్ | అడ్డు వరుసలు)

note: %1$s:  cur_active | html %2$s:  IF (listincgst == 1) %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: (adjusted for %s, %stax inclusive%stax exclusive%s)
te: (సర్దుబాటు కోసం %s, %sపన్ను కలుపుకొని%sపన్ను ప్రత్యేకమైనది%s)

note: %1$s:  active_currency.currency | html
en: (adjusted for %s,tax exclusive)
te: (సర్దుబాటు కోసం %s,పన్ను ప్రత్యేకమైనది)

note: %1$s:  active_currency.currency | html
en: (adjusted for %s,tax inclusive)
te: (సర్దుబాటు కోసం %s,పన్ను కలుపుకొని)

en: (amounts will be rounded down)
te: (మొత్తాలు గుండ్రంగా ఉంటాయి)

en: (budgeted cost * quantity)
te: (బడ్జెట్ ఖర్చు * పరిమాణం)

en: (can be positive or negative)
te: (సానుకూలంగా లేదా ప్రతికూలంగా ఉంటుంది)

en: (checking)
te: (తనిఖీ)

en: (current stage highlighted)
te: (ప్రస్తుత దశ హైలైట్ చేయబడింది)

en: (default if none is defined)
te: (ఏదీ నిర్వచించకపోతే డిఫాల్ట్)

en: (enter amount in numerals)
te: (సంఖ్యలలో మొత్తాన్ని నమోదు చేయండి)

en: (exclusive)
te: (ప్రత్యేకమైన)

en: (fast cataloging)
te: (వేగంగా కేతలొగింగ్)

en: (if empty, subscription is still active)
te: (ఖాళీగా ఉంటే, చందా ఇప్పటికీ సక్రియంగా ఉంది)

en: (if you select a value here, the indicators will be limited to the authorized value list)
te: (మీరు ఇక్కడ విలువను ఎంచుకుంటే, సూచికలు అధీకృత విలువ జాబితాకు పరిమితం చేయబడతాయి)

en: (inclusive)
te: (కలుపుకొని)

en: (inclusive)
te: (కలుపుకొని)

en: (inclusive) to
te: (కలుపుకొని) కు

en: (items.itemcallnumber)
te: (అంశాలు.అంశంకాల్ నంబర్)

note: %1$s:  resultsloo.timestamp | html
en: (modified on %s)
te: (పై చేయబడింది %s)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: (must be a number greater than 0)
te: (0 కంటే ఎక్కువ సంఖ్య ఉండాలి)

note: SCRIPT
en: (never)
te: (ఎప్పుడూ)

en: (no library)
te: (లైబ్రరీ లేదు)

note: %1$s:  ar.item.barcode | html
en: (only %s)
te: (మాత్రమే %s)

en: (received)
te: (అందుకుంది)

note: %1$s:  FOREACH relate IN related %2$s:  relate.related_search | html %3$s:  END
en: (related searches: %s%s%s)
te: (సంబంధిత శోధనలు: %s%s%s )

en: (remove)
te: (తీసివేయి)

en: (select a library)
te: (లైబ్రరీని ఎంచుకోండి)

en: (start date of the 1st subscription)
te: (1 వ చందా ప్రారంభించండి తేదీ)

en: (tax exclusive)
te: (పన్ను ప్రత్యేకత)

en: (tax inclusive)
te: (పన్ను కలుపుకొని)

en: (use * to do a fuzzy search)
te: (మసక శోధన చేయడానికి * ఉపయోగించండి)

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: ) %s Group attributes types with a block title (based on authorized values category 'PA_CLASS') %s
te: ) %s సమూహం బ్లాక్ శీర్షికతో రకాలను ఆపాదిస్తుంది (అధీకృత విలువల వర్గం ఆధారంగా 'PA_CLASS') %s

note: %1$s: - ELSE - %2$s: - END -
en: ) %s No last cashup %s
te: ) %s చివరి నగదు లేదు%s

en: ) is currently restricted.
te: ) ప్రస్తుతం పరిమితం చేయబడింది.

en: ) is not checked out to a patron.
te: ) పోషకుడికి తనిఖీ చేయబడలేదు.

note: %1$s:  date_due | $KohaDates
en: ) now due on %s
te: ) ఇప్పుడు చెల్లించాల్సి ఉంది %s

en: ) on
te: ) పై

note: %1$s:  borrower.firstname | html %2$s:  borrower.surname | html
en: ) renewed for %s %s (
te: ) పునరుద్ధరించే కోసం %s %s (

en: ) you selected does not exist.
te: ) మీరు ఎంచుకున్నది ఉనికిలో లేదు.

en: ), France
te: ), ఫ్రాన్స్

en: ** Vendor's listings already include tax.
te: ** విక్రేత జాబితాలో ఇప్పటికే పన్ను ఉంది.

en: , Cyprus
te: , సైప్రస్

en: , OH, USA (Koha 3.0 beta testing)
te: , ఓహెచ్, యుఎస్‌ఏ (కోహా 3.0 బీటా పరీక్ష)

en: , Ohio, USA (MARC sponsorship, documentation, template maintenance)
te: , ఒహియో, యూఎస్ఏ ( మార్క్ స్పాన్సర్‌షిప్, డాక్యుమెంటేషన్, టెంప్లేట్ నిర్వహణ)

en: , PA, USA (Koha 3.0 Zebra Integration sponsorship)
te: , పిఎ, యూఎస్ఏ (కోహా 3.0 జీబ్రా ఇంటిగ్రేషన్ స్పాన్సర్‌షిప్)

en: , Pascale Nalon (ENSMP), and many more
te: , పాస్కేల్ నలోన్ (ఈయాన్ఎస్ యమ్ పి) మరియు మరెన్నో

en: , Please transfer this item.
te: , దయచేసి ఈ అంశాన్ని బదిలీ చేయండి.

en: , by the
te: , ద్వారా

en: , greater than or equal to 1
te: , 1 కంటే ఎక్కువ లేదా సమానం

en: , holds placed by patrons of this category will not be given priority
te: , ఈ వర్గం యొక్క పోషకులు ఉంచిన హోల్డ్‌లకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడదు

en: , please ask an administrator to check your configuration.
te: , దయచేసి మీ కాన్ఫిగరేషన్‌ను తనిఖీ చేయడానికి నిర్వాహకుడిని అడగండి.

en: , when the next team will be elected.
te: , తదుపరి జట్టు ఎప్పుడు ఎన్నుకోబడుతుంది.

note: SCRIPT
en: - Budget amount cannot be blank
te: - బడ్జెట్ మొత్తం ఖాళీగా ఉండకూడదు

note: SCRIPT
en: - Budget code cannot be blank
te: - బడ్జెట్ కోడ్ ఖాళీగా ఉండకూడదు

note: SCRIPT
en: - Budget name cannot be blank
te: - బడ్జెట్ పేరు ఖాళీగా ఉండకూడదు

note: SCRIPT
en: - Budget parent is current budget
te: - బడ్జెట్ పేరెంట్ ప్రస్తుత బడ్జెట్

note: SCRIPT
en: - First publication date is not defined
te: - మొదటి ప్రచురణ తేదీ నిర్వచించబడలేదు

note: SCRIPT
en: - Frequency is not defined
te: - ఫ్రీక్వెన్సీ నిర్వచించబడలేదు

en: - None -
te: - ఏదీ లేదు -

note: SCRIPT
en: - Please select an item to place a hold
te: - దయచేసి పట్టు ఉంచడానికి ఒక అంశాన్ని ఎంచుకోండి

en: -- All --
te: -- అన్నీ--

en: -- Choose --
te: -- ఎంచుకొను --

en: -- Choose a reason --
te: -- ఒక కారణం ఎంచుకోండి --

en: -- Choose a status --
te: -- స్థితిని ఎంచుకోండి --

en: -- Choose format --
te: -- ఆకృతిని ఎంచుకోండి --

en: -- Choose one --
te: -- ఒకటి ఎంచుకోండి --

en: -- None --
te: -- ఏదీ లేదు --

en: -- Select an option--
te: -- ఒక ఎంపికను ఎంచుకోండి--

en: -- none --
te: -- ఏదీ లేదు --

en: -- please choose --
te: -- దయచేసి ఎంచుకోండి --

en: . Check out anyway?
te: . ఏమైనా చెక్ అవుట్?

en: . Deletion is not possible.
te: . తొలగింపు సాధ్యం కాదు.

en: . Deletion not possible
te: . తొలగింపు సాధ్యం కాదు

en: . If an input record has more than one attribute, the fields should either be entered as an unquoted string (previous examples), or with each field wrapped in separate double quotes and delimited by a comma:
te: . ఇన్‌పుట్ రికార్డ్‌లో ఒకటి కంటే ఎక్కువ గుణాలు ఉంటే, ఫీల్డ్‌లు పేర్కొనబడని స్ట్రింగ్ (మునుపటి ఉదాహరణలు) గా నమోదు చేయాలి లేదా ప్రతి ఫీల్డ్‌ను ప్రత్యేక డబుల్ కోట్స్‌తో చుట్టి కామాతో వేరుచేయాలి:

en: . Please re-enter the new password.
te: . దయచేసి క్రొత్త పాస్‌వర్డ్‌ను తిరిగి నమోదు చేయండి.

en: . Please retain this item and check it in to process the hold.
te: . దయచేసి ఈ అంశాన్ని అలాగే ఉంచండి మరియు పట్టును ప్రాసెస్ చేయడానికి దాన్ని తనిఖీ చేయండి.

en: . The second syntax would be required if the data might have a comma in it, like a date string.
te: . తేదీ స్ట్రింగ్ లాగా డేటాకు కామా ఉంటే రెండవ వాక్యనిర్మాణం అవసరం.

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: .%sAn administrator must define at least one library.%s
te: .%sనిర్వాహకుడు కనీసం ఒక లైబ్రరీని నిర్వచించాలి.%s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: .%sAn administrator must define at least one patron category.%s
te: .%sనిర్వాహకుడు కనీసం ఒక పోషక వర్గాన్ని నిర్వచించాలి.%s

en: ... or...
te: ... లేదా...

en: ...and:
te: ...మరియు:

en: ...to
te: ...కు

en: 0 to disable
te: 0 నిలిపివేయడానికి

note: META http-equiv=refresh
en: 0; url=/cgi-bin/koha/installer/onboarding.pl?step=3
te: 0; url=/cgi-bin/కొహ/సంస్థాపకి/బోర్డింగ్‌లో.pl?అడుగు=3

en: 10 characters maximum
te: 10 గరిష్టంగా అక్షరాలు

en: 1st
te: 1 వ

note: %1$s: - IF default_config.debug - %2$s: - ELSE - %3$s: - END -
en: : %sYes%sNo%s
te: : %sఅవును%sకాదు%s

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: : %sa list:%s
te: : %sఒక జాబితా:%s

en: : Barcode must be unique.
te: : బార్‌కోడ్ ప్రత్యేకంగా ఉండాలి.

en: : Barcode must be unique.
te: : బార్‌కోడ్ ప్రత్యేకంగా ఉండాలి.

en: : Last item for bibliographic record with biblio-level hold on it.
te: : బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ కోసం చివరి అంశం దానిపై బిబ్లియో-స్థాయి పట్టు.

en: : The items do not belong to your library.
te: : అంశాలు మీ లైబ్రరీకి చెందినవి కావు.

en: : Unable to automatically determine values for barcodes. No item has been inserted.
te: : బార్‌కోడ్‌ల కోసం విలువలను స్వయంచాలకంగా నిర్ణయించడం సాధ్యం కాలేదు. ఏ అంశం చేర్చబడలేదు.

en: : Unable to automatically determine values for barcodes. No item has been inserted.
te: : బార్‌కోడ్‌ల కోసం విలువలను స్వయంచాలకంగా నిర్ణయించడం సాధ్యం కాలేదు. ఏ అంశం చేర్చబడలేదు.

en: : item has a waiting hold.
te: : అంశానికి వెయిటింగ్ హోల్డ్ ఉంది.

en: : item has linked
te: : అంశం లింక్ చేయబడింది

en: : item is checked out.
te: : అంశం చెక్ అవుట్.

en: : one or more associated items could not be deleted at this time.
te: : ఈ సమయంలో ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ అనుబంధ అంశాలు తొలగించబడవు.

note: INPUT type=button name=back
en: << Back
te: << వెనక్కి

note: INPUT type=button name=delete
en: << Delete
te: << తొలగించు

note: INPUT type=checkbox name=notify
en: A NOTIFY_MANAGER notice will be generated and send to the manager if a valid email address is defined. This can be checked if a new manager has been selected.
te: చెల్లుబాటు అయ్యే ఇమెయిల్ చిరునామా నిర్వచించబడితే NOTIFY_MANAGER నోటీసు ఉత్పత్తి చేయబడుతుంది మరియు మేనేజర్‌కు పంపబడుతుంది. క్రొత్త నిర్వాహకుడిని ఎంచుకున్నారా అని దీన్ని తనిఖీ చేయవచ్చు.

en: A bibliographic record for this request exists, but no item. You are about to create an item and check it out
te: ఈ అభ్యర్థన కోసం బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ ఉంది, కానీ అంశం లేదు. మీరు ఒక అంశాన్ని సృష్టించబోతున్నారు మరియు దాన్ని తనిఖీ చేయబోతున్నారు

en: A field name is required
te: ఫీల్డ్ పేరు అవసరం

en: A generic authorized value field that can be used anywhere you need a simple yes/no pull down menu.
te: మీకు సాధారణ అవును / నో పుల్ డౌన్ మెను అవసరం ఎక్కడైనా ఉపయోగించగల సాధారణ అధీకృత విలువ ఫీల్డ్.

note: %1$s:  error_duplicate_title | html | $KohaSpan class = 'name'
en: A group with the title %s already exists.
te: శీర్షికతో ఒక సమూహం %s ఇప్పటికే ఉన్నది.

en: A librarian
te: ఒక లైబ్రేరియన్

en: A list of additional custom status values for suggestions that can be used in addition to the default values.
te: డిఫాల్ట్ విలువలకు అదనంగా ఉపయోగించగల సూచనల కోసం అదనపు అనుకూల స్థితి విలువల జాబితా.

en: A list of reasons displayed in the suggestion form on the OPAC.
te: ఒపెక్ లో సూచన రూపంలో ప్రదర్శించబడే కారణాల జాబితా.

note: SCRIPT
en: A matching authority was found in the local database.
te: స్థానిక డేటాబేస్లో సరిపోలే అధికారం కనుగొనబడింది.

note: SCRIPT
en: A new version of this site is available. Load it?
te: ఈ సైట్ యొక్క క్రొత్త సంస్కరణ అందుబాటులో ఉంది. దాన్ని లోడ్ చేయాలా?

en: A non priority hold doesn't prevent a current checkout from renewing
te: ప్రాధాన్యత లేని హోల్డ్ ప్రస్తుత చెక్అవుట్ పునరుద్ధరించకుండా నిరోధించదు

en: A non-existent or invalid library code was supplied. Please verify that you have a library set.
te: ఉనికిలో లేని లేదా చెల్లని లైబ్రరీ కోడ్ సరఫరా చేయబడింది. దయచేసి మీకు లైబ్రరీ సెట్ ఉందని ధృవీకరించండి.

en: A pattern with this name already exists.
te: ఈ పేరుతో ఒక నమూనా ఇప్పటికే ఉంది.

en: A refund for the lost item charge has been applied to the borrowing patron's account and if an overdue fine was forgiven when the item was marked as lost, it has been reverted.
te: కోల్పోయిన ఐటెమ్ ఛార్జీకి వాపసు రుణాలు తీసుకునే పోషకుడి ఖాతాకు వర్తింపజేయబడింది మరియు వస్తువు కోల్పోయినట్లు గుర్తించబడినప్పుడు మీరిన జరిమానా క్షమించబడితే, అది తిరిగి ఇవ్వబడుతుంది.

en: A refund for the lost item charge has been applied to the borrowing patron's account, and new overdue charge has been calculated and applied.
te: కోల్పోయిన ఐటెమ్ ఛార్జీకి వాపసు రుణాలు తీసుకునే పోషకుడి ఖాతాకు వర్తించబడుతుంది మరియు కొత్త మీరిన ఛార్జీని లెక్కించి వర్తింపజేయబడింది.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: A translation already exists for this language.
te: ఈ భాష కోసం అనువాదం ఇప్పటికే ఉంది.

en: A way to sort and filter your reports, the default values in this category include the Koha modules (Accounts, Acquitisions, Catalog, Circulation, Patrons)
te: మీ నివేదికలను క్రమబద్ధీకరించడానికి మరియు ఫిల్టర్ చేయడానికి ఒక మార్గం, ఈ వర్గంలోని డిఫాల్ట్ విలువలు కోహా మాడ్యూల్స్ (ఖాతాలు, సముపార్జనలు, కాటలాగ్, సర్క్యులేషన్, పోషకులు)

en: ALL items fields MUST :
te: అన్ని వస్తువుల ఫీల్డ్‌లు తప్పక :

en: AND
te: మరియు

en: API Keys &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: API కీలు &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: API Keys for %s
te: API కీలు కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: API keys for %s
te: API కీలు కోసం %s

en: About Koha
te: కోహా గురించి

en: About Koha &rsaquo; Koha
te: కోహా గురించి &rsaquo; కొహ

en: Abstracts / Summaries
te: సారాంశాలు / సంగ్రహాలను

en: Academic
te: అకడమిక్

en: Accepted
te: ఆమోదించబడిన

en: Accepted by
te: ఆమోదించబడిన చేత

en: Accepted by the library
te: లైబ్రరీ అంగీకరించింది

en: Accepted by:
te: అంగీకరించారు:

en: Accepted date from:
te: అంగీకరించిన తేదీ నుండి:

en: Accepted on:
te: అంగీకరించబడింది:

note: %1$s:  message.amount | html
en: Accepted payment (%s) from
te: అంగీకరించిన చెల్లింపు (%s) నుండి

en: Access URL
te: URL ని ప్రాప్యత చేయండి

en: Access files
te: ఫైళ్ళను యాక్సెస్ చేయండి

en: Access files
te: ఫైళ్ళను యాక్సెస్ చేయండి

en: Access files stored on the server, like log files or reports
te: లాగ్ ఫైల్స్ లేదా రిపోర్ట్స్ వంటి సర్వర్లో నిల్వ చేసిన ఫైళ్ళను యాక్సెస్ చేయండి

en: Access the point of sale page and take payments
te: పాయింట్ ఆఫ్ సేల్ పేజీని యాక్సెస్ చేయండి మరియు చెల్లింపులు తీసుకోండి

en: Access to all librarian functions
te: అన్ని లైబ్రేరియన్ ఫంక్షన్లకు యాక్సెస్

en: Access to the files stored on the server
te: సర్వర్‌లో నిల్వ చేసిన ఫైల్‌లకు ప్రాప్యత

en: Accessibility advocate:
te: ప్రాప్యత న్యాయవాది:

en: Accessibility advocates:
te: ప్రాప్యత న్యాయవాది:

en: Accession date
te: ప్రవేశ తేదీ

en: Accession date (inclusive)
te: ప్రవేశ తేదీ (కలుపుకొని)

en: Accession date:
te: ప్రవేశ తేదీ:

en: Account credit
te: ఖాతా క్రెడిట్

en: Account credit types
te: ఖాతా క్రెడిట్ రకాలు

en: Account debit types
te: ఖాతా డెబిట్ రకాలు

en: Account fines and payments
te: ఖాతా జరిమానాలు మరియు చెల్లింపులు

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Account for %s
te: ఖాతా కోసం %s

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Account for %s
te: ఖాతా కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: Account for %s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: ఖాతా %s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

en: Account has been administratively locked
te: ఖాతా పరిపాలనాపరంగా లాక్ చేయబడింది

en: Account has been locked
te: ఖాతా లాక్ చేయబడింది

en: Account has expired
te: ఖాతా గడువు ముగిసింది

en: Account number:
te: ఖాతా సంఖ్య:

note: %1$s:  patron.firstname | html %2$s:  patron.surname | html %3$s:  patron.cardnumber | html
en: Account summary: %s %s (%s)
te: ఖాతా సారాంశం: %s %s (%s)

en: Account type
te: ఖాతా రకం

en: Account type:
te: ఖాతా రకం:

en: Account:
te: ఖాతా:

en: Accounting
te: అకౌంటింగ్

en: Accounting details
te: అకౌంటింగ్ వివరాలు

en: Accounts
te: అకౌంట్స్

en: Acquisition
te: అక్విజిషన్

en: Acquisition claim
te: ఆసీక్విజిషన్ క్లెయిమ్

en: Acquisition date
te: సముపార్జన తేదీ

en: Acquisition date (yyyy-mm-dd)
te: సముపార్జన తేదీ (yyyy-mm-dd)

en: Acquisition date: newest to oldest
te: సముపార్జన తేదీ: క్రొత్తది నుండి పాతది

en: Acquisition date: oldest to newest
te: సముపార్జన తేదీ: పాతది నుండి క్రొత్తది

en: Acquisition details
te: సముపార్జన వివరాలు

en: Acquisition information
te: సముపార్జన సమాచారం

en: Acquisition management
te: సముపార్జన నిర్వహణ

en: Acquisition order
te: ఆసీక్విజిషన్ ఆర్డర్

en: Acquisition parameters
te: సముపార్జన పారామితులు

en: Acquisition tables
te: సముపార్జన పట్టికలు

en: Acquisitions
te: ఆసీక్విజిషన్స్

en: Acquisitions &rsaquo; Koha
te: ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

en: Acquisitions home
te: ఆసీక్విజిషన్స్ హోమ్

en: Acquisitions statistics
te: ఆసీక్విజిషన్స్ గణాంకాలు

en: Acquisitions statistics
te: ఆసీక్విజిషన్స్ గణాంకాలు

en: Acquisitions statistics wizard
te: సముపార్జన గణాంకాల విజార్డ్

en: Action
te: చర్య

en: Action if matching record found:
te: మ్యాచింగ్ రికార్డ్ దొరికితే చర్య:

en: Action if matching record found:
te: మ్యాచింగ్ రికార్డ్ దొరికితే చర్య:

en: Action if no match found:
te: సరిపోలిక కనిపించకపోతే చర్య:

en: Action if no match is found:
te: సరిపోలిక కనిపించకపోతే చర్య:

en: Actions
te: చర్యలు

en: Actions
te: చర్యలు

en: Actions for
te: చర్యలు కోసం

en: Actions:
te: చర్యలు:

en: Activate
te: సక్రియం

en: Active
te: క్రియాశీల

en: Active budgets
te: క్రియాశీల బడ్జెట్లు

en: Active:
te: క్రియాశీల:

note: SCRIPT
en: Activity
te: కార్యాచరణ

en: Actual cost
te: అసలు ఖరీదు

en: Actual cost tax exc.
te: వాస్తవ వ్యయ పన్ను మినహాయింపు.

note: TH
en: Actual cost tax exc. / Actual cost tax inc.
te: వాస్తవ వ్యయ పన్ను ప్రత్యేక. / వాస్తవ వ్యయ పన్ను కలుపు.

en: Actual cost tax inc.
te: వాస్తవ వ్యయ పన్ను కలుప.

en: Actual cost:
te: అసలు ఖరీదు:

en: Actual cost:
te: వాస్తవ ఖర్చు:

en: Add
te: చేర్చు

en: Add
te: చేర్చు

note: %1$s:  total | html %2$s:  IF ( singleshelf )
en: Add %s items to %s
te: చేర్చు %s అంశాలకు %s

note: INPUT type=submit name=add_duplicate_submit
en: Add & duplicate
te: జోడించు & నకిలీ

en: Add &quot;In demand&quot;
te: చేర్చు &quot;డిమాండ్‌లో ఉంది&quot;

note: %1$s:  booksellername | html
en: Add a basket to %s
te: దీనికి ఒక బుట్ట జోడించండి %s

note: %1$s:  booksellername | html
en: Add a basket to %s
te: దీనికి ఒక బుట్ట జోడించండి %s

en: Add a condition
te: షరతు జోడించండి

en: Add a contract
te: ఒప్పందాన్ని జోడించండి

en: Add a definition to the dictionary.
te: నిఘంటువుకు నిర్వచనం జోడించండి.

en: Add a message for:
te: దీని కోసం సందేశాన్ని జోడించండి:

en: Add a new OAI set
te: క్రొత్త OAI సెట్‌ను జోడించండి

en: Add a new OAI set
te: క్రొత్త OAI సెట్‌ను జోడించండి

en: Add a new action
te: క్రొత్త చర్యను జోడించండి

en: Add a new authorized value
te: క్రొత్త అధీకృత విలువను జోడించండి

en: Add a new collection
te: క్రొత్త సేకరణను జోడించండి

en: Add a new delivery
te: క్రొత్త డెలివరీని జోడించండి

en: Add a new field
te: క్రొత్త ఫీల్డ్‌ను జోడించండి

note: INPUT type=button
en: Add a new item
te: క్రొత్త అంశాన్ని జోడించండి

en: Add a new message
te: క్రొత్త సందేశాన్ని జోడించండి

en: Add a new record
te: క్రొత్త రికార్డ్‌ను జోడించండి

note: A
en: Add a new regular expression
te: క్రొత్త రెగ్యులర్ వ్యక్తీకరణను జోడించండి

note: SCRIPT
en: Add a new upload
te: క్రొత్త అప్‌లోడ్‌ను జోడించండి

en: Add a patron category &rsaquo; Web installer &rsaquo; Koha
te: పోషక వర్గాన్ని జోడించండి &rsaquo; వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా

en: Add a stage
te: ఒక దశను జోడించండి

en: Add a substitution
te: ప్రత్యామ్నాయాన్ని జోడించండి

note: INPUT type=submit
en: Add action
te: చర్యను జోడించండి

en: Add additional fields to certain tables
te: కొన్ని పట్టికలకు అదనపు ఫీల్డ్‌లను జోడించండి

en: Add an SMS cellular provider
te: SMS సెల్యులార్ ప్రొవైడర్‌ను జోడించండి

en: Add an adjustment
te: సర్దుబాటును జోడించండి

note: A
en: Add an attribute
te: లక్షణాన్ని జోడించండి

en: Add an item by barcode
te: బార్‌కోడ్ ద్వారా అంశాన్ని జోడించండి

en: Add and delete funds (but can't modify funds)
te: నిధులను జోడించండి మరియు తొలగించండి (కానీ నిధులను సవరించలేము)

en: Add and remove items from rotas
te: రోటాస్ నుండి అంశాలను జోడించండి మరియు తీసివేయండి

note: BUTTON
en: Add another condition
te: మరొక షరతును జోడించండి

en: Add another contact
te: మరొక పరిచయాన్ని జోడించండి

note: A
en: Add another field
te: మరొక ఫీల్డ్‌ను జోడించండి

en: Add basket group for
te: బాస్కెట్ సమూహాన్ని జోడించండి

note: %1$s:  booksellername | html
en: Add basket group for %s
te: బాస్కెట్ కోసం సమూహాన్ని జోడించండి %s

en: Add biblio
te: బిబ్లియోని జోడించండి

en: Add budget
te: బడ్జెట్‌ను జోడించండి

en: Add budget
te: బడ్జెట్‌ను జోడించండి

en: Add by barcode(s) or itemnumbers(s):
te: బార్‌కోడ్ ద్వారా జోడించండి(s) లేదా ఐటెమ్ నంబర్స్(s):

en: Add by borrowernumber(s):
te: రుణగ్రహీత సంఖ్య ద్వారా జోడించండి(s):

en: Add checked
te: తనిఖీ చేయి జోడించండి

en: Add classification source
te: క్లాసిఫికేషన్ మూలాన్ని జోడించండి

en: Add comment
te: వ్యాఖ్యను జోడించండి

en: Add course reserves
te: కోర్సు నిల్వలను జోడించండి

note: INPUT type=submit name=add
en: Add credit
te: క్రెడిట్ జోడించండి

en: Add description
te: వివరణను జోడించండి

en: Add field
te: ఫీల్డ్‌ను జోడించండి

en: Add field
te: ఫీల్డ్‌ను జోడించండి

en: Add filing rule
te: ఫైలింగ్ నియమాన్ని జోడించండి

en: Add framework
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను జోడించండి

en: Add fund
te: నిధిని జోడించండి

en: Add fund
te: నిధిని జోడించండి

en: Add group
te: సమూహాన్ని జోడించండి

en: Add group
te: సమూహాన్ని జోడించండి

en: Add guarantee
te: హామీని జోడించండి

en: Add guarantor
te: హామీదారుని జోడించండి

note: A
en: Add internal note
te: అంతర్గత గమనికను జోడించండి

en: Add internal note
te: అంతర్గత గమనికను జోడించండి

note: INPUT type=submit name=add_submit
en: Add item
te: వస్తువు జోడించు

note: %1$s:  IF (circborrowernumber)
en: Add item %s
te: వస్తువు జోడించు %s

en: Add item to
te: అంశాన్ని జోడించండి

en: Add item type
te: అంశం రకాన్ని జోడించండి

en: Add item type
te: అంశం రకాన్ని జోడించండి

en: Add item(s)
te: వస్తువు జోడించు(s)

en: Add items
te: అంశాలను జోడించండి

en: Add items
te: అంశాలను జోడించండి

en: Add items by using the text area above or leave empty to add via item search.
te: పై వచన ప్రాంతాన్ని ఉపయోగించడం ద్వారా అంశాలను జోడించండి లేదా అంశం శోధన ద్వారా జోడించడానికి ఖాళీగా ఉంచండి.

en: Add items to rota report
te: రోటా నివేదికకు అంశాలను జోడించండి

en: Add items: scan barcode
te: రోటా నివేదికకు అంశాలను జోడించండి

en: Add items: scan barcodes
te: అంశాలను జోడించండి: బార్‌కోడ్‌లను స్కాన్ చేయండి

en: Add library
te: లైబ్రరీని జోడించండి

en: Add manual restriction
te: మాన్యువల్ పరిమితిని జోడించండి

en: Add match check
te: మ్యాచ్ చెక్ జోడించండి

en: Add match point
te: మ్యాచ్ పాయింట్‌ను జోడించండి

en: Add message
te: సందేశాన్ని జోడించండి

note: INPUT type=button name=add_multiple_copies
en: Add multiple copies of this item
te: ఈ అంశం యొక్క బహుళ కాపీలను జోడించండి

en: Add new
te: కొత్తది చేర్చు

en: Add new account
te: ఒక కొత్త ఖాతాను జోడించు

en: Add new alert
te: క్రొత్త హెచ్చరికను జోడించండి

en: Add new collection
te: క్రొత్త సేకరణను జోడించండి

en: Add new definition
te: క్రొత్త నిర్వచనాన్ని జోడించండి

en: Add new field
te: క్రొత్త ఫీల్డ్‌ను జోడించండి

en: Add new group
te: క్రొత్త సమూహాన్ని జోడించండి

en: Add new holiday
te: కొత్త సెలవుదినాన్ని జోడించండి

en: Add note
te: గమనిక చేర్చు

en: Add notice
te: గమనిక చేర్చు

en: Add offline circulations to queue
te: క్యూలో ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్లను జోడించండి

en: Add offline circulations to queue &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: క్యూలో ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్లను జోడించండి &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Add or remove items
te: అంశాలను తీసివేయండి లేదా జోడించండి

note: %1$s:  colTitle | html
en: Add or remove items &rsaquo; Collection %s &rsaquo; Rotating collections &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: అంశాలను జోడించండి లేదా తీసివేయండి &rsaquo; సేకరణ %s &rsaquo; సేకరణలను తిప్పుతోంది &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Add order
te: ఆర్డర్‌ను జోడించండి

en: Add order &rsaquo; Acquisition &rsaquo; Koha
te: ఆర్డర్‌ను జోడించండి &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

en: Add order from a subscription
te: చందా నుండి ఆర్డర్‌ను జోడించండి

en: Add order from a suggestion
te: సలహా నుండి ఆర్డర్‌ను జోడించండి

en: Add order from a suggestion &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: సలహా నుండి ఆర్డర్‌ను జోడించండి &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

en: Add order to basket
te: బాస్కెట్‌కు ఆర్డర్‌ను జోడించండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Add order to basket %s
te: బాస్కెట్‌కు ఆర్డర్‌ను జోడించండి %s

en: Add orders
te: ఆర్డర్‌ను జోడించండి

note: %1$s:  comments | html %2$s:  file_name | html %3$s:  upload_timestamp | $KohaDates  with_hours => 1
en: Add orders from %s (%s staged on %s)
te: ఆర్డర్‌ల నుండి జోడించండి %s (%s ప్రదర్శించారు %s)

en: Add patron attribute type
te: పోషక లక్షణ రకాన్ని జోడించండి

en: Add patron(s)
te: పోషకుడిని జోడించండి(s)

en: Add patrons
te: పోషకులను జోడించండి

en: Add patrons
te: పోషకులను జోడించండి

note: %1$s:  list.name | html
en: Add patrons &rsaquo; %s &rsaquo; Patron lists &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: పోషకులను జోడించండి &rsaquo; %s &rsaquo; పోషక జాబితాలు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Add patrons by borrowernumber using the text area above or leave empty to add via patron search.
te: పై వచన ప్రాంతాన్ని ఉపయోగించి రుణగ్రహీత ద్వారా పోషకులను జోడించండి లేదా పోషక శోధన ద్వారా జోడించడానికి ఖాళీగా ఉంచండి.

en: Add recipients
te: గ్రహీతలను జోడించండి

en: Add record matching rule
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాన్ని జోడించండి

en: Add record using fast cataloging
te: వేగవంతమైన కేతలొగింగ్ ఉపయోగించి రికార్డ్‌ను జోడించండి

en: Add reserves
te: నిల్వలను జోడించండి

en: Add reserves for
te: నిల్వలను జోడించండి కోసం

note: INPUT type=submit
en: Add restriction
te: పరిమితిని జోడించండి

en: Add rule
te: నియమాన్ని జోడించండి

en: Add rules
te: నియమాలను జోడించండి

en: Add splitting rule
te: విభజన నియమాన్ని జోడించండి

en: Add stage
te: దశను జోడించండి

en: Add stage to
te: దశను జోడించండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Add staged files to basket
te: ప్రదర్శించిన ఫైల్‌లను బాస్కెట్‌కు జోడించండి

en: Add sub fund
te: ఉప నిధిని జోడించండి

en: Add sub-group
te: ఉప సమూహాన్ని జోడించండి

en: Add suggestion
te: సూచనను జోడించండి

note: %1$s:  IF ( singleshelf )
en: Add to %s
te: జోడించండి%s

note: SCRIPT
en: Add to Dictionary
te: నిఘంటువుకు జోడించు

en: Add to a list
te: జాబితాకు జోడించండి

en: Add to a new list:
te: క్రొత్త జాబితాకు జోడించండి:

en: Add to basket
te: బుట్ట జోడించండి

en: Add to cart
te: బండికి జోడించండి

en: Add to list
te: జాబితాకు జోడించండి

en: Add to list
te: జాబితాకు జోడించండి

en: Add to list &rsaquo; Koha
te: జాబితాకు జోడించండి &rsaquo; కోహా

note: INPUT type=submit
en: Add to offline circulation queue
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ క్యూకు జోడించండి

en: Add to rota
te: రోటాకు జోడించండి

note: SCRIPT
en: Add to:
te: జోడించండి:

en: Add user
te: వినియోగదారుని జోడించండి

en: Add users
te: వినియోగదారులను జోడించండి

en: Add vendor
te: విక్రేతను జోడించండి

en: Add vendor
te: విక్రేతను జోడించండి

note: A
en: Add vendor note
te: విక్రేత గమనికను జోడించండి

en: Add vendor note
te: విక్రేత గమనికను జోడించండి

en: Add, edit and archive cash registers
te: జోడించండి, నగదు రిజిస్టర్లను సవరించండి మరియు ఆర్కైవ్ చేయండి

en: Add, edit and delete courses
te: జోడించండి, సవరించండి మరియు కోర్సులను తొలగించండి

en: Add, edit and delete patron lists and their contents
te: జోడించండి, సవరించండి మరియు తొలగించండి పోషక జాబితాలు మరియు వాటి విషయాలను

en: Add, modify and view patron information
te: జోడించండి, సవరించండి మరియు వీక్షించండి పోషకుల సమాచారాన్ని

en: Add, modify and view patron information
te: జోడించండి, సవరించండి మరియు వీక్షించండి పోషకుల సమాచారాన్ని

en: Add/Edit items
te: అంశాలను జోడించండి / సవరించండి

en: Add:
te: జోడించు:

en: Added
te: చేర్చబడింది

en: Added on or after date:
te: తేదీలో లేదా తరువాత చేర్చబడింది:

en: Added on or before date:
te: తేదీలో లేదా ముందు చేర్చబడింది:

note: %1$s:  added_attribute_type | html
en: Added patron attribute type &quot;%s&quot;
te: పోషక లక్షణ రకాన్ని చేర్చారు &quot;%s&quot;

note: %1$s:  added_matching_rule | html
en: Added record matching rule &quot;%s&quot;
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాన్ని జోడించారు &quot;%s&quot;

note: SCRIPT
en: Added.
te: చేర్చబడింది.

note: SCRIPT
en: Adding a mapping for: %s.
te: మ్యాపింగ్‌న కోసం కలుపుతోంది: %s.

note: %1$s:  authtypetext | html
en: Adding authority %s
te: అధికారాన్ని కలుపుతోంది %s

note: %1$s:  authtypetext | html
en: Adding authority %s
te: అధికారాన్ని కలుపుతోంది %s

en: Additional SRU options:
te: అదనపు SRU ఎంపికలు:

en: Additional attributes and identifiers
te: అదనపు గుణాలు మరియు ఐడెంటిఫైయర్‌లు

en: Additional content types
te: అదనపు కంటెంట్ రకాలు

en: Additional fields
te: అదనపు ఫీల్డ్‌లు

note: %1$s:  tablename | html
en: Additional fields for '%s'
te: అదనపు ఫీల్డ్‌లు కోసం '%s'

en: Additional fields:
te: అదనపు ఫీల్డ్‌లు:

en: Additional options
te: అదనపు ఎంపికలు

en: Additional parameters
te: అదనపు పారామితులు

en: Additional thanks to...
te: అదనపు ధన్యవాదాలు కు...

en: Additional tools
te: అదనపు టూల్స్

en: Address
te: చిరునామా

en: Address 2
te: చిరునామా 2

en: Address 2:
te: చిరునామా 2:

en: Address 2:
te: చిరునామా 2:

en: Address in question
te: సందేహాస్పద చిరునామా

en: Address line 1:
te: చిరునామా లైన్ 1:

en: Address line 1:
te: చిరునామా లైన్ 1:

en: Address line 2:
te: చిరునామా లైన్ 2:

en: Address line 2:
te: చిరునామా లైన్ 2:

en: Address line 3:
te: చిరునామా లైన్ 3:

en: Address:
te: చిరునామా:

en: Address:
te: చిరునామా:

en: Adjustment cost for invoice
te: ఇన్వాయిస్ కోసం సర్దుబాటు ఖర్చు

en: Adjustments
te: సవరింపులు

note: %1$s:  total_adj + shipmentcost | $Price
en: Adjustments plus shipping: %s
te: సర్దుబాట్లు ప్లస్ షిప్పింగ్: %s

en: Administration
te: అడ్మినిస్ట్రేషన్

en: Administration
te: అడ్మినిస్ట్రేషన్

en: Administration &gt; Currencies and exchange rates
te: అడ్మినిస్ట్రేషన్ &gt; కరెన్సీలు మరియు మార్పిడి రేట్లు

en: Administration &rsaquo; Circulation and fine rules
te: అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; సర్క్యులేషన్ మరియు జరిమానా నియమాలు

en: Administration &rsaquo; Item types
te: అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; అంశం రకాలు

en: Administration &rsaquo; Koha
te: అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Administration tables
te: అడ్మినిస్ట్రేషన్ పట్టికలు

en: Administrator account created!
te: నిర్వాహక ఖాతా సృష్టించబడింది!

en: Administrator account permissions
te: నిర్వాహక ఖాతా అనుమతులు

en: Administrator identity
te: నిర్వాహక గుర్తింపు

en: Administrator login
te: నిర్వాహక లాగిన్

en: Adolescent
te: కిశోర

en: Adult
te: అడల్ట్

note: SCRIPT
en: Advanced
te: ఆధునిక

en: Advanced &raquo;
te: ఆధునిక &raquo;

en: Advanced constraints
te: అధునాతన పరిమితులు

en: Advanced constraints:
te: అధునాతన పరిమితులు:

en: Advanced editor
te: అధునాతన ఎడిటర్

en: Advanced editor keyboard shortcuts
te: అధునాతన ఎడిటర్ కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలు

en: Advanced editor shortcuts
te: అధునాతన ఎడిటర్ సత్వరమార్గాలు

en: Advanced editor shortcuts &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: అధునాతన ఎడిటర్ సత్వరమార్గాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Advanced prediction pattern:
te: అధునాతన అంచనా నమూనా:

en: Advanced search
te: అధునాతన శోధన

en: Advanced search
te: అధునాతన శోధన

en: Advanced search &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: అధునాతన శోధన &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కొహ

en: After
te: తరువాత

en: Afternoon
te: మధ్యాహ్నం

en: Afternoon
te: మధ్యాహ్నం

en: Agates
te: ఒక ద్వారాలు

en: Age
te: వయసు

en: Age in days
te: రోజుల్లో వయస్సు

en: Age required
te: వయస్సు అవసరం

en: Age required:
te: వయస్సు అవసరం:

en: Age restricted
te: వయస్సు పరిమితం

note: For the first occurrence, %1$s:  AGE_RESTRICTION | html
en: Age restriction %s.
te: వయస్సు పరిమితి %s.

note: %1$s:  AGE_RESTRICTION | html %2$s:  IF CAN_user_circulate_force_checkout %3$s:  END
en: Age restriction %s. %s Check out anyway? %s
te: వయస్సు పరిమితి %s. %s ఏమైనా తనిఖీ చేయాలా? %s

note: %1$s:  age_low | html %2$s:  age_high | html
en: Ages allowed are %s-%s.
te: అనుమతించబడిన యుగాలు %s-%s.

en: Albany Senior High School
te: అల్బానీ సీనియర్ హై స్కూల్

en: Alert
te: హెచ్చరిక

en: Alert subscribers for
te: చందాదారులను హెచ్చరించండి

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: Alert subscribers for %s &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: చందాదారుల కోసం హెచ్చరించండి %s &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Alerts
te: హెచ్చరిక

en: Aliases
te: మారుపేర్లు

note: SCRIPT
en: Align
te: సమలేఖనం

note: SCRIPT
en: Align center
te: కేంద్రాన్ని సమలేఖనం

note: SCRIPT
en: Align left
te: ఎడమవైపు సమలేఖనం

note: SCRIPT
en: Align right
te: కుడివైపు సమలేఖనం

note: SCRIPT
en: Alignment
te: సంకరణం

en: Alingsås Public Library, Sweden
te: అలింగ్స్ పబ్లిక్ లైబ్రరీ, స్వీడన్

en: All
te: అన్ని

en: All active funds
te: అన్ని క్రియాశీల నిధులు

en: All authority types
te: అన్ని అధికార రకాలు

en: All available funds
te: అందుబాటులో ఉన్న అన్ని నిధులు

en: All budgets
te: అన్ని బడ్జెట్లు

note: %1$s:  do_anonym | html %2$s:  last_issue_date | $KohaDates
en: All checkouts (%s) older than %s have been anonymized
te: అన్ని చెక్‌అవుట్‌లు (%s) కంటే పాతది %s అనామకపరచబడింది

en: All collections
te: అన్ని సేకరణలు

en: All course reserve items will be deleted from all courses to which they are attached.
te: అన్ని కోర్సు రిజర్వ్ అంశాలు అవి జతచేయబడిన అన్ని కోర్సుల నుండి తొలగించబడతాయి.

en: All dates
te: అన్ని తేదీలు

en: All dependencies installed.
te: అన్ని డిపెండెన్సీలు వ్యవస్థాపించబడ్డాయి.

en: All funds
te: అన్ని నిధులు

en: All funds
te: అన్ని నిధులు

note: SCRIPT
en: All invoices for merging must be from the same vendor
te: విలీనం కోసం అన్ని ఇన్‌వాయిస్‌లు ఒకే విక్రేత నుండి ఉండాలి

en: All item fields are in the same tag and in item tab
te: అన్ని ఐటెమ్ ఫీల్డ్‌లు ఒకే ట్యాగ్‌లో మరియు ఐటెమ్ టాబ్‌లో ఉన్నాయి

en: All item types
te: అన్ని అంశం రకాలు

en: All libraries
te: అన్ని గ్రంథాలయాలు

note: For the first occurrence, %1$s:  all_pendingsuggestions | html
en: All libraries: %s
te: అన్ని గ్రంథాలయాలు: %s

en: All locations
te: అన్ని స్థానాలు

en: All orders of this basket will be cancelled and used funds will be refunded.
te: ఈ బుట్ట యొక్క అన్ని ఆర్డర్లు రద్దు చేయబడతాయి మరియు ఉపయోగించిన నిధులు తిరిగి ఇవ్వబడతాయి.

en: All payments to the library
te: లైబ్రరీకి అన్ని చెల్లింపులు

en: All records have successfully been modified!
te: అన్ని రికార్డులు విజయవంతంగా సవరించబడ్డాయి!

en: All required Perl modules appear to be installed.
te: అవసరమైన అన్ని పెర్ల్ గుణకాలు వ్యవస్థాపించబడినట్లు కనిపిస్తాయి.

note: SCRIPT
en: All selected
te: అన్నీ ఎంచుకోబడ్డాయి

en: All shelving locations
te: అన్ని షెల్వింగ్ స్థానాలు

en: All statuses
te: అన్ని స్థితులు

en: All tags
te: అన్ని టాగ్లు

en: All transactions
te: అన్ని లావాదేవీలు

en: All vendors
te: అన్ని విక్రేతలు

en: Allen Ginsberg Library, USA
te: అలెన్ గిన్స్బర్గ్ లైబ్రరీ, USA

en: Allow
te: అనుమతించు

en: Allow access to the reports module
te: నివేదికల మాడ్యూల్‌కు ప్రాప్యతను అనుమతించండి

en: Allow auto-renewal of items:
te: అంశాల స్వయంచాలక పునరుద్ధరణను అనుమతించండి:

en: Allow changes to contents from:
te: దీని నుండి విషయాలకు మార్పులను అనుమతించండి:

en: Allow guarantors of this patron to view this patron's checkouts from the OPAC
te: ఒపెక్ నుండి ఈ పోషకుడి చెక్‌అవుట్‌లను వీక్షించడానికి ఈ పోషకుడి యొక్క హామీదారులను అనుమతించండి

en: Allow guarantors of this patron to view this patron's fines from the OPAC
te: ఒపెక్ నుండి ఈ పోషకుడి జరిమానాలను వీక్షించడానికి ఈ పోషకుడి యొక్క హామీదారులను అనుమతించండి

en: Allow public downloads:
te: పబ్లిక్ డౌన్‌లోడ్‌లను అనుమతించండి:

en: Allow public enrollment:
te: పబ్లిక్ నమోదును అనుమతించండి:

en: Allow staff members to modify permissions, usernames, and passwords for other staff members
te: ఇతర సిబ్బందికి అనుమతులు, వినియోగదారు పేర్లు మరియు పాస్‌వర్డ్‌లను సవరించడానికి సిబ్బందిని అనుమతించండి

en: Allow transfer?
te: బదిలీని అనుమతించాలా?

en: Allowed
te: అనుమతి

en: Allowed pickup locations
te: పికప్ స్థానాలు అనుమతించబడ్డాయి

en: Allows multiple Item types to be searched in a category. Categories can be entered into the Authorized value ITEMTYPECAT. To combine Item types to this category, enter this Search category to any Item types
te: ఒక వర్గంలో బహుళ ఐటెమ్ రకాలను శోధించడానికి అనుమతిస్తుంది. వర్గాలను అధీకృత విలువ అంశం రకం పిల్లిలోకి నమోదు చేయవచ్చు. ఈ రకానికి ఐటెమ్ రకాలను కలపడానికి, ఈ శోధన వర్గాన్ని ఏదైనా ఐటెమ్ రకానికి ఎంటర్ చేయండి

en: Already received
te: ఇప్పటికే పొందింది

en: Already validated discharges
te: ఇప్పటికే ధృవీకరించబడిన ఉత్సర్గ

en: Alt key is "Alt"
te: ఆల్ట్ కీ "ఆల్ట్"

en: Alternate address
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా

en: Alternate address line 2
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా పంక్తి 2

en: Alternate address: Address
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: చిరునామా

en: Alternate address: Address 2
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: చిరునామా 2

en: Alternate address: City
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: నగరం

en: Alternate address: Contact note
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: సంప్రదింపు గమనిక

en: Alternate address: Email
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: ఇమెయిల్

en: Alternate address: Phone
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: ఫోన్

en: Alternate address: State
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: రాష్ట్రం

en: Alternate address: Street number
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: వీధి సంఖ్య

en: Alternate address: Street type
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: వీధి రకం

en: Alternate address: ZIP/Postal code
te: ప్రత్యామ్నాయ చిరునామా: జిప్/పోస్టల్ కోడ్

en: Alternate city
te: ప్రత్యామ్నాయ నగరం

en: Alternate contact
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం

en: Alternate contact ZIP/postal code
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం జిప్/పోస్టల్ కోడ్

en: Alternate contact address
te: ప్రత్యామ్నాయ సంప్రదింపు చిరునామా

en: Alternate contact address 2
te: ప్రత్యామ్నాయ సంప్రదింపు చిరునామా 2

en: Alternate contact city
te: ప్రత్యామ్నాయ సంప్రదింపు నగరం

en: Alternate contact country
te: ప్రత్యామ్నాయ సంప్రదింపు దేశం

en: Alternate contact first name
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం మొదటి పేరు

en: Alternate contact phone
te: ప్రత్యామ్నాయ సంప్రదింపు ఫోన్

en: Alternate contact state
te: ప్రత్యామ్నాయ సంప్రదింపు స్థితి

en: Alternate contact surname
te: ప్రత్యామ్నాయ సంప్రదింపు ఇంటిపేరు

en: Alternate contact: Address
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: చిరునామా

en: Alternate contact: Address 2
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: చిరునామా 2

en: Alternate contact: City
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: నగరం

en: Alternate contact: Country
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: దేశం

en: Alternate contact: First name
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: మొదటి పేరు

en: Alternate contact: Phone
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: ఫోన్

en: Alternate contact: State
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: రాష్ట్రం

en: Alternate contact: Surname
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: ఇంటిపేరు

en: Alternate contact: ZIP/Postal code
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం: శీర్షిక

en: Alternate country
te: ప్రత్యామ్నాయ దేశం

en: Alternate email
te: ప్రత్యామ్నాయ ఇమెయిల్

en: Alternate phone
te: ప్రత్యామ్నాయ ఫోన్

en: Alternate state
te: ప్రత్యామ్నాయ స్థితి

en: Alternate street number
te: ప్రత్యామ్నాయ వీధి సంఖ్య

en: Alternate street type
te: ప్రత్యామ్నాయ వీధి రకం

en: Alternate zip code
te: ప్రత్యామ్నాయ జిప్ కోడ్

en: Alternative contact
te: ప్రత్యామ్నాయ పరిచయం

en: Alternative phone:
te: ప్రత్యామ్నాయ ఫోన్:

note: SCRIPT
en: Alternative source
te: ప్రత్యామ్నాయ మూలం

note: SCRIPT
en: Alternative source URL
te: ప్రత్యామ్నాయ మూలం URL

en: Always show checkouts immediately
te: ఎల్లప్పుడూ చెక్‌అవుట్‌లను వెంటనే చూపించు

note: A
en: Amazon cover image
te: అమెజాన్ కవర్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Amazon cover image (<a href='%s'>see the original image</a>)
te: అమెజాన్ కవర్ చిత్రం (<a href='%s'>అసలు చిత్రాన్ని చూడండి</a>)

en: American Numismatic Society, USA
te: అమెరికన్ న్యూమిస్మాటిక్ సొసైటీ, USA

en: Amount
te: కొంత మొత్తము

en: Amount being paid:
te: చెల్లించాల్సిన మొత్తం:

en: Amount charged:
te: వసూలు చేసిన మొత్తం:

en: Amount outstanding
te: మొత్తం బకాయి

en: Amount paid:
te: చెల్లించిన మొత్తం:

en: Amount tendered:
te: టెండర్ చేసిన మొత్తం:

en: Amount:
te: మొత్తం:

en: Amount:
te: మొత్తం:

note: %1$s:  batch_id | html
en: An error has occurred and batch %s was not deleted.
te: లోపం సంభవించింది మరియు బ్యాచ్ %s తొలగించబడలేదు.

note: %1$s:  batch_id | html
en: An error has occurred and batch %s was not fully de-duplicated.
te: లోపం సంభవించింది మరియు బ్యాచ్ %s పూర్తిగా నకిలీ చేయబడలేదు.

note: %1$s:  batch_id | html
en: An error has occurred and no items have been added to batch %s.
te: లోపం సంభవించింది మరియు బ్యాచ్‌కు అంశాలు జోడించబడలేదు %s.

note: %1$s:  batch_id | html
en: An error has occurred and the item(s) was not removed from batch %s.
te: లోపం సంభవించింది మరియు అంశం (s) బ్యాచ్ నుండి తొలగించబడలేదు %s.

en: An error has occurred while attempting to upload the image file.
te: ఇమేజ్ ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు లోపం సంభవించింది.

en: An error has occurred!
te: ఒక లోపము సంభవించినది!

en: An error has occurred.
te: లోపం సంభవించింది.

note: %1$s:  IF error_order_already_cancelled
en: An error has occurred. %s
te: లోపం సంభవించింది. %s

en: An error has occurred. Invoice cannot be created.
te: ఒక లోపము సంభవించినది. ఇన్వాయిస్ సృష్టించబడదు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: An error occurred
te: ఒక లోపం సంభవించింది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: An error occurred on deleting this image
te: ఈ చిత్రాన్ని తొలగించడంలో లోపం సంభవించింది

note: SCRIPT
en: An error occurred reading this file.
te: ఈ ఫైల్‌ను చదవడంలో లోపం సంభవించింది.

note: SCRIPT
en: An error occurred when adding this translation
te: ఈ అనువాదాన్ని జోడించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది

en: An error occurred when creating this list.
te: ఈ జాబితాను సృష్టించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది.

note: %1$s:  shelfname | html
en: An error occurred when creating this list. The name %s already exists.
te: ఈ జాబితాను సృష్టించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది. పేరు %s ఇప్పటికే ఉంది.

en: An error occurred when deleting this list.
te: ఈ జాబితాను తొలగించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది.

note: SCRIPT
en: An error occurred when deleting this translation
te: ఈ అనువాదాన్ని తొలగించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది

en: An error occurred when updating this list.
te: ఈ జాబితాను నవీకరించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది.

note: SCRIPT
en: An error occurred when updating this translation.
te: ఈ అనువాదాన్ని నవీకరించేటప్పుడు లోపం సంభవించింది.

note: %1$s:  error | html
en: An error occurred, please try again: %s
te: లోపం సంభవించింది, దయచేసి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి: %s

note: %1$s:  op | html %2$s:  label_element | html %3$s:  element_id | html
en: An error was encountered and the %s operation for %s %s was not completed. Please have your system administrator check the error log for details.
te: లోపం ఎదురైంది మరియు %s ఆపరేషన్ కోసం %s %s పూర్తి కాలేదు. దయచేసి మీ సిస్టమ్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ వివరాల కోసం లోపం లాగ్‌ను తనిఖీ చేయండి.

note: %1$s:  PROCESS xlate_errtype
en: An error was encountered: %s Please have your system administrator check the error log for details.
te: లోపం ఎదురైంది: %s దయచేసి మీ సిస్టమ్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ వివరాల కోసం లోపం లాగ్‌ను తనిఖీ చేయండి.

note: %1$s:  IMAGE_NAME | html
en: An image with the name '%s' already exists.
te: పేరుతో ఒక చిత్రం '%s' ఇప్పటికే ఉన్నది.

en: An index name, e.g. title or Local-Number
te: సూచిక పేరు, ఉదా. శీర్షిక లేదా స్థానిక సంఖ్య

en: An internal link in the client is broken and the page does not exist
te: క్లయింట్‌లోని అంతర్గత లింక్ విచ్ఛిన్నమైంది మరియు పేజీ ఉనికిలో లేదు

en: An unknown error has occurred.
te: తెలియని లోపం సంభవించింది.

en: An unknown error occurred while trying to add an item
te: అంశాన్ని జోడించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు తెలియని లోపం సంభవించింది

en: An unknown error occurred while trying to check out the item
te: అంశాన్ని తనిఖీ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు తెలియని లోపం సంభవించింది

note: %1$s:  card_element | html %2$s:  element_id | html
en: An unsupported operation was attempted on %s %s.
te: మద్దతు లేని ఆపరేషన్ ప్రయత్నించారు %s %s.

en: An unsupported operation was attempted.
te: మద్దతు లేని ఆపరేషన్ ప్రయత్నించబడింది.

en: Analytics
te: విశ్లేషణలు

en: Analyze items
te: అంశాలను విశ్లేషించండి

note: SCRIPT
en: Anchor
te: యాంకర్

note: SCRIPT
en: Anchor...
te: యాంకర్...

note: SCRIPT
en: Anchors
te: యాంకర్స్

note: SCRIPT
en: Animals and Nature
te: జంతువులు మరియు ప్రకృతి

en: Anonymize checkout history
te: చెక్అవుట్ చరిత్రను అనామకపరచండి

en: Another pattern with this name already exists.
te: ఈ పేరుతో మరొక నమూనా ఇప్పటికే ఉంది.

en: Antenna.io
te: యాంటెన్నా.ఐఓ

en: Any
te: ఏ రకమైన

en: Any audience
te: ఏదైనా ప్రేక్షకులు

en: Any category code
te: ఏదైనా వర్గం కోడ్

en: Any changes to the configuration will only take effect after a full reindex. Until then searching may not work correctly.
te: కాన్ఫిగరేషన్‌లో ఏవైనా మార్పులు పూర్తి రీన్‌డెక్స్ తర్వాత మాత్రమే అమలులోకి వస్తాయి. అప్పటి వరకు శోధించడం సరిగ్గా పనిచేయకపోవచ్చు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Any changes will not be saved. Continue?
te: ఏవైనా మార్పులు సేవ్ చేయబడవు. కొనసాగించు?

en: Any collection
te: ఏదైనా సేకరణ

en: Any content
te: ఏదైనా కంటెంట్

en: Any format
te: ఏదైనా ఫార్మాట్

en: Any item
te: ఏదైనా అంశం

en: Any item type
te: ఏదైనా అంశం రకం

en: Any items with existing course reserves will have their
te: ఇప్పటికే ఉన్న కోర్సు నిల్వలు ఉన్న ఏవైనా అంశాలు వాటి వద్ద ఉంటాయి

en: Any library
te: ఏదైనా లైబ్రరీ

en: Any lost item fees for this item will remain on the patron's account.
te: ఈ అంశం కోసం ఏదైనా కోల్పోయిన వస్తువు ఫీజులు పోషకుడి ఖాతాలో ఉంటాయి.

en: Any phrase
te: ఏదైనా పదబంధం

en: Any shelving location
te: ఏదైనా షెల్వింగ్ స్థానం

en: Any status except cancelled
te: మినహా ఏదైనా స్థితి రద్దు చేయబడింది

en: Any vendor
te: ఏదైనా విక్రేత

en: Any word
te: ఏదైనా పదం

en: Any:
te: ఏ రకమైన:

en: Anyone seeing this list
te: ఈ జాబితాను చూసిన ఎవరైనా

en: Apache License, Version 2.0
te: అపాచీ లైసెన్స్, వెర్షన్ 2.0

en: Apache version:
te: అపాచీ వెర్షన్:

en: Appear in position:
te: స్థానంలో కనిపిస్తుంది:

note: %1$s:  num_with_matches | html
en: Applied different matching rule. Number of records matched now %s
te: విభిన్న సరిపోలిక నియమాన్ని వర్తింపజేసింది. ఇప్పుడు సరిపోలిన రికార్డుల సంఖ్య %s

note: SCRIPT
en: Apply
te: అనువర్తించు

en: Apply
te: వర్తించు

note: INPUT type=submit
en: Apply different matching rules
te: విభిన్న సరిపోలిక నియమాలను వర్తించండి

en: Apply discount
te: తగ్గింపు వర్తించు

en: Apply field weights to search
te: శోధించడానికి ఫీల్డ్ బరువులు వర్తించండి

note: INPUT type=submit
en: Apply filter
te: ఫిల్టర్ వర్తించు

en: Apply filter(s)
te: ఫిల్టర్ వర్తించండి(s)

en: Approve
te: ఆమోదించడానికి

en: Approved
te: ఆమోదించబడింది

en: Approved comments
te: ఆమోదించబడిన వ్యాఖ్యలు

en: Approved tags
te: ఆమోదించబడిన ట్యాగ్‌లు

en: April
te: ఏప్రిల్

en: Arabic
te: అరబిక్

en: Arcadia Public Library, USA
te: ఆర్కాడియా పబ్లిక్ లైబ్రరీ, USA

en: Archive
te: ఆర్కైవ్

en: Archived
te: బధ్రపరిచారు

note: %1$s:  END
en: Archived %s
te: ఆర్కైవ్ చేయబడింది %s

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to add a new item? Any changes made on this page will be lost.
te: మీరు ఖచ్చితంగా క్రొత్త అంశాన్ని జోడించాలనుకుంటున్నారా? ఈ పేజీలో చేసిన ఏవైనా మార్పులు పోతాయి.

en: Are you sure you want to cancel this article request?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ఆర్టికల్ అభ్యర్థనను రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you want to cancel this hold?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ పట్టును రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to cancel this import?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ దిగుమతిని రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: %1$s:  ordernumber | html
en: Are you sure you want to cancel this order (%s)
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ఆర్డర్‌ను రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా (%s)

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to cancel your changes?
te: మీరు ఖచ్చితంగా మీ మార్పులను రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to change the pickup library from %s to %s for this request?
te: మీరు ఖచ్చితంగా పికప్ లైబ్రరీని మార్చాలనుకుంటున్నారా %s కు %s ఈ అభ్యర్థన కోసం?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to clone this circulation and fine rule from %s to %s library? This will override the existing rules in this library.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సర్క్యులేషన్ మరియు జరిమానా నియమాన్ని క్లోన్ చేయాలనుకుంటున్నారా %s కు %s గ్రంధాలయం? ఇది ఈ లైబ్రరీలో ఉన్న నియమాలను భర్తీ చేస్తుంది.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to clone this standard rule to %s library? This will override the existing rules in this library.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ప్రామాణిక నియమాన్ని క్లోన్ చేయాలనుకుంటున్నారా %s గ్రంధాలయం? ఇది ఈ లైబ్రరీలో ఉన్న నియమాలను భర్తీ చేస్తుంది.

note: %1$s:  basketname | html
en: Are you sure you want to close basket %s?
te: మీరు ఖచ్చితంగా బుట్ట మూసివేయాలనుకుంటున్నారా %s?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to close this basket and generate an EDIFACT order?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ బుట్టను మూసివేసి EDIFACT క్రమాన్ని రూపొందించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to close this basketgroup?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ బాస్కెట్‌గ్రూప్‌ను మూసివేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you want to delete
te: మీరు ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete %s %s?
te: మీరు తొలగించాలనుకుంటున్నారా ఖచ్చితంగా %s %s?

note: %1$s:  library.branchname | html %2$s:  library.branchcode | html
en: Are you sure you want to delete %s (%s)?
te: మీరు తొలగించాలనుకుంటున్నారా ఖచ్చితంగా %s (%s)?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete batch %s?
te: మీరు ఖచ్చితంగా బ్యాచ్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా %s?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete image(s): %s?
te: మీరు ఖచ్చితంగా చిత్రాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా(s): %s?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete the %s selected search history entries?
te: మీరు ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా %s ఎంచుకున్న శోధన చరిత్ర ఎంట్రీలు?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete the club %s? This will cancel all patron enrollments in this club.
te: మీరు ఖచ్చితంగా క్లబ్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా %s? ఇది ఈ క్లబ్‌లోని అన్ని పోషకుల నమోదులను రద్దు చేస్తుంది.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete the club template %s? This will delete all clubs using this template and cancel patron enrollments
te: మీరు ఖచ్చితంగా క్లబ్ టెంప్లేట్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా %s? ఇది ఈ టెంప్లేట్ ఉపయోగించి అన్ని క్లబ్‌లను తొలగిస్తుంది మరియు పోషకుల నమోదులను రద్దు చేస్తుంది

en: Are you sure you want to delete the following quote?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ క్రింది కోట్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete the list %s?
te: మీరు ఖచ్చితంగా జాబితాను తొలగించాలనుకుంటున్నారా %s?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete the selected reports?
te: మీరు ఎంచుకున్న నివేదికలను ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete the selected search history entry?
te: మీరు ఎంచుకున్న నివేదికలను ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete these suggestions?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సూచనలను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this OAI set?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ OAI సెట్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this authority?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అధికారాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this authorized value category?
te: మీరు ఈ అధీకృత విలువ వర్గాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this authorized value?
te: మీరు ఈ అధీకృత విలువను ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you want to delete this basket?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ బుట్టను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this class source?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ తరగతి మూలాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this course?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ కోర్సును తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this course? There are %s attached items.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ కోర్సును తొలగించాలనుకుంటున్నారా? జోడించిన అంశాలు %s ఉన్నాయి.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this course? There is %s attached item.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ కోర్సును తొలగించాలనుకుంటున్నారా? జోడించిన అంశం %s ఉన్నాయి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this cover image?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ కవర్ చిత్రాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this delivery?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ డెలివరీని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this dictionary definition? This cannot be undone.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ నిఘంటువు నిర్వచనాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా? దీన్ని రద్దు చేయలేము.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this field?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ఫీల్డ్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this file ?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ఫైల్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా ?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this file?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ఫైల్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this filing rule?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ఫైలింగ్ నియమాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this image?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ చిత్రాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this invoice?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ఇన్‌వాయిస్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this item?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this key?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ కీని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this list?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ జాబితాను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this macro?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ స్థూలతను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this message?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సందేశాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this news item? This cannot be undone.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ వార్తను తొలగించాలనుకుంటున్నారా? దీన్ని రద్దు చేయలేము.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this numbering pattern?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ నంబరింగ్ నమూనాను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this patron from the card batch?
te: కార్డ్ బ్యాచ్ నుండి ఈ పోషకుడిని మీరు ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this patron image? This cannot be undone.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ పోషక చిత్రాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా? దీన్ని రద్దు చేయలేము.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this profile?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ ప్రొఫైల్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this record?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ రికార్డ్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this report? This cannot be undone.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ నివేదికను తొలగించాలనుకుంటున్నారా? దీన్ని రద్దు చేయలేము.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this rule? This cannot be undone.
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ నియమాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా? దీన్ని రద్దు చేయలేము.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this saved report?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సేవ్ చేసిన నివేదికను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this splitting rule?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ విభజన నియమాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you want to delete this stage?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ దశను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this subscription frequency?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సభ్యత్వ ఫ్రీక్వెన్సీని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this suggestion?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సూచనను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this translation?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అనువాదాన్ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this?
te: మీరు దీన్ని ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to do this?
te: మీరు దీన్ని ఖచ్చితంగా చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to edit another rule?
te: మీరు ఖచ్చితంగా మరొక నియమాన్ని సవరించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to erase your changes?
te: మీరు ఖచ్చితంగా మీ మార్పులను చెరిపివేయాలనుకుంటున్నారా?

note: %1$s:  basketname | html
en: Are you sure you want to generate an EDIFACT order and close basket %s?
te: మీరు ఖచ్చితంగా EDIFACT ఆర్డర్ మరియు క్లోజ్ బుట్టను ఉత్పత్తి చేయాలనుకుంటున్నారా %s?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to merge the selected patrons?
te: మీరు ఎంచుకున్న పోషకులను విలీనం చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to permanently delete this batch?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ బ్యాచ్‌ను శాశ్వతంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you want to remove
te: మీరు ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove all items from the course?
te: మీరు కోర్సు నుండి అన్ని అంశాలను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove label number(s): %s from this batch?
te: మీరు ఖచ్చితంగా లేబుల్ నంబర్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా(s): %s ఈ బ్యాచ్ నుండి?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove the selected patron(s) from this batch?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఎంచుకున్న పోషకుడిని తొలగించాలనుకుంటున్నారా(s) ఈ బ్యాచ్ నుండి?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove the selected patrons?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఎంచుకున్న పోషకులను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove the tag from this title?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ శీర్షిక నుండి ట్యాగ్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove these items from all courses?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాలను అన్ని కోర్సుల నుండి తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove these items from the list?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాలను జాబితా నుండి తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you want to remove this item from it's rota?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాన్ని రోటా నుండి తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove this item from the course?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాన్ని కోర్సు నుండి తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove this list?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ జాబితాను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to reopen this basket?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ బుట్టను తిరిగి తెరవాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to reopen this subscription?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ సభ్యత్వాన్ని తిరిగి తెరవాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to replace the current patron image? This cannot be undone.
te: ప్రస్తుత పోషక చిత్రాన్ని భర్తీ చేయాలనుకుంటున్నారా? దీన్ని రద్దు చేయలేము.

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to save?
te: మీరు ఖచ్చితంగా సేవ్ చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to undo the import of this batch into the catalog?
te: కేటలాగ్‌లోకి ఈ బ్యాచ్ దిగుమతిని రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to uninstall the plugin %s?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ప్లగిన్‌ను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయాలనుకుంటున్నారా %s?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to void this credit?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ క్రెడిట్‌ను రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to write off %s in outstanding fines? This cannot be undone!
te: మీరు ఖచ్చితంగా రాయాలనుకుంటున్నారా %s అత్యుత్తమ జరిమానాల్లో? దీన్ని రద్దు చేయలేము!

en: Are you sure you wish to delete this request?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అభ్యర్థనను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you wish to remove this item from it's rota
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఈ అంశాన్ని రోటా నుండి తొలగించాలనుకుంటున్నారా

en: Area
te: ప్రాంతం

en: Area:
te: ప్రాంతం:

en: Armenian Tigran Zargaryan
te: అర్మేనియన్ టిగ్రాన్ జర్గారియన్

en: Arrived
te: వచ్చారు

note: SCRIPT
en: Arrows
te: బాణాలు

en: Article requests
te: వ్యాసం అభ్యర్థనలు

en: Article requests &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: వ్యాసం అభ్యర్థనలు &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

note: For the first occurrence, %1$s:  current_article_requests.count || 0 | html
en: Article requests (%s)
te: వ్యాసం అభ్యర్థనలు (%s)

en: Article requests:
te: ఆర్టికల్ అభ్యర్థనలు:

en: Article title
te: వ్యాసం శీర్షిక

note: SCRIPT
en: Ascending
te: ఆరోహణ

note: %1$s:  user | $HtmlTags tag=>'code' %2$s:  dbname | $HtmlTags tag=>'code'
en: Ask for or make a change in the user's privileges. User %s must have USAGE, INSERT, UPDATE, DELETE, DROP and CREATE privileges on database %s.
te: యూజర్ యొక్క అధికారాలను అడగండి లేదా మార్చండి. వాడుకరి %s డేటాబేస్లో వాడుక, ఇన్సర్ట్, నవీకరణ, తొలగించు, డ్రాప్ మరియు సృష్టించదు హక్కులు ఉండాలి %s.

en: Ask your system administrator to configure this feature, or remove this note by
te: ఈ లక్షణాన్ని కాన్ఫిగర్ చేయమని మీ సిస్టమ్ నిర్వాహకుడిని అడగండి లేదా ఈ గమనికను తీసివేయండి

en: Asked
te: అడగడం

en: Assistant:
te: అసిస్టెంట్:

note: INPUT type=checkbox name=repeatable
en: At least one patron has more than one value for this attribute
te: ఈ లక్షణానికి కనీసం ఒక పోషకుడికి ఒకటి కంటే ఎక్కువ విలువలు ఉన్నాయి

note: INPUT type=checkbox name=unique_id
en: At least two patrons have the same value for this attribute
te: ఈ లక్షణానికి కనీసం ఇద్దరు పోషకులు ఒకే విలువను కలిగి ఉంటారు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: At least two records must be selected for merging.
te: విలీనం కోసం కనీసం రెండు రికార్డులు ఎంచుకోవాలి.

note: %1$s:  Branches.GetName(subscription.branchcode) || subscription.branchcode | html
en: At library: %s
te: గ్రంధాలయంలో: %s

en: Athens County Public Libraries
te: ఏథెన్స్ కౌంటీ పబ్లిక్ లైబ్రరీస్

en: Athens County Public Libraries, USA
te: ఏథెన్స్ కౌంటీ పబ్లిక్ లైబ్రరీస్, యుఎస్ఏ

en: Attach an item
te: అంశాన్ని అటాచ్ చేయండి

note: %1$s:  IF ( biblio.title ) %2$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' %3$s:  END
en: Attach an item %s to %s%s
te: అంశాన్ని అటాచ్ చేయండి %s కు %s%s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc'
en: Attach an item to %s &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: దీనికి ఒక అంశాన్ని అటాచ్ చేయండి %s &rsaquo; కాటలాగింగ్ &rsaquo; కోహా

en: Attach another item
te: మరొక అంశాన్ని అటాచ్ చేయండి

en: Attach item
te: అంశాన్ని అటాచ్ చేయండి

en: Attach this basket to a new basket group with the same name
te: ఈ బుట్టను అదే పేరుతో కొత్త బాస్కెట్ సమూహానికి అటాచ్ చేయండి

en: Attempt to delete record failed.
te: రికార్డును తొలగించే ప్రయత్నం విఫలమైంది.

note: %1$s:  ERROR_extended_unique_id_failed_value | html
en: Attribute value "%s" is already in use by another patron record.
te: లక్షణ విలువ "%s" ఇప్పటికే మరొక పోషక రికార్డు ద్వారా వాడుకలో ఉంది.

en: Attributes
te: గుణాలు

en: Audio alerts
te: ఆడియో హెచ్చరికలు

en: Audio alerts
te: ఆడియో హెచ్చరికలు

en: Audio alerts &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: ఆడియో హెచ్చరికలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Audio alerts are disabled
te: ఆడియో హెచ్చరికలు నిలిపివేయబడ్డాయి

en: AudioAlerts
te: ఆడియోహెచ్చరికలు

en: August
te: ఆగస్టు

en: Auth field copied
te: Auth ఫీల్డ్ కాపీ చేయబడింది

en: Auth value
te: ప్రామాణిక విలువ

en: Auth value:
te: ప్రామాణిక విలువ:

en: Authenticated
te: ప్రామాణీకరించబడింది

en: Authname
te: ప్రమాణం పేరు

en: Author
te: రచయిత

en: Author (A-Z)
te: రచయిత (A-Z)

en: Author (Z-A)
te: రచయిత (Z-A)

en: Author (any):
te: రచయిత (ఏదైనా):

en: Author (corporate):
te: రచయిత (కార్పొరేట్):

en: Author (meeting / conference):
te: రచయిత (సమావేశం / సమావేశం):

en: Author (meeting/conference):
te: రచయిత (సమావేశం/సమావేశం):

en: Author (personal):
te: రచయిత (వ్యక్తిగత):

en: Author(s)
te: రచయిత (s)

en: Author:
te: రచయిత:

en: Author:
te: రచయిత:

note: %1$s:  author | html
en: Author: %s
te: రచయిత: %s

en: Authorised value category:
te: అధీకృత విలువ వర్గం:

en: Authorised values category
te: అధీకృత విలువల వర్గం

en: Authorised values category:
te: అధీకృత విలువ వర్గం:

en: Authorities
te: ఔథొరితిఎస్

en: Authorities
te: ఔథొరితిఎస్

en: Authorities &rsaquo; Koha
te: ఔథొరితిఎస్ &rsaquo; కోహా

en: Authorities tables
te: ఔథొరితిఎస్ పట్టికలు

en: Authorities:
te: ఔథొరితిఎస్:

en: Authority
te: అధికారం

note: %1$s:  authid | html %2$s:  authtypetext | html
en: Authority #%s (%s)
te: అధికారం #%s (%s)

note: %1$s:  loopro.object | html
en: Authority %s
te: అధికారం %s

note: %1$s:  IF ( authtypecode ) %2$s:  authtypecode | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Authority MARC framework for %s%s%sdefault framework%s
te: అధికారం మార్క్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ కోసం %s%s%sడిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్%s

en: Authority MARC subfield structure &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: అధికారం MARC సబ్ఫీల్డ్ నిర్మాణం &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  tagfield | html %2$s:  authtypecode | html
en: Authority MARC subfield structure admin for %s (authority: %s)
te: అథారిటీ మార్క్ సబ్ఫీల్డ్ స్ట్రక్చర్ అడ్మిన్ %s (అధికారం: %s)

note: %1$s:  tagfield | html
en: Authority MARC subfield structure for %s
te: అధికారం మార్క్ ఉప ఫీల్డ్ నిర్మాణం కోసం %s

note: %1$s:  tagfield | html
en: Authority MARC subfield structure for %s
te: అధికారం మార్క్ ఉప ఫీల్డ్ నిర్మాణం కోసం %s

note: A
en: Authority control
te: అధికార నియంత్రణ

en: Authority details &rsaquo; Koha
te: అధికారం వివరాలు &rsaquo; కోహా

en: Authority field to copy:
te: కాపీ చేయడానికి అధికారం ఫీల్డ్:

en: Authority record
te: అథారిటీ రికార్డ్

en: Authority search
te: అధికారం శోధన

en: Authority search results
te: అధికారం శోధన ఫలితాలు

en: Authority search results
te: అధికారం శోధన ఫలితాలు

en: Authority search results &rsaquo; Authorities &rsaquo; Koha
te: అధికారం శోధన ఫలితాలు &rsaquo; అధికారులు &rsaquo; కోహా

en: Authority type
te: అధికారం రకం

en: Authority type:
te: అధికారం రకం:

en: Authority types
te: అధికారం రకాలు

en: Authority:
te: అధికారం:

en: Authorized
te: అధీకృత

en: Authorized value
te: అధీకృత విలువ

en: Authorized value category:
te: అధీకృత విలువ వర్గం:

en: Authorized value category:
te: అధీకృత విలువ వర్గం:

en: Authorized value:
te: అధీకృత విలువ:

en: Authorized value:
te: అధీకృత విలువ:

en: Authorized values
te: అధీకృత విలువలు

en: Authorized values
te: అధీకృత విలువలు

note: For the first occurrence, %1$s:  category_name | html
en: Authorized values for category %s
te: వర్గానికి అధీకృత విలువలు %s

note: %1$s:  category.category_name | html
en: Authorized values for category %s
te: వర్గానికి అధీకృత విలువలు %s

en: Authors
te: రచయితలు

en: Authors:
te: రచయితలు:

en: Auto ordering
te: ఆటో ఆర్డరింగ్

en: Auto subscription sharing:
te: ఆటో చందా భాగస్వామ్యం:

note: INPUT type=button
en: Auto-fill row
te: ఆటో-ఫిల్ అడ్డు వరుస

en: Auto-renewal
te: స్వయంచాలక-పునరుద్ధరణ

en: Auto-renewal:
te: స్వయంచాలక-పునరుద్ధరణ:

en: Auto-renewal: Patron has opted out
te: స్వయంచాలక-పునరుద్ధరణ: పోషకుడు వైదొలిగారు

en: AutoCreditNumber
te: ఆటోక్రెడిట్ నంబర్

en: Autolocation is switched on and you are logging in with an IP address that doesn't match your library.
te: ఆటోలోకేషన్ స్విచ్ ఆన్ చేయబడింది మరియు మీరు మీ లైబ్రరీకి సరిపోలని IP చిరునామాతో లాగిన్ అవుతున్నారు.

note: SCRIPT
en: Automatic authority link results:
te: స్వయంచాలక అధికారం లింక్ ఫలితాలు:

en: Automatic checkin
te: స్వయంచాలక చెక్ఇన్

en: Automatic checkin:
te: స్వయంచాలక చెక్ఇన్:

en: Automatic item modifications by age
te: వయస్సు ప్రకారం స్వయంచాలక అంశం మార్పులు

en: Automatic item modifications by age
te: వయస్సు ప్రకారం స్వయంచాలక అంశం మార్పులు

en: Automatic ordering:
te: ఆటోమేటిక్ ఆర్డరింగ్:

en: Automatic renewal
te: స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ

en: Availability
te: లభ్యత

en: Availability:
te: అందుబాటు:

en: Available
te: అందుబాటులో

en: Available barcodes
te: అందుబాటులో ఉన్న బార్‌కోడ్‌లు

en: Available call numbers
te: అందుబాటులో ఉన్న కాల్ నంబర్లు

note: INPUT type=text
en: Available copy
te: అందుబాటులో ఉన్న కాపీ

en: Available copy numbers
te: అందుబాటులో ఉన్న కాపీ సంఖ్యలు

en: Available enumeration
te: అందుబాటులో ఉన్న గణన

en: Available for
te: అందుబాటులో

en: Available in the library
te: లైబ్రరీలో అందుబాటులో ఉంది

en: Available item types
te: అందుబాటులో ఉన్న ఐటెమ్ రకాలు

en: Available locations
te: అందుబాటులో ఉన్న స్థానాలు

en: Average checkout period
te: సగటు చెక్అవుట్ వ్యవధి

en: Average checkout period statistics
te: సగటు చెక్అవుట్ వ్యవధి గణాంకాలు

en: Average loan time
te: సగటు రుణ సమయం

en: Average loan time
te: సగటు రుణ సమయం

en: Average loan time &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: సగటు రుణ సమయం &rsaquo; రిపోర్ట్స్ &rsaquo; కొహ

en: BSD 3-clause Licence
te: బిఎస్డి 3-క్లాజ్ లైసెన్స్

en: BSD License
te: బీఎస్డీ లైసెన్స్

en: Back
te: తిరిగి

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE
en: Back %s
te: తిరిగి %s

en: Back side layout not used
te: వెనుక వైపు లేఅవుట్ ఉపయోగించబడలేదు

en: Back to Tools
te: టూల్స్ తిరిగి వెళ్ళు

note: INPUT type=submit
en: Back to system preferences
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Back to the list
te: జాబితాకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Backend
te: బ్యాకెండ్

note: SCRIPT
en: Background color
te: నేపథ్య రంగు

en: Backslash separated text (.csv)
te: బ్యాక్‌స్లాష్ వేరు చేసిన వచనం (.csv)

en: Bad or missing sender address; check your branch email address or preference KohaAdminEmailAddress.
te: పంపినవారి చిరునామా చెడ్డది లేదా లేదు; మీ బ్రాంచ్ ఇమెయిల్ చిరునామా లేదా ప్రాధాన్యతను తనిఖీ చేయండి కోహా అడ్మిన్ ఇమెయిల్ చిరునామా.

en: Bankable
te: ధనార్జన చేయగల

en: Bar
te: బార్

en: Barcode
te: బార్కోడ్

note: %1$s:  barcode | html
en: Barcode %s
te: బార్కోడ్ %s

note: For the first occurrence, %1$s:  overduesloo.barcode | html
en: Barcode : %s
te: బార్కోడ్ : %s

en: Barcode file:
te: బార్కోడ్ ఫైలు:

en: Barcode file:
te: బార్కోడ్ ఫైలు:

en: Barcode list (one barcode per line):
te: బార్‌కోడ్ జాబితా (ప్రతి పంక్తికి ఒక బార్‌కోడ్):

en: Barcode not found
te: బార్‌కోడ్ కనుగొనబడలేదు

en: Barcode not found. The following items were found by searching:
te: బార్‌కోడ్ కనుగొనబడలేదు. శోధించడం ద్వారా క్రింది అంశాలు కనుగొనబడ్డాయి:

en: Barcode range
te: బార్‌కోడ్ పరిధి

en: Barcode submitted
te: బార్‌కోడ్ సమర్పించబడింది

en: Barcode type
te: బార్‌కోడ్ రకం

en: Barcode type:
te: బార్‌కోడ్ రకం:

en: Barcode:
te: బార్కోడ్:

en: Barcode:
te: బార్కోడ్:

note: For the first occurrence, %1$s:  recall.item.barcode | html
en: Barcode: %s
te: బార్కోడ్: %s

note: For the first occurrence, %1$s:  transfer.item.barcode | html
en: Barcode: %s
te: బార్కోడ్: %s

en: Barcodes file
te: బార్కోడ్ ఫైలు

en: Barcodes not found
te: బార్‌కోడ్ కనుగొనబడలేదు

en: Barcodes not found:
te: బార్‌కోడ్ కనుగొనబడలేదు:

en: Barcodes:
te: బార్కోడ్లు:

en: Base-level allocated
te: బేస్-స్థాయి కేటాయించబడింది

en: Base-level available
te: బేస్-స్థాయి అందుబాటులో ఉంది

en: Base-level ordered
te: బేస్-స్థాయి ఆదేశించబడింది

en: Base-level spent
te: బేస్-లెవల్ గడిపారు

en: Basic constraints
te: ప్రాథమిక పరిమితులు

en: Basic installation complete.
te: ప్రాథమిక సంస్థాపన పూర్తయింది.

en: Basic parameters
te: ప్రాథమిక పారామితులు

en: Basket
te: బుట్ట

note: For the first occurrence, %1$s:  basketno | html
en: Basket %s
te: బుట్ట %s

note: For the first occurrence, %1$s:  basketname | html %2$s:  basketno | html
en: Basket %s (%s)
te: బుట్ట %s (%s)

note: %1$s:  basket.basketname | html %2$s:  basket.basketno | html %3$s:  basket.bookseller.name | html
en: Basket %s (%s) for %s
te: బుట్ట %s (%s) కోసం %s

en: Basket (#)
te: బుట్ట (#)

note: %1$s:  basketno | html
en: Basket (%s)
te: బుట్ట (%s)

note: %1$s:  basketno | html
en: Basket (%s) &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: బుట్ట (%s) &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

en: Basket by
te: బుట్ట ద్వారా

en: Basket created by:
te: సృష్టించిన బాస్కెట్:

en: Basket creator
te: బాస్కెట్ సృష్టికర్త

en: Basket deleted
te: బాస్కెట్ తొలగించబడింది

en: Basket details
te: బాస్కెట్ వివరాలు

en: Basket group
te: బాస్కెట్ సమూహం

note: %1$s:  name | html %2$s:  basketgroupid | html
en: Basket group %s (%s) for
te: బాస్కెట్ సమూహం %s (%s) కోసం

en: Basket group billing place:
te: బాస్కెట్ గ్రూప్ బిల్లింగ్ స్థలం:

en: Basket group delivery placename:
te: బాస్కెట్ గ్రూప్ డెలివరీ స్థలం పేరు:

en: Basket group name:
te: బాస్కెట్ సమూహం పేరు:

en: Basket group:
te: బాస్కెట్ సమూహం:

en: Basket grouping
te: బాస్కెట్ సమూహం

en: Basket grouping
te: బాస్కెట్ సమూహం

en: Basket grouping for
te: బాస్కెట్ సమూహం కోసం

note: %1$s:  booksellername | html
en: Basket grouping for %s &rsaquo; Koha
te: బాస్కెట్ కోసం సమూహం %s &rsaquo; కోహా

en: Basket groups
te: బాస్కెట్ సమూహాలు

en: Basket name
te: బాస్కెట్ పేరు

en: Basket name:
te: బాస్కెట్ పేరు:

en: Basket not found.
te: బాస్కెట్ దొరకలేదు.

en: Basket:
te: బాస్కెట్:

note: %1$s:  msg.basketno.basketno | html
en: Basket: %s
te: బాస్కెట్: %s

en: Basketgroup:
te: బాస్కెట్ సమూహం:

en: Baskets
te: బాస్కెట్స్

note: %1$s:  booksellertoname | html
en: Baskets for %s
te: బుట్టలు కోసం %s

en: Baskets in this group:
te: ఈ సమూహంలో బుట్టలు:

note: %1$s:  batchid | html
en: Batch %s
te: బ్యాచ్ %s

note: %1$s:  import_batch_id | html
en: Batch %s
te: బ్యాచ్ %s

note: %1$s:  batch_id | html
en: Batch %s not fully de-duplicated.
te: బ్యాచ్ %s పూర్తిగా నకిలీ చేయబడలేదు.

note: %1$s:  batch_id | html
en: Batch %s was not deleted.
te: బ్యాచ్ %s తొలగించబడలేదు.

en: Batch ID
te: బ్యాచ్ ID

en: Batch add reserves
te: బ్యాచ్ నిల్వలను జోడించండి

en: Batch check out
te: బ్యాచ్ చెక్ అవుట్

en: Batch check out
te: బ్యాచ్ చెక్ అవుట్

note: %1$s:  IF patron %2$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' invert_name = 1 %3$s:  END
en: Batch checkout confirmation %s for %s %s
te: బ్యాచ్ చెక్అవుట్ నిర్ధారణ %s కోసం %s %s

note: %1$s:  IF patron.borrowernumber %2$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' invert_name = 1 %3$s:  batch | html %4$s:  END
en: Batch checkout information %s for %s |%s|%s
te: బ్యాచ్ చెక్అవుట్ సమాచారం %s కోసం %s |%s|%s

en: Batch delete
te: బ్యాచ్ తొలగించండి

en: Batch delete patrons
te: బ్యాచ్ తొలగించు పోషకులు

en: Batch delete patrons and delete patron circulation history
te: బ్యాచ్ పోషకులను తొలగించండి మరియు పోషకుల సర్క్యులేషన్ చరిత్రను తొలగించండి

en: Batch description:
te: బ్యాచ్ వివరణ:

en: Batch edit
te: బ్యాచ్ సవరణ

en: Batch edit &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: బ్యాచ్ సవరణ &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Batch edit patrons
te: బ్యాచ్ సవరణ పోషకులు

en: Batch extend due dates
te: బ్యాచ్ గడువు తేదీలను పొడిగిస్తుంది

en: Batch extend due dates &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: బ్యాచ్ గడువు తేదీలను పొడిగిస్తుంది &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  IF ( del ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: Batch item %sdeletion%smodification%s
te: బ్యాచ్ అంశం %sతొలగింపు%sమార్పు%s

en: Batch item deletion
te: బ్యాచ్ అంశం తొలగింపు

en: Batch item deletion
te: బ్యాచ్ అంశం తొలగింపు

en: Batch item modification
te: బ్యాచ్ అంశం మార్పు

en: Batch item modification
te: బ్యాచ్ అంశం మార్పు

en: Batch modify
te: బ్యాచ్ సవరించండి

note: %1$s:  IF unlimited_total >= limit %2$s:  limit | html %3$s:  ELSE %4$s:  unlimited_total | html %5$s:  END
en: Batch operations with %s%s%s%s%s visible records
te: బ్యాచ్ కార్యకలాపాలు %s%s%s%s%s కనిపించే రికార్డులు

en: Batch patron deletion and anonymization
te: బ్యాచ్ పోషక తొలగింపు మరియు అనామకరణ

en: Batch patron deletion and anonymization
te: బ్యాచ్ పోషక తొలగింపు మరియు అనామకరణ

note: For the first occurrence, %1$s:  Branches.GetName( current_branch ) | html
en: Batch patron deletion and anonymization for %s
te: బ్యాచ్ పోషక తొలగింపు మరియు అనామకరణం %s

en: Batch patron modification
te: బ్యాచ్ పోషక మార్పు

en: Batch patron modification &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: బ్యాచ్ పోషక మార్పు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Batch patrons modification
te: బ్యాచ్ పోషకుల మార్పు

en: Batch patrons results
te: బ్యాచ్ పోషకులు ఫలితాలు

en: Batch record deletion
te: బ్యాచ్ రికార్డ్ తొలగింపు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Batch record modification
te: బ్యాచ్ రికార్డ్ సవరణ

en: Batch remove reserves
te: బ్యాచ్ నిల్వలను తొలగించండి

en: Batch remove reserves
te: బ్యాచ్ నిల్వలను తొలగించండి

en: Batch:
te: బ్యాచ్:

en: Batches
te: వంతులవారీగా

en: BdP de la Meuse, France
te: బిడిపి డి లా మ్యూస్, ఫ్రాన్స్

en: Be sure to provide email addresses for these patrons.
te: ఈ పోషకుల కోసం ఇమెయిల్ చిరునామాలను అందించాలని నిర్ధారించుకోండి.

en: Because the "UseTransportCostMatrix" system preference is currently not enabled, the transport cost matrix is not being used.
te: ఎందుకంటే "UseTransportCostMatrix" సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత ప్రస్తుతం ప్రారంభించబడలేదు, రవాణా ఖర్చు మాతృక ఉపయోగించబడదు.

en: Because the 'ExtendedPatronAttributes` system preference is currently not enabled, extended patron attributes cannot be given to patron records.
te: ఎందుకంటే 'ExtendedPatronAttributes` సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత ప్రస్తుతం ప్రారంభించబడలేదు, పోషక రికార్డులకు విస్తరించిన పోషక లక్షణాలను ఇవ్వలేము.

en: Before
te: ముందు

en: Before we begin, please verify you have the correct credentials to continue. Please log in with the username and password given to you by your systems administrator and located in your
te: మేము ప్రారంభించడానికి ముందు, దయచేసి కొనసాగించడానికి మీకు సరైన ఆధారాలు ఉన్నాయని ధృవీకరించండి. దయచేసి మీ సిస్టమ్స్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ మీకు ఇచ్చిన వినియోగదారు పేరు మరియు పాస్‌వర్డ్‌తో లాగిన్ అవ్వండి మరియు మీలో ఉంది

en: Begin the onboarding process
te: ఆన్‌బోర్డింగ్ ప్రక్రియను ప్రారంభించండి

en: Beginning date:
te: ప్రారంభ తేదీ:

en: Begins with
te: ప్రారంభమవుతుంది

en: Begins with:
te: దీనితో ప్రారంభమవుతుంది:

en: Behavior
te: ప్రవర్తన

en: BibLibre, France
te: బిబ్లిబ్రే, ఫ్రాన్స్

en: BibTex
te: బీబీటేక్

note: For the first occurrence, %1$s:  loopro.biblionumber | html
en: Biblio %s
te: బిబిలియో %s

en: Biblio count
te: బిబ్లియో లెక్కింపు

en: Biblio level hold.
te: బిబ్లియో స్థాయి పట్టు.

en: Biblio numbers:
te: బిబ్లియో సంఖ్యలు:

en: Biblio:
te: బిబిలియో:

en: Bibliographic
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్

en: Bibliographic data to print
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ డేటాను ముద్రించడానికి

en: Bibliographic information
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ సమాచారం

en: Bibliographic record
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్

note: %1$s:  object | html
en: Bibliographic record %s
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ %s

note: SCRIPT
en: Bibliographic record ID
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ ఐడి

en: Bibliographic record ID:
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ ఐడి:

en: Bibliographic record count
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ లెక్క

en: Bibliographic record not found.
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ కనుగొనబడలేదు.

en: Bibliographic record title
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ శీర్షిక

en: Bibliographic records
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులు

en: Bibliographic:
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్:

en: Bibliographies
te: బిబ్లియోగ్రాఫీలు

en: Biblionumber
te: బిబ్లియో సంఖ్య

en: Biblionumber:
te: బిబ్లియో సంఖ్య:

en: Biblioteca Provincial Fr. Mamerto Esquiú (Provincia Franciscana de la Asunción), Argentina
te: బిబ్లియోటెకా ప్రావిన్షియల్ Fr. మామెర్టో ఎస్క్విక్ (ప్రొవిన్సియా ఫ్రాన్సిస్కానా డి లా అసున్సియోన్), అర్జెంటీనా

en: Bibliotheksservice-Zentrum Baden-Württemberg (BSZ), Germany
te: బిబ్లియోథెక్సర్వీస్-జెంట్రమ్ బాడెన్-వుర్టెంబెర్గ్ (BSZ), జర్మనీ

en: Bibliothèque Universitaire des Langues et Civilisations (
te: బిబ్లియోథెక్ యూనివర్సిటైర్ డెస్ లాంగ్స్ మరియు నాగరికతలు (

en: Billing date
te: బిల్లింగ్ తేదీ

en: Billing date:
te: బిల్లింగ్ తేదీ:

note: %1$s:  billingdateto | $KohaDates
en: Billing date: All until %s
te: బిల్లింగ్ తేదీ: అన్నీ వరకు %s

en: Billing place
te: బిల్లింగ్ స్థలం

en: Billing place:
te: బిల్లింగ్ స్థలం:

en: Billing place:
te: బిల్లింగ్ స్థలం:

en: Biography
te: బయోగ్రఫీ

note: SCRIPT
en: Black
te: నల్ల

note: SCRIPT
en: Block
te: బ్లాక్

en: Block
te: బ్లాక్

en: Block expired patrons:
te: గడువు ముగిసిన పోషకులను నిరోధించండి:

note: SCRIPT
en: Blocked!
te: నిరోధిత!

note: SCRIPT
en: Blockquote
te: బ్లాక్ కోట్

note: SCRIPT
en: Blocks
te: బ్లాక్స్

note: SCRIPT
en: Blue
te: నీలం

note: SCRIPT
en: Body
te: శరీరం

note: SCRIPT
en: Bold
te: నిస్సంకోచంగల

en: Book drop mode
te: బుక్ డ్రాప్ మోడ్

en: Book drop mode.
te: బుక్ డ్రాప్ మోడ్.

en: Book fund:
te: పుస్తక నిధి:

en: Boolean
te: బూలియన్

en: Bootstrap
te: బూట్స్ట్రాప్

en: Bootstrap Icons
te: బూట్స్ట్రాప్ చిహ్నాలు

note: SCRIPT
en: Border
te: సరిహద్దు

note: SCRIPT
en: Border color
te: సరిహద్దు రంగు

note: SCRIPT
en: Border style
te: సరిహద్దు శైలి

note: SCRIPT
en: Border width
te: సరిహద్దు వెడల్పు

en: Born:
te: జననం:

en: Borrower
te: రుణగ్రహీత

en: Borrower number
te: రుణగ్రహీత సంఖ్య

en: Borrowernumber
te: రుణగ్రహీతసంఖ్య

en: Borrowernumber:
te: రుణగ్రహీత సంఖ్య:

note: %1$s:  patron.borrowernumber | html
en: Borrowernumber: %s
te: రుణగ్రహీత సంఖ్య: %s

note: SCRIPT
en: Bottom
te: దిగువ

en: Braille
te: బ్రెయిలీ

en: Branch
te: బ్రాంచ్

note: NAV
en: Breadcrumb
te: బ్రెడ్‌క్రంబ్

en: Briar Cliff University, USA
te: బ్రియార్ క్లిఫ్ విశ్వవిద్యాలయం, యుఎస్ఏ

en: Bridge Material Type Icons Project
te: బ్రిడ్జ్ మెటీరియల్ టైప్ ఐకాన్స్ ప్రాజెక్ట్

en: Brief display
te: సంక్షిప్త ప్రదర్శన

note: SCRIPT
en: Brightness
te: ప్రకాశం

en: Brimbank City Council, Australia
te: బ్రింబాంక్ సిటీ కౌన్సిల్, ఆస్ట్రేలియా

note: ABBR
en: Broader Term
te: విస్తృత పదం

en: Brooke Johnson
te: బ్రూక్ జాన్సన్

en: Brooklyn Law School Library, USA
te: బ్రూక్లిన్ లా స్కూల్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఏ

note: SCRIPT
en: Browse for an image
te: చిత్రం కోసం బ్రౌజ్ చేయండి

en: Browse selected records
te: ఎంచుకున్న రికార్డులను బ్రౌజ్ చేయండి

en: Browse system logs
te: సిస్టమ్ లాగ్లను బ్రౌజ్ చేయండి

en: Browse the system logs
te: సిస్టమ్ లాగ్లను బ్రౌజ్ చేయండి

en: Browse the system logs
te: సిస్టమ్ లాగ్లను బ్రౌజ్ చేయండి

en: Budget
te: బడ్జెట్

note: For the first occurrence, %1$s:  loop_budge.budget_period_description | html %2$s:  loop_budge.budget_period_id | html %3$s:  UNLESS loop_budge.budget_period_active %4$s:  END
en: Budget %s [id=%s]%s (inactive)%s
te: బడ్జెట్ %s [id=%s]%s (క్రియారహితంగా)%s

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Budget %s closed
te: బడ్జెట్ %s మూసివేయబడింది

note: SCRIPT
en: Budget end date must be on or after budget start date
te: బడ్జెట్ ముగింపు తేదీ బడ్జెట్ ప్రారంభ తేదీలో లేదా తరువాత ఉండాలి

en: Budget id
te: బడ్జెట్ ఐడి

en: Budget name
te: బడ్జెట్ పేరు

en: Budget period description
te: బడ్జెట్ వ్యవధి వివరణ

en: Budget:
te: బడ్జెట్:

en: Budgeted cost
te: బడ్జెట్ ఖర్చు

en: Budgeted cost tax exc.
te: బడ్జెట్ వ్యయ పన్ను మినహాయింపు.

en: Budgeted cost tax inc.
te: బడ్జెట్ వ్యయ పన్ను కలుపు.

en: Budgeted cost:
te: బడ్జెట్ ఖర్చు:

en: Budgets
te: బడ్జెట్ల

en: Budgets administration
te: బడ్జెట్ అడ్మినిస్ట్రేషన్

en: Budgets administration
te: బడ్జెట్ అడ్మినిస్ట్రేషన్

en: Bug wranglers:
te: బగ్ రాంగ్లర్స్:

en: Build a new report?
te: క్రొత్త నివేదికను నిర్మించాలా?

en: Build a report
te: నివేదికను రూపొందించండి

en: Build and run reports
te: నివేదికలను రూపొందించండి మరియు అమలు చేయండి

note: INPUT type=submit name=submit
en: Build new
te: క్రొత్తగా నిర్మించండి

en: Built-in offline circulation interface
te: అంతర్నిర్మిత ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ ఇంటర్ఫేస్

note: SCRIPT
en: Bullet list
te: బుల్లెట్ జాబితా

en: By
te: ద్వారా

en: By:
te: ద్వారా:

en: ByWater Solutions, USA
te: బైవాటర్ సొల్యూషన్స్, యుఎస్ఏ

en: Bytes
te: బైట్లు

en: C &amp; P Bibliography Services, USA
te: సి &amp; పి బిబ్లియో గ్రాఫి సర్వీసెస్,, యుఎస్ఏ

en: C3.js
te: సి3.js

en: CD audio
te: CD ఆడియో

en: CD software
te: CD సాఫ్ట్‌వేర్

en: CSV
te: సిఎస్ వి

note: For the first occurrence, %1$s:  csv_profile.profile | html
en: CSV - %s
te: సిఎస్వి - %s

en: CSV profile ID
te: సిఎస్ వి ప్రొఫైల్ ID

en: CSV profile:
te: సిఎస్ వి ప్రొఫైల్:

en: CSV profiles
te: సిఎస్ వి ప్రొఫైల్స్

en: CSV profiles
te: సిఎస్వి ప్రొఫైల్స్

en: CSV separator
te: సిఎస్ వి సెపరేటర్

en: CSV separator:
te: సిఎస్ వి సెపరేటర్:

en: CSV type
te: సిఎస్ వి రకం

en: Cache expiry (seconds)
te: కాష్ గడువు (సెకన్లు)

en: Cache expiry:
te: కాష్ గడువు:

note: %1$s:  todaysdate | $KohaDates %2$s:  from | $KohaDates %3$s:  to | $KohaDates
en: Calculated on %s. From %s to %s
te: లెక్కించారు %s. నుండి %s కు %s

en: Calendar
te: క్యాలెండర్

en: Calendar information
te: క్యాలెండర్ సమాచారం

en: California College of the Arts, USA
te: కాలిఫోర్నియా కాలేజ్ ఆఫ్ ఆర్ట్స్, యుఎస్ఏ

en: Call number
te: కాల్ నంబర్

en: Call number (0-9 to A-Z)
te: కాల్ సంఖ్య (0-9 నుండి A-Z వరకు)

en: Call number (Z-A to 9-0)
te: కాల్ నంబర్ (Z-A నుండి 9-0 వరకు)

en: Call number browser
te: కాల్ నంబర్ బ్రౌజర్

en: Call number browser &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: కాల్ నంబర్ బ్రౌజర్ &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

en: Call number classification scheme
te: కాల్‌నంబర్ క్లాసిఫికేషన్ పథకం

en: Call number classification scheme:
te: కాల్‌నంబర్ క్లాసిఫికేషన్ పథకం:

en: Call number range
te: కాల్ సంఖ్య పరిధి

en: Call number:
te: కాల్ నంబర్:

en: Call number:
te: కాల్ సంఖ్య:

en: Call numbers
te: కాల్ నంబర్లు

note: %1$s:  subscription.callnumber | html
en: Callnumber: %s
te: కాల్ నంబర్: %s

en: Calyx, Australia
te: కాలిక్స్, ఆస్ట్రేలియా

en: Camden County, USA
te: కామ్డెన్ కౌంటీ, యుఎస్ఏ

en: Can be entered as a single IP, or a subnet such as 192.168.1.*
te: ఒకే ఐపిగా నమోదు చేయవచ్చు, లేదా 192.168.1 వంటి సబ్ నెట్. *

en: Can be manually added ?
te: మానవీయంగా జోడించవచ్చా ?

en: Can be manually invoiced?
te: మాన్యువల్‌గా ఇన్వాయిస్ చేయవచ్చా?

en: Can be sold?
te: అమ్మవచ్చు?

en: Can be used to further sort and filter your reports. This category is empty by default. Values here need to include the authorized value code from REPORT_GROUP in the Description (OPAC) field to link the subgroup to the appropriate group.
te: మీ నివేదికలను మరింత క్రమబద్ధీకరించడానికి మరియు ఫిల్టర్ చేయడానికి ఉపయోగించవచ్చు. ఈ వర్గం అప్రమేయంగా ఖాళీగా ఉంది. ఉప సమూహాన్ని తగిన సమూహానికి అనుసంధానించడానికి ఇక్కడ విలువలు వివరణ (ఒపెక్) ఫీల్డ్‌లో రిపోర్ట్_ గ్రూప్ నుండి అధీకృత విలువ కోడ్‌ను చేర్చాలి.

note: DIV
en: Can not close baskets that have items with uncertain prices in them.
te: వాటిలో అనిశ్చిత ధరలతో వస్తువులను కలిగి ఉన్న బుట్టలను మూసివేయలేరు.

note: DIV
en: Can not reopen baskets that are part of a basket group.
te: బాస్కెట్ సమూహంలో భాగమైన బుట్టలను తిరిగి తెరవలేరు.

en: Can't cancel order
te: ఆర్డర్‌ను రద్దు చేయలేరు

en: Can't cancel order and delete catalog record
te: ఆర్డర్‌ను రద్దు చేయలేరు మరియు కేటలాగ్ రికార్డ్‌ను తొలగించలేరు

note: SPAN
en: Can't cancel order, (%s) holds are linked with this order. Cancel holds first
te: ఆర్డర్‌ను రద్దు చేయలేరు, (%s) ఈ ఆర్డర్‌తో హోల్డ్‌లు అనుసంధానించబడి ఉన్నాయి. రద్దు మొదట కలిగి ఉంది

en: Can't cancel receipt
te: రశీదును రద్దు చేయలేము

note: STRONG
en: Can't delete catalog record or order, cancel holds first
te: కేటలాగ్ రికార్డ్ లేదా ఆర్డర్‌ను తొలగించలేరు, రద్దు మొదట ఉంటుంది

note: STRONG
en: Can't delete catalog record, because of %s existing hold(s)
te: కేటలాగ్ రికార్డును తొలగించలేరు, ఎందుకంటే %s ఇప్పటికే ఉన్న పట్టు(s)

note: SCRIPT
en: Can't delete catalog record, because of %s existing item(s)
te: కేటలాగ్ రికార్డును తొలగించలేరు, ఎందుకంటే %s ఇప్పటికే ఉన్న అంశం(s)

note: STRONG
en: Can't delete catalog record, delete other orders linked to it first
te: కేటలాగ్ రికార్డ్‌ను తొలగించలేరు, దానికి లింక్ చేసిన ఇతర ఆర్డర్‌లను తొలగించండి

note: STRONG
en: Can't delete catalog record, delete subscriptions first
te: కేటలాగ్ రికార్డును తొలగించలేరు, ముందుగా సభ్యత్వాలను తొలగించండి

note: SPAN
en: Can't delete catalog record, see constraints below
te: కేటలాగ్ రికార్డును తొలగించలేరు, క్రింద ఉన్న అడ్డంకులను చూడండి

note: SCRIPT
en: Can't save this record because the following field aren't filled :
te: కింది ఫీల్డ్ నింపబడనందున ఈ రికార్డ్‌ను సేవ్ చేయలేము :

en: Cancel
te: రద్దు చేయండి

en: Cancel
te: రద్దు చేయండి

en: Cancel a confirmed request
te: ధృవీకరించబడిన అభ్యర్థనను రద్దు చేయండి

note: INPUT type=submit
en: Cancel all
te: అన్నీ రద్దు చేయండి

en: Cancel and return to order
te: రద్దు చేసి ఆర్డర్‌కు తిరిగి వెళ్ళు

note: A
en: Cancel article request
te: వ్యాసం అభ్యర్థనను రద్దు చేయండి

en: Cancel charge
te: ఛార్జీని రద్దు చేయండి

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Cancel checkout and place a hold for %s
te: చెక్అవుట్ను రద్దు చేయండి మరియు పట్టుకోండి %s

en: Cancel enrollment
te: నమోదును రద్దు చేయండి

en: Cancel filter
te: ఫిల్టర్‌ను రద్దు చేయండి

en: Cancel hold
te: పట్టును రద్దు చేయండి

note: INPUT type=submit
en: Cancel hold and return to : %s
te: పట్టుకుని రద్దు చేయండి మరియు తిరిగి : %s

note: %1$s:  Branches.GetName( reserveloo.item.homebranch ) | html
en: Cancel hold and return to: %s
te: పట్టు రద్దు చేయండి మరియు తిరిగి : %s

en: Cancel import
te: దిగుమతిని రద్దు చేయండి

note: INPUT type=submit name=submit
en: Cancel marked holds
te: గుర్తించబడిన గుర్తులను రద్దు చేయండి

note: SCRIPT
en: Cancel merge
te: విలీనాన్ని రద్దు చేయండి

en: Cancel modifications
te: మార్పులను రద్దు చేయండి

en: Cancel notification
te: నోటిఫికేషన్‌ను రద్దు చేయండి

en: Cancel order
te: ఆర్డర్‌ను రద్దు చేయండి

en: Cancel order &rsaquo; Acquisition &rsaquo; Koha
te: ఆర్డర్‌ను రద్దు చేయండి &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

note: SCRIPT
en: Cancel order and catalog record
te: ఆర్డర్ మరియు కేటలాగ్ రికార్డును రద్దు చేయండి

en: Cancel order and delete catalog record
te: ఆర్డర్‌ను రద్దు చేయండి మరియు కేటలాగ్ రికార్డ్‌ను తొలగించండి

en: Cancel receipt
te: రశీదును రద్దు చేయండి

en: Cancel request
te: అభ్యర్థనను రద్దు చేయండి

en: Cancel transfer
te: బదిలీని రద్దు చేయండి

en: Cancel upload
te: అప్‌లోడ్‌ను రద్దు చేయండి

en: Cancel?
te: రద్దు చేయండి?

en: Cancellation date
te: రద్దు తేదీ

en: Cancellation reason:
te: రద్దు కారణం:

en: Cancellation reason:
te: రద్దు కారణం:

note: %1$s:  AuthorisedValues.GetByCode( 'ORDER_CANCELLATION_REASON', order.cancellationreason ) | html %2$s:  END
en: Cancellation reason: %s %s
te: రద్దు కారణం: %s %s

note: SCRIPT
en: Cancellation requested
te: రద్దు అభ్యర్థించబడింది

en: Cancelled
te: రద్దు

en: Cancelled
te: రద్దు

en: Cancelled charge
te: రద్దు చేసిన ఛార్జ్

en: Cancelled orders
te: రద్దు చేసిన ఆదేశాలు

en: Cannot add patron
te: పోషకుడిని జోడించలేరు

en: Cannot be deleted
te: తొలగించలేరు

en: Cannot be ordered
te: ఆదేశించలేము

note: I
en: Cannot be put on hold
te: నిలుపుకోలేము

en: Cannot be toggled
te: టోగుల్ చేయలేము

en: Cannot be transferred to pickup library
te: పికప్ లైబ్రరీకి బదిలీ చేయలేరు

en: Cannot check in
te: చెక్ ఇన్ చేయలేరు

en: Cannot check in
te: చెక్ ఇన్ చేయలేరు

en: Cannot check out
te: చెక్ అవుట్ చేయలేరు

note: %1$s:  IF ( Koha.Preference('OnSiteCheckouts') && Koha.Preference('OnSiteCheckoutsForce') )
en: Cannot check out! %s
te: చెక్ అవుట్ చేయలేరు! %s

note: %1$s:  IF ( charges ) %2$s:  INCLUDE 'blocked-fines.inc' fines = chargesamount %3$s:  END %4$s:  IF ( charges_guarantors_guarantees )
en: Cannot check out! %s %s %s %s
te: చెక్ అవుట్ చేయలేరు! %s %s %s %s

en: Cannot delete
te: తొలగించలేరు

en: Cannot delete budget
te: బడ్జెట్‌ను తొలగించలేరు

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Cannot delete budget '%s'
te: బడ్జెట్‌ను తొలగించలేరు '%s'

note: %1$s:  currency.currency | $HtmlTags tag='span' attributes=>'class="ex"'
en: Cannot delete currency %s
te: కరెన్సీని తొలగించలేరు %s

note: %1$s:  itemtype.itemtype | html
en: Cannot delete item type '%s'
te: అంశం రకాన్ని తొలగించలేరు '%s'

en: Cannot delete patron
te: పోషకుడిని తొలగించలేరు

note: %1$s:  categorycode | html
en: Cannot delete: Category %s in use
te: తొలగించలేరు: వర్గం %s వాడుకలో ఉన్నది

en: Cannot detect mana server at
te: వద్ద మన సర్వర్‌ను గుర్తించలేరు

en: Cannot edit
te: సవరించలేరు

en: Cannot edit discharge: the patron has checked out items.
te: ఉత్సర్గాన్ని సవరించలేము: పోషకుడు అంశాలను తనిఖీ చేశాడు.

note: For the first occurrence, %1$s:  ERROR.OPNLINK | html
en: Cannot open %s to read.
te: తెరవలేకపోతున్నాను %s చదవడానికి.

en: Cannot open folder index (idlink.txt or datalink.txt) to read.
te: చదవడానికి ఫోల్డర్ సూచికను (idlink.txt లేదా datalink.txt) తెరవలేరు.

note: SCRIPT
en: Cannot open this record in the basic editor
te: ప్రాథమిక ఎడిటర్‌లో ఈ రికార్డ్‌ను తెరవలేరు

en: Cannot place hold
te: హోల్డ్ ఉంచలేరు

en: Cannot place hold on some items
te: కొన్ని అంశాలపై పట్టు ఉంచలేరు

en: Cannot place hold:
te: హోల్డ్ ఉంచలేరు:

en: Cannot process file as an image.
te: ఫైల్‌ను చిత్రంగా ప్రాసెస్ చేయలేరు.

en: Cannot renew:
te: పునరుద్ధరించలేము:

note: SCRIPT
en: Cannot test prediction pattern for the following reason(s):
te: కింది కారణంతో అంచనా నమూనాను పరీక్షించలేము(s):

note: %1$s:  message.item.itemnumber | html
en: Cannot transfer item %s due to transfer limits
te: అంశాన్ని బదిలీ చేయలేరు %s బదిలీ పరిమితుల కారణంగా

en: Cannot unpack file to the plugins directory.
te: ప్లగిన్‌ల డైరెక్టరీకి ఫైల్‌ను అన్‌ప్యాక్ చేయలేరు.

en: Cap fine at replacement price
te: పున ధర స్థాపన ధర వద్ద జరిమానా

note: SCRIPT
en: Caption
te: శీర్షిక

en: Card
te: కార్డ్

en: Card batch
te: కార్డ్ బ్యాచ్

note: %1$s:  batche.batch_id | html
en: Card batch number %s
te: కార్డ్ బ్యాచ్ సంఖ్య %s

en: Card batches
te: కార్డ్ బ్యాచ్‌లు

en: Card height:
te: కార్డ్ ఎత్తు:

en: Card number
te: కార్డు సంఖ్య

en: Card number already in use.
te: కార్డ్ నంబర్ ఇప్పటికే వాడుకలో ఉంది.

note: %1$s:  maxlength_cardnumber | html %2$s:  ELSE
en: Card number can be up to %s characters. %s
te: కార్డ్ సంఖ్య వరకు ఉంటుంది %s అక్షరాలు.%s

en: Card number length is incorrect.
te: కార్డ్ సంఖ్య పొడవు తప్పు.

note: %1$s:  minlength_cardnumber | html %2$s:  maxlength_cardnumber | html %3$s:  ELSIF maxlength_cardnumber
en: Card number must be between %s and %s characters. %s
te: కార్డ్ సంఖ్య మధ్య ఉండాలి %s మరియు %s అక్షరాలు. %s

note: %1$s:  minlength_cardnumber | html %2$s:  ELSIF minlength_cardnumber && maxlength_cardnumber
en: Card number must be exactly %s characters. %s
te: కార్డ్ సంఖ్య ఖచ్చితంగా ఉండాలి %s అక్షరాలు. %s

note: For the first occurrence, %1$s:  maxlength_cardnumber | html
en: Card number must not be more than %s characters.
te: కార్డ్ సంఖ్య కంటే ఎక్కువ ఉండకూడదు %s అక్షరాలు.

en: Card number:
te: కార్డు సంఖ్య:

en: Card number:
te: కార్డు సంఖ్య:

en: Card preview
te: కార్డ్ ప్రివ్యూ

en: Card template
te: కార్డ్ టెంప్లేట్

en: Card templates
te: కార్డ్ టెంప్లేట్లు

en: Card width:
te: కార్డ్ వెడల్పు:

en: Cardnumber already in use.
te: కార్డ్ నంబర్ ఇప్పటికే వాడుకలో ఉంది.

en: Cardnumber length is incorrect.
te: కార్డ్ నంబర్ పొడవు తప్పు.

en: Cardnumbers already in list
te: కార్డ్ నంబర్లు ఇప్పటికే జాబితాలో ఉన్నాయి

en: Cardnumbers not found
te: కార్డ్ నంబర్లు కనుగొనబడలేదు

en: Carnegie Stout Library, USA
te: కార్నెగీ స్టౌట్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఏ

note: SCRIPT
en: Cart
te: బండి

en: Cas login
te: Cas లాగిన్

en: Cash management
te: నగదు నిర్వహణ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Cash register
te: నగదు రిజిస్టర్

en: Cash register ID:
te: నగదు రిజిస్టర్ ఐడి:

en: Cash register statistics
te: నగదు రిజిస్టర్ గణాంకాలు

en: Cash register statistics
te: నగదు రిజిస్టర్ గణాంకాలు

note: %1$s:  beginDate | $KohaDates %2$s:  endDate | $KohaDates
en: Cash register statistics %s to %s
te: నగదు రిజిస్టర్ గణాంకాలు %s కు %s

en: Cash register:
te: నగదు రిజిస్టర్:

en: Cash register:
te: నగదు రిజిస్టర్:

en: Cash registers
te: నగదు రిజిస్టర్లు

en: Cash registers for
te: నగదు రిజిస్టర్లు

en: Cashier
te: క్యాషియర్

en: Cashup &rsaquo; Koha
te: నగదు &rsaquo; కోహా

en: Cashup all
te: అన్నింటినీనగదు చేయండి

en: Cashup history
te: క్యాషప్ చరిత్ర

en: Cashup summary
te: క్యాషప్ సారాంశం

en: Cassette recording
te: క్యాసెట్ రికార్డింగ్

en: Catalog
te: జాబితా

en: Catalog
te: కేటలాగ్

en: Catalog by item type
te: అంశం రకం ద్వారా కేటలాగ్

en: Catalog by item type
te: అంశం రకం ద్వారా కేటలాగ్

en: Catalog by item types &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: అంశం రకాలను బట్టి కేటలాగ్ &rsaquo; రిపోర్ట్స్ &rsaquo; కొహ

en: Catalog details
te: కేటలాగ్ వివరాలు

note: %1$s:  IF ( biblionumber )
en: Catalog details %s
te: కేటలాగ్ వివరాలు %s

en: Catalog search
te: కాటలాగ్ శోధన

en: Catalog search &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: కాటలాగ్ శోధన &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Catalog statistics
te: కాటలాగ్ గణాంకాలు

en: Catalog statistics
te: కాటలాగ్ గణాంకాలు

en: Cataloging
te: కేతలొగింగ్

en: Cataloging
te: కేతలొగింగ్

note: %1$s:  IF ( total || breeding_loop ) %2$s:  ELSIF ( query ) %3$s:  END
en: Cataloging %s &rsaquo; Search results %s &rsaquo; No results found %s &rsaquo; Koha
te: కాటలాగింగ్ %s &rsaquo; శోధన ఫలితాలు %s &rsaquo; ఎటువంటి ఫలితాలు లభించలేదు %s &rsaquo; కోహా

en: Cataloging authority plugin &rsaquo; Koha
te: కేతలొగింగ్ అథారిటీ ప్లగ్ఇన్ &rsaquo; కొహ

en: Cataloging editor
te: కేతలొగింగ్ ఎడిటర్

en: Cataloging search
te: కేతలొగింగ్ సెర్చ్

en: Catalogs
te: కేటలాగ్స్

en: Catalogue tables
te: కేటలాగ్ పట్టికలు

en: Cataloguing tables
te: కాతాలోగుఇంగ్ టేబుల్స్

en: Catalyst IT, New Zealand
te: ఉత్ప్రేరక ఐటి, న్యూజిలాండ్

en: Categories to be assigned to file uploads. Without a category an upload is considered temporary and may be removed during automated cleanup.
te: ఫైల్ అప్‌లోడ్‌లకు కేటాయించాల్సిన వర్గాలు. వర్గం లేకుండా అప్‌లోడ్ తాత్కాలికంగా పరిగణించబడుతుంది మరియు స్వయంచాలక శుభ్రపరిచే సమయంలో తొలగించబడుతుంది.

en: Category
te: వర్గం

en: Category (code)
te: వర్గం (కోడ్)

en: Category code
te: వర్గం కోడ్

note: SCRIPT
en: Category code unknown.
te: వర్గం కోడ్ తెలియదు.

en: Category code:
te: వర్గం కోడ్:

en: Category deleted
te: వర్గం తొలగించబడింది

en: Category name
te: వర్గం పేరు

en: Category type:
te: వర్గం రకం:

en: Category:
te: విభాగం:

en: Category:
te: విభాగం:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Category: %s
te: వర్గం: %s

note: %1$s:  patron.category.description | html %2$s:  patron.categorycode | html
en: Category: %s (%s)
te: వర్గం: %s (%s)

en: Categorycode
te: వర్గంకోడ్

note: SCRIPT
en: Cell
te: సెల్

note: SCRIPT
en: Cell padding
te: సెల్ పాడింగ్

note: SCRIPT
en: Cell properties
te: సెల్ లక్షణాలు

note: SCRIPT
en: Cell spacing
te: సెల్ అంతరం

note: SCRIPT
en: Cell type
te: సెల్ రకం

en: Cell value
te: సెల్ విలువ

en: Cell value
te: సెల్ విలువ

en: Cells contain estimated values only.
te: కణాలు అంచనా విలువలను మాత్రమే కలిగి ఉంటాయి.

en: Center
te: సెంటర్

en: Central Kansas Library System (CKLS), USA
te: సెంట్రల్ కాన్సాస్ లైబ్రరీ సిస్టమ్ (సికెఎల్ఎస్), యుఎస్ఎ

en: Centre collégial des services regroupés (CCSR), Canada
te: సెంటర్ కొల్జియల్ డెస్ సర్వీసెస్ రెగ్రూప్స్ (CCSR), కెనడా

en: Change
te: మార్చు

en: Change amounts by
te: మార్చు మొత్తాలు ద్వారా

en: Change basket group
te: బాస్కెట్ సమూహాన్ని మార్చండి

note: INPUT type=submit
en: Change basketgroup
te: బాస్కెట్‌గ్రూప్‌ను మార్చండి

en: Change category
te: వర్గాన్ని మార్చండి

en: Change currency
te: ద్రవ్యం మార్చండి

en: Change framework
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను మార్చండి

en: Change internal note
te: అంతర్గత గమనికను మార్చండి

en: Change library
te: లైబ్రరీని మార్చండి

en: Change order
te: ఆర్డర్ మార్చండి

note: %1$s:  IF (type == "vendor") %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: Change order %svendor%sinternal%s note
te: ఆర్డర్ మార్చండి %sవిక్రేత%sఅంతర్గత%s గమనిక

note: %1$s:  ordernumber | html
en: Change order internal note (order no. %s)
te: ఆర్డర్ అంతర్గత గమనికను మార్చండి (ఆర్డర్ సం. %s)

note: %1$s:  ordernumber | html
en: Change order vendor note (order no. %s)
te: ఆర్డర్ విక్రేత గమనికను మార్చండి (ఆర్డర్ సం. %s)

en: Change password
te: పాస్‌వర్డ్‌ను మార్చండి

en: Change selected suggestions
te: ఎంచుకున్న సూచనలను మార్చండి

en: Change to give:
te: ఇవ్వడానికి మార్చండి:

note: %1$s:  patron.firstname | html %2$s:  patron.surname | html
en: Change username and/or password for %s %s
te: వినియోగదారు పేరు మార్చండి మరియు/లేదా పాస్వర్డ్ %s %s

en: Change your Hea settings
te: మీ హీ సెట్టింగులను మార్చండి

en: Change your Mana KB settings
te: మీ మన KB సెట్టింగులను మార్చండి

en: Changed action if matching record found
te: మ్యాచింగ్ రికార్డ్ దొరికితే చర్య మార్చబడింది

en: Changed action if no match found
te: సరిపోలిక కనిపించకపోతే చర్య మార్చబడింది

en: Changed item processing option
te: ఐటెమ్ ప్రాసెసింగ్ ఎంపిక మార్చబడింది

en: Changed.
te: మార్చబడింది.

en: Changes have not been applied. Please check the following values:
te: మార్పులు వర్తించబడలేదు. దయచేసి ఈ క్రింది విలువలను తనిఖీ చేయండి:

en: Changes made below will only apply to item subfields that are mapped to the 'items' table.
te: దిగువ చేసిన మార్పులు 'అంశాలు' పట్టికకు మ్యాప్ చేయబడిన అంశం ఉప ఫీల్డ్‌లకు మాత్రమే వర్తిస్తాయి.

en: Changes saved.
te: మార్పులు సేవ్ చేయబడ్డాయి.

en: Chapters
te: అధ్యాయాలు

en: Chapters:
te: అధ్యాయాలు:

en: Character encoding:
te: అక్షర ఎన్కోడింగ్:

note: SCRIPT
en: Characters
te: అక్షరాలు

note: SCRIPT
en: Characters (no spaces)
te: అక్షరాలు (ఖాళీలు లేవు)

en: Charge
te: ఆరోపణ

en: Charge lost fee
te: ఫీజు కోల్పోయిన ఛార్జీ

en: Charge when?
te: ఎప్పుడు ఛార్జ్ చేయాలి?

note: %1$s:  fines | $Price
en: Charges (%s)
te: ఛార్జీలు (%s)

en: Charges:
te: ఖర్చులు:

en: Chart (.svg)
te: చార్ట్ (.svg)

en: Chart settings
te: చార్ట్ సెట్టింగులు

en: Chart type:
te: చార్ట్ రకం:

en: Check
te: తనిఖీ

en: Check all
te: అన్నీ తనిఖీ చేయండి

en: Check barcodes list for items shelved out of order:
te: ఆర్డర్ లేని వస్తువుల కోసం బార్‌కోడ్ల జాబితాను తనిఖీ చేయండి:

en: Check boxes to duplicate the original values
te: అసలు విలువలను నకిలీ చేయడానికి బాక్స్‌లను తనిఖీ చేయండి

en: Check duplicate patron &rsaquo; Koha
te: నకిలీ పోషకుడిని తనిఖీ చేయండి &rsaquo; కొహ

en: Check expiration
te: గడువు తనిఖీ చేయండి

en: Check expiration
te: గడువు తనిఖీ చేయండి

en: Check expiration &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: గడువు తనిఖీ చేయండి &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Check for embedded item record data?
te: పొందుపరిచిన ఐటెమ్ రికార్డ్ డేటా కోసం తనిఖీ చేయాలా?

en: Check for previous checkouts:
te: మునుపటి చెక్‌అవుట్‌ల కోసం తనిఖీ చేయండి:

en: Check in
te: చెక్ ఇన్ చేయండి

en: Check in
te: చెక్ ఇన్

note: %1$s:  title | html
en: Check in %s &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: చెక్ ఇన్ చేయండి %s &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Check in message
te: సందేశాన్ని తనిఖీ చేయండి

en: Check lists
te: చెక్లిస్ట్

en: Check logs for more details.
te: మరిన్ని వివరాల కోసం లాగ్లను తనిఖీ చేయండి.

en: Check none
te: ఏదీ తనిఖీ చేయవద్దు

en: Check out
te: చెక్ అవుట్ చేయండి

en: Check out and check in items
te: చెక్ అవుట్ మరియు చెక్ ఇన్ అంశాలు

en: Check out details
te: చెక్ అవుట్ వివరాలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Check out message
te: చెక్ అవుట్ సందేశం

en: Check out to this patron
te: ఈ పోషకుడికి చెక్ అవుట్

en: Check previous checkout
te: మునుపటి చెక్అవుట్ తనిఖీ చేయండి

en: Check previous checkout?
te: మునుపటి చెక్అవుట్ తనిఖీ చేయాలా?

en: Check previous checkouts:
te: మునుపటి చెక్‌అవుట్‌లను తనిఖీ చేయండి:

en: Check that your database is running.
te: మీ డేటాబేస్ నడుస్తుందో లేదో తనిఖీ చేయండి.

en: Check the boxes for the libraries you allow your items to be transferred to.
te: మీ వస్తువులను బదిలీ చేయడానికి మీరు అనుమతించే లైబ్రరీల కోసం బాక్సులను తనిఖీ చేయండి.

en: Check the expiration of a serial
te: సీరియల్ యొక్క గడువును తనిఖీ చేయండి

note: %1$s:  INCLUDE txt_kohaconf_xml %2$s:  '127.0.0.1' | $HtmlTags tag=>'code' %3$s:  'localhost' | $HtmlTags tag=>'code'
en: Check the hostname setting in %s. Some database servers require %s rather than %s.
te: హోస్ట్ పేరు సెట్టింగ్‌ని లో తనిఖీ చేయండి %s. కొన్ని డేటాబేస్ సర్వర్లు అవసరం %s దానికన్నా %s.

note: INPUT type=checkbox name=disable_input
en: Check to delete subfield %s
te: సబ్‌ఫీల్డ్‌ను తొలగించడానికి తనిఖీ చేయండి %s

note: INPUT type=checkbox name=disable_input
en: Check to delete this field
te: ఈ ఫీల్డ్‌ను తొలగించడానికి తనిఖీ చేయండి

en: Check to display this attribute on a patron's details page in the OPAC.
te: ఒపెక్ లోని పోషకుడి వివరాల పేజీలో ఈ లక్షణాన్ని ప్రదర్శించడానికి తనిఖీ చేయండి.

en: Check to let a patron record have multiple values of this attribute.
te: పోషక రికార్డు ఈ లక్షణం యొక్క బహుళ విలువలను కలిగి ఉండటానికి తనిఖీ చేయండి.

en: Check to make this attribute copied to the patron's pseudonymized attributes.
te: ఈ లక్షణాన్ని పోషకుడి మారుపేరుతో కాపీ చేసినట్లు తనిఖీ చేయండి.

en: Check to make this attribute mandatory when creating or editing a patron.
te: పోషకుడిని సృష్టించేటప్పుడు లేదా సవరించేటప్పుడు ఈ లక్షణాన్ని తప్పనిసరి చేయడానికి తనిఖీ చేయండి.

en: Check to make this attribute staff_searchable in the staff patron search.
te: స్టాఫ్ పోషక శోధనలో ఈ లక్షణాన్ని సిబ్బంది_సెర్చబుల్ చేయడానికి తనిఖీ చేయండి.

en: Check to show this attribute in the brief information panel in the patron's record (staff interface).
te: పోషకుడి రికార్డ్ (స్టాఫ్ ఇంటర్ఫేస్) లోని సంక్షిప్త సమాచార ప్యానెల్‌లో ఈ లక్షణాన్ని చూపించడానికి తనిఖీ చేయండి.

note: %1$s:  'koha-conf.xml' | $HtmlTags Tag=>'code'
en: Check your database settings in %s.
te: మీ డేటాబేస్ సెట్టింగులను తనిఖీ చేయండి %s.

en: Check-in
te: చెక్-ఇన్

en: Check-in date from
te: చెక్-ఇన్ తేదీ నుండి

en: Check-in date from:
te: చెక్-ఇన్ తేదీ నుండి:

en: Checked
te: తనిఖీ

en: Checked by the library
te: లైబ్రరీ ద్వారా తనిఖీ చేయబడింది

en: Checked in
te: చెక్ ఇన్

note: SCRIPT
en: Checked in item.
te: అంశంలో తనిఖీ చేయబడింది.

en: Checked out
te: తనిఖీ చేయబడింది

en: Checked out
te: చెక్ అవుట్

note: %1$s:  END %2$s:  UNLESS ( item.not_same_branch) %3$s:  IF item.checkout.onsite_checkout %4$s:  ELSE %5$s:  END %6$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron=item.checkout.patron hide_patron_infos_if_needed=1 %7$s:  END %8$s:  item.checkout.date_due | $KohaDates as_due_date => 1
en: Checked out %s %s %s by %s to %s %s %s : due %s
te: చెక్ అవుట్ %s %s %s ద్వారా %s to %s %s %s : కారణంగా %s

note: %1$s:  checkouts.size | html
en: Checked out %s times
te: చెక్ అవుట్ %s సమయం

en: Checked out by
te: చెక్ అవుట్ ద్వారా చేయబడింది

en: Checked out from
te: చెక్ అవుట్ నుండి

en: Checked out on
te: తనిఖీ చేశారు

en: Checked out on (hidden, unformatted)
te: చెక్ అవుట్ పై (దాచిన, ఆకృతీకరించని)

en: Checked out to:
te: వీటిని తనిఖీ చేశారు:

en: Checked out:
te: చెక్ అవుట్:

en: Checked-in items
te: చెక్-ఇన్ అంశాలను

en: Checkin
te: చెక్ ఇన్

en: Checkin and transfer policy
te: చెక్ఇన్ మరియు బదిలీ విధానం

en: Checkin date
te: చెక్ఇన్ తేద

en: Checkin message
te: చెక్ ఇన్ సందేశం

en: Checkin message type:
te: చెక్ ఇన్ సందేశం రకం:

en: Checkin message:
te: చెక్ ఇన్ సందేశం:

en: Checkin on
te: చెక్ ఇన్ పై

note: A
en: Checkin settings
te: చెక్ ఇన్ సెట్టింగులను

en: Checking out to
te: తనిఖీ చేస్తోంది

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Checking out to %s
te: తనిఖీ చేస్తోంది %s

en: Checking the box next to the field label will enable changes to that field. Leave boxes unchecked to make no change.
te: ఫీల్డ్ లేబుల్ పక్కన ఉన్న పెట్టెను చెక్ చేస్తే ఆ ఫీల్డ్‌లో మార్పులు వస్తాయి. ఎటువంటి మార్పు చేయకుండా పెట్టెలను తనిఖీ చేయకుండా వదిలేయండి.

en: Checking the box right next to the label will disable the entry and delete the values of that field on all selected patrons
te: లేబుల్ పక్కన ఉన్న పెట్టెను తనిఖీ చేస్తే ఎంట్రీని నిలిపివేస్తుంది మరియు ఎంచుకున్న అన్ని పోషకులలో ఆ ఫీల్డ్ యొక్క విలువలను తొలగిస్తుంది

en: Checking the box right next to the subfield label will disable the entry and delete the subfield on all selected items. Leave fields blank to make no change.
te: సబ్‌ఫీల్డ్ లేబుల్ పక్కన ఉన్న పెట్టెను తనిఖీ చేస్తే ఎంట్రీని నిలిపివేస్తుంది మరియు ఎంచుకున్న అన్ని అంశాలపై సబ్‌ఫీల్డ్‌ను తొలగిస్తుంది. ఎటువంటి మార్పు చేయకుండా ఫీల్డ్‌లను ఖాళీగా ఉంచండి.

en: Checkout
te: తనిఖీ చేయండి

en: Checkout count
te: చెక్ అవుట్ లెక్క

en: Checkout count:
te: చెక్ అవుట్ లెక్క:

en: Checkout criteria:
te: చెక్ అవుట్ ప్రమాణాలు:

en: Checkout date
te: చెక్ అవుట్ తేదీ

en: Checkout date from:
te: చెక్ అవుట్ తేదీ నుండి:

en: Checkout date from:
te: చెక్ అవుట్ తేదీ నుండి:

en: Checkout history
te: చెక్అవుట్ చరిత్ర

en: Checkout history
te: చెక్అవుట్ చరిత్ర

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc'
en: Checkout history for %s
te: చెక్అవుట్ చరిత్ర కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc'
en: Checkout history for %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: చెక్అవుట్ చరిత్ర కోసం %s &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  patrons_to_anonymize.count | html
en: Checkout history for %s patrons will be anonymized
te: చెక్అవుట్ చరిత్ర కోసం %s పోషకులు అనామకమవుతారు

en: Checkout notes
te: చెక్ అవుట్ గమనికలు

en: Checkout notes
te: చెక్ అవుట్ గమనికలు

en: Checkout notes &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: చెక్అవుట్ గమనికలు &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Checkout notes pending
te: చెక్అవుట్ గమనికలు పెండింగ్

en: Checkout on
te: చెక్అవుట్ పై

note: INPUT type=submit
en: Checkout or renew
te: చెక్అవుట్ లేదా పునరుద్ధరించండి

note: A
en: Checkout settings
te: చెక్ఇన్ సెట్టింగులను

en: Checkout status:
te: చెక్అవుట్ స్థితి:

en: Checkouts
te: చెక్ అవుట్స్ చేయండి

en: Checkouts
te: చెక్ అవుట్స్

en: Checkouts are BLOCKED because fine balance is OVER THE LIMIT.
te: చెక్అవుట్ బ్లాక్ చేయబడింది ఎందుకంటే జరిమానా బ్యాలెన్స్ పరిమితికి మించి ఉంటుంది.

en: Checkouts are BLOCKED because patron has overdue items.
te: చెక్‌అవుట్‌లు బ్లాక్ చేయబడ్డాయి ఎందుకంటే పోషకుడికి మీరిన అంశాలు ఉన్నాయి.

en: Checkouts:
te: చెక్ఔట్స్:

en: Checks the MARC structure. If you change your MARC Bibliographic framework it's recommended that you run this tool to test for errors in your definition
te: MARC నిర్మాణాన్ని తనిఖీ చేస్తుంది. మీరు మీ MARC బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను మార్చినట్లయితే, మీ నిర్వచనంలో లోపాలను పరీక్షించడానికి ఈ సాధనాన్ని అమలు చేయాలని సిఫార్సు చేయబడింది

en: Cheshire Libraries, United Kingdom
te: చెషైర్ లైబ్రరీస్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

en: Child
te: చైల్డ్

en: Choice
te: ఎంపిక

en: Choose
te: ఎన్నుకొను

en: Choose
te: ఎంచుకోండి

en: Choose .koc file:
te: ఎంచుకోండి .koc ఫైలు:

en: Choose a field name
te: ఫీల్డ్ పేరును ఎంచుకోండి

en: Choose a file
te: ఫైల్‌ని ఎంచుకోండి

en: Choose a vendor in the list to jump directly to the right place.
te: సరైన స్థలానికి నేరుగా వెళ్లడానికి జాబితాలోని విక్రేతను ఎంచుకోండి.

en: Choose a vendor to transfer from
te: బదిలీ నుండి విక్రేతను ఎంచుకోండి

en: Choose a vendor to transfer to
te: బదిలీ చేయడానికి విక్రేతను ఎంచుకోండి

en: Choose adult category
te: వయోజన వర్గాన్ని ఎంచుకోండి

en: Choose adult category &rsaquo; Koha
te: వయోజన వర్గాన్ని ఎంచుకోండి &rsaquo; కోహా

en: Choose an icon:
te: చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Choose barcode type (encoding):
te: బార్‌కోడ్ రకాన్ని ఎంచుకోండి (ఎన్‌కోడింగ్):

en: Choose cash register:
te: నగదు రిజిస్టర్ ఎంచుకోండి:

en: Choose desk:
te: డెస్క్ ఎంచుకోండి:

note: SCRIPT
en: Choose hemisphere:
te: అర్ధగోళాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Choose layout type:
te: లేఅవుట్ రకాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Choose library:
te: లైబ్రరీని ఎంచుకోండి:

en: Choose list
te: జాబితాను ఎంచుకోండి

en: Choose one
te: ఒకటి ఎంచుకోండి

en: Choose one to limit this attribute to one patron type. Please leave blank if you want these attributes to be available for all types of patrons.
te: ఈ లక్షణాన్ని ఒక పోషక రకానికి పరిమితం చేయడానికి ఒకదాన్ని ఎంచుకోండి. ఈ లక్షణాలు అన్ని రకాల పోషకులకు అందుబాటులో ఉండాలని మీరు కోరుకుంటే దయచేసి ఖాళీగా ఉంచండి.

en: Choose order of text fields to print
te: ముద్రించడానికి ఆర్డర్ ఆఫ్ టెక్స్ట్ ఫీల్డ్స్ ఎంచుకోండి

en: Choose the file to add to the basket
te: బుట్టలో జోడించడానికి ఫైల్ను ఎంచుకోండి

note: A
en: Choose this record
te: ఈ రికార్డును ఎంచుకోండి

en: Choose whether patrons of this category be blocked from public catalog actions such as renewing and placing holds when their cards have expired.
te: ఈ వర్గం యొక్క పోషకులు వారి కార్డులు గడువు ముగిసినప్పుడు పునరుద్ధరించడం మరియు ఉంచడం వంటి పబ్లిక్ కేటలాగ్ చర్యల నుండి నిరోధించబడతారా అని ఎంచుకోండి.

en: Choose whether patrons of this category by default are reminded if they try to borrow an item they borrowed before.
te: ఈ వర్గం యొక్క పోషకులు వారు ముందు అరువు తీసుకున్న వస్తువును అరువుగా తీసుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తే డిఫాల్ట్‌గా గుర్తుకు వస్తారా అని ఎంచుకోండి.

en: Choose which plugins to use to suggest searches to patrons and staff
te: పోషకులు మరియు సిబ్బందికి శోధనలను సూచించడానికి ఏ ప్లగిన్‌లను ఉపయోగించాలో ఎంచుకోండి

en: Choose your library:
te: మీ లైబ్రరీని ఎంచుకోండి:

en: Choose:
te: ఎంచుకోండి:

en: Chooser
te: ఎంపిక

en: Chooser:
te: ఎంచుకోవడం:

en: Chooser:
te: ఎంపిక:

en: Circ notes
te: సర్క్ నోట్స్

note: SCRIPT
en: Circle
te: వృత్తం

en: Circulation
te: సర్క్యులేషన్

en: Circulation
te: సర్క్యులేషన్

en: Circulation &rsaquo; Koha
te: సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  Branches.GetName( branch ) || 'Default' | html
en: Circulation alerts for %s
te: సర్క్యులేషన్ హెచ్చరికలు కోసం %s

en: Circulation and fine rules
te: సర్క్యులేషన్ మరియు జరిమానా నియమాలు

en: Circulation and fine rules
te: సర్క్యులేషన్ మరియు జరిమానా నియమాలు

en: Circulation and fine rules &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: సర్క్యులేషన్ మరియు చక్కటి నియమాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Circulation and fines rules
te: సర్క్యులేషన్ మరియు జరిమానా నియమాలు

en: Circulation desks
te: సర్క్యులేషన్ డెస్కులు

en: Circulation history
te: సర్క్యులేషన్ చరిత్ర

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: Circulation history for %s
te: సర్క్యులేషన్ చరిత్ర కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Circulation history for %s
te: సర్క్యులేషన్ చరిత్ర కోసం %s

en: Circulation note
te: సర్క్యులేషన్ నోట్

en: Circulation note:
te: సర్క్యులేషన్ నోట్:

en: Circulation records were last synced on:
te: సర్క్యులేషన్ రికార్డులు చివరిగా సమకాలీకరించబడ్డాయి:

en: Circulation rule created!
te: సర్క్యులేషన్ నియమం సృష్టించబడింది!

en: Circulation rule not created!
te: సర్క్యులేషన్ నియమం సృష్టించబడలేదు!

en: Circulation statistics
te: సర్క్యులేషన్ గణాంకాలు

en: Circulation statistics
te: సర్క్యులేషన్ గణాంకాలు

note: %1$s:  title |html
en: Circulation statistics for %s
te: సర్క్యులేషన్ గణాంకాల కోసం %s

note: %1$s:  title | html
en: Circulation statistics for %s &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: సర్క్యులేషన్ గణాంకాలు కోసం %s &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  END
en: Circulation statistics%s &rsaquo; Results%s &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: సర్క్యులేషన్ గణాంకాలు%s &rsaquo; ఫలితాలు%s &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

en: Circulation tables
te: సర్క్యులేషన్ పట్టికలు

note: %1$s:  Branches.GetLoggedInBranchname | html
en: Circulation: Overdues at %s
te: సర్క్యులేషన్: ఓవర్‌డ్యూస్ వద్ద %s

en: Citation
te: సితాతిన్

en: Cities
te: నగరాలు

en: Cities
te: నగరాలు

en: Cities and towns
te: నగరాలు మరియు పట్టణాలు

en: City
te: నగరం

en: City ID
te: నగరం ఐడి

en: City ID:
te: నగరం ఐడి:

en: City id
te: నగరం ఐడి

en: City:
te: నగరం:

en: City:
te: నగరం:

en: Claim ID
te: క్లెయిమ్ ఐడి

en: Claim acquisition
te: క్లెయిమ్ సముపార్జన

en: Claim date
te: క్లెయిమ్ తేదీ

en: Claim missing serials
te: తప్పిపోయిన సీరియల్‌లను దావా

note: INPUT type=submit
en: Claim order
te: దావా ఆర్డర్

en: Claim returned
te: దావా తిరిగి వచ్చింది

en: Claim serial issue
te: సీరియల్ సమస్యను క్లెయిమ్ చేయండి

en: Claim using notice:
te: నోటీసు ఉపయోగించి దావా:

en: Claimed
te: మధ్య వివాదం

en: Claimed date
te: క్లెయిమ్ తేదీ

en: Claims
te: క్లెయిమ్స్

en: Claims
te: క్లెయిమ్స్

note: %1$s:  IF ( suppliername ) %2$s:  suppliername | html %3$s:  END
en: Claims %s for %s %s
te: దావాలు %s కోసం %s %s

en: Claims count
te: క్లెయిమ్స్ లెక్క

en: Claims count:
te: క్లెయిమ్స్ లెక్క:

note: %1$s:  suppliername | html
en: Claims for %s
te: దావాలు కోసం %s

note: SCRIPT
en: Class
te: తరగతి

en: Class:
te: తరగతి:

en: ClassSources
te: తరగతిమూలాలు

en: Classification
te: క్లాసిఫికేషన్

en: Classification filing rules
te: క్లాసిఫికేషన్ దాఖలు నియమాలు

en: Classification source code:
te: క్లాసిఫికేషన్ మూల కోడ్:

en: Classification sources
te: క్లాసిఫికేషన్ మూలాలు

en: Classification sources
te: క్లాసిఫికేషన్ మూలాలు

en: Classification splitting rules
te: క్లాసిఫికేషన్ విభజన నియమాలు

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.classification | $raw
en: Classification: %s
te: క్లాసిఫికేషన్: %s

en: Clean
te: శుభ్రమైన

note: %1$s:  import_batch_id | html
en: Cleaned import batch #%s
te: బ్యాచ్ దిగుమతి శుభ్రం #%s

en: Clear
te: నిశ్చితమైన

en: Clear all
te: అన్నీ క్లియర్ చేయండి

en: Clear all
te: అన్నీ క్లియర్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Clear all reservoir records staged in this batch? This cannot be undone.
te: ఈ బ్యాచ్‌లో ప్రదర్శించిన అన్ని రిజర్వాయర్ రికార్డులను క్లియర్ చేయాలా? దీన్ని రద్దు చేయలేము.

en: Clear date
te: తేదీని క్లియర్ చేయండి

en: Clear field
te: ఫీల్డ్ క్లియర్

en: Clear fields
te: ఫీల్డ్‌లను క్లియర్

en: Clear filter
te: ఫిల్టర్ క్లియర్

note: SCRIPT
en: Clear formatting
te: క్లియర్ ఫార్మాటింగ్

en: Clear on loan
te: రుణంపై క్లియర్

note: A
en: Clear screen
te: స్క్రీన్ క్లియర్

en: Clear search form
te: క్లియర్ శోధన రూపం

note: SCRIPT
en: Clear selection
te: ఎంపికను క్లియర్ చేయండి

en: Clear selection on visible rows
te: కనిపించే వరుసలలో ఎంపికను క్లియర్ చేయండి

en: Clear used authorities
te: ఉపయోగించిన ఔథొరితిఎస్ క్లియర్ చేయండి

en: Click Save to finish.
te: పూర్తి చేయడానికి సేవ్ క్లిక్ చేయండి.

en: Click on an image to view it in the image viewer
te: ఇమేజ్ వ్యూయర్‌లో చూడటానికి చిత్రాన్ని క్లిక్ చేయండి

en: Click on any field to edit the contents; Press the &lt;Enter&gt; key to save edit.
te: విషయాలను సవరించడానికి ఏదైనా ఫీల్డ్‌పై క్లిక్ చేయండి; నొక్కండి &lt; ఎంటర్&gt; సవరణను సేవ్ చేయడానికి కీ.

en: Click on individual cells to edit.
te: సవరించడానికి వ్యక్తిగత కణాలపై క్లిక్ చేయండి.

en: Click on the following link(s) to download the exported batch(es).
te: కింది లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి(s) ఎగుమతి చేసిన బ్యాచ్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి(es).

en: Click on the following links to download the exported batch(es).
te: ఎగుమతి చేసిన బ్యాచ్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి క్రింది లింక్‌లపై క్లిక్ చేయండి(es).

en: Click on the grid to toggle the settings.
te: సెట్టింగులను టోగుల్ చేయడానికి గ్రిడ్పై క్లిక్ చేయండి.

en: Click on the link to download the patron cards from the patron list.
te: పోషక జాబితా నుండి పోషక కార్డులను డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

note: SCRIPT
en: Click on the map to set the geolocation for %s
te: జియోలొకేషన్ కోసం సెట్ చేయడానికి మ్యాప్ పై క్లిక్ చేయండి %s

en: Click the "Choose file" button and select the csv file to be uploaded.
te: క్లిక్ చేయండి "ఫైల్ ఎంచుకోండి" బటన్ మరియు అప్‌లోడ్ చేయవలసిన csv ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి.

en: Click the 'Save quotes' button in the toolbar to save the entire batch of quotes.
te: మొత్తం బ్యాచ్ కోట్‌లను సేవ్ చేయడానికి టూల్‌బార్‌లోని 'సేవ్ కోట్స్' బటన్‌ని క్లిక్ చేయండి.

en: Click the date to add or edit a holiday.
te: సెలవుదినాన్ని జోడించడానికి లేదా సవరించడానికి తేదీని క్లిక్ చేయండి.

en: Click to add item
te: అంశాన్ని జోడించడానికి క్లిక్ చేయండి

en: Click to collapse
te: కూలిపోవడానికి క్లిక్ చేయండి

en: Click to edit
te: సవరించడానికి క్లిక్ చేయండి

en: Click to edit item cost or quantities
te: అంశం ఖర్చు లేదా పరిమాణాలను సవరించడానికి క్లిక్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Click to fill with a randomly generated suggestion.
te: యాదృచ్ఛికంగా ఉత్పత్తి చేయబడిన సూచనతో పూరించడానికి క్లిక్ చేయండి.

en: Client ID
te: క్లయింట్ ఐడి

en: Client ID:
te: క్లయింట్ ఐడి:

en: Clipboard
te: క్లిప్బోర్డ్కు

note: IMG
en: Clone
te: క్లోన్

en: Clone circulation and fine rules
te: క్లోన్ సర్క్యులేషన్ మరియు చక్కటి నియమాలు

en: Clone circulation and fine rules &rsaquo; Circulation and fine rules &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: క్లోన్ సర్క్యులేషన్ మరియు చక్కటి నియమాలు &rsaquo; సర్క్యులేషన్ మరియు చక్కటి నియమాలు &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

en: Clone these rules to:
te: ఈ నియమాలను క్లోన్ చేయండి:

note: IMG
en: Clone this subfield
te: ఈ సబ్‌ఫీల్డ్‌ను క్లోన్ చేయండి

en: Cloning of circulation and fine rules failed!
te: సర్క్యులేషన్ మరియు జరిమానా నియమాల క్లోనింగ్ విఫలమైంది!

note: BUTTON
en: Close
te: మూసివేయండి

note: INPUT type=button
en: Close and export as PDF
te: మూసివేసి మరియు PDF గా ఎగుమతి చేయండి

en: Close basket
te: బుట్ట మూసివేయండి

en: Close basket group
te: బాస్కెట్ సమూహాన్ని మూసివేయండి

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Close budget %s
te: క్లోజ్ బడ్జెట్ %s

en: Close selected invoices
te: ఎంచుకున్న ఇన్వాయిస్‌లను మూసివేయండి

en: Close this basket
te: ఈ బాస్కెట్నుమూసివేయండి

en: Close this window.
te: ఈ విండోను మూసివేయండి.

en: Close window
te: విండోను మూసివేయండి

en: Close:
te: మూసివేయండి:

en: Closed
te: మూసివేయబడింది

note: For the first occurrence, %1$s:  invoice.closedate | $KohaDates
en: Closed on %s
te: మూసివేయబడింది %s

en: Closed on:
te: మూసివేయబడింది:

en: Club
te: క్లబ్

en: Club enrollments
te: క్లబ్ నమోదులు

en: Club enrollments &rsaquo; Patron clubs &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: క్లబ్ నమోదు &rsaquo; పోషక క్లబ్‌లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Club enrollments for
te: క్లబ్ నమోదులు కోసం

en: Club fields:
te: క్లబ్ ఫీల్డ్‌లు:

en: Club not found
te: క్లబ్ కనుగొనబడలేదు

en: Club template
te: క్లబ్ టెంప్లేట్

en: Club templates
te: క్లబ్ టెంప్లేట్లు

en: Club:
te: క్లబ్:

en: Clubs
te: క్లబ్లు

note: For the first occurrence, %1$s:  enrollments.count | html %2$s:  enrollable.count | html
en: Clubs (%s/%s)
te: క్లబ్లు (%s/%s)

en: Clubs currently enrolled in
te: క్లబ్‌లు ప్రస్తుతం చేరాయి

en: Clubs not enrolled in
te: క్లబ్‌లు నమోదు కాలేదు

en: Coce cover image
te: కోస్ కవర్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Coce image from Google Books
te: గూగుల్ బుక్స్ నుండి కోస్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Coce image from Open Library
te: ఓపెన్ లైబ్రరీ నుండి కోస్ చిత్రం

en: Code
te: కోడ్

note: SCRIPT
en: Code sample
te: కోడ్ నమూనా

note: SCRIPT
en: Code sample...
te: కోడ్ నమూనా...

en: Code:
te: కోడ్:

en: CodeMirror editing library
te: కోడ్ మిర్రర్ ఎడిటింగ్ లైబ్రరీ

en: Coeur d'Alene Public Library, USA
te: కోయూర్ డి అలీన్ పబ్లిక్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఎ

en: Collapse all
te: అన్నీ కుదించండి

en: Collapsed
te: శిథిలమైన

en: Collect payment
te: చెల్లింపును సేకరించండి

en: Collection
te: పోగుచేయుట

en: Collection
te: సేకరణ

en: Collection code
te: సేకరణ కోడ్

en: Collection deleted successfully
te: సేకరణ విజయవంతంగా తొలగించబడింది

en: Collection failed to be deleted
te: సేకరణ తొలగించడంలో విఫలమైంది

en: Collection title
te: సేకరణ శీర్షిక

en: Collection title:
te: సేకరణ శీర్షిక:

en: Collection transferred successfully
te: సేకరణ విజయవంతంగా బదిలీ చేయబడింది

en: Collection:
te: సేకరణ:

en: Collection:
te: సేకరణ:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.seriestitle | $raw
en: Collection: %s
te: సేకరణ: %s

en: Collections
te: పోగుచేయుట

en: Collections (appear when cataloging and working with items)
te: సేకరణ (వస్తువులను కేతలొగింగ్ చేసేటప్పుడు మరియు పని చేసేటప్పుడు కనిపిస్తుంది)

en: Color
te: రంగు

note: SCRIPT
en: Color Picker
te: కలర్ పిక్కర్

note: SCRIPT
en: Color levels
te: రంగు స్థాయిలు

note: SCRIPT
en: Color swatch
te: కలర్ స్వాచ్

note: SCRIPT
en: Cols
te: కాల్స్

en: Column
te: కాలమ్

note: %1$s:  column | html
en: Column %s
te: కాలమ్ %s

note: SCRIPT
en: Column group
te: కాలమ్ సమూహం

en: Column name
te: కాలమ్ పేరు

en: Column:
te: కాలమ్:

en: Columns
te: నిలువు

en: Columns must be filled left to right: if the first column is blank, other columns will be ignored.
te: నిలువు వరుసలను ఎడమ నుండి కుడికి నింపాలి: మొదటి కాలమ్ ఖాళీగా ఉంటే, ఇతర నిలువు వరుసలు విస్మరించబడతాయి.

note: SCRIPT
en: Columns settings
te: నిలువు సెట్టింగ్‌లు

en: Coming from
te: నుండి వస్తోంది

note: %1$s:  branchesloo.branchname | html
en: Coming from %s
te: నుండి వస్తోంది %s

en: Comma (,)
te: కామా (,)

en: Comma separated text (.csv)
te: కామాతో వేరు చేయబడిన వచనం (.csv)

en: Comment
te: అభిప్రాయం

en: Comment
te: అభిప్రాయం

en: Comment by:
te: వీరిచే వ్యాఖ్యానించండి:

en: Comment:
te: అభిప్రాయం:

en: Comment:
te: అభిప్రాయం:

en: Commenter
te: వాఖ్యానించేవారు

en: Comments
te: వ్యాఖ్యలు

en: Comments
te: వ్యాఖ్యలు

en: Comments about this file:
te: ఈ ఫైల్ గురించి వ్యాఖ్యలు:

en: Comments awaiting moderation
te: వ్యాఖ్యలు నియంత్రణ కోసం వేచి ఉన్నాయి

en: Comments pending approval
te: వ్యాఖ్యలు ఆమోదం పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Comments:
te: వ్యాఖ్యలు:

en: Company details
te: కంపెనీ వివరాలు

en: Company name:
te: కంపెనీ పేరు:

en: Compare
te: సరిపోల్చండి

en: Compare barcodes list to results:
te: బార్‌కోడ్‌ల జాబితాను ఫలితాలతో పోల్చండి:

en: Compare matched records
te: సరిపోలిన రికార్డులను సరిపోల్చండి

en: Compare matched records &rsaquo; Manage staged MARC records &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: సరిపోలిన రికార్డులను సరిపోల్చండి &rsaquo; ప్రదర్శించిన MARC రికార్డులను నిర్వహించండి &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Compare patrons
te: పోషకులను పోల్చండి

en: Compare patrons for merging
te: విలీనం కోసం పోషకులను పోల్చండి

en: Compare preference values
te: ప్రాధాన్యత విలువలను సరిపోల్చండి

en: Compare selected
te: ఎంచుకున్నదాన్ని సరిపోల్చండి

en: Complete
te: పూర్తిగా

en: Complete request
te: పూర్తి అభ్యర్థన

en: Completed
te: పూర్తయింది

en: Completed import of records
te: రికార్డుల దిగుమతి పూర్తయింది

en: Completed on
te: పూర్తయింది

en: Conditions
te: పరిస్థితులు

en: Configuration OK, you don't have errors in your MARC parameters table
te: కాన్ఫిగరేషన్ సరే, మీ మార్క్ పారామితుల పట్టికలో మీకు లోపాలు లేవు

en: Configure
te: కన్ఫిగర్

en: Configure Mana KB
te: కన్ఫిగర్ మన కేబీ

en: Configure and hide or show columns for tables
te: పట్టికల కోసం నిలువు వరుసలను కాన్ఫిగర్ చేయండి మరియు దాచండి లేదా చూపండి

en: Configure cash registers
te: నగదు రిజిస్టర్లను కాన్ఫిగర్ చేయండి

en: Configure items for purchase
te: కొనుగోలు కోసం అంశాలను కాన్ఫిగర్ చేయండి

en: Configure plugins
te: ప్లగిన్‌లను కాన్ఫిగర్ చేయండి

en: Configure these parameters in the order they appear.
te: ఈ పారామితులు కనిపించే క్రమంలో వాటిని కాన్ఫిగర్ చేయండి.

en: Configuring 'Did you mean?' plugins requires Javascript. If you are unable to use Javascript, you may be able to enter the configuration (which is stored in JSON in the OPACdidyoumean system preferences) in the Local preferences tab in the system preference editor, but this is unsupported, not recommended, and likely will not work.
te: ఆకృతీకరించుట 'మీ ఉద్దేశ్యం?' ప్లగిన్‌లకు జావాస్క్రిప్ట్ అవసరం. మీరు జావాస్క్రిప్ట్‌ను ఉపయోగించలేకపోతే, మీరు కాన్ఫిగరేషన్‌ను నమోదు చేయగలరు (ఇది OPACdidyoumean సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలలో JSON లో నిల్వ చేయబడుతుంది) సిస్టమ్ ప్రిఫరెన్స్ ఎడిటర్‌లోని స్థానిక ప్రాధాన్యతల ట్యాబ్‌లో, కానీ దీనికి మద్దతు లేదు, సిఫారసు చేయబడలేదు మరియు పనిచేయదు.

en: Confirm
te: నిర్ధారించండి

en: Confirm
te: నిర్ధారించండి

en: Confirm ILL request
te: ILL అభ్యర్థనను నిర్ధారించండి

en: Confirm cancellation
te: రద్దును నిర్ధారించండి

en: Confirm cashup of
te: నగదును నిర్ధారించండి

en: Confirm custom report
te: అనుకూల నివేదికను నిర్ధారించండి

en: Confirm deletion
te: తొలగింపును నిర్ధారించండి

en: Confirm deletion
te: తొలగింపును నిర్ధారించండి

note: %1$s:  searchfield | html
en: Confirm deletion of %s?
te: తొలగింపును నిర్ధారించండి %s?

en: Confirm deletion of EAN
te: EAN యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి

en: Confirm deletion of account
te: ఖాతా తొలగింపును నిర్ధారించండి

en: Confirm deletion of authority structure definition for
te: అధికారం నిర్మాణ నిర్వచనం యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి

en: Confirm deletion of authority type
te: అధికారం రకం తొలగింపును నిర్ధారించండి

note: %1$s:  cash_register.id | html
en: Confirm deletion of cash register '%s'
te: నగదు రిజిస్టర్ తొలగింపును నిర్ధారించండి '%s'

note: %1$s:  categorycode | html
en: Confirm deletion of category '%s'
te: వర్గాన్ని తొలగించడాన్ని నిర్ధారించండి '%s'

en: Confirm deletion of city
te: నగరం యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి

en: Confirm deletion of contract
te: ఒప్పందం యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి

note: %1$s:  contractnumber | html
en: Confirm deletion of contract %s
te: ఒప్పందం తొలగింపును నిర్ధారించండి %s

note: %1$s:  currency.currency | $HtmlTags tag='span' attributes=>'class="ex"'
en: Confirm deletion of currency %s
te: కరెన్సీని తొలగించడాన్ని నిర్ధారించండి %s

note: %1$s:  currency.currency | $HtmlTags tag='span' attributes=>'class="ex"'
en: Confirm deletion of currency %s
te: కరెన్సీని తొలగించడాన్ని నిర్ధారించండి %s

en: Confirm deletion of desk
te: డెస్క్ తొలగింపును నిర్ధారించండి

note: %1$s:  library.branchcode | html
en: Confirm deletion of library '%s'
te: లైబ్రరీ తొలగింపును నిర్ధారించండి '%s'

note: %1$s:  searchfield | html
en: Confirm deletion of parameter '%s'
te: పరామితి తొలగింపును నిర్ధారించండి '%s'

en: Confirm deletion of patron attribute type
te: పోషక లక్షణ రకం తొలగింపును నిర్ధారించండి

note: %1$s:  code | html
en: Confirm deletion of patron attribute type &quot;%s&quot;
te: పోషక లక్షణ రకం తొలగింపును నిర్ధారించండి &quot;%s&quot;

en: Confirm deletion of record matching rule
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమం యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి

note: %1$s:  code | html
en: Confirm deletion of record matching rule &quot;%s&quot;
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమం యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి &quot;%s&quot;

note: %1$s:  mss.tagsubfield | html
en: Confirm deletion of subfield %s?
te: సబ్ఫీల్డ్ యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి %s?

note: %1$s:  tagsubfield | html
en: Confirm deletion of subfield %s?
te: సబ్ఫీల్డ్ తొలగింపును నిర్ధారించండి %s?

en: Confirm deletion of tag
te: ట్యాగ్ తొలగింపును నిర్ధారించండి

note: SCRIPT
en: Confirm deletion of this vendor ?
te: ఈ విక్రేత యొక్క తొలగింపును నిర్ధారించండి ?

en: Confirm holds &rsaquo; Holds &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: కలిగి ఉన్నట్లు నిర్ధారించండి &rsaquo; కలిగి ఉంది &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Confirm new password:
te: క్రొత్త పాస్‌వర్డ్‌ను నిర్ధారించండి:

en: Confirm password:
te: పాస్వర్డ్ను నిర్ధారించండి:

en: Confirm this payment?
te: ఈ చెల్లింపును నిర్ధారించాలా?

note: INPUT type=submit
en: Confirm your suggestion
te: మీ సూచనను నిర్ధారించండి

en: Congratulations you have finished and are ready to use Koha
te: అభినందనలు మీరు పూర్తి చేసారు మరియు కోహాను ఉపయోగించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు

en: Congratulations, installation complete
te: అభినందనలు, సంస్థాపన పూర్తయింది

en: Connection established.
te: కనెక్షన్ స్థాపించబడింది.

note: For the first occurrence, %1$s:  errcon.server | html
en: Connection failed to %s
te: కనెక్షన్ విఫలమైంది %s

note: For the first occurrence, %1$s:  errcon.server | html
en: Connection timeout to %s
te: కనెక్షన్ సమయం ముగిసింది %s

en: Consolas
te: కంసోళస

note: SCRIPT
en: Constrain proportions
te: నిష్పత్తిలో నిరోధించండి

en: Constraints
te: అవరోధాల

en: Contact
te: సంప్రదించండి

en: Contact about late issues?
te: ఆలస్య ఇస్సుఎస్ గురించి సంప్రదించాలా?

en: Contact about late orders?
te: ఆలస్య ఆర్డర్‌ల గురించి సంప్రదించాలా?

en: Contact details
te: సంప్రదింపు వివరాలు

en: Contact information
te: సంప్రదింపు సమాచారం

en: Contact name:
te: సంప్రదింపు పేరు:

en: Contact note
te: సంప్రదింపు గమనిక

en: Contact note:
te: సంప్రదింపు గమనిక:

en: Contact when ordering?
te: ఆర్డర్ చేసేటప్పుడు సంప్రదించాలా?

note: %1$s:  END # /IF warnConnectBroker %2$s:  IF warnPrefRequireChoosingExistingAuthority || warnPrefEasyAnalyticalRecords || warnPrefAnonymousPatronOPACPrivacy || warnPrefAnonymousPatronAnonSuggestions || warnPrefAnonymousPatronOPACPrivacy_PatronDoesNotExist || warnPrefAnonymousPatronAnonSuggestions_Pa
en: Contact your system administrator. %s %s
te: మీ సిస్టమ్ నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండిr. %s %s

en: Contact:
te: సంప్రదించండి:

en: Contact: First name
te: సంప్రదించండి: మొదటి పేరు

en: Contact: Last name
te: సంప్రదించండి: చివరి పేరు

en: Contact: Relationship
te: సంప్రదించండి: సంబంధం

en: Contact: Title
te: సంప్రదించండి: శీర్షిక

en: Contacts
te: కాంటాక్ట్స్

en: Contains
te: కలిగి

en: Content
te: విషయము

en: Content:
te: విషయము:

en: Contents
te: విషయము

en: Contents of
te: యొక్క విషయాలు

en: Continue
te: కొనసాగించు

en: Continue to log in to Koha
te: కోహాకు లాగిన్ అవ్వడం కొనసాగించండి

note: INPUT type=submit
en: Continue to the next step
te: తదుపరి దశకు కొనసాగండి

note: INPUT type=submit
en: Continue without marking >>
te: గుర్తించకుండా కొనసాగించండి >>

en: Continue without renewing
te: పునరుద్ధరించకుండా కొనసాగించండి

en: Contract
te: కాంట్రాక్ట్

en: Contract deleted
te: ఒప్పందం తొలగించబడింది

en: Contract deleted
te: ఒప్పందం తొలగించబడింది

en: Contract description:
te: ఒప్పంద వివరణ:

note: SCRIPT
en: Contract end date must be on or after contract start date
te: కాంట్రాక్ట్ ముగింపు తేదీ కాంట్రాక్ట్ ప్రారంభ తేదీలో లేదా తరువాత ఉండాలి

en: Contract end date:
te: ఒప్పందం ముగింపు తేదీ:

en: Contract has not been deleted. Maybe a basket linked to this contract exists.
te: ఒప్పందం తొలగించబడలేదు. ఈ ఒప్పందానికి అనుసంధానించబడిన బుట్ట ఉండవచ్చు.

en: Contract id
te: కాంట్రాక్ట్ ఐడి

en: Contract name:
te: ఒప్పందం పేరు:

en: Contract number:
te: కాంట్రాక్టు నంబరు:

en: Contract number:
te: ఒప్పంద సంఖ్య:

en: Contract start date:
te: ఒప్పందం ప్రారంభ తేదీ:

en: Contract(s)
te: కాంట్రాక్ట్ (s)

note: %1$s:  booksellername | html
en: Contract(s) of %s
te: కాంట్రాక్ట్(s) ఆఫ్ %s

en: Contract:
te: ఒప్పందం:

en: Contracts
te: కాంట్రాక్ట్స్

en: Contracts
te: ఒప్పందం

note: SCRIPT
en: Contrast
te: విరుద్ధంగా

en: Contributing companies and institutions
te: సంస్థలు మరియు సంస్థలకు సహకరిస్తుంది

en: Control key is "Ctrl"
te: నియంత్రణ కీ "Ctrl"

en: Control no.:
te: నియంత్రణ సంఖ్య.:

en: Control no:
te: నియంత్రణ సంఖ్య:

en: Control number:
te: నియంత్రణ సంఖ్య:

en: Control number:
te: నియంత్రణ సంఖ్య:

en: Controls how long a patrons checkout history is kept for new patrons of this category. "Never" anonymizes checkouts on return, and "Forever" keeps a patron's checkout history indefinitely. When set to "Default", the amount of history kept is controlled by the cronjob
te: ఈ వర్గానికి చెందిన కొత్త పోషకుల కోసం పోషకుల చెక్అవుట్ చరిత్ర ఎంతకాలం ఉంచబడుతుందో నియంత్రిస్తుంది. "నెవర్" తిరిగి వచ్చేటప్పుడు చెక్‌అవుట్‌లను అనామకపరుస్తుంది మరియు "ఫరెవర్" ఒక పోషకుడి చెక్అవుట్ చరిత్రను నిరవధికంగా ఉంచుతుంది. "డిఫాల్ట్" కు సెట్ చేసినప్పుడు, ఉంచిన చరిత్ర మొత్తం క్రోన్‌జోబ్ చేత నియంత్రించబడుతుంది

note: SCRIPT
en: Convert browser storage macros
te: బ్రౌజర్ నిల్వ మాక్రోలను మార్చండి

en: Convert report &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: నివేదికను మార్చండి &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

en: Converted message, rendered:
te: మార్చబడిన సందేశం, అన్వయించబడింది:

en: Converted version
te: మార్చబడిన సంస్కరణ

en: Copies:
te: కాపీలు:

en: Copy
te: కాపీ

en: Copy and replace
te: కాపీ మరియు భర్తీ

en: Copy changes to all libraries
te: అన్ని లైబ్రరీలకు మార్పులను కాపీ చేయండి

en: Copy current field
te: ప్రస్తుత ఫీల్డ్‌ను కాపీ చేయండి

en: Copy current field on next line
te: ప్రస్తుత ఫీల్డ్‌ను తదుపరి పంక్తిలో కాపీ చేయండి

en: Copy current subfield
te: ప్రస్తుత ఉప ఫీల్డ్‌ను కాపీ చేయండి

note: INPUT type=checkbox name=copy_existing_value
en: Copy existing value
te: ఇప్పటికే ఉన్న విలువను కాపీ చేయండి

en: Copy holidays to:
te: సెలవులను దీనికి కాపీ చేయండి:

note: SCRIPT
en: Copy link to this file
te: ఈ ఫైల్‌కు లింక్‌ను కాపీ చేయండి

en: Copy notice
te: నోటీసును కాపీ చేయండి

en: Copy number
te: నంబర్‌ను కాపీ చేయండి

en: Copy number:
te: కాపీ సంఖ్య:

note: SCRIPT
en: Copy row
te: అడ్డు వరుసను కాపీ చేయండి

note: %1$s:  l.branchname | html
en: Copy to %s
te: కాపీ కు %s

en: Copy to all libraries
te: అన్ని లైబ్రరీలకు కాపీ చేయండి

en: Copyright
te: కాపీరైట్

en: Copyright &copy; 2012-2016
te: కాపీరైట్ &కాపీ; 2012-2016

en: Copyright date:
te: కాపీరైట్ తేదీ:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.copyrightdate | $raw
en: Copyright year: %s
te: కాపీరైట్ సంవత్సరం: %s

en: Copyright:
te: కాపీరైట్:

en: Copyrightdate
te: కాపీరైట్ తేదీ

en: Corporate
te: కార్పొరేట్

en: Corpus Christi Public Libraries, USA
te: కార్పస్ క్రిస్టి పబ్లిక్ లైబ్రరీస్, యుఎస్ఎ

en: Cost
te: ఖరీదు

note: SCRIPT
en: Cost must be expressed as a decimal number >= 0
te: ఖర్చు దశాంశ సంఖ్యగా వ్యక్తపరచబడాలి >= 0

en: Cost:
te: ఖరీదు:

en: Costs are decimal values between some arbitrary maximum value (e.g. 1 or 100) and 0 which is the minimum (no) cost.
te: ఖర్చులు కొన్ని ఏకపక్ష గరిష్ట విలువ మధ్య దశాంశ విలువలు (ఉదా. 1 or 100) మరియు 0 ఇది కనిష్టం (సంఖ్య) ఖరీదు.

note: %1$s:  duplicate_code_error | html
en: Could not add patron attribute type &quot;%s&quot; &mdash; one with that code already exists.
te: పోషక లక్షణ రకాన్ని జోడించడం సాధ్యం కాలేదు &quot;%s&quot; &mdash; ఆ కోడ్ ఉన్న ఒకటి ఇప్పటికే ఉంది.

note: %1$s:  ERROR_delete_in_use | html %2$s:  ERROR_num_patrons | html
en: Could not delete patron attribute type &quot;%s&quot; &mdash; it is in use by %s patron records
te: పోషక లక్షణ రకాన్ని తొలగించలేకపోయాము &quot;%s&quot; &mdash; ఇది వాడుకలో ఉంది %s పోషక రికార్డులు

note: %1$s:  ERROR_delete_not_found | html
en: Could not delete patron attribute type &quot;%s&quot; &mdash; it was already absent from the database.
te: పోషక లక్షణ రకాన్ని తొలగించలేకపోయాము &quot;%s&quot; &mdash; ఇది ఇప్పటికే డేటాబేస్ నుండి లేదు.

en: Could not find a system preference named
te: పేరు గల సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను కనుగొనలేకపోయాము

note: SCRIPT
en: Could not find the specified string.
te: పేర్కొన్న స్ట్రింగ్ కనుగొనబడలేదు.

note: SCRIPT
en: Could not load emoticons
te: ఎమోటికాన్‌లను లోడ్ చేయలేకపోయింది

en: Could not read the contributors.yaml file. Please make sure &lt;docdir&gt; is correctly defined in koha-conf.xml.
te: సహకారిని చదవలేకపోయాము.yaml ఫైల్. దయచేసి సరి చూసుకో &lt;docdir&gt; సరిగ్గా నిర్వచించబడింది koha-conf.xml.

en: Could not read the history.txt file. Please make sure &lt;docdir&gt; is correctly defined in koha-conf.xml.
te: చరిత్ర చదవలేకపోయాము.txt ఫైలు. దయచేసి సరి చూసుకో &lt;docdir&gt; సరిగ్గా నిర్వచించబడింది koha-conf.xml.

en: Could not read the teams.yaml file. Please make sure &lt;docdir&gt; is correctly defined in koha-conf.xml.
te: జట్లు చదవలేకపోయారు. ఎమ్మెల్ ఫైల్. దయచేసి సరి చూసుకో &lt;docdir&gt; సరిగ్గా నిర్వచించబడింది koha-conf.xml.

en: Count
te: లెక్కలో

en: Count deleted items
te: తొలగించిన అంశాలను లెక్కించండి

en: Count holds:
te: కౌంట్ కలిగి ఉంది:

en: Count items:
te: అంశాలను లెక్కించండి:

en: Count of checkouts
te: చెక్అవుట్ల సంఖ్య

en: Count total items
te: మొత్తం అంశాలను లెక్కించండి

en: Count total items:
te: మొత్తం అంశాలను లెక్కించండి:

en: Count unique bibliographic records
te: ప్రత్యేకమైన బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులను లెక్కించండి

en: Count unique bibliographic records:
te: ప్రత్యేకమైన బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులను లెక్కించండి:

en: Count unique borrowers:
te: ప్రత్యేక రుణగ్రహీతలను లెక్కించండి:

en: Count unique items:
te: ప్రత్యేకమైన అంశాలను లెక్కించండి:

en: Country
te: దేశం

en: Country:
te: దేశం:

en: Country:
te: దేశం:

note: %1$s:  l.branchcountry | html
en: Country: %s
te: దేశం: %s

en: Courier New
te: కొరియర్ కొత్తది

en: Course #
te: కోర్సు #

en: Course details for
te: కోర్సు వివరాలు కోసం

note: %1$s:  course.course_name | html
en: Course details for %s &rsaquo; Course reserves &rsaquo; Koha
te: కోర్సు వివరాలు కోసం %s &rsaquo; కోర్సు నిల్వలు &rsaquo; కోహా

en: Course name
te: కోర్సు పేరు

en: Course name:
te: కోర్సు పేరు:

en: Course number
te: కోర్సు సంఖ్య

en: Course number:
te: కోర్సు సంఖ్య:

en: Course reserves
te: కోర్సు నిల్వలు

en: Course reserves
te: కోర్సు నిల్వలు

en: Course reserves &rsaquo; Koha
te: కోర్సు నిల్వలు &rsaquo; కోహా

en: Course reserves tables
te: కోర్సు నిల్వ పట్టికలు

en: Courses
te: కోర్సులు

en: Cover image
te: కవర్ చిత్రం

note: IMG
en: Cover image from Amazon.com
te: అమెజాన్.కామ్ నుండి కవర్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Cover image source unknown
te: కవర్ చిత్రం మూలం తెలియదు

en: Crawford County Federated Library System
te: క్రాఫోర్డ్ కౌంటీ ఫెడరేటెడ్ లైబ్రరీ సిస్టమ్

en: Create EDIFACT order
te: EDIFACT క్రమాన్ని సృష్టించండి

en: Create Koha administrator patron &rsaquo; Web installer &rsaquo; Koha
te: కోహా నిర్వాహకుడు పోషకుడిని సృష్టించండి &rsaquo; వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా

en: Create SQL reports
te: SQL నివేదికలను సృష్టించండి

en: Create a library &rsaquo; Web installer &rsaquo; Koha
te: లైబ్రరీని సృష్టించండి &rsaquo; వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా

en: Create a new CSV profile
te: క్రొత్త CSV ప్రొఫైల్‌ను సృష్టించండి

en: Create a new cash register
te: క్రొత్త నగదు రిజిస్టర్‌ను సృష్టించండి

en: Create a new category
te: క్రొత్త వర్గాన్ని సృష్టించండి

en: Create a new city
te: క్రొత్త నగరాన్ని సృష్టించండి

en: Create a new desk
te: క్రొత్త డెస్క్‌ను సృష్టించండి

en: Create a new item type &rsaquo; Web installer &rsaquo; Koha
te: క్రొత్త అంశం రకాన్ని సృష్టించండి &rsaquo; వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా

en: Create a new list
te: క్రొత్త జాబితాను సృష్టించండి

en: Create a new record by importing the external (duplicate) record.
te: బాహ్య (నకిలీ) రికార్డును దిగుమతి చేయడం ద్వారా క్రొత్త రికార్డును సృష్టించండి.

en: Create a new subscription
te: క్రొత్త సభ్యత్వాన్ని సృష్టించండి

en: Create a new template
te: క్రొత్త టెంప్లేట్‌ను సృష్టించండి

en: Create analytics
te: విశ్లేషణలను సృష్టించండి

en: Create and edit club templates
te: క్లబ్ టెంప్లేట్‌లను సృష్టించండి మరియు సవరించండి

en: Create and edit clubs
te: క్లబ్‌లను సృష్టించండి మరియు సవరించండి

en: Create and manage Authorities frameworks that define the characteristics of your MARC Records (field and subfield definitions)
te: మీ MARC రికార్డ్స్ యొక్క లక్షణాలను నిర్వచించే అధికారుల ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లను సృష్టించండి మరియు నిర్వహించండి (ఫీల్డ్ మరియు సబ్ఫీల్డ్ నిర్వచనాలు)

en: Create and manage Bibliographic frameworks that define the characteristics of your MARC Records (field and subfield definitions) as well as templates for the MARC editor
te: మీ MARC రికార్డ్స్ (ఫీల్డ్ మరియు సబ్ ఫీల్డ్ నిర్వచనాలు) యొక్క లక్షణాలను మరియు MARC ఎడిటర్ కోసం టెంప్లేట్‌లను నిర్వచించే గ్రంథ పట్టిక ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లను సృష్టించండి మరియు నిర్వహించండి

en: Create and modify Interlibrary loan requests
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థనలను సృష్టించండి మరియు సవరించండి

note: SCRIPT
en: Create authority
te: అధికారాన్ని సృష్టించండి

note: %1$s:  authtypecode | html
en: Create authority framework for %s using
te: ఉపయోగించి %s అధికారం ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను సృష్టించండి

en: Create chart
te: చార్ట్ సృష్టించండి

en: Create field
te: ఫీల్డ్‌ను సృష్టించండి

note: %1$s:  framework.frameworkcode | html %2$s:  framework.frameworktext | html
en: Create framework for %s (%s) using
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను సృష్టించండి %s (%s) ఉపయోగించి

en: Create from SQL
te: SQL నుండి సృష్టించండి

en: Create from SQL
te: SQL నుండి సృష్టించండి

en: Create guided report
te: మార్గదర్శక నివేదికను సృష్టించండి

en: Create item when receiving
te: స్వీకరించేటప్పుడు అంశాన్ని సృష్టించండి

en: Create item when receiving:
te: స్వీకరించినప్పుడు అంశాన్ని సృష్టించండి:

en: Create items when:
te: ఎప్పుడు అంశాలను సృష్టించండి:

en: Create label batch
te: లేబుల్ బ్యాచ్‌ను సృష్టించండి

en: Create manual credit
te: మాన్యువల్ క్రెడిట్‌ను సృష్టించండి

en: Create manual credit &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: మాన్యువల్ క్రెడిట్‌ను సృష్టించండి &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

en: Create manual invoice
te: మాన్యువల్ ఇన్వాయిస్ సృష్టించండి

en: Create manual invoice &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: మాన్యువల్ ఇన్వాయిస్ సృష్టించండి &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

note: INPUT type=submit
en: Create new
te: క్రొత్తదాన్ని సృష్టించండి

en: Create new authority
te: కొత్త అధికారాన్ని సృష్టించండి

en: Create new credit type
te: క్రొత్త క్రెడిట్ రకాన్ని సృష్టించండి

en: Create new debit type
te: క్రొత్త డెబిట్ రకాన్ని సృష్టించండి

note: INPUT type=submit
en: Create new invoice anyway
te: ఏమైనప్పటికీ కొత్త ఇన్వాయిస్ సృష్టించండి

en: Create new list
te: క్రొత్త జాబితాను సృష్టించండి

en: Create new record
te: క్రొత్త రికార్డును సృష్టించండి

en: Create new rota
te: కొత్త రోటాను సృష్టించండి

en: Create new stage
te: కొత్త దశను సృష్టించండి

en: Create patron list:
te: పోషక జాబితాను సృష్టించండి:

en: Create printable labels and barcodes from catalog and patron data
te: కేటలాగ్ మరియు పోషక డేటా నుండి ముద్రించదగిన లేబుల్స్ మరియు బార్‌కోడ్‌లను సృష్టించండి

en: Create printable patron cards
te: ముద్రించదగిన పోషక కార్డులను సృష్టించండి

en: Create record
te: రికార్డును సృష్టించండి

note: INPUT type=submit name=submit
en: Create report from SQL
te: SQL నుండి నివేదికను సృష్టించండి

en: Create rota
te: రోటా సృష్టించండి

en: Create routing list
te: రౌటింగ్ జాబితాను సృష్టించండి

en: Create routing list for
te: రౌటింగ్ జాబితాను సృష్టించండి కోసం

en: Create shared macros (requires advanced_editor)
te: భాగస్వామ్య మాక్రోలను సృష్టించండి (అధునాతన_ఎడిటర్ అవసరం)

en: Create stage
te: దశను సృష్టించండి

en: Create, edit and delete rotas
te: రోటాస్ సృష్టించండి, సవరించండి మరియు తొలగించండి

en: Created
te: రూపొందించబడింది

en: Created on
te: రూపొందించబడింది

en: Creation date
te: సృష్టి తేదీ

en: Creation date:
te: సృష్టి తేదీ:

en: Creative Commons Attribution 2.5 License
te: క్రియేటివ్ కామన్స్ అట్రిబ్యూషన్ 2.5 లైసెన్స్

en: Creative Commons Attribution-ShareAlike 2.5 License
te: క్రియేటివ్ కామన్స్ అట్రిబ్యూషన్-షేర్‌అలైక్ 2.5 లైసెన్స్

en: Credit
te: క్రెడిట్స్

en: Credit number
te: క్రెడిట్ సంఖ్య

en: Credit number enabled
te: క్రెడిట్ సంఖ్య ప్రారంభించబడింది

en: Credit type code:
te: క్రెడిట్ రకం కోడ్:

en: Credit type:
te: క్రెడిట్ రకం:

en: Credit types
te: క్రెడిట్ రకాలు

en: Credit types
te: క్రెడిట్ రకాలు

en: Credits:
te: క్రెడిట్స్:

en: Creep:
te: క్రీప్:

note: SCRIPT
en: Crop
te: పంట

en: Currencies
te: కరెన్సీలు

en: Currencies
te: కరెన్సీలు

en: Currencies &amp; Exchange rates
te: కరెన్సీలు &amp; మార్పిడి రేట్లు

en: Currencies and exchange rates
te: కరెన్సీలు మరియు మార్పిడి రేట్లు

en: Currency
te: కరెన్సీ

note: %1$s:  currency | html
en: Currency = %s
te: కరెన్సీ = %s

en: Currency:
te: కరెన్సీ:

en: Currency:
te: కరెన్సీ:

en: Current article requests
te: ప్రస్తుత వ్యాసం అభ్యర్థనలు

en: Current checkouts allowed
te: ప్రస్తుత చెక్‌అవుట్‌లు అనుమతించబడ్డాయి

en: Current checkouts allowed:
te: ప్రస్తుత చెక్‌అవుట్‌లు అనుమతించబడ్డాయి:

en: Current library
te: ప్రస్తుత గ్రంథాలయం

en: Current library:
te: ప్రస్తుత గ్రంథాలయం:

en: Current maintenance team
te: ప్రస్తుత నిర్వహణ బృందం

en: Current on-site checkouts allowed
te: ప్రస్తుత ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్లకు అనుమతి ఉంది

en: Current renewals:
te: ప్రస్తుత పునరుద్ధరణలు:

en: Current server time is:
te: ప్రస్తుత సర్వర్ సమయం:

en: Current session
te: ప్రస్తుత సెషన్

en: Current terms
te: ప్రస్తుత నిబంధనలు

note: SCRIPT
en: Current window
te: ప్రస్తుత విండో

note: %1$s:  PROCESS translate_card_element element=card_element_title FILTER lower
en: Currently available %s
te: ప్రస్తుతం అందుబాటులో %s

en: Currently available batches
te: ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న బ్యాచ్‌లు

en: Currently available layouts
te: ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న లేఅవుట్లు

en: Currently available profiles
te: ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న ప్రొఫైల్స్

en: Currently available templates
te: ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న టెంప్లేట్లు

note: %1$s:  ELSE
en: Currently in local use %s
te: ప్రస్తుతం స్థానిక ఉపయోగంలో %s

en: Currently, this means hold policies. The various policies have the following effects:
te: ప్రస్తుతం, దీని అర్థం విధానాలను కలిగి ఉండండి. వివిధ విధానాలు క్రింది ప్రభావాలను కలిగి ఉంటాయి:

en: Curriculum
te: పాఠ్య ప్రణాళిక

note: SCRIPT
en: Custom color
te: అనుకూల రంగు

note: A
en: Custom cover image
te: అనుకూల కవర్ చిత్రం

note: OPTGROUP
en: Custom search fields
te: అనుకూల శోధన ఫీల్డ్‌లు

note: SCRIPT
en: Custom...
te: కస్టమ్...

note: SCRIPT
en: Cut
te: కట్

note: SCRIPT
en: Cut row
te: కట్ అడ్డు వరుస

en: Cyclical
te: చక్రీయ

en: Cyclical:
te: చక్రీయ:

en: D&aelig;nsk (Danish)
te: D&aelig;nsk (డానిష్)

en: D3.js
te: డి3.js

en: D3.js v3.5.17
te: డి3.js v3.5.17

en: DANMARC
te: డాన్మార్క్

en: DATA
te: సమాచారం

en: DBMS auto increment fix
te: DBMS ఆటో ఇంక్రిమెంట్ పరిష్కారము

en: DISABLED
te: వికలాంగుల

en: DSpace project
te: DSpace ప్రాజెక్ట్

en: DVD video / Videodisc
te: DVD వీడియో / వీడియోడిస్క్

en: Daily hold limit reached for patron
te: పోషకుడికి రోజువారీ హోల్డ్ పరిమితి చేరుకుంది

en: Daily rental charge
te: రోజువారీ అద్దె ఛార్జీ

en: Daily rental charge:
te: రోజువారీ అద్దె ఛార్జీ:

en: Daily rental charge:
te: రోజువారీ అద్దె ఛార్జీ:

en: Daily rentals use calendar:
te: రోజువారీ అద్దెలు క్యాలెండర్‌ను ఉపయోగిస్తాయి:

en: Damaged
te: దెబ్బతిన్న

en: Damaged on:
te: దెబ్బతింది:

en: Damaged status:
te: దెబ్బతిన్న స్థితి:

note: SCRIPT
en: Dark Gray
te: ముదురు బూడిద

note: SCRIPT
en: Dark Green
te: ముదురు ఆకుపచ్చ

note: SCRIPT
en: Dark Orange
te: డార్క్ ఆరెంజ్

note: SCRIPT
en: Dark Red
te: ముదురు ఎరుపు

note: SCRIPT
en: Dark Turquoise
te: ముదురు మణి

note: SCRIPT
en: Dark Yellow
te: ముదురు పసుపు

en: Data added
te: డేటా జోడించబడింది

en: Data deleted
te: డేటా తొలగించబడింది

en: Data deleted
te: డేటా తొలగించబడింది

en: Data error
te: డేటా లోపం

en: Data fields
te: డేటా ఫీల్డ్‌లు

en: Data for preview:
te: పరిదృశ్యం కోసం డేటా:

en: Data problems
te: డేటా సమస్యలు

en: Data recorded
te: డేటా రికార్డ్ చేయబడింది

en: Data recorded
te: డేటా రికార్డ్ చేయబడింది

en: Data:
te: డేటా:

en: Database
te: డేటాబేస్

note: %1$s:  dbname | $HtmlTags tag=>'code'
en: Database %s exists.
te: డేటాబేస్ %s ఉనికిలో.

en: Database host:
te: డేటాబేస్ హోస్ట్:

en: Database name:
te: డేటాబేస్ పేరు:

en: Database port:
te: డేటాబేస్ పోర్ట్:

en: Database settings &rsaquo; Web installer &rsaquo; Koha
te: డేటాబేస్ సెట్టింగులు &rsaquo; వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా

en: Database settings:
te: డేటాబేస్ సెట్టింగులు:

en: Database tables created
te: డేటాబేస్ పట్టికలు సృష్టించబడ్డాయి

en: Database type:
te: డేటాబేస్ రకం:

en: Database user:
te: డేటాబేస్ వినియోగదారు:

en: Database:
te: డేటాబేస్:

en: Date
te: తేదీ

en: Date accessioned
te: ఆక్సిషన్డ్ తేదీ

en: Date acquired
te: పొందిన తేదీ

en: Date acquired (item)
te: పొందిన తేదీ (అంశం)

en: Date added
te: తేదీ జోడించబడింది

en: Date and time:
te: తేదీ మరియు సమయం:

en: Date arrived
te: తేదీ వచ్చింది

en: Date deleted (item)
te: తేదీ తొలగించబడింది (అంశం)

en: Date due
te: గడువు తేదీ

en: Date due:
te: గడువు తేదీ:

en: Date enrolled
te: నమోదు చేసిన తేదీ

en: Date formats should match your system preference, and
te: తేదీ ఆకృతులు మీ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతతో సరిపోలాలి, మరియు

en: Date hold placed
te: తేదీ హోల్డ్ ఉంచబడింది

en: Date last borrowed
te: చివరిగా తీసుకున్న తేదీ

en: Date last modified
te: చివరిగా సవరించిన తేదీ

en: Date last seen
te: చివరిగా చూసిన తేదీ

en: Date of birth
te: పుట్టిన తేది

en: Date of birth is invalid.
te: పుట్టిన తేదీ చెల్లదు.

en: Date of birth:
te: పుట్టిన తేది:

en: Date of enrollment is invalid.
te: నమోదు తేదీ చెల్లదు.

en: Date of expiration is invalid.
te: గడువు తేదీ చెల్లదు.

en: Date of request
te: అభ్యర్థన తేదీ

en: Date of transfer
te: బదిలీ తేదీ

en: Date ordered
te: తేదీ ఆదేశించబడింది

en: Date ordered
te: తేదీ ఆదేశించబడింది

en: Date placed between:
te: మధ్య ఉంచిన తేదీ:

en: Date published
te: తేదీ ప్రచురించబడింది

en: Date range
te: తేదీ పరిధి

en: Date received
te: స్వీకరించిన తేదీ

en: Date received:
te: స్వీకరించిన తేదీ:

en: Date requested
te: అభ్యర్థించిన తేదీ

en: Date/Time
te: తేదీ/సమయం

en: Date:
te: తేదీ:

en: Date:
te: తేదీ:

en: Date: from
te: తేదీ: నుండి

note: SCRIPT
en: Date\/time
te: తేదీ\/సమయం

en: Dates
te: తేదీలు

note: SCRIPT
en: Dates cannot be empty
te: తేదీలు ఖాళీగా ఉండకూడదు

en: Day
te: పగలు

en: Day of week
te: వారం రోజు

en: Day/month
te: డే/నెల

en: Day:
te: డే:

en: Days
te: రోజులు

en: Days in advance
te: రోజులు ముందుగానే

en: Days mode
te: రోజుల మోడ్

en: Debit type code:
te: డెబిట్ రకం కోడ్:

en: Debit types
te: డెబిట్ రకాలు

en: Debit types
te: డెబిట్ రకాలు

en: Debug mode
te: డీబగ్ మోడ్

en: Debug mode:
te: డీబగ్ మోడ్:

en: December
te: డిసెంబర్

note: SCRIPT
en: Decrease indent
te: ఇండెంట్ తగ్గించండి

en: Decreased loan period for high holds (day)
te: అధిక హోల్డ్స్ (రోజు) కోసం రుణ కాలం తగ్గింది

en: Default
te: డిఫాల్ట్

en: Default
te: డిఫాల్ట్

en: Default accounting details
te: డిఫాల్ట్ అకౌంటింగ్ వివరాలు

en: Default amount
te: డిఫాల్ట్ మొత్తం

en: Default amount:
te: డిఫాల్ట్ మొత్తం:

note: %1$s:  IF humanbranch %2$s:  Branches.GetName( humanbranch ) | html %3$s:  END
en: Default checkout, hold and return policy%s for %s%s
te: డిఫాల్ట్ చెక్అవుట్, హోల్డ్ మరియు రిటర్న్ పాలసీ%s కోసం %s%s

en: Default configuration:
te: డిఫాల్ట్ కాన్ఫిగరేషన్:

en: Default display length:
te: డిఫాల్ట్ ప్రదర్శన పొడవు:

en: Default font
te: డిఫాల్ట్ ఫాంట్

en: Default framework
te: డిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్

en: Default framework
te: డిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్

en: Default lost item fee refund on return policy
te: రిటర్న్ పాలసీలో డిఫాల్ట్ కోల్పోయిన అంశం ఫీజు వాపసు

en: Default messaging preferences for this patron category
te: ఈ పోషక వర్గానికి డిఫాల్ట్ సందేశ ప్రాధాన్యతలు

en: Default privacy
te: డిఫాల్ట్ గోప్యత

en: Default privacy:
te: డిఫాల్ట్ గోప్యత:

en: Default replacement cost
te: డిఫాల్ట్ భర్తీ ఖర్చు

en: Default replacement cost:
te: డిఫాల్ట్ భర్తీ ఖర్చు:

en: Default sort order:
te: డిఫాల్ట్ క్రమబద్ధీకరణ క్రమం:

en: Default value:
te: డిఫాల్ట్ విలువ:

en: Defaults
te: డిఫాల్ట్

en: Define a list of cellular providers for sending SMS messages via email
te: ఇమెయిల్ ద్వారా SMS సందేశాలను పంపడానికి సెల్యులార్ ప్రొవైడర్ల జాబితాను నిర్వచించండి

en: Define a printer profile.
te: ప్రింటర్ ప్రొఫైల్‌ను సవరించండి.

en: Define authority types, then authority MARC structure in the same way you define itemtypes and bibliographic MARC tag structure. Authority values are managed through plugins
te: అధికారం రకాలను నిర్వచించండి, ఆపై అధికారం MARC నిర్మాణాన్ని మీరు ఐటెమ్‌టైప్స్ మరియు బిబ్లియోగ్రాఫిక్ MARC ట్యాగ్ నిర్మాణాన్ని నిర్వచించిన విధంగానే. అధికారం విలువలు ప్లగిన్‌ల ద్వారా నిర్వహించబడతాయి

en: Define cash registers
te: నగదు రిజిస్టర్లను నిర్వచించండి

en: Define categories and authorized values for them
te: వర్గాలు మరియు వాటి కోసం అధీకృత విలువలను నిర్వచించండి

en: Define circulation and fines rules for combinations of libraries, patron categories, and item types
te: లైబ్రరీలు, పోషక వర్గాలు మరియు ఐటెమ్ రకాల కలయిక కోసం ప్రసరణ మరియు జరిమానా నియమాలను నిర్వచించండి

en: Define circulation desks
te: సర్క్యులేషన్ డెస్క్‌లను నిర్వచించండి

en: Define cities and towns that your patrons live in
te: మీ పోషకులు నివసించే నగరాలు మరియు పట్టణాలను నిర్వచించండి

en: Define classification sources (i.e. call number schemes) used by your collection. Also define filing rules used for sorting call numbers and splitting rules for splitting them
te: మీ సేకరణ ఉపయోగించే వర్గీకరణ మూలాలను (అనగా కాల్ సంఖ్య పథకాలు) నిర్వచించండి. కాల్ నంబర్లను క్రమబద్ధీకరించడానికి మరియు వాటిని విభజించడానికి నియమాలను విభజించడానికి ఉపయోగించే ఫైలింగ్ నియమాలను కూడా నిర్వచించండి

en: Define credit types
te: క్రెడిట్ రకాలను నిర్వచించండి

en: Define currencies and exchange rates used for acquisitions
te: సముపార్జన కోసం ఉపయోగించే కరెన్సీలు మరియు మార్పిడి రేట్లను నిర్వచించండి

en: Define days when the library is closed
te: లైబ్రరీ మూసివేయబడిన రోజులను నిర్వచించండి

en: Define days when the library is closed
te: లైబ్రరీ మూసివేయబడిన రోజులను నిర్వచించండి

en: Define debit types
te: డెబిట్ రకాలను నిర్వచించండి

en: Define extended attributes (identifiers and statistical categories) for patron records
te: పోషక రికార్డుల కోసం విస్తరించిన లక్షణాలను (ఐడెంటిఫైయర్‌లు మరియు గణాంక వర్గాలు) నిర్వచించండి

en: Define funds within your budgets
te: మీ బడ్జెట్లలోని నిధులను నిర్వచించండి

en: Define hierarchical library groups
te: క్రమానుగత లైబ్రరీ సమూహాలను నిర్వచించండి

en: Define item types used for circulation rules
te: ప్రసరణ నియమాలకు ఉపయోగించే అంశం రకాలను నిర్వచించండి

en: Define libraries
te: లైబ్రరీలను నిర్వచించండి

en: Define mappings
te: మ్యాపింగ్స్‌ను నిర్వచించండి

en: Define notices
te: నోటీసులను నిర్వచించండి

en: Define notices (print and email notification messages for overdues, etc.)
te: నోటీసులను నిర్వచించండి (మితిమీరిన వాటి కోసం నోటిఫికేషన్ సందేశాలను ముద్రించండి మరియు పంపండి)

en: Define patron categories
te: పోషక వర్గాలను నిర్వచించండి

en: Define rules for check-in and checkout notifications for combinations of libraries, patron categories, and item types
te: లైబ్రరీలు, పోషక వర్గాలు మరియు ఐటెమ్ రకాలు కలయిక కోసం చెక్-ఇన్ మరియు చెక్అవుట్ నోటిఫికేషన్ల కోసం నియమాలను నిర్వచించండి

en: Define the holidays for:
te: దీని కోసం సెలవులను నిర్వచించండి:

en: Define the mapping between the Koha transactional database (SQL) and the MARC Bibliographic records
te: కోహా లావాదేవీల డేటాబేస్ (SQL) మరియు MARC బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డుల మధ్య మ్యాపింగ్‌ను నిర్వచించండి

en: Define transport costs between branches
te: శాఖల మధ్య రవాణా ఖర్చులను నిర్వచించండి

note: P
en: Define values in authorised value category ADJ_REASON to enable
te: ప్రారంభించడానికి అధీకృత విలువ వర్గంలో ADJ_REASON లో విలువలను నిర్వచించండి

en: Define which SMTP servers to use
te: ఏ SMTP సర్వర్‌లను ఉపయోగించాలో నిర్వచించండి

en: Define which events trigger which sounds
te: ఏ సంఘటనలు ఏ శబ్దాలను ప్రేరేపిస్తాయో నిర్వచించండి

en: Define which external servers to query for MARC data
te: MARC డేటా కోసం ఏ బాహ్య సర్వర్‌లను ప్రశ్నించాలో నిర్వచించండి

en: Define which keys trigger actions in the advanced cataloging editor
te: అధునాతన కేతలొగింగ్ ఎడిటర్‌లో ఏ కీలు చర్యలను ప్రేరేపిస్తాయో నిర్వచించండి

en: Define your budgets
te: మీ బడ్జెట్‌లను నిర్వచించండి

note: %1$s:  IF ( branch ) %2$s:  Branches.GetName( branch ) | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Defining %soverdue actions for %s%sdefault overdue actions%s
te: నిర్వచించు %sమీరిన చర్యలు కోసం %s%sడిఫాల్ట్ మీరిన చర్యలు%s

en: Defining a parent type will apply checkout limits for all children as described on the circulation rules page.
te: తల్లిదండ్రుల రకాన్ని నిర్వచించడం సర్క్యులేషన్ నిబంధనల పేజీలో వివరించిన విధంగా పిల్లలందరికీ చెక్అవుట్ పరిమితులను వర్తిస్తుంది.

en: Defining transport costs between libraries
te: లైబ్రరీల మధ్య రవాణా ఖర్చులను నిర్వచించడం

en: Definition
te: నిర్వచనం

en: Definition description:
te: నిర్వచనం వివరణ:

en: Definition name:
te: నిర్వచనం పేరు:

en: DejaVu Sans Mono
te: దేజావు సాన్స్ మోనో

en: Delay
te: ఆలస్యం

note: %1$s:  ERRORDELAY | html %2$s:  BORERR | html
en: Delay %s for %s patron category has some unexpected characters. There should be only numerical characters.
te: ఆలస్యం %s కోసం %s పోషక వర్గంలో కొన్ని ఊహించని అక్షరాలు ఉన్నాయి. సంఖ్యా అక్షరాలు మాత్రమే ఉండాలి.

en: Delay is the number of days after a checkout is due before an action is triggered.
te: చర్య ప్రారంభించబడటానికి ముందు చెక్అవుట్ జరగాల్సిన రోజుల సంఖ్య ఆలస్యం.

en: Delete
te: తొలగించు

en: Delete
te: తొలగించు

note: INPUT type=submit name=mainformsubmit
en: Delete ALL submitted items
te: సమర్పించిన అన్ని అంశాలను తొలగించండి

note: %1$s:  csv_profile.profile | html
en: Delete CSV Profile "%s?"
te: CSV ప్రొఫైల్‌ను తొలగించండి "%s?"

note: %1$s:  ean.ean | html %2$s:  ean.branch.branchname | html
en: Delete EAN %s for %s?
te: తొలగించు EAN %s కోసం %s?

en: Delete SQL reports
te: SQL నివేదికలను తొలగించండి

en: Delete all
te: అన్నిటిని తొలిగించు

en: Delete all items
te: అన్ని అంశాలను తొలగించండి

en: Delete all items at once
te: అన్ని అంశాలను ఒకేసారి తొలగించండి

en: Delete an existing subscription
te: ఇప్పటికే ఉన్న సభ్యత్వాన్ని తొలగించండి

en: Delete associated items?
te: అనుబంధ అంశాలను తొలగించాలా?

en: Delete basket
te: బుట్టను తొలగించండి

en: Delete basket and orders
te: బుట్ట మరియు ఆర్డర్‌లను తొలగించండి

en: Delete basket, orders, and records
te: బాస్కెట్, ఆర్డర్లు మరియు రికార్డులను తొలగించండి

en: Delete baskets
te: బుట్టలను తొలగించండి

en: Delete batch
te: బ్యాచ్ తొలగించండి

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Delete budget '%s'?
te: బడ్జెట్‌ను తొలగించండి '%s'?

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Delete budget '%s'?
te: బడ్జెట్‌ను తొలగించండి '%s'?

note: %1$s:  category.category_name | html
en: Delete category '%s'
te: వర్గాన్ని తొలగించండి '%s'

note: %1$s:  city.city_name | html
en: Delete city "%s?"
te: నగరాన్ని తొలగించండి "%s?"

note: SCRIPT
en: Delete column
te: నిలువు వరుసను తొలగించండి

en: Delete contact
te: పరిచయాన్ని తొలగించండి

en: Delete course
te: కోర్సును తొలగించండి

en: Delete current field and copy to 'clipboard'
te: ప్రస్తుత ఫీల్డ్‌ను తొలగించి, 'క్లిప్‌బోర్డ్' కు కాపీ చేయండి

en: Delete current subfield and copy to 'clipboard'
te: ప్రస్తుత సబ్‌ఫీల్డ్‌ను తొలగించి, 'క్లిప్‌బోర్డ్' కు కాపీ చేయండి

en: Delete field
te: ఫీల్డ్‌ను తొలగించండి

en: Delete field:
te: ఫీల్డ్‌ను తొలగించండి:

note: %1$s:  framework.frameworktext | html %2$s:  framework.frameworkcode | html
en: Delete framework for %s (%s)?
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను తొలగించండి కోసం %s (%s)?

note: %1$s:  framework.frameworktext | html %2$s:  framework.frameworkcode | html
en: Delete framework for %s (%s)?
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను తొలగించటం కోసం %s (%s)?

note: %1$s:  budget_name | html
en: Delete fund %s?
te: ఫండ్‌ను తొలగించండి %s?

en: Delete fund?
te: ఫండ్‌ను తొలగించండి?

en: Delete group
te: సమూహాన్ని తొలగించండి

en: Delete image
te: చిత్రాన్ని తొలగించండి

en: Delete images
te: చిత్రాన్ని తొలగించండి

en: Delete invoices
te: ఇన్వాయిస్‌లను తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Delete item
te: అంశాన్ని తొలగించండి

note: %1$s:  itemtype.itemtype | html
en: Delete item type '%s'?
te: అంశం రకాన్ని తొలగించండి '%s'?

note: %1$s:  itemtype.itemtype | html
en: Delete item type '%s'?
te: అంశం రకాన్ని తొలగించండి '%s'?

en: Delete items in a batch
te: బ్యాచ్‌లోని అంశాలను తొలగించండి

en: Delete list
te: జాబితాను తొలగించండి

note: BUTTON
en: Delete macro
te: మాక్రో తొలగించండి

en: Delete notice?
te: నోటీసును తొలగించాలా?

en: Delete old borrowers and anonymize circulation history (deletes borrower checkout history)
te: పాత రుణగ్రహీతలను తొలగించండి మరియు ప్రసరణ చరిత్రను అనామకపరచండి (రుణగ్రహీత చెక్అవుట్ చరిత్రను తొలగిస్తుంది)

note: %1$s:  patron.firstname | html %2$s:  patron.surname | html
en: Delete patron %s %s
te: పోషకులను తొలగించండి %s %s

note: %1$s:  patron.firstname | html %2$s:  patron.surname | html
en: Delete patron %s %s &rsaquo; Koha
te: పోషకుడిని తొలగించండి %s %s &rsaquo; కోహా

en: Delete patrons
te: పోషకులను తొలగించండి

en: Delete patrons directly from the database. Patron data will not be recoverable.
te: డేటాబేస్ నుండి నేరుగా పోషకులను తొలగించండి. పోషక డేటా తిరిగి పొందలేము.

en: Delete patrons who meet the following criteria:
te: కింది ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా ఉన్న పోషకులను తొలగించండి:

en: Delete public lists
te: పబ్లిక్ జాబితాలను తొలగించండి

en: Delete quote
te: కోట్ తొలగించండి

en: Delete record
te: రికార్డును తొలగించండి

en: Delete record
te: రికార్డును తొలగించండి

en: Delete records if no items remain.
te: అంశాలు లేకపోతే రికార్డులను తొలగించండి.

note: SCRIPT
en: Delete request
te: అభ్యర్థనను తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Delete row
te: అడ్డు వరుసను తొలగించండి

en: Delete selected
te: ఎంచుకున్నవాటిని రద్దు చేయుట

en: Delete selected alerts
te: ఎంచుకున్న హెచ్చరికలను తొలగించండి

note: INPUT type=button
en: Delete selected issues
te: ఎంచుకున్న సమస్యలను తొలగించండి

en: Delete selected items
te: ఎంచుకున్న అంశాలను తొలగించండి

note: INPUT type=submit
en: Delete selected records
te: ఎంచుకున్న రికార్డులను తొలగించండి

en: Delete server
te: సర్వర్‌ను తొలగించండి

en: Delete shared macros (requires advanced_editor)
te: భాగస్వామ్య మాక్రోలను తొలగించండి (అధునాతన_ఎడిటర్ అవసరం)

en: Delete subfield
te: ఉప ఫీల్డ్‌ను తొలగించండి

en: Delete subscription
te: సభ్యత్వాన్ని తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Delete table
te: పట్టికను తొలగించండి

en: Delete template
te: టెంప్లేట్‌ను తొలగించండి

en: Delete the exceptions on a range
te: పరిధిలో మినహాయింపులను తొలగించండి

en: Delete the repeated holidays on a range
te: పరిధిలో పునరావృతమయ్యే సెలవులను తొలగించండి

en: Delete the single holidays on a range
te: ఒకే సెలవులను పరిధిలో తొలగించండి

en: Delete this account?
te: ఈ ఖాతాను తొలగించాలా?

note: INPUT type=submit
en: Delete this category
te: ఈ వర్గాన్ని తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Delete this exception.
te: ఈ మినహాయింపును తొలగించండి.

en: Delete this holiday
te: ఈ సెలవుదినాన్ని తొలగించండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Delete this holiday.
te: ఈ సెలవుదినాన్ని తొలగించండి.

note: A
en: Delete this saved report
te: ఈ సేవ్ చేసిన నివేదికను తొలగించండి

note: IMG
en: Delete this subfield
te: ఈ ఉప ఫీల్డ్‌ను తొలగించండి

en: Delete user
te: వినియోగదారుని తొలగించండి

en: Delete vendor
te: విక్రేతను తొలగించండి

en: Delete?
te: తొలగించు?

en: Deleted bibliographic record, can't find title
te: తొలగించబడిన బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్, శీర్షిక కనుగొనబడలేదు

note: %1$s:  deleted_attribute_type | html
en: Deleted patron attribute type &quot;%s&quot;
te: తొలగించబడిన పోషక లక్షణ రకం &quot;%s&quot;

note: %1$s:  deleted_matching_rule | html
en: Deleted record matching rule &quot;%s&quot;
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమం తొలగించబడింది &quot;%s&quot;

note: SCRIPT
en: Deleted.
te: తొలగించబడింది.

en: Deleting your own account would lock you out of Koha.
te: మీ స్వంత ఖాతాను తొలగించడం మిమ్మల్ని కోహా నుండి లాక్ చేస్తుంది.

note: SCRIPT
en: Deletion of label from a batch with only one label will delete the batch.
te: ఒకే లేబుల్‌తో బ్యాచ్ నుండి లేబుల్‌ను తొలగించడం బ్యాచ్‌ను తొలగిస్తుంది.

note: SCRIPT
en: Deletion of patron from a batch with only one patron will delete the batch.
te: ఒకే పోషకుడితో ఉన్న బ్యాచ్ నుండి పోషకుడిని తొలగించడం బ్యాచ్‌ను తొలగిస్తుంది.

en: Delimiter:
te: డీలిమిటర్:

en: Delink
te: డీలింక్

en: Deliverer
te: డెలివెర్ర్

en: Deliverer:
te: విమోచకుడు:

en: Deliveries
te: విమోచకుడు

en: Delivery comment:
te: డెలివరీ వ్యాఖ్య:

en: Delivery day:
te: డెలివరీ రోజు:

en: Delivery details
te: డెలివరీ వివరాలు

en: Delivery note
te: డెలివరీ నోట్

en: Delivery place
te: డెలివరీ స్థలం

en: Delivery place:
te: డెలివరీ స్థలం:

en: Delivery place:
te: డెలివరీ స్థలం:

en: Delivery time:
te: డెలివరీ సమయం:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Denied
te: ఖండించింది

en: Deny
te: తిరస్కరించు

en: Department
te: శాఖ

en: Department:
te: శాఖ:

en: Departments are required by and will be used in the Course Reserves module
te: విభాగాలు అవసరం మరియు కోర్సు రిజర్వ్ మాడ్యూల్‌లో ఉపయోగించబడతాయి

en: Deprecation warning
te: తరుగుదల హెచ్చరిక

en: Dept.
te: డిపా.

note: SCRIPT
en: Descending
te: అవరోహణ

en: Description
te: వివరణ

en: Description (OPAC)
te: వివరణ (ఒపాక్)

en: Description (OPAC):
te: వివరణ (ఒపాక్):

en: Description (OPAC):
te: వివరణ (ఒపాక్):

note: SCRIPT
en: Description is required
te: వివరణ అవసరం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Description missing
te: వివరణ లేదు

en: Description of a withdrawn item (appears when adding or editing an item)
te: ఉపసంహరించబడిన అంశం యొక్క వివరణ (అంశాన్ని జోడించేటప్పుడు లేదా సవరించేటప్పుడు కనిపిస్తుంది)

en: Description of charges
te: ఛార్జీల వివరణ

en: Description:
te: వివరణ:

en: Description:
te: వివరణ:

note: For the first occurrence, %1$s:  mss.liblibrarian | html_entity
en: Description: %s
te: వివరణ: %s

note: %1$s:  ( MARCNOTES.size || 1 ) | html
en: Descriptions (%s)
te: వివరణలు (%s)

en: Descriptions for items marked as damaged (appears when cataloging and working with items)
te: దెబ్బతిన్నట్లుగా గుర్తించబడిన అంశాల వివరణలు (వస్తువులను కేతలొగింగ్ చేసేటప్పుడు మరియు పని చేసేటప్పుడు కనిపిస్తుంది)

en: Descriptions for the items marked as lost (appears when adding or editing an item)
te: కోల్పోయిన గా గుర్తు అంశాలను వర్ణనలు (జోడించడం లేదా ఒక అంశం సవరణ చేసినప్పుడు కనిపిస్తుంది)

en: Desk
te: డెస్క్

en: Desk ID
te: డెస్క్ ID

en: Desk ID:
te: డెస్క్ ID:

en: Desk:
te: డెస్కు:

en: Desk:
te: డెస్కు:

note: %1$s:  update.old_desk or "?" | html %2$s:  LoginDeskname or "?" | html
en: Desk: %s &rArr; %s
te: డెస్క్: %s &rArr; %s

en: Desks
te: డెస్కులు

en: Desks
te: డెస్కులు

en: Destination
te: గమ్యం

en: Destination library:
te: గమ్యం లైబ్రరీ:

en: Destination library:
te: గమ్యం లైబ్రరీ:

en: Destination record
te: గమ్యం రికార్డు

en: Details
te: వివరాలు

en: Details
te: వివరాలు

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Details for %s
te: వివరాలు కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: Details for %s &rsaquo; Housebound &rsaquo; Koha
te: వివరాలు కోసం %s &rsaquo; హౌస్‌బౌండ్ &rsaquo; కోహా

en: Details for all requests
te: అన్ని అభ్యర్థనల వివరాలు

note: %1$s:  subscriptionid | html
en: Details for subscription #%s
te: చందా కోసం వివరాలు #s%s

note: %1$s:  subscriptionid | html
en: Details for subscription #%s &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: చందా కోసం వివరాలు #%s &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Details from library
te: గ్రంధాలయం నుండి వివరాలు

note: %1$s:  request.backend | html
en: Details from supplier (%s)
te: సరఫరాదారు నుండి వివరాలు (%s)

note: For the first occurrence, %1$s:  job.id | html
en: Details of job #%s
te: ఉద్యోగ వివరాలు #%s

en: Deutsch (German) Friedrich zur Hellen, Robert Hillig, Katrin Fischer, Beda Szukics, Mirko Tietgen and Marc Véron
te: డ్యూచ్ (జర్మన్) ఫ్రెడరిక్ జుర్ హెలెన్, రాబర్ట్ హిల్లిగ్, కాట్రిన్ ఫిషర్, బేడా స్జుకిక్స్, మిర్కో టైట్జెన్ మరియు మార్క్ వెరోన్

en: Devinim, Turkey
te: డెవినిమ్, టర్కీ

en: Dewey
te: డ్యూయీ

en: Dewey number:
te: డీవీ సంఖ్య:

en: Dewey:
te: దేవెయ్:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.dewey | $raw
en: Dewey: %s
te: డ్యూయీ: %s

en: Dictionary
te: డిక్షనరీ

en: Dictionary
te: నిఘంటువు

en: Dictionary &rsaquo; Guided reports &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: డిక్షనరీ &rsaquo; మార్గదర్శక నివేదికలు &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

en: Dictionary definitions
te: నిఘంటువు నిర్వచనాలు

en: Did not check for matches with existing records in catalog
te: కేటలాగ్‌లో ఉన్న రికార్డులతో మ్యాచ్‌ల కోసం తనిఖీ చేయలేదు

en: Did you mean:
te: మీ ఉద్దేశ్యం:

en: Did you mean?
te: మీ ఉద్దేశ్యం?

en: Did you mean?
te: మీ ఉద్దేశ్యం?

en: Did you mean? &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: మీరు చెప్పేది? &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

en: Diff
te: తేడా

note: ABBR
en: Differences between the original bibliographic record and the imported
te: అసలు బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ మరియు దిగుమతి చేసుకున్న వాటి మధ్య తేడాలు

en: Digests only
te: డైజెస్ట్‌లు మాత్రమే

note: SCRIPT
en: Dimensions
te: కొలతలు

en: Directories
te: డైరెక్టరీలు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Directory is not writeable
te: డైరెక్టరీ వ్రాయలేనిది కాదు

en: Disable
te: డిసేబుల్

note: SCRIPT
en: Disable
te: డిసేబుల్

en: Disabled
te: డిసేబుల్

note: SCRIPT
en: Disabled for %s
te: నిలిపివేయబడింది కోసం %s

note: SCRIPT
en: Disabled for all
te: అందరికీ నిలిపివేయబడింది

note: SCRIPT
en: Disc
te: డిస్క్

en: Discharge
te: డిశ్చార్జ్

note: %1$s:  patron.firstname | html %2$s:  patron.surname | html %3$s:  patron.cardnumber | html
en: Discharge for %s %s (%s)
te: ఉత్సర్గ కోసం %s %s (%s)

en: Discharge requests pending
te: ఉత్సర్గ అభ్యర్థనలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Discharges
te: డిశ్చార్జెస్

en: Discographies
te: డిస్కోగ్రాఫీలతో

en: Discount debits for patrons
te: పోషకులకు డిస్కౌంట్ డెబిట్స్

en: Discount to apply:
te: దరఖాస్తు చేయడానికి తగ్గింపు:

en: Discount:
te: డిస్కౌంట్:

en: Display
te: ప్రదర్శన

note: A
en: Display detail for this authority
te: ఈ అధికారం కోసం వివరాలను ప్రదర్శించు

note: A
en: Display detail for this biblio
te: ఈ బిబ్లియో కోసం వివరాలను ప్రదర్శించు

note: A
en: Display detail for this item
te: ఈ అంశం కోసం వివరాలను ప్రదర్శించు

en: Display from:
te: ప్రదర్శించు నుండి:

en: Display height:
te: ప్రదర్శన ఎత్తు:

en: Display in OPAC:
te: ఒపాక్‌లో ప్రదర్శించు:

en: Display in patron's brief information:
te: పోషకుడి సంక్షిప్త సమాచారంలో ప్రదర్శించండి:

en: Display location:
te: ప్రదర్శన స్థానం:

note: A
en: Display member details.
te: సభ్యుల వివరాలను ప్రదర్శించు.

en: Display only used tags/subfields
te: ఉపయోగించిన ట్యాగ్‌లు/ఉప ఫీల్డ్‌లను మాత్రమే ప్రదర్శించు

en: Display order
te: ఆర్డర్ ప్రదర్శించండి

en: Display order:
te: ఆర్డర్ ప్రదర్శించండి:

en: Display order:
te: ఆర్డర్ ప్రదర్శించండి:

note: A
en: Display supplier metadata
te: డిస్ప్లే సప్లయర్ మెటాడేటా

en: Display supplier metadata
te: డిస్ప్లే సప్లయర్ మెటాడేటా

en: Display them
te: వాటిని ప్రదర్శించు

en: Display to:
te: వీటికి ప్రదర్శించు:

en: Displayed in the library group search dropdowns.
te: లైబ్రరీ సమూహ శోధన డ్రాప్‌డౌన్లలో ప్రదర్శించబడుతుంది.

en: Displaying availability results
te: లభ్యత ఫలితాలను ప్రదర్శిస్తుంది

note: SCRIPT
en: Div
te: డీవ్

en: Do Space, USA
te: స్పేస్ చేయండి, యుఎస్ఏ

en: Do not check in items scanned during inventory:
te: జాబితా సమయంలో స్కాన్ చేసిన అంశాలను చెక్ ఇన్ చేయవద్దు:

en: Do not create a duplicate record. Add an order from the existing record in your catalog.
te: నకిలీ రికార్డును సృష్టించవద్దు. మీ కేటలాగ్‌లో ఉన్న రికార్డ్ నుండి ఆర్డర్‌ను జోడించండి.

en: Do not look for matching records
te: సరిపోలే రికార్డుల కోసం చూడవద్దు

en: Do not use plugin
te: ప్లగ్ఇన్ ఉపయోగించవద్దు

en: Do not use profile
te: ప్రొఫైల్ ఉపయోగించవద్దు

note: SCRIPT
en: Do you really want to delete this upload?
te: మీరు నిజంగా ఈ అప్‌లోడ్‌ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Do you really want to generate next serial?
te: మీరు నిజంగా తదుపరి సీరియల్‌ను రూపొందించాలనుకుంటున్నారా?

en: Do you want to confirm this order?
te: మీరు ఈ ఆర్డర్‌ను ధృవీకరించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Do you want to update it with new values?
te: మీరు దీన్ని క్రొత్త విలువలతో నవీకరించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: Document
te: పత్రము

note: SCRIPT
en: Document properties
te: పత్ర లక్షణాలు

en: Document type:
te: దస్తావేజు పద్దతి:

en: Documentation manager:
te: డాక్యుమెంటేషన్ మేనేజర్:

en: Documentation managers:
te: డాక్యుమెంటేషన్ మేనేజర్:

en: Documentation team:
te: డాక్యుమెంటేషన్ బృందం:

en: Domain
te: డొమైన్

en: Domain:
te: డొమైన్:

en: Don't allow
te: అనుమతించవద్దు

en: Don't block
te: నిరోధించవద్దు

en: Don't check out and print slip (P)
te: చెక్ అవుట్ చేసి స్లిప్‌ను ముద్రించవద్దు (P)

en: Don't decrease checkout length based on holds
te: హోల్డ్స్ ఆధారంగా చెక్అవుట్ పొడవును తగ్గించవద్దు

en: Don't decrease loan length based on holds
te: హోల్డ్స్ ఆధారంగా రుణ పొడవును తగ్గించవద్దు

en: Don't export fields:
te: ఫీల్డ్‌లను ఎగుమతి చేయవద్దు:

en: Don't export items:
te: వస్తువులను ఎగుమతి చేయవద్దు:

note: INPUT type=button
en: Done
te: పూర్తి

en: DoverNet, USA
te: డోవర్ నెట్, యుఎస్ఎ

en: Download
te: డౌన్లోడ్

en: Download
te: డౌన్లోడ్

en: Download a
te: డౌన్‌లోడ్ a

en: Download as CSV
te: CSV గా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download as PDF
te: PDF గా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download as XML
te: XML గా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download cart
te: బండిని డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download cart &rsaquo; Koha
te: బండిని డౌన్‌లోడ్ చేయండి &rsaquo; కోహా

note: INPUT type=submit
en: Download configuration
te: కాన్ఫిగరేషన్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

note: INPUT type=submit
en: Download database
te: డేటాబేస్ డౌన్లోడ్

en: Download directory
te: డైరెక్టరీని డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download directory:
te: డైరెక్టరీని డౌన్‌లోడ్ చేయండి:

en: Download file of all overdues
te: అన్ని ఓవర్‌డ్యూస్‌ల ఫైల్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download file of displayed overdues
te: ప్రదర్శించబడిన ఓవర్‌డ్యూస్‌ల ఫైల్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download list
te: డౌన్‌లోడ్ జాబితా

en: Download list
te: జాబితాను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download list &rsaquo; Koha
te: డౌన్‌లోడ్ జాబితా &rsaquo; కోహా

note: INPUT type=submit name=save
en: Download record
te: రికార్డును డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download records
te: రికార్డులను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Download selected claims
te: ఎంచుకున్న దావాలను డౌన్‌లోడ్ చేయండి

en: Downloading records, please wait...
te: రికార్డులను డౌన్‌లోడ్ చేస్తోంది, దయచేసి వేచి ఉండండి...

note: SPAN
en: Drag and drop to move this stage to another position
te: ఈ దశను మరొక స్థానానికి తరలించడానికి లాగండి

en: Draw
te: డ్రా

en: Draw guide boxes:
te: గైడ్ బాక్సులను గీయండి:

note: SCRIPT
en: Drop an image here
te: చిత్రాన్ని ఇక్కడ వదలండి

en: Drop default
te: డిఫాల్ట్ డ్రాప్

en: Dublin Core
te: డబ్లిన్ కోర్

en: Duchesne County Library, USA
te: డుచెస్నే కౌంటీ లైబ్రరీ, యుఎస్ఎ

note: %1$s:  itemloo.date_due | $KohaDates  as_due_date => 1
en: Due %s
te: కారణంగా %s

en: Due date
te: పూర్వ నిర్ణీత తేది

en: Due date (unformatted, hidden)
te: గడువు తేదీ (ఫార్మాట్ చేయని, దాచిన)

en: Due date from:
te: అంగీకరించిన తేదీ నుండి:

en: Due date to:
te: గడువు తేదీ:

en: Due date:
te: గడువు తేది:

en: Due date:
te: గడువు తేదీ:

en: Due dates have been modified!
te: అన్ని రికార్డులు విజయవంతంగా సవరించబడ్డాయి!

note: %1$s:  checkout_info.issue.date_due | $KohaDates as_due_date => 1
en: Due on %s
te: కారణంగా %s

en: Duplicate
te: నకిలీ

en: Duplicate
te: నకిలీ

en: Duplicate a template:
te: టెంప్లేట్ నకిలీ:

en: Duplicate all the orders with the following accounting details:
te: కింది అకౌంటింగ్ వివరాలతో అన్ని ఆర్డర్‌లను నకిలీ చేయండి:

en: Duplicate budget
te: నకిలీ బడ్జెట్

en: Duplicate budget
te: నకిలీ బడ్జెట్

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Duplicate budget %s
te: నకిలీ బడ్జెట్ %s

en: Duplicate existing orders
te: ఇప్పటికే ఉన్న ఆర్డర్‌లను నకిలీ చేయండి

en: Duplicate existing orders
te: ఇప్పటికే ఉన్న ఆర్డర్‌లను నకిలీ చేయండి

note: %1$s:  batch_id | html %2$s:  duplicate_count | html
en: Duplicate item(s) removed from batch number %s: %s
te: నకిలీ అంశం(s) బ్యాచ్ సంఖ్య నుండి తీసివేయబడింది %s: %s

en: Duplicate orders
te: నకిలీ ఆర్డర్లు

en: Duplicate patron record?
te: నకిలీ పోషక రికార్డు?

note: %1$s:  batch_id | html %2$s:  duplicate_count | html
en: Duplicate patrons removed from batch number %s: %s
te: బ్యాచ్ సంఖ్య నుండి నకిలీ పోషకులు తొలగించబడ్డారు %s: %s

en: Duplicate record suspected
te: నకిలీ రికార్డు అనుమానం

note: A
en: Duplicate this saved report
te: ఈ సేవ్ చేసిన నివేదికను నకిలీ చేయండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Duplicate values detected. Please correct the errors and resubmit.
te: నకిలీ విలువలు కనుగొనబడ్డాయి. దయచేసి లోపాలను సరిచేసి మళ్ళీ సమర్పించండి.

en: Duplicate warning
te: నకిలీ హెచ్చరిక

en: Duplicate warning
te: నకిలీ హెచ్చరిక

note: %1$s:  basketno | html
en: Duplicate warning &rsaquo; Basket %s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: నకిలీ హెచ్చరిక &rsaquo; బుట్ట %s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: INPUT type=text name=duration
en: Duration (days)
te: వ్యవధి (రోజులు)

en: Duration:
te: గ‍డువు:

en: E-mail order
te: ఇ-మెయిల్ ఆర్డర్

en: EDI accounts
te: EDI ఖాతాలు

en: EDI accounts
te: EDI ఖాతాలు

en: EDIFACT message
te: EDIFACT సందేశం

en: EDIFACT message display &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: EDIFACT సందేశ ప్రదర్శన &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

en: EDIFACT messages
te: EDIFACT సందేశాలు

en: EDIFACT messages &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: EDIFACT సందేశాలు &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

en: EMN (Ecole des Mines de Nantes)
te: EMN (ఎకోల్ డెస్ మైన్స్ డి నాంటెస్)

en: ENABLED
te: ఎనేబుల్

en: ENV and koha-conf.xml
te: ENV మరియు koha-conf.xml

en: ERROR - unknown
te: లోపం - తెలియదు

en: ERROR:
te: లోపం:

en: ERRORS
te: లోపాలు

en: EXAMPLE plugin
te: ఉదాహరణ ప్లగ్ఇన్

en: Each cell contain both actual and estimated values.
te: ప్రతి సెల్ వాస్తవ మరియు అంచనా విలువలను కలిగి ఉంటుంది.

en: Earliest hold date
te: ప్రారంభ హోల్డ్ తేదీ

en: Edit
te: మార్చు

en: Edit
te: మార్చు

note: For the first occurrence, %1$s:  rota.title | html
en: Edit "%s"
te: మార్చు "%s"

note: For the first occurrence, %1$s:  description | html
en: Edit %s
te: మార్చు %s

note: %1$s:  description | html
en: Edit %s
te: మార్చు %s

en: Edit MARC subfields constraints
te: MARC ఉపక్షేత్ర పరిమితులను సవరించండి

note: %1$s:  spec | html
en: Edit OAI set '%s'
te: సవరించండి OAI సెట్‌ను '%s'

note: %1$s:  spec | html
en: Edit OAI set '%s'
te: సవరించండి OAI సెట్‌ను '%s'

en: Edit SMTP server
te: SMTP సర్వర్‌ను సవరించండి

en: Edit SQL
te: SQL ను సవరించండి

en: Edit SQL report
te: SQL నివేదికను సవరించండి

en: Edit actions
te: చర్యను సవరించండి

en: Edit alert
te: హెచ్చరికను సవరించండి

en: Edit an existing subscription
te: ఇప్పటికే ఉన్న సభ్యత్వాన్ని సవరించండి

en: Edit as new (duplicate)
te: క్రొత్తగా సవరించండి (నకిలీ)

en: Edit authorities
te: ఔథొరితిఎస్ సవరించండి

en: Edit authority
te: అధికారాన్ని సవరించండి

en: Edit basket
te: బుట్టను సవరించండి

note: %1$s:  basketname | html
en: Edit basket %s
te: బుట్టను సవరించండి %s

note: %1$s:  basketname | html
en: Edit basket '%s'
te: బుట్టను సవరించండి '%s'

note: %1$s:  name | html %2$s:  basketgroupid | html
en: Edit basket group %s (%s) for
te: బాస్కెట్ సమూహాన్ని సవరించండి %s (%s) కోసం

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Edit budget %s
te: బడ్జెట్‌ను సవరించండి %s

en: Edit catalog (Modify bibliographic/holdings data)
te: కేటలాగ్‌ను సవరించండి (బిబ్లియోగ్రాఫిక్/హోల్డింగ్స్ డేటాను సవరించండి)

en: Edit catalog (Modify bibliographic/holdings data)
te: కేటలాగ్‌ను సవరించండి (బిబ్లియోగ్రాఫిక్/హోల్డింగ్స్ డేటాను సవరించండి)

en: Edit collection
te: సేకరణను సవరించండి

en: Edit course
te: కోర్సును సవరించండి

en: Edit details
te: వివరాలను సవరించండి

en: Edit field
te: ఫీల్డ్‌ను సవరించండి

note: %1$s:  description | html
en: Edit frequency: %s
te: ఫ్రీక్వెన్సీని సవరించండి: %s

en: Edit group
te: సమూహాన్ని సవరించండి

en: Edit history
te: చరిత్రను సవరించండి

note: SCRIPT
en: Edit image
te: చిత్రాన్ని సవరించండి

en: Edit in host
te: హోస్ట్‌లో సవరించండి

note: A
en: Edit internal note
te: అంతర్గత గమనికను సవరించండి

en: Edit internal note
te: అంతర్గత గమనికను సవరించండి

en: Edit invoices
te: ఇన్వాయిస్‌లను సవరించండి

en: Edit item
te: అంశాన్ని సవరించండి

note: %1$s:  itemnumber | html %2$s:  IF ( barcode ) %3$s:  barcode | html %4$s:  END
en: Edit item #%s%s / Barcode %s%s
te: అంశాన్ని సవరించండి #%s%s / బార్కోడ్ %s%s

en: Edit items
te: అంశాలను సవరించండి

en: Edit items
te: అంశాలను సవరించండి

en: Edit items in batch
te: అంశాలను బ్యాచ్‌లో సవరించండి

note: %1$s:  batch_id | html
en: Edit label batch %s
te: లేబుల్ బ్యాచ్‌ను సవరించండి %s

note: %1$s:  batch_id | html
en: Edit label batch %s
te: లేబుల్ బ్యాచ్‌ను సృష్టించండి %s

note: %1$s:  layout_id | html
en: Edit label layout %s
te: లేబుల్ లేఅవుట్ను సవరించండి %s

note: %1$s:  layout_id | html
en: Edit label layout %s
te: లేబుల్ టెంప్లేట్‌ను సవరించండి %s

note: %1$s:  template_id | html
en: Edit label template %s
te: లేబుల్ టెంప్లేట్‌ను సవరించండి %s

en: Edit list
te: జాబితాను సవరించండి

en: Edit list
te: జాబితాను సవరించండి

en: Edit patrons
te: పోషకులను సవరించండి

note: %1$s:  profile_id | html
en: Edit printer profile %s
te: ప్రింటర్ ప్రొఫైల్‌ను సవరించండి %s

note: %1$s:  suggestionid | html
en: Edit purchase suggestion #%s
te: కొనుగోలు సూచనను సవరించండి #%s

en: Edit quotes for quote-of-the-day feature
te: కోట్-ఆఫ్-ది-డే ఫీచర్ కోసం కోట్లను సవరించండి

en: Edit record
te: రికార్డును సవరించండి

note: A
en: Edit request
te: అభ్యర్థనను సవరించండి

en: Edit request
te: అభ్యర్థనను సవరించండి

en: Edit rota
te: రోటాను సవరించండి

en: Edit rota
te: రోటాను సవరించండి

en: Edit routing list
te: రౌటింగ్ జాబితాను సవరించండి

en: Edit routing list
te: రౌటింగ్ జాబితాను సవరించండి

note: %1$s:  subscription.routingedit | html
en: Edit routing list (%s)
te: రౌటింగ్ జాబితాను సవరించండి (%s)

en: Edit routing list for
te: రౌటింగ్ జాబితా కోసం సవరించండి

en: Edit rules
te: నియమాలను సవరించండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Edit search
te: శోధనను సవరించండి

en: Edit selected serials
te: ఎంచుకున్న సీరియల్స్ సవరించండి

note: INPUT type=submit
en: Edit serials
te: సీరియల్స్ సవరించండి

en: Edit stage
te: దశను సవరించండి

note: INPUT type=submit
en: Edit subfields
te: ఉప ఫీల్డ్‌లను సవరించండి

en: Edit subfields constraints
te: ఉపక్షేత్ర పరిమితులను సవరించండి

en: Edit subscription
te: సభ్యత్వాన్ని సవరించండి

note: %1$s:  suggestionid | html
en: Edit suggestion #%s
te: సూచనను సవరించండి #%s

en: Edit tag
te: ట్యాగ్‌ను సవరించండి

en: Edit this holiday
te: ఈ సెలవుదినాన్ని సవరించండి

en: Edit vendor
te: విక్రేతను సవరించండి

note: A
en: Edit vendor note
te: విక్రేత గమనికను సవరించండి

en: Edit vendor note
te: విక్రేత గమనికను సవరించండి

en: Edit with WYSIWYG editor
te: WYSIWYG ఎడిటర్‌తో సవరించండి

en: Edit with text editor
te: టెక్స్ట్ ఎడిటర్‌తో సవరించండి

en: Editable in OPAC:
te: ఒపాక్‌లో సవరించవచ్చు:

note: SCRIPT
en: Editing catalog record #{ID}
te: కేటలాగ్ రికార్డును సవరిస్తోంది # {ID}

note: SCRIPT
en: Editing duplicate record of #{ID}
te: నకిలీ రికార్డును సవరించడం #{ID}

note: SCRIPT
en: Editing new full record
te: క్రొత్త పూర్తి రికార్డును సవరించడం

note: SCRIPT
en: Editing new record
te: క్రొత్త రికార్డును సవరించడం

note: SCRIPT
en: Editing search result
te: శోధన ఫలితాన్ని సవరించడం

en: Edition
te: సంచిక

en: Edition:
te: ఎడిషన్:

en: Editions
te: సంచికలు

en: Editor
te: ఎడిటర్

en: Editor
te: ఎడిటర్

en: Editor &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: ఎడిటర్ &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

en: Elasticsearch version 5.x is not supported in Koha 20.11 and greater. Please upgrade your Elasticsearch cluster
te: ఎలాస్టిక్ సెర్చ్ వెర్షన్ 5.x కోహా 20.11 మరియు అంతకంటే ఎక్కువ మద్దతు లేదు. దయచేసి మీ ఎలాస్టిక్ శోధన క్లస్టర్‌ను అప్‌గ్రేడ్ చేయండి

en: Elasticsearch:
te: సాగే శోధన:

en: Email
te: ఇమెయిల్

en: Email address:
te: ఇమెయిల్ చిరునామా:

en: Email has been sent.
te: ఇమెయిల్ పంపబడింది.

en: Email required
te: ఇమెయిల్ అవసరం

en: Email text:
te: ఇమెయిల్ టెక్స్ట్:

en: Email:
te: ఇమెయిల్:

en: Email:
te: ఇమెయిల్:

note: SCRIPT
en: Embed
te: ఎంబెడ్

en: Emojiarea plug-in for jQuery
te: jక్వెరీ కోసం ఎమోజియారియా ప్లగ్-ఇన్

note: SCRIPT
en: Emoticons
te: ఎమోటికాంస్

note: SCRIPT
en: Emoticons...
te: ఎమోటికాంస్...

en: Empty and close
te: ఖాళీ మరియు మూయబడిన

en: Empty option
te: ఖాళీ ఎంపిక

en: Enable
te: ప్రారంభించు

en: Enable Mana KB in order to search, import, and comment on content from the Mana KB server, and to share your own.
te: మన KB సర్వర్ నుండి కంటెంట్‌ను శోధించడానికి, దిగుమతి చేయడానికి మరియు వ్యాఖ్యానించడానికి మరియు మీ స్వంతంగా పంచుకోవడానికి మన KB ని ప్రారంభించండి.

en: Enable automatic generation of credit number (see
te: క్రెడిట్ సంఖ్య యొక్క స్వయంచాలక ఉత్పత్తిని ప్రారంభించండి (చూడండి

en: Enable credit number
te: క్రెడిట్ సంఖ్యను ప్రారంభించండి

en: Enable the advanced cataloging editor ( EnableAdvancedCatalogingEditor system preference) to define keyboard shortcuts
te: కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలను నిర్వచించడానికి అధునాతన కేతలొగింగ్ ఎడిటర్‌ను (అడ్వాన్స్‌డ్కేతలొగింగ్ఎడిటర్ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను ప్రారంభించండి) ప్రారంభించండి

en: Enabled
te: ప్రారంభించబడ్డ

en: Enabled?
te: ప్రారంభించబడ్డ?

en: Enables additional debug output in the logs
te: లాగ్‌లలో అదనపు డీబగ్ అవుట్‌పుట్‌ను ప్రారంభిస్తుంది

en: Encoding
te: ఎన్కోడింగు

en: Encoding:
te: ఎన్కోడింగ్:

en: Encumber while invoice open
te: ఇన్వాయిస్ తెరిచినప్పుడు చుట్టుముట్టండి

en: Encumber while invoice open?
te: ఇన్వాయిస్ తెరిచినప్పుడు చుట్టుముట్టాలా?

en: Encyclopedias
te: ఎన్సైక్లోపీడియా

en: End date
te: ముగింపు తేది

en: End date is not consistent with subscription length.
te: ముగింపు తేదీ సభ్యత్వ పొడవుకు అనుగుణంగా లేదు.

en: End date:
te: ముగింపు తేది:

en: End date:
te: ముగింపు తేది:

en: End of date range
te: తేదీ పరిధి ముగింపు

en: End of interval
te: విరామం ముగింపు

en: Ended
te: ముగిసింది

en: Ended:
te: ముగిసింది:

en: English
te: ఆంగ్లము

en: Enhanced content
te: మెరుగైన కంటెంట్

note: A
en: Enhanced content settings
te: మెరుగైన కంటెంట్ సెట్టింగ్‌లు

en: Enroll
te: నమోదు

en: Enroll in
te: నమోదు చేయండి

en: Enroll patrons in clubs
te: క్లబ్‌లలో పోషకులను నమోదు చేయండి

en: Enrolled patrons
te: నమోదు చేసిన పోషకులు

en: Enrollment fee
te: నమోదు రుసుము

en: Enrollment fee:
te: నమోదు రుసుము:

en: Enrollment field
te: నమోదు ఫీల్డ్

en: Enrollment fields
te: నమోదు ఫీల్డ్

en: Enrollment period
te: నమోదు కాలం

en: Enrollment period:
te: నమోదు కాలం:

en: Enrollments
te: నమోదు

en: Enrolment period:
te: నమోదు కాలం:

en: Enter a comma separated list of fields to print. You may include any
te: ప్రింట్ చేయడానికి కామాతో వేరు చేయబడిన ఫీల్డ్‌ల జాబితాను నమోదు చేయండి. మీరు ఏదైనా చేర్చవచ్చు

en: Enter a new comment (max 35 characters)
te: క్రొత్త వ్యాఖ్యను నమోదు చేయండి (గరిష్టంగా 35 అక్షరాలు)

en: Enter a new purchase suggestion
te: క్రొత్త కొనుగోలు సూచనను నమోదు చేయండి

en: Enter a personal or organization name.
te: వ్యక్తిగత లేదా సంస్థ పేరును నమోదు చేయండి.

en: Enter a summary that will overwrite the default one in search results lists. Example, for a website itemtype :
te: శోధన ఫలితాల జాబితాలో డిఫాల్ట్ ఒకటి ఓవర్రైట్ చేసే సారాంశాన్ని నమోదు చేయండి. ఉదాహరణ, వెబ్‌సైట్ ఐటెమ్‌టైప్ కోసం :

en: Enter a title and description for the holiday.
te: సెలవుదినం కోసం శీర్షిక మరియు వివరణను నమోదు చేయండి.

en: Enter a word or phrase to check against approved/rejected lists:
te: ఆమోదించబడిన/తిరస్కరించబడిన జాబితాలకు వ్యతిరేకంగా తనిఖీ చేయడానికి ఒక పదం లేదా పదబంధాన్ని నమోదు చేయండి:

en: Enter barcode:
te: బార్‌కోడ్‌ను నమోదు చేయండి:

en: Enter biblionumber:
te: బిబ్లియో సంఖ్యను నమోదు చేయండి:

en: Enter by barcode:
te: బార్‌కోడ్ ద్వారా నమోదు చేయండి:

en: Enter by itemnumber:
te: ఐటెమ్ నంబర్ ద్వారా నమోదు చేయండి:

en: Enter club ID or partial name:
te: క్లబ్ ఐడి లేదా పాక్షిక పేరును నమోదు చేయండి:

en: Enter default values
te: డిఫాల్ట్ విలువలను నమోదు చేయండి

en: Enter item barcode:
te: అంశం బార్‌కోడ్‌ను నమోదు చేయండి:

en: Enter item barcode:
te: అంశం బార్‌కోడ్‌ను నమోదు చేయండి:

note: %1$s:  name | html
en: Enter parameters for report %s:
te: నివేదిక కోసం పారామితులను నమోదు చేయండి %s:

en: Enter patron card number or partial name:
te: పోషక కార్డు సంఖ్య లేదా పాక్షిక పేరును నమోదు చేయండి:

note: SCRIPT
en: Enter patron card number:
te: పోషక కార్డు సంఖ్యను నమోదు చేయండి:

note: INPUT type=text name=q
en: Enter search terms
te: శోధన పదాలను నమోదు చేయండి

en: Enter starting card position:
te: ప్రారంభ కార్డ్ స్థానాన్ని నమోదు చేయండి:

en: Enter starting label position (for PDF):
te: ప్రారంభ కార్డ్ స్థానాన్ని నమోదు చేయండి (PDF కోసం):

en: Enter the barcode of the item to attach:
te: అటాచ్ చేయడానికి అంశం యొక్క బార్‌కోడ్‌ను నమోదు చేయండి:

note: INPUT type=text name=q
en: Enter the terms you wish to search for.
te: మీరు శోధించదలిచిన నిబంధనలను నమోదు చేయండి.

en: Entity
te: ఎంటిటీ

note: SCRIPT
en: Entity %s (code %s) for lang %s has correctly been updated with '%s'
te: ఎంటిటి %s (కోడ్ %s) లాంగ్ కోసం %s సరిగ్గా నవీకరించబడింది '%s'

en: Entry date
te: నమోదు తేదీ

en: Enumeration
te: లెక్కయెన్నిక

en: Error
te: లోపం

note: %1$s:  errno | html
en: Error %s
te: తప్పు%s

note: %1$s:  errno | html
en: Error %s
te: దోషము %s

note: %1$s:  errno | html
en: Error %s &rsaquo; Koha
te: లోపం %s &rsaquo; కోహా

note: SCRIPT
en: Error : You do not have the permissions necessary to use this functionality.
te: లోపం : ఈ కార్యాచరణను ఉపయోగించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: Error adding items:
te: అంశాలను జోడించడంలో లోపం:

en: Error analysis:
te: లోపం విశ్లేషణ:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Error code 0 not used
te: లోపం కోడ్ 0 ఉపయోగించబడలేదు

note: SCRIPT
en: Error deleting quote #%s. Check the logs.
te: కోట్ తొలగించడంలో లోపం #%s. లాగ్లను తనిఖీ చేయండి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Error deleting server '%s'. Check the logs.
te: సర్వర్‌ను తొలగించడంలో లోపం '%s'. లాగ్లను తనిఖీ చేయండి.

note: SCRIPT
en: Error downloading the file
te: ఫైల్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేయడంలో లోపం

en: Error found whilst attempting to load plugin
te: ప్లగ్‌ఇన్‌ను లోడ్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు లోపం కనుగొనబడింది

note: %1$s:  ( errZebraConnection ) | html
en: Error message from Zebra: %s
te: జీబ్రా నుండి లోపం సందేశం: %s

en: Error performing operation
te: ఆపరేషన్ చేయడంలో లోపం

en: Error saving item
te: అంశాన్ని సేవ్ చేయడంలో లోపం

en: Error saving items
te: అంశాలను సేవ్ చేయడంలో లోపం

en: Error while creating PDF file.
te: PDF ఫైల్‌ను సృష్టించేటప్పుడు లోపం.

en: Error:
te: లోపం:

en: Error:
te: పొరపాటు:

note: For the first occurrence, %1$s:  decoding_error | html
en: Error: %s
te: దోషము: %s

note: %1$s:  ELSIF ( loopfilte.sql )
en: Error: %s
te: దోషము: %s

note: %1$s:  FOREACH errse IN errseq %2$s:  errse.serialseq | html
en: Error: Barcode not unique for %sserialseq %s
te: లోపం: బార్‌కోడ్ ప్రత్యేకంగా లేదు %sserialseq %s

en: Error: Invalid barcode entered, please try again
te: లోపం: చెల్లని బార్‌కోడ్ నమోదు చేయబడింది, దయచేసి మళ్లీ ప్రయత్నించండి

note: %1$s:  msg_add | html
en: Error: Server with id %s not found
te: లోపం: ఐడితో సర్వర్ %s దొరకలేదు

en: Error: Two or more patrons need to be selected for merging
te: లోపం: విలీనం కోసం ఇద్దరు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ మంది పోషకులను ఎన్నుకోవాలి

en: Error: no field value specified.
te: లోపం: ఫీల్డ్ విలువ పేర్కొనబడలేదు.

note: For the first occurrence, %1$s:  name | html
en: Errors found when processing parameters for report: %s
te: నివేదిక కోసం పారామితులను ప్రాసెస్ చేసేటప్పుడు లోపాలు కనుగొనబడ్డాయి: %s

en: Errors occurred:
te: లోపాలు సంభవించాయి:

en: Escuela de Orientacion Lacaniana, Argentina
te: ఎస్క్యూలా డి ఓరియంటసియన్ లాకానియానా, అర్జెంటీనా

en: Espa&ntilde;ol (Spanish) Bernardo González Kriegel, Héctor Castro and Tomás Cohen Arazi, with the help of the koha-es community.
te: ఎస్ప&ntilde;ఓల్ (స్పానిష్) బెర్నార్డో గొంజాలెజ్ క్రిగెల్, హెక్టర్ కాస్ట్రో మరియు టోమస్ కోహెన్ అరాజీ, కోహా-ఎస్ సంఘం సహాయంతో.

en: Est cost
te: అంచనా వ్యయం

en: Estimated cost per unit
te: యూనిట్‌కు అంచనా వ్యయం

note: TH
en: Estimated cost tax incl. while pending, actual cost tax incl. once received
te: అంచనా వ్యయ పన్నుతో సహా. పెండింగ్‌లో ఉన్నప్పుడు, వాస్తవ వ్యయ పన్నుతో సహా. ఒకసారి అందుకున్నారు

en: Estimated delivery date
te: అంచనా డెలివరీ తేదీ

en: Estimated delivery date from:
te: దీని నుండి అంచనా డెలివరీ తేదీ:

en: Estimated delivery date:
te: అంచనా డెలివరీ తేదీ:

en: Estimated priority:
te: అంచనా ప్రాధాన్యత:

en: Evening
te: సాయంత్రం

en: Evening
te: సాయంత్రం

en: Every
te: ప్రతి

en: Every:
te: ప్రతి:

en: Everyone
te: ప్రతి ఒక్కరూ

en: Everything went okay. Update done.
te: అంతా సరే జరిగింది. నవీకరణ పూర్తయింది.

en: Exactly on
te: సరిగ్గా ఆన్‌లో ఉంది

en: Example: 5.00
te: ఉదాహరణ: 5.00

en: Example: Personal name=200|Entry element=210$a|300|009
te: ఉదాహరణ: వ్యక్తిగత పేరు=200|ఎంట్రీ ఎలిమెంట్=210$a|300|009

en: Exceeded max holds per record
te: మించిపోయిన గరిష్టంగా రికార్డుకు ఉంది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Excel
te: ఎక్సెల్

note: SCRIPT
en: Exception: %s
te: మినహాయింపు: %s

en: Exceptions
te: ఆక్షేపణలు

en: Exclude from local holds priority
te: స్థానిక నుండి మినహాయించడం ప్రాధాన్యతనిస్తుంది

en: Exclude from local holds priority:
te: స్థానిక నుండి మినహాయించండి ప్రాధాన్యత:

en: Exclude last line (Rollup):
te: చివరి పంక్తిని మినహాయించండి (రోలప్):

en: Execute SQL reports
te: SQL నివేదికలను అమలు చేయండి

en: Execute overdue items report
te: మీరిన వస్తువుల నివేదికను అమలు చేయండి

en: Existing SQL
te: ఇప్పటికే ఉన్న SQL

en: Existing holds
te: కలిగి ఉన్నది

en: Expand all
te: అన్నింటినీ విస్తరించుట

en: Expected
te: ఊహించినది

en: Expected on
te: ఆశించారు

en: Expiration
te: గడువు

en: Expiration date
te: గడువుముగియు తేదీ

en: Expiration date:
te: గడువు తేదీ:

en: Expiration date:
te: గడువుముగియు తేదీ:

note: %1$s:  patron.dateexpiry | $KohaDates
en: Expiration date: %s
te: గడువుముగియు తేదీ: %s

en: Expiration:
te: గడువు:

en: Expiration:
te: గడువుముగియు:

en: Expired
te: ముగిసినది

en: Expired? / Closed?
te: గడువు? / మూసివేయబడిందా?

en: Expires before:
te: ముందు ముగుస్తుంది:

en: Expires on
te: ముగుస్తుంది

en: Expiring before:
te: ముందు ముగుస్తోంది:

en: Expiry date
te: గడువు తీరు తేదీ

en: Explanation
te: వివరణ

en: Explanation:
te: వివరణ:

en: Export
te: ఎగుమతి

en: Export
te: ఎగుమతి

note: %1$s:  loo.frameworktext | html
en: Export %s framework
te: ఎగుమతి %s framework

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Export all results to
te: అన్ని ఫలితాలను ఎగుమతి చేయండి

en: Export as CSV
te: CSV గా ఎగుమతి చేయండి

note: INPUT type=submit
en: Export as PDF
te: పిడిఎఫ్ గా ఎగుమత

en: Export authority records
te: ఎగుమతి అధికారం రికార్డులు

en: Export basket group as CSV
te: బాస్కెట్ సమూహాన్ని CSV గా ఎగుమతి చేయండి

en: Export bibliographic and holdings data
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ మరియు హోల్డింగ్స్ డేటాను ఎగుమతి చేయండి

en: Export bibliographic records
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులను ఎగుమతి చేయండి

en: Export card batch
te: కార్డ్ బ్యాచ్‌ను ఎగుమతి చేయండి

en: Export checkouts using format:
te: ఫార్మాట్ ఉపయోగించి చెక్అవుట్లను ఎగుమతి చేయండి:

en: Export configuration
te: ఎగుమతి కాన్ఫిగరేషన్

en: Export data
te: డేటాను ఎగుమతి చేయండి

en: Export data
te: డేటాను ఎగుమతి చేయండి

en: Export database
te: డేటాబేస్ ఎగుమతి చేయండి

en: Export default framework
te: డిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను ఎగుమతి చేయండి

note: A
en: Export framework structure (fields, subfields) to a spreadsheet file (.csv or .ods)
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ నిర్మాణం (ఫీల్డ్‌లు, సబ్‌ఫీల్డ్‌లు) స్ప్రెడ్‌షీట్ ఫైల్‌కు (.csv లేదా .ods) ఎగుమతి చేయండి

note: INPUT type=button
en: Export from patron list
te: పోషకుల జాబితా నుండి ఎగుమతి చేయండి

en: Export full batch
te: పూర్తి బ్యాచ్‌ను ఎగుమతి చేయండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Export labels
te: లేబుల్‌లను ఎగుమతి చేయండి

note: SCRIPT
en: Export or print
te: ఎగుమతి చేయండి లేదా ముద్రించండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Export patron cards
te: పోషక కార్డులను ఎగుమతి చేయండి

note: SCRIPT
en: Export patron cards from list
te: జాబితా నుండి పోషక కార్డులను ఎగుమతి చేయండి

en: Export selected
te: ఎగుమతి ఎంచుకోబడింది

note: INPUT type=button
en: Export selected batches
te: ఎంచుకున్న బ్యాచ్‌లను ఎగుమతి చేయండి

en: Export selected card(s)
te: ఎంచుకున్న కార్డును ఎగుమతి చేయండి(s)

en: Export selected items
te: ఎంచుకున్న వస్తువులను ఎగుమతి చేయండి

note: SCRIPT
en: Export selected results (%s) to
te: ఎంచుకున్న ఫలితాలను ఎగుమతి చేయండి (%s) కు

note: SCRIPT
en: Export single batch
te: సింగిల్ బ్యాచ్‌ను ఎగుమతి చేయండి

note: SCRIPT
en: Export single card
te: ఒకే కార్డును ఎగుమతి చేయండి

en: Export to CSV file:
te: CSV ఫైల్‌కు ఎగుమతి చేయండి:

en: Export to CSV spreadsheet
te: CSV స్ప్రెడ్‌షీట్‌కు ఎగుమతి చేయండి

en: Export to OpenDocument spreadsheet format
te: ఓపెన్ డాక్యుమెంట్ స్ప్రెడ్‌షీట్ ఆకృతికి ఎగుమతి చేయండి

en: Export today's checked in barcodes
te: ఈ రోజు తనిఖీ చేసిన బార్‌కోడ్‌లను ఎగుమతి చేయండి

en: Exporting to Dublin Core...
te: డబ్లిన్ కోర్కు ఎగుమతి చేస్తోంది...

note: SCRIPT
en: Extended Latin
te: విస్తరించిన లాటిన్

en: ExtendedPatronAttributes
te: విస్తరించిన ప్యాట్రాన్అట్రిబ్యూట్స్

en: FINMARC
te: ఫిన్ మార్క్

en: FIT
te: ఆరోగ్యంగా

en: Facet order
te: ముఖ క్రమం

en: Facetable
te: ఫేస్ టేబుల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Failed
te: విఫలమైంది

en: Failed to add field. Please make sure the field name doesn't already exist.
te: ఫీల్డ్‌ను జోడించడంలో విఫలమైంది. దయచేసి ఫీల్డ్ పేరు ఇప్పటికే లేదని నిర్ధారించుకోండి.

en: Failed to add item with barcode
te: బార్‌కోడ్‌తో అంశాన్ని జోడించడంలో విఫలమైంది

note: %1$s:  error_info | html
en: Failed to add mapping for %s
te: మ్యాపింగ్ కోసం జోడించడం విఫలమైంది %s

en: Failed to add scheduled task
te: షెడ్యూల్ చేసిన పనిని జోడించడంలో విఫలమైంది

en: Failed to apply different matching rule
te: విభిన్న సరిపోలిక నియమాన్ని వర్తింపజేయడంలో విఫలమైంది

note: SCRIPT
en: Failed to change framework
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ మార్చడంలో విఫలమైంది

note: %1$s:  selected_count | html
en: Failed to change the status of %s item(s).
te: యొక్క స్థితిని మార్చడంలో విఫలమైంది %s అంశం(s).

note: %1$s:  selected_count | html
en: Failed to change the status of %s problem report(s).
te: స్థితిని మార్చడంలో విఫలమైంది %s సమస్య నివేదిక(s).

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Failed to create macro:
te: స్థూలతను సృష్టించడం విఫలమైంది:

en: Failed to delete budget because funds exist.
te: నిధులు ఉన్నందున బడ్జెట్‌ను తొలగించడంలో విఫలమైంది.

en: Failed to delete field.
te: ఫీల్డ్‌ను తొలగించడంలో విఫలమైంది.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Failed to load macros:
te: మాక్రోలను లోడ్ చేయడంలో విఫలమైంది:

en: Failed to remove item with barcode
te: బార్‌కోడ్‌తో అంశాన్ని తొలగించడంలో విఫలమైంది

note: SCRIPT
en: Failed to run macro:
te: మాక్రో అమలులో విఫలమైంది:

note: SCRIPT
en: Failed to save macro:
te: మాక్రో సేవ్ చేయడంలో విఫలమైంది:

en: Failed to transfer collection
te: సేకరణను బదిలీ చేయడంలో విఫలమైంది

en: Failed to unzip archive.
te: ఆర్కైవ్‌ను అన్జిప్ చేయడంలో విఫలమైంది.

en: Failed to update field.
te: ఫీల్డ్‌ను నవీకరించడంలో విఫలమైంది.

note: SCRIPT
en: Fall
te: పడుట

en: FamFamFam Site
te: ఫామ్‌ఫామ్‌ఫామ్ సైట్

en: Famfamfam iconset
te: ఫామ్‌ఫామ్‌ఫామ్ చిహ్నం సెట్

en: Fargo Public Library, USA
te: ఫార్గో పబ్లిక్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఎ

en: Farmington Public Library, USA
te: ఫార్మింగ్టన్ పబ్లిక్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఎ

en: Fast cataloging
te: వేగవంతమైన కేతలొగింగ్

en: Fast cataloging
te: వేగవంతమైన కేతలొగింగ్

en: Fax
te: ఫ్యాక్స్

en: Fax:
te: ఫ్యాక్స్:

en: Features
te: విశిష్టలక్షణాలు

en: Features enabled
te: లక్షణాలు ప్రారంభించబడ్డాయి

en: February
te: ఫిబ్రవరి

en: Feedback:
te: అభిప్రాయం:

en: Female
te: స్త్రీ

en: Female
te: స్త్రీ

en: Fenway Library Organization, USA
te: ఫెన్వే లైబ్రరీ ఆర్గనైజేషన్, యుఎస్ఎ

en: Fetch all data for chart
te: చార్ట్ కోసం మొత్తం డేటాను పొందండి

en: Fewer options
te: తక్కువ ఎంపికలు

en: Fiction
te: కల్పన

en: Field
te: ఫీల్డ్

note: SCRIPT
en: Field %s is important, at least one of its subfields must be filled.
te: ఫీల్డ్ %s ముఖ్యం, దాని ఉపక్షేత్రాలలో కనీసం ఒకదానిని నింపాలి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Field %s is mandatory, at least one of its subfields must be filled.
te: ఫీల్డ్ %s తప్పనిసరి, దాని ఉపక్షేత్రాలలో కనీసం ఒకదానిని నింపాలి.

en: Field 1
te: ఫీల్డ్ 1

en: Field 2
te: ఫీల్డ్ 2

en: Field 3
te: ఫీల్డ్ 3

note: SPAN
en: Field autofilled by plugin
te: ఫీల్డ్ ప్లగ్ఇన్ ద్వారా ఆటోఫిల్ చేయబడింది

en: Field separator:
te: ఫీల్డ్ విభాజకం:

note: %1$s:  field_added.label | html
en: Field successfully added: %s
te: ఫీల్డ్ విజయవంతంగా జోడించబడింది: %s

en: Field successfully deleted.
te: ఫీల్డ్ విజయవంతంగా తొలగించబడింది.

note: %1$s:  field_updated.label | html
en: Field successfully updated: %s
te: ఫీల్డ్ విజయవంతంగా నవీకరించబడింది: %s

en: Field to use for record matching
te: ఫీల్డ్ విజయవంతంగా నవీకరించబడింది

en: Field-weighted, relevance ranked
te: ఫీల్డ్-వెయిటెడ్, రీలెవెన్స్ ర్యాంక్

en: Fields homebranch_description, holdingbranch_description, ccode_description, location_description and permanent_location_description show description instead of code.
te: ఫీల్డ్స్ హోమ్‌బ్రాంచ్_వివరణ, హోల్డింగ్ బ్రాంచ్_వివరణ, సీకోడ్_వివరణ, స్థానం_వివరణ మరియు శాశ్వత_ స్థానం_వివరణ ప్రదర్శించు వివరణ కోడ్‌కు బదులుగా.

en: Fields to display in report:
te: నివేదికలో ప్రదర్శించడానికి ఫీల్డ్‌లు:

en: Fields to print
te: ముద్రించడానికి ఫీల్డ్‌లు

note: SCRIPT
en: File
te: ఫైల్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: File already exists
te: ఫైల్ ఇప్పటికే ఉంది

en: File containing a list of authids with one authid per line. This list works as a filter: it is compatible with other parameters. (File types accepted: .csv and .txt)
te: ప్రతి పంక్తికి ఒక ఆథీడ్‌తో ఆథైడ్‌ల జాబితాను కలిగి ఉన్న ఫైల్. ఈ జాబితా ఫిల్టర్‌గా పనిచేస్తుంది: ఇది ఇతర పారామితులతో అనుకూలంగా ఉంటుంది. (ఫైల్ రకాలు అంగీకరించబడ్డాయి: .csv మరియు .txt)

en: File containing a list of biblionumbers with one biblionumber per line. This list works as a filter: it is compatible with other parameters. (File types accepted: .csv and .txt)
te: ఒక పంక్తికి ఒక బిబ్లియోనంబర్‌తో బిబ్లియోనంబర్‌ల జాబితాను కలిగి ఉన్న ఫైల్. ఈ జాబితా ఫిల్టర్‌గా పనిచేస్తుంది: ఇది ఇతర పారామితులతో అనుకూలంగా ఉంటుంది. (ఫైల్ రకాలు అంగీకరించబడ్డాయి: .csv మరియు .txt)

note: SCRIPT
en: File could not be created. Check permissions.
te: ఫైల్ సృష్టించబడలేదు. అనుమతులను తనిఖీ చేయండి.

note: SCRIPT
en: File could not be read.
te: ఫైల్ చదవబడలేదు.

en: File format:
te: ఫైల్ ఫార్మాట్:

note: SCRIPT
en: File has been deleted.
te: ఫైల్ తొలగించబడింది.

note: SCRIPT
en: File is not readable
te: ఫైల్ చదవలేనిది కాదు

en: File name
te: ఫైల్ పేరు

en: File name:
te: ఫైల్ పేరు:

note: SCRIPT
en: File not found!
te: ఫైల్ కనుగొనబడలేదు!

note: SCRIPT
en: File or upload record could not be deleted.
te: ఫైల్ లేదా అప్‌లోడ్ రికార్డ్ తొలగించబడలేదు.

note: SCRIPT
en: File read cancelled
te: ఫైల్ రీడ్ రద్దు చేయబడింది

en: File:
te: ఫైల్:

en: File:
te: ఫైల్:

note: %1$s:  SOURCE_FILE | html
en: File: %s
te: ఫైలు: %s

en: FileSaver library
te: ఫైల్సేవర్ లైబ్రరీ

en: Filename
te: ఫైల్ పేరు

en: Files
te: ఫైళ్ళు

en: Files &rsaquo; Invoice &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: ఫైళ్లు &rsaquo; ఇన్వాయిస్ &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

en: Files attached to invoice
te: ఫైల్‌లు ఇన్‌వాయిస్‌కు జోడించబడ్డాయి

en: Files could not be found because the "access_dir" option was not set in "koha-conf.xml". Contact your system administrator to add this option.
te: ఫైల్స్ కనుగొనబడలేదు ఎందుకంటే "యాక్సెస్_డిర్" ఎంపిక సెట్ చేయబడలేదు "కోహా-కాన్.xml". ఈ ఎంపికను జోడించడానికి మీ సిస్టమ్ నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి.

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: Files for %s
te: ఫైళ్ళు కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Files for %s
te: ఫైళ్ళు కోసం %s

note: %1$s:  invoicenumber | html
en: Files for invoice: %s
te: ఇన్వాయిస్ కోసం ఫైళ్ళు: %s

en: Filing routine:
te: ఫైలింగ్ దినచర్య:

en: Filing rule
te: ఫైలింగ్ నియమం

note: SCRIPT
en: Filing rule code missing
te: ఫైల్ కోడ్ దాఖలు లేదు

en: Filing rule code:
te: నియమావళిని దాఖలు చేయడం:

en: Filing rule:
te: ఫైలింగ్ నియమం:

en: Filmographies
te: ఫిల్మోగ్రాఫీలు

note: INPUT type=submit
en: Filter
te: ఫిల్టర్

en: Filter barcode
te: బార్‌కోడ్‌ను ఫిల్టర్ చేయండి

en: Filter by library
te: లైబ్రరీ ద్వారా ఫిల్టర్ చేయండి

en: Filter by:
te: దీని ద్వారా ఫిల్టర్ చేయండి:

en: Filter layouts
te: లేఅవుట్‌లను ఫిల్టర్ చేయండి

en: Filter location
te: స్థానాన్ని ఫిల్టర్ చేయండి

en: Filter on:
te: దీనిపై ఫిల్టర్ చేయండి:

note: SCRIPT
en: Filter paid transactions
te: చెల్లింపు లావాదేవీలను ఫిల్టర్ చేయండి

en: Filter partner libraries:
te: భాగస్వామి లైబ్రరీలను ఫిల్టర్ చేయండి:

en: Filter results:
te: ఫలితాలను ఫిల్టర్ చేయండి:

note: SCRIPT
en: Filter system credit types
te: సిస్టమ్ క్రెడిట్ రకాలను ఫిల్టర్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Filter system debit types
te: సిస్టమ్ డెబిట్ రకాలను ఫిల్టర్ చేయండి

en: Filter:
te: వడపోత:

en: Filtered by:
te: వీరిచే ఫిల్టర్ చేయబడింది:

en: Filtered on:
te: దీనిపై ఫిల్టర్ చేయబడింది:

en: Filters
te: ఫిల్టర్స్

note: SCRIPT
en: Find
te: కనుగొను

note: SCRIPT
en: Find (if searchreplace plugin activated)
te: కనుగొనండి (సెర్చ్‌ప్లేస్ ప్లగ్ఇన్ సక్రియం అయితే)

note: SCRIPT
en: Find and replace
te: కనుగొని భర్తీ చేయండి

note: SCRIPT
en: Find and replace...
te: కనుగొని భర్తీ చేయండి...

en: Find another patron?
te: మరొక పోషకుడిని కనుగొనాలా?

note: SCRIPT
en: Find whole words only
te: మొత్తం పదాలను మాత్రమే కనుగొనండి

en: Fine
te: జరిమానా

en: Fine amount
te: జరిమానా మొత్తం

en: Fine amount:
te: జరిమానా మొత్తం:

en: Fine charging interval
te: ఫైన్ ఛార్జింగ్ విరామం

en: Fines
te: జరిమానాలు

en: Fines are not charged for manually cancelled holds.
te: మాన్యువల్‌గా రద్దు చేసిన హోల్డ్‌లకు జరిమానాలు వసూలు చేయబడవు.

en: Fines for returned items are forgiven.
te: తిరిగి వచ్చిన వస్తువులకు జరిమానాలు క్షమించబడతాయి.

note: INPUT type=submit name=submit
en: Finish
te: ముగించు

en: Finish enrollment
te: నమోదు ముగించు

note: INPUT type=submit
en: Finish receiving
te: స్వీకరించడాన్ని ముగించండి

en: Finished
te: పూర్తయినది

en: First
te: ప్రధమ

en: First arrival:
te: మొదటి రాక:

en: First indicator default value:
te: మొదటి సూచిక డిఫాల్ట్ విలువ:

en: First issue publication date:
te: మొదటి సంచిక ప్రచురణ తేదీ:

en: First issue publication date:
te: మొదటి సంచిక ప్రచురణ తేదీ:

en: First name
te: మొదటి పేరు

en: First name:
te: మొదటి పేరు:

en: First name:
te: మొదటి పేరు:

en: First patron
te: మొదటి పోషకుడు

en: Flagged
te: ఫ్లాగ్డ్

note: SCRIPT
en: Flags
te: జెండాలు

note: SCRIPT
en: Flip horizontally
te: అడ్డంగా తిప్పండి

note: SCRIPT
en: Flip vertically
te: తారుమారు నిలువుగా

en: Float
te: దశాంశము

note: %1$s:  register.starting_float | $Price
en: Float: %s
te: ఫ్లోట్: %s

note: SCRIPT
en: Focus to contextual toolbar
te: సందర్భోచిత ఉపకరణపట్టీపై దృష్టి పెట్టండి

note: SCRIPT
en: Focus to element path
te: మూలకం మార్గానికి దృష్టి పెట్టండి

note: SCRIPT
en: Focus to menubar
te: మెనూబార్‌పై దృష్టి పెట్టండి

note: SCRIPT
en: Focus to toolbar
te: టూల్‌బార్‌పై దృష్టి పెట్టండి

en: Follow system preference BlockExpiredPatronOpacActions
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను అనుసరించండి బ్లాక్గడువుముగిసినప్యాట్రాన్ఒపాక్చర్యలను అనుసరించండి

en: Follow system preference OpacPasswordChange (disabled)
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను అనుసరించండి ఒపాక్పాస్‌వర్డ్మార్పు (నిలిపివేయబడింది)

en: Follow system preference OpacPasswordChange (enabled)
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను అనుసరించండి ఒపాక్పాస్‌వర్డ్మార్పు (ప్రారంభించబడింది)

en: Follow system preference OpacResetPassword (disabled)
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను అనుసరించండి ఒపాక్రీసెట్పాస్వర్డ్ (నిలిపివేయబడింది)

en: Follow system preference OpacResetPassword (enabled)
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను అనుసరించండి ఒపాక్రీసెట్పాస్వర్డ్ (ప్రారంభించబడింది)

en: Follow system preference RequireStrongPassword (no)
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను అనుసరించండి RequireStrongPassword (లేదు)

en: Follow system preference RequireStrongPassword (yes)
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను అనుసరించండి RequireStrongPassword (అవును)

note: SCRIPT
en: Following required fields are missing:
te: అవసరమైన ఫీల్డ్‌లు క్రిందివి లేవు:

note: SCRIPT
en: Following required subfields are missing:
te: అవసరమైన ఉప ఫీల్డ్‌లు క్రిందివి లేవు:

note: SCRIPT
en: Font
te: అక్షరశైలి

en: Font Awesome
te: ఫాంట్ అద్భుతం

en: Font Face Observer
te: ఫాంట్ ఫేస్ అబ్జర్వర్

note: SCRIPT
en: Font Sizes
te: అక్షరశైలి పరిమాణాలు

en: Font size:
te: ఫాంటు పరిమాణము:

en: Font:
te: అక్షరశైలి:

note: SCRIPT
en: Fonts
te: ఫాంట్‍స్

note: SCRIPT
en: Food and Drink
te: ఆహారం మరియు పానీయం

note: SCRIPT
en: Footer
te: ఫుటర్

en: For all collection codes:
te: అన్ని సేకరణ కోడ్‌ల కోసం:

en: For all item types:
te: అన్ని ఐటెమ్ రకాలు కోసం:

en: For basket exports you can use data from following tables: biblio, biblioitems, aqorders, aqbudgets and aqbasket.
te: బాస్కెట్ ఎగుమతుల కోసం మీరు ఈ క్రింది పట్టికల నుండి డేటాను ఉపయోగించవచ్చు: బిబ్లియో, బిబ్లియోయిటమ్స్, అకోర్డర్స్, అక్బడ్జెట్స్ మరియు అక్బాస్కెట్.

en: For exporting late orders you must provide a profile in Template Toolkit syntax to generate the CSV file.
te: ఆలస్య ఆర్డర్‌లను ఎగుమతి చేయడానికి మీరు CSV ఫైల్‌ను రూపొందించడానికి మూస టూల్‌కిట్ సింటాక్స్‌లో ప్రొఫైల్‌ను అందించాలి.

note: SCRIPT
en: For large catalogs this can result in unexpected behavior
te: పెద్ద కేటలాగ్‌ల కోసం ఇది ఆశించని ప్రవర్తనకు దారితీస్తుంది

en: For late issues claims you can use data from following tables: serial, subscription, biblio, biblioitems and aqbookseller.
te: ఆలస్య సమస్యల దావాల కోసం మీరు క్రింది పట్టికల నుండి డేటాను ఉపయోగించవచ్చు: సీరియల్, చందా, బిబ్లియో, బిబ్లియోయిటెంలు మరియు అక్బుక్ సెల్లర్.

en: For the selected operations:
te: ఎంచుకున్న కార్యకలాపాల కోసం:

en: For this library, you can edit rules for given itemtypes, regardless of the patron's category.
te: ఈ లైబ్రరీ కోసం, మీరు పోషకుడి వర్గంతో సంబంధం లేకుండా ఇచ్చిన ఐటెమ్‌టైప్‌ల కోసం నియమాలను సవరించవచ్చు.

en: For this library, you can specify the maximum number of loans that a patron of a given category can make, regardless of the item type.
te: ఈ లైబ్రరీ కోసం, ఐటెమ్ రకంతో సంబంధం లేకుండా, ఇచ్చిన వర్గం యొక్క పోషకుడు చేయగలిగే గరిష్ట రుణాల సంఖ్యను మీరు పేర్కొనవచ్చు.

en: Force
te: బలప్రవేశం

en: Force checkout if a limitation exists
te: పరిమితి ఉంటే బలవంతంగా చెక్అవుట్ చేయండి

en: Forever
te: ఎప్పటికీ

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron => holdfor_patron no_title => 1 no_cardnumber => 1
en: Forget %s
te: మర్చిపో %s

en: Forgive fees for manually expired holds
te: మాన్యువల్‌గా గడువు ముగిసిన హోల్డ్‌ల కోసం ఫీజులను క్షమించండి

en: Forgive fines on return:
te: తిరిగి వచ్చినప్పుడు జరిమానాలు క్షమించండి:

en: Forgive overdue charges
te: మీరిన ఛార్జీలను క్షమించండి

en: Forgiven
te: క్షమింపబడి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Form not submitted because of the following problem(s)
te: కింది సమస్య కారణంగా ఫారం సమర్పించబడలేదు(s)

en: Format
te: ఫార్మాట్

en: Format:
te: ఫార్మాట్:

en: Format:
te: ఫార్మాట్:

note: SCRIPT
en: Formats
te: ఫార్మాట్లు

en: Formatting
te: ఫార్మేటింగ్

en: Formatting:
te: ఫార్మేటింగ్:

en: Foundations Bible College &amp; Seminary, USA
te: ఫౌండేషన్స్ బైబిల్ కాలేజ్ &amp; సెమినరీ, యుఎస్ఎ

en: Framework code
te: ముసాయిదా కోడ్

en: Framework code:
te: ముసాయిదా కోడ్:

en: Framework description
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ వివరణ

en: Framework plugin example &rsaquo; Cataloguing &rsaquo; Koha
te: ఫ్రేంవర్క్ ప్లగ్ఇన్ ఉదాహరణ &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

en: Fran&ccedil;ais (French)
te: ఫ్రాన్&ccedil;ais (ఫ్రెంచ్)

en: Free
te: స్వతంత్రంగా

en: French
te: ఫ్రెంచ్

en: French terms of relations
te: సంబంధాల ఫ్రెంచ్ నిబంధనలు

en: Frequencies
te: ఫ్రీక్వెన్సెస్

en: Frequencies &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: ఫ్రీక్వెన్సీలు &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Frequencies used by the housebound module. They are displayed on the housebound tab in the patron account in staff.
te: హౌస్‌బౌండ్ మాడ్యూల్ ఉపయోగించే ఫ్రీక్వెన్సీలు. సిబ్బందిలోని పోషక ఖాతాలోని హౌస్‌బౌండ్ ట్యాబ్‌లో అవి ప్రదర్శించబడతాయి.

en: Frequency
te: తరచుదనము

en: Frequency:
te: తరచుదనము:

en: Frequency:
te: తరచుదనము:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Friday
te: శుక్రవారం

note: SCRIPT
en: Fridays
te: శుక్రవారాలు

en: From
te: నుండి

en: From
te: నుండి

en: From / To
te: నుండి / కు

en: From \ To
te: నుండి \ కు

en: From a new (empty) record
te: క్రొత్త (ఖాళీ) రికార్డు నుండి

en: From a new file
te: క్రొత్త ఫైల్ నుండి

en: From a staged file
te: ప్రదర్శించిన ఫైల్ నుండి

en: From a subscription
te: చందా నుండి

en: From a suggestion
te: ఒక సలహా నుండి

en: From an existing record:
te: ఇప్పటికే ఉన్న రికార్డు నుండి:

en: From an external source
te: బాహ్య మూలం నుండి

en: From any library
te: ఏదైనా లైబ్రరీ నుండి

en: From any library:
te: ఏదైనా లైబ్రరీ నుండి:

en: From authid:
te: ఆథీడ్ నుండి:

en: From biblionumber:
te: బిబ్లియోసంఖ్య నుండి:

en: From call number:
te: కాల్ నంబర్ నుండి:

en: From date:
te: తేదీ నుండి:

en: From existing orders (copy)
te: ఇప్పటికే ఉన్న ఆర్డర్‌ల నుండి (కాపీ)

en: From home library
te: హోమ్ లైబ్రరీ నుండి

en: From home library:
te: హోమ్ లైబ్రరీ నుండి:

en: From item call number:
te: అంశం కాల్ నంబర్ నుండి:

en: From local hold group
te: స్థానిక హోల్డ్ గ్రూప్ నుండి

en: From local hold group:
te: స్థానిక హోల్డ్ సమూహం నుండి:

en: From titles with highest hold ratios
te: అత్యధిక హోల్డ్ నిష్పత్తులతో శీర్షికల నుండి

en: From vendor:
te: విక్రేత నుండి:

en: From:
te: నుండి:

en: From:
te: నుండి:

note: INPUT type=checkbox
en: From: %s, To: %s
te: నుండి: %s, వీరికి: %s

en: Front
te: ముందర

note: SCRIPT
en: Fullscreen
te: పూర్తితెర

en: Function codes (author, editor, collaborator, etc.) used in UNIMARC 7XX $4 (French)
te: UNIMARC 7XX $ 4 (ఫ్రెంచ్) లో ఉపయోగించిన ఫంక్షన్ కోడ్‌లు (రచయిత, ఎడిటర్, సహకారి మొదలైనవి)

en: Fund
te: ఫండ్

en: Fund ID
te: ఫండ్ ఐడి

en: Fund amount:
te: ఫండ్ మొత్తం:

en: Fund code
te: ఫండ్ కోడ్

en: Fund code:
te: ఫండ్ కోడ్:

en: Fund filters
te: ఫండ్ ఫిల్టర్లు

en: Fund list of budget
te: బడ్జెట్ యొక్క ఫండ్ జాబితా

note: TD
en: Fund locked
te: ఫండ్ లాక్ చేయబడింది

en: Fund name
te: ఫండ్ పేరు

en: Fund name:
te: ఫండ్ పేరు:

en: Fund parent:
te: ఫండ్ పేరెంట్:

en: Fund remaining
te: ఫండ్ మిగిలి ఉంది

en: Fund total
te: ఫండ్ మొత్తం

en: Fund:
te: ఫండ్:

en: Fund:
te: ఫండ్:

en: Funds
te: నిధులు

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Funds for '%s'
te: నిధులు కోసం '%s'

en: GPL License
te: GPL లైసెన్సు

en: GPL v3 license
te: GPL v3 లైసెన్స్

en: GST
te: జిఎస్టి

en: GST %%
te: జిఎస్టి %%

en: GST:
te: జిఎస్టి:

en: Galego (Galician) Ignacio Javier
te: గాలెగో (గెలీషియన్) ఇగ్నాసియో జేవియర్

note: SCRIPT
en: Gamma
te: గామా

en: Gap between columns:
te: నిలువు వరుసల మధ్య అంతరం:

en: Gap between rows:
te: వరుసల మధ్య అంతరం:

en: Geauga County Public Library
te: జియాగా కౌంటీ పబ్లిక్ లైబ్రరీ

en: Gender
te: లింగము

en: Gender:
te: లింగము:

en: General
te: సాధారణ

en: General holdings: acquisition status designator :: This data element specifies acquisition status for the unit at the time of the holdings report.
te: సాధారణ హోల్డింగ్స్: సముపార్జన స్థితి డిజైనర్ :: ఈ డేటా మూలకం హోల్డింగ్స్ రిపోర్ట్ సమయంలో యూనిట్ కోసం సముపార్జన స్థితిని నిర్దేశిస్తుంది.

en: General holdings: completeness designator
te: సాధారణ హోల్డింగ్స్: పరిపూర్ణత డిజైనర్

en: General holdings: retention designator :: This data element specifies the retention policy for the unit at the time of the holdings report.
te: సాధారణ హోల్డింగ్స్: నిలుపుదల డిజైనర్ :: ఈ డేటా మూలకం హోల్డింగ్స్ రిపోర్ట్ సమయంలో యూనిట్ కోసం నిలుపుదల విధానాన్ని నిర్దేశిస్తుంది.

en: General holdings: type of unit designator
te: సాధారణ హోల్డింగ్స్: యూనిట్ డిజైనర్ రకం

en: General settings
te: సాధారణ సెట్టింగులు

en: Generate EDIFACT order
te: EDIFACT క్రమాన్ని రూపొందించండి

en: Generate a new client id/key pair
te: క్రొత్త క్లయింట్ ఐడి/కీ జతను సృష్టించండి

en: Generate a new client id/secret pair
te: క్రొత్త క్లయింట్ ఐడి/రహస్య జతను సృష్టించండి

en: Generate an exception for this repeated holiday.
te: ఈ పునరావృత సెలవుదినం కోసం మినహాయింపును సృష్టించండి.

note: INPUT type=submit name=discharge
en: Generate discharge
te: ఉత్సర్గ ఉత్పత్తి

en: Generate exceptions on a range of dates.
te: తేదీల పరిధిలో మినహాయింపులను సృష్టించండి.

en: Generate new client id/secret pair
te: క్రొత్త క్లయింట్ ఐడి/రహస్య జతను సృష్టించండి

note: INPUT type=button
en: Generate next
te: తదుపరి ఉత్పత్తి

en: Geolocation:
te: జియోస్థానం:

en: German
te: జెర్మన్

en: Get Firefox add-on
te: ఫైర్‌ఫాక్స్ యాడ్-ఆన్ పొందండి

en: Get desktop application
te: డెస్క్‌టాప్ అప్లికేషన్ పొందండి

en: Get help on current subfield
te: ప్రస్తుత సబ్‌ఫీల్డ్‌లో సహాయం పొందండి

en: Get it!
te: పొందండి!

en: Global system preferences
te: గ్లోబల్ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలు

en: Glyphicons Free
te: గ్లైఫికాన్లు ఉచితం

note: INPUT type=submit name=changepage_goto
en: Go
te: వెళ్ళండి

en: Go back to vendor page
te: విక్రేత పేజీకి తిరిగి వెళ్ళు

en: Go to Koha to MARC mapping
te: మార్క్ మ్యాపింగ్‌కు కోహాకు వెళ్లండి

en: Go to advanced search
te: అధునాతన శోధనకు వెళ్లండి

note: A
en: Go to item details
te: అంశం వివరాలకు వెళ్లండి

en: Go to item search
te: అంశం శోధనకు వెళ్లండి

en: Go to page :
te: పేజీకు వెళ్ళు :

en: Go to receipt page
te: రసీదు పేజీకి వెళ్ళండి

note: A
en: Go to record detail page
te: రికార్డ్ వివరాలు పేజీకి వెళ్ళండి

en: Go to the
te: వెళ్ళండి

en: Goethe-Institut, Germany
te: గోథే-ఇన్స్టిట్యూట్, జర్మనీ

en: Gone no address
te: చిరునామా లేదు

en: Gothenburg University Library, Sweden
te: గోథెన్బర్గ్ యూనివర్శిటీ లైబ్రరీ, స్వీడన్

en: Government
te: ప్రభుత్వం

en: Grace period:
te: గ్రేస్ కాలం:

note: SCRIPT
en: Gray
te: బూడిద

note: SCRIPT
en: Green
te: ఆకుపచ్చ

en: Group
te: సమూహం

note: INPUT type=text name=group
en: Group code
te: సమూహ కోడ్

note: INPUT type=text name=groupdesc
en: Group name
te: సమూహం పేరు

en: Group(s):
te: గ్రూప్(s):

en: Group:
te: సమూహం:

en: Group:
te: సమూహం:

en: Groups of libraries:
te: గ్రంథాలయాల సమూహాలు:

en: Guarantees:
te: హామీలు:

en: Guarantor ID
te: హామీ ID

en: Guarantor can view checkouts
te: హామీదారు చెక్‌అవుట్‌లను చూడవచ్చు

en: Guarantor firstname
te: హామీదారు మొదటిపేరు

en: Guarantor information
te: హామీ సమాచారం

en: Guarantor relationship
te: హామీదారు సంబంధం

en: Guarantor surname
te: హామీ ఇంటిపేరు

en: Guarantor title
te: హామీ శీర్షిక

en: Guarantor:
te: హామీ:

en: Guarantors:
te: హామీదారులుగా:

en: Guide box:
te: గైడ్ బాక్స్:

en: Guide grid:
te: గైడ్ గ్రిడ్:

en: Guided reports
te: మార్గదర్శక నివేదికలు

en: Guided reports wizard
te: గైడెడ్ రిపోర్ట్స్ విజార్డ్

note: SCRIPT
en: H Align
te: H సమలేఖనం

en: HC Sticky
te: HC స్టిక్కీ

en: HTML
te: హెచ్టిఎమ్ఎల్

en: HTML message:
te: HTML సందేశాలు:

en: Halland County Library, Sweden
te: హాలండ్ కౌంటీ లైబ్రరీ, స్వీడన్

en: Handbooks
te: చేతి పుస్తకాలు

note: SCRIPT
en: Handy Shortcuts
te: హ్యాండి సత్వరమార్గాలు

en: Hard due date
te: హార్డ్ గడువు తేదీ

note: %1$s:  INCLUDE 'date-format.inc'
en: Hard due date %s:
te: హార్డ్ గడువు తేదీ %s:

en: Hard due date:
te: హార్డ్ గడువు తేదీ:

en: Harrison Carmel Public Library, USA
te: హారిసన్ కార్మెల్ పబ్లిక్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఎ

en: Hashvalue
te: హాష్ విలువ

en: Hauraki District Libraries, New Zealand
te: హౌరాకి జిల్లా గ్రంథాలయాలు, న్యూజిలాండ్

note: SCRIPT
en: Header
te: పీఠిక

note: SCRIPT
en: Header 1
te: పీఠిక 1

note: SCRIPT
en: Header 2
te: పీఠిక 2

note: SCRIPT
en: Header 3
te: పీఠిక 3

note: SCRIPT
en: Header 4
te: పీఠిక 4

note: SCRIPT
en: Header 5
te: పీఠిక 5

note: SCRIPT
en: Header 6
te: పీఠిక 6

note: SCRIPT
en: Header cell
te: హెడర్ సెల్

en: Header row could not be parsed
te: శీర్షిక వరుసను అన్వయించడం సాధ్యం కాలేదు

note: SCRIPT
en: Headers
te: శీర్షికలు

en: Heading
te: శీర్షిక

note: SCRIPT
en: Heading 1
te: శీర్షిక 1

note: SCRIPT
en: Heading 2
te: శీర్షిక 2

note: SCRIPT
en: Heading 3
te: శీర్షిక 3

note: SCRIPT
en: Heading 4
te: శీర్షిక 4

note: SCRIPT
en: Heading 5
te: శీర్షిక 5

note: SCRIPT
en: Heading 6
te: శీర్షిక 6

en: Heading A-Z
te: శీర్షిక A-Z

en: Heading Z-A
te: శీర్షిక Z-A

en: Heading type
te: శీర్షిక రకం

note: SCRIPT
en: Headings
te: హెడ్డింగులు

en: Hebrew
te: హెబ్రూ

note: SCRIPT
en: Height
te: ఎత్తు

en: Help
te: సహాయం

en: Help input
te: ఇన్‌పుట్‌కు సహాయం చేయండి

en: Here is your cart, sent from our online catalog.
te: ఇక్కడ మీ బండి ఉంది, మా ఆన్‌లైన్ కేటలాగ్ నుండి పంపబడింది.

note: %1$s:  shelfname | $raw
en: Here is your list called %s, sent from our online catalog.
te: ఇక్కడ మీ జాబితా అంటారు %s, మా ఆన్‌లైన్ కేటలాగ్ నుండి పంపబడింది.

en: Hi,
te: హాయ్,

en: Hi, you are looking at the result of launching the EXAMPLE plugin.
te: హాయ్, మీరు ఉదాహరణ ప్లగ్ఇన్ ప్రారంభించిన ఫలితాన్ని చూస్తున్నారు.

en: Hidden by default
te: అప్రమేయంగా దాచబడింది

note: SCRIPT
en: Hide MARC
te: మార్క్ దాచు

en: Hide advanced pattern
te: అధునాతన నమూనాను దాచండి

en: Hide all
te: అన్నీ దాచు

en: Hide all columns
te: అన్ని నిలువు వరుసలను దాచండి

en: Hide already received orders
te: ఇప్పటికే స్వీకరించిన ఆర్డర్‌లను దాచండి

en: Hide chart
te: చార్ట్ దాచు

en: Hide closed
te: మూసివేయబడింది దాచు

en: Hide default value fields
te: డిఫాల్ట్ విలువ ఫీల్డ్‌లను దాచండి

en: Hide details
te: వివరాలను దాచండి

en: Hide in OPAC
te: ఒపాక్లో దాచు

en: Hide in OPAC:
te: ఒపాక్లో దాచు:

en: Hide inactive budgets
te: నిష్క్రియాత్మక బడ్జెట్‌లను దాచండి

en: Hide new
te: క్రొత్తదాన్ని దాచు

en: Hide patron's info for librarians outside of this group.
te: ఈ గుంపు వెలుపల లైబ్రేరియన్ల కోసం పోషకుల సమాచారాన్ని దాచండి.

en: Hide seen
te: చూసింది దాచు

en: Hide viewed
te: వీక్షణను దాచు

en: Hide window
te: విండోను దాచు

en: High demand item.
te: అధిక డిమాండ్ అంశం.

note: %1$s:  checkout_info.HIGHHOLDS.duration | html %2$s:  checkout_info.HIGHHOLDS.returndate | html
en: High demand item. Loan period shortened to %s days (due %s).
te: అధిక డిమాండ్ అంశం. రుణ కాలం కుదించబడింది %s రోజులు (గడువు %s).

note: %1$s:  HIGHHOLDS.duration | html %2$s:  HIGHHOLDS.returndate | $KohaDates
en: High demand item. Loan period shortened to %s days (due %s). Check out anyway?
te: అధిక డిమాండ్ అంశం. రుణ కాలం కుదించబడింది %s రోజులు (గడువు %s). ఏమైనప్పటికీ చెక్ అవుట్ చేయండి?

en: Higher Education Libraries of Massachusetts, USA
te: మసాచుసెట్స్ యొక్క ఉన్నత విద్యా గ్రంథాలయాలు, యుఎస్ఏ

en: Highlight
te: ముఖ్యాంశాలు

en: Hint : you can update the serial history manually. This can be useful for an old subscription or to clean the existing history. Modify those fields with care, as future serial receive will continue to update them automatically.
te: సూచన : మీరు సీరియల్ చరిత్రను మానవీయంగా నవీకరించవచ్చు. పాత చందా కోసం లేదా ఉన్న చరిత్రను శుభ్రం చేయడానికి ఇది ఉపయోగపడుతుంది. భవిష్యత్తులో సీరియల్ స్వీకరించడం స్వయంచాలకంగా నవీకరించడం కొనసాగుతుంది కాబట్టి, ఆ ఫీల్డ్‌లను జాగ్రత్తగా సవరించండి.

en: Hint:
te: హింట్:

en: Hints
te: సూచనలు

en: History
te: చరిత్ర

en: History OPAC note:
te: చరిత్ర ఒపాక్ గమనిక:

en: History end date:
te: చరిత్ర ముగింపు తేదీ:

en: History staff note:
te: చరిత్ర సిబ్బంది గమనిక:

en: History start date:
te: చరిత్ర ప్రారంభ తేదీ:

en: Hochschule für Gesundheit (hsg), Germany
te: హోచ్షులే ఫర్ గెసుందీట్ (hsg), జర్మనీ

en: Hold
te: పట్టుకోండి

en: Hold at
te: వద్ద పట్టుకోండి

en: Hold date
te: తేదీని పట్టుకోండి

en: Hold details
te: వివరాలను పట్టుకోండి

en: Hold expires on date:
te: హోల్డ్ తేదీతో ముగుస్తుంది:

en: Hold fee
te: ఫీజు పట్టుకోండి

en: Hold fee:
te: ఫీజు పట్టుకోండి:

en: Hold filled for:
te: దీని కోసం నింపండి:

en: Hold for:
te: దీని కోసం పట్టుకోండి:

en: Hold found (item is already waiting):
te: పట్టుకోండి (అంశం ఇప్పటికే వేచి ఉంది):

note: %1$s:  nextreservtitle | html
en: Hold found for (%s), please transfer
te: పట్టుకోండి కోసం (%s), దయచేసి బదిలీ చేయండి

en: Hold found:
te: పట్టుకోండి:

en: Hold must be record level
te: హోల్డ్ రికార్డు స్థాయిలో ఉండాలి

en: Hold next available item
te: తదుపరి అందుబాటులో ఉన్న వస్తువును పట్టుకోండి

en: Hold pickup library match
te: పికప్ లైబ్రరీ మ్యాచ్‌ను పట్టుకోండి

en: Hold placed by :
te: చేత ఉంచబడినది :

en: Hold policy
te: విధానాన్ని పట్టుకోండి

en: Hold ratio
te: హోల్డ్ రేషియో

en: Hold ratio (greater than or equal to):
te: హోల్డ్ నిష్పత్తి (ఎక్కువ లేదా అంతకంటే ఎక్కువ):

en: Hold ratios
te: నిష్పత్తులను పట్టుకోండి

en: Hold ratios
te: నిష్పత్తులను పట్టుకోండి

en: Hold ratios &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: నిష్పత్తులను పట్టుకోండి &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Hold ratios to calculate items needed
te: అవసరమైన అంశాలను లెక్కించడానికి నిష్పత్తులను పట్టుకోండి

en: Hold starts on date:
te: తేదీ నుండి ప్రారంభమవుతుంది:

en: Hold status
te: స్థితిని పట్టుకోండి

en: Hold transfer print receipt &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: బదిలీ ముద్రణ రశీదును పట్టుకోండి &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Holding libraries
te: గ్రంధాలయాలు కలిగి ఉంది

en: Holding library
te: లైబ్రరీని కలిగి ఉంది

en: Holding library:
te: లైబ్రరీని కలిగి ఉంది:

note: %1$s:  itemloop.size() || 0 | html
en: Holdings (%s)
te: హోల్డింగ్స్ (%s)

en: Holdings:
te: పట్టుకొనుట:

en: Holds
te: పట్టుకొను

note: For the first occurrence, %1$s:  Biblio.HoldsCount( SEARCH_RESULT.biblionumber ) | html
en: Holds (%s)
te: పట్టుకొను (%s)

en: Holds allowed (daily)
te: అనుమతి ఉంది (రోజువారీ)

en: Holds allowed (daily):
te: అనుమతించబడినది (రోజువారీ):

en: Holds allowed (total)
te: అనుమతించబడినవి (మొత్తం)

en: Holds allowed (total):
te: అనుమతించబడిన హోల్డ్స్ (మొత్తం):

en: Holds awaiting pickup
te: పికప్ కోసం వేచి ఉంది

en: Holds awaiting pickup &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: పికప్ కోసం వేచి ఉంది &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Holds history
te: చరిత్రను కలిగి ఉంది

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: Holds history for %s
te: చరిత్రను కలిగి ఉంది %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Holds history for %s
te: చరిత్రను కలిగి ఉంది %s

note: %1$s:  ReservesMaxPickUpDelay | html
en: Holds listed here have been awaiting pickup for more than %s days.
te: ఇక్కడ జాబితా చేయబడిన హోల్డ్స్ కంటే ఎక్కువ సమయం కోసం పికప్ కోసం వేచి ఉన్నాయి %s రోజులు.

note: A
en: Holds on this item: %s / Total holds on this record: %s
te: ఈ అంశాన్ని కలిగి ఉంది: %s / ఈ రికార్డులో మొత్తం ఉంది: %s

note: A
en: Holds on this record: %s
te: ఈ రికార్డును కలిగి ఉంది: %s

en: Holds per record (count)
te: ప్రతి రికార్డును కలిగి ఉంది (గణన)

en: Holds per record (count):
te: ప్రతి రికార్డును కలిగి ఉంది (గణన):

en: Holds queue
te: క్యూను కలిగి ఉంది

en: Holds queue
te: క్యూను కలిగి ఉంది

en: Holds queue &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: క్యూను కలిగి ఉంది &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Holds statistics
te: గణాంకాలను కలిగి ఉంది

en: Holds statistics
te: గణాంకాలను కలిగి ఉంది

note: %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  END
en: Holds statistics%s &rsaquo; Results%s &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: గణాంకాలను కలిగి ఉంది%s &rsaquo; ఫలితాలు%s &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

en: Holds to place (count)
te: ఉంచడానికి (లెక్కింపు)

en: Holds to pull
te: లాగడానికి పట్టుకుంది

en: Holds to pull
te: లాగడానికి పట్టుకుంది

en: Holds to pull &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: లాగడానికి పట్టుకుంది &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  from | $KohaDates %2$s:  to | $KohaDates
en: Holds to pull placed between %s and %s
te: మధ్య ఉంచిన లాగడానికి పట్టుకుంది %s మరియు %s

note: %1$s:  waiting_elsewhere | html
en: Holds waiting at other libraries (%s)
te: ఇతర లైబ్రరీల వద్ద వేచి ఉంది (%s)

note: %1$s:  waiting_here | html
en: Holds waiting here (%s)
te: ఇక్కడ వేచి ఉంది (%s)

note: %1$s:  Koha.Preference('ReservesMaxPickUpDelay') | html %2$s:  overcount | html
en: Holds waiting over %s days: %s
te: పైగా వేచి ఉంది %s రోజులు: %s

note: %1$s:  reservecount | html
en: Holds waiting: %s
te: వేచి ఉంది:: %s

en: Holds:
te: పట్టుకొను:

en: Holiday exception
te: హాలిడే మినహాయింపు

en: Holiday only on this day
te: ఈ రోజు మాత్రమే సెలవు

en: Holiday repeated every same day of the week
te: వారంలోని ప్రతి రోజు సెలవుదినం పునరావృతమవుతుంది

en: Holiday repeated yearly on the same date
te: సెలవుదినం అదే తేదీన సంవత్సరానికి పునరావృతమవుతుంది

en: Holiday repeating weekly
te: వారానికి పునరావృతమయ్యే సెలవు

en: Holiday repeating yearly
te: సంవత్సరానికి పునరావృతమయ్యే సెలవు

en: Holidays on a range
te: పరిధిలో సెలవులు

en: Holidays repeated yearly on a range
te: సెలవులు ఒక పరిధిలో సంవత్సరానికి పునరావృతమవుతాయి

en: Home
te: గృహము

en: Home libraries
te: ఇళ్లు గ్రంధాలయాలు

en: Home library
te: నివాస గ్రంధాలయాలు

en: Home library (branchcode)
te: హోమ్ లైబ్రరీ (బ్రాంచ్ కోడ్)

note: SCRIPT
en: Home library unknown.
te: హోమ్ లైబ్రరీ తెలియదు.

en: Home library:
te: నివాస గ్రంధాలయాలు:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Home library: %s
te: హోమ్ లైబ్రరీ: %s

en: Horizontal bar:
te: క్షితిజసమాంతర బార్:

note: SCRIPT
en: Horizontal line
te: క్షితిజసమాంతర రేఖ

note: SCRIPT
en: Horizontal space
te: క్షితిజసమాంతర స్థలం

en: Horizontal:
te: అడ్డం:

en: Horowhenua Library Trust
te: హోరోహేనువా లైబ్రరీ ట్రస్ట్

en: Host
te: హోస్ట్

en: Host records
te: హోస్ట్ రికార్డులు

en: Host:
te: హోస్ట్:

en: Hostname/Port
te: హోస్ట్ పేరు/పోర్ట్

en: Hostname:
te: హోస్ట్ పేరు:

en: Hotchkiss School, USA
te: హాచ్కిస్ స్కూల్, యుఎస్ఎ

en: Hour
te: గంట

en: Hourly rental charge
te: గంట అద్దె ఛార్జీ

en: Hourly rental charge:
te: గంట అద్దె ఛార్జీ:

en: Hourly rental charge:
te: గంట అద్దె ఛార్జీ:

en: Hourly rentals use calendar:
te: గంట అద్దెలు క్యాలెండర్‌ను ఉపయోగిస్తాయి:

en: Hours
te: గంటలు

en: Housebound
te: ఇల్లు కట్టుబడి

en: Housebound details
te: హౌస్ బౌండ్ వివరాలు

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Housebound details for %s
te: హౌస్ బౌండ్ వివరాలు కోసం %s

en: Housebound roles
te: హౌస్ బౌండ్ పాత్రలు

en: How many issues do you want to receive?
te: మీరు ఎన్ని సమస్యలను స్వీకరించాలనుకుంటున్నారు?

en: How should patrons be deleted?
te: పోషకులను ఎలా తొలగించాలి?

en: How to process items:
te: అంశాలను ఎలా ప్రాసెస్ చేయాలి:

en: Hrvatski (Croatian)
te: హర్వాట్స్కి (క్రొయేషియన్)

en: Htmlarea
te: హట్ఎంలఏరియా

en: Huge text
te: భారీ టెక్స్ట్

en: I encountered some problems.
te: నేను కొన్ని సమస్యలను ఎదుర్కొన్నాను.

en: I received this from you:
te: నేను మీ నుండి దీన్ని అందుకున్నాను:

en: I will pass back what you type here, if you press OK.
te: మీరు ఇక్కడ టైప్ చేసిన వాటిని నేను తిరిగి పంపుతాను, మీరు సరే నొక్కితే.

en: ID
te: ఐడి

en: ILL module configuration problem. Take a look at the
te: ILL మాడ్యూల్ కాన్ఫిగరేషన్ సమస్య. పరిశీలించండి

note: A
en: ILL request log
te: ILL అభ్యర్థన లాగ్

en: ILL request log
te: ILL అభ్యర్థన log

en: ILL requests
te: ILL అభ్యర్థనలు

en: ILL requests
te: ILL అభ్యర్థనలు

en: ILL requests &rsaquo; Koha
te: ILL అభ్యర్థనలు &rsaquo; కోహా

en: ILL requests history
te: ILL చరిత్రను అభ్యర్థిస్తుంది

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: ILL requests history for %s
te: ILL చరిత్రను అభ్యర్థిస్తుంది కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: ILL requests history for %s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: ILL చరిత్రను అభ్యర్థిస్తుంది కోసం %s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

en: ILL requests:
te: ILL అభ్యర్థనలు:

en: ILL staff email:
te: ILL సిబ్బంది ఇమెయిల్:

en: ILLDefaultStaffEmail
te: ILL డిఫాల్ట్ స్టాఫ్ ఇమెయిల్

en: IP address has changed, please log in again
te: IP చిరునామా మార్చబడింది, దయచేసి మళ్ళీ లాగిన్ అవ్వండి

en: IP address has changed. Please log in again
te: IP చిరునామా మార్చబడింది. దయచేసి మళ్ళీ లాగిన్ అవ్వండి

en: ISBD
te: ఇస్బ్ద్

en: ISBD details
te: ISBD వివరాలు

en: ISBN
te: ఐ స్ బి న

en: ISBN or ISSN or other standard number:
te: ISBN లేదా ISSN లేదా ఇతర ప్రామాణిక సంఖ్య:

en: ISBN:
te: ఐ స్ బి న:

note: %1$s:  BIBLIO_RESULT.ISBN | $raw
en: ISBN: %s
te: ఐ స్ బి న: %s

note: %1$s:  FOREACH isbn IN BIBLIO_RESULT.ISBN %2$s:  isbn | $raw %3$s:  UNLESS ( loop.last ) %4$s:  END %5$s:  END
en: ISBN: %s %s %s; %s %s
te: ఐఎస్ బిఎన్: %s %s %s; %s %s

en: ISO 639-2 standard language codes
te: ISO 639-2 ప్రామాణిక భాషా సంకేతాలు

en: ISO Format (YYYY-MM-DD)
te: ISO ఫార్మాట్ (YYYY-MM-DD)

en: ISO code
te: ISO కోడ్

en: ISO code:
te: ISO కోడ్:

en: ISSN
te: ఐఎస్ఎస్ఎన్

en: ISSN:
te: ఐఎస్ఎస్ఎన్:

en: Id
te: ఐడి

note: SCRIPT
en: Id should start with a letter, followed only by letters, numbers, dashes, dots, colons or underscores.
te: ఐడి అక్షరంతో ప్రారంభం కావాలి, తరువాత అక్షరాలు, సంఖ్యలు, డాష్‌లు, చుక్కలు, కోలన్లు లేదా అండర్ స్కోర్‌లు మాత్రమే ఉండాలి.

en: Id:
te: ఐడి:

en: If
te: అయితే

en: If a template allows public enrollment, patrons can enroll in a club based on this template from the public catalog.
te: ఒక టెంప్లేట్ పబ్లిక్ నమోదును అనుమతిస్తే, పోషకులు పబ్లిక్ కేటలాగ్ నుండి ఈ టెంప్లేట్ ఆధారంగా క్లబ్‌లో నమోదు చేసుకోవచ్చు.

en: If all unavailable
te: అన్నీ అందుబాటులో లేకపోతే

en: If amounts changed, round to a multiple of
te: మొత్తాలు మారితే, గుణకారం గుండ్రంగా ఉంటుంది

en: If any unavailable
te: ఏదైనా అందుబాటులో లేకపోతే

en: If checked, changes for this holiday will be copied to all libraries. If the holiday doesn't exists for a library, no change is made.
te: తనిఖీ చేస్తే, ఈ సెలవుదినం కోసం మార్పులు అన్ని లైబ్రరీలకు కాపీ చేయబడతాయి. లైబ్రరీ కోసం సెలవుదినం లేకపోతే, ఎటువంటి మార్పు చేయబడదు.

en: If checked, daily charge will be calculated using the calendar to exclude holidays. If not checked, the fee will be calculated based on the number of days until due, directly.
te: తనిఖీ చేస్తే, సెలవులను మినహాయించడానికి క్యాలెండర్ ఉపయోగించి రోజువారీ ఛార్జ్ లెక్కించబడుతుంది. తనిఖీ చేయకపోతే, రుసుము చెల్లించాల్సిన రోజుల సంఖ్య ఆధారంగా నేరుగా లెక్కించబడుతుంది.

en: If checked, hourly charge will be calculated using the calendar to exclude holidays. If not checked, the fee will be calculated based on the number of hours until due, directly.
te: తనిఖీ చేస్తే, సెలవులను మినహాయించడానికి క్యాలెండర్ ఉపయోగించి గంట ఛార్జ్ లెక్కించబడుతుంది. తనిఖీ చేయకపోతే, రుసుము చెల్లించాల్సిన గంటల సంఖ్య ఆధారంగా నేరుగా లెక్కించబడుతుంది.

en: If checked, it means that the subfield is a URL and can be clicked
te: తనిఖీ చేస్తే, సబ్‌ఫీల్డ్ ఒక URL అని క్లిక్ చేయవచ్చు

en: If checked, items of this type will be hidden as filters in OPAC's advanced search.
te: తనిఖీ చేస్తే, ఈ రకమైన అంశాలు OPAC యొక్క అధునాతన శోధనలో ఫిల్టర్‌లుగా దాచబడతాయి.

en: If checked, new subscriptions you create will be automatically shared with Mana KB.
te: తనిఖీ చేస్తే, మీరు సృష్టించిన క్రొత్త సభ్యత్వాలు స్వయంచాలకంగా మన KB తో భాగస్వామ్యం చేయబడతాయి.

en: If checked, no item of this type can be issued. If not checked, every item of this type can be issued unless notforloan is set for a specific item.
te: తనిఖీ చేస్తే, ఈ రకమైన అంశం జారీ చేయబడదు. తనిఖీ చేయకపోతే, ఒక నిర్దిష్ట అంశం కోసం నోట్‌ఫోర్లోన్ సెట్ చేయకపోతే ఈ రకమైన ప్రతి అంశం జారీ చేయబడుతుంది.

en: If checked, this holiday will be copied to all libraries. If the holiday already exists for a library, no change is made.
te: తనిఖీ చేస్తే, ఈ సెలవుదినం అన్ని లైబ్రరీలకు కాపీ చేయబడుతుంది. లైబ్రరీ కోసం సెలవు ఇప్పటికే ఉంటే, ఎటువంటి మార్పు చేయబడదు.

en: If combining multiple keys they must be in specified order: Shift-Cmd-Ctrl-Alt
te: బహుళ కీలను కలిపితే అవి పేర్కొన్న క్రమంలో ఉండాలి: Shift-Cmd-Ctrl-Alt

en: If empty, English is used
te: ఖాళీగా ఉంటే, ఇంగ్లీష్ ఉపయోగించబడుతుంది

en: If empty, discount rate from vendor will be used
te: ఖాళీగా ఉంటే, విక్రేత నుండి తగ్గింపు రేటు ఉపయోగించబడుతుంది

en: If items have been created when ordering or receiving, they will be deleted.
te: ఆర్డర్ చేసేటప్పుడు లేదా స్వీకరించేటప్పుడు అంశాలు సృష్టించబడితే, అవి తొలగించబడతాయి.

en: If loading patron attributes, the 'patron_attributes' field should contain a comma-separated list of attribute types and values. The attribute type code and a colon should precede each value. For example:
te: పోషక లక్షణాలను లోడ్ చేస్తుంటే, 'patron_attributes' ఫీల్డ్‌లో కామాతో వేరు చేయబడిన లక్షణ రకాలు మరియు విలువల జాబితా ఉండాలి. లక్షణ రకం కోడ్ మరియు పెద్దప్రేగు ప్రతి విలువకు ముందు ఉండాలి. ఉదాహరణకు:

en: If matching record is already in the borrowers table:
te: మ్యాచింగ్ రికార్డ్ ఇప్పటికే రుణగ్రహీతల పట్టికలో ఉంటే:

en: If one is selected, the patron record input page will only allow values to be chosen from the authorized value list. However, an authorized value list is not enforced during batch patron import.
te: ఒకటి ఎంచుకోబడితే, పోషక రికార్డ్ ఇన్పుట్ పేజీ అధీకృత విలువ జాబితా నుండి విలువలను ఎన్నుకోవటానికి మాత్రమే అనుమతిస్తుంది. అయినప్పటికీ, బ్యాచ్ పోషక దిగుమతి సమయంలో అధీకృత విలువ జాబితా అమలు చేయబడదు.

en: If set, a club based on this template can only be enrolled in by patrons with a valid email address.
te: సెట్ చేయబడితే, ఈ టెంప్లేట్ ఆధారంగా క్లబ్‌ను చెల్లుబాటు అయ్యే ఇమెయిల్ చిరునామాతో పోషకులు మాత్రమే నమోదు చేయవచ్చు.

en: If set, only librarians logged in with this branch will be able to modify this club template.
te: సెట్ చేస్తే, ఈ శాఖతో లాగిన్ అయిన లైబ్రేరియన్లు మాత్రమే ఈ క్లబ్ టెంప్లేట్‌ను సవరించగలరు.

note: %1$s:  "borrowers.relationship" | $HtmlTags tag="strong" %2$s:  "borrower_relationships.relationship" | $HtmlTags tag="strong"
en: If the relationship is one you want, please add it to the 'borrowerRelationship' system preference, otherwise have your system's administrator correct the values in %s and/or %s in the database.
te: సంబంధం మీకు కావాలంటే, దయచేసి దాన్ని 'రుణగ్రహీత సంబంధం' సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతకి జోడించండి, లేకపోతే మీ సిస్టమ్ యొక్క నిర్వాహకుడు విలువలను సరిచేయండి %s మరియు/లేదా %s డేటాబేస్లో.

en: If the system preference 'AllowHoldPolicyOverride' is enabled, these policies can be overridden by your circulation staff.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'హోల్డ్‌పోలిసీఓవర్‌రైడ్‌ను అనుమతించు' ప్రారంభించబడితే, ఈ విధానాలను మీ సర్క్యులేషన్ సిబ్బంది భర్తీ చేయవచ్చు.

en: If the total amount loanable for a given patron category is left blank, no limit applies, except possibly for a limit you define for a specific item type.
te: ఇచ్చిన పోషక వర్గానికి రుణం ఇవ్వవలసిన మొత్తం ఖాళీగా ఉంటే, ఒక నిర్దిష్ట అంశం రకం కోసం మీరు నిర్వచించే పరిమితి మినహా పరిమితి వర్తించదు.

en: If there is a day (or more) in the week where issues are never published, you can check corresponding boxes below.
te: సమస్యలు ఎప్పుడూ ప్రచురించబడని వారంలో ఒక రోజు (లేదా అంతకంటే ఎక్కువ) ఉంటే, మీరు దిగువ సంబంధిత పెట్టెలను తనిఖీ చేయవచ్చు.

en: If this is not what you were expecting, go to
te: ఇది మీరు హించినది కాకపోతే, వెళ్ళండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: If this is what you want, select the 'Delete batch' option from the toolbar
te: ఇది మీకు కావాలంటే, టూల్ బార్ నుండి 'డిలీట్ బ్యాచ్' ఎంపికను ఎంచుకోండి

en: If you are using a layout without barcodes, this may result in missing entries or a blank page
te: మీరు బార్‌కోడ్‌లు లేకుండా లేఅవుట్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే, ఇది ఎంట్రీలు లేదా ఖాళీ పేజీని కోల్పోవచ్చు

en: If you can't find what you are looking for, you can
te: మీరు వెతుకుతున్నదాన్ని మీరు కనుగొనలేకపోతే, మీరు చేయవచ్చు

en: If you change an authorized value code, existing records using it won't be updated. Changes to value descriptions will show immediately.
te: మీరు అధీకృత విలువ కోడ్‌ను మార్చినట్లయితే, దాన్ని ఉపయోగించి ఇప్పటికే ఉన్న రికార్డులు నవీకరించబడవు. విలువ వివరణలకు మార్పులు వెంటనే చూపబడతాయి.

en: If you delete this fund, all orders linked to this fund will be deleted!
te: మీరు ఈ ఫండ్‌ను తొలగిస్తే, ఈ ఫండ్‌కు లింక్ చేయబడిన అన్ని ఆర్డర్‌లు తొలగించబడతాయి!

en: If you do not specify a due date, it will be set according to circulation rules
te: మీరు నిర్ణీత తేదీని పేర్కొనకపోతే, అది సర్క్యులేషన్ నిబంధనల ప్రకారం సెట్ చేయబడుతుంది

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron = request.patron
en: If you do not wish to check out the item to %s and would rather issue it to an in-house statistical patron, choose the patron here
te: మీరు అంశాన్ని తనిఖీ చేయకూడదనుకుంటే %s మరియు దాన్ని అంతర్గత గణాంక పోషకుడికి జారీ చేస్తుంది, ఇక్కడ పోషకుడిని ఎంచుకోండి

en: If you have a CAS account, please choose against which one you would like to authenticate:
te: మీకు CAS ఖాతా ఉంటే, దయచేసి మీరు ధృవీకరించాలనుకుంటున్న వాటికి వ్యతిరేకంగా ఎంచుకోండి:

en: If you have a CAS account, please click here to login
te: మీకు CAS ఖాతా ఉంటే, దయచేసి లాగిన్ అవ్వడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

en: If you installed sample patron categories please select the "Staff" option in the patron categories dropdown box.
te: మీరు నమూనా పోషక వర్గాలను వ్యవస్థాపించినట్లయితే, దయచేసి పోషక వర్గాల డ్రాప్‌డౌన్ బాక్స్‌లోని "స్టాఫ్" ఎంపికను ఎంచుకోండి

en: If you make any change to the mappings, you must ask your administrator to run misc/batchRebuildBiblioTables.pl.
te: మీరు మ్యాపింగ్స్‌లో ఏదైనా మార్పు చేస్తే, మీరు మీ నిర్వాహకుడిని అమలు చేయమని అడగాలి misc/batchRebuildBiblioTables.pl.

en: If you want Koha to trigger an action (send a letter or restrict a member), a delay value is required.
te: మీరు కోహా చర్యను ప్రారంభించాలనుకుంటే (లేఖ పంపండి లేదా సభ్యుడిని పరిమితం చేయండి), ఆలస్యం విలువ అవసరం.

en: If you wish to share some of your data, please enable the functionality in the "Share your usage statistics" section of the Administration module.
te: మీరు మీ డేటాలో కొంత భాగాన్ని పంచుకోవాలనుకుంటే, దయచేసి అడ్మినిస్ట్రేషన్ మాడ్యూల్ యొక్క "మీ వినియోగ గణాంకాలను పంచుకోండి" విభాగంలో కార్యాచరణను ప్రారంభించండి.

en: Ignore
te: పట్టించుకోకుండా

en: Ignore
te: పట్టించుకోకుండా

note: SCRIPT
en: Ignore all
te: అన్నీ విస్మరించండి

en: Ignore and return to transfers:
te: విస్మరించండి మరియు బదిలీలకు తిరిగి వెళ్లండి:

note: SPAN
en: Ignore the calendar
te: క్యాలెండర్‌ను విస్మరించండి

en: Ignore this one, keep the existing one
te: దీన్ని విస్మరించండి, ఉన్నదాన్ని ఉంచండి

note: SCRIPT
en: Ignored
te: విస్మరించబడిన

en: Image
te: చిత్రం

en: Image 1
te: చిత్రం 1

en: Image 2
te: చిత్రం 2

en: Image ID
te: చిత్ర ID

note: SCRIPT
en: Image description
te: చిత్ర వివరణ

en: Image file
te: చిత్ర ఫైల్

en: Image from Amazon.com
te: అమెజాన్.కామ్ నుండి చిత్రం

note: A
en: Image from Coce
te: కోస్ నుండి చిత్రం

note: SCRIPT
en: Image list
te: చిత్ర జాబితా

en: Image name:
te: చిత్ర పేరు:

note: %1$s:  IMAGE_NAME | html
en: Image name: %s
te: చిత్ర పేరు: %s

note: %1$s:  filerror.CRDFIL | html %2$s:  ELSIF ( filerror.CARDNUMBER_DOES_NOT_EXIST )
en: Image not imported (%s missing). %s
te: చిత్రం దిగుమతి కాలేదు (%s తప్పిపోయిన). %s

note: %1$s:  ELSIF ( filerror.OVRSIZ )
en: Image not imported because Koha was unable to open the image for reading. %s
te: కోహా చదవడానికి చిత్రం తెరవలేక పోయినందున చిత్రం దిగుమతి కాలేదు. %s

note: %1$s:  END %2$s:  END %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Image not imported because of an unknown error. Please refer to the error log for more details. %s %s %s imported successfully. %s
te: తెలియని లోపం కారణంగా చిత్రం దిగుమతి కాలేదు. దయచేసి మరిన్ని వివరాల కోసం లోపం లాగ్‌ను చూడండి. %s %s %s విజయవంతంగా దిగుమతి చేయబడింది. %s

note: %1$s:  ELSIF ( filerror.IMGEXISTS )
en: Image not imported because the database returned an error. Please refer to the error log for more details. %s
te: డేటా దిగుమతి కాలేదు ఎందుకంటే డేటాబేస్ లోపం తిరిగి ఇచ్చింది. దయచేసి మరిన్ని వివరాల కోసం లోపం లాగ్‌ను చూడండి. %s

note: %1$s:  ELSIF ( filerror.OPNERR )
en: Image not imported because the image file is corrupted. %s
te: చిత్రం ఫైల్ పాడైపోయినందున చిత్రం దిగుమతి చేయబడలేదు. %s

note: %1$s:  ELSIF ( filerror.CRDFIL )
en: Image not imported because the image file is too big (see online help for maximum size). %s
te: చిత్రం దిగుమతి చేయబడలేదు ఎందుకంటే ఇమేజ్ ఫైల్ చాలా పెద్దది (గరిష్ట పరిమాణం కోసం ఆన్‌లైన్ సహాయం చూడండి). %s

note: %1$s:  ELSIF ( filerror.CORERR )
en: Image not imported because the image format is unrecognized. %s
te: ఇమేజ్ ఫార్మాట్ గుర్తించబడనందున చిత్రం దిగుమతి కాలేదు. %s

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSIF ( filerror.MIMERR )
en: Image not imported because this patron does not exist in the database. %s
te: ఈ పోషకుడు డేటాబేస్లో లేనందున చిత్రం దిగుమతి కాలేదు. %s

note: SCRIPT
en: Image options
te: చిత్ర ఎంపికలు

en: Image source:
te: చిత్రము మూలం:

en: Image successfully uploaded
te: చిత్రం విజయవంతంగా అప్‌లోడ్ చేయబడింది

note: SCRIPT
en: Image title
te: చిత్ర శీర్షిక

en: Image upload results :
te: చిత్ర అప్‌లోడ్ ఫలితాలు :

en: Image(s) successfully deleted
te: చిత్రం (s) విజయవంతంగా తొలగించబడ్డాయి

note: SCRIPT
en: Image...
te: చిత్రం...

en: Image:
te: చిత్రం:

en: Images
te: చిత్రాలు

en: Images
te: చిత్రాలు

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc'
en: Images &rsaquo; %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: చిత్రాలు &rsaquo; %s &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కోహా

en: Images &rsaquo; Patron card creator &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: చిత్రాలు &rsaquo; పోషక కార్డు సృష్టికర్త &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  localimages.count || 0 | html
en: Images (%s)
te: చిత్రాలు (%s)

en: Images for
te: చిత్రాలు కోసం

en: Import
te: దిగుమతి

note: %1$s:  loo.frameworkcode | html
en: Import %s framework structure (fields and subfields) from a spreadsheet file (.csv or .ods)
te: దిగుమతి %s ఫ్రేమ్‌వర్క్ నిర్మాణం (ఫీల్డ్‌లు మరియు ఉప ఫీల్డ్‌లు) స్ప్రెడ్‌షీట్ ఫైల్ నుండి (.csv లేదా .ods)

en: Import all the checked items in the basket with the following accounting details (used only if no information is filled for the item):
te: కింది అకౌంటింగ్ వివరాలతో తనిఖీ చేసిన అన్ని అంశాలను బుట్టలో దిగుమతి చేయండి (అంశం కోసం సమాచారం నింపకపోతే మాత్రమే ఉపయోగించబడుతుంది):

en: Import all the checked items in the basket with the following parameters:
te: తనిఖీ చేసిన అన్ని అంశాలను కింది పారామితులతో బుట్టలో దిగుమతి చేయండి:

note: BUTTON
en: Import an MARC (ISO 2709) or MARCXML record
te: MARC (ISO 2709) లేదా MARCXML రికార్డును దిగుమతి చేయండి

en: Import batch deleted successfully
te: దిగుమతి బ్యాచ్ విజయవంతంగా తొలగించబడింది

en: Import default framework structure (fields and subfields) from a spreadsheet file (.csv or .ods)
te: డిఫాల్ట్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ నిర్మాణాన్ని దిగుమతి చేయండి (ఫీల్డ్‌లు మరియు ఉప ఫీల్డ్‌లు) స్ప్రెడ్‌షీట్ ఫైల్ నుండి (.csv or .ods)

note: A
en: Import framework structure (fields, subfields) from a spreadsheet file (.csv or .ods)
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ నిర్మాణాన్ని దిగుమతి చేయండి (ఫీల్డ్‌లు, ఉప ఫీల్డ్‌లు) స్ప్రెడ్‌షీట్ ఫైల్ నుండి (.csv or .ods)

en: Import into the borrowers table
te: రుణగ్రహీతల పట్టికలోకి దిగుమతి చేయండి

en: Import patron data
te: పోషక డేటాను దిగుమతి చేయండి

en: Import patron data
te: పోషక డేటాను దిగుమతి చేయండి

en: Import patrons
te: దిగుమతి పోషకులు

en: Import patrons
te: దిగుమతి పోషకులు

en: Import quotes
te: కోట్లను దిగుమతి చేయండి

en: Import record...
te: దిగుమతి రికార్డ్...

en: Import results :
te: ఫలితాలను దిగుమతి చేయండి :

note: INPUT type=submit name=mainformsubmit
en: Import this batch into the catalog
te: ఈ బ్యాచ్‌ను కేటలాగ్‌లోకి దిగుమతి చేయండి

en: Important
te: ముఖ్యమైన

en: Important:
te: ముఖ్యమైన:

en: Important: Item types are what you apply circulation rules to. Circulation rules govern how your institution will lend its items: Checkout length, renewal policy, hold policy, etc. For example a circulation rule applied to the DVD item type may enforce a payment of $1.00 for checking out any DVD.
te: ముఖ్యమైనది: ఐటెమ్ రకాలు మీరు సర్క్యులేషన్ నియమాలను వర్తింపజేస్తాయి. సర్క్యులేషన్ నియమాలు మీ సంస్థ దాని వస్తువులను ఎలా అప్పుగా ఇస్తుందో నియంత్రిస్తుంది: చెక్అవుట్ పొడవు, పునరుద్ధరణ విధానం, హోల్డ్ పాలసీ మొదలైనవి. ఉదాహరణకు, DVD ఐటెమ్ రకానికి వర్తించే ప్రసరణ నియమం ఏదైనా DVD ని తనిఖీ చేయడానికి $ 1.00 చెల్లింపును అమలు చేయవచ్చు.

en: Imported
te: దిగుమతి

en: Impossible to connect to the message broker
te: సందేశ బ్రోకర్‌కు కనెక్ట్ చేయడం అసాధ్యం

en: In framework:
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లో:

en: In months:
te: నెలల్లో:

note: For the first occurrence, %1$s:  OPACBaseURL | $raw %2$s:  BIBLIO_RESULT.biblionumber | html
en: In online catalog: %s/cgi-bin/koha/opac-detail.pl?biblionumber=%s
te: ఆన్‌లైన్ కేటలాగ్‌లో: %s/cgi-bin/కొహ/opac-detail.pl?బిబ్లియో సంఖ్య=%s

en: In order for offline circulation to work on this computer, your library's records must be up-to-date on this computer:
te: ఈ కంప్యూటర్‌లో ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ పనిచేయడానికి, మీ లైబ్రరీ రికార్డులు ఈ కంప్యూటర్‌లో తాజాగా ఉండాలి:

en: In processing
te: ప్రాసెసింగ్‌లో

en: In the next steps you will be guided through some basic requirements like defining Koha user with all administrative privileges (superlibrarian).
te: తదుపరి దశలలో, కోహా వినియోగదారుని అన్ని పరిపాలనా అధికారాలతో (సూపర్ లైబ్రేరియన్) నిర్వచించడం వంటి కొన్ని ప్రాథమిక అవసరాల ద్వారా మీకు మార్గనిర్దేశం చేయబడుతుంది.

en: In transit
te: ట్రాన్సిట్ లో

note: %1$s:  Branches.GetName( item.transfer.frombranch ) | html %2$s:  Branches.GetName( item.transfer.tobranch ) | html %3$s:  item.transfer.datesent | $KohaDates
en: In transit from %s to %s since %s
te: రవాణాలో నుండి %s కు %s నుండి %s

en: In use
te: వాడుకలో ఉన్నది

en: In your cart
te: మీ బండిలో

en: Inactive
te: క్రియారహిత

en: Inactive budgets
te: నిష్క్రియాత్మక బడ్జెట్లు

en: Include all rows (ignore pagination):
te: అన్ని అడ్డు వరుసలను చేర్చండి (ignore pagination):

note: INPUT type=checkbox name=filter_archived
en: Include archived suggestions in the search
te: శోధనలో ఆర్కైవ్ చేసిన సూచనలను చేర్చండి

en: Include archived:
te: ఆర్కైవ్ చేయండి:

en: Include expirations before today:
te: ఈ రోజుకు ముందు గడువులను చేర్చండి:

en: Include expired subscriptions:
te: గడువు ముగిసిన సభ్యత్వాలను చేర్చండి:

en: Include ordered
te: ఆదేశించిన వాటిని చేర్చండి

en: Include suspended
te: సస్పెండ్ చేర్చండి

en: Includes the domain part, but the path part of the URL should go into Database.
te: డొమైన్ భాగాన్ని కలిగి ఉంటుంది, కానీ URL యొక్క మార్గం భాగం డేటాబేస్లోకి వెళ్ళాలి.

en: Income (cash)
te: ఆదాయం (నగదు)

note: SCRIPT
en: Inconsistency detected!
te: అస్థిరత కనుగొనబడింది!

note: SCRIPT
en: Incorrect syntax, cannot save
te: తప్పు వాక్యనిర్మాణం, సేవ్ చేయలేము

note: SCRIPT
en: Increase indent
te: ఇండెంట్ పెంచండి

en: Indefinite
te: నిరవధిక

en: Indexed in:
te: దీనిలో సూచించబడింది:

en: Indexes
te: సూచికలు

en: Indicator 1
te: సూచిక 1

en: Indicator 2
te: సూచిక 2

en: Individual libraries:
te: వ్యక్తిగత గ్రంథాలయాలు:

en: Info
te: సమాచారము

en: Info:
te: సమాచారము:

en: Information
te: సమాచారం

en: Inherit from settings
te: సెట్టింగుల నుండి వారసత్వంగా

en: Inherit from system preferences
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతల నుండి వారసత్వంగా

en: Initial float
te: ప్రారంభ ఫ్లోట్

en: Initial float:
te: ప్రారంభ ఫ్లోట్:

en: Initials
te: మొదలు

en: Initials:
te: పొట్టి:

en: Initials:
te: మొదలు:

note: SCRIPT
en: Inline
te: ఇన్‌లైన్

en: Inner counter
te: ఇన్నర్ కౌంటర్

en: Inner counter:
te: ఇన్నర్ కౌంటర్:

en: Inner counter:
te: ఇన్నర్ కౌంటర్:

note: SCRIPT
en: Insert
te: ప్రవేశించు

en: Insert
te: ప్రవేశించు

note: SCRIPT
en: Insert authorized value parameter
te: అధీకృత విలువ పరామితిని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert column after
te: తర్వాత కాలమ్ చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert column before
te: ముందు కాలమ్ చొప్పించండి

en: Insert copyright symbol (©)
te: కాపీరైట్ చిహ్నాన్ని చొప్పించండి (©)

en: Insert copyright symbol (℗) (sound recordings)
te: కాపీరైట్ చిహ్నాన్ని చొప్పించండి (℗) (సౌండ్ రికార్డింగ్‌లు)

note: SCRIPT
en: Insert date parameter
te: తేదీ పరామితిని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert date\/time
te: తేదీ\/సమయం చొప్పించండి

en: Insert delimiter (‡)
te: డీలిమిటర్ చొప్పించండి (‡)

note: SCRIPT
en: Insert image
te: చిత్రాన్ని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert item types parameter
te: అంశం రకాలు పరామితిని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert libraries parameter
te: లైబ్రరీల పరామితిని చొప్పించండి

en: Insert line break
te: పంక్తి విరామాన్ని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert link
te: లింక్‌ను చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert link (if link plugin activated)
te: లింక్‌ను చొప్పించండి (లింక్ ప్లగ్ఇన్ సక్రియం అయితే)

en: Insert parameter
te: పరామితిని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert patron category parameter
te: పోషక వర్గం పరామితిని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert row after
te: తర్వాత వరుసను చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert row before
te: ముందు అడ్డు వరుసను చొప్పించండి

en: Insert runtime parameter
te: రన్‌టైమ్ పరామితిని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert table
te: పట్టికను చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert template
te: టెంప్లేట్ చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert template...
te: టెంప్లేట్ చొప్పించండి...

note: SCRIPT
en: Insert text parameter
te: టెక్స్ట్ పరామితిని చొప్పించండి

note: SCRIPT
en: Insert video
te: దృశ్యమును చొప్పించు

note: SCRIPT
en: Insert\/Edit code sample
te: చొప్పించు\/కోడ్ నమూనాను సవరించండి

note: SCRIPT
en: Insert\/edit image
te: చొప్పించు\/చిత్రాన్ని సవరించండి

note: SCRIPT
en: Insert\/edit link
te: చొప్పించు\/లింక్‌ను సవరించండి

note: SCRIPT
en: Insert\/edit media
te: చొప్పించు\/మీడియాను సవరించండి

note: SCRIPT
en: Insert\/edit video
te: చొప్పించు\/వీడియోను సవరించండి

en: Install
te: ఇన్స్టాల్

note: %1$s:  upgrade_module.version | html
en: Installed version: %s
te: ఇన్స్టాల్ వెర్షన్: %s

en: Instructions
te: సూచనలు

en: Instructor search:
te: బోధకుడు శోధన:

en: Instructors
te: బోధకులు

en: Instructors:
te: బోధకులు:

en: Insufficient permission to see this job.
te: ఈ ఉద్యోగాన్ని చూడటానికి తగినంత అనుమతి లేదు.

en: Insufficient privileges.
te: చాలీ చాలని సౌకర్యాలు.

en: Integer
te: పూర్ణాంకము

en: Interface
te: ఇంటర్ఫేస్

en: Interface:
te: ఇంటర్‌ఫేస్:

en: Interlibrary loan request details
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణ అభ్యర్థన వివరాలు

en: Interlibrary loans
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణాలు

en: Interlibrary loans tables
te: ఇంటర్ లైబ్రరీ రుణాల పట్టికలు

en: Internal note
te: అంతర్గత గమనిక

en: Internal note:
te: అంతర్గత గమనిక:

en: Internal note:
te: అంతర్గత గమనిక:

note: SCRIPT
en: Internal search error
te: అంతర్గత శోధన లోపం

note: A
en: Internationalization and localization
te: అంతర్జాతీయకరణ మరియు స్థానికీకరణ

en: Into an application
te: ఒక లోకి అప్లికేషన్

en: Into an application
te: ఒక లోకి అప్లికేషన్

en: Into an application:
te: ఒక లోకి అప్లికేషన్:

en: Into an application:
te: ఒక లోకి అప్లికేషన్:

en: Intranet
te: ఇంట్రానెట్

en: Invalid authority type
te: చెల్లని అధికారం రకం

en: Invalid barcodes
te: చెల్లని బార్‌కోడ్‌లు

en: Invalid collection id
te: సేకరణ ఐడి చెల్లదు

en: Invalid course!
te: చెల్లని కోర్సు!

note: SCRIPT
en: Invalid indicators
te: చెల్లని సూచికలు

note: SCRIPT
en: Invalid input. Enter something like: 245,a
te: చెల్లని ఇన్పుట్. ఇలాంటి వాటిని నమోదు చేయండి: 245,a

en: Invalid number of copies
te: యొక్క చెల్లని సంఖ్య కాపీలు

note: SCRIPT
en: Invalid record
te: చెల్లని రికార్డ్

note: SCRIPT
en: Invalid tag number
te: ట్యాగ్ సంఖ్య చెల్లదు

en: Invalid username or password
te: చెల్లని వినియోగదారిపేరు లేదా సంకేతపదము

note: %1$s:  e | html
en: Invalid value for %s
te: చెల్లని విలువ కోసం %s

en: Inventory
te: ఇన్వెంటరీ

en: Inventory
te: ఇన్వెంటరీ

en: Inventory number
te: జాబితా సంఖ్య

note: SCRIPT
en: Invert
te: ఇన్వెర్ట్

en: Invoice
te: ఇన్వాయిస్

en: Invoice &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: ఇన్వాయిస్ &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

note: A
en: Invoice detail page
te: ఇన్వాయిస్ వివరాలు పేజీ

en: Invoice details
te: ఇన్వాయిస్ వివరాలు

en: Invoice has been modified
te: ఇన్వాయిస్ సవరించబడింది

en: Invoice item price includes tax:
te: ఇన్వాయిస్ వస్తువు ధరలో పన్ను ఉంటుంది:

en: Invoice number
te: ఇన్వాయిస్ సంఖ్యా

en: Invoice number reverse
te: ఇన్వాయిస్ సంఖ్య రివర్స్

en: Invoice number:
te: ఇన్వాయిస్ సంఖ్యా:

en: Invoice prices are:
te: ఇన్వాయిస్ ధరలు:

en: Invoice prices:
te: ఇన్వాయిస్ ధరలు:

note: %1$s:  invoicenumber | html
en: Invoice: %s
te: ఇన్వాయిస్: %s

en: Invoices
te: రసీదులు

en: Invoices
te: రసీదులు

en: Invoices &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: ఇన్వాయిస్ &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

en: Invoices enabled:
te: రసీదులు ప్రారంభించబడ్డాయి:

note: %1$s:  ELSIF debit_type.can_be_sold
en: Invoicing %s
te: ఇన్వాయిస్ %s

en: Invoicing,
te: ఇన్వాయిస్,

en: Irma Birchall
te: ఇర్మా బిర్చల్

en: Irregularity:
te: అవకతవకల:

en: Is a URL:
te: ఒక URL:

en: Is a parent to another type, cannot have a parent
te: మరొక రకానికి తల్లిదండ్రులు, తల్లిదండ్రులను కలిగి ఉండకూడదు

en: Is hidden by default
te: అప్రమేయంగా దాచబడింది

en: Is local hold group
te: స్థానిక హోల్డ్ గ్రూప్

en: Is local hold group
te: స్థానిక హోల్డ్ గ్రూప్

en: Is new
te: క్రొత్తది

en: Is this a duplicate of
te: ఇది యొక్క నకిలీనా

en: Issue
te: ఇచ్చిన

en: Issue
te: ఇష్యూ

en: Issue #
te: ఇచ్చిన #

en: Issue history
te: ఇష్యూ చరిత్ర

en: Issue number
te: జారీచేసిన సంఖ్య

en: Issue payout
te: చెల్లింపు జారీ

en: Issue refund
te: వాపసు ఇష్యూ

en: Issue refund from
te: నుండి వాపసు ఇవ్వండి

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron = request.patron
en: Issue requested item to %s
te: అభ్యర్థించిన అంశాన్ని జారీ చేయండి %s

en: Issue:
te: ఇచ్చిన:

en: Issue:
te: ఇష్యూ:

en: Issues per unit
te: ఇస్సుఎస్ యూనిట్‌కు

note: SCRIPT
en: Issues per unit is required
te: ఇస్సుఎస్ యూనిట్‌కు అవసరం

en: Issues per unit:
te: ఇస్సుఎస్ యూనిట్‌కు:

en: Issuing library
te: లైబ్రరీ జారీ చేస్తోంది

en: Issuing rules
te: నియమాలను జారీ చేస్తోంది

en: It is a duplicate. Edit existing record
te: ఇది నకిలీ. ఇప్పటికే ఉన్న రికార్డ్‌ను సవరించండి

en: It is advisable to check for and resolve duplicate holds due to merging.
te: విలీనం కారణంగా డూప్లికేట్ హోల్డ్స్ కోసం తనిఖీ చేయడం మరియు పరిష్కరించడం మంచిది.

en: Italian
te: ఇటాలియన్

en: Italiano (Italian) for 3.2: Zeno Tajoli, Pietro Gozzetti and Paolo Pozzan; for 3.4 and more: Zeno Tajoli, Stefano Bargioni, Paolo Bizzarri
te: ఇటాలియానో (ఇటాలియన్) ఫర్ 3.2: జీనో రాజోలి, పియట్రో గోజ్జ్ట్టి అండ్ పాయలో పోజ్అం; ఫర్ 3.4 ఇంకా చాలా: జీనో రాజోలి, స్టెఫానో బరఁగిని, పాయలో బిజ్ర్య్

note: SCRIPT
en: Italic
te: ఇటాలిక్

en: Item
te: అంశం

en: Item
te: అంశం

note: For the first occurrence, %1$s:  loopro.object | html
en: Item %s
te: అంశం %s

note: %1$s:  message.item.itemnumber | html %2$s:  message.found_transfer.reason | html %3$s:  Branches.GetName(message.found_transfer.tobranch) | html
en: Item %s queued behind %s transfer to %s
te: అంశం %s వెనుక క్యూలో ఉంది %s బదిలీ చేయుట %s

en: Item URI
te: అంశం URI

note: INPUT type=text name=barcode
en: Item barcode
te: అంశం బార్‌కోడ్

en: Item barcode:
te: అంశం బార్‌కోడ్:

en: Item barcodes:
te: అంశం బార్‌కోడ్‌లు:

en: Item call number
te: అంశం కాల్ నంబర్

en: Item call number between:
te: మధ్య ఐటమ్ కాల్ నంబర్:

en: Item callnumber:
te: అంశం కాల్ నంబర్:

en: Item cannot be renewed because it's an onsite checkout
te: అంశం పునరుద్ధరించబడదు ఎందుకంటే ఇది ఆన్‌సైట్ చెక్అవుట్

en: Item checked out
te: అంశం తనిఖీ చేయబడింది

en: Item circulation alerts
te: అంశం సర్క్యులేషన్ హెచ్చరికలు

en: Item circulation alerts
te: అంశం ప్రసరణ హెచ్చరికలు

en: Item circulation alerts &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: అంశం ప్రసరణ హెచ్చరికలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Item count
te: అంశం సంఖ్య

en: Item damaged
te: అంశం దెబ్బతింది

en: Item details
te: అంశం వివరాలు

en: Item details
te: అంశం వివరాలు

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc'
en: Item details for %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: అంశం వివరాలు కోసం %s &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కోహా

en: Item does not belong to your library
te: అంశాలు మీ లైబ్రరీకి చెందినవి కావు

en: Item floats
te: అంశం తేలుతుంది

en: Item has a waiting hold
te: అంశానికి వెయిటింగ్ హోల్డ్ ఉంది

en: Item has been claimed as returned.
te: తిరిగి వచ్చినట్లుగా అంశం క్లెయిమ్ చేయబడింది.

note: SCRIPT
en: Item has been lost (transaction recorded anyway)
te: అంశం పోయింది (లావాదేవీ ఏమైనప్పటికీ రికార్డ్ చేయబడింది)

en: Item has been withdrawn
te: అంశం ఉపసంహరించబడింది

note: SCRIPT
en: Item has been withdrawn (transaction recorded anyway)
te: అంశం ఉపసంహరించబడింది (లావాదేవీ ఏమైనప్పటికీ రికార్డ్ చేయబడింది)

en: Item has been withdrawn.
te: అంశం ఉపసంహరించబడింది.

en: Item has linked analytics
te: అంశం లింక్ చేయబడింది

en: Item holding library:
te: అంశం హోల్డింగ్ లైబ్రరీ:

note: TH
en: Item holds / Total holds
te: అంశం కలిగి ఉంది / మొత్తం కలిగి ఉంది

en: Item home library:
te: అంశం హోమ్ లైబ్రరీ:

en: Item information
te: అంశం సమాచారం

note: %1$s:  UNLESS ( ITEM_DAT.nomod ) %2$s:  IF ( CAN_user_editcatalogue_edit_items )
en: Item information %s %s
te: అంశం సమాచారం %s %s

en: Item is already at destination library.
te: అంశం ఇప్పటికే గమ్యం లైబ్రరీలో ఉంది.

en: Item is checked out
te: అంశాలు చెక్అవుట్ చేయబడ్డాయి

en: Item is lost, cannot be checked in.
te: అంశం పోయింది, చెక్ ఇన్ చేయలేము.

note: %1$s:  IF item_notforloan_lib %2$s:  item_notforloan_lib | html %3$s:  END
en: Item is normally not for loan %s(%s)%s.
te: అంశం సాధారణంగా రుణం కోసం కాదు %s(%s)%s.

en: Item is not allowed renewal.
te: అంశం పునరుద్ధరణకు అనుమతి లేదు.

note: %1$s:  Branches.GetName(tobranchcd) | html
en: Item is now in transit to %s
te: అంశం ఇప్పుడు రవాణాలో ఉంది %s

en: Item is restricted
te: అంశం పరిమితం చేయబడింది

note: SCRIPT
en: Item is restricted (transaction recorded anyway)
te: అంశం పరిమితం చేయబడింది (లావాదేవీ ఏమైనప్పటికీ రికార్డ్ చేయబడింది)

en: Item is restricted.
te: అంశం పరిమితం చేయబడింది.

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( itemloo.itemlost )
en: Item level hold forced from OPAC %s %s
te: అంశం స్థాయి పట్టు OPAC నుండి బలవంతంగా %s %s

note: %1$s:  ELSIF itemloo.item_level_holds == "F"
en: Item level hold not allowed from OPAC %s
te: OPAC నుండి అంశం స్థాయి పట్టు అనుమతించబడదు %s

en: Item location filters
te: అంశం స్థాన ఫిల్టర్లు

note: SCRIPT
en: Item not checked out.
te: అంశం చెక్ అవుట్ చేయబడలేదు.

note: %1$s:  IF item_notforloan_lib %2$s:  item_notforloan_lib | html %3$s:  END
en: Item not for loan %s(%s)%s.
te: అంశం రుణం కోసం కాదు %s(%s)%s.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Item not found.
te: అంశం కనుగొనబడలేదు.

note: SCRIPT
en: Item not listed as checked out in offline database (transaction recorded anyway)
te: ఆఫ్‌లైన్ డేటాబేస్‌లో తనిఖీ చేసినట్లుగా అంశం జాబితా చేయబడలేదు (లావాదేవీ ఏమైనప్పటికీ రికార్డ్ చేయబడింది)

en: Item number file:
te: అంశం సంఖ్య ఫైల్:

en: Item only
te: అంశం మాత్రమే

en: Item processing:
te: అంశం ప్రాసెసింగ్:

note: %1$s:  Branches.GetName( errmsgloo.transferred ) | html
en: Item received from %s
te: అంశం నుండి స్వీకరించబడిన %s

note: %1$s:  item.item_id | html
en: Item record %s
te: అంశం రికార్డ్ %s

en: Item records
te: అంశం రికార్డులు

en: Item records were last synced on:
te: అంశం రికార్డులు చివరిగా సమకాలీకరించబడ్డాయి:

en: Item renewed:
te: అంశం పునరుద్ధరించబడింది:

en: Item returns home
te: అంశం హోమ్ కి తిరిగి వస్తుంది

en: Item returns to issuing branch
te: అంశం జారీ చేసే శాఖకు తిరిగి వస్తుంది

en: Item returns to issuing library
te: అంశం లైబ్రరీని ఇవ్వడానికి తిరిగి వస్తుంది

en: Item search
te: అంశం శోధన

en: Item search
te: అంశం శోధన

en: Item search &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: అంశం శోధన &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  field.label | html
en: Item search field: %s
te: అంశం శోధన ఫీల్డ్: %s

en: Item search fields
te: అంశం శోధన ఫీల్డ్‌లు

en: Item search fields
te: అంశం శోధన ఫీల్డ్‌లు

en: Item search fields &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: అంశం శోధన ఫీల్డ్‌లు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

note: SCRIPT
en: Item search results
te: అంశం శోధన ఫలితాలు

en: Item shelving location updated.
te: అంశం షెల్వింగ్ స్థానం నవీకరించబడింది.

note: A
en: Item sorting
te: అంశం సార్టింగ్

note: SPAN
en: Item statuses may be inaccurate. Please view the record details for accurate item statuses
te: అంశం స్థితిగతులు సరికానివి కావచ్చు. ఖచ్చితమైన అంశం స్థితుల కోసం దయచేసి రికార్డ్ వివరాలను చూడండి

en: Item tag
te: అంశం ట్యాగ్

note: SCRIPT
en: Item tags cannot currently be saved
te: అంశం ట్యాగ్‌లు ప్రస్తుతం సేవ్ చేయబడవు

en: Item type
te: వస్తువు రకము

en: Item type already exists!
te: అంశం రకం ఇప్పటికే ఉంది!

en: Item type code:
te: అంశం రకం కోడ్:

en: Item type images are disabled. To enable them, turn off the
te: అంశం రకం చిత్రాలు నిలిపివేయబడ్డాయి. వాటిని ప్రారంభించడానికి, ఆపివేయండి

en: Item type is normally not for loan.
te: అంశం రకం సాధారణంగా రుణం కోసం కాదు.

en: Item type not for loan.
te: అంశం రకం రుణం కోసం కాదు.

en: Item type:
te: వస్తువు రకము:

en: Item type:
te: వస్తువు రకము:

en: Item types
te: అంశం రకాలు

en: Item types
te: అంశం రకాలు

en: Item types administration
te: అంశం రకాలు అడ్మినిస్ట్రేషన్

en: Item types administration
te: అంశం రకాలు పరిపాలన

en: Item types are used to group related items. Examples of item types might be books, CDs, or DVDs.
te: సంబంధిత రకాలను సమూహపరచడానికి అంశం రకాలు ఉపయోగించబడతాయి. ఐటెమ్ రకాల ఉదాహరణలు పుస్తకాలు, సిడిలు లేదా డివిడిలు కావచ్చు.

en: Item types:
te: అంశం రకాలు:

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron = alert.RETURNED_FROM_ANOTHER.patron
en: Item was checked out to %s and was returned automatically.
te: అంశం చెక్ అవుట్ చేయబడింది %s మరియు స్వయంచాలకంగా తిరిగి ఇవ్వబడింది.

en: Item was lost, now found.
te: అంశం పోయింది, ఇప్పుడు కనుగొనబడింది.

en: Item was on loan to
te: అంశం రుణం మీద ఉంది

en: Item with barcode
te: బార్‌కోడ్‌తో అంశం

note: %1$s:  barcode | html
en: Item with barcode '%s' added successfully
te: బార్‌కోడ్‌తో అంశం '%s' విజయవంతంగా జోడించబడింది

en: Item(s)
te: అంశం(s)

note: %1$s:  batch_id | html
en: Item(s) not added to batch %s.
te: అంశం(s) బ్యాచ్‌కు జోడించబడలేదు %s.

note: %1$s:  batch_id | html
en: Item(s) not removed from batch %s.
te: అంశం(s) బ్యాచ్ నుండి తీసివేయబడలేదు %s.

en: Item:
te: అంశం:

en: Itemnumbers not found
te: అంశం సంఖ్య దొరకలేదు

en: Items
te: అంశాలు

en: Items
te: అంశాలు

note: %1$s:  biblio.title | html %2$s:  IF ( biblio.author ) %3$s:  biblio.author | html %4$s:  END %5$s:  biblio.biblionumber | html
en: Items &rsaquo; %s %s by %s%s (Record #%s) &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: ఐటమ్స్ &rsaquo; %s %s ద్వారా %s%s (రికార్డు #%s) &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

en: Items added
te: అంశాలు జోడించబడ్డాయి

en: Items added to rota:
te: రోటాకు అంశాలు జోడించబడ్డాయి:

en: Items already on this rota:
te: ఈ రోటాలో ఇప్పటికే ఉన్న అంశాలు:

en: Items available
te: అంశాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి

en: Items checked out
te: అంశాలు చెక్అవుట్ చేయబడ్డాయి

en: Items expected
te: అంశాలు అంచనా

note: %1$s:  biblio.title | html %2$s:  IF ( biblio.author ) %3$s:  biblio.author | html %4$s:  END %5$s:  biblio.biblionumber | html
en: Items for %s %s by %s%s (Record #%s)
te: అంశాలు కోసం %s %s ద్వారా %s%s (రికార్డు #%s)

en: Items for purchase
te: కొనుగోలు కోసం అంశాలు

en: Items found on other rotas:
te: ఇతర రోటాల్లో కనిపించే అంశాలు:

note: %1$s:  batch_id | html
en: Items in batch number %s
te: బ్యాచ్ సంఖ్యలోని అంశాలు %s

en: Items list
te: అంశాల జాబితా

en: Items lost
te: అంశాలు పోయాయి

en: Items needed
te: అవసరమైన అంశాలు

note: %1$s:  todaysdate | $KohaDates
en: Items overdue as of %s &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: అంశాలు మీరినవి %s &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Items removed
te: అంశాలు తీసివేయబడ్డాయి

en: Items with no checkouts
te: చెక్‌అవుట్‌లు లేని అంశాలు

en: Items with no checkouts
te: చెక్‌అవుట్‌లు లేని అంశాలు

en: Items with no checkouts &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: చెక్‌అవుట్‌లు లేని అంశాలు &rsaquo; రిపోర్ట్స్ &rsaquo; కొహ

en: Items:
te: అంశాలు:

en: Items:
te: అంశాలు:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Itemtype
te: అంశమురకము

en: Itemtype:
te: వస్తువు రకము:

en: Itype
te: ఐటైపు

en: January
te: జనవరి

en: JavaScript Cookie
te: జావాస్క్రిప్ట్ కుకీ

en: JavaScript library by Vladimir Agafonkinis licensed under the
te: వ్లాదిమిర్ అగాఫోన్కినిస్ చేత జావాస్క్రిప్ట్ లైబ్రరీ క్రింద లైసెన్స్ పొందింది

en: JavaScript library is licensed under both the
te: జావాస్క్రిప్ట్ లైబ్రరీ ఈ రెండింటి క్రింద లైసెన్స్ పొందింది

en: Javascript Diff Algorithm
te: జావాస్క్రిప్ట్ తేడా అల్గోరిథం

en: Jenkins maintainer:
te: జెంకిన్స్ నిర్వహణ:

en: Jenkins maintainers:
te: జెంకిన్స్ నిర్వహణ:

en: Jo Ransom
te: జో రాన్సమ్

en: Job ID
te: ఉద్యోగ ఐడి

en: Job ID:
te: ఉద్యోగ ఐడి:

en: Job progress:
te: ఉద్యోగ పురోగతి:

en: Jobs already entered
te: ఇప్పటికే ఉద్యోగాలు నమోదు చేయబడ్డాయి

en: July
te: జూలై

en: June
te: జూన్

note: SCRIPT
en: Justify
te: సమాంతరము

en: Juvenile
te: జువెనైల్

en: KEEP SOLUTIONS, Portugal
te: పరిష్కారాలను ఉంచండి, పోర్చుగల్

en: Katipo Communications, New Zealand
te: కటిపో కమ్యూనికేషన్స్, న్యూజిలాండ్

en: Kazik Pietruszewski
te: కాజిక్ పిట్రస్జ్వెస్కీ

en: Keep existing manager
te: ఇప్పటికే ఉన్న మేనేజర్‌ను ఉంచండి

en: Keep for pseudonymization:
te: మారుపేరు కోసం ఉంచండి:

en: Keep issue number
te: ఇష్యూ నంబర్ ఉంచండి

en: Key
te: కీ

en: Keyboard layout
te: కీబోర్డ్ లేఅవుట్

en: Keyboard shortcuts
te: కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలు

en: Keyboard shortcuts
te: కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలు

en: Keyword
te: కీలకపదాలు

en: Keyword (any):
te: కీవర్డ్ (ఏదైనా):

en: Keyword:
te: కీవర్డ్:

en: Keyword:
te: కీవర్డ్:

note: SCRIPT
en: Keywords
te: కీలకపదాలు

en: Keywords:
te: కీలకపదాలు:

en: Koha
te: కొహ

note: For the first occurrence, %1$s:  Koha.Version.maintenance | html
en: Koha %s
te: కొహ %s

note: SCRIPT
en: Koha &rsaquo; Cataloging &rsaquo;
te: కొహ &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo;

note: IMG
en: Koha Logo SVG
te: కోహా లోగో SVG

en: Koha administration
te: కోహా అడ్మినిస్ట్రేషన్

en: Koha administrator
te: కొహ అడ్మినిస్ట్రేటర్

en: Koha cannot display existing passwords. Leave the field blank to leave password unchanged.
te: కోహా ఇప్పటికే ఉన్న పాస్‌వర్డ్‌లను ప్రదర్శించదు. పాస్‌వర్డ్ మారకుండా ఉండటానికి ఫీల్డ్‌ను ఖాళీగా ఉంచండి.

en: Koha database schema
te: కోహా డేటాబేస్ స్కీమా

en: Koha development team
te: కోహా అభివృద్ధి బృందం

en: Koha field
te: కోహా ఫీల్డ్

en: Koha field:
te: కోహా ఫీల్డ్:

en: Koha full call number
te: కోహా పూర్తి కాల్ నంబర్

en: Koha history timeline
te: కోహా చరిత్ర కాలక్రమం

en: Koha home
te: కోహా గృహము

en: Koha internal
te: కోహా అంతర్గత

en: Koha is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 3 of the License, or (at your option) any later version.
te: కోహా ఉచిత సాఫ్ట్‌వేర్; ఉచిత సాఫ్ట్‌వేర్ ఫౌండేషన్ ప్రచురించిన GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్స్ నిబంధనల ప్రకారం మీరు దాన్ని తిరిగి పంపిణీ చేయవచ్చు మరియు/లేదా సవరించవచ్చు; లైసెన్స్ యొక్క సంస్కరణ 3, లేదా (మీ ఎంపిక వద్ద) ఏదైనా తరువాతి వెర్షన్.

en: Koha link:
te: కోహా లింక్:

en: Koha module:
te: కోహా మాడ్యూల్:

en: Koha offline circulation
te: కోహా ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్

en: Koha plugins
te: కోహా ప్లగిన్లు

en: Koha release teams
te: కోహా విడుదల జట్లు

en: Koha report library
te: కోహా రిపోర్ట్ లైబ్రరీ

en: Koha reports library
te: కోహా లైబ్రరీని నివేదిస్తుంది

en: Koha staff interface
te: కోహా స్టాఫ్ ఇంటర్ఫేస్

en: Koha to MARC mapping
te: కోహా టు మార్క్ మ్యాపింగ్

en: Koha to MARC mapping &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: కోహా కు మార్క్ మ్యాపింగ్ &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Koha usage statistics &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: కోహా వినియోగ గణాంకాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Koha version:
te: కోహా వెర్షన్:

en: Koha-Suomi Oy, Finland
te: కోహా-సుయోమి ఓయ్, ఫిన్లాండ్

en: KohaAloha, New Zealand
te: కోహాఅలోహా, న్యూజిలాండ్

en: Kohala
te: కొహాలా

en: LC call number:
te: LC కాల్ నంబర్:

en: LC call number:
te: LC కాల్ నంబర్:

en: LCCN
te: ల సీ సీ న

en: LCCN:
te: ల సీ సీ న:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.lccn | $raw
en: LCCN: %s
te: ఎల్ సిసిఎన్: %s

en: Label
te: లేబుల్

en: Label batch
te: లేబుల్ బ్యాచ్

note: %1$s:  batche.batch_id | html
en: Label batch number %s
te: లేబుల్ బ్యాచ్ సంఖ్య %s

en: Label batches
te: లేబుల్ బ్యాచ్‌లు

en: Label creator
te: లేబుల్ సృష్టికర్త

en: Label creator
te: లేబుల్ సృష్టికర్త

en: Label for lib:
te: లిబ్ కోసం లేబుల్:

en: Label for opac:
te: ఒపాక్ కోసం లేబుల్:

en: Label height:
te: లేబుల్ ఎత్తు:

en: Label number
te: లేబుల్ సంఖ్య

en: Label printing/exporting &rsaquo; Label creator &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: లేబుల్ ముద్రణ/ఎగుమతి &rsaquo; లేబుల్ సృష్టికర్త &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Label template
te: లేబుల్ టెంప్లేట్

en: Label templates
te: టెంప్లేట్లు లేబుల్

en: Label width:
te: లేబుల్ వెడల్పు:

en: Label:
te: లేబుల్:

en: Labeled MARC
te: మార్క్ లేబుల్

en: Labels &rsaquo; Koha
te: లేబుల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Language
te: భాషా

en: Language of original:
te: అసలు భాష:

en: Language:
te: భాష:

en: Language:
te: భాషా:

en: Languages
te: భాషలు

en: Lao Anousak Anthony Souphavanh
te: లావో అనౌసక్ ఆంథోనీ సౌఫవాన్

en: Large print
te: పెద్ద ముద్రణ

en: Large text
te: పెద్ద వచనం

en: Last
te: చివరి

en: Last borrowed:
te: చివరిగా అరువు:

en: Last borrower:
te: చివరిగా అరువు:

en: Last cashup
te: చివరి నగదు

note: %1$s:  register.last_cashup.timestamp | $KohaDates with_hours => 1
en: Last cashup: %s (
te: చివరి నగదు: %s (

en: Last checkout date:
te: చివరి చెక్అవుట్ తేదీ:

en: Last claim date:
te: చివరి దావా తేదీ:

en: Last display
te: చివరిగా ప్రదర్శించబడుతుంది

en: Last edit
te: చివరి సవరణ

en: Last import
te: చివరి దిగుమతి

en: Last inventory date:
te: చివరి జాబితా తేదీ:

en: Last item for bibliographic record with biblio-level hold on it
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ కోసం చివరి అంశం దానిపై బిబ్లియో-స్థాయిని కలిగి ఉంది

en: Last location
te: చివరి స్థానం

en: Last modification by
te: ద్వారా చివరి మార్పు

en: Last modification by - on
te: చివరి మార్పు - ఆన్

en: Last modification on
te: చివరి మార్పు

en: Last modification on:
te: దీనిపై చివరి మార్పు:

en: Last patron
te: చివరి పోషకుడు

en: Last returned by:
te: చివరిగా తిరిగి ఇచ్చింది:

en: Last run
te: చివరి పరుగు

en: Last seen
te: ఆఖరి సారిగా చూచింది

en: Last seen:
te: చివరి దర్శనం:

note: TH
en: Last time a library used this pattern
te: చివరిసారి ఒక లైబ్రరీ ఈ నమూనాను ఉపయోగించింది

en: Last update:
te: చివరి నవీకరణ:

en: Last updated
te: చివరిగా నవీకరించబడింది

en: Last updated:
te: చివరిగా నవీకరించబడింది:

en: Last updated:
te: చివరిగా నవీకరించబడింది:

en: Late
te: ఆలస్యం

en: Late orders
te: ఆలస్యంగా ఆర్డర్లు

en: Late orders &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: ఆలస్యంగా ఆర్డర్లు &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

en: Later you can modify your form and that's what matters on import.
te: తరువాత మీరు మీ ఫారమ్‌ను సవరించవచ్చు మరియు దిగుమతికి సంబంధించినది అదే.

en: Latina (Latin)
te: లాటినా (లాటిన్)

en: Law reports and digests
te: లా నివేదికలు మరియు జీర్ణక్రియలు

en: Layout
te: లేఅవుట్

en: Layout ID
te: లేఅవుట్ ఐడి

en: Layout name:
te: లేఅవుట్ పేరు:

en: Layout:
te: లేఅవుట్:

en: Layouts
te: లేఅవుట్లు

en: Leaflet
te: కరపత్రం

en: Learn more about Mana KB on the
te: మన KB గురించి మరింత తెలుసుకోండి

note: SCRIPT
en: Learn more...
te: ఇంకా నేర్చుకో...

en: Leave a message
te: సందేశం పంపండి

note: %1$s:  END %2$s:  END
en: Leave blank for auto calc during registration %s %s
te: రిజిస్ట్రేషన్ సమయంలో ఆటో calc కోసం ఖాళీగా ఉంచండి %s %s

note: %1$s:  Koha.Preference('minPasswordLength') | html
en: Leave blank to use system default (%s)
te: సిస్టమ్ డిఫాల్ట్‌ని ఉపయోగించడానికి ఖాళీగా ఉంచండి (%s)

en: Leave empty to add via item search (itemnumber)
te: అంశం శోధన ద్వారా జోడించడానికి ఖాళీగా ఉంచండి (ఐటెమ్నంబర్)

en: Leave lost item charge
te: కోల్పోయిన అంశం ఛార్జీని వదిలివేయండి

en: Left
te: ఎడమ

en: Left on order
te: ఆర్డర్‌పై ఎడమవైపు

en: Left page margin:
te: ఎడమ పేజీ మార్జిన్:

en: Left text margin:
te: ఎడమ వచన మార్జిన్:

note: SCRIPT
en: Left to right
te: ఎడమ నుండి కుడికి

en: Legal articles
te: చట్టపరమైన కథనాలు

en: Legal cases and case notes
te: చట్టపరమైన కేసులు మరియు కేసు గమనికలు

en: Legend
te: లెజెండ్

en: Legislation
te: లెజిస్లేషన్

en: Length:
te: పొడవు:

en: Letter
te: లేఖ

en: Lib
te: లిబ్

en: LibLime, USA
te: లిబ్లైమ్, యుఎస్ఎ

en: Librarian
te: లైబ్రేరియన్

en: Librarian identity:
te: లైబ్రేరియన్ గుర్తింపు:

en: Librarian:
te: లైబ్రేరియన్:

en: Libraries
te: గ్రంధాలయాలు

en: Libraries
te: గ్రంథాలయాలు

en: Libraries and groups
te: గ్రంథాలయాలు మరియు సమూహాలు

en: Libraries informations:
te: గ్రంథాలయాల సమాచారం:

en: Libraries limitation:
te: గ్రంథాలయాల పరిమితి:

en: Libraries:
te: అన్ని గ్రంథాలయాలు:

en: Library
te: గ్రంధాలయం

note: %1$s:  branchcode | html %2$s:  Branches.GetName( branchcode ) | html
en: Library %s - %s Checkin and transfer policy
te: గ్రంధాలయం %s - %s చెక్ఇన్ మరియు బదిలీ విధానం

en: Library (code)
te: లైబ్రరీ (కోడ్)

en: Library EANs
te: గ్రంధాలయం EANs

en: Library EANs
te: గ్రంధాలయం EANs

en: Library URL:
te: గ్రంధాలయం URL:

en: Library already exists and cannot be modified!
te: లైబ్రరీ ఇప్పటికే ఉంది మరియు సవరించబడదు!

en: Library branch
te: లైబ్రరీ శాఖ

en: Library checkin and transfer policy &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: లైబ్రరీ చెక్ఇన్ మరియు బదిలీ విధానం &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Library code:
te: లైబ్రరీ కోడ్:

en: Library created!
te: లైబ్రరీ సృష్టించబడింది!

en: Library default
te: లైబ్రరీ డిఫాల్ట్

en: Library groups
te: లైబ్రరీ సమూహాలు

en: Library groups &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: లైబ్రరీ సమూహాలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Library is invalid.
te: లైబ్రరీ చెల్లదు.

en: Library is not set, please set your library before adding items to a batch.
te: లైబ్రరీ సెట్ చేయబడలేదు, దయచేసి బ్యాచ్‌కు అంశాలను జోడించే ముందు మీ లైబ్రరీని సెట్ చేయండి.

en: Library limitation:
te: లైబ్రరీ పరిమితి:

en: Library limitations
te: లైబ్రరీ పరిమితులు

en: Library limitations:
te: లైబ్రరీ పరిమితులు:

en: Library management
te: లైబ్రరీ మనగెమెంత్

en: Library name:
te: లైబ్రరీ పేరు:

en: Library of Congress
te: లైబ్రరీ ఆఫ్ కాంగ్రెస్

en: Library of the Józef Piłsudski Institute of America, USA
te: జుజెఫ్ పియాసుడ్స్కి ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ అమెరికా యొక్క లైబ్రరీ, యుఎస్ఎ

en: Library of the patron:
te: పోషకుడి లైబ్రరీ:

en: Library setup
te: లైబ్రరీ సెట్అప్

en: Library transfer limits
te: లైబ్రరీ బదిలీ పరిమితులు

en: Library type:
te: లైబ్రరీ రకం:

en: Library use
te: లైబ్రరీ వాడకం

en: Library:
te: గ్రంధాలయం:

en: Library:
te: గ్రంధాలయం:

note: For the first occurrence, %1$s:  Branches.GetName( branch ) | html
en: Library: %s
te: గ్రంధాలయం: %s

note: %1$s:  update.old_branch or "?" | html %2$s:  update.new_branch or "?" | html
en: Library: %s &rArr; %s
te: గ్రంధాలయం:%s &rArr; %s

en: Libriotech, Norway
te: లిబ్రియోటెక్, నార్వే

note: SCRIPT
en: Light Gray
te: లేత గ్రే

en: Limit batch item modification to subfields defined in the SubfieldsToAllowForRestrictedBatchmod preference (please note that items_batchmod is still required)
te: బ్యాచ్ ఐటెమ్ సవరణను సబ్ ఫీల్డ్స్ లో నిర్వచించిన సబ్ ఫీల్డ్స్ కి పరిమితం చేయండి (దయచేసి ఐటమ్స్_బ్యాచ్మోడ్ ఇంకా అవసరమని గమనించండి)

en: Limit collection code to:
te: సేకరణ కోడ్‌ను దీనికి పరిమితం చేయండి:

en: Limit item modification to subfields defined in the SubfieldsToAllowForRestrictedEditing preference (please note that edit_item is still required)
te: పరిమితం చేయబడిన ఎడిటింగ్ ప్రాధాన్యత కోసం అనుమతించడానికి ఉప ఫీల్డ్‌లలో నిర్వచించిన ఉప ఫీల్డ్‌లకు అంశం మార్పును పరిమితం చేయండి (దయచేసి edit_item ఇంకా అవసరమని గమనించండి)

en: Limit item type to:
te: అంశం రకాన్ని దీనికి పరిమితం చేయండి:

en: Limit patron data access by group
te: సమూహం ద్వారా పోషక డేటా ప్రాప్యతను పరిమితం చేయండి

en: Limit the ability to transfer items between libraries based on the library sending, the library receiving, and the item type involved. These rules only go into effect if the preference UseBranchTransferLimits is set to ON
te: లైబ్రరీ పంపడం, లైబ్రరీ స్వీకరించడం మరియు పాల్గొన్న అంశం రకం ఆధారంగా లైబ్రరీల మధ్య వస్తువులను బదిలీ చేసే సామర్థ్యాన్ని పరిమితం చేయండి. UseBranchTransferLimits ప్రాధాన్యత ON కి సెట్ చేయబడితే మాత్రమే ఈ నియమాలు అమలులోకి వస్తాయి

en: Limit to any of the following:
te: కింది వాటిలో దేనినైనా పరిమితం చేయండి:

en: Limit to currently available items
te: ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న వస్తువులకు పరిమితం చేయండి

en: Limit to:
te: వీటికి పరిమితం చేయండి:

en: Limit to:
te: వీటికి పరిమితం చేయండి:

note: A
en: Limited to your library. See report help for other details.
te: మీ లైబ్రరీకి పరిమితం. ఇతర వివరాల కోసం నివేదిక సహాయం చూడండి.

en: Limits
te: పరిమితులు

en: Line
te: గీత

en: Line
te: గీత

en: Line:
te: గీత:

en: Link
te: వలయము

en: Link a host record to
te: హోస్ట్ రికార్డ్‌ను లింక్ చేయండి

en: Link authorities automatically
te: అధికారులను స్వయంచాలకంగా లింక్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Link copied to the clipboard
te: లింక్ క్లిప్‌బోర్డ్‌కు కాపీ చేయబడింది

en: Link field to authorities
te: ఫీల్డ్‌కు ఔథొరితిఎస్ లింక్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Link list
te: లింక్ జాబితా

en: Link to host record
te: హోస్ట్ రికార్డ్‌కు లింక్ చేయండి

en: Link to host record &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: హోస్ట్ రికార్డ్‌కు లింక్ చేయండి &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

note: SCRIPT
en: Link...
te: లింకు...

en: Link:
te: లింకు:

en: List
te: జాబితా

en: List could not be created. (Do not use the database administrator account.)
te: జాబితా సృష్టించబడలేదు. (డేటాబేస్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ ఖాతాను ఉపయోగించవద్దు.)

en: List created.
te: జాబితా సృష్టించబడింది.

en: List deleted.
te: జాబితా తొలగించబడింది.

en: List fields
te: ఫీల్డ్‌ జాబితా

en: List item price includes tax:
te: జాబితా అంశం ధర పన్నును కలిగి ఉంటుంది:

en: List member:
te: జాబితా సభ్యుడు:

en: List name
te: జాబితా పేరు

en: List name will be file name with timestamp
te: జాబితా పేరు టైమ్‌స్టాంప్‌తో ఫైల్ పేరు అవుతుంది

en: List name:
te: జాబితా పేరు:

en: List of Item types to display in a drop down menu on the Purchase suggestion form on the OPAC. When creating the authorized values for SUGGEST_FORMAT, enter a description into this form so it is visible on the OPAC to patrons.
te: OPAC లోని కొనుగోలు సూచన ఫారమ్‌లో డ్రాప్ డౌన్ మెనులో ప్రదర్శించాల్సిన అంశం రకాలు. సలహా_ ఫార్మాట్ కోసం అధీకృత విలువలను సృష్టించేటప్పుడు, ఈ ఫారమ్‌లోకి వివరణను నమోదు చేయండి, తద్వారా ఇది OPAC లో పోషకులకు కనిపిస్తుంది.

en: List of patron suggestion reject or accept reasons (appears when managing suggestions)
te: పోషక సలహా జాబితా కారణాలను తిరస్కరించండి లేదా అంగీకరించండి (సలహాలను నిర్వహించేటప్పుడు కనిపిస్తుంది)

en: List of rules
te: నియమాల జాబితా

en: List price
te: జాబితా ధర

en: List prices are:
te: జాబితా ధరలు:

en: List prices:
te: జాబితా ధరలు:

en: List requests
te: జాబితా అభ్యర్థనలు

en: List updated.
te: జాబితా నవీకరించబడింది.

en: Lists
te: జాబితాలు

en: Lists
te: జాబితాలు

en: Lists that include this title:
te: ఈ శీర్షికను కలిగి ఉన్న జాబితాలు:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Loading
te: ఎక్కించడం

en: Loading
te: ఎక్కించడం

en: Loading data...
te: డేటాను లోడ్ చేస్తోంది...

note: SCRIPT
en: Loading emoticons...
te: ఎమోటికాన్‌లను లోడ్ చేస్తోంది...

en: Loading new messaging defaults
te: క్రొత్త సందేశ డిఫాల్ట్‌లను లోడ్ చేస్తోంది

note: SCRIPT
en: Loading page %s, please wait...
te: పేజీని లోడ్ చేస్తోంది %s, దయచేసి వేచి ఉండండి...

note: SCRIPT
en: Loading records, please wait...
te: రికార్డులు లోడ్ అవుతున్నాయి, దయచేసి వేచి ఉండండి...

en: Loading, please wait...
te: లోడ్ అవుతోంది, దయచేసి వేచి ఉండండి...

en: Loading...
te: లోడుచేయుచున్నది...

en: Loading...
te: ఎక్కించడం...

en: Loan period
te: రుణ కాలం

en: Loan period was not shortened due to override.
te: ఓవర్రైడ్ కారణంగా రుణ కాలం తగ్గించబడలేదు.

en: Loan period:
te: రుణ కాలం:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Local catalog
te: స్థానిక జాబితా

note: A
en: Local cover image
te: స్థానిక కవర్ చిత్రం

note: SCRIPT
en: Local cover image (<a href='%s'>edit</a>)
te: స్థానిక కవర్ చిత్రం (<a href='%s'>సవరించండి</a>)

en: Local images have not been enabled by your system administrator.
te: మీ సిస్టమ్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ స్థానిక చిత్రాలను ప్రారంభించలేదు.

note: SCRIPT
en: Local number
te: స్థానిక సంఖ్య

en: Local use
te: స్థానిక ఉపయోగం

en: Local use preferences
te: స్థానిక వినియోగ ప్రాధాన్యతలు

en: Local use recorded
te: స్థానిక ఉపయోగం నమోదు చేయబడింది

en: Local use recorded
te: స్థానిక ఉపయోగం రికార్డ్ చేయబడింది

en: Local use recorded.
te: స్థానిక ఉపయోగం నమోదు చేయబడింది.

en: Locale:
te: లొకేల్:

en: Locale:
te: లొకేల్:

en: Localization &rsaquo; Koha
te: స్థానికీకరణ &rsaquo; కోహా

en: Localization data added
te: స్థానికీకరణ డేటా జోడించబడింది

en: Location
te: స్థానం

en: Location and availability
te: స్థానం మరియు లభ్యత

en: Location(s)
te: స్థానం(s)

en: Location:
te: స్థానం:

en: Location:
te: స్థానం:

note: %1$s:  AuthorisedValues.GetDescriptionByKohaField( kohafield => 'items.location', authorised_value => subscription.location ) | html
en: Location: %s
te: స్థానం: %s

en: Locations
te: స్థానాలు

en: Lock budget:
te: లాక్ బడ్జెట్:

en: Locked
te: తాళం వేయబడినది

note: %1$s:  END
en: Locked%s
te: లాక్ చేయబడింది%s

en: Log entries
te: లాగ్ ఎంట్రీలు

note: INPUT type=submit
en: Log in
te: ప్రవేశించండి

en: Log in as a different user
te: వేరే వినియోగదారుగా లాగిన్ అవ్వండి

en: Log into the self check-in module. Note: this permission prevents the patron from using any other OPAC functionality
te: స్వీయ చెక్-ఇన్ మాడ్యూల్‌లోకి లాగిన్ అవ్వండి. గమనిక: ఈ అనుమతి పోషకుడిని ఇతర ఒపాక్ కార్యాచరణను ఉపయోగించకుండా నిరోధిస్తుంది

note: I
en: Log not enabled
te: లాగ్ ప్రారంభించబడలేదు

en: Log out
te: బయటికి ప్రవేశించండి

en: Log viewer
te: లాగ్ వ్యూయర్

en: Logged in as:
te: ఇలా లాగిన్ అయ్యారు:

en: Logging system does not behave correctly
te: లాగింగ్ సిస్టమ్ సరిగ్గా ప్రవర్తించదు

en: Logs
te: లోగ్స్

en: Logs
te: లోగ్స్

en: Look for existing records in catalog?
te: కేటలాగ్‌లో ఉన్న రికార్డుల కోసం వెతుకుతున్నారా?

en: Los Gatos Public Library, USA
te: లాస్ గాటోస్ పబ్లిక్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఎ

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Lost
te: పోయిన

en: Lost card
te: కార్డు కోల్పోయింది

en: Lost item
te: కోల్పోయిన అంశాలు

note: %1$s:  Branches.GetName(current_branch) | html
en: Lost item fee refund on return policy for %s
te: రిటర్న్ పాలసీపై ఐటెమ్ ఫీజు వాపసు కోల్పోయింది %s

en: Lost items
te: కోల్పోయిన అంశాలు

en: Lost items
te: కోల్పోయిన అంశాలు

en: Lost items &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: కోల్పోయిన అంశాలు &rsaquo; రిపోర్ట్స్ &rsaquo; కొహ

en: Lost items in staff interface
te: సిబ్బంది ఇంటర్‌ఫేస్‌లో కోల్పోయిన అంశాలు

en: Lost items in staff interface:
te: సిబ్బంది ఇంటర్‌ఫేస్‌లో కోల్పోయిన అంశాలు:

en: Lost on
te: కోల్పోయింది

en: Lost on:
te: కోల్పోయింది:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Lost status
te: స్థితిని కోల్పోయింది

en: Lost status:
te: స్థితిని కోల్పోయింది:

en: Lost status:
te: స్థితిని కోల్పోయింది:

en: Lost:
te: లాస్ట్:

note: SCRIPT
en: Lower Alpha
te: దిగువ ఆల్ఫా

note: SCRIPT
en: Lower Greek
te: లోయర్ గ్రీక్

note: SCRIPT
en: Lower Roman
te: లోయర్ రోమన్

en: Lower left X coordinate:
te: దిగువ ఎడమ X కోఆర్డినేట్:

en: Lower left Y coordinate:
te: దిగువ ఎడమ Y కోఆర్డినేట్:

en: Lucida Console
te: లూసిడా కన్సోల్

en: Lund University Library, Sweden
te: లండ్ యూనివర్శిటీ లైబ్రరీ, స్వీడన్

en: MARC
te: మార్క్

en: MARC (Unicode/UTF-8)
te: మార్క్ (Unicode/UTF-8)

en: MARC (Unicode/UTF-8, Standard)
te: మార్క్ (Unicode/UTF-8, Standard)

en: MARC (non-Unicode/MARC-8)
te: మార్క్ (non-Unicode/MARC-8)

en: MARC 8
te: మార్క్ 8

en: MARC Bibliographic framework test
te: మార్క్ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ పరీక్ష

en: MARC Card View
te: మార్క్ కార్డ్ వీక్షణ

en: MARC View
te: మార్క్ వీక్షణ

en: MARC bibliographic framework
te: మార్క్ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఫ్రేమ్‌వర్క్

en: MARC bibliographic framework test
te: మార్క్ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ పరీక్ష

note: %1$s:  IF ( total ) %2$s:  total | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: MARC check %s : %s errors found %s : Configuration OK! %s
te: మార్క్ చెక్ %s : %s లోపాలు కనుగొనబడ్డాయి %s : కాన్ఫిగరేషన్ సరే! %s

note: %1$s:  IF ( total ) %2$s:  total | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: MARC check %s :%s errors found%s : Configuration OK!%s &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: మార్క్ చెక్ %s :%s లోపాలు కనుగొనబడ్డాయి%s : కాన్ఫిగరేషన్ సరే!%s &rsaquo; పరిపాలన &rsaquo; కోహా

en: MARC details
te: MARC వివరాలు

en: MARC field
te: మార్క్ ఫీల్డ్

en: MARC field:
te: మార్క్ ఫీల్డ్:

en: MARC frameworks
te: మార్క్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు

en: MARC frameworks
te: మార్క్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు

note: %1$s:  marcflavour | html
en: MARC frameworks: %s
te: మార్క్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు: %s

en: MARC import &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: MARC దిగుమతి &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

en: MARC modification templates
te: మార్క్ సవరణ టెంప్లేట్లు

en: MARC modification templates
te: మార్క్ సవరణ టెంప్లేట్లు

note: %1$s:  template_id | html
en: MARC modification templates %s
te: మార్క్ సవరణ టెంప్లేట్లు %s

en: MARC organization code
te: మార్క్ సంస్థ కోడ్

en: MARC preview
te: మార్క్ ప్రివ్యూ

en: MARC preview:
te: మార్క్ పరిదృశ్యం:

note: %1$s:  biblionumber | html %2$s:  bibliotitle | html
en: MARC record: %s ( %s )
te: మార్క్ రికార్డ్: %s ( %s )

en: MARC stands for Machine Readable Cataloging. A MARC record contains bibliographic record information about an item. MARC21 is used globally, UNIMARC tends to be used in a few European countries.
te: MARC అంటే మెషిన్ రీడబుల్ కేతలొగింగ్. ఒక MARC రికార్డు ఒక అంశం గురించి బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డు సమాచారాన్ని కలిగి ఉంది. MARC21 ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉపయోగించబడుతుంది, UNIMARC కొన్ని యూరోపియన్ దేశాలలో ఉపయోగించబడుతుంది.

en: MARC structure
te: మార్క్ నిర్మాణం

en: MARC subfield
te: మార్క్ సబ్ఫీల్డ్

en: MARC subfield:
te: మార్క్ సబ్ఫీల్డ్:

en: MARC with items
te: వస్తువులతో మార్క్

en: MARC without items
te: అంశాలు లేకుండా మార్క్

en: MARC21/USMARC
te: మార్క్21/USమార్క్

en: MARCXML
te: మార్కిXML

en: MIT License
te: MIT లైసెన్స్

en: MIT and GPLv3 Licenses
te: MIT మరియు GPLv3 లైసెన్సులు

en: MIT licence
te: MIT లైసెన్స్

en: MIT license
te: MIT లైసెన్స్

note: SCRIPT
en: Macro not found
te: మాక్రో కనుగొనబడలేదు

note: SCRIPT
en: Macro successfully deleted
te: మాక్రో విజయవంతంగా తొలగించబడింది

en: Macros
te: మేక్రోస్

en: Macros...
te: మాక్రోస్...

en: Magyar (Hungarian)Agnes Imecs
te: మాగ్యార్ (హంగేరియన్)ఆగ్నెస్ ఇమెక్స్

en: Main address
te: ప్రధాన చిరునామా

note: SCRIPT
en: Main library
te: ప్రధాన లైబ్రరీ

en: Make a new printer profile.
te: క్రొత్త ప్రింటర్ ప్రొఫైల్ చేయండి.

en: Make a payment
te: డబ్బులు చెల్లించండి

en: Make a single holiday on a range repeated yearly. For example, selecting August 1, 2012 and August 10, 2012 will make all days between August 1 and 10 a holiday, and will affect August 1-10 in other years.
te: సంవత్సరానికి పునరావృతమయ్యే పరిధిలో ఒకే సెలవుదినం చేయండి. ఉదాహరణకు, ఆగస్టు 1, 2012 మరియు ఆగస్టు 10, 2012 ఎంచుకోవడం ఆగస్టు 1 మరియు 10 మధ్య అన్ని రోజులను సెలవుదినం చేస్తుంది మరియు ఇతర సంవత్సరాల్లో ఆగస్టు 1-10 వరకు ప్రభావితం చేస్తుంది.

en: Make a single holiday on a range. For example, selecting August 1, 2012 and August 10, 2012 will make all days between August 1 and 10 a holiday, but will not affect August 1-10 in other years.
te: శ్రేణిలో ఒకే సెలవుదినం చేయండి. ఉదాహరణకు, ఆగష్టు 1, 2012 మరియు ఆగస్టు 10, 2012 ఎంచుకోవడం ఆగస్టు 1 మరియు 10 మధ్య అన్ని రోజులను సెలవుదినం చేస్తుంది, కానీ ఇతర సంవత్సరాల్లో ఆగస్టు 1-10ని ప్రభావితం చేయదు.

en: Make a single holiday. For example, selecting August 1, 2012 will make it a holiday, but will not affect August 1 in other years.
te: ఒకే సెలవు చేయండి. ఉదాహరణకు, ఆగస్టు 1, 2012 ను ఎంచుకోవడం సెలవుదినం అవుతుంది, కానీ ఇతర సంవత్సరాల్లో ఆగస్టు 1 ను ప్రభావితం చేయదు.

en: Make budget active:
te: బడ్జెట్‌ను చురుకుగా చేయండి:

en: Make claim
te: దావా వేయండి

en: Make default
te: డిఫాల్ట్ చేయండి

en: Make payment
te: చెల్లింపు చేయండి

en: Make sure to copy your API secret now. You won’t be able to see it again!
te: ఇప్పుడు మీ API రహస్యాన్ని కాపీ చేసినట్లు నిర్ధారించుకోండి. మీరు దీన్ని మళ్లీ చూడలేరు!

en: Make this weekday a holiday, every week. For example, if your library is closed on Saturdays, use this option to make every Saturday a holiday.
te: ఈ వారపు రోజును ప్రతి వారం సెలవు దినంగా చేసుకోండి. ఉదాహరణకు, మీ లైబ్రరీ శనివారాలలో మూసివేయబడితే, ప్రతి శనివారం సెలవుదినం చేయడానికి ఈ ఎంపికను ఉపయోగించండి.

en: Male
te: మేల్

en: Male
te: మేల్

en: Mana KB is a global knowledge base for library-centric data. It has been designed initially to interact with Koha, the Open Source ILS, but can be used by any other software.
te: మన కెబి లైబ్రరీ-సెంట్రిక్ డేటా కోసం ప్రపంచ జ్ఞాన స్థావరం. ఓపెన్ సోర్స్ ఐఎల్‌ఎస్ అయిన కోహాతో ఇంటరాక్ట్ అయ్యేందుకు ఇది మొదట్లో రూపొందించబడింది, కానీ మరే ఇతర సాఫ్ట్‌వేర్ అయినా ఉపయోగించవచ్చు.

en: Mana KB token
te: మన కెబి టోకెన్

en: Mana Knowledge Base report search results
te: మన నాలెడ్జ్ బేస్ నివేదిక శోధన ఫలితాలు

en: Mana Knowledge Base reports search &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: మన నాలెడ్జ్ బేస్ శోధనను నివేదిస్తుంది &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

en: Mana centralizes information between other Koha installations to facilitate the creation of new subscriptions, vendors, reports, etc. You can search, share, import, and comment on the content of Mana. The information shared with Mana KB is shared under the
te: కొత్త చందాలు, విక్రేతలు, నివేదికలు మొదలైనవాటిని సృష్టించడానికి వీలుగా మనా ఇతర కోహా సంస్థాపనల మధ్య సమాచారాన్ని కేంద్రీకరిస్తుంది. మీరు మనలోని కంటెంట్‌పై శోధించవచ్చు, పంచుకోవచ్చు, దిగుమతి చేసుకోవచ్చు మరియు వ్యాఖ్యానించవచ్చు. మన కెబితో పంచుకున్న సమాచారం క్రింద ఇవ్వబడింది

en: Mana configuration is currently empty. This feature will not work. Please contact your site administrator.
te: మన కాన్ఫిగరేషన్ ప్రస్తుతం ఖాళీగా ఉంది. ఈ లక్షణం పనిచేయదు. దయచేసి మీ సైట్ నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి

en: Mana search
te: మన శోధన

note: %1$s:  statuscode | html
en: Mana search fails with the code: %s
te: మన శోధన కోడ్‌తో విఫలమవుతుంది: %s

en: Mana token:
te: మన టోకెన్:

en: Manage
te: నిర్వహించడానికి

en: Manage
te: మేనేజ్

en: Manage API keys
te: API కీలను నిర్వహించండి

en: Manage CSV export profiles
te: CSV ఎగుమతి ప్రొఫైల్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage CSV export profiles
te: CSV ఎగుమతి ప్రొఫైల్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage Did you mean? configuration
te: నిర్వహించండి మీ ఉద్దేశ్యం? కాన్ఫిగరేషన్

en: Manage EDIFACT transmissions
te: EDIFACT ప్రసారాలను నిర్వహించండి

en: Manage ILL request
te: ILL అభ్యర్థనను నిర్వహించండి

en: Manage Koha system settings (Administration panel)
te: కోహా సిస్టమ్ సెట్టింగులను నిర్వహించండి (అడ్మినిస్ట్రేషన్ ప్యానెల్)

en: Manage MARC bibliographic and authority frameworks and test them
te: మార్క్ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ మరియు అథారిటీ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లను నిర్వహించండి మరియు వాటిని పరీక్షించండి

en: Manage Mana KB content sharing
te: మన KB కంటెంట్ భాగస్వామ్యాన్ని నిర్వహించండి

en: Manage OAI Sets
te: OAI సెట్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage OAI sets
te: OAI సెట్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage OPAC problem reports
te: ఒపెక్ సమస్య నివేదికలను నిర్వహించండి

en: Manage OPAC problem reports submitted by patrons
te: పోషకులు సమర్పించిన ఒపెక్ సమస్య నివేదికలను నిర్వహించండి

en: Manage SMS cellular providers
te: SMS సెల్యులార్ ప్రొవైడర్లను నిర్వహించండి

en: Manage SMTP servers
te: SMTP సర్వర్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage Z39.50 and SRU server configuration
te: Z39.50 మరియు SRU సర్వర్ కాన్ఫిగరేషన్‌ను నిర్వహించండి

en: Manage account debit and credit types
te: ఖాతా డెబిట్ మరియు క్రెడిట్ రకాలను నిర్వహించండి

en: Manage additional fields
te: అదనపు ఫీల్డ్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage additional fields
te: అదనపు ఫీల్డ్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage additional fields for baskets or subscriptions (requires edit_subscription or order_manage permissions)
te: బుట్టలు లేదా సభ్యత్వాల కోసం అదనపు ఫీల్డ్‌లను నిర్వహించండి (సవరణ_సబ్స్క్రిప్షన్ లేదా ఆర్డర్_మేనేజ్మెంట్ అనుమతులు అవసరం)

en: Manage additional images to use as logo, decoration or background on a patron card layout.
te: పోషక కార్డ్ లేఅవుట్‌లో లోగో, అలంకరణ లేదా నేపథ్యంగా ఉపయోగించడానికి అదనపు చిత్రాలను నిర్వహించండి.

en: Manage all baskets and order lines, regardless of restrictions on them
te: అన్ని బుట్టలను మరియు ఆర్డర్ లైన్లను వాటిపై పరిమితులతో సంబంధం లేకుండా నిర్వహించండి

en: Manage all funds
te: అన్ని నిధులను నిర్వహించండి

en: Manage audio alerts
te: ఆడియో హెచ్చరికలను నిర్వహించండి

en: Manage authorized value categories and authorized values
te: అధీకృత విలువ వర్గాలు మరియు అధీకృత విలువలను నిర్వహించండి

en: Manage background jobs
te: నేపథ్య ఉద్యోగాలను నిర్వహించండి

en: Manage basket and order lines
te: బాస్కెట్ మరియు ఆర్డర్ పంక్తులను నిర్వహించండి

en: Manage basket groups
te: బాస్కెట్ సమూహాలను నిర్వహించండి

en: Manage budget plannings
te: బడ్జెట్ ప్రణాళికను నిర్వహించండి

en: Manage budgets
te: బడ్జెట్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage circulation rules
te: సర్క్యులేషన్ నియమాలను నిర్వహించండి

en: Manage circulation rules for any library. If not set the logged in user can only edit circulation rules for their own library (please note that manage_circ_rules is still required)
te: ఏదైనా లైబ్రరీ కోసం ప్రసరణ నియమాలను నిర్వహించండి. లాగిన్ అయిన వినియోగదారుని సెట్ చేయకపోతే వారి స్వంత లైబ్రరీ కోసం ప్రసరణ నియమాలను మాత్రమే సవరించవచ్చు (దయచేసి నిర్వహించు_సర్క్_నియమాలు ఇంకా అవసరమని గమనించండి)

en: Manage cities and towns
te: నగరాలు మరియు పట్టణాలను నిర్వహించండి

en: Manage classification sources and filing rules
te: నిర్వహించు క్లాసిఫికేషన్స్ మూలాలు మరియు ఫైలింగ్ నియమాలు

en: Manage column configuration
te: కాలమ్ కాన్ఫిగరేషన్‌ను నిర్వహించండి

en: Manage contracts
te: ఒప్పందాలను నిర్వహించండి

en: Manage currencies and exchange rates
te: కరెన్సీలు మరియు మార్పిడి రేట్లను నిర్వహించండి

en: Manage custom fields for item search
te: అంశం శోధన కోసం అనుకూల ఫీల్డ్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage extended patron attributes
te: విస్తరించిన పోషక లక్షణాలను నిర్వహించండి

en: Manage frequencies
te: ఫ్రీక్వెన్సీని నిర్వహించండి

en: Manage funds
te: నిధులను నిర్వహించండి

en: Manage global system preferences
te: మేనేజ్ గ్లోబల్ సిస్టం ప్రిఫరెన్సెస్

en: Manage global system preferences like MARC flavor, date format, administrator email, and templates.
te: మార్క్ రుచి, తేదీ ఆకృతి, నిర్వాహక ఇమెయిల్ మరియు టెంప్లేట్‌ల వంటి గ్లోబల్ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలను నిర్వహించండి.

en: Manage housebound deliveries
te: హౌస్‌బౌండ్ డెలివరీలను నిర్వహించండి

en: Manage housebound profile
te: హౌస్బౌండ్ ప్రొఫైల్ను నిర్వహించండి

en: Manage indexes, facets, and their mappings to MARC fields and subfields
te: సూచికలు, కోణాలు మరియు వాటి మ్యాపింగ్‌లను MARC ఫీల్డ్‌లు మరియు ఉప ఫీల్డ్‌లకు నిర్వహించండి

en: Manage invoice files
te: ఇన్వాయిస్ ఫైళ్ళను నిర్వహించండి

en: Manage item circulation alerts
te: అంశం సర్క్యులేషన్ హెచ్చరికలను నిర్వహించండి

en: Manage item search fields
te: అంశం శోధన ఫీల్డ్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage item types
te: అంశం రకాలను నిర్వహించండి

en: Manage items
te: అంశాలను నిర్వహించండి

en: Manage items
te: అంశాలను నిర్వహించండి

en: Manage items assigned to
te: కేటాయించిన అంశాలను నిర్వహించండి

en: Manage keyboard shortcuts for the advanced cataloging editor
te: అధునాతన కేతలొగింగ్ ఎడిటర్ కోసం కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలను నిర్వహించండి

en: Manage libraries and library groups
te: లైబ్రరీలను మరియు లైబ్రరీ సమూహాలను నిర్వహించండి

en: Manage library EDI EANs
te: లైబ్రరీ EDI MEAN లను నిర్వహించండి

en: Manage library transfer limits and transport cost matrix
te: లైబ్రరీ బదిలీ పరిమితులు మరియు రవాణా ఖర్చు మాతృకలను నిర్వహించండి

en: Manage lists of patrons
te: పోషకుల జాబితాలను నిర్వహించండి

en: Manage marc modification templates
te: మార్క్ సవరణ టెంప్లేట్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage numbering patterns
te: నంబరింగ్ నమూనాలను నిర్వహించండి

en: Manage order basket fields
te: ఆర్డర్ బాస్కెట్ ఫీల్డ్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage orders
te: ఆదేశాలను నిర్వహించండి

en: Manage patron categories
te: పోషక వర్గాలను నిర్వహించండి

en: Manage patron clubs
te: పోషక వర్గాలను నిర్వహించండి

en: Manage patrons fines and fees
te: పోషకుల జరిమానాలు మరియు రుసుములను నిర్వహించండి

en: Manage plugins
te: ప్లగిన్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage plugins ( install / uninstall )
te: ప్లగిన్‌లను నిర్వహించండి (ఇన్‌స్టాల్ / అన్‌ఇన్‌స్టాల్ )

en: Manage purchase suggestions
te: కొనుగోలు సూచనలను నిర్వహించండి

en: Manage record matching rules
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాలను నిర్వహించండి

note: SCRIPT
en: Manage request
te: అభ్యర్థనను నిర్వహించండి

en: Manage restrictions for accounts
te: ఖాతాల కోసం పరిమితులను నిర్వహించండి

en: Manage rotating collections
te: తిరిగే సేకరణలను నిర్వహించండి

en: Manage rotating collections
te: తిరిగే సేకరణలను నిర్వహించండి

en: Manage rules for automatically matching MARC records during record imports
te: రికార్డ్ దిగుమతుల సమయంలో MARC రికార్డులను స్వయంచాలకంగా సరిపోల్చడానికి నియమాలను నిర్వహించండి

en: Manage search engine configuration
te: శోధన ఇంజిన్ కాన్ఫిగరేషన్‌ను నిర్వహించండి

en: Manage serial subscriptions
te: సీరియల్ సభ్యత్వాలను నిర్వహించండి

en: Manage staged MARC records
te: ప్రదర్శించిన మార్క్ రికార్డులను నిర్వహించండి

en: Manage staged MARC records
te: ప్రదర్శించిన MARC రికార్డులను నిర్వహించండి

note: %1$s:  IF ( import_batch_id ) %2$s:  import_batch_id | html %3$s:  END
en: Manage staged MARC records %s &rsaquo; Batch %s %s
te: ప్రదర్శించిన మార్క్ రికార్డులను నిర్వహించండి %s &rsaquo; బ్యాచ్ %s %s

en: Manage staged records
te: ప్రదర్శించిన రికార్డులను నిర్వహించండి

en: Manage stages
te: దశలను నిర్వహించండి

en: Manage stages
te: దశలను నిర్వహించండి

en: Manage stockrotation operations
te: స్టాక్‌రోటేషన్ కార్యకలాపాలను నిర్వహించండి

en: Manage subscription fields
te: చందా ఫీల్డ్‌లను నిర్వహించండి

en: Manage subscriptions from any branch (only applies when IndependentBranches is used)
te: ఏదైనా శాఖ నుండి చందాలను నిర్వహించండి (ఇండిపెండెంట్ బ్రాంచ్‌లు ఉపయోగించినప్పుడు మాత్రమే వర్తిస్తుంది)

en: Manage suggestions:
te: సూచనలను నిర్వహించండి:

en: Manage uploaded files (
te: అప్‌లోడ్ చేసిన ఫైల్‌లను నిర్వహించండి (

en: Manage usage statistics settings
te: వినియోగ గణాంకాల సెట్టింగులను నిర్వహించండి

en: Manage vendor EDI accounts for import/export
te: దిగుమతి/ఎగుమతి కోసం విక్రేత EDI ఖాతాలను నిర్వహించండి

en: Manage vendors
te: విక్రేతలను నిర్వహించండి

en: Managed by
te: నిర్వహించేది

en: Managed by - on
te: నిర్వహించేది - ఆన్

en: Managed by:
te: నిర్వహించేది:

en: Managed in tab:
te: ట్యాబ్‌లో నిర్వహించబడుతుంది:

en: Managed on
te: నిర్వహించబడింది

en: Managed on:
te: నిర్వహించేది:

en: Managed staged MARC records, including completing and reversing imports
te: దిగుమతులను పూర్తి చేయడం మరియు తిప్పికొట్టడం సహా స్టేజ్డ్ మార్క్ రికార్డులను నిర్వహించింది

en: Management date from:
te: నిర్వహణ తేదీ నుండి:

en: Manager name
te: మేనేజర్ పేరు

en: Managing library
te: లైబ్రరీని నిర్వహిస్తోంది

en: Managing library:
te: మేనేజింగ్ లైబ్రరీ:

en: Managing library:
te: మేనేజింగ్ లైబ్రరీ:

en: Mandatory
te: తప్పనిసరి

en: Mandatory data added
te: తప్పనిసరి డేటా జోడించబడింది

en: Mandatory:
te: తప్పనిసరి:

en: Manual credit
te: మాన్యువల్ క్రెడిట్

en: Manual credit
te: మాన్యువల్ క్రెడిట్

en: Manual history:
te: మాన్యువల్ చరిత్ర:

en: Manual history:
te: మాన్యువల్ చరిత్ర:

en: Manual invoice
te: మాన్యువల్ ఇన్వాయిస్

en: Manual invoice
te: మాన్యువల్ ఇన్వాయిస్

en: Mapping
te: మ్యాపింగ్

note: SCRIPT
en: Mapping will be removed for: %s.
te: దీని కోసం మ్యాపింగ్ తీసివేయబడుతుంది: %s.

note: %1$s:  setName | html %2$s:  setSpec | html
en: Mappings for set '%s' (%s)
te: సెట్ కోసం మ్యాపింగ్‌లు'%s' (%s)

en: Mappings have been saved
te: మ్యాపింగ్‌లు సేవ్ చేయబడ్డాయి

en: March
te: మార్చి

en: Mark "In demand"
te: గుర్తు పెట్టండి "డిమాండ్లో"

en: Mark checkout notes as seen/not seen
te: చెక్అవుట్ గమనికలను చూసిన/చూడని విధంగా గుర్తించండి

en: Mark closed
te: మార్క్ మూసివేయబడింది

note: INPUT type=submit
en: Mark item as lost
te: అంశం కోల్పోయినట్లు గుర్తించండి

note: INPUT type=submit
en: Mark lost and notify patron
te: మార్క్ కోల్పోయింది మరియు పోషకుడికి తెలియజేయండి

en: Mark new
te: కొత్త మార్క్

en: Mark not seen
te: గుర్తు చూడలేదు

en: Mark seen
te: మార్క్ చూసింది

note: INPUT type=submit
en: Mark seen and continue >>
te: మార్క్ చూడండి మరియు కొనసాగించండి >>

note: INPUT type=submit
en: Mark seen and quit
te: మార్క్ చూసి నిష్క్రమించాడు

en: Mark selected as:
te: మార్క్ ఇలా ఎంచుకోబడింది:

en: Mark the original budget as inactive
te: అసలు బడ్జెట్‌ను క్రియారహితంగా గుర్తించండి

en: Mark viewed
te: మార్క్ వీక్షించారు

en: MassCat, USA
te: మాస్కాట్, యుఎస్ఎ

en: Match applied
te: మ్యాచ్ వర్తించబడింది

note: SCRIPT
en: Match case
te: మ్యాచ్ కేసు

en: Match check
te: మ్యాచ్ చెక్

note: %1$s:  matchcheck.mc_num | html
en: Match check %s
te: మ్యాచ్ చెక్ %s

en: Match check 1 |
te: మ్యాచ్ చెక్ 1 |

en: Match details
te: మ్యాచ్ వివరాలు

en: Match found
te: మ్యాచ్ కనుగొనబడింది

en: Match point
te: మ్యాచ్ పాయింట్

note: %1$s:  matchpoint.mp_num | html
en: Match point %s |
te: మ్యాచ్ పాయింట్ %s |

en: Match point 1 |
te: మ్యాచ్ పాయింట్ 1 |

en: Match points
te: మ్యాచ్ పాయింట్లు

en: Match threshold:
te: మ్యాచ్ ప్రవేశం:

en: Match type
te: మ్యాచ్ రకం

note: SCRIPT
en: Matches authority %s (score=%s):%s
te: మాటచెస్ అథారిటీ %s (స్కోరు=%s):%s

note: SCRIPT
en: Matches bibliographic record %s (score=%s):%s
te: మ్యాచ్లు బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డు %s (స్కోరు=%s):%s

en: Matching rule applied:
te: మాచింగ్ రూల్ అప్లైడ్:

note: SCRIPT
en: Matching rule code missing
te: మ్యాచింగ్ రూల్ కోడ్ లేదు

en: Matching rule code:
te: మ్యాచింగ్ రూల్ కోడ్:

en: Matching:
te: సరిపోలిక:

en: Matchpoint components
te: మ్యాచ్ పాయింట్ భాగాలు

en: Material:
te: మెటీరియల్:

en: Materials
te: మెటీరియల్స్

en: Materials specified
te: పదార్థాలు పేర్కొనబడ్డాయి

en: Materials specified:
te: పదార్థాలు పేర్కొనబడ్డాయి:

note: SCRIPT
en: Mathematical
te: గణితం

en: Matrix
te: మాత్రిక

en: Max length:
te: గరిష్ట పొడవు:

en: Max. suspension duration (day)
te: మాక్స్. సస్పెన్షన్ వ్యవధి (రోజు)

en: Maximum Koha version
te: గరిష్ట కోహా వెర్షన్

en: Maximum total holds allowed (count)
te: అనుమతించబడిన గరిష్ట మొత్తం హోల్డ్స్ (లెక్కింపు)

note: %1$s:  upgrade_module.max_version | html
en: Maximum version: %s
te: గరిష్ట వెర్షన్: %s

en: May
te: మే

en: Maybe it is not installed and configured correctly?
te: బహుశా ఇది ఇన్‌స్టాల్ చేయబడలేదు మరియు సరిగ్గా కాన్ఫిగర్ చేయబడిందా?

en: Meaning
te: అర్థం

note: SCRIPT
en: Media
te: మీడియా

note: SCRIPT
en: Media poster (Image URL)
te: మీడియా పోస్టర్ (చిత్ర URL)

note: SCRIPT
en: Media...
te: మీడియా...

note: SCRIPT
en: Medium
te: మీడియం

note: SCRIPT
en: Medium Blue
te: మీడియం బ్లూ

note: SCRIPT
en: Medium Gray
te: మీడియం గ్రే

note: SCRIPT
en: Medium Purple
te: మధ్యస్థ పర్పుల్

en: Members
te: సభ్యులు

en: Memcached:
te: మేంకాచెద:

en: Men
te: పురుషులు

en: Mentor:
te: గురువు:

en: Menu
te: మెను

note: INPUT type=submit
en: Merge
te: విలీనం

note: SCRIPT
en: Merge cells
te: కణాలను విలీనం చేయండి

note: %1$s:  error | html
en: Merge failed! The following error was reported: %s.
te: విలీనం విఫలమైంది! కింది లోపం నివేదించబడింది: %s.

en: Merge failed! The patron to keep was invalid.
te: విలీనం విఫలమైంది! ఉంచాల్సిన పోషకుడు చెల్లదు.

en: Merge invoices
te: ఇన్వాయిస్‌లను విలీనం చేయండి

en: Merge invoices
te: ఇన్వాయిస్‌లను విలీనం చేయండి

en: Merge patron records
te: పోషక రికార్డులను విలీనం చేయండి

en: Merge patron records &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: పోషక రికార్డులను విలీనం చేయండి &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

note: INPUT type=submit
en: Merge patrons
te: పోషకులను విలీనం

en: Merge records
te: రికార్డులను విలీనం

en: Merge reference
te: సూచనను విలీనం

en: Merge selected
te: విలీనం ఎంచుకోబడింది

en: Merge selected invoices
te: ఎంచుకున్న ఇన్‌వాయిస్‌లను విలీనం

en: Merge selected patrons
te: ఎంచుకున్న పోషకులను విలీనం

en: Merging records
te: రికార్డులను విలీనం

en: Merging records
te: రికార్డులను విలీనం

en: Merging records &rsaquo; Cataloging &rsaquo; Koha
te: రికార్డులను విలీనం చేస్తోంది &rsaquo; కేతలొగింగ్ &rsaquo; కొహ

note: SCRIPT
en: Merging with authority:
te: అధికారంతో విలీనం:

en: Message
te: సందేశము

en: Message body:
te: సందేశ శరీరం:

en: Message broker:
te: సందేశ బ్రోకర్:

en: Message sent
te: సందేశం పంపబడింది

en: Message subject:
te: సందేశ విషయం:

en: Messaging
te: మెసేజింగ్

note: SCRIPT
en: Metadata and Document Properties
te: మెటాడేటా మరియు డాక్యుమెంట్ ప్రాపర్టీస్

note: SCRIPT
en: Middle
te: మధ్య

en: Middletown Township Public Library, USA
te: మిడిల్‌టౌన్ టౌన్‌షిప్ పబ్లిక్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఎ

note: SCRIPT
en: Midnight Blue
te: అర్ధరాత్రి నీలం

en: Mine
te: గని

en: Mines Paristech (previously Ecole Nationale Supérieure des Mines de Paris)
te: మైన్స్ ప్యారిస్టెక్ (గతంలో ఎకోల్ నేషనల్ సుపెరియూర్ డెస్ మైన్స్ డి పారిస్)

en: Minimum Koha version
te: కనిష్ట కోహా వెర్షన్

en: Minimum password length:
te: కనీస పాస్‌వర్డ్ పొడవు:

note: %1$s:  patron.category.effective_min_password_length | html
en: Minimum password length: %s
te: కనీస పాస్‌వర్డ్ పొడవు: %s

note: %1$s:  upgrade_module.min_version | html
en: Minimum version: %s
te: కనీస వెర్షన్: %s

en: Minutes
te: నిమిషాలు

en: Missing
te: లేదు

en: Missing (damaged)
te: లేదు (దెబ్బతింది)

en: Missing (lost)
te: లేదు (కోల్పోయింది)

en: Missing (never received)
te: లేదు (అందుకోలేదు)

en: Missing (sold out)
te: లేదు (అమ్ముడైంది)

note: SCRIPT
en: Missing control field contents
te: నియంత్రణ ఫీల్డ్ విషయాలు లేవు

en: Missing issues
te: సమస్యలు లేవు

en: Missing issues:
te: సమస్యలు లేవు:

note: %1$s:  subscription.missinglist | html
en: Missing issues: %s
te: తప్పిపోయిన సంచిక: %s

note: SCRIPT
en: Missing mandatory subfield: ‡
te: తప్పనిసరి ఉపక్షేత్రం లేదు: ‡

note: SCRIPT
en: Missing mandatory tag:
te: తప్పనిసరి ట్యాగ్ లేదు:

en: Mobile
te: మొబైల్

en: Mobile phone
te: మొబైల్ ఫోన్

en: Modal title
te: మోడల్ శీర్షిక

en: Moderate patron comments
te: మితమైన పోషక వ్యాఖ్యలు

en: Moderate patron comments
te: మితమైన పోషక వ్యాఖ్యలు

en: Moderate patron tags
te: మితమైన పోషక ట్యాగ్‌లు

en: Moderate patron tags
te: మితమైన పోషక ట్యాగ్‌లు

en: Modification date
te: మార్పు తేదీ

en: Modification log
te: మార్పు లాగ్

note: %1$s:  edited_attribute_type | html
en: Modified patron attribute type &quot;%s&quot;
te: సవరించిన పోషక లక్షణ రకం &quot;%s&quot;

note: %1$s:  edited_matching_rule | html
en: Modified record matching rule &quot;%s&quot;
te: సవరించిన రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమం &quot;%s&quot;

en: Modify
te: సవరించండి

note: %1$s:  PROCESS ServerType
en: Modify %s server
te: సవరించండి %s సర్వర్

note: %1$s:  PROCESS ServerType %2$s:  server.servername | html
en: Modify %s server %s
te: సవరించండి %s సర్వర్ %s

en: Modify SRU search fields mapping for authorities
te: ఔథొరితిఎస్ కోసం SRU శోధన క్షేత్రాల మ్యాపింగ్‌ను సవరించండి

en: Modify SRU search fields mapping for bibliographic records
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డుల కోసం SRU శోధన ఫీల్డ్‌ల మ్యాపింగ్‌ను సవరించండి

en: Modify a CSV profile
te: CSV ప్రొఫైల్‌ను సవరించండి

en: Modify a city
te: నగరాన్ని సవరించండి

en: Modify a credit type
te: క్రెడిట్ రకాన్ని సవరించండి

en: Modify a debit type
te: డెబిట్ రకాన్ని సవరించండి

en: Modify a desk
te: డెస్క్‌ను సవరించండి

en: Modify account
te: ఖాతాను సవరించండి

note: %1$s:  authid | html %2$s:  authtypetext | html
en: Modify authority #%s %s
te: అధికారాన్ని సవరించండి #%s %s

note: %1$s:  authid | html %2$s:  authtypetext | html
en: Modify authority #%s (%s)
te: అధికారాన్ని సవరించండి #%s (%s)

en: Modify authorized value
te: అధీకృత విలువను సవరించండి

en: Modify budget
te: బడ్జెట్‌ను సవరించండి

note: %1$s:  budget_period_description | html
en: Modify budget '%s'
te: బడ్జెట్‌ను సవరించండి '%s'

note: %1$s:  cash_register.id | html
en: Modify cash register %s
te: నగదు రిజిస్టర్‌ను సవరించండి %s

note: %1$s:  categorycode | html
en: Modify category %s
te: వర్గాన్ని సవరించండి %s

note: %1$s:  categorycode | html
en: Modify category '%s'
te: వర్గాన్ని సవరించండి '%s'

en: Modify classification source
te: క్లాసిఫికేషన్ సోర్స్ సవరించండి

note: %1$s:  contractname | html %2$s:  booksellername | html
en: Modify contract %s for %s
te: ఒప్పందాన్ని సవరించండి %s కోసం %s

note: %1$s:  contractname | html
en: Modify contract '%s'
te: ఒప్పందాన్ని సవరించండి '%s'

en: Modify field
te: ఫీల్డ్‌ను సవరించండి

note: %1$s:  field.name | html
en: Modify field '%s'
te: ఫీల్డ్‌ను సవరించండి '%s'

note: %1$s:  tablename | html
en: Modify fields for '%s'
te: ఫీల్డ్‌లను సవరించండి కోసం '%s'

en: Modify filing rule
te: ఫైలింగ్ నియమాన్ని సవరించండి

en: Modify framework text
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ వచనాన్ని సవరించండి

note: %1$s:  IF ( budget_name ) %2$s:  budget_name | html %3$s:  END
en: Modify fund %s '%s'%s
te: ఫండ్‌ను సవరించండి %s '%s'%s

en: Modify funds (can't create lines, but can modify existing ones)
te: నిధులను సవరించండి (పంక్తులను సృష్టించలేరు, కానీ ఇప్పటికే ఉన్న వాటిని సవరించవచ్చు)

en: Modify holds priority
te: సవరించు ప్రాధాన్యత కలిగి ఉంది

en: Modify item type
te: అంశం రకాన్ని సవరించండి

note: %1$s:  itemtype.itemtype | html
en: Modify item type '%s'
te: అంశం రకాన్ని సవరించండి '%s'

en: Modify library
te: లైబ్రరీని సవరించండి

en: Modify notice
te: నోటీసును సవరించండి

note: %1$s:  ordernumber | html
en: Modify order details (line #%s)
te: ఆర్డర్ వివరాలను సవరించండి (లైన్ #%s)

en: Modify patron attribute type
te: పోషక లక్షణ రకాన్ని సవరించండి

en: Modify patrons in batch
te: బ్యాచ్‌లో పోషకులను సవరించండి

en: Modify pattern
te: నమూనాను సవరించండి

note: %1$s:  label | html
en: Modify pattern: %s
te: నమూనాను సవరించండి: %s

en: Modify record matching rule
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాన్ని సవరించండి

en: Modify record using the following template:
te: కింది టెంప్లేట్ ఉపయోగించి రికార్డ్‌ను సవరించండి:

note: INPUT type=submit
en: Modify selected checkouts
te: ఎంచుకున్న చెక్‌అవుట్‌లను సవరించండి

en: Modify selected items
te: ఎంచుకున్న అంశాలను సవరించండి

note: INPUT type=submit
en: Modify selected records
te: ఎంచుకున్న రికార్డులను సవరించండి

en: Modify splitting rule
te: విభజన నియమాన్ని సవరించండి

en: Modify subscription
te: సభ్యత్వాన్ని సవరించండి

en: Modify tag
te: ట్యాగ్‌ను సవరించండి

en: Modify the due date checkouts in batch
te: బ్యాచ్‌లో గడువు తేదీ చెక్‌అవుట్‌లను సవరించండి

en: Modify the statistics you share with the Koha community
te: మీరు కోహా సంఘంతో పంచుకున్న గణాంకాలను సవరించండి

note: %1$s:  label | html
en: Modifying numbering pattern '%s'
te: నంబరింగ్ నమూనాను సవరించడం '%s'

en: Module
te: మాడ్యూల్

note: TH
en: Module current
te: మాడ్యూల్ కరెంట్

note: TH
en: Module upgrade needed
te: మాడ్యూల్ నవీకరణ అవసరం

en: Modules:
te: మాడ్యూలు:

en: Monaco
te: మొనాకో

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Monday
te: సోమవారం

note: SCRIPT
en: Mondays
te: సోమవారాలు

en: Month
te: మాసము

en: Month/day
te: నెల/రోజు

en: Month:
te: నెల:

en: More
te: మరింత

en: More
te: మరింత

en: More &rsaquo; Set permissions
te: మరింత &rsaquo; అనుమతులను సెట్ చేయండి

en: More details
te: మరిన్ని వివరాలు

en: More documentation on defining key maps
te: కీ మ్యాప్‌లను నిర్వచించడంలో మరిన్ని డాక్యుమెంటేషన్

en: More lists
te: మరిన్ని జాబితాలు

en: More options
te: మరిన్ని ఎంపికలు

note: SCRIPT
en: More than one local match found. Possibly a duplicate authority!
te: ఒకటి కంటే ఎక్కువ స్థానిక మ్యాచ్‌లు కనుగొనబడ్డాయి. బహుశా నకిలీ అధికారం!

en: Morning
te: ఉదయం

en: Morning
te: ఉదయం

en: Most-circulated items
te: ఎక్కువగా-సర్కులేట్ చేయబడిన అంశాలు

en: Most-circulated items
te: ఎక్కువగా-సర్కులేట్ చేయబడిన అంశాలు

note: %1$s:  IF ( do_it ) %2$s:  END
en: Most-circulated items%s &rsaquo; Results%s &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: ఎక్కువగా-పంపిణీ చేయబడిన అంశాలు%s &rsaquo; ఫలితాలు%s &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

en: Move
te: జరుపు

note: A
en: Move action down
te: చర్యను క్రిందికి తరలించండి

note: A
en: Move action to bottom
te: చర్యను క్రిందికి తరలించండి

note: A
en: Move action to top
te: చర్యను పైకి తరలించండి

note: A
en: Move action up
te: చర్యను పైకి తరలించండి

note: A
en: Move alert down
te: హెచ్చరికను క్రిందికి తరలించండి

note: A
en: Move alert to bottom
te: హెచ్చరికను కిందికి తరలించండి

note: A
en: Move alert to top
te: హెచ్చరికను పైకి తరలించండి

note: A
en: Move alert up
te: హెచ్చరికను పైకి తరలించండి

note: A
en: Move hold down
te: నొక్కి పట్టుకోండి

note: A
en: Move hold to bottom
te: పట్టును కిందికి తరలించండి

note: A
en: Move hold to top
te: పట్టును పైకి తరలించండి

note: A
en: Move hold up
te: పట్టు పైకి తరలించు

en: Move patrons to the deleted patrons table. They can be deleted permanently by the
te: తొలగించిన పోషకుల పట్టికకు పోషకులను తరలించండి. వాటిని శాశ్వతంగా తొలగించవచ్చు

en: Move remaining unspent funds
te: మిగిలిన ఖర్చు చేయని నిధులను తరలించండి

en: Move these patrons to the trash
te: ఈ పోషకులను చెత్తకు తరలించండి

en: Move to next position
te: తదుపరి స్థానానికి తరలించండి

en: Move to next stage
te: తదుపరి దశకు తరలించండి

en: Move to previous position
te: మునుపటి స్థానానికి తరలించండి

note: INPUT type=submit
en: Move unreceived orders
te: స్వీకరించని ఆర్డర్‌లను తరలించండి

en: Moved!
te: తరలించబడింది!

note: INPUT type=button
en: Multi receiving
te: బహుళ స్వీకరించడం

en: Musical recording
te: సంగీత రికార్డింగ్

note: SCRIPT
en: Must be greater or equal to the from value.
te: విలువ నుండి ఎక్కువ లేదా సమానంగా ఉండాలి.

en: My account
te: నా ఖాతా

en: My checkouts
te: నా చెక్‌అవుట్‌లు

en: My library
te: నా లైబ్రరీ

en: MySQL data added
te: MySQL డేటా జోడించబడింది

en: MySQL version:
te: MySQL వెర్షన్:

en: N/A
te: లేదు/అనువర్తింపదగిన

en: NO DESK SET
te: డెస్క్ సెట్ లేదు

en: NORMARC
te: నోర్మార్క్

en: NOT CHECKED IN
te: తనిఖీ చేయలేదు

en: NOT CHECKED IN
te: తనిఖీ చేయలేదు

en: NOTE:
te: గమనిక:

en: Name
te: పేరు

en: Name (any):
te: పేరు (ఏదైనా):

en: Name of day
te: రోజు పేరు

en: Name of day (abbreviated)
te: రోజు పేరు (సంక్షిప్తీకరించబడింది)

en: Name of month
te: నెల పేరు

en: Name of month (abbreviated)
te: నెల పేరు (సంక్షిప్తీకరించబడింది)

en: Name of season
te: సీజన్ పేరు

en: Name of season (abbreviated)
te: సీజన్ పేరు (సంక్షిప్తీకరించబడింది)

en: Name or ISSN:
te: పేరు లేదా ISSN:

en: Name or barcode not found. Please try an other
te: పేరు లేదా బార్‌కోడ్ కనుగొనబడలేదు. దయచేసి మరొకదాన్ని ప్రయత్నించండి

en: Name or cardnumber:
te: పేరు లేదా కార్డ్ నంబర్:

en: Name the new definition
te: క్రొత్త నిర్వచనానికి పేరు పెట్టండి

en: Name:
te: పేరు:

en: Name:
te: పేరు:

en: Named:
te: అనే:

en: Named:
te: అనే:

note: ABBR
en: Narrower Term
te: ఇరుకైన పదం

en: National Library of Finland, Finland
te: నేషనల్ లైబ్రరీ ఆఫ్ ఫిన్లాండ్, ఫిన్లాండ్

note: SCRIPT
en: Navy Blue
te: నేవీ బ్లూ

en: Near East University
te: ఈస్ట్ యూనివర్శిటీ దగ్గర

en: Necessary Elasticsearch packages are not installed on your server. Please contact your server admin if you wish to configure Elasticsearch
te: అవసరమైన సాగే శోధన ప్యాకేజీలు మీ సర్వర్‌లో ఇన్‌స్టాల్ చేయబడలేదు. మీరు సాగే శోధనను కాన్ఫిగర్ చేయాలనుకుంటే దయచేసి మీ సర్వర్ నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి

en: Nederlands-Belgi&euml; (Dutch-Belgium)
te: నెదర్లాండ్స్-బెల్జి&euml; (డచ్-బెల్జియం)

note: %1$s:  dbms | $HtmlTags tag=>'code'
en: Need help? For help with granting permissions, please search online for "%s manual grant permissions"
te: సహాయం కావాలి? అనుమతులు మంజూరు చేయడంలో సహాయం కోసం, దయచేసి ఆన్‌లైన్‌లో శోధించండి "%s మాన్యువల్ గ్రాంట్ అనుమతులు "

en: Never
te: ఎప్పుడు

en: New
te: కొత్త

en: New
te: కొత్త

note: %1$s:  PROCESS ServerType
en: New %s server
te: కొత్త %s సర్వర్

note: %1$s:  PROCESS ServerType
en: New %s server
te: కొత్త %s సర్వర్

en: New CSV profile
te: క్రొత్త CSV ప్రొఫైల్

en: New EAN
te: క్రొత్త EAN

en: New ILL request
te: క్రొత్త ILL అభ్యర్థన

en: New ILL request
te: క్రొత్త ILL అభ్యర్థన

en: New SMS provider
te: క్రొత్త SMS ప్రొవైడర్

en: New SMTP server
te: క్రొత్త SMTP సర్వర్

en: New SQL from Mana
te: మన నుండి క్రొత్త SQL

en: New SQL report
te: క్రొత్త SQL నివేదిక

en: New SRU server
te: క్రొత్త SRU సర్వర్

en: New Z39.50 server
te: క్రొత్త Z39.50 సర్వర్

en: New Zealand Central Agencies Library, New Zealand
te: న్యూజిలాండ్ సెంట్రల్ ఏజెన్సీల లైబ్రరీ, న్యూజిలాండ్

en: New Zealand Ministry of Education Library, New Zealand
te: న్యూజిలాండ్ మినిస్ట్రీ ఆఫ్ ఎడ్యుకేషన్ లైబ్రరీ, న్యూజిలాండ్

en: New account
te: క్రొత్త ఖాతా

en: New action
te: క్రొత్త చర్య

en: New alert
te: క్రొత్త హెచ్చరిక

en: New authority
te: కొత్త అథారిటీ

en: New authority type
te: కొత్త అథారిటీ రకం

en: New authorized value
te: కొత్త ఆర్థరైజ్డ్ విలువ

note: %1$s:  category.category_name | html
en: New authorized value for %s
te: కొత్త ఆర్థరైజ్డ్ విలువ కోసం %s

en: New basket group
te: కొత్త బాస్కెట్ సమూహం

en: New batch patron modification
te: కొత్త బ్యాచ్ పోషక మార్పు

note: A
en: New batch patrons modification
te: కొత్త బ్యాచ్ పోషకుల మార్పు

note: A
en: New batch record deletion
te: కొత్త బ్యాచ్ రికార్డ్ తొలగింపు

note: A
en: New batch record modification
te: కొత్త బ్యాచ్ రికార్డ్ సవరణ

en: New budget
te: కొత్త బడ్జెట్

en: New card
te: కొత్త రికార్డు

en: New cash register
te: కొత్త నగదు రిజిస్టర్

en: New cash register
te: కొత్త నగదు రిజిస్టర్

en: New category
te: కొత్త వర్గం

en: New category
te: కొత్త వర్గం

en: New child record
te: కొత్త పిల్లల రికార్డు

en: New city
te: కొత్త నగరం

en: New classification source
te: క్రొత్త క్లాసిఫికేషన్ణ మూలం

en: New club
te: క్రొత్త క్లబ్

en: New club field
te: కొత్త క్లబ్ ఫీల్డ్

en: New club template
te: క్రొత్త క్లబ్ టెంప్లేట్

en: New collection
te: సరికొత్త సేకరణ

en: New comment
te: క్రొత్త వ్యాఖ్య

en: New contract
te: కొత్త ఒప్పందం

note: %1$s:  booksellername | html
en: New contract for %s
te: కోసం కొత్త ఒప్పందం %s

en: New course
te: కొత్త కోర్సు

en: New credit type
te: క్రొత్త క్రెడిట్ రకం

en: New currency
te: కొత్త కరెన్సీ

en: New debit type
te: క్రొత్త డెబిట్ రకం

en: New definition
te: క్రొత్త నిర్వచనం

en: New desk
te: కొత్త డెస్క్

note: SCRIPT
en: New document
te: కొత్త పత్రం

en: New due date
te: కొత్త గడువు తేదీ

en: New due date:
te: కొత్త గడువు తేదీ:

en: New enrollment field
te: క్రొత్త నమోదు ఫీల్డ్

en: New entry
te: క్రొత్త ప్రవేశం

note: SCRIPT
en: New field
te: క్రొత్త ఫీల్డ్

en: New field on next line
te: తదుపరి పంక్తిలో క్రొత్త ఫీల్డ్

en: New filing rule
te: కొత్త ఫైలింగ్ నియమం

en: New framework
te: కొత్త ఫ్రేమ్‌వర్క్

en: New frequency
te: కొత్త తరచుదనం

en: New from Z39.50/SRU
te: Z39.50 / SRU నుండి క్రొత్తది

en: New from Z39.50/SRU
te: Z39.50/SRU నుండి క్రొత్తది

note: For the first occurrence, %1$s:  budget_period_description | html
en: New fund for %s
te: కొత్త ఫండ్ కోసం %s

en: New guided report
te: కొత్త మార్గదర్శక నివేదిక

en: New item
te: కొత్త అంశము

en: New item type
te: క్రొత్త అంశం రకం

en: New item type created!
te: క్రొత్త అంశం రకం సృష్టించబడింది!

en: New label batch
te: కొత్త లేబుల్ బ్యాచ్

en: New label batch
te: కొత్త లేబుల్ బ్యాచ్

note: %1$s:  report.label_batch | html
en: New label batch created: # %s
te: క్రొత్త లేబుల్ బ్యాచ్ సృష్టించబడింది: # %s

en: New label layout
te: క్రొత్త లేబుల్ లేఅవుట్

en: New label layout
te: క్రొత్త లేబుల్ లేఅవుట్

en: New label template
te: క్రొత్త లేబుల్ టెంప్లేట్

en: New library
te: కొత్త లైబ్రరీ

note: %1$s:  library.branchcode | html
en: New library %s
te: కొత్త లైబ్రరీ %s

en: New line (\n)
te: కొత్త వాక్యం (\n)

en: New list
te: క్రొత్త జాబితా

note: SCRIPT
en: New macro...
te: కొత్త మాక్రో...

en: New notice
te: క్రొత్త నోటీసు

en: New numbering pattern
te: క్రొత్త నంబరింగ్ నమూనా

en: New numbering pattern
te: క్రొత్త నంబరింగ్ నమూనా

en: New order
te: క్రొత్త ఆర్డర్

en: New password:
te: కొత్త సాంకేతిక పదము:

en: New patron
te: కొత్త పోషకుడు

en: New patron attribute type
te: క్రొత్త పోషక లక్షణ రకం

en: New patron list
te: కొత్త పోషకుల జాబితా

en: New preference
te: క్రొత్త ప్రిఫెరెన్సు

en: New printer profile
te: క్రొత్త ప్రింటర్ ప్రొఫైల్

en: New purchase suggestion
te: కొత్త కొనుగోలు సూచన

en: New quote
te: క్రొత్త కోట్

en: New record
te: కొత్త రికార్డు

en: New record matching rule
te: కొత్త రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమం

en: New report
te: క్రొత్త నివేదిక

note: SCRIPT
en: New request
te: క్రొత్త అభ్యర్థన

en: New request
te: క్రొత్త అభ్యర్థన

en: New rota
te: కొత్త రోటా

en: New routing list
te: క్రొత్త రౌటింగ్ జాబితా

en: New search
te: క్రొత్త శోధన

en: New search field
te: క్రొత్త శోధన ఫీల్డ్

en: New set
te: క్రొత్త సెట్

en: New splitting rule
te: కొత్త విభజన నియమం

en: New subscription
te: క్రొత్త సభ్యత్వం

en: New subscription
te: క్రొత్త చందా

en: New subscription for this serial
te: ఈ సీరియల్ కోసం కొత్త చందా

en: New tag
te: క్రొత్త ట్యాగ్

en: New tag
te: క్రొత్త ట్యాగ్

en: New template
te: క్రొత్త టెంప్లేట్

en: New username:
te: క్రొత్త వినియోగదారు పేరు:

en: New value
te: క్రొత్త విలువ

note: %1$s:  IF errmsgloo.NotForLoanStatusUpdated.to
en: New value: %s
te: క్రొత్త విలువ: %s

note: %1$s:  IF errmsgloo.ItemLocationUpdated.to %2$s:  SET av_description = AuthorisedValues.GetDescriptionByKohaField( kohafield => 'items.location', authorised_value => errmsgloo.ItemLocationUpdated.to ) %3$s:  IF errmsgloo.ItemLocationUpdated.to == '' %4$s:  ELSIF av_description == '' %5$s:  errmsgloo
en: New value: %s %s %s empty %s %s (Not an authorized value) %s %s %s %s "Blank" %s
te: క్రొత్త విలువ: %s %s %s ఖాళీ %s %s (అధీకృత విలువ కాదు) %s %s %s %s"బ్లాంక్" %s

en: New vendor
te: కొత్త విక్రేత

note: SCRIPT
en: New window
te: కొత్త విండో

en: Newcastle City Council, United Kingdom
te: న్యూకాజిల్ సిటీ కౌన్సిల్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

en: Newer version
te: క్రొత్త సంస్కరణ

en: News
te: సమాచారం

en: Newsletter editor:
te: వార్తాలేఖ సంపాదకుడు:

note: INPUT type=submit
en: Next
te: తరువాత

en: Next
te: తరువాత

en: Next &gt;&gt;
te: తరువాత &gt;&gt;

note: INPUT type=submit name=submit
en: Next >>
te: తరువాత >>

en: Next available
te: తదుపరి అందుబాటులో

note: %1$s:  ItemTypes.GetDescription( hold.itemtype ) | html
en: Next available %s item
te: తదుపరి అందుబాటులో %s అంశం

en: Next issue publication date:
te: తదుపరి సంచిక ప్రచురణ తేదీ:

en: Next open day
te: తదుపరి బహిరంగ రోజు

note: INPUT type=button name=changepage_next
en: Next page
te: తరువాత పేజీ

en: Nicholas Rosasco (Documentation Compiler)
te: నికోలస్ రోసాస్కో (డాక్యుమెంటేషన్ కంపైలర్)

en: No
te: లేదు

en: No
te: లేదు

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE
en: No %s
te: లేదు %s

en: No (If you do not check for items while staging you may not change this option later)
te: లేదు (స్టేజింగ్‌లో ఉన్నప్పుడు మీరు వస్తువులను తనిఖీ చేయకపోతే మీరు ఈ ఎంపికను తరువాత మార్చలేరు)

en: No (default)
te: లేదు (డిఫాల్ట్)

en: No ACQ framework, using default. You should create a framework with code ACQ, the items framework would be used
te: డిఫాల్ట్‌ని ఉపయోగించి ACQ ఫ్రేమ్‌వర్క్ లేదు. మీరు కోడ్ ACQ తో ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను సృష్టించాలి, అంశాల ఫ్రేమ్‌వర్క్ ఉపయోగించబడుతుంది

en: No ACQ framework, using default. You should create a framework with code ACQ, the items framework would be used
te: డిఫాల్ట్‌ని ఉపయోగించి ACQ ఫ్రేమ్‌వర్క్ లేదు. మీరు కోడ్ ACQ తో ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను సృష్టించాలి, అంశాల ఫ్రేమ్‌వర్క్ ఉపయోగించబడుతుంది

note: For the first occurrence, %1$s:  booksellername | html
en: No EDIFACT configuration for %s
te: లేదు EDIFACT కాన్ఫిగరేషన్ కోసం %s

en: No MARC frameworks are available for your language. Defaulting to the frameworks supplied for English (en)
te: మీ భాషకు మార్క్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు అందుబాటులో లేవు. ఇంగ్లీష్ (ఎన్) కోసం సరఫరా చేసిన ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లకు డిఫాల్ట్ అవుతోంది

en: No MARC modification template is defined. You have
te: మార్క్ సవరణ టెంప్లేట్ నిర్వచించబడలేదు. మీకు ఉంది

note: SCRIPT
en: No SRU search field mappings have been defined. This means that all field searches will go through the whole record. Continue?
te: SRU శోధన ఫీల్డ్ మ్యాపింగ్‌లు నిర్వచించబడలేదు. అన్ని ఫీల్డ్ శోధనలు మొత్తం రికార్డ్ ద్వారా వెళ్తాయని దీని అర్థం. కొనసాగించు?

en: No TERM authorised values found! Please create one or more authorised values with the category TERM.
te: పదం అధీకృత విలువలు కనుగొనబడలేదు! వర్గ పదంతో ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ అధీకృత విలువలను సృష్టించండి.

en: No action defined for the template.
te: టెంప్లేట్ కోసం ఎటువంటి చర్య నిర్వచించబడలేదు.

en: No active currency is defined
te: క్రియాశీల కరెన్సీ నిర్వచించబడలేదు

en: No active currency is defined. Please go to
te: క్రియాశీల కరెన్సీ నిర్వచించబడలేదు. దయచేసి వెళ్ళండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: No address stored.
te: చిరునామా నిల్వ చేయబడలేదు.

en: No and try to override system preferences
te: లేదు మరియు సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలను భర్తీ చేయడానికి ప్రయత్నించండి

note: SCRIPT
en: No authorities have been selected.
te: ఔథొరితిఎస్ ఎన్నుకోలేదు.

note: SCRIPT
en: No authority link was changed.
te: అధికారం లింక్ మార్చబడలేదు.

en: No automatic renewal after
te: తర్వాత స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ లేదు

en: No automatic renewal after (hard limit)
te: తర్వాత స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ లేదు (కఠినమైన పరిమితి)

en: No available parent types
te: అందుబాటులో ఉన్న మాతృ రకాలు లేవు

note: SCRIPT
en: No basket group
te: బాస్కెట్ సమూహం లేదు

en: No cards created (empty batch or list?)
te: కార్డులు సృష్టించబడలేదు (ఖాళీ బ్యాచ్ లేదా జాబితా?)

en: No categories have been defined.
te: వర్గాలు నిర్వచించబడలేదు.

en: No change
te: మార్పు లేదు

en: No checkouts for the selected filters.
te: మీరు ఎంచుకున్న అంశాలను తీసివేయాలనుకుంటున్నారా.

en: No circulation rule is defined for this patron and itemtype combination.
te: ఈ పోషకుడు మరియు ఐటెమ్‌టైప్ కలయిక కోసం సర్క్యులేషన్ నియమం నిర్వచించబడలేదు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: No city stored.
te: నగరం నిల్వ చేయబడలేదు.

en: No claims notice defined.
te: దావాల నోటీసు నిర్వచించబడలేదు.

en: No club templates defined.
te: క్లబ్ టెంప్లేట్లు నిర్వచించబడలేదు.

en: No club with this name, please, try another
te: ఈ పేరుతో క్లబ్ లేదు, దయచేసి మరొకదాన్ని ప్రయత్నించండి

en: No clubs defined.
te: క్లబ్బులు నిర్వచించబడలేదు.

en: No clubs defined. A club template must be defined before a club can be defined.
te: క్లబ్బులు నిర్వచించబడలేదు. క్లబ్‌ను నిర్వచించే ముందు క్లబ్ టెంప్లేట్ నిర్వచించబడాలి.

note: SCRIPT
en: No color
te: రంగు లేదు

note: SCRIPT
en: No columns selected!
te: నిలువు వరుసలు ఎంచుకోబడలేదు!

en: No comments have been approved.
te: వ్యాఖ్యలు ఆమోదించబడలేదు.

en: No comments to moderate.
te: మోడరేట్ చేయడానికి వ్యాఖ్యలు లేవు.

en: No cover image available
te: కవర్ చిత్రం అందుబాటులో లేదు

note: %1$s:  dbname | $HtmlTags tag=>'code'
en: No database named %s detected.
te: డేటాబేస్ పేరు లేదు %s కనుగొనబడింది.

en: No date of birth stored.
te: పుట్టిన తేదీ నిల్వ చేయబడలేదు.

note: SCRIPT
en: No date selected
te: తేదీని ఎంచుకోలేదు

en: No descriptions
te: వివరణలు లేవు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: No email stored.
te: ఇమెయిల్ నిల్వ చేయబడలేదు.

en: No files found.
te: ఏ ఫైలులు కనబడలేదు.

en: No fund
te: ఫండ్ లేదు

en: No fund found
te: ఫండ్ కనుగొనబడలేదు

note: SCRIPT
en: No fund selected.
te: ఫండ్ ఎంచుకోబడలేదు.

en: No funds to display for this search criteria
te: ఈ శోధన ప్రమాణాల కోసం ప్రదర్శించడానికి నిధులు లేవు

en: No group
te: సమూహం లేదు

en: No holds allowed
te: హోల్డ్స్ అనుమతించబడవు

en: No holds allowed:
te: హోల్డ్స్ అనుమతించబడవు:

en: No holds found.
te: హోల్డ్స్ కనుగొనబడలేదు.

note: A
en: No holds on this item / Total holds on this record: %s
te: ఈ అంశంపై ఎటువంటి హోల్డ్‌లు లేవు / ఈ రికార్డ్‌లో మొత్తం కలిగి ఉంది: %s

note: A
en: No holds on this record
te: ఈ రికార్డ్‌లో ఏదీ లేదు

en: No if settings allow it
te: సెట్టింగులు అనుమతిస్తే లేదు

en: No image:
te: చిత్రం లేదు:

en: No images are currently available.
te: చిత్రాలు ప్రస్తుతం అందుబాటులో లేవు.

en: No images have been uploaded for this bibliographic record yet.
te: ఈ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ కోసం ఇంకా చిత్రాలు అప్‌లోడ్ చేయబడలేదు.

note: %1$s:  UNKNOWN_BARCODE | html
en: No item found with barcode %s
te: బార్‌కోడ్‌తో ఏ అంశం కనుగొనబడలేదు %s

en: No item matches this barcode
te: బార్‌కోడ్‌తో ఏ అంశం కనుగొనబడలేదు

note: SCRIPT
en: No item with barcode in offline database (transaction recorded anyway): %s
te: ఆఫ్‌లైన్ డేటాబేస్‌లో బార్‌కోడ్ ఉన్న అంశం లేదు (లావాదేవీ ఏమైనప్పటికీ రికార్డ్ చేయబడింది): %s

note: For the first occurrence, %1$s:  errmsgloo.msg | html
en: No item with barcode: %s
te: బార్‌కోడ్‌తో అంశం లేదు: %s

en: No items
te: ఏ అంశాలు లేవు

en: No items added because the library is not set. Please set your library before adding items to a batch.
te: లైబ్రరీ సెట్ చేయబడనందున అంశాలు జోడించబడలేదు. బ్యాచ్‌కు అంశాలను జోడించే ముందు దయచేసి మీ లైబ్రరీని సెట్ చేయండి

en: No items are available
te: అంశాలు ఏవీ అందుబాటులో లేవు

note: %1$s:  looptable.coltitle | html
en: No items for %s
te: అంశాలు లేవు %s

en: No items found.
te: అంశాలు కనుగొనబడలేదు.

en: No items were found by searching.
te: శోధించడం ద్వారా అంశాలు కనుగొనబడలేదు.

en: No keys defined for the current patron.
te: ప్రస్తుత పోషకుడి కోసం కీలు నిర్వచించబడలేదు.

note: %1$s:  ERRORUSELESSDELAY | html %2$s:  BORERR | html
en: No letter or restriction action specified for delay %s for %s patron category. If a delay is supplied, either a letter, restrict action, or both should be specified.
te: ఆలస్యం కోసం లేఖ లేదా పరిమితి చర్య పేర్కొనబడలేదు %s కోసం %s పోషక వర్గం. ఆలస్యం సరఫరా చేయబడితే, ఒక లేఖ, చర్యను పరిమితం చేయండి, లేదా రెండూ పేర్కొనబడాలి.

en: No limit
te: పరిమితి లేకుండా

note: %1$s:  IF ( CATALOGUING )
en: No log found %s for
te: లాగ్ కనుగొనబడలేదు %s కోసం

en: No mappings have been defined for this set
te: ఈ సెట్ కోసం మ్యాపింగ్‌లు నిర్వచించబడలేదు

en: No match
te: సరిజోడీ లేదు

note: SCRIPT
en: No matches found
te: జోడీలు కనబడలేదు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: No matching authority found.
te: సరిపోలే అధికారం కనుగొనబడలేదు.

note: SCRIPT
en: No matching authority found. A new authority was created automatically.
te: సరిపోలే అధికారం కనుగొనబడలేదు. క్రొత్త అధికారం స్వయంచాలకంగా సృష్టించబడింది.

note: SCRIPT
en: No matching authority found. A new authority was created or imported
te: సరిపోలే అధికారం కనుగొనబడలేదు. కొత్త అధికారం సృష్టించబడింది లేదా దిగుమతి చేయబడింది

note: SCRIPT
en: No matching reports found
te: సరిపోలే నివేదికలు కనుగొనబడలేదు

en: No missing issues found.
te: తప్పిపోయిన సమస్యలు ఏవీ కనుగొనబడలేదు.

en: No more renewals possible
te: మరిన్ని పునరుద్ధరణలు సాధ్యం కాదు

en: No more renewals possible.
te: మరిన్ని పునరుద్ధరణలు సాధ్యం కాదు.

en: No notice
te: నోటీసు లేదు

en: No order has been duplicated. Maybe something wrong happened?
te: ఏ ఆర్డర్ నకిలీ చేయబడలేదు. బహుశా ఏదో తప్పు జరిగిందా?

en: No order selected
te: ఆర్డర్ ఎంచుకోబడలేదు

en: No orders yet
te: ఇంకా ఆర్డర్లు లేవు

en: No other items.
te: ఇతర అంశాలు లేవు.

en: No outstanding charges
te: బకాయి ఛార్జీలు లేవు

en: No partners have been defined yet. Please create appropriate patron records (by default ILLLIBS category).
te: భాగస్వాములు ఇంకా నిర్వచించబడలేదు. దయచేసి తగిన పోషక రికార్డులను సృష్టించండి (అప్రమేయంగా ILLLIBS వర్గం).

en: No patron matched
te: పోషకుడు సరిపోలలేదు

en: No patron may put this book on hold.
te: ఏ పోషకుడూ ఈ పుస్తకాన్ని నిలిపివేయలేరు.

en: No patron records have been actually removed
te: వాస్తవానికి పోషకుల రికార్డులు తొలగించబడలేదు

en: No patron records have been anonymized
te: పోషక రికార్డులు ఏవీ అనామకపరచబడలేదు

en: No patron records have been removed
te: పోషకుల రికార్డులు తొలగించబడలేదు

en: No patron with this name, please, try another
te: ఈ పేరుతో పోషకుడు లేడు, దయచేసి మరొకదాన్ని ప్రయత్నించండి

en: No pending on-site checkout.
te: ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్ పెండింగ్‌లో లేదు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: No phone stored.
te: ఫోన్ నిల్వ చేయబడలేదు.

en: No physical items for this record
te: ఈ రికార్డ్ కోసం భౌతిక అంశాలు లేవు

en: No plugins installed
te: ప్లగిన్లు ఇన్స్టాల్ చేయబడలేదు

en: No plugins that can be used as a tool are installed
te: సాధనంగా ఉపయోగించగల ప్లగిన్లు ఏవీ వ్యవస్థాపించబడలేదు

en: No plugins that can convert files to MARC records are installed
te: ఫైళ్ళను మార్క్ రికార్డులకు మార్చగల ప్లగిన్లు ఏవీ వ్యవస్థాపించబడలేదు

en: No plugins that can create a report are installed
te: నివేదికను సృష్టించగల ప్లగిన్లు ఏవీ వ్యవస్థాపించబడలేదు

en: No plugins that can process online payments via the public catalog are installed
te: పబ్లిక్ కేటలాగ్ ద్వారా ఆన్‌లైన్ చెల్లింపులను ప్రాసెస్ చేయగల ప్లగిన్‌లు ఏవీ ఇన్‌స్టాల్ చేయబడలేదు

note: A
en: No popup
te: పాపప్ లేదు

en: No reason
te: కారణం లేదు

en: No reason given
te: కారణం ఇవ్వలేదు

en: No record was removed.
te: రికార్డ్ తొలగించబడలేదు.

note: SCRIPT
en: No records have been selected.
te: రికార్డులు ఎంచుకోబడలేదు.

en: No records have been staged.
te: రికార్డులు ప్రదర్శించబడలేదు.

en: No records imported
te: రికార్డులు దిగుమతి చేయబడలేదు

note: %1$s:  IF recordtype != 'biblio'
en: No records were modified. %s
te: రికార్డులు సవరించబడలేదు. %s

en: No renewal before
te: ముందు పునరుద్ధరణ లేదు

note: SCRIPT
en: No reserves allowed
te: నిల్వలు అనుమతించబడవు

en: No results for your query
te: మీ ప్రశ్నకు ఫలితాలు లేవు

en: No results found
te: ఎటువంటి ఫలితాలు లభించలేదు

en: No results found for
te: ఫలితాలు కనుగొనబడలేదు

en: No results found.
te: ఏ ఫలితాలు కనబడలేదు.

note: %1$s:  IF ( query_desc )
en: No results match your search %sfor
te: ఫలితాలు మీ శోధనకు సరిపోలడం లేదు %sకోసం

en: No results.
te: ఫలితాలు లేవు.

en: No sample data and settings are available for your language. Defaulting to the samples supplied for English (en)
te: మీ భాష కోసం నమూనా డేటా మరియు సెట్టింగ్‌లు ఏవీ అందుబాటులో లేవు. ఇంగ్లీష్ (en) కోసం సరఫరా చేసిన నమూనాలకు డిఫాల్ట్

en: No saved reports match your criteria.
te: సేవ్ చేసిన నివేదికలు మీ ప్రమాణాలకు సరిపోలడం లేదు.

note: SCRIPT
en: No serials selected
te: సీరియల్స్ ఎంచుకోబడలేదు

en: No status
te: హోదా లేదు

en: No system preferences matched your search for:
te: సిస్టమ్ శోధనలు మీ శోధనతో సరిపోలలేదు:

en: No target email addresses found. Either select at least one partner or check your ILL partner library records.
te: లక్ష్య ఇమెయిల్ చిరునామాలు కనుగొనబడలేదు. కనీసం ఒక భాగస్వామిని ఎన్నుకోండి లేదా మీ ILL భాగస్వామి లైబ్రరీ రికార్డులను తనిఖీ చేయండి.

note: SCRIPT
en: No temporary directory found.
te: తాత్కాలిక డైరెక్టరీ కనుగొనబడలేదు.

en: No title
te: శీర్షిక లేదు

en: No transfers to receive
te: స్వీకరించడానికి బదిలీలు లేవు

en: No transfers to send
te: పంపడానికి బదిలీలు లేవు

en: No valid patrons to merge were found.
te: విలీనం చేయడానికి చెల్లుబాటు అయ్యే పోషకులు కనుగొనబడలేదు.

en: No warnings.
te: హెచ్చరికలు లేవు.

en: No, I don't confirm
te: లేదు, నేను నిర్ధారించను

note: INPUT type=submit
en: No, do not Delete
te: లేదు, తొలగించవద్దు

en: No, do not delete
te: లేదు, తొలగించవద్దు

en: No, do not reset mappings
te: లేదు, మ్యాపింగ్‌లను రీసెట్ చేయవద్దు

en: No, don't cancel (N)
te: లేదు, రద్దు చేయవద్దు (N)

en: No, don't check out (N)
te: లేదు, తనిఖీ చేయవద్దు (N)

en: No, don't checkin (N)
te: లేదు, చెక్ఇన్ చేయవద్దు (N)

en: No, don't close (N)
te: లేదు, మూసివేయవద్దు (N)

en: No, don't delete (N)
te: లేదు, తొలగించవద్దు (N)

en: No, don't renew (N)
te: లేదు, పునరుద్ధరించవద్దు (N)

en: No, let me think about it
te: లేదు, దాని గురించి ఆలోచిద్దాం

en: No, save as new record
te: లేదు, క్రొత్త రికార్డ్‌గా సేవ్ చేయండి

en: No.
te: నం.

en: No. of items:
te: సం. అంశాలు:

en: No. of times checked out
te: సం. తనిఖీ చేసిన సమయాల

en: No: Save as new authority
te: లేదు: కొత్త అథారిటీ వలె సేవ్ చేయండి

en: Nobody
te: యెవరులేరు

en: Non priority hold
te: ప్రాధాన్యత లేని పట్టు

en: Non priority hold:
te: ప్రాధాన్యత లేని పట్టు:

en: Non-fiction
te: లేక-కల్పన

en: Non-musical recording
te: లేక-సంగీత రికార్డింగ్

en: Non-patron guarantor
te: పోషకుడు కాని హామీదారు

en: Non-patron guarantor first name
te: నాన్-పాట్రాన్ హామీదారు మొదటి పేరు

en: Non-patron guarantor surname
te: నాన్-పాట్రాన్ గ్యారెంటీ ఇంటిపేరు

en: Non-public note
te: పబ్లిక్-కాని గమనిక

en: Non-public note:
te: పబ్లిక్-కాని గమనిక:

en: Non-public notes
te: పబ్లిక్-కాని గమనికలు

note: SCRIPT
en: Nonbreaking space
te: నాన్ బ్రేకింగ్ స్పేస్

en: None
te: ఏమీ కాదు

en: None defined
te: ఏదీ నిర్వచించబడలేదు

note: SCRIPT
en: None of these items can normally be put on hold for this patron.
te: ఈ పోషకుడి కోసం ఈ వస్తువులు ఏవీ సాధారణంగా నిలిపివేయబడవు.

en: None specified
te: ఎమీ తెలుపలేదు

en: None specified
te: ఏదీ పేర్కొనబడలేదు

en: Nonpublic note
te: పబ్లిక్ కాని గమనిక

en: Nonpublic note:
te: పబ్లిక్ కాని గమనిక:

en: Nonpublic note:
te: పబ్లిక్ కాని గమనిక:

note: %1$s:  internalnotes | html | html_line_break
en: Nonpublic note: %s
te: పబ్లిక్ కాని గమనిక: %s

en: Nonpublic notes
te: పబ్లిక్ కాని గమనికలు

en: Normal
te: సాధారణ

note: SCRIPT
en: Normal day
te: సాధారణ రోజు

en: Normal text
te: సాధారణ వచనం

en: Normalization rule:
te: సాధారణీకరణ నియమం:

en: Norsk Bokmål (Norwegian) Axel Bojer and Thomas Gramstad
te: నార్స్క్ బోక్మాల్ (నార్వేజియన్) ఆక్సెల్ బోజర్ మరియు థామస్ గ్రామ్‌స్టాడ్

en: Norsk Nynorsk (Norwegian) Unni Knutsen and Marit Kristine Ådland
te: నార్స్క్ నైనోర్స్క్ (నార్వేజియన్) ఉన్నీ నట్సెన్ మరియు మారిట్ క్రిస్టిన్ ఓడ్లాండ్

en: North Central Regional Library (NCRL), USA
te: నార్త్ సెంట్రల్ రీజినల్ లైబ్రరీ (ఎన్‌సిఆర్‌ఎల్), యుఎస్ఎ

en: Northeast Kansas Library System (NEKLS), USA
te: ఈశాన్య కాన్సాస్ లైబ్రరీ సిస్టమ్ (NEKLS), యుఎస్ఎ

note: SCRIPT
en: Northern
te: ఉత్తర

en: Not a duplicate. Save as new record
te: నకిలీ కాదు. క్రొత్త రికార్డ్‌గా సేవ్ చేయండి

en: Not all authority types referred to by the frameworks are defined.
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు సూచించే అన్ని అథారిటీ రకాలు నిర్వచించబడవు.

en: Not all subfields for the following tags are in the same tab (or marked 'ignored').
te: కింది ట్యాగ్‌ల కోసం అన్ని ఉప ఫీల్డ్‌లు ఒకే ట్యాబ్‌లో లేవు (లేదా 'విస్మరించబడినవి' అని గుర్తించబడ్డాయి).

en: Not allowed
te: ప్రవేశము లేదు

note: A
en: Not allowed by patron's privacy settings
te: పోషకుడి గోప్యతా సెట్టింగ్‌ల ద్వారా అనుమతించబడదు

en: Not allowed to delete own account
te: సొంత ఖాతాను తొలగించడానికి అనుమతి లేదు

en: Not available
te: అందుబాటులో లేదు

en: Not checked out since:
te: అప్పటి నుండి తనిఖీ చేయలేదు:

en: Not checked out.
te: తనిఖీ చేయలేదు.

en: Not for loan
te: రుణం కోసం కాదు

note: %1$s:  AuthorisedValues.GetDescriptionByKohaField( kohafield => 'items.notforloan', authorised_value => itemloo.notforloan ) | html
en: Not for loan (%s)
te: రుణం కోసం కాదు (%s)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Not for loan status
te: రుణ స్థితి కోసం కాదు

en: Not for loan:
te: రుణం కోసం కాదు:

en: Not holdable
te: పట్టుకోలేనిది

en: Not published
te: ప్రచురించబడలేదు

en: Not seen
te: చూడలేదు

en: Not set
te: సెట్ చేయలేదు

en: Note
te: గమనిక

en: Note : The items are exported by this tool unless specified.
te: గమనిక : పేర్కొనకపోతే అంశాలు ఈ సాధనం ద్వారా ఎగుమతి చేయబడతాయి.

en: Note : This export file will be very large, and is generated nightly.
te: గమనిక : ఈ ఎగుమతి ఫైల్ చాలా పెద్దదిగా, ఉంటుంది మరియు రాత్రిపూట ఉత్పత్తి అవుతుంది.

note: SCRIPT
en: Note about the accompanying materials: %s
te: తోడు పదార్థాల గురించి గమనించండి: %s

note: For the first occurrence, %1$s:  ADDITIONAL_MATERIALS | html
en: Note about the accompanying materials: %s
te: తోడు పదార్థాల గురించి గమనించండి: %s

en: Note for OPAC
te: ఒపాక్ కోసం గమనిక

en: Note for staff
te: సిబ్బంది కోసం గమనిక

en: Note for the librarian that will manage your renewal request:
te: మీ పునరుద్ధరణ అభ్యర్థనను నిర్వహించే లైబ్రేరియన్ కోసం గమనిక:

en: Note that fields weighting works only for simple search.
te: ఫీల్డ్స్ వెయిటింగ్ సాధారణ శోధన కోసం మాత్రమే పనిచేస్తుందని గమనించండి.

note: %1$s:  CASE 'both'
en: Note that the right place to define the memcached config is in your $KOHA_CONF file %s
te: మెమ్‌కాష్డ్ కాన్ఫిగరేషన్‌ను నిర్వచించడానికి సరైన స్థలం మీలో ఉందని గమనించండి $KOHA_CONF ఫైల్ %s

note: %1$s:  END %2$s:  IF effective_caching_method != 'Cache::Memcached::Fast::Safe' %3$s:  effective_caching_method | html %4$s:  END
en: Note that the right place to define the memcached config is in your $KOHA_CONF file. Currently you do not have a valid memcached configuration defined. %s %s | Effective caching method: %s %s
te: మెమ్‌కాష్డ్ కాన్ఫిగరేషన్‌ను నిర్వచించడానికి సరైన స్థలం మీలో ఉందని గమనించండి $KOHA_CONF ఫైల్. ప్రస్తుతం మీకు చెల్లుబాటు అయ్యే మెమ్‌కాష్డ్ కాన్ఫిగరేషన్ నిర్వచించబడలేదు. %s %s | ప్రభావవంతమైన కాషింగ్ పద్ధతి: %s %s

note: %1$s:  CASE # nowhere
en: Note that the right place to define the memcached config is in your $KOHA_CONF file. To avoid any misunderstanding you should not export the memcached config from ENV. %s
te: మెమ్‌కాష్డ్ కాన్ఫిగరేషన్‌ను నిర్వచించడానికి సరైన స్థలం మీలో ఉందని గమనించండి $KOHA_CONF ఫైలు. ఏదైనా అపార్థాన్ని నివారించడానికి మీరు మెమ్‌కాష్ చేసిన కాన్ఫిగరేషన్‌ను ఎగుమతి చేయకూడదు ENV. %s

en: Note:
te: గమనిక:

en: Note:
te: గమనిక:

en: Note: Be careful selecting when selecting columns. If your choice is too broad it could result in a very large report that will either not complete, or slow your system down.
te: గమనిక: నిలువు వరుసలను ఎన్నుకునేటప్పుడు జాగ్రత్తగా ఎంచుకోండి. మీ ఎంపిక చాలా విస్తృతంగా ఉంటే, అది చాలా పెద్ద నివేదికకు దారితీయవచ్చు, అది పూర్తికాదు లేదా మీ సిస్టమ్‌ను నెమ్మదిస్తుంది.

en: Note: For temporary uploads do not select a category.
te: గమనిక: తాత్కాలిక అప్‌లోడ్‌ల కోసం ఒక వర్గాన్ని ఎంచుకోకండి.

en: Note: change the variable type to one of the dropdown values as needed
te: గమనిక: వేరియబుల్ రకాన్ని డ్రాప్‌డౌన్ విలువల్లో ఒకదానికి మార్చండి

en: Note: for 'Authority field to copy', enter the authority field that should be copied from the authority record to the bibliographic record. E.g., in MARC21, field 100 in the authority record should be copied to field 100 in the bibliographic record
te: గమనిక: 'కాపీ చేయడానికి అథారిటీ ఫీల్డ్' కోసం, అథారిటీ రికార్డ్ నుండి బిబ్లియోగ్రాఫిక్ కాపీ చేయవలసిన అధికార క్షేత్రాన్ని నమోదు చేయండి. ఉదా., ‌లో మార్క్21, అథారిటీ రికార్డ్‌లోని ఫీల్డ్ 100 ను బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఫీల్డ్ 100 కు కాపీ చేయాలి

en: Note: one of the two following fields must be equal to 1
te: గమనిక: ఈ క్రింది రెండు ఫీల్డ్‌లలో ఒకటి 1 కి సమానంగా ఉండాలి

en: Notes
te: గమనికలు

en: Notes
te: గమనికలు

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.notes | $raw
en: Notes : %s
te: గమనికలు : %s

en: Notes/Comments
te: గమనికలు/వ్యాఖ్యలు

en: Notes:
te: గమనికలు:

en: Notes:
te: గమనికలు:

note: For the first occurrence, %1$s:  reservenotes | html
en: Notes: %s
te: గమనికలు: %s

en: Nothing found.
te: ఏదీ కనుగొనబడలేదు.

en: Nothing found.
te: ఏదీ కనుగొనబడలేదు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Nothing is selected.
te: ఏదీ ఎంచుకోబడలేదు.

en: Notice
te: గమనించు

note: %1$s:  loopro.notice.title | html %2$s:  loopro.notice.code | html
en: Notice %s (%s)
te: గమనించండి %s (%s)

en: Notice added
te: నోటీసు జోడించబడింది

en: Notices
te: గమనికలు

en: Notification date
te: నోటిఫికేషన్ తేదీ

en: Notify manager:
te: నిర్వాహకుడికి తెలియజేయండి:

en: Noto
te: నాతో

en: Noto fonts
te: నాతో ఫాంట్స్

en: NoveList Select
te: నోవ్లిస్ట్ సెలెక్ట్

en: Novelist Select:
te: నవలా రచయిత ఎంచుకోండి:

en: November
te: నవంబర్

en: Now we will create a patron with superlibrarian permissions. Log in with this to access Koha as a staff member with all permissions.
te: ఇప్పుడు మేము సూపర్ లైబ్రేరియన్ అనుమతులతో ఒక పోషకుడిని సృష్టిస్తాము. అన్ని అనుమతులతో కోహాను సిబ్బందిగా యాక్సెస్ చేయడానికి దీనితో లాగిన్ అవ్వండి.

en: Now we're ready to create the database tables and fill them with some default data.
te: ఇప్పుడు మేము డేటాబేస్ పట్టికలను సృష్టించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాము మరియు వాటిని కొన్ని డిఫాల్ట్ డేటాతో నింపండి.

en: Nowhere
te: ఎక్కడాలేదు

en: Num/Patrons
te: సంఖ్య/పోషకులు

en: Number
te: సంఖ్య

en: Number of baskets
te: బుట్టల సంఖ్య

en: Number of checkouts
te: చెక్అవుట్ల సంఖ్య

en: Number of columns:
te: నిలువు వరుసల సంఖ్య:

en: Number of copies of this item to add:
te: జోడించడానికి ఈ అంశం యొక్క కాపీల సంఖ్య:

en: Number of copies to be made of this item
te: ఈ అంశం తయారు చేయవలసిన కాపీల సంఖ్య

note: %1$s:  course_item.course_reserves.count | html
en: Number of courses reserving this item: %s
te: ఈ అంశాన్ని రిజర్వ్ చేసిన కోర్సుల సంఖ్య: %s

en: Number of issues to display in OPAC:
te: ఒపాక్‌లో ప్రదర్శించాల్సిన సమస్యల సంఖ్య:

en: Number of issues to display to staff:
te: సిబ్బందికి ప్రదర్శించాల్సిన సమస్యల సంఖ్య:

en: Number of issues to display to staff:
te: సిబ్బందికి ప్రదర్శించాల్సిన సమస్యల సంఖ్య:

en: Number of issues to display to the public:
te: ప్రజలకు ప్రదర్శించాల్సిన సమస్యల సంఖ్య:

en: Number of issues:
te: ఇష్యూ సంఖ్య:

en: Number of items
te: అంశాముల సంఖ్య

en: Number of items added
te: జోడించిన అంశాల సంఖ్య

note: %1$s:  countitems | html
en: Number of items available: %s
te: అందుబాటులో ఉన్న వస్తువుల సంఖ్య: %s

en: Number of items deleted
te: తొలగించబడిన అంశాల సంఖ్య

en: Number of items displayed
te: ప్రదర్శించబడే అంశాల సంఖ్య

en: Number of items replaced
te: భర్తీ చేయబడిన అంశాల సంఖ్య

note: TH
en: Number of libraries using this pattern
te: ఈ నమూనాను ఉపయోగించి లైబ్రరీల సంఖ్య

en: Number of months:
te: నెలల సంఖ్య:

note: %1$s:  LinesRead | html
en: Number of potential barcodes read: %s
te: సంభావ్య బార్‌కోడ్‌ల సంఖ్య చదవండి: %s

en: Number of records added
te: జోడించిన రికార్డుల సంఖ్య

en: Number of records deleted
te: తొలగించబడిన రికార్డుల సంఖ్య

en: Number of records ignored
te: రికార్డుల సంఖ్య విస్మరించబడింది

en: Number of records updated
te: నవీకరించబడిన రికార్డుల సంఖ్య

en: Number of renewals
te: పునరుద్ధరణల సంఖ్య

en: Number of rows:
te: వరుసల సంఖ్య:

en: Number of students:
te: విద్యార్థుల సంఖ్య:

en: Number of subscriptions:
te: సభ్యత్వాల సంఖ్య:

en: Number of weeks:
te: వారాల సంఖ్య:

en: Number pattern:
te: సంఖ్య నమూనా:

en: Number pattern:
te: సంఖ్య నమూనా:

en: Numbered
te: అంకెలు

note: SCRIPT
en: Numbered list
te: సంఖ్యల జాబితా

en: Numbering formula
te: నంబరింగ్ ఫార్ములా

en: Numbering formula:
te: నంబరింగ్ ఫార్ములా:

en: Numbering pattern
te: సంఖ్య నమూనా

en: Numbering pattern:
te: సంఖ్య నమూనా:

en: Numbering patterns
te: సంఖ్యల నమూనాలు

en: Numbering patterns
te: సంఖ్యల నమూనాలు

en: Numbering patterns &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: సంఖ్యల నమూనాలు &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

en: OAI set mappings
te: OAI సెట్ మ్యాపింగ్‌లు

en: OAI set mappings &rsaquo; OAI sets &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: OAI మ్యాపింగ్‌లను సెట్ చేయండి &rsaquo; OAI సెట్ చేయండి &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: OAI sets
te: OAI సెట్లు

en: OAI sets configuration
te: OAI కన్ఫిగరేషన్ సెట్లు

en: OAI sets configuration
te: OAI కన్ఫిగరేషన్ సెట్లు

en: OAI xslt stylesheet
te: OAI xslt స్టైల్షీట్

en: OFF
te: ఆఫ్

en: OK
te: అలాగే

en: ON
te: పై

en: OPAC
te: ఒపెక్

note: %1$s:  patron.firstname | html %2$s:  patron.surname | html
en: OPAC - %s %s
te: ఒపెక్ - %s %s

en: OPAC info:
te: ఒపెక్ సమాచారం:

en: OPAC item level holds
te: ఒపెక్ ఐటెమ్ స్థాయిని కలిగి ఉంది

en: OPAC note
te: ఒపాక్ నోట్

en: OPAC note:
te: ఒపాక్ నోట్:

en: OPAC notes
te: ఒపాక్ గమనికలు

en: OPAC notes:
te: ఒపాక్ గమనికలు:

en: OPAC problem reports
te: ఒపెక్ సమస్య నివేదికలు

en: OPAC problem reports
te: ఒపెక్ సమస్య నివేదికలు

en: OPAC problem reports &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: ఒపాక్ సమస్య నివేదికలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: OPAC problem reports management
te: ఒపెక్ సమస్య నిర్వహణను నివేదిస్తుంది

en: OPAC problem reports pending
te: ఒపెక్ సమస్య నివేదికలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: OPAC tables
te: ఒపాక్ పట్టికలు

en: OPAC view
te: ఒపాక్ వీక్షణ

en: OPAC view:
te: ఒపాక్ వీక్షణ:

en: OPAC/Staff interface login
te: ఒపాక్/స్టాఫ్ ఇంటర్ఫేస్ లాగిన్

en: OPUS
te: ఓపస్

en: OPUS International Consultants, Wellington, New Zealand (Corporate Serials sponsorship)
te: ఓపస్ ఇంటర్నేషనల్ కన్సల్టెంట్స్, వెల్లింగ్టన్, న్యూజిలాండ్ (కార్పొరేట్ సీరియల్స్ స్పాన్సర్షిప్)

en: OR
te: లేక

en: OR choose which fields you want to supply from the following list:
te: లేదా కింది జాబితా నుండి మీరు ఏ రంగాలను సరఫరా చేయాలనుకుంటున్నారో ఎంచుకోండి:

en: OS version ('uname -a'):
te: ఓస్ వెర్షన్ ('uname -a'):

en: Object
te: ఆబ్జెక్ట్

en: Object:
te: ఆబ్జెక్ట్:

note: SCRIPT
en: Objects
te: ఒబ్జెచ్త్స్

en: Oblique title:
te: ఒబెలిక్యూ టైటిల్:

en: October
te: అక్టోబర్

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE
en: Off %s
te: ఆఫ్ %s

en: Offline circulation
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్

en: Offline circulation
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్

en: Offline circulation &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: ఆఫ్‌లైన్ ప్రసరణ &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Offline circulation file upload
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ ఫైల్ అప్‌లోడ్

en: Offline circulation file upload
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ ఫైల్ అప్‌లోడ్

en: Offline circulation file upload &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ ఫైల్ అప్‌లోడ్ &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Offline circulation has been disabled. You may continue and record transactions, but patron and item information will not be available.
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ నిలిపివేయబడింది. మీరు లావాదేవీలను కొనసాగించవచ్చు మరియు రికార్డ్ చేయవచ్చు, కానీ పోషకుడు మరియు అంశం సమాచారం అందుబాటులో ఉండదు.

en: Offset:
te: ఆఫ్సెట్:

en: Offset:
te: ఆఫ్సెట్:

note: SCRIPT
en: Ok
te: సరే

en: Old value
te: పాత విలువ

note: %1$s:  IF errmsgloo.NotForLoanStatusUpdated.from
en: Old value: %s
te: పాత విలువ: %s

en: Older transactions
te: పాత లావాదేవీలు

en: Older version
te: పాత వెర్షన్

en: On
te: ఆన్

en: On
te: ఆన్

en: On hold
te: హోల్డ్‌లో ఉంది

en: On hold due date:
te: ఆన్ హోల్డ్ గడువు తేదీ:

en: On hold for
te: ఆన్ హోల్డ్ కోసం

en: On loan
te: అప్పుతొ

en: On order
te: ఆజ్ఞలో ఉంది

en: On shelf holds allowed
te: షెల్ఫ్‌లో అనుమతి ఉంది

en: On shelf holds allowed:
te: షెల్ఫ్‌లో అనుమతి ఉంది:

en: On title
te: శీర్షికలో

en: On-site checkout
te: ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్

en: On-site checkouts
te: ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్

en: On-site checkouts only. Automatic due date:
te: ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్ లు మాత్రమే. స్వయంచాలక గడువు తేదీ:

en: Once you have enabled Mana it must be configured. Type your name, and email address and submit. This will send an account creation request to Mana KB that will respond back with a Mana KB token (an encrypted ID that uniquely identifies your Koha installation). This token will automatically be saved in your database. After that you will receive an email. Read it and follow the instructions.
te: మీరు మనాను ప్రారంభించిన తర్వాత అది కాన్ఫిగర్ చేయబడాలి. మీ పేరు, మరియు ఇమెయిల్ చిరునామాను టైప్ చేసి సమర్పించండి. ఇది మన కేబి కి ఖాతా సృష్టి అభ్యర్థనను పంపుతుంది, అది మన కేబి టోకెన్‌తో తిరిగి స్పందిస్తుంది (మీ కోహా ఇన్‌స్టాలేషన్‌ను ప్రత్యేకంగా గుర్తించే గుప్తీకరించిన ఐడి). ఈ టోకెన్ మీ డేటాబేస్లో స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేయబడుతుంది. ఆ తర్వాత మీకు ఇమెయిల్ వస్తుంది. దాన్ని చదివి సూచనలను పాటించండి.

en: One borrowernumber per line.
te: ఒక పంక్తికి ఒక రుణగ్రహీత సంఖ్య.

en: One number per line.
te: పంక్తికి ఒక సంఖ్య.

note: SCRIPT
en: One of 'issues per unit' and 'units per issue' must be equal to 1
te: ఒకటి 'యూనిట్‌కు ఇష్యూలు' మరియు 'యూనిట్‌కు ఇష్యూలు' సమానంగా ఉండాలి 1

note: A
en: Online Public Access Catalog
te: ఆన్‌లైన్ పబ్లిక్ యాక్సెస్ కాటలాగ్

en: Only 1 MARC tag mapped to items
te: అంశాలకు 1 MARC ట్యాగ్ మాత్రమే మ్యాప్ చేయబడింది

en: Only KPZ file format is supported.
te: KPZ ఫైల్ ఫార్మాట్ మాత్రమే మద్దతిస్తుంది.

en: Only PNG, GIF, JPEG, XPM formats are supported.
te: PNG, GIF, JPEG, XPM ఫార్మాట్‌లకు మాత్రమే మద్దతు ఉంది.

en: Only available on the staff interface:
te: సిబ్బంది ఇంటర్‌ఫేస్‌లో మాత్రమే అందుబాటులో ఉంటుంది:

en: Only item:
te: అంశం మాత్రమే:

en: Only items currently available:
te: ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న అంశాలు మాత్రమే:

en: Only on-site checkouts are allowed
te: ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్లకు మాత్రమే అనుమతి ఉంది

en: Only patrons from libraries in the same item's home library hold groups may put this book on hold.
te: ఒకే వస్తువు యొక్క హోమ్ లైబ్రరీ హోల్డ్ గ్రూపుల్లోని లైబ్రరీల నుండి పోషకులు మాత్రమే ఈ పుస్తకాన్ని నిలిపివేయవచ్చు.

en: Only patrons from the item's home library may put this book on hold.
te: అంశం యొక్క హోమ్ లైబ్రరీ నుండి పోషకులు మాత్రమే ఈ పుస్తకాన్ని నిలిపివేయవచ్చు.

en: Only pickup locations within the same hold group are allowed
te: ఒకే హోల్డ్ సమూహంలోని పికప్ స్థానాలు మాత్రమే అనుమతించబడతాయి

en: Only search fields mapped with biblios can be weighted
te: బిబ్లియోస్‌తో మ్యాప్ చేయబడిన శోధన ఫీల్డ్‌లను మాత్రమే బరువు చేయవచ్చు

en: Only staff with superlibrarian or acquisitions permissions (or order_manage permission if granular permissions are enabled) are returned in the search results
te: శోధన ఫలితాల్లో సూపర్ లైబ్రేరియన్ లేదా ఆసీక్విజిషన్స్ అనుమతులు కలిగిన సిబ్బంది మాత్రమే (లేదా కణిక అనుమతులు ప్రారంభించబడితే ఆర్డర్_ మేనేజ్ అనుమతి)

en: Only staff with superlibrarian or suggestions_manage permissions are returned in the search results
te: శోధన ఫలితాల్లో సూపర్ లైబ్రేరియన్ లేదా సలహాల_ నిర్వహణ అనుమతులు ఉన్న సిబ్బంది మాత్రమే తిరిగి వస్తారు

en: Open
te: ఓపెన్

en: Open
te: ఓపెన్

en: Open Document Spreadsheet
te: డాక్యుమెంట్ స్ప్రెడ్‌షీట్ తెరవండి

note: BUTTON
en: Open fresh record
te: తాజా రికార్డును తెరవండి

note: SCRIPT
en: Open help dialog
te: సహాయ డైలాగ్‌ను తెరవండి

note: A
en: Open in new window
te: క్రొత్త విండోలో తెరవండి

en: Open in new window.
te: క్రొత్త విండోలో తెరవండి.

note: SCRIPT
en: Open link in...
te: లింక్‌ను తెరవండి...

en: Open on:
te: తెరవండి:

en: OpenAPI 2.0 schema
te: OpenAPI 2.0 స్కీమా

en: OpenAPI Initiative (OAI)
te: OpenAPI ఇనిషియేటివ్ (OAI)

en: OpenJS Keyboard Shortcuts Library
te: OpenJS కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలు లైబ్రరీ

en: OpenJS keyboard shortcuts library
te: OpenJS కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలు లైబ్రరీ

en: Opened on:
te: తెరవబడింది:

en: Operator
te: ఆపరేటర్

en: Optional
te: ఆప్షనల్

en: Optional data added
te: ఐచ్ఛిక డేటా జోడించబడింది

en: Optional filters for inventory list or comparing barcodes
te: జాబితా జాబితా లేదా బార్‌కోడ్‌లను పోల్చడం కోసం ఐచ్ఛిక ఫిల్టర్లు

note: TH
en: Optional module missing
te: ఐచ్ఛిక మాడ్యూల్ లేదు

en: Options
te: ఎంపికలు

en: Options:
te: ఎంపికలు:

en: Or add number of days:
te: లేదా రోజుల సంఖ్యను జోడించండి:

en: Or list barcodes one by one
te: లేదా బార్‌కోడ్‌లను ఒక్కొక్కటిగా జాబితా

en: Or scan items one by one
te: లేదా అంశాలను ఒక్కొక్కటిగా స్కాన్

en: Or use a patron list
te: లేదా పోషక జాబితాను ఉపయోగించండి

note: SCRIPT
en: Orange
te: ఆరెంజ్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Order
te: ఆర్డర్

en: Order ID
te: ఆర్డర్ ఐడి

en: Order ID:
te: ఆర్డర్ ఐడి:

en: Order acquisition
te: ఆర్డర్ ఆసీక్విజిషన్

en: Order cost
te: ఆర్డర్ ఖర్చు

en: Order date
te: ఆర్డర్ తేదీ

en: Order date:
te: ఆర్డర్ తేదీ:

en: Order details &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: ఆర్డర్ వివరాలు &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

en: Order from external source
te: బాహ్య మూలం నుండి ఆర్డర్

en: Order from external source
te: బాహ్య మూలం నుండి ఆర్డర్

en: Order line
te: ఆర్డర్ లైన్

en: Order line (parent)
te: ఆర్డర్ లైన్ (మాతృ)

en: Order line:
te: ఆర్డర్ లైన్:

en: Order note
te: ఆర్డర్ నోట్

en: Order number
te: ఆర్డర్ సంఖ్య

en: Order search
te: ఆర్డర్స్ శోధన

en: Order status:
te: ఆర్డర్ స్థితి:

note: A
en: Order this one
te: దీన్ని ఆర్డర్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Order total (%s) exceeds budget available (%s)
te: ఆర్డర్ మొత్తం (%s) అందుబాటులో ఉన్న బడ్జెట్‌ను మించిపోయింది (%s)

en: Ordered
te: ఆదేశించారు

en: Ordered &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: ఆదేశించారు &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  fund_code | html
en: Ordered - %s
te: ఆదేశించబడింది - %s

en: Ordered amount:
te: ఆర్డర్ చేసిన మొత్తం:

en: Ordered by the library
te: లైబ్రరీ ద్వారా ఆదేశించబడింది

en: Ordered by:
te: దీని ద్వారా ఆదేశించబడింది:

en: Ordering information
te: సమాచారం ఆర్డరింగ్

en: Ordernumber
te: ఆర్డర్ సంఖ్య

en: Orders
te: ఆర్డర్స్

en: Orders are standing:
te: ఆర్డర్లు క్రమంలో ఉన్నాయి:

en: Orders by fund
te: ఫండ్ ద్వారా ఆర్డర్లు

en: Orders by fund
te: ఫండ్ ద్వారా ఆర్డర్లు

en: Orders by fund &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: ఫండ్ ద్వారా ఆర్డర్లు &rsaquo; రిపోర్ట్స్ &rsaquo; కొహ

en: Orders enabled:
te: ఆర్డర్లు ప్రారంభించబడ్డాయి:

note: %1$s:  booksellerfromname | html
en: Orders for %s
te: ఆర్డర్లు కోసం %s

note: %1$s:  current_budget_name | html
en: Orders for fund '%s'
te: ఫండ్ కోసం ఆర్డర్లు '%s'

en: Orders from:
te: ఆర్డర్లు నుండి:

en: Orders search
te: ఆర్డర్స్ శోధన

en: Orders with uncertain prices
te: అనిశ్చిత ధరలతో ఆర్డర్లు

en: Orders with uncertain prices for vendor
te: విక్రేత కోసం అనిశ్చిత ధరలతో ఆర్డర్లు

en: Orex Digital, Spain
te: ఒరెక్స్ డిజిటల్, స్పెయిన్

en: Organization
te: వ్యవస్థ

en: Organization:
te: సంస్థ:

note: SCRIPT
en: Orientation
te: ఓరియెంటేషన్

en: Origin
te: మూలం

en: Original
te: అసలు

en: Original message, rendered:
te: అసలు సందేశం, అన్వయించబడింది:

note: A
en: Original order line
te: అసలు ఆర్డర్ లైన్

en: Original version
te: అసలు వెర్షన్

en: Originating library:
te: ప్రారంభ లైబ్రరీ:

en: Oslo Public Library, Norway
te: ఓస్లో పబ్లిక్ లైబ్రరీ, నార్వే

en: Other
te: ఇతర

en: Other
te: ఇతర

en: Other action
te: ఇతర చర్య

en: Other attributes
te: ఇతర లక్షణాలు

en: Other course reserves
te: ఇతర కోర్సు నిల్వలు

en: Other data
te: ఇతర డేటా

note: %1$s:  otheritemloop.size() || 0 | html
en: Other holdings (%s)
te: ఇతర హోల్డింగ్స్ (%s)

en: Other holdings:
te: ఇతర హోల్డింగ్స్:

en: Other name
te: ఇంకొక పేరు

en: Other name:
te: ఇంకొక పేరు:

en: Other names
te: ఇతర పేర్లు

en: Other options (choose one)
te: ఇతర ఎంపికలు (ఒకటి ఎంచుకోండి)

en: Other phone
te: ఇతర ఫోన్

en: Other phone:
te: ఇతర ఫోన్:

en: Other phone:
te: ఇతర ఫోన్:

en: Others...
te: ఇతరులు...

en: Outgoing (cash)
te: అవుట్గోయింగ్ (నగదు)

en: Output
te: అవుట్పుట్

en: Output format
te: అవుట్‌పుట్ ఫార్మేటు

en: Output format
te: అవుట్‌పుట్ ఫార్మేటు

en: Output format:
te: అవుట్‌పుట్ ఫార్మేటు:

en: Output to a file named:
te: అనే ఫైల్‌కు అవుట్‌పుట్:

en: Output:
te: అవుట్‌పుట్:

en: Outstanding
te: అసాధారణ

en: Outstanding credit:
te: అత్యుత్తమ క్రెడిట్:

en: Outstanding credits could be applied:
te: అత్యుత్తమ క్రెడిట్‌లను వర్తింపజేయవచ్చు:

en: OverDrive library authnames
te: ఓవర్‌డ్రైవ్ లైబ్రరీ ప్రామాణిక పేర్లు

en: OverDrive library authnames &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: ఓవర్‌డ్రైవ్ లైబ్రరీ ప్రామాణిక పేర్లు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Overdue
te: మీరిన

en: Overdue fines cap (amount)
te: మీరిన జరిమానా టోపీ (మొత్తం)

en: Overdue notice required:
te: మీరిన నోటీసు అవసరం:

en: Overdue notice/status triggers
te: మీరిన నోటీసు/స్థితి ట్రిగ్గర్‌లు

en: Overdue notice/status triggers
te: మీరిన నోటీసు/స్థితి ట్రిగ్గర్‌లు

en: Overdue notice/status triggers &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: మీరిన నోటీసు/స్థితి ట్రిగ్గర్‌లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Overdue report
te: మీరిన నివేదిక

en: Overdues
te: బకాయిలపై

note: %1$s:  todaysdate | $KohaDates
en: Overdues as of %s
te: పైగా బకాయిలు %s

note: %1$s:  Branches.GetLoggedInBranchname | html
en: Overdues at %s
te: వద్ద బకాయిలు %s

note: %1$s:  Branches.GetLoggedInBranchname | html
en: Overdues at %s &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: ఓవర్‌డ్యూస్ వద్ద %s &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Overdues with fines
te: జరిమానాతో ఎక్కువ

en: Override and renew
te: భర్తీ చేయండి మరియు పునరుద్ధరించండి

en: Override blocked renewals
te: నిరోధించిన పునరుద్ధరణలను భర్తీ చేయండి

en: Override limit and renew
te: పరిమితిని భర్తీ చేయండి మరియు పునరుద్ధరించండి

en: Override renewal restrictions:
te: పునరుద్ధరణ పరిమితులను భర్తీ చేయండి:

en: Override restriction temporarily
te: పరిమితిని తాత్కాలికంగా భర్తీ చేయండి

en: Overwrite the existing one with this
te: దీనితో ఉన్నదాన్ని ఓవర్రైట్ చేయండి

en: Owner
te: యజమాని

en: Owner only
te: యజమాని మాత్రమే

en: Owner:
te: యజమాని:

en: PICAMARC
te: పికామర్క్

en: PSGI:
te: పీఎస్ జిఐ:

en: PTFS Europe Ltd, United Kingdom
te: PTFS యూరప్ లిమిటెడ్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

en: PTFS, Maryland, USA
te: PTFS, మేరీల్యాండ్, యుఎస్ఎ

en: Packaging manager:
te: ప్యాకేజింగ్ మేనేజర్:

en: Packaging team:
te: ప్యాకేజింగ్ బృందం:

note: SCRIPT
en: Page break
te: పేజి విరుపు

en: Page height:
te: పేజీ ఎత్తు:

en: Page side:
te: పేజీ వైపు:

en: Page width:
te: పేజీ వెడల్పు:

note: %1$s:  pagename | html
en: Page: %s
te: పేజీ: %s

en: Pages
te: పేజీలు

en: Pages:
te: పేజీలు:

en: Paid for?:
te: చెల్లించాలా?:

en: Paper bin
te: పేపర్ బిన్

en: Paper bin:
te: పేపర్ బిన్:

note: SCRIPT
en: Paragraph
te: పారా గ్రాఫ్

en: Parameter deleted
te: పరామితి తొలగించబడింది

en: Parameter label:
te: పరామితి లేబుల్:

en: Parameters
te: అనుబంధ ప్రమాణము

en: Parent code
te: తల్లిదండ్రుల కోడ్

en: Parent item type:
te: మాతృ అంశం రకం:

en: Partial
te: పాక్షికం

en: Partially received
te: పాక్షికంగా స్వీకరించబడింది

en: Partners available for searching:
te: శోధించడానికి భాగస్వాములు అందుబాటులో ఉన్నారు:

en: Password
te: గుర్తింపు అక్షరము

en: Password change in OPAC:
te: ఒపాక్‌లో పాస్‌వర్డ్ మార్పు:

note: SCRIPT
en: Password contains leading and/or trailing spaces
te: గుర్తింపు అక్షరము ప్రముఖ మరియు/లేదా వెనుకంజలో ఉన్న ఖాళీలను కలిగి ఉంటుంది

note: %1$s:  e.borrowernumber | html
en: Password contains whitespace for patron with borrowernumber %s.
te: పాస్‌వర్డ్‌లో రుణగ్రహీతతో పోషకుడికి వైట్‌స్పేస్ ఉంది %s.

note: %1$s:  e.borrowernumber | html
en: Password error for patron with borrowernumber %s.
te: రుణగ్రహీతతో పోషకుడికి పాస్‌వర్డ్ లోపం %s.

en: Password has leading or trailing whitespaces
te: పాస్‌వర్డ్‌లో వైట్‌స్పేస్‌లు ప్రముఖంగా లేదా వెనుకబడి ఉన్నాయి

en: Password is too short
te: సంకేతపదం చాలా చిన్నగాఉంది

note: %1$s:  e.borrowernumber | html %2$s:  e.min_length | html %3$s:  e.length | html
en: Password is too short for patron with borrowernumber %s. Minimum length is %s, length is %s
te: రుణగ్రహీతతో పోషకుడికి పాస్‌వర్డ్ చాలా చిన్నది %s. కనిష్ట పొడవు %s, పొడవు %s

en: Password is too weak
te: పాస్వర్డ్ చాలా బలహీనంగా ఉంది

note: %1$s:  e.borrowernumber | html
en: Password is too weak for patron with borrowernumber %s.
te: రుణగ్రహీతతో పోషకుడికి పాస్‌వర్డ్ చాలా బలహీనంగా ఉంది %s.

note: For the first occurrence, %1$s:  patron.category.effective_min_password_length | html
en: Password must be at least %s characters long.
te: పాస్‌వర్డ్ కనీసం%s అక్షరాల పొడవు ఉండాలి.

note: SCRIPT
en: Password must contain at least %s characters
te: పాస్‌వర్డ్‌లో కనీసం%s అక్షరాలు ఉండాలి

note: SCRIPT
en: Password must contain at least %s characters, including UPPERCASE, lowercase and numbers
te: పాస్‌వర్డ్‌లో పెద్ద, చిన్న అక్షరాలు మరియు సంఖ్యలతో సహా కనీసం%s అక్షరాలు ఉండాలి

en: Password must contain at least one digit, one lowercase and one uppercase.
te: పాస్‌వర్డ్‌లో కనీసం ఒక అంకె, ఒక చిన్న, ఒక పెద్ద అక్షరం ఉండాలి.

en: Password must not contain leading or trailing whitespaces.
te: పాస్‌వర్డ్‌లో ప్రముఖ లేదా వెనుకంజలో ఉన్న వైట్‌స్పేస్‌లు ఉండకూడదు.

note: %1$s:  e.borrowernumber | html
en: Password plugin error for patron with borrowernumber %s.
te: రుణగ్రహీతతో పోషకుడి కోసం పాస్‌వర్డ్ ప్లగిన్ లోపం %s.

en: Password reset in OPAC:
te: ఒపాక్‌లో పాస్‌వర్డ్ రీసెట్:

en: Password updated
te: పాస్వర్డ్ నవీకరించబడింది

en: Password:
te: గుర్తింపు అక్షరము:

en: Password:
te: గుర్తింపు అక్షరము:

en: Passwords do not match
te: సంకేతపదాలు సరిపోలలేదు

en: Passwords do not match.
te: గుత్త పదములు సరి పోవట్లేదు.

note: SCRIPT
en: Passwords will be displayed as text
te: పాస్‌వర్డ్‌లు వచనంగా ప్రదర్శించబడతాయి

note: SCRIPT
en: Paste
te: అతికించు

note: SCRIPT
en: Paste as text
te: వచనంగా అతికించండి

note: SCRIPT
en: Paste is now in plain text mode. Contents will now be pasted as plain text until you toggle this option off.
te: పేస్ట్ ఇప్పుడు సాదా టెక్స్ట్ మోడ్‌లో ఉంది. మీరు ఈ ఎంపికను టోగుల్ చేసే వరకు విషయాలు ఇప్పుడు సాదా వచనంగా అతికించబడతాయి.

note: SCRIPT
en: Paste or type a link
te: లింక్‌ను అతికించండి లేదా టైప్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Paste row after
te: తర్వాత వరుసను అతికించండి

note: SCRIPT
en: Paste row before
te: ముందు వరుసను అతికించండి

en: Paste selection from 'clipboard'
te: పేస్ట్ ఎంపిక నుండి 'క్లిప్‌బోర్డ్'

note: SCRIPT
en: Paste your embed code below:
te: మీ పొందుపరిచిన కోడ్‌ను క్రింద అతికించండి:

en: Patent document
te: హక్కు పత్రం

en: Patron
te: పాట్రన్

note: SCRIPT
en: Patron '%s' added.
te: పాట్రన్ '%s' జోడించారు.

note: SCRIPT
en: Patron '%s' is already in the list.
te: పోషకుడు '%s' ఇప్పటికే జాబితాలో ఉంది.

en: Patron ID:
te: పోషక ఐడి:

en: Patron account flags
te: పోషక ఖాతా జెండాలు

en: Patron activity
te: పోషక కార్యాచరణ

en: Patron already has hold for this item
te: ఈ అంశం కోసం పోషకుడికి ఇప్పటికే పట్టు ఉంది

en: Patron attribute type code:
te: పోషక లక్షణ రకం కోడ్:

en: Patron attribute types
te: పోషక లక్షణ రకాలు

en: Patron attribute types
te: పోషక లక్షణ రకాలు

en: Patron attributes
te: పోషకుడు గుణాలు

en: Patron attributes:
te: పోషకుడు గుణాలు:

note: %1$s:  maxreserves | html
en: Patron can only place a maximum of %s total holds.
te: పోషకుడు గరిష్టంగా %s మొత్తం పట్టులను మాత్రమే ఉంచగలడు.

en: Patron card creator
te: పోషక కార్డు సృష్టికర్త

en: Patron card creator
te: పోషక కార్డు సృష్టికర్త

en: Patron card creator &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: పోషక కార్డు సృష్టికర్త &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Patron card number
te: పోషక కార్డు సంఖ్య

en: Patron card printing/exporting &rsaquo; Patron cards &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: పోషక కార్డు ముద్రణ/ఎగుమతి &rsaquo; పోషక కార్డులు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Patron categories
te: పోషక వర్గాలు

en: Patron categories
te: పోషక వర్గాలు

en: Patron category
te: పోషక వర్గం

en: Patron category already exists and cannot be modified!
te: పోషక వర్గం ఇప్పటికే ఉంది మరియు సవరించబడదు!

en: Patron category created!
te: పోషక వర్గం సృష్టించబడింది!

en: Patron category:
te: పోషక వర్గం:

en: Patron category:
te: పోషక వర్గం:

en: Patron clubs
te: పోషక క్లబ్‌లు

en: Patron clubs
te: పోషక క్లబ్‌లు

en: Patron clubs &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: పోషక క్లబ్‌లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Patron count
te: పోషకుల సంఖ్య

en: Patron details
te: పోషక వివరాలు

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Patron details for %s
te: పోషక వివరాలు కోసం %s

en: Patron does not belong to any subscription routing lists.
te: పోషకుడు ఏ చందా రౌటింగ్ జాబితాలకు చెందినవాడు కాదు.

en: Patron expires soon
te: పోషకుడు త్వరలో ముగుస్తుంది

note: SCRIPT
en: Patron fines are over limit: %s
te: పోషక జరిమానాలు పరిమితికి మించి ఉన్నాయి: %s

en: Patron flags:
te: పోషక జెండాలు:

en: Patron guarantor
te: పోషక హామీ

note: %1$s:  ItemsOnHold | html
en: Patron has %s hold(s). Deleting patron cancels all their holds.
te: పోషకుడికి %s పట్టు (s). పోషకుడిని తొలగించడం వారి పట్టులను రద్దు చేస్తుంది.

note: %1$s:  debits | $Price
en: Patron has %s in fines.
te: పోషకుడికి %s జరిమానా ఉంది.

note: %1$s:  ItemsOnIssues | html
en: Patron has %s item(s) checked out.
te: పోషకుడికి %s అంశం(s) తనిఖీ చేయబడ్డాయి.

note: %1$s:  checkout_info.USERBLOCKEDOVERDUE | html
en: Patron has %s overdue item(s).
te: పోషకుడికి %s మీరిన అంశం(s).

note: %1$s:  USERBLOCKEDOVERDUE %2$s:  IF CAN_user_circulate_force_checkout %3$s:  END
en: Patron has %s overdue item(s). %s Check out anyway? %s
te: పోషకుడికి %s మీరిన అంశం(s). %s ఏమైనప్పటికీ తనిఖీ చేయాలా? %s

note: %1$s:  pending_suggestions | html
en: Patron has %s pending suggestions.
te: పోషకుడికి ఉంది %s సూచనలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి.

note: %1$s:  credits | $Price
en: Patron has a %s credit.
te: పోషకుడికి ఉంది a %s క్రెడిట్.

note: %1$s:  USERBLOCKEDWITHENDDATE | $KohaDates
en: Patron has a restriction until %s.
te: పోషకుడికి ఒక పరిమితి ఉంది %s.

note: %1$s:  IF CAN_user_circulate_force_checkout %2$s:  END
en: Patron has already checked out another item from this record. %s Check out anyway? %s
te: పోషకుడు ఇప్పటికే ఈ రికార్డ్ నుండి మరొక అంశాన్ని తనిఖీ చేసాడు. %s చెక్ అవుట్ ఏమైనప్పటికీ? %s

en: Patron has an indefinite restriction.
te: పోషకుడికి నిరవధిక పరిమితి ఉంది.

note: %1$s:  checkout_info.USERBLOCKEDREMAINING | html
en: Patron has had overdue items and is blocked for %s day(s).
te: పోషకుడు మీరిన వస్తువులను కలిగి ఉన్నాడు మరియు దాని కోసం నిరోధించబడ్డాడు %s రోజు(s).

note: SCRIPT
en: Patron has had overdue items and is restricted until: %s
te: పోషకుడికి మీరిన అంశాలు ఉన్నాయి మరియు వీటి వరకు పరిమితం చేయబడింది: %s

en: Patron has holds. They will be cancelled if the discharge is generated.
te: పోషకుడికి పట్టు ఉంది. ఉత్సర్గ ఉత్పత్తి చేయబడితే అవి రద్దు చేయబడతాయి.

en: Patron has nothing checked out.
te: పోషకుడికి ఏమీ తనిఖీ లేదు.

en: Patron has nothing on hold.
te: పోషకుడికి ఏమీ లేదు.

en: Patron has opted out
te: పోషకుడు నిలిపివేసాడు

note: INPUT type=checkbox name=auto_renew
en: Patron has opted out of auto-renewal
te: పోషకుడు ఆటో-పునరుద్ధరణ నుండి వైదొలిగాడు

note: %1$s:  fines | html
en: Patron has outstanding fines of %s.
te: పోషకుడికి అత్యుత్తమ జరిమానాలు ఉన్నాయి %s.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Patron has outstanding fines: %s
te: పోషకుడికి అత్యుత్తమ జరిమానాలు ఉన్నాయి: %s

en: Patron has previously checked out this title
te: పోషకుడు గతంలో ఈ శీర్షికను తనిఖీ చేశాడు

en: Patron has previously checked out this title:
te: పోషకుడు గతంలో ఈ శీర్షికను తనిఖీ చేసాడు:

en: Patron has restrictions
te: పోషకుడికి పరిమితులు ఉన్నాయి

note: INPUT type=text
en: Patron holds
te: పోషకుడు కలిగి ఉన్నాడు

en: Patron image failed to upload
te: పోషక చిత్రం అప్‌లోడ్ చేయడంలో విఫలమైంది

en: Patron image(s) successfully uploaded
te: పోషక చిత్రం(s) విజయవంతంగా అప్‌లోడ్ చేయబడ్డాయి

en: Patron image(s) uploaded with some errors
te: పోషక చిత్రం(s) కొన్ని లోపాలతో అప్‌లోడ్ చేయబడ్డాయి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Patron is RESTRICTED
te: పోషకుడు పరిమితం

note: A
en: Patron is an adult
te: పోషకుడు పెద్దవాడు

en: Patron is currently unrestricted.
te: పోషకుడు ప్రస్తుతం అనియంత్రిత.

en: Patron is from different library
te: పోషకుడు వేర్వేరు లైబ్రరీకి చెందినవాడు

en: Patron is not notified.
te: పోషకుడికి తెలియజేయబడలేదు.

en: Patron is restricted
te: పోషకుడు పరిమితం

en: Patron is restricted.
te: పోషకుడు పరిమితం.

en: Patron library
te: పోషక గ్రంథాలయం

en: Patron list:
te: పోషకుల జాబితా:

en: Patron lists
te: పోషక జాబితాలు

en: Patron lists
te: పోషక జాబితాలు

en: Patron lists &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: పోషక జాబితాలు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Patron messaging preferences
te: పోషక సందేశ ప్రాధాన్యతలు

note: INPUT type=text
en: Patron name
te: పోషకుడి పేరు

en: Patron not found
te: పోషకుడు దొరకలేదు

note: SCRIPT
en: Patron not found.
te: పోషకుడు దొరకలేదు.

en: Patron not found.
te: పోషకుడు కనుగొనబడలేదు.

en: Patron not found:
te: పోషకుడు దొరకలేదు:

en: Patron note
te: పోషక గమనిక

en: Patron notes
te: పోషక గమనికలు

en: Patron notes:
te: పోషక గమనికలు:

en: Patron notice sent:
te: పోషక నోటీసు పంపబడింది:

en: Patron notification:
te: పోషక నోటిఫికేషన్:

en: Patron notification:
te: పోషక నోటిఫికేషన్:

en: Patron number:
te: పోషక సంఖ్య:

en: Patron records
te: పోషక రికార్డులు

en: Patron records merged into
te: పోషక రికార్డులు విలీనం అయ్యాయి

en: Patron records were last synced on:
te: పోషక రికార్డులు చివరిగా సమకాలీకరించబడ్డాయి:

en: Patron relationship problems
te: పోషక సంబంధ సమస్యలు

en: Patron request
te: పోషక అభ్యర్థన

en: Patron restrictions
te: పోషక పరిమితులు

en: Patron search &rsaquo; Koha
te: పోషక శోధన &rsaquo; కోహా

en: Patron search:
te: పోషక శోధన:

en: Patron sort 1
te: పోషక విధమైన 1

en: Patron sort 2
te: పోషక విధమైన 2

en: Patron status
te: పోషక స్థితి

en: Patron was automatically switched by reading the patron card during checking out. Ensure you are working with the right patron.
te: తనిఖీ చేసేటప్పుడు పోషక కార్డు చదవడం ద్వారా పోషకుడు స్వయంచాలకంగా మారారు. మీరు సరైన పోషకుడితో పని చేస్తున్నారని నిర్ధారించుకోండి.

note: %1$s:  errmsgloo.prevdebarred | $KohaDates
en: Patron was earlier restricted until %s.
te: పోషకుడిని అంతకుముందు పరిమితం చేశారు %s.

note: %1$s:  expiry | $KohaDates
en: Patron's account has been renewed until %s
te: వరకు పోషకుడి ఖాతా పునరుద్ధరించబడింది %s

note: %1$s:  patron.dateexpiry | $KohaDates
en: Patron's account has been renewed until %s
te: పోషకుడి ఖాతా పునరుద్ధరించబడింది వరకు %s

note: %1$s:  IF ( userdebarreddate ) %2$s:  userdebarreddate | $KohaDates %3$s:  END %4$s:  IF ( debarredcomment )
en: Patron's account is restricted %s until %s %s %s with the explanation:
te: పోషకుడి ఖాతా పరిమితం చేయబడింది %s వరకు %s %s %s వివరణతో:

en: Patron's address in doubt
te: సందేహాస్పదంగా పోషకుడి చిరునామా

en: Patron's address is in doubt
te: పోషకుడి చిరునామా సందేహాస్పదంగా ఉంది

note: SCRIPT
en: Patron's address is in doubt (proceeding anyway)
te: పోషకుడి చిరునామా సందేహాస్పదంగా ఉంది (ఏమైనప్పటికీ కొనసాగుతుంది)

en: Patron's address is in doubt.
te: పోషకుడి చిరునామా సందేహాస్పదంగా ఉంది.

en: Patron's age is incorrect for their category.
te: వారి వర్గానికి పోషకుడి వయస్సు తప్పు.

note: %1$s:  age_low | html %2$s:  age_high | html
en: Patron's age is incorrect for their category. Ages allowed are %s-%s.
te: వారి వర్గానికి పోషకుడి వయస్సు తప్పు. అనుమతించబడిన యుగాలు %s-%s.

en: Patron's card is expired
te: పోషకుడి కార్డు గడువు ముగిసింది

note: SCRIPT
en: Patron's card is expired (%s)
te: పోషకుడి కార్డు గడువు ముగిసింది (%s)

en: Patron's card is expired.
te: పోషకుడి కార్డు గడువు ముగిసింది.

en: Patron's card is lost
te: పోషకుడి కార్డు పోయింది

en: Patron's card is lost.
te: పోషకుడి కార్డు పోయింది.

note: For the first occurrence, %1$s:  chargesamount_guarantees | $Price %2$s:  IF noissues
en: Patron's guarantees collectively owe %s. %s
te: పోషకుడి హామీలు సమిష్టిగా రుణపడి ఉంటాయి %s. %s

note: For the first occurrence, %1$s:  charges_guarantors_guarantees | $Price %2$s:  IF noissues
en: Patron's guarantors and their other guarantees collectively owe %s. %s
te: పోషకుడి హామీదారులు మరియు వారి ఇతర హామీలు సమిష్టిగా రుణపడి ఉంటాయి %s. %s

note: %1$s:  Branches.GetName(patron.branchcode) | html %2$s:  patron.branchcode | html
en: Patron's home library: (%s / %s )
te: పోషకుడి హోమ్ లైబ్రరీ: (%s / %s )

en: Patron's record has guaranteed accounts attached.
te: పోషకుడి రికార్డు ఖాతాలు జతచేయబడిందని హామీ ఇచ్చింది.

en: Patron:
te: పోషకుడు:

en: Patron:
te: పోషకుడు:

note: %1$s:  patronlistname | html
en: Patronlist with imported patrons: %s
te: దిగుమతి చేసుకున్న పోషకులతో పోషకులజాబితా: %s

en: Patrons
te: పోషకులు

en: Patrons
te: పోషకులు

en: Patrons &rsaquo; New patron
te: పోషకులు &rsaquo; కొత్త పోషకుడు

en: Patrons and circulation
te: పోషకులు మరియు సర్క్యులేషన్

en: Patrons found for:
te: దీని కోసం పోషకులు కనుగొనబడ్డారు:

en: Patrons from any library may put this item on hold.
te: ఏదైనా లైబ్రరీ నుండి పోషకులు ఈ అంశాన్ని నిలిపివేయవచ్చు.

note: %1$s:  batch_id | html
en: Patrons in batch number %s
te: బ్యాచ్ సంఖ్యలో పోషకులు %s

en: Patrons in list
te: జాబితాలో పోషకులు

en: Patrons requesting modifications
te: మార్పులను అభ్యర్థిస్తున్న పోషకులు

en: Patrons statistics
te: పోషకుల గణాంకాలు

en: Patrons statistics
te: పోషకుల గణాంకాలు

en: Patrons tables
te: పోషకుల పట్టికలు

en: Patrons to be added
te: పోషకులను చేర్చాలి

note: TH
en: Patrons using this provider
te: ఈ ప్రొవైడర్‌ను ఉపయోగిస్తున్న పోషకులు

en: Patrons who haven't checked out
te: తనిఖీ చేయని పోషకులు

en: Patrons with holds
te: హోల్డ్స్ తో పోషకులు

en: Patrons with no checkouts
te: చెక్అవుట్ లేని పోషకులు

en: Patrons with no checkouts
te: చెక్అవుట్ లేని పోషకులు

en: Patrons with no checkouts &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: చెక్అవుట్ లేని పోషకులు &rsaquo; రిపోర్ట్స్ &rsaquo; కొహ

en: Patrons with the most checkouts
te: ఎక్కువ చెక్‌అవుట్‌లతో పోషకులు

en: Patrons with the most checkouts
te: ఎక్కువ చెక్‌అవుట్‌లతో పోషకులు

en: Patrons with the most checkouts &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: ఎక్కువ చెక్‌అవుట్‌లతో పోషకులు &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  IF ( searching ) %2$s:  END
en: Patrons%s &rsaquo; Search results%s &rsaquo; Koha
te: పోషకులు%s &rsaquo; శోధన ఫలితాలు%s &rsaquo; కొహ

en: Patrons' categories:
te: పోషకులు' వర్గాలు:

en: Pattern name:
te: నమూనా పేరు:

en: Pay
te: చెల్లించు

note: INPUT type=submit name=paycollect
en: Pay amount
te: మొత్తాన్ని చెల్లించండి

en: Pay an amount toward all fines
te: అన్ని జరిమానాల కోసం ఒక మొత్తాన్ని చెల్లించండి

en: Pay an amount toward selected fines
te: ఎంచుకున్న జరిమానాల కోసం ఒక మొత్తాన్ని చెల్లించండి

en: Pay an individual fine
te: ఒక వ్యక్తి జరిమానా చెల్లించండి

en: Pay fine
te: జరిమానా చెల్లించండి

en: Pay fines
te: జరిమానాలు చెల్లించండి

note: INPUT type=submit name=payselected
en: Pay selected
te: చెల్లింపు ఎంచుకోబడింది

en: Payment
te: చెల్లింపు

en: Payment note
te: చెల్లింపు గమనిక

en: Payment received:
te: చెల్లింపు అందుకుంది:

en: Payments &rsaquo; Koha
te: చెల్లింపులు &rsaquo; కోహా

en: Payout amount
te: మొత్తాన్ని చెల్లించండి

en: Payout credits to patrons
te: పోషకులకు చెల్లింపు క్రెడిట్స్

en: Pending
te: పెండింగ్

en: Pending (
te: పెండింగ్ (

en: Pending discharge requests
te: ఉత్సర్గ అభ్యర్థనలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Pending discharge requests
te: ఉత్సర్గ అభ్యర్థనలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Pending discharge requests &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: ఉత్సర్గ అభ్యర్థనలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

en: Pending holds
te: పెండింగ్‌లో ఉంది

en: Pending modifications:
te: మార్పులు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి:

en: Pending offline circulation actions
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ చర్యలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Pending on-site checkouts
te: ఆన్-సైట్ చెక్‌అవుట్‌లు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Pending on-site checkouts
te: ఆన్-సైట్ చెక్‌అవుట్‌లు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Pending on-site checkouts &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: ఆన్-సైట్ చెక్‌అవుట్‌లు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Pending orders
te: ఆర్డర్లు పెండింగ్‌లో

en: Pending suggestions
te: సూచనలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Pending tags
te: ట్యాగ్‌లు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

note: SCRIPT
en: People
te: ప్రజలు

en: Perform a new search
te: క్రొత్త శోధన చేయండి

en: Perform anonymous refund actions
te: అనామక వాపసు చర్యలను జరుపుము

en: Perform batch deletion of items
te: అంశాల బ్యాచ్ తొలగింపును జరుపుము

en: Perform batch deletion of records (bibliographic or authority)
te: రికార్డుల బ్యాచ్ తొలగింపును జరుపుము (బిబ్లియోగ్రాఫిక్ లేదా అథారిటీ)

en: Perform batch extend due dates
te: బ్యాచ్ గడువు తేదీలను పొడిగించండి

en: Perform batch modification of items
te: అంశాల బ్యాచ్ సవరణను జరుపుము

en: Perform batch modification of patrons
te: పోషకుల బ్యాచ్ సవరణను జరుపుము

en: Perform batch modification of records (biblios or authorities)
te: రికార్డుల బ్యాచ్ సవరణను జరుపుము (బిబ్లియోస్ లేదా ఔథొరితిఎస్)

en: Perform cash register cashup action
te: నగదు రిజిస్టర్ నగదు చర్యను జరుపుము

en: Perform inventory of your catalog
te: మీ కేటలాగ్ యొక్క జాబితాను జరుపుము

en: Perform self checkout at the OPAC. It should be used for the patron matching the AutoSelfCheckID
te: ఒపాక్ వద్ద స్వీయ చెక్అవుట్ చేయండి. ఇది ఆటో సెల్ఫ్ చెక్ఐడితో సరిపోయే పోషకుడి కోసం ఉపయోగించాలి

en: Period
te: కాలం

note: %1$s:  IF budget_period_total %2$s:  budget_period_total | $Price %3$s:  END
en: Period allocated %s%s%s
te: కాలం కేటాయించబడింది %s%s%s

en: Period:
te: కాలం:

en: Perl @INC:
te: పెర్ల్ @INC:

en: Perl interpreter:
te: పెర్ల్ వ్యాఖ్యాత:

en: Perl modules
te: పెర్ల్ గుణకాలు

en: Perl version:
te: పెర్ల్ వెర్షన్:

en: Permanently delete checkout history older than
te: పాత చెక్అవుట్ చరిత్రను శాశ్వతంగా తొలగించండి

en: Permanently delete these patrons
te: ఈ పోషకులను శాశ్వతంగా తొలగించండి

en: Permissions (code)
te: అనుమతులు (కోడ్)

note: SCRIPT
en: Ph:
te: పిహెచ్:

en: Phone
te: ఫోన్

en: Phone:
te: ఫోన్:

en: Phone:
te: ఫోన్:

en: Photocopy
te: ఫోటోకాపీ

en: Physical address:
te: భౌతిక చిరునామా:

en: Physical details:
te: భౌతిక వివరాలు:

en: Physical form designators
te: భౌతిక రూపం డిజైనర్లు

note: INPUT type=submit name=pick
en: Pick
te: ఎంచుకోండి

en: Pick up location
te: ఎంచుకొన స్థానాన్ని

en: Pickup at
te: వద్ద పికప్

en: Pickup at patron's home library when possible:
te: సాధ్యమైనప్పుడు పోషకుడి ఇంటి లైబ్రరీ వద్ద పికప్:

en: Pickup at:
te: వద్ద పికప్:

en: Pickup library
te: తీసుకునే గ్రంధాలయం

en: Pickup library is different.
te: పికప్ లైబ్రరీ వేరు.

en: Pickup library is different.
te: పికప్ లైబ్రరీ వేరు.

en: Pickup library:
te: తీసుకునే గ్రంధాలయం:

en: Pickup location
te: స్థానాన్ని ఎంచుకొని

en: Pickup location:
te: పికప్ స్థానం:

en: Pie
te: పై

en: Pipe (|)
te: పైప్ (|)

en: Place a hold
te: పట్టుకొను స్థలము

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc'
en: Place a hold on %s &rsaquo; Holds &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: పట్టుకోండి %s &rsaquo; కలిగి ఉంది &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  IF force_hold_level == 'item'
en: Place a hold on a specific item %s
te: నిర్దిష్ట అంశంపై పట్టు ఉంచండి %s

en: Place and modify holds for patrons
te: పోషకుల కోసం హోల్డ్‌లను ఉంచండి మరియు సవరించండి

note: %1$s:  biblio.title | html %2$s:  patron.firstname | html %3$s:  patron.surname | html %4$s:  patron.cardnumber | html
en: Place article request from %s for %s %s ( %s )
te: వ్యాసం అభ్యర్థన ఉంచండి %s కోసం %s %s ( %s )

en: Place hold
te: పట్టుకొను స్థలము

en: Place hold
te: పట్టుకొను స్థలము

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron => holdfor_patron no_title => 1 no_cardnumber => 1
en: Place hold for %s
te: పట్టు ఉంచండి %s

note: SCRIPT
en: Place hold on this item?
te: ఈ అంశంపై పట్టు ఉందా?

note: SCRIPT
en: Place hold?
te: పట్టు స్థలము?

en: Place holds
te: స్థానం కలిగి ఉంది

en: Place holds for patrons
te: పోషకులకు స్థలం ఉంది

note: INPUT type=submit
en: Place request
te: అభ్యర్థన ఉంచండి

en: Place request with partner libraries
te: భాగస్వామి లైబ్రరీలతో అభ్యర్థన ఉంచండి

en: Placed on
te: ఉంచారు

en: Places
te: స్థలాలు

note: %1$s:  auth_cats_loo | html
en: Plan by %s
te: ద్వారా ప్లాన్ %s

en: Plan by item types
te: అంశం రకాలను బట్టి ప్లాన్

en: Plan by libraries
te: గ్రంథాలయాల వారీగా ప్రణాళిక

en: Plan by months
te: నెలల వారీగా ప్లాన్

en: Planned date
te: ప్రణాళికాబద్ధమైన తేదీ

en: Planning
te: ప్రణాళిక

en: Planning
te: ప్రణాళిక

note: %1$s:  budget_period_description | html %2$s:  PROCESS planning plan=authcat
en: Planning for %s %s
te: ప్రణాళిక కోసం %s %s

note: %1$s:  budget_period_description | html %2$s:  PROCESS planning plan=authcat
en: Planning for %s %s &rsaquo; Funds &rsaquo; Budgets &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: ప్రణాళిక కోసం %s %s &rsaquo; నిధులు &rsaquo; బడ్జెట్ల &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Plano Independent School, USA
te: ప్లానో ఇండిపెండెంట్ స్కూల్, యుఎస్ఎ

en: Plant and Food Research Limited, New Zealand
te: ప్లాంట్ అండ్ ఫుడ్ రీసెర్చ్ లిమిటెడ్, న్యూజిలాండ్

en: Play media
te: మీడియాను ప్లే చేయండి

en: Play sound
te: శబ్దం చేయి

en: Please add a library
te: దయచేసి లైబ్రరీని జోడించండి

en: Please add a patron category
te: దయచేసి పోషక వర్గాన్ని జోడించండి

note: SCRIPT
en: Please add barcodes using either the direct entry text area or the item search.
te: డైరెక్ట్ ఎంట్రీ టెక్స్ట్ ఏరియా లేదా ఐటెమ్ సెర్చ్ ఉపయోగించి బార్‌కోడ్‌లను జోడించండి.

note: SCRIPT
en: Please check at least one action
te: దయచేసి కనీసం ఒక చర్యనైనా తనిఖీ చేయండి

en: Please check issues that are NOT published (irregularities)
te: దయచేసి ప్రచురించని సమస్యలను తనిఖీ చేయండి (అవకతవకలు)

note: %1$s:  ELSIF ( error.cache_expiry ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: Please check the log for further details. %s Please select a cache expiry less than 30 days. %s %s
te: దయచేసి మరిన్ని వివరాల కోసం లాగ్‌ను తనిఖీ చేయండి. %s దయచేసి 30 రోజుల కన్నా తక్కువ కాష్ గడువు ఎంచుకోండి. %s %s

en: Please choose a cache_expiry less than 30 days
te: దయచేసి 30 రోజుల కన్నా తక్కువ కాష్_ఎక్స్పైరీని ఎంచుకోండి

note: SCRIPT
en: Please choose a file to upload
te: దయచేసి అప్‌లోడ్ చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి

en: Please choose a library to clone rules from:
te: నియమాలను క్లోన్ చేయడానికి దయచేసి లైబ్రరీని ఎంచుకోండి:

en: Please choose a vendor.
te: దయచేసి విక్రేతను ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please choose an enrollment period in months OR by date.
te: దయచేసి నెలల్లో నమోదు తేదీ లేదా తేదీ ప్రకారం ఎంచుకోండి.

en: Please choose one or more filters to proceed.
te: కొనసాగడానికి దయచేసి ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ ఫిల్టర్లను ఎంచుకోండి.

en: Please choose the library to clone the rules to:
te: నియమాలను క్లోన్ చేయడానికి దయచేసి లైబ్రరీని ఎంచుకోండి:

en: Please choose which record will be the reference for the merge. The record chosen as reference will be kept, and the other will be deleted.
te: దయచేసి విలీనం కోసం ఏ రికార్డ్ సూచనగా ఉంటుందో ఎంచుకోండి. సూచనగా ఎంచుకున్న రికార్డ్ ఉంచబడుతుంది మరియు మరొకటి తొలగించబడతాయి.

en: Please click on one of the tabs at the left side of this form.
te: దయచేసి ఈ ఫారం యొక్క ఎడమ వైపున ఉన్న ట్యాబ్‌లలో ఒకదానిపై క్లిక్ చేయండి.

en: Please confirm checkin
te: దయచేసి చెక్ఇన్ నిర్ధారించండి

en: Please confirm checkout
te: దయచేసి చెక్అవుట్ నిర్ధారించండి

en: Please confirm subscription deletion
te: దయచేసి చందా తొలగింపును నిర్ధారించండి

en: Please confirm that the accompanying materials are present:
te: దయచేసి దానితో పాటు పదార్థాలు ఉన్నాయని నిర్ధారించండి:

note: %1$s:  ADDITIONAL_MATERIALS | html
en: Please confirm that the accompanying materials are present: %s
te: దయచేసి దానితో పాటు పదార్థాలు ఉన్నాయని నిర్ధారించండి: %s

note: %1$s:  bankable | $Price
en: Please confirm that you have received %s to cashup.
te: దయచేసి మీరు అందుకున్నారని నిర్ధారించండి %s నగదుకు.

en: Please confirm that you have removed
te: దయచేసి మీరు తీసివేసినట్లు నిర్ధారించండి

note: %1$s:  accountlines.total( payment_type => [ 'CASH', 'SIP00' ]) * -1 | $Price %2$s:  register.starting_float | $Price
en: Please confirm that you have removed %s from the cash register and left a float of %s.
te: దయచేసి మీరు తీసివేసినట్లు నిర్ధారించండి %s నగదు రిజిస్టర్ నుండి మరియు ఒక ఫ్లోట్ వదిలి %s.

en: Please contact your system administrator
te: దయచేసి మీ సిస్టమ్ నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి

en: Please correct these errors.
te: దయచేసి ఈ లోపాలను సరిచేయండి.

en: Please create the database before continuing.
te: కొనసాగించే ముందు దయచేసి డేటాబేస్ సృష్టించండి.

en: Please define one
te: దయచేసి ఒకదాన్ని నిర్వచించండి

en: Please edit one currency and mark it as active.
te: దయచేసి ఒక కరెన్సీని సవరించండి మరియు దానిని చురుకుగా గుర్తించండి.

en: Please enable Javascript:
te: దయచేసి జావాస్క్రిప్ట్‌ను ప్రారంభించండి:

en: Please enable system preference
te: దయచేసి సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను ప్రారంభించండి

en: Please ensure you are uploading a valid zip file and try again.
te: దయచేసి మీరు చెల్లుబాటు అయ్యే జిప్ ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేస్తున్నారని నిర్ధారించుకోండి మరియు మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

en: Please ensure you only upload GIF, JPEG, PNG, or XPM images.
te: దయచేసి మీరు GIF, JPEG, PNG లేదా XPM చిత్రాలను మాత్రమే అప్‌లోడ్ చేస్తున్నారని నిర్ధారించుకోండి.

en: Please enter a
te: దయచేసి ఎంటర్

note: SCRIPT
en: Please enter a date!
te: దయచేసి తేదీని నమోదు!

en: Please enter a new comment (max 35 characters)
te: దయచేసి క్రొత్త వ్యాఖ్యను నమోదు చేయండి (గరిష్టంగా 35 అక్షరాలు)

note: SCRIPT
en: Please enter a number of items to create.
te: సృష్టించడానికి దయచేసి అనేక అంశాలను నమోదు చేయండి.

en: Please enter a report name and descriptive note before sharing (minimum 20 characters)
te: భాగస్వామ్యం చేయడానికి ముందు దయచేసి నివేదిక పేరు మరియు వివరణాత్మక గమనికను నమోదు చేయండి (కనిష్ట 20 అక్షరాలు)

note: SCRIPT
en: Please enter a search term.
te: దయచేసి శోధన పదాన్ని నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid URL.
te: దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యే URL ను నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid date (ISO).
te: దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యే తేదీని (ISO) నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid date.
te: దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యే తేదీని నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid email address.
te: దయచేసి సరైన ఈమెయిలు చిరునామాను ఇవ్వండి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please enter a valid number.
te: దయచేసి ఒక చెల్లిన సంఖ్యను ప్రవేశపెట్టుము.

note: SCRIPT
en: Please enter a valid phone number.
te: దయచేసి చెల్లుబాటు అయ్యే ఫోన్ నంబర్‌ను నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a value between {0} and {1} characters long.
te: దయచేసి {0} మరియు {1} అక్షరాల మధ్య విలువను నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter a value between {0} and {1}.
te: దయచేసి మధ్య విలువను నమోదు చేయండి {0} మరియు {1}.

note: SCRIPT
en: Please enter a value greater than or equal to {0}.
te: దయచేసి అంతకంటే ఎక్కువ లేదా సమానమైన విలువను నమోదు చేయండి {0}.

note: SCRIPT
en: Please enter a value less than or equal to {0}.
te: దయచేసి తక్కువ లేదా సమానమైన విలువను నమోదు చేయండి {0}.

note: SCRIPT
en: Please enter at least one criterion for deletion!
te: దయచేసి తొలగించడానికి కనీసం ఒక ప్రమాణాన్ని నమోదు చేయండి!

note: SCRIPT
en: Please enter at least {0} characters.
te: దయచేసి కనీసం నమోదు చేయండి {0} అక్షరాలు.

note: SCRIPT
en: Please enter no more than {0} characters.
te: దయచేసి కంటే ఎక్కువ నమోదు చేయవద్దు {0} అక్షరాలు.

note: SCRIPT
en: Please enter only digits.
te: దయచేసి అంకెలను మాత్రమే నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please enter the name for the new macro:
te: దయచేసి క్రొత్త మాక్రో కోసం పేరును నమోదు చేయండి:

note: SCRIPT
en: Please enter the same password as above
te: దయచేసి పైన ఉన్న అదే పాస్‌వర్డ్‌ను నమోదు చేయండి

note: SCRIPT
en: Please enter the same value again.
te: దయచేసి మళ్ళీ అదే విలువను నమోదు చేయండి.

en: Please enter your username and password
te: దయచేసి మీ వినియోగదారు పేరు మరియు పాస్‌వర్డ్‌ను నమోదు చేయండి

note: SCRIPT
en: Please fix this field.
te: దయచేసి ఈ ఫీల్డ్‌ను పరిష్కరించండి.

en: Please have your system administrator check the error log for details.
te: దయచేసి మీ సిస్టమ్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ వివరాల కోసం లోపం లాగ్‌ను తనిఖీ చేయండి.

en: Please log in again
te: దయచేసి మళ్ళీ లాగిన్ అవ్వండి

en: Please log in instead with a regular staff account. To create a staff account, create a library, a patron category 'Staff' and add a new patron. Then give this patron permissions from 'More' in the toolbar.
te: దయచేసి సాధారణ సిబ్బంది ఖాతాతో లాగిన్ అవ్వండి. సిబ్బంది ఖాతాను సృష్టించడానికి, ఒక లైబ్రరీని, పోషక వర్గం 'స్టాఫ్' ను సృష్టించండి మరియు కొత్త పోషకుడిని జోడించండి. అప్పుడు టూల్‌బార్‌లోని 'మోర్' నుండి ఈ పోషక అనుమతులను ఇవ్వండి.

note: SCRIPT
en: Please log in to Koha and try again. (Error: '%s')
te: దయచేసి కోహాకు లాగిన్ అయి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి. (లోపం: '%s')

en: Please note that the attached file is a MARC bibliographic records file which can be imported into personal bibliographic software like EndNote, Reference Manager or ProCite.
te: జతచేయబడిన ఫైల్ MARC గ్రంథ పట్టిక రికార్డుల ఫైల్ అని దయచేసి గమనించండి, ఇది ఎండ్‌నోట్, రిఫరెన్స్ మేనేజర్ లేదా ప్రోసైట్ వంటి వ్యక్తిగత గ్రంథ పట్టిక సాఫ్ట్‌వేర్‌లోకి దిగుమతి చేసుకోవచ్చు.

note: SCRIPT
en: Please only choose one enrollment period.
te: దయచేసి ఒక నమోదు వ్యవధిని మాత్రమే ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please only enter letters or numbers.
te: దయచేసి అక్షరాలు లేదా సంఖ్యలను మాత్రమే నమోదు చేయండి.

note: SCRIPT
en: Please only enter letters.
te: దయచేసి అక్షరాలను మాత్రమే నమోదు చేయండి.

en: Please pick your language from the following list. If your language is not listed, please inform your system administrator.
te: దయచేసి క్రింది భాష నుండి మీ భాషను ఎంచుకోండి. మీ భాష జాబితా చేయకపోతే, దయచేసి మీ సిస్టమ్ నిర్వాహకుడికి తెలియజేయండి.

en: Please put the 'Did you mean?' plugins in order by significance, from most significant to least significant, and check the box to enable those plugins that you want to use.
te: దయచేసి 'మీ ఉద్దేశ్యం ఉందా?' ప్రాముఖ్యత ప్రకారం ప్లగిన్లు, చాలా ముఖ్యమైనవి నుండి కనీసం ముఖ్యమైనవి వరకు, మరియు మీరు ఉపయోగించాలనుకుంటున్న ఆ ప్లగిన్‌లను ప్రారంభించడానికి పెట్టెను ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please refresh the page and try again.
te: దయచేసి పేజీని రిఫ్రెష్ చేసి, మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

note: %1$s:  Branches.GetName( errmsgloo.msg ) | html
en: Please return item to home library: %s
te: దయచేసి హోమ్ లైబ్రరీకి అంశాన్ని తిరిగి ఇవ్వండి: %s

note: %1$s:  Branches.GetName( errmsgloo.msg ) | html
en: Please return item to: %s
te: దయచేసి అంశాన్ని దీనికి తిరిగి ఇవ్వండి: %s

note: %1$s:  IF transfer %2$s:  Branches.GetName( transfer ) | html %3$s:  ELSE %4$s:  Branches.GetName( returnbranch ) | html %5$s:  END
en: Please return this item to %s%s%s%s%s
te: దయచేసి ఈ అంశాన్ని తిరిగి ఇవ్వండి %s%s%s%s%s

en: Please review the error log for more details.
te: దయచేసి మరిన్ని వివరాల కోసం లోపం లాగ్‌ను సమీక్షించండి.

note: SCRIPT
en: Please select ...
te: దయచేసి ఎంచుకోండి ...

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please select a %s.
te: దయచేసి ఒక ఎంచుకోండి %s.

en: Please select a date range to display transactions for:
te: లావాదేవీలను ప్రదర్శించడానికి దయచేసి తేదీ పరిధిని ఎంచుకోండి:

note: SCRIPT
en: Please select a manager to assign to the selected suggestions
te: దయచేసి ఎంచుకున్న సూచనలకు కేటాయించడానికి నిర్వాహకుడిని ఎంచుకోండి

note: SCRIPT
en: Please select a modification template.
te: దయచేసి సవరణ టెంప్లేట్‌ను ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please select a patron list.
te: దయచేసి పోషక జాబితాను ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please select at least one %s to %s.
te: దయచేసి కనీసం ఒకదాన్ని ఎంచుకోండి %s కు %s.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please select at least one batch to export.
te: ఎగుమతి చేయడానికి కనీసం ఒక బ్యాచ్ అయినా ఎంచుకోండి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please select at least one card to export.
te: ఎగుమతి చేయడానికి కనీసం ఒక కార్డునైనా ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please select at least one checkout to process
te: ప్రాసెస్ చేయడానికి దయచేసి కనీసం ఒక చెక్అవుట్ ఎంచుకోండి

note: SCRIPT
en: Please select at least one issue.
te: దయచేసి కనీసం ఒక సమస్యను ఎంచుకోండి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please select at least one item to export.
te: ఎగుమతి చేయడానికి కనీసం ఒక వస్తువునైనా ఎంచుకోండి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please select at least one item.
te: దయచేసి కనీసం ఒక అంశాన్ని ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please select at least one label to delete.
te: తొలగించడానికి దయచేసి కనీసం ఒక లేబుల్‌ని ఎంచుకోండి.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please select at least one label to export.
te: ఎగుమతి చేయడానికి కనీసం ఒక లేబుల్‌ని ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please select at least one patron to delete.
te: తొలగించడానికి దయచేసి కనీసం ఒక పోషకుడిని ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: Please select at least one record to process
te: ప్రాసెస్ చేయడానికి కనీసం ఒక రికార్డ్ అయినా ఎంచుకోండి

note: SCRIPT
en: Please select at least one suggestion
te: దయచేసి కనీసం ఒక సూచనను ఎంచుకోండి

note: SCRIPT
en: Please select image(s) to delete.
te: దయచేసి చిత్రాన్ని ఎంచుకోండి(s) తొలగించడానికి.

note: %1$s:  IF invoice_types
en: Please select items from below to add to this transaction: %s
te: ఈ లావాదేవీకి జోడించడానికి దయచేసి దిగువ నుండి అంశాలను ఎంచుకోండి: %s

note: SCRIPT
en: Please select one %s to %s.
te: దయచేసి ఒకదాన్ని ఎంచుకోండి %s కు %s.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please select only one %s to %s.
te: దయచేసి ఒకదాన్ని మాత్రమే ఎంచుకోండి %s కు %s.

en: Please specify an active currency.
te: దయచేసి క్రియాశీల కరెన్సీని పేర్కొనండి.

note: %1$s:  Branches.GetName( collectionBranch ) | html
en: Please transfer item to: %s
te: దయచేసి అంశాన్ని బదిలీ చేయండి: %s

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please upload a file first.
te: దయచేసి మొదట ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి.

en: Please verify that it exists.
te: దయచేసి ఇది ఉందో లేదో ధృవీకరించండి.

en: Please verify that the Apache user can write to the plugins directory.
te: దయచేసి అపాచీ వినియోగదారు ప్లగిన్‌ల డైరెక్టరీకి వ్రాయగలరని ధృవీకరించండి.

en: Please verify that you are using either a single quote or a tab.
te: దయచేసి మీరు ఒకే కోట్ లేదా టాబ్ ఉపయోగిస్తున్నారని ధృవీకరించండి.

en: Please verify the integrity of the ZIP file and retry.
te: దయచేసి జిప్ ఫైల్ యొక్క సమగ్రతను ధృవీకరించండి మరియు మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

en: Please verify the integrity of the zip file and retry.
te: దయచేసి జిప్ ఫైల్ యొక్క సమగ్రతను ధృవీకరించండి మరియు మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

en: Plugin version
te: ప్లగిన్ వెర్షన్

en: Plugin:
te: ప్లగిన్:

en: Plugin:
te: ప్లగిన్:

en: Plugins
te: ప్లగిన్స్

en: Plugins
te: ప్లగిన్స్

en: Plugins &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: ప్లగిన్లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Plugins disabled
te: ప్లగిన్లు నిలిపివేయబడ్డాయి

en: Plugins disabled!
te: ప్లగిన్లు నిలిపివేయబడ్డాయి!

note: SCRIPT
en: Plugins installed ({0}):
te: ప్లగిన్లు వ్యవస్థాపించబడ్డాయి ({0}):

en: Point of sale
te: అమ్మే చోటు

en: Point of sale
te: అమ్మే చోటు

en: Point of sale tables
te: పాయింట్ ఆఫ్ సేల్ టేబుల్స్

note: %1$s:  codes_loo.limit_phrase | html %2$s:  codes_loo.code | html
en: Policy for %s: %s
te: పాలసీ కోసం %s: %s

en: Polski (Polish)
te: పోల్స్కి (పోలిష్)

en: Popularity
te: ప్రజాదరణ

en: Popularity (least to most)
te: ప్రజాదరణ (కనీసం చాలా వరకు)

en: Popularity (most to least)
te: ప్రజాదరణ (చాలా వరకు)

en: Populates a dropdown list of custom payment types when paying fines
te: జరిమానాలు చెల్లించేటప్పుడు అనుకూల చెల్లింపు రకం యొక్క డ్రాప్‌డౌన్ జాబితాను రూపొందించండి

en: Port
te: పోర్ట్

en: Port:
te: పోర్ట్:

en: Portugu&ecirc;s (Portuguese)
te: పోర్చుగు&ecirc;s (పోర్చుగీస్)

en: Position
te: స్థానము

en: Position:
te: స్థానము:

note: SCRIPT
en: Possible record corruption
te: సాధ్యమైన రికార్డు అవినీతి

en: PostScript points
te: పోస్ట్‌స్క్రిప్ట్ పాయింట్లు

en: Postal address:
te: పోస్టల్ చిరునామా:

note: %1$s:  koha_new.published_on | $KohaDates %2$s:  IF( show_author && koha_new.author )
en: Posted on %s%s by
te: పోస్ట్ చేయబడింది %s%s ద్వారా

note: SCRIPT
en: Poster
te: పోస్టర్

en: Pound (#) separated text (.csv)
te: పౌండ్ (#) వేరు చేసిన వచనం (.csv)

note: SCRIPT
en: Powered by {0}
te: ఆధారితం ద్వారా {0}

note: SCRIPT
en: Pre
te: ప్రీ

en: Pre-adolescent
te: ప్రీ-శిశు

en: Precedence
te: పూర్వ

en: Predefined notes:
te: ముందే నిర్వచించిన గమనికలు:

en: Prediction pattern
te: ప్రిడిక్షన్ నమూనా

en: Preference
te: ప్రాధాన్యత

en: Preferences and parameters
te: ప్రాధాన్యతలు మరియు పారామితులు

en: Preferred language for notices:
te: నోటీసులకు ఇష్టపడే భాష:

en: Preferred materials:
te: ఇష్టపడే పదార్థాలు:

note: SCRIPT
en: Preformatted
te: క్రమపరచిన

note: SCRIPT
en: Premium plugins:
te: ప్రీమియం ప్లగిన్లు:

en: Preschool
te: ప్రాథమిక పాఠశాల

en: Preselected
te: ముందుగా ఎంచుకున్నారు

note: SCRIPT
en: Prev
te: మునుపటి

en: Preview
te: ప్రత్యేక ప్రదర్శన

note: A
en: Preview MARC
te: ప్రివ్యూ మార్క్

en: Preview SQL
te: SQL పరిదృశ్యం

en: Preview content
te: కంటెంట్‌ను పరిదృశ్యం చేయండి

en: Preview notice template
te: నోటీసు మూసను పరిదృశ్యం చేయండి

en: Preview notice template &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: నోటీసు మూసను పరిదృశ్యం చేయండి &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  c.title | html
en: Preview of: "%s"
te: ముందు వీక్షణ యొక్క: "%s"

en: Preview results:
te: ఫలితాలను పరిదృశ్యం చేయండి:

en: Preview routing list
te: రూటింగ్ జాబితాను పరిదృశ్యం చేయండి

en: Preview routing list &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: రూటింగ్ జాబితాను పరిదృశ్యం చేయండి &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Preview routing list for
te: కోసం రూటింగ్ జాబితాను పరిదృశ్యం చేయండి

note: A
en: Preview this notice template
te: ఈ నోటీసు టెంప్లేట్‌ను పరిదృశ్యం చేయండి

en: Previous
te: మునుపటి

note: BUTTON
en: Previous alerts
te: మునుపటి హెచ్చరికలు

en: Previous borrower:
te: మునుపటి రుణగ్రహీత:

en: Previous checkouts
te: మునుపటి చెక్‌అవుట్‌లు

note: INPUT type=button name=changepage_prev
en: Previous page
te: ముందు పేజి

en: Previous sessions
te: మునుపటి సమావేశము

en: Price
te: ధర

en: Price paid:
te: చెల్లించిన ధర:

en: Price:
te: ధర:

en: Price:
te: ధర:

en: Primary
te: ప్రాథమిక

en: Primary acquisitions contact
te: ప్రాథమిక ఆసీక్విజిషన్స్ పరిచయం

en: Primary acquisitions contact:
te: ప్రాథమిక ఆక్విజిషన్స్ పరిచయం:

en: Primary email
te: ప్రాథమిక ఇమెయిల్

en: Primary email:
te: ప్రాథమిక ఇమెయిల్:

en: Primary phone
te: ప్రాధమిక ఫోన్

en: Primary phone:
te: ప్రధాన దూర శ్రవణ యంత్రము:

en: Primary phone:
te: ప్రాధమిక ఫోన్:

en: Primary serials contact
te: ప్రాథమిక సీరియల్స్ పరిచయం

en: Primary serials contact:
te: ప్రాథమిక సీరియల్స్ పరిచయం:

en: Print
te: ముద్రణ

en: Print
te: ముద్రణ

en: Print barcode range
te: బార్‌కోడ్ పరిధిని ముద్రించండి

en: Print barcode range
te: బార్‌కోడ్ పరిధిని ముద్రించండి

en: Print basket group in PDF
te: PDF లో బాస్కెట్ సమూహాన్ని ముద్రించండి

en: Print card number as barcode:
te: కార్డ్ నంబర్‌ను బార్‌కోడ్‌గా ముద్రించండి:

en: Print card number as text under barcode:
te: కార్డ్ నంబర్‌ను బార్‌కోడ్ కింద వచనంగా ముద్రించండి:

en: Print checkin slip
te: చెక్ఇన్ స్లిప్‌ను ముద్రించండి

en: Print label
te: ముద్రణ లేబుల్

en: Print list
te: ముద్రణ జాబితా

note: %1$s:  today | html
en: Print notices for %s
te: నోటీసులను ముద్రించండి %s

en: Print overdues
te: ప్రింట్ ఓవర్‌డ్యూస్

en: Print patron cards
te: పోషక కార్డులను ముద్రించండి

en: Print quick slip
te: శీఘ్ర స్లిప్‌ను ముద్రించండి

en: Print range
te: ముద్రణ పరిధి

en: Print receipt
te: రసీదును ముద్రించండి

note: For the first occurrence, %1$s:  patron.cardnumber | html
en: Print receipt for %s
te: ప్రింట్ రశీదు కోసం %s

note: %1$s:  borrowernumber | html
en: Print receipt for %s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: ప్రింట్ రశీదు కోసం %s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కొహ

en: Print slip
te: ప్రింట్ స్లిప్

en: Print slip
te: ప్రింట్ స్లిప్

note: A
en: Print slip and clear screen
te: ప్రింట్ స్లిప్ మరియు క్లియర్ స్క్రీన్

en: Print summary
te: ప్రింట్ సారాంశం

en: Print this label
te: ఈ లేబుల్‌ను ముద్రించండి

en: Print type
te: ముద్రణ రకం

note: SCRIPT
en: Print...
te: ప్రచురించు...

en: Printer name
te: ప్రింటర్ పేరు

en: Printer name:
te: ప్రింటర్ పేరు:

en: Printer profile
te: ప్రింటర్ ప్రొఫైల్

en: Printer profiles
te: ప్రింటర్ ప్రొఫైల్స్

en: Priority
te: ప్రాధాన్యత

en: Privacy (code)
te: గోప్యత (కోడ్)

en: Privacy pref:
te: గోప్యతా ప్రాధాన్యత:

en: Private
te: వ్యక్తిగతమైన

note: OPTGROUP
en: Private lists
te: వ్యక్తిగతమైన జాబితాలు

note: OPTGROUP
en: Private lists shared with me
te: వ్యక్తిగతమైన జాబితాలు నాతో పంచుకున్నాడు

en: Problem page
te: సమస్య పేజీ

en: Problem sending the cart...
te: బండి పంపడంలో సమస్య...

en: Problem sending the list...
te: జాబితాను పంపడంలో సమస్య...

en: Problems
te: సమస్యలు

en: Problems found
te: సమస్యలు కనుగొనబడ్డాయి

note: INPUT type=button
en: Process
te: ప్రక్రియ

en: Process images
te: చిత్రాలను ప్రాసెస్

en: Process request
te: ప్రాసెస్ అభ్యర్థన

en: Processing
te: ప్రోసెసింగ్

en: Processing (
te: ప్రోసెసింగ్ (

en: Processing authority records
te: అథారిటీ రికార్డులను ప్రాసెస్ చేస్తోంది

en: Processing bibliographic records
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులను ప్రాసెస్ చేస్తోంది

en: Processing fee (when lost)
te: ప్రాసెసింగ్ ఫీజు (కోల్పోయినప్పుడు)

en: Processing fee (when lost):
te: ప్రాసెసింగ్ ఫీజు (కోల్పోయినప్పుడు):

en: Processing multiple items
te: బహుళ అంశాలను ప్రాసెస్ చేస్తోంది

en: Processing...
te: విధానము...

en: Professional
te: ప్రొఫెషనల్

en: Profile
te: ప్రొఫైల్

en: Profile ID
te: ప్రొఫైల్ ఐడి

en: Profile ID:
te: ప్రొఫైల్ ఐడి:

en: Profile MARC fields:
te: ప్రొఫైల్ మార్క్ ఫీల్డ్‌లు:

en: Profile SQL fields:
te: ప్రొఫైల్ SQL ఫీల్డ్‌లు:

note: SCRIPT
en: Profile deleted
te: ప్రొఫైల్ తొలగించబడింది

en: Profile description:
te: ప్రొఫైల్ వివరణ:

note: SCRIPT
en: Profile must have a name
te: ప్రొఫైల్‌కు తప్పనిసరిగా పేరు ఉండాలి

en: Profile name:
te: ప్రొఫైల్ పేరు:

note: SCRIPT
en: Profile saved
te: ప్రొఫైల్ సేవ్ చేయబడింది

en: Profile settings
te: ప్రొఫైల్ సెట్టింగులు

en: Profile type:
te: ప్రొఫైల్ రకం:

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: Profile unassigned %s
te: ప్రొఫైల్ కేటాయించబడలేదు %s

en: Profile:
te: ప్రొఫైల్:

en: Profiles
te: ప్రొఫైల్స్

en: Programmed texts
te: ప్రోగ్రామ్ చేసిన పాఠాలు

en: Progress
te: పురోగతి

en: Progress:
te: పురోగతి:

en: Prosentient Systems, Australia
te: ప్రోసెసెంట్ సిస్టమ్స్, ఆస్ట్రేలియా

en: Public
te: ప్రజా

en: Public enrollment
te: ప్రజల నమోదు

en: Public lists
te: ప్రజా జాబితాలు

en: Public lists
te: ప్రజా జాబితాలు

note: SCRIPT
en: Public lists:
te: ప్రజా జాబితాలు:

en: Public macro:
te: పబ్లిక్ మాక్రో:

en: Public note
te: పబ్లిక్ నోట్

en: Public note:
te: పబ్లిక్ నోట్:

en: Public note:
te: పబ్లిక్ నోట్:

en: Public notes
te: పబ్లిక్ నోట్స్

en: Publication date
te: ప్రచురణ తేదీ

en: Publication date (yyyy-yyyy)
te: ప్రచురణ తేదీ (yyyy-yyyy)

en: Publication date:
te: ప్రచురణ తేదీ:

en: Publication date:
te: ప్రచురణ తేదీ:

en: Publication details:
te: ప్రచురణ వివరాలు:

en: Publication place:
te: ప్రచురణ స్థలం:

en: Publication year
te: ప్రచురణ సంవత్సరం

en: Publication year:
te: ప్రచురణ సంవత్సరం:

en: Publication year:
te: ప్రచురణ సంవత్సరం:

note: %1$s:  publicationyear | html
en: Publication year: %s
te: ప్రచురణ సంవత్సరం: %s

en: Publication/Copyright date: newest to oldest
te: ప్రచురణ/కాపీరైట్ తేదీ: క్రొత్తది నుండి పాతది

en: Publication/Copyright date: oldest to newest
te: ప్రచురణ/కాపీరైట్ తేదీ: పాతది నుండి క్రొత్తది

note: SCRIPT
en: Published
te: ప్రచురించబడింది

en: Published by
te: ప్రచురించబడింది

note: %1$s:  s.publishercode | html
en: Published by %s
te: ప్రచురించబడింది ద్వారా %s

en: Published by:
te: ప్రచురించబడింది:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.publishercode | $raw %2$s:  IF ( BIBLIO_RESULT.publicationyear ) %3$s:  BIBLIO_RESULT.publicationyear | $raw %4$s:  END %5$s:  IF ( BIBLIO_RESULT.pages ) %6$s:  BIBLIO_RESULT.pages | $raw %7$s:  END %8$s:  IF BIBLIO_RESULT.item('size') %9$s:  BIBLIO_RES
en: Published by: %s %s in %s %s %s , %s %s %s , %s %s
te: ప్రచురించింది: %s %s లో %s %s %s , %s %s %s , %s %s

en: Published date
te: ప్రచురించిన తేదీ

en: Published date (text)
te: ప్రచురించిన తేదీ (టెక్స్ట్)

en: Published on
te: ప్రచురించబడింది

en: Published on (text)
te: ప్రచురించబడింది (టెక్స్ట్)

en: Publisher
te: ప్రచురణ

en: Publisher location
te: ప్రచురణకర్త స్థానం

en: Publisher number:
te: ప్రచురణకర్త సంఖ్య:

en: Publisher:
te: ప్రచురణ:

en: Publisher:
te: ప్రచురణ:

note: For the first occurrence, %1$s:  publisher | html
en: Publisher: %s
te: ప్రచురణ: %s

note: %1$s:  order.publishercode | html %2$s: - IF    ( order.publicationyear > 0) - %3$s:  order.publicationyear | html %4$s: - ELSIF ( order.copyrightdate   > 0) - %5$s:  order.copyrightdate | html %6$s:  END %7$s:  END %8$s:  IF ( order.suggestionid )
en: Publisher: %s %s, %s %s %s %s %s %s
te: ప్రచురణ: %s %s, %s %s %s %s %s %s

en: Pull this many items
te: ఈ చాలా ఐటమ్స్ లాగండి

en: Purchase suggestions
te: సలహాలను కొనండి

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Purchase suggestions for %s
te: సలహాలను కొనండి కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: Purchase suggestions for %s &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: సలహాలను కొనండి కోసం %s &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కొహ

note: SCRIPT
en: Purple
te: ఫుర్ప్లే

en: Qty.
te: మొత్తము.

en: Qualifier
te: క్వాలిఫైయర్

en: Qualifier:
te: క్వాలిఫైయర్:

en: Qualifier:
te: క్వాలిఫైయర్:

en: Quality assurance manager:
te: నాణ్యత నిర్వహణాధికారి:

en: Quality assurance team:
te: నాణ్యత హామీ బృందం:

en: Quantity
te: మొత్తము

note: SCRIPT
en: Quantity must be greater than '0'
te: మొత్తము కంటే ఎక్కువ ఉండాలి '0'

en: Quantity ordered
te: పరిమాణం ఆదేశించబడింది

en: Quantity ordered:
te: ఆదేశించిన పరిమాణం:

en: Quantity received
te: అందుకున్న పరిమాణం

en: Quantity received:
te: అందుకున్న పరిమాణం:

en: Quantity:
te: మొత్తము:

en: Queued
te: క్యూడ్

note: SCRIPT
en: Queued request
te: క్యూ అభ్యర్థన

en: Queued:
te: క్యూడ్:

en: Quick add
te: త్వరిత జోడించు

en: Quick add new patron
te: క్రొత్త పోషకుడిని త్వరగా జోడించండి

en: Quick spine label creator
te: త్వరిత వెన్నెముక లేబుల్ సృష్టికర్త

en: Quick spine label creator
te: త్వరిత వెన్నెముక లేబుల్ సృష్టికర్త

note: SCRIPT
en: Quotations
te: కొటేషన్స్

note: SCRIPT
en: Quote
te: కోట్

note: SCRIPT
en: Quote #%s deleted successfully.
te: కోట్ #%s విజయవంతంగా తొలగించబడింది.

en: Quote editor
te: కోట్ ఎడిటర్

en: Quote editor
te: కోట్ ఎడిటర్

en: Quote editor &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: కోట్ ఎడిటర్ &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Quote of the day
te: ఈ రోజు సూక్తి

en: Quote uploader
te: కోట్ అప్‌లోడర్

en: Quote uploader
te: కోట్ అప్‌లోడర్

en: Quote uploader &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: కోట్ అప్‌లోడర్ &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Quotes
te: వ్యాఖ్యలు

en: Quotes enabled:
te: కోట్స్ ప్రారంభించబడ్డాయి:

en: RRP tax exc.
te: RRP పన్ను exc.

en: RRP tax inc.
te: RRP పన్ను inc.

en: Rachel Hamilton-Williams (Kaitiaki from 2004 to present)
te: రాచెల్ హామిల్టన్-విలియమ్స్ (2004 నుండి ఇప్పటి వరకు కైటియాకి)

en: Rank
te: రాంక్

en: Rank/Biblioitemnumbers
te: ర్యాంక్/బిబ్లియోఐటెమ్ నంబర్స్

en: Rate
te: రేటు

en: Rate:
te: రేటు:

en: Raw (any):
te: ముడి (ఏదైనా):

en: Reason
te: కారణం

en: Reason for suggestion:
te: సూచనకు కారణం:

en: Reason for transfer
te: బదిలీకి కారణం

en: Reason:
te: కారణం:

en: Reason:
te: కారణం:

en: Reasons why a hold might have been cancelled
te: హోల్డ్ రద్దు చేయబడటానికి కారణాలు

en: Reasons why a title is not for loan
te: టైటిల్ రుణం కోసం కాకపోవడానికి కారణాలు

en: Reasons why an order might have been cancelled
te: ఆర్డర్ రద్దు చేయబడటానికి కారణాలు

en: Receipt history for this subscription
te: ఈ చందా కోసం రసీదు చరిత్ర

en: Receipt summary for
te: రసీదు సారాంశం కోసం

note: %1$s:  name | html %2$s:  IF ( invoice ) %3$s:  invoice | html %4$s:  END
en: Receipt summary for : %s %sinvoice, %s%s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: రసీదు సారాంశం కోసం : %s %sఇన్వాయిస్, %s%s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Receive
te: స్వీకరించండి

en: Receive a new shipment
te: క్రొత్త రవాణాను స్వీకరించండి

en: Receive date
te: తేదీని స్వీకరించండి

note: %1$s:  name | html %2$s:  IF ( invoice ) %3$s:  invoice | html %4$s:  END %5$s:  order.ordernumber | html
en: Receive items from : %s %s [%s] %s (order #%s)
te: అంశాలను స్వీకరించండి : %s %s [%s] %s (ఆర్డర్ #%s)

note: %1$s:  name | html %2$s:  IF ( invoice ) %3$s:  invoice | html %4$s:  END %5$s:  order.ordernumber | html
en: Receive items from : %s %s[%s] %s (order #%s)
te: అంశాలను స్వీకరించండి : %s %s[%s] %s (ఆర్డర్ #%s)

en: Receive orders and manage shipments
te: ఆర్డర్‌లను స్వీకరించండి మరియు సరుకులను నిర్వహించండి

note: %1$s:  name | html
en: Receive orders from %s
te: ఆర్డర్లు నుండి స్వీకరించండి %s

en: Receive shipment from vendor
te: విక్రేత నుండి రవాణాను స్వీకరించండి

note: %1$s:  name | html
en: Receive shipment from vendor %s
te: విక్రేత నుండి రవాణాను స్వీకరించండి %s

note: %1$s:  name | html
en: Receive shipment from vendor %s &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: విక్రేత నుండి రవాణాను స్వీకరించండి %s &rsaquo; ఆసీక్విజిషన్స్ &rsaquo; కోహా

en: Receive shipments
te: సరుకులను స్వీకరించండి

en: Receive?
te: స్వీకరించాలా?

en: Received
te: అందుకుంది

en: Received bibliographic records
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులు అందుకున్నారు

en: Received issues
te: సమస్యలను స్వీకరించారు

en: Received issues:
te: స్వీకరించిన సమస్యలు:

en: Received items
te: వస్తువులను స్వీకరించారు

en: Received on
te: అందుకున్నారు

en: Receives claims for late issues
te: ఆలస్య సమస్యల కోసం దావాలను స్వీకరిస్తుంది

en: Receives claims for late orders
te: ఆలస్య ఆర్డర్‌ల కోసం దావాలను స్వీకరిస్తుంది

en: Receives orders
te: ఆర్డర్లు అందుకుంటాయి

en: Receives overdue notices:
te: మీరిన నోటీసులను అందుకుంటుంది:

note: INPUT type=submit
en: Recheck dependencies
te: డిపెండెన్సీలను తిరిగి తనిఖీ చేయండి

en: Recipients:
te: గ్రహీతలు:

en: Record
te: రికార్డు

en: Record URL
te: URL ను రికార్డ్ చేయండి

en: Record cashup
te: నగదును రికార్డ్ చేయండి

en: Record deleted
te: రికార్డ్ తొలగించబడింది

en: Record matching failed -- unable to retrieve selected matching rule.
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ విఫలమైంది -- ఎంచుకున్న మ్యాచింగ్ నియమాన్ని తిరిగి పొందలేకపోయింది.

en: Record matching rule:
te: రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమం:

en: Record matching rules
te: సరిపోలే నియమాలను రికార్డ్ చేయండి

en: Record matching rules
te: మ్యాచింగ్ నియమాలను రికార్డ్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Record not marked as UTF-8, may be corrupted
te: రికార్డ్ UTF-8 గా గుర్తించబడలేదు, పాడై ఉండవచ్చు

en: Record only
te: రికార్డ్ మాత్రమే

en: Record renewal as unseen if appropriate:
te: సముచితమైతే రికార్డ్ పునరుద్ధరణ కనిపించని విధంగా:

note: SCRIPT
en: Record saved
te: రికార్డ్ సేవ్ చేయబడింది

note: SCRIPT
en: Record structure invalid, cannot save
te: రికార్డ్ నిర్మాణం చెల్లదు, సేవ్ చేయలేము

en: Record title
te: రికార్డ్ శీర్షిక

en: Record type
te: రికార్డ్ రకం

en: Record type:
te: రికార్డ్ రకం:

en: Record type:
te: రికార్డ్ రకం:

en: Record-level item type
te: రికార్డ్-స్థాయి అంశం రకం

en: Record-level itemtype
te: రికార్డ్-స్థాయి ఐటెమ్‌టైప్

en: Record:
te: రికార్డ్:

en: Records found in the catalog
te: కేటలాగ్‌లో రికార్డులు కనుగొనబడ్డాయి

en: Records found in the reservoir
te: జలాశయంలో రికార్డులు దొరికాయి

note: SCRIPT
en: Red
te: ఎరుపు

en: Red cells signify no transfer allowed.
te: ఎరుపు కణాలు బదిలీ అనుమతించబడవని సూచిస్తాయి.

en: Redefine shortcuts
te: సత్వరమార్గాలను పునర్నిర్వచించండి

en: Referral:
te: రెఫరల్:

en: Refine results
te: ఫలితాలను మెరుగుపరచండి

en: Refine results:
te: ఫలితాలను మెరుగుపరచండి:

en: Refine search
te: శోధనను మెరుగుపరచండి

en: Refine your search
te: మీ శోధనను మెరుగుపరచండి

en: Refresh
te: రిఫ్రెష్

en: Refund lost item charge
te: కోల్పోయిన అంశం ఛార్జీని తిరిగి చెల్లించండి

en: Refund lost item charge and charge new overdue fine
te: కోల్పోయిన ఐటెమ్ ఛార్జీని తిరిగి చెల్లించండి మరియు కొత్త మీరిన జరిమానా వసూలు చేయండి

en: Refund lost item charge and restore overdue fine
te: కోల్పోయిన అంశం ఛార్జీని తిరిగి చెల్లించండి మరియు మీరిన జరిమానాను పునరుద్ధరించండి

en: Refund payments to patrons
te: పోషకులకు చెల్లింపులను తిరిగి చెల్లించండి

en: Register description
te: నమోదు వివరణ

en: Register name
te: పేరు నమోదు చేయండి

en: Register:
te: నమోదు చేయండి:

note: %1$s:  updated.old_register or "?" | html %2$s:  Registers.session_register_name or "?" | html
en: Register: %s &rArr; %s
te: నమోదు చేయండి:%s &rArr; %s

en: Registration date
te: రిజిస్ట్రేషన్ తేది

en: Registration date:
te: రిజిస్ట్రేషన్ తేది:

en: Registration date:
te: రిజిస్ట్రేషన్ తేది:

note: %1$s:  patron.dateenrolled | $KohaDates
en: Registration date: %s
te: రిజిస్ట్రేషన్ తేది: %s

en: Regula Sebastiao
te: రెగ్యులా సెబాస్టియావో

en: Regular expression:
te: రెగ్యులర్ వ్యక్తీకరణ:

en: Regular print
te: రెగ్యులర్ ప్రింట్

en: Reject
te: తిరస్కరించు

en: Rejected
te: తిరస్కరించబడెను

en: Rejected tags
te: ట్యాగ్‌లు తిరస్కరించబడ్డాయి

note: ABBR
en: Related Term
te: సంబంధిత పదం

en: Relationship information
te: సంబంధ సమాచారం

en: Relationship:
te: సంబంధం:

en: Relationship:
te: సంబంధం:

en: Release maintainer:
te: విడుదల నిర్వహణ:

en: Release maintainers:
te: విడుదల నిర్వహణ:

en: Release manager assistant:
te: విడుదల మేనేజర్ అసిస్టెంట్:

en: Release manager assistants:
te: విడుదల మేనేజర్ సహాయకులు:

en: Release manager:
te: విడుదల మేనేజర్:

en: Relevance
te: ఔచిత్యం

en: Religious organization
te: మత సంస్థ

en: Remaining circulation permissions
te: మిగిలిన సర్క్యులేషన్ అనుమతులు

en: Remaining permissions for managing fines and fees
te: జరిమానాలు మరియు ఫీజుల నిర్వహణకు మిగిలిన అనుమతులు

en: Remaining system parameters permissions
te: సిస్టమ్ పారామితుల అనుమతులు

en: Remember for session:
te: సెషన్ కోసం గుర్తుంచుకోండి:

en: Remember memcached needs to be started before Plack.
te: ప్లాక్‌కు ముందు మెమ్‌కాష్డ్ ప్రారంభించాల్సిన అవసరం ఉందని గుర్తుంచుకోండి.

en: Remember return date for next check in
te: తదుపరి చెక్ ఇన్ కోసం తిరిగి వచ్చే తేదీని గుర్తుంచుకోండి

en: Reminder date
te: రిమైండర్ తేదీ

en: Reminder:
te: రిమైండరు:

en: Reminder: this action will delete all selected authorities!
te: రిమైండర్: ఈ చర్య ఎంచుకున్న ఔథొరితిఎస్ తొలగిస్తుంది!

en: Reminder: this action will delete all selected bibliographic records, attached subscriptions, existing holds, and attached items!
te: రిమైండర్: ఈ చర్య ఎంచుకున్న అన్ని బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులు, జత చేసిన సభ్యత్వాలు, ఇప్పటికే ఉన్న హోల్డ్‌లు మరియు జోడించిన అంశాలను తొలగిస్తుంది!

en: Reminder: this action will modify all selected authorities!
te: రిమైండర్: ఈ చర్య ఎంచుకున్న ఔథొరితిఎస్నీ సవరించుకుంటుంది!

en: Reminder: this action will modify all selected biblios!
te: రిమైండర్: ఈ చర్య ఎంచుకున్న అన్ని గ్రంథాలను సవరించుకుంటుంది!

en: Reminder: this action will modify all selected checkouts!
te: రిమైండర్: ఈ చర్య ఎంచుకున్న అన్ని చెక్‌అవుట్‌లను సవరించుకుంటుంది!

en: Remote host
te: రిమోట్ హోస్ట్

en: Remote host:
te: రిమోట్ హోస్ట్:

en: Remote image
te: రిమోట్ చిత్రం

en: Remote image:
te: రిమోట్ చిత్రం:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Remove
te: తొలగించు

en: Remove
te: తొలగించు

en: Remove &quot;In demand&quot;
te: తొలగించు &quot;In డిమాండ్&quot;

en: Remove all reserves
te: అన్ని నిల్వలను తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Remove color
te: రంగును తొలగించండి

en: Remove condition
te: పరిస్థితిని తొలగించండి

en: Remove course reserves
te: కోర్సు నిల్వలను తొలగించండి

en: Remove duplicates
te: నకిలీలను తొలగించండి

note: A
en: Remove facet %s
te: ముఖభాగాన్ని తొలగించండి %s

en: Remove from cart
te: బండి నుండి తీసివేయండి

en: Remove from group
te: సమూహం నుండి తొలగించండి

en: Remove from rota
te: రోటా నుండి తొలగించండి

en: Remove item from collection
te: సేకరణ నుండి అంశాన్ని తొలగించండి

en: Remove items not owned by selected libraries:
te: ఎంచుకున్న లైబ్రరీల యాజమాన్యంలోని అంశాలను తొలగించండి:

en: Remove items: scan barcodes
te: అంశాలను తొలగించండి: బార్‌కోడ్‌లను స్కాన్ చేయండి

en: Remove library from group
te: సమూహం నుండి లైబ్రరీని తొలగించండి

note: SCRIPT
en: Remove link
te: లింక్‌ను తొలగించండి

en: Remove owner
te: యజమానిని తొలగించండి

en: Remove profile
te: ప్రొఫైల్ తొలగించండి

en: Remove reserves &rsaquo; Course reserves &rsaquo; Koha
te: నిల్వలను తొలగించండి &rsaquo; కోర్సు నిల్వలు &rsaquo; కొహ

en: Remove selected
te: ఎంచుకున్న వాటిని తొలగించండి

en: Remove selected items
te: ఎంచుకున్న అంశాలను తొలగించండి

en: Remove selected patrons
te: ఎంచుకున్న పోషకులను తొలగించండి

en: Remove substitution
te: ప్రత్యామ్నాయాన్ని తొలగించండి

en: Remove tag
te: ట్యాగ్ తొలగించండి

en: Remove this match check
te: ఈ మ్యాచ్ తనిఖీని తొలగించండి

en: Remove this match point
te: ఈ మ్యాచ్ పాయింట్ తొలగించండి

en: Remove this rule
te: ఈ నియమాన్ని తొలగించండి

en: Remove:
te: తొలగించు:

en: Remove?
te: తొలగించు?

en: Renew
te: పునరుద్ధరించు

en: Renew
te: పునరుద్ధరించు

note: %1$s:  subscription.subscriptionid | html
en: Renew #%s
te: పునరుద్ధరించు #%s

note: %1$s:  title | html
en: Renew %s &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: పునరుద్ధరించండి %s &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Renew a subscription
te: సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించండి

en: Renew all
te: అన్నీ పునరుద్ధరించండి

en: Renew as &quot;unseen&quot; if appropriate:
te: పునరుద్ధరించండి &quot;కనిపించని&quot; ఒకవేళ తగిన విధంగా వుంటే:

en: Renew or check in selected items
te: ఎంచుకున్న అంశాలను పునరుద్ధరించండి లేదా తనిఖీ చేయండి

en: Renew patron
te: పోషకుడిని పునరుద్ధరించండి

note: A
en: Renew selected subscriptions
te: ఎంచుకున్న సభ్యత్వాలను పునరుద్ధరించండి

en: Renew this subscription
te: ఈ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించండి

en: Renewal
te: పునరుద్ధరణ

en: Renewal date:
te: పునరుద్ధరణ తేదీ:

en: Renewal date:
te: పునరుద్ధరణ తేదీ:

en: Renewal due date:
te: పునరుద్ధరణ గడువు తేదీ:

en: Renewal period
te: పునరుద్ధరణ కాలం

en: Renewals allowed (count)
te: పునరుద్ధరణలు అనుమతించబడ్డాయి (లెక్కించండి)

en: Renewals allowed:
te: పునరుద్ధరణలు అనుమతించబడతాయి:

en: Renewals period:
te: పునరుద్ధరణ కాలం:

en: Renewed
te: రెన్యుడ్

en: Renewed
te: రెన్యుడ్

en: Rental charge
te: అద్దె ఛార్జీ

note: %1$s:  RENTALCHARGE | $Price
en: Rental charge for this item: %s
te: ఈ అంశం కోసం అద్దె ఛార్జీ: %s

en: Rental charge:
te: అద్దె ఛార్జీ:

en: Rental charge:
te: అద్దె ఛార్జీ:

en: Rental discount (%%)
te: అద్దె తగ్గింపు (%%)

note: INPUT type=submit
en: Reopen
te: మళ్ళీ తెరువు

en: Reopen basket
te: బుట్టను తిరిగి తెరవండి

en: Reopen basket group
te: బాస్కెట్ సమూహాన్ని తిరిగి తెరవండి

en: Reopen closed invoices
te: మూసివేసిన ఇన్‌వాయిస్‌లను తిరిగి తెరవండి

en: Reopen it
te: దాన్ని తిరిగి తెరవండి

en: Reopen selected invoices
te: ఎంచుకున్న ఇన్‌వాయిస్‌లను తిరిగి తెరవండి

en: Reopen:
te: మళ్ళీ తెరువు:

en: Repeatable
te: పునరావృతం

en: Repeatable:
te: పునరావృతం:

en: Replace
te: పునఃస్థాపించుము

note: SCRIPT
en: Replace all
te: అన్నింటినీ పున:స్థాపించు

en: Replace all patron attributes
te: అన్ని పోషక లక్షణాలను భర్తీ చేయండి

en: Replace only included patron attributes
te: చేర్చబడిన పోషక లక్షణాలను మాత్రమే భర్తీ చేయండి

en: Replace patron passwords with those in the file (blank passwords will be ignored)
te: పోషకుడి పాస్‌వర్డ్‌లను ఫైల్‌లోని వాటితో భర్తీ చేయండి (ఖాళీ పాస్‌వర్డ్‌లు విస్మరించబడతాయి)

en: Replace record via Z39.50/SRU
te: ద్వారా రికార్డును భర్తీ చేయండి Z39.50/SRU

en: Replace record via Z39.50/SRU search
te: రికార్డును భర్తీ చేయండి Z39.50/SRU వెతకండి

note: SCRIPT
en: Replace the current record's contents
te: ప్రస్తుత రికార్డ్ యొక్క విషయాలను భర్తీ చేయండి

note: SCRIPT
en: Replace with
te: భర్తీ చేయండి

en: Replacement cost:
te: తిరిగినియామక ఖర్చు:

en: Replacement price
te: తిరిగి ప్లేస్‌మెంట్ ధర

en: Replacement price:
te: తిరిగి ప్లేస్‌మెంట్ ధర:

en: Replacement price:
te: తిరిగి ప్లేస్‌మెంట్ ధర:

en: Replied
te: సమాధానం

en: Reply-To:
te: ప్రత్యుత్తరం-కు:

en: ReplyToDefault
te: డిఫాల్ట్‌కు ప్రత్యుత్తరం ఇవ్వండి

en: Report
te: నివేదించు

en: Report
te: నివేదిక

en: Report SQL:
te: SQL ని నివేదించండి:

note: %1$s:  from_budget_period.budget_period_description | html %2$s:  from_budget_period.budget_period_startdate | $KohaDates %3$s:  from_budget_period.budget_period_enddate | $KohaDates %4$s:  to_budget_period.budget_period_description | html %5$s:  to_budget_period.budget_period_startdate | $KohaDates
en: Report after moving unreceived orders from budget %s (%s - %s) to %s (%s - %s)
te: బడ్జెట్ నుండి స్వీకరించని ఆర్డర్‌లను తరలించిన తర్వాత నివేదించండి %s (%s - %s) కు %s (%s - %s)

en: Report group:
te: నివేదిక సమూహాన్ని:

en: Report is public:
te: నివేదిక పబ్లిక్:

en: Report mistake
te: తప్పును నివేదించండి

en: Report name
te: పేరును నివేదించండి

en: Report name:
te: పేరును నివేదించండి:

en: Report name:
te: పేరును నివేదించండి:

en: Report plugins
te: ప్లగిన్‌లను నివేదించండి

en: Report subgroup:
te: ఉప సమూహాన్ని నివేదించండి:

en: Report:
te: నివేదించండి:

note: %1$s:  todaysdate | $KohaDates
en: Reported on %s
te: నివేదించబడింది %s

en: Reports
te: నివేదికలు

en: Reports
te: నివేదికలు

en: Reports &rsaquo; Koha
te: నివేదికలు &rsaquo; కొహ

en: Reports Dictionary
te: నివేదికలు నిఘంటువు

en: Reports dictionary
te: నివేదికలు నిఘంటువు

note: %1$s:  IF branch %2$s:  Branches.GetName( branch ) | html %3$s:  END
en: Reports on item types %s held at %s%s
te: అంశం రకాలుపై నివేదికలు %s వద్ద జరిగింది %s%s

en: Reports tables
te: నివేదికల పట్టికలు

note: For the first occurrence, %1$s:  ill.illrequest_id | html
en: Request %s
te: అభ్యర్థన %s

en: Request ID
te: ID ని అభ్యర్థించండి

en: Request article
te: వ్యాసం అభ్యర్థించండి

en: Request article
te: వ్యాసం అభ్యర్థించండి

en: Request article &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: వ్యాసం అభ్యర్థించండి &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' link = 1
en: Request article from %s
te: వ్యాసం నుండి అభ్యర్థించండి %s

en: Request details
te: వివరాలను అభ్యర్థించండి

en: Request log
te: అభ్యర్థన లాగ్

en: Request number:
te: అభ్యర్థన సంఖ్య:

en: Request specific item type:
te: నిర్దిష్ట అంశం రకాన్ని అభ్యర్థించండి:

en: Request type:
te: అభ్యర్థన రకం:

en: Requested
te: అభ్యర్థించిన

en: Requested article
te: అభ్యర్థించిన వ్యాసం

note: SCRIPT
en: Requested from partners
te: భాగస్వాముల నుండి అభ్యర్థించబడింది

en: Requested item type
te: అభ్యర్థించిన అంశం రకం

en: Require strong password:
te: బలమైన పాస్‌వర్డ్ అవసరం:

en: Require valid email address:
te: చెల్లుబాటు అయ్యే ఇమెయిల్ చిరునామా అవసరం:

en: Require.js JS module system
te: Require.js JS మాడ్యూల్ సిస్టమ్

en: Required
te: అవసరం

en: Required fields cannot be cleared
te: అవసరమైన ఫీల్డ్‌లను క్లియర్ చేయలేము

en: Required fields:
te: అవసరమైన ఫీల్డ్‌లు:

en: Required for staff login.
te: స్టాఫ్ లాగిన్ కోసం అవసరం.

en: Required match checks
te: మ్యాచ్ తనిఖీలు అవసరం

note: TH
en: Required module missing
te: అవసరమైన మాడ్యూల్ లేదు

en: Required modules must be installed at the correct version before you may continue.
te: మీరు కొనసాగడానికి ముందు అవసరమైన మాడ్యూల్స్ సరైన సంస్కరణలో వ్యవస్థాపించబడాలి.

en: Required modules must be installed before you may continue.
te: మీరు కొనసాగడానికి ముందు అవసరమైన గుణకాలు తప్పనిసరిగా వ్యవస్థాపించబడాలి.

en: Required. Maximum length is 64 letters
te: అవసరం. గరిష్ట పొడవు 64 అక్షరాలు

note: I
en: Requires override of hold policy
te: హోల్డ్ పాలసీ యొక్క ఓవర్రైడ్ అవసరం

en: Research
te: రీసెర్చ్

en: Resend
te: మళ్ళీ పంపు

en: Reserve cancelled
te: రిజర్వ్ రద్దు చేయబడింది

en: Reserve found
te: రిజర్వ్ దొరికింది

en: Reserves
te: రిజర్వ్స్

en: Reset
te: రీసెట్

en: Reset filter
te: ఫిల్టర్‌ను రీసెట్

en: Reset mappings
te: మ్యాపింగ్స్‌ను రీసెట్ చేయండి

note: INPUT type=submit
en: Reset your token
te: మీ టోకెన్‌ను రీసెట్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Resize
te: పునఃపరిమాణం

en: Resolution
te: స్పష్టత

en: Resolve
te: పరిష్కరించుకొను

en: Resolve claim
te: దావాను పరిష్కరించండి

en: Resolve return claim
te: రిటర్న్ దావాను పరిష్కరించండి

note: SPAN
en: Resolved claims
te: పరిష్కరించబడిన దావాలు

en: Responses
te: స్పందనలు

en: Responses enabled:
te: ప్రతిస్పందనలు ప్రారంభించబడ్డాయి:

en: Restore
te: పునరుద్ధరించు

note: SCRIPT
en: Restore last draft
te: చివరి చిత్తుప్రతిని పునరుద్ధరించండి

en: Restrict
te: పరిమితం

en: Restrict access to:
te: దీనికి ప్రాప్యతను పరిమితం చేయండి:

en: Restricted
te: నిరోధిత

en: Restricted status of an item
te: అంశం యొక్క పరిమితం చేయబడిన స్థితి

en: Restricted:
te: పరిమితం చేయబడింది:

en: Restriction comment
te: పరిమితి వ్యాఖ్య

en: Restriction expiration
te: పరిమితి గడువు

en: Restriction overridden temporarily
te: పరిమితి తాత్కాలికంగా భర్తీ చేయబడింది

en: Restriction overridden temporarily.
te: పరిమితి తాత్కాలికంగా భర్తీ చేయబడింది.

en: Restriction reason
te: పరిమితి కారణం

en: Result
te: ఫలితం

en: Results
te: ఫలితాలు

en: Results
te: ఫలితాలు

note: %1$s:  from | html %2$s:  to | html %3$s:  IF ( total ) %4$s:  total | html %5$s:  END
en: Results %s through %s %s of %s%s
te: ఫలితాలు %s ద్వారా %s %s ఆఫ్ %s%s

note: %1$s:  from | html %2$s:  to | html %3$s:  total | html
en: Results %s to %s of %s
te: ఫలితాలు %s కు %s యొక్క %s

note: %1$s:  from | html %2$s:  to | html %3$s:  total | html
en: Results %s to %s of %s
te: ఫలితాలు %s కు %s ఆఫ్ %s

en: Results for authority records
te: అథారిటీ రికార్డుల ఫలితాలు

en: Results for tag
te: ట్యాగ్ కోసం ఫలితాలు

note: SCRIPT
en: Results from Mana Knowledge Base
te: మన నాలెడ్జ్ బేస్ నుండి ఫలితాలు

en: Results per page :
te: ప్రతి పేజీకి ఫలితాలు :

note: %1$s:  results_per_page | html
en: Results per page: %s
te: ప్రతి పేజీకి ఫలితాలు: %s

en: Resume
te: సంక్షిప్తము

note: INPUT type=submit
en: Resume all suspended holds
te: సస్పెండ్ చేసిన అన్ని హోల్డ్‌లను తిరిగి ప్రారంభించండి

en: Retail price:
te: రిటైల్ ధర:

en: Return
te: తిరిగి

en: Return claims
te: రిటర్న్ క్లెయిమ్‌లు

note: OPTION
en: Return claims must be processed from the patron details page
te: రిటర్న్ క్లెయిమ్‌లను పోషక వివరాల పేజీ నుండి ప్రాసెస్ చేయాలి

en: Return date
te: తిరిగి వచ్చు తేదీ

en: Return policy
te: రిటర్న్ పాలసీ

en: Return to batch item deletion
te: బ్యాచ్ అంశం తొలగింపుకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to batch item modification
te: బ్యాచ్ ఐటెమ్ సవరణకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to circulation and fine rules
te: సర్క్యులేషన్ మరియు జరిమానా నియమాలకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to frameworks
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to patron detail
te: పోషక వివరాలకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to previous page
te: మునుపటి పేజీకి తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to request
te: అభ్యర్థనకు తిరిగి వెళ్ళు

note: A
en: Return to request details
te: అభ్యర్థన వివరాలకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to rota
te: రోటాకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to rotas
te: రోటాస్‌కు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to rotating collections home
te: హోమ్ కి తిరిగే సేకరణలకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to search
te: శోధనకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to sets management
te: సెట్ల నిర్వహణకు తిరిగి వెళ్ళు

note: %1$s:  batchid | html
en: Return to staged MARC batch %s
te: ప్రదర్శించిన మార్క్ బ్యాచ్‌కు తిరిగి వెళ్ళు %s

en: Return to the basket
te: బుట్టకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to the basket without making a new order.
te: క్రొత్త ఆర్డర్ చేయకుండా బుట్టకు తిరిగి వెళ్ళు.

en: Return to the job list
te: ఉద్యోగ జాబితాకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to the record
te: రికార్డుకు తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to tools
te: టూల్స్ తిరిగి వెళ్ళు

en: Return to where you were
te: మీరు ఉన్న చోటికి తిరిగి వెళ్ళు

en: Return-Path:
te: తిరిగి మార్గం:

en: Returned to patron:
te: పోషకుడికి తిరిగి వచ్చారు:

en: ReturnpathDefault
te: రిటర్న్‌పాత్ డీఫాల్ట్

en: Returns
te: రిటర్న్స్

en: Revert In Processing status
te: ప్రాసెసింగ్ స్థితిలో తిరిగి

en: Revert hold transfer status
te: హోల్డ్ బదిలీ స్థితిని తిరిగి మార్చండి

en: Revert waiting status
te: నిరీక్షణ స్థితిని తిరిగి మార్చండి

en: Reverted
te: పొందబడింది

en: Reviewer
te: సమీక్షకుడు

en: Reviewer:
te: సమీక్షకుడు:

en: Reviews
te: సమీక్షలు

en: Revoke
te: రద్దు

note: SCRIPT
en: Rich Text Area. Press ALT-0 for help.
te: రిచ్ టెక్స్ట్ ఏరియా. సహాయం కోసం ALT-0 నొక్కండి.

note: SCRIPT
en: Rich Text Area. Press ALT-F9 for menu. Press ALT-F10 for toolbar. Press ALT-0 for help
te: రిచ్ టెక్స్ట్ ఏరియా. మెను కోసం ALT-F9 నొక్కండి. టూల్ బార్ కోసం ALT-F10 నొక్కండి. సహాయం కోసం ALT-0 నొక్కండి

en: Right
te: కుడి

note: SCRIPT
en: Right to left
te: కుడి నుండి ఎడమకు

en: Rijksmuseum, Amsterdam, The Netherlands
te: రిజ్క్స్ముసియం, ఆమ్స్టర్డామ్, ది నెదర్లాండ్స్

en: Road types to be used in patron addresses
te: పోషక చిరునామాలలో ఉపయోగించాల్సిన రహదారి రకాలు

note: SCRIPT
en: Robots
te: రోబోట్సు

en: Rolling Hills Consolidated Libraries, USA
te: రోలింగ్ హిల్స్ కన్సాలిడేటెడ్ లైబ్రరీస్, యుఎస్ఎ

note: SCRIPT
en: Rollover at:
te: ఇక్కడ రోల్ఓవర్:

en: Rollover:
te: రోల్ఓవర్:

en: Rom&acirc;n&#259; (Romanian)
te: రొమ్&acirc;n&#259; (రోమేనియన్)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Root directory for uploads not defined
te: అప్‌లోడ్‌ల కోసం రూట్ డైరెక్టరీ నిర్వచించబడలేదు

en: Rota
te: రోటా

note: TEXTAREA name=description
en: Rota description
te: రోటా వివరణ

note: INPUT type=text name=title
en: Rota name
te: రోటా పేరు

en: Rota status
te: రోటా స్థితి

note: SCRIPT
en: Rotate clockwise
te: గడియారం వారీగా తిప్పండి

note: SCRIPT
en: Rotate counterclockwise
te: కౌంటర్ గడియారం వారీగా తిప్పండి

en: Rotating collections
te: సేకరణలను తిప్పుతోంది

en: Rotating collections
te: సేకరణలను తిప్పుతోంది

en: Rotating collections &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: సేకరణలను తిప్పుతోంది &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Round Rock Public Library, USA
te: రౌండ్ రాక్ పబ్లిక్ లైబ్రరీ, యుఎస్ఏ

en: Routing
te: రౌటింగ్

en: Routing
te: రౌటింగ్

en: Routing list
te: రూటింగ్ జాబితా

en: Routing lists
te: రూటింగ్ జాబితాలు

en: Routing slip preview &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: రౌటింగ్ స్లిప్ ప్రివ్యూ &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Routing:
te: రౌటింగ్:

en: Row
te: వరుసగా

note: SCRIPT
en: Row group
te: వరుస సమూహం

note: SCRIPT
en: Row properties
te: వరుస లక్షణాలు

note: SCRIPT
en: Row type
te: వరుస రకం

note: SCRIPT
en: Rows
te: వరుసలు

en: Rule
te: రూల్

en: Rule operator
te: రూల్ ఆపరేటర్

en: Rules
te: నియమాలు

en: Rules for automatic item modifications by age
te: వయస్సు ప్రకారం ఆటోమేటిక్ ఐటెమ్ సవరణల కోసం నియమాలు

note: %1$s:  IF ( branch ) %2$s:  Branches.GetName( branch ) | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Rules for overdue actions: %s%s%s default library %s
te: మీరిన చర్యలకు నియమాలు: %s%s%s డిఫాల్ట్ లైబ్రరీ %s

en: Run
te: పరుగు

en: Run
te: పరుగు

note: BUTTON
en: Run and edit macros
te: మాక్రోలను అమలు చేయండి మరియు సవరించండి

en: Run macro
te: రన్ మాక్రో

en: Run report
te: నివేదికను అమలు

en: Run report
te: నివేదికను అమలు

en: Run reports
te: నివేదికలను అమలు చేయండి

note: INPUT type=submit
en: Run the report
te: నివేదికను అమలు చేయండి

en: Run tool
te: రన్ టూల్

en: Running
te: నడుస్తోంది

en: Runtime parameter options
te: రన్‌టైమ్ పారామితి ఎంపికలు

en: SAN-Ouest Provence
te: SAN-ఔస్ట్ ప్రోవెన్స్

en: SAN-Ouest Provence, France
te: SAN-ఔస్ట్ ప్రోవెన్స్, ఫ్రాన్స్

en: SI Centimeters
te: SI సెంటీమీటర్లు

en: SI Millimeters
te: SI మిల్లీమీటర్లు

en: SIL Open Font License (OFL) v1.1
te: SIL ఓపెన్ ఫాంట్ లైసెన్స్ (OFL) v1.1

en: SIP media type:
te: SIP మీడియా రకం:

en: SMS
te: స్ ఎం స్

en: SMS alert number
te: ఎస్ఎంఎస్ హెచ్చరిక సంఖ్య

en: SMS cellular providers
te: ఎస్ఎంఎస్ సెల్యులార్ ప్రొవైడర్లు

en: SMS cellular providers
te: ఎస్ఎంఎస్ సెల్యులార్ ప్రొవైడర్లు

en: SMS cellular providers &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: SMS సెల్యులార్ ప్రొవైడర్లు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: SMS number:
te: స్ ఎం స్ సంఖ్య:

en: SMS provider
te: SMS ప్రొవైడర్

en: SMS provider:
te: స్ ఎం స్ ప్రదాత:

en: SMTP server
te: SMTP సర్వర్

en: SMTP server:
te: SMTP సర్వర్:

en: SMTP servers
te: SMTP సర్వర్లు

en: SMTP servers
te: SMTP సర్వర్లు

en: SRU Search fields mapping:
te: SRU శోధన ఫీల్డ్‌ల మ్యాపింగ్:

en: SRU search fields mapping for authorities &rsaquo; Koha
te: SRU సెర్చ్ ఫీల్డ్స్ అధికారుల కోసం మ్యాపింగ్ &rsaquo; కోహా

en: SRU search fields mapping for bibliographic records &rsaquo; Koha
te: SRU శోధన క్షేత్రాలు బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డుల కోసం మ్యాపింగ్ &rsaquo; కోహా

en: STARTDATE:January 1 2010,TRACK:Day
te: ప్రారంభ తేదీ: జనవరి 1, 2010, ట్రాక్:రోజు

en: SWITCH Library Consortium, USA
te: స్విచ్ లైబ్రరీ కన్సార్టియం, యుఎస్ఎ

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSIF debit_type.can_be_invoiced
en: Sale %s
te: అమ్మకం %s

en: Salutation
te: సెల్యుటేషన్

en: Same week day
te: అదే వారం రోజు

en: Satisfied
te: సంతృప్తి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Saturday
te: శనివారం

note: SCRIPT
en: Saturdays
te: శనివారాలు

note: INPUT type=submit
en: Save
te: భధ్రపరుచు

en: Save
te: భద్రపరుచు

note: SCRIPT
en: Save (if save plugin activated)
te: సేవ్ చేయండి (సేవ్ చేసిన ప్లగ్ఇన్ సక్రియం అయితే)

note: For the first occurrence, %1$s:  TAB.tab_title | html
en: Save all %s preferences
te: అన్నీ సేవ్ %s ప్రాధాన్యతలను

en: Save and continue editing
te: సేవ్ చేసి, సవరించడం కొనసాగించండి

en: Save and edit items
te: అంశాలను సేవ్ చేయండి మరియు సవరించండి

en: Save and pay
te: సేవ్ చేసి చెల్లించండి

note: INPUT type=submit name=ok
en: Save and preview routing slip
te: రౌటింగ్ స్లిప్‌ను సేవ్ చేయండి మరియు ప్రివ్యూ చేయండి

en: Save and view record
te: రికార్డును సేవ్ చేసి చూడండి

en: Save anyway
te: ఏమైనా సేవ్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Save as MARC (.mrc) file
te: మార్క్ (.mrc) ఫైల్‌గా సేవ్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Save as MARCXML (.xml) file
te: MARCXML (.xml) ఫైల్‌గా సేవ్ చేయండి

en: Save as new pattern
te: క్రొత్త నమూనాగా సేవ్ చేయండి

en: Save changes
te: సేవ్ చేంజెస్

note: INPUT type=submit
en: Save configuration
te: కాన్ఫిగరేషన్‌ను సేవ్

note: BUTTON
en: Save current record (Ctrl-S)
te: ప్రస్తుత రికార్డును సేవ్ చేయండి (Ctrl-S)

en: Save description
te: వివరణను సేవ్

en: Save profile
te: ప్రొఫైల్ సేవ్

en: Save quotes
te: కోట్స్ సేవ్

en: Save record
te: రికార్డును సేవ్

en: Save record (cannot be remapped)
te: రికార్డును సేవ్ (రీమేప్ చేయలేము)

note: INPUT type=submit name=submit
en: Save report
te: నివేదికను సేవ్

note: INPUT type=submit
en: Save shortcuts
te: సత్వరమార్గాలను సేవ్

note: INPUT type=submit
en: Save subscription
te: సభ్యత్వాన్ని సేవ్ చేయండి

note: INPUT type=submit
en: Save subscription history
te: చందా చరిత్రను సేవ్ చేయండి

note: SCRIPT
en: Save to catalog
te: కేటలాగ్‌లో సేవ్ చేయండి

en: Save your custom report
te: మీ అనుకూల నివేదికను సేవ్ చేయండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Saved
te: సేవ్డ్

en: Saved check-in date:
te: చెక్-ఇన్ తేదీ సేవ్ చేయబడింది:

en: Saved report results
te: నివేదిక ఫలితాలను సేవ్ చేసింది

en: Saved reports
te: నివేదికలు సేవ్ చేయబడ్డాయి

en: Saved reports
te: నివేదికలు సేవ్ చేయబడ్డాయి

en: Saved results
te: ఫలితాలు సేవ్ చేయబడ్డాయి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Saving...
te: సేవింగ్...

en: Scale height (relative to card):
te: స్కేల్ ఎత్తు (కార్డుకు సంబంధించి):

en: Scale width (relative to card):
te: స్కేల్ వెడల్పు (కార్డుకు సంబంధించి):

en: Scan
te: స్కాన్ చేయండి

en: Scan a patron barcode to start.
te: ప్రారంభించడానికి పోషక బార్‌కోడ్‌ను స్కాన్ చేయండి.

en: Scan index:
te: స్కాన్ సూచిక:

en: Scan indexes:
te: సూచికలను స్కాన్:

en: Schedule
te: స్కెడ్యూల్

en: Schedule
te: స్కెడ్యూల్

en: Schedule tasks to run
te: అమలు చేయడానికి పనులను షెడ్యూల్ చేయండి

en: Schedule tasks to run
te: అమలు చేయడానికి పనులను షెడ్యూల్ చేయండి

en: Scheduled for automatic renewal
te: స్వయంచాలక పునరుద్ధరణ కోసం షెడ్యూల్ చేయబడింది

en: School
te: స్కూల్

note: SCRIPT
en: Scope
te: స్కోప్

en: Score:
te: స్కోర్:

en: Screen
te: తెర

note: INPUT type=submit
en: Search
te: వెతకండి

note: INPUT type=text
en: Search %s
te: అన్వేషణ %s

note: %1$s:  IF ( query_desc ) %2$s:  query_desc | html %3$s:  END %4$s:  IF ( limit_desc ) %5$s:  limit_desc | html %6$s:  END
en: Search %s for '%s'%s %s &nbsp;with limit(s):&nbsp;'%s'%s
te: వెతకండి %s కోసం '%s'%s %s &nbsp;పరిమితితో(s):&nbsp;'%s'%s

note: INPUT type=text
en: Search ISSN
te: ISSN శోధించండి

en: Search Z39.50/SRU servers
te: శోధించండి Z39.50/SRU సర్వర్‌లను

en: Search all headings
te: అన్ని శీర్షికలను శోధించండి

en: Search all headings:
te: అన్ని శీర్షికలను శోధించండి:

note: INPUT type=text name=searchfield
en: Search by contract name or/and description:
te: ఒప్పందం పేరు లేదా/మరియు వివరణ ద్వారా శోధించండి:

en: Search by keyword:
te: కీవర్డ్ ద్వారా శోధించండి:

en: Search call number:
te: కాల్ నంబర్‌ను శోధించండి:

note: INPUT type=text
en: Search callnumber
te: కాల్‌నంబర్‌ను శోధించండి

en: Search category
te: శోధన వర్గం

en: Search cities
te: నగరాలను శోధించండి

note: INPUT type=text
en: Search claim count
te: దావా గణనను శోధించండి

note: INPUT type=text
en: Search claim date
te: దావా తేదీని శోధించండి

en: Search contracts
te: శోధన ఒప్పందాలు

en: Search currencies
te: కరెన్సీలను శోధించండి

en: Search desks
te: శోధన డెస్క్‌లు

en: Search engine configuration (Elasticsearch)
te: సెర్చ్ ఇంజన్ కాన్ఫిగరేషన్ (సాగేశోధన)

en: Search engine configuration (Elasticsearch)
te: సెర్చ్ ఇంజన్ కాన్ఫిగరేషన్ (సాగేశోధన)

en: Search engine configuration (Elasticsearch) &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: సెర్చ్ ఇంజన్ కాన్ఫిగరేషన్ (సాగేశోధన) &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Search entire MARC record
te: మొత్తం మార్క్ రికార్డును శోధించండి

en: Search entire record
te: మొత్తం రికార్డును శోధించండి

en: Search entire record:
te: మొత్తం రికార్డును శోధించండి:

note: INPUT type=text
en: Search expiration date
te: గడువు తేదీని శోధించండి

note: SCRIPT
en: Search expired, please try again
te: శోధన గడువు ముగిసింది, దయచేసి మళ్ళీ ప్రయత్నించండి

en: Search field
te: శోధన ఫీల్డ్

en: Search field:
te: ఫీల్డ్‌లను శోధించండి:

en: Search fields
te: ఫీల్డ్‌లను శోధించండి

en: Search filters
te: ఫిల్టర్లను శోధించండి

en: Search for
te: కోసం శోధించండి

en: Search for a vendor
te: విక్రేత కోసం శోధించండి

en: Search for a vendor to transfer from
te: బదిలీ చేయడానికి విక్రేత కోసం శోధించండి

en: Search for a vendor to transfer to
te: బదిలీ చేయడానికి విక్రేత కోసం శోధించండి

en: Search for another record
te: మరొక రికార్డ్ కోసం శోధించండి

note: %1$s:  IF ( batch_id ) %2$s:  batch_id | html %3$s:  END
en: Search for items %s to add to Batch %s %s
te: అంశాల కోసం శోధించండి %s బ్యాచ్‌కు జోడించడానికి %s %s

en: Search for patron
te: పోషకుడి కోసం శోధించండి

en: Search for patrons
te: పోషకుల కోసం శోధించండి

note: INPUT type=text name=plugin-search
en: Search for plugins
te: ప్లగిన్‌ల కోసం శోధించండి

en: Search for record
te: రికార్డు కోసం శోధించండి

en: Search for tag:
te: ట్యాగ్ కోసం శోధించండి:

en: Search for vendor
te: విక్రేత కోసం శోధించండి

note: %1$s:  supplier | html
en: Search for vendor %s &rsaquo; Koha
te: విక్రేత కోసం శోధించండి %s &rsaquo; కోహా

en: Search for vendor &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: విక్రేత కోసం శోధించండి &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Search funds
te: శోధన నిధులు

en: Search history
te: శోధన చరిత్ర

en: Search history
te: శోధన చరిత్ర

en: Search history &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: శోధన చరిత్ర &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కొహ

en: Search in the calendar the day you want to set as holiday.
te: మీరు సెలవుదినం కావాలనుకునే రోజు క్యాలెండర్‌లో శోధించండి.

en: Search index:
te: శోధన సూచిక:

note: INPUT type=text
en: Search issue number
te: సమస్య సంఖ్యను శోధించండి

note: INPUT type=text
en: Search library
te: లైబ్రరీని శోధించండి

note: INPUT type=text
en: Search location
te: స్థానాన్ని శోధించండి

en: Search main heading
te: ప్రధాన శీర్షికను శోధించండి

en: Search main heading ($a only)
te: ప్రధాన శీర్షికను శోధించండి ($a మాత్రమే)

en: Search main heading ($a only):
te: ప్రధాన శీర్షికను శోధించండి ($a మాత్రమే):

en: Search main heading:
te: ప్రధాన శీర్షికను శోధించండి:

note: INPUT type=text
en: Search notes
te: గమనికలను శోధించండి

en: Search notices
te: శోధన నోటీసులు

en: Search on
te: శోధించండి

note: I
en: Search on %s
te: శోధించండి %s

en: Search on Mana
te: మనాలో శోధించండి

en: Search options
te: శోధన ఎంపికలు

en: Search orders
te: శోధన ఆదేశాలు

en: Search partners
te: భాగస్వాములను శోధించండి

en: Search patron categories
te: పోషక వర్గాలను శోధించండి

en: Search patrons
te: పోషకులను శోధించండి

en: Search patrons or clubs
te: పోషకులు లేదా క్లబ్‌లను శోధించండి

en: Search reports by keyword:
te: కీవర్డ్ ద్వారా నివేదికలను శోధించండి:

en: Search results
te: శోధన ఫలితాలు

en: Search results
te: శోధన ఫలితాలు

en: Search results &rsaquo; Barcodes and labels &rsaquo; Koha
te: శోధన ఫలితాలు &rsaquo; బార్‌కోడ్‌లు మరియు లేబుల్‌లు &rsaquo; కొహ

en: Search results &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: శోధన ఫలితాలు &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  from | html %2$s:  to | html %3$s:  total | html
en: Search results from %s to %s of %s
te: శోధన ఫలితాలు నుండి %s కు %s ఆఫ్ %s

note: NAV
en: Search results navigation
te: ఫలితాల నావిగేషన్ శోధించండి

en: Search selected partners
te: ఎంచుకున్న భాగస్వాములను శోధించండి

note: INPUT type=text
en: Search since
te: అప్పటి నుండి శోధించండి

note: INPUT type=text
en: Search status
te: శోధన స్థితి

en: Search string matches:
te: స్ట్రింగ్ సరిపోలికలను శోధించండి:

en: Search subscriptions
te: శోధన చందాలు

en: Search subscriptions:
te: శోధన చందాలు:

en: Search suggestions
te: శోధన సూచనలు

en: Search system preferences
te: సిస్టమ్ ప్రిఫరెన్సెస్ శోధించండి

en: Search targets
te: లక్ష్యాలను శోధించండి

en: Search term:
te: శోధన పదం:

note: INPUT type=text
en: Search title
te: శీర్షికను శోధించండి

en: Search to hold
te: పట్టుకోవడానికి శోధించండి

en: Search to hold
te: పట్టుకోవడానికి శోధించండి

en: Search type:
te: శోధన రకం:

note: SCRIPT
en: Search unavailable
te: శోధన అందుబాటులో లేదు

en: Search uploads by category
te: వర్గం వారీగా అప్‌లోడ్‌లను శోధించండి

en: Search uploads by name or hashvalue
te: పేరు లేదా హాష్‌వాల్యూ ద్వారా అప్‌లోడ్‌లను శోధించండి

en: Search value:
te: శోధన విలువ:

note: INPUT type=text
en: Search vendor
te: శోధన విక్రేత

en: Search was:
te: శోధన:

en: Search will boost/increase weighted field(s) relevancy
te: శోధన పెరుగుతుంది/బరువున్న ఫీల్డ్‌ను పెంచండి(s) రెలెవన్సై

en: Search:
te: వెతకండి:

en: Searchable
te: వెతకడానికి

en: Searchable:
te: వెతకడానికి:

note: A
en: Searching
te: వెతుకుతున్నది

note: SCRIPT
en: Season
te: ఋతువు

note: SCRIPT
en: Second
te: సెకను

en: Second indicator default value:
te: రెండవ సూచిక డిఫాల్ట్ విలువ:

en: Secondary email
te: ద్వితీయ ఇమెయిల్

en: Secondary email:
te: ద్వితీయ ఇమెయిల్:

en: Secondary email:
te: ద్వితీయ ఇమెయిల్:

en: Secondary phone
te: ద్వితీయ ఫోన్

en: Secondary phone:
te: ద్వితీయ ఫోన్:

en: Secondary phone:
te: ద్వితీయ ఫోన్:

en: Seconds (default)
te: సెకన్లు (డిఫాల్ట్)

en: Secret:
te: రహస్యము:

en: Section
te: విభాగం

note: For the first occurrence, %1$s:  BIG_LOO.number | html
en: Section %s
te: విభాగం %s

en: Section:
te: విభాగం:

en: See any subscription attached to this biblio
te: ఈ గ్రంథానికి జతచేయబడిన ఏదైనా చందా చూడండి

en: See highlighted items below
te: హైలైట్ చేసిన అంశాలను క్రింద చూడండి

en: See online help for advanced options
te: అధునాతన ఎంపికల కోసం ఆన్‌లైన్ సహాయం చూడండి

en: See your public page:
te: మీ పబ్లిక్ పేజీని చూడండి:

en: Seen
te: చూసి

en: Sefton Council, United Kingdom
te: సెఫ్టన్ కౌన్సిల్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

note: INPUT type=submit
en: Select
te: ఎంపికచేయి

en: Select
te: ఎంపిక

en: Select "All libraries" if this attribute type should always be displayed. Otherwise select libraries you want to associate with this value.
te: ఈ లక్షణ రకం ఎల్లప్పుడూ ప్రదర్శించబడితే "అన్ని లైబ్రరీలను" ఎంచుకోండి. లేకపోతే మీరు ఈ విలువతో అనుబంధించదలిచిన లైబ్రరీలను ఎంచుకోండి.

en: Select 'All libraries' if all libraries use this item type. Otherwise, select the specific libraries that use this item type.
te: అన్ని లైబ్రరీలు ఈ ఐటెమ్ రకాన్ని ఉపయోగిస్తే 'ఆల్ లైబ్రరీస్' ఎంచుకోండి. లేకపోతే, ఈ ఐటెమ్ రకాన్ని ఉపయోగించే నిర్దిష్ట లైబ్రరీలను ఎంచుకోండి.

en: Select 'All libraries' if this authorized value must be displayed all the time. Otherwise select libraries you want to associate with this value.
te: ఈ అధీకృత విలువ తప్పనిసరిగా ప్రదర్శించబడితే 'అన్ని లైబ్రరీలను' ఎంచుకోండి. లేకపోతే మీరు ఈ విలువతో అనుబంధించదలిచిన లైబ్రరీలను ఎంచుకోండి.

en: Select 'All libraries' if this credit type should be available at all libraries. Otherwise select libraries you want to associate credit type with.
te: ఈ క్రెడిట్ రకం అన్ని లైబ్రరీలలో అందుబాటులో ఉంటే 'అన్ని లైబ్రరీలను' ఎంచుకోండి. లేకపోతే మీరు క్రెడిట్ రకాన్ని అనుబంధించదలిచిన లైబ్రరీలను ఎంచుకోండి.

en: Select 'All libraries' if this debit type should be available at all libraries. Otherwise select libraries you want to associate debit type with.
te: ఈ డెబిట్ రకం అన్ని లైబ్రరీలలో అందుబాటులో ఉంటే 'అన్ని లైబ్రరీలను' ఎంచుకోండి. లేకపోతే మీరు డెబిట్ రకాన్ని అనుబంధించదలిచిన లైబ్రరీలను ఎంచుకోండి.

en: Select CSV profile:
te: CSV ప్రొఫైల్ ఎంచుకోండి:

en: Select MARC framework:
te: మార్క్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను ఎంచుకోండి:

en: Select a MARC file to stage in the import reservoir. It will be parsed, and each valid record staged for later import into the catalog.
te: దిగుమతి రిజర్వాయర్‌లో దశకు మార్క్ ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి. ఇది అన్వయించబడుతుంది మరియు ప్రతి చెల్లుబాటు అయ్యే రికార్డ్ తరువాత కేటలాగ్‌లోకి దిగుమతి కోసం ప్రదర్శించబడుతుంది.

en: Select a budget
te: బడ్జెట్‌ను ఎంచుకోండి

en: Select a built-in sound:
te: అంతర్న-ర్మిత ధ్వనిని ఎంచుకోండి:

en: Select a category type
te: వర్గం రకాన్ని ఎంచుకోండి

en: Select a chooser
te: ఎంపికను ఎంచుకోండి

en: Select a collection:
te: సేకరణను ఎంచుకోండి:

en: Select a day
te: ఒక రోజు ఎంచుకోండి

en: Select a deliverer
te: విమోచకుడిని ఎంచుకోండి

en: Select a department
te: ఒక విభాగాన్ని ఎంచుకోండి

en: Select a file to import into the borrowers table
te: రుణగ్రహీతల పట్టికలోకి దిగుమతి చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి

en: Select a frequency
te: ఫ్రీక్వెన్సీని ఎంచుకోండి

en: Select a fund
te: ఫండ్‌ను ఎంచుకోండి

en: Select a fund (will populate orders/items if set)
te: ఫండ్‌ను ఎంచుకోండి (సెట్ చేస్తే ఆర్డర్‌లు/ఐటెమ్‌లు ఉంటాయి)

en: Select a fund (will use default if set)
te: ఫండ్‌ను ఎంచుకోండి (సెట్ చేస్తే డిఫాల్ట్‌గా ఉపయోగిస్తుంది)

en: Select a language:
te: భాషను ఎంచుకోండి:

en: Select a layout for back side:
te: వెనుక వైపు కోసం లేఅవుట్ను ఎంచుకోండి:

en: Select a layout to be applied:
te: వర్తించే లేఅవుట్ను ఎంచుకోండి:

en: Select a library :
te: లైబ్రరీని ఎంచుకోండి :

en: Select a library :
te: లైబ్రరీని ఎంచుకోండి :

en: Select a library:
te: లైబ్రరీని ఎంచుకోండి:

en: Select a library:
te: లైబ్రరీని ఎంచుకోండి:

en: Select a list
te: జాబితాను ఎంచుకోండి

en: Select a list of records
te: రికార్డుల జాబితాను ఎంచుకోండి

en: Select a table:
te: పట్టికను ఎంచుకోండి:

en: Select a template
te: టెంప్లేట్ ఎంచుకోండి

en: Select a template to be applied:
te: వర్తించే టెంప్లేట్‌ను ఎంచుకోండి:

en: Select a time
te: సమయాన్ని ఎంచుకోండి

en: Select all
te: అన్ని ఎంచుకోండి

en: Select all
te: అన్ని ఎంచుకోండి

en: Select all visible rows
te: కనిపించే అన్ని అడ్డు వరుసలను ఎంచుకోండి

en: Select an authority framework
te: అధికార ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను ఎంచుకోండి

en: Select an existing list
te: ఇప్పటికే ఉన్న జాబితాను ఎంచుకోండి

en: Select an image file or ZIP file to upload. The tool will accept images in GIF, JPEG, PNG, and XPM formats.
te: అప్‌లోడ్ చేయడానికి ఇమేజ్ ఫైల్ లేదా జిప్ ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి. సాధనం GIF, JPEG, PNG మరియు XPM ఫార్మాట్లలోని చిత్రాలను అంగీకరిస్తుంది.

en: Select an image file to upload. The tool will accept images in GIF, JPEG, PNG, and XPM formats.
te: అప్‌లోడ్ చేయడానికి చిత్ర ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి. సాధనం GIF, JPEG, PNG మరియు XPM ఫార్మాట్లలోని చిత్రాలను అంగీకరిస్తుంది.

en: Select an item type:
te: అంశం రకాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Select day:
te: రోజు ఎంచుకోండి:

en: Select download format:
te: డౌన్‌లోడ్ ఆకృతిని ఎంచుకోండి:

en: Select files:
te: ఫైళ్ళను ఎంచుకోండి:

en: Select item:
te: అంశాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Select items to move to this rota:
te: ఈ రోటాకు తరలించడానికి అంశాలను ఎంచుకోండి:

en: Select local databases
te: స్థానిక డేటాబేస్‌లను ఎంచుకోండి

en: Select manager
te: నిర్వాహకుడిని ఎంచుకోండి

en: Select month:
te: నెల ఎంచుకోండి:

en: Select none
te: ఏది కాదు

en: Select none to see all libraries
te: అన్ని లైబ్రరీలను చూడటానికి ఏదీ ఎంచుకోకండి

en: Select note
te: గమనిక ఎంచుకోండి

en: Select notice:
te: నోటీసు ఎంచుకోండి:

en: Select one or more images to delete.
te: తొలగించడానికి ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ చిత్రాలను ఎంచుకోండి.

en: Select ordering library account:
te: లైబ్రరీ ఖాతాను క్రమం చేయడాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Select owner
te: యజమానిని ఎంచుకోండి

en: Select partner libraries:
te: భాగస్వామి లైబ్రరీలను ఎంచుకోండి:

en: Select patron to keep. Data from the other patrons will be transferred to this patron record and the remaining patron records will be deleted.
te: ఉంచడానికి పోషకుడిని ఎంచుకోండి. ఇతర పోషకుల నుండి డేటా ఈ పోషక రికార్డుకు బదిలీ చేయబడుతుంది మరియు మిగిలిన పోషక రికార్డులు తొలగించబడతాయి.

en: Select planning type:
te: ప్రణాళిక రకాన్ని ఎంచుకోండి:

en: Select records to export
te: ఎగుమతి చేయడానికి రికార్డులను ఎంచుకోండి

en: Select remote databases
te: రిమోట్ డేటాబేస్లను ఎంచుకోండి

en: Select searches to:
te: దీనికి శోధనలను ఎంచుకోండి:

en: Select table:
te: పట్టికను ఎంచుకోండి:

en: Select the biblionumber to attach the item to
te: అంశాన్ని అటాచ్ చేయడానికి బిబ్లియోనంబర్‌ను ఎంచుకోండి

en: Select the biblionumber to link the item to
te: అంశాన్ని లింక్ చేయడానికి బిబ్లియోనంబర్‌ను ఎంచుకోండి

en: Select the file to import:
te: దిగుమతి చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి:

en: Select the file to upload:
te: అప్‌లోడ్ చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి:

en: Select the host record to link
te: లింక్ చేయడానికి హోస్ట్ రికార్డ్‌ను ఎంచుకోండి

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: Select the host record to link to '%s'
te: లింక్ చేయడానికి హోస్ట్ రికార్డ్‌ను ఎంచుకోండి '%s'

en: Select the library account submitting the EDI order
te: EDI ఆర్డర్‌ను సమర్పించే లైబ్రరీ ఖాతాను ఎంచుకోండి

en: Select to display or not:
te: ప్రదర్శించడానికి ఎంచుకోండి లేదా కాదు:

en: Select to import
te: దిగుమతి చేయడానికి ఎంచుకోండి

en: Select vendor &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: విక్రేతను ఎంచుకోండి &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

note: SCRIPT
en: Select visible rows
te: కనిపించే అడ్డు వరుసలను ఎంచుకోండి

en: Select which authorized value category the user will choose from.
te: వినియోగదారు ఎంచుకునే అధీకృత విలువ వర్గాన్ని ఎంచుకోండి.

en: Select without holds
te: హోల్డ్స్ లేకుండా ఎంచుకోండి

en: Select without items
te: అంశాలు లేకుండా ఎంచుకోండి

en: Select your MARC flavor
te: మీ మార్క్ రుచిని ఎంచుకోండి

en: Select2
te: 2ఎంచుకోండి

en: Selected items :
te: ఎంచుకున్న అంశాలు :

en: Selecting a notice will allow patrons to subscribe to notifications when a new issue is received.
te: నోటీసును ఎంచుకోవడం వలన క్రొత్త ఇష్యూ వచ్చినప్పుడు పోషకులు నోటిఫికేషన్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందవచ్చు.

en: Selecting this option will overwrite existing fund owners, if any
te: ఈ ఎంపికను ఎంచుకోవడం వల్ల ఇప్పటికే ఉన్న ఫండ్ యజమానులు ఏదైనా ఉంటే ఓవర్రైట్ చేస్తారు

en: Selector
te: సెలెక్టర్

en: Selector:
te: సెలెక్టర్:

en: Self check modules
te: స్వీయ తనిఖీ గుణకాలు

en: Semi-colon (;)
te: సెమీ-కోలన్ (;)

en: Semicolon separated text (.csv)
te: సెమికోలన్ వేరు చేసిన వచనం (.csv)

en: Send
te: పంపు

note: INPUT type=submit
en: Send EDI order
te: EDI ఆర్డర్ పంపండి

en: Send email
te: ఈ మెయిల్ పంపించండి

en: Send list
te: జాబితాను పంపండి

en: Send notice to patron
te: పోషకుడికి నోటీసు పంపండి

note: INPUT type=submit name=submit
en: Send notification
te: నోటిఫికేషన్ పంపండి

en: Send to
te: పంపే

note: INPUT type=submit
en: Send to Mana KB
te: మన కెబికి పంపండి

note: A
en: Send visible items to batch item deletion
te: అంశం తొలగింపుకు కనిపించే అంశాలను పంపండి

note: A
en: Send visible items to batch item modification
te: ఐటెమ్ సవరణకు బ్యాచ్ కనిపించే అంశాలను పంపండి

note: A
en: Send visible records to a list
te: కనిపించే రికార్డులను జాబితాకు పంపండి

note: A
en: Send visible records to batch record deletion
te: బ్యాచ్ రికార్డ్ తొలగింపుకు కనిపించే రికార్డులను పంపండి

note: A
en: Send visible records to batch record modification
te: బ్యాచ్ రికార్డ్ సవరణకు కనిపించే రికార్డులను పంపండి

note: A
en: Send visible results to batch patron modification
te: బ్యాచ్ పోషక సవరణకు కనిపించే ఫలితాలను పంపండి

note: %1$s:  library.branchname | html
en: Sending to %s
te: కు పంపుతోంది %s

en: Sending your cart
te: మీ బండిని పంపుతోంది

note: %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: Sending your cart &rsaquo; %s%s%sKoha online%s catalog
te: మీ బండిని పంపుతోంది&rsaquo; %s%s%sకోహా ఆన్‌లైన్%s కేటలాగ్

en: Sending your list
te: మీ జాబితాను పంపుతోంది

en: Sending your list &rsaquo; Lists &rsaquo; Koha
te: మీ జాబితాను పంపుతోంది &rsaquo; జాబితాలు &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: Sent notices for %s
te: నోటీసులు పంపారు %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Sent notices for %s
te: నోటీసులు పంపారు కోసం %s

en: Sent to
te: పంపిన

en: Separate keys using a hyphen "-"
te: హైఫన్ ఉపయోగించి కీలను వేరు చేయండి "-"

en: Separate multiple filenames by commas.
te: బహుళ ఫైల్ పేర్లను కామాలతో వేరు చేయండి.

en: September
te: సెప్టెంబర్

en: Serial
te: ధారావాహిక

en: Serial collection
te: ధారావాహిక సేకరణ

note: %1$s:  subscription.subscriptionid | html
en: Serial collection #%s
te: సీరియల్ సేకరణ #%s

en: Serial collection information for
te: సీరియల్ సేకరణ సమాచారం కోసం

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: Serial collection information for %s &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: సీరియల్ సేకరణ సమాచారం కోసం %s &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Serial edition
te: సీరియల్ ఎడిషన్

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: Serial edition %s &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: సీరియల్ ఎడిషన్ %s &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కోహా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Serial enumeration
te: సీరియల్ గణన

en: Serial enumeration / chronology
te: సీరియల్ ఎన్యూమరేషన్ / క్రోనాలజీ

en: Serial enumeration:
te: సీరియల్ గణన:

en: Serial number:
te: వరుస సంఖ్య:

en: Serial receipt creates an item record.
te: సీరియల్ రసీదు అంశం రికార్డును సృష్టిస్తుంది.

en: Serial receipt does not create an item record.
te: సీరియల్ రసీదు అంశం రికార్డును సృష్టించదు.

en: Serial receive
te: సీరియల్ స్వీకరించండి

en: Serial subscription: search for vendor
te: సీరియల్ చందా: విక్రేత కోసం శోధించండి

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.serial | $raw
en: Serial: %s
te: ధారావాహిక: %s

en: Serials
te: సీరియల్స్

en: Serials
te: సీరియల్స్

note: For the first occurrence, %1$s:  biblionumber | html
en: Serials %s &rsaquo; Koha
te: సీరియల్స్ %s &rsaquo; కోహా

en: Serials (new issue)
te: సీరియల్స్ (క్రొత్త సంచిక)

en: Serials planning
te: సీరియల్స్ ప్రణాళిక

en: Serials receiving
te: స్వీకరించే సీరియల్స్

en: Serials statistics wizard
te: సీరియల్స్ గణాంకాల విజార్డ్

note: %1$s:  subscription.subscriptionid | html
en: Serials subscription renew #%s &rsaquo; Koha
te: సీరియల్స్ చందా పునరుద్ధరణ #%s &rsaquo; కోహా

en: Serials subscription renew &rsaquo; Koha
te: సీరియల్స్ చందా పునరుద్ధరణ &rsaquo; కోహా

en: Serials subscriptions
te: సీరియల్స్ చందాలు

note: %1$s:  total | html
en: Serials subscriptions (%s found)
te: సీరియల్స్ చందాలు (%s కనుగొనబడ్డాయి)

en: Serials subscriptions search
te: సీరియల్స్ చందాల శోధన

en: Serials subscriptions stats
te: సీరియల్స్ చందాల గణాంకాలు

en: Serials subscriptions stats &rsaquo; Reports &rsaquo; Koha
te: సీరియల్స్ చందాల గణాంకాలు &rsaquo; నివేదికలు &rsaquo; కోహా

en: Serials tables
te: సీరియల్స్ పట్టికలు

en: Series
te: సిరీస్

en: Series title
te: సిరీస్ శీర్షిక

en: Series:
te: సిరీస్:

en: Server
te: సర్వర్

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Server '%s' deleted successfully.
te: సర్వర్ '%s' విజయవంతంగా తొలగించబడింది.

en: Server information
te: సర్వర్ సమాచారం

en: Server name:
te: సర్వర్ పేరు:

en: Servers:
te: సర్వర్లు:

en: Session timed out, please log in again
te: సెషన్ సమయం ముగిసింది, దయచేసి మళ్ళీ లాగిన్ అవ్వండి

en: Session timed out.
te: సెషన్ సమయం ముగిసింది.

en: Set all funds to zero
te: అన్ని నిధులను సున్నాకి సెట్ చేయండి

en: Set back to
te: తిరిగి సెట్ చేయండి

en: Set back to:
te: తిరిగి సెట్ చేయండి:

en: Set basket group
te: బాస్కెట్ సమూహాన్ని సెట్ చేయండి

en: Set by
te: ద్వారా సెట్

en: Set cash register
te: నగదు రిజిస్టర్ సెట్ చేయండి

en: Set desk
te: డెస్క్ సెట్ చేయండి

en: Set desk and cash register
te: డెస్క్ మరియు నగదు రిజిస్టర్ సెట్ చేయండి

en: Set due date to expiry:
te: గడువుకు గడువు తేదీని సెట్ చేయండి:

note: IMG
en: Set geolocation
te: జియోలొకేషన్ సెట్ చేయండి

note: IMG
en: Set geolocation for %s
te: జియోలొకేషన్ కోసం సెట్ చేయండి %s

en: Set inventory date to:
te: జాబితా తేదీని దీనికి సెట్ చేయండి:

en: Set library
te: లైబ్రరీని సెట్

en: Set library &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: లైబ్రరీని సెట్ చేయండి &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Set library and cash register
te: లైబ్రరీ మరియు నగదు రిజిస్టర్ సెట్ చేయండి

en: Set library and desk
te: లైబ్రరీ మరియు డెస్క్ సెట్ చేయండి

en: Set library and desk &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: లైబ్రరీ మరియు డెస్క్ సెట్ చేయండి &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Set library checkin and transfer policy
te: లైబ్రరీ చెక్ఇన్ మరియు బదిలీ విధానాన్ని సెట్ చేయండి

en: Set library, desk and register
te: లైబ్రరీ, డెస్క్ మరియు రిజిస్టర్ సెట్ చేయండి

en: Set notice/status triggers for overdue items
te: మీరిన వస్తువుల కోసం నోటీసు/స్థితి ట్రిగ్గర్‌లను సెట్ చేయండి

en: Set notice/status triggers for overdue items
te: మీరిన వస్తువుల కోసం నోటీసు/స్థితి ట్రిగ్గర్‌లను సెట్ చేయండి

en: Set permissions
te: అనుమతులను సెట్ చేయండి

note: INPUT type=submit name=submit
en: Set status
te: స్థితిని సెట్

en: Set the date received to today?
te: అందుకున్న తేదీని ఈ రోజుకు సెట్ చేయాలా?

en: Set to patron
te: పోషకుడికి సెట్ చేయండి

note: INPUT type=submit
en: Set up some of Koha's basic requirements
te: కోహా యొక్క కొన్ని ప్రాథమిక అవసరాలను ఏర్పాటు చేయండి

en: Set user permissions
te: వినియోగదారు అనుమతులను సెట్ చేయండి

note: BUTTON
en: Set virtual keyboard layout
te: వర్చువల్ కీబోర్డ్ లేఅవుట్ను సెట్ చేయండి

en: Settings
te: సెట్టింగులు

en: Settings
te: సెట్టింగులు

en: Share
te: భాగము

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: Share %s to Mana
te: వాటా %s మన కు

en: Share anonymous usage statistics with the Koha community?
te: అనామక వినియోగ గణాంకాలను కోహా సంఘంతో పంచుకోవాలా?

en: Share content (subscriptions, reports) with the Koha community
te: కోహా సంఘంతో కంటెంట్ (సభ్యత్వాలు, నివేదికలు) పంచుకోండి

en: Share content with Mana KB
te: మన కెబితో కంటెంట్‌ను షేర్ చేయండి

en: Share content with Mana KB
te: మన కెబితో కంటెంట్‌ను షేర్ చేయండి

en: Share content with Mana KB &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: మన కెబితో కంటెంట్‌ను షేర్ చేయండి &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Share content with Mana KB?
te: మన కెబితో కంటెంట్‌ను పంచుకోవాలా?

en: Share content with the Koha community using Mana KB
te: మన కెబిని ఉపయోగించి కోహా కమ్యూనిటీతో కంటెంట్‌ను భాగస్వామ్యం చేయండి

en: Share my Koha usage statistics:
te: నా కోహా వినియోగ గణాంకాలను పంచుకోండి:

note: A
en: Share the subscription with other libraries. Your email address will be associated to your sharing.
te: చందా ఇతర గ్రంథాలయాలతో పంచుకోండి. మీ ఇమెయిల్ చిరునామా మీ భాగస్వామ్యంతో అనుబంధించబడుతుంది.

en: Share usage statistics
te: వాడుక గణాంకాలను పంచుకోండి

en: Share with Mana
te: మనతో పంచుకోండి

en: Share with the Koha community the usage statistics of your Koha installation
te: మీ కోహా ఇన్‌స్టాలేషన్ యొక్క వినియోగ గణాంకాలను కోహా కమ్యూనిటీతో భాగస్వామ్యం చేయండి

note: A
en: Share your report with Mana Knowledge Base
te: మీ నివేదికను మన నాలెడ్జ్ బేస్‌తో పంచుకోండి

en: Share your usage statistics
te: మీ వినియోగ గణాంకాలను పంచుకోండి

en: Shared
te: షేర్డ్

en: Shared:
te: షేర్డ్:

en: Sharp (#)
te: పదునైన (#)

note: SCRIPT
en: Sharpen
te: పదునైన

en: Shelving control number
te: షెల్వింగ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Shelving location
te: షెల్వింగ్ స్థానం

en: Shelving location (items.location) is:
te: షెల్వింగ్ స్థానం (అంశాలు.స్థానం)ఉంది:

en: Shelving location (usually appears when adding or editing an item). LOC maps to items.location in the Koha database.
te: షెల్వింగ్ స్థానం (సాధారణంగా ఒక అంశాన్ని జోడించేటప్పుడు లేదా సవరించేటప్పుడు కనిపిస్తుంది). కోహా డేటాబేస్లో ఐటమ్స్.లోకేషన్ కు LOC మ్యాప్స్.

en: Shelving location selected:
te: షెల్వింగ్ స్థానం ఎంచుకోబడింది:

en: Shelving location:
te: షెల్వింగ్ స్థానం:

en: Shelving location:
te: షెల్వింగ్ స్థానం:

en: Shibboleth login failed
te: షిబ్బోలెత్ లాగిన్ విఫలమైంది

en: Shift is "Shift"
te: షిఫ్ట్ "షిఫ్ట్"

en: Shipment cost
te: రవాణా ఖర్చు

en: Shipment cost:
te: రవాణా ఖర్చు:

en: Shipment date
te: రవాణా తేది

en: Shipment date reverse
te: రవాణా తేదీ రివర్స్

en: Shipment date:
te: రవాణా తేది:

en: Shipment date:
te: రవాణా తేది:

note: %1$s:  shipmentdateto | $KohaDates
en: Shipment date: All until %s
te: రవాణా తేదీ: అన్నీవరకు %s

en: Shipping cost for invoice
te: ఇన్వాయిస్ కోసం షిప్పింగ్ ఖర్చు

en: Shipping cost:
te: షిప్పింగ్ ఖర్చు:

en: Shipping cost:
te: షిప్పింగ్ ఖర్చు:

en: Shipping fund:
te: షిప్పింగ్ ఫండ్:

en: Shortcut
te: సత్వరమార్గం

en: Shortcut keys
te: సత్వరమార్గం కీలు

note: %1$s:  alert.HIGHHOLDS.returndate | $KohaDates %2$s:  alert.HIGHHOLDS.duration  | html
en: Shortened due date would have been %s (%s days).
te: సంక్షిప్త గడువు తేదీ ఉండేది %s (%s రోజులు).

en: Show
te: ప్రదర్శించు

en: Show MARC
te: మార్క్ చూపించు

en: Show MARC tag documentation links
te: మార్క్ ట్యాగ్ డాక్యుమెంటేషన్ లింక్‌లను చూపించు

en: Show active baskets only
te: క్రియాశీల బుట్టలను మాత్రమే చూపించు

en: Show active funds only
te: క్రియాశీల నిధులను మాత్రమే చూపించు

en: Show active vendors only
te: క్రియాశీల విక్రేతలను మాత్రమే చూపించు

en: Show actual/estimated values
te: వాస్తవ/అంచనా విలువలను చూపించు

en: Show advanced pattern
te: అధునాతన నమూనాను చూపించు

note: A
en: Show advanced search (Ctrl-Alt-S)
te: అధునాతన శోధనను చూపించు (Ctrl-Alt-S)

en: Show all
te: అన్నీ చూపండి

en: Show all active baskets
te: అన్ని క్రియాశీల బుట్టలను చూపించు

en: Show all baskets
te: అన్ని బుట్టలను చూపించు

en: Show all columns
te: అన్ని నిలువు వరుసలను చూపించు

note: SCRIPT
en: Show all credit types
te: అన్ని క్రెడిట్ రకాలను చూపించు

note: SCRIPT
en: Show all debit types
te: అన్ని డెబిట్ రకాలను చూపించు

en: Show all details
te: అన్ని వివరాలను చూపించు

en: Show all items
te: అన్ని అంశాలను చూపించు

note: For the first occurrence, %1$s:  hiddencount | html
en: Show all items (%s hidden)
te: అన్ని అంశాలను చూపించు (%s దాగి)

en: Show all orders
te: అన్ని ఆర్డర్‌లను చూపించు

en: Show all suggestions
te: అన్ని సలహాలను చూపించు

note: SCRIPT
en: Show all transactions
te: అన్ని లావాదేవీలను చూపించు

en: Show all vendors
te: అన్ని విక్రేతలను చూపించు

en: Show any items currently checked out:
te: ప్రస్తుతం తనిఖీ చేసిన ఏవైనా అంశాలను చూపించు:

note: %1$s:  booksellername | html
en: Show baskets for vendor %s
te: విక్రేత కోసం బుట్టలను చూపించు %s

en: Show biblio
te: బిబ్లియో చూపించు

note: SCRIPT
en: Show blocks
te: బ్లాక్‌లను చూపించు

en: Show brief form
te: సంక్షిప్త రూపం చూపించు

note: SCRIPT
en: Show caption
te: శీర్షిక చూపించు

en: Show category:
te: వర్గాన్ని చూపించు:

en: Show chart
te: చార్ట్ చూపించు

en: Show checkouts
te: చెక్‌అవుట్‌లను చూపించు

en: Show checkouts to guarantor
te: హామీదారుకు చెక్‌అవుట్‌లను చూపించు

en: Show checkouts to guarantors
te: హామీదారులకు చెక్‌అవుట్‌లను చూపించు

en: Show collapsed fields:
te: కూలిపోయిన ఫీల్డ్‌లను చూపించు:

en: Show details
te: వివరాలు చుపించండి

en: Show expired
te: గడువు ముగిసింది చూపించు

note: SCRIPT
en: Show fields verbatim
te: ఫీల్డ్‌లను పదజాలం చూపించు

en: Show fines to guarantor
te: హామీదారునికి జరిమానాలు చూపించు

en: Show fines to guarantors
te: హామీదారులకు జరిమానాలు చూపించు

en: Show full form
te: పూర్తి ఫారమ్ చూపించు

note: SCRIPT
en: Show help for this tag
te: ఈ ట్యాగ్ కోసం సహాయం చూపించు

note: SCRIPT
en: Show helpers for fixed and coded fields
te: స్థిర మరియు కోడెడ్ ఫీల్డ్‌ల కోసం సహాయకులను చూపించు

en: Show inactive budgets
te: నిష్క్రియాత్మక బడ్జెట్‌లను చూపించు

note: SCRIPT
en: Show invisible characters
te: అదృశ్య అక్షరాలను చూపించు

en: Show less
te: తక్కువ చూపించు

en: Show matching titles
te: సరిపోలే శీర్షికలను చూపించు

en: Show more
te: ఇంకా చూపించు

en: Show my funds only
te: నా నిధులను మాత్రమే చూపించు

en: Show my funds only:
te: నా నిధులను మాత్రమే చూపించు:

en: Show only mine
te: గని మాత్రమే చూపించు

en: Show only renewed
te: పునరుద్ధరించబడినది మాత్రమే చూపించు

en: Show only subscriptions
te: చందాలను మాత్రమే చూపించు

en: Show past entries
te: గత ఎంట్రీలను చూపించు

en: Show subscriptions
te: సభ్యత్వాలను చూపించు

note: %1$s:  suggestionid | html
en: Show suggestion #%s
te: సూచన చూపించు #%s

en: Show tags
te: ట్యాగ్‌లను చూపించు

note: BUTTON
en: Show the last checkin message
te: చివరి చెక్ఇన్ సందేశాన్ని చూపించు

en: Show/hide columns:
te: నిలువు వరుసలను చూపించు/దాచు:

en: Showing only available items
te: అందుబాటులో ఉన్న వస్తువులను మాత్రమే చూపుతోంది

note: %1$s:  current_page | html %2$s:  total_pages | html
en: Showing page %s of %s
te: పేజీని చూపుతోంది %s ఆఫ్ %s

en: Shown
te: చూస్తున్నది

en: Shows on transit slips
te: రవాణా స్లిప్‌లలో చూపిస్తుంది

en: Simple DC-RDF
te: సాధారణ DC-RDF

en: Since
te: నుండి

note: SCRIPT
en: Single holiday: %s
te: ఒకే సెలవు: %s

en: Size
te: పరిమాణం

en: Size (bytes)
te: పరిమాణం (బైట్లు)

en: Skip closed days
te: మూసివేసిన రోజులను దాటవేయి

en: Skip issue number
te: ఇష్యూ నంబర్‌ను దాటవేయి

en: Skip items on hold awaiting pickup:
te: పికప్ కోసం వేచి ఉన్న అంశాలను దాటవేయి:

en: Skip items on loan:
te: రుణంపై అంశాలను దాటవేయి:

en: Slash separated text (.csv)
te: వేరు చేసిన వచనాన్ని స్లాష్ చేయండి (.csv)

en: Slip
te: స్లిప్

en: Small text
te: చిన్న వచనం

en: Society or association
te: సమాజం లేదా సంఘం

en: Some Perl modules are missing.
te: కొన్ని పెర్ల్ గుణకాలు లేవు.

en: Some Perl modules require upgrade.
te: కొన్ని పెర్ల్ మాడ్యూళ్ళకు అప్‌గ్రేడ్ అవసరం.

en: Some examples of compatible price fields include "$9.99", "9.99 USD", "$9.99 USD", "9.99 USD (10.00 CAN)", "$9.99 USD (paperback)". These examples assume USD is the active currency.
te: అనుకూల ధర ఫీల్డ్‌లకు కొన్ని ఉదాహరణలు "$ 9.99", "9.99 USD", "$ 9.99 USD", "9.99 USD (10.00 CAN)", "$ 9.99 USD (పేపర్‌బ్యాక్)". ఈ ఉదాహరణలు USD క్రియాశీల కరెన్సీ అని అనుకుంటాయి.

note: SCRIPT
en: Some fields are not valid:
te: కొన్ని ఫీల్డ్‌లు చెల్లవు:

en: Some or all of the barcodes in the range you have selected have no corresponding items.
te: మీరు ఎంచుకున్న పరిధిలోని కొన్ని లేదా అన్ని బార్‌కోడ్‌లకు సంబంధిత అంశాలు లేవు.

en: Some patrons have requested a privacy on returning item but the AnonymousPatron pref is not set correctly. Set it to a valid borrower number or checkins for these patrons will fail.
te: కొంతమంది పోషకులు వస్తువును తిరిగి ఇవ్వడానికి గోప్యతను అభ్యర్థించారు, కాని అనామక ప్యాట్రాన్ ప్రిఫ్ సరిగ్గా సెట్ చేయబడలేదు. చెల్లుబాటు అయ్యే రుణగ్రహీత సంఖ్యకు సెట్ చేయండి లేదా ఈ పోషకుల చెకిన్‌లు విఫలమవుతాయి.

en: Some records have not been automatically added because they match an existing record in your catalog:
te: మీ కేటలాగ్‌లో ఇప్పటికే ఉన్న రికార్డుతో సరిపోలినందున కొన్ని రికార్డులు స్వయంచాలకంగా జోడించబడలేదు:

note: %1$s:  bad_yaml_prefs.join(', ') | html
en: Some system preferences have badly formatted YAML content: %s
te: కొన్ని సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలు YAML కంటెంట్‌ను చెడుగా ఆకృతీకరించాయి: %s

en: Something went wrong when creating the patron. Check the logs.
te: పోషకుడిని సృష్టించేటప్పుడు ఏదో తప్పు జరిగింది. లాగ్లను తనిఖీ చేయండి.

en: Something went wrong when updating the patron. Check the logs.
te: పోషకుడిని నవీకరించేటప్పుడు ఏదో తప్పు జరిగింది. లాగ్లను తనిఖీ చేయండి.

note: SCRIPT
en: Something went wrong, cannot save
te: ఏదో తప్పు జరిగింది, సేవ్ చేయలేము

note: SCRIPT
en: Something went wrong, check your CSV file.
te: ఏదో తప్పు జరిగింది, మీ CSV ఫైల్‌ను తనిఖీ చేయండి.

en: Sorry, but there are no results for your search.
te: క్షమించండి, కానీ మీ శోధనకు ఫలితాలు లేవు.

en: Sorry, the CAS login failed.
te: క్షమించండి, CAS లాగిన్ విఫలమైంది.

en: Sorry, there is no result for your search.
te: క్షమించండి, మీ శోధనకు ఫలితం లేదు.

en: Sorry, your request had no results.
te: క్షమించండి, మీ అభ్యర్థనకు ఫలితాలు లేవు.

note: SCRIPT
en: Sort
te: సొర్త్

en: Sort
te: సొర్త్

en: Sort 1
te: సొర్త్ 1

en: Sort 2
te: సొర్త్ 2

en: Sort by
te: సొర్త్ ద్వారా

en: Sort by :
te: సొర్త్ ద్వారా :

en: Sort by:
te: క్రమీకరించు ద్వారా:

en: Sort field 1:
te: సొర్త్ ఫీల్డ్ 1:

en: Sort field 2:
te: సొర్త్ ఫీల్డ్ 2:

note: SCRIPT
en: Sort routine missing
te: సొర్త్ రొటీన్ లేదు

en: Sort this list by:
te: ఈ జాబితాను దీని ద్వారా క్రమబద్ధీకరించండి:

en: Sort1
te: సొర్త్1

en: Sort2
te: సొర్త్2

en: Sortable
te: క్రమబద్ధీకరించగలదు

en: Sorting
te: క్రమబద్ధీకరణ

en: Sorting routine
te: సార్టింగ్ రొటీన్

en: Sound
te: ధ్వని

en: Sound:
te: ధ్వని:

en: Source
te: మూల

en: Source (incoming) record check field
te: మూలం (ఇన్‌కమింగ్) రికార్డ్ చెక్ ఫీల్డ్

note: SCRIPT
en: Source code
te: మూల కోడ్

en: Source in use?
te: ఉపయోగంలో మూలం?

en: Source library:
te: మూల లైబ్రరీ:

note: SCRIPT
en: Source of classification or shelving scheme
te: క్లాసిఫికేషన్ యొక్క మూలం లేదా షెల్వింగ్ పథకం

en: Source records
te: మూల రికార్డులు

en: Source:
te: మూలం:

en: South Taranaki District Council, New Zealand
te: దక్షిణ తారానకి జిల్లా కౌన్సిల్, న్యూజిలాండ్

en: South-East Kansas Library System (SEKLS), USA
te: సౌత్-ఈస్ట్ కాన్సాస్ లైబ్రరీ సిస్టమ్ (SEKLS), యుఎస్ఏ

en: Space ( )
te: స్థలం ( )

en: Space separation between symbol and value:
te: గుర్తు మరియు విలువ మధ్య ఖాళీ విభజన:

en: Spanish
te: స్పానిష్

note: SCRIPT
en: Special character
te: ప్రత్యేక పాత్ర

en: Special relationship:
te: ప్రత్యేక సంబంధం:

en: Special thanks to the following organizations
te: కింది సంస్థలకు ప్రత్యేక ధన్యవాదాలు

en: Specialized
te: ప్రత్యేక

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'date-format.inc'
en: Specify date on which to resume %s:
te: తిరిగి ప్రారంభించాల్సిన తేదీని పేర్కొనండి %s:

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'date-format.inc'
en: Specify due date %s:
te: గడువు తేదీని పేర్కొనండి %s:

en: Specify how the holiday should repeat.
te: సెలవు ఎలా పునరావృతం కావాలో పేర్కొనండి.

note: %1$s:  INCLUDE 'date-format.inc'
en: Specify return date %s:
te: తిరిగి వచ్చే తేదీని పేర్కొనండి %s:

note: SCRIPT
en: Spellcheck
te: స్పెల్ తనిఖీ

en: Spent
te: ఖర్చు

en: Spent &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: ఖర్చు &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  fund_code | html
en: Spent - %s
te: ఖర్చు - %s

en: Spent amount:
te: ఖర్చు మొత్తం:

en: Spine label
te: వెన్నెముక లేబుల్

en: Spine labels &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: వెన్నెముక లేబుల్స్ &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Split call numbers:
te: స్ప్లిట్ కాల్ నంబర్లు:

note: SCRIPT
en: Split cell
te: స్ప్లిట్ సెల్

en: Splitting routine
te: విభజన దినచర్య

en: Splitting routine:
te: విభజన దినచర్య:

en: Splitting rule
te: విభజన నియమం

en: Splitting rule code:
te: విభజన నియమావళి:

en: Splitting rule:
te: విభజన నియమం:

note: SCRIPT
en: Spring
te: స్ప్రింగ్

note: SCRIPT
en: Square
te: స్క్వేర్

en: Staff
te: సిబ్బంది

en: Staff
te: సిబ్బంది

en: Staff - Internal note
te: సిబ్బంది - అంతర్గత గమనిక

en: Staff access, allows viewing of catalogue in staff interface
te: స్టాఫ్ యాక్సెస్, స్టాఫ్ ఇంటర్‌ఫేస్‌లో కేటలాగ్ చూడటానికి అనుమతిస్తుంది

en: Staff interface
te: స్టాఫ్ ఇంటర్ఫేస్

en: Staff members are not allowed to access patron's checkout history
te: పోషకుల చెక్అవుట్ చరిత్రను ప్రాప్తి చేయడానికి సిబ్బందికి అనుమతి లేదు

en: Staff members are not allowed to access patron's holds history
te: పోషకుల చరిత్రను ప్రాప్తి చేయడానికి సిబ్బందికి అనుమతి లేదు

en: Staff members are not allowed to discharge borrowers, nor borrowers to request a discharge.
te: రుణగ్రహీతలను విడుదల చేయడానికి సిబ్బందికి అనుమతి లేదు, లేదా రుణగ్రహీతలు ఉత్సర్గాన్ని అభ్యర్థించటానికి అనుమతించరు.

en: Staff note
te: స్టాఫ్ నోట్

en: Staff note:
te: సిబ్బంది గమనిక:

en: Staff notes
te: స్టాఫ్ నోట్స్

en: Staff notes:
te: స్టాఫ్ నోట్స్:

note: I
en: Staff patron
te: స్టాఫ్ పోషకుడు

en: Stage MARC records
te: స్టేజ్ మార్క్ రికార్డులు

en: Stage MARC records for import
te: దిగుమతి కోసం స్టేజ్ మార్క్ రికార్డులు

en: Stage MARC records for import
te: దిగుమతి కోసం స్టేజ్ మార్క్ రికార్డులు

en: Stage MARC records into the reservoir
te: స్టేజ్ మార్క్ రికార్డులు రిజర్వాయర్‌లోకి

note: INPUT type=submit
en: Stage for import
te: దిగుమతి కోసం దశ

en: Staged
te: ప్రదర్శించాడు

en: Staged:
te: ప్రదర్శించాడు:

en: Stages
te: దశలు

en: Stages &amp; duration in days
te: దశలు &amp; రోజుల్లో వ్యవధి

en: Stages can be re-ordered by using the
te: దశలను ఉపయోగించి-ను తిరిగి ఆర్డర్ చేయవచ్చు

en: Standard
te: ప్రామాణికం

en: Standard ID:
te: ప్రామాణిక ఐడి:

en: Standard number
te: ప్రామాణిక సంఖ్య

en: Standard number:
te: ప్రామాణిక సంఖ్య:

en: Standard rules for all libraries
te: అన్ని లైబ్రరీలకు ప్రామాణిక నియమాలు

en: Standing orders do not close when received.
te: స్వీకరించినప్పుడు స్టాండింగ్ ఆర్డర్లు మూసివేయబడవు.

en: Start adding cash registers
te: నగదు రిజిస్టర్లను జోడించడం ప్రారంభించండి

en: Start date
te: ప్రారంభ తేది

en: Start date:
te: ప్రారంభ తేది:

en: Start date:
te: ప్రారంభ తేది:

en: Start defining libraries
te: లైబ్రరీలను నిర్వచించడం ప్రారంభించండి

en: Start defining quotes
te: కోట్లను నిర్వచించడం ప్రారంభించండి

en: Start of date range
te: తేదీ పరిధి ప్రారంభం

en: Start of interval
te: విరామం ప్రారంభం

note: INPUT type=submit
en: Start search
te: శోధనను ప్రారంభించండి

en: Start using Koha
te: కోహా ఉపయోగించడం ప్రారంభించండి

en: Started
te: ప్రారంభమైంది

en: Started:
te: ప్రారంభమైంది:

en: Starter CSV file
te: స్టార్టర్ CSV ఫైల్

note: INPUT type=text name=start_card
en: Starting card number
te: కార్డు సంఖ్యను ప్రారంభిస్తోంది

note: INPUT type=text name=start_label
en: Starting label number
te: లేబుల్ సంఖ్యను ప్రారంభిస్తోంది

en: Starting with:
te: దీనితో ప్రారంభమవుతుంది:

en: Starts with
te: తో మొదలవుతుంది

en: State
te: రాష్ట్రము

en: State:
te: రాష్ట్రం:

en: State:
te: రాష్ట్రం:

en: Statistic 1 done on:
te: గణాంకం 1 పూర్తయింది:

en: Statistic 1:
te: గణాంకం 1:

en: Statistic 2 done on:
te: గణాంకం 2 పూర్తయింది:

en: Statistic 2:
te: గణాంకం 2:

en: Statistical
te: స్టాటిస్టికల్

en: Statistical patron:
te: గణాంక పోషకుడు:

en: Statistics
te: గణాంకాలు

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Statistics for %s
te: గణాంకాలు కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' invert_name = 1
en: Statistics for %s
te: గణాంకాలు కోసం %s

en: Statistics wizards
te: గణాంకాల విజార్డ్స్

en: Status
te: స్థితి

en: Status changed
te: స్థితి మార్చబడింది

en: Status:
te: స్థాయి:

en: Status:
te: స్థితి:

en: Std. Number
te: Std. నెంబర్

en: Step 1 of 5: Name the new definition
te: 5 యొక్క దశ 1: క్రొత్త నిర్వచనానికి పేరు పెట్టండి

note: %1$s:  IF (usecache) %2$s:  END
en: Step 1 of 6: Choose a module to report on,%s Set cache expiry, %s and choose report visibility
te: 6 యొక్క దశ 1: నివేదించడానికి మాడ్యూల్‌ను ఎంచుకోండి,%s కాష్ గడువు,%s సెట్ చేసి రిపోర్ట్ దృశ్యమానతను ఎంచుకోండి

en: Step 2 of 5: Choose the area
te: 5 యొక్క 2 వ దశ: ప్రాంతాన్ని ఎంచుకోండి

en: Step 2 of 6: Pick a report type
te: 6 యొక్క దశ 2: నివేదిక రకాన్ని ఎంచుకోండి

en: Step 2: Choose the area
te: దశ 2: ప్రాంతాన్ని ఎంచుకోండి

en: Step 3 of 5: Choose a column
te: 5 యొక్క 3 వ దశ: నిలువు వరుసను ఎంచుకోండి

en: Step 3 of 6: Select columns for display
te: 6 యొక్క 3 వ దశ: ప్రదర్శన కోసం నిలువు వరుసలను ఎంచుకోండి

en: Step 3: Choose a column
te: దశ 3: నిలువు వరుసను ఎంచుకోండి

en: Step 4 of 5: Specify a value
te: 5 యొక్క 4 వ దశ: విలువను పేర్కొనండి

en: Step 4 of 6: Select criteria to limit on
te: 6 యొక్క 4 వ దశ: పరిమితం చేయడానికి ప్రమాణాలను ఎంచుకోండి

en: Step 4: Specify a value
te: దశ 4: విలువను పేర్కొనండి

en: Step 5 of 5: Confirm details
te: 5 యొక్క 5 వ దశ: వివరాలను నిర్ధారించండి

en: Step 5 of 6: Pick which columns to total
te: 6 యొక్క 5 వ దశ: మొత్తానికి ఏ నిలువు వరుసలను ఎంచుకోండి

en: Step 5: Confirm definition
te: దశ 5: నిర్వచనాన్ని నిర్ధారించండి

en: Step 6 of 6: Choose how you want the report ordered
te: 6 యొక్క 6 వ దశ: నివేదికను ఎలా ఆదేశించాలో మీరు ఎంచుకోండి

en: Stephen Hedges (early Documentation Manager)
te: స్టీఫెన్ హెడ్జెస్ (ప్రారంభ డాక్యుమెంటేషన్ మేనేజర్)

note: For the first occurrence, %1$s:  numberpending | html
en: Still %s servers to search
te: ఇప్పటికీ %s శోధించడానికి సర్వర్లు

en: Stock rotation
te: స్టాక్ భ్రమణం

en: Stock rotation
te: స్టాక్ భ్రమణం

en: Stock rotation details
te: స్టాక్ రొటేషన్ వివరాల

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc'
en: Stock rotation details for %s
te: స్టాక్ రొటేషన్ వివరాల కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title-head.inc'
en: Stock rotation details for %s &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: స్టాక్ రొటేషన్ వివరాల కోసం %s &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కోహా

en: Stockholm University Library, Sweden
te: స్టాక్హోమ్ యూనివర్శిటీ లైబ్రరీ, స్వీడన్

en: Stopped
te: ఆగిపోయింది

en: Street number
te: వీధి సంఖ్య

en: Street number:
te: వీధి సంఖ్య:

en: Street type
te: వీధి రకం

note: SCRIPT
en: Strikethrough
te: కొట్టివేతగా

en: String
te: స్ట్రింగ్

en: Student count
te: విద్యార్థుల సంఖ్య

note: SCRIPT
en: Style
te: శైలి

en: Sub total
te: ఉప మొత్తం

en: Subfield
te: సుబ్ఫిల్డ్

en: Subfield code:
te: సుబ్ఫిల్డ్ కోడ్:

en: Subfield code:
te: సుబ్ఫిల్డ్ కోడ్:

en: Subfield separator:
te: సబ్ఫీల్డ్ సెపరేటర్:

note: SCRIPT
en: Subfield ‡
te: సుబ్ఫిల్డ్ ‡

en: Subfield:
te: సుబ్ఫిల్డ్:

note: %1$s:  mss.tagsubfield | html
en: Subfield: %s
te: సుబ్ఫిల్డ్: %s

en: Subfields
te: సుబ్ఫీల్డస్

en: Subfields:
te: సుబ్ఫీల్డస్:

en: Subgroup
te: సుబగ్రూప్

note: INPUT type=text name=subgroup
en: Subgroup code
te: ఉపగ్రూప్ కోడ్

note: INPUT type=text name=subgroupdesc
en: Subgroup name
te: ఉప సమూహం పేరు

en: Subgroup:
te: సుబగ్రూప్:

en: Subject
te: పాఠ్యాంశము

en: Subject heading:
te: విషయం శీర్షిక:

en: Subject line:
te: ముఖ్య ఉద్దేశ్యం:

en: Subject phrase
te: విషయం పదబంధం

en: Subject sub-division:
te: విషయం ఉపవిభాగం:

en: Subject(s)
te: విషయం (s)

en: Subject:
te: సబ్జెక్టు:

en: Subject:
te: సబ్జెక్టు:

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.subject | $raw
en: Subject: %s
te: విషయం: %s

en: Subjects:
te: సబ్జెక్టు:

note: INPUT type=submit
en: Submit
te: విషయం

note: INPUT type=submit
en: Submit your suggestion
te: మీ సూచనను సమర్పించండి

en: Submitting comment
te: వ్యాఖ్యను సమర్పించడం

note: SCRIPT
en: Subscript
te: ఉపస్క్రిప్ట్

en: Subscription
te: సభ్యత్వ

note: %1$s:  subscription.subscriptionid | html
en: Subscription #%s
te: సభ్యత్వ #%s

note: %1$s:  loopro.object | html
en: Subscription %s
te: సభ్యత్వ %s

en: Subscription ID
te: సభ్యత్వ ఐడి

en: Subscription ID:
te: సభ్యత్వ ఐడి:

en: Subscription batch edit
te: చందా బ్యాచ్ సవరణ

en: Subscription begin
te: సభ్యత్వం ప్రారంభమవుతుంది

en: Subscription call number
te: చందా కాల్ నంబర్

note: %1$s:  END
en: Subscription closed %s
te: సభ్యత్వం మూసివేయబడింది %s

en: Subscription details
te: చందా వివరాలు

en: Subscription end
te: చందా ముగింపు

en: Subscription end date
te: చందా ముగింపు తేదీ

en: Subscription end date:
te: చందా ముగింపు తేదీ:

en: Subscription expired
te: సభ్యత్వం గడువు ముగిసింది

en: Subscription history
te: చందా చరిత్ర

en: Subscription history &rsaquo; Serials &rsaquo; Koha
te: చందా చరిత్ర &rsaquo; సీరియల్స్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  title | html
en: Subscription history for %s
te: చందా చరిత్ర కోసం %s

en: Subscription length:
te: చందా పొడవు:

en: Subscription not found.
te: సభ్యత్వం కనుగొనబడలేదు.

en: Subscription num.
te: చందా సంఖ్య.

en: Subscription number:
te: సభ్యత్వ సంఖ్య:

note: %1$s:  subscription.bibliotitle | html
en: Subscription renewal for %s
te: చందా పునరుద్ధరణ కోసం %s

en: Subscription renewed.
te: సభ్యత్వం పునరుద్ధరించబడింది.

note: For the first occurrence, %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' no_html = 1
en: Subscription routing lists for %s
te: చందా రౌటింగ్ జాబితాలు కోసం %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc'
en: Subscription routing lists for %s
te: చందా రౌటింగ్ జాబితాలు కోసం %s

en: Subscription start date
te: చందా ప్రారంభ తేదీ

en: Subscription start date:
te: చందా ప్రారంభ తేదీ:

en: Subscription summaries
te: సభ్యత్వ సారాంశాలు

en: Subscription summary
te: చందా సారాంశం

en: Subscription title
te: చందా శీర్షిక

note: %1$s:  enddate | html
en: Subscription will expire %s.
te: సభ్యత్వం గడువు ముగుస్తుంది %s.

en: Subscription:
te: చందా:

en: Subscriptions
te: సబ్‌స్క్రిప్షన్స్

note: %1$s:  subscriptionsnumber | html
en: Subscriptions (%s)
te: సుబ్స్క్రిప్షన్స్ (%s)

note: SPAN
en: Subscriptions must be associated with a bibliographic record
te: సభ్యత్వాలు తప్పనిసరిగా బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్‌తో అనుబంధించబడతాయి

en: Subscriptions renewed.
te: సభ్యత్వాలు పునరుద్ధరించబడ్డాయి.

note: SCRIPT
en: Substitute
te: సబ్స్టిట్యూట్

en: Substitutions
te: ప్రత్యామ్నాయాలను

note: SCRIPT
en: Subtitle
te: ఉపశీర్షిక

en: Subtotal
te: సుబీతోటల్

en: Subtotal
te: సుబీతోటల్

en: Subtotal for
te: సుబీతోటల్ కోసం

en: Subtype limits
te: ఉప రకం పరిమితులు

note: SCRIPT
en: Success.
te: విజయం.

note: SCRIPT
en: Successfully saved configuration
te: కాన్ఫిగరేషన్ విజయవంతంగా సేవ్ చేయబడింది

en: Suggested by
te: ద్వారా సూచించబడింది

en: Suggested by - on
te: సూచించబడింది - ఆన్

en: Suggested by:
te: సూచించినది:

en: Suggested by:
te: సూచించినది:

note: For the first occurrence, %1$s:  books_loo.surnamesuggestedby | html %2$s:  IF ( books_loo.firstnamesuggestedby ) %3$s:  books_loo.firstnamesuggestedby | html %4$s:  END
en: Suggested by: %s%s, %s %s (
te: సూచించబడింది: %s%s, %s %s (

en: Suggested date from:
te: దీని నుండి సూచించిన తేదీ:

en: Suggested on
te: సూచించబడింది

en: Suggestible
te: సిగ్గెస్టిల్

en: Suggestion
te: సుగ్గెస్తిఒన్

en: Suggestion declined
te: సూచన తగ్గింది

en: Suggestion details
te: సూచన వివరాలు

en: Suggestion information
te: సూచన సమాచారం

en: Suggestion management
te: సూచన నిర్వహణ

en: Suggestions
te: సలహాలు

en: Suggestions management
te: సూచనల నిర్వహణ

en: Suggestions management
te: సూచనల నిర్వహణ

en: Suggestions pending approval:
te: ఆమోదం పెండింగ్‌లో ఉన్న సూచనలు:

en: Sum
te: మొత్తము

en: Summary
te: సారాంశం

note: %1$s:  patron.firstname | html %2$s:  patron.surname | html %3$s:  patron.cardnumber | html
en: Summary for %s %s (%s)
te: సారాంశం కోసం %s %s (%s)

en: Summary:
te: సారాంశం:

note: SCRIPT
en: Summer
te: ఎండాకాలం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Sunday
te: ఆదివారం

note: SCRIPT
en: Sundays
te: ఆదివారాలు

note: I
en: Superlibrarian patron
te: సూపర్ లైబ్రరీ పోషకుడు

note: SCRIPT
en: Superscript
te: సూపర్స్క్రిప్ట్గా

en: Supplemental issue
te: సుప్ప్లీమెంటల్ ఇష్యూ

en: Supplier metadata
te: సరఫరాదారు మెటాడేటా

en: Supplier report
te: సప్లయర్ నివేదిక

note: BUTTON
en: Supported keyboard shortcuts
te: కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలకు మద్దతు ఉంది

en: Surname
te: ఇంటిపేరు

en: Surname:
te: ఇంటిపేరు:

en: Surname:
te: ఇంటిపేరు:

en: Surveys
te: సర్వేలు

en: Suspend
te: సస్పెండ్

note: INPUT type=submit
en: Suspend all holds
te: అన్ని సస్పెండ్ చేయండి

en: Suspend?
te: సస్పెండ్?

en: Suspension charging interval
te: సస్పెన్షన్ ఛార్జింగ్ విరామం

en: Suspension in days (day)
te: రోజులలో సస్పెన్షన్ (రోజు)

en: Svenska (Swedish)
te: స్వెన్స్కా (స్వీడిష్)

note: A
en: Switch languages
te: భాషలను మార్చండి

en: Switch to advanced editor
te: అధునాతన ఎడిటర్‌కు మారండి

en: Switch to basic editor
te: ప్రాథమిక ఎడిటర్‌కు మారండి

note: SCRIPT
en: Switch to or from fullscreen mode
te: పూర్తి స్క్రీన్ మోడ్‌కు లేదా నుండి మారండి

en: Switching to dom indexing
te: డోమ్ ఇండెక్సింగ్‌కు మారుతోంది

en: Symbol
te: చిహ్నం

en: Symbol:
te: చిహ్నం:

note: SCRIPT
en: Symbols
te: చిహ్నాలు

en: Synchronize
te: సిఞ్చరోనైజ్

en: Syntax
te: సింటాక్స్

en: System
te: సిస్టం

note: SCRIPT
en: System Font
te: సిస్టమ్ ఫాంటు

note: %1$s:  p.variable | html %2$s:  IF p.value.defined %3$s:  p.value | html %4$s:  ELSE %5$s:  END
en: System preference '%s' must be '0' or '1', but is %s'%s'%sNULL%s.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత '%s' ఉండాలి '0' or '1', కానీ ఉంది %s'%s'%sశూన్య%s.

en: System preference 'AnonSuggestions' set, but AnonymousPatron preference is not set correctly. Set it to a valid borrower number if you want that this feature works correctly.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'అనాన్ సూచనలు' సెట్, కానీ అనామక ప్యాట్రాన్ ప్రాధాన్యత సరిగ్గా సెట్ చేయబడలేదు. ఈ లక్షణం సరిగ్గా పనిచేస్తుందని మీరు కోరుకుంటే దాన్ని చెల్లుబాటు అయ్యే రుణగ్రహీత సంఖ్యకు సెట్ చేయండి.

en: System preference 'AnonSuggestions' set, but AnonymousPatron preference is set to '0'. Set it to a valid borrower number if you want that this feature works correctly.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'అనాన్ సూచనలు' సెట్, కానీ అనామక ప్యాట్రాన్ ప్రాధాన్యత '0' కు సెట్ చేయబడింది. ఈ లక్షణం సరిగ్గా పనిచేస్తుందని మీరు కోరుకుంటే దాన్ని చెల్లుబాటు అయ్యే రుణగ్రహీత సంఖ్యకు సెట్ చేయండి.

en: System preference 'EasyAnalyticalRecords' set, but UseControlNumber preference is set to 'Use'. Set it to 'Don't use' or else the 'Show analytics' links in the staff interface and the OPAC will be broken.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'ఈజీఅనలిటికల్ రికార్డ్స్' సెట్, కానీ యూజ్ కంట్రోల్ నంబర్ ప్రాధాన్యత 'యూజ్' కు సెట్ చేయబడింది. దీన్ని 'ఉపయోగించవద్దు' అని సెట్ చేయండి, లేకపోతే స్టాఫ్ క్లయింట్‌లోని 'షో అనలిటిక్స్' లింక్‌లు మరియు OPAC విచ్ఛిన్నమవుతుంది.

en: System preference 'KohaAdminEmailAddress' does not contain a valid email address. Emails will not be sent.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'KohaAdminEmailAddress' లో చెల్లుబాటు అయ్యే ఇమెయిల్ చిరునామా లేదు. ఇమెయిల్‌లు పంపబడవు.

en: System preference 'OPACPrivacy' set, but AnonymousPatron preference is set to '0'. Set it to a valid borrower number or checkins for these patrons will fail.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'OPACPrivacy' సెట్, కానీ అనామక ప్యాట్రాన్ ప్రాధాన్యత '0' కు సెట్ చేయబడింది. చెల్లుబాటు అయ్యే రుణగ్రహీత సంఖ్యకు సెట్ చేయండి లేదా ఈ పోషకుల చెకిన్‌లు విఫలమవుతాయి.

note: %1$s:  warnPrefOpacHiddenItems | html
en: System preference 'OpacHiddenItems' generates a warning and will produce unexpected behaviors: %s
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'OpacHiddenItems' ఒక హెచ్చరికను ఉత్పత్తి చేస్తుంది మరియు unexpected హించని ప్రవర్తనలను ఉత్పత్తి చేస్తుంది: %s

en: System preference 'Pseudonymization' is set, but there is not 'bcrypt_settings' entry defined in the $KOHA_CONF file.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'Pseudonymization' సెట్ చేయబడింది, కానీ లేదు'bcrypt_సెట్టింగులు' ఎంట్రీ నిర్వచించబడింది $KOHA_CONF ఫైల్.

en: System preference 'RESTOAuth2ClientCredentials' is set, but the required Net::OAuth2::AuthorizationServer dependency is missing. The feature is disabled.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'RESTOAuth2ClientCredentials' సెట్ చేయబడింది, అయితే అవసరమైన నెట్ :: OAuth2 :: AuthorizationServer డిపెండెన్సీ లేదు. లక్షణం నిలిపివేయబడింది

note: %1$s:  warnStatisticsFieldsError | html
en: System preference 'StatisticsFields' contains field names not belonging to the items database table: %s
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'స్టాటిస్టిక్స్ ఫీల్డ్స్' ఐటమ్స్ డేటాబేస్ పట్టికకు చెందినది కాదు ఫీల్డ్ పేర్లు:%s

en: System preferences
te: సిస్టం ప్రిఫరెన్సెస్

en: System preferences
te: సిస్టం ప్రిఫరెన్సెస్

en: System preferences &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: TOTAL
te: టోటల్

en: TOTAL (all results)
te: మొత్తం (అన్ని ఫలితాలు)

en: Tab separated text
te: టాబ్ వేరు చేసిన వచనం

en: Tab separated text (.csv)
te: ట్యాబ్ వేరు చేసిన వచనం (.csv)

en: Tab:
te: టాబ్:

note: SCRIPT
en: Table
te: పట్టిక

note: SCRIPT
en: Table of Contents
te: విషయ సూచిక

note: SCRIPT
en: Table properties
te: టేబుల్ లక్షణాలు

en: Table settings
te: పట్టిక సెట్టింగులు

en: Table settings
te: పట్టిక సెట్టింగులు

en: Table settings &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: పట్టిక సెట్టింగులు &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Tabs in use
te: ఉపయోగంలో ఉన్న ట్యాబ్‌లు

en: Tabular
te: టాబ్యులర్

en: Tag
te: ట్యాగ్

note: SCRIPT
en: Tag
te: ట్యాగ్

note: For the first occurrence, %1$s:  tagfield | html
en: Tag %s Subfield structure
te: ట్యాగ్ %s సబ్ఫీల్డ్ నిర్మాణం

note: %1$s:  tagfield | html
en: Tag %s Subfield structure
te: ట్యాగ్ %s సబ్ఫీల్డ్ నిర్మాణం

note: %1$s:  tagfield | html
en: Tag %s subfield structure
te: ట్యాగ్ %s సబ్ఫీల్డ్ నిర్మాణం

en: Tag deleted
te: ట్యాగ్ తొలగించబడింది

note: A
en: Tag editor
te: ట్యాగ్ ఎడిటర్

note: SCRIPT
en: Tag has no subfields
te: ట్యాగ్‌కు ఉప ఫీల్డ్‌లు లేవు

en: Tag:
te: ట్యాగ్:

en: Tag:
te: టాగ్లు:

note: %1$s:  searchfield | html
en: Tag: %s
te: ట్యాగ్: %s

en: Tagged with:
te: దీనితో టాగ్:

en: Tags
te: టాగ్లు

en: Tags
te: టాగ్లు

en: Tags pending approval
te: టాగ్లు ఆమోదం పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: Tags:
te: టాగ్లు:

en: Talking Tech, Global
te: టాకింగ్ టెక్, గ్లోబల్

en: Tamil, France
te: తమిళం, ఫ్రాన్స్

en: Target
te: లక్ష్యము

en: Target (database) record check field
te: టార్గెట్ (డేటాబేస్) రికార్డ్ చెక్ ఫీల్డ్

en: Task scheduler
te: టాస్క్ షెడ్యూలర్

en: Task scheduler
te: టాస్క్ షెడ్యూలర్

en: Task scheduler &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: టాస్క్ షెడ్యూలర్ &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Tax number registered:
te: పన్ను సంఖ్య నమోదు:

en: Tax number registered:
te: పన్ను సంఖ్య నమోదు:

en: Tax rate not defined in system preference TaxRates!
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలలో పన్ను రేటు నిర్వచించబడలేదు పన్ను రేట్లు!

en: Tax rate:
te: పన్ను రేటు:

en: Technical reports
te: సాంకేతిక నివేదికలు

en: Template
te: మాదిరి

en: Template ID
te: టెంప్లేట్ ఐడి

en: Template ID:
te: టెంప్లేట్ ఐడి:

en: Template code:
te: మూస కోడ్:

en: Template description:
te: టెంప్లేట్ దెస్చ్రిప్తిఒన్:

en: Template name
te: టెంప్లేట్ పేరు

en: Template name:
te: టెంప్లేట్ పేరు:

en: Template:
te: టెంప్లేట్:

en: Templates
te: టెంప్లేట్

en: Temporary
te: తాత్కాలికం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Temporary directory for uploads not defined
te: అప్‌లోడ్‌ల కోసం తాత్కాలిక డైరెక్టరీ నిర్వచించబడలేదు

en: Term
te: నిబంధన

en: Term/Phrase
te: నిబంధన/పద సమూహము

en: Term:
te: నిబంధన:

en: Terms summary
te: నిబంధనల సారాంశం

en: Terms to be used in Course Reserves module. Enter terms that will show in the drop down menu when setting up a Course reserve. (For example: Spring, Summer, Winter, Fall).
te: కోర్సు రిజర్వ్ మాడ్యూల్‌లో ఉపయోగించాల్సిన నిబంధనలు. కోర్సు రిజర్వ్‌ను సెటప్ చేసేటప్పుడు డ్రాప్ డౌన్ మెనులో చూపించే నిబంధనలను నమోదు చేయండి. (ఉదాహరణకు: వసంత, వేసవి, శీతాకాలం, పతనం).

en: Test
te: టెస్ట్

en: Test pattern
te: పరీక్షా నమూనా

en: Test prediction pattern
te: పరీక్ష అంచనా నమూనా

en: Test run: Do not remove any patrons.
te: టెస్ట్ రన్: పోషకులను తొలగించవద్దు.

en: Test the regular expressions:
te: సాధారణ వ్యక్తీకరణలను పరీక్షించండి:

en: Tetun (Tetum) Karen Myers
te: టెటున్ (టేటం) కరెన్ మైయర్స్

en: Text
te: పాఠం

en: Text (TSV)
te: టెక్స్ట్ (TSV)

en: Text alignment:
te: వచన అమరిక:

note: SCRIPT
en: Text color
te: వచన రంగు

en: Text field
te: టెక్స్ట్ ఫీల్డ్‌లు

en: Text fields
te: టెక్స్ట్ ఫీల్డ్‌లు

en: Text for OPAC:
te: ఒపాక్ కోసం వచనం:

en: Text for librarian:
te: లైబ్రేరియన్ కోసం వచనం:

en: Text for librarians:
te: లైబ్రేరియన్ల కోసం వచనం:

en: Text for opac:
te: ఒపాక్ కోసం వచనం:

en: Text justification:
te: వచన సమర్థన:

note: SCRIPT
en: Text to display
te: ప్రదర్శించడానికి వచనం

en: Text:
te: పాఠం:

en: Textarea
te: టెక్స్ట్ఏరియా

en: That budget does not exist! Please select a budget to continue.
te: ఆ బడ్జెట్ లేదు! కొనసాగించడానికి దయచేసి బడ్జెట్‌ను ఎంచుకోండి.

en: The
te: ది

note: %1$s:  subscription.staffdisplaycount | html
en: The %s latest issues related to this subscription:
te: ది %s ఈ సభ్యత్వానికి సంబంధించిన తాజా సమస్యలు:

en: The &lt;use_zebra_facets&gt; entry is missing in your configuration file. Falling back to legacy facet calculation.
te: ది &lt;use_zebra_facets&gt; మీ కాన్ఫిగరేషన్ ఫైల్‌లో ఎంట్రీ లేదు. లెగసీ ముఖ గణనకు తిరిగి వస్తోంది

en: The &lt;zebra_auth_index_mode&gt; entry set to 'grs1', which is no longer supported. Please use DOM instead. To switch follow this page of wiki:
te: ది &lt;zebra_auth_index_mode&gt; entry set to 'grs1', ఇది ఇకపై మద్దతు ఇవ్వదు. బదులుగా DOM ని ఉపయోగించండి. మారడానికి వికీ యొక్క ఈ పేజీని అనుసరించండి:

en: The &lt;zebra_bib_index_mode&gt; entry set to 'grs1', which is no longer supported. Please use DOM instead. To switch follow this page of wiki:
te: ది &lt;zebra_bib_index_mode&gt; ఎంట్రీ 'grs1' కు సెట్ చేయబడింది, ఇది ఇకపై మద్దతు ఇవ్వదు. బదులుగా DOM ని ఉపయోగించండి. మారడానికి వికీ యొక్క ఈ పేజీని అనుసరించండి:

en: The 2 following fields are available for your own usage. They can be useful for statistical purposes
te: మీ స్వంత ఉపయోగం కోసం ఈ క్రింది 2 ఫీల్డ్‌లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. గణాంక ప్రయోజనాల కోసం ఇవి ఉపయోగపడతాయి

en: The AnonymousPatron system preference is not defined. You can use this feature anyway but NULL will be used to update the checkout history.
te: అనామక ప్యాట్రాన్ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత నిర్వచించబడలేదు. మీరు ఏమైనప్పటికీ ఈ లక్షణాన్ని ఉపయోగించవచ్చు కాని చెక్అవుట్ చరిత్రను నవీకరించడానికి NULL ఉపయోగించబడుతుంది.

en: The Anyone permission has no actual effect while this list is strictly private.
te: ఈ జాబితా ఖచ్చితంగా వ్యక్తిగతమైన ఉన్నప్పుడు ఎవరి అనుమతి అయినా అసలు ప్రభావం చూపదు.

en: The Bridge Material Type Icon Set
te: బ్రిడ్జ్ మెటీరియల్ టైప్ ఐకాన్ సెట్

en: The Bridge Material Type Icon Set is licensed under a
te: బ్రిడ్జ్ మెటీరియల్ టైప్ ఐకాన్ సెట్ కింద లైసెన్స్ పొందింది

en: The ILL module is enabled, but no 'branch' block is defined in koha-conf.xml. You must define this block before use.
te: ILL మాడ్యూల్ ప్రారంభించబడింది, కానీ koha-conf.xml లో 'బ్రాంచ్' బ్లాక్ నిర్వచించబడలేదు. ఉపయోగం ముందు మీరు ఈ బ్లాక్‌ను నిర్వచించాలి

en: The ILL module is enabled, but no 'partner_code' defined in koha-conf.xml. Falling back to the hardcoded 'ILLLIBS'.
te: ILL మాడ్యూల్ ప్రారంభించబడింది, కానీ koha-conf.xml లో 'భాగస్వామి_కోడ్' నిర్వచించబడలేదు. హార్డ్ కోడెడ్ 'ILLLIBS' కు తిరిగి వస్తోంది

note: %1$s:  ill_partner_code_doesnt_exist | html
en: The ILL module is enabled, but the configured 'partner_code' (%s) is not defined on the system.
te: ILL మాడ్యూల్ ప్రారంభించబడింది, కాని కాన్ఫిగర్ చేయబడిన 'భాగస్వామి_కోడ్' (%s) సిస్టమ్‌లో నిర్వచించబడలేదు.

en: The ILL module is enabled, but there are no backends available.
te: ILL మాడ్యూల్ ప్రారంభించబడింది, కానీ బ్యాకెండ్‌లు అందుబాటులో లేవు.

en: The Mana Knowledge Base can be used to import subscription patterns submitted by other libraries and save you extra work. Ask your system administrator to configure this service and complete the configuration, or remove this message by disabling the system preference
te: ఇతర గ్రంథాలయాలు సమర్పించిన చందా నమూనాలను దిగుమతి చేయడానికి మరియు మీకు అదనపు పనిని ఆదా చేయడానికి మన నాలెడ్జ్ బేస్ ఉపయోగపడుతుంది. ఈ సేవను కాన్ఫిగర్ చేయడానికి మరియు కాన్ఫిగరేషన్‌ను పూర్తి చేయడానికి మీ సిస్టమ్ అడ్మినిస్ట్రేటర్‌ను అడగండి లేదా సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతను నిలిపివేయడం ద్వారా ఈ సందేశాన్ని తొలగించండి

en: The Mana Knowledge Base feature is enabled but not configured.
te: మన నాలెడ్జ్ బేస్ ఫీచర్ ప్రారంభించబడింది కాని కాన్ఫిగర్ చేయబడలేదు.

note: SCRIPT
en: The URL you entered seems to be an external link. Do you want to add the required http:\/\/ prefix?
te: మీరు నమోదు చేసిన URL బాహ్య లింక్ అనిపిస్తుంది. మీరు అవసరమైన http: \ / \ / ఉపసర్గను జోడించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: The active currency must have a rate of 1.0
te: క్రియాశీల కరెన్సీకి రేటు ఉండాలి 1.0

en: The alternative email is invalid.
te: ప్రత్యామ్నాయ ఇమెయిల్ చెల్లదు.

en: The amount collected from the patron is higher than the amount to be paid.
te: పోషకుడి నుండి వసూలు చేసిన మొత్తం చెల్లించాల్సిన మొత్తం కంటే ఎక్కువ.

en: The amount collected is more than the outstanding charge
te: వసూలు చేసిన మొత్తం బకాయి ఛార్జీ కంటే ఎక్కువ

note: %1$s:  errauthid | html
en: The authority record you requested does not exist (%s).
te: మీరు అభ్యర్థించిన అథారిటీ రికార్డ్ లేదు (%s).

en: The authorized value category (
te: అధీకృత విలువ వర్గం (

note: %1$s:  Koha.Preference('autoBarcode') | html
en: The autoBarcode system preference is set to %s and items with blank barcodes will have barcodes generated upon save to database
te: ఆటోబార్కోడ్ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత దీనికి సెట్ చేయబడింది %s మరియు ఖాళీ బార్‌కోడ్‌లతో ఉన్న అంశాలు డేటాబేస్‌లో సేవ్ చేసిన తర్వాత బార్‌కోడ్‌లను కలిగి ఉంటాయి

en: The backend you tried to migrate to does not yet support migrations, please try again with an alternative target.
te: మీరు వలస వెళ్ళడానికి ప్రయత్నించిన బ్యాకెండ్ ఇంకా వలసలకు మద్దతు ఇవ్వలేదు, దయచేసి ప్రత్యామ్నాయ లక్ష్యంతో మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

note: %1$s:  Barcode | html
en: The barcode %s was not found.
te: బార్‌కోడ్ %s కనుగొనబడలేదు.

note: %1$s:  checkout_info.barcode | html
en: The barcode was not found %s.
te: బార్‌కోడ్ కనుగొనబడలేదు %s.

en: The barcode was not found:
te: బార్‌కోడ్ కనుగొనబడలేదు:

en: The barcode you enter will be incremented for each additional item.
te: మీరు నమోదు చేసిన బార్‌కోడ్ ప్రతి అదనపు వస్తువు కోసం పెంచబడుతుంది.

note: SCRIPT
en: The beginning date is missing or invalid.
te: ప్రారంభ తేదీ లేదు లేదా చెల్లదు.

en: The biblio.biblionumber and biblioitems.biblioitemnumber fields be mapped to a MARC subfield,
te: Biblio.biblionumber మరియు biblioitems.biblioitemnumber ఫీల్డ్‌లను MARC సబ్‌ఫీల్డ్‌కు మ్యాప్ చేయాలి,

en: The bibliographic record for this request already has an item attached to it, you are about to check it out
te: ఈ అభ్యర్థన కోసం బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్‌కు ఇప్పటికే ఒక అంశం జతచేయబడింది, మీరు దాన్ని తనిఖీ చేయబోతున్నారు

en: The bibliographic record for this request has multiple items, it should only have one. Please fix this then try again.
te: ఈ అభ్యర్థన కోసం బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్‌లో బహుళ అంశాలు ఉన్నాయి, దీనికి ఒకటి మాత్రమే ఉండాలి. దయచేసి దీన్ని పరిష్కరించండి, ఆపై మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

note: A
en: The budget is locked
te: బడ్జెట్ లాక్ చేయబడింది

en: The budget is locked, fund creation is not possible.
te: బడ్జెట్ లాక్ చేయబడింది, ఫండ్ సృష్టి సాధ్యం కాదు.

note: %1$s:  email_add | html
en: The cart was sent to: %s
te: బండి దీనికి పంపబడింది: %s

en: The change to give is
te: ఇవ్వవలసిన మార్పు

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: The change will be applied immediately.
te: మార్పు వెంటనే వర్తించబడుతుంది.

en: The column 'Koha field' shows that the subfield is linked with a Koha field.
te: కాలమ్ 'కోహా ఫీల్డ్' ఉప ఫీల్డ్ కోహా ఫీల్డ్‌తో అనుసంధానించబడిందని చూపిస్తుంది.

en: The corresponding subfield MUST be in with -1 (ignore) tab
te: సంబంధిత సబ్‌ఫీల్డ్ -1 (విస్మరించండి) టాబ్‌

en: The current mappings you see on the screen will be erased and replaced by the mappings in the mappings.yaml file.
te: మీరు తెరపై చూసే ప్రస్తుత మ్యాపింగ్‌లు మాపింగ్స్.యామ్ ఫైల్‌లోని మ్యాపింగ్స్‌తో తొలగించబడతాయి మరియు భర్తీ చేయబడతాయి.

note: %1$s:  image_limit | html
en: The database image quota currently only allows a maximum of %s images to be stored at any one time. Please delete one or more images to free up quota space.
te: డేటాబేస్ ఇమేజ్ కోటా ప్రస్తుతం గరిష్టంగా %s చిత్రాలను ఏ సమయంలోనైనా నిల్వ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. కోటా స్థలాన్ని ఖాళీ చేయడానికి దయచేసి ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ చిత్రాలను తొలగించండి.

en: The database returned an error while attempting a delete operation.
te: తొలగింపు ఆపరేషన్ కోసం ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు డేటాబేస్ లోపం ఇచ్చింది.

en: The database returned an error while attempting a save operation.
te: సేవ్ ఆపరేషన్ కోసం ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు డేటాబేస్ లోపం ఇచ్చింది.

note: %1$s:  card_element | html %2$s:  element_id | html
en: The database returned an error while deleting %s %s.
te: తొలగించేటప్పుడు డేటాబేస్ లోపం ఇచ్చింది %s %s.

note: %1$s:  image_ids | html
en: The database returned an error while deleting %s.
te: తొలగించేటప్పుడు డేటాబేస్ లోపం ఇచ్చింది %s.

note: %1$s:  card_element | html %2$s:  element_id | html
en: The database returned an error while saving %s %s.
te: సేవ్ చేస్తున్నప్పుడు డేటాబేస్ లోపం ఇచ్చింది %s %s.

en: The download directory specifies the directory on the ftp site from which quotes and invoices are downloaded.
te: డౌన్‌లోడ్ డైరెక్టరీ ftp సైట్‌లోని డైరెక్టరీని పేర్కొంటుంది, దాని నుండి కోట్స్ మరియు ఇన్వాయిస్‌లు డౌన్‌లోడ్ చేయబడతాయి.

note: %1$s:  INVALID_DATE | $KohaDates
en: The due date &quot;%s&quot; is invalid
te: గడువు తేదీ &quot;%s&quot; చెల్లదు

note: SCRIPT
en: The ending date is missing or invalid.
te: ముగింపు తేదీ లేదు లేదా చెల్లదు.

note: SCRIPT
en: The entered passwords do not match
te: నమోదు చేసిన పాస్‌వర్డ్‌లు సరిపోలడం లేదు

en: The field could not be deleted. Check the log for errors.
te: ఫీల్డ్ తొలగించబడలేదు. లోపాల కోసం లాగ్‌ను తనిఖీ చేయండి.

en: The field could not be inserted. Perhaps the name already exists?
te: ఫీల్డ్ చేర్చబడలేదు. బహుశా పేరు ఇప్పటికే ఉందా?

en: The field could not be updated. Perhaps the name already exists?
te: ఫీల్డ్ నవీకరించబడలేదు. బహుశా పేరు ఇప్పటికే ఉందా?

en: The field has been deleted
te: ఫీల్డ్ తొలగించబడింది

en: The field has been inserted
te: ఫీల్డ్ చేర్చబడింది

en: The field has been updated
te: ఫీల్డ్ నవీకరించబడింది

en: The field itemnum MUST be mapped
te: ఫీల్డ్ ఐటెమ్నమ్ మ్యాప్ చేయబడాలి

en: The fields 'surname', 'branchcode', and 'categorycode' are
te: అనే ఫీల్డ్‌లు 'ఇంటిపేరు', 'బ్రాంచ్‌కోడ్' మరియు 'కేటగిరీ కోడ్' ఉన్నాయి

en: The file will be imported into an editable table for review prior to saving.
te: ఫైల్ సేవ్ చేయడానికి ముందు సమీక్ష కోసం సవరించదగిన పట్టికలోకి దిగుమతి చేయబడుతుంది.

note: %1$s:  FOREACH result IN renew_results %2$s:  IF result.success
en: The fines on the following items were paid off, renewal results are displayed below: %s %s
te: కింది వస్తువులపై జరిమానాలు చెల్లించబడ్డాయి, పునరుద్ధరణ ఫలితాలు క్రింద ప్రదర్శించబడతాయి: %s %s

en: The first line in the file must be a header row defining which columns you are supplying in the import file.
te: ఫైల్‌లోని మొదటి పంక్తి తప్పనిసరిగా దిగుమతి ఫైల్‌లో మీరు ఏ నిలువు వరుసలను సరఫరా చేస్తున్నారో నిర్వచించే శీర్షిక వరుసగా ఉండాలి.

en: The first notice's delay should be less than the second, which should be less than the third for the
te: మొదటి నోటీసు యొక్క ఆలస్యం రెండవదానికంటే తక్కువగా ఉండాలి, ఇది మూడవ కంటే తక్కువగా ఉండాలి

en: The following barcodes were found:
te: కింది బార్‌కోడ్‌లు కనుగొనబడ్డాయి:

en: The following error occurred while importing the database structure:
te: డేటాబేస్ నిర్మాణాన్ని దిగుమతి చేసేటప్పుడు క్రింది లోపం సంభవించింది:

en: The following error was encountered:
te: కింది లోపం ఎదురైంది:

en: The following errors have occurred:
te: కింది లోపాలు సంభవించాయి:

en: The following errors were found. Please correct them and submit again:
te: కింది లోపాలు కనుగొనబడ్డాయి. దయచేసి వాటిని సరిచేసి మళ్ళీ సమర్పించండి:

en: The following fields are wrong. Please fix them.
te: కింది ఫీల్డ్‌లు తప్పు. దయచేసి వాటిని పరిష్కరించండి.

en: The following holds have not been filled. Please retrieve them and check them in.
te: కింది హోల్డ్స్ నింపబడలేదు. దయచేసి వాటిని తిరిగి పొందండి మరియు వాటిని తనిఖీ చేయండి.

note: For the first occurrence, %1$s:  "borrowers" | $HtmlTags tag="strong" %2$s:  "deletedborrowers" | $HtmlTags tag="strong"
en: The following ids exist in both tables %s and %s:
te: రెండు పట్టికలలో ఈ క్రింది ఐడిలు ఉన్నాయి %s మరియు %s:

en: The following invalid barcodes were skipped:
te: కింది చెల్లని బార్‌కోడ్‌లు దాటవేయబడ్డాయి:

en: The following itemnumbers were found:
te: కింది ఐటెమ్ నంబర్లు కనుగొనబడ్డాయి:

en: The following items were added or updated:
te: కింది అంశాలు జోడించబడ్డాయి లేదా నవీకరించబడ్డాయి:

en: The following items were modified:
te: కింది అంశాలు సవరించబడ్డాయి:

en: The following items were removed from all courses:
te: అన్ని కోర్సుల నుండి క్రింది అంశాలు తొలగించబడ్డాయి:

en: The following mappings exist for items.permanent_location, and they shouldn't.
te: Item.permanent_location కోసం కింది మ్యాపింగ్‌లు ఉన్నాయి మరియు అవి ఉండకూడదు.

en: The following records could not be deleted:
te: కింది రికార్డులు తొలగించబడలేదు:

en: The following values have been used for guarantee/guarantor relationships, but do not exist in the 'borrowerRelationship' system preference:
te: కింది విలువలు హామీ/హామీదారుల సంబంధాల కోసం ఉపయోగించబడ్డాయి, కానీ 'రుణగ్రహీత సంబంధం' సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలో లేవు:

en: The form submission failed (Wrong CSRF token). Try to come back, refresh the page, then try again.
te: ఫారమ్ సమర్పణ విఫలమైంది (తప్పు CSRF టోకెన్). తిరిగి రావడానికి ప్రయత్నించండి, పేజీని రిఫ్రెష్ చేయండి, ఆపై మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

note: %1$s:  biblios_use_this_framework | html
en: The framework is used %s times.
te: ఫ్రేమ్వర్క్ ఉపయోగించబడుతుంది %s టైమ్స్.

en: The generated notices are different!
te: సృష్టించిన నోటీసులు భిన్నంగా ఉంటాయి!

en: The generated notices are exactly the same!
te: సృష్టించిన నోటీసులు సరిగ్గా అదే!

en: The hold has been correctly cancelled.
te: హోల్డ్ సరిగ్గా రద్దు చేయబడింది.

en: The hold has been placed on biblio level. It is not possible to determine the item to mark as lost.
te: హోల్డ్ బిబ్లియో స్థాయిలో ఉంచబడింది. కోల్పోయినట్లు గుర్తించడానికి అంశాన్ని నిర్ణయించడం సాధ్యం కాదు.

en: The import id number
te: దిగుమతి ఐడి సంఖ్య

en: The included
te: చేర్చబడినది

en: The included OAI.xslt file by the
te: చే చేర్చబడిన OAI.xslt ఫైల్

en: The invoice referenced by this invoiceid does not exist.
te: ఈ ఇన్వాయిస్ సూచించిన ఇన్వాయిస్ ఉనికిలో లేదు.

note: %1$s:  m.item_barcode | html
en: The item (%s) does not exist.
te: అంశం (%s) ఉనికిలో లేదు.

note: %1$s:  m.item_barcode | html
en: The item (%s) has been added to the list.
te: అంశం (%s) జాబితాకు జోడించబడింది.

note: %1$s:  m.item_barcode | html
en: The item (%s) has not been added to the list. Please verify it is not already in the list.
te: అంశం (%s) జాబితాకు జోడించబడలేదు. దయచేసి ఇది ఇప్పటికే జాబితాలో లేదని ధృవీకరించండి.

en: The item has been removed from the list.
te: అంశం జాబితా నుండి తొలగించబడింది.

en: The item has not been checked in due to a configuration issue in your system. You must ask an administrator to take a look at the
te: మీ సిస్టమ్‌లోని కాన్ఫిగరేషన్ సమస్య కారణంగా అంశం తనిఖీ చేయబడలేదు. మీరు పరిశీలించమని నిర్వాహకుడిని అడగాలి

note: %1$s:  INCLUDE 'biblio-title.inc' link = 1
en: The item has successfully been attached to %s.
te: అంశం విజయవంతంగా జతచేయబడింది %s.

en: The item has successfully been linked to
te: అంశం విజయవంతంగా లింక్ చేయబడింది

en: The item was not found
te: అంశం కనుగొనబడలేదు

en: The item you select will be moved to the target record.
te: మీరు ఎంచుకున్న అంశం లక్ష్య రికార్డుకు తరలించబడుతుంది.

en: The job has been enqueued! It will be processed as soon as possible.
te: ఉద్యోగం ఎన్‌క్యూడ్ చేయబడింది! ఇది వీలైనంత త్వరగా ప్రాసెస్ చేయబడుతుంది.

note: SCRIPT
en: The library code entered contains whitespace characters. Please remove any whitespace characters from the library code
te: నమోదు చేసిన లైబ్రరీ కోడ్‌లో వైట్‌స్పేస్ అక్షరాలు ఉన్నాయి. దయచేసి లైబ్రరీ కోడ్ నుండి ఏదైనా వైట్‌స్పేస్ అక్షరాలను తొలగించండి

note: %1$s:  email | html
en: The list was sent to: %s
te: జాబితా దీనికి పంపబడింది: %s

en: The merge was successful.
te: విలీనం విజయవంతమైంది.

en: The merging was successful.
te: విలీనం విజయవంతమైంది.

en: The notice has been correctly enqueued.
te: నోటీసు సరిగ్గా ఎన్క్యూ చేయబడింది.

note: %1$s:  ERROR_LOO.bad_delay | html
en: The number of days (%s) must be a number between 0 and 999.
te: రోజుల సంఖ్య (%s) మధ్య సంఖ్య ఉండాలి 0 మరియు 999.

en: The order has been canceled, although one or more items could not have been deleted.
te: ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ అంశాలు తొలగించబడనప్పటికీ, ఆర్డర్ రద్దు చేయబడింది.

en: The order has been canceled, although the record has not been deleted.
te: రికార్డ్ తొలగించబడనప్పటికీ, ఆర్డర్ రద్దు చేయబడింది.

en: The order has been cancelled, although one or more items could not have been deleted.
te: ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ అంశాలు తొలగించబడనప్పటికీ, ఆర్డర్ రద్దు చేయబడింది.

en: The order has been cancelled, although the record has not been deleted.
te: రికార్డ్ తొలగించబడనప్పటికీ, ఆర్డర్ రద్దు చేయబడింది.

en: The order has been successfully canceled.
te: ఆర్డర్ విజయవంతంగా రద్దు చేయబడింది.

note: %1$s:  ELSE
en: The order has been successfully cancelled %s
te: ఆర్డర్ విజయవంతంగా రద్దు చేయబడింది %s

en: The order line you are trying to cancel was created from a partial receipt of another order line which has been deleted. Cancellation is not possible.
te: మీరు రద్దు చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్న ఆర్డర్ లైన్ తొలగించబడిన మరొక ఆర్డర్ లైన్ యొక్క పాక్షిక రసీదు నుండి సృష్టించబడింది. రద్దు చేయడం సాధ్యం కాదు.

en: The order line you are trying to cancel was created from a partial receipt of another order line which is already received. Try to cancel this one first and retry.
te: మీరు రద్దు చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్న ఆర్డర్ లైన్ ఇప్పటికే అందుకున్న మరొక ఆర్డర్ లైన్ యొక్క పాక్షిక రసీదు నుండి సృష్టించబడింది. మొదట దీన్ని రద్దు చేయడానికి ప్రయత్నించండి మరియు మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

en: The original currency value will be copied
te: అసలు కరెన్సీ విలువ కాపీ చేయబడుతుంది

en: The original fund will be used
te: అసలు ఫండ్ ఉపయోగించబడుతుంది

en: The original internal note will be used
te: అసలు అంతర్గత గమనిక ఉపయోగించబడుతుంది

en: The original statistic 1 will be used
te: అసలు గణాంకం 1 ఉపయోగించబడుతుంది

en: The original statistic 2 will be used
te: అసలు గణాంకం 2 ఉపయోగించబడుతుంది

en: The original vendor note will be used
te: అసలు విక్రేత గమనిక ఉపయోగించబడుతుంది

en: The password was rejected by a plugin.
te: పాస్వర్డ్ ప్లగిన్ ద్వారా తిరస్కరించబడింది.

en: The passwords entered do not match
te: నమోదు చేసిన పాస్‌వర్డ్‌లు సరిపోలడం లేదు

en: The patron category you create will be used by the
te: మీరు సృష్టించిన పోషక వర్గం వారు ఉపయోగించుకుంటారు

en: The patron does not have an email address defined.
te: పోషకుడికి ఇమెయిల్ చిరునామా నిర్వచించబడలేదు.

note: For the first occurrence, %1$s:  DEBT | $Price
en: The patron has a debt of %s.
te: పోషకుడికి అప్పు ఉంది %s.

en: The patron has not been created the entered password contained whitespaces
te: ఎంటర్ చేసిన పాస్‌వర్డ్‌లో వైట్‌స్పేస్‌లు ఉన్నాయి

en: The patron has not been created the entered password was too short
te: పోషకుడు సృష్టించబడలేదు ఎంటర్ చేసిన పాస్వర్డ్ చాలా చిన్నది

en: The patron has not been created the entered password was too weak, must contain at least one uppercase, and lower case letter and one number
te: పోషకుడు సృష్టించబడలేదు ఎంటర్ చేసిన పాస్వర్డ్ చాలా బలహీనంగా ఉంది, కనీసం ఒక పెద్ద అక్షరం ఉండాలి మరియు చిన్న అక్షరం మరియు ఒక సంఖ్య ఉండాలి

en: The patron has not been created! Cardnumber or Userid may already exist.
te: పోషకుడు సృష్టించబడలేదు! కార్డ్ నంబర్ లేదా యూజరిడ్ ఇప్పటికే ఉనికిలో ఉండవచ్చు.

note: %1$s:  alert.OTHER_CHARGES | $Price
en: The patron has unpaid charges for holds, rentals etc of %s
te: హోల్డ్స్, అద్దెలు మొదలైన వాటికి పోషకుడికి చెల్లించని ఛార్జీలు ఉన్నాయి %s

note: %1$s:  checkout_info.alert.OTHER_CHARGES | $Price
en: The patron has unpaid charges for holds, rentals etc of %s.
te: హోల్డ్స్, అద్దెలు మొదలైన వాటికి పోషకుడికి చెల్లించని ఛార్జీలు ఉన్నాయి %s.

en: The patron used for the self checkout module at the OPAC does not have the self_check => self_checkout_module permission.
te: ఒపాక్ వద్ద స్వీయ చెక్అవుట్ మాడ్యూల్ కోసం ఉపయోగించే పోషకుడికి self_check => self_checkout_module అనుమతి లేదు.

en: The patron used for the self checkout module at the OPAC has too many permissions. They should only have self_check => self_checkout_module.
te: ఒపాక్ వద్ద స్వీయ చెక్అవుట్ మాడ్యూల్ కోసం ఉపయోగించే పోషకుడికి చాలా అనుమతులు ఉన్నాయి. వారికి మాత్రమే ఉండాలి self_check => self_checkout_module.

note: %1$s:  DEBT_GUARANTEES | $Price
en: The patron's guarantees collectively have a debt of %s.
te: పోషకుడి హామీలు సమిష్టిగా రుణాన్ని కలిగి ఉంటాయి %s.

note: For the first occurrence, %1$s:  DEBT_GUARANTORS | $Price
en: The patron's guarantors and their other guarantees collectively have a debt of %s.
te: పోషకుడి హామీదారులు మరియు వారి ఇతర హామీలు సమిష్టిగా రుణాన్ని కలిగి ఉంటాయి %s.

en: The primary email is invalid.
te: ప్రాథమిక ఇమెయిల్ చెల్లదు.

en: The quote uploader accepts standard csv files with two columns: "source","text"
te: కోట్ అప్‌లోడర్ ప్రామాణిక సిఎస్‌వి ఫైల్‌లను రెండు నిలువు వరుసలతో అంగీకరిస్తుంది: "మూలం", "టెక్స్ట్"

en: The record
te: రికార్డ్

note: %1$s:  m.bibnum | html
en: The record (%s) does not exist.
te: రికార్డ్ (%s) ఉనికిలో లేదు.

note: %1$s:  m.bibnum | html
en: The record (%s) has been added to the list.
te: రికార్డు (%s) జాబితాకు జోడించబడింది.

note: %1$s:  m.bibnum | html
en: The record (%s) has not been added to the list. Please verify it is not already in the list.
te: రికార్డు (%s) జాబితాకు జోడించబడలేదు. దయచేసి ఇది ఇప్పటికే జాబితాలో లేదని ధృవీకరించండి.

en: The record id
te: రికార్డ్ ఐడి

en: The record you are trying to edit doesn't exist.
te: మీరు సవరించడానికి ప్రయత్నిస్తున్న రికార్డ్ ఉనికిలో లేదు.

note: For the first occurrence, %1$s:  biblionumber | html
en: The record you requested does not exist (%s).
te: మీరు అభ్యర్థించిన రికార్డ్ ఉనికిలో లేదు (%s).

note: For the first occurrence, %1$s:  report_converted | html
en: The report "%s" has been converted.
te: నివేదిక "%s" మార్చబడింది.

en: The requested message cannot be displayed
te: అభ్యర్థించిన సందేశం ప్రదర్శించబడదు

note: %1$s:  fail_methods.join(', ') | html
en: The requested notice was NOT queued for delivery by %s
te: అభ్యర్థించిన నోటీసు ద్వారా డెలివరీ కోసం క్యూలో లేదు %s

note: %1$s:  succ_methods.join(', ') | html
en: The requested notice was queued for delivery by %s
te: అభ్యర్థించిన నోటీసు ద్వారా డెలివరీ కోసం క్యూలో ఉంది %s

en: The rules are applied from most specific to less specific, using the first found in this order:
te: ఈ క్రమంలో కనుగొనబడిన మొదటిదాన్ని ఉపయోగించి నియమాలు చాలా నిర్దిష్ట నుండి తక్కువ నిర్దిష్టానికి వర్తించబడతాయి:

en: The rules have been cloned.
te: నియమాలు క్లోన్ చేయబడ్డాయి.

en: The secondary email is invalid.
te: ద్వితీయ ఇమెయిల్ చెల్లదు.

en: The subscription has linked issues
te: చందా సమస్యలను లింక్ చేసింది

en: The subscription has linked items
te: సభ్యత్వం అంశాలను లింక్ చేసింది

en: The subscription has not expired yet
te: చందా ఇంకా గడువు ముగియలేదు

note: SCRIPT
en: The superlibrarian privilege is mutually exclusive of other privileges, as it includes them all.
te: సూపర్ లైబ్రేరియన్ ప్రత్యేకత ఇతర హక్కులతో పరస్పరం ప్రత్యేకమైనది, ఎందుకంటే ఇది అన్నింటినీ కలిగి ఉంటుంది.

en: The system preference
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత

note: SPAN
en: The system preference %s may have been overridden from this value by one or more virtual hosts.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత %s ఈ విలువ నుండి ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ వర్చువల్ హోస్ట్‌లు భర్తీ చేసి ఉండవచ్చు.

en: The system preference OPACPrivacy is set but AnonymousPatron is not! Please correct this before continuing circulation.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత OPACPrivacy సెట్ చేయబడింది కాని AnonymousPatron కాదు! సర్క్యులేషన్ కొనసాగించే ముందు దయచేసి దీన్ని సరిచేయండి

note: SCRIPT
en: The system preference ProtectSuperlibrarian is enabled
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత ప్రొటెక్ట్ సూపర్‌లిబ్రేరియన్ ఎనేబుల్ చేయబడింది

note: INPUT type=checkbox name=flag
en: The system preference ProtectSuperlibrarianPrivileges is enabled
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత సూపర్ లైబ్రేరియన్ ప్రివిలేజ్‌లను రక్షించుట ప్రారంభించబడింది

note: SCRIPT
en: The translation (id %s) has been removed successfully
te: అనువాదం (id %s) విజయవంతంగా తొలగించబడింది

en: The unreceived orders from the following funds will be moved
te: కింది నిధుల నుండి స్వీకరించని ఆర్డర్లు తరలించబడతాయి

en: The upload directory specifies the directory on the ftp site to which orders are uploaded.
te: అప్‌లోడ్ డైరెక్టరీ ftp సైట్‌లోని ఆర్డర్‌లను అప్‌లోడ్ చేసిన డైరెక్టరీని నిర్దేశిస్తుంది.

en: The upload file appears to be empty.
te: అప్‌లోడ్ ఫైల్ ఖాళీగా ఉంది.

en: The upload file does not appear to be a kpz file. The extension is not '.kpz'.
te: అప్‌లోడ్ ఫైల్ kpz ఫైల్‌గా కనిపించదు. పొడిగింపు '.kpz' కాదు.

en: The upload file does not appear to be a zip file. The extension is not '.zip'.
te: అప్‌లోడ్ ఫైల్ జిప్ ఫైల్‌గా కనిపించదు. పొడిగింపు '.zip' కాదు.

note: %1$s:  e.value | html
en: The value "%s" is not supported for mappings
te: విలువ "%s" మ్యాపింగ్స్‌కు మద్దతు లేదు

en: Theke Solutions, Argentina
te: థెక్ సొల్యూషన్స్, అర్జెంటీనా

en: Themes
te: థీమ్స్

en: Then start the installer again.
te: అప్పుడు మళ్ళీ ఇన్స్టాలర్ ప్రారంభించండి.

en: There are currently no checkout notes.
te: ప్రస్తుతం చెక్అవుట్ నోట్స్ లేవు.

en: There are currently no problem reports.
te: ప్రస్తుతం సమస్య నివేదికలు లేవు.

note: For the first occurrence, %1$s:  PROCESS translate_label_element element=label_element_title
en: There are no %s currently available.
te: ప్రస్తుతం %s అందుబాటులో లేవు.

en: There are no EDI accounts.
te: EDI ఖాతాలు లేవు.

en: There are no EDIFACT messages.
te: EDIFACT సందేశాలు లేవు.

en: There are no SMS cellular providers defined.
te: SMS సెల్యులార్ ప్రొవైడర్లు నిర్వచించబడలేదు.

note: SCRIPT
en: There are no SMTP servers defined.
te: SMTP సర్వర్లు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no account credit types defined.
te: ఖాతా క్రెడిట్ రకాలు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no account debit types defined.
te: ఖాతా డెబిట్ రకాలు నిర్వచించబడలేదు.

note: %1$s:  category.category_name | html
en: There are no authorized values defined for %s
te: దీని కోసం అధీకృత విలువలు నిర్వచించబడలేదు %s

en: There are no cash registers defined.
te: నగదు రిజిస్టర్లు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no cities defined.
te: నగరాలు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no collections currently defined.
te: ప్రస్తుతం నిర్వచించిన సేకరణలు లేవు.

note: %1$s:  IF active
en: There are no contracts with this vendor. %s
te: ఈ విక్రేతతో ఒప్పందాలు లేవు. %s

en: There are no defined actions for this template.
te: ఈ టెంప్లేట్ కోసం నిర్వచించిన చర్యలు లేవు.

en: There are no defined templates. Please create a template first.
te: నిర్వచించిన టెంప్లేట్లు లేవు. దయచేసి మొదట ఒక టెంప్లేట్‌ను సృష్టించండి.

en: There are no desks defined.
te: డెస్క్‌లు నిర్వచించబడలేదు.

note: A
en: There are no enrollments for this club yet
te: ఈ క్లబ్ కోసం ఇంకా నమోదులు లేవు

en: There are no existing numbering patterns.
te: ఇప్పటికే ఉన్న నంబరింగ్ నమూనాలు లేవు.

en: There are no images for this item.
te: ఈ అంశం కోసం చిత్రాలు లేవు.

en: There are no images for this record.
te: ఈ రికార్డ్ కోసం చిత్రాలు లేవు.

en: There are no item search fields defined.
te: అంశం శోధన ఫీల్డ్‌లు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no items assigned to this rota.
te: ఈ రోటాకు ఏ అంశాలు కేటాయించబడలేదు.

en: There are no items in this batch yet
te: ఈ బ్యాచ్‌లో ఇంకా అంశాలు లేవు

en: There are no items in this collection.
te: ఈ సేకరణలో అంశాలు లేవు.

en: There are no itemtypes defined
te: ఐటెమ్‌టైప్‌లు నిర్వచించబడలేదు

en: There are no late orders.
te: ఆలస్యంగా ఆర్డర్లు లేవు.

note: SCRIPT
en: There are no libraries defined.
te: లైబ్రరీలు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no libraries defined.
te: నిర్వచించబడిన గ్రంథాలయాలు లేవు.

en: There are no library EANs.
te: EANs లైబ్రరీ లేదు.

en: There are no notices for this library.
te: ఈ లైబ్రరీకి నోటీసులు లేవు.

en: There are no notices.
te: నోటీసులు లేవు.

en: There are no open baskets for this vendor.
te: ఈ విక్రేతకు ఓపెన్ బుట్టలు లేవు.

note: %1$s:  IF ( location ) %2$s:  END
en: There are no overdues for today%s at the selected location%s.
te: ఈ రోజుకు ఓవర్‌డ్యూస్ లేవు%s ఎంచుకున్న ప్రదేశంలో%s.

en: There are no overdues matching your search.
te: మీ శోధనకు సరిపోయే మితిమీరినవి లేవు.

en: There are no overdues.
te: మితిమీరినవి లేవు.

en: There are no patron categories defined.
te: పోషక వర్గాలు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no patron lists.
te: పోషకుల జాబితాలు లేవు.

en: There are no patrons in this batch yet
te: ఈ బ్యాచ్‌లో ఇంకా పోషకులు లేరు

en: There are no patrons subscribed to this subscription serial alert.
te: ఈ చందా సీరియల్ హెచ్చరికకు సభ్యత్వం పొందిన పోషకులు లేరు.

en: There are no pending discharge requests.
te: ఉత్సర్గ అభ్యర్థనలు పెండింగ్‌లో లేవు.

en: There are no pending offline operations.
te: ఆఫ్‌లైన్ కార్యకలాపాలు పెండింగ్‌లో లేవు.

en: There are no pending patron modifications.
te: పోషక మార్పులు పెండింగ్‌లో లేవు.

note: SCRIPT
en: There are no quotes defined.
te: కోట్స్ నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no quotes defined.
te: కోట్స్ నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no rotas with stages assigned
te: దశలను కేటాయించిన రోటాలు లేవు

en: There are no rules defined.
te: నియమాలు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no saved definitions.
te: సేవ్ చేసిన నిర్వచనాలు లేవు.

en: There are no saved matching rules.
te: సేవ్ చేసిన సరిపోలిక నియమాలు లేవు.

en: There are no saved patron attribute types.
te: సేవ్ చేసిన పోషక లక్షణ రకాలు లేవు.

en: There are no saved reports.
te: సేవ్ చేసిన నివేదికలు లేవు.

en: There are no sets defined.
te: సెట్లు నిర్వచించబడలేదు.

en: There are no statistics for this patron.
te: ఈ పోషకుడికి గణాంకాలు లేవు.

en: There are no titles tagged with the term
te: ఈ పదంతో ట్యాగ్ చేయబడిన శీర్షికలు లేవు

en: There is an error when trying to connect to the message broker (RabbitMQ), check the Koha log files.
te: సందేశ బ్రోకర్ (RabbitMQ) కి కనెక్ట్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు లోపం ఉంది, కోహా లాగ్ ఫైల్‌లను తనిఖీ చేయండి.

en: There is an error with this bibliographic record, the view may be degraded.
te: ఈ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్‌లో లోపం ఉంది, వీక్షణ దిగజారిపోవచ్చు.

note: %1$s:  hold.priority | html
en: There is an item level hold on this item (priority = %s).
te: ఈ అంశంపై అంశం స్థాయి పట్టు ఉంది (ప్రాధాన్యత =%s).

note: SCRIPT
en: There is another profile with this name.
te: ఈ పేరుతో మరొక ప్రొఫైల్ ఉంది.

note: %1$s:  itemtags | html
en: There is more than 1 MARC tag related to items tab (10) : %s
te: ఐటమ్స్ టాబ్‌కు సంబంధించిన 1 కంటే ఎక్కువ MARC ట్యాగ్ ఉంది (10) : %s

en: There is no defined frequency.
te: తరచుదనం నిర్వచించబడలేదు.

note: %1$s:  e.value | html
en: There is no mapping for the index %s
te: సూచికకు మ్యాపింగ్ లేదు %s

note: %1$s:  END %2$s:  IF autoMemberNum %3$s:  IF mandatorycardnumber
en: There is no minimum or maximum character length. %s %s %s
te: కనీస లేదా గరిష్ట అక్షరాల పొడవు లేదు. %s %s %s

en: There is no notice template with a code 'CANCEL_HOLD_ON_LOST' defined in your system.
te: మీ సిస్టమ్‌లో 'CANCEL_HOLD_ON_LOST' కోడ్‌తో నోటీసు టెంప్లేట్ లేదు.

en: There is no order for this bibliographic record.
te: ఈ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ కోసం ఆర్డర్ లేదు.

en: There is no record of any messages that have been sent to this patron.
te: ఈ పోషకుడికి పంపిన సందేశాలు ఏవీ లేవు.

en: There was 1 barcode that contained at least one unprintable character.
te: 1 బార్‌కోడ్ ఉంది, ఇందులో కనీసం ఒక ముద్రించలేని అక్షరం ఉంది.

en: There was 1 barcode that was too long.
te: 1 బార్‌కోడ్ చాలా పొడవుగా ఉంది.

en: There was a problem checking this item out, please check for problems with the
te: ఈ అంశాన్ని తనిఖీ చేయడంలో సమస్య ఉంది, దయచేసి వాటితో సమస్యలను తనిఖీ చేయండి

en: There was a problem with your form submission
te: మీ ఫారమ్ సమర్పణలో సమస్య ఉంది

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: There was a problem, please check the logs
te: సమస్య ఉంది, దయచేసి లాగ్లను తనిఖీ చేయండి

note: %1$s:  err_data | html
en: There were %s barcodes that contained at least one unprintable character.
te: ఉన్నాయి %s కనీసం ఒక ముద్రించలేని అక్షరాన్ని కలిగి ఉన్న బార్‌కోడ్‌లు.

note: %1$s:  err_length | html
en: There were %s barcodes that were too long.
te: ఉన్నాయి %s బార్‌కోడ్‌లు చాలా పొడవుగా ఉన్నాయి.

en: There were no unreceived orders for this fund.
te: ఈ ఫండ్ కోసం స్వీకరించని ఆర్డర్లు లేవు.

en: There were problems with your submission
te: మీ సమర్పణలో సమస్యలు ఉన్నాయి

en: Therefore, the record to be merged has not been deleted.
te: అందువల్ల, విలీనం చేయవలసిన రికార్డ్ తొలగించబడలేదు.

en: Thesaurus:
te: థెసారస్:

en: These are disabled for ALL libraries. To change these settings, choose the "Default" library.
te: అన్ని లైబ్రరీల కోసం ఇవి నిలిపివేయబడతాయి. ఈ సెట్టింగులను మార్చడానికి, "డిఫాల్ట్" లైబ్రరీని ఎంచుకోండి.

en: These are disabled for the current library.
te: ప్రస్తుత లైబ్రరీ కోసం ఇవి నిలిపివేయబడ్డాయి.

en: These are enabled.
te: ఇవి ప్రారంభించబడ్డాయి.

note: INPUT type=checkbox
en: These fields are collapsed by default by the CollapseFieldsPatronAddForm system preference
te: CollapseFieldsPatronAddForm సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత ద్వారా ఈ ఫీల్డ్‌లు అప్రమేయంగా కూలిపోతాయి

en: These fields will be used in the creation of clubs based on this template
te: ఈ టెంప్లేట్ ఆధారంగా క్లబ్‌ల సృష్టిలో ఈ ఫీల్డ్‌లు ఉపయోగించబడతాయి

en: These fields will be used when enrolling a patron in a club based on this template
te: ఈ టెంప్లేట్ ఆధారంగా క్లబ్‌లో పోషకుడిని చేర్చేటప్పుడు ఈ ఫీల్డ్‌లు ఉపయోగించబడతాయి

note: %1$s:  ratio | html
en: These items have a hold ratio &ge; %s.
te: ఈ వస్తువులకు హోల్డ్ రేషియో &ge; %s.

note: SCRIPT
en: These patrons will be permanently removed from the database and cannot be recovered
te: ఈ పోషకులు డేటాబేస్ నుండి శాశ్వతంగా తొలగించబడతారు మరియు తిరిగి పొందలేరు

en: Theses
te: థీసిస్

en: They are in a patron category of type staff.
te: వారు టైప్ సిబ్బంది యొక్క పోషక వర్గంలో ఉన్నారు.

en: They are the guarantor to another patron.
te: వారు మరొక పోషకుడికి హామీ ఇస్తారు.

en: They have a non-zero account balance.
te: వారికి సున్నా కాని-ఖాతా బ్యాలెన్స్ ఉంది.

en: They have items currently checked out.
te: వారు ప్రస్తుతం తనిఖీ చేసిన అంశాలను కలిగి ఉన్నారు.

en: They have permissions assigned to them.
te: వారికి అనుమతులు కేటాయించబడ్డాయి.

note: SCRIPT
en: Third
te: మూడవది

en: This account has been locked!
te: ఈ ఖాతా లాక్ చేయబడింది!

note: SCRIPT
en: This action cannot be reversed. Do you wish to continue?
te: ఈ చర్యను మార్చలేరు. మీరు కొనసాగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: This attribute will be only applied to the patron's category %s
te: ఈ లక్షణం పోషకుడి వర్గానికి మాత్రమే వర్తించబడుతుంది %s

en: This authority type cannot be deleted
te: ఈ అధికారం రకాన్ని తొలగించలేము

en: This budget has funds attached. You must delete all attached funds before you can delete this budget.
te: ఈ బడ్జెట్‌లో నిధులు జతచేయబడ్డాయి. మీరు ఈ బడ్జెట్‌ను తొలగించే ముందు జతచేయబడిన అన్ని నిధులను తొలగించాలి.

note: %1$s:  patrons_in_category | html
en: This category is used %s times
te: ఈ వర్గం ఉపయోగించబడుతుంది %s సమయం

en: This chart will use only visible rows, click 'Fetch all data' to chart the full report
te: ఈ చార్ట్ కనిపించే అడ్డు వరుసలను మాత్రమే ఉపయోగిస్తుంది, పూర్తి నివేదికను చార్ట్ చేయడానికి 'మొత్తం డేటాను పొందండి' క్లిక్ చేయండి

en: This course already has this item on reserve.
te: ఈ కోర్సులో ఇప్పటికే ఈ అంశం రిజర్వ్‌లో ఉంది.

en: This feature allows you to retrieve and share data (subscription patterns and reports) with other Koha libraries.
te: ఈ లక్షణం ఇతర కోహా లైబ్రరీలతో డేటాను (చందా నమూనాలు మరియు నివేదికలు) తిరిగి పొందడానికి మరియు పంచుకోవడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

en: This feature gives the Koha developers valuable information regarding how Koha is being used and helps to drive decisions during the development cycle
te: ఈ లక్షణం కోహా డెవలపర్‌లకు కోహా ఎలా ఉపయోగించబడుతుందనే దాని గురించి విలువైన సమాచారాన్ని ఇస్తుంది మరియు అభివృద్ధి చక్రంలో నిర్ణయాలు తీసుకోవడానికి సహాయపడుతుంది

en: This fee is charged at checkout/renewal time for each day between the checkout/renewal date and due date for loans specified in days.
te: ఈ రుసుము చెక్అవుట్/పునరుద్ధరణ తేదీ మరియు రోజులలో పేర్కొన్న రుణాల గడువు తేదీ మధ్య ప్రతి రోజు చెక్అవుట్/పునరుద్ధరణ సమయంలో వసూలు చేయబడుతుంది.

en: This fee is charged at checkout/renewal time for each hour between the checkout/renewal date and due date for loans specified in hours.
te: ఈ రుసుము చెక్అవుట్/పునరుద్ధరణ తేదీ మరియు గంటలలో పేర్కొన్న రుణాల గడువు తేదీ మధ్య ప్రతి గంటకు చెక్అవుట్/పునరుద్ధరణ సమయంలో వసూలు చేయబడుతుంది.

en: This fee is charged once per checkout/renewal per item
te: ఈ రుసుము ఒక్కో చెక్అవుట్/పునరుద్ధరణకు ఒకసారి వసూలు చేయబడుతుంది

note: INPUT type=text name=object
en: This field cannot be modified from the circulation module.
te: సర్క్యులేషన్ మాడ్యూల్ నుండి ఈ ఫీల్డ్ సవరించబడదు.

note: INPUT type=checkbox name=disable_input
en: This field is mandatory
te: ఈ ఫీల్డ్ తప్పనిసరి

note: SCRIPT
en: This field is required.
te: ఈ ఫీల్డ్ అవసరం.

note: SCRIPT
en: This file already exists (in this category).
te: ఈ ఫైల్ ఇప్పటికే ఉంది (ఈ వర్గంలో).

en: This framework cannot be deleted
te: ఈ ఫ్రేమ్‌వర్క్ తొలగించబడదు

note: %1$s:  subscriptions.size | html
en: This frequency is still used by %s subscription(s). Do you still want to delete it?
te: ఈ ఫ్రీక్వెన్సీని ఇప్పటికీ %s చందా (s) ఉపయోగిస్తున్నాయి. మీరు దీన్ని ఇంకా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: This fund code does not exist in the destination budget.
te: ఈ ఫండ్ కోడ్ గమ్యం బడ్జెట్‌లో లేదు.

note: A
en: This fund has sub funds.
te: ఈ ఫండ్‌లో సబ్ ఫండ్స్ ఉన్నాయి.

note: SCRIPT
en: This fund has sub funds. It cannot be deleted.
te: ఈ ఫండ్‌లో సబ్ ఫండ్స్ ఉన్నాయి. ఇది తొలగించబడదు.

en: This invoice has no files attached.
te: ఈ ఇన్‌వాయిస్‌లో ఫైల్‌లు జోడించబడలేదు.

en: This invoice number has already been used. Would you like to receive on an existing invoice?
te: ఈ ఇన్వాయిస్ సంఖ్య ఇప్పటికే ఉపయోగించబడింది. మీరు ఇప్పటికే ఉన్న ఇన్‌వాయిస్‌లో స్వీకరించాలనుకుంటున్నారా?

en: This is a serial subscription
te: ఇది సీరియల్ చందా

en: This is not recommended when changing very large numbers of due dates.
te: చాలా పెద్ద సంఖ్యలో గడువు తేదీలను మార్చేటప్పుడు ఇది సిఫార్సు చేయబడదు.

en: This is the anonymous patron, so no circulation history is displayed. To get a list of anonymized loans, please run a report.
te: ఇది అనామక పోషకుడు, కాబట్టి సర్క్యులేషన్ చరిత్ర ప్రదర్శించబడదు. అనామక రుణాల జాబితాను పొందడానికి, దయచేసి ఒక నివేదికను అమలు చేయండి.

en: This is the anonymous patron, so no holds history is displayed.
te: ఇది అనామక పోషకుడు, కాబట్టి చరిత్రను ప్రదర్శించరు.

en: This is the team who are responsible for the next release of Koha and the ongoing maintenance of your currently installed Koha version. They will be in these roles up until
te: కోహా యొక్క తదుపరి విడుదల మరియు ప్రస్తుతం మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేసిన కోహా వెర్షన్ నిర్వహణకు బాధ్యత వహించే బృందం ఇది. వారు ఈ పాత్రలలో ఉంటారు

en: This is the team who were responsible for the initial release of your currently installed Koha version.
te: మీరు ప్రస్తుతం ఇన్‌స్టాల్ చేసిన కోహా వెర్షన్ యొక్క ప్రారంభ విడుదలకు బాధ్యత వహించిన బృందం ఇది.

note: For the first occurrence, %1$s:  Branches.GetName( itemhomebranch ) | html
en: This item belongs to %s and cannot be checked out from this location.
te: ఈ అంశం %s కి చెందినది మరియు ఈ స్థానం నుండి తనిఖీ చేయబడదు.

en: This item can not be renewed, it's an on-site checkout
te: ఈ అంశం పునరుద్ధరించబడదు, ఇది ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్

note: SCRIPT
en: This item cannot be removed. It is checked out
te: ఈ అంశం తీసివేయబడదు. ఇది తనిఖీ చేయబడింది

en: This item has been claimed as returned by:
te: తిరిగి వచ్చినట్లుగా అంశం క్లెయిమ్ చేయబడింది:

note: %1$s:  alert.ITEM_LOST | html
en: This item has been lost with a status of "%s".
te: ఈ అంశం స్థితితో పోయింది "%s".

note: %1$s:  ITEM_LOST | html %2$s:  IF CAN_user_circulate_force_checkout %3$s:  END
en: This item has been lost with a status of "%s". %s Check out anyway? %s
te: ఈ అంశం స్థితితో పోయింది "%s". %s చెక్ అవుట్ ఏమైనప్పటికీ చూడండి? %s

note: For the first occurrence, %1$s:  checkout_info.ITEM_LOST | html
en: This item has been lost with a status of "%s."
te: ఈ అంశం స్థితితో పోయింది "%s."

en: This item has previously been checked out to this patron.
te: ఈ అంశం గతంలో ఈ పోషకుడికి తనిఖీ చేయబడింది.

en: This item is already on this rota
te: ఈ అంశం ఇప్పటికే మీ కార్ట్‌లో ఉంది

note: %1$s:  IF CAN_user_circulate_force_checkout %2$s:  END
en: This item is checked out to another patron. %s Check in and check out? %s
te: ఈ అంశం మరొక పోషకుడికి తనిఖీ చేయబడుతుంది. %s చెక్ ఇన్ అండ్ చెక్ అవుట్? %s

en: This item is currently checked out to this patron. Renew?
te: ఈ అంశం ప్రస్తుతం ఈ పోషకుడికి తనిఖీ చేయబడింది. పునరుద్ధరించు?

en: This item is on hold and being processed for another patron.
te: ఈ అంశం నిలిపివేయబడింది మరియు మరొక పోషకుడి కోసం ప్రాసెస్ చేయబడుతోంది.

en: This item is on hold and being transferred for another patron.
te: ఈ అంశం నిలిపివేయబడింది మరియు మరొక పోషకుడికి బదిలీ చేయబడుతుంది.

en: This item is on hold for another patron.
te: ఈ అంశం మరొక పోషకుడి కోసం నిలిపివేయబడింది.

en: This item is on hold for another patron. The hold will be overridden, but not cancelled.
te: ఈ అంశం మరొక పోషకుడి కోసం నిలిపివేయబడింది. హోల్డ్ భర్తీ చేయబడుతుంది, కానీ రద్దు చేయబడదు.

note: %1$s:  Branches.GetName( branchname ) | html
en: This item is on hold for pick-up at %s
te: వద్ద పిక్-అప్ కోసం ఈ అంశం నిలిపివేయబడింది %s

en: This item is on hold for pick-up at your library
te: మీ లైబ్రరీలో పికప్ కోసం ఈ అంశం నిలిపివేయబడింది

en: This item is part of a rotating collection.
te: ఈ అంశం తిరిగే సేకరణలో భాగం.

en: This item is waiting for another patron.
te: ఈ అంశం మరొక పోషకుడి కోసం వేచి ఉంది.

en: This item must be checked in at following library:
te: ఈ అంశం కింది లైబ్రరీలో తప్పక తనిఖీ చేయబడాలి:

note: %1$s:  Branches.GetName( branch_to_return ) | html
en: This item must be returned to %s.
te: ఈ అంశం తప్పక తిరిగి ఇవ్వాలి %s.

note: SCRIPT
en: This item normally cannot be put on hold except for patrons from %s.
te: ఈ అంశాన్ని సాధారణంగా పోషకులు తప్ప నిలిపివేయలేరు %s.

note: SCRIPT
en: This item normally cannot be put on hold.
te: ఈ అంశం సాధారణంగా నిలిపివేయబడదు.

en: This list does not exist.
te: ఈ లింక్ ఇప్పుడే ప్రారంభమయ్యే 2 రోజులు చెల్లుతుంది.

en: This member has no email
te: ఈ సభ్యునికి ఇమెయిల్ లేదు

en: This message appears on this patron's user page in the OPAC
te: ఈ సందేశం OPAC లోని ఈ పోషకుడి వినియోగదారు పేజీలో కనిపిస్తుంది

en: This message displays when checking out to this patron
te: ఈ పోషకుడిని తనిఖీ చేసేటప్పుడు ఈ సందేశం ప్రదర్శించబడుతుంది

en: This message may have been caused by any of the following reasons:
te: ఈ సందేశం కింది కారణాల వల్ల సంభవించి ఉండవచ్చు:

en: This order cannot be edited, the basket is closed.
te: ఈ ఆర్డర్‌ను సవరించడం సాధ్యం కాదు, బుట్ట మూసివేయబడింది.

note: %1$s:  claims.count | html %2$s:  FOR c IN claims %3$s:  c.claimed_on | $KohaDates %4$s:  UNLESS loop.last %5$s:  END %6$s:  END
en: This order has been claimed %s times. On %s%s%s, %s%s
te: ఈ ఆర్డర్ క్లెయిమ్ చేయబడింది %s టైమ్స్. మీద %s%s%s, %s%s

en: This patron can't check out this item per library circulation policy.
te: ఈ పోషకుడు ప్రతి లైబ్రరీ సర్క్యులేషన్ విధానానికి ఈ అంశాన్ని తనిఖీ చేయలేరు.

en: This patron cannot be deleted while set as AnonymousPatron in the system preferences.
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలలో అనామక ప్యాట్రాన్‌గా సెట్ చేయబడినప్పుడు ఈ పోషకుడిని తొలగించలేరు.

en: This patron does not exist.
te: ఈ పోషకుడు లేడు.

en: This patron has no circulation history.
te: ఈ పోషకుడికి సర్క్యులేషన్ చరిత్ర లేదు.

en: This patron has no files attached.
te: ఈ పోషకుడికి ఫైళ్లు జోడించబడలేదు.

en: This patron has no holds history.
te: ఈ పోషకుడికి చరిత్ర లేదు.

en: This patron has not submitted any purchase suggestions
te: ఈ పోషకుడు కొనుగోలు సూచనలు సమర్పించలేదు

en: This patron has requested their circulation history be anonymized on check-in, but the AnonymousPatron system preference is empty or incorrect.
te: ఈ పోషకుడు వారి సర్క్యులేషన్ చరిత్రను చెక్-ఇన్‌లో అనామకపరచమని అభ్యర్థించారు, కాని అనామక ప్యాట్రాన్ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత ఖాళీగా లేదా తప్పుగా ఉంది.

en: This patron has set the privacy rules to never keeping a circulation history.
te: ఈ పోషకుడు గోప్యతా నియమాలను ఎప్పుడూ సర్క్యులేషన్ చరిత్రను ఉంచకుండా సెట్ చేశాడు.

note: %1$s:  Branches.GetName( BORRNOTSAMEBRANCH ) | html
en: This patron is from a different library (%s)
te: పోషకుడు వేర్వేరు లైబ్రరీకి చెందినవాడు (%s)

note: %1$s:  Branches.GetName( checkout_info.BORRNOTSAMEBRANCH ) | html
en: This patron is from a different library (%s).
te: ఈ పోషకుడు వేరే లైబ్రరీ నుండి (%s).

note: SCRIPT
en: This patron's privileges will now be reset to include only superlibrarian.
te: ఈ పోషకుడి హక్కులు ఇప్పుడు సూపర్ లైబ్రేరియన్‌ను మాత్రమే చేర్చడానికి రీసెట్ చేయబడతాయి.

note: %1$s:  subscriptions.size | html
en: This pattern is still used by %s subscription(s). Do you still want to delete it?
te: ఈ నమూనాను ఇప్పటికీ %s చందా (s) ఉపయోగిస్తున్నాయి. మీరు దీన్ని ఇంకా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: This permission grants access to all areas. If selected, specific sub-permissions cannot be selected.
te: ఈ అనుమతి అన్ని ప్రాంతాలకు ప్రాప్తిని ఇస్తుంది. ఎంచుకుంటే, నిర్దిష్ట ఉప-అనుమతులు ఎంచుకోబడవు.

note: SCRIPT
en: This record cannot be deleted, at least one item is currently checked out.
te: ఈ రికార్డ్ తొలగించబడదు, ప్రస్తుతం కనీసం ఒక అంశం అయినా తనిఖీ చేయబడింది.

note: SCRIPT
en: This record cannot be transferred to the advanced editor. Continue?
te: ఈ రికార్డ్ అధునాతన ఎడిటర్‌కు బదిలీ చేయబడదు. కొనసాగించు?

note: A
en: This record has no items
te: ఈ రికార్డుకు అంశాలు లేవు

en: This record is in use
te: ఈ రికార్డ్ వాడుకలో ఉంది

en: This record is used
te: ఈ రికార్డ్ ఉపయోగించబడింది

note: %1$s:  total | html
en: This record is used %s times
te: ఈ రికార్డ్ ఉపయోగించబడింది %s సార్లు

en: This report could not be imported. Please try again later.
te: ఈ నివేదికను దిగుమతి చేయలేము. దయచేసి తరువాత మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

note: TR
en: This resource has been reported more than %s times, take care!
te: ఈ వనరు కంటే ఎక్కువ నివేదించబడింది %s సార్లు, జాగ్రత్తగా!

en: This rota has no stages.
te: ఈ రోటాకు దశలు లేవు.

en: This sale
te: ఈ అమ్మకం

en: This screen shows the subfields associated with the selected tag. You can edit subfields or add a new one by clicking on edit.
te: ఈ స్క్రీన్ ఎంచుకున్న ట్యాగ్‌తో అనుబంధించబడిన ఉప ఫీల్డ్‌లను చూపుతుంది. మీరు ఉప ఫీల్డ్‌లను సవరించవచ్చు లేదా సవరణపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా క్రొత్తదాన్ని జోడించవచ్చు.

en: This script is not able to create/write to the necessary temporary directory.
te: ఈ స్క్రిప్ట్ అవసరమైన తాత్కాలిక డైరెక్టరీని సృష్టించడం/వ్రాయడం సాధ్యం కాదు.

en: This stage contains the following item(s):
te: ఈ దశలో కింది అంశం ఉంది(s):

note: SCRIPT
en: This subfield will be deleted
te: ఈ ఉపక్షేత్రం తొలగించబడుతుంది

note: A
en: This subscription depends on another supplier
te: ఈ చందా మరొక సరఫరాదారుపై ఆధారపడి ఉంటుంది

en: This subscription is closed.
te: ఈ సభ్యత్వం మూసివేయబడింది.

en: This tool allows you to delete patrons and anonymize checkout history. For deleting patrons, any combination of limits can be used. Patrons will not be deleted if they meet one or more of the following conditions:
te: ఈ సాధనం మిమ్మల్ని పోషకులను తొలగించడానికి మరియు చెక్అవుట్ చరిత్రను అనామకపరచడానికి అనుమతిస్తుంది. పోషకులను తొలగించడానికి, పరిమితుల కలయికను ఉపయోగించవచ్చు. కింది షరతులలో ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ వాటికి అనుగుణంగా ఉంటే పోషకులు తొలగించబడరు:

note: %1$s:  field.marcfield | html %2$s:  ELSE
en: This value will be filled with the %s subfield of the selected biblio. %s
te: ఈ విలువ నిండి ఉంటుంది %s ఎంచుకున్న బిబ్లియో యొక్క ఉప ఫీల్డ్. %s

en: This vendor has no email
te: ఈ విక్రేతకు ఇమెయిల్ లేదు

en: This vendor has no email defined for late issues.
te: ఈ విక్రేతకు ఆలస్య సమస్యల కోసం నిర్వచించబడిన ఇమెయిల్ లేదు.

en: This will be the name by which you will refer to this image in the patron card layout editor.
te: పోషక కార్డ్ లేఅవుట్ ఎడిటర్‌లో మీరు ఈ చిత్రాన్ని సూచించే పేరు ఇది.

note: %1$s:  IF ( too_many_items_display ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: This will delete %sall the%sthe selected%s items.
te: ఇది తొలగిస్తుంది %sఅన్నీ%sఎంచుకున్నవి%s అంశాలను.

note: SCRIPT
en: This will delete the Mana KB token from Koha. Do you want to continue?
te: ఇది కోహా నుండి మన కెబి టోకెన్‌ను తొలగిస్తుంది. మీరు కొనసాగించాలనుకుంటున్నారా?

en: This will delete the exceptions inside a given range. Be careful about your scope range; if it is oversized you could slow down Koha.
te: ఇది ఇచ్చిన పరిధిలోని మినహాయింపులను తొలగిస్తుంది. మీ స్కోప్ పరిధి గురించి జాగ్రత్తగా ఉండండి; అది భారీగా ఉంటే మీరు కోహాను నెమ్మది చేయవచ్చు.

en: This will delete the repeated holidays rules only. The repeatable holidays will be deleted but not the exceptions.
te: ఇది పునరావృతమయ్యే సెలవుల నియమాలను మాత్రమే తొలగిస్తుంది. పునరావృతమయ్యే సెలవులు తొలగించబడతాయి కాని మినహాయింపులు కాదు.

en: This will delete the single holidays rules only. The repeatable holidays and exceptions will not be deleted.
te: ఇది ఒకే సెలవుల నియమాలను మాత్రమే తొలగిస్తుంది. పునరావృతమయ్యే సెలవులు మరియు మినహాయింపులు తొలగించబడవు.

en: This will delete this holiday rule. If it is a repeatable holiday, this option checks for possible exceptions. If an exception exists, this option will remove the exception and set the date to a regular holiday.
te: ఇది ఈ సెలవు నియమాన్ని తొలగిస్తుంది. ఇది పునరావృతమయ్యే సెలవుదినం అయితే, ఈ ఎంపిక సాధ్యమైన మినహాయింపుల కోసం తనిఖీ చేస్తుంది. మినహాయింపు ఉంటే, ఈ ఎంపిక మినహాయింపును తీసివేసి, తేదీని సాధారణ సెలవుదినానికి సెట్ చేస్తుంది.

note: SCRIPT
en: This will retrieve macros stored in the brower, save them in the database, and delete them from the browser. Proceed?
te: ఇది బ్రౌజర్‌లో నిల్వ చేసిన మాక్రోలను తిరిగి పొందుతుంది, వాటిని డేటాబేస్లో సేవ్ చేస్తుంది మరియు బ్రౌజర్ నుండి వాటిని తొలగిస్తుంది. ప్రక్రియ?

en: This will save changes to the holiday's title and description. If the information for a repeatable holiday is modified, it affects all of the dates on which the holiday is repeated.
te: ఇది సెలవుదినం యొక్క శీర్షిక మరియు వివరణలో మార్పులను సేవ్ చేస్తుంది. పునరావృతమయ్యే సెలవుదినం యొక్క సమాచారం సవరించబడితే, ఇది సెలవుదినం పునరావృతమయ్యే అన్ని తేదీలను ప్రభావితం చేస్తుంది.

en: This will take this day and month as a reference to make it a holiday. Through this option, you can repeat this rule for every year. For example, selecting August 1 will make August 1 a holiday every year.
te: ఇది సెలవుదినం కావడానికి ఈ రోజు మరియు నెల సూచనగా పడుతుంది. ఈ ఎంపిక ద్వారా, మీరు ప్రతి సంవత్సరం ఈ నియమాన్ని పునరావృతం చేయవచ్చు. ఉదాహరణకు, ఆగస్టు 1 ను ఎంచుకోవడం ప్రతి సంవత్సరం ఆగస్టు 1 ను సెలవుదినం చేస్తుంది.

en: Those items won't be deleted
te: ఆ అంశాలు తొలగించబడవు

note: SCRIPT
en: Threshold missing
te: ప్రవేశం లేదు

note: IMG
en: Thumbnail
te: సూక్ష్మచిత్రం

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Thursday
te: గురువారం

note: SCRIPT
en: Thursdays
te: గురువారాలు

en: Time created
te: సమయం సృష్టించబడింది

en: Time zone:
te: సమయమండలం:

en: Time:
te: సమయం:

en: Timeout
te: సమయంముగిసింది

en: Timeout (seconds):
te: సమయం ముగిసింది (సెకన్లు):

en: Timeout (secs)
te: సమయం ముగిసింది (సెకన్లు)

en: TinyMCE WYSIWYG editor
te: TinyMCE WYSIWYG ఎడిటర్

en: Title
te: శీర్షిక

en: Title
te: శీర్షిక

en: Title (A-Z)
te: శీర్షిక (A-Z)

en: Title (Z-A)
te: శీర్షిక (Z-A)

en: Title (any):
te: శీర్షిక (ఏదైనా):

en: Title (uniform):
te: శీర్షిక (ఏకరీతి):

en: Title and author
te: శీర్షిక మరియు రచయిత

en: Title phrase
te: శీర్షిక పదబంధం

en: Title:
te: శీర్షిక:

en: Title:
te: శీర్షిక:

note: %1$s:  title | html
en: Title: %s
te: శీర్షిక: %s

en: Titles
te: శీర్షికలు

en: Titles tagged with the term
te: శీర్షికలు పదం తో ట్యాగ్ చేయబడ్డాయి

en: To
te: టు

en: To
te: టు

en: To a file:
te: ఫైల్‌కు:

en: To a file:
te: ఫైల్‌కు:

en: To add another library and for more settings, go to:
te: మరొక లైబ్రరీని జోడించడానికి మరియు మరిన్ని సెట్టింగుల కోసం, వెళ్ళండి:

en: To add another patron category and for more settings go to:
te: మరొక పోషక వర్గాన్ని జోడించడానికి మరియు మరిన్ని సెట్టింగ్‌ల కోసం వెళ్లండి:

en: To authid:
te: తో ఆథిడ్:

en: To biblionumber:
te: బిబ్లియో సంఖ్యకు:

en: To call number:
te: కాల్ నంబర్‌కు:

en: To create another item type later and for more settings go to:
te: తరువాత మరొక ఐటెమ్ రకాన్ని సృష్టించడానికి మరియు మరిన్ని సెట్టింగుల కోసం వెళ్ళండి:

en: To create another patron, go to:
te: మరొక పోషకుడిని సృష్టించడానికి, దీనికి వెళ్లండి:

en: To create circulation rule, go to:
te: సర్క్యులేషన్ నియమాన్ని సృష్టించడానికి, దీనికి వెళ్లండి:

en: To date:
te: తేదీ వరకు:

en: To edit patron permissions, go to:
te: పోషక అనుమతులను సవరించడానికి, దీనికి వెళ్లండి:

en: To enable Koha plugins, the flag enable_plugins must be set in the Koha configuration file
te: కోహా ప్లగిన్‌లను ప్రారంభించడానికి, ఫ్లాగ్ ఎనేబుల్_ప్లగిన్‌లను కోహా కాన్ఫిగరేషన్ ఫైల్‌లో సెట్ చేయాలి

en: To item call number:
te: అంశం కాల్ నంబర్‌కు:

en: To know how to avoid this problem see the related wiki page:
te: ఈ సమస్యను ఎలా నివారించాలో తెలుసుకోవడానికి సంబంధిత వికీ పేజీని చూడండి:

en: To modify a rule, create a new one with the same patron category and item type.
te: నియమాన్ని సవరించడానికి, అదే పోషక వర్గం మరియు అంశం రకంతో క్రొత్తదాన్ని సృష్టించండి.

en: To notify on receiving:
te: స్వీకరించినప్పుడు తెలియజేయడానికి:

en: To notify patrons of new serial issues, you must
te: క్రొత్త సీరియల్ సమస్యల పోషకులకు తెలియజేయడానికి, మీరు తప్పక

note: SCRIPT
en: To open the popup, press Shift+Enter
te: పాపప్ తెరవడానికి, Shift + Enter నొక్కండి

en: To replace an image, delete it, upload a new file and give it the same image name.
te: చిత్రాన్ని మార్చడానికి, దాన్ని తొలగించి, క్రొత్త ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేసి, అదే చిత్ర పేరు ఇవ్వండి.

en: To report a broken link or any other issue, please contact the Koha administrator.
te: విరిగిన లింక్ లేదా ఏదైనా ఇతర సమస్యను నివేదించడానికి, దయచేసి కోహా నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి.

en: To screen in the browser:
te: బ్రౌజర్‌లో ప్రదర్శించడానికి:

en: To screen into the browser:
te: బ్రౌజర్‌లోకి స్క్రీన్ చేయడానికి:

note: %1$s:  patron.title | html %2$s:  patron.firstname | html %3$s:  patron.surname | html
en: To update the image for %s %s %s, select a new image file and click 'Upload.'
te: చిత్రాన్ని నవీకరించడానికి %s %s %s, క్రొత్త చిత్ర ఫైల్‌ను ఎంచుకుని, 'అప్‌లోడ్' క్లిక్ చేయండి.

en: To:
te: కు:

en: To:
te: టు:

note: SCRIPT
en: Today
te: నేడు

en: Today's checkins
te: నేటి చెకిన్లు

en: Today's checkouts
te: నేటి చెక్‌అవుట్‌లు

en: Today's notifications
te: నేటి నోటిఫికేషన్లు

en: Toggle Keyboard
te: టోగుల్ కీబోర్డ్‌

note: I
en: Toggle set to lowest priority
te: తక్కువ ప్రాధాన్యతకు సెట్ టోగుల్ చేయండి

en: Too many checked out.
te: చాలా మంది తనిఖీ చేశారు.

note: For the first occurrence, %1$s:  current_loan_count | html %2$s:  max_loans_allowed | html
en: Too many checked out. %s checked out, only %s are allowed.
te: చాలా మంది తనిఖీ చేశారు. %s తనిఖీ చేయబడింది, మాత్రమే %s అనుమతించబడతాయి.

en: Too many holds
te: చాలా ఎక్కువ హోల్డ్స్

en: Too many holds for
te: చాలా ఎక్కువ హోల్డ్స్ కోసం

en: Too many holds:
te: చాలా ఎక్కువ హోల్డ్స్:

note: %1$s:  too_many_items_display | html
en: Too many items (%s) to display individually.
te: చాలా ఎక్కువ వస్తువులు (%s) వ్యక్తిగతంగా ప్రదర్శించడానికి.

note: %1$s:  too_many_items_display | html %2$s:  Koha.Preference('MaxItemsToDisplayForBatchMod') | html
en: Too many items (%s): You are editing more than %s items in a batch, items will not be shown.
te: చాలా ఎక్కువ వస్తువులు (%s): మీరు కంటే ఎక్కువ సవరిస్తున్నారు %s ఒక బ్యాచ్‌లోని అంశాలు, అంశాలు చూపబడవు.

note: %1$s:  too_many_items_process | html %2$s:  Koha.Preference('MaxItemsToProcessForBatchMod') | html
en: Too many items (%s): You are not allowed to edit more than %s items in a batch.
te: చాలా ఎక్కువ వస్తువులు (%s): కంటే ఎక్కువ సవరించడానికి మీకు అనుమతి లేదు %s ఒక బ్యాచ్‌లోని అంశాలు.

note: For the first occurrence, %1$s:  too_many_items_display | html %2$s:  Koha.Preference('MaxItemsToDisplayForBatchMod') | html
en: Too many items (%s): You have edited more than %s items in a batch, items will not be shown.
te: చాలా ఎక్కువ వస్తువులు (%s): మీరు కంటే ఎక్కువ సవరించారు %s ఒక బ్యాచ్‌లోని అంశాలు, అంశాలు చూపబడవు.

note: %1$s:  current_loan_count | html %2$s:  max_loans_allowed | html
en: Too many on-site checked out. %s on-site checked out, only %s are allowed.
te: ఆన్-సైట్లో చాలా మంది తనిఖీ చేసారు. %s ఆన్-సైట్ తనిఖీ చేయబడింది, మాత్రమే %s అనుమతించబడతాయి.

en: Tool plugins
te: టూల్ ప్లగిన్స్

en: Tools
te: టూల్స్

en: Tools
te: టూల్స్

en: Tools &rsaquo; Koha
te: టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Tools home
te: టూల్స్ హోమ్

en: Tools tables
te: టూల్స్ పట్టికలు

note: SCRIPT
en: Top
te: పైన

note: %1$s:  mainloo.limit | html
en: Top %s Most-circulated items
te: టాప్ %s అత్యధికంగా పంపిణీ చేయబడిన అంశాలు

en: Top lists
te: అగ్ర జాబితాలు

en: Top page margin:
te: ఎగువ పేజీ మార్జిన్:

en: Top text margin:
te: అగ్ర వచన మార్జిన్:

en: Topics
te: విషయములు

en: Total
te: మొత్తం

en: Total
te: మొత్తం

note: For the first occurrence, %1$s:  currency | html
en: Total (%s)
te: మొత్తం (%s)

note: %1$s:  tf.tax_rate * 100 | html
en: Total (GST %s %%)
te: మొత్తం (GST%s %%)

note: %1$s:  book_foot.tax_rate * 100 | html
en: Total (GST %s%%)
te: మొత్తం (GST%s %%)

note: %1$s:  foot_loo.tax_rate * 100 | html
en: Total (GST %s)
te: మొత్తం (GST%s)

note: %1$s:  currency.symbol | html
en: Total + adjustments + shipment cost (%s)
te: మొత్తం + సర్దుబాట్లు + రవాణా ఖర్చు (%s)

en: Total RRP
te: మొత్తం RRP

en: Total amount outstanding:
te: టోటల్ అమౌంట్ ఔత్స్టాండింగ్:

en: Total amount outstanding:
te: టోటల్ అమౌంట్ ఔత్స్టాండింగ్:

en: Total amount payable:
te: టోటల్ అమౌంట్ పయబ్లె:

en: Total amount:
te: మొత్తము లెక్క:

en: Total available
te: మొత్తం అందుబాటులో ఉంది

en: Total bankable:
te: మొత్తం బ్యాంకింగ్:

note: %1$s:  accountlines.total( payment_type => [ 'CASH', 'SIP00' ]) * -1 | $Price
en: Total bankable: %s
te: మొత్తం బ్యాంకింగ్: %s

en: Total checkouts
te: మొత్తం చెక్‌అవుట్‌లు

en: Total checkouts as of yesterday
te: నిన్నటి నాటికి మొత్తం చెక్అవుట్

en: Total checkouts:
te: మొత్తం చెక్‌అవుట్‌లు:

en: Total cost
te: మొత్తం ఖర్చు

en: Total current checkouts allowed
te: మొత్తం ప్రస్తుత చెక్‌అవుట్‌లు అనుమతించబడ్డాయి

en: Total current on-site checkouts allowed
te: మొత్తం ప్రస్తుత ఆన్-సైట్ చెక్అవుట్లకు అనుమతి ఉంది

en: Total due
te: మొత్తం బాకీ

en: Total due if credit applied:
te: క్రెడిట్ వర్తింపజేస్తే మొత్తం చెల్లించాలి:

en: Total due:
te: మొత్తం బాకీ:

note: %1$s:  fines | $Price
en: Total due: %s
te: మొత్తం చెల్లించాల్సినవి: %s

en: Total holds allowed
te: మొత్తం హోల్డ్స్ అనుమతించబడ్డాయి

en: Total income (cash):
te: మొత్తం ఆదాయం (నగదు):

note: For the first occurrence, %1$s:  accountlines.credits_total * -1 | $Price %2$s:  accountlines.credits_total(payment_type => [ 'CASH', 'SIP00' ]) * -1 | $Price
en: Total income (cash): %s (%s)
te: మొత్తం ఆదాయం (నగదు): %s (%s)

en: Total income:
te: మొత్తం ఆదాయం:

en: Total items in group
te: సమూహంలో మొత్తం అంశాలు

note: %1$s:  collectionItemsLoop.size | html
en: Total items: %s
te: మొత్తం అంశాలు: %s

note: SCRIPT
en: Total must be a number
te: మొత్తం తప్పనిసరిగా సంఖ్యగా ఉండాలి

en: Total number of results:
te: ఫలితాల మొత్తం సంఖ్య:

en: Total ordered
te: మొత్తం ఆర్డర్

en: Total outgoing (cash):
te: మొత్తం అవుట్గోయింగ్ (నగదు):

note: For the first occurrence, %1$s:  accountlines.debits_total * -1 | $Price %2$s:  accountlines.debits_total( payment_type => [ 'CASH', 'SIP00' ]) * -1 | $Price
en: Total outgoing (cash): %s (%s)
te: మొత్తం అవుట్గోయింగ్ (నగదు): %s (%s)

en: Total payable:
te: చెల్లించవలసిన మొత్తం:

en: Total spent
te: మొత్తం ఖర్చు

en: Total tax exc.
te: మొత్తం పన్ను మినహాయింపు.

note: For the first occurrence, %1$s:  currency | html
en: Total tax exc. (%s)
te: మొత్తం పన్ను మినహాయింపు (%s)

en: Total tax inc.
te: మొత్తం పన్ను ఇంక్.

note: For the first occurrence, %1$s:  currency | html
en: Total tax inc. (%s)
te: మొత్తం పన్ను ఇంక్. (%s)

en: Total:
te: మొత్తం:

en: Totals:
te: మొత్తం:

en: Transaction
te: లావాదేవీ

en: Transaction date
te: లావాదేవీ తేదీ

en: Transaction library
te: లావాదేవీ లైబ్రరీ

note: A
en: Transaction logs
te: లావాదేవీ లాగ్‌లు

en: Transaction type
te: లావాదేవీ రకం

en: Transaction type:
te: లావాదేవీ రకం:

en: Transactions
te: ట్రాన్సాక్షన్స్

note: %1$s:  register.last_cashup.timestamp | $KohaDates with_hours => 1
en: Transactions since %s
te: అప్పటి నుండి లావాదేవీలు %s

en: Transactions to date
te: తేదీ వరకు లావాదేవీలు

en: Transfer
te: ట్రాన్స్ఫర్

note: INPUT type=submit
en: Transfer collection
te: బదిలీ సేకరణ

en: Transfer collection
te: బదిలీ సేకరణ

en: Transfer collection &rsaquo; Rotating collections &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: బదిలీ సేకరణ &rsaquo; సేకరణలను తిప్పుతోంది &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

note: %1$s:  reser.diff | html
en: Transfer is %s days late
te: బదిలీ %s రోజులు ఆలస్యం

en: Transfer is not allowed for:
te: దీనికి బదిలీ అనుమతించబడదు:

en: Transfer now?
te: ఇప్పుడే బదిలీ చేయాలా?

en: Transfer order &rsaquo; Acquisitions &rsaquo; Koha
te: బదిలీ ఆర్డర్ &rsaquo; అక్విజిషన్ &rsaquo; కొహ

note: SCRIPT
en: Transfer order to this basket?
te: ఈ బుట్టకు ఆర్డర్ బదిలీ చేయాలా?

en: Transfer to:
te: బదిలీ చేయుట:

en: Transferred
te: బదిలీ

en: Transferred from basket:
te: బుట్ట నుండి బదిలీ చేయబడింది:

en: Transferred items
te: బదిలీ చేసిన అంశాలు

en: Transferred to basket:
te: బుట్టకు బదిలీ చేయబడింది:

en: Transfers
te: బదిలీలు

en: Transfers
te: బదిలీలు

en: Transfers &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: బదిలీలు &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Transfers are
te: బదిలీలు

note: %1$s:  show_date | $KohaDates
en: Transfers made to your library as of %s
te: మీ లైబ్రరీకి బదిలీలు %s

en: Transfers print receipt &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: ముద్రణ రశీదును బదిలీ చేస్తుంది &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  show_date | $KohaDates
en: Transfers requested of your library as of %s
te: బదిలీలు మీ లైబ్రరీని అభ్యర్థించాయి %s

en: Transfers to receive
te: స్వీకరించడానికి బదిలీలు

en: Transfers to receive
te: స్వీకరించడానికి బదిలీలు

en: Transfers to receive &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: స్వీకరించడానికి బదిలీలు &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Transfers to send
te: పంపడానికి బదిలీలు

en: Transfers to send &rsaquo; Circulation &rsaquo; Koha
te: పంపడానికి బదిలీలు &rsaquo; సర్క్యులేషన్ &rsaquo; కొహ

en: Translate into other languages
te: ఇతర భాషలలోకి అనువదించండి

note: A
en: Translate item type %s
te: అంశం రకాన్ని అనువదించండి %s

en: Translation
te: అనువాదము

note: SCRIPT
en: Translation (id %s) has been added successfully
te: అనువాదం (id %s) విజయవంతంగా జోడించబడింది

en: Translation manager:
te: అనువాద నిర్వాహకుడు:

en: Translation managers:
te: అనువాద నిర్వాహకులు:

en: Translation:
te: అనువాదం:

en: Transport
te: రవాణా

en: Transport cost matrix
te: రవాణా ఖర్చు మాతృక

en: Transport cost matrix
te: రవాణా ఖర్చు మాతృక

en: Transport cost matrix &rsaquo; Administration &rsaquo; Koha
te: రవాణా ఖర్చు మాతృక కొహ &rsaquo; అడ్మినిస్ట్రేషన్ &rsaquo; కోహా

en: Transport:
te: రవాణా:

note: SCRIPT
en: Travel and Places
te: ప్రయాణం మరియు ప్రదేశాలు

en: Treaties
te: ఒడంబడికలు

en: Try again with a different barcode
te: వేరే బార్‌కోడ్‌తో మళ్లీ ప్రయత్నించండి

en: Try another search
te: మరొక శోధనను ప్రయత్నించండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Tuesday
te: మంగళవారం

note: SCRIPT
en: Tuesdays
te: మంగళవారాలు

en: Tulong Aklatan, Philippines
te: తులాంగ్ అక్లాటన్, ఫిలిప్పీన్స్

note: SCRIPT
en: Turquoise
te: టర్కోయీస్

en: Type
te: రకం

en: Type:
te: రకం:

en: Type:
te: రకం:

en: US Inches
te: యుఎస్ అంగుళాలు

en: UTF-8 (Default)
te: UTF-8 (డిఫాల్ట్)

en: Uintah Library System, USA
te: యుంటా లైబ్రరీ సిస్టమ్, యుఎస్ఎ

note: SCRIPT
en: Unable to cancel enrollment!
te: నమోదును రద్దు చేయడం సాధ్యం కాలేదు!

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Unable to change status of note.
te: గమనిక స్థితిని మార్చడం సాధ్యం కాలేదు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Unable to change status of problem report.
te: సమస్య నివేదిక యొక్క స్థితిని మార్చడం సాధ్యం కాలేదు.

note: SCRIPT
en: Unable to create enrollment!
te: నమోదును సృష్టించడం సాధ్యం కాలేదు!

note: SCRIPT
en: Unable to delete club!
te: క్లబ్‌ను తొలగించడం సాధ్యం కాలేదు!

en: Unable to delete patron
te: పోషకుడిని తొలగించడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to delete patron that is set as AnonymousPatron
te: అనామక ప్యాట్రాన్‌గా సెట్ చేయబడిన పోషకుడిని తొలగించడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to delete patrons from other libraries with current settings
te: ప్రస్తుత సెట్టింగ్‌లతో ఇతర లైబ్రరీల నుండి పోషకులను తొలగించడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to delete staff user
te: సిబ్బంది వినియోగదారుని తొలగించడం సాధ్యం కాలేదు

note: SCRIPT
en: Unable to delete template!
te: టెంప్లేట్‌ను తొలగించడం సాధ్యం కాలేదు!

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Unable to save description
te: వివరణను సేవ్ చేయడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to save image to database.
te: చిత్రాన్ని డేటాబేస్లో సేవ్ చేయడం సాధ్యం కాలేదు.

en: Unapprove
te: ఆమోదించబడలేదు

en: Unarchive
te: బయటపెట్టు

en: Unauthorized user
te: అధికారంలేని వినియోగదారు

en: Unavailable (lost or missing)
te: అందుబాటులో లేదు (కోల్పోయింది లేదా లేదు)

en: Uncertain
te: స్పష్టత లేని

en: Uncertain price:
te: అనిశ్చిత ధర:

en: Uncertain prices
te: అనిశ్చిత ధరలు

en: Uncertain prices
te: అనిశ్చిత ధరలు

note: %1$s:  booksellername | html
en: Uncertain prices for vendor %s
te: విక్రేతకు అనిశ్చిత ధరలు %s

en: Unchanged
te: మారకుండా

en: Uncheck
te: ఎంపికను తీసివేయండి

en: Uncheck all
te: అన్నీ ఎంపిక చేయవద్దు

en: Undecided
te: తీర్మానించని

en: Undef
te: ఉండేఫ్

en: Undefined
te: నిర్వచించని

note: SCRIPT
en: Underline
te: క్రిందిగీత

note: SCRIPT
en: Undo
te: అన్డు

note: INPUT type=submit name=mainformsubmit
en: Undo import into catalog
te: కేటలాగ్‌లోకి దిగుమతి రద్దు చేయండి

en: Unfortunately, no backups are available.
te: దురదృష్టవశాత్తు, బ్యాకప్‌లు ఏవీ అందుబాటులో లేవు.

en: Ungrouped baskets
te: సమూహం చేయని బుట్టలు

en: Unhighlight
te: అధిక కాంతి లేదు

en: Unified title
te: ఏకీకృత శీర్షిక

note: For the first occurrence, %1$s:  BIBLIO_RESULT.unititle | $raw
en: Unified title: %s
te: ఏకీకృత శీర్షిక: %s

en: Uninstall
te: అన్ఇన్స్టాల్

en: Unique holiday
te: ప్రత్యేక సెలవు

en: Unique holidays
te: ప్రత్యేక సెలవులు

en: Unique identifier:
te: ప్రత్యేక ఐడెంటిఫైయర్:

en: Unit
te: యూనిట్

en: Unit cost
te: యూనిట్ ఖర్చు

en: Unit price
te: యూనిట్ ధర

en: Unit:
te: యూనిట్:

en: Units per issue
te: ప్రతి ఇష్యూకి యూనిట్లు

note: SCRIPT
en: Units per issue is required
te: ప్రతి ఇష్యూకి యూనిట్లు అవసరం

en: Units per issue:
te: ప్రతి ఇష్యూకి యూనిట్లు:

en: Units:
te: యూనిట్లు:

en: Units:
te: యూనిట్లు:

en: Universidad Empresarial Siglo 21, Argentina
te: యూనివర్సిడాడ్ ఎంప్రెరియల్ సిగ్లో 21, అర్జెంటీనా

en: Universidad Nacional de Córdoba, Argentina
te: యూనివర్సిడాడ్ నేషనల్ డి కార్డోబా, అర్జెంటీనా

en: Universidad ORT Uruguay
te: యూనివర్సిడాడ్ ORT ఉరుగ్వే

en: Universidad de El Salvador, El Salvador
te: యూనివర్సిడాడ్ డి ఎల్ సాల్వడార్, ఎల్ సాల్వడార్

en: University of the Arts London, United Kingdom
te: యూనివర్శిటీ ఆఫ్ ఆర్ట్స్ లండన్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

en: Université d'Aix-Marseille, France
te: యూనివర్సిటీ డి ఐక్స్-మార్సెయిల్లే, ఫ్రాన్స్

en: Université de Lyon 3, France
te: యూనివర్సిటీ డి లియోన్ 3, ఫ్రాన్స్

en: Université de Rennes 2, France
te: యూనివర్సిటీ డి రెన్నెస్ 2, ఫ్రాన్స్

en: Université de St Etienne, France
te: యూనివర్సిటీ డి సెయింట్ ఎటియన్నే, ఫ్రాన్స్

en: Unknown
te: తెలియని

en: Unknown error processing your request. Contact your administrator.
te: మీ అభ్యర్థనను ప్రాసెస్ చేయడంలో తెలియని లోపం. మీ నిర్వాహకుడిని సంప్రదించండి.

note: %1$s:  errtype | html
en: Unknown error type %s.
te: తెలియని లోపం రకం %s.

en: Unknown error.
te: తెలియని దోషము.

en: Unknown plugin type
te: తెలియని ప్లగ్ఇన్ రకం

en: Unknown record
te: తెలియని రికార్డ్

en: Unknown record
te: తెలియని రికార్డ్

note: SCRIPT
en: Unknown record type, cannot import
te: తెలియని రికార్డ్ రకం, దిగుమతి చేయలేము

note: SCRIPT
en: Unknown subfield
te: తెలియని ఉప ఫీల్డ్

note: SCRIPT
en: Unknown tag
te: తెలియని ట్యాగ్

en: Unlimited
te: అపరిమితం

en: Unpacking completed
te: అన్ప్యాకింగ్ పూర్తయింది

en: Unreceived orders
te: స్వీకరించని ఆదేశాలు

en: Unrecognized or missing field delimiter.
te: గుర్తించబడని లేదా తప్పిపోయిన ఫీల్డ్ డీలిమిటర్.

note: SCRIPT
en: Unrecognized patron (%s)
te: గుర్తించబడని పోషకుడు (%s)

note: SPAN
en: Unresolved claims
te: పరిష్కరించని వాదనలు

en: Unseen renewals allowed (count)
te: కనిపించని పునరుద్ధరణలు అనుమతించబడ్డాయి (లెక్కించండి)

en: Unset
te: సెట్ చేయలేదు

en: Unset Gone no address for this patron
te: ఈ పోషకుడి కోసం చిరునామా లేదు

en: Until date:
te: తేదీ వరకు:

en: Update
te: నవీకరణ

en: Update
te: నవీకరణ

en: Update SQL
te: SQL ను నవీకరించండి

note: INPUT type=submit
en: Update adjustments
te: సర్దుబాట్లను నవీకరించండి

en: Update all sub funds with this owner
te: ఈ యజమానితో అన్ని ఉప నిధులను నవీకరించండి

en: Update child to adult patron
te: పిల్లలను వయోజన పోషకుడికి నవీకరించండి

en: Update errors :
te: నవీకరణ లోపాలు :

en: Update existing or add new
te: ఇప్పటికే ఉన్నదాన్ని నవీకరించండి లేదా క్రొత్తదాన్ని జోడించండి

note: INPUT type=submit name=submit
en: Update hold(s)
te: నవీకరణ పట్టు(s)

en: Update manager
te: నవీకరణ నిర్వాహకుడు

en: Update patron records
te: పోషక రికార్డులను నవీకరించండి

en: Update patron records
te: పోషక రికార్డులను నవీకరించండి

en: Update patron records &rsaquo; Patrons &rsaquo; Koha
te: పోషక రికార్డులను నవీకరించండి &rsaquo; పోషకులు &rsaquo; కోహా

en: Update report :
te: నివేదికను నవీకరించండి :

en: Update succeeded
te: నవీకరణ విజయవంతమైంది

en: Update your database
te: మీ డేటాబేస్ను నవీకరించండి

note: INPUT type=submit
en: Update your statistics usage
te: మీ గణాంకాల వినియోగాన్ని నవీకరించండి

note: %1$s:  name | html
en: Update: %s
te: నవీకరణ: %s

note: %1$s:  name | html
en: Update: %s
te: నవీకరణ: %s

en: Updated
te: నవీకరించబడింది

en: Updated SQL
te: SQL నవీకరించబడింది

en: Updated between:
te: మధ్య నవీకరించబడింది:

en: Updated on
te: నవీకరించబడింది

note: %1$s:  patron.updated_on | $KohaDates with_hours => 1
en: Updated on %s
te: నవీకరించబడింది %s

en: Updated on:
te: నవీకరించబడింది:

en: Updated:
te: నవీకరించబడింది:

en: Updating database structure
te: డేటాబేస్ నిర్మాణాన్ని నవీకరిస్తోంది

en: Upload
te: అప్లోడ్

en: Upload &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: అప్‌లోడ్ చేయండి &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Upload Koha plugin
te: కోహా ప్లగ్‌ఇన్‌ను అప్‌లోడ్

en: Upload a file
te: ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్

en: Upload additional images for patron cards
te: పోషక కార్డుల కోసం అదనపు చిత్రాలను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload an image file:
te: చిత్ర ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి:

note: %1$s:  IF itemnumber
en: Upload an image file: %s
te: చిత్ర ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి: %s

note: SCRIPT
en: Upload an image file: %sUpload%s
te: చిత్ర ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్: %sఅప్‌లోడ్%s

en: Upload another KOC file
te: మరొక KOC ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload any file
te: ఏదైనా ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload any type of file, manage uploads
te: ఏ రకమైన ఫైల్‌ను అయినా అప్‌లోడ్ చేయండి, అప్‌లోడ్‌లను నిర్వహించండి

note: %1$s:  biblionumber | html
en: Upload cover for biblionumber: %s
te: బిబ్లియోనంబర్ కోసం కవర్ అప్‌లోడ్ చేయండి: %s

note: %1$s:  itemnumber | html
en: Upload cover for itemnumber: %s
te: ఐటెమ్ నంబర్ కోసం కవర్ అప్‌లోడ్ చేయండి: %s

en: Upload directory
te: డైరెక్టరీని అప్‌లోడ్

en: Upload directory:
te: అప్‌లోడ్ డైరెక్టరీని:

note: INPUT type=submit name=upload
en: Upload file
te: అప్‌లోడ్ ఫైల్‌

en: Upload file:
te: అప్‌లోడ్ ఫైల్‌:

en: Upload image
te: చిత్రాన్ని అప్‌లోడ్

en: Upload local cover image
te: స్థానిక కవర్ చిత్రాన్ని అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload local cover image
te: స్థానిక కవర్ చిత్రాన్ని అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload local cover images
te: స్థానిక కవర్ చిత్రాలను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload more images
te: మరిన్ని చిత్రాలను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload new file
te: క్రొత్త ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload new files
te: క్రొత్త ఫైల్‌లను అప్‌లోడ్

en: Upload offline circulation data
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ డేటాను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload offline circulation file (.koc)
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ ఫైల్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి (.koc)

en: Upload patron images
te: పోషక చిత్రాలను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload patron images
te: పోషక చిత్రాలను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload patron images &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: పోషక చిత్రాలను అప్‌లోడ్ చేయండి &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కొహ

en: Upload patron images in a batch or one at a time
te: పోషకుల చిత్రాలను ఒక బ్యాచ్‌లో లేదా ఒక సమయంలో అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload patron images in a batch or one at a time
te: పోషకుల చిత్రాలను ఒక బ్యాచ్‌లో లేదా ఒక సమయంలో అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload plugin
te: ప్లగిన్‌ను అప్‌లోడ్

en: Upload plugin &rsaquo; Plugins &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: ప్లగిన్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి &rsaquo; ప్లగిన్లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Upload plugin &rsaquo; Plugins &rsaquo; Tools &rsaquo; Koha
te: ప్లగిన్‌ను అప్‌లోడ్ చేయండి &rsaquo; ప్లగిన్లు &rsaquo; టూల్స్ &rsaquo; కోహా

en: Upload plugins
te: ప్లగిన్‌ను అప్‌లోడ్

en: Upload progress:
te: అప్‌లోడ్ పురోగతి:

en: Upload quotes
te: కోట్లను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Upload results
te: ఫలితాలను అప్‌లోడ్ చేయండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Upload status:
te: అప్‌లోడ్ స్థితి:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Upload status: Cancelled
te: అప్‌లోడ్ స్థితి: రద్దు చేయబడింది

en: Upload transactions
te: లావాదేవీలను అప్‌లోడ్ చేయండి

en: Uploaded
te: అప్లోడ్

note: SCRIPT
en: Uploading transactions, please wait...
te: లావాదేవీలను అప్‌లోడ్ చేస్తోంది, దయచేసి వేచి ఉండండి...

note: SCRIPT
en: Uploads limited to csv. Incorrect filetype: %s
te: అప్‌లోడ్‌లు పరిమితం csv. తప్పు ఫైల్టైప్: %s

note: SCRIPT
en: Upper Alpha
te: ఎగువ ఆల్ఫా

note: SCRIPT
en: Upper Roman
te: ఎగువ రోమన్

en: Upper age limit
te: అధిక వయస్సు పరిమితి

en: Upperage limit:
te: ఎగువ పరిమితి:

en: Usage
te: వాడుక

en: Usage statistics
te: వినియోగ గణాంకాలు

en: Usage:
te: వాడుక:

en: Use Mana KB for sharing content:
te: కంటెంట్‌ను భాగస్వామ్యం చేయడానికి మన KB ని ఉపయోగించండి:

en: Use a barcode file
te: బార్‌కోడ్ ఫైల్‌ను ఉపయోగించండి

en: Use a file
te: ఫైల్‌ను ఉపయోగించండి

en: Use a file
te: ఒక ఫైల్ ఉపయోగించండి

en: Use all tools (expand for granular tools permissions)
te: అన్ని సాధనాలను ఉపయోగించండి (గ్రాన్యులర్ టూల్స్ అనుమతుల కోసం విస్తరించండి)

en: Use carefully! If the destination library already has circulation and fine rules, they will be deleted without warning!
te: జాగ్రత్తగా వాడండి! గమ్యం లైబ్రరీకి ఇప్పటికే సర్క్యులేషన్ మరియు చక్కటి నియమాలు ఉంటే, అవి హెచ్చరిక లేకుండా తొలగించబడతాయి!

en: Use default values
te: డిఫాల్ట్ విలువలను ఉపయోగించండి

note: INPUT type=submit
en: Use existing
te: ఉన్నదాన్ని ఉపయోగించండి

en: Use existing record
te: ఇప్పటికే ఉన్న రికార్డును ఉపయోగించండి

note: INPUT type=text name=export_remove_fields
en: Use for MARC exports
te: మార్క్ ఎగుమతుల కోసం ఉపయోగించండి

en: Use for OPAC search groups
te: ఒపాక్ శోధన సమూహాల కోసం ఉపయోగించండి

en: Use for OPAC search groups
te: ఒపాక్ శోధన సమూహాల కోసం ఉపయోగించండి

en: Use for staff search groups
te: సిబ్బంది శోధన సమూహాల కోసం ఉపయోగించండి

en: Use for staff search groups
te: సిబ్బంది శోధన సమూహాల కోసం ఉపయోగించండి

en: Use of this keyword is not allowed in Koha reports due to security and data integrity risks. Only SELECT queries are allowed.
te: భద్రత మరియు డేటా సమగ్రత ప్రమాదాల కారణంగా కోహా నివేదికలలో ఈ కీవర్డ్ వాడకం అనుమతించబడదు. SELECT ప్రశ్నలు మాత్రమే అనుమతించబడతాయి.

en: Use report plugins
te: నివేదిక ప్లగిన్‌లను ఉపయోగించండి

note: INPUT type=submit name=submit
en: Use saved
te: సేవ్ చేయి ఉపయోగించండి

en: Use the advanced cataloging editor (requires edit_catalogue)
te: అధునాతన కేతలొగింగ్ ఎడిటర్‌ని ఉపయోగించండి (edit_catalogue అవసరం)

note: SPAN
en: Use the calendar to push the due date to the next open day
te: గడువు తేదీని తదుపరి బహిరంగ రోజుకు నెట్టడానికి క్యాలెండర్ ఉపయోగించండి

note: SPAN
en: Use the calendar to push the due date to the next open matching weekday for weekly loan periods, or the next open day otherwise
te: వారపు రుణ కాలాల కోసం తదుపరి ఓపెన్ మ్యాచింగ్ వారపు రోజుకు లేదా తదుపరి ఓపెన్ డేకి గడువు తేదీని నెట్టడానికి క్యాలెండర్‌ను ఉపయోగించండి

note: SPAN
en: Use the calendar to skip days the library is closed
te: లైబ్రరీ మూసివేయబడిన రోజులను దాటవేయడానికి క్యాలెండర్ ఉపయోగించండి

en: Use the dictionary to define custom criteria for reporting.
te: రిపోర్టింగ్ కోసం అనుకూల ప్రమాణాలను నిర్వచించడానికి నిఘంటువును ఉపయోగించండి.

en: Use the guided reports engine to create non standard reports. This feature aims to provide some middle ground between the built in canned reports and writing custom SQL reports.
te: ప్రామాణికం కాని నివేదికలను సృష్టించడానికి గైడెడ్ రిపోర్ట్స్ ఇంజిన్ను ఉపయోగించండి. ఈ లక్షణం తయారుగా ఉన్న రిపోర్టులు మరియు కస్టమ్ SQL నివేదికలను వ్రాయడం మధ్య కొంత మధ్యస్థ స్థలాన్ని అందించడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

en: Use the reports dictionary to define custom criteria to use in your reports
te: మీ నివేదికలలో ఉపయోగించడానికి అనుకూల ప్రమాణాలను నిర్వచించడానికి నివేదికల నిఘంటువును ఉపయోగించండి

en: Use the search form on the left to find invoices.
te: ఇన్వాయిస్‌లను కనుగొనడానికి ఎడమ వైపున ఉన్న శోధన ఫారమ్‌ను ఉపయోగించండి.

en: Use the search form on the left to find subscriptions.
te: సభ్యత్వాలను కనుగొనడానికి ఎడమ వైపున ఉన్న శోధన ఫారమ్‌ను ఉపయోగించండి.

note: SPAN
en: Use the system preference 'useDaysMode' as a default value
te: సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత 'useDaysMode' ను డిఫాల్ట్ విలువగా ఉపయోగించండి

note: For the first occurrence, %1$s:  PROCESS translate_label_element element=label_element
en: Use the toolbar above to create a new %s.
te: క్రొత్తదాన్ని సృష్టించడానికి పై ఉపకరణపట్టీని ఉపయోగించండి %s.

en: Use tool plugins
te: సాధనం ప్లగిన్‌లను ఉపయోగించండి

en: Use top menu bar to navigate to another part of Koha.
te: కోహా యొక్క మరొక భాగానికి నావిగేట్ చెయ్యడానికి టాప్ మెనూ బార్ ఉపయోగించండి.

en: UseTransportCostMatrix
te: TransportCostMatrix ని ఉపయోగించండి

en: Used
te: వాడినది

note: ABBR
en: Used For
te: కొరకు వాడబడినది

en: Used for acquisitions statistical purposes
te: ఆక్విజిషన్స్ గణాంక ప్రయోజనాల కోసం ఉపయోగిస్తారు

en: Used for duplex printers (needs a '1 up template')
te: డ్యూప్లెక్స్ ప్రింటర్ల కోసం ఉపయోగిస్తారు (అవసరం '1 అప్ టెంప్లేట్')

en: Used in
te: ఉపయోగించబడింది

en: Used in French UNIMARC installations in field 995 $o to identify item status. Similar to NOT_LOAN
te: ఫీల్డ్ 995 $o లో ఫ్రెంచ్ UNIMARC సంస్థాపనలలో ఉపయోగించబడింది అంశం స్థితిని గుర్తించడానికి. NOT_LOAN మాదిరిగానే

en: Used in UNIMARC 102 $a
te: ఉపయోగించబడింది UNIMARC 102 $a

en: Used when creating or editing an item type to assign a SIP specific media type for devices like lockers and sorters.
te: లాకర్స్ మరియు సార్టర్స్ వంటి పరికరాల కోసం SIP నిర్దిష్ట మీడియా రకాన్ని కేటాయించడానికి అంశం రకాన్ని సృష్టించేటప్పుడు లేదా సవరించేటప్పుడు ఉపయోగించబడుతుంది.

en: Used:
te: వాడిన:

en: Useful resources
te: ఉపయోగకరమైన వనరులు

en: Useless without upload_general_files
te: అప్‌లోడ్_జనరల్_ఫైల్స్ లేకుండా పనికిరానిది

note: %1$s:  user | $HtmlTags tag=>'code' %2$s:  dbname | $HtmlTags tag=>'code'
en: User %s doesn't have enough privilege on database %s.
te: వాడుకరి %s డేటాబేస్లో తగినంత హక్కు లేదు %s.

note: %1$s:  user | $HtmlTags tag=>'code' %2$s:  dbname | $HtmlTags tag=>'code'
en: User %s has all required privileges on database %s.
te: వాడుకరి %s డేటాబేస్లో అవసరమైన అన్ని అధికారాలను కలిగి ఉంది %s.

note: SCRIPT
en: User Defined
te: వినియోగాదారునిచే నిర్వచించబడినది

en: User name:
te: యూజర్ పేరు:

en: Userid
te: వినియోగదారుని ఐడి

note: %1$s:  e.userid | html
en: Userid %s is already used by another patron.
te: యూజర్ ఐడి %s ఇప్పటికే మరొక పోషకుడిచే ఉపయోగించబడింది.

en: Userid:
te: యూజర్ఐడి:

en: Username
te: యూజర్ పేరు

en: Username/password already exists.
te: వినియోగదారుపేరు/పాస్‌వర్డ్ ఇప్పటికే ఉంది.

en: Username:
te: వాడుకరి పేరు:

en: Username:
te: యూజర్ పేరు:

en: Users:
te: వినియోగదారులు:

en: Using RabbitMQ
te: రాబిట్ఎమ్‌క్యూని ఉపయోగించడం

en: Using SQL polling
te: SQL పోలింగ్ ఉపయోగించి

en: Using framework:
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ ఉపయోగించి:

en: Using the following CSV profile:
te: కింది CSV ప్రొఫైల్‌ను ఉపయోగించడం:

en: VHS tape / Videocassette
te: VHS టేప్ / వీడియోకాసెట్

en: Vaara-kirjastot, Finland
te: వార-కిర్జాస్టోట్, ఫిన్లాండ్

note: SCRIPT
en: Valid
te: విలువైన

en: Validated
te: ధ్రువీకరించిన

en: Value
te: విలువ

en: Value:
te: విలువ:

en: Values
te: విలువలు

en: Values are comma-separated.
te: విలువలు కామా-వేరు.

en: Values for custom patron messages that appear on the circulation screen and the OPAC. The value in the description field should be the message text and is limited to 200 characters
te: సర్క్యులేషన్ స్క్రీన్ మరియు OPAC లో కనిపించే అనుకూల పోషక సందేశాల విలువలు. వివరణ ఫీల్డ్‌లోని విలువ సందేశ వచనంగా ఉండాలి మరియు ఇది 200 అక్షరాలకు పరిమితం చేయబడింది

en: Values that can be entered to fill in the patron’s sort 1 field, that can be used for statistical purposes
te: గణాంక ప్రయోజనాల కోసం ఉపయోగించగల పోషకుడి క్రమబద్ధీకరణ 1 ఫీల్డ్‌, పూరించడానికి నమోదు చేయగల విలువలు

en: Values that can be entered to fill in the patron’s sort 2 field, that can be used for statistical purposes
te: గణాంక ప్రయోజనాల కోసం ఉపయోగించగల పోషకుడి క్రమబద్ధీకరణ 2 ఫీల్డ్‌ను పూరించడానికి నమోదు చేయగల విలువలు

en: Vanier College, Canada
te: వానియర్ కాలేజ్, కెనడా

en: Variable name:
te: వేరియబుల్ పేరు:

en: Variable options:
te: వేరియబుల్ ఎంపికలు:

en: Variable type:
te: వేరియబుల్ రకం:

en: Variable:
te: వేరియబుల్:

en: Vendor
te: విక్రేత

en: Vendor
te: విక్రేత

note: %1$s:  name | html
en: Vendor %s &rsaquo; Koha
te: విక్రేత %s &rsaquo; కోహా

en: Vendor EDI accounts
te: విక్రేత EDI ఖాతాలు

note: A
en: Vendor detail page
te: విక్రేత వివరాల పేజీ

en: Vendor details
te: విక్రేత వివరాలు

en: Vendor invoice:
te: విక్రేత ఇన్వాయిస్:

en: Vendor is:
te: విక్రేత:

en: Vendor is:
te: విక్రేత:

en: Vendor name:
te: విక్రేత పేరు:

en: Vendor not found
te: విక్రేత దొరకలేదు

en: Vendor not found.
te: విక్రేత దొరకలేదు.

en: Vendor note
te: విక్రేత గమనిక

en: Vendor note:
te: విక్రేత గమనిక:

en: Vendor note:
te: విక్రేత గమనిక:

note: SCRIPT
en: Vendor price must be a number
te: విక్రేత ధర తప్పనిసరిగా సంఖ్యగా ఉండాలి

en: Vendor price:
te: విక్రేత ధర:

en: Vendor search
te: విక్రేత శోధన

en: Vendor search results
te: విక్రేత శోధన ఫలితాలు

note: %1$s:  count | html
en: Vendor search: %s result(s) found
te: విక్రేత శోధన: %s ఫలితాలు(s) కనుగొన్నారు

note: %1$s:  count | html %2$s:  supplier | html
en: Vendor search: %s result(s) found for '%s'
te: విక్రేత శోధన: %s ఫలితాలు(s) కనుగొన్నారు కోసం '%s'

note: %1$s:  count | html
en: Vendor search: %s results found
te: విక్రేత శోధన: %s ఫలితాలు కనుగొన్నారు

note: %1$s:  count | html %2$s:  supplier | html
en: Vendor search: %s results found for '%s'
te: విక్రేత శోధన: %s ఫలితాలు కనుగొన్నారు కోసం '%s'

en: Vendor:
te: విక్రేత:

en: Vendor:
te: విక్రేత:

note: %1$s:  suppliername | html
en: Vendor: %s
te: విక్రేత: %s

en: Verify you want to anonymize patron checkout history
te: మీరు పోషక చెక్అవుట్ చరిత్రను అనామకపరచాలనుకుంటున్నారని ధృవీకరించండి

en: Verify you want to delete patrons
te: మీరు పోషకులను తొలగించాలనుకుంటున్నారని ధృవీకరించండి

en: Vermont Organization of Koha Automated Libraries (VOKAL), USA
te: వెర్మోంట్ ఆర్గనైజేషన్ ఆఫ్ కోహా ఆటోమేటెడ్ లైబ్రరీస్ (వోకల్), యుఎస్ఎ

en: Verovio
te: వేఱొవిఓ

note: SCRIPT
en: Version
te: వర్షన్

note: %1$s:  missing_module.min_version | html
en: Version: %s
te: వర్షన్: %s

note: SCRIPT
en: Vertical space
te: వర్టికల్ స్పేస్

en: Vertical:
te: నిలువుగా:

note: INPUT type=submit
en: View
te: దర్శనం

en: View
te: చూడండి

en: View ILL availability plugins
te: ILL లభ్యత ప్లగిన్‌లను చూడండి

en: View ILL requests
te: ILL అభ్యర్థనలను చూడండి

en: View MARC
te: మార్క్ చూడండి

en: View MARC conversion plugins
te: మార్క్ చూడండి మార్పిడి ప్లగిన్లు

en: View a count of items held at your library grouped by item type
te: ఐటెమ్ రకాన్ని బట్టి మీ లైబ్రరీలో ఉన్న వస్తువుల సంఖ్యను చూడండి

en: View all
te: అన్నీ చూడండి

note: %1$s:  LINE.title | html
en: View all %s preferences
te: అన్నీ చూడండి %s ప్రాధాన్యతలు

en: View all libraries
te: అన్ని లైబ్రరీలను చూడండి

en: View all plugins
te: అన్ని ప్లగిన్‌లను వీక్షించండి

en: View basket
te: బుట్ట చూడండి

note: SCRIPT
en: View biblio details
te: బిబ్లియో వివరాలను చూడండి

note: SCRIPT
en: View borrower details
te: రుణగ్రహీత వివరాలను చూడండి

en: View course
te: కోర్సు చూడండి

note: A
en: View detail of the enqueued job
te: ఎన్క్యూడ్ ఉద్యోగం యొక్క వివరాలను చూడండి

note: INPUT type=submit name=submit
en: View dictionary
te: నిఘంటువును చూడండి

en: View existing record
te: ఇప్పటికే ఉన్న రికార్డును చూడండి

note: A
en: View funds for %s
te: నిధులను చూడండి కోసం %s

en: View invoice
te: ఇన్వాయిస్ చూడండి

en: View item's checkout history
te: అంశం చెక్అవుట్ చరిత్రను చూడండి

en: View message
te: సందేశాన్ని చూడండి

en: View note
te: గమనిక చూడండి

en: View online payment plugins
te: ఆన్‌లైన్ చెల్లింపు ప్లగిన్‌లను చూడండి

en: View patron infos from any libraries. If not set the logged in user could only access patron infos from its own library or group of libraries.
te: ఏదైనా లైబ్రరీల నుండి పోషక సమాచారం చూడండి. లాగిన్ చేయబడిన వినియోగదారుని సెట్ చేయకపోతే దాని స్వంత లైబ్రరీ లేదా లైబ్రరీల సమూహం నుండి మాత్రమే పోషక ఇన్ఫోలను యాక్సెస్ చేయవచ్చు.

en: View patron record
te: పోషక రికార్డును చూడండి

en: View pending offline circulation actions
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ చర్యలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

en: View plugins by class
te: తరగతి వారీగా ప్లగిన్‌లను చూడండి

en: View report plugins
te: నివేదిక ప్లగిన్‌లను చూడండి

en: View restrictions
te: పరిమితులను వీక్షించండి

note: INPUT type=submit
en: View spine label
te: వెన్నెముక లేబుల్ చూడండి

en: View subfields
te: ఉప ఫీల్డ్‌లను చూడండి

en: View the merged record.
te: విలీనం చేసిన రికార్డును చూడండి.

en: View tool plugins
te: సాధన ప్లగిన్‌లను చూడండి

en: View, manage, configure and run plugins.
te: వీక్షించండి, నిర్వహించండి, కాన్ఫిగర్ మరియు ప్లగిన్ అమలు.

en: Viewed
te: వీక్షించినవి

en: Viewing suggestions for library:
te: లైబ్రరీ కోసం సలహాలను చూడటం:

en: Ville de Victoriaville, Canada
te: విల్లే డి విక్టోరియావిల్లే, కెనడా

en: Virginia Tech, USA
te: వర్జీనియా టెక్, యుఎస్ఎ

en: Visibility:
te: దృష్టి గోచరత:

note: SCRIPT
en: Visual aids
te: దృశ్య పరికరములు

en: Void payment
te: చెల్లింపు రద్దు

en: Vol no.
te: వాల్యూమ్ నం.

en: Volume
te: సాంఖ్యా

en: Volume:
te: సాంఖ్యా:

en: WARNING:
te: హెచ్చరిక:

en: Waiting
te: వేచి

en: Waiting
te: వేచి

note: %1$s:  Branches.GetName( hold.branchcode ) | html %2$s:  IF ( hold.desk_id ) %3$s:  hold.desk.desk_name | html %4$s:  END %5$s:  hold.waitingdate | $KohaDates
en: Waiting at %s%s, %s%s since %s.
te: వద్ద వేచి ఉంది %s%s, %s%s నుండి %s.

en: Waiting date
te: వేచి ఉన్న తేదీ

en: Waiting since
te: అప్పటి నుండి వేచి ఉంది

note: SCRIPT
en: Warn
te: హెచ్చరించు

en: Warning
te: హెచ్చరిక

en: Warning at (%%):
te: వద్ద హెచ్చరిక (%%):

en: Warning at (amount):
te: హెచ్చరిక వద్ద (మొత్తం):

en: Warning regarding current user
te: ప్రస్తుత వినియోగదారుకు సంబంధించి హెచ్చరిక

en: Warning! Order total amount exceeds allowed budget.
te: హెచ్చరిక! ఆర్డర్ మొత్తం మొత్తం అనుమతించబడిన బడ్జెట్‌ను మించిపోయింది.

note: %1$s:  encumbrance | html
en: Warning! You will exceed %s%% of your fund.
te: హెచ్చరిక! మీరు మించిపోతారు %s%% మీ ఫండ్.

note: %1$s:  expenditure | html %2$s:  IF (currency) %3$s:  currency | html %4$s:  END
en: Warning! You will exceed maximum limit (%s%s %s%s) for your fund.
te: హెచ్చరిక! మీరు గరిష్ట పరిమితిని మించిపోతారు (%s%s %s%s) మీ ఫండ్ కోసం.

en: Warning, the following barcodes were not found:
te: హెచ్చరిక, కింది బార్‌కోడ్‌లు కనుగొనబడలేదు:

en: Warning, the following cardnumbers were already in this list:
te: హెచ్చరిక, కింది కార్డ్ నంబర్లు ఈ జాబితాలో ఇప్పటికే ఉన్నాయి:

en: Warning, the following cardnumbers were not found:
te: హెచ్చరిక, కింది కార్డ్ నంబర్లు కనుగొనబడలేదు:

en: Warning, the following itemnumbers were not found:
te: హెచ్చరిక, కింది ఐటెమ్ నంబర్లు కనుగొనబడలేదు:

en: Warning, the following items cannot be deleted:
te: హెచ్చరిక, కింది అంశాలను తొలగించలేము:

en: Warning, you have entered more items than expected. Items will not be created.
te: హెచ్చరిక, మీరు అంశాలు హించిన దానికంటే ఎక్కువ అంశాలను నమోదు చేసారు. అంశాలు సృష్టించబడవు.

en: Warning:
te: హెచ్చరిక:

note: For the first occurrence, %1$s:  message.upload_version | html %2$s:  message.current_version | html
en: Warning: This file is version %s, but I only know how to import version %s. I'll try my best.
te: హెచ్చరిక: ఈ ఫైల్ సంస్కరణ %s, వెర్షన్ను ఎలా దిగుమతి చేయాలో నాకు తెలుసు %s. నేను నా వంతు ప్రయత్నం చేస్తాను.

note: A
en: Warning: This report is very resource intensive on systems with large numbers of overdue items.
te: హెచ్చరిక: అధిక సంఖ్యలో మీరిన వస్తువులతో వ్యవస్థలపై ఈ నివేదిక చాలా వనరులను కలిగి ఉంది.

note: %1$s:  message.badbarcode | html
en: Warning: Unable to determine patron from item barcode (%s). Cannot check in.
te: హెచ్చరిక: అంశం బార్‌కోడ్ (%s) నుండి పోషకుడిని నిర్ణయించడం సాధ్యం కాలేదు. చెక్ ఇన్ చేయలేరు.

en: Warning: no barcodes were found
te: హెచ్చరిక: బార్‌కోడ్‌లు కనుగొనబడలేదు

en: Warning: no itemnumbers were found
te: హెచ్చరిక: ఐటెమ్ నంబర్లు కనుగొనబడలేదు

en: Warnings regarding the system configuration
te: సిస్టమ్ కాన్ఫిగరేషన్‌కు సంబంధించిన హెచ్చరికలు

en: Washoe County Library System, USA
te: వాషో కౌంటీ లైబ్రరీ సిస్టమ్, యుఎస్ఎ

en: We are ready to do some basic configuration.
te: మేము కొన్ని ప్రాథమిక కాన్ఫిగరేషన్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాము.

note: %1$s:  dbversion | html %2$s:  kohaversion | html
en: We are upgrading from Koha %s to %s
te: మేము కోహా నుండి అప్‌గ్రేడ్ చేస్తున్నాము %s కు %s

en: We encountered an error:
te: మేము లోపం ఎదుర్కొన్నాము:

en: Web installer &rsaquo; Check Perl dependencies
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; పెర్ల్ డిపెండెన్సీలను తనిఖీ చేయండి

en: Web installer &rsaquo; Choose your language
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; మీ భాషను ఎంచుకోండి

en: Web installer &rsaquo; Complete
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; పూర్తి

en: Web installer &rsaquo; Create Koha administrator patron
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; కోహా అడ్మినిస్ట్రేటర్ పోషకుడిని సృష్టించండి

en: Web installer &rsaquo; Create a library
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; లైబ్రరీని సృష్టించండి

en: Web installer &rsaquo; Create a new circulation rule
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; క్రొత్త సర్క్యులేషన్ నియమాన్ని సృష్టించండి

en: Web installer &rsaquo; Create a patron category
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; పోషక వర్గాన్ని సృష్టించండి

en: Web installer &rsaquo; Database settings
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; డేటాబేస్ సెట్టింగులు

en: Web installer &rsaquo; Default data loaded
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; డిఫాల్ట్ డేటా లోడ్ చేయబడింది

en: Web installer &rsaquo; Install basic configuration settings
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; ప్రాథమిక కాన్ఫిగరేషన్ సెట్టింగులను వ్యవస్థాపించండి

en: Web installer &rsaquo; Installation complete
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; ఇన్స్టలేషన్ పూర్తయింది

en: Web installer &rsaquo; Perl modules due for upgrade
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; అప్‌గ్రేడ్ కోసం పెర్ల్ మాడ్యూల్స్

en: Web installer &rsaquo; Perl modules missing
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; పెర్ల్ గుణకాలు లేవు

en: Web installer &rsaquo; Perl version too old
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; పెర్ల్ వెర్షన్ చాలా పాతది

en: Web installer &rsaquo; Selecting default settings
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; డిఫాల్ట్ సెట్టింగులను ఎంచుకోవడం

en: Web installer &rsaquo; Set up database
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; డేటాబేస్ను సెటప్ చేయండి

en: Web installer &rsaquo; Success
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; విజయం

en: Web installer &rsaquo; Update database
te: వెబ్ ఇన్స్టాలర్ &rsaquo; డేటాబేస్ను నవీకరించండి

note: A
en: Web services
te: వెబ్ సేవలు

en: Website
te: వెబ్సైట్

en: Website:
te: వెబ్సైట్:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Wednesday
te: బుధవారం

note: SCRIPT
en: Wednesdays
te: బుధవారాలు

en: Week
te: వారం

en: Weekly - Repeatable holidays
te: వీక్లీ - పునరావృతమయ్యే సెలవులు

note: SCRIPT
en: Weekly holiday: %s
te: వారపు సెలవు: %s

en: Weight
te: బరువు

en: Weight:
te: బరువు:

note: %1$s: - Koha.Version.release | html -
en: Welcome to the Koha %s web installer
te: కోహా కు స్వాగతం %s వెబ్ ఇన్‌స్టాలర్‌

en: What's next?
te: తరవాత ఏంటి?

en: When adding to your institution's catalog you will create an item of a particular item type.
te: మీ సంస్థ యొక్క కేటలాగ్‌కు జోడించేటప్పుడు మీరు ఒక నిర్దిష్ట అంశం రకం యొక్క అంశాన్ని సృష్టిస్తారు.

en: When importing MARC files via the staging tools, the tool will attempt to find and use the price of the currently active currency.
te: స్టేజింగ్ టూల్స్ ద్వారా మార్క్ ఫైళ్ళను దిగుమతి చేసేటప్పుడు, సాధనం ప్రస్తుతం క్రియాశీల కరెన్సీ ధరను కనుగొని ఉపయోగించటానికి ప్రయత్నిస్తుంది.

en: When more than
te: కంటే ఎక్కువ ఉన్నప్పుడు

en: When more than:
te: కంటే ఎక్కువ ఉన్నప్పుడు:

en: When there is an irregular issue:
te: క్రమరహిత సమస్య ఉన్నప్పుడు:

en: When to charge
te: ఎప్పుడు వసూలు చేయాలి

en: When you select a profile it pre-fills your form with profile values.
te: మీరు ప్రొఫైల్‌ను ఎంచుకున్నప్పుడు అది మీ ఫారమ్‌ను ప్రొఫైల్ విలువలతో ముందే నింపుతుంది.

en: When you've made your selections, please click 'Import' below to begin the process. It may take a while to complete. Please be patient.
te: మీరు మీ ఎంపికలు చేసినప్పుడు, దయచేసి ప్రక్రియను ప్రారంభించడానికి దిగువ 'దిగుమతి' క్లిక్ చేయండి. ఇది పూర్తి కావడానికి కొంత సమయం పడుతుంది. దయచేసి ఓపిగ్గా వుండండి లేదా దయచేసి ఓపిక పట్టండి.

en: Where an itemtype has a parent, the rule will display as "Parent->Child" and the number of current checkouts allowed will be limited to either the maximum for the parent (counting sibling types) or the specific rule's type, whichever is less.
te: ఐటెమ్‌టైప్‌లో పేరెంట్ ఉన్నచోట, నియమం ఇలా ప్రదర్శించబడుతుంది "Parent->Child" మరియు అనుమతించబడిన ప్రస్తుత చెక్అవుట్ల సంఖ్య తల్లిదండ్రులకు గరిష్టంగా పరిమితం చేయబడుతుంది (తోబుట్టువుల రకాలను లెక్కించడం)లేదా నిర్దిష్ట నియమం రకం, ఏది తక్కువ.

note: SCRIPT
en: White
te: తెలుపు

note: SCRIPT
en: Whole words
te: మొత్తం పదాలు

note: SCRIPT
en: Why close an empty basket?
te: ఖాళీ బుట్టను ఎందుకు మూసివేయాలి?

note: SCRIPT
en: Width
te: వెడల్పు

note: SCRIPT
en: Winter
te: చలికాలం

note: SCRIPT
en: With %s selected searches:
te: తో %s ఎంచుకున్న శోధనలు:

en: With automatic ordering quotes generate orders without staff intervention.
te: ఆటోమేటిక్ ఆర్డరింగ్ కోట్స్‌తో సిబ్బంది జోక్యం లేకుండా ఆర్డర్‌లను ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

en: With framework :
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌తో :

en: With framework:
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌తో:

en: With items owned by the following libraries:
te: కింది లైబ్రరీల యాజమాన్యంలోని వస్తువులతో:

note: SCRIPT
en: With selected search:
te: ఎంచుకున్న శోధనతో:

en: Withdrawn
te: వెనక్కి

en: Withdrawn on:
te: ఉపసంహరించబడింది:

note: SCRIPT
en: Withdrawn status
te: ఉపసంహరించుకున్న స్థితి

en: Withdrawn status:
te: ఉపసంహరించుకున్న స్థితి:

en: Women
te: మహిళలు

note: SCRIPT
en: Word count
te: పదాల లెక్క

en: Working day
te: పని దినం

en: Write news for the OPAC and staff interfaces
te: ఒపాక్ మరియు స్టాఫ్ ఇంటర్‌ఫేస్‌ల కోసం వార్తలు రాయండి

en: Write off
te: రాయండి

note: INPUT type=submit name=woall
en: Write off all
te: అన్నీ రాయండి

en: Write off an amount toward selected fines
te: ఎంచుకున్న జరిమానాల వైపు మొత్తాన్ని రాయండి

en: Write off an individual fine
te: వ్యక్తిగత జరిమానా రాయండి

en: Write off fines and fees
te: జరిమానాలు మరియు రుసుములను వ్రాయండి

note: INPUT type=submit name=writeoff_selected
en: Write off selected
te: ఎంచుకున్నదాన్ని వ్రాయండి

note: INPUT type=submit
en: Write off this charge
te: ఈ ఛార్జీని రాయండి

en: Writeoff
te: రాయండి

en: Writeoff amount:
te: మొత్తాన్ని వ్రాయండి:

note: %1$s:  Branches.GetName( TransferWaitingAt ) | html
en: Wrong transfer detected, please return item to: %s
te: తప్పు బదిలీ కనుగొనబడింది, దయచేసి అంశాన్ని తిరిగి ఇవ్వండి: %s

en: XML configuration file
te: XML కాన్ఫిగరేషన్ ఫైల్

en: XSLT File(s) for transforming results:
te: ఫలితాలను మార్చడానికి XSLT ఫైల్(s):

en: Xercode, Spain
te: Xercode, స్పెయిన్

en: Year
te: సంవత్సరము

en: Year:
te: సంవత్సరము:

en: Yearly - Repeatable holidays
te: వార్షిక - పునరావృత సెలవులు

note: SCRIPT
en: Yearly holiday: %s
te: వార్షిక సెలవుదినం: %s

note: SCRIPT
en: Yellow
te: పసుపు

en: Yes
te: అవును

en: Yes
te: అవును

note: %1$s:  END
en: Yes %s
te: అవును %s

en: Yes and try to override system preferences
te: అవును మరియు సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలను భర్తీ చేయడానికి ప్రయత్నించండి

en: Yes if settings allow it
te: సెట్టింగులు అనుమతిస్తే అవును

en: Yes, I confirm
te: అవును, నేను నిర్ధారిస్తున్నాను

en: Yes, cancel (Y)
te: అవును, రద్దు (Y)

en: Yes, check out (Y)
te: అవును, చెక్ అవుట్ (Y)

en: Yes, checkin (Y)
te: అవును, చెక్ఇన్ (Y)

en: Yes, close (Y)
te: అవును, మూసివేయండి (Y)

en: Yes, delete
te: అవును, తొలగించండి

en: Yes, delete (Y)
te: అవును, తొలగించు (Y)

en: Yes, delete contract
te: అవును, ఒప్పందాన్ని తొలగించండి

en: Yes, delete patron attribute type
te: అవును, పోషక లక్షణ రకాన్ని తొలగించండి

en: Yes, delete record matching rule
te: అవును, రికార్డ్ మ్యాచింగ్ నియమాన్ని తొలగించండి

en: Yes, delete this currency
te: అవును, ఈ కరెన్సీని తొలగించండి

en: Yes, delete this framework
te: అవును, ఈ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను తొలగించండి

en: Yes, delete this fund
te: అవును, ఈ ఫండ్‌ను తొలగించండి

en: Yes, delete this item type
te: అవును, ఈ ఐటెమ్ రకాన్ని తొలగించండి

en: Yes, delete this subfield
te: అవును, ఈ ఉప ఫీల్డ్‌ను తొలగించండి

en: Yes, delete this tag
te: అవును, ఈ ట్యాగ్‌ను తొలగించండి

en: Yes, edit existing items
te: అవును, ఇప్పటికే ఉన్న అంశాలను సవరించండి

en: Yes, print slip
te: అవును, ప్రింట్ స్లిప్

en: Yes, renew (Y)
te: అవును, పునరుద్ధరించండి (Y)

en: Yes, reset mappings
te: అవును, మ్యాపింగ్‌లను రీసెట్ చేయండి

en: Yes: Edit existing authority
te: అవును: ఉన్న అథారిటీ సవరించండి

note: INPUT type=submit
en: Yes: View existing items
te: అవును: ఇప్పటికే ఉన్న అంశాలను చూడండి

en: YesNo
te: అవునుకాదు

en: You
te: మీరు

note: SCRIPT
en: You already have a list with that name!
te: మీకు ఇప్పటికే ఆ పేరుతో జాబితా ఉంది!

note: SCRIPT
en: You are about to add %s items. Continue?
te: మీరు జోడించబోతున్నారు %s అంశాలు. కొనసాగించు?

note: %1$s:  serialnumber | html
en: You are about to delete %s serial(s). Do you want to continue?
te: మీరు తొలగించబోతున్నారు %s సీరియల్(s). మీరు కొనసాగించాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: You are about to delete the '%s' SMTP server.
te: మీరు తొలగించబోతున్నారు '%s' SMTP సర్వర్.

note: SCRIPT
en: You are about to delete the quote #%s.
te: మీరు కోట్ తొలగించబోతున్నారు #%s.

en: You are about to edit the following subscriptions:
te: మీరు ఈ క్రింది సభ్యత్వాలను సవరించబోతున్నారు:

note: SCRIPT
en: You are attemping to writeoff more than the value of the fee.
te: మీరు ఫీజు విలువ కంటే ఎక్కువ రాయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు.

en: You are logged in as the database administrative user. This is not recommended because some parts of Koha will not function as expected when using this account.
te: మీరు డేటాబేస్ అడ్మినిస్ట్రేటివ్ యూజర్‌గా లాగిన్ అయ్యారు. ఇది సిఫారసు చేయబడలేదు ఎందుకంటే ఈ ఖాతాను ఉపయోగించినప్పుడు కోహాలోని కొన్ని భాగాలు అంచనా హించిన విధంగా పనిచేయవు.

en: You are missing the &lt;lockdir&gt; entry in your koha-conf.xml file. Please add it, pointing to your Koha instance's lock dir.
te: మీరు తప్పిపోయారు &lt;lockdir&gt; మీ ఎంట్రీ koha-conf.xml file.దయచేసి మీ కోహా ఉదాహరణ లాక్‌ని సూచిస్తూ దీన్ని జోడించండి dir.

en: You are missing the &lt;log4perl_conf&gt; entry in your koha-conf.xml file. Please add it, pointing to the log4perl.conf file for your Koha instance.
te: మీరు &lt;log4perl_conf&gt; మీ koha-conf.xml ఫైల్‌లో ఎంట్రీ. దయచేసి మీ కోహా ఉదాహరణ కోసం log4perl.conf ఫైల్‌ను సూచిస్తూ దీన్ని జోడించండి

en: You are missing the &lt;template_cache_dir&gt; entry in your koha-conf.xml file. That will bring a performance boost to enable it.
te: మీరు &lt;template_cache_dir&gt; మీ koha-conf.xml ఫైల్‌లో ఎంట్రీ. అది ప్రారంభించడానికి పనితీరును పెంచుతుంది

note: %1$s:  config_entry.effective_tmp_dir | html
en: You are missing the &lt;tmp_path&gt; entry in your koha-conf.xml file. Please add it, pointing to the configured temporary directory for your Koha instance. The effective temporary directory is '%s'.
te: మీరు &lt;tmp_path&gt; మీ koha-conf.xml ఫైల్‌లో ఎంట్రీ. మీ కోహా ఉదాహరణ కోసం కాన్ఫిగర్ చేయబడిన తాత్కాలిక డైరెక్టరీని సూచిస్తూ దయచేసి దీన్ని జోడించండి. ప్రభావవంతమైన తాత్కాలిక డైరెక్టరీ '%s'.

en: You are missing the &lt;upload_path&gt; entry in your koha-conf.xml file. Please add it, pointing to the configured file upload directory for your Koha instance.
te: మీరు &lt;upload_path&gt; మీ koha-conf.xml ఫైల్‌లో ఎంట్రీ. దయచేసి మీ కోహా ఉదాహరణ కోసం కాన్ఫిగర్ చేయబడిన ఫైల్ అప్‌లోడ్ డైరెక్టరీని సూచిస్తూ దీన్ని జోడించండి.

en: You are missing the &lt;upload_path&gt; entry in your koha-conf.xml file. Please add it, pointing to the configured file upload directory for your Koha instance. Also note that you need to properly set the OPACBaseURL preference for the file upload plugin to work.
te: మీరు & lt; &lt;upload_path&gt; మీ koha-conf.xml ఫైల్‌లో ఎంట్రీ. దయచేసి మీ కోహా ఉదాహరణ కోసం కాన్ఫిగర్ చేయబడిన ఫైల్ అప్‌లోడ్ డైరెక్టరీని సూచిస్తూ దీన్ని జోడించండి. ఫైల్ అప్‌లోడ్ ప్లగ్ఇన్ పని చేయడానికి మీరు OPACBaseURL ప్రాధాన్యతను సరిగ్గా సెట్ చేయాల్సిన అవసరం ఉందని కూడా గమనించండి

en: You are not allowed to use batch checkout for this patron
te: ఈ పోషకుడి కోసం బ్యాచ్ చెక్అవుట్ ఉపయోగించడానికి మీకు అనుమతి లేదు

en: You are not authorised to manage this basket.
te: ఈ బుట్టను నిర్వహించడానికి మీకు అధికారం లేదు.

note: A
en: You are not authorized to delete patrons
te: పోషకులను తొలగించడానికి మీకు అధికారం లేదు

note: A
en: You are not authorized to manage API keys
te: API కీలను నిర్వహించడానికి మీకు అధికారం లేదు

en: You are not authorized to modify this fund
te: ఈ నిధిని సవరించడానికి మీకు అధికారం లేదు

note: A
en: You are not authorized to renew patrons
te: పోషకులను పునరుద్ధరించడానికి మీకు అధికారం లేదు

note: A
en: You are not authorized to set permissions
te: అనుమతులను సెట్ చేయడానికి మీకు అధికారం లేదు

en: You are not sharing any data with the Koha community
te: మీరు కోహా సంఘంతో ఏ డేటాను భాగస్వామ్యం చేయడం లేదు

note: SCRIPT
en: You are offline and therefore cannot process pending operations
te: మీరు ఆఫ్‌లైన్‌లో ఉన్నారు కాబట్టి పెండింగ్‌లో ఉన్న కార్యకలాపాలను ప్రాసెస్ చేయలేరు

note: SCRIPT
en: You are offline and therefore cannot sync your database
te: మీరు ఆఫ్‌లైన్‌లో ఉన్నారు కాబట్టి మీ డేటాబేస్‌ను సమకాలీకరించలేరు

en: You are only viewing one item.
te: మీరు ఒక అంశాన్ని మాత్రమే చూస్తున్నారు.

en: You are running a development version of Koha
te: మీరు కోహా యొక్క అభివృద్ధి సంస్కరణను నడుపుతున్నారు

note: SCRIPT
en: You are using {0}
te: మీరు ఉపయోగిస్తున్నారు {0}

en: You can also use your own headers (instead of the ones from Koha) by prefixing the field name with an header, followed by the equal sign.
te: ఫీల్డ్ పేరును శీర్షికతో ప్రిఫిక్స్ చేయడం ద్వారా మీ స్వంత శీర్షికలను (కోహా నుండి వచ్చిన వాటికి బదులుగా) ఉపయోగించవచ్చు, తరువాత సమాన చిహ్నం.

en: You can also use your own headers (instead of the ones from Koha) by prefixing the field number with an header, followed by the equal sign.
te: ఫీల్డ్ నంబర్‌ను హెడర్‌తో ప్రిఫిక్స్ చేయడం ద్వారా మీ స్వంత శీర్షికలను (కోహా నుండి వచ్చిన వాటికి బదులుగా) కూడా ఉపయోగించవచ్చు, తరువాత సమాన గుర్తు ఉంటుంది.

note: I
en: You can ask for a digest to reduce the number of messages. Messages will be saved and sent as a single message.
te: సందేశాల సంఖ్యను తగ్గించడానికి మీరు డైజెస్ట్ కోసం అడగవచ్చు. సందేశాలు సేవ్ చేయబడతాయి మరియు ఒకే సందేశంగా పంపబడతాయి.

en: You can choose to delete bibliographic records if possible (bibliographic records that have other items or that are used in a subscription or another order will not be deleted).
te: వీలైతే మీరు బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులను తొలగించడానికి ఎంచుకోవచ్చు (ఇతర వస్తువులను కలిగి ఉన్న లేదా చందాలో ఉపయోగించిన బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డులు లేదా మరొక ఆర్డర్ తొలగించబడదు).

en: You can enter a name for this import. It may be useful, when creating a record, to remember where the suggested MARC data comes from!
te: ఈ దిగుమతి కోసం మీరు పేరును నమోదు చేయవచ్చు. రికార్డ్ సృష్టించేటప్పుడు, సూచించిన మార్క్ డేటా ఎక్కడ నుండి వచ్చిందో గుర్తుంచుకోవడానికి ఇది ఉపయోగపడుతుంది!

en: You can help the Koha community by sharing your statistics with us.
te: మీ గణాంకాలను మాతో పంచుకోవడం ద్వారా మీరు కోహా సంఘానికి సహాయం చేయవచ్చు.

en: You can make an exception for this holiday rule. This means that you will be able to say that for a repeatable holiday there is one day which is going to be an exception.
te: ఈ సెలవు నియమం కోసం మీరు మినహాయింపు ఇవ్వవచ్చు. పునరావృతమయ్యే సెలవుదినం కోసం ఒక రోజు మినహాయింపు కానుందని మీరు చెప్పగలుగుతారని దీని అర్థం.

en: You can make an exception on a range of dates repeated yearly.
te: మీరు సంవత్సరానికి పునరావృతమయ్యే తేదీల పరిధిలో మినహాయింపు ఇవ్వవచ్చు.

en: You can set a default maximum number of checkouts, hold policy and return policy that will be used if none is defined below for a particular item type or category.
te: మీరు డిఫాల్ట్ గరిష్ట సంఖ్యలో చెక్‌అవుట్‌లను సెట్ చేయవచ్చు, ఒక నిర్దిష్ట అంశం రకం లేదా వర్గం కోసం దిగువ ఏదీ నిర్వచించబడకపోతే ఉపయోగించబడే విధానం మరియు రిటర్న్ పాలసీని కలిగి ఉంటుంది.

en: You can use Template Toolkit tags too. See the help page for more information.
te: మీరు మూస టూల్‌కిట్ ట్యాగ్‌లను కూడా ఉపయోగించవచ్చు. మరింత సమాచారం కోసం సహాయ పేజీని చూడండి.

en: You can use the following wildcard characters: %% _
te: మీరు ఈ క్రింది వైల్డ్‌కార్డ్ అక్షరాలను ఉపయోగించవచ్చు: %% _

note: SCRIPT
en: You can't add a new item, please create a new order line
te: మీరు క్రొత్త అంశాన్ని జోడించలేరు, దయచేసి క్రొత్త ఆర్డర్ పంక్తిని సృష్టించండి

en: You can't create any orders unless you first
te: మీరు మొదట తప్ప మీరు ఆర్డర్లు సృష్టించలేరు

note: SCRIPT
en: You cannot change your branch or logout while using offline circulation
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు మీరు మీ శాఖ లేదా లాగ్అవుట్‌ను మార్చలేరు

note: INPUT type=checkbox name=subscriptionid
en: You cannot edit this subscription
te: మీరు ఈ సభ్యత్వాన్ని సవరించలేరు

note: SCRIPT
en: You cannot select an authorised value category and a MARC field
te: మీరు అధీకృత విలువ వర్గాన్ని మరియు మార్క్ ఫీల్డ్‌ను ఎంచుకోలేరు

en: You did not specify any search criteria.
te: మీరు శోధన ప్రమాణాలను పేర్కొనలేదు.

en: You didn't select any external target.
te: మీరు బాహ్య లక్ష్యాన్ని ఎంచుకోలేదు.

note: SCRIPT
en: You do not have any pending transactions in the offline circulation database on this computer.
te: ఈ కంప్యూటర్‌లోని ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ డేటాబేస్లో మీకు పెండింగ్ లావాదేవీలు లేవు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: You do not have permission to access this macro
te: ఈ మాక్రో ప్రాప్యతను యాక్సెస్ చేయడానికి మీకు అనుమతి లేదు

en: You do not have permission to access this page.
te: ఈ పేజీని యాక్సెస్ చేయడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to add a record to this list.
te: ఈ జాబితాకు రికార్డ్‌ను జోడించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

note: SCRIPT
en: You do not have permission to create this macro
te: ఈ స్థూలతను సృష్టించడానికి మీకు అనుమతి లేదు

en: You do not have permission to delete this list.
te: ఈ జాబితాను తొలగించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

note: SCRIPT
en: You do not have permission to delete this macro
te: ఈ స్థూలతను తొలగించడానికి మీకు అనుమతి లేదు

en: You do not have permission to edit this patron's login information.
te: ఈ పోషకుడి లాగిన్ సమాచారాన్ని సవరించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to perform cashup actions.
te: నగదు చర్యలను చేయడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to perform refund actions.
te: వాపసు చర్యలను చేయడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to update this list.
te: ఈ జాబితాను నవీకరించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have permission to view this list.
te: ఈ జాబితాను వీక్షించడానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: You do not have sufficient permission to continue.
te: కొనసాగించడానికి మీకు తగిన అనుమతి లేదు.

en: You don't have patron categories defined, or the patron categories are not set to receive overdue notices.
te: మీకు పోషక వర్గాలు నిర్వచించబడలేదు లేదా పోషక వర్గాలు మీరిన నోటీసులను స్వీకరించడానికి సెట్ చేయబడలేదు.

en: You followed an outdated link e.g. from a search engine or a bookmark
te: మీరు పాత లింక్‌ను అనుసరించారు ఉదా. శోధన ఇంజిన్ లేదా బుక్‌మార్క్ నుండి

note: %1$s:  total | html
en: You have %s error(s) in your MARC configuration. Please fix them before using Koha
te: మీకు ఉంది %s లోపం(s) మీ మార్క్ కాన్ఫిగరేషన్‌లో. కోహాను ఉపయోగించే ముందు వాటిని పరిష్కరించండి

en: You have already submitted a barcode, please wait for the checkout to process...
te: మీరు ఇప్పటికే బార్‌కోడ్‌ను సమర్పించారు, దయచేసి చెక్అవుట్ ప్రాసెస్ అయ్యే వరకు వేచి ఉండండి...

en: You have chosen a condition on the same field as the original field. If your records contain multivalued fields it is highly recommended not to do that.
te: మీరు అసలు ఫీల్డ్ వలె అదే ఫీల్డ్‌లో షరతును ఎంచుకున్నారు. మీ రికార్డులు మల్టీవాల్యూడ్ ఫీల్డ్‌లను కలిగి ఉంటే, అలా చేయకూడదని బాగా సిఫార్సు చేయబడింది.

note: SCRIPT
en: You have chosen to move all unreceived orders from '%s' to '%s'.
te: మీరు అందుకోని అన్ని ఆర్డర్‌లను తరలించడానికి ఎంచుకున్నారు '%s' కు '%s'.

note: SCRIPT
en: You have deleted item(s) in the order, don't forget to delete it(them) in the catalog
te: మీరు అంశాన్ని తొలగించారు(s) క్రమంలో, కేటలాగ్‌లో (వాటిని) తొలగించడం మర్చిపోవద్దు

en: You have entered a username that already exists. Please choose another one.
te: మీరు ఇప్పటికే ఉన్న వినియోగదారు పేరును నమోదు చేసారు. దయచేసి మరొకదాన్ని ఎంచుకోండి.

note: SCRIPT
en: You have not selected any catalog filters and are about to compare a file of barcodes to your entire catalog.
te: మీరు ఏ కేటలాగ్ ఫిల్టర్‌లను ఎంచుకోలేదు మరియు బార్‌కోడ్‌ల ఫైల్‌ను మీ మొత్తం కేటలాగ్‌తో పోల్చబోతున్నారు.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: You have not selected any patrons to add to a list!
te: జాబితాకు జోడించడానికి మీరు ఏ పోషకులను ఎన్నుకోలేదు!

en: You have the ReturnBeforeExpiry system preference enabled this means if the expiry date is before the date due, the date due will be set to the expiry date
te: మీకు రిటర్న్‌బీఫోర్ఎక్స్పైరీ సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత ప్రారంభించబడింది అంటే దీని అర్థం గడువు తేదీ గడువు తేదీకి ముందే ఉంటే, గడువు తేదీ గడువు తేదీకి సెట్ చేయబడుతుంది

en: You have to define which fields or subfields you want to export, separated by pipes.
te: పైపులతో వేరు చేయబడిన, మీరు ఎగుమతి చేయదలిచిన ఫీల్డ్‌లు లేదా ఉప ఫీల్డ్‌లను మీరు నిర్వచించాలి.

en: You have to define which fields you want to export, separated by pipes.
te: మీరు ఏ రంగాలను ఎగుమతి చేయాలనుకుంటున్నారో మీరు నిర్వచించాలి, పైపులతో వేరుచేయబడింది.

note: SCRIPT
en: You have transactions in the offline circulation database on this computer that have not been uploaded.
te: ఈ కంప్యూటర్‌లో అప్‌లోడ్ చేయని ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ డేటాబేస్‌లో మీకు లావాదేవీలు ఉన్నాయి.

note: SCRIPT
en: You have unsaved changes are you sure you want to navigate away?
te: మీకు సేవ్ చేయని మార్పులు ఉన్నాయి, మీరు ఖచ్చితంగా నావిగేట్ చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: SCRIPT
en: You have uploaded a barcode file and scanned barcodes at the same time. Please choose one of the two options.
te: మీరు అదే సమయంలో బార్‌కోడ్ ఫైల్‌ను మరియు స్కాన్ చేసిన బార్‌కోడ్‌లను అప్‌లోడ్ చేసారు. దయచేసి రెండు ఎంపికలలో ఒకదాన్ని ఎంచుకోండి.

en: You haven't decided if you want to activate Mana Knowledge Base.
te: మీరు మన జ్ఞాన స్థావరాన్ని సక్రియం చేయాలనుకుంటున్నారా అని మీరు నిర్ణయించలేదు.

en: You haven't decided if you want to activate usage statistic sharing in Koha yet.
te: మీరు ఇంకా కోహాలో వినియోగ గణాంక భాగస్వామ్యాన్ని సక్రియం చేయాలనుకుంటున్నారా అని మీరు నిర్ణయించలేదు.

en: You made use of an external link to an item that is no longer available
te: మీరు ఇకపై అందుబాటులో లేని అంశానికి బాహ్య లింక్‌ను ఉపయోగించారు

en: You must be online to use these options.
te: ఈ ఎంపికలను ఉపయోగించడానికి మీరు ఆన్‌లైన్‌లో ఉండాలి.

en: You must choose a valid patron
te: మీరు తప్పక చెల్లుబాటు అయ్యే పోషకుడిని ఎన్నుకోవాలి

en: You must choose an item type
te: మీరు తప్పక అంశం రకాన్ని ఎన్నుకోవాలి

note: %1$s:  total_paid | $Price
en: You must collect a value greater than or equal to %s.
te: మీరు అంతకంటే ఎక్కువ లేదా సమానమైన విలువను సేకరించాలి %s.

note: OPTION
en: You must create a CSV profile for MARC exports to use this option.
te: ఈ ఎంపికను ఉపయోగించడానికి మీరు మార్క్ ఎగుమతుల కోసం ఒక CSV ప్రొఫైల్‌ను సృష్టించాలి.

en: You must define a budget in Administration
te: మీరు అడ్మినిస్ట్రేషన్ బడ్జెట్‌ను నిర్వచించాలి

en: You must enter a term to search on
te: శోధించడానికి మీరు తప్పనిసరిగా ఒక పదాన్ని నమోదు చేయాలి

note: SCRIPT
en: You must fill at least one of the two due date options
te: మీరు తప్పక రెండు గడువు తేదీ ఎంపికలలో ఒకదాన్ని నింపాలి

note: SCRIPT
en: You must fill only one of the two due date options
te: మీరు తప్పక రెండు గడువు తేదీ ఎంపికలలో ఒకదాన్ని మాత్రమే నింపాలి

note: SCRIPT
en: You must give your new patron list a name!
te: మీరు మీ క్రొత్త పోషకుల జాబితాకు తప్పక పేరు పెట్టాలి!

en: You must have at least one cash register associated with the library before you can record payments.
te: మీరు చెల్లింపులను రికార్డ్ చేయడానికి ముందు లైబ్రరీతో అనుబంధించబడిన కనీసం ఒక నగదు రిజిస్టర్ ఉండాలి.

en: You must have at least one cash register associated with this branch before you can record cash payouts.
te: మీరు నగదు చెల్లింపులను రికార్డ్ చేయడానికి ముందు ఈ శాఖతో అనుబంధించబడిన కనీసం ఒక నగదు రిజిస్టర్ ఉండాలి.

en: You must have at least one cash register associated with this branch before you can record cash refunds.
te: మీరు నగదు వాపసును రికార్డ్ చేయడానికి ముందు ఈ శాఖతో అనుబంధించబడిన కనీసం ఒక నగదు రిజిస్టర్ అయినా ఉండాలి.

note: %1$s:  total_due | $Price
en: You must pay a value less than or equal to %s.
te: మీరు తక్కువ లేదా సమానమైన విలువను చెల్లించాలి %s.

note: SCRIPT
en: You must receive at least one item
te: మీరు కనీసం ఒక వస్తువునైనా స్వీకరించాలి

en: You must reset your password
te: మీరు మీ పాస్‌వర్డ్‌ను రీసెట్ చేయాలి

note: INPUT type=checkbox name=digest
en: You must select a digestible transport to select digests
te: డైజెస్ట్‌లను ఎంచుకోవడానికి మీరు తప్పనిసరిగా జీర్ణమయ్యే రవాణాను ఎంచుకోవాలి

note: SCRIPT
en: You must select a fund
te: మీరు తప్పనిసరిగా ఫండ్‌ను ఎంచుకోవాలి

note: SCRIPT
en: You must select at least one serial to edit
te: సవరించడానికి మీరు కనీసం ఒక సీరియల్‌ని ఎంచుకోవాలి

note: SCRIPT
en: You must select at least two invoices to merge.
te: విలీనం చేయడానికి మీరు కనీసం రెండు ఇన్వాయిస్‌లను ఎంచుకోవాలి.

note: SCRIPT
en: You must select one or more patrons to remove
te: తొలగించడానికి మీరు ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ పోషకులను ఎన్నుకోవాలి

note: SCRIPT
en: You must select one or more reports to delete
te: తొలగించడానికి మీరు ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ నివేదికలను ఎంచుకోవాలి

note: SCRIPT
en: You must select two or more patrons to merge
te: విలీనం కావడానికి మీరు రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ పోషకులను ఎన్నుకోవాలి

note: SCRIPT
en: You must set a due date in order to use offline circulation!
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ ఉపయోగించడానికి మీరు తప్పనిసరిగా నిర్ణీత తేదీని సెట్ చేయాలి!

note: SCRIPT
en: You need to save the page before printing
te: మీరు ముద్రించే ముందు పేజీని సేవ్ చేయాలి

en: You searched for
te: మీరు శోధించారు

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( title )
en: You searched for: %s
te: మీరు దీని కోసం శోధించారు: %s

en: You should enable the SMSSendDriver preference to use the SMS templates.
te: SMS టెంప్లేట్‌లను ఉపయోగించడానికి మీరు SMSSendDriver ప్రాధాన్యతను ప్రారంభించాలి.

en: You should not ignore this warning.
te: మీరు ఈ హెచ్చరికను విస్మరించకూడదు.

en: You successfully created your Mana KB account. Check your mailbox and follow instructions.
te: మీరు మీ మన కెబి ఖాతాను విజయవంతంగా సృష్టించారు. మీ మెయిల్‌బాక్స్‌ను తనిఖీ చేసి, సూచనలను అనుసరించండి.

en: You tried to access a page that needs authentication
te: మీరు ప్రామాణీకరణ అవసరమయ్యే పేజీని యాక్సెస్ చేయడానికి ప్రయత్నించారు

en: You will need to save the report before you can execute it
te: మీరు నివేదికను అమలు చేయడానికి ముందు దాన్ని సేవ్ చేయాలి

en: You'll have to treat them individually.
te: మీరు వాటిని వ్యక్తిగతంగా చికిత్స చేయాలి.

en: Your Mana KB server is currently:
te: మీ మన KB సర్వర్ ప్రస్తుతం:

en: Your Perl version is out of date. Please upgrade to a newer version of Perl (at least version 5.10).
te: మీ పెర్ల్ వెర్షన్ పాతది. దయచేసి పెర్ల్ యొక్క క్రొత్త సంస్కరణకు అప్‌గ్రేడ్ చేయండి (కనీసం వెర్షన్ 5.10).

en: Your administrator must define a budget in Administration
te: మీ నిర్వాహకుడు అడ్మినిస్ట్రేషన్‌లో బడ్జెట్‌ను నిర్వచించాలి

en: Your administrator must specify an active currency.
te: మీ నిర్వాహకుడు తప్పనిసరిగా క్రియాశీల కరెన్సీని పేర్కొనాలి.

en: Your authority search history is empty.
te: మీ అధికారం శోధన చరిత్ర ఖాళీగా ఉంది.

note: SCRIPT
en: Your browser doesn't support direct access to the clipboard. Please use the Ctrl+X\/C\/V keyboard shortcuts instead.
te: మీ బ్రౌజర్ క్లిప్‌బోర్డ్‌కు ప్రత్యక్ష ప్రాప్యతకు మద్దతు ఇవ్వదు. బదులుగా Ctrl+X\/C\/V కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలను ఉపయోగించండి.

en: Your cart
te: మీ బండి

en: Your cart
te: మీ బండి

en: Your cart &rsaquo; Catalog &rsaquo; Koha
te: మీ బండి &rsaquo; కేటలాగ్ &rsaquo; కొహ

en: Your cart is empty.
te: మీ సంచీ ఖాళీగా నున్నది.

en: Your catalog search history is empty.
te: మీ కేటలాగ్ శోధన చరిత్ర ఖాళీగా ఉంది.

en: Your comment could not be submitted. Please try again later.
te: మీ వ్యాఖ్య సమర్పించబడలేదు. దయచేసి తరువాత మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

en: Your comment has been submitted
te: మీ వ్యాఖ్య సమర్పించబడింది

en: Your country:
te: మీ దేశం:

en: Your data was processed. Here are the results:
te: మీ డేటా ప్రాసెస్ చేయబడింది. ఫలితాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

note: %1$s:  "borrowers.relationship" | $HtmlTags tag="strong" %2$s:  "borrower_relationships.relationship" | $HtmlTags tag="strong"
en: Your database contained guarantee/guarantor pairs with no defined relationship. They have been set the value '_bad_data' in the %s and/or %s columns. Fix them manually by recreating those relationships, or have your system's administrator correct the values.
te: మీ డేటాబేస్లో నిర్వచించబడిన సంబంధం లేని హామీ/హామీ జంటలు ఉన్నాయి. వారు విలువను సెట్ చేశారు '_bad_data' in the %s and/or %s columns.ఆ సంబంధాలను తిరిగి సృష్టించడం ద్వారా వాటిని మానవీయంగా పరిష్కరించండి లేదా మీ సిస్టమ్ యొక్క నిర్వాహకుడు విలువలను సరిచేయండి, లేదా మీ సిస్టమ్ నిర్వాహకుడు విలువలను సరిచేయండి.

en: Your download should begin automatically.
te: మీ డౌన్‌లోడ్ స్వయంచాలకంగా ప్రారంభమవుతుంది.

en: Your file was uploaded. Once all files are uploaded, please process them in pending offline circulation actions.
te: మీ ఫైల్ అప్‌లోడ్ చేయబడింది. అన్ని ఫైల్‌లు అప్‌లోడ్ అయిన తర్వాత, దయచేసి వాటిని పెండింగ్‌లో ఉన్న ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ చర్యలలో ప్రాసెస్ చేయండి.

note: SCRIPT
en: Your koha-conf.xml does not contain a valid upload_path.
te: మీ koha-conf.xml లో చెల్లుబాటు అయ్యే అప్‌లోడ్_పాత్ లేదు.

en: Your library has no usable email address. Please set it.
te: మీ లైబ్రరీకి ఉపయోగపడే ఇమెయిల్ చిరునామా లేదు. దయచేసి దీన్ని సెట్ చేయండి.

en: Your library is the destination for the following transfer(s)
te: మీ లైబ్రరీ కింది బదిలీకి గమ్యం(s)

en: Your library is the origin for the following transfer(s)
te: కింది బదిలీకి మీ లైబ్రరీ మూలం(s)

note: %1$s:  shelfname | $raw
en: Your list: %s
te: మీ జాబితా: %s

en: Your lists
te: మీ జాబితాలు

en: Your lists
te: మీ జాబితాలు

note: SCRIPT
en: Your lists:
te: మీ జాబితాలు:

en: Your name:
te: మీ పేరు:

en: Your notification has been sent.
te: మీ నోటిఫికేషన్ పంపబడింది.

en: Your patron lists
te: మీ పోషకుడు జాబితాలు

note: %1$s:  reportname | html
en: Your report "%s" has been saved
te: మీ నివేదిక "%s" సేవ్ చేయబడింది

en: Your report is already linked with a Mana report. Share it if you have made modifications, otherwise it will do nothing.
te: మీ నివేదిక ఇప్పటికే మన నివేదికతో అనుసంధానించబడింది. మీరు మార్పులు చేసినట్లయితే భాగస్వామ్యం చేయండి, లేకపోతే అది ఏమీ చేయదు.

en: Your report will be generated with the following SQL statement.
te: మీ నివేదిక క్రింది SQL స్టేట్‌మెంట్‌తో రూపొందించబడుతుంది.

en: Your request gave the following results:
te: మీ అభ్యర్థన క్రింది ఫలితాలను ఇచ్చింది:

en: Your search could not be completed. Please try again later.
te: మీ శోధన పూర్తి కాలేదు. దయచేసి తరువాత మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

en: Your search returned no closed invoices.
te: మీ శోధన మూసివేసిన ఇన్‌వాయిస్‌లు ఇవ్వలేదు.

en: Your search returned no closed subscriptions.
te: మీ శోధన మూసివేసిన సభ్యత్వాలను ఇవ్వలేదు.

en: Your search returned no open invoices.
te: మీ శోధన ఓపెన్ ఇన్‌వాయిస్‌లు ఇవ్వలేదు.

en: Your search returned no open subscriptions.
te: మీ శోధన ఓపెన్ చందాలను ఇవ్వలేదు.

en: Your search returned no results.
te: మీ శోధన ఫలితాలను ఇవ్వలేదు.

en: Your search returned no results.
te: మీ శోధన ఫలితాలను ఇవ్వలేదు.

en: Your subscription is already linked with a Mana subscription model. Share it if you have made modifications, otherwise it will do nothing.
te: మీ సభ్యత్వం ఇప్పటికే మన చందా మోడల్‌తో అనుసంధానించబడింది. మీరు మార్పులు చేసినట్లయితే భాగస్వామ్యం చేయండి, లేకపోతే అది ఏమీ చేయదు.

en: Your unique security token used for authentication on Mana KB service (anti spam).
te: మన KB సేవ (యాంటీ స్పామ్) పై ప్రామాణీకరణ కోసం మీ ప్రత్యేక భద్రతా టోకెన్ ఉపయోగించబడింది.

en: Z39.50 authority search points
te: Z39.50 అధికారం శోధన పాయింట్లు

en: Z39.50 authority search points &rsaquo; Koha
te: Z39.50 అధికారం శోధన పాయింట్లు &rsaquo; కోహా

en: Z39.50 authority search results &rsaquo; Koha
te: Z39.50 అధికారం శోధన ఫలితాలు &rsaquo; కోహా

en: Z39.50/SRU search
te: Z39.50/SRU సెర్చ్

en: Z39.50/SRU search results &rsaquo; Koha
te: Z39.50/SRU శోధన ఫలితాలు &rsaquo; కొహ

note: %1$s:  msg_add | html
en: Z39.50/SRU server added (%s)
te: Z39.50/SRU సర్వర్ జోడించబడింది (%s)

note: %1$s:  msg_add | html
en: Z39.50/SRU server deleted (%s)
te: Z39.50/SRU సర్వర్ తొలగించబడింది (%s)

note: %1$s:  msg_add | html
en: Z39.50/SRU server updated (%s)
te: Z39.50/SRU సర్వర్ నవీకరించబడింది (%s)

en: Z39.50/SRU servers
te: Z39.50/SRU సర్వర్లు

en: Z39.50/SRU servers
te: Z39.50/SRU సర్వర్లు

en: Z39.50/SRU servers administration
te: Z39.50/SRU సర్వర్స్ అడ్మినిస్ట్రేషన్

en: ZIP file
te: ZIP ఫైల్

en: ZIP/Postal code
te: జిప్/పోస్టల్ కోడ్

en: ZIP/Postal code:
te: జిప్/పోస్టల్ కోడ్:

en: ZIP/Postal code:
te: జిప్/పోస్టల్ కోడ్:

en: Zebra server seems not to be available. Is it started?
te: జీబ్రా సర్వర్ అందుబాటులో లేదు. ఇది ప్రారంభించబడిందా?

en: Zebra status:
te: జీబ్రా స్థితి:

en: Zebra version:
te: జీబ్రా వెర్షన్:

en: Zip file
te: ZIP ఫైల్

note: SCRIPT
en: Zoom in
te: పెద్దదిగా చూపు

note: SCRIPT
en: Zoom out
te: పెద్దది చెయ్యి

note: SCRIPT
en: [ New list ]
te: [ క్రొత్త జాబితా ]

en: [%% SET countries = [ "Afghanistan", "Albania", "Algeria", "Andorra", "Angola", "Antigua & Deps", "Argentina", "Armenia", "Australia", "Austria", "Azerbaijan", "Bahamas", "Bahrain", "Bangladesh", "Barbados", "Belarus", "Belgium", "Belize", "Benin", "Bhutan", "Bolivia", "Bosnia Herz.", "Botswana", "Brazil", "Brunei", "Bulgaria", "Burkina", "Burundi", "Cambodia", "Cameroon", "Canada", "Cape Verde", "Centr. Afr. Rep", "Chad", "Chile", "China", "Colombia", "Comoros", "Congo", "Costa Rica", "Croatia", "Cuba", "Cyprus", "Czech Republic", "Denmark", "Djibouti", "Dominica", "Dominican Rep.", "East Timor", "Ecuador", "Egypt", "El Salvador", "Equator. Guinea", "Eritrea", "Estonia", "Ethiopia", "Fiji", "Finland", "France", "Gabon", "Gambia", "Georgia", "Germany", "Ghana", "Greece", "Grenada", "Guatemala", "Guinea", "Guinea-Bissau", "Guyana", "Haiti", "Honduras", "Hungary", "Iceland", "India", "Indonesia", "Iran", "Iraq", "Ireland", "Israel", "Italy", "Ivory Coast", "Jamaica", "Japan", "Jordan", "Kazakhstan", "Kenya", "Kiribati", "Korea North", "Korea South", "Kosovo", "Kuwait", "Kyrgyzstan", "Laos", "Latvia", "Lebanon", "Lesotho", "Liberia", "Libya", "Liechtenstein", "Lithuania", "Luxembourg", "Macedonia", "Madagascar", "Malawi", "Malaysia", "Maldives", "Mali", "Malta", "Marshall Isl.", "Mauritania", "Mauritius", "Mexico", "Micronesia", "Moldova", "Monaco", "Mongolia", "Montenegro", "Morocco", "Mozambique", "Myanmar", "Namibia", "Nauru", "Nepal", "Netherlands", "New Zealand", "Nicaragua", "Niger", "Nigeria", "Norway", "Oman", "Pakistan", "Palau", "Panama", "Papua N. Guinea", "Paraguay", "Peru", "Philippines", "Poland", "Portugal", "Qatar", "Romania", "Russian Fed.", "Rwanda", "St Kitts & Nev.", "St Lucia", "Saint Vincent", "Samoa", "San Marino", "Sao Tome", "Saudi Arabia", "Senegal", "Serbia", "Seychelles", "Sierra Leone", "Singapore", "Slovakia", "Slovenia", "Solomon Islands", "Somalia", "South Africa", "Spain", "Sri Lanka", "Sudan", "Suriname", "Swaziland", "Sweden", "Switzerland", "Syria", "Taiwan", "Tajikistan", "Tanzania", "Thailand", "Togo", "Tonga", "Trinidad & Tob.", "Tunisia", "Turkey", "Turkmenistan", "Tuvalu", "Uganda", "Ukraine", "UAE", "United Kingdom", "USA", "Uruguay", "Uzbekistan", "Vanuatu", "Vatican City", "Venezuela", "Vietnam", "Yemen", "Zambia", "Zimbabwe", ] %%]
te: [%% SET దేశాలు = ["ఆఫ్ఘనిస్తాన్", "అల్బేనియా", "అల్జీరియా", "అండోరా", "అంగోలా", "ఆంటిగ్వా & డెప్స్", "అర్జెంటీనా", "అర్మేనియా", "ఆస్ట్రేలియా", "ఆస్ట్రియా", " అజర్‌బైజాన్", "బహామాస్", "బహ్రెయిన్", "బంగ్లాదేశ్", "బార్బడోస్", "బెలారస్", " బెల్జియం", "బెలిజ్", "బెనిన్", "భూటాన్", "బొలీవియా", "బోస్నియా హెర్జ్", "బోట్స్వానా", "బ్రెజిల్", "బ్రూనై", "బల్గేరియా", "బుర్కినా", "బురుండి", "కంబోడియా", "కామెరూన్", "కెనడా", "కేప్ వర్దె", "సెంటర్. ఆఫ్ర్. రెప్ ", " చాడ్ ", " చిలీ ", " చైనా ", " కొలంబియా ", " కొమొరోస్ ", " కాంగో ", " కోస్టా రికా ", " క్రొయేషియా ", " క్యూబా ", " సైప్రస్ ", " చెక్ రిపబ్లిక్ ", " డెన్మార్క్ ", " జిబౌటి ", " డొమినికా ", " డొమినికన్ రిప్. ", " ఈస్ట్ తైమూర్ ", " ఈక్వెడార్ ", " ఈజిప్ట్ ", " ఎల్ సాల్వడార్ ", " ఈక్వేటర్. గినియా ", " ఎరిట్రియా ", " ఎస్టోనియా ", " ఇథియోపియా ", " ఫిజి ", " ఫిన్లాండ్ ", " ఫ్రాన్స్ ", " గాబన్ ", " గాంబియా ", " జార్జియా ", " జర్మనీ ", " ఘనా ", " గ్రీస్ ", " గ్రెనడా ", " గ్వాటెమాల ", " గినియా ", " గినియా-బిస్సావు ", " గయానా ", " హైతీ ", " హోండురాస్ ", " హంగరీ ", " ఐస్లాండ్ ", " ఇండియా ", " ఇండోనేషియా ", " ఇరాన్ ", " ఇరాక్ ", " ఐర్లాండ్ ", " ఇజ్రాయెల్ ", " ఇటలీ ", "ఐవరీ కోస్ట్", "జమైకా", "జపాన్", "జోర్డాన్", " కజాఖ్స్తాన్ ", " కెన్యా ", " కిరిబాటి ", "కొరియా నార్త్ ", "కొరియా సౌత్ ", "కొసావో ", "కువైట్ ", "కిర్గిజ్స్తాన్ ", "లావోస్ ", "లాట్వియా "," లెబనాన్ "," లెసోతో "," లైబీరియా "," లిబియా "," లిచ్టెన్స్టెయిన్ "," లిథువేనియా "," లక్సెంబర్గ్ "," మాసిడోనియా "," మడగాస్కర్ "," మాలావి "," మలేషియా "," మాల్దీవులు "," మాలి "," మాల్టా "," మార్షల్ ఇస్ల్ . , "నౌరు", "నేపాల్", "నెదర్లాండ్స్", "న్యూజిలాండ్", "నికరాగువా", "నైజర్", "నైజీరియా", "నార్వే", "ఒమన్", "పాకిస్తాన్", "పలావు", "పనామా", "పాపువా ఎన్. గినియా", "పరాగ్వే", "పెరూ", "ఫిలిప్పీన్స్", "పోలాండ్", "పోర్చుగల్", "ఖతార్", "రొమేనియా", "రష్యన్ ఫెడ్.", "రువాండా", "సెయింట్ కిట్స్ & నెవ్ . "," సెయింట్ లూసియా "," సెయింట్ విన్సెంట్ "," సమోవా "," శాన్ మారినో "," సావో టోమ్ "," సౌదీ అరేబియా "," సెనెగల్ "," సెర్బియా "," సీషెల్స్ "," సియెర్రా లియోన్ "," సింగపూర్ "," స్లోవేకియా "," స్లోవేనియా ", "సోలమన్ దీవులు", "సోమాలియా", "దక్షిణాఫ్రికా", "స్పెయిన్", "శ్రీలంక", "సుడాన్", "సురినామ్", "స్వాజిలాండ్", " స్వీడన్", "స్విట్జ్ రిలాండ్", "సిరియా", "తైవాన్", "తజికిస్తాన్", "టాంజానియా", "థాయిలాండ్", "టోగో ", " టోంగా"," ట్రినిడాడ్ & టోబ్.", " ట్యునీషియా ", " టర్కీ", "తుర్క్మెనిస్తాన్", "తువలు", "ఉగాండా", "ఉక్రెయిన్", "యుఎఇ", "యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్", "యుఎస్ఎ", "ఉరుగ్వే", "ఉజ్బెకిస్తాన్", "వనాటు", "వాటికన్ సిటీ", "వెనిజులా", "వియత్నాం", "యెమెన్", "జాంబియా", "జింబాబ్వే",] %%]

en: [Main page]
te: [ప్రధాన పేజీ]

en: [Overridden]
te: [విస్మరించవచ్చు]

en: [Previous page]
te: [ముందు పేజి]

en: [clear]
te: [స్పష్టమైన]

en: _ matches only a single character
te: _ ఒకే అక్షరంతో మాత్రమే సరిపోతుంది

en: about page
te: పేజీ గురించి

en: active
te: క్రియాశీల

en: added successfully
te: విజయవంతంగా జోడించబడింది

en: administrator account
te: అడ్మినిస్ట్రేటర్ ఖాతా

note: %1$s:  TransfersMaxDaysWarning | html
en: after %s days.
te: తరువాత %s రోజులు.

note: SCRIPT
en: alignment
te: అలైన్మెంట్

en: all
te: అన్ని

en: all authority types used in the frameworks are defined
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లలో ఉపయోగించే అన్ని అధికార రకాలు నిర్వచించబడతాయి

en: all subfields for each tag are in the same tab (or ignored)
te: ప్రతి ట్యాగ్ యొక్క అన్ని ఉప ఫీల్డ్‌లు ఒకే ట్యాబ్‌లో ఉంటాయి (లేదా విస్మరించబడతాయి)

en: already has a hold
te: ఇప్పటికే పట్టు ఉంది

en: analytics.
te: విశ్లేషణలు.

en: and
te: మరియు

en: and
te: మరియు

en: and 'branchcode' and 'categorycode'
te: మరియు 'బ్రాంచ్‌కోడ్' మరియు 'కేటగిరీకోడ్'

en: and correct all errors shown on the "System information" tab
te: మరియు "సిస్టమ్ సమాచారం" టాబ్‌లో చూపిన అన్ని లోపాలను సరిచేయండి

en: and has been returned.
te: మరియు తిరిగి ఇవ్వబడింది.

en: and mark one currency as active.
te: మరియు ఒక కరెన్సీని చురుకుగా గుర్తించండి.

en: and the
te: మరియు ది

en: and they must all be in the 10 (items) tab
te: మరియు అవన్నీ 10 (అంశాలు) టాబ్‌లో ఉండాలి

en: and:
te: మరియు:

en: any library
te: ఏదైనా లైబ్రరీ

en: any library
te: ఏదైనా లైబ్రరీ

en: approved
te: ఆమోదించబడింది

en: are licensed under the
te: కింద లైసెన్స్ పొందారు

en: at :
te: వద్ద :

en: at current library
te: ప్రస్తుత లైబ్రరీలో

en: at least 1 item type defined
te: కనీసం 1 అంశం రకం నిర్వచించబడింది

en: at least 1 item type must be defined
te: కనీసం 1 అంశం రకాన్ని నిర్వచించాలి

en: at least 1 library defined
te: కనీసం 1 లైబ్రరీ నిర్వచించబడింది

en: at least 1 library must be defined
te: కనీసం 1 లైబ్రరీని నిర్వచించాలి

en: at least one template for using this tool.
te: ఈ సాధనాన్ని ఉపయోగించటానికి కనీసం ఒక టెంప్లేట్ అయినా.

note: SCRIPT
en: austral sign
te: ఆస్ట్రల్ గుర్తు

en: authorized values category 'PA_CLASS'
te: అధీకృత విలువల వర్గం 'PA_CLASS'

note: INPUT type=text name=data_preview
en: barcode
te: బార్కోడ్

note: INPUT type=text name=data_preview
en: barcode|borrowernumber
te: బార్‌కోడ్|రుణగ్రహీతసంఖ్య

note: A
en: basket
te: బుట్ట

note: A
en: basketgroup
te: బాస్కెట్ సమూహం

note: %1$s:  label_batch_msg | html
en: batch #%s
te: బ్యాచ్ #%s

en: be mapped to a MARC subfield,
te: మార్క్ సబ్‌ఫీల్డ్‌కు మ్యాప్ చేయబడాలి,

en: be mapped to a MARC subfield,
te: మార్క్ సబ్‌ఫీల్డ్‌కు మ్యాప్ చేయబడాలి,

en: be mapped to the same tag,
te: అదే ట్యాగ్‌కు మ్యాప్ చేయబడాలి,

en: be zero-padded, e.g. '01/02/2008'. Alternatively, you can supply dates in ISO format (e.g., '2010-10-28').
te: సున్నా-మందంగా ఉండండి, e.g. '01/02/2008'. ప్రత్యామ్నాయంగా, మీరు తేదీలను ISO ఆకృతిలో సరఫరా చేయవచ్చు (e.g., '2010-10-28').

note: SCRIPT
en: begins with
te: ప్రారంభమవుతుంది

en: biblio and biblionumber
te: బిబ్లియో మరియు బిబ్లియోనంబర్

en: biblioitems.itemtype defined
te: biblioitems.itemtype నిర్వచించబడింది

en: biblionumber and biblioitemnumber mapped correctly
te: బిబ్లియోనంబర్ మరియు బిబ్లియోయిటెమ్నంబర్ సరిగ్గా మ్యాప్ చేయబడ్డాయి

note: INPUT type=text name=data_preview
en: biblionumber|borrowernumber
te: బిబ్లియోసంఖ్య|రుణగ్రహీతసంఖ్య

en: budget_code
te: బడ్జెట్_కోడ్

en: by
te: ద్వారా

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: by
te: ద్వారా

note: For the first occurrence, %1$s:  type | html
en: by %s
te: ద్వారా %s

note: %1$s:  cannotdelbiblio.author | html
en: by %s:
te: ద్వారా %s:

en: by DIY Co is licensed under the
te: DIY కో ద్వారా లైసెన్స్ పొందింది

en: by Dave Gandy is licensed under the
te: డేవ్ గాండి చేత లైసెన్స్ పొందింది

en: by Denis Howlett is licensed under the
te: డెనిస్ హౌలెట్ చేత లైసెన్స్ పొందింది

en: by Eli Grey is licensed under an
te: ఎలి గ్రే చేత లైసెన్స్ పొందింది

en: by Google is a family of fonts licensed under the
te: గూగుల్ ద్వారా లైసెన్స్ పొందిన ఫాంట్ల కుటుంబం

en: by Lars Jung is a JavaScript library that generates QR codes, licensed under the
te: లార్స్ జంగ్ అనేది జావాస్క్రిప్ట్ లైబ్రరీ, ఇది QR కోడ్‌లను ఉత్పత్తి చేస్తుంది, వీటి క్రింద లైసెన్స్ పొందింది

en: by Marijn Haverbeke is licensed under an
te: మారిజ్న్ హావర్‌బెక్ చేత లైసెన్స్ పొందింది

en: by Some Web Media is a JavaScript library that makes any element on your page visible while you scroll, licensed under the
te: కొన్ని వెబ్ మీడియా ద్వారా జావాస్క్రిప్ట్ లైబ్రరీ, ఇది మీరు స్క్రోల్ చేస్తున్నప్పుడు మీ పేజీలోని ఏదైనా మూలకాన్ని కనిపించేలా చేస్తుంది

en: by The Dojo Foundation is licensed under an
te: డోజో ఫౌండేషన్ ద్వారా లైసెన్స్ పొందింది

en: by item types
te: అంశం రకాలు ద్వారా

en: by libraries
te: గ్రంథాలయాల ద్వారా

en: by months
te: నెలలు

en: by the Bridge Consortium of Carleton College and St. Olaf College.
te: కార్లెటన్ కళాశాల మరియు సెయింట్ ఓలాఫ్ కళాశాల యొక్క బ్రిడ్జ్ కన్సార్టియం చేత.

en: by:
te: ద్వారా:

en: callnumber
te: కాల్ నంబర్

en: cancel your request
te: మీ అభ్యర్థనను రద్దు చేయండి

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: cannot be repeated
te: పునరావృతం కాదు

en: cash registers
te: నగదు రిజిస్టర్లు

en: cataloging the record
te: రికార్డును కేతలొగింగ్ చేస్తోంది

note: SCRIPT
en: cedi sign
te: cedi గుర్తు

en: characters
te: అక్షరములు

note: INPUT type=checkbox name=disable_input
en: check to delete this field
te: ఈ ఫీల్డ్‌ను తొలగించడానికి తనిఖీ చేయండి

en: cleanup_database
te: శుభ్రపరిచే_డేటాబేస్

en: click to log out
te: లాగ్ అవుట్ చేయడానికి క్లిక్ చేయండి

note: For the first occurrence, %1$s:  END
en: club %s
te: క్లబ్ %s

en: code and
te: కోడ్ మరియు

note: SCRIPT
en: colon sign
te: కోలన్ సైన్

note: SCRIPT
en: comments
te: వ్యాఖ్యలు

en: configuration file.
te: కాన్ఫిగరేషన్ ఫైల్.

en: considered late
te: ఆలస్యంగా పరిగణించబడుతుంది

note: SCRIPT
en: containing
te: కలిగి

en: contains
te: కలిగి

en: continue creating your request
te: మీ అభ్యర్థనను సృష్టించడం కొనసాగించండి

en: controls for column visiblity in DataTables
te: డేటా టేబుల్‌లలో కాలమ్ దృశ్యమానత కోసం నియంత్రణలు

en: copyno
te: కాపీనా

en: create a CSV profile
te: CSV ప్రొఫైల్‌ను సృష్టించండి

en: create one or more authorized values
te: ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ అధీకృత విలువలను సృష్టించండి

note: %1$s:  END
en: created. %s
te: రూపొందించినవారు. %s

note: SCRIPT
en: cruzeiro sign
te: క్రూజిరో గుర్తు

note: SPAN
en: ctx_ver=Z39.88-2004&rft_val_fmt=info%3Aofi%2Ffmt%3Akev%3Amtx%3Abook&rft.au=%s&rft.btitle=%s&rft.date=%s&rft.tpages=%s&rft.isbn=%s&rft.aucorp=&rft.place=%s&rft.pub=%s&rft.edition=%s&rft.series=%s&rft.genre=
te: ctx_ver=Z39.88-2004&rft_val_fmt=info%3Aofi%2Ffmt%3Akev%3Amtx%3Abook&rft.au=%s&rft.btitle=%s&rft.date=%s&rft.tpages=%s&rft.isbn=%s&rft.aucorp=&rft.place=%s&rft.pub=%s&rft.edition=%s&rft.series=%s&rft.genre

note: SCRIPT
en: currency sign
te: కరెన్సీ గుర్తు

en: day(s)
te: రోజు(s)

en: days
te: రోజులు

en: days ago
te: రోజుల క్రితం

en: default (all libraries), all patron categories, all item types
te: డిఫాల్ట్ (అన్ని లైబ్రరీలు), అన్ని పోషక వర్గాలు, అన్ని ఐటెమ్ రకాలు

en: default (all libraries), all patron categories, same item type
te: డిఫాల్ట్ (అన్ని లైబ్రరీలు), అన్ని పోషక వర్గాలు, ఒకే అంశం రకం

en: default (all libraries), same patron category, all item types
te: డిఫాల్ట్ (అన్ని లైబ్రరీలు), ఒకే పోషక వర్గం, అన్ని ఐటెమ్ రకాలు

en: default (all libraries), same patron category, same item type
te: డిఫాల్ట్ (అన్ని లైబ్రరీలు), ఒకే పోషక వర్గం, ఒకే అంశం రకం

en: define a budget and a fund
te: బడ్జెట్ మరియు నిధిని నిర్వచించండి

en: define a notice
te: నోటీసును నిర్వచించండి

en: define weight as a positive number. Higher numbers indicate increased relevancy.
te: బరువును సానుకూల సంఖ్యగా నిర్వచించండి. అధిక సంఖ్యలు పెరిగిన రెలెవన్సై సూచిస్తాయి.

en: del
te: డెల్

note: A
en: detail of the subscription
te: చందా వివరాలు

en: digits
te: అంకెలు

en: disabling the 'Mana' system preference
te: నిలిపివేస్తుంది 'మన' సిస్టమ్ ప్రిఫెరెన్సు

note: A
en: display detail for this librarian.
te: ఈ లైబ్రేరియన్ కోసం వివరాలను ప్రదర్శించండి.

en: do a catalog search
te: కేటలాగ్ శోధన చేయండి

en: doesn't exist
te: ఉనికిలో లేదు

en: doesn't match
te: సరిపోలడం లేదు

en: doesn't match any existing record.
te: ఇప్పటికే ఉన్న ఏ రికార్డుతో సరిపోలలేదు.

note: SCRIPT
en: dollar sign
te: డాలర్ గుర్తు

note: SCRIPT
en: dong sign
te: డాంగ్ గుర్తు

note: SCRIPT
en: drachma sign
te: డ్రాచ్మా గుర్తు

en: ecost tax exc.
te: ఎకోస్ట్ టాక్స్ ఎక్స్.

note: TH
en: ecost tax exc. / ecost tax inc.
te: ఇఖర్చు పన్ను మిన. / ఇఖర్చు పన్ను ఇంక్.

en: ecost tax inc.
te: ఇఖర్చు పన్ను ఇంక్.

note: SCRIPT
en: edit items
te: అంశాలను సవరించండి

en: email
te: ఇమెయిల్

en: ending.ogg
te: ముగింపు.ogg

note: SCRIPT
en: euro-currency sign
te: యూరో-కరెన్సీ గుర్తు

en: euskara (Basque) Fernando Berrizbeitia, the librarians of Eima Katalogoa, Tabakalera International Contemporary Culture Centre, and Nere Erkiaga
te: యూస్కారా (బాస్క్యూ) ఫెర్నాండో బెర్రిజ్‌బీటియా, ఈమా కటలోగోవా, తబకలేరా ఇంటర్నేషనల్ కాంటెంపరరీ కల్చర్ సెంటర్, మరియు నేరే ఎర్కియాగా యొక్క లైబ్రేరియన్లు

en: ex: barcode, itemcallnumber, title, "050a 050b", 300a
te: ఉదా: బార్‌కోడ్, ఐటెమ్‌కాల్నంబర్, టైటిల్, "050a 050b", 300a

note: SCRIPT
en: example
te: ఉదాహరణ

en: exists
te: ఉన్నాయి

en: expired
te: గడువు

en: fail.ogg
te: విఫలం.ogg

en: failed to be added
te: జోడించడంలో విఫలమైంది

en: failed to be updated
te: నవీకరించడంలో విఫలమైంది

note: SCRIPT
en: failed to run
te: అమలు చేయడంలో విఫలమైంది

en: field
te: ఫీల్డ్

en: field(s)
te: ఫీల్డ్(s)

en: file is licensed under the
te: ఫైల్ కింద లైసెన్స్ పొందింది

en: flag is set for this patron. If this modification request resolves the issue, please unset the flag.
te: ఈ పోషకుడి కోసం జెండా సెట్ చేయబడింది. ఈ సవరణ అభ్యర్థన సమస్యను పరిష్కరిస్తే, దయచేసి జెండాను సెట్ చేయవద్దు.

en: for
te: కోసం

note: SCRIPT
en: formatting
te: ఫార్మేటింగ్

en: framework values
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ విలువలు

note: SCRIPT
en: french franc sign
te: ఫ్రెంచ్ ఫ్రాంక్ గుర్తు

en: from
te: నుండి

en: from the cash register and left a float of
te: నగదు రిజిస్టర్ నుండి మరియు ఒక ఫ్లోట్ వదిలి

note: SCRIPT
en: german penny symbol
te: జర్మన్ పెన్నీ చిహ్నం

note: A
en: go to %s
te: వెళ్ళండి %s

en: gone no address
te: చిరునామా లేదు

en: group by
te: సమూహం ద్వారా

en: group by
te: సమూహం ద్వారా

note: SCRIPT
en: guarani sign
te: గ్వారని సైన్

en: handle to drag and drop them to their new position
te: వాటిని వారి క్రొత్త స్థానానికి లాగండి మరియు వదలండి

en: has
te: ఉంది

note: %1$s:  from_biblio.items.count | html
en: has %s attached items.
te: ఉంది %s జోడించిన అంశాలు.

en: has never been checked out.
te: ఎప్పుడూ తనిఖీ చేయబడలేదు.

en: here
te: ఇక్కడ

note: SCRIPT
en: history
te: చరిత్ర

en: holdingbranch
te: పట్టుకున్నశాఖ

en: holdingbranch NOT mapped
te: పట్టుకున్నశాఖ మ్యాప్ చేయబడలేదు

en: holdingbranch defined
te: హోల్డింగ్ బ్రాంచ్ నిర్వచించబడింది

en: homebranch
te: హోమ్ శాఖ

en: homebranch NOT mapped
te: హోమ్ బ్రాంచ్ మ్యాప్ చేయబడలేదు

en: homebranch defined
te: హోమ్‌బ్రాంచ్ నిర్వచించబడింది

note: SCRIPT
en: hryvnia sign
te: hryvnia గుర్తు

en: if
te: ఉంటే

en: if this category type must to be displayed all the time. Otherwise select libraries you want to associate with this value.
te: ఈ వర్గం రకం అన్ని సమయాలలో ప్రదర్శించబడాలి. లేకపోతే మీరు ఈ విలువతో అనుబంధించదలిచిన లైబ్రరీలను ఎంచుకోండి.

en: ignore
te: పట్టించుకోకుండా

en: in
te: లో

en: in fines
te: జరిమానాలో

en: in fines. If you would like you can record payments.
te: జరిమానాలో. మీరు కావాలనుకుంటే మీరు చెల్లింపులను రికార్డ్ చేయవచ్చు.

note: SCRIPT
en: in library
te: లైబ్రరీలో

en: incoming_call.ogg
te: ఇన్కమింగ్_కాల్.ogg

note: SCRIPT
en: indentation
te: ఇండెంటేషన్ని

note: SCRIPT
en: indian rupee sign
te: భారత రూపాయి గుర్తు

en: invalid authority types
te: చెల్లని అధికారం రకాలు

en: is
te: ఉంది

en: is a "simple, lightweight JavaScript API for handling cookies," licensed under the
te: ఒక "కుకీలను నిర్వహించడానికి సరళమైన, తేలికపాటి జావాస్క్రిప్ట్ API," కింద లైసెన్స్ పొందింది

en: is a D3-based reusable chart library under the
te: క్రింద D3- ఆధారిత తిరిగి ఉపయోగించగల చార్ట్ లైబ్రరీ

en: is a JavaScript library by Bram Stein licensed under the
te: కింద లైసెన్స్ పొందింది బ్రామ్ స్టెయిన్ రాసిన జావాస్క్రిప్ట్ లైబ్రరీ

en: is a JavaScript library for manipulating documents based on data. It is under the
te: డేటా ఆధారంగా పత్రాలను మార్చటానికి జావాస్క్రిప్ట్ లైబ్రరీ. ఇది కింద ఉంది

en: is already in possession
te: ఇప్పటికే స్వాధీనం చేసుకుంది

en: is equal to
te: సమానము

en: is exactly
te: ఖచ్చితంగా ఉంది

en: is licensed under a
te: కింద లైసెన్స్ పొందింది

en: is licensed under the
te: కింద లైసెన్స్ పొందింది

en: is not
te: కాదు

note: %1$s:  errmsgloo.debarred | $KohaDates
en: is now debarred until %s.
te: ఇప్పుడు వరకు నిషేధించబడింది %s.

en: is on hold for
te: కోసం నిలిపివేయబడింది

en: issues
te: ఇస్సుఎస్

en: item
te: అంశం

en: item fields
te: అంశం ఫీల్డ్‌లు

en: item type for older issues:
te: పాత సమస్యల కోసం అంశం రకం:

en: item type not defined
te: అంశం రకం నిర్వచించబడలేదు

en: item's hold group
te: అంశం యొక్క పట్టు సమూహం

en: item's hold group
te: అంశం యొక్క సమూహం

en: item's holding library
te: అంశం హోల్డింగ్ లైబ్రరీ

en: item's holding library
te: అంశం హోల్డింగ్ లైబ్రరీ

en: item's home library
te: అంశం హోల్డింగ్ లైబ్రరీ

en: item's home library
te: అంశం హోమ్ లైబ్రరీ

note: SCRIPT
en: item(s) left
te: అంశం(s) ఎడమ

en: itemdata_copynumber
te: ఐటెమ్‌డేటా_కాపీనంబర్

en: itemdata_enumchron
te: అంశండేటా_enumchron

en: itemnum
te: అంశంసంఖ్య

en: itemnum : the field itemnumber is mapped to a field in tab -1
te: అంశంసంఖ్య : ఫీల్డ్ ఐటెమ్ నంబర్ టాబ్ -1 లోని ఫీల్డ్‌కు మ్యాప్ చేయబడింది

en: items (10)
te: అంశాలను (10)

en: items.permanent_location is not mapped on the frameworks
te: items.permanent_location ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లలో మ్యాప్ చేయబడలేదు

en: items.permanent_location mapped
te: items.permanent_location మ్యాప్ చేయబడింది

en: itemtype NOT mapped
te: ఐటెమ్‌టైప్ మ్యాప్ చేయబడలేదు

en: jQuery
te: jక్వెరీ

en: jQuery Bar Rating Plugin
te: jక్వెరీ బార్ రేటింగ్ ప్లగిన్

en: jQuery Bar Rating Plugin v1.22 by
te: jక్వెరీ బార్ రేటింగ్ ప్లగిన్ v1.22 by

en: jQuery Colvis plugin
te: jక్వెరీ కోల్విస్ ప్లగ్ఇన్

en: jQuery Validation Plugin
te: jక్వెరీ ధ్రువీకరణ ప్లగిన్

en: jQuery and jQueryUI
te: jక్వెరీ మరియు jక్వెరీయూఐ

en: jQuery insertAtCaret Plugin
te: jక్వెరీ ఇన్సర్ట్అట్కారెట్ ప్లగిన్

en: jQuery insertAtCaret Plugin v1.0 by the phpMyAdmin devel team is licensed under the
te: j క్వెరీ ఇన్సర్ట్అట్ కారెట్ ప్లగిన్ v1.0 phpMyAdmin devel బృందం క్రింద లైసెన్స్ పొందింది

en: jQuery multiple select plugin
te: jక్వెరీ బహుళ ఎంపిక ప్లగ్ఇన్

en: jQuery treetable Plugin
te: jక్వెరీ ట్రెటబుల్ ప్లగిన్

en: jQuery treetable Plugin 3.1.0
te: jక్వెరీ ట్రెటబుల్ ప్లగిన్ 3.1.0

note: SCRIPT
en: kip sign
te: కిప్ గుర్తు

note: %1$s:  checkout.lastreneweddate |$KohaDates  with_hours => 1
en: last on: %s
te: చివరిది: %s

note: INPUT type=text name=from_subfield
en: let blank for the entire field
te: మొత్తం ఫీల్డ్ కోసం ఖాళీగా ఉండనివ్వండి

en: library is licensed under
te: లైబ్రరీ కింద లైసెన్స్ పొందింది

en: library not defined
te: లైబ్రరీ నిర్వచించబడలేదు

en: licensed under the
te: కింద లైసెన్స్ పొందింది

en: like
te: వంటి

note: SCRIPT
en: lira sign
te: లిరా గుర్తు

note: SCRIPT
en: livre tournois sign
te: livre tournois గుర్తు

en: lost
te: కోల్పోయిన

note: SCRIPT
en: manat sign
te: manat గుర్తు

en: matches
te: మ్యాచ్లు

en: me
te: నాకు

note: SCRIPT
en: mill sign
te: మిల్లు గుర్తు

en: months
te: నెలలు

note: For the first occurrence, %1$s:  ELSE
en: months %s
te: నెలల %s

en: must
te: తప్పక

en: must be enabled to activate sounds.
te: శబ్దాలను సక్రియం చేయడానికి తప్పక ప్రారంభించాలి.

en: must match
te: తప్పక జత కుదరాలి

note: SCRIPT
en: naira sign
te: నైరా గుర్తు

note: SCRIPT
en: new sheqel sign
te: కొత్త షెకెల్ గుర్తు

en: no NULL value in frameworkcode
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ కోడ్‌లో NULL విలువ లేదు

en: no active
te: చురుకుగా లేదు

en: noItemTypeImages or OpacNoItemTypeImages system preferences
te: noItemTypeImages లేదా OpacNoItemTypeImages సిస్టమ్ ప్రాధాన్యతలు

en: none
te: ఏదీకాదు

note: SCRIPT
en: nordic mark sign
te: నోర్డిక్ మార్క్ గుర్తు

en: not
te: కాదు

note: ABBR
en: not available
te: లభించలేదు

en: not equal to
te: దీనికి సమానం కాదు

en: not like
te: అలా కాదు

en: not owned
te: స్వంతం కాదు

en: not running
te: నడుచుటలేదు

en: number
te: సంఖ్య

en: of one item.
te: ఒక అంశం.

en: official Mana KB documentation
te: అధికారిక మన KB డాక్యుమెంటేషన్

en: on reserve
te: రిజర్వ్లో

en: on this item
te: ఈ అంశంపై

en: on this item.
te: ఈ అంశంపై.

note: %1$s:  ELSE
en: one or more records don't exist. %s
te: ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ రికార్డులు లేవు. %s

note: %1$s:  ELSE
en: one or more records without items attached. %s
te: అంశాలు జోడించబడకుండా ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ రికార్డులు. %s

en: or
te: లేదా

en: or
te: లేదా

en: or MARC subfield.
te: లేదా MARC సబ్ఫీల్డ్.

en: or any available
te: లేదా ఏదైనా అందుబాటులో

en: or create
te: లేదా సృష్టించండి

en: or create:
te: లేదా సృష్టించండి:

en: or enter
te: లేదా నమోదు చేయండి

note: SCRIPT
en: order(s) left
te: ఆర్డర్(s) ఎడమ

en: patron categories
te: పోషక వర్గాలు

en: patron category
te: పోషక వర్గం

en: patron's account
te: పోషకుడి ఖాతా

en: patron's hold group
te: పోషకుడి పట్టు సమూహం

en: patron's hold group
te: పోషకుడి పట్టు సమూహం

en: patrons to
te: పోషకులు

en: pending
te: వాయిదాపడ్డ

en: pending offline circulation actions
te: ఆఫ్‌లైన్ సర్క్యులేషన్ చర్యలు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి

note: SCRIPT
en: permanent pen
te: శాశ్వత పెన్

note: SCRIPT
en: peseta sign
te: peseta గుర్తు

note: SCRIPT
en: peso sign
te: పెసో గుర్తు

en: placing an order
te: ఆర్డర్ ఇవ్వడం

note: INPUT type=text name=other_reason
en: please note your reason here...
te: దయచేసి మీ కారణాన్ని ఇక్కడ గమనించండి...

en: plugin by John Resig is licensed under the
te: జాన్ రెసిగ్ చేత ప్లగ్ఇన్ క్రింద లైసెన్స్ పొందింది

en: price
te: ధర

note: %1$s:  suggestion.publishercode | html %2$s:  END %3$s:  IF ( suggestion.publicationyear )
en: published by: %s %s %s in
te: ద్వారా ప్రచురించబడింది: %s %s %s లో

en: receiving an order
te: ఆర్డర్‌ను స్వీకరిస్తోంది

note: INPUT type=text name=to_regex_search
en: regex pattern
te: రిగెక్స్ నమూనా

note: INPUT type=text name=to_regex_replace
en: regex replacement
te: రీగెక్స్ భర్తీ

en: rejected
te: తిరస్కరించబడింది

en: removed successfully
te: విజయవంతంగా తొలగించబడింది

note: SCRIPT
en: reopen basketgroup
te: బాస్కెట్‌గ్రూప్‌ను తిరిగి తెరవండి

en: replacement price
te: తిరిగి ప్లేస్‌మెంట్ ధర

note: INPUT
en: report
te: నివేదిక

en: required
te: అవసరమైనది

en: restricted
te: నిరోధిత

en: reviews
te: సమీక్షలు

note: SCRIPT
en: ruble sign
te: రూబుల్ గుర్తు

en: running
te: నడుచుచున్నది

note: SCRIPT
en: rupee sign
te: రూపాయి గుర్తు

en: same library, all patron categories, all item types
te: ఒకే లైబ్రరీ, అన్ని పోషక వర్గాలు, అన్ని ఐటెమ్ రకాలు

en: same library, all patron categories, same item type
te: ఒకే లైబ్రరీ, అన్ని పోషక వర్గాలు, ఒకే అంశం రకం

en: same library, same patron category, all item types
te: ఒకే లైబ్రరీ, ఒకే పోషక వర్గం, అన్ని ఐటెమ్ రకాలు

en: same library, same patron category, same item type
te: అదే లైబ్రరీ, అదే పోషక వర్గం, ఒకే అంశం రకం

en: seconds
te: క్షణాలు

en: see also:
te: ఇది కూడ చూడు:

en: select * from marc_subfield_structure where frameworkcode is NULL
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ కోడ్ NULL ఉన్న మార్క్_సబ్‌ఫీల్డ్_స్ట్రక్చర్ నుండి * ఎంచుకోండి

en: select * from marc_tag_structure where frameworkcode is NULL
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ కోడ్ NULL ఉన్న మార్క్_టాగ్_స్ట్రక్చర్ నుండి * ఎంచుకోండి

en: select all
te: అన్ని ఎంచుకోండి

note: INPUT type=submit
en: selection
te: ఎంపిక

note: INPUT type=text name=selector
en: selector
te: ఎంపికదారి

en: separate by a blank. (e.g., 100a 200 606)
te: ఖాళీగా వేరు. (ఉదా., 100a 200 606)

en: serial
te: సీరియల్

note: A
en: serial collection for %s
te: సీరియల్ సేకరణ కోసం %s

en: setDescription:
te: వివరణలను సెట్ చేయండి:

en: setDescriptions
te: వివరణలను సెట్ చేయండి

en: setName
te: పేరు సెట్

en: setName:
te: పేరుసెట్:

en: since last transfer
te: చివరి బదిలీ నుండి

en: software.coop, United Kingdom
te: software.coop, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

note: INPUT type=text name=sound
en: sound
te: ధ్వని

note: SCRIPT
en: spesmilo sign
te: spesmilo గుర్తు

en: stages
te: దశల్లో

note: SCRIPT
en: starting with
te: ప్రారంభమవుతుంది

en: starts with
te: ప్రారంభమవడం తో

en: statistics
te: గణాంకాలు

note: SCRIPT
en: styles
te: శైలులు

en: subfield ignored
te: ఉపక్షేత్రం విస్మరించబడింది

en: subfields not in same tabs
te: ఉప ఫీల్డ్‌లు ఒకే ట్యాబ్‌లలో లేవు

en: subscribers
te: చందాదారులు

note: A
en: subscription detail
te: చందా వివరాలు

note: %1$s:  IF ( title )
en: subscription(s) %s with title matching
te: చందా(s) %s టైటిల్ మ్యాచింగ్‌తో

note: A
en: suggestion
te: సలహాలు

note: For the first occurrence, %1$s:  books_loo.suggestionid | html
en: suggestion #%s
te: సలహా #%s

en: suomi, suomen kieli (Finnish) Pasi Korkalo
te: suomi, suomen kieli (ఫిన్నిష్) పాసి కోర్కలో

en: superlibrarian
te: సూపర్ లైబ్రేరియన్

en: system preference if you wish to enable this feature.
te: మీరు ఈ లక్షణాన్ని ప్రారంభించాలనుకుంటే సిస్టమ్ ప్రాధాన్యత.

note: SCRIPT
en: tenge sign
te: tenge గుర్తు

en: the Apache License, Version 2.0
te: అపాచీ లైసెన్స్, వెర్షన్ 2.0

en: the Apache License, Version 2.0 (the "Apache License") or the GNU General Public License version 2 (the "GPL License")
te: అపాచీ లైసెన్స్, వెర్షన్ 2.0 ("అపాచీ లైసెన్స్") లేదా GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్స్ వెర్షన్ 2 ("జిపిఎల్ లైసెన్స్")

en: the biblioitems.itemtype field MUST :
te: biblioitems.itemtype ఫీల్డ్ తప్పక :

en: the corresponding subfield MUST have "Authorized value" set to "branches"
te: సంబంధిత సబ్‌ఫీల్డ్ "అధీకృత విలువ" ను "శాఖలకు" సెట్ చేయాలి

en: the corresponding subfield MUST have "Authorized value" set to "itemtype"
te: సంబంధిత ఉపక్షేత్రం "అధీకృత విలువ" ను "ఐటెమ్‌టైప్" కు సెట్ చేయాలి

en: the items.holdingbranch field MUST :
te: items.holdingbranch ఫీల్డ్ తప్పక :

en: the items.homebranch field MUST :
te: items.homebranch ఫీల్డ్ తప్పక :

en: there is a null value in a frameworkcode. Check the following tables
te: ఫ్రేమ్‌వర్క్ కోడ్‌లో శూన్య విలువ ఉంది. కింది పట్టికలను తనిఖీ చేయండి

note: %1$s:  END
en: this record doesn't exist. %s
te: ఈ రికార్డు లేదు. %s

note: %1$s:  END
en: this record has no items attached. %s
te: ఈ రికార్డ్‌లో అంశాలు ఏవీ జోడించబడలేదు. %s

en: times
te: సమయాలు

en: to
te: కు

en: to activate sounds.
te: శబ్దాలను సక్రియం చేయడానికి.

en: to be placed on hold
te: హోల్డ్‌లో ఉంచాలి

en: to be placed on hold.
te: హోల్డ్‌లో ఉంచాలి.

en: to create
te: సృష్టించడానికి

en: to field
te: ఫీల్డ్ చేయడానికి

note: SCRIPT
en: tugrik sign
te: తుగ్రిక్ గుర్తు

note: SCRIPT
en: turkish lira sign
te: టర్కిష్ లిరా గుర్తు

en: undefined
te: నిర్వచించబడలేదు

en: unknown
te: తెలియని

en: unless
te: తప్ప

note: SCRIPT
en: unrecognized command
te: గుర్తించబడని ఆదేశం

en: until
te: వరకు

en: updated successfully
te: విజయవంతంగా నవీకరించబడింది

en: use default (cataloging the record)
te: డిఫాల్ట్ ఉపయోగించండి (రికార్డును కేతలొగింగ్ చేస్తుంది)

en: use default (placing an order)
te: డిఫాల్ట్ ఉపయోగించండి (ఆర్డర్ ఇవ్వడం)

en: use default (receiving an order)
te: డిఫాల్ట్ ఉపయోగించండి (ఆర్డర్‌ను స్వీకరిస్తోంది)

en: used for/see from:
te: దీని కోసం ఉపయోగించబడింది/చూడండి:

en: valid entries in your database.
te: మీ డేటాబేస్లో చెల్లుబాటు అయ్యే ఎంట్రీలు.

note: SELECT name=transport
en: valid types of transport are FTP and SFTP
te: చెల్లుబాటు అయ్యే రవాణా రకాలు FTP మరియు SFTP

en: value
te: విలువ

note: SCRIPT
en: value missing
te: విలువ లేదు

en: values updated.
te: విలువలు నవీకరించబడ్డాయి.

note: SCRIPT
en: variable missing
te: వేరియబుల్ లేదు

note: SCRIPT
en: view
te: వీక్షణ

en: was saved.
te: సేవ్ చేయబడింది.

en: was updated.
te: నవీకరించబడింది.

en: weeks
te: వారాలు

en: which should be set up by your system administrator.
te: ఇది మీ సిస్టమ్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ చేత సెటప్ చేయబడాలి.

en: which should be set up by your system administrator.
te: ఇది మీ సిస్టమ్ అడ్మినిస్ట్రేటర్ చేత సెటప్ చేయబడాలి.

en: who are in patron list:
te: పోషకుల జాబితాలో ఉన్నవారు:

en: who have not been connected since:
te: ఎవరు కనెక్ట్ కాలేదు:

en: who have not borrowed since:
te: అప్పటి నుండి రుణాలు తీసుకోని వారు:

en: whose expiration date is before:
te: దీని గడువు తేదీ ముందు:

en: whose patron category is:
te: దీని పోషక వర్గం:

en: width=device-width, initial-scale=1
te: వెడల్పు = పరికరం-వెడల్పు, ప్రారంభ-స్థాయి = 1

en: will show the link just below the title
te: శీర్షిక క్రింద ఉన్న లింక్‌ను చూపుతుంది

en: with all the columns.
te: అన్ని నిలువు వరుసలతో.

note: SCRIPT
en: with category
te: వర్గంతో

en: with this reason:
te: ఈ కారణంగా:

en: with value
te: విలువతో

note: SCRIPT
en: won sign
te: గెలిచిన గుర్తు

en: written and maintained by Jörn Zaefferer is licensed under the
te: జోర్న్ జాఫెరర్ వ్రాసిన మరియు నిర్వహించేది క్రింద లైసెన్స్ పొందింది

en: x column:
te: x కాలమ్:

en: years
te: సంవత్సరాలు

en: years of activity
te: కార్యాచరణ సంవత్సరాలు

note: SCRIPT
en: yen character
te: యెన్ పాత్ర

note: SCRIPT
en: yen\/yuan character variant one
te: యెన్\/యువాన్ క్యారెక్టర్ వేరియంట్ ఒకటి

en: yes
te: అవును

note: SCRIPT
en: yuan character
te: యువాన్ పాత్ర

note: SCRIPT
en: yuan character, in hong kong and taiwan
te: యువాన్ పాత్ర, హాంగ్ కాంగ్ మరియు తైవాన్లలో

note: SCRIPT
en: {0} words
te: {0} పదాలు

en: | Actions:
te: | చర్యలు:

note: %1$s:  IF CAN_user_tools_items_batchdel
en: | Actions: %s
te: | చర్యలు: %s

note: %1$s:  FOREACH index IN elasticsearch_status.indexes %2$s:  index.index_name | html
en: | Indices: %s %s (count:
te: | సూచికలు:%s %s (లెక్కింపు:

en: | Nodes:
te: | నోడ్స్:

note: %1$s:  IF elasticsearch_status.running
en: | Status: %s
te: | స్థితి: %s

en: العربية (Arabic) Version 3.2 to 3.4, 3.16 & 3.18 by KnowledgeWare Technologies; Versions 3.6 to 3.14 by Arabic Koha support team: Karam Qubsi, Kouider Bounama, Sham Bajaa, Ghofran Alshami, Chrestian Aboud, Fatema Salem and Duaa Bazzazi.
te: العربية (అరబిక్) నాలెడ్జ్వేర్ టెక్నాలజీస్ చేత వెర్షన్ 3.2 నుండి 3.4, 3.16 & 3.18; అరబిక్ కోహా మద్దతు బృందం 3.6 నుండి 3.14 వరకు సంస్కరణలు: కరం కుబ్సీ, కౌయిడర్ బౌనామా, షామ్ బాజా, ఘోఫ్రాన్ అల్షామి, క్రెస్టియన్ అబౌడ్, ఫాతిమా సేలం మరియు దువా బజ్జాజి.
